Jump to content

- - - - -

ผมขอแนะนำให้ท่านนายกยิ่งลักษณ์ทำงานให้น้อยลง เพื่อลดความอิจฉาริษยาจากฝ่ายตรงข้าม ยิ่งประชาชนรักท่านมากเท่าไหร่ ฝ่ายตรงข้ามยิ่งชักดิ้นชักงอ

This topic is in the process of being archived.
65 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:44

จริงอยู่ที่ประชาชนส่วนใหญ่รักและศรัทธาในตัวท่าน แต่ก็ต้องยอมรับว่ามีคนกระจุกเล็กๆ ที่ไม่พอใจในตัวท่าน ไ่ม่ว่าท่านจะทำงานดีมากแค่ไหนก็ตาม
ท่านนายกยิ่งลักษณ์ โปรดลดกระแสความขัดแย้ง ด้วยการทำงานเพื่อประชาชนให้น้อยลงด้วยเถอะครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#2 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:47

ทำงาน อะไร ?
นักข่าวถามอะไรเกี่ยวกับรัฐมนตรี นโยบาย บอกว่า "ไม่รู้"

#3 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:47

เอ๋อ ทำงานครับทำงาน
ทำงานจนของแพง
เอาอยู่ เอาแฉะ
เป็นพิตตี้ เอาโล่

#4 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:48

ไม่ทำก็ดีเพราะแตะอันใหนอันนั้นก็เน่า
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#5 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:49

ยังน้อยลงได้อีกเหรอ?
แค่นี้ก็แทบจะไม่ทำห่านไรแล้วนะ
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#6 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:49

นักข่าวถามอะไรเกี่ยวกับรัฐมนตรี นโยบาย บอกว่า "ไม่รู้"

นักบริหารที่ดี ไม่ต้องทำงานเองแต่ต้องใช้คนให้เป็น
put the right man on the right job

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#7 pompoko

pompoko

น้องเก่า

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:50

นักบริหารที่ดี ไม่ต้องทำงานเองแต่ต้องใช้คนให้เป็น
put the right man on the right job

ใช้ ประชา ไปคุม ศปภ อะนะ
5555

#8 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:51

ถามตรงๆ โง่ หรือเปล่า
put the right man on the right job ไม่ได้หมายความ เราไม่รู้เรื่องอะไรของลูกน้องเลย
มันแปลว่า เรารับทราบแต่ปล่อยให้ลูกน้องทำ

แต่นี่มัน "ไม่รู้เรื่องอะไรเลย"

#9 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:51

ถ้าขอแบบนี้
ท่านนายกฯ ปู ก็คงเหลือแต่ "เอา"

ทั้งวัน.. <_<

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#10 เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:54

สงสัยโดนพิษข้าวของราคาแพง...เลยเรียกร้องให้ทำงานน้อยลง เผื่ออะไรๆจะดีขึ้น

#11 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:54

ปัญญาชนไปกรอกทราย เอาควายมาบริหาร

เผาเมืองมาเป็นช่วยว่าการ ตัวล้างผลาญรวมอยู่เผาไทยเอย

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#12 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:00

ใครเอ่ย ชักดิ้นชักงอมาตั้งกระทู้เชียร์นายก นกแก้ว
แค่ทำงานแบบหุ่นกระบอกของพี่ชาย อยู่ไปเลยแปดปีเธอว์
แต่อย่าเข้าโรงแรมเอาผลประโยชน์ของประเทศชาติไปให้เพื่อนฝูงก็แล้วกัน

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#13 diablos9423

diablos9423

น้องใหม่

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:02

ไม่ต้องเสือกทำน่ะดีแล้ว เดี่๋ยวจะชิหายกว่านี้

#14 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:05

Put the Right man on the Right Job กับ หัวหน้า โยนงานให้ลูกนอง แล้วโดดงานเผ่นไปกอดกิ๊ก ต่างกันตรงไหน?
ถ้าคุณไม่ควบคุมดูแลให้ Man สามารถทำให้ Job มันลุล่วงสำฤทธิ์ผลได้ มันก็ข้ออ้างห่วยๆ
ก็เหมือนการเรียนการสอน ที่ชอบอ้างใช้คำว่า "ให้นักเรียนเรียนรู้ด้วยตนเอง" ส่วนอาจารย์โดดสอนไปนอนกลางวัน นั่นแหละ

เขาถึงได้บอกว่า สุดยอดตรรกะ การบริหารจัดการ ที่ใช้ได้ผลทั่วโลก มาถึงเมืองไทยเมื่อไหร่ก็เหลว
ที่อื่นเขาทำแล้วรุ่ง พี่ไทยทำแล้วเละ
ก็เพราะอย่างนี้แหละครับ

ยกตัวอย่างอีกข้อ ก็คือ 5ส. เป็นข้ออ้างชุ่ยๆ ในเรื่องการทำเอกสารหายที่นิยมใช้กันนักแล

Edited by ดาร์ค สวอน, 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:07.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#15 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:07

จริงอยู่ที่ประชาชนส่วนใหญ่รักและศรัทธาในตัวท่าน แต่ก็ต้องยอมรับว่ามีคนกระจุกเล็กๆ ที่ไม่พอใจในตัวท่าน ไ่ม่ว่าท่านจะทำงานดีมากแค่ไหนก็ตาม
ท่านนายกยิ่งลักษณ์ โปรดลดกระแสความขัดแย้ง ด้วยการทำงานเพื่อประชาชนให้น้อยลงด้วยเถอะครับ

แดงเทียม :angry:

#16 เทพเปโตร

เทพเปโตร

น้องเก่า

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:08

คนโง่แต่อวดขยัน ระวังจะบรรลัย นะท่าน

#17 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:10

ลักษณะแบบนี้

คนเฒ่าคนแก่เรียกว่า

ไง่แต่เสือกขยัน

ถ้าเป็นสมัยก่อน

เป็นได้แค่ทาสในเรือนเบี้ย
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#18 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:17

ทุกวันนี้งานที่นายกฯทำ มีอะไรบ้างครับ ???

เห็นมีแต่ลูกน้องทำทั้งนั้นเลย ... :lol:

ลูกน้องทำยังบรรลัยขนาดนี้ ถ้าลูกพี่ทำคงบรรลัยระดับโลก -_-
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#19 sendou tiger

sendou tiger

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:23

เคยได้ยินแต่ว่า โง่แต่ขยัน เอาไปเป็นปุ๋ย
แต่ ไม่รู้ว่า ประเภท ขยันโง่ เอาไปทำไรดี

#20 tu053

tu053

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:28

อ้าววันนี้กระโดดลงจากคอนโดชั้นยี่สิบสี่ที่คุมงานมาพล่ามได้แล้วอ่ะเหรอ
ปล.ฮาลายเซ็นมรึงมากมายเลยว่ะไอ่ใจดี ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

คนเราคิดต่างได้ แต่อย่าคิดชั่ว

ไม่ว่าจะมุมนี้หรือมุมไหน ถ้ามันเป็นเรื่องงี่เง่าไม่ขอเสียเวลามองว่ะ

#21 นายหัวโต

นายหัวโต

น้องเก่า

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:29

เป็นเสื้อแดงน่ะไม่ผิดหรอก แต่ผิดที่โง่ แถ โกหก หน้าด้าน

Edited by นายหัวโต, 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:34.

#22 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:31

ทำเหมือนไม่ได้ทำไม่ว่า แต่ที่ทำให้บ้านเมืองแย่ลงแบบที่เป็นอยู่อย่าทำเลยดีกว่า

หากให้ทำน้อยกว่านี้ก็คงต้องให้หยุดหายใจจะได้ไม่เหนื่อยเปล่า ดีมั๊ย!

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#23 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:40

อิจฉาหรือสมเพช

#24 ชาวสวน

ชาวสวน

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:46

Put the Right woman on the Right Job    
เธอทำงาน ได้ดีมาก พี่ชายเธอมอบตำแหน่งได้ถูกต้อง
เธอกระจายงานให้กับ รองนายกกับรัฐมนตรี
เธอไม่ต้องรับรู้อะไรมาก   จะได้มีเวลาทำงาน
งานของเธอ คือ ฝึกภาษาและท่องโพย   :lol:

#25 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:47

คุณคิดว่าใจดี 20 ควรปรับปรุงตัวเองเรื่องใด เพื่อเรียกศรัทธาคืนจากเพื่อนๆ ใน สรท.

http://webboard.serithai.net/topic/7287-คุณคิดว่าใจดี-20-ควรปรับปรุงตัว/

#26 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:52

ใช้ ประชา ไปคุม ศปภ อะนะ
5555

ก็นั้นไงแผนของเค้า
จะปล่อยให้น้ำมันท่วมกทม
เพราะว่ารอผลการเลือกตั้ง ผู้ว่ากทมใหม่ ในปีนี้

#27 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:16

ผมขอแนะนำท่านายกฯของคุณใจดี หัดใช้โพยให้น้อยลง กลั่นกรองข้อมูลจากสมองบ้าง ถ้าไม่ใช้สมองระวังมันจะฝ่อ แก่ตัวไปอาจเป็นโรคอัลไซเมอร์ได้
ส่วนเรื่องทำงานไม่มีใครอิจฉาหรอก ถ้าทำเพื่อประเทศชาติและประชาชนไทยทุกคน ไม่ใช่เพื่อใครบางคน บางกลุ่ม ซึ่งอันนี้รับไม่ได้
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#28 stabilo

stabilo

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:18

งง กับไอ้สลิปปลอมนี่จริงๆ มรึงบ้าหรือเปล่า

#29 so what?

so what?

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:23

เห็นด้วยครับ ท่านจะได้มีเวลาว่างไปป้าบๆๆ มี่โฟร์ซีซั่นได้ทุกวัน :rolleyes:

#30 นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:23

ผม ขอแนะนำให้ยิ่งลักษณ์ทำงานให้น้อยลง เพื่อลดความเน่าจากงานที่ทำ ยิ่งประชาชนเกลียดท่านมากเท่าไหร่ ฝ่ายควายแดงยิ่งชักดิ้นชักงอ

#31 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:24

ทำน้อยกว่านี้ ก็ติดลบแล้วละครับ ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#32 t045

t045

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:25

มันโรคจิต
ได้โปรดอย่าให้อาหารเกรียน

#33 BiGBaG

BiGBaG

น้องใหม่

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:29

ขำวะ
เฮ้ย..!! อะไรว่ะ ........!!~

#34 10Mz

10Mz

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:33

ไอ่ใจดี เอ็งกล้าบอกให้แม่เอ็งทำงานน้อยลงเหรอ
ถ้านังนกแก้วมันทำงานน้อยลงนี่ ประชาชนลืมหน้าเลยนะ
เพราะงานหลักมันคือพริตตี้เปิดงาน เท่านั้นเอง
เอ็งนี่แปลก แม่เอ็งอุตส่าห์ออกงานเป็นพริตตี้โชว์ความงามดีๆ ไม่ชอบ

#35 จันทร์ในน้ำ

จันทร์ในน้ำ

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:34

ไม่ไปโพสในเฟสเจ๊ปูละคับ มาโพสที่นี่เจ๊แกไม่เห็นหรอก แค่นี้ก็คิดไม่ได้นะคนเรา

อำนาจก็เปรียบเหมือนคมดาบที่ไร้ด้าม ถ้าเราไม่รู้จักปล่อยวางลงเสียบ้าง สุดท้ายมันจะทำลายแม้ตัวเราเอง

ม้าดีที่ "ตายแล้ว"

หาใช่ "ม้าดี"

หากคือ "ม้าตาย"

#36 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:03

เป็นครั้งแรกที่ผมเห็นด้วยกับโปกเล็กน้อยครับ

แต่ถ้าจะให้ดีนะครับ เลิกทำไปเลยดีกว่า

ไปเลี้ยงลูกอยู่บ้านจะเหมาะสุด

ทำงานก็เหมือนไม่ได้ทำอะไร น้ำท่วมคนตายไป 800 กว่าศพ

แถมสินค้าอุปโภคบริโภคยังแพงเอา แพงเอา ขึ้นทุกวันๆ

นั่งเป็นนายกฯ ก็เหมือนไม่ได้ทำห่.. อะไร

ไปนั่งเลี้ยงลูกอยู่บ้านเถอะไป๊

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#37 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:30

แถมให้อีกคำ "โง่แล้วอยากนอนเตียง"

#38 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:52

ผมอ๊วกใส่จออย่างแรง
กระเด็นถูกหน้าใจดี 20 บ้างมั๊ย.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮา

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#39 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:58

#40 TOPGUN

TOPGUN

น้องใหม่

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:59

ถึง Jaidee 20

ผมขอแนะนำให้ท่านนายกยิ่งลักษณ์ทำงานให้น้อยลง เพื่อลดความลมจมจากฝ่ายเดียวกันเอง ยิ่งประชาชนทนท่านนานมากเท่าไหร่จนใกล้ถึงขีดจํากัด ฝ่ายเรายิ่งใกล้ล่มจมเร็วเท่านั้น

#41 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:01

งั้นขอผลงานหน่อยครับ มีอะไรบ้าง จะปีนึงแล้ว

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#42 Frankie

Frankie

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:07

ทำงาน แค่อ่านโพยนี้ยัง เหมือนทำงานมากไปอีกหรือ

ถามจริงๆ นางโพยทำอะไรเป็นมั่งครับนอกจากอ่านโพย

ไปไหนก็โพยตลอด ไปเมืองนอกยังพกโพย สมชื่อจริงๆ
การเมือง(ของทักกี้) คือ อยู่บนความทะเยอทะยานในการอยู่เติบ กินเติบ หรือความมัวเมาในความสุขทางเนื้อหนังโดยปราศจากการนึกถึงโลกหน้า พระเป็นเจ้าและความตาย และมีอำนาจเป็นความถูกต้อง และประโยชน์ของตนเป็นความยุติธรรม.. (อ. พุทธทาส สวนโมกข์)

#43 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:09

ยุคคุณมาร์คน้ำมัน ขาดตลาด ยุคคุณปูน้ำมันไม่ขาดตลาด แต่ แม่งเตรียมขึ้นราคาขวดละ 5 บาท เจริญละงานนี้
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#44 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:46

จริงอยู่ที่ประชาชนส่วนใหญ่ทำได้เกิน 1 นาที แต่ก็ต้องยอมรับว่ามีคนกระจุกเล็กๆ ไม่สามารถทนได้ แม้จะฝึกขมิบตูดมากแค่ไหนก็ตาม :D
We love fender.

#45 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:52

กระทู้ฮาคุณภาพ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

#46 แสนสุข

แสนสุข

น้องเก่า

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:58

กระทู้ฮาคุณภาพ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

แหม แหม แหม นึกว่า เราจะขำอยู่คนเดียวซะแล้ว มีคนฮามุขเค้าเหมือนเราเรย เหอ ๆ
จขกท. เค้าเป็นคนมีความกล้าแบบแปลก ๆ อย่างเสมอต้นเสมอเลยเน๊อะ
ช่างกล้าตั้งกระทู้ ว่านางทำงาน ขำหวะ

#47 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:20

ขอมอบเพลงนี้ให้นะครับ เพลง ยิ่งรัก ยิ่งเจ็บ ของ GM

ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#48 Aiakos

Aiakos

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:42

อิจฉาว่ะ ได้หมื่นห้า ขอดูสลิปเดือนที่แล้วหน่อย เอาของจริงนะ <_<
"I'm gonna make him an offer he can't refuse." Don Corleone to Johnny Fontane about Woltz

#49 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:47

ใครเอ่ย ชักดิ้นชักงอมาตั้งกระทู้เชียร์นายก นกแก้ว
แค่ทำงานแบบหุ่นกระบอกของพี่ชาย อยู่ไปเลยแปดปีเธอว์
แต่อย่าเข้าโรงแรมเอาผลประโยชน์ของประเทศชาติไปให้เพื่อนฝูงก็แล้วกัน

รูปน่ารักดีคับ มองเห็นตัวตนท่านนายกนกแก้วสมองกลวงได้อย่างชัดเจน ^ ^

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#50 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:55

หยุดคัน ... ก็พอ
ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....