Jump to content

- - - - -

ท่านอภิสิทธิ์ครับ แย่งซีนแบบนี้ไม่ได้ทำให้ตัวเองดีขึ้นหรอกนะครับ !!!

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
116 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Superb_Mob

Superb_Mob

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:41

เช้านี้ท่านอภิสิทธิ์อันเป็นที่รักของคนในบอร์ดนี้ ได้ลงไปดูปัญหาความรุนแรงที่เกิดกับภาคใต้เมื่อวานนี้ ถามจริงๆ ลงไปทำอะไรครับ มีหน้าที่อะไรเหรอ นอกจากว่าอยากจะออกสื่อ ลงไปก็เกะกะการทำงานของเจ้าหน้าที่รัฐเปล่าๆ ตอนเป็นรัฐบาลไม่เห็นจะทำฟิตแบบนี้เลย สลิ่มในนี้มีความคิดเห็นอย่างไรบ้างครับ เห็นตอนน้ำท่วมใหญ่กองเชียร์ในนี้บอกว่าธุระไม่ใช่เป็นหน้าที่ของรัฐบาล บลาๆๆๆ แล้วตอนนี้ละครับ ผมแนะนำท่านอภิสิทธิ์เลิกเล่นมุกแย่งซีนไร้สาระแบบนี้เถอะครับ มันไม่ได้ช่วยให้ตัวเองดูดีขึ้นหรอกนะ มีแต่ยิ่งทำให้ตัวเองหมดราคาลงไปทุกวัน พูดเพราะเป็นหัวหน้าพรรคที่ผมเคยเลือกมาพรรคเดียวในชีวิตเลยนะ :D :lol:
ผมไม่ได้ชอบทักษิณ และเคยแต่เลือก ปชป มาโดยตลอด ปัจจุบันนี้ถ้าจะให้เลือก ก็ขอเลือกพรรคที่คิดว่าทำประโยชน์ให้ชาติได้มากกว่า และเล่นตามกติกาประชาธิปไตยครับ การเมืองภาคประชาชนเป็นสิ่งที่ดี แต่ระวังจะเป็นเหยื่อ แล้วซ้ำเติมประเทศชาติซะเอง

#2 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:44

ไม่แน่ใจว่าน้องคนที่ทำคลิปนี้ขึ้นยูทูปจะปลอดภัยจากเหตุการณ์ระเบิดมั้ย
จำได้ว่าตอนทำข่าวหาเสียงเขาใส่เสื้อ "คนยะลาไม่เอาระเบิด" และคลิปนี้สะท้อนความรู้สึกของชาวยะลา

ขอแสดงความเสียใจกับทุกท่านที่สูญเสียและให้กำลังใจพี่น้องชาวใต้ทุกคนค่ะ

Mata Vayu

Sirisak Love King ชอบมาก แชร์นะครับ ขอให้น้องและคุณพ่อพร้อมทั้งครอบครัวปลอดภัย
Sarawanee Treesongkiat พระคุ้มครองทุกคนด้วยนะคะ

ไม่นานพี่ต้องกลับมา.mpg
http://www.youtube.com/watch?v=UcIJZZWpA3I
ประชาธิปไตยต้องพูดได้ ต้องฟังได้ คนที่เชียร์เขา อย่างเราๆ พูดความจริง เขายิ่งต้องฟัง วันนึงเขาจะกลับมาแน่นอนครับ รอยยิ้มหลังที่ประกาศลาออก ผมดูออก ท่านคงหายเหนื่อยซะที ผมเจอแกที่ กทม เกือบ 10 ปีที่แล้ว ตอนผมทำวงานที่ กทม ตอนนั้นแกยังเดินตามท่านชวนอยู่ หน้าใสปิ๊ง วันนั้นที่ยะลา ผมตกใจมากๆ แก่ไปมากๆเลย แกคงเหนื่อยจริงๆครับ
bee1408

เพิ่งมาเห็น ขอบคุณมากๆครับ ผมบอกแล้ว หลายคนถาม ทำไม ผมชี้หน้านายก ผมผิดหวังสิ่งที่เกิดขึ้นในยะลา­และบ้านเมือง แต่ผมเชียร์เขา ประชาธิปไตยจริง ยามที่ผมชี้หน้าบอกท่าน ท่านรับฟัง ผมโออก ผมเสียงดังใส่ แต่ไม่ได้ใช้คำหยาบ แค่ต้องการกระตุ้นครับ ผมเชียร์เต็มที่ ผมชอบ สุดท้าย พ่อผมวิ่งมา ผมยังงเลย แกก็เอาด้วย คนใน 3 จว กำลังระทมอย่างหนักครับ บอกได้คำเดียว และทั้ง ปท ต่อไปนี้ต้องเจออะไรอีกก้ไม่รู้ เราต้องรับมัน งัยก็ขอบคุณทุกๆคนมากๆครับ
bee1408
ดูแล้วเข้าใจ ร้องไห้น้ำตาท่วม ความทุกข์จองคนร่วมชาติพี่น้องของเรา เรารักคุณอภิสิทธิ์ เราต้องการท่าน แต่...ปชช ส่วนใหญ่ของประเทศเขาไม่เอา เขาจะใส่เสื้อสีอื่นที่ไม่ใช่สีไตรรงค์ แต่เราก็ต้องมีกำลังใจก้าวเดินต่อไป ขอให้กำลังใจแก่พี่น้องทุกคน จากชาวหาดใหญ่
mamaauan
น้ำตาซึมครับ อยากร้องไห้ นายกอภิสิทธิ์ ต้องกลับมา คนดีๆ ต้องได้การสนับสนุน
somjade999999
เศร้า กินใจ น้ำตาซึม> ไม่ว่าสถานะการณ์เป็นยังไง พวกเราจะรอคนที่จะมาช่วย มาแก้ปัญหา คลายความทุกข์ ไม่มากก็น้อย ขอหนึ่งแรงใจจากคนๆนี้ส่งไปให้ท่านอภิสิทธิ์ และพี่เจ้าของคลิป>และขอแรงใจกำ­ลังใจ ส่งต่อไปให้คนในจว. ยะลา จว.ชายแดนภาคใต้ ขอให้มีกำลังใจ ยืนหยัดต่อไปให้ผ่านพ้นเรื่องร้ายๆ (ผมยังคิดว่า พวกเราและประเทศของเรายังไม่สิ้­นคนดี คนดีย่อมไม่มีวันตาย)
xzytecool
เป็นคลิปที่ซึ้งมาก อดทนไว้นะคะ คน3จังหวัด เขาจะต้องกลับมา!!!
Jinsa33
โชคยังดีที่ประเทศไทยมีอภิสิทธิ­์ครับถึงผลการเลือกตั้งจะผิดหวังแต่พวกเราก็ยังหวังว่าซักวัน คุณอภิสิทธิ์จะได้บริหารประเทศอ­ย่างเต็มที่ ถึงตอนนั้นโชวฝีมือให้ พวกที่ดีแต่ต่อว่า ให้หงายเลยนะครับ..
zad9999
ผมยืนยันได้เลยครับว่าเจ้าของคลิปนี้เท่ห์มาก ทำทุกอย่างเพื่อที่จะทำให้ยะลาบ้านเกิดของตัวเองกลับมาสงบสุขเห­มือนเดิม ผมดูกี่ครั้งก็น้ำตาซึมทุกครั้ง
porchor1
คุณเท่ห์มากค่ะ ขนาดต้องอยู่ท่ามกลางความไม่สงบ คุณยังให้กำลังใจพี่มาร์ค เนื้อหาช่วงแรกเกือบปิดคลิป แต่พอเห็นคุณยืนจับมือพี่มาร์ค น้ำตาร่วง ขอบคุณนะคะคลิปง่ายๆ แต่ทำให้น้ำตาไหลได้ทุกครั้งที่­ดู สู้สู้นะคะ
LovePeakpoon
ขอกอดคนทำ VDO นั้ได้ไหมคะ .........
ซึ้งมากๆๆ สักวันสุภาพบุรุษตัวจริงคนน​ี้จะกลับมาอย่างสง่างาม กว่าเดิม...เคียงข้าง เป้นกำลังใจ ใต้ฟ้า และอุดมการณ์เดียวกัน ด้วยใจด้วยกัน

psnoknaka
ดูแล้วเข้าใจ ร้องไห้น้ำตาท่วม ความทุกข์จองคนร่วมชาติพี่น้องข­องเรา เรารักคุณอภิสิทธิ์ เราต้องการท่าน แต่...ปชช ส่วนใหญ่ของประเทศเขาไม่เอา เขาจะใส่เสื้อสีอื่นที่ไม่ใช่สี­ไตรรงค์ แต่เราก็ต้องมีกำลังใจก้าวเดินต­่อไป ขอให้กำลังใจแก่พี่น้องทุกคน จากชาวหาดใหญ
mamaauan

Edited by redfrog53, 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:45.

#3 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:45

ไอ้เด็กขี้อิจฉา...

#4 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:46

เช้านี้ท่านอภิสิทธิ์อันเป็นที่รักของคนในบอร์ดนี้ ได้ลงไปดูปัญหาความรุนแรงที่เกิดกับภาคใต้เมื่อวานนี้ ถามจริงๆ ลงไปทำอะไรครับ มีหน้าที่อะไรเหรอ นอกจากว่าอยากจะออกสื่อ ลงไปก็เกะกะการทำงานของเจ้าหน้าที่รัฐเปล่าๆ ตอนเป็นรัฐบาลไม่เห็นจะทำฟิตแบบนี้เลย สลิ่มในนี้มีความคิดเห็นอย่างไรบ้างครับ เห็นตอนน้ำท่วมใหญ่กองเชียร์ในนี้บอกว่าธุระไม่ใช่เป็นหน้าที่ของรัฐบาล บลาๆๆๆ แล้วตอนนี้ละครับ ผมแนะนำท่านอภิสิทธิ์เลิกเล่นมุกแย่งซีนไร้สาระแบบนี้เถอะครับ มันไม่ได้ช่วยให้ตัวเองดูดีขึ้นหรอกนะ มีแต่ยิ่งทำให้ตัวเองหมดราคาลงไปทุกวัน พูดเพราะเป็นหัวหน้าพรรคที่ผมเคยเลือกมาพรรคเดียวในชีวิตเลยนะ :D :lol:

ขอแสดงความเสียใจกับผู้ประสบเหตุทุกท่าน และขอเป็นกำลังใจให้แก่ผู้ปฏิบัติงานทุกท่านทุกฝ่าย

ไม่เลือกข้าง เพราะพวกคุณคือคนไทยทุกคน

#5 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:47

พอเขาไม่ไป...ก็บอกว่า ไม่มาเหลียวแลกันบ้าง
พอไปก็บอกว่า ไม่ต้องมาเสนอหน้า

ตกลงว่า ไปก็ผิด ไม่ไปก็ผิด อยู่เฉยๆ ก็ผิด

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#6 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:47

เห็นอีปูไปทำหน้าโง่ที่ฮอนด้าตอนเช้า. นักข่าวถามเรื่องระเบิด. ปากสั่นเชียว. บอกว่ารู้กลุ่มแล้วด้วย555. นี่ก็เก่งเกิน

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#7 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:50

รัฐบาลก็สั่งซะเลย ว่าอย่าไป

มาบ่นเวิ่นเว้ออะไร

It's us against the world

#8 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:52

ขอโทษนะคะ ดิฉันคิดว่าคุณคงเป็นลูกผู้ชาย และก็โตแล้ว มีวุฒิภาวะพอสมควรตามอายุ

จะแสดงหรือโพสต์ข้อความอะไร ขอความกรุณาคิดให้รอบคอบก่อน

คิดถึงใจเขาใจเรา ถ้าเป็นคุณหรือครอบครัวโดนเหตุการณ์ร้ายแรงแบบนี้จะเป็นอย่างไรบ้าง

อย่าเผยธาตุแท้ในใจให้เขารู้เลยค่ะว่าคุณได้รับการอบรมดูแลสั่งสอนมาอย่างไร

ด้วยความเคารพ คนเราไม่พูดไม่รู้หรอกว่าเป็นคนยังไง แต่พออ้าปากพ่นวาจาออกมา มันทำให้ตัวคุณด้อยค่าลงทันทัน ไม่มีใครดูถูกคุณ นอกจากตัวคุณเองคนเดียว

#9 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:55

ระเบิดลงแล้วท่านยิ่งลักษณ์อันเป็นที่รักของคนเสื้อแดง ยังไม่ได้ลงไปดูปัญหาความรุนแรงที่เกิดกับภาคใต้เลย ถามจริงๆ ทำไมไม่รีบลงไปคะ มีหน้าที่ตรงๆทำไมรอช้า หรือว่ากลัวจะเกะกะการทำงานของเจ้าหน้าที่รัฐ ท่านเป็นรัฐบาลนะต้องทำฟิตหน่อย ใครในนี้มีความคิดเห็นอย่างไรบ้างคะ เห็นตอนหาเสียงก็ไปหลายที่ในภาตใต้ แต่งฮิญาบซะด้วย บลาๆๆๆ แล้วตอนนี้ละคะ หายหัวไปไหน ขอแนะนำท่านยิ่งลักษณ์ หากยืดยาดแบบนี้ปล่อยให้ท่านอภิสิทธิ์เห็นอกเห็นใจคนทุกภาคอย่างทั่วถึง ส่วนท่านนั้นจะรีบทำ รีบโชว์เฉพาะตอนหาเสียง มันไม่ทำให้ตัวเองดูดีขึ้นเลยนะคะ มีแต่ยิ่งทำให้หมดราคาลงไปทุกวัน พูดเพราะเป็นหัวหน้าพรรคที่หลายคนเคยเลือก และพวกเขาจะเลิกเลือกไปตลอดชีวิตเลยแหละถ้ายังฝืนทำตัวอย่างนี้......

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#10 PiginthePot

PiginthePot

น้องเก่า

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:00

หาว่าเค้าแย่งซีน แล้วคุณนางยกปูของคุณหายหัวไปไหน ทำไมไม่เจือกไปตั้งแต่เมื่อวานล่ะครับ หน้าที่ของท่านเต็มๆ นะนั่น

#11 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:02

ควรจะไปถามนางยกเพรตตี้ของสาวกเสื้อแดงดีกว่าไหมว่ายังมีจิตสำนึกของความเป็นคนอยู่หรือเปล่า
ถ้าคิดว่าการไปเป็นเพรตตี้เปิดงานนุ่นนั่นนี่คือสิ่งที่สำคัญที่สุดของคนเป็นผู้นำบอกได้เลยว่าไม่สมควรจะดำรงตำแหน่งผู้นำอีกต่อไป
เคยลำดับความสำคัญของภารกิจที่ตัวเองจะทำบ้างหรือเปล่า ตัวเองไม่คิดจะไปเหลียวแลชาวบ้าน แล้วทำไมคนอื่นเขาไปต้องมาด่าเขาละ
ถ้ายังคิดไม่ได้ก็ลาออกไปอยู่บ้านเลี้ยงลูกเลี้ยงผัวซะเถอะ
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#12 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:03

ผมสงสัยว่า นายก ผู้มีหน้าที่และผุ้เกี่ยวข้องทางด้านความมั่นคง ไปมุดรูปปูอยู่ที่ไหนครับ? ปล่อยให้มิสเตอร์อภิสิทธิ์ลงไแย่งซีนแล้ว รู้จักกระดกดาก ไปดูแลบ้างนะครับ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#13 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:07

"มาร์ค"นำทีมส.ส.ตรวจลีการ์เด้น เตรียมยื่นกระทู้ถามรัฐบาล หามาตรการป้องกัน

http://www.pantip.co...1908129.html#20

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#14 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:10

นางยกไม่ว่าง ไปเปิดสายการผลิตให้ฮอนด้าอยู่

Edited by จอมโจรคิด, 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:10.

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#15 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:11

อภิสิทธิ์อาจไม่ดีขึ้น แต่ e-นางยกและเพื่อทุย เลวลง

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#16 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:12

คนเจ็บ คนตาย บ้านเรือนเสียหาย สภาพเศรฐกิจแย่ลงทันที่ คุณไม้ถูพื้นไม่รู้สึกอะไรบ้างหรือครับ

แต่มามีอารมณ์กับคุณอภิสิทธิื์ ที่ลงมาไต่ถาม ดูแล ราษฎรที่เลือกพรรค ปชป. แล้วมันผิดตรงไหนครับ

หรือว่าบ้านคุณเกิดเรื่อง ยิ่งลักษณ์ ไม่ลงมา สส. คนอื่นก็ห้ามลงมาดูแล ฮา วะ ฮา

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#17 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:13

ก็ดีไม่ีใช่เหรอที่ช่วยๆกันดูแล บ้านเมืองเราจะได้ดีสักที มั่วแต่โทษกันไป โทษกันมา

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#18 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:15

เจ้าของกระทู้ วันๆ คิดอยู่แต่ว่าคนอื่นเขาสร้างภาพเหมือนนายหญิงตัวเองเหรอครับ
ผมก็เห็นด้วยนะที่อภิสิทธิ์ลงไปมันก็ไม่ได้ทำให้อภิสิทธิ์ดีขึ้น
แต่เขาลงไปเยี่ยมประชาชน ไปดูสภาพในพื้นที่จริง ซึ่งเป็นหน้าที่ของผู้แทนปวงชน
ถ้าไม่ไป ก็คงมีคนหาว่าใจดำ ไม่ยอมไปช่วยเหลืออีก
อภิสิทธิ์ ทำหน้าที่ของตัวเอง คงไม่ต้องสนใจพวกปากหอยปากปูหรอกครับ
โดยเฉพาะพวกที่ติฉินนินทาในทางที่ไม่สร้างสรรค์
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#19 tigermao

tigermao

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:16

เอาตามตรงเลยนะ เป็นฝ่ายค้าน ลงได้ลงไปครับ.. คงไม่เดือดร้อน จนท.

#20 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:20

ผู้บริสุทธิ์เสียชีวิต บาดเจ็บสาหัสหลายคน รุกเข้ามาถึงหาดใหญ่แล้วด้วย
ขอแสดงความห่วงใยพี่น้องทางใต้ทุกท่าน .....สวดมนต์ช่วยให้พระศรีรัตนตรัยคุ้มครองค่ะ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#21 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:22

คุณจะคิดเห็นยังไงก็เรื่องของคุณ ไอ้รัฐบาลจันทร์ไรแมร่งไม่ทำห่าอะไร วันๆแมร่งมีแต่แดรกๆ ก็สรรเสริญเยินยอกันเข้าไป บอกตรงๆ คุณแม่มโคตรหน้าโง่เลยว่ะ

Edited by Jaimah20, 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:23.

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#22 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:24

ไม่แน่ใจว่าน้องคนที่ทำคลิปนี้ขึ้นยูทูปจะปลอดภัยจากเหตุการณ์ระเบิดมั้ย
จำได้ว่าตอนทำข่าวหาเสียงเขาใส่เสื้อ "คนยะลาไม่เอาระเบิด" และคลิปนี้สะท้อนความรู้สึกของชาวยะลา

ขอแสดงความเสียใจกับทุกท่านที่สูญเสียและให้กำลังใจพี่น้องชาวใต้ทุกคนค่ะ

Mata Vayu

Sirisak Love King ชอบมาก แชร์นะครับ ขอให้น้องและคุณพ่อพร้อมทั้งครอบครัวปลอดภัย
Sarawanee Treesongkiat พระคุ้มครองทุกคนด้วยนะคะ

http://www.youtube.com/watch?v=UcIJZZWpA3I
ประชาธิปไตยต้องพูดได้ ต้องฟังได้ คนที่เชียร์เขา อย่างเราๆ พูดความจริง เขายิ่งต้องฟัง วันนึงเขาจะกลับมาแน่นอนครับ รอยยิ้มหลังที่ประกาศลาออก ผมดูออก ท่านคงหายเหนื่อยซะที ผมเจอแกที่ กทม เกือบ 10 ปีที่แล้ว ตอนผมทำวงานที่ กทม ตอนนั้นแกยังเดินตามท่านชวนอยู่ หน้าใสปิ๊ง วันนั้นที่ยะลา ผมตกใจมากๆ แก่ไปมากๆเลย แกคงเหนื่อยจริงๆครับ
bee1408

เพิ่งมาเห็น ขอบคุณมากๆครับ ผมบอกแล้ว หลายคนถาม ทำไม ผมชี้หน้านายก ผมผิดหวังสิ่งที่เกิดขึ้นในยะลา­และบ้านเมือง แต่ผมเชียร์เขา ประชาธิปไตยจริง ยามที่ผมชี้หน้าบอกท่าน ท่านรับฟัง ผมโออก ผมเสียงดังใส่ แต่ไม่ได้ใช้คำหยาบ แค่ต้องการกระตุ้นครับ ผมเชียร์เต็มที่ ผมชอบ สุดท้าย พ่อผมวิ่งมา ผมยังงเลย แกก็เอาด้วย คนใน 3 จว กำลังระทมอย่างหนักครับ บอกได้คำเดียว และทั้ง ปท ต่อไปนี้ต้องเจออะไรอีกก้ไม่รู้ เราต้องรับมัน งัยก็ขอบคุณทุกๆคนมากๆครับ
bee1408
ดูแล้วเข้าใจ ร้องไห้น้ำตาท่วม ความทุกข์จองคนร่วมชาติพี่น้องของเรา เรารักคุณอภิสิทธิ์ เราต้องการท่าน แต่...ปชช ส่วนใหญ่ของประเทศเขาไม่เอา เขาจะใส่เสื้อสีอื่นที่ไม่ใช่สีไตรรงค์ แต่เราก็ต้องมีกำลังใจก้าวเดินต่อไป ขอให้กำลังใจแก่พี่น้องทุกคน จากชาวหาดใหญ่
mamaauan
น้ำตาซึมครับ อยากร้องไห้ นายกอภิสิทธิ์ ต้องกลับมา คนดีๆ ต้องได้การสนับสนุน
เศร้า กินใจ น้ำตาซึม> ไม่ว่าสถานะการณ์เป็นยังไง พวกเราจะรอคนที่จะมาช่วย มาแก้ปัญหา คลายความทุกข์ ไม่มากก็น้อย ขอหนึ่งแรงใจจากคนๆนี้ส่งไปให้ท่านอภิสิทธิ์ และพี่เจ้าของคลิป>และขอแรงใจกำ­ลังใจ ส่งต่อไปให้คนในจว. ยะลา จว.ชายแดนภาคใต้ ขอให้มีกำลังใจ ยืนหยัดต่อไปให้ผ่านพ้นเรื่องร้ายๆ (ผมยังคิดว่า พวกเราและประเทศของเรายังไม่สิ้­นคนดี คนดีย่อมไม่มีวันตาย)
xzytecool
เป็นคลิปที่ซึ้งมาก อดทนไว้นะคะ คน3จังหวัด เขาจะต้องกลับมา!!!
Jinsa33
โชคยังดีที่ประเทศไทยมีอภิสิทธิ­์ครับถึงผลการเลือกตั้งจะผิดหวังแต่พวกเราก็ยังหวังว่าซักวัน คุณอภิสิทธิ์จะได้บริหารประเทศอ­ย่างเต็มที่ ถึงตอนนั้นโชวฝีมือให้ พวกที่ดีแต่ต่อว่า ให้หงายเลยนะครับ..
zad9999
ผมยืนยันได้เลยครับว่าเจ้าของคลิปนี้เท่ห์มาก ทำทุกอย่างเพื่อที่จะทำให้ยะลาบ้านเกิดของตัวเองกลับมาสงบสุขเห­มือนเดิม ผมดูกี่ครั้งก็น้ำตาซึมทุกครั้ง
porchor1
คุณเท่ห์มากค่ะ ขนาดต้องอยู่ท่ามกลางความไม่สงบ คุณยังให้กำลังใจพี่มาร์ค เนื้อหาช่วงแรกเกือบปิดคลิป แต่พอเห็นคุณยืนจับมือพี่มาร์ค น้ำตาร่วง ขอบคุณนะคะคลิปง่ายๆ แต่ทำให้น้ำตาไหลได้ทุกครั้งที่­ดู สู้สู้นะคะ
ขอกอดคนทำ VDO นั้ได้ไหมคะ .........
ซึ้งมากๆๆ สักวันสุภาพบุรุษตัวจริงคนน​ี้จะกลับมาอย่างสง่างาม กว่าเดิม...เคียงข้าง เป้นกำลังใจ ใต้ฟ้า และอุดมการณ์เดียวกัน ด้วยใจด้วยกัน

psnoknaka
ดูแล้วเข้าใจ ร้องไห้น้ำตาท่วม ความทุกข์จองคนร่วมชาติพี่น้องข­องเรา เรารักคุณอภิสิทธิ์ เราต้องการท่าน แต่...ปชช ส่วนใหญ่ของประเทศเขาไม่เอา เขาจะใส่เสื้อสีอื่นที่ไม่ใช่สี­ไตรรงค์ แต่เราก็ต้องมีกำลังใจก้าวเดินต­่อไป ขอให้กำลังใจแก่พี่น้องทุกคน จากชาวหาดใหญ
mamaauan

คลิปหลักฐานปล้นประเทศไทยเรื่องพลังงาน ถึงแสนคลิกแล้ว ผิด แม้วมาร์คนั้นละแต่คลิปชาบูมาร์ค แค่พันเอง 555555555

ปลมาร์คผิดที่ไม่เลิก mou44 ไม่ทวง ปตท คืน มีอํานาจไม่ยอมปฏิรูปการเมืองมาเก่งแต่เห่าว่าจะปฏิรูปนู้นนนี่เมื่อวานแล้วตอนมีอํานาจทําหอกไรถ้ากลับมาเป็นรัฐบาลในแบบ มีห้อยนปลาไหล สุวัจน์อีกผมจะไม่มีวันยอมรนับเพราะพวกนี้หิวเงินมากกว่าชาติ และกลายเป็นลิ่วล้อแม้วไปแล้วสําหรับห้อย ปลาไหลสุวจัน์ทางเดียวคือไล่มันทุกพรรคปฏิรูปล้างประเทศครั้งใหย๋

แดรกกันมาทุกรัฐบาล ปชป ชวน มาร์ค แม้ว บรรหาร ชวลิต เหรี้ยทั้งนั้นแหละครับ..รุ้ไว้­เลยมีแต่สร้างภาพ
Diizco1 11 ชั่วโมงที่ผ่านมา

ต้องตั้งกล่องบริจาคแดรกหรือครับ ถึงจะได้ใจแพศ

Edited by Jaimah20, 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:24.

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#23 bird

bird

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:26

พวกคุณนี่ก็แปลก....

เมื่อวาน (31 มีค.55) ก็โพสต์ตำหนิ ต่อว่า

http://webboard.seri...99/page__st__50

Alconolism เมื่อวาน, 20:12

ต้องให

นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ จะนำทีมปชป. ลงมาเยี่ยมประชาชนและข้าราชการที่ได้รับผลกระทบจากระเบิดในเวลา 07.30 น.วันที่ 1 เม.ย.ทั้ง 3 จุด

นายกฯ ตัวจริง ไม่ทิ้งกัน

นายเจือ ราชสีห์ สส.สงขลา ปชป. เปิดเผยว่าเหตุคาร์บอมส์ที่ จ.ยะลา ปัตตานี และเหตุระเบิดที่ในโรงแรมกลางเมืองหาดใหญ่ ทางพรรคมีความเป็นห่วงสวัสดิภาพของประชาชนและข้าราชการ
Mark Fan Club

ต้องให้ระเบิดก่อน ค่อยลงไป ชาวบ้านเขาเลือกพรรคคุณแท้ๆ ไม่ดูแล พอเกิดเหตุขึ้นมา เอาคนเจ็บตา่ยมาหากินเรียกคะแนนเสียงเข้าตัว ลงไปหาชาวบ้านทุกที โถ่ ...2ปี4เดือน ทำอะไรอยู่ เหมาะเป็น สส.ที่หากินกับคนเจ็บตายจริงๆ

มาวันนี้ก็ตำหนิอีก....

สรุป..จะเอายังไง...ไม่ไปก็ผิด...ไปก็ผิด...

นอกจากจะไม่รู้จักกาละเทสะ แล้วยัง สองมาตรฐานจริง ๆ

Edited by bird, 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:26.

#24 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:28

พอดี ท่านอภิสิทธิกินเงินเดือนจากภาษีประชาชน ถึงไม่ใช่หน้าที่โดยตรง แต่ท่านก็พยายามทำ ไม่เหมือนเจ้าหน้าที่โดยตรง เฮ้ยยยย ฝ่ายความมั่นคงอยู่ไหน ไสหัวลงไปใต้สักที

ไม้ถูพื้น ธรรมดา เราก็ว่าเสื้อแดงไม่ค่อยดีแล้วนะ แต่เจอเสื้อแดงอย่างคุณยอมรับสนิทใจเลยว่า แดงมันชั่วจริงๆ

#25 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:31

รายงานข่าวว่าความเสียหาย ที่สามารถสรุปในเบื้องต้น พบว่ามีผู้เสียชีวิตในจุดเกิดเหตุ 5 ราย ชาย 4 หญิง 1 และมีการแจ้งชื่อผู้สูญหายอีก 4 ราย ส่วนผู้ได้รับบาดเจ็บได้ถูกนำตัวส่งโรงพยาบาล บาดเจ็บสาหัสพักรักษาตัวอยู่ในห้อง ICU 4 คน ได้รับบาดเจ็บและต้องนอนพักรักษาตัวที่โรงพยาบาล 41 คน และยังมีผู้รับบาดเจ็บเล็กน้อยที่แพทย์อนุญาตให้กลับบ้านได้ประมาณ 300 คนเศษ ยังมีความเสียหายในส่วนของรถยนต์ ซึ่งจอดอยู่บริเวณที่จอดรถชั้นใต้ดินห้างลีการ์เดนพลาซ่าประมาณ 200 คันถูกเพลิงไหม้

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เนื่องจากชั้นใต้ดินชั้นที่ 5 ของห้างสรรพสินค้ายังมีความร้อนสูงมาก จนไม่สามารถดำเนินการค้นหาต่อได้ เจ้าหน้าที่กำหนดที่จะดำเนินการค้นหาต่อทันที เมื่ออุณหภูมิลดลง โดยเฉพาะบริเวณชั้นใต้ดินเป็นลานจอดรถของห้างฯ ตัวตึกพบรอยร้าวได้ยุติการค้นหาผู้ได้รับบาดเจ็บ และผู้เสียชีวิตแล้ว

เฮ้อ.......หมดคำพูดกับเจ้าของกระทู้จริง

#26 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:36

ชาวหาดใหญ่ยินดีต้อนรับท่านอภิสิทธิ์ฮะ ส่วนอีปูไม่ต้องลงไปก็ได้

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#27 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:37

พวกเราไม่ต้องการนายกพริตตี้ ไม่ต้องการนางโพย
เหตุการณ์ร้าย ๆ ในภาคใต้เริ่มจากพี่ชายของนางโพย

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#28 notcomeng

notcomeng

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:42

ขอลงชื่อไว้อาลัยให้ จขกท ครับ :( :( :(

#29 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:42

คิดได้เน๊อะ อยากถามกลับซุปเปอร์ม็อย "DNA เหรี๊ย ๆๆๆ นี้ ท่านได้แต่ใดมา??? จึงคิดได้อับปะรี จางราย เยี่ยงนี้"
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#30 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:43

ระหว่าง ฝ่านค้านที่ทำงานแย่งซีนรัฐบาล กับ ฝ่ายค้านที่เล่นการเมืองข้างถนน

อย่างน้อยๆ ประเทศก็ได้ประโยชน์จากการแย่งซีนมากกว่า ม๊อบกลางถนนว่ะ

#31 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:43

Mata Vayu

bee1408

bee1408
mamaauan
xzytecool
Jinsa33
zad9999
porchor1

psnoknaka
mamaauan

คลิปหลักฐานปล้นประเทศไทยเรื่องพลังงาน ถึงแสนคลิกแล้ว ผิด แม้วมาร์คนั้นละแต่คลิปชาบูมาร์ค แค่พันเอง 555555555

ปลมาร์คผิดที่ไม่เลิก mou44 ไม่ทวง ปตท คืน มีอํานาจไม่ยอมปฏิรูปการเมืองมาเก่งแต่เห่าว่าจะปฏิรูปนู้นนนี่เมื่อวานแล้วตอนมีอํานาจทําหอกไรถ้ากลับมาเป็นรัฐบาลในแบบ มีห้อยนปลาไหล สุวัจน์อีกผมจะไม่มีวันยอมรนับเพราะพวกนี้หิวเงินมากกว่าชาติ และกลายเป็นลิ่วล้อแม้วไปแล้วสําหรับห้อย ปลาไหลสุวจัน์ทางเดียวคือไล่มันทุกพรรคปฏิรูปล้างประเทศครั้งใหย๋

แดรกกันมาทุกรัฐบาล ปชป ชวน มาร์ค แม้ว บรรหาร ชวลิต เหรี้ยทั้งนั้นแหละครับ..รุ้ไว้­เลยมีแต่สร้างภาพ
Diizco1 11 ชั่วโมงที่ผ่านมา

คนนี้ก็เหมือนกัน ไม่พัฒนาเลย :angry:

ใครจะสร้างหรือไม่สร้างภาพก็ตามทีเหอะ แต่คณควรจะเห็นอกเห็นใจคนเกิดเหตุบ้าง

ไม่ใช่มีปากสักแต่พูด แบบไม่มีหูรูดแบบนี้

#32 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:45

ก็แล้วนายกมันกล้าลงไปมั๊ยล่ะ

#33 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:46

ไม้ถูพื้นยังไม่เข้าใจกลยุทธของอภิสิทธิ์
จากบทเรียนพื้นที่น้ำท่วม
ลองว่ามาร์คลงพื้นที่ตรงไหน
วันรุ่งขึ้น นางนกแก้วจอมกลวงต้องไปเสนอหน้าซ้ำรอย
ต้องไปให้ยิ่งใหญ่มากกว่า ทุ่มมากกว่า

ลองถ้ามาร์กไม่ไป...นางนกแก้ว ก็ไม่มีกระดิกหรอก

ปล ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งกับผู้บาดเจ็บ ผู้สูญเสียทุกท่านค่ะ
ขอวิญญาณผู้จากไปจงไปสู่สุคติ

#34 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:13

เห็นอีปูไปทำหน้าโง่ที่ฮอนด้าตอนเช้า. นักข่าวถามเรื่องระเบิด. ปากสั่นเชียว. บอกว่ารู้กลุ่มแล้วด้วย555. นี่ก็เก่งเกิน

พวกนี้ทำเป็นอวดเก่ง
แต่ไม่รู้จักแต่เองแค่นั้นเองว่าพี่่แม้วเลวขนาดไหน

#35 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:27

ถ้า จขกท. เรียกการลงไปดูความเสียหายจากเหตุความวุ่นวาย และการไปเยี่ยมประชาชนว่าแย่งซีน
ก็ขอความกรุณาไปเรียกร้องให้นายกฯปูของเหล่าหมู่มวลสาวกเสื้อแดง รีบลงไปดูแลพื้นที่ด้วยตนเอง
อย่าเอาแต่สั่งให้คนโน่นคนนี่ลงไป เหตุการณ์รุนแรงระดับนี้แล้ว ต้องลงไปสั่งการด้วยตัวเองแล้ว

ปล. 3 บรรทัดพอดี :lol:
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#36 อิสระในกรอบ

อิสระในกรอบ

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:53

ผู้ใดไม่ถูกนินทาในโลกไม่มี ทำตามหน้าที่ของตนดีที่สุด

#37 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:54

แหม..มันจะเก่าไปมั้ยเนี่ย
หมากฝรั่ง ตรานกแก้ว..

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#38 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:10

นิรนาม นิรันดร

11 นาทีที่แล้ว

นายกฯปู ต่างกับ สก๊อย ตรงทีสก๊อย พุงไม่ปลิ้นเป็นหมูสามชั้น...แหวะ.

#39 TH_BorderBoy

TH_BorderBoy

สมาชิกใหม่มาก

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:33

คงเหมือนตอนเรือน้ำตาลล่มที่อยุธยานั่นแหละ
นางโพยรีบเสนอหน้าเชียว เกี่ยวไรกะเค้า

อย่าพูดเลยดีกว่า เข้าตัวหมด
ข้าวของแค่ขึ้นราคา อย่าเรียกว่าของแพง เดี๋ยวเสื้อแดงเขาเคืองเอา

#40 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:36

หุบปากโสมมของเอ็งซะไอ้ม็อบ แล้วลองลงมาใต้ มาสูดดมกลิ่นความกลัว ความเจ็บปวด ของคนยะลา
ความห่วงใยจริงใจ จากคนร่วมแผ่นดิน มีค่าต่อพวกเขาเสมอ ถึงแม้พวกเขาจะตีค่าตัวเองเป็นศูนย์ไปแล้ว
ในใจอันเสื่อมทรามของม็อบไม่เคยคิดเป็นห่วงพวกเขา แต่ม็อบก็ไม่ควรเอาการเมือง ไปลากโยงคนที่ห่วงใยพวกเขา
ลงมาสนองความพล่อยสถุนแห่งปาก สนองตัณหาความเกลียดชังทางการเมืองแห่งม็อบ มันไม่ได้สื่อว่าม็อบโตเป็นคนดีเลย
สถานการณ์ที่รุนแรง เจ็บตาย หวาดกลัว ของคนในพื้นที่ ไม่ใช่เรื่องสนุกปากที่หัวเผือกหัวมันอย่างเอ็งจะเข้าใจได้ง่ายๆ
สงบปากสงบคำซะ หากไม่ใช่เรื่องที่ตัวเองเข้าใจ
ทรุดตัวลงไปขยำขยี้อวัยวะเพศตัวเองเพื่อปลดปล่อยความใคร่ดีกว่า หากจะปลดปล่อยอารมณ์เถื่อนถ่อยด้อยปัญญาทางการเมือง
ที่มันเสมือนเอ็งไม่เข้าใจความรู้สึกของคนที่เขากำลังประสบกับความสูญเสีย ความกลัว ความตาย
มันกลายเป็นว่าเอ็ง กำลังทำให้คนอื่นเห็นสันดานดิบของเอ็งชัดเจนขึ้น
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#41 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:37

รา....ยาม..... โคตรเง่าเผ่าพงศ์วงศ์ตระกูลเจ้าของกระทู้

เรียนผู้ดูแลบอร์ด

ดิฉันขอยอมรับคำตำหนิ และ / การลงโทษของท่านทุกประการ อันเนื่องมาจากคำพูดที่ไม่สุภาพของดิฉันที่ให้กับเจ้าของกระทู้นี้

ขออภัยสมาชิกทุกท่านด้วยค่ะ

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#42 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:38

หาเสียง ไปได้คร๊าาา
น้ำท่วม ไปได้คร๊าาา
เปิดงาน ไปได้คร๊าาา

ระเบิด กลัวตายคร๊าาา

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#43 SACRIFICE

SACRIFICE

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:40

ขอโทษนะคะ ดิฉันคิดว่าคุณคงเป็นลูกผู้ชาย และก็โตแล้ว มีวุฒิภาวะพอสมควรตามอายุ

จะแสดงหรือโพสต์ข้อความอะไร ขอความกรุณาคิดให้รอบคอบก่อน

คิดถึงใจเขาใจเรา ถ้าเป็นคุณหรือครอบครัวโดนเหตุการณ์ร้ายแรงแบบนี้จะเป็นอย่างไรบ้าง

อย่าเผยธาตุแท้ในใจให้เขารู้เลยค่ะว่าคุณได้รับการอบรมดูแลสั่งสอนมาอย่างไร

ด้วยความเคารพ คนเราไม่พูดไม่รู้หรอกว่าเป็นคนยังไง แต่พออ้าปากพ่นวาจาออกมา มันทำให้ตัวคุณด้อยค่าลงทันทัน ไม่มีใครดูถูกคุณ นอกจากตัวคุณเองคนเดียว

เห็นด้วยครับ การแสดงความเป็นห่วงและลงพื้นที่ไปช่วยผู้ประสบภัย อาจไม่ใช่แค่การสร้างภาพ
แต่ยังสามารถให้กำลังใจ และสามารถช่วยรัฐบาลในเรื่องของคำแนะนำในฐานะหัวหน้าฝ่ายค้าน
คุณอาจจะเอาคำแนะนำไปใช้เพื่อให้เป็นประโยชน์ต่อประชาชนของชาติก็ได้
และอีกอย่างมันก็เป็นหน้าที่ของผู้แทนประชาชนโดยตำแหน่งอยู่แล้ว

Edited by SACRIFICE, 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:41.

THE ONLY THING WORSE THAN LOSING, IS QUITTING.

#44 ด๋อยแทง

ด๋อยแทง

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:46

เอาไปแปะทีสิ

"ทำดีแล้วโดนด่า ไม่ทำ5แล้วด่าคน"

#45 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:54

ผมว่าต้องทำความเข้าใจตำแหน่งนายกรัฐมนตรีให้ดีนะครับ คนเป็นนายกนี่
ภาระกิจล่วงหน้าจะยาวมาก ไม่ว่าใครมาเป็นนายกก็ตาม ดังนั้น การจะเข้าไป
ดูเหตุการณ์ใดเหตุการณ์หนึ่งนั้นมันไม่ค่อยจะสามารถทำได้ทันทีหรือรวดเร็ว
เหมือนเป็นฝ่ายค้าน ผมเองยังคิดว่านายกนกแก้วไม่ลงไปดูเหตุการณ์เราก็อย่า
เพิ่งด่วนไปตำหนิติติง เรื่องแบบนี้มันต้องดูว่าเขาสนใจหรือไม่มากกว่ามองว่า
ลงไปหรือไม่ลงไป
สมัยคุณอภิสิทธิ์เป็นนายก ก็ลงไปดูเหตุการณ์ แต่ไม่ได้ลงไปทันทีเพราะมันมี
ภารกิจของนายกที่ต้องจัดการอยู่ และบางเหตุการณ์ก็ไม่มีความจำเป็นต้อง
ลงไปดูก็ได้ ผู้ที่นำเอาเรื่องนี้มาพูดตำหนิติติงนั้น ผมเห็นมีอยู่กลุ่มเดียวคือ
ASTV ซึ่งก็พูดลักษณะนี้มานานแล้วทุกเรื่องว่าตอนเป็นรัฐบาลไม่ทำตอนเป็น
ฝ่ายค้านจะมาทำ ผมว่าก็พูดไปเถอะครับ เพราะคนที่เขาได้ยินได้ฟังแล้วเขาก็
ประเมินได้สองกรณี คือ คุณมีอคติ หรือ คุณไม่รู้เรื่องภารกิจของนายกรัฐมตรีกับ
หัวหน้าฝ่ายค้าน ว่ามันแตกต่างกันอย่างไร

#46 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:54

คนมันจะด่าต่อให้ทำดีก็หาเรื่องมาด่าได้ทุกเม็ด คนมันจะชมต่อให้ไม่มีอะไรดีก็ยังหาเรื่องมาชมได้

พี่หมากลงพื้นที่สาวกเผาไทยกด่าหาว่า "ลงไปทำไม ทำให้จนท. ลำบาก สร้างภาพ ฯลฯ"
สงสัยต้องเอาแบบป้าปูละมั้งไปญี่ปุ่นก็หอบลูกเอาไปฝากสถานทูตเลี้ยง+พาไปเที่ยว ไม่เพิ่มภาระแก่จนท. เล้ยยยย

ส่วนป้าปูไม่ลงพื้นที่ สาวกเผาไทยก็ยังหามุมมาแก้ตัวให้ป้าปูได้ บ้างก็ว่า "โถ..น่าสงสารทำงานหนักท่าจะอดนอน
ให้เขาได้หายใจหายคอบ้างเถอะ" บ้างก็ว่า "นายกฯ ยังมีภารกิจอื่นสำคัญกว่ามาก ไมได้ว่างๆ เหมือนฝ่ายค้านที่
วันๆ จ้องจับผิดชาวบ้านรีบชิงตัดหน้าลงพื้นที่เพื่อแย่งซีนนายกฯ หรอก"

ไม่รู้ว่าเป็นเสื้อแดงนี่ต้องควักสมองทิ้งก่อนเป็นด้วยหรือเปล่าถึงมองอะไรทุกอย่างบิดเบี้ยวเกินกว่าตรรกะมนุษย์ธรรมดาไปหมด

ปล. กลับกัน ถ้าป้าปูเป็นฝ่ายค้านพี่หมากเป็นนายกฯ สาวกฯเผาไทยคงจะไม่ด่าฝ่ายค้านแบบนี้แต่จะแต่หันกลับมา
ด่ารัฐบาลว่าลงพื้นที่ช้าแล้วชมฝ่ายค้านแทน สาวกเผาไทยหลายมาตรฐานที่สุดใน 3 โลกอยู่แล้วคอนเฟิร์ม!!

#47 น้ำหวาน

น้ำหวาน

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:59

สิ่งที่ท่านมาร์คทำดีไหม!! ผมว่าท่านก็ทำดีที่สุดแล้วนะ อีกซักพักท่านนายกฯคงจะไปด้วยนะครับ
นักการเมืองต้องกราบกรูซิ ไม่ใช่ให้กรูไปกราบนักการเมือง

#48 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:00

ย้าย สวิน เปลี่ยนสี เลขา สมช. (สภาความมั่นคงแห่งชาติ) แล้วเอาตำรวจที่เป็นคนของทักษิณเข้าไปแทน...แล้วไหนล่ะผลงาน

ไอ้เหลี่ยมมันก็เอาแต่พวกมาทำงานโดยไม่สนใจฝีมือ
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#49 มารุจัง

มารุจัง

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:36

ถึง จขกท. อย่าเอาสันดานตัวเอง ไปคิดว่าคนอื่นเหมือนตัวเอง
นายกที่คุณเลือกไม่คิดจะทำงาน ก็ไม่มีสิทธิ์ไปด่าคนอื่น
หากคนดีเกรงกลัวและท้อถอย คนเลวก็จะยิ่งเหลิงวางอำนาจบาตรใหญ่Forum rules!- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

#50 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:51

ตั้งกระทู้ห่วยๆทิ้งไว้ให้คนเข้ามาด่า แล้วมันก็หนีไปมุดใต้กระโปรงนายกหญิงตามเคย
ถ้ามาตั้งกระทู้ทิ้งไว้ไม่รับผิดชอบแบบนี้อีก ขอบอยคอตล๊อกอินนี้ ไอ้ไม้ถูพื้น
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ