Jump to content

- - - - -

สวัสดีค่ะ ขอร่วมแสดงความคิดเห็นด้วยคนนะค่ะ ทนไม่ไหวจริงๆ กับเรื่องข้าวของแพง

• Please log in to reply
97 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ตะไบเล็บ

ตะไบเล็บ

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:35

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค่ะ

#2 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:38

แพงตรงใหนอ่าคับ เมื่อเช้ายังซื้อหมูปิ้งไม้ละ5บาทเท่าเดิม ถึงมันจะแอบเล็กลงก็เหอะ งุงิ

#3 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:41

ไม่แพงครับ ของไม่ได้แพง แค่กำตังค์ไปเท่าเดิม แต่แม่ค้าให้ของมาน้อยลงไปเยอะ

เห็นมะ ของแพงที่ไหน

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#4 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:45

ไม่จริงครับ หญ้ายังไม่แพง เลย ... -_-

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#5 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:45

แพงขึ้นที่ไหนคับผมยังกินข้าวมันไก่จานละ 35 อยู่เลย ไก่เต็มจาน เอาบังตอทุบจนแบน แล้วโปะลงบนข้าว ไก่เต็มจานจริงๆนะ แต่ไก่แบนเป็นกล้วยทับเลย

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#6 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:47

พาลูกไปกิน13เหรียญมาเมื่อวาน
ราคาเท่าเดิม...
แต่ปริมาณอาหารทุกอย่างลดลงหมด
ลาซานญ่าจากแป้ง2ชั้นเหลือแค่ชั้นเดียว
แพงทั้งแผ่นดิน ;)

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#7 ThaILandLover

ThaILandLover

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:48

ในห้างคนยังไปเดินกันให้ตรึมเลยครับ แพงที่ไหน

#8 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:49

ไม่จริงครับ หญ้ายังไม่แพง เลย ... -_-

:lol: :lol: :lol: :lol:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#9 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:49

แพงขึ้นที่ไหนคับผมยังกินข้าวมันไก่จานละ 35 อยู่เลย ไก่เต็มจาน เอาบังตอทุบจนแบน แล้วโปะลงบนข้าว ไก่เต็มจานจริงๆนะ แต่ไก่แบนเป็นกล้วยทับเลย

อีกหน่อยคงมีวิวัฒนาของข้าวมันไก่ โดยการทำไก่เป็นแผ่นฟิล์มบางเจี้ยบโปะลงบนบนข้าว

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#10 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:51

อีกหน่อยคงมีวิวัฒนาของข้าวมันไก่ โดยการทำไก่เป็นแผ่นฟิล์มบางเจี้ยบโปะลงบนบนข้าว

แบบที่ละลายในปากแต่ไม่ละลายในมือคนสับไก่ ;)

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#11 ตะไบเล็บ

ตะไบเล็บ

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:53

แค่ราคาสินค้าที่แพงขึ้นในตอนก็แย่แล้ว อย่าให้ถึงขนาดต่อแถวเข้าคิวซื้อเหมือนที่ผ่านๆ มากันเลยค่ะ

#12 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:55

ไม่ต่อหรอกครับเชื่อผมสิรัฐบาลนี่เมพสุดใน3โลก แค่จะไม่มีมาขายเท่านั้นเอง :lol:

#13 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:56

ของไม่ได้แพง เพียงแต่ราคาสูงขึ้น :D

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#14 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:58

แพงที่ไหนกัน ค่าของเงิน 1 บาท มันลดลงไปตากหาก :D

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#15 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:01

เจริญพร...โยม..จะเหลือง..จะแดง..จะกลาง........

ตามสบาย... ( เราอยู่ข้างในหลวง ) เราเลือกแล้ว.....

#16 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:13

สะท้อนต้นทุนที่แท้จริง ใครๆ ก็รู้

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#17 kisa

kisa

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:14

ไม่แพงไม่แพงเลยซักนิ๊ด... :( :angry: :huh:
จงอย่าหลอกตัวเองเลย Red Buff เอ๋ย

#18 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:19

แพงก็กินอากาศดิ
เงินเรายังเอาในอากาศได้เลย
ชาบูๆๆ

#19 ตะไบเล็บ

ตะไบเล็บ

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:21

สรุปแล้วของไม่แพงหรอกเหรอค่ะ ฉันก็ว่าอย่างนั้นแหละค่ะ แต่เห็นพรรคประชาธิปัตย์ที่ฉันชอบ เค้าตะโกนปาวๆๆ ว่าของแพง ฉันก็แปลกใจอยู่เหมือนกันค่ะ

#20 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:21

แค่ราคาสินค้าที่แพงขึ้นในตอนก็แย่แล้ว อย่าให้ถึงขนาดต่อแถวเข้าคิวซื้อเหมือนที่ผ่านๆ มากันเลยค่ะ

ไม่แน่
หากรัฐบ้าเลือดแก้ปัญหาด้วยการตรึงราคา จะถึงจุดไม่มีผู้ผลิตขาย

เราอาจได้เห็น

#21 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:28

*
POPULAR

อยากถามเพื่อนๆ สมาชิกว่า ได้กลิ่นขี้ทักษิณมั้ยครับ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#22 wewe

wewe

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:31

ในห้างคนยังไปเดินกันให้ตรึมเลยครับ แพงที่ไหน

ก็แอร์มันเย็นนนนนนนนนนนน

อยากถามเพื่อนๆ สมาชิกว่า ได้กลิ่นขี้ทักษิณมั้ยครับ

หึ่งเลยละคะ :P

Edited by wewe, 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:33.

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#23 Grimmy

Grimmy

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:31

5555 เริ่มได้กลิ่นยางไหม้แระ

#24 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:34

อ้าว... พูดว่าของแพง ได้ไง !!!

- วัตถุดิบถูกลงทุกอย่าง แต่แม่ค้าเห็นแก่ตัวเอง ขายแพง เอาเปรียบลูกค้า ...

- ร้านที่ขายถูกก็มี ดันโง่เลือกไปกินร้านที่ขายแพงเองนี่หว่า แล้วจะมาบ่นให้ได้อะไร ...

- ห้างสรรพสินค้ายังมีคนเดินเต็มไปหมด ...

"นักวิชาการแดง" จากลากดำนา ฝากบอกมา... 555 :D :D :D

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#25 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:36

ไม่แพงอ่ะครับ ร้านกาแฟยี่ห้อหนึ่งที่มีอยู่ทั่วไปตามปั๊ม ปตท. ขอขึ้นราคา แก้วละ 10 บาทเอง ก็ยังถูกกว่า สตาร์บัคที่ ใจดี20 กินตั้งเยอะ
จากกาแฟปั่น แก้วละ 55 เป็น 65 บาทแค่นั้นเอง วิศวะกรเงินเดือน 15000 บาทกินได้สบายครับ

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#26 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:37

แพงก็ช่างครับ เป็นอำมาตย์ ไม่เดือดร้อน หึๆ B)
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#27 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:52

ตามประสา ของคนขายอาหาร ที่มีการปรุงจากวัตถุดิบ มักจะมีการบวกกำไรในอัตราที่สูงกว่า สินค้าชนิดอื่น โดยถือว่าเป็นค่าแรงของตนเองและลูกจ้าง ที่ร่วมกันปรุงขึ้นมาน่ะครับ ดังนั้นแม้วัตถุดิบ จะแพงขึ้นไม่มาก แต่ราคาอาหารที่ปรุงแล้ว จะมีราคาสูงขึ้นมาก จากมูลค่าเพิ่มของรสชาติที่มาจากฝืมือผู้ปรุง
และช่วงนี้ที่แพงกว่าปกติ เพราะผู้ปรุงเห็นว่า เมื่อค่าแรงขั้นต่ำ ของแรงงานไรฝีมือยังเป็น 300 บาทได้ แรงงานฝีมือ(ทำอาหารอร่อย) อย่างพวกเขาก็ควรจะได้ในอัตราที่สูงกว่า ประกอบกับ ราคาพลังงาน อันประกอบด้วย น้ำมัน(ในกรณีที่มีการใช้รถ ในธุรกิจด้วย) หรือ แก๊สหุงต้ม ที่พุ่งสูงขึ้น อย่างน่าใจหาย จึงเลี่ยงไม่ได้ ที่ราคาอาหารจะพุ่งตามไปด้วย

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#28 nnnn43

nnnn43

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:59

แพงเพราะ กลไกตลาด ท่องไว้หลังอาหาร
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#29 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:07

อยากถามเพื่อนๆ สมาชิกว่า ได้กลิ่นขี้ทักษิณมั้ยครับ -_-

กะลังตามดมอยู่ครับ...ว่าจะใช่เหรอป่าว 5555+
(เอาให้เนียนไปเลยครับ)

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#30 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:44

อีแอบอีกตัว

กะจะมาดักคน สรท.

เจอดักกลับ

ไปไม่เป็นเลย 5555

บอกแล้ว ที่นี่แม่มเถื่อน

ไม่แน่จริง อย่าแหลมมาเชียว

จิ๋มคด กลับบ้านไม่ถูกเอาง่ายๆ นะจ๊ะ
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#31 ตะไบเล็บ

ตะไบเล็บ

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:50

ข้าวกระเพราำไก่ เคยกิน 30 บาท ตอนนี้ขึ้นราคาเป็น 35 บาทแล้วค่ะ

#32 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:51

ใครๆก้อรู้ของแพงที่ไหนกัน ? ดีกว่าม๊ากชั่งไข่ แถม เข้าแถวซื้อน้ำมันปาล์มนะ อ้อ...ลืมไป ม๊ากหนีททารด้วย :angry: ...... พอใจมั้ยเจ๊ ? :P
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#33 เช never die

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:52

ชักจะได้กลิ่นขี้แม้วแฮะ

สรุปแล้วของไม่แพงหรอกเหรอค่ะ ฉันก็ว่าอย่างนั้นแหละค่ะ แต่เห็นพรรคประชาธิปัตย์ที่ฉันชอบ เค้าตะโกนปาวๆๆ ว่าของแพง ฉันก็แปลกใจอยู่เหมือนกันค่ะ

เจ้าของกระทู้ได้กลิ่นขี้ทักษินโชยมาจากมอนิเตอร์ของเจ้าของกระทู้บ้างไหมครับ อิอิอิ ...

#34 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:57

*
POPULAR

ผมขอเรียนให้เจ้าของกระทู้ทราบครับ
ขอแอบพูดแทนเพื่อนสมาชิกในนี้ด้วยนะครับ

คนที่นี่ ไม่นิยมการโกหกครับ โดยเฉพาะการเปิดหน้าใหม่มาเพื่อโกหก เพื่อหลอกให้คนเข้ามาตอบตามที่วางแผน
เราเคยมีตัวอย่างคนขี้โกหก ซึ่งภายหลัง โดนประณามอย่างรุนแรง จนกลายเป็นกระทู้ประวัติศาสตร์มาแล้ว
คุณจะเสื้อสีอะไร จะเชียร์ใคร ก็กรุณาเข้ามาพูดคุย ในสิ่งที่คุณรู้สึก สิ่งที่คุณคิด และเราจะได้ถกกันไปตามเหตุผลที่เรามีในใจ
อย่าลืมว่า เราต่างไม่ได้รู้จักกัน ในชีวิตประจำวัน เราอาจไม่เคยแม้แต่จะเดินผ่านกัน
ไม่จำเป็นอันใด ที่คุณจะแอ๊บใส่คนที่นี่

คุณอาจจะเป็นเสื้อแดง “บางท่าน” อาจจะเป็นเสื้อเหลือง “บางคน” อาจจะเป็นสลิ่ม “บางตัว”
ก็ไม่ได้หมายความว่า เราจะพูดคุยกันไม่ได้ เราจะพยายามเอาชนะคะคานกันด้วยเหตุและผลไม่ได้
การตั้งกระทู้ที่ไม่จริงใจ กระทู้ใดๆ ในเวปไหนๆ มันก็จะกลายเป็นกระทู้ “ขยะ” ไปทันทีครับ

มาจนความเห็นที่ 30 ยังไม่เจอเนื้อหาที่จะบ่นเรื่องข้าวของแพงของเจ้าของกระทู้สักคำ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#35 99 ราตรี

99 ราตรี

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:59

ล็อคอินชื่อใหม่อีกแล้วเหรอช่วงนี่บ่อยไปนะ ว่าแต่เที่ยวนี้เป็นแต๋วมาเลยนะ :D

#36 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:00

น้ำท่วม ข้างของเครื่องมือทำกิน shipหาย ต้องซื้อใหม่ ก็ไม่เกี่ยวกับปู คร่า ...

น้ำมันแพง ต้นทุนค่าขนส่ง พุ่ง ไม่เกี่ยวกะ ปู เหมือนเดิม คร่า ...

ลูกจ้าง จี้นายจ้าง ขอค่าแรงเพิ่ม ก็ไม่เกี่ยวกับ ปูคร่า ....

มะนาวแพง เป็นไปตามฤดูกาล ปูทำอะไรไม่ได้คร่า ...

ทุกอย่างมันเป็นไปตาม กลไกตลาด คร่า หรือไม่ก็ พ่อค้าคนกลางมันหน้าเลือดคร่า หรือ ปชป.กล่าวหาไม่มีมูล ปูไม่เกี่ยว ปูไม่รู้ ปูทำอะไรไม่ได้ คร่า

ปล.งั้นปูจะมาเป็นรัฐบาลทำไม คร้าาาาาา :lol:

Edited by นักเรียนตลอดชีพ, 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:01.

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#37 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:08

อาหารเล็ก ๆ น้อย ๆ เช่น น้ำพริกกะปิ เคยซื้อจากตลาดต้นประดู่ เมืองทองธานี ถุงละ 10 บาท เมื่อวานนี้ไปซื้อถุงละ 15 บาทในปริมาณที่เท่าเดิม ขึ้นอีก 50% เลยนะ

"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#38 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:15

สาวเสื้อแดง "แฮงคักๆ"

#39 ตะไบเล็บ

ตะไบเล็บ

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:18

อาหารเล็ก ๆ น้อย ๆ เช่น น้ำพริกกะปิ เคยซื้อจากตลาดต้นประดู่ เมืองทองธานี ถุงละ 10 บาท เมื่อวานนี้ไปซื้อถุงละ 15 บาทในปริมาณที่เท่าเดิม ขึ้นอีก 50% เลยนะ

เงิน 300 ก็ยังไม่ได้ แต่ราคาสินค้ามันขึ้นไปแล้ว

#40 เช never die

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:22

เงิน 300 ก็ยังไม่ได้ แต่ราคาสินค้ามันขึ้นไปแล้ว

เห็นเค้าสัญญาว่าจะให้สามร้อยวันที่หนึ่งมกราคมปีห้าหกนิครับ เอาน่ารอหน่อย เสียงส่วนใหญ่เลือกมาแล้ว อิอิอิ

#41 wewe

wewe

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:28

เพี้ยนๆ สงสัยอากาศร้อน

Edited by wewe, 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:30.

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#42 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:31

แหม.. ผมอ่าน Rep แรกๆผมยังคิดว่ารับน้องใหม่กันโหดไปหรือเปล่า

ผลปรากฎว่า จขกท.เจอแรงเสียดสีหน่อยเดียวหลุดเลย

นับถือเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับสัญชาติญานไวมาก 55

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#43 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:36

ข้าวกะเพราไก่จะราคา 50-60 บ้านก็กินไปเถอะค่ะ จะได้มีชีวิตซึมซับประชาธิปไตย คุ้มจะตาย

#44 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:39

พวกแมงวาบชิชะ เล่นกินแต่ของแพงยังไงก็แพง

ไม่เคยเห็นเทพตอม กะเทพใจดีเหรอ เอาของถูกมาโชว์ให้ดูแล้ว

แดงแท้ต้องกินของหมดอายุสิ ถู๊กถูก :lol:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#45 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:41

กรุณาเข้าวัด นั่งสมาธิ ทำใจให้เป็น อุเบกขา

จะรู้ว่าของไม่แพง...

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#46 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:43

ข้าวกระเพราำไก่ เคยกิน 30 บาท ตอนนี้ขึ้นราคาเป็น 35 บาทแล้วค่ะ

ค่ะ
อดทนนิดหนึ่ง
เด่ยวของก็ถูกแล้ว

#47 kisa

kisa

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:48

แก้รัฐธรรมนูญสิว้า...ข้าวของจะได้ถูก

ควายเอ้ยไม่รู้เรื่องอะไรซะบ้างเลย... :angry: :angry: :angry:
จงอย่าหลอกตัวเองเลย Red Buff เอ๋ย

#48 ตะไบเล็บ

ตะไบเล็บ

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:57

5555 ใช่ๆ ค่ะ ฉันว่าถ้าพวกเสื้อแดงเข้ามาให้ทู้นี้ คงกระอักเลือดตายแน่เลยค่ะ

#49 caveman

caveman

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:58

ไม่แพงๆ....DVD software ที่Fortune ราคาแค่ 200 บาท เอง
อย่าทำสิ่งโง่...โดยการสีซอให้กาสรฟัง

#50 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:01

ไม่แพงครับ ของไม่ได้แพง แค่กำตังค์ไปเท่าเดิม แต่แม่ค้าให้ของมาน้อยลงไปเยอะ

เห็นมะ ของแพงที่ไหน

ร่างทรงพี่เฉิม มาเอง
มุข อมตะนิรันกาล

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน