Jump to content

- - - - -

!!!!!!!! ทำไมกระแสเรียกร้องหา คนกลาง และ ความปรองดอง จึงได้เกรียวกราว ในเว็บเสรีไทย

• This topic is locked กระทู้ถูกใส่กุญแจ
172 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:39

ถ้าคิดว่าเสรีไทย เห็นชอบการปรองดอง กรุณาตัดผมไปหนึ่งคนได้เลย
อภิสิทธิ์ ไม่ขึ้นศาล ผมไม่ยอม
ศาลไทยไม่ได้ ก็เอาศาลโลกไปเลย.........
ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#52 Vote Only

Vote Only

น้องเก่า

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:50

ถ้าจับคนส่วนใหญ่ของประเทศไว้เป็นตัวประกัน แล้วเรียกร้องให้ปรองดอง

ผมไม่เอาด้วยหรอกถ้ามาบังคับให้ ปรองดอง แปลงแดง เปงเลง ใครจะดองก็ "ช่างแม่มัน"

ปรองดองแบบฝืนความรู้สึก จะดองไปทำแม้วอะไร

#53 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:51

คนกลางกล้าตอบผมหรือเปล่า ว่าปรองดองอย่างไร จะนิรโทษกรรมทักษิณหรือไม่ จะล้มคดีที่มีคนบาดเจ็บล้มตายหรือไม่ ??

อ้าว เงียบอีกแล้ว ไหนคุณเคยบอกว่าต่อต้านการเข่นฆ่าประชาชนไม่ใช่หรือครับ เค้าจะปรองดอง ไม่มีการดำเนินคดี หาความจริงเรื่องเข่นฆ่าประชาชน คุณยอมหรือครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#54 อิสระในกรอบ

อิสระในกรอบ

ขาประจำ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:52

นายไม่ได้สั่งให้ทำอย่างอื่นนอกจากมาชงแล้วตบด้วยคำว่าดิ้นพร่าน

#55 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:03

ยังไม่เคยเห็นใครเรียกหาคนกลางในนี้

เจอแต่สาวกแม้วอยากเป็นคนกลาง

:lol: :lol: :lol:

Edited by DumpDump, 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:03.

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#56 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:18

แน่จริงทำโพลดิ

คำถาม ชาวเสรีไทยต้องการคนกลางและการปรองดอกหรือไม่

ดิ้นพล่านมาเชียว 555 :lol: :lol: :lol:

ตอบอย่างนี้แสดงว่าไม่กล้าใช่มั้ยครับ??

เก่งทุกอย่าง แต่ไม่กล้า เหมือนไอ้แม้ว 2 ต่อ 1

เลิกจมปลักเถอะครับ

มาปรองดองดีกว่า

ผมไม่ปรองดอง กับพวกโกงชาติ และเผาเมือง ครับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#57 เมพเชือก

เมพเชือก

พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซาก

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:21

คนกลางกล้าตอบผมหรือเปล่า ว่าปรองดองอย่างไร จะนิรโทษกรรมทักษิณหรือไม่ จะล้มคดีที่มีคนบาดเจ็บล้มตายหรือไม่ ??

คนที่ทำผิด คดีทุจริต จากการตัดสิน โดยกระบวนการยุติธรรมที่เป็นธรรม สมควรรับโทษครับ

ส่วนคนที่สั่งฆ่าประชาชน ก็สมควรได้รับโทษครับ

ต้องช่วยกันสร้าง กระบวนการยุติธรรมที่เป็นธรรม (ไม่ใช่กระบวนการยุติธรรม ที่ีมีต้นธารมาจากเผด็จการกระบอกปืน) จึงจะเกิดความปรองดองได้ครับ

:lol: :lol:

#58 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:24

ฮาพวกควายแดงจังครับ :lol:
ไอ้แม้ว โดนตัดสินด้วย รธน ปี 40 ที่พวกมันเทิดทูน กลับบอกว่า ไม่เป็นธรรม

ตลกโปกฮาไปวันๆ ด้วยข้อมูลไร้สาระ สมเป็นควายแดงจริงๆ

#59 Gop

Gop

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:28

คนที่ทำผิด คดีทุจริต จากการตัดสิน โดยกระบวนการยุติธรรมที่เป็นธรรม สมควรรับโทษครับ

ส่วนคนที่สั่งฆ่าประชาชน ก็สมควรได้รับโทษครับ

ต้องช่วยกันสร้าง กระบวนการยุติธรรมที่เป็นธรรม (ไม่ใช่กระบวนการยุติธรรม ที่ีมีต้นธารมาจากเผด็จการกระบอกปืน) จึงจะเกิดความปรองดองได้ครับ

ถ้าให้ทุกอย่างแล้วๆ กันไป ไม่มีการสอบสวนเรื่องคนสั่งฆ่า คุณยอมมั้ยครับ ทักษิณมันสนับสนุนอยู่นะครับ ยอมได้หรือครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#60 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:30

อ้าว แดงเทียมหรือเปล่าเนี่ย ตอนนี้ บังธิ เป็นเทพเจ้าของพวกควายแดงแล้วนะ :lol:

#61 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:45

สิ่งที่คุณพูดมาก็คือข้อมูลที่คุณมี แล้วยังไงครับ คุณก็จมปลักกะสีเสื้ออีกคน ซึ่งผมไม่สนใจครับ เพราะ ผมไม่มีสีเสื้อ ผมเป็นคนกลาง มุ่งสร้างความปรองดอง และ จรรโลงระบอบประชาธิปไตย :lol: :lol:

เป็นกลางแสดงว่า กินขี้ผสมกับข้าวได้ใช่ไหม ก็กลางไง :lol:

#62 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:50

เค้าก็เปิดโอกาสให้ไอ้แม้วมันสู้คดีนี่คะ แต่มันสู้ไม่ได้เพราะไอ้แม้วมันทำผิดจริง

#63 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:51

เหลือคำถามที่ว่า จะนิรโทษรรมทักษิณหรือไม่ อันนี้ยังไม่ได้ตอบ

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#64 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:57

เสียงเกรียวกราวมากเหมือนหมาโดนน้ำร้อนลวกเลย ไม่รู้หมาพวกนี้หลงมาจากไหน ฮ่าๆๆ
We love fender.

#65 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:02

ปากด่า ไม่เอารัฐประหาร แต่กลับขอปรองดอง กับคนที่ทำรัฐประหาร ตรรกะแปลกๆ ว่ะ
นิสัยเหมือนไอ้แม้ว บิดามันจริงๆ กุมไข่ ขอสัมปทานกับคณะรัฐประหาร ก็ทำมาแล้ว
พอเสียประโยชน์ก็ด่า แต่้ถ้าได้ประโยชน์ กลับชื่นชมเลียขนหน้าแข้งคนทำรัฐประหารเลย

#66 Animal Farm

Animal Farm

ขาประจำ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:23

กระแสเรียกร้องให้ปรองดองในเสรีไทยรึ ขำว่ะ กระแสที่มาจากการส่งพวกไซเบอร์แดงสามสี่ตัวเข้ามาตั้งกระทู้ปั่นเรื่องปรองดอง
แล้วมั่วนิ่มว่าคนในบอร์ดต้องการปรองดอง ทู่เรศ
Thugsin ชื่อภาษาอังกฤษแบบเท่ๆของทักษิณ Thug = อันธพาล ผู้ก่อการร้าย Sin = บาปกรรม สิ่งเลวร้าย

#67 Animal Farm

Animal Farm

ขาประจำ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:30

มีใครสังเกตมั้ยว่าหมู่นี้ บังโม เฮนไต และไอ้โปก ไม่เข้ามาปั่นกระทู้ป่วนกวนซ่งติงในเสรีไทยแบบผิดปรกตินะ
หรือว่านายมันสั่งให้หยุดเห่าเพื่อปรองดองให้พ่อแม้วมัน ที่ถามนี่ไม่ใช่ว่าคิดถึงไอ้พวกนี้หรอก แต่มันดูผิดปรกติ
Thugsin ชื่อภาษาอังกฤษแบบเท่ๆของทักษิณ Thug = อันธพาล ผู้ก่อการร้าย Sin = บาปกรรม สิ่งเลวร้าย

#68 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:56

มีใครสังเกตมั้ยว่าหมู่นี้ บังโม เฮนไต และไอ้โปก ไม่เข้ามาปั่นกระทู้ป่วนกวนซ่งติงในเสรีไทยแบบผิดปรกตินะ
หรือว่านายมันสั่งให้หยุดเห่าเพื่อปรองดองให้พ่อแม้วมัน ที่ถามนี่ไม่ใช่ว่าคิดถึงไอ้พวกนี้หรอก แต่มันดูผิดปรกติ

หายไป ไม่มีกระทู้ เชลียร์อีปูเลย น่าสงสัยจริงๆ :lol:

#69 bird

bird

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:04

ใครจะปรองดองกับใคร...ไม่รู้

รู้แต่..มีใครคนหนึ่งอยากปรองดอง...ใจแทบขาด

จนต้องไปร้องครวญคราง...Let it be...Let it be

เสียงแหบเสียงแห้ง...

ที่แน่ ๆ ...

เราจะไม่ปรองดองกับพวกเผาบ้านเผาเมือง เด็ดขาด
คนอะไร..ทำร้ายได้ แม้กระทั่งแผ่นดินที่ให้อยู่อาศัย
ให้ที่ทำกิน ให้ความร่มเย็น...ไม่สำนึก แล้วยัง ทำร้าย

แบบนี้..สมควรให้อภัยหรือ...สมควรปรองดองด้วยหรือ

ฝันไปเถอะ...

#70 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 01:14

อ้าว กลวง เอ๊ย ผิดอีกแล้ว คนกลาง :lol:

มาเพ้อเจ้ออะไรอีกเหรอครับ

แหมๆ แต่ละคนที่คุณอยากให้โดนลงโทษเนี่ย อยุ่ฝั่งเดียวกันหมดเลยนะ คร๊าาบบ

ไม่คิดที่จะหาความยุติธรรมให้กับทหารที่เสียชีวิต บ้างเหรอท่าน กลวง :lol:

ตัวท่านถามหาความปรองดอง อยากให้คนดีกัน มันก็ดี แต่...... ไม่คิดจะหาความจริงให้กับ 91 ศพ หน่อยเหรอท่าน หรือท่านกลัว Idol พเนจรของท่าน

จะเจอดี 5555+

มาหาความจริงกันก่อนดีกว่าท่าน อย่าเพิ่งรีบตามกระแสเค้า เดี่ยวเค้าจะหาว่าท่านสมองกลวง แกนนำบอกไปซ้ายก็ซ้าย ขวาก็ขวา

มาๆ มาหาความจริงกันก่อนจะรีบไปไหน จะรีบไปไหน ^_^

#71 Uranus

Uranus

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 01:31

เข้ามาฮาโดยเฉพาะ
ส่วนสาระ ไม่มีเล๊ย

#72 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 01:33

เหลือคำถามที่ว่า จะนิรโทษรรมทักษิณหรือไม่ อันนี้ยังไม่ได้ตอบ

ผมไม่เคยสนใจว่า ใครจะนิรโทษใครครับ จะให้ตอบอะไร อิอิ

ผมสนใจเพียงแต่ว่า ผู้ที่ได้รับ ความไม่เป็นธรรม ต้องได้รับการคืนความเป็นธรรม แค่นั้น อิอิ

คำตอบของผมคงไม่ทำให้ใครดิ้นพล่านนะ นานๆ ใช้ที อิอิ

#73 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 01:34

ถ้าคิดว่าเสรีไทย เห็นชอบการปรองดอง กรุณาตัดผมไปหนึ่งคนได้เลย
ศาลไทยไม่ได้ ก็เอาศาลโลกไปเลย.........

ได้ครับ ถ้าคนทั้งประเทศ หรือ คนทั้งเสรีไทย เค้าจะปรองดองกัน แล้วคุณไม่อยากปรองดอง ก็คงไม่มีใครว่า อิอิ

#74 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 02:49

ได้ครับ ถ้าคนทั้งประเทศ หรือ คนทั้งเสรีไทย เค้าจะปรองดองกัน แล้วคุณไม่อยากปรองดอง ก็คงไม่มีใครว่า อิอิ

คนทั้งประเทศ ??? กรุณาตัดผมออกอีกคนครับ

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#75 AvalancheExiaRII

AvalancheExiaRII

น้องใหม่

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 03:04

ถามผมยังเนี่ย?

#76 เตคีออน

เตคีออน

น้องใหม่

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 04:12

พูดเองเออเองดีแฮะ Mark lover นี่ ตั้งกระทู้ขอความเห็น แต่ไม่สนใจความเห็นคนอื่่นเพราะเป็นกลาง
แถมเหมารวมเหมาเข่ง คนทั้งเสรีไทย ทั้งประเทศตามตัวเองอีก เห็นแต่ละท่านที่มาตอบพูดเป็นเสียงเดียวกัน ว่าไม่เอาปรองดอง ไม่รู้อ่านแล้วไม่เข้าใจตรงไหน ถึงยังทู้ซี้บอกว่า เรียกหาปรองดองอยู่ได้

การเป็นคนกลางของคุณเนี่ย หมายถึง คนอื่นเค้าพูดยังไงไม่สน จะเอาแบบข้าพเจ้าเท่านั้นถึงจะกลางรึครับ

Edited by เตคีออน, 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 04:12.

#77 irq5

irq5

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 05:05

กระทู้วางบิล กลุ่ม login ใหม่

ผมโพสเรื่องปรองดองได้ครบสิบบอร์ดการเมืองแล้วครับนาย

#78 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 07:51

สิ่งที่คุณพูดมาก็คือข้อมูลที่คุณมี แล้วยังไงครับ คุณก็จมปลักกะสีเสื้ออีกคน ซึ่งผมไม่สนใจครับ เพราะ ผมไม่มีสีเสื้อ ผมเป็นคนกลาง มุ่งสร้างความปรองดอง และ จรรโลงระบอบประชาธิปไตย :lol: :lol:

เป็นกลางแสดงว่า กินขี้ผสมกับข้าวได้ใช่ไหม ก็กลางไง :lol:

เอ้าไม่ตอบ แสดงว่ากินได้ใช่ไหม ;)

#79 Mike Saimai

Mike Saimai

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:18

กระเเสเรียกร้องปรองดอง กระทู้ไหนฟระ อ่านตลอด ไม่เห็นมี

ถ้าจะปรองดอง กรุณาอย่าเอาผมไปนับด้วย ผมต้องการให้คนที่ผิดทุกฝ่ายมารับโทษไม่ใช่ลอยนวลอยู่เเบบนี้
*เราอยู่ได้ทุกวันนี้ ก็เพราะเรามีฐานะความจนที่มั่นคง***ไม่โกรธ ไม่เกลียด แต่จำได้ทุกรายละเอียดที่ทำ*****อดึตช่างมัน ปัจจุบันช่างเเม่ง***

#80 Gop

Gop

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:31

ผมไม่เคยสนใจว่า ใครจะนิรโทษใครครับ จะให้ตอบอะไร อิอิ
ผมสนใจเพียงแต่ว่า ผู้ที่ได้รับ ความไม่เป็นธรรม
ต้องได้รับการคืนความเป็นธรรม แค่นั้น อิอิ
คำตอบของผมคงไม่ทำให้ใครดิ้นพล่านนะ นานๆ ใช้ที อิอิ

ตกลงเอาไงครับ เค้าจะไม่หาคนสั่งฆ่าแล้ว คุณยอมหรือเปล่า ??

ปล. เรื่องความยุติธรรมของคุณ ผมยังไม่อยากพูดนะ ตอนนี้ขอเรื่องเข่นฆ่าก่อน

#81 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:37

ท่านเจ้าของกระทู้ทำแบบนี้ แบบทีทำอยู่ทุกวันนี้ไม่ได้เรียกว่าการสนทนา

แบบนี้ก็คือหายไปเป็นช่วง 2-3 วัน หรืออาทิตย์-สองอาทิตย์ ไม่ได้มาใส่ใจรับผิดชอบกระทู้ของตัว
เปรียบได้กับมาวางราวเบ็ดไว้ จากนั้นก็มายกเบ็ดดูแล้วด่าทอเพือนสมาชิกว่าดิ้นพล่าน
แล้วก็วางราวเบ็ดไว้อีกด้วยเหยื่อเดิม-วาทกรรมเดิมๆ (อาจตกแต่งเล็กน้อย)
คือประชาธิปไตย-รัฐประหาร-กระบอกปืน-ปรองดอง แบบนี้ซ้ำๆซากๆ

ไม่ใช่เพราะคุณเป็นแดง หรือความคิดต่าง

แต่ "รูปแบบ" ที่ทำอยู่ทุกวันนี้ เป็นการหาเรื่องและเอาชนะ
ยั่วยุสมาชิกท่านอื่นโดยไม่มีการปรับปรุงเปลี่ยนแปลง
และนับวันจะทวีความเกลียดชังรุนแรงขึ้น รุนแรงขึ้น เป็นเช่นนี้ทุกครั้งไป

สมาชิกท่านอื่นรังสรรค์ความก้าวหน้าของบอร์ดด้วยข่าวสารที่มีเนื้อหาสาระ
ด้วยความบันเทิงและการแลกเปลี่ยนสนทนาอย่างสร้างสรรค์
แต่มีคนคนเดียวแบบคุณที่เอาเปรียบทำร้ายทำลายส่วนรวมด้วยการสนองความใคร่ของตน
เนื้อที่บอร์ดต้องเสีย และอารมณ์ความรู้สึกร่วมของการคิดถึงประโยชน์สาธารณะต้องระคายเคือง

รวมทั้งความสามัคคีสร้างสรรค์ของบอร์ดต้องเสียหายไป

มันเป็นธรรมสำหรับสมาชิกท่านอื่นหรือไม่ ??

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#82 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:43

คนกลางมาเองเลยวุ๊ย

ขอบคุณคร้าบ เรามาสร้างความปรองดองกัน

อย่างไรที่คุณเรียกว่าปรองดองครับ...
อย่างไรถึงทำให้คุณคิดว่า ชาวเสรีไทย ร้องหาการปรองดอง อย่างเกรียนกราว
อยากรู้ครับ

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#83 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:26

ชาวสรท. ถ้าเขาทำจะกล้าตอบเขาหรือเปล่า ครับ ขนาดแค่โพลเล็กของเขายังไม่มีใครกล้าตอบ เลย แม้แต่ผมด้วยโพลอะไรก็ไม่รู้กลางๆๆๆ ไข่แม้วได้ขนาดนั้น ผมเชื่อนะว่า จขกท.เป็นกลางจริงๆกลางไข่แม้วนะ 55555
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#84 wewe

wewe

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:14

ใครที่คิดว่าผมแอบอ้างอะไร เชิญทำโพลเลยครับผม

ไม่ว่าผลโพลจะออกมาอย่างไร ผมขอสงวนสิทธิ์ที่จะรักษาจุดยืนประชาธิปไตยของผมต่อไป

และต้องขอโทษ ถ้าจุดยืนของผม ทำให้หลายคนต้องดิ้นพล่าน :lol: :lol:

แล้วทำไมน้องต้องดิ้นพราด ๆ งอแงคร่ำครวญให้คนอื่นทำล่ะครับ

:D :D

ก็ผมอยากให้คนไทยทุกฝ่ายสามัคคี มีใจรักประชาธิปไตยนี่ครับ

ดูกันง่ายๆ คนผิดมันก็ต้องเรียกหาความปรองดองแบบนี้ละ

ก่อนเผาเมืองทำไมไม่ิคิดอยากปรองดอง

พอพวกตัวเองสมหวังได้ดิบได้ดีจากการทำชั่วแล้ว

เที่ยวมาเร่เรียกหาความปรองดอง

สตอเบอร์แหลจัง เป็นลูกผู้ชายรึป่าว

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#85 A7x

A7x

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:27

ผมไม่ปรองดองกับพวกชั่วขายชาติตัวเองหรอกครับ
Rise With The Fallen

#86 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:51

เสียงเกรียวกราวมากเหมือนหมาโดนน้ำร้อนลวกเลย ไม่รู้หมาพวกนี้หลงมาจากไหน ฮ่าๆๆ

นั่นนะสิครับ ผมก็รำคาญครับ

คนเค้าจะปรองดอง ร่วมกันสร้างประชาธิปไตย มาคอยขัดขวางอยู่ได้

#87 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:52

ผมสนใจเพียงแต่ว่า ผู้ที่ได้รับ ความไม่เป็นธรรม
ต้องได้รับการคืนความเป็นธรรม แค่นั้น อิอิ

ตกลงเอาไงครับ เค้าจะไม่หาคนสั่งฆ่าแล้ว คุณยอมหรือเปล่า ??

ปล. เรื่องความยุติธรรมของคุณ ผมยังไม่อยากพูดนะ ตอนนี้ขอเรื่องเข่นฆ่าก่อน

ขอหลักฐานด้วยครับ :lol: :lol:

#88 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:56

ท่านเจ้าของกระทู้ทำแบบนี้ แบบทีทำอยู่ทุกวันนี้ไม่ได้เรียกว่าการสนทนา

แบบนี้ก็คือหายไปเป็นช่วง 2-3 วัน หรืออาทิตย์-สองอาทิตย์ ไม่ได้มาใส่ใจรับผิดชอบกระทู้ของตัว
เปรียบได้กับมาวางราวเบ็ดไว้ จากนั้นก็มายกเบ็ดดูแล้วด่าทอเพือนสมาชิกว่าดิ้นพล่าน
แล้วก็วางราวเบ็ดไว้อีกด้วยเหยื่อเดิม-วาทกรรมเดิมๆ (อาจตกแต่งเล็กน้อย)
คือประชาธิปไตย-รัฐประหาร-กระบอกปืน-ปรองดอง แบบนี้ซ้ำๆซากๆ

ไม่ใช่เพราะคุณเป็นแดง หรือความคิดต่าง

แต่ "รูปแบบ" ที่ทำอยู่ทุกวันนี้ เป็นการหาเรื่องและเอาชนะ
ยั่วยุสมาชิกท่านอื่นโดยไม่มีการปรับปรุงเปลี่ยนแปลง
และนับวันจะทวีความเกลียดชังรุนแรงขึ้น รุนแรงขึ้น เป็นเช่นนี้ทุกครั้งไป

สมาชิกท่านอื่นรังสรรค์ความก้าวหน้าของบอร์ดด้วยข่าวสารที่มีเนื้อหาสาระ
ด้วยความบันเทิงและการแลกเปลี่ยนสนทนาอย่างสร้างสรรค์
แต่มีคนคนเดียวแบบคุณที่เอาเปรียบทำร้ายทำลายส่วนรวมด้วยการสนองความใคร่ของตน
เนื้อที่บอร์ดต้องเสีย และอารมณ์ความรู้สึกร่วมของการคิดถึงประโยชน์สาธารณะต้องระคายเคือง

รวมทั้งความสามัคคีสร้างสรรค์ของบอร์ดต้องเสียหายไป

มันเป็นธรรมสำหรับสมาชิกท่านอื่นหรือไม่ ??

คุณอยากจะว่ากระทู้ผม ผมก็เคารพรับฟังครับ

แต่อย่ามาพูด ว่า กระทู้อื่น ไม่มีการยั่วยุ ด่าทอกันครับ มันก็ยั่วยุด่าทอ ฝ่ายตรงข้าม กันทุกกระทู้แหละครับ

สรุปแล้ว ผมเป็นคนกลาง มุ่งสร้างความปรองดอง และ ประชาธิปไตย

ถ้าเจ๊ไม่อยู่ฝ่ายประชาธิปไตย ผมก้อเคารพครับ แต่อย่ามาบังคับให้ผมใส่สี เพราะผมไม่มีสี

#89 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:14

คุณอยากจะว่ากระทู้ผม ผมก็เคารพรับฟังครับ

แต่อย่ามาพูด ว่า กระทู้อื่น ไม่มีการยั่วยุ ด่าทอกันครับ มันก็ยั่วยุด่าทอ ฝ่ายตรงข้าม กันทุกกระทู้แหละครับ

สรุปแล้ว ผมเป็นคนกลาง มุ่งสร้างความปรองดอง และ ประชาธิปไตย

ถ้าเจ๊ไม่อยู่ฝ่ายประชาธิปไตย ผมก้อเคารพครับ แต่อย่ามาบังคับให้ผมใส่สี เพราะผมไม่มีสี

เตือนไม่ฟังก็แล้วไป .. ต้องยอมรับผลจากการกระทำของตัวเองด้วยแล้วกัน จะดูว่าจะดันทุรังได้สักแค่ไหน
อย่าหยุดแล้วกันในการเข้ามาโพสต์ที่นี่ และต้องยอมรับผลที่จะเกิดขึ้นด้วย ย้ำอีกที

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#90 Gop

Gop

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:23

ขอหลักฐานด้วยครับ :lol: :lol:

ไม่ทราบว่าอ่านข่าวนี้แล้วยังขำอยู่หรือไม่

http://www.posttoday...%B8%B5%E0%B8%99
แกนนำนปช...."อย่าเป็นวัวลืมตีน"
โดย....นิติพันธุ์ สุขอรุณ
แนว ทางการปรองดองเวลานี้เป็นเป้าหมายหลักของ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี ที่ประกาศไว้ หลังจากปราศรัยต่อหน้าคนเสื้อแดง ณ เมืองเสียมราฐ ประเทศกัมพูชา ยืนยันต้องการกลับไทย พร้อมวาทกรรม “ใครขวางปรองดองช่างแม่มัน”
ทว่า คราบน้ำตาของคนอีกกลุ่มที่เรียกร้องให้นำคนผิดมาลงโทษ นำโดย พะเยาว์ อัคฮาด แม่ของ น.ส.กมนเกด หรือ “น้องเกด” พยาบาลอาสาสมัครที่ถูกยิงเสียชีวิตภายในวัดปทุมวนาราม ในช่วงกระชับพื้นที่การชุมนุมของกลุ่มคนเสื้อแดง เธอประกาศก่อนหน้านี้ “ไม่ขอปรองดองด้วย ถ้ายังหาคนผิดมาลงโทษไม่ได้” จน พ.ต.ท.ทักษิณ ให้สัมภาษณ์ที่กัมพูชา เรียกร้องอีกครั้งให้แม่น้องเกด ก้าวข้ามความขัดแย้งให้ได้ เลิกเอาผิดต่อกัน เพื่อการปรองดองของชาติ
ณัทพัช อัคฮาด หรือ “กันต์” น้องชาย น.ส.กมนเกด เปิดใจกับโพสต์ทูเดย์เมื่อวันที่ 17 เม.ย.ที่ผ่านมา ด้วยท่าทีอึดอัดใจต่อฝ่ายเพื่อไทยที่บีบบังคับการปรองดอง
Posted Imageณัทพัช
“หัว เด็ดตีนขาดยังไงผมก็ไม่เห็นด้วยกับการปรองดองแน่นอน การที่คุณทักษิณบอกว่าคนเสื้อแดงบางส่วนต้องยอมเสียสละ พูดอย่างนี้ไม่ถูก ผมว่าเสียสละคนในครอบครัว 1 คนเป็นการเสียสละที่มากเกินไปแล้ว ต้องถามกลับว่าปรองดองใครได้ประโยชน์ เวลานี้นักการเมืองคิดถึงผลประโยชน์ของประชาชนเป็นหลักหรือเปล่า ที่ผมเสียใจแล้วคัดค้านการปรองดองก็เพราะว่า เหตุการณ์ความรุนแรงที่เกิดขึ้นมันมาจากนักการเมืองทั้งนั้น ใช้ประชาชนเป็นเครื่องมือสุดท้ายเขาจะปรองดองกันเอง แล้วประชาชนที่ยืนอยู่ข้างเขามาตลอดล่ะ”
ณัทพัช บอกว่า เขาก็อยากได้การปรองดองเหมือนกัน แต่ระหว่างประชาชนกับประชาชน ที่ความยุติธรรมบังเกิดแก่ผู้เสียชีวิตแล้ว มีการลงโทษผู้กระทำความผิด จากนั้นจะนิรโทษกรรมก็เป็นอีกเรื่องหนึ่ง แต่ขั้นตอนขณะนี้ มันกระโดดข้ามไปเป็นการนิรโทษกรรมอย่างรวดเร็ว
“รัฐบาลมีเสียงส่วนใหญ่ใน สภา เวลาดันกฎหมายนิรโทษกรรมยังไงมันก็ผ่านอยู่แล้ว สิ่งที่เกิดขึ้นต่างฝ่ายต่างบอกว่าตัวเองไม่ผิด ฝ่ายหนึ่งบอกไม่ได้เผา ฝ่ายหนึ่งบอกไม่ได้ฆ่า สุดท้ายแล้วใครผิดล่ะครับ ถ้าคิดจะทำกันแบบนี้ผมว่ากระบวนการยุติธรรมก็ไม่ต้องมีในประเทศไทย พอฆ่าเสร็จก็นิรโทษไปไม่ต้องให้ใครรับผิด อย่างนี้ง่ายกว่า”
เขาเรียกร้องความชัดเจนจากรัฐบาลเรียงลำดับจากนายกรัฐมนตรี ลงมาจนถึง สส.พรรคเพื่อไทย ให้เร่งค้นหาความจริงให้ปรากฏก่อน
“พี่ สาวผมตายไปแล้ว สิ่งแรกที่ผมเรียกร้องคือ เรียกร้องความยุติธรรมให้คนตาย และผมจะไม่ยอมให้ความอยุติธรรมปกคลุมประเทศไทย จะต้องเอาคืนมาให้ได้ไม่ว่าจะเรื่องอะไรก็ตาม ดังนั้นตราบใดที่ตระกูลฮัคฮาด หรือตัวผมยังอยู่ ไม่มีทางที่นิรโทษกรรมจะเกิดขึ้น เรื่องของคุณทักษิณก็ควรสู้คดีกันไป คุณทักษิณอย่าเอาเรื่องคนตายมาเหมารวม ผมไม่ได้สู้เพื่อทักษิณ การเมืองก็ไม่ได้ยุ่ง พี่สาวผมที่ตายไปเขามีใจบริสุทธิ์เข้าไปช่วยแม้จะเป็นเสื้อเหลือง เสื้อแดง เขาก็เข้าไปช่วยเพียงแต่เขาไปตายที่การชุมนุมของคนเสื้อแดง”
ณัท พัช ถอนหายใจพลางว่า ที่คุณทักษิณ ประกาศบนเวทีที่กัมพูชาว่า ใครขวางปรองดองช่างแม่มันก็ให้เป็นเรื่องของเขาไป แต่ส่วนตัวยืนยันว่า ถ้ารัฐบาลจะเอาปรองดองแล้วนิรโทษกรรมแบบนี้จริงๆ...(นิ่งเงียบสักพัก)...เรา ได้เจอกันแน่
เขาเปิดเผยความรู้สึกในใจว่า เวลานี้ถ้าจะแก้ปัญหาความขัดแย้งจะต้องก้าวข้าม พ.ต.ท.ทักษิณ ไปให้ได้ ไม่ใช่ทุกอย่างขึ้นอยู่กับ พ.ต.ท.ทักษิณ ทำอะไรหรือต้องการอะไร แต่ต้องถามกลับว่าประเทศต้องการอะไร ในขณะที่รัฐบาลนี้มีอำนาจในการตัดสินใจ เพราะ 15 ล้านเสียงที่เลือกเพื่อไทยขึ้นมา ข้อแรกคือ เลือกให้มาหาตัวคนผิดว่าใครฆ่าประชาชนที่สี่แยกคอกวัว และแยกราชประสงค์
“แม้ ว่ารัฐบาลประชาธิปัตย์ จะมีต้นทุนมาจากการปฏิวัติขึ้นมาเป็นรัฐบาล ขณะที่พรรคเพื่อไทยคุณต้องใช้ชีวิตคนถึง 91 ศพ บาดเจ็บกว่าอีก 2,000 และคนที่ติดคุกอยู่ยังไม่ได้ออกมา จึงจะก้าวขึ้นมาเป็นรัฐบาลได้ ทำให้เห็นว่าต้นทุนทางการเมืองของรัฐบาลพรรคเพื่อไทยหนักกว่าของพรรคประชา ธิปัตย์เสียด้วยซ้ำ เพราะคุณต้องสังเวยชีวิตของประชาชน พรรคเพื่อไทยต้องรีบหันกลับมาคิดถึงตรงนี้แล้วอย่าให้เหมือนวัวลืมตีน”
ณัท พัช ตั้งคำถามกลับว่า ในจำนวน 91 ศพ ถ้ามีนามสกุลของนักการเมืองหรือแกนนำนอนตายอยู่ข้างถนน อย่างนี้กล้าปรองดองหรือไม่ แต่ในความเป็นจริงมันไม่มี ทั้งที่ครอบครัวผู้เสียชีวิตนับได้ว่าเป็นขาสำคัญของการปรองดอง นอกจากรัฐบาลและฝ่ายการเมืองหรือองค์กรอิสระแล้ว ไม่ใช่ให้ 7.75 ล้านบาท แล้วจบๆ กันไป ทำอย่างนี้ไม่มีทางจบหรอก
“จะเอาเงินคืนไปก็ได้ผมบอกแล้วว่าผมไม่เอา ซึ่งขณะนี้ก็ยังไม่ได้เงินอะไรและผมก็ไม่ได้สนใจด้วยซ้ำ” เขาย้ำหนักแน่น

#91 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:24

นั่นนะสิครับ ผมก็รำคาญครับ

คนเค้าจะปรองดอง ร่วมกันสร้างประชาธิปไตย มาคอยขัดขวางอยู่ได้

รบกวน จขกท ทำโพลดีมั้ยคะ

ว่า !!!!!!!! ทำไมกระแสเรียกร้องหา คนกลาง และ ความปรองดอง จึงได้เกรียวกราว ในเว็บเสรีไทย เป็นไปตามกระทู้ที่ตั้งหรือไม่

จะได้ผลการโหวตที่ชัดเจนไปเลยดีกว่า :D

#92 Gop

Gop

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:43

โดยนายทักษิณกล่าวว่า "แม้แต่แม่ของกมลเกด อัคฮาด พยาบาลอาสาที่เสียชีวิตระหว่างสลายการชุมนุมที่ราชประสงค์ แม้ยังไม่หายโกรธที่ลูกถูกทหารยิง และไม่อยากให้นิรโทษกรรม เป็นเรื่องธรรมดา แต่เราต้องฟังประโยชน์ส่วนใหญ่ และให้ส่วนน้อยยอมเสียสละ"

http://www.naewna.co...c/columnist/892

ว่าไงครับ จะยอมให้ครอบครัวอัคฮาด ต้องสูญเสียสมาชิกในครอบครัว โดยไม่มีการสืบสวนหาคนผิดหรือเปล่าครับ

คุณ Mark Lover กล้าออกมาต่อต้านมั้ยครับ ถ้าเค้าจะให้เรื่องการเสียชีวิตนั้นจบๆ กันไป

กล้ามั้ยครับ??

#93 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:46

แล้วมีขบวนการยุติธรรมที่ไหน ที่ต้นทางมาจากการเลือกตั้งบ้างครับ

#94 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:55

มันตั้งโพลไม่เป็นครับ อย่าไปว่านักเลย :lol:

#95 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2555 - 07:24

ผมรำคาญคนกลางมากกว่า (ว่ะ) ครับ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#96 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:12

ปรองดองแบบนี้ ไม่กลัวจะมีคนเลียนแบบ การรัฐประหารหรือ
รัฐประหารแล้ว แล้วก็บอกว่า ปรองดอง แถมคนทำรัฐประหาร ได้เป็นที่เิชิดชู ของคนไม่เอารัฐประหารซะอีก
ระวัง ทหาร จะเลียนแบบ บังธิ นะโว้ย :lol:

#97 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:42

อ้าว ใครจะเอาปรองดอง แบบ “Let It Be” ยกมือขึ้น
ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#98 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:43

ไม่มีใครเรียก

มากันเองทั้งนั้น

#99 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:46

เห็นมีแต่คนด่า พวกอยากเป็นกลาง
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#100 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:01

ผมสนใจเพียงแต่ว่า ผู้ที่ได้รับ ความไม่เป็นธรรม ต้องได้รับการคืนความเป็นธรรม แค่นั้น อิอิ

มีใครบ้างครับ ที่ไม่ได้รับความเป็นธรรม ;)

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน