Jump to content

- - - - -

สวัสดีค่ะ ขอร่วมแสดงความคิดเห็นด้วยคนนะค่ะ ทนไม่ไหวจริงๆ กับเรื่องข้าวของแพง

• Please log in to reply
97 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:04

เพิ่งซื้อ XS มาหยกๆ เห็นมั้ยเศรษฐกิจดีจะตาย จขกท เอามาจากใหนง่าว่าของแพง งิ้ววววว

#52 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:04

5555 ใช่ๆ ค่ะ ฉันว่าถ้าพวกเสื้อแดงเข้ามาให้ทู้นี้ คงกระอักเลือดตายแน่เลยค่ะ

คิดว่าเราควรหาทางออกกับเรื่องนี้อย่างไรครับ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#53 NoOaK

NoOaK

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:13

แค่เงินเฟ้อเพิ่มขึ้นเองนะคร้าบบบ :P :P :P

#54 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:29

อาหารเล็ก ๆ น้อย ๆ เช่น น้ำพริกกะปิ เคยซื้อจากตลาดต้นประดู่ เมืองทองธานี ถุงละ 10 บาท เมื่อวานนี้ไปซื้อถุงละ 15 บาทในปริมาณที่เท่าเดิม ขึ้นอีก 50% เลยนะ

เงิน 300 ก็ยังไม่ได้ แต่ราคาสินค้ามันขึ้นไปแล้ว

เห็นเค้าสัญญาว่าจะให้สามร้อยวันที่หนึ่งมกราคมปีห้าหกนิครับ เอาน่ารอหน่อย เสียงส่วนใหญ่เลือกมาแล้ว อิอิอิ

ได้แน่นอน ค่าแรง 300 แต่ปีนี้อาจไม่ทันทั่วประเทศ ปูขอเลื่อนเป็น 1 ม.ค.56 นะคร๊า ... ถ้ายังไม่ทันอีก ก็ขอเลื่อนเป็น 1 ม.ค.57 นะคร๊า ... ถ้ายังไม่ทันอีก ปูขอเลื่อนเป็น 1 ม.ค.58 นะคร๊า ... ถ้ายังไม่ทันอีก ก็มาเลือก "พรรคเพื่อควาย" ป็นรัฐบาลอีกรอบนะคร๊า คราวนี้จะให้ค่าแรง 500 บาทต่อวัน ทันที ทั่วประเทศ จริงๆๆๆๆๆๆๆ นะคร๊าาาา....... :D :D

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#55 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:11

ถ้าเว็บมาสเตอร์ได้กลิ่น เราก็ไม่กล้าเล่นด้วย เพราะพวกดมและกินขี้แม้วมันจะมาเลอะตัวเราเปล่าๆ
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#56 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:16

ผ้าเช็ํดปากมั้ยครับ เช็ดขี้ทักสินหน่อย ^_^

It's us against the world

#57 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:27

อาหารเล็ก ๆ น้อย ๆ เช่น น้ำพริกกะปิ เคยซื้อจากตลาดต้นประดู่ เมืองทองธานี ถุงละ 10 บาท เมื่อวานนี้ไปซื้อถุงละ 15 บาทในปริมาณที่เท่าเดิม ขึ้นอีก 50% เลยนะ

เงิน 300 ก็ยังไม่ได้ แต่ราคาสินค้ามันขึ้นไปแล้ว

เห็นเค้าสัญญาว่าจะให้สามร้อยวันที่หนึ่งมกราคมปีห้าหกนิครับ เอาน่ารอหน่อย เสียงส่วนใหญ่เลือกมาแล้ว อิอิอิ

ได้แน่นอน ค่าแรง 300 แต่ปีนี้อาจไม่ทันทั่วประเทศ ปูขอเลื่อนเป็น 1 ม.ค.56 นะคร๊า ... ถ้ายังไม่ทันอีก ก็ขอเลื่อนเป็น 1 ม.ค.57 นะคร๊า ... ถ้ายังไม่ทันอีก ปูขอเลื่อนเป็น 1 ม.ค.58 นะคร๊า ... ถ้ายังไม่ทันอีก ก็มาเลือก "พรรคเพื่อควาย" ป็นรัฐบาลอีกรอบนะคร๊า คราวนี้จะให้ค่าแรง 500 บาทต่อวัน ทันที ทั่วประเทศ จริงๆๆๆๆๆๆๆ นะคร๊าาาา....... :D :D

เอ๋...ถ้าเลือกตั้งใหม่แล้วจะเอาอะไรมาหลอกควายอีกหนอ
ว่าแต่จะอยู่จนครบเทอมเลยเหรอ เห็นเค้าลางทะแม่งๆๆแล้วอ่ะ 555+

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#58 human

human

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:48

ของแพงที่ไหนกัน แถวบ้านผมพม่า เขมร เดินกันให้เกลื่อน สงสัยของเมืองไทยถูกกว่ามันเลยแห่มาซื้อกันเยอะ

ปล.แถวบ้านมีโรงงานทำขวดพลาสติก
ผีหลอกก็ยังพอทนแต่คนหลอกคนกูทนไม่ได้

#59 Mike Saimai

Mike Saimai

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:52

ของไม่เเพงฮะ ของไม่เเพง กับข้าวราคาเท่าเดิม เพียงเเต่ปริมาณมันลดลงไปเท่านั้นเอง
*เราอยู่ได้ทุกวันนี้ ก็เพราะเรามีฐานะความจนที่มั่นคง***ไม่โกรธ ไม่เกลียด แต่จำได้ทุกรายละเอียดที่ทำ*****อดึตช่างมัน ปัจจุบันช่างเเม่ง***

#60 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:00

ไม่จริงครับ หญ้ายังไม่แพง เลย ... -_-

หญ้าที่เอามาปูสวนหน้าบ้านก่อนน้ำท่วมวาละ 20-30 บาท ตอนนี้อย่างต่ำ 70 บาท

แถมช่วงหลังน้ำท่วมแรกๆเฉียดร้อยเลยครับ แต่เอ๊ะควายหากิน"ฟรี"ตามทุ่งนานี่หว่า

:)

#61 Animal Farm

Animal Farm

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:05

เพื่อนๆในนี้ต้อนรับน้องใหม่แรงไปหน่อยนะ ผมว่าเค้าคงไม่ใช่ญาติไอ้โปกไอ้ตอมหรอกมั่ง

คุณตะไบเล็บรู้จัก สมาชิกที่ชื่อ ATOM Hentai Pooklook เหล่านี้รึเปล่า
Thugsin ชื่อภาษาอังกฤษแบบเท่ๆของทักษิณ Thug = อันธพาล ผู้ก่อการร้าย Sin = บาปกรรม สิ่งเลวร้าย

#62 ter162525

ter162525

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:27

เพื่อนๆในนี้ต้อนรับน้องใหม่แรงไปหน่อยนะ ผมว่าเค้าคงไม่ใช่ญาติไอ้โปกไอ้ตอมหรอกมั่ง

คุณตะไบเล็บรู้จัก สมาชิกที่ชื่อ ATOM Hentai Pooklook เหล่านี้รึเปล่า

เว็บมาสเตอร์บอกได้กลิ่นขี้ครับ
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#63 ตะไบเล็บ

ตะไบเล็บ

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:44

รู้จักค่ะ เพราะเคยเข้ามาอ่านเว็บเสรีไทยบ่อยๆ ตามความคิดเห็นของฉัน คิดว่าทั้งสามท่านน่าจะเป็นคนเสื้อแดงค่ะ

#64 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:51

ผมไม่เข้าใจเลย ว่าทำไมทีมวอร์รูมแม้ว ถึงต้องเริ่มต้นที่การโกหกกันทุกครั้ง ทุกยูสเซอร์
ไม่มีแม้แต่สักคนเดียวตั้งแต่ผมเข้าสรท.มา ที่จะเริ่มต้นด้วย"ความจริงใจ"

หรือนิสัยขี้โกหก หลอกลวง เล่นเกม กลายเป็นสันดอนติดตัวไปแล้วทุกผู้ทุกหมู่เหล่าไปแล้ว
จนลืมตัวตนจริงของตัวเอง ลืมไปแล้วว่าความซื่อตรงจริงใจคืออะไร ต้องทำอย่างไร

ช่างเป็นสัตว์โลกที่ป่วยทางจิตจนน่าสมเพชจริงๆ
gladiator 1.jpg

#65 Algorithm

Algorithm

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:57

หญ้ายังไม่แพง เสื้อแดงยังไม่บ่น
ประชาธิปไตยแบบเหียกๆ คือการอ้างเสียงส่วนมากในการทำผิดกฏหมาย

#66 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:25

เว็บมาสเตอร์บอกได้กลิ่นขี้ครับ

ไม่ได้ใช้ความสามารถพิเศษในฐานะ WM ครับ เพราะไม่ได้มีการร้องขอการตรวจสอบ
แต่มันได้กลิ่นขึ้นมาเอง อาจจะผิดก็ได้มั้ง -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#67 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:00

http://webboard.seri...B8%B1%E0%B8%9A/

จากทู้นี้ อีป้าขายข้าวแกงหน้าปากซอย เริ่มทำตัวเป็นอำมาตย์ฉวยโอกาสขึ้นราคาข้าวแกงแล้วครับ
นี่ถ้าพานิชย์บ้าจี้ คุมราคาข้าวแกงให้อยู่แค่ 25 บาท จริง อีป้าอำมาตย์นี่คงคลั่ง รับไม่ได้ที่ตัวเอง
จะมีรายได้น้อยกว่าลูกจ้างเป็นแน่แท้

Edited by annykun, 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:04.

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#68 ter162525

ter162525

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:03

ไม่ได้ใช้ความสามารถพิเศษในฐานะ WM ครับ เพราะไม่ได้มีการร้องขอการตรวจสอบ
แต่มันได้กลิ่นขึ้นมาเอง อาจจะผิดก็ได้มั้ง -_-

อ้าวนึกว่้าท่านลองใช้แล้ว แ่ต่เพื่อนๆหลายคนได้กลิ่นขี้เหมือนกัน แต่ผมยังไม่เชื่อเท่าไหร ดูไปก่อนแบบระวังตัว อิอิอิ

#69 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:19

ในห้างคนยังไปเดินกันให้ตรึมเลยครับ แพงที่ไหน

ใช่ครับ คนในห้างตรึมจริงๆ ผมก็ไป (ไปหลบอยู่ห้องแอร์อะนะ อากาศมันร้อน แต่ไม่ซื้อหรอกเงินไม่พอซื้อ)

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#70 nolifelover

nolifelover

น้องใหม่

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:26

ไหนหรือครับ ประชาธิปไตยกินได้ ตอนนี้บอกตามตรงผมแดกไม่ลงแล้ว แพง เว้ย เอ้ย

#71 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:35

ของแพงที่ไหนครับ คนที่บอกว่าของแพงมีแต่พวก "แมงวาป" ที่กิน "น้ำแมงวาป" แล้วโดนสะกดจิตหมู่จนหลอนไปเองทั้งนั้นครับ -_-

#72 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:40

ของไม่แพงเลยครับ -_-

ซึ่งวันนี้(ช่วงเย็นหลังเลิกงาน) ผมได้เดินไปทำธุรบ้างอย่างกับแม่ค้าขายไก่ยาง(ติดดาว)หน้าปากซอยมา

แม่ค้า: (ได้เริ่มมีเสียงบ่นออกมาว่า) นี้ฉันจะเลิกขายไก่แล้วนะ
ผม: อ้าวทำไมหละ ??? :(

แม่ค้า: ก็ของขายได้น้อยลง กำไรก็ได้น้อยลง อีกอย่างสู้ค่าแก็ส ค่าน้ำมัน(ทอดไก่) ค่าไฟ ค่าเช่าที่ไม่ไหว มีแต่แพงขึ้น แพงขึ้น กำไรจากที่เคยได้เท่าเดิม ก็ต้องน้อยลงเพราะต้องขายในราคาที่ถูกกำหนดไว้
ผม: อ้าว! ทำไมขายได้น้อยลงหละครับ ผมก็เห็นคนเดินผ่านกันเยอะแยะนี่ครับ :huh:

แม่ค้า: เดินผ่านกันอย่างเดียวนะซิ แต่กลับไม่ค่อยมีคนซื้อ คงประหยัดกันมั่ง แต่หลังจากน้ำท่วมมา ยอดขายฉันก็ตกลงไปมาก ยิ่งหน้าเทศกาลนะ ปีใหม่เอย ตรุษจีนเอย ขายไม่ได้เหมื่อนปีที่แล้วเลย พอเมื่อวันสงกรานต์ฉันก็เลยต้องหยุดขาย เพราะเปิดไปก็ไม่มีคนมาซื้อ
ผม: แล้วทางบริษัทไม่ประกาศเพิ่มราคาในตัวสินค้าบ้างเหรอครับ :o

แม่ค้า: นี้ซิคือปัญหา ค่าแรงปรับขึ้นไปแล้ว ราคาน้ำมันก็ปรับขึ้นไปแล้ว บริษัทฯยังทำท่าจะปรับขึ้นค่าของ และค่าขนส่ง แต่กลับยังไม่ยอมปรับราคาในตัวสินค้าให้เลยไม่รู้เป็นยังไง ฉันขายมาก็ 5 ปีแล้ว แม่ค้าทุกคนที่ขายมันต้องแบกรับภาระค่าใช้จ่ายอย่างอื่นตั้งเยอะแยะมากมาย แต่กลับไม่ได้รับการดูแล แถมยังต้องลงทุนทุกอย่าง ถ้าเป็นแบบนี้ต่อไปก็คงต้องเลิกขาย
ผม: อย่างนี้ก็แย่ซิครับ ถึงยังไงก็อดทนไปอีกหน่อยนะครับ ^_^ ว่าแต่ว่าตอนนี้ราคายังเท่าเดิม งั้นผมก็ขอซื้อไก่ "สูตรพริกไทยดำ" และ "สูตรจิ้มแจ่ว"อย่างละตัว แล้วเพิ่ม"ไก่จ๊อ"ให้อีกสองเส้นด้วยครับ :P

เห็นไม๊ครับ ผมบอกแล้ว "ของยังไม่แพงเลย" ^_^

Edited by ตามงคล, 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:23.

#73 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:44

ชื่อล็อคอินกับกระทู้มันสวนทางกันนะ
เจ้าของกระทู้เป็นสาวกของสนธิล่ะสิ
เรื่องตะไบเล็บไม่มีใครเค้าเชื่อกันหรอก
นอกจากควายแดง :D :D :D
เสียงส่วนมากบริหารประเทศด้วยการมีเสียงที่เหลือตรวจสอบ ไม่ใช่มีเสียงเยอะแล้วไม่เห็นหัวใครและไม่สามารถใช้เสียงส่วนมากทำเรื่องที่ผิดกฎหมาย จริยธรรมได้

#74 เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:51

ผ่านเข้ามาเห็นการรับน้องอันแสนจะเข้มข้นแล้วคิดถึงตอนที่ตัวเองเข้ามา สรท. ใหม่ๆ .... (ตอนนี้ก็ยังไม่นานเท่าไหร่ แต่เดาเอาว่าคงผ่านการพิจารณาบ้างแล้ว ;) )

ขออนุญาตเข้าโหมดวิชาการค่ะ ข้าวของที่แพงขึ้นช่วงนี้ ไม่ใช่เพราะแม่ค้าเอาน้ำมันใส่ลงไปในข้าวแกงเหมือนพิธีกรช่องที่อ้างว่าตัวเองเป็นกลางเคยกล่าวไว้ แต่มาจากสองเหตุใหญ่ๆ ในความเห็นส่วนตัว อย่างแรงคือเงินเฟ้อค่ะซึ่งมีปัจจัยเสริมคือค่าพลังงานที่แพงขึ้น จึงทำให้เงินเท่ากันหาซื้อของได้ปริมาณ และ/หรือ คุณภาพน้อยลง อีกส่วนคือผลจากปรากฏการณ์แส้ม้า (Bullwhip effect) ในระบบห่วงโซ่อุปทานค่ะ ซึ่งเกิดขึ้นได้หลายสาเหตุ แต่ในสภาพที่เจออยู่นี้เชื่อว่าส่วนหนึ่งมาจากการกักตุนวัตถุดิบเพราะผู้ผลิตหรือผู้ขายต้องการเก็บสินค้าเอาไว้เพื่อขายในราคาที่สูงขึ้นในต้นทุนเท่าเดิม ทำให้ราคาวัตถุดิบสูงขึ้น เช่นข้าว และทำให้สินค้าที่ใช้วัตถุดิบนั้นมีราคาสูงขึ้นไปด้วย เช่น ข้าวแกง

คิดว่าจะเลิกตอบกระทู้ล่อเป้าและไร้สาระของบางคนแล้วค่ะ จะได้ตกๆไป

#75 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:08

ของไม่แพง ของไม่แพง นะจังงัง นะบัดนี้

#76 เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:11

นะจังงังๆ ของไม่แพงจริงๆ ด้วย (ฮิๆ) ... แฮปปี้ละ :D :D :D :D

คิดว่าจะเลิกตอบกระทู้ล่อเป้าและไร้สาระของบางคนแล้วค่ะ จะได้ตกๆไป

#77 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:17

5555 ใช่ๆ ค่ะ ฉันว่าถ้าพวกเสื้อแดงเข้ามาให้ทู้นี้ คงกระอักเลือดตายแน่เลยค่ะ

ไม่แพงนะคะ

เพิ่งขับน้องมาร์ชไปส่งแม่ จาก บ้านโป่ง เชียงใหม่ เมื่อก่อนเฉลี่ยอยู่ที่ 1400 บาท แต่ตอนนี้ 1800 เองค่ะ

ตอนแรกจะไปเครื่องบิน แต่เราเลือกของถูกค่ะ ไม่งั้นสองคนแม่ลูก บินไฟล์วันหยุด แล้วก็ช่วง 11 โมง เอาแอร์เอเชีย

ซึ่งเป็นไฟล์ที่คนนิยมบินกัน (แล้วก็ไม่ได้จองในช่วงที่ลดราคา เอาราคาปรกติ แบบเราอยากบินก็บินเลย

ไม่ต้องบุ็คกิ้งล่วงหน้า)

เดี๋ยวนี้่น่าจะราวๆ 2400 - 2500 บาท x 2 ก็ 5000 แล้ว

เห็นมั้ยว่าถูกกว่ากันตั้งเยอะะะะะะะ

#78 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:19

ของไม่แพง...ของไม่แพง
/人@ ‿‿ @人\
ของไม่แพง...ของไม่แพง
/人@ ‿‿ @人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#79 อิสระในกรอบ

อิสระในกรอบ

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:35

เครดิต :

9GAG การเมือง

Friday

อย่ามองนานล่ะ เดี๋ยวเชื่อ ^^

Edited by อิสระในกรอบ, 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:35.

#80 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:42

ชื่อล็อคอินกับกระทู้มันสวนทางกันนะ
เจ้าของกระทู้เป็นสาวกของสนธิล่ะสิ
เรื่องตะไบเล็บไม่มีใครเค้าเชื่อกันหรอก

อืม อ่านๆไปน่าสนใจ จขกท จริงๆ แต่ก็ไม่นำพา ใครจะเอ่ยอยางไรก็ไม่สนใจในคอมเมนท์ในหลายๆท่านที่ว่าแอ๊บ เป็นผมนะ ต้องเคลียร์แล้วว่า เป็นคนแบบไหน ปล่อยให้สงสัยกันอยู่ได้

#81 ตะไบเล็บ

ตะไบเล็บ

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:53

อืม อ่านๆไปน่าสนใจ จขกท จริงๆ แต่ก็ไม่นำพา ใครจะเอ่ยอยางไรก็ไม่สนใจในคอมเมนท์ในหลายๆท่านที่ว่าแอ๊บ เป็นผมนะ ต้องเคลียร์แล้วว่า เป็นคนแบบไหน ปล่อยให้สงสัยกันอยู่ได้

ก่อนนี้ฉันเป็นคนเสื้อแดงค่ะ แต่ตอนนี้เริ่มไม่แน่ใจค่ะ

#82 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:07

โชคดี ที่ตอนเป็นสมาชิกใหม่ๆ

แดงมันเปิดเผยตัว เลยไม่โดนรับน้องหนักๆ

ไม่รู้เป็นไง แดงสมัยนี้ หมดมุขมาเล่น ถึงชอบเป็นคนกลางกันนัก

Edited by koong, 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:11.

#83 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:09

โชคดี ที่ตอนเป็นสมาชิกใหม่ๆ

แดงมันเปิดเผยตัว โดยไม่โดนรับน้องหนักๆ

ไม่รู้เป็นไง แดงสมัยนี้ หมดมุขมาเล่น ถึงชอบเป็นคนกลางกันนัก

เป็นแดงแล้วมันอาย ที่เผาบ้านเผาเมือง :lol:

#84 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:12

มิน่าถึงได้รับน้องกันหนักขนาดนี้ นึกตั้งนานก็นึกไม่ออกว่า
รู้กันได้ยังไง ที่แท้มาจาก "ตะไบเล็บ" นี่เอง นึกออกล่ะ

ผมว่าไม่ได้สาวก "โกเต็ก" นะ น่าจะสาวก "ดมขี้" มากกว่า

#85 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:16

ก่อนนี้ฉันเป็นคนเสื้อแดงค่ะ แต่ตอนนี้เริ่มไม่แน่ใจค่ะ

ไหมล่ะ... ว่าแล้ว !!!

แต่ไม่เป็นไร จะติดตามผลงานการแสดงความเห็นของคุณต่อไปครับ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#86 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:16

แพงขึ้นที่ไหนคับผมยังกินข้าวมันไก่จานละ 35 อยู่เลย ไก่เต็มจาน เอาบังตอทุบจนแบน แล้วโปะลงบนข้าว ไก่เต็มจานจริงๆนะ แต่ไก่แบนเป็นกล้วยทับเลย

อีกหน่อยคงมีวิวัฒนาของข้าวมันไก่ โดยการทำไก่เป็นแผ่นฟิล์มบางเจี้ยบโปะลงบนบนข้าว

ข้าวมันไก่นะครับลุงเช ไม่ไช่ผ้าอนามัย -_-

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#87 เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:19

คิดต่างก็คุยกันได้นะคะ ไม่ว่าความเชื่อทางการเมืองจะเป็นแบบไหน ขอให้ใช้เหตุผลและหลักฐานคุยกัน

#88 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:24

อีกส่วนคือผลจากปรากฏการณ์แส้ม้า (Bullwhip effect) ในระบบห่วงโซ่อุปทานค่ะ ซึ่งเกิดขึ้นได้หลายสาเหตุ

ขอความรู้เป็นวิทยาทานด้วยนะครับ bullwhip effect หมายถึงอะไร เป็นแบบไหนครับ
ขอบคุณล่วงหน้าอย่างยิ่งเลย
gladiator 1.jpg

#89 เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:39

อีกส่วนคือผลจากปรากฏการณ์แส้ม้า (Bullwhip effect) ในระบบห่วงโซ่อุปทานค่ะ ซึ่งเกิดขึ้นได้หลายสาเหตุ

ขอความรู้เป็นวิทยาทานด้วยนะครับ bullwhip effect หมายถึงอะไร เป็นแบบไหนครับ
ขอบคุณล่วงหน้าอย่างยิ่งเลย

ลองอ่านในลิ้งค์นี้ได้ค่ะ http://thisisnadine....journal/item/27

รูปด้านล่างนี้คือแส้ม้า Bullwhip ค่ะ คนถือคือผู้บริโภคค่ะ ความเปลี่ยนแปลงเล็กน้อยจากกลุ่มผู้บริโภค (ที่ขยับมือเบาๆ ตรงที่มือจับแส้) จะทำให้เกิดแรงสั่นสะเทือนอย่างมากแก่ผู้เล่นอื่นอื่นในห่วงโซ่อุปทานค่ะ คนที่อยู่ปลายสุดของแส้คือผู้ผลิตค่ะที่จะเกิดความผันผวนมากที่สุดในการวางแผนการผลิตหรือการขาย (ปลายแส้ตวัดเป็นวงกว้างแสดงให้เห็นความผันผวนที่ผู้ผลิตรับรู้) ตัวอย่างเช่นอีกไม่นี้ราคาข้าวจะขึ้นอีกถุงละ 10 บาทใช่ไหมคะ ผู้บริโภคส่วนหนึ่งก็จะอยากไปซื้อข้าวเพิ่มมาตุนไว้ก่อนราคาขึ้น ห้างต่างๆ ก็เดาเอาว่าผู้บริโภคทั้งหลายจะซื้อข้าวมากขึ้นก็เฮโลสั่งข้าวมากขึ้น ยี่ปั๊ว ซาปั๊ว ก็จะพากันสั่งซื้อข้าวมากขึ้นเพราะหวังจะตุนเหมือนกัน ผู้ขายข้าวถุงก็ขายไปกั๊กไป เพราะอยากขายข้าวในราคาใหม่มากกว่า ปรากฏการณ์นี้อาจรุนแรงมากขนาดผู้บริโภคยังไม่ทันจะซื้อข้าวถุงใหม่ได้ ข้าวก็ขาดตลาด ราคากระฉูดไปเรียบร้อยแล้ว ... Bullwhip effect เกิดได้หลายสาเหตุนะคะ ที่เล่ามานี้เป็นแค่หนึ่งในนั้น

#90 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:23

สรุปแล้วของไม่แพงหรอกเหรอค่ะ ฉันก็ว่าอย่างนั้นแหละค่ะ แต่เห็นพรรคประชาธิปัตย์ที่ฉันชอบ เค้าตะโกนปาวๆๆ ว่าของแพง ฉันก็แปลกใจอยู่เหมือนกันค่ะ

หึ หึ มีด้วยเหรอ เสื้อแดงที่ชอบประชาธิปัตย์
กลับไปสร้างตัวละครใหม่ดีกว่ามั๊ง ;)

#91 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:39

สงสัยล็อกอินใหม่ อายุจะไม่ยาว มาไวไปไว
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#92 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:07

เอางี้มั๊ยครับ คุณตะไบเล็บ
อยากมาคุย มาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันกับคนที่นี่
ผมขอแนะนำให้ลองเปิดใจสักนิด เปิดเผยตัวตน แสดงตนไปเลยครับ ว่ามาจากฝั่งไหน
เมื่อคุณกล้าพูดความจริง ผมเชื่อว่าคนที่นี่จะยินดีต้อนรับคุณครับ
ไม่ว่าคุณจะเสื้อสีไหน

เว้นแต่คุณจะเป็นเพียงแนวหน้าจากอีกที่
ผมว่า มันคงไม่สนุกเท่าไหร่หรอกครับ

หลายวันมานี้ ผมได้ไปเยือนเวปบอร์ดอีกแห่ง
หลังจากแสดงความเห็นไปหลายความเห็น โดยแสดงตัวบนความเป็นจริง
ผมก็รู้สึกว่าจะได้รับการต้อนรับได้ดีกว่าที่คิดพอสมควร
ผมยังได้เพื่อนใหม่มาคนสองคนด้วยซ้ำ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#93 noswords

noswords

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:01

ไม่แพงอ่ะครับ ร้านกาแฟยี่ห้อหนึ่งที่มีอยู่ทั่วไปตามปั๊ม ปตท. ขอขึ้นราคา แก้วละ 10 บาทเอง ก็ยังถูกกว่า สตาร์บัคที่ ใจดี20 กินตั้งเยอะ
จากกาแฟปั่น แก้วละ 55 เป็น 65 บาทแค่นั้นเอง วิศวะกรเงินเดือน 15000 บาทกินได้สบายครับ

วิศวกร 15,000 นี่ทำให้นึกถึง"ใจดี" ขึ้นมาตะหงิดๆ นะครับ

What is a rebel? - A man who says NO!Albert Camus

#94 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:03

ไม่แพงอ่ะครับ ร้านกาแฟยี่ห้อหนึ่งที่มีอยู่ทั่วไปตามปั๊ม ปตท. ขอขึ้นราคา แก้วละ 10 บาทเอง ก็ยังถูกกว่า สตาร์บัคที่ ใจดี20 กินตั้งเยอะ
จากกาแฟปั่น แก้วละ 55 เป็น 65 บาทแค่นั้นเอง วิศวะกรเงินเดือน 15000 บาทกินได้สบายครับ

วิศวกร 15,000 นี่ทำให้นึกถึง"ใจดี" ขึ้นมาตะหงิดๆ นะครับ

เป็นน้องใหม่ ที่รู้จัก ใจดี 20 นี่สงสัยใจดี20 คงไม่ธรรมดาแน่ๆเลย

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#95 noswords

noswords

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:09

เป็นน้องใหม่ ที่รู้จัก ใจดี 20 นี่สงสัยใจดี20 คงไม่ธรรมดาแน่ๆเลย

เป็นน้องใหม่ที่แอบสิงอยู่ที่นี่มาระยะหนึ่งครับ ส่วนใหญ่ติดตามอ่านกระทู้อย่างเดียว สำหรับ Case นายใจดีนี่ผมถือว่าเป็นอีกหนึ่งบุคคลและกระทู้ในตำนานครับ

What is a rebel? - A man who says NO!Albert Camus

#96 Animal Farm

Animal Farm

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:55

ถ้าเป็นแดงแต่เป็นแค่ระดับรับข่าวเสพข่าวธรรมดาคิดว่ายังพอคุยกันรู้เรื่องอยู่นะ
แต่ถ้าเป็นแดงแบบรับจ้างโพสต์ หรือถูกส่งมาทำงานมวลชนในโลกไซเบอร์เพื่อล้างสมองคนให้ชาบูทักษิณหรือชาบูเสื้อแดง แบบนี้เจอเสรีไทยจัดหนักกลับแน่นอน

แต่เชื่อว่าช่วงนี้มีเสื้อแดง และพวกกลางๆ ไม่ใช่แฟนคลับพรรคใดแต่หลงโง่ไปเลือกพรรคเพื่อไทยเพราะอยากได้ตามนโยบายประชานิยมที่พรรคเพื่อไทยเอามาหลอกหาเสียงพวกนี้ตาสว่างขึ้นเยอะ ทั้งจากเรื่องปรองดอง 91 ศพช่างแม่มันของไอ้เหลี่ยม ทั้งเรื่องนายกไพร่ไปกราบอำมาตย์ ทั้งเรื่องของแพงทั้งแผ่นดิน มีถูกอย่างเดียวคือ ถูกหลอก
น้ำท่วมรัฐบาลไพร่ก็ไม่สนใจคิดแต่จะโกงงบฯน้ำท่วมอย่างเดียว เกษตรกรก็ถูกหลอกถูกลอยแพ ค่าแรง 300 ก็ไม่ได้ เงินเดือน 15,000 ก็ไม่ได้ ฯลฯ
Thugsin ชื่อภาษาอังกฤษแบบเท่ๆของทักษิณ Thug = อันธพาล ผู้ก่อการร้าย Sin = บาปกรรม สิ่งเลวร้าย

#97 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:35

พิมพ์สาระมาก เกรงว่ามันจะเสียเปล่า เลยคิดว่าเล่นเกมจับผิดแบบ Photo Hunt ในกระทู้ของใจดีน่าจะ Work กว่า

สรุปแล้ว ของไม่แพงหรอกเหรอค่ะ ฉันก็ว่าอย่างนั้นแหละค่ะ แต่เห็นพรรคประชาธิปัตย์ที่ฉันชอบ เค้าตะโกนปาวๆๆ ว่าของแพง ฉันก็แปลกใจอยู่เหมือนกันค่ะ

ก่อนนี้เป็นคนเสื้อแดง ตอนนี้เริ่มไม่แน่ใจ แต่ข้อความก่อนหน้าบอกว่าชอบประชาธิปัตย์ :blink:

#98 mr.cheepchai

mr.cheepchai

น้องเก่า

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:46

ผมเป็นอำมาตย์ ผม่คไม่เห็นว่าของแพงเลย เอาอะไรมาพูดกัน ใส่ร้ายรัฐบาล ใครๆก็รู้

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน