Jump to content

- - - - -

คุณ juemmy มาให้เหตุผล แสดง กึ๋น ภูมิปัญญาที่น่าจะมีให้ดูด้วย ที่กล่าวหาไว้

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
166 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:13

ประเด็นก็คือ คุณจะรู้ด้วยไอพีหรือไม่อย่างไรก็ตามที
หรือต่อิให้นายเวร มายอมรับในหน้าบอร์ดก็แล้วแต่
มันไม่ใช่ประเด็นของคุณเฮนครับ
ประเด็นที่คุณเฮนพยายามสื่อ คือการตั้งข้อกล่าวหา ก่อนนำแสดงหลักฐาน
ซึ่งคุณเฮนชี้ว่า มันคือการกล่าวหา มันคือความผิดครับ ที่กล่าวหาโดยไร้หลักฐานใดๆ
แม้ว่า หลังจากนั้น จะมีภาพไอพีโพสต์พื่อพิสูจน์ได้ก็ตามแต่

นี่คือวิธีการการเล่นกับกฏหมายแบบเสื้อแดงนิยมครับ
นึกไปถึงคำพูดไอ้เหลิม ทักษิณไม่ได้ทำผิดกฏหมาย แต่ทำในสิ่งที่กฏหมายห้าม อะไรทำนองนั้น
มันคือการพลิ้วครับ

และกลับตัวคนผิดไปได้ในบัดดล
คนกล่าวหา เป็นคนผิด เพระากล่าวหาโดยไม่มีหลักฐาน
คนผิด ซึ่งพิสูจน์ทราบโดยหลักฐานทีหลัง ลอยนวลครับ

เมื่อลอยนวลไปแล้ว กฏหมายไล่ตามเอาผิดได้
ก็กลายเป็นสองมาตรฐาน กลายเป็นการกลั่นแกล้ง กลายเป็นเรื่องมือที่มองไม่เห็นไปเสีย
(ในที่นี้ น่าจะเปรียบกับท่านริดกุนได้นะครับ อิอิ)

นึกถึงการตั้งข้อกล่าวหา อภิสิทธิ์ฆ่าประชาชนยังไงยังงั้นเชียวครับ
ไอ้พวกที่ออกมาเผาบ้านเผาเมือง ไอ้พวกชุดดำ ไอ้อีที่ขึ้นเวทียุให้เผาไปเลย ผมรับผิดชอบเอง
กลายเป็นเทวดาไป
คนทำตามกฏหมาย คนพยายามรักษาความสงบกลายเป็นคนผิด
กลายเป็นฆาตรกรไปเสีย

ผมเปรียบเทียบได้ไกล้เคียงมั๊ยครับ คุณเสื้อแดงเฮนไต

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#152 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:23

ตอนนี้ผมว่าผมได้กลิ่นนายเวร ในอวตารใหม่แล้วนะครับ เหมือนจะ เซียนๆ เสี้ยนๆ อะไรซักอยาก

ไม่ต้องถามหาหลักฐานนะครับ ผมใช้ความเชื่อล้วนๆ ^^

เสี้ยนเหยียบขี้เหรอครับ :D

ผมว่าจะเป็นเสี้ยนอยากกินขี้ ทักษิณมากกว่าครับ ^^ เห็นว่าของโปรดเค้านี่

ทำไม มาที่ไรโพสแรกก็รู้ทันนี้ ไม่ต้องเช็คไอพีให้ยุ่งยาก :huh:

ตอนนี้ก็ได้น่าจะประมาณ 20 + rep ละ ถ้าใครอยากตามกลิ่นขี้ทักษิณ
ลองใส่่ "เซียนเหยียบเมฆ" เข้าไปตรงช่อง search กูเกิล ขวามือข้างบน ^ ^
เที่ยวนี้เพื่อนทำได้รัดกุมขึ้นนะ
พูดน้อยๆครั้งละไม่เกินบรรทัด ไม่พูดถึงเหลือง,พันธมิตร,สนามบิน ก็จะไปต่อได้อีกซักช่วงนึง....
ถ้าสะกดวิเคราะห์ เป็น วิแคะ ใช่เลย 55

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#153 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:47

นั่นสิครับ ใครนายเวร ใครก็ได้ช่วยเล่าให้ฟังหน่อย :mellow:

นายเวรมันคือคนที่บอกว่าการให้ร้ายในหลวงอย่างชูพงษ์ ถี่ถ้วนนั้น คือการวิจารณ์

คุณคิดว่าคนอย่างนี้ใจหมามั้ยครับ??

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#154 ThaILandLover

ThaILandLover

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:52

นั่นสิครับ ใครนายเวร ใครก็ได้ช่วยเล่าให้ฟังหน่อย :mellow:

นายเวรมันคือคนที่บอกว่าการให้ร้ายในหลวงอย่างชูพงษ์ ถี่ถ้วนนั้น คือการวิจารณ์

คุณคิดว่าคนอย่างนี้ใจหมามั้ยครับ??

ใจหมา กว่าใจดี มากครับ ^^

#155 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:57

จมกองขี้เลย

#156 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:38

อ่านนานแล้ว ขำขี้แตกกับอดีตคู่ปรับผม
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#157 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:43

ประเด็นก็คือ คุณจะรู้ด้วยไอพีหรือไม่อย่างไรก็ตามที
หรือต่อิให้นายเวร มายอมรับในหน้าบอร์ดก็แล้วแต่
มันไม่ใช่ประเด็นของคุณเฮนครับ
ประเด็นที่คุณเฮนพยายามสื่อ คือการตั้งข้อกล่าวหา ก่อนนำแสดงหลักฐาน
ซึ่งคุณเฮนชี้ว่า มันคือการกล่าวหา มันคือความผิดครับ ที่กล่าวหาโดยไร้หลักฐานใดๆ
แม้ว่า หลังจากนั้น จะมีภาพไอพีโพสต์พื่อพิสูจน์ได้ก็ตามแต่

นี่คือวิธีการการเล่นกับกฏหมายแบบเสื้อแดงนิยมครับ
นึกไปถึงคำพูดไอ้เหลิม ทักษิณไม่ได้ทำผิดกฏหมาย แต่ทำในสิ่งที่กฏหมายห้าม อะไรทำนองนั้น
มันคือการพลิ้วครับ

และกลับตัวคนผิดไปได้ในบัดดล
คนกล่าวหา เป็นคนผิด เพระากล่าวหาโดยไม่มีหลักฐาน
คนผิด ซึ่งพิสูจน์ทราบโดยหลักฐานทีหลัง ลอยนวลครับ

เมื่อลอยนวลไปแล้ว กฏหมายไล่ตามเอาผิดได้
ก็กลายเป็นสองมาตรฐาน กลายเป็นการกลั่นแกล้ง กลายเป็นเรื่องมือที่มองไม่เห็นไปเสีย
(ในที่นี้ น่าจะเปรียบกับท่านริดกุนได้นะครับ อิอิ)

นึกถึงการตั้งข้อกล่าวหา อภิสิทธิ์ฆ่าประชาชนยังไงยังงั้นเชียวครับ
ไอ้พวกที่ออกมาเผาบ้านเผาเมือง ไอ้พวกชุดดำ ไอ้อีที่ขึ้นเวทียุให้เผาไปเลย ผมรับผิดชอบเอง
กลายเป็นเทวดาไป
คนทำตามกฏหมาย คนพยายามรักษาความสงบกลายเป็นคนผิด
กลายเป็นฆาตรกรไปเสีย

ผมเปรียบเทียบได้ไกล้เคียงมั๊ยครับ คุณเสื้อแดงเฮนไต

ไม่ใกล้เคียงหรอกครับ มิสเตอร์โทนี่ นี่มันเรียกว่า
Bull Eye!

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#158 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:14

ei ei

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#159 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:38

ถึงคุณเห็นไต...คุณรู้มั้ยว่าทำไมคุณถึงไม่เคยโดนเพื่อนในบอร์ดรุกไล่ให้ออกจากบอร์ด
เพราะว่าคุณไม่มีพฤติกรรมที่ดูหมิ่น จาบจ้วงสถาบันไง
สมาชิกในบอร์ดนี้ทุกคนมีหน้าที่สอดส่องคนที่มีพฤติกรรมล้มเจ้า
หากพบเห็นว่าเข้ามาใหม่ในชื่ออื่นอีกขอสมาชิกช่วยรายงานผู้ดูแลด้วยครับ ผมจะแบนทันที
นี่เป็นคำกล่าวของ มอดคนกวาดขยะ
เราได้ติดตามโพสต์และกระทู้ของ ทูปักฯ อยู่หลายวัน
ใช่..เราไม่มีหลักฐานที่จะเอาผิด ทูปักได้โดยตรง
แต่ลีลาการเขียน สำนวน ความหยาบ กาก
ทุกองค์ประกอบไปตรงกับนายเวรทุกอย่าง
เราถึงได้แน่ใจและรายงานให้ มอดคนกวาดขยะ ทราบ
ซึ่งต่อไปก็ขึ้นอยู่กับมอดว่าจะมีวิจารณญาณอย่างไร
มอดก็อาจจะรอคำยืนยันจาก คุณริดกุน หรือไม่
อันนั้นเราก็ไม่ทราบได้
แต่สิ่งหนึ่งที่เราขอยืนยันก็คือ
บอร์ดเสรีไทย ซึ่งเป็นบอร์ดสาธารณะไม่มีที่ยืนสำหรับคนที่มีพฤติกรรม
ดูหมิ่น จาบจ้วง ลบหลู่สถาบันเบื้องสูงทุกคน

ยืนยันอีกหนึ่งเสียง

เห็นไต เป็นแเดงที่ ตลก สะเหร่อ เอาฮาตลอดๆ :lol:

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#160 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:34

เป็นกระทู้ที่มันโคดๆ

hehehe
gladiator 1.jpg

#161 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:21

ผมแค่เข้ามาอ่านยังมันเลย หุหุ

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#162 นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:33

มาไม่ทัน เผาหรือยังครับ ศาลาไหนบอกด้วย

#163 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:52

ยังไม่เผาค่ะ ศพยังคาอยู่ที่ไอซียู
แต่ศพนี้เฮี้ยนนะคะ
ปล่อยวิญาญาณออกมาเป็น เซียน ได้ด้วยค่ะ
รอดูตอนต่อไปว่าเซียนจะเหยียบเมฆ
หรือตกเมฆลงไปในปลักควาย ;)

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#164 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:00

ล็อกอินหน้าขอชื่อ

ปักรู อาม่าปู

นะ :D

It's us against the world

#165 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:31

ยังไม่เผาค่ะ ศพยังคาอยู่ที่ไอซียู
แต่ศพนี้เฮี้ยนนะคะ
ปล่อยวิญาญาณออกมาเป็น เซียน ได้ด้วยค่ะ
รอดูตอนต่อไปว่าเซียนจะเหยียบเมฆ
หรือตกเมฆลงไปในปลักควาย ;)

ตั้งสักกี่วันดี

#166 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:20

เว็บพาลถีบสังคังคุณตะพาบก็เล่นเรื่องไอพีกับสำนวนเช่นกันนะ :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#167 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:54

http://webboard.seri...ฝากตัวด้วยครับ/

เคยเป็นเหลือง เหมือนพวกเราที่นี้เลยคับ แต่พากันปกปิดแอ๊บไว้ ก็คนมันอายอ่ะ :(

^ ^ ^ ^ รีพลายนี้ ไม่ใช่แค่ลีลาที่ทำให้จับได้ ..............
แต่เพราะ 100 ล็อกอินจะเสพติดคำคำหนึ่งอย่างไถ่ถอนไม่ขึ้น
หลายคนอาจรู้ สำหรับคนยังไม่รู้...จะบอกใบ้ให้นีสสนุง ..... เป็น ...กริยา
ฮี ใช้บ่อยมาก และจะไม่พบว่าล็อกอินอื่นเคยใช้ ......... ฟันธง :lol: :lol: :lol: