Jump to content

- - - - -

อภิสิทธิ์ เลวอย่างไร

This topic is in the process of being archived.
517 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:32

รำคาญพวกเห็บหมัดรอบไข่รอบหอยชินวัด
ตอดเล็กตอดน้อย แต่ไม่มีสาระ ไม่มีข้อมูล
นิสัยเหมือนกระเทยชั้นต่ำ หรือพวกลักเล็กขโมยน้อย

อย่างนี้เป็นต้น

แต่เราไม่สามารถเห็น สลิ่ม และ เหล่า บรรดา แมลงสาบทั้งหลาย ... quote คำถามประมาณว่า “อะไรคือ อันตรายที่สุดของคุณม้าก หรือ ปชป” เพราะ เค้ารับกันไม่ได้.... นายม้าก และ สมุน ต้องดีอย่างเดียว ในสามโลกเท่านั้น....

อ้าว ได้เวลาแล้วครับ .... กราบ.....

เอาละ

ขอถามพวกคุณตรงๆ ว่า

ปชป. และอภิสิทธิ์ เลวอย่างไร

กล้าออกความเห็นหรือไม่

เลว ตรงไหน หรอครับ ผมอยากตอบ
ก่อนอื่น ผม ขอยก ความเป็นจริง ของ ปชช ในประเทศนี้ มาให้ดูก่อนได้ไหมครับ
ผมจะบอก ก็คือ มีประชากรณ์ 66 กว่าล้านคนในประเทศ แบ่งเป็นผู้มีสิทธืเลือกตั้ง 45 ล้านเสียงนะครับ
และใน 45 ล้านคนนี้แบ่ง 3กลุ่ม
1 กลุ่มเบื่อหนายกับ พรรคการเมืองในประเทศไทย จนไม่ไปใช้สิทธิเลือกตั้ง 19 ล้านกว่าคน
2 กลุ่มนิยม พท 15 ล้านกว่าคน
3 กลุ่มนิยม ปชป 11 ล้านกว่าคน
ด้าน บน ที่ผมยกมาคือความจริงในสังคมประเทศนี้ถูกไหมครับ ถ้า ใคร บอกว่าไม่ถูกหรือผมโกหก หรือบิดเบือน อะไร ก็ ขอให้ชี้ชัดมาเลยนะครับ
แต่ถ้าอยู่ดีพูดลอยๆ ว่าผมโกหก ก็เท่ากับการแสดงออกของพฤติกรรมป้ายสีไปเลื่อยนะครับ

ที่นี้มาดู นะครับว่าพรรคอยู่มา 60ปี มีคณูประการอะไรบ่าง ของ พรรค ปชป ถ้า พรรคนี้ได้บริหารบ้านเมืองที่ไร ยาเสพติดระบาดทุกครั้งไป เรื่องนี้ผมว่าปชช รับรู้ได้เองอยู่แล้วครับ อยู่มานาน 60 ปี ทำประโยชน์อะไรต่อปชช และประเทศชาติบ่าง อันดับแรก จัดหาที่ทำกินให้กับชาวบ้านยากไร้ ส ป ก 4 - 01 แจกให้ชาวบ้านยากจน
กันจนรีสอด ญาตมิต สส ของพรรค ปชป ส้รางกันไม่ไหว ไปดูเกาะสมุยซิ มันมีแต่รีสอดเต็มไปหมดเลยตามหน้าผา ซอกเขา มันยังไปปลูกกันได้เต็มไปหมด
ไอ้เทือก แดกเต็ม ญาตพี่น้องมันได้ที่ดินทำกินกันหมด มันยากไร้มากสมครวนได้จริงๆ พฤติกรรมก่อกวนคววามสงบสุข ของปชชผู้ยึดมั้นในหลักประชาธิปไตร
ก่อกวนทุกอย่าง สร้างความสับสนแก ปชตลอด เล่นการเมืองเหมือนผู้หญิงขี้อิฉา ตามนิสัย และหลักปฎิบัติ การแสดงออกชัดเจนจากพวกนิยม ปชป ดูได้จากเวปนี้ครับ
บิดเบือน คำพูด ประโยค์ คำพูด เพื่อสร้างความสับสนและความชอบธรรมให้กับตัวเอง โกหก ตลอด ไอ้เทือกบินไปคุยไอ้เขมรไล่ควายเรื่อง ผลประโยชน์ของประเทศมูลค่าเป็นล้านๆๆบาท ปชช ไม่ได้รับรู้เลย แอบทำแอบกิน ตลอดพฤติกรรมคนดี เค้า ทำอะไรแอบๆซ้อนใช่ไหมครับ มีที่ไหนนายกให้รัฐมนตรี บินไปลับๆคุยเรื่องผลปรธโยขน์ของประเทศกันส่วนตัว โอ้ๆ คนดีเค้าทำเช่นนี้หรอครับ และผมสรุปให้ฟังเลยนะครับ ท่าน จขกท พรรคที่ท่านเชียร์อยู่ มีความดีจริงทำไมถึงมีคนนิยมพวกท่านอยู่ แค่ 11 ล้านตนละครับ ทั้งที่คนในประเทศนี้มีสิทธ์เลือกตั้งถึง 45 ล้านคน แล้วมีคน 19 ล้านคนที่สระสิทธิ ไม่มาเลือกตั้งจากเหตุเบื่อหนาย ความเลวของพรรคการเมืองไทย
และมีอีก 15 ล้าน ที่ฝ่ายตรงข้ามท่าน จขกท พอจะอธิบายได้ไหมครับว่า ทำไมถึงเป็นเช่นนี้ครับ ไหน พรรคของท่านบอกว่าพวกท่านเป็นคนดี ผม ไม่เห็นคนจำนวนมาก
เชื่อท่านเลยนิครับ และอีกอย่างนะครับ ตอน พวกเสื้อเหลืองปืดสนามบิน ตอนนั้นพรรคขอท่านมี สส ร่วม ในการชุมนุม นั้นหรือไม่ครับถ้ามีก็เท่ากับการสนับสนุนพวกเค้า
และที่สำคัญ ผมดูทีวิเห็นคุณ อภิสิทธ์ เป็ฯ นำขบวน สส สวลากตั้งนำอาหาร ไปส่งให้พวกยึดสนามบินออกหน้าออกตา พอล้มรัฐบาลได้ก็เอาคนที่รวมมืนกับพวกท่านปิดสนามบินมาเป็นรัฐมนตรีในรัฐบาลขอ ปชป แต่วันนี้ พรรค ปชป กำลังปฎิเสททุกอย่างกับเหตุการนั้น ว่าไม่ได้ให้การสันบสนุน พวกยึดสนามบิน ฮ่าๆๆๆผมแค่นี้ก็พอที่จะแสดงให้เห็นนิสัยสันดาร และความดีเลวของ พรรค ปชป มากพอที่จะมีคนนิยม 11 ล้านคนก็ถูกแล้วนิครับ ท่าน จขกท

ลอกมาจากไหนรึเปล่า

อย่างตะกวดต้องพิมพ์ผิดมากกว่านี้นะ :wub:

ก็อารมย์ดี เลยพิมย์แบบ มีสติ อ่ะ ก็เท่านั้น

พิมพ์ สะกดแบบนี้นะครับ :wub:
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#152 Norachon

Norachon

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:44

เฮ้อ จะคอมเมนต์มั่งก็อ่านไม่ค่อยรู้เรื่องอ่ะ รู้สึกว่าตัวเองโง่ไปถนัด สงสัยต้องไปเรียนโปรแกรมโคฉาดใหม่อีกแล้วเรา หลายๆคนในนี้เก่งจังแปลออก

Edited by Norachon, 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:46.

#153 คนสึ่งตึง

คนสึ่งตึง

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:50

ขออนุญาตคุณ amplepoor เสริมประเด็น ส.ป.ก.

ที่ดินที่นำมาปฏิรูปนั้น หลักๆมาจาก 3 แหล่งคือ
1. ที่ดินของรัฐ เช่นที่ป่าเสื่อมโทรม , ที่สาธารณประโยชน์ที่หมดสภาพแล้ว ฯลฯ
2. ที่ดินเอกชน โดยการจัดซื้อที่ดินที่มีเอกสารสิทธิ แล้วนำมาจัดสรรให้เกษตรกรเข้าทำประโยชน์
3. ที่ดินพระราชทาน โดยพระราชทานให้ ส.ป.ก. นำไปปฏิรูปจัดสรรให้เกษตรกรเข้าทำประโยชน์

ประเด็นที่ภูเก็ต เป็นกรณีที่ดินของรัฐ คือเป็นสภาพป่าเสื่อมโทรมที่มีประชาชนเข้าไปทำประโยชน์แล้ว(กรมป่าไม้ส่งมอบให้ส.ป.ก.) เมื่อที่ดินดังกล่าวถูกประกาศ พ.ร.ฎ.ให้เป็นเขตปฏิรูปที่ดิน ส.ป.ก. ก็เข้าไปดำเนินการปฏิรูปที่ดิน

วิธีการปฏิบัติจะแตกต่างจากที่ดินในข้อที่ 2 และ 3 คือว่า ส.ป.ก.จะออกหนังสืออนุญาตให้เข้าทำประโยชน์ในที่ดินส.ป.ก. แก่ผู้ที่ทำกินอยู่ในที่ดินนั้น ง่ายๆก็คือ ใครที่ครอบครองอยู่ก็จะได้รับอนุญาตให้เข้าทำประโยชน์ได้(โดยไม่ต้องระหวาดระแวงเรื่องจะถูกจับกุมเพราะบุกรุกป่าอีกต่อไป) แต่ต้องอยู่ในเงื่อนไขและระเบียบข้อกำหนดตามกฎหมายของส.ป.ก.

ซึ่งผู้ที่จะชี้วัดว่าผู้ใดจะอยู่ในเงื่อนไขของส.ป.ก.คือ คณะกรรมการปฏิรูปที่ดินอำเภอ(จะประชุมคัดเลือก-รับรองในขั้นตอนแรก) ต่อมาคือ คณะกรรมการปฏิรูปที่ดินจังหวัด(จะคัดกรองอีกชั้นหลังจากผ่านระดับอำเภอมาแล้ว) หลังจากนั้นก็จะทำการมอบหนังสืออนุญาตให้เข้าทำประโยชน์ (ส.ป.ก.4-01) ต่อไป

ที่ภูเก็ตนั้น ปัญหาเกิดขึ้นเพราะผู้ถือครองอยู่เดิม เป็นคหบดี ซึ่งผิดเงื่อนไขของส.ป.ก. เช่น ต้องเป็นผู้ยากจนและไม่มีที่ดินทำกิน , ใช้เวลาส่วนใหญ่ทำเกษตรกรรม ฯลฯ ซึ่งได้มีการฟ้องร้องขับไล่ และมีการสู้คดี ซึ่งยุติไปเรียบร้อยแล้ว...

....จะเห็นได้ว่า...ไม่ใช่การนำที่ดินไปแจกคนรวย เพราะเป็นการอนุญาตให้เข้าทำประโยชน์ของผู้ที่ถือครองอยู่ก่อนแล้ว แต่ถ้าเป็นกรณีที่ดินใน ข้อ 2 และ 3 จะเป็นการนำที่ดินของส.ป.ก.เองที่จัดซื้อมา หรือ ที่ดินพระราชทาน นำไปจัดสรรให้เกษตรกรที่ไม่มีที่ทำกิน วึ่งในกรณีนี้อาจจะเข้าข่ายนำไปแจก(จัดสรร)มากกว่า

เรื่องที่จะต้องประเด็น ไม่ใช่การแจกที่ดินคนรวย แต่ควรเป็นกรณี ถ้าชาวบ้านที่ทำกินในที่ ส.ป.ก.ถ้าเค้าขยัน และมีโอกาสเข้าถึงแหล่งน้ำที่เพียงพอ มีตลาดที่ดีไว้รองรับ ราคาพืชผลดี ทำให้เค้ามีฐานะดี (รวย)ขึ้น....ถามว่า ต้องไล่เค้าไปจากที่ดินที่เค้าก่อร่างสร้างตัวมาเหรอ เพียงเพราะเค้าไม่ยากจนอีกต่อไปแล้ว

หรือต้องให้เค้าทำกินไปวันๆ โดยไม่ต้องมองอนาคตข้างหน้า ...ห้ามรวยขึ้น ว่างั้น....

#154 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:51

ตะกาก ทำให้ผมตาสว่าง
ที่แท้พันธมิตรยึดทำเนียบปิดสนามบิน จนล้มรัฐบาลได้ ทำให้ ปชป. ได้เป็นรัฐบาล
แต่ก็อยากถามว่า พวกเมิงไปไล่ตามหาอำมาตย์ กล่าวหาศาลทำไมฟระถ้าอย่างนั้น <_<

พวก กุร์ไม่มีอ่ะ แต่ถ้าถามว่าพวกเสื้อแดงเค้าทำอะไรอันนี้พออ่านอยู่บ่าง
เค้าต่อต้านศาล เพราะศาล เข้ามายุ้งการเมืองมากเกิน ไปจน ทำให้ปชช คิดว่าศาลไม่ได้ตัดสินโดยบรรทัดฐานของความยุติธรรม
เค้าก็มีสิทธิ ที่จะเรียกร้องได้ไม่ใช่หรอครับ คุณเคยเห็นศาลตัดสินด้วยวิธีแปลง ความ ไหมละครับ ผม ก็พึ่งเคยเห็นนี้และครับ
ประธาน คปอ ยังพูดเลยว่าศาลรัฐธรรมณู เข้าไปยุ่งกับการเมืองมากเกินไป ไม่งั้นจะมีคลิบ ศาลรัฐธรรมณู ออกมาหรอครับ คุณดู คลิบแล้วหรือยังคิดว่าศาลรัฐธรรมณู
ทำงานตามใบสั่งหรือป่าวครับ

ตรงไหนครับ ผมว่าผมดูแล้วไม่เห็นมีอะไรนะ มีแต่ปอยมันคอยจะถามให้เข้าทาง ถึงที่สุดแล้ว คำพิพากษาก็ออกมา คุณควรจะดูว่าคำพิพากษาตรงไหนไม่ยุติธรรม อย่าทำเหมือนบางคนที่คิดเอาเองว่ามีการสมคบคิดกันเองระหว่างศาล ผมว่าฟุ้งซ่านไปนะครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#155 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:01

หลักฐานการค้าของกลุ่มพอ่ค้ายาเสพติดผมไม่มีอ่ะ ผมก็ไม่รู้ว่ามันขายกันตรงไหนบ่าง

กรรมเลยตรู

ขนาดไม่มีหลักฐาน แต่ประนามเขาละว่า เมื่อไรเขาเป็นรัฐบาล
เมื่อนั้นยาเสพติดระบาด

พอผมเอาวันเดือนปีมาให้ดูว่า ปีใหนน่าจะมียาเสพติดมากน้อยกว่ากัน
พวกให้ไปทำโพน...อิอิ สะกดให้ถูก ทำโพลครับ ซะงั้น

แล้วจะได้ใหม ความเลวของอภิสิทธิ์น่ะ

#156 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:08

เรื่องที่จะต้องประเด็น ไม่ใช่การแจกที่ดินคนรวย แต่ควรเป็นกรณี ถ้าชาวบ้านที่ทำกินในที่ ส.ป.ก.ถ้าเค้าขยัน และมีโอกาสเข้าถึงแหล่งน้ำที่เพียงพอ มีตลาดที่ดีไว้รองรับ ราคาพืชผลดี ทำให้เค้ามีฐานะดี (รวย)ขึ้น....ถามว่า ต้องไล่เค้าไปจากที่ดินที่เค้าก่อร่างสร้างตัวมาเหรอ เพียงเพราะเค้าไม่ยากจนอีกต่อไปแล้ว

หรือต้องให้เค้าทำกินไปวันๆ โดยไม่ต้องมองอนาคตข้างหน้า ...ห้ามรวยขึ้น ว่างั้น....

ขอบคุณครับที่เสริมให้ชัด

เรื่องสปก. นี่ ไม่มีใครว่าปชป. ทำดีนะครับ
แต่ต้องมองอย่างเป็นธรรมว่า ที่เขาทำน่ะ เป็นไปตามสิทธิที่เขาคิดว่าเขามี
คือเขาครอบครองที่นั้นมานาน เมื่อรัฐบาลเปิดช่องให้มีกรรมสิทธิ์ถูกต้อง เขาก็ทำ

การแจกครั้งนั้น ทุกคนที่ได้รับ ก็ไม่มีเกษตรกรเหลืออีกแล้ว
ภูเก็ตไม่เหมือนจังหวัดอื่น ที่ดินที่นั่นเป็นทองโดยเฉพาะที่สปก. เพราะมันมีทำเลเยี่ยม
มันจึงไม่มีเกษตรกรอยู่ตรงนั้นมานานแสนนานแล้ว

แต่ภาพที่เศรษฐีไปรับแจกที่ดินนั้น ในทางการเมืองมันแพ้ครับ
แต่ถึงอย่างนั้น ถ้าใช้สูตรของคุณตะกวด
คนภูเก็ตก็ไม่เคยคิดว่าปชป. เลว...ถูกป่าว

พท. หรือพรรคอื่น เคยมีสส. ที่ภูเก็ตหรือเปล่าล่ะ

#157 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:11

เอางี้ ใช้การโกหกเป็นตาชั่งละกัน

อภิสิทธิ์โกหกกี่เรื่อง

ขอข้อมูลหน่อย

#158 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:13

ที่แท้พันธมิตรยึดทำเนียบปิดสนามบิน จนล้มรัฐบาลได้ ทำให้ ปชป. ได้เป็นรัฐบาล
แต่ก็อยากถามว่า พวกเมิงไปไล่ตามหาอำมาตย์ กล่าวหาศาลทำไมฟระถ้าอย่างนั้น <_<

พวก กุร์ไม่มีอ่ะ แต่ถ้าถามว่าพวกเสื้อแดงเค้าทำอะไรอันนี้พออ่านอยู่บ่าง
เค้าต่อต้านศาล เพราะศาล เข้ามายุ้งการเมืองมากเกิน ไปจน ทำให้ปชช คิดว่าศาลไม่ได้ตัดสินโดยบรรทัดฐานของความยุติธรรม
เค้าก็มีสิทธิ ที่จะเรียกร้องได้ไม่ใช่หรอครับ คุณเคยเห็นศาลตัดสินด้วยวิธีแปลง ความ ไหมละครับ ผม ก็พึ่งเคยเห็นนี้และครับ
ประธาน คปอ ยังพูดเลยว่าศาลรัฐธรรมณู เข้าไปยุ่งกับการเมืองมากเกินไป ไม่งั้นจะมีคลิบ ศาลรัฐธรรมณู ออกมาหรอครับ คุณดู คลิบแล้วหรือยังคิดว่าศาลรัฐธรรมณู

ตรงไหนครับ ผมว่าผมดูแล้วไม่เห็นมีอะไรนะ มีแต่ปอยมันคอยจะถามให้เข้าทาง ถึงที่สุดแล้ว คำพิพากษาก็ออกมา คุณควรจะดูว่าคำพิพากษาตรงไหนไม่ยุติธรรม อย่าทำเหมือนบางคนที่คิดเอาเองว่ามีการสมคบคิดกันเองระหว่างศาล ผมว่าฟุ้งซ่านไปนะครับ

ผมว่า ไม่ได้ฟุ้งซาน หลอกครับ คุณ ก็ รอง ถาม ปชช ดูแล้วกันครับว่า เค้าคิดไงกับ คำตัดสิน ของศาลนี้ เรามีวิธีพิสูจร์ทุกอย่างอยู่แล้วและสังคมก็พร้อมจะรับกับความเป็นจริงครับ
เพราะมี ปชช กลุ่มหนึ่งคิดแบบนั้น ศาลยุติธรรม ก็ครวน ไตร๋ตรอง เพราะคนที่คิดเช่นนั้นก็ไม่ใช่น้อย ก็ ครวนจะให้โอกาศเค้าได้ แสดงความเห็น ถ้าศาลไม่เข้าใจก็คงไม่ใช่ศาล
พรรค ปชป ของคุณ รอดมาได้ก็เพราะคดีหมออายุความ คุณก็คิดดูแล้วกันว่า ปชช จะคิดอย่างไร คุณอาจคิดว่าทำอยู่ในกฎข้อบังคับยังไงก็ไม่แพ้ คุณ เข้าใจผิดแล้ว สังคมมนุษย์
มิได้อยู่กันด้วย เหตุผลนั้นอย่างเดี่ยว ข้อนั้นมันพิสูจร์แล้วจากความนิยมในพรรคของคุณ จำนวนบอกคุณภาพและปริมาณ ของความคิดได้นะครับ เฉพราะมนุษย์ ถึงคิดได้นะครับ
เพราะมนุษย์ คือสิ่งมีชีวิตที่พิเศษที่สุดบนโลกนี้ มันต่างกับสิ่งมีชิวิตอื่น เพราะงั้นถ้าพวกคุณยังไม่หยุด แล้วมองการกระทำของตัวเอง ปัญหาที่แก้ไม่ได้จะตามครับ หวังว่าจะสำรวขตัวเองนะครับ

#159 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:16

พรรค ปชป ของคุณ รอดมาได้ก็เพราะคดีหมออายุความ

นอกจากจะพิมพ์ไทยได้ห่วยขนาดแล้ว
ความรู้ที่มีก็บกพร่องอย่างถึงที่สุด

อ่านหรือยัง คำพิพากษานี้น่ะ ก่อนจะมาอวดรู้

#160 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:19

หลักฐานการค้าของกลุ่มพอ่ค้ายาเสพติดผมไม่มีอ่ะ ผมก็ไม่รู้ว่ามันขายกันตรงไหนบ่าง

กรรมเลยตรู

ขนาดไม่มีหลักฐาน แต่ประนามเขาละว่า เมื่อไรเขาเป็นรัฐบาล
เมื่อนั้นยาเสพติดระบาด

พอผมเอาวันเดือนปีมาให้ดูว่า ปีใหนน่าจะมียาเสพติดมากน้อยกว่ากัน
พวกให้ไปทำโพน...อิอิ สะกดให้ถูก ทำโพลครับ ซะงั้น

แล้วจะได้ใหม ความเลวของอภิสิทธิ์น่ะ

ก็อ่าน จบ ที่ผมตอบ หรือป่าวละครับ ผมก็แสดงความคิดไว้มากกว่าที่คุณยกมาไม่ใช่หรอครับ ทำไมไม่พูดประเด็ดนั้นละครับ ประเด็นนี้ ผมเข้เกียดพูดเยอะครับมันไม่ดีครับ
เลยแสดงความคิดเห็น ไว้ว่าอะไร ตรงนั้น มากกว่า ที่คุณ ครวนจะอยากรู้ครับ
และอีกอย่างถ้าผม ตอบ ไปว่ารู้มีหลักฐานการค้ายาเสพติด โอ้ งานเข้าผมแน่เลย อ่ะไม่ไว้อ่ะ เข้เกียดปวดหัว

#161 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:20

พรรค ปชป ของคุณ รอดมาได้ก็เพราะคดีหมออายุความ

นอกจากจะพิมพ์ไทยได้ห่วยขนาดแล้ว
ความรู้ที่มีก็บกพร่องอย่างถึงที่สุด

อ่านหรือยัง คำพิพากษานี้น่ะ ก่อนจะมาอวดรู้

หนังสือพิมมันก็ลงกันเยอะแยะนิหรือเชื่อไม่ได้อ่ะ

#162 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:21

เอางี้ ใช้การโกหกเป็นตาชั่งละกัน

<p><span style="color:#ff0000;">เป็นคนอังกฤษไงครับ ใครๆก็รู้ทั้งนั้นว่ามีสัญชาต

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#163 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:22

เป็นคนอังกฤษไงครับ ใครๆก็รู้ทั้งนั้นว่ามีสัญชาติอังกฤษ
เจอจตุพรไล่ถึงกับไปไม่เป็น มาร์คเป็นคนอังกฤษครับพิสูจน์ได้ด้วยความเป็น "ผู้ดี"
หลักฐานชั้นดีเลย -_-

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#164 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:23

ตะกวดจะตอบเรื่องศาลมั้ยนี่
1 ศาลหลายจังหวัดยกฟ้องเสื้อแดงคดีเผาศาลากลาง ไม่ใช่ไม่ผิด แต่หลักฐานไม่ชัดเจนว่าเป็นผู้เผาจึงยกประโยชน์ให้จำเลยยกฟ้องไป
2 ศาลอุดรฯยกฟ้องขวัญชัย ไพรพนากรณีมาร์คฟ้องว่าเผยแพร่คลิปเสียงสั่งฆ่าเสื้อแดง ศาลว่าขวัญชัยมีสิทธิ์เผยแพร่เพราะเป็นสื่อ
และการเผยแพร่นั้นเกิดก่อนที่กองพิสูจน์หลักฐานจะพิสูจน์ทราบว่าคลิปนั้นเป็นการตัดต่อ จึงยกฟ้องเพราะขวัญชัยเผยแพร่โดยสุจริต
3 ศาลรัฐธรรมนูญผ่านพรก.การเงินสองฉบับทำให้รัฐบาลปู ดีแต่กู้ ได้

ถ้ารวมกรณีแฝดต่อยวรเจตน์ที่ศาลไม่แค่ปรับห้าร้อยแต่ให้จำคุกสามเดือนไม่รอลงอาญา
คราวนี้จะว่า มีบุคคลเบื้องหลังสั่งศาลได้อีกมั้ย คนนั้นน่าจะเป็นยิ่งลักไม่ก็กิตติรัตน์ที่สั่งศาลรัฐธรรมนูญได้ให้ผ่าน พรบ.ฉบับดีแต่กู้ มากกว่านะเราว่า

เราและเพื่อนหลายคนเคยถามเสื้อแดงในเสรีไทยหลายครั้ง คราวนี้ตะกวดมองเห็นหรือไม่

กรณี 1-3 โดยเฉพาะ กรณี ที่ 3 ผ่านพรบ.ดีแต่กู้นั้น...ศาลรัฐธรรมนูญทำงานตามใบสั่งหรือป่าว ??

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#165 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:32

ขอบคุณครับที่เสริมให้ชัด

เรื่องสปก. นี่ ไม่มีใครว่าปชป. ทำดีนะครับ
แต่ต้องมองอย่างเป็นธรรมว่า ที่เขาทำน่ะ เป็นไปตามสิทธิที่เขาคิดว่าเขามี
คือเขาครอบครองที่นั้นมานาน เมื่อรัฐบาลเปิดช่องให้มีกรรมสิทธิ์ถูกต้อง เขาก็ทำ

การแจกครั้งนั้น ทุกคนที่ได้รับ ก็ไม่มีเกษตรกรเหลืออีกแล้ว
ภูเก็ตไม่เหมือนจังหวัดอื่น ที่ดินที่นั่นเป็นทองโดยเฉพาะที่สปก. เพราะมันมีทำเลเยี่ยม
มันจึงไม่มีเกษตรกรอยู่ตรงนั้นมานานแสนนานแล้ว

แต่ภาพที่เศรษฐีไปรับแจกที่ดินนั้น ในทางการเมืองมันแพ้ครับ
แต่ถึงอย่างนั้น ถ้าใช้สูตรของคุณตะกวด
คนภูเก็ตก็ไม่เคยคิดว่าปชป. เลว...ถูกป่าว

พท. หรือพรรคอื่น เคยมีสส. ที่ภูเก็ตหรือเปล่าล่ะ

ผม ก้ไม่ได้ว่า คนภูเก็ดแบบนั้นนะครับ ผมว่า หรอ ท่าน จขกท ผมกำลังพูดถึงความดีและความเลว ของ พรรค ปชป ที่คุณ อภิสิทธิ์ เป็นหัวหน้าพรรค นะครับ
มันไม่เกี่ยวกับ คนภูเก็ดรัก พรรค ปชป ของคุณมากแค่ไหนครับ ตก ลงท่าน จขกท จะคุยกับเรื่องไหนแน่ครับ

#166 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:35

เมื่อไหร่ ตะกาก จะพูดถึงความเลวของอภิสิทธิ์ละครับ
หรือพยายามจะบอกว่า ปชป. ได้แค่ 11 ล้าน แปลว่าอภิสิทธิ์เลว
โดยไม่ต้องอธิบายว่าเลวอย่างไร ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#167 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:39

หนังสือพิมมันก็ลงกันเยอะแยะนิหรือเชื่อไม่ได้อ่ะ

ถามคุณ ไม่ได้ถามหนังสือพิมพ์ครับ
ถ้าคุณอ้างหนังสือพิมพ์ ก็ยกมาสักฉบับก็ได้

นี่ขอแบบเห็นแก่ที่คุณตั้งใจจะแฉความเลวของปชป. เลยนะครับ
อย่างน้อยคุณคงบอกได้ว่า ฉบัยใหน เป็นข่าว หรือเป็นความเห็น

#168 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:50

เมื่อไหร่ ตะกาก จะพูดถึงความเลวของอภิสิทธิ์ละครับ
หรือพยายามจะบอกว่า ปชป. ได้แค่ 11 ล้าน แปลว่าอภิสิทธิ์เลว
โดยไม่ต้องอธิบายว่าเลวอย่างไร ^_^

ก็ใจเย็ยซิ ครับ จขกท เค้ายังพาผมไปเที่ยวภูเก็ดอยู่แล้วยังไม่เข้า กทม เลยอ่ะครับ

#169 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:50

กราบขออภัยพี่แอมที่ดึงเรื่องไปสู่เรื่องศาลรัฐธรรมนูญ
ไม่เกี่ยวกับความเลวอภิสิทธิ์ตามหัวข้อกระทู้
แต่การตัดสินของศาลในหลายกรณีที่ยกมามันขัดกับคำว่า "มีอำนาจพิเศษสั่งศาล"
หรือ ศาลรัฐธรรมนูญทำงานตามใบสั่งหรือป่าวครับ อย่างที่ตะกวดเพิ่งยกมา

และ เสื้อแดงจะทำเป็นไม่เห็นคำถามแบบที่เรากำลังถามอยู่ทุกครั้งไป

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#170 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:55

ถามคุณ ไม่ได้ถามหนังสือพิมพ์ครับ
ถ้าคุณอ้างหนังสือพิมพ์ ก็ยกมาสักฉบับก็ได้

นี่ขอแบบเห็นแก่ที่คุณตั้งใจจะแฉความเลวของปชป. เลยนะครับ
อย่างน้อยคุณคงบอกได้ว่า ฉบัยใหน เป็นข่าว หรือเป็นความเห็น

ท่าน ช่วยหาหน่อยจิ ผม ก็ เข้เกรียดหาอ่ะ ผมไม่เคยหาข้อมูลอะไรใน อากู๋ วิสกี้ มาแปะในห้องนี้เลยสักครั้ง คุณเคยเห็นผมทำหรอ เหตุผม คือผมคิดว่าข้อมูลที่อยู่ในคอมพิวเตอร์มันสร้างได้ ถ้าคุณ อยากรู้ว่ามีจริงหรือไม่ก็เหมือนโคฉาตนั้นและ กว่าจะตอบได้ เกือบสองเดือน โปรแกรมเมอร์เต็มห้อง แค่ชื่อผิดแต่การทำงานคงเดิม กว่าจะคิดกันได้ เทพๆทั้งนั้น

#171 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:56

มาร์คเลวไง อยากรู้ใหมครับ ถ้าอยากรู้ก็ไปถามเจ้าของลายมือนี้

กับตัวเองแล้วกันว
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#172 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:57

ท่าน ช่วยหาหน่อยจิ ผม ก็ เข้เกรียดหาอ่ะ ผมไม่เคยหาข้อมูลอะไรใน อากู๋ วิสกี้ มาแปะในห้องนี้เลยสักครั้ง คุณเคยเห็นผมทำหรอ เหตุผม คือผมคิดว่าข้อมูลที่อยู่ในคอมพิวเตอร์มันสร้างได้ ถ้าคุณ อยากรู้ว่ามีจริงหรือไม่ก็เหมือนโคฉาตนั้นและ กว่าจะตอบได้ เกือบสองเดือน โปรแกรมเมอร์เต็มห้อง แค่ชื่อผิดแต่การทำงานคงเดิม กว่าจะคิดกันได้ เทพๆทั้งนั้น

มันก็แปลกนะพี่ มันผิดเกินไปหรือเปล่า
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#173 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:00

วันที่ ปชป. เข็นนโยบาย สปก. ออกมาแก้ปัญหาที่ดินให้เกษตรกรที่ไม่มีที่ดินทำกินเป็นของตัวเอง เจ้าของหนังสือพิมพ์ยักษ์ใหญ่รายหนึ่งได้ให้ลูกน้องไปกว้านซื้อสิทธิจากชาวบ้านที่ครอบครองที่ที่เข้าข่ายจะออกเอกสาร สปก.บริเวณหาดป่าตอง

เจ้าหน้าที่ออกเอกสาร สปก.ให้ไม่ได้เพราะชื่อเจ้าของหนังสือพิมพ์มันไม่ใช่เกษตรกร เท่านั้นแหละไอ้หนังสือพิมพ์***ฉบับนั้นโคดแม่งตอกไข่ใส่ข่าวสาดเสียเทเสียเช้าบ่าย โคดแม่มันทำข่าวออกมาเหมือนกับประเทศนี้จะฉิบหายเพราะ สปก.กันวันพรุ่งนี้แล้ว

สุดท้ายไม่เห็นมีหมาติดคุกซักตัว ถรุยย ถึงมึงจะทำบุญสร้างโรงเรียนเป็นร้อยเป็นพันโรงเรียน แต่วิญญาณมรึงก็ไม่พ้นนรกขุมที่ลึกที่สุดหรอก ไอ้กำพน***...

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#174 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:08

ก็ใจเย็ยซิ ครับ จขกท เค้ายังพาผมไปเที่ยวภูเก็ดอยู่แล้วยังไม่เข้า กทม เลยอ่ะครับ

มีแต่สมองควายนับถือศาสนาชินวัตรเท่านั้นแหละ

ที่เอาคะแนนเสียงมาเป็นตัวชี้วัดความเลว

อยากหัวเราะเป็นภาษาควายว่ะ แต่ทำไม่เป็น :lol: :lol:

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#175 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:14

1 ศาลหลายจังหวัดยกฟ้องเสื้อแดงคดีเผาศาลากลาง ไม่ใช่ไม่ผิด แต่หลักฐานไม่ชัดเจนว่าเป็นผู้เผาจึงยกประโยชน์ให้จำเลยยกฟ้องไป
2 ศาลอุดรฯยกฟ้องขวัญชัย ไพรพนากรณีมาร์คฟ้องว่าเผยแพร่คลิปเสียงสั่งฆ่าเสื้อแดง ศาลว่าขวัญชัยมีสิทธิ์เผยแพร่เพราะเป็นสื่อ
และการเผยแพร่นั้นเกิดก่อนที่กองพิสูจน์หลักฐานจะพิสูจน์ทราบว่าคลิปนั้นเป็นการตัดต่อ จึงยกฟ้องเพราะขวัญชัยเผยแพร่โดยสุจริต
3 ศาลรัฐธรรมนูญผ่านพรก.การเงินสองฉบับทำให้รัฐบาลปู ดีแต่กู้ ได้

ถ้ารวมกรณีแฝดต่อยวรเจตน์ที่ศาลไม่แค่ปรับห้าร้อยแต่ให้จำคุกสามเดือนไม่รอลงอาญา
คราวนี้จะว่า มีบุคคลเบื้องหลังสั่งศาลได้อีกมั้ย คนนั้นน่าจะเป็นยิ่งลักไม่ก็กิตติรัตน์ที่สั่งศาลรัฐธรรมนูญได้ให้ผ่าน พรบ.ฉบับดีแต่กู้ มากกว่านะเราว่า

เราและเพื่อนหลายคนเคยถามเสื้อแดงในเสรีไทยหลายครั้ง คราวนี้ตะกวดมองเห็นหรือไม่

กรณี 1-3 โดยเฉพาะ กรณี ที่ 3 ผ่านพรบ.ดีแต่กู้นั้น...ศาลรัฐธรรมนูญทำงานตามใบสั่งหรือป่าว ??

กำลังพูดถึงความดี เลว ของพรรค ปชป ที่มีคุณ อภิสิทธิ์ เป็นหัวหน้าพรรค ไม่ได้พูดถึงความดีเลวของ เสื้อแดงครับ

#176 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:16

มันก็แปลกนะพี่ มันผิดเกินไปหรือเปล่า

อ๋อ ถ้าเรื่องเกี่ยวกับการเมืองให้ระวัง เรื่อง ซื้อขายก็ต้องระวัง นอกนั้นกลั่นกรองเอง

#177 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:18

คุณติงต้องแล้วละ คุณจะทำสองอย่างที่ตีกันเองไม่ได้ครับ
อิอิ

1 ผมคิดว่าข้อมูลที่อยู่ในคอมพิวเตอร์มันสร้างได้

2 ท่าน ช่วยหาหน่อยจิ ผม ก็ เข้เกรียดหาอ่ะ

อีกหน่อยท่านคงบอกว่า ช่วยด่าสถาบันหน่อยดิ ผมขี้เกียจอะ
แล้วท่านก็ไม่ควรเล่นเว็บนี้ต่อไปด้วย...เพราะ คอมพิวเตอร์มันสร้างได้

ท่านเชื่อทักษิณไปเถอะนะ อย่าพยายามทำอะไรมากกว่านี้เลย
คนที่อ่านเขาเหนื่อยแทนน่ะ

ขนาดพิมพ์ไทยไม่ได้เรื่อง ยังอุตส่าห์พิมพ์มาซะยาว
พิมพ์

ชั่งไข่

คำเดียว

ก็ได้ทุกอย่างที่ทักษิณประสงค์แล้วละ

#178 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:25

มารอชมความเลวของอภิสิทธิ์เหมือนเดิม
โหมโรงนานไป คนดูเบื่อละ
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#179 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:28

กำลังพูดถึงความดี เลว ของพรรค ปชป ที่มีคุณ อภิสิทธิ์ เป็นหัวหน้าพรรค ไม่ได้พูดถึงความดีเลวของ เสื้อแดงครับ

มาคราวนี้ ใช้มุก "ไม่ตรงกระทู้" ไม่ตอบ ---- ฮา

เลยอยากสรุปว่า ไม่รู้จะตอบอย่างไรมากกว่า เพราะ เหตุผลมันไม่เข้าล็อกกันซะแล้ว

ระหว่าง ศาลตัดสินให้ฝ่ายเสื้อแดงผิดทุกที กับ ศาลรัฐธรรมนูญทำงานตามใบสั่งหรือป่าว ?

และแล้วในที่สุด....เรื่องศาลไม่เป็นธรรม บลาๆๆๆ จะเลือนหายไปจากหัวคิดเสื้อแดง ไม่สามารถเอามาเป็นประเด็นให้ปลุกระดมได้อีก

พอๆกับที่เลิกกระทืบป๋าแล้วหันมาซบน่ะแหละ - 5555

#180 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:43

มารอชมความเลวของอภิสิทธิ์เหมือนเดิม
โหมโรงนานไป คนดูเบื่อละ

นั่นดิ มาลากกระทู้ไปแขวะศาล
แล้วทำลืมว่าตัวเองเป็นคนเริ่มลากออกไป ให้คนสงสัยก่อน
พอโดนซักเข้า กลับเล่นมุก ว่าไม่ตรงหัวข้อกระทู้เฉยเลย :lol:

#181 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:48

เลวทุกอย่างเพราะชื่ออภิสิทธิ์
แค่ชื่อก็ผิดแล้ว
ที่เลวสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆคือปล่อยจรเข้เล่นน้ำตอนปูเอาอยู่

#182 Gop

Gop

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:37

ผมว่า ไม่ได้ฟุ้งซาน หลอกครับ คุณ ก็ รอง ถาม ปชช ดูแล้วกันครับว่า เค้าคิดไงกับ คำตัดสิน ของศาลนี้ เรามีวิธีพิสูจร์ทุกอย่างอยู่แล้วและสังคมก็พร้อมจะรับกับความเป็นจริงครับ เพราะมี ปชช กลุ่มหนึ่งคิดแบบนั้น ศาลยุติธรรม ก็ครวน ไตร๋ตรอง เพราะคนที่คิดเช่นนั้นก็ไม่ใช่น้อย ก็ ครวนจะให้โอกาศเค้าได้ แสดงความเห็น ถ้าศาลไม่เข้าใจก็คงไม่ใช่ศาล พรรค ปชป ของคุณ รอดมาได้ก็เพราะคดีหมออายุความ คุณก็คิดดูแล้วกันว่า ปชช จะคิดอย่างไร คุณอาจคิดว่าทำอยู่ในกฎข้อบังคับยังไงก็ไม่แพ้ คุณ เข้าใจผิดแล้ว สังคมมนุษย์ มิได้อยู่กันด้วย เหตุผลนั้นอย่างเดี่ยว ข้อนั้นมันพิสูจร์แล้วจากความนิยมในพรรคของคุณ จำนวนบอกคุณภาพและปริมาณ ของความคิดได้นะครับ เฉพราะมนุษย์ ถึงคิดได้นะครับ เพราะมนุษย์ คือสิ่งมีชีวิตที่พิเศษที่สุดบนโลกนี้ มันต่างกับสิ่งมีชิวิตอื่น เพราะงั้นถ้าพวกคุณยังไม่หยุด แล้วมองการกระทำของตัวเอง ปัญหาที่แก้ไม่ได้จะตามครับ หวังว่าจะสำรวขตัวเองนะครับ

คนเราเข้าใจผิดได้เป็นเรื่องธรรมดาครับ ผมก็เข้าใจอะไรผิดเยอะแยะ คุณยอมรับบางเรื่องที่คุณเข้าใจผิดได้มั้ยล่ะครับคุณตะกวด กากๆ

http://www.oknation....0/12/09/entry-1

ศาลวินิจฉัยทุกประเด็นครับ เพียงแต่เรื่องการฟ้องร้องนั้นเป็นประเด็นที่วินิจฉัยก่อน และเสียงส่วนใหญ่เห็นตรงกันว่า การฟ้องร้องนั้นไม่ชอบด้วยกฏหมาย ประเด็นอื่นจึงไม่ต้องนำมาเขียนไว้ในคำวินิจฉับกลาง เมื่อคุณดูประเด็นอื่น ก็จะเห็นว่าศาลก็วินิจฉัยให้ประชาธิปัตย์ชนะอยู่ดี ดังนั้น ไม่ว่าการฟ้องร้องจะชอบหรือไม่ชอบ ประชาธิปัตย์ก็ชนะครับ

ยอมรับมั้ยครับว่าเรื่องนี้คุณเข้าใจผิด เหมือนเรื่องโคฉาทเช่นกัน มันไม่ได้เป็นภาษา และไม่ได้ใช้แปลงจากดิจิตอลนี่ครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#183 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:40

เลวคืออะไร

เลวอย่างไร

คือหัวข้อนะคะ

#184 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:43

ทนอ่านภาษาตะกวดได้หลายคนเลยนิ
อ่านแล้วน่ารำคราญ พิมพ์อยู่เรื่อย โดยเฉพาะตัวการันต์

#185 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:49

รำคาญพวกเห็บหมัดรอบไข่รอบหอยชินวัด
ตอดเล็กตอดน้อย แต่ไม่มีสาระ ไม่มีข้อมูล
นิสัยเหมือนกระเทยชั้นต่ำ หรือพวกลักเล็กขโมยน้อย

อย่างนี้เป็นต้น

แต่เราไม่สามารถเห็น สลิ่ม และ เหล่า บรรดา แมลงสาบทั้งหลาย ... quote คำถามประมาณว่า “อะไรคือ อันตรายที่สุดของคุณม้าก หรือ ปชป” เพราะ เค้ารับกันไม่ได้.... นายม้าก และ สมุน ต้องดีอย่างเดียว ในสามโลกเท่านั้น....

อ้าว ได้เวลาแล้วครับ .... กราบ.....

เอาละ

ขอถามพวกคุณตรงๆ ว่า

ปชป. และอภิสิทธิ์ เลวอย่างไร

กล้าออกความเห็นหรือไม่

เลว ตรงไหน หรอครับ ผมอยากตอบ
ก่อนอื่น ผม ขอยก ความเป็นจริง ของ ปชช ในประเทศนี้ มาให้ดูก่อนได้ไหมครับ
ผมจะบอก ก็คือ มีประชากรณ์ 66 กว่าล้านคนในประเทศ แบ่งเป็นผู้มีสิทธืเลือกตั้ง 45 ล้านเสียงนะครับ
และใน 45 ล้านคนนี้แบ่ง 3กลุ่ม
1 กลุ่มเบื่อหนายกับ พรรคการเมืองในประเทศไทย จนไม่ไปใช้สิทธิเลือกตั้ง 19 ล้านกว่าคน
2 กลุ่มนิยม พท 15 ล้านกว่าคน
3 กลุ่มนิยม ปชป 11 ล้านกว่าคน

ด้าน บน ที่ผมยกมาคือความจริงในสังคมประเทศนี้ถูกไหมครับ ถ้า ใคร บอกว่าไม่ถูกหรือผมโกหก หรือบิดเบือน อะไร ก็ ขอให้ชี้ชัดมาเลยนะครับ
แต่ถ้าอยู่ดีพูดลอยๆ ว่าผมโกหก ก็เท่ากับการแสดงออกของพฤติกรรมป้ายสีไปเลื่อยนะครับ

ที่นี้มาดู นะครับว่าพรรคอยู่มา 60ปี มีคณูประการอะไรบ่าง ของ พรรค ปชป ถ้า พรรคนี้ได้บริหารบ้านเมืองที่ไร ยาเสพติดระบาดทุกครั้งไป เรื่องนี้ผมว่าปชช รับรู้ได้เองอยู่แล้วครับ อยู่มานาน 60 ปี ทำประโยชน์อะไรต่อปชช และประเทศชาติบ่าง อันดับแรก จัดหาที่ทำกินให้กับชาวบ้านยากไร้ ส ป ก 4 - 01 แจกให้ชาวบ้านยากจน
กันจนรีสอด ญาตมิต สส ของพรรค ปชป ส้รางกันไม่ไหว ไปดูเกาะสมุยซิ มันมีแต่รีสอดเต็มไปหมดเลยตามหน้าผา ซอกเขา มันยังไปปลูกกันได้เต็มไปหมด
ไอ้เทือก แดกเต็ม ญาตพี่น้องมันได้ที่ดินทำกินกันหมด มันยากไร้มากสมครวนได้จริงๆ พฤติกรรมก่อกวนคววามสงบสุข ของปชชผู้ยึดมั้นในหลักประชาธิปไตร
ก่อกวนทุกอย่าง สร้างความสับสนแก ปชตลอด เล่นการเมืองเหมือนผู้หญิงขี้อิฉา ตามนิสัย และหลักปฎิบัติ การแสดงออกชัดเจนจากพวกนิยม ปชป ดูได้จากเวปนี้ครับ
บิดเบือน คำพูด ประโยค์ คำพูด เพื่อสร้างความสับสนและความชอบธรรมให้กับตัวเอง โกหก ตลอด ไอ้เทือกบินไปคุยไอ้เขมรไล่ควายเรื่อง ผลประโยชน์ของประเทศมูลค่าเป็นล้านๆๆบาท ปชช ไม่ได้รับรู้เลย แอบทำแอบกิน ตลอดพฤติกรรมคนดี เค้า ทำอะไรแอบๆซ้อนใช่ไหมครับ มีที่ไหนนายกให้รัฐมนตรี บินไปลับๆคุยเรื่องผลปรธโยขน์ของประเทศกันส่วนตัว โอ้ๆ คนดีเค้าทำเช่นนี้หรอครับ และผมสรุปให้ฟังเลยนะครับ ท่าน จขกท พรรคที่ท่านเชียร์อยู่ มีความดีจริงทำไมถึงมีคนนิยมพวกท่านอยู่ แค่ 11 ล้านตนละครับ ทั้งที่คนในประเทศนี้มีสิทธ์เลือกตั้งถึง 45 ล้านคน แล้วมีคน 19 ล้านคนที่สระสิทธิ ไม่มาเลือกตั้งจากเหตุเบื่อหนาย ความเลวของพรรคการเมืองไทย
และมีอีก 15 ล้าน ที่ฝ่ายตรงข้ามท่าน จขกท พอจะอธิบายได้ไหมครับว่า ทำไมถึงเป็นเช่นนี้ครับ ไหน พรรคของท่านบอกว่าพวกท่านเป็นคนดี ผม ไม่เห็นคนจำนวนมาก
เชื่อท่านเลยนิครับ และอีกอย่างนะครับ ตอน พวกเสื้อเหลืองปืดสนามบิน ตอนนั้นพรรคขอท่านมี สส ร่วม ในการชุมนุม นั้นหรือไม่ครับถ้ามีก็เท่ากับการสนับสนุนพวกเค้า
และที่สำคัญ ผมดูทีวิเห็นคุณ อภิสิทธ์ เป็ฯ นำขบวน สส สวลากตั้งนำอาหาร ไปส่งให้พวกยึดสนามบินออกหน้าออกตา พอล้มรัฐบาลได้ก็เอาคนที่รวมมืนกับพวกท่านปิดสนามบินมาเป็นรัฐมนตรีในรัฐบาลขอ ปชป แต่วันนี้ พรรค ปชป กำลังปฎิเสททุกอย่างกับเหตุการนั้น ว่าไม่ได้ให้การสันบสนุน พวกยึดสนามบิน ฮ่าๆๆๆผมแค่นี้ก็พอที่จะแสดงให้เห็นนิสัยสันดาร และความดีเลวของ พรรค ปชป มากพอที่จะมีคนนิยม 11 ล้านคนก็ถูกแล้วนิครับ ท่าน จขกท

สถิติการเลือกตั้ง

ระบบบัญชีรายชื่อ
ผู้มีสิทธิเลือกตั้ง 46,921,682 คน
มาใช้สิทธิ 35,203,107 คน
บัตรเสีย 1,726,051 ใบ
โหวตโน 958,052 ใบ

ระบบแบ่งเขต
ผู้มีสิทธิเลือกตั้ง 46,921,777 คน
มาใช้สิทธิ 35,119,885 คน
บัตรเสีย 2,039,694 ใบ
โหวตโน 1,419,088 ใบ

ผลการเลือกตั้งและจำนวน ส.ส.

เพื่อไทย (พท.) 15,744,190
ประชาธิปัตย์ (ปชป.) 11,433,762
ภูมิใจไทย (ภท.) 1,281,577
ชาติไทยพัฒนา (ชทพ.) 906,656
ชาติพัฒนาเพื่อแผ่นดิน (ชพน.) 494,894
พลังชล(พช.) 178,110
รักประเทศไทย (ร.ป.ท.) 998,603
พรรคมาตุภูมิ (มภ.) 251,702
พรรครักษ์สันติ (รส.) 284,132
พรรคมหาชน (พมช.) 133,772
พรรคประชาธิปไตยใหม่ (ปธม.) 125,784

ที่มา : http://prachatai.com...l/2011/07/35883

ข้อมูลคุณมั่วนะ

19 ล้านที่คุณบอกว่าไม่ไปใช้สิทธิน่ะเอามาจากไหน

เอา จากผลหรือจากของพวกคุณนั้นและครับ ผมมองว่า เสียงที่เลือก พรรคอื่นมันน้อยนิดและไม่มีผลอะไรมาก ก็ รวมๆมามันจะได้ง่ายต่อการพูดคุย
แต่ ถ้าท่าน คิดมาขนาดนั้นท่านก็ทำตัวเลขมาก็ได้ครับผมไม่ซีเรียดครับ ผม ก็จะพูดต่ามตัวเลขของท่านก็ได้ครับมิใช่ปัญหา เพราะยังไง ผล มันสรุปได้อยู่แล้วนิครับ
คือจำนวน ที่เลือก พรรคอื่น ทั้งหมด ก็ ประมาณ4,65,5,230 ล้าน มีคนเลือกพรรคอื่น 4 ล้านกว่าคนถูกไหม หรือ 14 ล้านกว่าคน คือ แบบนี้ เสียงส่วนใหญ่ ก็ได้ พท อะดิ เพราะมีเสียง มาเป็นอันดับ1 มี 15 ล้านกว่าคน อย่างงี้ก็ถูกต้องแล้วนิครับ พท ชนะแบบ สะอาด อันดับหนึ่ง แบบไม่โกง คุณต้องการตัวเลขแบบนี้หรือป่าวครับผมจะได้ใช้ตัวเลขนี้

มาใช้สิทธิ 35,119,885 คน - บัตรเสีย 2,039,694 ใบ >15,744,190
ใช่เสียงส่วนใหญ่ไหม คุณเข้าใจเรื่องประชาธิปไตยดีแค่ไหน

---------------------------------------

#186 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:56

เพิ่งเห็นว่า เกี่ยวกับผม... ขออภัยที่ล่าช้า

อันตรายของม้ากสำหรับผมคือ

1) ความอ่อนแอ... เขมร เสื้อแดง เนวิน ...

2) ความขลาด.... หรือ อีกในหนึ่ง ไร้ซึ่งความกล้า... ข้อนี้เป็นสิ่งที่ คุณปูและคุณแม้วมีเต็มอัตรา แต่ คุณม้าก จับต้องแทบไม่ได้ ...

3) ไม่เคยคิดนอกกรอบ... หรือ ไร้ซึ่งจินตนาการ... ปรองดองทำได้แค่ จับคนมาเครพธงชาติ กับ ตั้ง คณะกรรมการ...

ตัวอย่างของ ทั้ง สาม

ถอนยศ คุณแม้วหรือยังครับ...
แต่งตั้ง ผบตร เป็นหรือปล่าวครับ....
ปล่อยให้ เมืองโดนเผาได้อย่างไร....

เที่ยบกับ คุณ ปูละกัน... ตอนนี้ คุณแม้วได้ passport แล้ว กำลังจะเยียวยาแล้ว กำลังจะแก้ รธน แล้ว สุดท้าย ก็คง นิรโทษ อภัยโทษ ... คือหาทางให้แม้วกลับมาจนได้ ไม่ว่าจะทางไหน แต่กลับกัน ม้าก ติดปัญหาหน่อย เลิกดีก่าแล้วอ้างว่า ทำไม่ได้...

แต่ที่อันตรายที่สุดคือ ข้อสุดท้ายนี้

4) charisma ... คุณม้ากโชคดีที่มีสิ่งนี้ อยู่เปี่ยมล้น เราจะได้เห็นได้จาก ความคลั่งของเหล่า สาวก แม่ยก และ โซวอน แต่เป็นความโชคร้าย ที่คุณม้าก มีข้อ (1) (2) และ (3) อยู่ด้วย
ก็เลยทำให้ สิ่งที่ควรจะดี กลับ เป็น อันตรายที่ สุดของประเทศ ... แค่ สองปี กลางเมืองโดนเผา ประชุมล้ม รถโดนทุบ จับหมาไม่ได้สักตัว ยังสามารถลอยหน้าลอยตาได้ โดนมีเหล่า สาวกให้กำลังใจ.... ถ้าอยู่นานกกว่านี้
ต่อให้ โดนเผาหมดประเทศ พวก โซวอนยังไม่รู้เลยว่า

ม้ากเป็นตัวอันตราย

และ แม่ยกก็ไม่กล้า แม้แต่จะคิดว่า เออ หรือ มันจะจริง...

ผมไม่เข้าใจคุณhentai 2ข้อ
1. ทำไมชอบเขียนไทยคำฝรั่งคำ ในศัพท์ง่ายๆกระจอกๆ ผมจะเข้าใจได้นะถ้าเขียนศัพท์อังกฤษเพราะเป็นศัพท์เฉพาะที่หาคำไทยยาก

แต่ไอ้ข้อสี่ของคุณ ใช้คำว่าเสน่ห์แทนมันก็ตรงไม่ใช้หรือ..... ไทยคำฝรั่งคำมันไม่ทำให้เอ็งดูดีหรอก

2. สงสัยทำงานประจำ ที่เลิกและเข้างานตรงเวลา วันๆคงไม่มีอะไรทำเลยใช้เวลาทำงานมาเล่น สรท. ระวังเจ้านายจับได้นะ :lol:
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#187 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:41

เฮนไตตามรอยสมศักดิ์งัยครับ

4) charisma ... คุณม้ากโชคดีที่มีสิ่งนี้ อยู่เปี่ยมล้น
เราจะได้เห็นได้จาก ความคลั่งของเหล่า สาวก แม่ยก และ โซวอน แต่เป็นความโชคร้าย ที่คุณม้าก มีข้อ (1) (2) และ (3) อยู่ด้วยก็เลยทำให้ สิ่งที่ควรจะดี กลับ เป็น อันตรายที่ สุดของประเทศ ... แค่ สองปี กลางเมืองโดนเผา ประชุมล้ม รถโดนทุบ จับหมาไม่ได้สักตัว ยังสามารถลอยหน้าลอยตาได้ โดนมีเหล่า สาวกให้กำลังใจ.... ถ้าอยู่นานกกว่านี้ต่อให้ โดนเผาหมดประเทศ พวก โซวอนยังไม่รู้เลยว่า ม้ากเป็นตัวอันตราย
และ แม่ยกก็ไม่กล้า แม้แต่จะคิดว่า เออ หรือ มันจะจริง...

ข้อนี้ของเฮนไต ไม่ใช่เสน่ห์หรอกครับ แล้วก็ไม่ใช่คาริสมาด้วย
แต่ผมจะไม่อธิบายหรอกว่าคาริสมาคืออะไร เดี๋ยวเฮนไตหายโง่

มันน่าจะเรียกว่า "งมงาย" มากกว่า
เพียงแต่ว่า ไอ้ตัวอย่างที่เฮนยกมาน่ะ มันไม่ใช่ความงมงาย

แค่ สองปี กลางเมืองโดนเผา ประชุมล้ม รถโดนทุบ จับหมาไม่ได้สักตัว ยังสามารถลอยหน้าลอยตาได้ โดนมีเหล่า สาวกให้กำลังใจ.... ถ้าอยู่นานกกว่านี้ต่อให้ โดนเผาหมดประเทศ พวก โซวอนยังไม่รู้เลยว่า ม้ากเป็นตัวอันตราย

มันต้องเรียกว่า "สติ" มากกว่า
เพราะไอ้การกระทำอะไรที่เฮนไตยกมาเป็นตัวอย่างน่ะ ไม่สามารถใช้ชี้ว่ามาร์คเป็นคนผิด
เพราะถ้ายกตัวอย่างแบบนี้ ทุกคนที่เจอความรุนแรง ก็เป็นฝ่ายผิดหมดแหละ
แล้วเราก็สามารถลากนางยิ่งลักษณ์มาตบกลางตลาด หรือในบ้านมันแล้วหนีให้รอด

เพื่อบอกว่ามันไม่สมควรเป็นนายก
เพราะมันเป็นตัวอันตราย

Edited by amplepoor, 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:43.

#188 Frankie

Frankie

ขาประจำ

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 02:15

คุณ ตะกวดครับ ผมถามนิดนึงได้่ไหมครับ ว่า ท่านเป็นคนไทยรึเปล่าครับ ช่วยตอบผมที ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไม่ต้องถามนิดก็ได้ครับ ผม จะเป็นคนชาติไหนไม่สำคัญ ครับ สำคัญผมคิดดีและทำสิ่งที่ดี แค่นั้นก็พอแล้วครับ แต่การแสดงงความคิดของคุณ โดยการ ถามเรื่องเชื่อชาติมันก็บอก เจตนา ในสันดารและจริตใจของคุณ ออกมาแล้วครับ โชว์ออกมาอีกครับไอ้สันดอน ที่ชอบ ดูถูก เหยีดหยามคนอื่นนี้อ่ะนะ ช่วยโชว์เยอะๆหน่อยนะครับ เพราะเดี่ยวเค้าจะได้ไม่เข้าใจผิด ครับว่าคุณเป็นนิยมอะไร

คุณเข้าใจผิดอะไรรึเปล่าครับ มีคำไหน wordไหนที่บอกว่าผมดูถูกเหยียดหยามคนอื่น ที่ผมถามก็เพื่อทำความรู้จักและทำความเข้าใจเกี่ยวกับคุณ

เพราะคุณพิมพ์ผิดเยอะมาก คำที่ใช้ก็ไม่ใช่คำที่จะเอามาใช้พูดและความหมายก็แตกต่างกัน ถ้าคุณไม่ใช่คนไทยผมก็พอเข้าใจเพราะนี่มันไม่ใช่ภาษาของคุณ

แต่ถ้าเป็นคนไทยผมไม่เข้าใจว่าทำไมคุณถึงเขียนผิดเยอะอย่างงี้ และกรุณาอย่า อย่าคิดว่าคนอื่นเขาจะจิตใจแคบอย่างคุณ หรือคิดอย่างเดียวกับคุณ

มองอะไรให้กว้างๆครับ ผมถามเพราะผมไม่รู้ ถ้าผมรู้แล้วผมจะถามทำไม ดูคำที่ผมทำสีแดงไว้ ว่ามันผิดไหม และผมคงไม่ต้องการคำตอบจากคุณแล้วเพราะผมคิดว่าคุณไม่ใช่
การเมือง(ของทักกี้) คือ อยู่บนความทะเยอทะยานในการอยู่เติบ กินเติบ หรือความมัวเมาในความสุขทางเนื้อหนังโดยปราศจากการนึกถึงโลกหน้า พระเป็นเจ้าและความตาย และมีอำนาจเป็นความถูกต้อง และประโยชน์ของตนเป็นความยุติธรรม.. (อ. พุทธทาส สวนโมกข์)

#189 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 02:35

เสื้อแดง : กูเกลียดมาร์คมาก

แฟนเสื้อแดง : ทำไมคะพี่ขา เขาไปทำอะไรให้

เสื้อแดง : เปล่าทำ แต่มันดัดจริตชื่อมาร์ค เป็นคนไทยเหรอเปล่า

แฟนเสื้อแดง : โถ..พี่โทนี่ก็ Posted Image

เอ่อ... ผมไม่ได้เป็นเสื้อแดงนะค๊าบ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#190 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 03:00

ตรรกกะควายๆ

พรรคที่แพ้การเลือกตั้ง คือ พรรคที่เลวหรอ :wacko:

#191 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 08:26

วาทกรรม "มาร์คเลว" นั้นเป็นแค่อาการอัปรีย์***อีกครั้งหนึ่งของเศรษฐีขี้ครอกจากซัวเถาที่บังเอิญมาได้สัมประทานโทรศัพท์มือถือผูกขาดในเมืองไทย

อันเดียวกับที่ไอ้เศรษฐีขี้ครอกตัวนี้เคยเห่าว่า "รวยแล้วไม่โกง" และก็เป็นอันเดียวกับที่ไอ้เศรษฐีขี้ครอกตัวเดิมตัวนี้เคยเห่าว่า "โกงแต่ทำงาน" นั่นแหละครับ อันเดียวกัน

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#192 Shariff

Shariff

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 08:38

แวะมาบอกว่า

ขอข้ามไม่อ่านความเห็นของตะกวดนะครับ

ไม่ใช่เพราะว่าเขาคิดต่าง

แต่เพราะเหนื่่อยที่ต้องแปลภาษาโคฉาดเป็นภาษาไทย
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#193 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 08:43

เซ็งว่ะ อ่านมา 4 หน้า ยังไม่เห็นความเลวของอภิสิทธิ์
เห็นแต่ของแม้ว

กะความแถ ของ ตะกวด กากๆ และ เฮนไต

แถคืออะไร?
.... อยากชนะจนไม่สนใจความจริง และ ประเด็นที่คุย นี่แหละ ที่เรียกว่า แถ...
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#194 ATOM

ATOM

• Banned

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 08:47

เอาเป็นว่าเลวตรงที่ทำให้พรรคแมงสาบแพ้จะตั้ง สองครั้งติดๆกัน และจะแพ้อีก ถ้ามีนิสัยเลวๆอีก เอาดีใส่ตัว เอาชั่วใส่คนอื่น

#195 Shariff

Shariff

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 08:50

เอาเป็นว่าเลวตรงที่ทำให้พรรคแมงสาบแพ้จะตั้ง สองครั้งติดๆกัน และจะแพ้อีก ถ้ามีนิสัยเลวๆอีก เอาดีใส่ตัว เอาชั่วใส่คนอื่น

ยังไง ยกตัวอย่าง

#196 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 09:11

พี่น้องครับ..กรุณาอย่าไปเสียเวลากับอะไรที่มันกาก ๆ เลยครับ กากมันคือเศษเหลือทิ้งไร้ค่า ไม่สามารถเอาทำอะไรได้อีกแล้ว
เป็นกากๆ ไม่ว่าจะโดยบริบท อนุมาน บรรทัดฐาน ฯลฯ

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#197 เช never die

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 09:44

เอ็งยังไม่ตอบข้าเลยว่า การที่พรรคเพื่อควายของเอ็งมันประกาศยกเลิกเก้บเงินเข้ากองทุนน้ำมัน มันดียังไง ตอบหน่อยสิ

#198 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 09:46

ห้องเรียน 1 ห้องมี 40 คน
มีผู้เสนอชื่อเป็นหัวหน้าห้อง 5 คน ถูกเลือก 1 คน
แสดงว่า 4 คนที่ไม่ชนะเลือกตั้งนั้นเลว เพราะไม่ได้คะแนนเสียงจากคนในห้อง โดยไม่จำเป็นต้องมีเหตุผลอธิบาย ใครที่ไม่ชนะการเลือกตั้งถือว่า "เลว"

ตรรกะน่าสนใจครับ

Edited by ดาร์ค สวอน, 10 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 09:51.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#199 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 09:48

อ่ะ พอสรุปได้สองสามอย่างและ
1. ไล่จับแม้ว จนเกือบไม่มีที่ซุกหัวนอน
2. ไม่ยอมส่งเครื่องบินไปทิ้งระเบิดใสเขมร
3. ไม่ชนะเลือกตั้ง ยกเว้น กรุงเทพ ฝั่งธน และภาคใต้

อ้อ ที่สำคัญที่สุด ที่เสื้อแเดงอาจจะลืมๆ ไปบ้าง

4. มาร์คชั่งไข่
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#200 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:02

แม้แต่ขอข้อมูลที่สำคัญที่สุด ที่ทำให้เสื้อแดงต้องต่อต้านอภิสิทธิ์และพรรคของเขา
คือพวกเขา "เลวอย่างไร"

สหายเสื้อแดงก็ยังทำไม่ได้ สหายเสื้อเหลืองยิ่งทำไม่ได้
เสื้อเหลืองถึงกับต้องไปเอาข้อมูลเสื้อแดงมาใช้ซะนั่น
ยกมาตั้งยาว มีแต่คำลือ มีแต่การคิดเอง มีแต่การกล่าวหา

ผมว่า ถ้าจะมาแสดงความคิดเห็นกันในเรื่องทางการเมืองน่ะ
ควรจะมีข้อมูลที่ชัดเจน

อย่างที่เรากล่าวหาว่าทักษิณฝักใฝ่เผด็จการ ...หลักฐานมันแน่น ดิ้นไม่หลุด
1 มีรูปทักษิณยืนกุมกระปู๋ ให้จ๊อดตบหลังยังกับหมา
2 มีรูปทักษิณ ไปงานวันเกิดมหาทรราชสุ ที่ยึดอำนาจรัฐบาลที่มาจากการเลือกตั้ง
3 มีคำสัมภาษณ์ของทักษิณ อวยจ๊อดเรื่องไทยคม
4 มีคดีความร่ำรวยของนายพลอย่างจ๊อดที่ไม่เคยมีมรดก มีธุรกิจ แต่รวยหลายพันล้าน

ทำให้เรามั่นใจว่า ทักษิณรวยมาจากความวินาศอิบอ๋ายของประชาธิปไตยและประเทศชาติ
เราจึงไม่ยินดีให้คนอย่างนี้ และสมุน มาเล่นการเมือง

ถ้าอยากให้เราต่อต้านอภิสิทธิ์และพรรคปชป.
ก็เอาหลักฐานความเลวแบบจะจะมาแสดงเลยครับ เราหิวข้อมูล