Jump to content

- - - - -

ท่านอภิสิทธิ์ครับ แย่งซีนแบบนี้ไม่ได้ทำให้ตัวเองดีขึ้นหรอกนะครับ !!!

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
116 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 Ixora

Ixora

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:58

ผมว่าต้องทำความเข้าใจตำแหน่งนายกรัฐมนตรีให้ดีนะครับ คนเป็นนายกนี่
ภาระกิจล่วงหน้าจะยาวมาก ไม่ว่าใครมาเป็นนายกก็ตาม ดังนั้น การจะเข้าไป
ดูเหตุการณ์ใดเหตุการณ์หนึ่งนั้นมันไม่ค่อยจะสามารถทำได้ทันทีหรือรวดเร็ว
เหมือนเป็นฝ่ายค้าน ผมเองยังคิดว่านายกนกแก้วไม่ลงไปดูเหตุการณ์เราก็อย่า
เพิ่งด่วนไปตำหนิติติง เรื่องแบบนี้มันต้องดูว่าเขาสนใจหรือไม่มากกว่ามองว่า
ลงไปหรือไม่ลงไป
สมัยคุณอภิสิทธิ์เป็นนายก ก็ลงไปดูเหตุการณ์ แต่ไม่ได้ลงไปทันทีเพราะมันมี
ภารกิจของนายกที่ต้องจัดการอยู่ และบางเหตุการณ์ก็ไม่มีความจำเป็นต้อง
ลงไปดูก็ได้ ผู้ที่นำเอาเรื่องนี้มาพูดตำหนิติติงนั้น ผมเห็นมีอยู่กลุ่มเดียวคือ
ASTV ซึ่งก็พูดลักษณะนี้มานานแล้วทุกเรื่องว่าตอนเป็นรัฐบาลไม่ทำตอนเป็น
ฝ่ายค้านจะมาทำ ผมว่าก็พูดไปเถอะครับ เพราะคนที่เขาได้ยินได้ฟังแล้วเขาก็
ประเมินได้สองกรณี คือ คุณมีอคติ หรือ คุณไม่รู้เรื่องภารกิจของนายกรัฐมตรีกับ
หัวหน้าฝ่ายค้าน ว่ามันแตกต่างกันอย่างไร

เห็นด้วยอย่างยิ่ง

โธ่เอ๊ย ก็แค่พวก ตอแหล หัวหด กระสันอยากบริหาร แต่ทำงานไม่เป็น
โง่อย่างเดียวเลือกคนแบบนี้เขามาไม่ได้นะเนี่ย
คนเลือกยังไง ก็ได้คนแบบนั้นเข้ามา ภูมิใจมากๆ กันเลยใช่มั้ยคร้า...

Edited by Ixora, 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:58.

...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#102 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:45

ภาระกิจนางยกฯ มีแต่โชว์ตัว เปิดป้าย ฯลฯ เวลาจัดสเก็ตด้วน เค้ามีเผื่อเวลาสำหรับสถานการณ์ฉุกเฉินอยู่แล้วว่ะ แก้ตัวซะไม่เหลือผ้าผ่อนแล้ว
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#103 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:32

เราลองย้อนไปถ้า มาร์กชั่งไข่ไม่ลงไปดู คิดว่ากระทู้นี้จะออกมาแนวไหนกันเอ๋ย

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#104 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:44

ผมว่าต้องทำความเข้าใจตำแหน่งนายกรัฐมนตรีให้ดีนะครับ คนเป็นนายกนี่
ภาระกิจล่วงหน้าจะยาวมาก ไม่ว่าใครมาเป็นนายกก็ตาม ดังนั้น การจะเข้าไป
ดูเหตุการณ์ใดเหตุการณ์หนึ่งนั้นมันไม่ค่อยจะสามารถทำได้ทันทีหรือรวดเร็ว
เหมือนเป็นฝ่ายค้าน ผมเองยังคิดว่านายกนกแก้วไม่ลงไปดูเหตุการณ์เราก็อย่า
เพิ่งด่วนไปตำหนิติติง เรื่องแบบนี้มันต้องดูว่าเขาสนใจหรือไม่มากกว่ามองว่า
สมัยคุณอภิสิทธิ์เป็นนายก ก็ลงไปดูเหตุการณ์ แต่ไม่ได้ลงไปทันทีเพราะมันมี
ภารกิจของนายกที่ต้องจัดการอยู่ และบางเหตุการณ์ก็ไม่มีความจำเป็นต้อง
ลงไปดูก็ได้ ผู้ที่นำเอาเรื่องนี้มาพูดตำหนิติติงนั้น ผมเห็นมีอยู่กลุ่มเดียวคือ
ASTV ซึ่งก็พูดลักษณะนี้มานานแล้วทุกเรื่องว่าตอนเป็นรัฐบาลไม่ทำตอนเป็น
ฝ่ายค้านจะมาทำ ผมว่าก็พูดไปเถอะครับ เพราะคนที่เขาได้ยินได้ฟังแล้วเขาก็
ประเมินได้สองกรณี คือ คุณมีอคติ หรือ คุณไม่รู้เรื่องภารกิจของนายกรัฐมตรีกับ
หัวหน้าฝ่ายค้าน ว่ามันแตกต่างกันอย่างไร

นายกฯ กล่าวว่า "ขอเรียนว่าอยากไป แต่ที่ยังไม่ตัดสินใจไป เนื่องจากวันนี้กำลังของเรามีจำกัดต้องกระจายไปหลายจังหวัด ถ้าตนเองลงไปจะต้องแบ่งเจ้าหน้าที่ส่วนหนึ่งมาดูแลความปลอดภัย จะทำให้เจ้าหน้าที่ทำงานลำบากขึ้น คิดว่าเราอยู่บัญชาการและประสานงานตรงนี้ดีกว่า"

เหตุผลของท่านนายกฯ ปู ไม่ได้เกี่ยวกับการติดงาน ติดธุระ หรือ เข้าโรงแรมเลยครับ
ดันไปคิดซะว่า ท่านเองเป็นตัวภาระ ซะอย่างนั้น :mellow:

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#105 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:49

ไม่ว่าด้วยเหตุผลในภารกิจใดๆของนายกผมยังพอเข้าใจและรับได้
ไม่เกืียวกับอภิสิทธิ์ลงไปปลอบขวัญชาวใต้

แต่ที่รับไม่ได้และรังเกียจ คือไอ้ม็อบ ไอ้คนตั้งกระทู้นี้
ที่ลากโยงเอาสวะในใจตัวเองออกมาเล่นบน ความเป็นความตาย
และที่พึ่งทางใจ ของคนใต้
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#106 samepong

samepong

ขาประจำ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:53

เอาตามตรงเลยนะ เป็นฝ่ายค้าน ลงได้ลงไปครับ.. คงไม่เดือดร้อน จนท.

ไม่รู้อย่าพูด เจ้าหน้าที่ ทำกันหามรุ่งหามค่ำ เก็บซากบ้านเรือน คนเดินไปเดินมาจากถนนที่คึกคักมา กลายเป็นมืดสนิทเดินไปเดินมามีแต่ความหดหู่

จนท เค้าเดือดร้อนอยู่แล้ว เหนื่อยด้วย ชาวบ้านบริจาคข้าวปลาอาหาร ให้จนท. ไม่ขาดสาย คนไม่รู้หัวอกคนพื้นที่ กรุณาอย่ามาแสดงความเห็นแบบรู้มากดีกว่าครับ
รัฐธรรมนูญไม่ใช่ ประชาธิปไตย ความเสมอภาคบนหลักการที่ถูกต้องต่างหากคือ ประชาธิปไตยรัฐธรรมนูญไม่สามารถสร้างประชาธิปไตยได้ คนที่ใช้รัฐธรรนูญต่างหากจะเป็นผู้สร้างประชาธิปไตย

#107 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:20

ถ้านายกมีคิวแน่น ก็ไม่ต้องลงไปก็ได้ แต่อธิบายเหตุผลให้มันดีๆ หน่อยไม่ได้เหรอ แล้วมันเรื่องอะไรที่ต้องไปว่าคนอื่น

#108 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:45

นายกฯ กล่าวว่า "ขอเรียนว่าอยากไป แต่ที่ยังไม่ตัดสินใจไป เนื่องจากวันนี้กำลังของเรามีจำกัดต้องกระจายไปหลายจังหวัด ถ้าตนเองลงไปจะต้องแบ่งเจ้าหน้าที่ส่วนหนึ่งมาดูแลความปลอดภัย จะทำให้เจ้าหน้าที่ทำงานลำบากขึ้น คิดว่าเราอยู่บัญชาการและประสานงานตรงนี้ดีกว่า"

เหตุผลของท่านนายกฯ ปู ไม่ได้เกี่ยวกับการติดงาน ติดธุระ หรือ เข้าโรงแรมเลยครับ
ดันไปคิดซะว่า ท่านเองเป็นตัวภาระ ซะอย่างนั้น :mellow:

555 วันรุ่งขึ้นทนไม่ไหว...หันหัว กระทันหัน...

แจกแหลก...

:)

#109 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:51

จีนยังนึกว่าอภิสิทธิ์เป็นนายกเลย :lol:

"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#110 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:55

หัวหน้าฝ่ายค้าน จะลงไปเยี่ยม ไปดูแล คนที่เลือกเค้ามา ก็ผิดด้วย
แต่พอเค้าไปมัลดิฟ แค่ 2 วัน โห ทั้ง สส ควายแดง ทั้งพวกควายแดงทั้งหลาย ออกมาด่ากันไฟแล่บ ว่าไม่อยู่ช่วยดูแลชาวบ้านน้ำท่วม ถึงขนาดจ้างนักข่าวต่างชาติ มาเขียนด่าอภิสิทธิ์

พอตอนนี้ไปหาชาวบ้าน กลับบอกว่า แย่งซีนอีปู

เออ อภิสิทธิ์ ทำอะไรก็ผิดเว้ยเฮ้ย

Edited by Bookmarks, 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:56.

#111 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:56

คุณนั่นเเหละไปยุ่งอ่ะไรกับเขาด้วย มือไม่พายเอาเท้าราน้ำของเเท้เลยนะเนี่ย
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#112 Superb_Mob

Superb_Mob

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:47

แหมๆๆๆ...........จะด่าผมก็ด่าตรงๆ ไปเลย โทษฐานที่ไม่อวยท่านอภิสิทธิ์ศาสดาของพรรคแมลงสาป :D :lol: ไม่ต้องมายัดเยียดข้อหาเอาความสูญเสียของชาวบ้านมาเล่น อ่านเกิน 3 บรรทัดหรือยังว่าผมพาดพิงพูดถึงผู้สูญเสีย และเสียหาย ผมพูดถึงแต่การกระทำของเสี่ยมาร์คคนเดียว แต่กลับเป็นคนดีเลิศประเสริฐศรีอย่างสลิ่มในบอร์ดนี้ที่พยายามยัดเยียดและโยงประเด็นเข้ามา ซึ่งก็เป็นคนดีพวกเดียวกันที่เอาความตายของพวกเสื้อแดงมาหัวเราะชอบใจ และซะใจ ตอนสลายการชุมนุม จำกันได้มั้ยช่วงที่เกิดอุบัติทางรถยนต์กับม๊อบเสื้อแดงติดกัน 3-4 วัน ทำให้มีผู้เสียชีวิตหลายคน คนดีเลิศประเสริฐศรีอย่างพวกท่านเล่นข่าวพวกนี้กันอย่างไรบ้าง รู้อยู่แก่ใจ หัดเอากระจกมาส่องหน้าบ้างนะครับ :ph34r: :ph34r: เห็นตรรกะของพวกท่านแล้ว บอกตามตรงเป็นห่วงแทนอนาคตพรรคที่ผมเคยเลือกมาพรรคเดียวในชีวิตจริงๆ :D :lol:
ผมไม่ได้ชอบทักษิณ และเคยแต่เลือก ปชป มาโดยตลอด ปัจจุบันนี้ถ้าจะให้เลือก ก็ขอเลือกพรรคที่คิดว่าทำประโยชน์ให้ชาติได้มากกว่า และเล่นตามกติกาประชาธิปไตยครับ การเมืองภาคประชาชนเป็นสิ่งที่ดี แต่ระวังจะเป็นเหยื่อ แล้วซ้ำเติมประเทศชาติซะเอง

#113 Ixora

Ixora

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:02

แหมๆๆๆ...........จะด่าผมก็ด่าตรงๆ ไปเลย โทษฐานที่ไม่อวยท่านอภิสิทธิ์ศาสดาของพรรคแมลงสาป :D :lol: ไม่ต้องมายัดเยียดข้อหาเอาความสูญเสียของชาวบ้านมาเล่น อ่านเกิน 3 บรรทัดหรือยังว่าผมพาดพิงพูดถึงผู้สูญเสีย และเสียหาย ผมพูดถึงแต่การกระทำของเสี่ยมาร์คคนเดียว แต่กลับเป็นคนดีเลิศประเสริฐศรีอย่างสลิ่มในบอร์ดนี้ที่พยายามยัดเยียดและโยงประเด็นเข้ามา ซึ่งก็เป็นคนดีพวกเดียวกันที่เอาความตายของพวกเสื้อแดงมาหัวเราะชอบใจ และซะใจ ตอนสลายการชุมนุม จำกันได้มั้ยช่วงที่เกิดอุบัติทางรถยนต์กับม๊อบเสื้อแดงติดกัน 3-4 วัน ทำให้มีผู้เสียชีวิตหลายคน คนดีเลิศประเสริฐศรีอย่างพวกท่านเล่นข่าวพวกนี้กันอย่างไรบ้าง รู้อยู่แก่ใจ หัดเอากระจกมาส่องหน้าบ้างนะครับ :ph34r: :ph34r: เห็นตรรกะของพวกท่านแล้ว บอกตามตรงเป็นห่วงแทนอนาคตพรรคที่ผมเคยเลือกมาพรรคเดียวในชีวิตจริงๆ :D :lol:

พวกเผาบ้านเผาเมือง ทำตัวเป็นผู้ก่อการร้าย ยังจะหน้าด้านเรียกตัวเองว่าโดนกระทำ
แถมยังหน้าด้านยังจะมาเรียกร้องเงินชดเชย ที่มาจากภาษีประชาชนที่เขาทำมาหากิน
ในขณะที่ตัวเองดีแต่แหกปากขอ พอไม่ได้อย่างใจ ก็เผา ก็ทำลาย
ไม่รู้เขาสั่งสอนอบรมกันมาแบบไหน ถึงได้คิดเนรคุณแผ่นดินเกิดเผาบ้านเผาเมือง

ใครทำ ใครสนับสนุน ใครรู้เห็นเป็นใจ ให้พวกชั่วมาเผาบ้านเผาเมือง
ขอให้เวรกรรมตกกับตัวมัน ครอบครัว ญาติพี่น้อง คนที่มันรัก
ก็ให้ได้รับความทุกข์สาหัสมากกว่าคนที่มันกระทันร้อยเท่าพันเท่า

Edited by Ixora, 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:03.

...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#114 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:47

ยังไม่รู้สึก ยังไม่อาย ยังไม่คิด ยังไม่ประสา
ยังไม่รู้เรื่องเหมือนเดิม
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#115 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:58

ตรรกะของม๊อบเมพมาก ฝ่ายตรงข้ามสะใจฝ่ายเราที่บาดเจ็บ ไม่ชอบธรรม

ดังนั้นฝ่ายตรงข้ามด่าพวกที่ไม่ไปเยี่ยมผู้บริสุทธิ์ไม่รู้อิโน่อิเน่ มันย่อมไม่ชอบธรรมด้วย นับถือ ๆ คิดได้ไงวะ

#116 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:59

Catty Pad

ยังไม่ชินกันอีกหรือคร๊าาาาาาาาา..อิอิ

:lol:

:lol:

:lol: :lol: :lol:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#117 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:26

อั้ยม็อบ ชายคนนี้ไม่ได้ตายเพราะออกมาประท้วงให้รัฐบาลลาออก
ชายคนนี้ไม่รู้อิโหน่อิเหน่ ว่าจะมีระเบิด และตัวเองต้องมาตาย
ชายคนนี้ไม่ได้ใส่เสื้อสีแดง และอาจจะไม่ได้ชอบคุณอภิสิทธิ์
อั้ยม็อบคิดว่า การที่ลากเอาการเมืองเข้ามาผสมปนเปด้วยนี่ มันสมควรไหม

ไม่ว่าใครจะลงไป ไม่ว่าใครจะไม่ลงไป ก็ไม่ได้เกี่ยวกับการเมือง หรือ ความเกลียดชังทางการเมือง