Jump to content

- - - - -

“ณัฏฐ์ บรรทัดฐาน” ยอมรับกลางสภาเปิดภาพโป๊ / UPDATE!!!!! "ส.ส.ณัฏฐ์ บรรทัดฐาน" โต้ลั่นคลิปโป๊ ยันไม่ลาออก (สรุปจากเจ้าตัว)

• Please log in to reply
209 replies to this topic

#51 MuuSang

MuuSang

เมพ

Posted 19 April 2012 - 16:39

เขาไม่ได้ดู พร้อมๆ ไปกับการทำ masturbate นี่ครับ
และใครจะรู้ว่า รูปที่ส่งมาคือภาพโป๊ะ

ส่วนใหญ่ภาพแอบถ่ายมันก็ DSC_nnnn ทั้งนั้นแหละ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#52 Animal Farm

Animal Farm

ขาประจำ

คุณณัฐเป็นบุคคลากรที่มีศักยภาพและอาจเป็นอนาคตของพรรคปชป. ผมเคยขึ้นเวทีแสดงความคิดเห็นที่ม.รามกับท่านครั้งหนึ่งตอนช่วงหาเสียง
ในทุกประเด็นที่ท่านตอบบนเวทีนั้น ฟังแล้วรูสึกได้เลยว่าไม่ได้make ไม่ได้ fake เหมือนที่ท่านๆมองผม
ท่านมีจุดยืนและหลักการที่ดีมาก ท่านอยากเห็นการเปลี่ยนแปลงของการเมืองไทย รวมทั้งการเปลี่ยนแปลงในพรรคของท่านเอง
ประโยคหนึ่งถ้าผมจำไม่ผิด ประมาณว่า ถ้าลงสมัครสส.ด้วยสถานะที่ไม่ได้เป็นลูกของคุณบรรญัติ ก็คงจะดีกว่านี้
ผมเห็นว่า การสร้างบรรทัดฐานทางการเมืองเป็นสิ่งดีมาก และประเทศไทยขาดเรื่องนี้อยู่ แต่ต้องเป็นกรณีที่ทำผิดจริงๆ ผิดเล็กผิดน้อยก็ลาออกไปเลย
แต่กรณีนี้ต้องพิจารณาก่อนว่า ท่านทำผิดจริงหรือ หากไม่ผิดจริง แต่เป็นเพียงข้อกล่าวหา หรือแผนการจากฝ่ายตรงข้าม ก็ไม่ควรลาออกครับ

ปล.ผมมองว่านี่เป็นการเอาคืนกรณีคุณยิ่งลักษณ์โดนจัดเรื่องดูมือถือในงานพิธี
และเป็นวิธีที่ไร้สาระและไร้ประโยชน์ของทั้งสองฝ่าย ประชาชนและประเทศชาติจะได้อะไรจากเรื่องพรรณนี้?

เห็นด้วยกับคุณ TFEX ว่านี่เป็นการเอาคืนจากฝั่งพรรคเผาไทยแน่นอน เป็นวิธีที่ไร้สาระและประชาชนไม่ได้อะไรจากเรื่องเหล่านี้เลยจริงๆ รวมทั้งการปล่อยภาพหลุดโป๊กลางสภาด้วย ไม่ว่าฝ่ายไหนจะเป็นตัวต้นคิดถือว่าไร้สาระมาก พยายามสร้างข่าวฮือฮาเพื่อเบี่ยงเบนเนื้อหาสาระของการแก้รัฐธรรมนูญ งานนี้สาวกปชปเป็นฝ่ายตกหลุมพรางฝ่ายเดียว <_<
Thugsin ชื่อภาษาอังกฤษแบบเท่ๆของทักษิณ Thug = อันธพาล ผู้ก่อการร้าย Sin = บาปกรรม สิ่งเลวร้าย

#53 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ผมว่าไม่ควรลาออกครับ
แต่ให้กรรมาธฺิการจริยธรรมนักการเมืองสอบสวนดีกว่า
ผมอยากรู้ว่า ผลจะออกมาอย่างไร เห็นแต่ละเรื่องของสส.พวกมัน
ปกป้องกันจริง แล้วถ้าเป็นฝ่ายตรงกันข้ามจะเป้นยังไง
จะได้เป็นบรรทัดฐานไว้เลย ถ้าทำเองฝ่ายเดียว เดี๋ยวพวกมัน
ก็หน้าด้านไม่ทำกัน เอาให้ชัดเจนไปเลยดีกว่า ถ้ากรรมธิการ
บอกว่าผิด คราวหน้าถ้าใครทำอีก ก็ไม่ต้องเถียง ไม่อย่างนั้น
มันจะเป็นแค่ ปชป. เท่านั้นที่ต้องลาออก

แล้วนายกชี้แจงแล้วหรือยัง ว่าทำอะไรกับโทรศัพท์ในงานพระราชพิธี

อันนี้เห็นด้วย ให้กรรมาธิการจริยธรรมนักการเมืองสอบสวน(อันนี้ไม่ทราบว่ามีจริงๆรึปล่าวนะ ต้องให้ผู้รู้ช่วยมาชี้แจง) ผมว่าก็เป็นธรรมดี

เอานักการเมืองที่เข้าข่ายผิดจริยธรรมมาสอบสวน ชัดเจนดี จะได้เป็นมาตรฐาน

ส่วนเรื่องลาออกก็ดีเช่นกัน ถือเป็นการรับผิดชอบในสิ่งที่ทำ

ปล.ลาออกเพื่อรับผิดชอบกับลาออกเพื่อหนีความรับผิดชอบมันต่างกัน ต้องคิดดีๆ
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#54 i-am-thai

i-am-thai

ขาประจำ

Posted 19 April 2012 - 16:48

วันนี้ คุณ TFEX พูดได้ดีมาก

#55 blue

blue

ขาประจำ

Posted 19 April 2012 - 16:51

ผมไม่รู้คุณเพื่อนร่วมชาติถามผมหรือเปล่าเพราะบังเอิญมาต่อท้ายผมพอดี

มันอยู่ที่ เจตนา ไงครับ ไม่ว่าจะเป็นใครมันก็ต้องดูที่เจตนาครับ เรื่องอย่างนี้
ดูไม่ยาก พฤติกรรมที่ผ่าน ๆ มามันบ่งบอกได้ว่าคนนั้นคนนี้เป็นคนแบบไหนอย่างไร
จะเป็นหมอเหวง พร้อมซอง หรือใครก็เหมือนกันครับ คนบางคนกะล่อนโกหกตอแหล
แล้วเราจะไปเหมารวมหมดว่าเขาหมกมุ่นเรื่องแแบบนี้ด้วยเราก็จะกลายเป็นคนโกหกเอง
ผมจึงมองไม่เห็นความจำเป็นว่าเขาจะลาออกทำไม ถ้ามันเป็นอย่างที่เขาชี้แจง แต่ถ้าเขา
ชี้แจงแล้วมีคนไม่เชื่อ จะตั้งกรรมการสอบจริยธรรมก็ว่ากันไปไม่ดีหรือ การลาออกกรณีนี้
มันพิสูจน์อะไรได้ แต่ถ้ามันเป็นเว็ปโป๊ หรือรูปโป๊ ที่บันทึกไว้แล้วเอามาเปิดดูแก้อยาก
ในสภา นั่นแหละที่สมควรลาออก

#56 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 19 April 2012 - 16:52

ผมว่าคุณณัฎฐ์ต้องเลือกแล้ว ระหว่างอนาคตของตัวเอง กับ ชื่อเสียงของพรรค

ถ้าออกก็จะเป็นการรักษาชื่อเสียงของพรรคไว้ได้
และคุณณัฎฐ์ก็จะสร้างบรรทัดฐานอันสูงส่งให้สภาอันทรงเกียรติ
ส่วนอนาคตทางการเมืองคุณณัฏฐ์ก็ยังสามารถกลับมาได้
วันหน้าถ้าคุณณัฏฐ์กลับมาก็จะเป็นการกลับมาอย่างสง่างาม เพราะออกอย่างสง่างาม

เห็นด้วยมากๆครับ

ยอมสละตนเพื่อส่วนรวม เป็นเรื่องควรทำ
gladiator 1.jpg

#57 novic

novic

ขาประจำ

Posted 19 April 2012 - 16:56

ต้องยอมรับว่าพลาดแล้ว พลาดครั้งเดียวถึงแก่ตำแหน่งเลยทีเดียว เลือกตั้งใหม่ก็15 ล้านบาท เผาไทยมั่นเล่นแบบบ้าคลั่งแน่ เหมือนหมาบ้านะ พวกมรึงพลาดแค่ครั้งเดียวสู้หมาหน้าด้านแบบพวกกรูเผาไทย ทั้งเมา ทั้งต่อยก็ทำมาแล้ว ตั้งกรรมการสอบก็ เผาไทยเล่น
หาทางเอาเองละกันงานนี้ โตๆกันแล้ว B)

#58 puggi

puggi

ขาประจำ

Posted 19 April 2012 - 17:26

ผมว่าไม่จำเป็นต้องลาออก แต่ควรออกมาขอโทษแบบเป็นทางการ ครับ

#59 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

Posted 19 April 2012 - 17:31

เนี่ยนะ ดูรูปโป๊ ? ตลกว่ะ
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#60 blue

blue

ขาประจำ

Posted 19 April 2012 - 17:40

ผมดู ๆ ความเห็นแล้ว ส่วนใหญ่ที่เห็นว่าควรลาออกน่าจะเป็นท่านที่เชียร์ ปชป นะ
ท่านรักษาภาพลักษณ์ของพรรคขนาดนั้นเลยเหรอครับ ผมว่าพรรคเขาแก้ปัญหา
ของเขาได้นะครับ อย่าไปวิตกเลยครับ ผมอยากให้ข้อสังเกตท่านนิดหนึ่งครับ
กรณีอย่างนี้ ลาออกไปเลยมีแต่ ตายกับตาย เท่านั้น ทั้ง ๆ ที่มันไม่ใช่ปัญหาใหญ่
หรือเสียชื่อเสียงอะไรเลย มันตรวจสอบกันได้ พรรคควรรีบตรวจสอบแล้วชี้แจง
ความเป็นมาอีกที ภาพมาอย่างไร ในโทรศัพท์ มีภาพนี้ภาพเดียวหรือไม่ พิสูจน์ให้
สังคมเห็น แล้วค่อยตัดสินก็ยังไม่สายหรอกครับ

#61 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

Posted 19 April 2012 - 17:46

ผมว่าไม่ควรลาออกครับ
แต่ให้กรรมาธฺิการจริยธรรมนักการเมืองสอบสวนดีกว่า
ผมอยากรู้ว่า ผลจะออกมาอย่างไร เห็นแต่ละเรื่องของสส.พวกมัน
ปกป้องกันจริง แล้วถ้าเป็นฝ่ายตรงกันข้ามจะเป้นยังไง
จะได้เป็นบรรทัดฐานไว้เลย ถ้าทำเองฝ่ายเดียว เดี๋ยวพวกมัน
ก็หน้าด้านไม่ทำกัน เอาให้ชัดเจนไปเลยดีกว่า ถ้ากรรมธิการ
บอกว่าผิด คราวหน้าถ้าใครทำอีก ก็ไม่ต้องเถียง ไม่อย่างนั้น
มันจะเป็นแค่ ปชป. เท่านั้นที่ต้องลาออก

แล้วนายกชี้แจงแล้วหรือยัง ว่าทำอะไรกับโทรศัพท์ในงานพระราชพิธี

เห็นด้วยครับ เป็นทางออกที่น่าสนใจ
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#62 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

Posted 19 April 2012 - 17:47

มีมาตรการอื่นเพื่อแสดงความรับผิดชอบ นอกจากการลาออกไหมครับ คือผมก็เห็นด้วยว่า ผิดเต็มๆ แต่ก็เป็นความผิดขั้นลหุโทษ อาจจะขอรับผิดชอบด้วยการงดรับเงินเดือน 1 เดือน อะไรทำนองนี้ครับ ผมเสียดายงบประมาณเลือกตั้งซ่อมครับ

#63 ppneer

ppneer

เมพ

Posted 19 April 2012 - 18:03

ไม่คิดว่าจะต้องลาออก

เอาภาพนั้นออก ทีวี และ ชี้แจ้งไปตามความเป็นจริง

เรื่องก็น่าจะจบ

ภาพนั้นไม่ไช่ภาพโป้ แต่เป็นภาพศิลปะ ตามที่ท่านนิวัติ กองเพียร ได้กล่าวไว้

การได้ยลโฉมนาง ด้วยความงาม เป็นศิลปะอย่างหนึ่ง

อีกอย่างหนึ่งมั่วแต่มาจับผิดเรื่องภาพแบบนี้ไร้สาระ

ไปดูช่อง Home Movie ฉายหนังR หนักกว่านี้อีก

Edited by ppneer, 19 April 2012 - 18:05.

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#64 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 19 April 2012 - 18:39

มีมาตรการอื่นเพื่อแสดงความรับผิดชอบ นอกจากการลาออกไหมครับ คือผมก็เห็นด้วยว่า ผิดเต็มๆ แต่ก็เป็นความผิดขั้นลหุโทษ อาจจะขอรับผิดชอบด้วยการงดรับเงินเดือน 1 เดือน อะไรทำนองนี้ครับ ผมเสียดายงบประมาณเลือกตั้งซ่อมครับ

เป็นวิธีที่ดีนะครับ รับผิด ชี้แจง ลงโทษ ไม่ต้องเลือกตั้งซ่อม
win-win ทุกฝ่าย
gladiator 1.jpg

#65 MWM

MWM

น้องเก่า

Posted 19 April 2012 - 18:44

ความผิดมีหนัก เบา ไม่เท่ากัน

บทลงโทษก็แล้วแต่กรณี

ออกมาแถลงขอโทษอย่างเป็นทางการก็พอแล้ว

#66 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

Posted 19 April 2012 - 19:02

ไม่ว่ากันความ หื่นไม่เข้าใครออกใคร
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#67 RakBanHao

RakBanHao

น้องเก่า

Posted 19 April 2012 - 19:03

ความคิดเห็นที่ 131 +53 Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image โกหก นะครับ รีบดูแล้วรีบปิดจะลบ ภาพที่เห็นเป็นภาพที่เปิดจาก Camera Roll เป็นภาพที่ถูกเก็บไว้ในเครื่องนะครับ..ถ้าเปิดจาก Whatapp หรือ เฟซบุ๊ค จะไม่มีคำว่า camera roll ครับ นอกจากเซฟเก็บไว้ ไม่ใช่รีบดูแล้วลบนะครับ..

ทำผิดแล้วจะโกหกอีก นี่ ไม่ไหวนะครับ
ชัชพงศ์ บัวทิม

#68 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

Posted 19 April 2012 - 19:18

ถ้าจะลาออก อย่าลืมดึงขาพี่เขาลงเหวด้วยนะครับ ถึงจะต่างกรรมแต่วาระเดียวกัน

#69 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

Posted 19 April 2012 - 19:59

มีกฎระเบียบก็ตรวจสอบกันไปครับ ลาออกหรือไม่ก็แล้วแต่เจ้าตัวเค้าจะตัดสินใจ

ส่วนพวกควายแดงไม่ต้องเป็นห่วง มันเล่นอยู่แล้วครับ ของชอบเลยแบบนี้ ^^

พวกมันไม่เคยทำอะไรผิด เพราะมันหน้าด้านแบบสุดๆ อยู่แล้ว (จริงมั้ยจ๊ะ "สาวก" ควายแดงทั้งหลาย) :D :D :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#70 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

Posted 19 April 2012 - 20:01

ผมไม่รู้คุณเพื่อนร่วมชาติถามผมหรือเปล่าเพราะบังเอิญมาต่อท้ายผมพอดี

มันอยู่ที่ เจตนา ไงครับ ไม่ว่าจะเป็นใครมันก็ต้องดูที่เจตนาครับ เรื่องอย่างนี้
ดูไม่ยาก พฤติกรรมที่ผ่าน ๆ มามันบ่งบอกได้ว่าคนนั้นคนนี้เป็นคนแบบไหนอย่างไร
จะเป็นหมอเหวง พร้อมซอง หรือใครก็เหมือนกันครับ คนบางคนกะล่อนโกหกตอแหล
แล้วเราจะไปเหมารวมหมดว่าเขาหมกมุ่นเรื่องแแบบนี้ด้วยเราก็จะกลายเป็นคนโกหกเอง
ผมจึงมองไม่เห็นความจำเป็นว่าเขาจะลาออกทำไม ถ้ามันเป็นอย่างที่เขาชี้แจง แต่ถ้าเขา
ชี้แจงแล้วมีคนไม่เชื่อ จะตั้งกรรมการสอบจริยธรรมก็ว่ากันไปไม่ดีหรือ การลาออกกรณีนี้
มันพิสูจน์อะไรได้ แต่ถ้ามันเป็นเว็ปโป๊ หรือรูปโป๊ ที่บันทึกไว้แล้วเอามาเปิดดูแก้อยาก
ในสภา นั่นแหละที่สมควรลาออก

ผมไม่ได้เจาะจงถามคุณคนเดียวหรอก

ผมถามทั้งคนที่เห็นว่าควรลาออก และที่ไม่เห็นว่าควรลาออก

และก่อนจะถามคนอื่น ผมก็ถามตัวเองด้วย

ผมไม่อยากเป็นคนหลายมาตรฐาน

กรณีนี้ณัฏฐ์ก็ทำถูกแล้วที่รีบรับแต่แรก ดีกว่าให้คนอื่นสืบหาจนเจอ

แต่เปิดรูปโป๊ดูในสภา ยังไงมันก็น่าเกลียด

ถ้าจะแก้ตัวแบบที่ทำอยู่ ผมก็อยากเห็นหลักฐานที่ชัดเจนกว่านั้น ว่าเป็นการเปิดดูแป๊บเดียวเพราะมีคนส่งมาจริง

แสดงที่มา แสดงเวลาส่ง เปรียบเทียบกับช่วงเวลาที่ถูกถ่ายรูปให้ดูหน่อย

ถ้าชี้แจงแสดงหลักฐานได้ดีจริง ขอโทษก็คงจะพอ

แต่ถ้าชี้แจงไม่เคลียร์จริง ก็ออกไปเถอะ

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#71 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 19 April 2012 - 20:04

ผมว่า พวกนอนหลับในสภา ก็น่าจะลาออกนะครับ เพราะผมก็เสียดายภาษีผมเหมือนกัน :unsure:
เปิดเฟชบุ๊ค กับ นอนหลับในสภา ต่างกันมั้ยครับ

#72 RakBanHao

RakBanHao

น้องเก่า

Posted 19 April 2012 - 20:10

#73 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

Posted 19 April 2012 - 20:26

ต้องพิจรณาตัวเองในฐานะตัวแทนของประชาชน :angry:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#74 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

Posted 19 April 2012 - 20:31

ไอ้เข้ ลงทุนสมัครล็อคอินใหม่เพื่อการนี้โดยเฉพาะรึเปล่า B)

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#75 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 19 April 2012 - 20:34

ไอ้เข้ ลงทุนสมัครล็อคอินใหม่เพื่อการนี้โดยเฉพาะรึเปล่า B)

น้องใหม่นะครับ อย่าถือสา 5555
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#76 zeus

zeus

สมาชิกขั้นสูง

Posted 19 April 2012 - 20:37

ไอ้เข้ ต้องเจอ ลุงปลอด 555

#77 หมาเน่า

หมาเน่า

ขาประจำ

Posted 19 April 2012 - 20:38

:ph34r:

#78 juemmy

juemmy

Posted 19 April 2012 - 20:38

ไอ้เข้ ต้องเจอ ลุงปลอด 555

ยกหน้าที่ให้ลุงโจปลอดค่ะ :P

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#79 juemmy

juemmy

Posted 19 April 2012 - 20:40

ต๊าย!!!มีสัตว์เดรัจฉานมาเพ่นพ่าน ทั้ง ไอ้เข้ ทั้งหมาตาย :o

#80 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

Posted 19 April 2012 - 20:46

ถ้าบอกที่มาของภาพไม่ได้ (ใครส่งมา ส่งมาเพื่ออะไีร ระบุตัวบุคคลไปเลย) ก็ลาออกไปเลย
ให้เป็นบรรทัดฐาน ของนักการเมืองไทย ไม่ใช้เผาเลยผมรับผิดชอบเองได้เป็นรัฐมนตรี
ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#81 blue

blue

ขาประจำ

Posted 19 April 2012 - 20:51

ผมว่าทุกคนมีสิทธิ์โต้แย้งวิพากษ์วิจารณ์ได้ครับ ยิ่งท่านที่เชียร์ ปชป ยิ่งต้องยอมรับคำ
โต้แย้งวิพากษ์วิจารณ์ เพื่อนำเรื่องที่เขาโต้แย้งวิพากษ์วิจารณ์ไปให้ สส ที่ถูกกล่าวหา
ชี้แจง ดีกว่าท่านไปเร่งให้เขาออกเอง สิ่งที่กองเชียร์ ปชป ควรทำมากที่สุด คือเร่งให้
พรรค เคลียร์เรื่องนี้ให้เร็ว ผิดก็ว่าไปตามผิด ไม่ผิดก็ชี้แจงให้สังคมเข้าใจ เท่านั้นเอง

แต่อย่าทำล่าช้า แล้วตำหนิกันเอง อย่างที่จรเข้เอามาลงให้ดู เพราะไม่งั้นมันจะกลายเป็นว่า
สรุปแล้วว่าผิด แล้วพรรคว่าไงทำเฉยหรือ ถ้าพรรคทำแบบนี้ รับรองเละกว่าตัวต้นเหตุอีก

#82 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

Posted 19 April 2012 - 20:58

หมาตายก็เอาไม้ยาวๆ เขี่ยมันไปไกลสิ เหม็น

ส่วนไอ้เข้ เค้าว่าเนื้อบ้องตันอร่อย ราคาแพง

หนังก็เอามาทำรองเท้า

รองเท้าหนังไอ้เข้

#83 หมาเน่า

หมาเน่า

ขาประจำ

Posted 19 April 2012 - 21:24

นักการเมืองเหิ้ยก็ต้องบอกว่าเหิ้ยครับ ไม่ใช่เหิ้ยแต่ฝ่ายตรงข้าม ฝ่ายที่เราเชลียดีไปหมด

#84 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 19 April 2012 - 21:27

นักการเมืองเหิ้ยก็ต้องบอกว่าเหิ้ยครับ ไม่ใช่เหิ้ยแต่ฝ่ายตรงข้าม ฝ่ายที่เราเชลียดีไปหมด

ผมอ่านตั้งนาน ก็ไม่เห็นใครเชลีย สักที เพียงแต่คำของคุณออกจะรุนแรงไป

ก็เท่านั้นเอง
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#85 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

Posted 19 April 2012 - 21:28

ออกมายอมรับก็ดีแล้ว แมนดี ไม่เห็นจำเป็นต้องลาออก ออกมาขอโทษก็พอ แล้วพรรคก็ออกม่ตักเตือนสักหน่อย

#86 juemmy

juemmy

Posted 19 April 2012 - 21:29

ใช่!!!!ทักษิณ เป็นสัตว์หน้าขน

Edited by juemmy, 19 April 2012 - 21:30.

#87 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

Posted 19 April 2012 - 21:34

ดูภาพโป้ในโทรศัพท์มือถือตัวเอง ไม่ผิด เพราะเป็นของส่วนตัว
ดูภาพโป้ในโทรศัพท์มือถือตัวเอง ในรัฐสภาในฐานะที่ตัวเองเป็น สส ผมว่าไม่ผิดกฏหมาย แต่ไม่ถูกต้องตามศีลธรรม ควรออกมาขอโทษ

ในโทรศัพท์ผมก็มี คอมก็มี ยังแบ่งเพื่อนดูเลย อิอิ หรือพวกคุณไม่มี?

แต่ผมอยากให้ทางพรรคออกมาแถลงข่าวขอโทษด้วยก็ดี ผมยอมรับคุณณัฐ ท่ออกมายอมรับ มันแมนมากๆ

ความคิดเห็นส่วนตัวล้วนๆ ครับ

#88 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

Posted 19 April 2012 - 21:47

สภานั้นเสื่อมแน่ๆ

แต่เห็นว่าพรรคและสภาไม่ควรนิ่งเฉย
ถึงแม้ว่าจะออกมายอมรับก็ควรต้องถูกตรวจสอบ ที่มาที่ไปของรูป
แค่นั่งดูในสภามันก็ผิดสุดๆแล้ว
ถ้าสอบสวนแล้วยังพบว่าจงใจโหลดออกมาดูนี่
แค่ลาออกอย่างเดียวคงไม่พอหรอกครับ ควรเลิกเล่นการเมืองไปเลยดีกว่า

#89 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

Posted 19 April 2012 - 21:48

พรรคนี้ชอบทำไรรั่วเรื่องไม่เป็นเรื่องอยู่เรื่อย
สมัยก่อนก็มีส.ส.องอาจ คล้ามไพบูลย์และสุวโรช พะลังออกมาสูบกัญชาโชว์ตอนเผายาเสพย์ติดล็อตใหญ่ที่จับได้
หรืออีเรื่องที่ไม่ตรงทีเดียวนัก(แต่เสียการเมืองโดนผู้ใหญ่ในพรรคดุ) คือกรณีน้องตั๊นเอาปฏิทินเบียร์ลีโอมาแจกที่สภา

คือไม่ควรเสียก็ต้องเสีย อย่างน่าเสียดาย
น่าเกิดจากความอ่อนหัด ไม่มีประสบการณ์แล้วก็เสียทีเขา (เสียที ที่ถูกเขาแอบถ่าย)
เห็นใจนะแต่ก็น่าตำหนิ แต่ส่วนตัวเชื่อว่าพรรคที่มีประสบการณ์สูงอย่างประชาธิปัตย์คงจะผ่านเรื่องนี้ไปได้

แล้วสรุปบทเรียนเรื่องไม่เป็นเรื่องแบบนี้ด้วยแล้วกัน เอาใจช่วยค่ะ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#90 Animal Farm

Animal Farm

ขาประจำ

Posted 19 April 2012 - 21:58

มีคนโคตรตาดีบอกว่าภาพที่ณัฏฐ์ดูอยู่ ไม่ใช่ภาพจากเฟซบุ๊ค ไม่ใช่จากแอพ แต่เป็นภาพที่เซฟไว้ในเครื่องเพราะมีคำว่า Camera Roll

ไอ้คำว่า Camera Roll มันอยู่ตรงไหนหว่า ใครซูมเป็นช่วยซูมภาพให้ชัดๆ ที :ph34r:

นอกจากนี้ยังมีคนโพสต์ในเฟซบุ๊คกันว่า ผู้หญิงที่โผล่ในรูปไม่ใช่พวกนางแบบหรือดาราโชว์วาบหวิว แต่เป็นภาพหลุดของผู้หญิงที่ก้าวลงจากรถแล้วหวอออก
จากนั้นก็ถูกนำมาโพสต์ต่อๆกันด้วยความคึกคะนองในโลกไซเบอร์ ไม่รู้ว่าจริงรึเปล่า คือภาพมันเล็กเห็นไม่ชัดเลยไม่รู้ว่าจะเชื่อใครดีนิ
Thugsin ชื่อภาษาอังกฤษแบบเท่ๆของทักษิณ Thug = อันธพาล ผู้ก่อการร้าย Sin = บาปกรรม สิ่งเลวร้าย

#91 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

Posted 19 April 2012 - 22:15

มีคนโคตรตาดีบอกว่าภาพที่ณัฏฐ์ดูอยู่ ไม่ใช่ภาพจากเฟซบุ๊ค ไม่ใช่จากแอพ แต่เป็นภาพที่เซฟไว้ในเครื่องเพราะมีคำว่า Camera Roll

ไอ้คำว่า Camera Roll มันอยู่ตรงไหนหว่า ใครซูมเป็นช่วยซูมภาพให้ชัดๆ ที :ph34r:

นอกจากนี้ยังมีคนโพสต์ในเฟซบุ๊คกันว่า ผู้หญิงที่โผล่ในรูปไม่ใช่พวกนางแบบหรือดาราโชว์วาบหวิว แต่เป็นภาพหลุดของผู้หญิงที่ก้าวลงจากรถแล้วหวอออก
จากนั้นก็ถูกนำมาโพสต์ต่อๆกันด้วยความคึกคะนองในโลกไซเบอร์ ไม่รู้ว่าจริงรึเปล่า คือภาพมันเล็กเห็นไม่ชัดเลยไม่รู้ว่าจะเชื่อใครดีนิ

Camera Roll อยู่ด้านซ้ายบนของมือถือ
สังเกตุดู ถ้าดูจากในFB จะขึ้นเป็น Done แทน

แต่เราว่ายังไม่สมควรลาออก เรื่องนี้ต้องตั้งกรรมการสอบทั้งสภานั้นแหละ
หากเจตนาผิดจริงให้ออกทั้งประธานด้วย
ถือว่าผิดจริยธรรม เสื่อมเสีย
จะได้ไม่สองมาตรฐาน

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#92 Charkit

Charkit

น้องเก่า

Posted 19 April 2012 - 22:22

ภาพแต่ละที่ที่ได้รับสารมา ไม่เหมือนกันเลย
แต่ก็เป็นตัวอย่างไม่ให้้ผู้อื่นทำตาม

Edited by Charkit, 19 April 2012 - 22:29.

ไม่ต้องเป็นนายก แต่ขอให้ท่านดูแลทุกข์สุขของประชาชนอย่างใกล้่ชิดถ้าได้เป็นนายก ไม่ต้องทำทุกอย่างให้มันดี แต่ขอให้ทำทุกอย่างเพื่อประชาชน

#93 Lucy Van Pelt

Lucy Van Pelt

ขาประจำ

Posted 19 April 2012 - 22:25

ผมรู้สึกว่าคุณณัฐอาจถูกพรรคบีบให้ลาออก เพราะแบบนี้สามารถใช้เป็นเกมการเมืองอย่างหนึ่งได้
อันนี้มองแบบการเมืองล้วนๆนะครับ

#94 Uranus

Uranus

ขาประจำ

Posted 19 April 2012 - 22:36

ไม่น่าพลาด กับเรื่องเล็กน้อย
หมายถึง เรื่องแบบนี้ คุณเป็นบุคคลสาธารณะ น่าจะกระทำให้มันมิดชิดหน่อย
แต่บางคนอาจจะบอกว่า แหม แค่ดูรูปเซ็กซี่ ไม่เห็นจะแปลกอ่ะไร
มันไม่แปลกครับ ถ้าเป็นนาย ก. นาย ข. นาย ค.
แต่สำหรับผู้แทนของประชาชน เรื่องเล็กๆ อาจจะเป็นเรื่องใหญ่
ที่ประดังเข้ามา จนคุณอาจจะรับรู้ว่าพลาด ก็เมื่อมันสายเกินไปแล้ว

#95 AlphaOmega

AlphaOmega

น้องเก่า

• Banned

Posted 19 April 2012 - 22:46

ทีตอน นายกปูกดปิดโทรศัพท์ไม่มีรูป ไม่มีภาพ ชัดๆ ก็กล่าวหาเขาจะเป็นจะตาย
หรือจะตอนไปพบนักธุรกิจ พวกสลิ่มก็ยังเอามาโจมตีเป็นเรื่องใต้เตียง ทั้งๆที่ไม่มีหลักฐานอะไรเลย

แต่ทีแบบนี้ ภาพลามก เปิดดูกลางสภา หลักฐานชัดเจน เจ้าตัวก็ยอมรับ
พวกสลิ่มบางตัว ดันทำทุเรศปกป้อง บอกไม่ต้องลาออกบ้างล่ะ ทู่เรศที่ซู้ด

#96 เตคีออน

เตคีออน

น้องใหม่

Posted 19 April 2012 - 22:48

โดยส่วนตัวผมไม่อยากให้ออกนะ เพราะถึงออกไปท่านประธานก็คงไม่ออกตาม ฟันธง
จริงอยู่ที่การรักษาภาพลักษ์ สส. เป็นสิ่งที่ควรกระทำเพราะดูแล้วงดงามสมเป็นผู้ทรงเกียรติ
แต่เพราะการดูภาพโป๊ ต้องเสียค่าเลือกตั้งใหม่ 15 ล้านมันก็ออกจะเกินไปกับสิ่งที่ถูกมองว่า
"เป็นความบกพร่องร้ายแรงถึงขนาดต้องลาออก"

เรื่องนี้น่าจะตั้งกรรมการสอบดูก่อนเหมือนหลายๆท่านว่า เพราะเจ้าตัวก็ยืนยันว่า
"มีคนส่งมาให้ ไม่ใช่ภาพโป๊ ฯลฯ"
ถ้าจริงดังว่าก็น่าจะให้บำเพ็ญประโยชน์สังคมชดเชยอะไรก็ว่ากันไป
แต่ถ้าไม่จริงก็ควรลาออกไปเพราะทำผิดแล้วแถแก้ตัว
ส่วนจะเป็นการสร้างบรรทัดฐานให้สภาหรือไม่ ผมว่าไม่เกี่ยวเพราะ สส.ประชาธิปัตย์
เคยลาออกสร้างมาตรฐานหลายรอบแล้วก็ไม่เห็นฝ่ายอื่นๆจะสนใจทำตามอ่ะนะ

Edited by เตคีออน, 19 April 2012 - 22:55.

#97 centrino14

centrino14

อำมาตย์ตัวพ่อ

Posted 19 April 2012 - 22:55

ตลกดี ภาพผู้หญิงใส่เสื้อผ้าครบ แค่ก้าวขากว้างๆ
ก็บอกว่า ดูภาพลามก ดัดจริตกันมากมาย ของแบบนี้
ผู้ชายคนไหนเขาก็ดู หรือไอ้ผู้ชายคนไหน บอกว่า ไม่ชอบดู
แล้วแอบดู ขอให้มัน ไม่แข็ง ไม่ทำงานตลอดชีวิต :D :D
เบื่อพวกเสื้อแดงตอแหล

#98 Charkit

Charkit

น้องเก่า

Posted 19 April 2012 - 22:58

ทีตอน นายกปูกดปิดโทรศัพท์ไม่มีรูป ไม่มีภาพ ชัดๆ ก็กล่าวหาเขาจะเป็นจะตาย
หรือจะตอนไปพบนักธุรกิจ พวกสลิ่มก็ยังเอามาโจมตีเป็นเรื่องใต้เตียง ทั้งๆที่ไม่มีหลักฐานอะไรเลย

แต่ทีแบบนี้ ภาพลามก เปิดดูกลางสภา หลักฐานชัดเจน เจ้าตัวก็ยอมรับ
พวกสลิ่มบางตัว ดันทำทุเรศปกป้อง บอกไม่ต้องลาออกบ้างล่ะ ทู่เรศที่ซู้ด

ก็เวลาเขาไปทำอะไร ว.5 เขาเอาเวลาประชุมไปใช้นิครับ
ควรเอาเวลาทำงานไปทำภาระกิจส่วนตัวหรือครับ

ไม่ต้องเป็นนายก แต่ขอให้ท่านดูแลทุกข์สุขของประชาชนอย่างใกล้่ชิดถ้าได้เป็นนายก ไม่ต้องทำทุกอย่างให้มันดี แต่ขอให้ทำทุกอย่างเพื่อประชาชน

#99 AlphaOmega

AlphaOmega

น้องเก่า

• Banned

Posted 19 April 2012 - 22:59

ที ประธาน สภา ไม่ได้ดู ไม่ได้โพส ดันจะให้ลาออก เพราะมีใครก็ไม่รู้ทำให้เกิดภาพโป๊
แต่ทีไอ้หมอนี่ ดูเอง จะๆตา ทำเองทั้งหมด ดันจะไม่ให้ลาออก
ทุเรศจริงๆ พวกสลิ่มปชป

#100 AlphaOmega

AlphaOmega

น้องเก่า

• Banned

Posted 19 April 2012 - 23:00

ก็เวลาเขาไปทำอะไร ว.5 เขาเอาเวลาประชุมไปใช้นิครับ
ควรเอาเวลาทำงานไปทำภาระกิจส่วนตัวหรือครับ

แล้วไอ้คนเอาเวลาประชุม ไปดูภาพโป๊ละครับ ไม่ทราบว่าเป็นภาระกิจส่วนตัวในเวลางานหรือไม่

2 user(s) are reading this topic

0 members, 2 guests, 0 anonymous users