Jump to content

- - - - -

(กระทู้ตัวอย่างการตั้งกระทู้ที่บิดเบือนสร้างความแตกแยก)===ส้มตำ ปู ปลาร้า อาหารของเหล่าคนโง่แดงทั้งหลาย

• Please log in to reply
129 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:24

กูแดกอาหารอมาตย์ดีกว่าว่ะ :D

ไอ้ล้านนี่สติปัญญายังไงไม่รู้ แต่ขี้เดียดมันที่ทำเป็นเท่ โกนหัวเหมือนพวกอาจารย์ฝรั่งคงแก่เรียน

แต่แสดงความเห็นได้กากมากๆ เป็นอาจารย์ได้ไงวะ ไอ้คนจ้างมันมาช่วยมาตอบกรุหน่อยซิ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#52 ก้อนหินละเมอ

ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:24

ไอ้พวกงั่งก็แชร์ต่อๆ กัน... อย่างที่เค้าว่าไว้ ควายแดง มันอ่านหนังสือน้อย

#53 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:27

ขอแนะนำ คุณคนกวาดขยะ หรือภารโรงช่วยปักหมุดกระทู้นี้สำหรับสถาณการณ์เฉพาะหน้าชั่วคราวตอนนี้ด้วยครับ ไม่อย่างนั้นผมว่าพวกกุ๊ยสถุนพ่อแม่ไม่สั่งสอนอบรมพวกนี้มันเอาไปเล่นยาวแน่

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#54 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:33

มาโชว์ความห่วยอะไร????

ปกติผมกินหมด จะปูดอง ปูนึ่ง ตำใส่ปลาร้ามะละกอ ซอยเส้นถี่ๆนะ ใส่พริก12เม็ด ใส่มะกอก

มะนาวสี2ซีก อะยิโน๊ะโม๊ะโต๊ะครึ่งช้อน ปลาร้าต้ม2ช้อนตวง ปูแดงหรือปูดองหน้าแล้ง3ตัว ซี๊ดดดดดดดด....... :o หิวเลยยย....อ่ะ

#55 i-am-thai

i-am-thai

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:37

เจ้าของกระทู้
นี่ เรวววว ได้โล่ห์ เลยครับ

เสี้ยม จริง
เสี้ยม จัง

#56 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:40

พึ่งรู้ มุกคนเสื้อแดงมันกระจอกแบบนี้เองเหรอ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#57 เช never die

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:45

จริงครับ เดี๋ยวนี้มุกของพวกสถุนควายแดงจากตึกชินแม่มกระจอกลงทุกวันๆ

#58 เช never die

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:48

ดูเอาเถอะ ตั้งแต่หัวกระทู้ยันหางกระทู้ มีแต่คนร่วมเอร็ดอร่อยกับอาหารของเสื้อแดง ไม่มีใครดูถูกซักคน แต่ไอ้ควายเจ้าของกระทู้แม่มันสอนให้ใส่ร้ายป้ายสีเวบเสรีไทย แล้วเอาไปพาดหัวมั่วๆ ดูเอาเถอะครับท่านผู้ชม ดูอีสัดนารกแม่ของเจ้าของกระทู้มันสั่งสอนลูกมันให้ทำ

http://www.facebook....27226028&type=1

Edited by เช neverdie, 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:48.

#59 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:48

แวะไปดูก็มึน :blink: จากเจ้าของเพจ http://www.facebook.com/jj.sathon Posted Image http://www.facebook....27226028&type=1 กระทู้ที่เกี่ยวข้องนี้ในเสรีไทย http://webboard.seri...B8%B2%E0%B8%84/ มันโยงโดยไม่ได้เข้ามาดูบ้างเลยหรอว่า สามาชิกเขาด่ากันทั้งบอร์ด เจเจสาทรเอาไปเล่นต่อเพื่อ ???? อะไร :angry: เพื่อตอกย้ำ และสร้างความยำยีให้เพิ่มขึ้นอีกหรือ <_< ถ้าให้เดา kae กับ เจเจสาทร เป็นคนเดียวกันใช่ไหม -_- กระทู้แบบนี้ MOD จัดการไปก็ไม่ทันแล้ว เพราะมีคนเอาไปเผยแพร่แบบ...แล้ว ควรโยงเพื่อแก้ไขในFB ก็ดีเหมือนกัน ขนาดมีคน (ดญ.เปเป้ ตบบียองเซ่ด้วยมือเปล่า ) แก้ข่าวให้ก็ไม่ได้ดีขึ้นเลย เพราะในเม้นต่อๆ มาคนก็ไม่ค่อยอ่านกัน

แม้แต่ เจเจ สาทร ก็เป็นควายแดงอ่านหนังสือไม่เกินสามบรรทัดด้วยเหรอเนี่ย

อ้าว .... เข้าไปดูในเพจมัน ควายพากันมาเล็มหญ้าไม่ถามหาที่มาที่ไปกันตั้งหลายตัวเลยนะนั่นน่ะ

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#60 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:53

ก็เอาลงเฟซบ้างสิ
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#61 Zelretch

Zelretch

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:58

เข้าข่ายหมิ่่นประมาท(เว็บ)ไหมครับเนี่ย? เพราะมีการระบุชื่อเว็บชัดเจน และก็ปรากฏชัดว่าเป็นการตัดทอนข้อความ ดูอย่างไรก็มีเจตนาเพื่อให้เว็บเสรีไทยถูกดูหมิ่นเกลียดชัง :huh:

#62 สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 01:07

อยากกินJJ สาธรร้า ดูบ้าง. จะแซปกว่าปลาร้าน้ำโขงรึเปล่า ซี๊ดดดด......

ใครทำเป็นมั่งหง่ะ.! -_-

#63 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 01:11

คนเรากินอะไรก็เป็นคนดีได้เหมือนกับที่เกินอะไรก็เป็นคนเลวได้เหมือนกัน
คนจนๆ ที่กินปลาเค็มคลุกเข้าหลายคนยังคิดดีทำดีกว่าพวกนักการเมืองที่กินข้าวมื้อละแสนเลย

#64 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:15

สัน ดินดาน จริงๆ เลย ควายมันไม่สงสัยเลยหรือว่าสลิ่มมันจะจับรูปมาร์ดแต่งลิเกหรือ

Edited by ter162525, 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:15.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#65 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:27

ตำปลาร้าร้านป้าอ้วนริมบึง จ.ขอนแก่น อร่อยนะครับ
ผมหัดกินปลาร้าครั้งแรกกับที่นี่เลย แล้วก็ติดใจ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#66 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:35

พึ่งรู้ มุกคนเสื้อแดงมันกระจอกแบบนี้เองเหรอ

คนเอาไปเล่นมันไม่ใช้ความจริงครึ่งเดียว หรือ half-truth แล้ว
แต่มันใช้กระบวนการที่เรียกว่า distortion คือเสนอแต่เปลือกที่เสื้อแดงมาวางไข่โสมมไว้ แต่เอาไปบิดเบือนสารที่จะถึงผู้รับ
เลวชาติเกินพรรณนา ขนาดที่สรรพสัตว์อื่นทำไม่ได้ นอกจากมนุษย์ที่เลวชาติกว่าสรรพสัตว์อื่นๆ
ขออภัยที่เขียนแรงขนาดนี้ เพราะอยู่ที่นี่มานานเลยรับไม่ได้อย่างมากที่สุดที่มีมนุษย์เลวชาติทำแบบนี้กับบอร์ดของเรา

Edited by หนูอ้อย, 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:36.

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#67 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:43

สัน ดินดาน จริงๆ เลย ควายมันไม่สงสัยเลยหรือว่าสลิ่มมันจะจับรูปมาร์ดแต่งลิเกหรือ

เรื่องบิดเบือนพวกควายแดง...แมร่งโครตเก่งเลยว่ะ...
แต่ในความเป็นจริงพวก
แมร่งโครตโง่...ไม่เคยค้นหาความจริง....อ่านไรไม่เกิน 3 บรรทัด....
ถึงว่า...ควายจะกลายเป็นสลิ่มได้ไงก็แม่งโง่ซะขนาดนั้น....
เพราะควาย..มันจูงจมูกง่ายอย่างนี้นี่เอง.... :lol: :lol:

ส่วนไอ้ จขกท..ผมขอประนามว่า..แมร่งโครตเลว...ชาติชั่วมาก...
แม้แต่เรื่องอาหารยังเอามาเป็นประเด็นแบ่งแยก...
อย่างนี้..มรึงคงอยากแดร๊กส้นตรีนมากซินะ..ไอ่ KAE
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#68 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:50

jj สาธร = kae หรือเปล่า .... :huh:

เวลามันกระชั้นกันมากนะครับ ...

Edited by นักเรียนตลอดชีพ, 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:52.

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#69 montol

montol

น้องใหม่

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:54

อาหารเหล่านี้ มีมานานกว่า กลุ่มทางการเมืองของพวกคุณด้วยซ้ำ ........................แล้วมันเกี่ยวอะไรกับการเมืองไม่ทราบครับ ปลาร้าเค้ามาประท้วงปิดถนน เผาบ้านเผาเมือง เหรอ ปลาร้า ทำอะไรผิดไม่ทราบ มั่วป่ะ เนี๊ย........การกระทำเช่นนี้มันส่อให้เห็นว่า จิตใจคุณมืดบอด..........

#70 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:08

แหม เล่นอะไรไม่เล่น มาเล่นกะของมัก ตำซั่ว เหยาะน้ำปลาร้านิดหน่อย อร่อยจะตายไป ผ่านหน้าบ้าน เรียกซื้อแทบทุกวัน นี่ (ไม่รู้ว่าตัวจนริงคือใครที่มาสร้างความแตกแยก) คิดมุกใหม่เหอะ ไม่แปลกใจเล๊ยยยย ที่มีแต่คนบอกว่า "เสื้อแดง แอนด์พรรคเพื่อไทย ความยิ่งใหญ่ มาพร้อมกับ ความจานนนรัยยยอันใหญ่ยิ่ง"

Edited by kyuubi, 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:09.

ชะนีขี่ควายแดงมิเคยพ่าย

Posted Image ปูฟายปู้ป้าย Posted Image

เพื่อพี่ เพื่อตระกูล เพื่อผัว มิเกรงกลัวสิ่งใด แหล และ โง่ ไว้ก่อน ร่อนร่านกรีดกราย คล้ายจะสวย น่าเกรงขรามลิ่วล้อควายแดง

#71 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:22

จขกท. เป็นพวกขุนศึก300 รึเปล่า

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#72 rinrin1356

rinrin1356

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:34

แดงตั้งกระทู้ แดงเอาไปขยายผลกับพวกเดียวกัน
ชงเองซดเอง เลวดีจัง
ผู้มีปัญญาแพ้คนหน้าด้าน เพราะยิ่งลักษณ์ "เอาอยู่" เลยท่วมอย่างบูรณาการ

#73 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:41

ก็เป็นกรณีศึกษา ทำให้เราได้เห็นกระบวนการบิดเบือนข้อมูลที่ควายแดงมักใช้กันประจำ

ปากพร่ำบ่นปรองดองๆ แต่การกระทำกลับยุยงปลุกปั่นให้เกิดความเกลียดชัง

ปั้นข้อมูลมั่วๆขึ้นมา เพื่อกล่าวหาอีกฝ่าย ... ใครไม่ตรวจสอบที่มาที่ไป ก็กลายเป็นควายโดยไม่รู้ตัว
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#74 Duke_th1

Duke_th1

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:47

คิดได้ไงเอาส้มตำปูปลาร้ามาเป็นประเด็น แล้วบิดเบือนข้อมูลไปเผยแพร่ต่อ
ไร้สำนึก จงใจสร้างยุแยงให้เกิดความเสียหายแบบนี้แย่มาก

#75 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:04

สมน้ำหน้าเป็ด
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#76 เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:38

จขกท. สมัครใหม่เข้ามาป่วนรึเปล่าคะ ... แถวนี้ไม่มีใครเค้าไร้สาระแบบนั้น อย่ายัดเยียดข้อหาในที่สิ่งที่ สรท. ไม่ได้เป็น

หวังว่าผู้ที่ตามมาอ่านจากเวบอื่นจะใช้วิจารณญาณในการเสพข้อมูลตามวิสัยวิญญูชน

คิดว่าจะเลิกตอบกระทู้ล่อเป้าและไร้สาระของบางคนแล้วค่ะ จะได้ตกๆไป

#77 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:38

ว่าจะไม่เข้ามากระทู้พรรค์นี้ แต่เห็นว่า "ปักหมุด"
เลยเอาซ๊ะหน่อย. ว่าแล้วก้เป็นไปตามที่คิดจริงๆ...

ไม่เกรียนแตก ก็เป็นพวกล่อเป้า/สละอมยิ้มเสี้ยมให้ชนกัน/
โพสต์แล้วเปิดตูดหนีไปเรียกพรรคพวก มาเอาไปต่อยอด...

เฮ้อ...อย่างงี้นี่เล่า นายใหญ่ดูไบจึงยังต้องเป็นสัมภเวสี
อยู่ต่างบ้านต่างเมือง กลับบ้านแบบเท่ๆไม่ได้สักที... ;)

พรรค์นี้ควรต้องให้ "ถึงครูอังคณา"
แบบว่า ช่วยๆกันบอกต่อ ;)

#78 rinrin1356

rinrin1356

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:02

เอาไปวางประจานที่กระดานตัวเองแล้วค่ะ
ผู้มีปัญญาแพ้คนหน้าด้าน เพราะยิ่งลักษณ์ "เอาอยู่" เลยท่วมอย่างบูรณาการ

#79 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:16

ทำไมแบ่งแยกชนชั้นด้วยอาหารละคะ
แถมหัวกระทู้ยังว่าเสื้อแดงโง่ซะอีกด้วย
สงสัยจะเป็นคนกลาง ..

กลางระหว่าง.......ขา.....

#80 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:26

ที่ Fb. ก้อเล่น ดังใหญ่แล้ว สรท. เบรคนาทีนี้ไม่อยู่แล้ว

#81 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:46

ผมใคร่ขออนุญาต mod ช่วยเช็คไอพีแอดเดรส และอีเมลของเจ้าของกระทู้ด้วย เพราะเชื่อว่าเล่นมากกว่าหนึ่งยูสเซอร์แน่นอน และขอให้ช่วยเปิดเผยด้วยครับซ้ำกับยูสเซอร์ใดบ้าง ใช่คนที่ผมคิดหรือเปล่า
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#82 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:52

ผมใคร่ขออนุญาต mod ช่วยเช็คไอพีแอดเดรส และอีเมลของเจ้าของกระทู้ด้วย เพราะเชื่อว่าเล่นมากกว่าหนึ่งยูสเซอร์แน่นอน และขอให้ช่วยเปิดเผยด้วยครับซ้ำกับยูสเซอร์ใดบ้าง ใช่คนที่ผมคิดหรือเปล่า

ร่วมลงชื่อเรียกร้องด้วยคนนึงครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#83 เช never die

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:24

ที่ Fb. ก้อเล่น ดังใหญ่แล้ว สรท. เบรคนาทีนี้ไม่อยู่แล้ว

เป็นไปตามคาด ตั้งแต่เห็นกระทู้นี้เป็นครั้งแรกครับคุณกบ
เหอๆ... โดน สรท.ย้อนเกล็ด งานนี้พวกบัตรเติมเงินโดนตบกะบาลหัวทิ่มกันเป็นแผงครับ

#84 หมาเน่า

หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:25

อีเจเจสาทร ไอ้พวกไพร่ควายแดงเค้าไม่แดกปลาร้ากันแล้ว -_- <_<

#85 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:44

ร่วมลงชื่อขอดูไอพีด้วยคนครับ
gladiator 1.jpg

#86 เช never die

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:51

คลิ้กไปคลิ้กมาแล้วก็ต้องคลิ้กเข้ามาขำไอ้ขี้กลากเจ้าของกระทู้นี้อีกรอบ

มันคิดได้ไง ต้องมีพ่อแม่อัปรีย์จานรายถึงขนาดนะเนี่ย ถึงจะทำเรื่องเ ฮี่ยๆแบบนี้ได้

ยิ่งคิดยิ่งขี้เดียด ก่อนลงมือทำมันคงคิดว่า "โอ้โห กรุนี่สุดยอด คิดแผนการณ์ได้ลึกซึ้ง ไม่มีใครจับกรุได้แน่"

อยากจะบอกไอ้เจ้าของกระทู้ว่า นอกจากมิงจะมีพ่อเป็นสัดนารกอัปปีจานราย แล้วมิงยังมีแม่เป็นอีสัดนารกอัปปีจานรายด้วย

แค่นั้นยังไม่พอ ครูบาอาจารย์ทุกๆตัวที่เคบอบรมสั่งสอนมึงมา พวกมันล้วนผุดมาจากเดนนรกทั้งสิ้น

จึงสามารถสั่งสอนอบรมศิษย์ออกมาเป็นมิงที่เ ฮี่ยได้ใจได้ระดับเดียวกับสัดนารกแบบนี้

อยากไปเห็นโรงเรียนที่มิงเคยเรียน อยากเห็นหน้าตาไอ้อีตัวเ ฮี่ยที่เคยอบรมสั่งสอนมิงมาจริงๆเลยว่ะ

#87 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:55

ใช้ สรท.เฟสบุ๊คชี้แจงความจริงหน่อยครับ
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#88 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:58

ช่วงนี้ รู้สึกระแวงน้องใหม่ตลอดเลย ไม่รู้เป็นอะไร

ส่วนตำปูปลาร้า ถ้าจะสั่งต้องพริกแห้งเท่านั้นครับ

ให้รางวัลความระแวงค่ะ

สูตรที่เคยทำ จะใช้พริกขี้หนูแห้ง ด้วยค่ะ นอกนั้นมีปูดองนึ่งให้สุก และน้ำปลาร้าสุก (ซึ่งต้องปรุงรสน้ำปลาร้าสุกนี้ให้แซ่บๆด้วยนะจ๊ะ) มะเขือเทศ กระเทียมกลีบเล็ก อย่าใช้กระเทียมจีนกลีบใหญ่เพราะไม่หอมและรสชาติไม่จัดจ้าน

โขลกพริกแห้งและกระเทียมเข้าด้วยกันให้ละเอียดปานกลาง ใส่เส้นมะละกอลงไป ปรุงรสด้วยน้ำปลาร้า ปูดองแกะกระดองออก น้ำปลา น้ำมะขามเปียก และมะนาวเล็กน้อย ผงชูรสก็ใส่ไปด้วยมากน้อยตามชอบ บางคนไม่ใส่บอกว่าไม่อร่อย แต่ถ้าไม่ทานก็อาจจะไม่ใส่ก็ได้ หรือจะใส่น้ำตาลปิ๊บแทนก็ได้ อย่าใส่เยอะนะคะนิดเดียวพอ ส้มตำสูตรอีสานจริงๆ จะต้องมีรสเค็มกลมกล่อมของปลาร้านำ ไม่หวาน และมีเปรี้ยวเล็กน้อย หลังจากใส่เครื่องปรุงทุกอย่างแล้วก็เริ่มตำเส้นกับเครื่องปรุงให้เข้ากันโดยใช้น้ำหนักมือไม่มาก(ใช้ครกดินนะ อย่าใช้ครกหิน) เราแค่ต้องการให้เครื่องปรุงซึมเข้าไปในเนื้อเส้นมะละกอ ใครชอบเม็ดกระถินก็โรยลง หรือชอบถั่วฝักยาวจะหั่นลงด้วยก็ได้ไม่ผิดกติกา ซึ่งพอน้ำมะเขือแตกออกก็ชิมรส และปรุงเพิ่มอีกตามใจชอบ

ขอแนะนำเส้นมะละกอดิบที่เริ่มสุกนิดๆ(บักหุ่งเหิ่ม) จะทำส้มตำอร่อยมาก เพราะไม่ขม+มีรสหวานของมะละกอที่สุก

ขอให้ทุกท่านทานส้มตำปูปลาร้าให้อร่อยนะคะ
:wub: :wub: :wub:

Edited by หนูอ้อย, 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:24.

#89 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:59

ร้านนี้ดีกว่า

http://topicstock.pa...2/D8764442.html

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#90 David_GinoLa

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:00

กินอาหารกลางวันกันครับ :)

"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#91 เช never die

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:10

ร้านนี้ดีกว่า

http://topicstock.pa...2/D8764442.html

ซี้ด.. น้ำลายไหล ร้ายอ้วนนี่ต้องสั่งทุกอย่างพิเศษไม่ริ้ว แล้วเอาเต้าหู้ยี้ในโถตักแบ่งใส่ถ้วยเล็ก เหยาะน้ำส้มพริกดองใส่ซักครึ่งช้อน เอาเครื่องในหอมๆจิ้ม พุ้ยข้าวตาม อร่อยอ่ะ

ใครไปบ่อยๆคงเจอผมหลายทีแล้วละครับ ไปฝากท้องมื้อกลางวันบ่อยๆ :D :D

หมูสะเต๊ะรถเข็น กับกะหรี่ปัฟที่อยู่ด้านหน้าก็โอนะครับ ซื้อติดมือกลับบ้านได้ (จะได้ค่าโฆษณาไหมเนี่ยตู)

ปล.เมื่อก่อนร้านไม่ได้อยู่ตรงนี้ครับ แต่อยู่รวมกับร้านหมูตุ๋นตรงโค้งที่มาจากเดอะมอลล์ก่อนข้ามสะพานเล็กอันแรก

#92 เช never die

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:13

กินอาหารกลางวันกันครับ :)

น้ำตกหมูของผมในจานบนขอแบบใส่เพี๊ยะขมๆเลยนะครับ ซี้ด... น้ำลายไหล ขนาดเพิ่งอิ่มข้าว เห็นแล้วยังหิวต่อ

#93 สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:21

ผมเข้าไปแจ้งลบแล้ว เขาตอบกลับมาแบบนี้

ตอนนี้อาจเข้ามาแอบอ่านอยู่

ซะยังงั้น รู้ที่มาฯ อีกาคาบข่าว ก๊าๆๆๆๆๆ

แทนที่จะแก้ไขในเพจตัวเองให้มันถูกต้อง กลับทำไม่รู้ไม่ชี้

#94 David_GinoLa

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:28

ผมเข้าไปแจ้งลบแล้ว เขาตอบกลับมาแบบนี้

ซะยังงั้น รู้ที่มาฯ อีกาคาบข่าว ก๊าๆๆๆๆๆ

แทนที่จะแก้ไขในเพจตัวเองให้มันถูกต้อง กลับทำไม่รู้ไม่ชี้

วัดเจตนากันได้เลยทีเดียว

#95 เช never die

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:31

เมื่อไอ้ เจเจ เริ่มตะแบง แทนที่จะออกมารับผิดชอบ เหล่าก้อนอิฐก็จะเริ่มโปรยไปถล่มใส่เพจมันละครับ
โปรดติดตามด้วยใจระทึกพลัน

#96 David_GinoLa

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:39

เมื่อไอ้ เจเจ เริ่มตะแบง แทนที่จะออกมารับผิดชอบ เหล่าก้อนอิฐก็จะเริ่มโปรยไปถล่มใส่เพจมันละครับ

ไม่คิดว่าลิ่วล้อสาวกจะมาปกป้องหน่อยฤาน้าเช???

Edited by David_GinoLa, 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:41.

#97 human

human

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:00

มันสิ้นคิดขนาดนั้นเลยหรือ ถึงใช้วิธีการแบบนี้

ไอ้เลวเอ้ย!!
ผีหลอกก็ยังพอทนแต่คนหลอกคนกูทนไม่ได้

#98 Illusion

Illusion

น้องเก่า

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:00

ไหนๆก็แบนเขาไปแล้ว

น่าจะเอาลิงค์ที่เขาเคยโพสต์หรือตั้งกระทู้ไว้ มาเป็นอ้างอิง ต่อท้ายน่ะครับ ว่าข้อกล่าวหาที่เขาเป็นแดงไม่ใช่ข้อกล่าวหาแบบเลื่อนลอย

เผื่อคนที่ไม่ได้เข้าเล่นประจำ จะได้เข้าใจตรงกันด้วย .

ส่วนในเพสบุ๊ค ผมว่าเขาไม่ได้ใส่ลิงค์ต้นทางไว้ แถมมีข้อความชี้นำความคิด

ทำให้คนเชื่อตามกันเยอะ เลยไม่ค่อยน่าแปลกใจที่คนที่มีอคติอยู่แล้ว เห็นยังไงก็สะท้อนความเห็นออกมาอย่างนั้นแหละครับ

ผมว่าน่าจะไปแปะลิงค์แล้วให้คนเข้ามาตัดสินเองดีกว่าน่ะครับ .

#99 sugary

sugary

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:10

เมื่อเช้าผมเข้าไปดู เห็นมี comment นึง บอกว่าเป็นแดง แต่บอกให้ JJ สาธรมันไปตรวจสอบให้ดีก่อน เดี๋ยวสลิ่มมันจะด่าเอาได้ว่า มั่ว สร้างเรื่อง แล้วก็เอา Link บนบอร์ดเราไปแปะ
แต่ตอนนี้เข้าไปดู เม้นท์นั้นหายไปแล้ว สงสัยโดนลบ (เสียดายน่าจะ Capture ไว้) แสดงว่ามันจงใจทำ ระยำเอาโล่ห์

#100 เช never die

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:15

ไม่คิดว่าลิ่วล้อสาวกจะมาปกป้องหน่อยฤาน้าเช???

หลักฐานตำตาอย่างนี้ ถ้าเป็นไอ้พวกบื้อก็อาจจะออกมาปกป้องด้วยความไร้เดียงสาครับ
แต่สำหรับคนที่สนใจการเมืองจริงจังอยู่ในโลกออนไลน์ ถึงจะเป็นเสื้อแดงด้วยกัน
แต่พฤติกรรมเช่นนี้ มันก็ปกป้องพวกกันต่อไปไม่ได้หรอกครับ จะเน่าไปด้วย

ลองนึกดูว่าเป็นพวกเราบ้าง แล้วมีใครหรือผมไปโพสท์กระทำเลวๆเยี่ยงนั้นแบบเดียวกันในเวบควายแดง
ผมเองก็ไม่เชื่อหรอกว่าจะมีพวกเราทุกคนออกมาปกป้องผม อาจจะมีแฟนคลับออกมาบังบ้างมีบ้าง
แต่ส่วนใหญ่แล้วจะรู้ว่ามันไม่ถูกต้องถ้าผมไปทำเลวๆแบบนั้นแล้วหวังเอาว่าทุกคนจะออกมาปกป้องผม

โดยเฉพาะในสถานการณ์ที่สารพัดปัญหารุมเร้าพรรคเพื่อควายแบบนี้ แล้วยังมีพวกกองเชียร์ควายๆ
ออกมาทำให้พรรคเสียหายโดยไม่จำเป็นแบบนี้ ก็คงต้องก้อนอิฐสถานเดียวครับ ไม่มีดอกไม้

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน