Jump to content

- - - - -

แถลงการณ์จากแม่น้องเกด และครอบครัว..

• Please log in to reply
155 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:00

*
POPULAR

แถลงการณ์จากแม่น้องเกด และครอบครัว..
.

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เมื่อเวลา 17.00 น.วันที่ 26 เม.ย.2555

ครอบครัวน.ส.กมนเกด อัคฮาด พยาบาลอาสาซึ่งถูกยิงเสียชีวิต ที่วัดปทุมวนาราม ในช่วงเหตุการณ์สลายการชุมนุมกลุ่มแนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ (นปช.) เมื่อเดือนพฤษภาคมปี 2553 นำโดย นางพะเยาว์ และนายณัทพัช อัคฮาด ซึ่งเป็นมารดาและน้องชายของน.ส.กมนเกด ได้จัดงานรำลึกและครบรอบวันคล้ายวันเกิด อายุครบ 27 ปี

โดยนางพะเยาว์ และนายณัทพัช ได้ร่วมกันแถลงข่าวพร้อมอ่านแถลงการณ์ ข้อเสนอต่อรัฐบาล รัฐสภา และสาธารณชน พิจารณาถึงแนวทางการสร้างปรองดอง ว่า

1.ข้อเสนอให้ออกพ.ร.บ.นิรโทษกรรม ผู้ชุมนุมทางการเมือง และผู้ที่ถูกดำเนินคดีทางการเมือง ตั้งแต่ช่วงรัฐประหาร 19 ก.ย. 49 ทุกฝ่ายโดยเร่งด่วน เพื่อลดเงื่อนไขความขัดแย้งของสังคมในวงกว้าง

2.เร่งให้มีการดำเนินการสอบสวนการเสียชีวิตและการพิจารณาคดีบนชั้นศาล กรณีผู้เสียชีวิตจากเหตุสลายการชุมนุม ดำเนินการไปอย่างไม่ล่าช้า ทั้งนี้ หากปรากฏว่าแกนนำนปช.เป็นผู้กระทำผิด ก็ให้ดำเนินการตามกระบวนการยุติธรรม และหากว่าเจ้าหน้าที่รัฐที่ปฏิบัติตามคำสั่งของผู้บังคับบัญชากระทำผิด อาจพิจารณาให้นิรโทษกรรมเจ้าหน้าที่ระดับล่าง และต้องไม่ละเว้นการดำเนินคดีกับผู้สั่งการและผู้บังคับบัญชาในการสลายการชุมนุม

3.ให้รัฐบาลชดเชยค่าเสียหายให้แก่ผู้เสียหายจากการชุมนุมทางการเมือง ตั้งแต่รัฐประหาร 19 ก.ย. ให้กับทุกฝ่ายที่ได้รับผลกระทบ และ

4. ส่วนกรณีของพ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี และพวก ที่ไม่ได้รับความเป็นธรรมจากระบบ 2 มาตรฐาน หรือกระบวนการตุลาการภิวัฒน์ที่สืบเนื่องจากการรัฐประหาร 19 ก.ย. ควรดำเนินการตามแนวทางข้อเสนอของคณะนิติราษฎร์ ในการลบล้างผลพวงรัฐประหาร

ทั้งนี้นางพะเยาว์ ได้อ่านแถลงการณ์ด้วยน้ำเสียงสั่นเครือว่า "วันนี้เมื่อ 27 ปีที่แล้ว น้องเกดได้เกิดมาในครอบครัวอัคฮาด แต่ตอนนี้ต้องจากไปขณะทำหน้าที่พยาบาลอาสาในสถานการณ์ที่ฝ่ายหนึ่งกำลังชุมนุม เพื่อยืนยันในหลักความยุติธรรม และอีกฝ่ายกำลังเคลื่อนกองกำลังติดอาวุธเข้าสลายการชุมนุม วันนี้น้องเกดได้เกิดอีกครั้งในฐานะลูกของผู้รักความถูกต้อง รักเสรีภาพ รักประชาธิปไตย คบเพลิงแห่งเสรีชนยังสว่างไสวในความรู้สึกนึกคิดของคนทั้งแผ่นดิน"

http://breakingnews....p?newsid=630279

และแล้วคุณแม่ก็ "ลายออก" นะครับ
ตอนแรกเห็น"เสียงแข็ง"นักหนา ไม่สนเงิน ไม่สนปรองดอง ต้องเอาคนฆ่าลูกมาลงโทษให้ได้ ห้ามนิรโทษเด็ดขาด
พอเจอทักษิณเฉดหัวไล่ส่งเยี่ยงหมูเยี่ยงหมาเท่านั้น คุณแม่ก็กลับลำมา "ชะเลีย" ทักแม้วเหมือนเดิม

โดย "เงินก็อยากได้" (ตามข้อ 3.) "อยากให้ลงโทษมาร์ค+เทือกยิงดี"(ตามข้อ 2.) "อยากเอาใจทักษิณก็อยาก"(ข้อ 4)

คุณแม่ไม่รู้สึกทุเรศตัวเองบ้างเลยหรือครับ เอาศพลูกมาหาเงินใช้ แล้วยังเอาความตายลูกสาวมาเ็ป็นสะพานเชื่อมไปเป็นคนสนิททักษิณ?

หรือคุณแม่อยากได้ดีแบบลูกเสธแดงครับ?

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:14.

gladiator 1.jpg

#2 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:03

วันนี้น้องเกดได้เกิดอีกครั้งนฐานะลูกของผู้รักความถูกต้อง รักเสรีภาพ รักประชาธิปไตย คบเพลิงแห่งเสรีชนยังสว่างไสวในความรู้สึกนึกคิดของคนทั้งแผ่นดิน

ที่พูดออกมานี่ ไม่รู้สึกแสบหนังหน้าเลยเหรอ?
มีตรงไหนของข้อเรียกร้องที่มัน "ยุติธรรม" บ้าง?
มีแต่เอาดีใส่ตัว คิดแต่จะได้

เป็นแม่ที่สุดยอดมาก ยอดชั่ว

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:04.

gladiator 1.jpg

#3 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:04

ในที่สุดก็ตอ เหมือนอีแม่วิศวกรเขมร. ที่ทำมาทั้งหมดก็แค่หากินกับศพลูกสาว

#4 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:04

สงสัยคงงาบเงินไปเยอะเลยลืมอุดมการณ์ของลูก โธ่ ***

#5 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:06

สามคำ

เอา แต่ ได้
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#6 Natsu_Dragneel

Natsu_Dragneel

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:07

*
POPULAR

ถ้าเป็นเช่นนั้นจริง อาจจะเป็นโชคดีของน้องเกดก็ได้นะครับที่หมดเคราะห์กรรมกับแม่ห่วยๆแบบนี้ แม่ที่เหยียบได้แม้กระทั่งศพลูกสาวตัวเองเพื่อผลประโยชน์ส่วนตัว แม่ที่หากินได้แม้แต่กับศพลูกสาวตัวเองแบบนี้ คุณยังสมควรเรียกตัวเองว่าเป็นแม่คนได้อยู่อีกหรือเปล่า คุณเป็นแม่ภาษาอะไรวะ เห็นเงิน เห็นผลประโยชน์ดีกว่าลูกในไส้ตัวเองแบบนี้

หากชาติหน้ามีจริงก็ขอให้น้องเกดได้ไปเกิดกับครอบครัวที่ดีๆนะครับ

#7 Critical

Critical

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:09

ให้ลบล้างผลพวงรัฐประหาร... น้องเกดตายหลังรัฐประหาร เพราะฉะนั้นให้ลบล้างเรื่องน้องเกดด้วยใช่ไหม?

ข้อ 4 ไม่เห็นจะเกี่ยวกับความยุติธรรมของน้องเกดซักนิด เป็นใบสั่งจากทักแม้วสินะ :lol:

Edited by Critical, 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:10.

"การยอมรับแนวคิดหนึ่งในวงกว้าง ไม่ได้เป็นสิ่งพิสูจน์ความถูกต้องของความคิดนั้น" - แดน บราวน์, สาส์นลับที่สาบสูญ

#8 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:11

ยิ่งอ่านก็ยิ่งรู้สึกว่าเงินมันซื้อคนได้จริงๆ โดยเฉพาะกับพวกไร้สามัญสำนึกของความเป็นคน

#9 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:12

*
POPULAR

ถ้ามีแม่ดี น้องเกดก็คงไม่ต้องมาตาย :ph34r:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#10 varot_boy

varot_boy

น้องเก่า

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:13

วันนี้น้องเกดได้เกิดอีกครั้งในฐานะลูกของผู้รักความถูกต้อง รักเสรีภาพ รักประชาธิปไตย คบเพลิงแห่งเสรีชนยังสว่างไสวในความรู้สึกนึกคิดของคนทั้งแผ่นดิน"
?

ทำไมพูดคล้ายๆคอมมิวนิสต์แกว่น ในเรื่องไผ่แดงจังเลยครับ นอกจากจะเอาเงินแล้ว สงสัยคิดเหมือนกับตาแกว่นแน่เลยนะ

#11 DeeJai20

DeeJai20

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:14

เหตุผลปิดปากตัวเอง น่าสมเพท

#12 Zelretch

Zelretch

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:16

...คำบุราณท่านว่าเหล็กแข็งกระด้าง เอาเงินง้างอ่อนตามความประสงค์...

ส่วนหนึ่งของเพลงยาวถวายโอวาท โดยสุนทรภู่ครับ -_-

#13 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:16

*
POPULAR

ข้อ 1 ข้อ 2 ขัดแย้งกันเองสุดๆ ในเมื่อจะนิรโทษกรรมแล้วก็แปลว่าเอาผิดไม่ได้ กรณีตามข้อ 2 จึงเกิดไม่ได้ค่ะ ไม่งั้นไอ้แม้วมันจะหน้าด้านดันกฎหมายนิรโทษกรรมทำไม ถ้ามันสามารถเอาผิดย้อนหลังไอ้แม้วได้อยู่ แล้วจะเอาผิดพวกหัวๆนะเรอะ ฝันไปเถอะย่ะ พวกหัวๆโอกาสรอดสูงกว่าอีกถ้าโดนจริงก็หอบเงินหนีไปต่างประเทศ มีแต่พวกไพร่ๆอย่างหล่อนนี่ละค่้ะ ที่จะเป็นบันไดให้เค้าเหยียบเอา

#14 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

นึกแล้วว่าต้องออกม่แนวนี้. อ้างอุดมการณ์ อ้างความยุติธรรมหาแดรก

#15 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอนชุมนุมก็ไม่ได้ขอให้มากันซักหน่อย อยู่ดีๆจะมากดดันเอาภาษีของคนทั้งประเทศมาจ่ายค่าชดเชยให้ มันใช่เรื่องมั้ย จ่่ายแล้วมันได้ประโยชน์อะไรกับคนในประเทศ
ส่วนใหญ่รึก็ปล่าว ตอนชุมนุมใกล้จะถึงจุดอันตรายเค้าประกาศให้เลิกก็ไม่เลิก อยู่กันเองทั้งนั้นพอเรืองเกิดมาเรียกร้องทำซากไร

#16 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:17

"ถ้าแลกกันได้ 7 ล้าน 7 แสน 5 หมื่น ฉันจะให้อภิสิทธิ์ แล้วฉันขอยิงหัวลูกอภิสิทธิ์คนนึงได้มั๊ย?"

นางพะเยาว์ อัคฮาด (แม่พยาบาลกมนเกด)
20 มกราคม 2555
เวทีรำลึก 1 ปี 8 เดือน การสลายการชุมนุมราชประสงค์

คำถามที่ทำให้อภิสิทธิ์และแกงค์ปชป.เงียบสนิทกันทั้งพรรคจนถึงบัดนี้ครับ :(

#17 Zelretch

Zelretch

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:19

"ถ้าแลกกันได้ 7 ล้าน 7 แสน 5 หมื่น ฉันจะให้อภิสิทธิ์ แล้วฉันขอยิงหัวลูกอภิสิทธิ์คนนึงได้มั๊ย?"

นางพะเยาว์ อัคฮาด (แม่พยาบาลกมนเกด)
เวทีรำลึก 1 ปี 8 เดือน การสลายการชุมนุมราชประสงค์

คำถามที่ทำให้อภิสิทธิ์และแกงค์ปชป.เงียบสนิทกันทั้งพรรคจนถึงบัดนี้ครับ :(

หากคนยิงน้องเกด ไม่เกี่ยวกับอภิสิทธิ์ล่ะครับ? :huh:

#18 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:19

แล้วมายุ่งอะไรกับอภิสิทธิ์อะค่ะ ไปยิงนายจ้างชายชุดดำนู่นนนน

#19 aumstar

aumstar

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:20

สมชาย วงศ์สวัสดิ์, ชวลิต ยงใจยุทธ ไม่เข้าข่ายพ.ร.บ.นิรโทษกรรม ติดคุกแน่ -_-

#20 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:20

กอดรูปลูกแล้วได้ตังค์ไงอีโปก. ที่สำคัญหล่อนแน่ใจได้ยังไงว่าลูกหล่อนโดนคนของรัฐฆ่า. ถ้าเป็นพวกเสื้อแดงฆ่าหล่อนจะรู้สึกยังไงหรือ?

#21 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:28

หากคนยิงน้องเกด ไม่เกี่ยวกับอภิสิทธิ์ล่ะครับ? :huh:

แล้วในที่สุด เสื้อแดงมันก็ยังคิดไม่ได้
ขอถามหน่อยลูกอภิสิทธิ์เกี่ยวไรด้วย
อภิสิทธิ์เงียบตรงไหนก็ชี้แจงได้ทุกเรื่อง
เบื่อ!หลงมัวเมาต่อไปเหอะ อย่าลืมนะถ้าวันข้างหน้าไม่มีกิน
ก็เก็บขี้ทักษิณมากินด้วยละ

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#22 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:29

นึกว่าจะไปได้ไกล เเค่ชั่วไอ้เเม้วพลิกฝ่ามือเดียวจ่ายเพิ่มอีกหน่อย ตัวเเม่ก็กลืนน้ำลายขายลูกกินอีกเเล้ว โถไอ้ตัวน้องทำขึงขังไปยั่งงั้นเเหล่ะเหล่าควายเเดงขายจิตวิญญาณได้หมด
ข้อ 4 นี่บ่งบอกถึงรายได้ที่ได้เพิ่มเเบบชัดๆเลย เหอๆใครหนอเป็นคนร่างเเถการให้ช่างอ่อนหัดเสียเหลือเกิน

Edited by sun, 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:33.

#23 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:30

- ไม่มีใครว่า ลูกสาว แม่เป็น กบฎ .. ถ้าเป็น พวกกองกำลังติดอาวุธ พวกเผาบ้าน เผาเมือง ก่อความวุ่นวาย ยุยงสงเสริมให้คนก่อความรุนแรง นั่นซิถึงเรียก กบฎ

- ไม่มีใครประเมิน ชีวิตลูกสาวคุณแม่ด้วยเงิน นอกจาก คนที่คุณแม่ช่วยเหลือเขาอยู่ เขาตีราคา ความเจ็บ ตาย ของคนเสื้อแดงเป็นเงินมาโดยตลอด

- ถ้าคุณแม่ ต้องการความยุติธรรม ก็ต้องให้ทุกฝ่ายเดินเข้าสู่กระบวนการทางกฎหมาย .. แต่ถ้าเลือก แบบที่ ทักษิณ ต้องการ หมายถึง ลูกสาวแม่ตายโดยไม่มีคนผิด แล้วคุณแม่ก็รับเงินไป

ผมคิดว่า คุณแม่ ยังเข้าใจผิด..แต่คุณแม่ก็เลือกแล้ว

Edited by MIRO, 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:31.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#24 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:31

"คำถามที่ทำให้อภิสิทธิ์และแกงค์ปชป.เงียบสนิทกันทั้งพรรคจนถึงบัดนี้ครับ"
ปุ๊กลุ๊กเอ๋ย....
ถ้านายกฯอภิสิทธิ์และพรรคประชาธิปัตย์ตอบคำถามของคนไม่เลือกหน้า
ขอให้ไม่มีหางก็พอ.....
ผมจะประนามว่า'ไอ้โง่'

ดังนั้น'บัตรเติมเงิน'ต้องไม่เอาตัวเองเป็นบันทัดฐาน
ตอบสนองความต้องการของนักโทษหนีคุกทุกประการ........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

"แถลงการณ์จากแม่น้องเกด และครอบครัว.."

ปุ๊กลุ๊กไม่ได้อ่านกระทู้
ก่อนตั้งคคห.นี้.....

ถ้าไปถามเธออย่างนี้อีก
ปุ๊กลุ๊กถูกด่าหน้าแตกหน้าเยิน
ก็อย่าโกรธเธอเลย....
ไม่อ่านโพยแถลงการณ์ของเธอ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ปล.ปุ๊กลุ๊กอ่านเนื้อหากระทู้/โพยของเธอแล้ว
ต้องคิดว่า'วีรชน'เสียชีวิต 14 ตุลา 2516
ทหารหาญ อาสาฯเสียชีวิตในสามจังหวัดภาคใต้
ยังไม่เรียกร้อง ไม่สำคัญผิดอย่างนั้นเลย......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:41.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#25 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:32

ขอผิดคนแล้ว e-ควาย มืงจะขอยิงหัวลูกอภิสิทธิ์ไปทำไม เค้าไปชุมนุมก่อความเดือดร้อนเหมือนลูกมืงเรอะ?
โน่น ถ้าอยากยิงหัวคน ให้ไปยิงกะบานไอ่โอ๊คโน่น
กรุแถมกะบาน e-เอม กับกะบาน e-อุ๊งอิ๊ง ให้ด้วย
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#26 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:34

ได้ไปกี่ล้านล่ะอีดวก

#27 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:35

การดราม่าไม่ได้ช่วยให้สถานการณ์ดีขึ้น
ยึดมั่นอุดมการณ์แต่ปาก ยอมอ่อนข้อให้ผลประโยชน์ส่วนตัว ไม่ใช่วิถีของนักสู้

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#28 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:35

อนิจจา...น่าเศร้านะ ( หนูเกด ) ไปสวรรค์นะ..

#29 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

*
POPULAR

คุณแม่กับลูกชายคะ

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#30 Animal Farm

Animal Farm

ขาประจำ

วันนี้น้องเกดได้เกิดอีกครั้งในฐานะลูกของผู้รักความถูกต้อง รักเสรีภาพ รักประชาธิปไตย คบเพลิงแห่งเสรีชนยังสว่างไสวในความรู้สึกนึกคิดของคนทั้งแผ่นดิน"
?

ทำไมพูดคล้ายๆคอมมิวนิสต์แกว่น ในเรื่องไผ่แดงจังเลยครับ นอกจากจะเอาเงินแล้ว สงสัยคิดเหมือนกับตาแกว่นแน่เลยนะ

คนเขียนบทให้แม่เกดเสื้อแดง ลอกบทมาจากเรื่องไผ่แดงแหง๋มๆ
ข้อ 4 เห็นได้ชัดว่าครอบครัวนี้ไม่ได้มีอุดมการณ์ห่าเหวอะไรหรอก นอกจากเป็นพวกทาสในเรือนเบี้ยของไอ้แม้วแค่นั้นเอง -_-
Thugsin ชื่อภาษาอังกฤษแบบเท่ๆของทักษิณ Thug = อันธพาล ผู้ก่อการร้าย Sin = บาปกรรม สิ่งเลวร้าย

#31 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:39

พูดกันอยู่ได้...ไหนหล่ะหลักฐานว่า อภิสิทธิ์เป็นผู้กระทำผิด
แต่หลักฐานว่าพวกคุณกระทำผิด ละเมิดสิทธิ์ของผู้อื่นมีให้เห็นอยู่มากมาย
ทั้งสื่อไทย สื่อเทศ...ไม่เห็นพวกคุณจะแสดงความรับผิดชอบ

แต่ละคำ แต่ละวาจา ที่ลั่นออกมา...ล้วนเอาแต่ได้

เลิกซะทีเถอะ...แล้วไปหาหลักฐานมา..
ฟ้องศาลโลกไปถึงไหนแล้ว..

สุนัย...ว่าไง เป็นผู้นำเรื่องไปยื่นฟ้องไม่ใช่หรือ
อัมเตอร์ดัม..หล่ะหายไปไหน..

พูดกันเก่งเหลือเกิน...ช่างพูดกันจัง...

มองเห็นแต่ความดิของตัว...ความชั่วมองไม่เห็น...
สักวัน...คงอกแตกตาย...เพราะ..ความดีมันจุกอก

#32 varot_boy

varot_boy

น้องเก่า

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:42

?

คนเขียนบทให้แม่เกดเสื้อแดง ลอกบทมาจากเรื่องไผ่แดงแหง๋มๆ
ข้อ 4 เห็นได้ชัดว่าครอบครัวนี้ไม่ได้มีอุดมการณ์ห่าเหวอะไรหรอก นอกจากเป็นพวกทาสในเรือนเบี้ยของไอ้แม้วแค่นั้นเอง -_-

ในความเห็นของผมนะครับไอ้คนเขียนบทอาจจะไปลอกมาก็เป็นได้ ทำให้อ่านแล้วดูเท่ หรือไม่คนเขียนบทอาจก็มีความคิด เหมือนตาลุงแกว่น
เพราะที่แน่ๆ ในม๊อปแดง มีคอมมิวนิสต์หลงยุคเดินย้วยเยี้ยไปหมดครับ

ปล. ขอบคุณท่าน Animal Farm ที่ช่วยแสดงความเห็นครับ

#33 human

human

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:44

*
POPULAR

ผมว่าคุณแม่น้องเกด หาเวลาว่างซักวันหรือครึ่งวันก็ได้

ไปลองนั่งคุยกับภรรยา พลเอกร่มเกล้า ธุวธรรม อาจจะได้สติขึ้นมาบ้าง

เพราะเท่าที่อ่านแถลงการณ์ออกมา ถ้าไม่มีทักษิณอยู่ในแถลงการณ์ มันจะน่าสงสารมากกว่านี้มาก

ถ้าทำเพื่อลูกสาว ผมว่าแค่ข้อ2 ข้อเดียวก็พอครับ

ในเมื่อคุณอภิสิทธิ์ กับคุณสุเทพ ยืนยันไม่ขอนิรโทษกรรม ให้กระบวนการหาความจริงทำเต็มที่

แล้วคุณเคยได้ยินสิ่งนี้จากทักษิณบ้างมั๊ยครับ นอกจากบอกว่า......ใครจะตาย......ช่างแม่มัน !!
ผีหลอกก็ยังพอทนแต่คนหลอกคนกูทนไม่ได้

#34 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:47

เดาไว้ไม่ผิด สันดาnพวกควายแดง เป็นอย่างนี้ทุกตัว

#35 แมวน้อยสีน้ำเงิน

แมวน้อยสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:51

ครอบครัวนี้นอกจากกินหญ้าแล้ว...

ยังกินได้แม้กระทั่งศพลูกสาวตัวเอง อนาถใจจริง ๆ

"เสียงข้างมากเพียงหนึ่งวัน ใช้อ้างความชอบธรรม 4 ปี"

#36 DZM

DZM

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:52

อ่านข่าวที่ไปทวงถามไอ้เหลี่ยมที่เขมรหรือลาวนี่ผมก็นับถือในความเป็นแม่ไปทวงความยุติธรรมให้ลูกแต่หลังจากอ่านแถลงการณ์แล้วผมเปลี่ยนความคิดทันทีเลย ไม่คิดว่าคนที่อุตส่าห์ทำถึงขนาดไปเจอไอ้เหลี่ยมแล้วจะกลับตาลปัตรหน้ามือเป็นหลังมือได้ขนาดนี้ เสียดายแทนลูกสาวจริงๆที่มีแม่แบบนี้ คุณลูกเกดคงตายไม่เป็นสุขแน่เลย

#37 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:52

รักลูกมาก จนปากมันแพล่บเลยทีเดียว
สุดท้ายก็พวกหิวเงิน กินได้แม้กระทั่งศพลูกตัวเอง หึหึ
น่าจะได้รับรางวัล "มารดาดีเด่นแห่งชาติไทยใหม่" จริงๆ
เหมือนลูกเสธฯแดงเลย กินศพพ่อไม่มีเหลือ นั่งหน้าบานอยู่กลางสภา
นี่ก็ "ลูกดีเด่นแห่งชาติไทยใหม่" เหมือนกัน

Edited by Ricebeanoil, 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:55.

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#38 Animal Farm

Animal Farm

ขาประจำ

?

ในความเห็นของผมนะครับไอ้คนเขียนบทอาจจะไปลอกมาก็เป็นได้ ทำให้อ่านแล้วดูเท่ หรือไม่คนเขียนบทอาจก็มีความคิด เหมือนตาลุงแกว่น
เพราะที่แน่ๆ ในม๊อปแดง มีคอมมิวนิสต์หลงยุคเดินย้วยเยี้ยไปหมดครับ

ปล. ขอบคุณท่าน Animal Farm ที่ช่วยแสดงความเห็นครับ

พวกเสื้อแดงที่กำลังแสดงละครผ่านสื่ออยู่ทุกวันนี้ ไม่ได้คิดไม่ได้พูดอะไรขึ้นมาเองหรอก มันมีทีมเขียนบทบอกบทให้ทั้งนั้น
ขนาดนังปูแดงยังต้องพูดตามบทตามโพยเลย ไอ้ที่เข้าหาป๋ามันก็คือละครฉากหนึ่งที่ไอ้แม้วกำกับให้เดิน พวกเราต้องจับตาดูกันต่อไป
Thugsin ชื่อภาษาอังกฤษแบบเท่ๆของทักษิณ Thug = อันธพาล ผู้ก่อการร้าย Sin = บาปกรรม สิ่งเลวร้าย

#39 ปูหน้าเหียก

ปูหน้าเหียก

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:55

สมน้ำหน้า ครอบครัวอิกบฎ
ประเทศชาติน่ากลัวขึ้นทุกที เราจะยอมให้ฝูงควายโง่นำพาพวกเราไปง่าย ๆ อย่างนี้หรือ

#40 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:00

มอมอมอมอมอมอ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#41 ด๋อยแทง

ด๋อยแทง

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:06

อ้าว ไม่ปรองดองแล้วเหรอ ถ้าจะยิงคืนแนะนำ แม้วมี3คนนะ เลือกเอาสักคน เม้ยมี1
จะยิงคนแจกตังค์ไม่ใช่หรือ พิกลจริง ยังไม่ได้พิสูจน์แต่จะเอาคืนซะแล้ว

ถ้ายิงแล้ว สุดท้ายมันผิดคน ทั้งตระกูลคุณจะรับผิดชอบไหวมั้ย

#42 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:11

เธออาจจะมีบุญคุณกับนักโทษหนีคุก
ไอ้ตุ่ ไอ้เต้น ไอ้กี๊ร์และไพร่เสื้อแดง.....!
แต่ไม่เกี่ยวข้องกับคนสุจริตชน
คนที่เกลียดชังพวกเผาบ้านเผาเมืองว่ะ.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ปุ๊กลุ๊กอ่านเนื้อหากระทู้/โพยของเธอแล้ว
ต้องคิดว่า'วีรชน'เสียชีวิต 14 ตุลา 2516
ทหารหาญ อาสาฯเสียชีวิตในสามจังหวัดภาคใต้
ยังไม่เรียกร้อง ไม่สำคัญผิดอย่างนั้นเลย......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#43 เด็กอมมือ

เด็กอมมือ

"ขวัญใจอาหมวย"

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:12

ประสาทรึเปล่า ให้ออก พรบ นิรโทษกรรม แต่ ให้มีผลย้อนหลังและส่งคดีขึ้นถึงศาล
เพราะทันทีที่ พรบ ออกมา หลักฐานบางส่วน ผู้เกี่ยวข้องบางส่วน ก็จะถูกยก หรือตัดตอนไปโดยปริยาย

คุณมั่นใจเหรอว่า ลูกคุณตายเพราะคุณอภิสิทธิ์กับคุณสุเทพ บางทีน้องเค้าอาจต้องตาย
เพราะคนที่คุณแบมือของเงินเค้าต้องการให้ลูกสาวตายก็ได้นะครับ

คนก็ตายไปแล้ว ควรจะสืบหาข้อเท็จจริงให้ปรากฎ ควรมีการชำระประวัติศาสตร์ให้ชัดเจน
มันไม่สวยเลยที่ผู้เป็นแม่จะทำมาหากินกับการตายของลูกสาวตนเอง!!!!
"ผมคงไปบังคับใครให้รักในสิ่งที่ผมรักไม่ได้ แต่คุณก็ไม่มีสิทธิ์มาจาบจ้วงในสิ่งที่ผมรัก"

#44 Ballbk

Ballbk

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:14

สุดท้ายก็โชว์ความถ่อยออกมาเต็ม ๆ แล้ว อิแก่คนนี้

ลองมาร้องไห้บีบน้ำตาต่อหน้ากุดิ กุจะถุยน้ำลายใส่ให้ดู

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#45 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:25

เธออาจจะมีบุญคุณกับนักโทษหนีคุก
ไอ้ตุ่ ไอ้เต้น ไอ้กี๊ร์และไพร่เสื้อแดง.....!
แต่ไม่เกี่ยวข้องกับคนสุจริตชน
คนที่เกลียดชังพวกเผาบ้านเผาเมืองว่ะ.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ปุ๊กลุ๊กอ่านเนื้อหากระทู้/โพยของเธอแล้ว

ถ้าวันนี้มีคนให้เงินคุณแม่อีก 7.5 ล้าน แล้วเขาขอยิงกบาลลูกชายคุณแม่อีกคน คุณแม่ยอมมั้ยครับ?
ขอภัยครับ ลุงปุ. ผมโควตผิด จะโควตไอ้โปกครับ

Edited by ดาร์ค สวอน, 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:27.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#46 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:27

ถ้าวันนี้มีคนให้เงินคุณแม่อีก 7.5 ล้าน แล้วเขาขอยิงกบาลลูกชายคุณแม่อีกคน คุณแม่ยอมมั้ยครับ?
ขออนุญาต ซ้ำอีกที อยากโควตของโปกครับ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#47 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:27

ได้เงินเเล้วเงียบเหมือนหมาได้ขรี้เลยว่ะ

และอีกอย่างอภิสิทธิ์ก็ไม่ได้หนีไปไหนครับ คอยอยู่อย่างใจจดจ่อ อยากขึ้นศาลซะอีกต่างหาก
ถ้าศาลตัดสินว่าผิดจริง ก็คงยอมเข้าคุกครับ

Edited by Tybalt, 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:31.

#48 butadad

butadad

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:28

คุณแม่ครับ เรียกร้องเรื่องลูกสาวผมพอรับได้ ส่วนเรื่องข้อสี่ที่เกี่ยวกับทักกี้ คุณแม่เฉยๆดีกว่าครับ
เพราะไม่ได้เกี่ยวกับคุณแม่เลย

#49 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:33

ก็นะ เดาได้ตั้งนานละ ถ้าไปร่วมเข้ากลุ่มแดง ๆ ก็ไม่ต้องคิดอะไรให้มาก หรือวุ่นวาย หรือเปลืองสมอง ไอ้ที่ผ่าน ๆ มา ก็เหมือนจะดูดี แต่ไป ๆ มา ก็เงินตบปาก ก็จบ.....ขออนุญาต ขากกกกกกกกกกกกก....ถุย ชีวิตได้ไหมครับ?

ชะนีขี่ควายแดงมิเคยพ่าย

Posted Image ปูฟายปู้ป้าย Posted Image

เพื่อพี่ เพื่อตระกูล เพื่อผัว มิเกรงกลัวสิ่งใด แหล และ โง่ ไว้ก่อน ร่อนร่านกรีดกราย คล้ายจะสวย น่าเกรงขรามลิ่วล้อควายแดง

#50 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:18

แน่ใจหรือว่าเป็นฝีมือทหารไทย ไม่ใช่ทหารแตงโม หรือทหารเขมรแต่ใส่ชุดทหารไทย
ฟังคำบอกเล่าจากปากคนเสื้อแดงชัดๆซิ

http://www.youtube.com/watch?v=0YLdfBnsBEA

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน