Jump to content

- - - - -

(กระทู้ตัวอย่างการตั้งกระทู้ที่บิดเบือนสร้างความแตกแยก)===ส้มตำ ปู ปลาร้า อาหารของเหล่าคนโง่แดงทั้งหลาย

• Please log in to reply
129 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kae

kae

น้องใหม่

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:40

อาหารของเหล่าควายแดงทั้งหลาย
พวกเราควรช่วยกัน บอยคอตมัน
ด้วยการไม่รับประทานปลาร้า ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป

ขอเสียงสมาชิกหน่อยครับ
==============================================
kaeเป็นฝ่ายแดง แต่โพสต์กระทู้สร้างความแตกแยก เจตนาบิดเบือนให้ร้ายสมาชิกบอร์ด เพื่อให้สังคมเข้าใจผิดต่อสมาชิกและบอร์ดแห่งนี้

แบนถาวรครับ
(ปักหมุดชั่วคราว เพื่อให้ทราบข้อเท็จจริงโดยทั่วกัน และทราบถึงวิชามารของบางฝ่าย)
คนกวาดขยะ

Edited by คนกวาดขยะ, 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:13.

#2 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:42

เพ้อรึเปล่าเนี่ย
ส้มตำปลาร้า ร้านหนองคายอร่อยมาก
ใส่เมล็ดกระถินด้วย
kae บอยคอตตัวเองดืกว่าัมั้ง

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#3 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:44

นาย kae มาแบบ งงๆ มึนๆ ตั้งกระทู้นี้สวนประเด็น "มาม่า" หรือไงมิทราบ

หาจุดยืนในตัวเองก่อนล่ะกันนะครับ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#4 19spirit

19spirit

น้องเก่า

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:46

กระทู้นี้พลาดแล้วล่ะท่าน ประเดี๋ยวคงโดนถล่มเละ

#5 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:46

ปกติไม่กินปูปลาร้า แต่ไม่เคยคิดบอยคอตแดงแบบนี้

ถ้าร้านประเภทขึ้นป้าย ประกาศหราว่ากรูแดงแท้ แดงจัด

นั่นแหละจะไม่ไปใช้บริการ ^_^
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#6 Natsu_Dragneel

Natsu_Dragneel

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:49

ส้มตำกับปลาร้านี่ผมไม่กินอยู่แล้วหละ ไม่ชอบ แต่มันเกี่ยวกันไม๊นิว่าต้องเป็นอาหารของพวกเสื้อแดง จขกท.ท่าทางจะเพิ้อเจ้อนะเนี่ย

#7 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:50

300 ยังไม่ได้เหรอ เลยเพ้อ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#8 SUPER@

SUPER@

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:50

??????? สงสัยจะโดนใครด่ามาอารมณ์เลยค้าง ยังไงช่วยเกริ่นนำซักหน่อยนะ จะได้เข้าใจ :wacko:
นักการเมืองทั้งหลาย ผมมองดูคุณอยู่

#9 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:51

นึกว่าให้บอยคอตหญ้า

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#10 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:59

แพ้เลือกตั้ง แค่ 2 ที่
ถึงขั้น สติแตก
นายังเหลืออีกตั้งหลายที่ นั่ง
เป็นไรมากหรือเปล่านาย

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#11 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:01

ร้านส้มตำแถวบ้านผม ชอบ ปชป อ่ะดิ ยังไงก็ต้องหนับหนุน

#12 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:03

ด้วยการไม่รับประทานปลาร้า ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป

อร่อยนะ เราชอบกิน จะแบนทำไม

ไร้สาระ :angry:

#13 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:03

มึงเป็น***ไรนิ?

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#14 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:04

ตำไทย น้ำปราร้า อร่อย ....

ขนมจีนแกงไตปลา ข้าวยำน้ำบูดู ..

ไส้อั่ว น้ำพริกหนุ่ม กับข้าวนึ่งร้อนๆ ...

ของโปรด ทั้งนั้น ...

ปล.ผมไม่บ้าอย่างเสื้อแดงหรอกครับ อาหารไทย อร่อยทุกภาค .... <_<

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#15 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:08

ผมไม่ทานส้มตำ หรือปลาร้านะครับ

แต่ชอบอาหารอิสานหลายเมนู ไก่ย่าง น้ำตก ลาบ นี่เจอกันเป็นเรียบ :D

ข้าวเหนียวทานได้ครับแต่จากนั้นจะง่วงนอนบรรลัย

และผมไม่เห็นว่าอาหารจะเกี่ยวอะไรกับสีเสื้อ หรือความดีเลว รสนิยมทางการเมือง

คนทานคาเวียร์ก็ชั่วร้ายได้ครับ คุณ จขกท.อย่าล่อเป้าเลอะเทอะ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#16 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:16

ทำไมแบ่งแยกชนชั้นด้วยอาหารละคะ
แถมหัวกระทู้ยังว่าเสื้อแดงโง่ซะอีกด้วย
สงสัยจะเป็นคนกลาง ..

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#17 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:18

ตำปลาร้าร้านป้าอ้วนริมบึง จ.ขอนแก่น อร่อยนะครับ
ผมหัดกินปลาร้าครั้งแรกกับที่นี่เลย แล้วก็ติดใจ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#18 วะเฮ้ย

วะเฮ้ย

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:18

คงไม่ได้อ่ะ มันอร่อย

#19 นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:19

บา่ร์บีคิว ในสวนหลังบ้าน ... อาหารไพร่ หรือเปล่าครับ .... -_-

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#20 เด็กอมมือ

เด็กอมมือ

"ขวัญใจอาหมวย"

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:22

อย่าแบ่งแยกคนไทย ด้วยอาหารไทย
เลือกตั้งแพ้แค่นี้ ทำเป็นภูมิแพ้ไปได้ :lol:
"ผมคงไปบังคับใครให้รักในสิ่งที่ผมรักไม่ได้ แต่คุณก็ไม่มีสิทธิ์มาจาบจ้วงในสิ่งที่ผมรัก"

#21 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:24

อาหาร ไม่ได้มีความผิดอะไรซักหน่อย ว่าแล้วก็อยากกิน
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#22 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:24

บา่ร์บีคิว ในสวนหลังบ้าน ... อาหารไพร่ หรือเปล่าครับ .... -_-

คนชุมนุมนอนพื้นดิน คนโฟนอินนอนสบาย
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#23 zeus

zeus

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:27

กลับบ้าน เถอะลูก มาเพ้ออะไรแถวนี้

#24 butadad

butadad

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:27

ช่วงนี้ รู้สึกระแวงน้องใหม่ตลอดเลย ไม่รู้เป็นอะไร

ส่วนตำปูปลาร้า ถ้าจะสั่งต้องพริกแห้งเท่านั้นครับ

#25 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:28

ส้มตำปลาร้านี่ก็ของโปรดผมเลย เสริพพร้อมโปรเซคโค่ซ่าๆหน่อยๆ อร่อยเหาะ ถ้าหาไม่ได้ก็ใช้ยีบแปด-น้ำแดงแทน

จะให้ดีมีก้อยเนื้อโพนยางคำดิบๆ ใส่เลือดสดๆแดง ปรุงรสจัดๆ เครื่องเคียง หอมแดง ผักชีลาว ข้าวคั่ว ฯลฯ ถึงๆหน่อย ซี้ดด.. ร่อยหลาว (เมนูนี้ได้ไวน์แดงด้วยละก็แจ่ม)

;) ;)

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#26 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:30

อะไรๆก็บอยคอต คนที่นี่ไม่ปัญญาอ่อนแบบควายแดง อะไรๆก็บอยคอตแบบควายแดงหรอก จริงมั้ย จขกท.
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#27 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:33

ป่วยหรอจ้ะคุณ แม่ค้าส้มตำเอาปลาร้าไปเขวี้ยงหลังคาบ้านหล่อนหรือไง

#28 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:33

ส้มตำปลาร้านี่ก็ของโปรดผมเลย เสริพพร้อมโปรเซคโค่ซ่าๆหน่อยๆ อร่อยเหาะ ถ้าหาไม่ได้ก็ใช้ยีบแปด-น้ำแดงแทน

จะให้ดีมีก้อยเนื้อโพนยางคำดิบๆ ใส่เลือดสดๆแดง ปรุงรสจัดๆ เครื่องเคียง หอมแดง ผักชีลาว ข้าวคั่ว ฯลฯ ถึงๆหน่อย ซี้ดด.. ร่อยหลาว (เมนูนี้ได้ไวน์แดงด้วยละก็แจ่ม)

;) ;)

อ๊ากกกก รสนิยมเดียวกันเด้อ
ตำปูต้องใส่ปลาร้า และก้อยนี่ต้องก้อยเนื้อดิบๆใส่เลือดสดๆ อาว์...... ตั้งวงกันดีกว่าครับท่านเช แต่ห้ามแย่งตำปลาร้ากับก้อยเลือดผมนะคร้าบ 5555

จะบอกจขกท.ว่าปลุกไม่ขึ้นนะครับ
ผมง่ะ อำมาตย์หน้าตี๋ ขาวจั๊วะไปทางพ่อ สั่งส้มตำทีไร พอบอกแม่ค้าว่าใส่ปลาร้าด้วยนะครับป้า ใส่เยอะๆ แม่ค้าจะมองหน้า...ประมาณว่าหลอกป้ารึเปล่าน้อง..

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:34.

gladiator 1.jpg

#29 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:37

ทำไมรู้ว่าผมแบน อะไรทุกอย่างที่ใส่ "ปลาร้า"
ผมแบนหมด ไม่ชอบเลย

#30 ant

ant

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:39

ใครบอยคอตปลาร้าก็ช่างเขา
แต่ชีวิตนี้คงไร้รสชาด ถ้าขาดปลาร้า

ขออภัยด้วยครับ

แต่ถึงแม้จะทานประจำก็คิดว่าระดับสติปัญญาอยู่ในระดับ "พอสมควร" ครับ
เป็นข้ารับใช้แผ่นดินมา30กว่าปีแล้ว

คิดว่า ปลาร้า ไม่ใช่ตัวชี้วัดระดับสติปัญญาคนครับ
คิดผิด คิดใหม่ ยังไม่สายเกินแก้ ขอแต่อย่าได้เที่ยวไปสนทนากับคนอื่นอีก
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#31 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:43

อาการ แต๋วแตก
เป็นแบบนี้นี่เอง :D

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#32 นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:43

อาหารไพร่(อุปทาน) ของจริง ผมแอนตี้ครับ .... -_-

#33 vee

vee

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:45

คือคนที่ไม่ใช่แดงเขากินข้าวกัน ถ้าจะให้บอยคอตต์กันแบบนี้พวกเมิงควายแดงก็อย่ากินข้าวเหมือนคนเขานะครับ

#34 so what?

so what?

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:54

เออ ทราบแล้วครับ ว่าท่านชอบแดกหญ้าจิ้มขี้ทักษิณ

#35 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:56

เสนอให้บอยคอต จขกท. ครับ
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#36 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:58

เรียนเจ้าของกระทู้ครับ อาหารอะไรที่เป็นของไพร่แดง ผมแดรกมาหมดแล้วครับ เติบโตมาได้มีสติปัญญาครบถ้วนก็เพราะแดรกอาหารพวกนี้มาก่อนครับ ไม่ว่าจะเป็นปลาร้า ปลาจ่อม ปลาแจ่ว ปลาส้ม แมงกุ้ดจี่(ก็แมงขี้ควายนั่นแหละ) แมงอีนูน กะปอม แย้ สะเดา สะตอ ใส้อั่ว งูเห่า งูจงอาง เขียดตะปาด กบภูเขา บึ้ง(เออ ถูกต้อง ก็ไอ้ทารันทูร่านั่นแหละ)ฯลฯ และผมก็ถือว่าเป็นวาสนาดีที่ได้ลิ้มรสอาหารเหล่านี้(อย่าไปฟ้องแม่ผมนะ) นอกเหนือจาก พิซซ่า ลาซานย่า คาร์ปาชโญ่ ข้าวขาหมู ข้าวมันไก่ ผัดกระเพราเนื้อ แกงเขียวหวาน แกงเผ็ดเป็ดย่าง เป็ดอบลูกเดือย กุ้งอบหม้อดิน พระกระโดดกำแพง ฯลฯ ที่ไม่โปรดก็คงจะมีแค่อาหารจีนไม่กี่อย่าง กับอาหารญี่ปุ่นทุกอย่าง ยกเว้น ซาชิมิ

แต่ผมไม่เห็นสาระที่เจ้าของกระทู้ต้องปัญญาอ่อนมาตั้งเป็นกระทู้ปัญญาอ่อนนะครับ เจ้าของกระทู้เคยแดรกไหม คารปาชโญ่ อ่ะ...

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#37 ก้อนหินละเมอ

ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:01

กระทู้คุณภาพ ของเสื้อแดงคุณภาพ... 5555.
ว่าแล้วขอตำถั่วกับไข่ต้มชุดนึง

Edited by ก้อนหินละเมอ, 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:02.

#38 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:05

อย่าเอาไอเดียแบนนั่นบอยคอตนี่โง่ๆของฝูงกระบือแดงมายัดเยีดให้คนอื่นใช้ตามเลยครับ

มัน น่า สม เพช

#39 Zelretch

Zelretch

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:11

แนะนำให้ จขกท. หาเวลาไปพบจิตแพทย์ครับ -_-

#40 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:20

มีปัญญาแค่นี้เองเหรอคะ น่าอับอายมาก

#41 sugary

sugary

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:31

คนมืดบอดอยู่ที่ใจใช่ปลาร้า
แดงแดกหญ้าแล้วปลาร้าผิดตรงไหน
จะบอยคอตไปทำกับหญ้าไป๊
ส่วนปลาร้าขอไว้codeชอบเลย

ตั้งแต่นี้ต่อไปผมจะบอยคอตไม่แหลกหญ้า แต่ก็ไม่เคยกินนี่หว่า ไม่รู้ล่ะจะบอยคอต <_<

Edited by sugary, 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:31.

#42 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:31

แนะนำ จขกท.

เปลี่ยนชื่อกระทู้ใหม่ว่า

ส้มตำ E-NGO บ้าร้า
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#43 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:41

กระทู้อะไรจะไร้สาระปานนั้น รีบปิดซะ

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#44 beta

beta

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:00

แวะมาขำครับ ... น้ำพริกปลาร้า (แจ่วบอง) มักหลายเด้อ

#45 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:03

แวะไปดูก็มึน :blink: จากเจ้าของเพจ http://www.facebook.com/jj.sathon

http://www.facebook....27226028&type=1

กระทู้ที่เกี่ยวข้องนี้ในเสรีไทย http://webboard.seri...B8%B2%E0%B8%84/

มันโยงโดยไม่ได้เข้ามาดูบ้างเลยหรอว่า สามาชิกเขาด่ากันทั้งบอร์ด

เจเจสาทรเอาไปเล่นต่อเพื่อ ???? อะไร :angry:
เพื่อตอกย้ำ และสร้างความยำยีให้เพิ่มขึ้นอีกหรือ <_<
ถ้าให้เดา kae กับ เจเจสาทร เป็นคนเดียวกันใช่ไหม -_-

กระทู้แบบนี้ MOD จัดการไปก็ไม่ทันแล้ว เพราะมีคนเอาไปเผยแพร่แบบ...แล้ว
ควรโยงเพื่อแก้ไขในFB ก็ดีเหมือนกัน

ขนาดมีคน (ดญ.เปเป้ ตบบียองเซ่ด้วยมือเปล่า ) แก้ข่าวให้ก็ไม่ได้ดีขึ้นเลย เพราะในเม้นต่อๆ มาคนก็ไม่ค่อยอ่านกัน

Edited by ตามงคล, 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:08.

#46 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:07

ช่วงนี้ รู้สึกระแวงน้องใหม่ตลอดเลย ไม่รู้เป็นอะไร

นั่นไง ท่านบุต้าสงสัยปั๊บ....ท่านตามงคลก็เอาหลักฐานมาเลย
เจ้าเจเจสาทร.................... เล่นแผนสกปรกอยู่หรือไง
ถ้าม็อดตามสืบได้ ผมขอแรงพวกเราถล่มไอ้เจเจให้มันเข็ดไปจนวันลูกบวชเลยนะครับ

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:09.

gladiator 1.jpg

#47 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:18

นั่นไง ท่านบุต้าสงสัยปั๊บ....ท่านตามงคลก็เอาหลักฐานมาเลย
เจ้าเจเจสาทร.................... เล่นแผนสกปรกอยู่หรือไง
ถ้าม็อดตามสืบได้ ผมขอแรงพวกเราถล่มไอ้เจเจให้มันเข็ดไปจนวันลูกบวชเลยนะครับ

ผมเอง และท่านสามาชิกในบอร์ดนี้คงไม่ชอบพฤติกรรม เฮี้ยๆ ของคนแบบนี้แน่นอนครับ :angry:

ป๊ะ! ว่าแต่ว่าจะไปกันยัง.....แต่ผมขอตัวไปนอนก่อนนะ ^_^ อิ อิ

#48 หมาเน่า

หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:21

กูแดกอาหารอมาตย์ดีกว่าว่ะ :D

#49 ก้อนหินละเมอ

ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:21

ควาย... ตั้งเอง ตบเอง แล้วบอกว่าสลิ่มโพสต์
ไอ้หน้าด้านเอ๊ยยย

#50 abba-yourdad

abba-yourdad

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:22

อย่ามาเสี้ยมแถวนี้ ไปไกลๆ...

“    ประชาธิปไตย  ประโยชน์ของประชาชนเป็นใหญ่  ไม่ใช่ประชาชนเป็นใหญ่  ประชาชนเป็นใหญ่นั้นมันไม่แน่  ประชาชนบ้าบอก็ได้ประชาชนเห็นแก่ตัว โดยประชาชน ของประชาชน เพื่อประชาชน  ถ้าประชาชนเห็นแก่ตัวแล้วฉิบหายหมด

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน