Jump to content

- - - - -

เรียนท่านmod พิจารณาข้อสังเกต ด้วยความปรารถนาดี

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
199 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:39

เอ๋า คุณยอนดอ
เรื่องผันนี้ไสหน้าบางทำเป็นหรับไม่ได้
นี่ไง แดงเทียมของจริงที่พวกคุณชอบอ้างกันนัก
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#102 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:50

ถ้าคุณรู้สึกไม่สบายใจ คุณก็เลิกเล่นไปเหอะ ที่ไหนที่คุณคิดว่าไม่ดีคุณจะเข้าไปทำไม จงอยู่ในโลกที่คุณคิดว่าสวยงามของคุณต่อไปดีกว่า

#103 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:58

กระทู้รกบอร์ด จขกทรกโลก
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#104 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:59

โต ๆ กันแล้ว คนอื่นเค้าก็มี วิจารณญาณ ของตัวเองครับ
ถ้าหากท่านมีปัญหาอะไรก็สามารถร้องเรียนได้ตามช่องทางและเครื่องมือที่มีให้นี่ครับ...

เห็นด้วยกับท่านครับว่าหลายท่านโตๆกันแล้ว แต่ผมขออนุญาตเสนอข้อคิดเห็นส่วนตัวสักนิดหนึ่งนะครับ ปัจจุบันความสนใจการเมืองไม่ได้จำกัดอยู่เฉพาะกลุ่มผู้ที่มีอายุมากพอที่จะเรียกว่าผู้ใหญ่ เข้าใจง่ายๆคือ เด็กๆและเยาวชนสมัยนี้ก็เริ่มสนใจการเมืองกันมากขึ้น และก็เล่นอินเทอร์เน็ตกันเป็นหมด ซึ่งหากเด็กและเยาวชนดังกล่าวเข้า
มาในบอร์ดการเมืองเพื่อศึกษา หาข้อมูล หรืออยากแสดงความคิดเห็นบ้าง แล้วมาเจอบอร์ดที่เต็มไปด้วยคำหยาบคาย ด่าทอกัน เรียกกันเป็นสัตว์ ผมคิดว่าเด็กๆเค้าอาจจะไม่สามารถแยกแยะว่าอะไรถูกผิด อะไรดีไม่ดี เพราะเค้ายังไม่มีวิจารณญาณที่มากพอ ผมกลัวว่าเค้าจะได้รับเอาค่านิยม เห็นความเกลียดชัง หยาบคาย นิยมความก้าวร้าว รุนแรงเข้าไป พอโตขึ้นเป็นผู้ใหญ่เมื่อเผชิญกับสถานการณ์ต่างๆก็จะมองอะไรในโลกความเป็นจริงได้ลำบาก และหาทางออกในทางที่ผิดได้ครับ
ปล.ยังไงคราวหน้าจะสื่อสารกับท่านmodตามที่ท่านได้แนะนำมาครับ
ขอบคุณครับ

#105 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:06

ลองหากระทู้หยาบคายมาให้ดูหน่อยครับ

คำหยาบคาย ม็อดตรวจสอบอยู่เป็นประจำอยู่แล้ว

แต่หากจะรวมคำว่าควายแดงเป็นคำหยาบคายด้วย

บอร์ดนี้คงเป็นบอร์ดที่หยาบคายที่สุดอย่างที่คุณว่าจริงๆ -_-
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#106 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:07

ผมว่างานนี้ไม่เกี่ยวกับเด็กหรอกครับ

ผู้ใหญ่หลายคน ยังแยกแยะ ผิด ถูก ชั่ว ดี ไม่เป็น

ยังหลงประเด็นโยงประเด็นอื่นๆเข้ามาเรื่อยๆ ไม่สมกับคำว่าเป็นผู้ใหญ่เลยครับ
ถ้าตรงไหนหยาบ กรุณาร้องเรียนผู้ดูแลครับ อย่าได้เปิดประเด็นใหม่

สงสัยคำว่า "แก่เพราะกินข้าว เฒ่าเพราะอยู่นาน" คงเป็นความจริงบ้าง

#107 จันทร์ในน้ำ

จันทร์ในน้ำ

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:12

โต ๆ กันแล้ว คนอื่นเค้าก็มี วิจารณญาณ ของตัวเองครับ
ถ้าหากท่านมีปัญหาอะไรก็สามารถร้องเรียนได้ตามช่องทางและเครื่องมือที่มีให้นี่ครับ...

เห็นด้วยกับท่านครับว่าหลายท่านโตๆกันแล้ว แต่ผมขออนุญาตเสนอข้อคิดเห็นส่วนตัวสักนิดหนึ่งนะครับ ปัจจุบันความสนใจการเมืองไม่ได้จำกัดอยู่เฉพาะกลุ่มผู้ที่มีอายุมากพอที่จะเรียกว่าผู้ใหญ่ เข้าใจง่ายๆคือ เด็กๆและเยาวชนสมัยนี้ก็เริ่มสนใจการเมืองกันมากขึ้น และก็เล่นอินเทอร์เน็ตกันเป็นหมด ซึ่งหากเด็กและเยาวชนดังกล่าวเข้า
มาในบอร์ดการเมืองเพื่อศึกษา หาข้อมูล หรืออยากแสดงความคิดเห็นบ้าง แล้วมาเจอบอร์ดที่เต็มไปด้วยคำหยาบคาย ด่าทอกัน เรียกกันเป็นสัตว์ ผมคิดว่าเด็กๆเค้าอาจจะไม่สามารถแยกแยะว่าอะไรถูกผิด อะไรดีไม่ดี เพราะเค้ายังไม่มีวิจารณญาณที่มากพอ ผมกลัวว่าเค้าจะได้รับเอาค่านิยม เห็นความเกลียดชัง หยาบคาย นิยมความก้าวร้าว รุนแรงเข้าไป พอโตขึ้นเป็นผู้ใหญ่เมื่อเผชิญกับสถานการณ์ต่างๆก็จะมองอะไรในโลกความเป็นจริงได้ลำบาก และหาทางออกในทางที่ผิดได้ครับ
ปล.ยังไงคราวหน้าจะสื่อสารกับท่านmodตามที่ท่านได้แนะนำมาครับ
ขอบคุณครับ

แล้วเด็กอายุเท่าไหร่คับ ถึงจะเริ่มสนใจการเมือง ??

อำนาจก็เปรียบเหมือนคมดาบที่ไร้ด้าม ถ้าเราไม่รู้จักปล่อยวางลงเสียบ้าง สุดท้ายมันจะทำลายแม้ตัวเราเอง

ม้าดีที่ "ตายแล้ว"

หาใช่ "ม้าดี"

หากคือ "ม้าตาย"

#108 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:12

ขออนุญาตใช้คำฮิต..ช่างแม่มมัน

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#109 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:15

:ph34r: ....ขอมาแอบลงชื่อสังเกตุการณ์หน่อย ดูท่าจะยาว.....เนอะ

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#110 จันทร์ในน้ำ

จันทร์ในน้ำ

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:30

แล้วเด็กที่ว่านี้คงไม่ได้รวมถึงเด็กที่ย้ายโรงเรียนมาใหม่แล้วปรับตัวเข้ากับเพื่อนๆไม่ได้

ก็ตีอกชกตัวว่าทำไมโรงเรียนนี้มันไม่ดีอย่างโน่นไม่ดีอย่างนี้

ครูคนโน่นไม่ดีอย่างโน่นไม่ดีอย่างนี้

เพื่อนคนโน่นคนนีก็ไม่ดีอย่างนั้นอย่างนี้

อะไรๆก็ไม่ดีสักอย่าง ทำไมอย่างโน่นมันไม่ใช่อย่างนี้ อย่างนี้มันไม่ใช่อย่างนั้น

บางทีผมคิดว่า คนเรามันก็ไม่ได้จำเป็นจะต้องเปลี่ยนสิ่งรอบข้างให้เข้ากับตัวเรา

แค่เราปรับตัวเราให้เข้ากับสิ่งรอบข้างให้ได้ก็พอละคับ

ไม่งั้นก็เหนื่อยตายเลยคับ แล้วชีวิตนี้มันจะหาความสุขมาจากไหนละคับ

แม่ผมก็สอนประจำนะคับว่า

เพื่อนคนไหนไม่ดีเพื่อนคนไหนแย่ก็ไม่ต้องไปคบมันก็ได้ เราไม่จำเป็นต้องคบกับคนทุกคน

อะไรเลี่ยงได้ก็เลี่ยง เพราะอย่าลืมว่าเราไปโรงเรียนเรามีหน้าที่อะไร เราแค่ทำตามหน้าที่เราให้ดีที่สุดก็พอแล้ว

ส่วนเรื่องอื่นก็ปล่อยให้คนมีหน้าที่รับผิดชอบเขาจัดการไป

เราไม่ต้องไปแย่งหน้าที่คนอื่นมาสร้างปัญหาให้ตัวเองต้องเหนื่อยหรือหนักใจเลย

เพราะอย่างนี้ผมเลยไม่มีปัญหาเวลาต้องย้ายโรงเรียนหรือเมื่อจำเป็นต้องเจอเพื่อนใหม่ :) :) :)

อำนาจก็เปรียบเหมือนคมดาบที่ไร้ด้าม ถ้าเราไม่รู้จักปล่อยวางลงเสียบ้าง สุดท้ายมันจะทำลายแม้ตัวเราเอง

ม้าดีที่ "ตายแล้ว"

หาใช่ "ม้าดี"

หากคือ "ม้าตาย"

#111 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:36

เพราะอย่างนี้ผมเลยไม่มีปัญหาเวลาต้องย้ายโรงเรียนหรือเมื่อจำเป็นต้องเจอเพื่อนใหม่ :) :) :)

ใช่ซี๊ คุณย้ายโรงเรียนไปจะมีปัญหาอะไร

คุณย้ายไปเป็นนักเรียนธรรมดานี่

ไม่ลองย้ายไปแล้ว อยากสมัครเป็นหัวหน้าห้อง อยากสมัครเป็นประธานนักเรียน

จะยังพูดแบบนี้ได้อยู่มั้ย -_-
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#112 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:39

ขอบคุณครับ

ท่านครับ ผมเห็นว่า "คำหยาบคาย ด่าทอกัน เรียกกันเป็นสัตว์" ไม่ใช่ปัญหาใหญ่เมื่อเทียบกับข้อมูลและความถูกต้องที่ไม่ได้บิดเบือนนะครับ

---------------------------------------

#113 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:41

ขอโทษว่ะ...กรูเป็นหมอว่ะ....หมอรถน่ะ..
ให้ MOD เช็ค IP ก็ได้...มีแต่ช่องซ่อมรถว่ะ....วอร์รูมไรนั่นไม่มีว่ะ

เฟคนี่นาย...กำลังป่วนบอร์ดอยู่นี่หว่า...

เทคนิคกทม.หรือเปล่าครับ
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#114 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:46

ขออนุญาตแนะนำครับ
หากมีเวลา ผมแนะนำ จขกท ไปติดตามอ่านเฟสบุค คุณ กรณ์ จาติกวนิช ครับ
ลองอ่าน ลองวิเคราะห์ดู ว่าแต่ละหัวข้อกระทู้ของเขา
เขาคิดอย่างไรถึงนำเสนอเรื่องเหล่านั้นออกสู่สายตาคนที่ติดตาม
คำถามมากมายในนั้น ล้วนแต่เป็นคำถามที่ผ่านการคิดมาแล้ว

เรามีคำถามมากมายในใจเรา ต่อข้อสงสัยหรือไม่สงสัยก็ตามที
แต่เราก็ไม่จำเป็นต้องถามทุกคำถามที่เราคิด เพราะบางคำถาม มันจะบ่งบอกความคิดเราออกสู่การรับรู้ของคนภายนอก
และบางที มันน่าอาย หรือแแม้แต่ น่าสมเพชก็มีนะครับ

http://www.facebook.com/KornChatikavanijDP?ref=ts
http://www.facebook.com/prapaschol

แถมคุณประภาสอีกอันครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#115 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:51

เด๋วววว!! เพิ่งกลับจาก รพ.พระมงกุฎฯ อ่านได้ 15-16 Rep. ขอฮาาาาาาาาาาาาก่อนนนนะ

#116 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:53

ขอโทษว่ะ...กรูเป็นหมอว่ะ....หมอรถน่ะ..
ให้ MOD เช็ค IP ก็ได้...มีแต่ช่องซ่อมรถว่ะ....วอร์รูมไรนั่นไม่มีว่ะ

เฟคนี่นาย...กำลังป่วนบอร์ดอยู่นี่หว่า...

เทคนิคกทม.หรือเปล่าครับ

ช่างกลครับ...ใกล้ๆกับที่คุณ halfmoon แกจบมาน่ะครับ.. :D :D
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#117 Zelretch

Zelretch

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:58

อืม... สรุปแล้วคือ "แดง QC" ไม่มีปรากฏในหนังสือ แต่นับเป็นปรากฏการณ์ธรรมชาติที่พบเห็นได้ในบอร์ดเสรีไทยแห่งนี้บ่อยๆ

พอพบเห็นเรื่องที่ไม่คุ้นเคยเลยออกอาการ... เบลอจนเพ้อ? :huh:

#118 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:05

พอเหอะ จขกท แผนที่คุณวางไว้คงไม่สำเร็จแล้วละ กลับบ้านเก่าเหอะ

#119 Yasuhiro

Yasuhiro

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:36

I see a faggot and smell pussy, frankly speaking I hate it.

ต้องขออภัยเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ ปกติผมไม่นิยมใช้คำไม่สุภาพในบอร์ด
แต่ผมสุดจะรำคาญไอ้แหยตัวหนึ่งที่หลงมาในบอร์ด ที่ตอนแรกกะมาจับเสือมือเปล่า เผื่อได้คะแนนเสียงกลับไป
แต่พูดตามตรง เพื่อนผมที่เป็นสส พรรคขนาดกลางฝ่ายรัฐบาล และสส พรรคใหญ่ฝ่ายค้านชุดปัจจุบัน
เพื่อนผมทั้งสองคนนี้พูดจารู้เรื่องและมีจุดยืนทางการเมืองชัดเจน ตั้งใจทำงานเพื่อประชาชนอย่างชัดเจนในจังหวัดของตน
เพื่อนสมาชิกบางคนคิดต่าง ไอ้พวกบัตรเติมเงินที่คิดต่างมาก ผมปกติก็ไม่เข้าเสวนาด้วย แต่ก็เคารพในความคิดหรือความพยายามในการทำยอดบัตรเติมเงิน
แต่ไอ้ลิเกหลงโรงแหยตนนี้ เป็นครั้งแรกจริงๆที่ผมอยากลงชื่อขับไล่ไสส่ง ไม่ใช่เพราะว่าคิดต่าง แต่พฤติกรรมที่ผ่านมา มันรบกวนเพื่อนสมาชิกด้วยกัน และบางครั้งออกแนวไร้มายาทด้วยซ้ำ

"Hoot": When I go home people'll ask me, "Hey Hoot, why do you do it man? What, you some kinda war junkie?" You know what I'll say? I won't say a goddamn word. Why? They won't understand. They won't understand why we do it. They won't understand that it's about the men next to you, and that's it. That's all it is.
Quote from Black Hawk Down

#120 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:44

โอ้ย

ไลค์หมด

#121 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:07

เรียนท่านmod

ผมตั้งข้อสังเกตว่า บอร์ดนี้มีกลุ่มผู้ไม่ประสงค์ดีแฝงตัวเข้ามาหรือเปล่า โดยมีลักษณะการโพสทำนองว่าอยู่ตรงข้ามกับฝ่ายรัฐบาล และแสดงความคิดเห็น วิพากษ์วิจารณ์บุคคลอื่น ไม่ว่าจะเป็นนักการเมืองและสมาชิกที่เห็นต่างท่านอื่นๆ ด้วยถ้อยคำที่รุนแรง หยาบคาย และเป็นแง่ลบ ในทำนองดูถูก เหยียดหยาม เสียดสี ผู้อื่นเสมอ

โดยมีเป้าประสงค์ให้ผู้ที่ได้เข้ามาอ่านกระทู้(ซึ่งมีเป็นจำนวนเยอะกว่ามากหากเทียบกับผู้ที่เข้ามาโพส และเป็นจำนวนมากที่ไม่ได้เลือกชัดเจนว่าจะอยู่ฝ่ายใด) รู้สึกไม่ดีต่อความคิดเห็นของกลุ่มคนที่เรียกตัวเองว่าเป็นผู้อยู่ฝ่ายตรงข้ามรัฐบาล ในระยะยาวอาจก่อให้เกิดภาพจากบุคคลภายนอกได้ว่า แฟนประชาธิปัตย์เป็นอย่างนี้หรือ ส่งผลสุดท้ายให้เสียภาพลักษณ์ต่อพรรคประชาธิปัตย์เอง

ข้อสังเกตนี้ผมไม่ได้ตั้งขึ้นเพื่อต้องการดิสเครดิตบอร์ดเสรีไทยแต่อย่างใด และผมก็เคยตั้งกระทู้เรื่องwar room รับจ้างโพสในราชดำเนินด้วยเช่นกัน

วิธีการหนึ่งที่จะตรวจสอบ ลองตรวจเช็คipดูว่าหลายๆuser ที่มีลักษณะการโพสตามที่ผมว่านี้ รวมตัวกันอยู่ในที่เดียวกัน หรือไม่ แต่อาจจะไม่ได้ผลถ้าเป็นกรณีแยกกันทำงานคนละแห่ง

ด้วยความเคารพ

ปล.เมื่อท่านอ่านกระทู้ขอเสนอแนะนี้แล้ว โปรดลบกระทู้นี้ เพราะกลัวจะเป็นผลเสียต่อภาพลักษณ์ของบอร์ดครับ

เมื่ออ่านบทความของคุณแล้วผมไม่สงสัยเลยครับว่าทำไมคุณถึงไม่ได้รับเลือกตั้ง การที่คุณแสดงความคิดเห็นมาแล้วมีคนไม่เห้นด้วยตอบโต้ เยาะเย้ยถากถางบ้าง มันเป็นครรลองประชาธิปไตยแบบไทยๆๆครับ หากคุณมีเหตุผลจริงไม่เอาความคิดของตนเป็นใหญ่คุณคงเข้าใจ ดูอย่างใจดี20เค้าโดนด่าโดนถากถางเค้าก็ยังสู้ตามวิธีของเขาไม่มาคร่ำครวญใดๆๆ ผู้คนในบอรืดนี้ต่างก็มีต่างวัย ต่างอาชีพ ต่างประสบการ์ณ คุณจะให้เค้าตามใจคุณอย่างคนใช้ในบ้านคงไม่ไหว คุรไม่ชอบ ไม่พอใจก็อย่ามาเข้าเล่นเวปนี้ก็สิ้นเรือง
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#122 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:10

คุณ TFEXครับ ผมว่าจะไม่ตอบกระทู้คุณอีกแล้วแต่มาเห็นกระทู้นี้แล้วอดไม่ได่้เลยขอตอบอีกกระทู้

ตอนแรกผมนึกว่าคุณเป็นแค่พวก "โลกสวย" ที่เอาแต่เชียร์ "ปรองดองๆ" โดยไม่รู้ 4 รู้ 8 อะไรเลย
และเป็นแค่ troll ประเภทหนึ่งที่เรียกร้องความสนใจจากคนอื่นด้วยการทำเป็น "มาดี" และตั้งคำถาม
วกวนซ้ำซากล่อให้คนอื่นตอบหรือยั่วโทสะของคนอื่นเฉยๆ แต่ผมคิดว่าผมพอเดาเจตนาของคุณออกแล้วล่ะ

ทำไมคุณถึง "จงใจ" โยงราชดำนากับเสรีไทยว่าเป็นคู่ขัดแย้งกัน? ทำไมไม่โยงเว็บอื่นกับเสรีไทย
ทั้งๆ ที่เว็บที่คุยเรื่องการเมืองก็มีตั้งเยอะแยะ? เพื่อนๆ พี่ๆ ท่านอื่นจะคิดยังไงกับคุณผมไม่รู้
แต่ผมคิดว่าคุณกำลังพยายาม "ลดระดับความน่าเชื่อถือของเสรีไทยให้ต่ำเท่ากับราชดำนา"
การที่คุณเข้ามาปุ๊บก็ทำตัวเหมือนกรรมการมวยจัดแจงให้ราชดำนาคืนดีกับเสรีไทย มันเหมือน
ละครห่วยๆ ที่ผู้ใหญ่จัดให้ช่างกล 2 สถาบันมาจับมือแล้วคืนดีกันยังไงยังงั้น ละครที่คุณพยายาม
วนเวียนสร้างด้วยการตั้งมาซะหลายกระทู้ที่ออกแนวเดียวๆ กันคุณไม่ใส่ใจหากมันไม่มีผลต่อคนที่นี่
เพราะคุณหวังผลกับคนที่เพิ่งเข้ามาใหม่และยังไม่รู้ว่าจะเชื่อใครดีต่างหาก คุณกำลังพยายามสร้างภาพ
ว่า "เสรีไทยเป็นวอร์รูมของปชป." เหมือนกับที่ "ราชดำนาเป็นวอร์รูมของเผาไทย"

กระทู้หลังๆ ของคุณนอกจากจะมีเนื้อหาซ้ำซากแล้วยังดูเหมือนจะจงใจยั่วยุให้คนที่นี่ใช้อารมณ์
ในการตอบมากขึ้น ซึ่งนั่นคงป็นสิ่งที่คุณคาดหวัง เพราะเมื่อไรที่คุณเก็บเกี่ยวคคห.ที่เจือด้วยอารมณ์
ของคนที่นี่ได้เยอะมากพอคุณก็พร้อมที่จะเข้าไปที่เว็บอื่นๆ หรือช่องทางอื่นๆ แล้วลิงค์เข้ากระทู้ที่คุณ
ดักเหยื่อไว้ได้ทันทีเพื่อแสดงให้คนที่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่ได้เห็นว่า "นี่ไง..เห็นมั้ยที่แม้เสรีไทยมันก็
วอร์รูมเสื้อฟ้านั่นแหละ หยาบคายใส่ร้ายป้ายสีคนอื่นไม่ต่างจากลากดำนาเลย" หลังจากนั้น
คนที่เชื่อในละครห่วยๆ ของคุณก็จะมองว่าเสรีไทยหมดความน่าเชื่อถือและคคห. ต่างๆ ใน
เสรีไทยก็คือคคห. ของพวกที่หัวเอียง ไม่มีความเป็นกลาง เต็มไปด้วยอคติ ขาดข้อมูลที่แม้จริง
และไม่น่าเชื่อถืออีกต่อไป

ผมไม่รู้หรอกนะว่าคุณรับงานมาจากใครหรือสิ่งที่คุณทำเกิดจากเจตจำนงค์ของตัวเอง
แต่ผมขอบอกไว้ตรงนี้เลยว่าคนอย่างคุณ "ผมขยะแขยงมาก" แทนที่คุณจะหยุดเมื่อได้รับ
คำตักเตือนจากเพื่อนๆ พี่ๆ ที่นี่แต่คุณกลับถลำลึกจนยากที่จะคุยด้วยวาจาดีๆ รู้เรื่องกันแล้ว
ผมขอเตือนคุณไว้ตรงนี้ว่าถึงเจตนาแอบแฝงของคุณจริงๆ แล้วจะเป็นอย่างที่ผมกล่าวหาคุณหรือไม่
หรือมีอะไรมากกว่าน้อยกว่านั้นผมบอกได้คำเดียวว่า "สิ่งที่คุณกำลังคิด+ทำไม่มีวันสำเร็จหรอก"

#123 NextDEV

NextDEV

น้องใหม่

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:17

คุณ TFEX อย่าทำเป็นเนียนครับ

คุณมารณรงค์ให้คนในบอร์ดใช้คำสุภาพ แต่พอไม่ได้ผลกลับมาเนียนด้วยวิธีนี้ผมว่าน่าเกลียดนะ มันเหมือนเด็กๆอะไรไม่ได้ดังใจก็ไปฟ้องผู้ใหญ่ เพื่อนๆเค้าก็บอกไปคุณเป็นใครก็ไม่รู้เข้ามาอยู่ในบอร์ดได้ไม่กี่วัน แต่จะมาเปลี่ยนให้คนอื่นเป็นตามใจคุณมันเป็นไปไม่ได้ ถ้าคุณตั้งใจจริงคุณต้องพยายามให้คนในบอร์ดบอมรับความคิดคุณสิ ถ้าคุณมีดีจริงคนในบอร์ดก็ยอมรับเองแหละ

แค่จากที่คุณเข้ามาดูคุณสิ โพสอะไร แสดงอะไรให้เพื่อนๆได้ยอมรับบ้าง ผมเห็นคุณเก่งอยู่อยู่เดียวคือ quote คำตอบคนอื่นมาแล้วเติมข้อความนิดๆหน่อยๆแค่นั้นเองจริงๆ มันแสดงว่าคุณแทบไม่มีความคิดอะไรเป็นของตัวเองเลย แล้วอย่างนี้จะให้ใครมายอมรับคุณ

#124 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:17

เรียนท่านmod ผมตั้งข้อสังเกตว่า บอร์ดนี้มีกลุ่มผู้ไม่ประสงค์ดีแฝงตัวเข้ามาหรือเปล่า โดยมีลักษณะการโพสทำนองว่าอยู่ตรงข้ามกับฝ่ายรัฐบาล และแสดงความคิดเห็น วิพากษ์วิจารณ์บุคคลอื่น ไม่ว่าจะเป็นนักการเมืองและสมาชิกที่เห็นต่างท่านอื่นๆ ด้วยถ้อยคำที่รุนแรง หยาบคาย และเป็นแง่ลบ ในทำนองดูถูก เหยียดหยาม เสียดสี ผู้อื่นเสมอ โดยมีเป้าประสงค์ให้ผู้ที่ได้เข้ามาอ่านกระทู้(ซึ่งมีเป็นจำนวนเยอะกว่ามากหากเทียบกับผู้ที่เข้ามาโพส และเป็นจำนวนมากที่ไม่ได้เลือกชัดเจนว่าจะอยู่ฝ่ายใด) รู้สึกไม่ดีต่อความคิดเห็นของกลุ่มคนที่เรียกตัวเองว่าเป็นผู้อยู่ฝ่ายตรงข้ามรัฐบาล ในระยะยาวอาจก่อให้เกิดภาพจากบุคคลภายนอกได้ว่า แฟนประชาธิปัตย์เป็นอย่างนี้หรือ ส่งผลสุดท้ายให้เสียภาพลักษณ์ต่อพรรคประชาธิปัตย์เอง ข้อสังเกตนี้ผมไม่ได้ตั้งขึ้นเพื่อต้องการดิสเครดิตบอร์ดเสรีไทยแต่อย่างใด และผมก็เคยตั้งกระทู้เรื่องwar room รับจ้างโพสในราชดำเนินด้วยเช่นกัน วิธีการหนึ่งที่จะตรวจสอบ ลองตรวจเช็คipดูว่าหลายๆuser ที่มีลักษณะการโพสตามที่ผมว่านี้ รวมตัวกันอยู่ในที่เดียวกัน หรือไม่ แต่อาจจะไม่ได้ผลถ้าเป็นกรณีแยกกันทำงานคนละแห่ง ด้วยความเคารพ ปล.เมื่อท่านอ่านกระทู้ขอเสนอแนะนี้แล้ว โปรดลบกระทู้นี้ เพราะกลัวจะเป็นผลเสียต่อภาพลักษณ์ของบอร์ดครับ

ช่างแมงสาปมันเทอะ เสียงส่วนน้อย ถ้ามันไม่เผาบ้านเผาเมืองก็ปล่อยๆให้มันด่าไป

#125 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:19

กลับบ้านเถิด ลูกเมืยเหงาแย่แล้ว

#126 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:34

ขออนุญาตแนะนำครับ
หากมีเวลา ผมแนะนำ จขกท ไปติดตามอ่านเฟสบุค คุณ กรณ์ จาติกวนิช ครับ
ลองอ่าน ลองวิเคราะห์ดู ว่าแต่ละหัวข้อกระทู้ของเขา
เขาคิดอย่างไรถึงนำเสนอเรื่องเหล่านั้นออกสู่สายตาคนที่ติดตาม
คำถามมากมายในนั้น ล้วนแต่เป็นคำถามที่ผ่านการคิดมาแล้ว

เรามีคำถามมากมายในใจเรา ต่อข้อสงสัยหรือไม่สงสัยก็ตามที
แต่เราก็ไม่จำเป็นต้องถามทุกคำถามที่เราคิด เพราะบางคำถาม มันจะบ่งบอกความคิดเราออกสู่การรับรู้ของคนภายนอก
และบางที มันน่าอาย หรือแแม้แต่ น่าสมเพชก็มีนะครับ

http://www.facebook....avanijDP?ref=ts
http://www.facebook.com/prapaschol

แถมคุณประภาสอีกอันครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ จะอ่านแน่นอนครับ

#127 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:42

ผมไม่เคยไล่ใครหรือแสดงความเห็นขับไล่ใครมาก่อนเลยนะครับ แต่สำหรับคุณ ผมคงต้องบอกว่า ถ้าไม่ชอบหรือไม่พอใจอะไรก็ไปเล่นที่ือื่นเถอะครับ
หรือไม่ก็ไปเปิดเว็บบอร์ดการเมืองของคุณเองเลยดีกว่า

คุณคิดว่าคุณเป็นใครที่จะโผล่มากำหนดอะไรให้มันเป็นไปตามใจคุณได้ กระทู้โน้นผมเคยโพสแล้วนี่ครับ
ว่าถ้าคุณอยากชี้นำอยากให้ใครทำอะไรอย่างที่คุณต้องการด้วยความเต็มใจ คุณต้องมีพาวเวอร์ มีวิัสัยทัศน์ มีภาวะที่คนเขาจะยอมรับนับถือและเดินตามคุณไปได้
คำถามเดิมว่า คุณมีแล้วหรือยัง? ถึงได้ขยันมาบอกอยากให้เป็นอย่างโน้นอย่างนี้ อยากให้มันเป็นอย่างที่ต้องการ

เล่นบอร์ดการเมือง ก็เสนอความเห็นทางด้านการเมืองสิครับ ไม่ใช่โผล่มาก็มาก็จะมาเจ้ากี้เจ้าการเกี่ยวกับเรื่องสมาชิก เรื่องบอร์ด
บอกเลยว่าคุณไม่มีสิทธิ์นั้นและไม่มีการยอมรับให้กระทำได้หรอก
ซ้ำซากมากๆ กับกระทู้ัของคุณ อย่างไรก็ดี น่าเสียดาย ผมก็พิจารณาแล้วว่ามันคงไม่ได้ผิดกฏหรืออะไร ผมเลยจำใจที่จะไม่กดรายงาน แต่ถ้าตั้งอีกหลายกระทู้ผมก็จะกดรายงาน ฟ้องคุณในกรณีตั้งกระทู้ไม่มีสาระ สร้างความรำคาญให้กับสมาชิก ให้ม็อดพิจารณา ตามสิทธิที่ผมมีนะครับ

ส่วนความหวังดีทั้งหลายแหล่หรือความประสงค์ใดๆ ก็ตามของคุณ ผมไม่ขอรับครับ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#128 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:50

ผมแปลกใจว่า จนป่านนี้แล้ว คุณ TFEX ยังไม่เข้าใจอีกหรือ ว่าสิ่งที่ตัวเองทำอยู่มันเสียมารยาท

ขอถามแทน โปรดระบุรายละเอียด เสียมารยาทตรงไหน :P

สำหรับผม การเที่ยวมาบอกว่าควรทำสิ่งนี้ ควรทำสิ่งนั้น คือการละเมิดสิทธิส่วนบุคคล ตั้งแต่แรกแล้ว ถึงแม้คำพูดจะออกมาว่า "ขอความร่วมมือ" หรือ "ขอเชิญ" สำหรับผมมันไม่ต่างจากการบอกว่า พวกคุณควรทำอย่างนั้น พวกคุณควรทำอย่างนี้ และทั้งผม และสมาชิกหลายท่าน ก็ได้อธิบายและตักเตือนแล้วว่ามันไม่เหมาะสม เพราะที่นี่เป็นบอร์ดสาธารณะ ทุกคนมีอิสระที่จะแสดงความคิดเห็น ภายใต้กรอบกติกาของเว็บบอร์ดที่ได้ประกาศไว้อย่างชัดเจนอยู่แล้ว ผมจึงคิดว่าใครก็ตามที่เข้ามาใช้บอร์ด ก็ควรรับทราบตรงนี้ด้วย ว่าทุกคนมีอิสระ คนที่ควบคุมความเป็นไปคือเจ้าหน้าที่ของเว็บบอร์ด ไม่ใช่สมาชิกคนไดคนนึ่งที่มาจากไหนก็ไม่รู้ บอกตรงๆนะครับ ต่อให้เป็นสมาชิกเก่าแก่แค่ไหน แล้วมาขอความกรุณาให้ทำอย่างนั้นอย่างนี้ สำหรับผม มันก็เสียมารยาทอยู่ดี

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#129 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:52

คุณ TFEXครับ ผมว่าจะไม่ตอบกระทู้คุณอีกแล้วแต่มาเห็นกระทู้นี้แล้วอดไม่ได่้เลยขอตอบอีกกระทู้

ตอนแรกผมนึกว่าคุณเป็นแค่พวก "โลกสวย" ที่เอาแต่เชียร์ "ปรองดองๆ" โดยไม่รู้ 4 รู้ 8 อะไรเลย
และเป็นแค่ troll ประเภทหนึ่งที่เรียกร้องความสนใจจากคนอื่นด้วยการทำเป็น "มาดี" และตั้งคำถาม
วกวนซ้ำซากล่อให้คนอื่นตอบหรือยั่วโทสะของคนอื่นเฉยๆ แต่ผมคิดว่าผมพอเดาเจตนาของคุณออกแล้วล่ะ

ทำไมคุณถึง "จงใจ" โยงราชดำนากับเสรีไทยว่าเป็นคู่ขัดแย้งกัน? ทำไมไม่โยงเว็บอื่นกับเสรีไทย
ทั้งๆ ที่เว็บที่คุยเรื่องการเมืองก็มีตั้งเยอะแยะ? เพื่อนๆ พี่ๆ ท่านอื่นจะคิดยังไงกับคุณผมไม่รู้
แต่ผมคิดว่าคุณกำลังพยายาม "ลดระดับความน่าเชื่อถือของเสรีไทยให้ต่ำเท่ากับราชดำนา"
การที่คุณเข้ามาปุ๊บก็ทำตัวเหมือนกรรมการมวยจัดแจงให้ราชดำนาคืนดีกับเสรีไทย มันเหมือน
ละครห่วยๆ ที่ผู้ใหญ่จัดให้ช่างกล 2 สถาบันมาจับมือแล้วคืนดีกันยังไงยังงั้น ละครที่คุณพยายาม
วนเวียนสร้างด้วยการตั้งมาซะหลายกระทู้ที่ออกแนวเดียวๆ กันคุณไม่ใส่ใจหากมันไม่มีผลต่อคนที่นี่
เพราะคุณหวังผลกับคนที่เพิ่งเข้ามาใหม่และยังไม่รู้ว่าจะเชื่อใครดีต่างหาก คุณกำลังพยายามสร้างภาพ
ว่า "เสรีไทยเป็นวอร์รูมของปชป." เหมือนกับที่ "ราชดำนาเป็นวอร์รูมของเผาไทย"

กระทู้หลังๆ ของคุณนอกจากจะมีเนื้อหาซ้ำซากแล้วยังดูเหมือนจะจงใจยั่วยุให้คนที่นี่ใช้อารมณ์
ในการตอบมากขึ้น ซึ่งนั่นคงป็นสิ่งที่คุณคาดหวัง เพราะเมื่อไรที่คุณเก็บเกี่ยวคคห.ที่เจือด้วยอารมณ์
ของคนที่นี่ได้เยอะมากพอคุณก็พร้อมที่จะเข้าไปที่เว็บอื่นๆ หรือช่องทางอื่นๆ แล้วลิงค์เข้ากระทู้ที่คุณ
ดักเหยื่อไว้ได้ทันทีเพื่อแสดงให้คนที่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่ได้เห็นว่า "นี่ไง..เห็นมั้ยที่แม้เสรีไทยมันก็
วอร์รูมเสื้อฟ้านั่นแหละ หยาบคายใส่ร้ายป้ายสีคนอื่นไม่ต่างจากลากดำนาเลย" หลังจากนั้น
คนที่เชื่อในละครห่วยๆ ของคุณก็จะมองว่าเสรีไทยหมดความน่าเชื่อถือและคคห. ต่างๆ ใน
เสรีไทยก็คือคคห. ของพวกที่หัวเอียง ไม่มีความเป็นกลาง เต็มไปด้วยอคติ ขาดข้อมูลที่แม้จริง

ผมไม่รู้หรอกนะว่าคุณรับงานมาจากใครหรือสิ่งที่คุณทำเกิดจากเจตจำนงค์ของตัวเอง
แต่ผมขอบอกไว้ตรงนี้เลยว่าคนอย่างคุณ "ผมขยะแขยงมาก" แทนที่คุณจะหยุดเมื่อได้รับ
คำตักเตือนจากเพื่อนๆ พี่ๆ ที่นี่แต่คุณกลับถลำลึกจนยากที่จะคุยด้วยวาจาดีๆ รู้เรื่องกันแล้ว
ผมขอเตือนคุณไว้ตรงนี้ว่าถึงเจตนาแอบแฝงของคุณจริงๆ แล้วจะเป็นอย่างที่ผมกล่าวหาคุณหรือไม่
หรือมีอะไรมากกว่าน้อยกว่านั้นผมบอกได้คำเดียวว่า "สิ่งที่คุณกำลังคิด+ทำไม่มีวันสำเร็จหรอก"

อยากให้ท่านอธิบายให้ผมเข้าใจตัวผมเองสักนิดครับว่า ถ้าสิ่งที่ผมทำนั้นผมมีเจตนาอย่างที่ท่านว่า แล้วผมจะเปิดเผยตัวทำไม ให้คนมาด่ามาเกลียดอย่างนี้ ทำไมผมไม่แค่สร้างuserขึ้นมาแล้วทำไปโดยไม่มีใครรู้จักตัวตน
และคำตักเตือนที่ท่านว่าผมได้รับจากบอร์ดแห่งนี้นั้น มีจริงๆครับ หลายๆท่านได้แนะนำด้วยความสุภาพและหวังดี แต่อาจเป็นเพียง0.5 หรือ 1 เปอร์เซนด์ของท่านที่เข้ามาต่อว่า ด้วยคำหยาบคายและดูถูก ตอนนี้ผมไม่ได้กำลังต่อสู้กับสุภาพชนหรือต่อสู้กับความปรารถนาดีที่บางท่านมีให้ แต่กำลังต่อสู้กับความหยาบคาย เกลียดชัง และไม่ได้ต่อสู้เพื่อต้องการจะชนะ เพียงแต่จะไม่ยอมสูญเสียจุดยืนและหลักการแรกที่เข้ามาบอร์ดนี้ เท่านั้นเอง ด้วยความเคารพ

#130 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:59

I see a faggot and smell pussy, frankly speaking I hate it.

ต้องขออภัยเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ ปกติผมไม่นิยมใช้คำไม่สุภาพในบอร์ด
แต่ผมสุดจะรำคาญไอ้แหยตัวหนึ่งที่หลงมาในบอร์ด ที่ตอนแรกกะมาจับเสือมือเปล่า เผื่อได้คะแนนเสียงกลับไป
แต่พูดตามตรง เพื่อนผมที่เป็นสส พรรคขนาดกลางฝ่ายรัฐบาล และสส พรรคใหญ่ฝ่ายค้านชุดปัจจุบัน
เพื่อนผมทั้งสองคนนี้พูดจารู้เรื่องและมีจุดยืนทางการเมืองชัดเจน ตั้งใจทำงานเพื่อประชาชนอย่างชัดเจนในจังหวัดของตน
เพื่อนสมาชิกบางคนคิดต่าง ไอ้พวกบัตรเติมเงินที่คิดต่างมาก ผมปกติก็ไม่เข้าเสวนาด้วย แต่ก็เคารพในความคิดหรือความพยายามในการทำยอดบัตรเติมเงิน
แต่ไอ้ลิเกหลงโรงแหยตนนี้ เป็นครั้งแรกจริงๆที่ผมอยากลงชื่อขับไล่ไสส่ง ไม่ใช่เพราะว่าคิดต่าง แต่พฤติกรรมที่ผ่านมา มันรบกวนเพื่อนสมาชิกด้วยกัน และบางครั้งออกแนวไร้มายาทด้วยซ้ำ

ขอท่านอ่านความคิดเห็นที่ #129 สักนิดครับ และขอเพิ่มเติมอีกนิดหนึ่งว่า ส่วนตัวผมมองว่าการทำอย่างนี้คงไม่อาจจะหวังคะแนนเสียงใดๆได้ครับ ซึ่งผมก็ไม่ได้หวังตั้งแต่แรกที่เข้ามาบอร์ดนี้แล้ว ไม่งั้นคงจะตั้งกระทู้อวย เข้าข้าง หรือตามน้ำ น่าจะดีกว่าครับ ด้วยความเคารพครับ

#131 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:02

คุณ TFEX ครับ ผมไม่รู้ว่าผมจะเห็นใจคุณ หรือคิดอย่างไรกับคุณดี ผมพยายาม
เข้าใจที่คุณสื่อ และเคยแนะนำคุณไปแล้วว่าควรทำอย่างไร คุณจำได้ไหม ถ้าคุณ
อ่านความเห็นของผมที่บอกคุณว่า คุณตั้งกระทู้ในบอร์ดนี้แล้วคุณจะได้รู้ว่านรก
มันเป็นอย่างไร สวรรค์ มันเป็นอย่างไร และคุณก็อาจจะได้เห็นความคิดของสมาชิก
จนคุณสามารถจัดกลุ่มตัวคุณเองได้ว่าคุณอยู่กลุ่มไหน

ผมคิดว่าคุณเห็นกลุ่มสมาชิกบ้างแล้ว แต่คุณยังไม่ยอมรับ นรก กับ สวรรค์ คุณก็เลย
มาบอก Mod ตามที่คุณตั้งกระทู้ ผมจึงอยากบอกคุณ TFEX ว่า กลุ่มนี้เขาก็อยู่อย่างนี้
ของเขามานานแล้ว ยิ่งคุณเข้ามาทำให้เขาระแวงเขาก็รุมกินโต๊ะคุณ เป็นธรรมดา คุณ
เข้าไปบอร์ดไหนคุณก็ต้องเจอ ปัญหาของคุณก็คือ คุณยอมรับมันไม่ได้หรือคุณคุณไม่คุ้น
กับการโต้ตอบแบบนี้ แล้วคุณมาตั้งกระทู้บอก Mod เป็นการตั้งข้อสังเกต ผมว่ามันก็ไป
กันใหญ่แหละครับ ความจริงกระทู้ที่คุณตั้งก่อนหน้านี้ ก็น่าสนใจ แต่ผมไม่เข้าไปแสดง
ความคิดเห็นเพราะคุณไปสื่อถึงคุณ AMP โดยตรง ซึ่งผมมองว่าคุณเจตนาวัดภูมิกัน
แม้คุณจะบอกว่าคนอื่นก็แสดงความเห็นได้ก็ตาม ผมว่ากระทู้แบบนี้มันชวนให้เกิดปัญหา
เหมือนกัน ซึ่งผมก็ไม่โทษคุณซะทีเดียวหรอกครับ เพราะเห็นกระทู้ที่เขาสื่อถึงคุณก็มีมาก่อน
แต่ผมว่าเรื่องเหล่านี้ ถ้าต่อปากต่อคำกันไปก็ไม่ได้อะไรขึ้นมา ผมแค่อยากบอกคุณว่า
คุณจะมีวัตถุประสงค์อะไร อย่างไร คุณไม่จำเป็นต้องชี้แจงแก้ตัวใด ๆ ทั้ิงสิ้น คุณแค่เข้าไป
แสดงความเห็นในกระทู้ต่าง ๆ หรือตั้งกระทู้ตามที่คุณคิด แต่ไม่ควรสื่อถึงใครโดยเฉพาะ แล้ว
คุณอยู่ไปสักระยะหนึ่ง สมาชิกเขาก็จะมองคุณออก ทั้งในด้านดี หรือเลว แล้วแต่ แต่ละบุคคลครับ
กระทู้ที่คุณตั้งบอก Mod น่ะ คุณเอาสองเรื่องมาปนกันคือ คุณอาจถูกด่า แต่คุณอยากให้เขาสุภาพ
คุณก็เลยคิดเอาเองว่าเขาอาจจะ ทำให้ผู้เชียร์ ปชป เสียได้ ถ้าคุณคิดอย่างนี้จริงก็แสดงว่าคุณ
ยังไม่เข้าใจคนที่อยู่ในบอร์ดนี้ดีพอ คุณมีทางเลือกครับ ศึกษาต่อไป หรือไม่ก็เลิกอยู่บอร์ดนี้เท่านั้น
ผมหวังว่าคุณจะเลือกอยู่ต่อนะครับ

เพิ่งได้อ่านครับ ขอบคุณมากจริงๆครับ

#132 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:08

ถ้าอยากรู้ว่าใครเป็นนัมเบอร์วันของวีไอพี มาลงเวลาที่ส่งดูสิ -_-

อยากรู้ว่าคุณมูนอันดับที่เท่าไร :lol:

1. 15 เมษายน 2555 เวลา 20.32

2. 16 เมษายน 2555 เวลา 19.44

ผมจะติดอันดับไหม ถ้าไม่ตอบกลับ

ของผม 15 เมษายน 2555 20:40

แสดงว่าผมม่ายช่ายนัมเบอร์วัน แหมเสียดายจริงๆ .... :P

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#133 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:19

ถึงกับลงชื่อขับไล่กันเลยเหรอ เหตุผลละ เบื่อ ไม่ชอบ ตอบคำถามเขาไม่ได้ เขาแดง คคห.ดีเกินไปหรือ
เขาทำผืดกฎของบอร์ด ถ้าเป็นอย่างหลังสุดก็ โอ.เค แต่ถ้าเป็นเหตุผลอื่นก็น่าเสียใจ
สำหรับบอร์ดเสรีทางความคิด

แค่นั้นยังไม่พอ จขกท มีบ้างคนแอบอ้างเป็นทรชนแดงทั้งที่กลิ่นแมลงสาปหึ่ง แล้วชอบแสดงกริยาไม่สุภาพ
ทำให้เสียชื่อต้นตำหรับด้วย

ล็อกอินไหน ช่วยชี้ชัดเลยครับ ^_^

ช่วยตอบด้วยครับ

ล๊อกอิน ที่แปลว่าพระจันทร์นะครับ ผมว่าเขารู้ เคยโต้กับผมซักอาทิตย์ได้แล้วมั้ง

ผมเป็นทรชนควายแดง ที่มาเรียกร้องความเป็นธรรมให้กับพี่น้องทรชนควายแดงที่ตายห่านไป ผมผิดตรงไหน
ผมต้องการให้เอาอภิสิทธิ์เข้าสู่กระบวนการยุติธรรมในกรณีที่มันฆ่าพี่น้องทรชนควายแดงให้ตายเยี่ยงหมา ผมผิดตรงไหน
ผมอาจจะเห็นดีเห็นงามกับบางเรื่องของพรรค ปชป. แต่อีกหลายเรื่อง ผมก็ไม่เห็นด้วย ... ผมเป็นทรชนควายแดง ไม่ใช่
ควายแดงธรรมดา ที่กินหญ้าเก่ง แล้วก็พยักหน้่าหงึกๆ เมื่อแกนนำเอาใบบอกมาบอก

ผมมีความคิดเป็นอิสระของผม ผมเห็นด้วยกับการที่เราจะต้องยึดถือกฏหมาย และกระบวนการยุติธรรมเป็นสำคัญ
ผมเป็นประชาชนธรรมดา ไม่ขึ้นตรงกับพรรคการเมืองใด ...

ผมเห็นพี่น้องทรชนควายแดงตายห่านไปอย่างไม่มีใครแยแส ตู่ เต้น เหวง ก่อแก้ว ก็ได้เป็นอำมาตย์ใหม่ไปแล้วสมใจอยาก
ไอ้พวกนี้มันต้องการเงิน มันกำลังทำงานแลกเงินของทักษิณ งานของมันคือการนิรโทษกรรมทักษิณ คนโกงชาติ โดยใช้
สภาอันทรงเกียรติเป็นที่ฟอกตัว

ถ้าใครสังเกตุดีๆ จะไม่มีควายแดงแท้ๆ ที่เป็นลิ่วล้ออำมาตย์ใหม่ มาเรียกร้องความเป็นธรรมให้กับพี่น้องทรชนควายแดงที่
ตายห่านไปแม้แต่ตัวเดียวเลย .... อย่างนี้มันน่าสงสารไหม ถูกหลอกมาตายเยี่ยงหมา ถูกหลอกใช้ แล้วยังถีบเขาทิ้งอีก

ผมเห็นดังนี้ ... ผมรู้สึกเห็นใจพี่น้องทรชนควายแดงที่ตายห่านไปเป็นอย่างยิ่ง ผมจึงขอปราวณาตัวเองเป็น ทรชนควายแดง

ถ้าคุณ ดอนยอ เห็นเป็นอย่างที่ไอ้เปื่อยได้กล่าวไว้ ผมก็คิดว่าคุณน่าจะเป็นพวกควายแดงแท้ๆ เป็นลิ่วล้อพวกอำมาตย์ใหม่
เป็นคนเห็นแก่ตัว ไม่รักพวกพ้อง เป็นพวกบัตรเติมเงิน ไม่มีสมองคิดเอง ต้องรอให้เขาจูงจมูกอยู่ตลอดเวลา

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#134 sth sweet

sth sweet

น้องเก่า

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:24

คุณทีเฟคมักจะตอบ(แทบทุก)ข้อความของเพื่อนสมาชิกในนี้ว่า....

1.ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ
2.จะไปติดตามอ่าน / หาความรู้เพิ่มเติม / กลับไปคิด ในสิ่งที่เพื่อนสมาชิกแนะนำ
3. ขอบคุณอีกสำหรับคำแนะนำ ย้ำว่า จะไป"อ่าน"
4. ด้วยความ"เคารพ"
5. ด้วย"ความปรารถนาดี"

ถ้าคุณทีเฟคทำตามทั้งหมดที่คุณมักจะบอกกับเพื่อนสมาชิกจริงๆน่ะ

กระทู้ไร้สาระอย่างอันนี้และอีกหลายๆอันของคุณ คงไม่โผล่มารกบอร์ด ยัดเยียดความคิดส่วนตัวให้คนที่นี่เขาหรอก

สรุปว่าคุณนี่....ตอแหล!!!

เอาแต่ใจ ไร้มารยาท ขาดปัญญา น่าสมเพช

เลิกทำตัวเป็นเด็กไม่รู้จักโตที่ชอบคิดว่าตัวเองโตแล้วเหอะ น่ารำคาญ

แล้วไม่ต้องตอบนะว่า....ด้วยความเคารพ​ฯลฯ แบบที่คุณชอบตอบน่ะ
มันยิ่งสะท้อนความตอแหลในตัวคุณ

เพื่อนๆเขาเตือนดีๆกันหลายคนแล้ว
ฟังแล้วปรับปรุงตัวเองเสียบ้าง
ไม่ใช่มาเรียกร้องให้คนทั้งโลกเขาคิดแบบคุณ
ไม่ได้ดั่งใจก็คร่ำครวญไร้สาระ

ก่อนถาม อะไรหัดไป "อ่าน" แล้วใช้ ค.ว.ย. (คิด วิเคราะห์ แยกแยะ)
ด้วยสติปัญญาตัวเองด้วยนะ
ไม่ใช่สักแต่มาถามคำถาม "ตื้นๆ" พอโดนถามกลับบ้างก็แหย แถไปแถมา อ้างว่าต้องให้คนอ่านเขาคิดให้"ลึก"
แค่คำถามคุณน่ะ ก็แสดงปัญญาให้ชาวโลกเขารู้แล้วว่า ตื้น หรือ ลึกแค่ไหน

ภูมิใจได้เลยนะ ว่าอย่างน้อย คุณเป็นคนที่คนอื่นให้ความสำคัญ
นี่ฉันถึงกับต้องไป activate password มาใหม่ เพื่อเข้ามาแสดงความเห็นให้คุณเลยนะนี่ หลังจากอ่านอย่างเดียวมาหลายปีแล้ว

ปรับปรุงตัวเสียเถอะ
สังคมให้โอกาสคนที่สำนึกผิดและแก้ไขเสมอ

#135 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:26

เรียนท่านmod

ผมตั้งข้อสังเกตว่า บอร์ดนี้มีกลุ่มผู้ไม่ประสงค์ดีแฝงตัวเข้ามาหรือเปล่า โดยมีลักษณะการโพสทำนองว่าอยู่ตรงข้ามกับฝ่ายรัฐบาล และแสดงความคิดเห็น วิพากษ์วิจารณ์บุคคลอื่น ไม่ว่าจะเป็นนักการเมืองและสมาชิกที่เห็นต่างท่านอื่นๆ ด้วยถ้อยคำที่รุนแรง หยาบคาย และเป็นแง่ลบ ในทำนองดูถูก เหยียดหยาม เสียดสี ผู้อื่นเสมอ

ขอหลักฐานหน่อย คุณไปเห็นความเห็นไหนในกระทู้ไหน คุณจึงได้คิดอย่างนี้ ขอให้โค็ดมาให้ดูกันจะๆ หน่อย

#136 SUPER@

SUPER@

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:32

ผมก็ไม่ได้มองเป็นการหาเสียงแต่อย่างใด หมายถึงหาเสียงจากฝั่งผู้นิยม ปชป แต่อีกฝั่งไม่แน่ แต่ที่แน่ๆการนี้เป็นการประชาสัมพันธ์ส่วนบุคคลที่เนียนมาก ฮ่า ฮ่า ฮ่า...
นักการเมืองทั้งหลาย ผมมองดูคุณอยู่

#137 Gop

Gop

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:35

อยากให้ท่านอธิบายให้ผมเข้าใจตัวผมเองสักนิดครับว่า ถ้าสิ่งที่ผมทำนั้นผมมีเจตนาอย่างที่ท่านว่า แล้วผมจะเปิดเผยตัวทำไม ให้คนมาด่ามาเกลียดอย่างนี้ ทำไมผมไม่แค่สร้างuserขึ้นมาแล้วทำไปโดยไม่มีใครรู้จักตัวตน
และคำตักเตือนที่ท่านว่าผมได้รับจากบอร์ดแห่งนี้นั้น มีจริงๆครับ หลายๆท่านได้แนะนำด้วยความสุภาพและหวังดี แต่อาจเป็นเพียง0.5 หรือ 1 เปอร์เซนด์ของท่านที่เข้ามาต่อว่า ด้วยคำหยาบคายและดูถูก ตอนนี้ผมไม่ได้กำลังต่อสู้กับสุภาพชนหรือต่อสู้กับความปรารถนาดีที่บางท่านมีให้ แต่กำลังต่อสู้กับความหยาบคาย เกลียดชัง และไม่ได้ต่อสู้เพื่อต้องการจะชนะ เพียงแต่จะไม่ยอมสูญเสียจุดยืนและหลักการแรกที่เข้ามาบอร์ดนี้ เท่านั้นเอง ด้วยความเคารพ

คุณ TFEX ครับ

ไม่ต้องกี่เปอร์เซ็นต์หรอกครับ คนเราโดนเตือนครั้งเดียวมันก็น่าจะพอได้แล้วครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#138 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:43

บอกตามตรงนะครับ..คำหวานของคุณในสายตาผมตอนนี้มันเป็นแค่ "คำลวงเคลือบน้ำตาล" เท่านั้น
คุณเข้ามาโฆษณาชวนเชื่อแก่คนอื่นว่าสิ่งที่คุณต้องการเรียกร้องคือ "ความปรองดอง" แต่การกระทำ
ของคุณแต่ละอย่างล้วนแต่สร้างความแตกแยกและยั่วยุให้เกิดการทะเลาะเบาะแว้ง อย่างที่เห็นชัดสุดคือ
การที่คุณถูกคนที่นี่ตหนิแต่คุณกลับไม่ให้เรื่องจบลงแค่ที่นี่แต่ดัน "คาบไปฟ้อง" ที่ลากดำนา
คุณจะเรียกว่าการกระทำเช่นนั้นทำให้เกิดความเข้าใจกันระหว่างทั้ง 2 บอร์ดหรือครับ? ที่ผมเห็นคือ
คุณกำลังเล่นบทนางเอก "เสี้ยม" ให้พระเอกกับพระรองที่ต่างคนต่างอยู่มาตีกันเพื่อตัวเองเท่านั้น

คุณบอกว่าคุณเข้ามาอย่างบริสุทธิ์ใจด้วยการเปิดเผยตัวแต่แรกว่าชื่ออะไรเป็นใครมาจากไหน
แต่คุณกลับไม่ยอมแสดงออกถึง "ความเป็นตัวตนของคุณ" ในคคห. ต่างๆ ที่คุณโพสลงในบอร์ดนี้เลย
ถ้าให้ผมพูดตรงๆ คือ ที่นี่คือบอร์ดการเมืองนะครับตัวตนของสมาชิกแต่ละคนก็คือคคห. ที่คนคนนั้น
แสดงออกมาไม่ใช่หัวโขนที่แต่ละคนป่าวประกาศว่าผมคือคนนู้น ฉันคือคนนี้ ถ้าผมแค่อยากรู้ว่าคุณ
คือใคร ชื่อแซ่อะไร อยู่ที่ไหน อาชีพอะไร ฯลฯ ผมมีหลายวิธีที่จะสืบครับไม่ต้องรอให้คุณมาประกาศก็ได้
ฉะนั้นการที่คุณบอกว่าคุณ "เปิดเผยจริงใจ" นั้นไม่ใช่เลย..คุณยังไม่ได้แสดงสิ่งที่เรียกว่า "ความจริงใจ"
ออกมาเลยแม้แต่นิด

อย่างที่ผมเคยตอบคุณไปครั้งแรกเมื่อกระทู้ที่แล้วว่า "ถ้าคุณจริงใจและเจตนาดีในการมาที่นี่ก็แสดงออก
ด้วยการกระทำไม่ใช่การโฆษณาชวนเชื่อ" ผมก็ยังขอยืนยันเช่นเดิมครับ ถ้าคุณเจตนาดีจริง
ก็กรุณอย่าตั้งกระทู้ "เสี้ยมและยั่วยุหรือพร่ำเพรื่อไร้ความหมาย" อย่างนี้อีก ถ้าคุณไม่มีเจตนาเคลือบแฝงใดๆ
ก็ลองนำไปคิดทบทวนดูนะครับ

#139 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:45

Sent 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:13

#140 Gop

Gop

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:51

Sent 15 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:13

Lady First !!??

#141 koong

koong

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:56

เอาๆๆ เร่เข้ามาๆๆๆๆๆ

เรื่องมีอยู่ว่าสมัยเรียนราม ถ้านับถอยหลังไปก็ 10 ปีกว่า

ไอ้กุ้งเข้าไปหลบร้อนเรียนคาบต่อไปที่ห้องสมุดรามคำแหง ตรงชั้นลอย

ระหว่างนั่งหาหนังสืออ่านฆ่าเวลาไปเรื่อย ก็มีรุ่นพี่ผู้ชายคนหนึ่ง ใส่เชิ้ตลายสก๊อดมั้งจำสีไม่ได้ ตัวเล็กๆหน่อย พอฟังสำเนียงแล้วก็รู้ว่าน่าจะเป็นคนใต้ เข้ามาถามเวลา เราก็มองนาฬิกาข้อมือแล้วบอกไป

แล้วพี่เขาก็ชวนคุย ซักถามไอ้กุ้งก็ตอบตามมรรยาท เพราะพี่เขาไม่ได้มีทีท่าอะไรมากนัก จนกระทั่งพี่เขาขอเบอร์โทรศัพท์ เรา :unsure: ปฎิเสธว่าไม่มี แล้วทำดูนาฬิกา ประมาณว่ามีธุระ เนียนไม่เนียนไม่รู้อ่ะ แต่ไอ้กุ้งชิ่งสำเร็จ ;)

ผ่านวัน 2 วันเกือบจะลืมเรื่องน้ไปแล้วแบบไม่ได้สนใจจะเล่าอะไรให้ใครฟัง พี่สาวซึ่งตอนนั้นก็เรียนราม หลังจากกลับ อ้อพี่สาวก็ชอบนั่งห้องสมุดและจะนั่งที่ชั้นลอยเหมือนเวลาไปสอบถ้าวันสอบตรงกันก็จะนัดนั่งรอกันที่ชั้นลอย

บอกเราว่าเจอคนแปลกๆ :huh: ไม่รู้นึกอย่างไร ถึงถามว่า รูปร่างแบบนี้ หน้าตาประมาณนี้ ใส่เสื้อลายสก๊อด แล้วถามเรื่องเวลาก่อนช่วยคุยป่ะ สุดท้ายขอเบอร์ :rolleyes:

พอฟังคำตอบจากพี่สาว :o ไม่ทราบว่าเพื่อนรุ่นพี่ท่านนั้นไม่คิดจะครีเอตคำพูดเวลาจีบสาวเลยหรือค่ะ -_-

อาการนี้กลับมาเป็นเมื่อคุณมูนถามเราในตรอกเสรี และยิ่งตอกย้ำให้แน่ใจว่าเป๊ะ ด้วยการก๊อปข้อความทั้งหมดมาให้ดู ไม่ทราบว่าข้อความหลังไมค์ หรือจดหมายลูกโซ่ ต้องส่งต่อให้ใครอีกไหม :P

Edited by koong, 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:58.

#142 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:08

อ้าวเรื่องหลังไมค์ ทำให้คุณกุ้งต้องหวลรำลึกถึงความหลังย้อนไปเืกือบสี่สิบปีเลยเหรอเนี่ย :P

#143 koong

koong

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:10

อ้าวเรื่องหลังไมค์ ทำให้คุณกุ้งต้องหวลรำลึกถึงความหลังย้อนไปเืกือบสี่สิบปีเลยเหรอเนี่ย :P

40 ปี บ้าอ่ะเดะ กวนพอๆ กับฟีบัสเลยนะ เชอะ

#144 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:11

เรื่องมีอยู่ว่าสมัยเรียนราม ถ้านับถอยหลังไปก็ 10 ปีกว่า

ไอ้กุ้งเข้าไปหลบร้อนเรียนคาบต่อไปที่ห้องสมุดรามคำแหง ตรงชั้นลอย

ระหว่างนั่งหาหนังสืออ่านฆ่าเวลาไปเรื่อย ก็มีรุ่นพี่ผู้ชายคนหนึ่ง ใส่เชิ้ตลายสก๊อดมั้งจำสีไม่ได้ ตัวเล็กๆหน่อย พอฟังสำเนียงแล้วก็รู้ว่าน่าจะเป็นคนใต้ เข้ามาถามเวลา เราก็มองนาฬิกาข้อมือแล้วบอกไป

แล้วพี่เขาก็ชวนคุย ซักถามไอ้กุ้งก็ตอบตามมรรยาท เพราะพี่เขาไม่ได้มีทีท่าอะไรมากนัก จนกระทั่งพี่เขาขอเบอร์โทรศัพท์ เรา :unsure: ปฎิเสธว่าไม่มี แล้วทำดูนาฬิกา ประมาณว่ามีธุระ เนียนไม่เนียนไม่รู้อ่ะ แต่ไอ้กุ้งชิ่งสำเร็จ ;)

ผ่านวัน 2 วันเกือบจะลืมเรื่องน้ไปแล้วแบบไม่ได้สนใจจะเล่าอะไรให้ใครฟัง พี่สาวซึ่งตอนนั้นก็เรียนราม หลังจากกลับ อ้อพี่สาวก็ชอบนั่งห้องสมุดและจะนั่งที่ชั้นลอยเหมือนเวลาไปสอบถ้าวันสอบตรงกันก็จะนัดนั่งรอกันที่ชั้นลอย

บอกเราว่าเจอคนแปลกๆ :huh: ไม่รู้นึกอย่างไร ถึงถามว่า รูปร่างแบบนี้ หน้าตาประมาณนี้ ใส่เสื้อลายสก๊อด แล้วถามเรื่องเวลาก่อนช่วยคุยป่ะ สุดท้ายขอเบอร์ :rolleyes:

พอฟังคำตอบจากพี่สาว :o ไม่ทราบว่าเพื่อนรุ่นพี่ท่านนั้นไม่คิดจะครีเอตคำพูดเวลาจีบสาวเลยหรือค่ะ -_-

อาการนี้กลับมาเป็นเมื่อคุณมูนถามเราในตรอกเสรี และยิ่งตอกย้ำให้แน่ใจว่าเป๊ะ ด้วยการก๊อปข้อความทั้งหมดมาให้ดู ไม่ทราบว่าข้อความหลังไมค์ หรือจดหมายลูกโซ่ ต้องส่งต่อให้ใครอีกไหม :P

อิอิอิ

ตั้งแต่บัดนั้นเป็นมา....เจ๊ก็เรยเะฝ้าละเมอคอยหาแต่พี่ลายสก็อตคนนั้นชิมิ

เคยครองตัวเป็นโสดจนบัดนี้

ผ่านมา 60 ปีแร้วววว

คริคริ

:D :D

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#145 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:12

40 ปี บ้าอ่ะเดะ กวนพอๆ กับฟีบัสเลยนะ เชอะ

ฮี๊

เค้า 60 เน้อออออ แซยิด ๆ อ่ะ

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#146 koong

koong

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:13

อิอิอิ

ตั้งแต่บัดนั้นเป็นมา....เจ๊ก็เรยเะฝ้าละเมอคอยหาแต่พี่ลายสก็อตคนนั้นชิมิ

เคยครองตัวเป็นโสดจนบัดนี้

ผ่านมา 60 ปีแร้วววว

คริคริ

น่านนนนนน มิน่าถึงอยู่ก๊วนเดียวกะคุณมูนได้ กวนนะเอ็งงง

#147 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:14

เหมือนกำลังถูกเชิญชวนให้มาดูคนชักว่าว
(หน้าร้อนต้องเล่นว่าวสินะ)
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#148 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:14

...

ข้อสังเกตนี้ผมไม่ได้ตั้งขึ้นเพื่อต้องการดิสเครดิตบอร์ดเสรีไทยแต่อย่างใด และผมก็เคยตั้งกระทู้เรื่องwar room รับจ้างโพสในราชดำเนินด้วยเช่นกัน

...

คุณ TFEX ครับ คุณกำลังดูถูก บอร์ดเสรีไทย คุณกำลังดูถูก คนเสรีไทย อยู่ครับ

ขอร้องเถอะครับ อย่าได้กระทำเช่นนี้อีกเลยครับ

ตะนิ่นตาญี
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#149 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:17

ฮี๊

เค้า 60 เน้อออออ แซยิด ๆ อ่ะ

ศิริรวมแล้วปัจจุบัน หกสิบ ย้อนไปสี่สิบปี เพราะเรียนอยู่ราม ตอนนั้นก็อายุราวๆ ยี่สิบ

สี่สิบ ที่หวลรำลึกถึงหนุ่มลายสก็อต รวมกับ ยีสิบ ตอนที่เรียนราม ก็เท่ากับ แซยิด หกสิบปี บริบูรณ์

อิอิ :P :P

#150 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:19

ขำดีครับ
การส่งข้อความเดียวกัน ไม่แน่ใจว่าถึงทุกคนหรือไม่
แต่กลับบอกว่า อย่าบอกใครว่าได้รับข้อความ
ผมว่า เกมส์ของคุณ มันถูกเปิดไพ่เสียแล้วล่ะครับ
วิธีคล้ายกันนี้ มันเป็นวิธียุแหย่เพื่อนให้แตกคอกันครับ
ไม่แน่ใจว่า ต้นตอจะคิดเช่นนั้นหรือไม่

เรามาหาเนื้อหาสาระได้ ในเสรีไทย
เรามาต่อปากต่อคำ ถกเถียงกันได้ ในเสรีไทย
แต่เราไม่เคยมีเด็กน้อยมาวิ่งเล่นในเสรีไทยสักที

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน