Jump to content

- - - - -

เครื่องต้นแบบ Tablet ป.1

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
51 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:18

ที่สำคัญนะเฮนไต เผื่อเอ็งจะไม่รู้

การเปลี่ยนแปลงและพัฒนาใด ๆ ก็ตาม มันจะต้องมีแนวทาง มีการศึกษามาก่อนว่า การเปลี่ยนแปลงนั้น ๆ จะมีผลในทางบวก เป็นประโยชน์ และพัฒนาจริง

ได้เห็นที่เขียนไว้หน้าก่อนไหม ว่ามันไม่มีผลการศึกษายืนยันใด ๆ ของประโยชน์จากการใช้แทบเล็ตที่เป็นรูปธรรม

การพัฒนาการศึกษาเด็ก ไม่ใช่และต้องไม่ใช่เรื่องเสี่ยงดวง ลองใช้ มันต้องมีการศึกษาแนวทางมาก่อนในระดับย่อย ๆ

ไอ้ประเภทโยนโครมไปน่ะ มันวิธีสิ้นคิดของพ่อเหลี่ยมพวกเอ็งว่ะ โยนเศษเนื้อมาให้ ๒-๓ ชิ้น พวกเอ็งก็บูชามันเป็นเทพเจ้าแล้ว

Edited by baezae, 12 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:04.

ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#52 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:24

อนาคตจะเป็นยังไงน๊อ เด็กไทย...

นี่จ้องเล่นตั้งแต่เด็ก ป.1 เลยทีเดียวเชียว

มองในแง่ร้าย มันง่ายมากกับการล้างสมองเด็ก (คิดว่าเป็นไปได้มากๆ ด้วยซ้ำไป) กับ รบ.ควายแดง + ลัทธิควาย ฯลฯ

อันตรายนะครับ app ควายแดงวันนี้ ช่องเสื้อแดงแอ๊บ ค่านิยมผิดๆ ชุดความคิดชั่วๆ มันสามารถถูกยัดลงไปในนั้นได้หมด (คิดขำๆ)

เหมือนช่องเสื้อแดง หะมอยทีวี (voice tv) ผมมองว่ามันเป็นช่องทางอย่างนึงทีเดียวเชียว อย่าคิดว่าเป็นไปไม่ได้ครับ ^^

เอาแค่หลักสูตรการเรียนการสอนที่จะยัดใส่ลงไปก่อนก็แล้วกันว่ามันผ่านรึเปล่า เห็นทะเลาะกันหลายฝ่ายนี่น่า

ใช่ว่าจะค้านเอามันส์ซะที่ไหน ผมทำงานด้าน IT มานาน พอมองออกถึงผลกำไร และสิ่งที่จะตามมาได้อีกมากมาย นี่ยังไม่รวมถึงปัญหาของตัวเครื่องเลยนะเนี่ย เหอะๆ

"ผมเฉยๆ นะ กับนโยบายควายๆ (มันเป็นไปได้ยากถ้าไม่มีใครสนับสนุน) แต่เหนื่อยใจกับควายๆ ที่สนับสนุนซะมากกว่า" :lol: :lol: :lol:

Edited by Strangerman, 12 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:24.

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •