Jump to content

- - - - -

จุ จุ จุ!!! ผมไปอัดกับเสื้อแดงมาครับ...

• Please log in to reply
298 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:26

*
POPULAR

“วงสนทนา หน้าแก้วเหล้า แกล้มกุ้งเผา รสไฉไล

อำมาตย์ ชื่อที่ได้ จิบเมรัย ไม่นำพา

แดงหนึ่ง ตำหนวดใหญ่ อีกหนึ่งไซร้ ร่ำรวยค่า

จู่โจม โหมเข้ามา ด้วยวาจา หวังมีชัย

เราก็ มีดีบ้าง ควรหรืออ้าง หมิ่น(อัต)วิสัย

ศรอรชุน ศิษย์เสรีไทย โดดลงไป เข้าโรมรัน...”

มีนัดกินข้าวกินเหล้ากันครับ ผมตั้งใจไว้แล้วว่าจะไม่พูดเรื่องการเมืองกัน เพราะเคยมาแล้วคราวก่อน หลังเผาเมืองหมาดๆ เถียงกันจะเป็นจะตาย มาคราวนี้บรรยากาศถ้อยทีถ้อยอาศัย ปรองดองครับ ปรองดองตามที่ท่านอภิอัครมหาเมพทักษิณขอไว้เป๊ะ นั่งกันหลายคน คนอื่นไม่เท่าไหร่ ฟังเอามันส์ เป็นกลางกล๊างกลาง มีไพร่กิตติมศักดิ์สองท่านตามอารัมภบท แล้วก็ตัวแทนอำมาตย์หนึ่งเดียว “ศรอรชุน”

วิสกี้ดำหมดไปครึ่งขวด แอลกอฮอล์ ยังทำหน้าที่ของมันอย่างเที่ยงตรง แดงทั้งสองเริ่มเสียงดัง ชักเข้าเรื่องการเมืองตลอด ขุดผลงานนังปู(ที่ไม่ค่อยจะมี) ขึ้นมาอวย 555 แม่ม ! หมีแพนด้า ก็ยังอุตสาห์เป็นสุดยอดผลงานชิ้นโบว์แดงระดับโลก (กรูว่าแล้ว ว่าพี่เมิงต้องขุดมันขึ้นมา) สลับกับด่า ปชป. เป็นระยะๆ ตามโผที่ศาสดาสอนไว้ กู้มาโกง ดีแต่พูด ชั่งไข่ น้ำมันปาล์ม บลาๆๆๆ มันงงไรรึเปล่าวะ หรือลืมไปว่า ปชป. ไม่ได้เป็นรัฐบาลแล้ว ที่ร้ายกว่านั้น หันมามองศรอรชุนด้วยสายตาขำๆ บวกถากถาง ...หึ หึ เออ ปล่อยมันไป วันนี้กรูตั้งใจมาจากบ้านแล้วว่า จะมาดื่มเพื่อลืมปูอย่างเดียว ...

ยังครับ พี่ท่านทั้งสองยังไม่หยุด คราวนี้หันมากระแซะถามเราอีกทำนองว่า จริงไหม? ใช่ไหม? แล้วยิ้มเยาะ เอาแล้วไงละพี่น้องครับ จิ๊กโก๋ มาโบกมือเย้วๆ ท้าตีท้าต่อยอีกแล้ว เอาไงดีว่ะกรู หรือจะล่อกับพี่ท่านทั้งสองพอให้ฝากรอยแผลไว้ในใจซักแผลสองแผล ผมค่อยๆยกแก้วขึ้นช้าๆกระดกวิสกี้โซดาน้ำไปครึ่งแก้ว สมองคำนวณอะไรบางอย่าง อมยิ้ม แล้วพูดออกไปเบาๆว่า

“ผมสนับสนุนให้นายกปูเป็นนายกสองสมัยแปดปี ครับ”

555 แม่ม งงเป็นไก่ตาแตก 555 ผมตั้งหลักไว้ก่อน ถ้าเข้าไปคลุกวงในแบบมวยวัด ไร้กติกา ไร้แผนการ เข้าไปเว้ากันซื่อๆ ก็เสียชื่อ “ศรอรชุน ศิษย์เสรีไทย ผู้ผ่านไลค์ มาเป็นร้อย” โหม๊ด 555 อุตสาห์มาฝึกปรือวิทยายุทธ์ที่นี่ตั้งนาน ต้องมีเชิงกันหน่อย แล้วแดงแต่ละคนที่เคยพบเห็น เขาใช้เหตุผลคุยกันที่ไหน แถมยังหน้าด้านหน้าทนอีก อย่างอ้ายสมศักดิ์ ด่าแม่ตัวเองเป็นกะหรีงี้ อย่างนายเวร เชี่ยกากๆ ชอบดมขี้ทักษิณงี้ แล้วยังมีท่านอัครเทพ ใจดี20 หน้าด้านที่สุดในสามโลกงี้ ฉะนั้นเราต้องนิ่ง สุขุม คัมภีรภาพ ไว้ก่อน555

“รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้ง ชนะร้อยครั้ง” ซุนวู ท่านว่าเอาไว้

วิเคราะห์ คู่ต่อกร จุดแข็ง จุดอ่อน จุดสลบ จุดตาย แล้วลากเข้ามาในเวทีที่เราถนัด อัดด้วยข้อมูลความจริง(fact)เท่านั้น ย้ำว่าความจริง(fact)เท่านั้น ไม่เอาความคิดเห็น เพราะเถียงกันไม่จบ ขุดบ่อล่อปลา หรือขุดทางหมาลอดแล้วเอากระดูกล่อให้เข้ามา รับรองว่าแดงยกกันมาเป็นฝูงก็จอดไม่ต้องแจว 555 อ้ายพี่พ่อค้าคนรวย เอ็งต้องมีปัญหากับสามร้อย ของแพง น้ำมันแพง แก๊สแพง แหงๆ กรูดูแววตาเมียเอ็งออก อ้ายพี่ตำหนวด ชอบอ้างเป็นกลาง แล้วยังถือกฎหมายในมือใช่ไหม ต้องเอากฎหมายมาตบให้เข้าไปถึงใจ เดี๋ยวจะเอาให้จุก !!!

แดงทั้งสองหัวเราะร่า เออว่ะ ไอ้น้อง สงสัยจะตาสว่างแล้วจริงๆ 55555

ครับ พี่ ครับ... ผมยังคงยกแก้วขึ้นช้าๆกระดกวิสกี้โซดาน้ำรวดเดียวหมดแก้ว แล้วว่า “ผมสนับสนุนให้นายกปูเป็นนายกสองสมัยแปดปี จริงๆ ครับ” ผมพูดประวิงเวลาอีกนิด เพื่อวางแผนในศึกครั้งนี้ให้จบ กำหนดพื้นที่สังหาร(killing zone) กำหนดตัวล่อ กำหนดอาวุธเผด็จศึกเสร็จสรรพ แล้วก็ดึงให้เข้ามาสู่เกมส์ เข้ามาสู่สังเวียน เข้ามาสู่สมรภูมิที่ผมเตรียมไว้ ทั้งกรอบ ประเด็น ข้อมูลและ ประจักษ์หลักฐาน ที่มี เพื่อนำไปสู่การเตะก้านคอน็อคเอ๊าท์ในยกท้ายๆผมหัวเราะในใจ มองเห็นจุดจบของพี่ท่านทั้งสองอยู่รำไร ...

ทำไมว่ะ ... ??? ทั้งสองคน หยุดพูดประเด็นอื่น และหันมาถามผมแทบจะพร้อมกัน

555 เสร็จกรู !!! ทางมีเยอะแยะไม่ไป ทางหมาลอดที่กรูขุดล่อไว้นิดเดียวดันเข้ามา 555

แก๊งค์! ระฆังยกที่หนึ่งดังขึ้นในใจของศรอรชุน....

(ปล. เรื่องนี้ยาว ค่อยๆทยอยเขียนมาเล่าให้ฟังกันนะครับ)

Edited by ศรอรชุน, 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:03.

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#2 Porunga

Porunga

น้องใหม่

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:31

ปูเสื่อรอฟัง หุหุ มวยคู่เอกของวันเลย

#3 joecth2003

joecth2003

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:32

ทำเป็นละครเลย พักโฆษณาเฉยเลย กำลังมันส์

#4 aumstar

aumstar

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:32

ติดตาม กลยุทธ

#5 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:33

อย่ารีรอ เล่าต่อ กะลังมันส์ :lol: :lol: :lol:
ภาพปลากรอบ ( ภาพลล่าสุดอภิสิทธิ์แย็บหมัดตรงเข้าที่หน้า "แดงซ่า" )

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#6 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:34

อ้าววว... ค้างเลย...
อย่างงี้ ต้องไปหาเสื่อเสียแล้ว... :P

หวังว่าผมคงไม่ต้องเอาหมอนมาด้วยเด้อ... :)

#7 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:34

ลงชื่อรออ่านต่อครับ :lol:

#8 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

แบบละครช่องเจ็ด ที่สส.ดูเลยพี่ กำลังเข้าด้าย เข้าเข็ม ก็ตัดโฆษณา เสียนี่
ระวังเรตติ้งตกนะครับ :lol: :lol: :lol:

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#9 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:36

รอตอนต่อ...เพราะดันมีการคั่นโฆษณา :rolleyes:

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#10 ดอกไม้

ดอกไม้

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:36

รออ่านด้วยคนค่ะ :D
。◕‿◕。⊹⊱✲ จงเชื่อมั่นในการทำดี ✲⊰⊹

#11 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:37

รอฟังด้วยคนฮาฟฟฟ :lol:

#12 ThaILandLover

ThaILandLover

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:37

อย่าช้าครับ กำลังมันส์ 555

#13 joecth2003

joecth2003

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:38

เตรียมพร้อม

Edited by joecth2003, 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:39.

#14 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:38

*
POPULAR

พี่ศรของเราไม่ใช่สมาชิกสามัญ

สำนวนเรียงความเข้มละมุลดั่งมะม่วงแร่ดพันธุ์พิเศษ....หุหุ
อ่านมันได้สาระ สมเป็นหน่วยกล้าตาย สรท.

Edited by amplepoor, 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:39.

#15 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:39

*
POPULAR

ต้องขออภัยเพื่อนพ้องน้องพี่ ทุกท่านจริงๆ ครับ อาจจะต้องเป็นขบวนทยอยๆ เพื่อให้ครบรส และเก็บรายละเอียดได้ ไม่มีเจตนาจะดึงเช็งประการใด แต่จะรีบเร่งทยอยลงให้ครบ ครับ ... :D :D :D

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#16 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:43

ปูเสื่อรอฟังครับ
ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#17 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:47

:blink: กำลังอ่านตาตั้ง ถึงจุดเข้าด้ายเข้าเข็มแล้ว...จินตนาการกำลังเพริดพริ้ง....ตัดโค้ดนาฉับ!...

-_- เหี่ยวในบัดดล เฮ้อออออ...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#18 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:47

ต้องขออภัยเพื่อนพ้องน้องพี่ ทุกท่านจริงๆ ครับ อาจจะต้องเป็นขบวนทยอยๆ เพื่อให้ครบรส และเก็บรายละเอียดได้ ไม่มีเจตนาจะดึงเช็งประการใด แต่จะรีบเร่งทยอยลงให้ครบ ครับ ... :D :D :D

กะลังปั่นต้นบับอยู่ ออริจินัลคาดว่าเป็นอักษรลาว แล้วปั้นเป็นไทยอีกเทือ อาจโดนจั๊กนอย 555

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#19 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

มาปูเสื่อด้วยคนครับ

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#20 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:48

กำลังสนุกเลย รอฟังอยู่ครับ

สังเกตว่าจากที่เกริ่นนำมา ข้อเท็จจริงตรงกับที่ผมเคยเจอเลย คือพวกเสื้อแดงชอบชวนคนอื่นวกเข้าการเมืองเสมอ ในขณะที่คนทั่วไปจะไม่ชวนคนอื่นพูดเรื่องการเมืองก่อน

อ้อ นอกจากแดงแล้วก็คงมีพวกกลางสุดในสามโลกครับที่ชวนคุยการเมือง :D

Edited by JUR1ST, 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:49.

#21 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:52

ปูเสื่อรอ
We love fender.

#22 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:53

มาทันเวลาพอดี

ลุ้นๆๆๆ

#23 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:53

อ้าวๆๆๆ ตัดบทไปดื้อๆเลย รออ่านอยู่นะครับ 555+ :P

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#24 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:58

เรียบเรียงได้น่าอ่านมากครับ รอติดตามอีกคน

ชอบมุขนี้จริงๆ แปดปีเนี่ย ผมก็ใช้กับแดงบ่อยๆ หุหุ

#25 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:58

คงไม่ใช่รายสัปดาห์นะครับ เดวยอดวิวจะเป็นพัน
:D
:D

#26 10Mz

10Mz

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:01

โอ้โห กำลังจะลุ้นเลยพี่ เห็นพักยกซะงั้นอ่ะ
รอๆๆๆๆๆ ครับ

#27 unook

unook

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:03

ท่านศรอรชุนต้องเป็นนักเขียนแน่นอนผมฟันธง สุดยอดเจงๆ
รอตอนต่อไปด้วยใจระทึก

#28 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:05

อ่านแล้วอินเลย ท่าจะมันส์มาก ... ขอบคุณมา ณ ที่นี้ ก่อนเลย ....

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#29 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:05

สุโค่ยๆ..

โหย...หิว ไปกินข้าวเที่ยงกันก่อนน๊อะ

#30 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:10

*
POPULAR

“วงสนทนา หน้าแก้วเหล้า แกล้มกุ้งเผา รสไฉไล

อำมาตย์ ชื่อที่ได้ จิบเมรัย ไม่นำพา

แดงหนึ่ง ตำหนวดใหญ่ อีกหนึ่งไซร้ ร่ำรวยค่า

จู่โจม โหมเข้ามา ด้วยวาจา หวังมีชัย

เราก็ มีดีบ้าง ควรหรืออ้าง หมิ่น(อัต)วิสัย

ศรอรชุน ศิษย์เสรีไทย โดดลงไป เข้าโรมรัน...”

...

“ผมสนับสนุนให้นายกปูเป็นนายกสองสมัยแปดปี ครับ”

(ปล. เรื่องนี้ยาว ค่อยๆทยอยเขียนมาเล่าให้ฟังกันนะครับ)

หน้าข้าวหน้าเหล้ากับเผากุ้ง.....อย่ามัวมุ่งฟุ้งหาคนหน้าหวาน

อรชุนน้องเราอย่าเล่าตำนาน.....จงรีบผลาญกุ้งไซร้ในทันที.... :D

ตะนิ่นตาญี
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#31 NextDEV

NextDEV

น้องใหม่

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:11

ปูเสื่อรอครับ ถ้าเป็นหนังก็ทำไตเติ้ลมาซะทำให้อยากดูเลย

#32 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:18

รอฟังอยู่นะท่าน

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#33 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:22

*
POPULAR

"ไทยแลนด์ แดนสไมล์ รู้หรือไม่ มีกี่จังหวัด
“สิงห์บุรี” นี้ต้องตัด เพราะปูจัด รวม “สระบุรี”
“ภูเก็ต” ก็ไม่ใช่ แผ่นดินไหว ไม่เกี่ยวไทยนี่
ถมทะเล ที่“สิงห์บุรี” งั้นไทยมี เพิ่มอีกเมือง
ระเบิด จังหวัด “หาดใหญ่” แก็งค์โจรใต้ สุดฟูเฟื่อง
ถามพี่ ผู้ปราดเปรื่อง ฟังทุกเรื่อง คิดอย่างไร..."

ประเทศไทยมีกี่จังหวัด ? ? ?
(ประเด็นจากสมาชิกเสรีไทยท่านหนึ่ง)
ผมเริ่มยกหนึ่งด้วยหมัดแย๊บเบาๆ พอเรียกเหงื่อ ถือว่าวอร์ม อบอุ่นร่างกาย ให้ฝ่ายตรงข้ามประเมินเราต่ำๆไว้ก่อน จะได้ประมาท พลาด พลั้งเผลอ เข้าสู่กับดักเราง่ายๆ แล้วไม่ไปแตะ ประโยคที่ให้อีปูเป็นนายกแปดปี ปล่อยให้เป็นคำถามคาใจ ของพี่ท่านเสื้อแดงทั้งสอง อยู่ต่อไป สิ่งนี้แหละที่จะสะกดไม่ให้ ทั้งสองแดง ออกนอกประเด็น นอกกรอบ นอกสมรภูมิที่ผมกำหนด 555

เมิงจะเอายังไงก็ว่ามา กรูงง เสียงลอดจากตำหนวดมะเขือเทศ

ก็ผมเริ่มงง เห็นนายกพูดหลายที่แล้ว ไปสิงห์บุรี บอกอยู่สระบุรี พอน้ำท่วม ก็จะให้ทหารเอาหินไปถมทะเลที่สิงห์บุรีอีก พอแผ่นดินไหวที่ภูเก็ต ดันเสรือกบอกว่า ประเทศไทยไม่มีผลกระทบ ไอ้ผมก็ไม่ค่อยได้ติดตามข่าว ก็คิดว่านายกมอบเกาะภูเก็ตให้พม่า ไปแล้ว... พอระเบิดก็บอกว่า ระเบิด ที่ จังหวัดหาดใหญ่ ไอ้ผมก็เคยไป ก็รู้ว่ามันเป็นอำเภอ เอ๊ะ!! ยังไง หรือนายกปู ยกให้เป็นจังหวัดไปแล้ว 55555+++

แดงรวย สวนกลับมาทันที กรูคิดว่าจะเรื่องอะไร แม่ม คิดเล็กคิดน้อย หยุมหยิม จับผิดไปเรื่อย (คำพูดค้นๆ ไหมครับ นักวิชาการแดง แม่มทำเป็นตำราพิมพ์แจกพวกเสื้อแดงหรือเปล่าว่ะ ถึงได้พูดเหมือนกันทั้งประเทศเลย) นายกไม่ต้องทำไรกันพอดี มันไม่ใช่เรื่องเสียหายหรอก เล็กน้อย

ผมได้ที ขอออกแย๊บอีกสักหมัด แล้วพวกพี่เคยได้ยิน คำพวกนี้ไหมครับ หญ้าแพรก พฤศจิกาคม นางโพย 9ล9 พูดผิดบ่อย ๆ ผมว่าถ้าไม่ตั้งใจ หรือพลั้งเผลอ ก็น่าจะไม่ใส่ใจ หรือไม่ก็โง่ ไปเลยนะครับ พี่ๆว่าไงละ

แดงตำหนวดพูดมาลอยๆ พี่คนกลาง 555 เคยได้ยิน แต่พี่ไม่รู้ว่ะ แดงรวยบอก เรื่องเล็กน้อย มันไม่ได้สร้างความเสียหายให้กับประเทศซักหน่อย เอ็งไม่มีเรื่องไรจะมาด่าเขา ใชไหมละ

หุหุ ผมอมยิ้ม คิดในใจ กรูยังมีอีกเยอะ นี่แค่น้ำจิ้ม เมิงต้องการความเสียหายของชาติใช่ไหม จัดไป ...

พี่เคยได้ข่าวตอน ฮิลลารี่ คลินตัน มาเมืองไทยไหมครับ

เคยว่ะ แล้วไง

นางปูของพี่นะ มันไปกล่าวต้อนรับเขา แทนที่จะพูดว่า wellcome แม่มกลับพูดว่า overcome แทนที่จะยินดีต้อนรับเขา กลับไปบอกว่าเขาชนะพนัน พี่ว่ามันน่าอายไหมละ

ผมรู้ว่าพี่อาจไม่อาย ผมไม่ได้ว่าพี่หน้าด้านนะครับ (กรูหลอกด่าเมิงไปก่อนซักดอก555)

แต่ผมและคนไทยอีกเป็นล้าน อายชาวโลกเขาครับพี่
พี่ลองดูในประวัติศาสตร์ นับตั้งแต่อดัมเริ่มปรี้กับอีฟ เลยก็ได้

เคยมีผู้นำประเทศไหนที่ถูกพูดถึง ถูกกล่าวหา หรือถูกชี้หน้าว่า "โง่" มั่งครับ ???

ผมถามแค่นั้น แล้วก็หยุด เว้นระยะ ให้เขาซึมซาบ กับความเป็นจริง แล้วยกวิสกี้โซดาน้ำ กระดกหมดแก้ว หยิบหัวกุ้งของโปรด มาจิ้มน้ำจิ้ม แล้วส่งเข้าปากที่เดียวทั้งหัว 55555

ยกที่หนึ่ง ผมมีคะแนนนำ 55555 :D :D :D

(ปล.คงค่ำๆ มาต่อยกสอง มีงานเข้าครับ)

#34 ATOM

ATOM

• Banned

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:22

นิทานประโลมโลกแมงสาบ พอให้หายเศร้าใจ เอาอีกๆ

#35 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:23

นิทานประโลมโลกแมงสาบ พอให้หายเศร้าใจ เอาอีกๆ

นิทานประโลมโลกกาสรสีชาด ก้มีให้อ่านเยอะแยะ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#36 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:25

รับเรื่องจริงไม่ได้หรอครับ หุหุ

#37 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:25

แหม กำลังมันส์ มาต่อด่วนเลย

#38 นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:26

ปูเสื่อรอ แล้วจำมุกไปอัดกับคนรอบข้างผมบ้าง

#39 shinethai

shinethai

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:35

ตอนนี้ที่อยากชมที่สุดก็คือหนัง The adventure และหลังโฆษณาของกระทู้นี้ครับ
รออยู่ครับ (มาอ่านเรื่อยๆ หลายปีล่ะ แต่ไม่ค่อยได้โพส)
ผมไม่ต้อนรับพวกล้มเจ้า ไม่ต้องเสรือกเข้ามาในกระทู้ที่ผมตั้ง

#40 ATOM

ATOM

• Banned

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:41

สมัยก่อนใน สรท ก็มีเรื่องยาวแบบนี้แหล่ะ จำชื่อคนเขียนไม่ได้ เขียนเข้าป่าเข้าดง เอาไว้เป่าหูสาวก สุดท้ายหายจ่อย ..หึหึ

#41 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:42

มาให้ไว เล่าให้ครบ นะคะคุณศรอรชุน
หนูขอร้องงงงงง

#42 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:43

เขาพูดเรื่องจริง...Fact ทุกคำ
ไอ้ ห อ ก นี่ ดันมาบอกว่าเป็นนิทานประโลมโลก

ถ้าเป็นนิทาน มันต้องประมาณว่า สวย รวย โง่
โดนลากไปคชสารที่สี่ฤดู...ประมาณนั้น

555555

#43 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:45

*
POPULAR

สมัยก่อนใน สรท ก็มีเรื่องยาวแบบนี้แหล่ะ จำชื่อคนเขียนไม่ได้ เขียนเข้าป่าเข้าดง เอาไว้เป่าหูสาวก สุดท้ายหายจ่อย ..หึหึ

สมัยนี้คนใน สรท นี่แหละ ที่กินไข่หมดอายุ
ไข่ไก่แพง ให้ไปกินไข่เป็ด ไข่ห่านแทน ทั้งๆที่ไข่เป็ดแพงกว่าไข่ไก่ตั้งเยอะ
บอกว่า เมกาไม่มีสถานีโทรทัศน์ทหาร ทั้งๆที่เค้ามีของเพนตากอนชาแนล

คนๆนี้ไม่ต้องบอกนะว่าใคร
เพราะ.... ใครๆก็รู้
คุณอะตอมรู้จักเขาไหม???
หึ หึ

#44 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:50

ต้องเป็นนิทานเรื่องไพร่กับอำมาตย์ถึงจะเป็นเรื่องจริง น่าเชื่อถือใช่มั้ยวะ

มิน่านิทานเรื่องนี้ทำให้เทศกาลเชือดควายเกิดขึ้นครั้งแรกที่กทม.
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#45 คนไทยแท้

คนไทยแท้

น้องใหม่

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:52

วันก่อนฟังข่าว..เห็นบอกข้าวของแพงให้แรงงานทำกับข้าวกินเอง ไอ้คนบอกมันเคยทำกับข้าว
กินป่าว....มันแผงกว่าซื้อกินอีก

#46 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:55

เข้ามาร่วมติดตามการสนทนา กับ เหล่าแดงในวงเหล้าด้วยคนคับ

:D :D :D :D

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#47 B1-66ER

B1-66ER

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:58

เพิ่งตื่นนอนมาอ่าน นายกปูแปดปีของผม
รอปูเสื่อฟังต่อครับ

#48 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:03

สำนวนการเขียนชวนให้น่าติดตามอ่าน

#49 IamThenaT

IamThenaT

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:08

รอด้วยครับ อย่างใจจดใจจ่อ อยากเห็นตอนจบว่าควายสองตัวเขาจะหักหรือเปล่า เอิ๊ก ๆ ๆ

#50 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:12

ขอให้ตำแหน่ง.. ( บู๊ จอหงวน ) ชนะรึแพ้ มาล่ะ ??

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน