Jump to content

- - - - -

ท่านอภิสิทธิ์ครับ แย่งซีนแบบนี้ไม่ได้ทำให้ตัวเองดีขึ้นหรอกนะครับ !!!

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
116 replies to this topic

#51 storm

storm

ขาประจำ

Posted 1 April 2012 - 19:52

ตอนน้ำท่วมก็หาว่าอภิสิทธิ์หนีไปเที่ยว ใช่ไหม ใช่หน้าที่เขาไหม แล้วถามหาเขาทำไม ตามไปขุดคุ้ยว่าเขาไปที่โน่นที่นี่ สุดท้ายก็หน้าแหก

แล้วตอนนี้อภิสิทธิ์ไปลงพื้นที่ก็หาว่าแย่งซีน

ตกลงคุณควายแดงจะเอายังไงวะ

อย่าสองมาตรฐาน ขอร้องล่ะ
เอาสักอย่างให้มันแน่ๆ

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#52 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 1 April 2012 - 19:53

อิจฉาอภิสิทธิ์ จนกลัวจะแย่งซีนอีปู เลยหรือเนีย :lol: สงสัยชาตินี้ พรรคเพื่อควาย จะไม่่มีวันได้ สส ที่ใต้ ไปตลอดชาติแน่ๆ

#53 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

Posted 1 April 2012 - 19:58

เช้านี้ท่านอภิสิทธิ์อันเป็นที่รักของคนในบอร์ดนี้ ได้ลงไปดูปัญหาความรุนแรงที่เกิดกับภาคใต้เมื่อวานนี้ ถามจริงๆ ลงไปทำอะไรครับ มีหน้าที่อะไรเหรอ นอกจากว่าอยากจะออกสื่อ ลงไปก็เกะกะการทำงานของเจ้าหน้าที่รัฐเปล่าๆ ตอนเป็นรัฐบาลไม่เห็นจะทำฟิตแบบนี้เลย สลิ่มในนี้มีความคิดเห็นอย่างไรบ้างครับ เห็นตอนน้ำท่วมใหญ่กองเชียร์ในนี้บอกว่าธุระไม่ใช่เป็นหน้าที่ของรัฐบาล บลาๆๆๆ แล้วตอนนี้ละครับ ผมแนะนำท่านอภิสิทธิ์เลิกเล่นมุกแย่งซีนไร้สาระแบบนี้เถอะครับ มันไม่ได้ช่วยให้ตัวเองดูดีขึ้นหรอกนะ มีแต่ยิ่งทำให้ตัวเองหมดราคาลงไปทุกวัน พูดเพราะเป็นหัวหน้าพรรคที่ผมเคยเลือกมาพรรคเดียวในชีวิตเลยนะ :D :lol:

คนดีชอบแก้ไข คน janไรชอบแก้ตัว :lol: :lol:

Edited by nnnn43, 1 April 2012 - 19:59.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#54 phat21

phat21

Posted 1 April 2012 - 19:59

แล้วเมื่อไหร่ ปชปจะได้ สส อีสานถ้าเล่นการเมืองแบบหัวคับแคบไม่ฟังใคร โกงเหมือนไอ้แม้ว ผมว่า ปชปเจาะอีสานไม่ได้หรอก ยอมฟัง คนอื่นมั่ง
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#55 กบทอด

กบทอด

น้องเก่า

Posted 1 April 2012 - 20:02

ผมว่ามันเป็นเรื่องของจิตสำนึกนะ ไม่ใช่โขมยซีนอะไรหรอก ใครห้ามยิ่งเละลงใต้ล่ะครับถ้าไม่ใช่ความไร้จิตสำนึกของเธอเอง

หญ้าไม่แพง แดงไม่ซึ้ง

#56 nnnn43

nnnn43

Posted 1 April 2012 - 20:04

โกงเหมือนไอ้แม้ว

ขอหลักฐานคดีถึงที่สุดด้วย
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#57 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 1 April 2012 - 20:05

แล้วเมื่อไหร่ ปชปจะได้ สส อีสานถ้าเล่นการเมืองแบบหัวคับแคบไม่ฟังใคร โกงเหมือนไอ้แม้ว ผมว่า ปชปเจาะอีสานไม่ได้หรอก ยอมฟัง คนอื่นมั่ง

ก็คนอีสานเสื้อแดง มันชอบคนโกงนี่หว่าไอ้โปก เอ็งเปลี่ย่นใจให้พวกมันไม่ชอบคนโกงไม่ได้หรอก
ว่าแต่ อภิสิทธิ์เค้าโดนคดีโกง อันไหนบ้างว่ะ ไอ้โปก นี่ถ้าอภิสิทธิ์โกงเหมือนไอ้แม้ว ตอนนี้ได้เป็นนายกแล้วโว้ย :lol:

Edited by Bookmarks, 1 April 2012 - 20:06.

#58 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

Posted 1 April 2012 - 20:08

สิ่งที่ท่านมาร์คทำดีไหม!! ผมว่าท่านก็ทำดีที่สุดแล้วนะ อีกซักพักท่านนายกฯคงจะไปด้วยนะครับ

อีกซักพักนางยกจะลงไปหลังจากที่เหตุการณ์เข้าที่เข้าทางแล้วใช่ป่ะ

เป็นผู้นำจะมาตอบว่าต้องให้คนมาคุ้มกันตัวเองมากๆ เลยไม่อยากจะลงไป ซะยังงั้น

มันตอบแบบนี้ได้ไหม สถานการณ์เรื่องนี้มันอ่อนไหวมากๆ

ปชช ต้องการกำลังใจ เพราะตระหนก เสียขวัญ

แถมยังเห็นนางระริกระรี้อยู่ที่ฮอนด้าอีก คนที่เห็นจะรู้สึกอย่างไร

เราคนนึงละโคตรเสียความรู้สึก แล้วยังมีหน้ามาบอกว่ามาร์คสร้างภาพ

เราจะตอบว่ามาร์ค สร้างภาพเหอะ สร้างเยอะๆด้วย เพราะตอนนี้ปชช

ต้องการคนมาให้กำลังใจ มาอยู่เคียงข้าง แล้วเค้าทำผิดตรงไหน

จะบอกว่า จขกท มันใจดำ และรายำ Dog มาก เห็นเรื่องแบบนี้เป็นเรื่องสนุกได้ยังไง

ไม่รู้จิตสำนึกยังเป็นคนอีกหรือไม่ ที่เห็นคนเดือดร้อนจำนวนมาก แล้วสะใจ

เอาไว้ให้เกิดกับ พ่อแม่พี่น้องของตัวเอง แล้วจะรู้สึก :angry:

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#59 Apichai

Apichai

ขาประจำ

ตอนน้ำท่วม คุณอภิสิทธิ์ไม่ลงพื้นที่ หลบไป มัลดิฟท์ แค่ 2 วัน
เสื่อแดงจะเป็นจะตาย
แต่ตอนนี้ ลงพื้นที่ ประสบภัยก่อการร้าย
เสื้อแดงก็จะเป็นจะตายอีก
ตกลง*คุณ*จะเอาอย่างไรกับคุณอภิสิทธิ์
:angry: :angry: :angry:

#60 mr.cheepchai

mr.cheepchai

น้องเก่า

อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ได้รับการโปรดเกล้าฯเป็นผู้นำฝ่ายค้านในสภาผู้แทนราษฎร เป็นสมาชิกสภาผู้แทนราษฎร จึงเป็นผู้แทนราษฎรของราชอาณาจักรไทย
ย่อมมีหน้าที่ดูแลความทุกข์สุขของราษฎรทั่วราชอาณาจักรไทย ดังนั้นการลงพื้นที่ดังกล่าวตามกระทู้จึงเป็นการกระทำหน้าที่ของตนในฐานะผู้นำฝ่ายค้านฯ
และสมาชิกสภาผู้แทนราษฎร โปรดรับทราบไว้ด้วยและอย่ามีจิตใจคับแคบ

#61 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

Posted 1 April 2012 - 20:09

เอาตามตรงเลยนะ เป็นฝ่ายค้าน ลงได้ลงไปครับ.. คงไม่เดือดร้อน จนท.

แต่เดือดร้อนแดงในนี้เฉยเลย... :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#62 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

Posted 1 April 2012 - 20:12

สภานางยังไม่ไป ไปที่โฟซีซั่นแทน

นี่ยะลานู่นนนนนนนนนนนนนนนนน
ไปทำไมล่ะก๊ะ
ไกล๊ไกลนิ
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#63 phoosana

phoosana

เมพ

Posted 1 April 2012 - 20:18

ไอ้แม้วมันอยากเสือกแทบทุกงาน แต่มาไม่ได้ ได้แต่โฟนอิน เห็นแล้วน่าสงสาร กร๊าก

Edited by phoosana, 1 April 2012 - 20:31.

We love fender.

#64 ผ่านมาผ่านไป

ผ่านมาผ่านไป

ขาประจำ

Posted 1 April 2012 - 20:20

จขกท.คงเจ็บแค้นแทน...ปู แน่ๆ บทแย่งซีนแบบนี้ต้องสำหรับปูคนเดียวเท่านั้น คนอื่นห้ามเลียนแบบ

#65 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 1 April 2012 - 20:24

ตอนนั่ง ฮ. ควายแดง ออกมาชมกันใหญ่ ว่าชีกล้าหาญมากๆ ที่กล้านั่ง ฮ.
พอไม่กล้าไปใต้ ออกมาด่า ฝ่ายค้าน ว่าแย่งซีน
เป็นกันไปได้เนอะ พวกควายแดง

#66 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 1 April 2012 - 20:42

เช้านี้ท่านอภิสิทธิ์อันเป็นที่รักของคนในบอร์ดนี้ ได้ลงไปดูปัญหาความรุนแรงที่เกิดกับภาคใต้เมื่อวานนี้ ถามจริงๆ ลงไปทำอะไรครับ มีหน้าที่อะไรเหรอ นอกจากว่าอยากจะออกสื่อ ลงไปก็เกะกะการทำงานของเจ้าหน้าที่รัฐเปล่าๆ ตอนเป็นรัฐบาลไม่เห็นจะทำฟิตแบบนี้เลย สลิ่มในนี้มีความคิดเห็นอย่างไรบ้างครับ เห็นตอนน้ำท่วมใหญ่กองเชียร์ในนี้บอกว่าธุระไม่ใช่เป็นหน้าที่ของรัฐบาล บลาๆๆๆ แล้วตอนนี้ละครับ ผมแนะนำท่านอภิสิทธิ์เลิกเล่นมุกแย่งซีนไร้สาระแบบนี้เถอะครับ มันไม่ได้ช่วยให้ตัวเองดูดีขึ้นหรอกนะ มีแต่ยิ่งทำให้ตัวเองหมดราคาลงไปทุกวัน พูดเพราะเป็นหัวหน้าพรรคที่ผมเคยเลือกมาพรรคเดียวในชีวิตเลยนะ :D :lol:

ผมแนะนำท่านอภิสิทธิ์เลิกเล่นมุกแย่งซีนไร้สาระแบบนี้เถอะครับ มันไม่ได้ช่วยให้ตัวเองดูดีขึ้นหรอกนะ....

นอกจากนั้นทำให้นายกฯนกแก้วต้องตามไปโชว์ความสวยถึงที่นั่นด้วย.....
ถึงไปโชว์แฟชั่นเสื้อผ้า มันก็เหนื่อยนะจะบอกให้......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#67 promotion

promotion

ขาประจำ

Posted 1 April 2012 - 20:47

สถานการณ์แบบนี้ คุณยังคิดว่าท่านอภิสิทธิ์ทำดีเอาหน้า

ขอด่าด้วยคำที่พวกคุณชอบพูดละกับ "จิตใจต่ำจริงๆ"

#68 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 1 April 2012 - 20:52

ไอ้แม้วมันอยาก***แทบทุกงาน แต่มาไม่ได้ ได้แต่โฟนอิน เห็นแล้วน่าสงสาร กร๊าก

ไอ้แม๊วเดินเลาะรั้วบ้าน
มันก็ชักศึกเข้าบ้านได้...

มีคนเกิดเมืองไทยอย่างขวัญชัย
ไพร่เสื้อแดงไปเป็นเกราะป้องกันถึงชายแดน....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#69 Superb_Mob

Superb_Mob

ขาประจำ

Posted 1 April 2012 - 21:15

แตะท่านพิสิดหน่อยเดียว ดิ้นพราดๆ กันใหญ่เลยนะ :D :lol: และขอร้องผมยังไม่ได้พาดพิงถึงผู้สูญเสีย และบาดเจ็บในเหตุการณ์เลยครับ ไม่ต้องมาเหมารวมให้ผมหรอกนะ ความรุนแรงในภาคใต้เกิดขึ้นมานานแล้ว แต่มารุนแรงขึ้นสมัยไอ้แม้วเป็นใหญ่ คงจำกันได้วลี "โจรกระจอก" เวลาผ่านมาอีกหลายปี มีทั้งนายกที่ยกมือกราบขอโทษโจร มีทั้งนายกที่ชนส่วนน้อย พยายามยกยอปอปั้นให้เป็นเทวดา แต่สุดท้ายแล้วความรุนแรงก็ไม่มีท่าทีว่าจะดีขึ้นเลย มีแต่คำพูดของเจ้าหน้าที่รัฐของทุกรัฐบาลที่พยายามบอกว่า "เราเดินมาถูกทางแล้ว" แต่ความเป็นจริงก็รู้ๆ กันอยู่ ฉะนั้นการลงไปใต้ของท่านพิสิดเที่ยวนี้ มองเป็นอย่างอื่นไม่ได้เลยว่านอกจากการสร้างภาพ เพราะสมัยตัวเองเป็นนายกยังบ้อท่าเลย นับประสาอะไรกับตอนนี้

ปล. ผมว่านะถ้าประเทศที่ติดกับเราทางภาคใต้ไม่ใช่มาเลเซีย ซึ่งเจริญกว่าเรา สมมุติว่าเป็น ลาว เขมร พม่า ผมเชื่อว่าเราจะไม่มีปัญหาแบบนี้ และมันชัดเจนว่าความรุนแรงมันเกี่ยวข้องกับการปราบยาเสพติดอย่างปฏิเสธไม่ได้เลย :ph34r:
ผมไม่ได้ชอบทักษิณ และเคยแต่เลือก ปชป มาโดยตลอด ปัจจุบันนี้ถ้าจะให้เลือก ก็ขอเลือกพรรคที่คิดว่าทำประโยชน์ให้ชาติได้มากกว่า และเล่นตามกติกาประชาธิปไตยครับ การเมืองภาคประชาชนเป็นสิ่งที่ดี แต่ระวังจะเป็นเหยื่อ แล้วซ้ำเติมประเทศชาติซะเอง

#70 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

Posted 1 April 2012 - 21:18

จขกท...ไปมุดหัวที่ไหนแล้วอ่ะ

มาตั้งกระทู้ให้เค้าด่าเล่นเฉยเลย

เออเนอะ...มันจะโง่ไปถึงไหนเว้ยเฮ้ยยยย สงสัยว่าวันไหนไม่โดนด่าเนี่ย กินไม่ได้นอนไม่หลับหรือไงคร๊าบบบบ..

:lol: ...ว่างๆหาหนังสือธรรมะมาอ่านบ้างน่ะจะได้ประเทืองปัญญาบ้าง

ออ..โผล่หัวมาแล้ว..ช้าไปนิดด

Edited by ปังตอ, 1 April 2012 - 21:19.

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#71 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 1 April 2012 - 21:21

แตะท่านพิสิดหน่อยเดียว ดิ้นพราดๆ กันใหญ่เลยนะ :D :lol: และขอร้องผมยังไม่ได้พาดพิงถึงผู้สูญเสีย และบาดเจ็บในเหตุการณ์เลยครับ ไม่ต้องมาเหมารวมให้ผมหรอกนะ ความรุนแรงในภาคใต้เกิดขึ้นมานานแล้ว แต่มารุนแรงขึ้นสมัยไอ้แม้วเป็นใหญ่ คงจำกันได้วลี "โจรกระจอก" เวลาผ่านมาอีกหลายปี มีทั้งนายกที่ยกมือกราบขอโทษโจร มีทั้งนายกที่ชนส่วนน้อย พยายามยกยอปอปั้นให้เป็นเทวดา แต่สุดท้ายแล้วความรุนแรงก็ไม่มีท่าทีว่าจะดีขึ้นเลย มีแต่คำพูดของเจ้าหน้าที่รัฐของทุกรัฐบาลที่พยายามบอกว่า "เราเดินมาถูกทางแล้ว" แต่ความเป็นจริงก็รู้ๆ กันอยู่ ฉะนั้นการลงไปใต้ของท่านพิสิดเที่ยวนี้ มองเป็นอย่างอื่นไม่ได้เลยว่านอกจากการสร้างภาพ เพราะสมัยตัวเองเป็นนายกยังบ้อท่าเลย นับประสาอะไรกับตอนนี้

ปล. ผมว่านะถ้าประเทศที่ติดกับเราทางภาคใต้ไม่ใช่มาเลเซีย ซึ่งเจริญกว่าเรา สมมุติว่าเป็น ลาว เขมร พม่า ผมเชื่อว่าเราจะไม่มีปัญหาแบบนี้ และมันชัดเจนว่าความรุนแรงมันเกี่ยวข้องกับการปราบยาเสพติดอย่างปฏิเสธไม่ได้เลย :ph34r:

อ้าว ตอนอภิสิทธิ์ เป็นนายก ก็เห็นพวกควายแดง และพรรคเพื่อควาย ออกมาด่ารัฐบาลอภิสิทธิ์ว่าแก้ปัญหาใต้ไม่ได้ ไม่ใช่หรือ
มาเป็นรัฐบาลแล้ว ทำงานมา 8 เดือน ปัญหาใต้รุนแรงขึ้นทุกวัน กว่ารัฐบาลเก่า ทีงี้ไหงอีปูแก้ปัญหาใต้ไม่ได้ล่ะ พอทำไม่ได้ ก็โทษปี่โทษกลอง เอาดีเข้าตัว เอาัชั่วใส่คนอื่น อ้างโน่น อ้างนี่ สารพัด

ไม่มีใครดิ้นพล่านหรอก มีแต่ควายแดง ไล่โทษคนอื่นเท่านั้น ถึงกับตั้งกระทู้ อิจฉาอภิสิทธิ์ กลัวแย่งซีนอีปู

Edited by Bookmarks, 1 April 2012 - 21:23.

#72 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

Posted 1 April 2012 - 21:31

กรุไม่ได้ด่ามืงเรื่องแตะอภิสิทธิ์หรอก แต่กรุด่ามืงเเพราะความคิดใฝ่ต่ำจางรายของมืงนั่นแหละ เพื่อนร่วมชาติเดือดร้อน มีคนไปช่วยดูแล-แบ่งเบา แทนที่จะสนับสนุน เษือกกลัวว่าเค้าจะไปแย่งซีนอีโง่ซะนี่ ที่เค้าด่ามืงว่า "ไอ่ชั่ว"น่ะถูกแล้ว
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#73 MuuSang

MuuSang

เมพ

Posted 1 April 2012 - 21:35

สันขวานจริงๆ เจ้าของกระทู้
ทั้งชีวิต Super_mob อิจฉาเขาตลอด
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#74 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

Posted 1 April 2012 - 21:47

ทำดีแล้วโดนด่า ไม่ทำHaแล้วด่าคน

Edited by มะเขือเทศเน่า, 1 April 2012 - 21:49.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#75 Frankie26

Frankie26

ขาประจำ

Posted 1 April 2012 - 21:52

Super_mob นี่ชั่ว เลวทรามจริงๆ จิตใจเหมือนไม่ใช่มนุษย์ เลวระยามหมา

ขอโทษที่ไม่สุภาพ แค่ทนไม่ไหวกับความคิดคนพรรค์นี้
ข้องใจตรงไหน..ติดต่อทางเมลล์ มีตัวตน ไม่แอบ ไม่หนี ไม่หลบใคร rabbit_690@hotmail.comคนสองแคว...

#76 ppneer

ppneer

เมพ

Posted 1 April 2012 - 22:02

จริงๆไม่อยากต่อ คห.ของคุณ แต่ครั้งนี้เหลือทน

บอกตรงๆคุณยังไม่เข้าใจการทำงานเพื่อ

ส่วนรวม มองให้กว้างแล้วพิจารณา ในสิ่งที่ผิดและต้องแก้ไขในสิ่งที่ผิดพลาด

เคยได้ยินไม่ครับว่า โลกกว้างแต่หนทางมันเถื่อน

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#77 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

Posted 1 April 2012 - 22:04

ดิฉันไม่ได้สนใจคำแก้ตัวทำนองกล่าวหาของคุณว่าในเนื้อความที่โพสต์มาแตะหรือไม่แตะอภิสิทธิ์

แต่ที่ดิฉันคอมเมนต์คุณ ก็เพราะรู้สึกว่าคุณเป็นคนจิตใจต่ำ คุณส่อเสียดผู้อื่นโดยเอาความเจ็บปวดของคนไทยด้วยกันมาผูกโยงไว้

คุณเป็นผู้ชายที่ทุเรศที่สุดเท่าที่ดิฉันเคยเจอมา บอกไว้ก่อนเลยว่าไม่ว่าเหตุการณ์นี้จะเกิดทางภาคเหนือ ซึ่งเป็นถิ่นฐานบ้านเกิดของดิฉัน หรือเกิดภาคอีสานที่เป็นบ้านเกิดของพี่สะใภ้ หรือแม้แต่เกิดภาคกลาง ภาคตะวันตก ตะวันออก ดิฉ้ันก็เสียใจ หดหูใจ แล้วก็สงสารพวกเขาเหล่านั้น เพราะพวกเขาเป็นคนไทยเหมือนกัน พวกเขาเจ็บปวดและก็เสียใจมากกว่าเราหลายร้อยเท่า

ลองตั้งสติ แล้วคิดสักคิด ลองเอาใจเขามาใส่ใจเรา แล้วลดอคติลงบ้าง ว่าคุณรู้สึกอย่างไรกับเหตุการณ์นี้

แล้วก็ขอประนามคุณอย่างไม่ลังเลเลยว่า คุณมันเป็นคนทุเรศ น่าสมเพช จิตใจต่ำทรามเท่าที่เคยพบเห็นมา :angry:

#78 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 1 April 2012 - 22:30

เอามาจาก โอเคเนชั่น คุณทนายเิบิ้มตอบได้ทุกคำตอบ ที่พวกแดงอิจฉานายกอภิสิทธิ์เลยครับ

"ใจผมคิดว่าถ้านายกฯไปให้กำลังใจเยี่ยมเยียนประชาชนจะเป็นเรื่องที่ดี แต่ที่ผมแปลกใจก็คือนอกจากไม่ไปแล้วยังส่งลูกน้องมาด่าคนที่ไปอีก ซึ่งผมไม่เข้าใจจริงๆ ว่าทำไมใจดำอย่างนี้ ไม่น่าเชื่อว่าเราลงพื้นที่ไม่ได้สร้างปัญหา แต่ไปเป็นกำลังใจให้ประชาชน และการเมืองแบบนี้พูดตรงๆ มันไม่ควรจะมี ใจดำมากครับ"(เฟสบุ๊คเนชั่น)

นี่คือคำพูดอดีตนายกอภิสิทธิ์ครับ ไม่ทราบว่านายกฟังแล้วจะรู้สึกอย่างไร แต่ไม่วายที่ลิ่วล้อนายกจะออกมา ทำตัวเหมือนเป็นเจ้าประจำอยู่เรื่อย ดูๆแล้วนิสัยคงเหมือนเด็ก ที่ไม่ใช่วันนี้ แต่เป็นเมื่อวานซืน
ก่อนหน้านั้น บริวารนายกที่ชื่อนายอนุสรณ์ ออกมาบอกว่า

นายอนุสรณ์ เอี่ยมสะอาด รักษาการโฆษกประจำสำนักนายกรัฐมนตรี ส่งอีเมล์ถึงผู้สื่อข่าว ระบุถึงกรณีนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หันหน้าพรรคประชาธิปัตย์ (ปชป.) เดินทางไปเยี่ยมประชาชนที่ประสบเหตุคาร์บอมบ์ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลาว่า นายอภิสิทธิ์สามารถเดินทางไปเยี่ยมประชาชน เพื่อเป็นกำลังใจให้กับผู้ที่ได้รับบาดเจ็บได้ แต่นายอภิสิทธิ์ต้องระมัดระวังว่าการเข้าไปในพื้นที่ในสถานการณ์ขณะนี้ อาจเป็นการไปแทรกแซงหรือเป็นอุปสรรคต่อการทำงานของเจ้าหน้าที่ รวมถึงไม่ควรฉกฉวยจังหวะนี้ ในการวิพากษ์วิจารณ์รัฐบาลซ้ำเติมสถานการณ์ โดยเฉพาะอย่างยิ่งการออกมาพูดเสนอแนะแบบรู้ทุกเรื่อง มันสุ่มเสี่ยงเปราะบางมากในสถานการณ์เช่นนี้ แล้วท่านอาจจะรู้ไม่หมด รู้ไม่จริง เพราะถ้าท่านรู้จริง มีความสามารถ ต้องแก้ปัญหานี้ได้ตั้งแต่สมัยรัฐบาลท่านแล้ว

"ขณะนี้การทำงานของเจ้าหน้าที่มีความคืบหน้าไปพอสมควร พอรู้กลุ่มผู้ก่อเหตุ ขอให้เจ้าหน้าที่ตำรวจและสำนักงานข่าวกรองแห่งชาติทำงานก่อน พล.ต.อ.เพรียวพันธ์ ดามาพงศ์ ผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติ (ผบ.ตร.) ก็ได้ลงพื้นที่ เพื่อดูสถานที่เกิดเหตุทั้งหมด อีกทั้ง พล.อ.ยุทธศักดิ์ ศศิประภา รองนายกรัฐมนตรีฝ่ายความมั่นคง ก็ได้เรียกประชุมหน่วยงานด้านความมั่นคงทั้งหมด รวมถึง น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี ก็อยากไปแต่เนื่องจากเกรงว่า ถ้าท่านลงไปจะต้องแบ่งเจ้าหน้าที่จำนวนมากมาดูแลความปลอดภัย จะทำให้เจ้าหน้าที่ทำงานลำบากขึ้น" นายอนุสรณ์กล่าว(ฐานเศรษฐกิจ)

ผมคงไม่ชี้อะไรให้มากมาย เพราะคำพูด แต่ละอย่างชัดเจนแล้ว เขาไป คุณไม่ไป แต่ยังแกว่งปากมาแขวะหาอีก ทำนองประเภท มือไม่พายเอาเท้าราน้ำ อยู่เฉยๆก็ดีแล้ว มาพูดแบบนี้ แสดงให้เห็นว่า ความริษยา มีอยู่ภายในใจของนายคนนี้ แทนที่จะแก้ต่างหรือปกป้องลูกพี่ กับทำให้เจ้านายดูแย่ลงไปอีก ธรรมดา ก็โคตรแย่อยู่แล้ว
ส่วนนายกยิ่งลักษณ์ ผมได้พูดไว้แล้วในเอ็นทรี่เรื่อง ระเบิดตูมมมมมส์!!!!!นายกปู ไปอยู่ไหน ซึ่งตนก็ทราบเรื่องแล้ว แทนที่จะแสดงความเป็นนายก ให้สังคมรู้ว่า เป็นห่วง และพร้อมที่จะดูแล แต่กับไปยิ้มหน้าระรื่นในงานอื่นหน้าตาเฉย
คนตัวดำ แต่ใจขาวมีอยู่ คนตัวขาวแต่ใจดำ ไม่ใช่ว่าไม่มี
ที่บอกว่า อยากไป แต่กำลังเจ้าหน้าที่มีน้อย เกรงจะต้องแบ่งเจ้าหน้าที่มาอารักขานายก อยู่บัญชาการและประสานงานตรงนี้ดีกว่า ดูดีจังเลยครับ แต่ดูรูปนี้สิครับ

Edited by Bookmarks, 1 April 2012 - 22:31.

#79 The Pock

The Pock

แพงทั่งแผ่นดิน

Posted 1 April 2012 - 22:35

นางนั่นไม่ไปหล่ะครับ

และผมคิดว่า คนหาดใหญ่รอคุณอภิสิทธิ มากกว่านางนั่นนะครับ

เพราะเขาเลือกคุณอภิสิทธิ ไม่ได้เลือกนางนั่น

Edited by The Pock, 1 April 2012 - 22:36.

แก๊งค์น้ำปู

#80 mar

mar

ขาประจำ

Posted 1 April 2012 - 22:49

อย่าห่วงซีนเล้ยย สั่งสื่อไม่ให้ทำข่าวแล้วมั๊ง

#81 Bomber_Man

Bomber_Man

ขาประจำ

Posted 1 April 2012 - 22:57

ลงไปเหอะ ที่นั่นเป็นฐานเสียง คนส่วนใหญ่เลือก ปชป ไม่ใช่เหรอ
อีโง่ ไม่ไปก็ไม่เป็นไรหรอก
เพราะถึงจะไปก็ไม่มีความหมาย เขาไม่เลือก ไปให้มันลำบาก จนท.เปล่าๆ
ผมมีนามแฝงเดิมว่า ศรีระวี งดเสวนากับควายแดงทุกตัวเพราะรังเกียจเสนียดสังคมอย่างพวกมันสำหรับพวกเลวไม่ลืมหูลืมตาอย่าได้พูดดีด้วย ด่าอย่างเดียว เพราะเราเป็นคนไม่ใช่ควายแดง.....เบื่อรัฐบาลปูโง่ กระจอกยังไม่พอ แถมยัง กาก มากๆ

#82 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

Posted 1 April 2012 - 23:02

มรึงนี่เลวโดยกมลสันDan จริงๆว่ะ

รู้ลึก รู้ดีนะเมริง ไอสันขวาน

ตอนนี้ก็มีแต่พวกมริงออกมาดีดดิ้น

ปกป้องนางยกปัญญาอ่อน แต่ยิ่งทำมันยิ่งดูแย่ลงว่ะ

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#83 Ixora

Ixora

Posted 1 April 2012 - 23:03

จริงๆ คือ ความอัดอั้นตันใจของแดงถ่อย

นอกจากได้คน โง่ ตอแหล วันๆ ดีแต่แต่งสวย
แถมทำงานไม่เป็นแล้ว ยังหัวหดอีกต่างหาก

คุณสมบัติการเป็นผู้นำของแดงถ่อยเลยนะเนี่ย
และโง่อย่างเดียวเป็นไม่ได้นะเว้ยเฮ้ย

สงสารประเทศไทยทำไมถึงได้มีเวรกรรม
ต้องมาได้ผู้นำเฮงซวยห่วยๆ แบบนี้ด้วย

...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#84 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 1 April 2012 - 23:11

รอก่อนครับ ทีมงานนังปู ยังเตรียมเกณฑ์ควายแดง ไปต้อนรับที่ยะลาไม่ทัน เดี๋ยวสร้างภาพไม่ได้

#85 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

Posted 1 April 2012 - 23:22

เห็นอีปูไปทำหน้าโง่ที่ฮอนด้าตอนเช้า. นักข่าวถามเรื่องระเบิด. ปากสั่นเชียว. บอกว่ารู้กลุ่มแล้วด้วย555. นี่ก็เก่งเกิน

หมุนตัวก่อนตอบด้วยรึเปล่าครับ :D :D

#86 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 1 April 2012 - 23:23

ขอโทษเถอะครับ คุณไม้ถูพื้น
ผมว่า กระทู้นี้ คุณเล่นประเด็นที่ผมยอมรับคุณไม่ลงจริงๆ ว่ะ
แค่นักการเมือง ลงพื้นที่ที่เป็นพื้นที่เดือดร้อน ลงไปดูแล ให้กำลังใจ ตามที่คนเป็นฝ่ายค้านจะทำได้
ไม่ได้มีปัญญาไปอนุมัติเงินช่วยเหลือ สั่งการอะไรใดๆ แค่นี้ พวกคนอย่างคุณ ยังคาบต่อมาด่ากันอีกเหรอ
ปัญหาของพวกคุณคืออะไรครับ

ผมว่า เอาแต่พอเหมาะเหอะ
ไอ้เด็กเปรตคนเดิมก็อีกคน
ฟายเอ๊ย เค้าพุดเรื่องอะไร กระทู้อะไร เมิงไม่คิดอ่านมั่งเลยรึไงวะ
มาถึงก็ท่องอาขยานเชียว ไอ้หอกเอ๊ย พ่อแม่เมิงเคยโดยอภิสิทะิ์ไปกระทืบยอดหน้ามารึไงวะ

กลับมาที่คุณไม้ถูพื้น
หากอินางยกของเอ็ง (ขอใช้คำนี้กับคุณในกระทู้นี้แล้วกันว่ะ)
ที่ไม่มีปัญยาจะทำอะไรให้มันดีขึ้น ไม่สนใจจะลงไปแก้ปัญหาให้คนในพื้นที่ที่ไม่ใช่คะแนนเสียง
สาวกชั้นไพร่อย่างเอ็งก็ควรคำนึงถึงมนุษยธรรมบ้าง ประเด็นห่าอะไรที่แตะต้องแม่เอ็งหน่อย
เป็นต้องออกมาชักดิ้นชักงอ ต่อปากแทนแม่บังเกิดเกล้าเสียใหญ่โต
5 เอ๊ย

**ขออภัยครับ ที่ต้องใช้วาจารุนแรง แต่อดไม่ไหวจริงๆ มอดเห็นไม่สมควร ลบได้นะครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#87 Novice

Novice

ขาประจำ

Posted 1 April 2012 - 23:33

ถามม๊อบหน่อย เจ็บปวดรึเปล่าครับ ที่ต้องอุตสาห์ลงทุนเรียกท่านเจ้ามูลเมืองว่า "ไอ้แม้ว" เพียงเพื่อจะหาเรื่องด่ามาร์กลงใต้ :)

#88 ครุฑดำ

ครุฑดำ

Posted 1 April 2012 - 23:51

สั้นๆสมอง........
ปัญญา..........

ใครจะช่วยเติมให้นายโพสเติมเงินนี้ที

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#89 ครุฑดำ

ครุฑดำ

Posted 1 April 2012 - 23:52

รอก่อนครับ ทีมงานนังปู ยังเตรียมเกณฑ์ควายแดง ไปต้อนรับที่ยะลาไม่ทัน เดี๋ยวสร้างภาพไม่ได้

เออจริง

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#90 vitocorleone

vitocorleone

น้องเก่า

Posted 2 April 2012 - 00:07

Superb_Mob......... หัวใจคุณตุ๊ดดดดดมากกกกกกก

จะลดกองทุนน้ำมัน ให้น้ำมันลดลง 7.50 บาท ค๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา ถุยยยยยส์

#91 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

Posted 2 April 2012 - 00:10

ทำไมควายแดงพร่านกันหลายกระทู้เลยฮะ
แข่งกันทำผลงานหรือเปล่า

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#92 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

Posted 2 April 2012 - 00:11

สั้นๆ ไอ้คุณไม้ถูพื้น คิดว่า นังปูกลวง จะทำอะไรให้ดีขึ้นได้มั้ยล่ะครับ

ตั้งแต่เข้ามาบ้านเมืองยับเยินไม่เว้นแต่ล่ะวัน อย่าสักแต่เห่าครับ ^_^

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#93 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

Posted 2 April 2012 - 00:13

ขอโทษนะคะ ดิฉันคิดว่าคุณคงเป็นลูกผู้ชาย และก็โตแล้ว มีวุฒิภาวะพอสมควรตามอายุ

จะแสดงหรือโพสต์ข้อความอะไร ขอความกรุณาคิดให้รอบคอบก่อน

คิดถึงใจเขาใจเรา ถ้าเป็นคุณหรือครอบครัวโดนเหตุการณ์ร้ายแรงแบบนี้จะเป็นอย่างไรบ้าง

อย่าเผยธาตุแท้ในใจให้เขารู้เลยค่ะว่าคุณได้รับการอบรมดูแลสั่งสอนมาอย่างไร

ด้วยความเคารพ คนเราไม่พูดไม่รู้หรอกว่าเป็นคนยังไง แต่พออ้าปากพ่นวาจาออกมา มันทำให้ตัวคุณด้อยค่าลงทันทัน ไม่มีใครดูถูกคุณ นอกจากตัวคุณเองคนเดียว

Like 10000000000000000

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#94 winwin191

winwin191

ขาประจำ

Posted 2 April 2012 - 00:26

ดีแล้วครับเป็น ทำไมเถอะยังไงเสื้อแดงก็ไม่ชอบอยู่แล้ว เป็นคนเสมอต้นเสมอปลายดีแล้ว ดีกว่าเรียกร้องความเป็นธรรมให้กับศพพอเวลาผ่านไปเรียกร้องปรองดอง ศพก็ยัดเงินเอาจบ
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#95 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 2 April 2012 - 02:04

ขี้ข้าแม้ว คำว่า "เพื่อชาติ" ไม่มี
ขี้ข้าแม้ว คำว่า "คนไทยด้วยกัน" ไม่มี
ขี้ข้าแม้ว คำว่า "จับมือกันเสียสละ" ไม่มี

แม้เลือดนองทั่วแผ่นดิน อ้ายและอีขี้ข้าแม้วพวกนี้จะคิด "จับมือกันเสียสละเพื่อชาติและคนไทยด้วยกัน"-ไม่มีสักนิด

โคตรเลว เลวโคตรๆ
gladiator 1.jpg

#96 Frankie26

Frankie26

ขาประจำ

Posted 2 April 2012 - 08:34

ไอ้ไม่ถูพื้น สิ่งมีชีวิตอย่า่งเอ็งไม่น่าเรียกว่ามนุษย์เลยว่ะ หากินกับความเจ็บปวดของชาวบ้าน เอ็งนี่ชาติชั่วจริงๆเลย ไม่นึกถึงจิตใจคนประสบภัยบ้าง จ้องแต่จะเอาสนุกอย่างเดียว ผมว่าเอ็งเลิกเป็นคนไปเลยดีกว่าว่ะ จิตใจต่ำยิ่งกว่าสัตว์เดรัจฉานอีก เกิดมาไม่เึคยพบเคยเห็นสิ่งมีชีวิตประเภทนี้ (ผมไม่ขอเรียกมันว่าคนนะ) เฮ้ออ อนาถกับครอบครัวของสิ่งมีชีวิตประเภทนี้
ข้องใจตรงไหน..ติดต่อทางเมลล์ มีตัวตน ไม่แอบ ไม่หนี ไม่หลบใคร rabbit_690@hotmail.comคนสองแคว...

#97 Mic

Mic

น้องเก่า

Posted 2 April 2012 - 09:08

ถ้าไม่เอาเรื่องการเกิดเหตุภาคใต้มาเล่นเป็นประเด็นการเมืองก็จะดีนะครับ

#98 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

Posted 2 April 2012 - 09:47

เรียนคุณ super_mob

จริงครับ..ที่มันไม่ได้ทำให้มาร์คดูดีขึ้น
แต่มันทำให้พวกมรึงดู here มากขึ้นเท่านั้นเอง...เท่านั้นเองจริงๆ

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#99 เกลียดเควี้ยแดง

เกลียดเควี้ยแดง

ขาประจำ

Posted 2 April 2012 - 10:45

แค่อยากจะบอก จขกท.ว่า...

คนไม่เลวไม่เควี่ยจริง คงคิดแต่เรื่องเห้ๆแบบนี้ไม่ได้
เกลียดเควี้ยแดง..>เกลียด=ไม่ชอบอย่างแรง,>เควี้ย=พวกควาย(พวกโง่ดักดาน)+พวกเหียไม้โท(พวกฉลาดแต่ทำเรื่องเหียไม้โทๆ),>แดง=แหล่งรวมความชั่ว+เลวปล.เกลียดมากคือพวกเควี้ยแดงล้มเจ้ากับพวกเควี้ยแดงทำเลวชั่ว,เผาเมือง จับได้บอกแดงเทียม เลวแต่ใจกะตู๊ด

#100 tigermao

tigermao

ขาประจำ

Posted 2 April 2012 - 10:56

ผมว่าต้องทำความเข้าใจตำแหน่งนายกรัฐมนตรีให้ดีนะครับ คนเป็นนายกนี่
ภาระกิจล่วงหน้าจะยาวมาก ไม่ว่าใครมาเป็นนายกก็ตาม ดังนั้น การจะเข้าไป
ดูเหตุการณ์ใดเหตุการณ์หนึ่งนั้นมันไม่ค่อยจะสามารถทำได้ทันทีหรือรวดเร็ว
เหมือนเป็นฝ่ายค้าน ผมเองยังคิดว่านายกนกแก้วไม่ลงไปดูเหตุการณ์เราก็อย่า
เพิ่งด่วนไปตำหนิติติง เรื่องแบบนี้มันต้องดูว่าเขาสนใจหรือไม่มากกว่ามองว่า
ลงไปหรือไม่ลงไป
สมัยคุณอภิสิทธิ์เป็นนายก ก็ลงไปดูเหตุการณ์ แต่ไม่ได้ลงไปทันทีเพราะมันมี
ภารกิจของนายกที่ต้องจัดการอยู่ และบางเหตุการณ์ก็ไม่มีความจำเป็นต้อง
ลงไปดูก็ได้ ผู้ที่นำเอาเรื่องนี้มาพูดตำหนิติติงนั้น ผมเห็นมีอยู่กลุ่มเดียวคือ
ASTV ซึ่งก็พูดลักษณะนี้มานานแล้วทุกเรื่องว่าตอนเป็นรัฐบาลไม่ทำตอนเป็น
ฝ่ายค้านจะมาทำ ผมว่าก็พูดไปเถอะครับ เพราะคนที่เขาได้ยินได้ฟังแล้วเขาก็
ประเมินได้สองกรณี คือ คุณมีอคติ หรือ คุณไม่รู้เรื่องภารกิจของนายกรัฐมตรีกับ
หัวหน้าฝ่ายค้าน ว่ามันแตกต่างกันอย่างไร

เห็นด้วยอย่างยิ่ง