Jump to content

- - - - -

ผมขอแนะนำให้ท่านนายกยิ่งลักษณ์ทำงานให้น้อยลง เพื่อลดความอิจฉาริษยาจากฝ่ายตรงข้าม ยิ่งประชาชนรักท่านมากเท่าไหร่ ฝ่ายตรงข้ามยิ่งชักดิ้นชักงอ

This topic is in the process of being archived.
65 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 HuiHui

HuiHui

น้องใหม่

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:19

ท่านนายก
เหลืองานไว้ให้คนอยากเป็นนายกทำด้วยนะ

แต่ก่อนอื่น
คุณต้องชนะเลือกตั้งให้ได้ก่อนนะ คุณคนอยากเป็นนายก
แล้วคุณจะได้โอกาสนั้น
อีก หริอ สักครั้ง

#52 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:24

ท่านนายก
เหลืองานไว้ให้คนอยากเป็นนายกทำด้วยนะ

แต่ก่อนอื่น
คุณต้องชนะเลือกตั้งให้ได้ก่อนนะ คุณคนอยากเป็นนายก

เหลืองานไว้ให้คนอื่นแก้ เหมือนที่พี่แย่ๆหน้าเหลี่ยมเคยทำไง ใครๆก็รู้ ;)
ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....

#53 lukastanoi

lukastanoi

น้องใหม่

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:32

กระแสจริงๆครับ คุณใจดี ..

#54 A7x

A7x

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:07

ทำงานให้น้อยลง

แล้วไปหาความรู้ใส่หัวให้มากขึ้นครับ จะได้ไม่โง่

อยากรู้จริงๆว่าจบเมืองนอกมาได้ยังไง?
Rise With The Fallen

#55 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:12

ท่านนายก

แต่ก่อนอื่น

เป็นไปเลยปูแปดปี
จะได้จะจะไปเลย ว่าใครทำประเทศเน่าต้องให้คนอื่นตามกู้สถานการณ์
ข้อสำคัญประเทศต้องเข้าไอเอ็มเอฟ
อย่าโกหกโทษว่าท่านชวนเอาเข้าเหมือนพี่ชายอีกหละ-----ฮา

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#56 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:26

งานหนักที่ว่าคือเอาเวลาราชการไป ว.5 ชั้น 7 ที่โฟร์ซีซั่นหรา น่าอิจฉาจังไร

Edited by busaba, 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:26.

อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#57 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:58

จริงอยู่ที่ประชาชนส่วนใหญ่รักและศรัทธาในตัวท่าน แต่ก็ต้องยอมรับว่ามีคนกระจุกเล็กๆ ที่ไม่พอใจในตัวท่าน ไ่ม่ว่าท่านจะทำงานดีมากแค่ไหนก็ตาม
ท่านนายกยิ่งลักษณ์ โปรดลดกระแสความขัดแย้ง ด้วยการทำงานเพื่อประชาชนให้น้อยลงด้วยเถอะครับ

อ่านแว๊บๆ นึกว่า เอาเพชรจำนวนมากมาด้วย
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#58 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:35

ทำงาน อะไร ?
นักข่าวถามอะไรเกี่ยวกับรัฐมนตรี นโยบาย บอกว่า "ไม่รู้"

นักบริหารที่ดี ไม่ต้องทำงานเองแต่ต้องใช้คนให้เป็น
put the right man on the right job

มึงเปลี่ยนลายเซ็นเหอะ บางคนเค้าเงินเดือนครึ่งแสนเค้ายังไม่อวดเท่ามึงเรย
กูอายแทนว่ะ

#59 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:57

ฉายวันไหนครับนี่ ฟอร์มยักษ์มาก ถ่ายทำในไทยด้วย ไม่ดูไม่ได้แล้วววว

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#60 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 03:32

ยุคนี้ ปัญญาชน แพ้คนหน้าด้าน
อย่างในบอร์ดนี้ บางคนถูกจับได้ว่าโกหก..แบบที่แดงถนัดทำแต่ไม่เนียน

ก็ยังหน้าด้านอยู่ ไม่มีคำว่าละอาย
นับประสาอะไรกับนายทาสพวกเขา ก็ต้องด้านยิ่งกว่า

#61 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 03:34

ท่านนายก

แต่ก่อนอื่น

ให้ปูเป็นไป 16 ปีเลย
เพราะพวกเราไม่อยากให้เสือ้แดงออกมาเผาเมือง ฆ่าทหาร ประชาชนอีก
เป็นไปเถอะจะได้ไม่ต้องใช้วิธีเผาเมืองเพื่อเป็นนายก

#62 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 04:23

ดิฉันไม่เห็นมันทำ เชี้ยอะไรเลยนี่ ถามเรื่องเชี้ยไรก็บอกว่ามอบหมายให้คนนั้นคนนู้นคนเนี้ย สสัยจังมันทงานอะไรหรอที่บอกให้เลิกทำงานคนอื่นได้ไม่อิจฉา

ที่เค้าอิจฉานะ
1. ทำน้ำมันแพงที่สุดในประวัติศาสตร์ประเทศไทย
2. กูเกิดมาไม่เคยซื้อไข่ฟองละ 6 บาท
3. ประวัติศาสตร์จารึกราคามะนาว
4. สมัยประชาธิปปัตย์ว่าเลวทรามแล้ว สมัยยิ่งลักษณ์น้ำมันปาม 43 บาท ราคาเท่ากับน้ำมันเบนซิล

เนี้ย 4 ข้อที่กรูอิจฉามันฝากไปกราบตีนมันด้วยนะว่ากรูเริ่มอยู่ลำบาก

#63 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 04:25

ถามจริงวะ

โพสต์อะไร...นี่เกรงใจคนทั้งประเทศบ้างป่ะเนีย

หืออออออออ

:huh: :huh:

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#64 Mike Saimai

Mike Saimai

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 07:57

มันทำงานเเล้วหรอวะเนี่ย ถ้าจะทำงานให้น้อยลงลาออกเลยดีกว่า เพราะเเค่นี้ก็ไม่เห็นมันทำงานเเล้ว
*เราอยู่ได้ทุกวันนี้ ก็เพราะเรามีฐานะความจนที่มั่นคง***ไม่โกรธ ไม่เกลียด แต่จำได้ทุกรายละเอียดที่ทำ*****อดึตช่างมัน ปัจจุบันช่างเเม่ง***

#65 raksthaban

raksthaban

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:02

ผมว่ารัฐบาลนี้ ไม่ต้องมีก็ได้นะ พวกผมก็อยู่กันได้ หากแดรกเองได้ ไม่ต้องพึงพาใคร ยังไงเหลือให้คนรุ่นหลังหน่อยนะ

#66 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:48

ฉายวันไหนครับนี่ ฟอร์มยักษ์มาก ถ่ายทำในไทยด้วย ไม่ดูไม่ได้แล้วววว

ให้เสียงภาษาไทยโดย พันธมิตร