Jump to content

- - - - -

เรียนท่านmod พิจารณาข้อสังเกต ด้วยความปรารถนาดี

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
199 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:53

เรียนท่านmod

ปล.เมื่อท่านอ่านกระทู้ขอเสนอแนะนี้แล้ว โปรดลบกระทู้นี้ เพราะกลัวจะเป็นผลเสียต่อภาพลักษณ์ของบอร์ดครับ

ถ้าแบบนี้ ทำไมไม่หลังไมค์ไปที่ mod ตั้งแต่แรกละครับ
เพราะคุณ TFEX ชัดเจน..ว่าต้องการสื่อสารกับ mod แล้วจะมาตั้งมู้ในวงสนทนากาแฟ ทำเพื่อ ? :mellow:

ผมเคยเห็นที่ราชดำเนินเวลาเค้าจะสือถึงผู้ดูแลเค้าตั้งกระทู้กันน่ะครับ เช่น ก่อนหน้านี้ไม่นานมีท่านหนึ่งตั้งกระทู้ว่า อยากให้บอร์ดกลับมาโต้ตอบกันได้ภายในกระทู้ จากนั้น ผู้ดูแลก็เอาไปพิจารณาและปัจจุบันก็โต้ตอบกันได้ตามที่สมาชิกท่านนั้นร้องขอไปครับ อีกประการหนึ่ง ผมได้เข้าไปดูกระทู้หัว่ข้อร้องเรียน ปรึกษา ของบอร์ดนี้แล้ว เห็นว่าส่วนใหญ่เป็นเรื่องเทคนิคการใช้งานของบอร์ด ไม่ใช่เรื่องประมาณเดียวกับที่ผมตั้งไปครับ เลยตั้งเป็นกระทู้ขึ้นมาแทน หากเป็นการผิดรูปแบบ วิธีปฏิบัติของที่นี่ ก็ต้อง่ขออภัยด้วยครับ และขอให้modลบกระทู้นี้ไปเลยหากได้อ่านแล้วครับ

#52 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:53

โต ๆ กันแล้ว คนอื่นเค้าก็มี วิจารณญาณ ของตัวเองครับ
ถ้าหากท่านมีปัญหาอะไรก็สามารถร้องเรียนได้ตามช่องทางและเครื่องมือที่มีให้นี่ครับ...

---------------------------------------

#53 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:00

มอดเอ๊ยยยยย

กรุณาพิจารณามันใหม่เหอะะะะะะะะะ

ถือว่าขอร้องล่ะ

แบน ๆ มันไปเถอะวะ ไอ้เหือกนี่อ่ะ

ไม่มีมันตัว เว็บนี้ก็ไม่ได้ดีขึ้นหรือเลวลงหรอกว๊า

เชื่อเต๊อะ

-_- -_-

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#54 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:02

.
.

ด้วยความเคารพ

ปล.เมื่อท่านอ่านกระทู้ขอเสนอแนะนี้แล้ว โปรดลบกระทู้นี้ เพราะกลัวจะเป็นผลเสียต่อภาพลักษณ์ของบอร์ดครับ

ไอ้ตัวกระผมรู้สึกเป็นหนี้บุญคุณ
ท่านเหลือเกินในความเจตนาดีของท่าน

#55 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:02

เข้าชื่อขับไล่ จะผิดมารยาทรึเปล่าครับ
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#56 phoebus

phoebus

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:05

เข้าชื่อขับไล่ จะผิดมารยาทรึเปล่าครับ

ลงชื่อด้วยคน

2 แร้วนะมอด

คนที่่ 3 เชิญญญญญญญญญ

B) B)

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#57 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:06

ผมตั้งข้อสังเกตว่า บอร์ดนี้มีกลุ่มผู้ไม่ประสงค์ดีแฝงตัวเข้ามาหรือเปล่า โดยมีลักษณะการโพสทำนองว่าอยู่ตรงข้ามกับฝ่ายรัฐบาล และแสดงความคิดเห็น วิพากษ์วิจารณ์บุคคลอื่น ไม่ว่าจะเป็นนักการเมืองและสมาชิกที่เห็นต่างท่านอื่นๆ ด้วยถ้อยคำที่รุนแรง หยาบคาย และเป็นแง่ลบ ในทำนองดูถูก เหยียดหยาม เสียดสี ผู้อื่นเสมอ

โดยมีเป้าประสงค์ให้ผู้ที่ได้เข้ามาอ่านกระทู้(ซึ่งมีเป็นจำนวนเยอะกว่ามากหากเทียบกับผู้ที่เข้ามาโพส และเป็นจำนวนมากที่ไม่ได้เลือกชัดเจนว่าจะอยู่ฝ่ายใด) รู้สึกไม่ดีต่อความคิดเห็นของกลุ่มคนที่เรียกตัวเองว่าเป็นผู้อยู่ฝ่ายตรงข้ามรัฐบาล ในระยะยาวอาจก่อให้เกิดภาพจากบุคคลภายนอกได้ว่า แฟนประชาธิปัตย์เป็นอย่างนี้หรือ ส่งผลสุดท้ายให้เสียภาพลักษณ์ต่อพรรคประชาธิปัตย์เอง

ข้อสังเกตนี้ผมไม่ได้ตั้งขึ้นเพื่อต้องการดิสเครดิตบอร์ดเสรีไทยแต่อย่างใด และผมก็เคยตั้งกระทู้เรื่องwar room รับจ้างโพสในราชดำเนินด้วยเช่นกัน

วิธีการหนึ่งที่จะตรวจสอบ ลองตรวจเช็คipดูว่าหลายๆuser ที่มีลักษณะการโพสตามที่ผมว่านี้ รวมตัวกันอยู่ในที่เดียวกัน หรือไม่ แต่อาจจะไม่ได้ผลถ้าเป็นกรณีแยกกันทำงานคนละแห่ง

ด้วยความเคารพ

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

มีอะไรดีดีแล้วเก็บไว้ดูคนเดียวท่านเปาขอแช่งให้ท่านมูนขี้ไหลจู๊ดๆ

รับรองได้ มีกันเยอะ ได้กันถ้วนหน้า ใครไม่ได้ถือว่าไม่ใช่ วีไอพี นี่ผมรอบัตรเมมเบอร์จากไอ้เปื่อยอยู่นะเนี่ย 55555

ไอ้เปื่อย...ที่คุณมูนว่านี่....มันเข้าตำราสุภาษิตไทยไหม...ที่ว่า....นกสองหัว....ยุให้รำตำให้รั่ว....อ่ะ..

ผมก็กำลังมองอย่างนั้นแหละ มันเล่นบอร์ดได้ไม่กี่วัน ดันบอกได้ว่าที่ราชดำเนินมีวอร์รูม
ที่นี่เป็นแหล่งซ่องสุมของพรรค ปชป. ... มันไปตามอ่านที่เขาวิจารณ์กันน่ะได้ อันนี้ก็เข้าใจได้

แต่การที่จะฟันธงลงไปเลยน่ะ มันต้องอยู่นานแล้ว อ่านมามากแล้ว สามารถชี้เป้าไปให้ชัดๆ ได้เลย
นี่อะไร เอาประเภทเขาเล่าว่า แล้วมาโวยวายเสี้ยมบอร์ดนู้นที บอร์ดนี้ที อย่างนี้มันไม่ถูกต้อง

ถ้ามันรู้จริง ให้มันชี้เป้าไปเลย ล็อคอินไหนในราชดำเนินเป็นพวกเติมเงิน ล็อคอินไหนใน สรท.
เป็นวอร์รม ปชป.

สำหรับล็อคอิน Moon ถ้ามันชี้มา ผมกล้าเปิดให้ม้อดเปิดเผยไอพี แล้วผมจะยันกับมัน ว่าผมคือใคร

แต่ถ้าไม่ใช่อย่างที่มันคิด ... ผมขอท้าให้มันมาขอโทษกราบตีนผมถ่ายรูปลงบอร์ดนี้ แล้วให้ม้อด
ปักกระทู้นั้นไว้ซักสามเดือนเป็นอย่างต่ำ

กระทู้ที่เกี่ยวกับพรคคของมันโดยตรง มันยังตอบได้ไม่ตรง แต่ดันไปเจือกยุ่งเรื่องอื่น บร้าเป่าวะ

ส่วนตัวผมมองว่าคุณMoon มิใช่บุคคลตามกระทู้ที่ผมตั้งขึ้นนี้ คุณเป็นเพียงคนอารมณ์ร้อนเท่านั้นเอง ไม่มีเจตนาอืนแอบแฝง
และกระทู้นี้ ผมไม่ได้พูดถึงกรณีวอร์รูมของปชป แต่ผมบอกว่ามีวอร์รูมที่เข้ามาสร้างเรื่องให้คนคิดว่าแฟนปชป ไม่มีเหตุผล จนสุดท้ายจะเสียคะแนนไปครับ
และเรื่องข้อความหลังไมค์นั้น ผมเชื่อมั่นตามคำที่ท่านให้ไว้ที่หลังไมค์ครับ

Edited by คนกวาดขยะ, 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:50.

#58 คืนหมาหอน

คืนหมาหอน

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:07

ก่อนที่คุณจะมาตั้งกระทู้ คิดนานไหมครับ ........หรือปกติไม่ได้ใช้สมองคิดอะไรเลย....... <_<

จะว่าไป.....ใน สรท พวกเราก็อยู่กันแบบนี้มา....นมยาน เอ้ย นมนานแล้ว.....หนักบ้าง แรงบ้าง....ก็ว่าไปตามเนื้อผ้า

กระบือแดงบางตัวที่เล่นเลยเถิด ....ก็มีหลายๆท่านตบเกรียน ให้บทเรียนไปตามสมควร.....อีกทั้ง MOD ท่านก็แบนไปหลายตัว

ผมว่าคุณพิจารณาตัวเองเถอะ......ก่อนที่คนจะลงชื่อขับไล่.....มันน่าอายครับ.....และนิสัยคุณมัน.....ทุเรศวะครับ <_<
"คนดีนั้นก็เหมือนคนบ้า หากไม่มีปัญญา"

#59 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:08

คุณ tfex เวบบอร์ดนี้ผมเชื่อว่าสมาชิกทุกท่านแยกแยะได้ มีความคิดของตัวเอง

ความชอบของคุณไม่จำเป็นต้องเหมือนกัน หากคุณเข้ามาเพื่อชี้นำ ในนี้คุณผิดหวังแน่

แต่ถ้าคุณเข้ามาเพื่อศึกษาแนวคิดต่าง ๆ เวบนี้คุณไม่ผิดหวัง ที่นี่ไม่ใช่ระบบพรรคการเมืองที่คุณคุ้นครับ
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#60 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:13

เฮ้ย ผมยังไม่ได้นี่ถือว่าโดนดูถูกป่าวครับเนี่ย

ผมก็ยังไม่ได้ครับท่าน เราฉองคนไม่ใช่วีไอพี...ดีใจสุดๆ
เพราะถ้าได้พีเอ็มจากเขานี่ ผมคงหลอนหลายวันเรย เฮ่เฮ่

ปล. คุณทีเฟค คุณตั้งบอร์ดของคุณเองเลยดีกว่าไหมครับ
"เยอะ" นะคุณเนี่ย

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:14.

gladiator 1.jpg

#61 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:14

เป็นเรื่องน่าเศร้าเราเองก็ได้รับข้อความแบบนี้ แต่เราไม่คิดอะไรมาก อยากให้เขาได้เรียน....

รู้ถึง ( อิสระชน ) ( อิสระในความคิด ) (อิสรระในการแสดงออก ) เราหายไปสอง..สาม.. วัน..

มีเรื่อง ประหลาดมาให้ชาว..สรท.. ช่วยกันคิด..... เราจะตั้งเป็นกระทู้ แต่รอข้อมูลอีกนิดหน่อย

เป็นเรื่องน่าจะสำคัญเหมือนกัน.......

#62 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:15

ลงชื่อด้วยคน

2 แร้วนะมอด

คนที่่ 3 เชิญญญญญญญญญ

B) B)

ลงชื่อเป็นคนที่ 3

เบื่อพวกเฟค (FAKE) กลาง แต่จะให้ทุกคนตามมันอย่างเดียว

:angry: :angry:

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#63 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:19

เราเคยโจมตีรัฐบาลหลายเรื่อง หลุดหยาบด่าทักษิณบ้าง

เวรกรรม กลายเป็นคนป่วนบอร์ดหรือนี

ปล. คุณมูนขอละไว้ในฐานที่เข้าใจกันนะ เรื่องหลังไมค์ แบบอยากลองกั๊กมั่งอ่ะ

#64 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:23

ทำไม log-in ใหม่ๆชอบร้องเรียน Mod
ผ่านทางกระทู้หน้าสภากาแฟกันจังเลยครับ
นึกว่ามีแต่พญาราชสีห์เท่านั้นที่ทำ -_-

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#65 koong

koong

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:23

ถ้าอยากรู้ว่าใครเป็นนัมเบอร์วันของวีไอพี มาลงเวลาที่ส่งดูสิ -_-

อยากรู้ว่าคุณมูนอันดับที่เท่าไร :lol:

#66 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:24

ทุกอย่างมันมีต้นสายปลายเหตุครับ ผมตั้งกระทู้เชิญให้ลดราวาศอกกัน ท่านๆก็ว่าสอด พอบอกว่าเป็นกลาง ก็โดนอีก แต่สองอันนี้พอเข้าใจครับ
แต่พอตั้งกระทู้เพื่อแลกเปลี่ยนความเห็น ล่าสุดที่ตั้งถึงคุณample ก็โดนอีก พยามวกวนเข้าเรื่องส่วนตัว เพื่อจะด่าว่า โจมตีอย่างเดียว แต่ไม่มีการแลกเปลี่ยนหลักคิดด้านการเมืองตามหัวข้อกระทู้ที่ตั้งไว้เลย ทำให้ข้อสงสัยผมเริ่มชัดเจนขึ้น จนเป็นที่มาของกระทู้ถึงmodนี้ ลองไปอ่านกันดูครับว่าเป็นอย่างที่ผมกล่าวหรือไม่

#67 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:27

จะให้กลางอะไรนักหนา

บอร์ดนี้น่ะเอียง เข้าใจ๊

แต่บอร์ดนี้ต้อนรับเหลืองแดงเต็มที่

ไม่ต้อนรับก็แค่พวกล้มเจ้าเท่านั้น

จะยัดเยียดโลกสวยอะไรให้นักหนา

ไปสร้างบอร์ดเองเลยดีมั้ย -_-
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#68 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:27

ถึงกับลงชื่อขับไล่กันเลยเหรอ เหตุผลละ เบื่อ ไม่ชอบ ตอบคำถามเขาไม่ได้ เขาแดง คคห.ดีเกินไปหรือ
เขาทำผืดกฎของบอร์ด ถ้าเป็นอย่างหลังสุดก็ โอ.เค แต่ถ้าเป็นเหตุผลอื่นก็น่าเสียใจ
สำหรับบอร์ดเสรีทางความคิด

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#69 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:28

เป็นกลางมันเหนื่อยเป็นกลวงดีกว่า

#70 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:29

ถึงกับลงชื่อขับไล่กันเลยเหรอ เหตุผลละ เบื่อ ไม่ชอบ ตอบคำถามเขาไม่ได้ เขาแดง คคห.ดีเกินไปหรือ
เขาทำผืดกฎของบอร์ด ถ้าเป็นอย่างหลังสุดก็ โอ.เค แต่ถ้าเป็นเหตุผลอื่นก็น่าเสียใจ

เสรีทางความคิดครับแต่ที่เฟคกำลังทำคือบังคับให้คนคิดตามเขา

เข้าใจ๋ !!

#71 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:30

ยังไม่สำนึกอีก.. :rolleyes:

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#72 koong

koong

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:30

ใครอยากฟังเรื่องเล่า สมัยมีคนมาจีบไอ้กุ้งมั่ง 5555

#73 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:32

ใครอยากฟังเรื่องเล่า สมัยมีคนมาจีบไอ้กุ้งมั่ง 5555

มีด้วยเหรอจีะ อยากฟังมากเลยจ้ะ :P

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#74 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:34

แค่นั้นยังไม่พอ จขกท มีบ้างคนแอบอ้างเป็นทรชนแดงทั้งที่กลิ่นแมลงสาปหึ่ง แล้วชอบแสดงกริยาไม่สุภาพ
ทำให้เสียชื่อต้นตำหรับด้วย

ล็อกอินไหน ช่วยชี้ชัดเลยครับ ^_^

ช่วยตอบด้วยครับ

#75 koong

koong

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:37

มีด้วยเหรอจีะ อยากฟังมากเลยจ้ะ :P

ไว้ตอนค่ำๆ ค่อยเล่า เนอะ 555 แล้วสมาชิกในนี้จะรู้สึกเหมือนที่กุ้งเคยเจอ สำหรับพวกวีไอพีนะ รับรองจี๊ดดดดด

#76 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:37

ถ้าอยากรู้ว่าใครเป็นนัมเบอร์วันของวีไอพี มาลงเวลาที่ส่งดูสิ -_-

อยากรู้ว่าคุณมูนอันดับที่เท่าไร :lol:

1. 15 เมษายน 2555 เวลา 20.32

2. 16 เมษายน 2555 เวลา 19.44

ผมจะติดอันดับไหม ถ้าไม่ตอบกลับ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#77 butadad

butadad

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:39

เล่นที่นี้มาตั้งหลายปี กว่า จะโพสต์ ความเห็น มีแดง มีเหลือง มี ปชป มีแบบนู้นแบบนี้หลายอย่าง
แต่เพิ่งเจอ แบบ TFEX ไม่เข้าใจจริงๆว่าจะเอาอะไรกัน
คุณไปเปิด บอร์ดของคุณเลยดีกว่าครับ

บอกตรงๆ รำคาญมาก

#78 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:39

มันเป็นแค่คำถามเฉยๆครับ ผมยังไม่ได้เริ่มตั้งกระทู้ลงชื่อขับไล่
เหตุผลคือ ผมรู้สึกว่านายคนนี้เจตนาป่วนบอร์ด ยุยง ให้มีการกระทบกระทั่งกับบอร์ดอื่นอย่างจงใจ
อันนี้เหตุผลส่วนตัวล้วนๆนะครับ ควรมิควรแล้วแต่สมาชิกท่านอื่น

#79 TFEX

TFEX

ขาประจำ

พอดีโทรศัพท์ผมคงไม่ค่อยดี กดอ้างอิงความเห็นที่ #71 แตมันไม่อ้างให้ เอาเป็นว่าผมเห็นด้วยกับความเห็นนี้ทุกประการ ยกเว้น ผมไม่ใช่แดงครับ
และหากท่านสมาชิกท่านใดที่อ่านหรือด่าผมเสร็จเรียบร้อยแล้ว ขอเชิญไปตอบกระทู้ที่ผมขอความเห็นจากคุณampleด้วยนะครับ เพราะมิเช่นนั้น ข้อกล่าวหาที่ผมได้ยินมาว่าบอร์ดนี้ไม่มีเหตุผล ดีแต่ด่าไปวัน ก็จะมีน้ำหนักขึ้นมาทันทีครับ
ปล.
ด้วยความเคารพครับ

#80 หน้าตาไม่ดี แต่เร้าใจ

หน้าตาไม่ดี แต่เร้าใจ

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:40

:P :P :P :P

..........คือ พวกเราชาวเสรีไทย
กำลังถูก TFAKE เอ๊ย ...TFEX
ซึ่งเป็นคน MROUR อีกรูปแบบหนึ่ง
หลอกให้เพิ่มเรทติ้งสำหรับตัวเขา...เพื่อเอาชนะ Jaidee20 ซะละกระมัง

#81 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:42

แค่นั้นยังไม่พอ จขกท มีบ้างคนแอบอ้างเป็นทรชนแดงทั้งที่กลิ่นแมลงสาปหึ่ง แล้วชอบแสดงกริยาไม่สุภาพ

ล็อกอินไหน ช่วยชี้ชัดเลยครับ ^_^

ล๊อกอิน ที่แปลว่าพระจันทร์นะครับ ผมว่าเขารู้ เคยโต้กับผมซักอาทิตย์ได้แล้วมั้ง

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#82 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:47

พอดีโทรศัพท์ผมคงไม่ค่อยดี กดอ้างอิงความเห็นที่ #71 แตมันไม่อ้างให้ เอาเป็นว่าผมเห็นด้วยกับความเห็นนี้ทุกประการ ยกเว้น ผมไม่ใช่แดงครับ
และหากท่านสมาชิกท่านใดที่อ่านหรือด่าผมเสร็จเรียบร้อยแล้ว ขอเชิญไปตอบกระทู้ที่ผมขอความเห็นจากคุณampleด้วยนะครับ เพราะมิเช่นนั้น ข้อกล่าวหาที่ผมได้ยินมาว่าบอร์ดนี้ไม่มีเหตุผล ดีแต่ด่าไปวัน ก็จะมีน้ำหนักขึ้นมาทันทีครับ
ปล.
ด้วยความเคารพครับ

Let it be (ช่าง...คุณสิครับ)

#83 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:52

ยังรอคุณแมวกระป๋องเข้าไปตอบกระทู้โน้นอยู่นะครับ

#84 Ballbk

Ballbk

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:53

หัวเวป ก็มีบอกไว้แล้ว "เสรีทางความคิด" จขกท.เป็นไรมากป่าว
เครียดนัก ไปหา โรโมติล มากินไป๊
ไปสร้างเวปบอร์ดของตัวเอง แล้วเล่นคนเดียว ไป๊

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#85 Shariff

Shariff

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:56

ล๊อกอิน ที่แปลว่าพระจันทร์นะครับ ผมว่าเขารู้ เคยโต้กับผมซักอาทิตย์ได้แล้วมั้ง

เอ่อ จะดูถูกสมองตัวเองเหรอครับ

ใครบ้างที่อ่านความเห็นคุณ Moon แล้วเข้าใจว่าเขาเป็นแดงจริง

แยกแยะไม่ออกเหรอครับ ความเห็นเยี่ยงแดง QC มันชัดเจนขนาดนั้น
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#86 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:57

ตั้งแต่ จขกท มาโพสต์

เรากฺ็คิดว่าหาสาระแทบไม่ค่อยได้ แล้วก็ตั้งทู้ถามคนอื่น ซึ่งท่านนั้นก็เพียรมาตอบง

แต่พอท่านนั้นตั้งถามคืนบ้าง ก็ตอบแบบอ้อมๆ แอ้มๆ ชนิดที่ว่าตามอ่านแล้วเสียเวลา

แทนที่จะได้ข้อมลอันเป็นประโยชน์

แล้วก็ทำแบบนี้ทำไมคะ ทำนิสัยเหมือนพวกบ่างช่างยุ

นิสัยเหมือนตุ๊ด!!

#87 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:58

คุณ TFEX ครับ ผมไม่รู้ว่าผมจะเห็นใจคุณ หรือคิดอย่างไรกับคุณดี ผมพยายาม
เข้าใจที่คุณสื่อ และเคยแนะนำคุณไปแล้วว่าควรทำอย่างไร คุณจำได้ไหม ถ้าคุณ
อ่านความเห็นของผมที่บอกคุณว่า คุณตั้งกระทู้ในบอร์ดนี้แล้วคุณจะได้รู้ว่านรก
มันเป็นอย่างไร สวรรค์ มันเป็นอย่างไร และคุณก็อาจจะได้เห็นความคิดของสมาชิก
จนคุณสามารถจัดกลุ่มตัวคุณเองได้ว่าคุณอยู่กลุ่มไหน

ผมคิดว่าคุณเห็นกลุ่มสมาชิกบ้างแล้ว แต่คุณยังไม่ยอมรับ นรก กับ สวรรค์ คุณก็เลย
มาบอก Mod ตามที่คุณตั้งกระทู้ ผมจึงอยากบอกคุณ TFEX ว่า กลุ่มนี้เขาก็อยู่อย่างนี้
ของเขามานานแล้ว ยิ่งคุณเข้ามาทำให้เขาระแวงเขาก็รุมกินโต๊ะคุณ เป็นธรรมดา คุณ
เข้าไปบอร์ดไหนคุณก็ต้องเจอ ปัญหาของคุณก็คือ คุณยอมรับมันไม่ได้หรือคุณคุณไม่คุ้น
กับการโต้ตอบแบบนี้ แล้วคุณมาตั้งกระทู้บอก Mod เป็นการตั้งข้อสังเกต ผมว่ามันก็ไป
กันใหญ่แหละครับ ความจริงกระทู้ที่คุณตั้งก่อนหน้านี้ ก็น่าสนใจ แต่ผมไม่เข้าไปแสดง
ความคิดเห็นเพราะคุณไปสื่อถึงคุณ AMP โดยตรง ซึ่งผมมองว่าคุณเจตนาวัดภูมิกัน
แม้คุณจะบอกว่าคนอื่นก็แสดงความเห็นได้ก็ตาม ผมว่ากระทู้แบบนี้มันชวนให้เกิดปัญหา
เหมือนกัน ซึ่งผมก็ไม่โทษคุณซะทีเดียวหรอกครับ เพราะเห็นกระทู้ที่เขาสื่อถึงคุณก็มีมาก่อน
แต่ผมว่าเรื่องเหล่านี้ ถ้าต่อปากต่อคำกันไปก็ไม่ได้อะไรขึ้นมา ผมแค่อยากบอกคุณว่า
คุณจะมีวัตถุประสงค์อะไร อย่างไร คุณไม่จำเป็นต้องชี้แจงแก้ตัวใด ๆ ทั้ิงสิ้น คุณแค่เข้าไป
แสดงความเห็นในกระทู้ต่าง ๆ หรือตั้งกระทู้ตามที่คุณคิด แต่ไม่ควรสื่อถึงใครโดยเฉพาะ แล้ว
คุณอยู่ไปสักระยะหนึ่ง สมาชิกเขาก็จะมองคุณออก ทั้งในด้านดี หรือเลว แล้วแต่ แต่ละบุคคลครับ
กระทู้ที่คุณตั้งบอก Mod น่ะ คุณเอาสองเรื่องมาปนกันคือ คุณอาจถูกด่า แต่คุณอยากให้เขาสุภาพ
คุณก็เลยคิดเอาเองว่าเขาอาจจะ ทำให้ผู้เชียร์ ปชป เสียได้ ถ้าคุณคิดอย่างนี้จริงก็แสดงว่าคุณ
ยังไม่เข้าใจคนที่อยู่ในบอร์ดนี้ดีพอ คุณมีทางเลือกครับ ศึกษาต่อไป หรือไม่ก็เลิกอยู่บอร์ดนี้เท่านั้น
ผมหวังว่าคุณจะเลือกอยู่ต่อนะครับ

#88 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:02

จขกท เพ้อเจ้ออ่ะ

#89 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:06

ถึงกับลงชื่อขับไล่กันเลยเหรอ เหตุผลละ เบื่อ ไม่ชอบ ตอบคำถามเขาไม่ได้ เขาแดง คคห.ดีเกินไปหรือ เขาทำผืดกฎของบอร์ด ถ้าเป็นอย่างหลังสุดก็ โอ.เค แต่ถ้าเป็นเหตุผลอื่นก็น่าเสียใจ สำหรับบอร์ดเสรีทางความคิด

อ้าว! คุณประสาทหลอนเหรอ ถึงไม่เชื่อว่าจขกท กำลังบังคับข่มขืนให้คนที่นี่เชื่อฟังเขาอ่ะ
ไอเสรีทางความคิดน่ะยอมรับได้ แต่ประเภทมาชี้นำเนี่ย สุดๆว่ะ
สังคมอริยะ น่ะเข้าใจไหม

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#90 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:06

เอ่อ จะดูถูกสมองตัวเองเหรอครับ

ใครบ้างที่อ่านความเห็นคุณ Moon แล้วเข้าใจว่าเขาเป็นแดงจริง

แยกแยะไม่ออกเหรอครับ ความเห็นเยี่ยงแดง QC มันชัดเจนขนาดนั้น

คุณชาริฟ ด้วยความสัจจริง ผมเองยังงงเลย ว่าคุณมูนเคยแสดงความคิดเห็นที่เนียนไปทางแดงตั้งแต่เมื่อไหร่กัน
เอ๊ะ รึผมพลาดอะไรไป?

#91 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:09

นิดนึงนะ
--------------------
ถึงทุกคนครับ
ใจเย็นๆนะ อย่าด่ากันเอง หลายคนก็หลายความคิด เค้าอาจจะมองเผื่อใจคนอื่น เราอาจจะมองทะลุไปถึงไหน
อย่าให้ใครก็ไม่รู้ ที่เจตนาเข้ามาป่วนบอร์ด นั่งหัวเราะอยู่ที่บ้าน เมื่อเห็นเราด่ากันเอง

#92 Gop

Gop

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:10

ผมแปลกใจว่า จนป่านนี้แล้ว คุณ TFEX ยังไม่เข้าใจอีกหรือ ว่าสิ่งที่ตัวเองทำอยู่มันเสียมารยาท

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#93 phoebus

phoebus

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:14

ไว้ตอนค่ำๆ ค่อยเล่า เนอะ 555 แล้วสมาชิกในนี้จะรู้สึกเหมือนที่กุ้งเคยเจอ สำหรับพวกวีไอพีนะ รับรองจี๊ดดดดด

ต๊ายยยยยยยยย

มีด้วยหราเจ๊

เจ๊เล่าให้เค้าฟังด้วยนะ

รับรองเที่ยวนี้ไม่มีแซวเจ๊แระ

น้องเจ๊นะเนี่ย

:D :D :D

(กริ๊ดดดดดดดดดดดดดดดดด เจ๊ตรูขายออกแร้วเฟร้ย B) )

Edited by phoebus, 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:15.

#94 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:17

ผมแปลกใจว่า จนป่านนี้แล้ว คุณ TFEX ยังไม่เข้าใจอีกหรือ ว่าสิ่งที่ตัวเองทำอยู่มันเสียมารยาท

ขอถามแทน โปรดระบุรายละเอียด เสียมารยาทตรงไหน :P

#95 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:21

เฮ้อ

โลกสวย ไร้สาระอีกตามเคย
ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#96 จันทร์ในน้ำ

จันทร์ในน้ำ

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:22

เห้อ!!! หนักใจแทนผู้ปกครอง

-_- -_- -_-

อำนาจก็เปรียบเหมือนคมดาบที่ไร้ด้าม ถ้าเราไม่รู้จักปล่อยวางลงเสียบ้าง สุดท้ายมันจะทำลายแม้ตัวเราเอง

ม้าดีที่ "ตายแล้ว"

หาใช่ "ม้าดี"

หากคือ "ม้าตาย"

#97 Shariff

Shariff

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:31

คุณชาริฟ ด้วยความสัจจริง ผมเองยังงงเลย ว่าคุณมูนเคยแสดงความคิดเห็นที่เนียนไปทางแดงตั้งแต่เมื่อไหร่กัน

http://webboard.seri...ควายแดง-เพื่อเ/

สงสัยท่านจะพลาดอันนี้ไป

#98 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:32

http://webboard.seri...B8%AD%E0%B9%80/

อันนั้นเลงเค้าประชดเบอะ สมช.หน้าเก่าคนไหนเข้าใจผิด ก็ไม่ไหวกัน

#99 joecth2003

joecth2003

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:37

ถึงคุณ TFEX ผมว่า คุณควรจะรู้จักปรับตัวนิดนึงนะครับ

สังคมแห่งนี้ ก็มีเอกลักษณ์เฉพาะตัวของที่นี่อยู่แล้ว

สังคม พันทิปราชดำเนิน ก็มีของเขาเช่นกัน

หรือ จะเป็น บ้านราษฎร์ เขาก็มีแนวของเขา อีกนั่นแหละ

คุณคนเดียว คิดจะไปเปลี่ยน คนอื่นๆ อีกหลายๆ คน มันทำได้

แต่ไม่ใช่เรื่องง่ายๆ หรือเรียกว่า ยิ่งกว่าเข็นครกขึ้นภูเขา เพราะ

- คุณเพิ่งเข้ามา

- คุณไม่ได้เป็นผู้มีอำนาจ

- คุณไม่ได้สั่งสมวิชา ไม่ได้สร้างคุณประโยชน์ให้ที่นี่ มาเป็นเวลายาวนาน
จนคนส่วนใหญ่นับหน้าถือตาคุณ จนพร้อมรับคำชี้แนะ ที่คุณคิดว่าดีแล้วนั้น

ผมว่าคุณเข้ามา เก็บเกี่ยว หาข้อมูล ความรู้ ศึกษาคน แบบธรรมดาๆ ดีกว่าครับ

ในตอนนี้ อย่าเพิ่งคิดอะไรมากมายเลยครับ จะได้อยู่กันนานๆ ที่คุณทำตอนนี้นะ

เสียอย่างเดียว ขาดทุนจน แทบจะหมดตัวแล้วครับ ตอนนี้ต้องเก็บเงินที่เหลือ

นั่งรถกลับบ้านก่อน ไม่งั้นถ้าคุณสู้ต่อคุณต้องเอาบ้านเอาที่ออกมาเดิมพันแน่นอนครับ

Edited by joecth2003, 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:38.

#100 Shariff

Shariff

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:38

http://webboard.seri...B8%AD%E0%B9%80/

อันนั้นเลงเค้าประชดเบอะ สมช.หน้าเก่าคนไหนเข้าใจผิด ก็ไม่ไหวกัน

ดอนยอ เค้ารับไม่ได้นี่ครับ ที่แอบเป็นทรชนควายแดง :D