Jump to content

- - - - -

จุ จุ จุ!!! ผมไปอัดกับเสื้อแดงมาครับ...

• Please log in to reply
298 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Critical

Critical

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:25

ปูเสื่อรอฟังด้วยคนนะครับ :)
"การยอมรับแนวคิดหนึ่งในวงกว้าง ไม่ได้เป็นสิ่งพิสูจน์ความถูกต้องของความคิดนั้น" - แดน บราวน์, สาส์นลับที่สาบสูญ

#52 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:28

โอ้ยๆ ตัดโฆษณาอีกแระ

#53 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:35

สมัยก่อนใน สรท ก็มีเรื่องยาวแบบนี้แหล่ะ จำชื่อคนเขียนไม่ได้ เขียนเข้าป่าเข้าดง เอาไว้เป่าหูสาวก สุดท้ายหายจ่อย ..หึหึ

สมัยนี้คนใน สรท นี่แหละ ที่กินไข่หมดอายุ
ไข่ไก่แพง ให้ไปกินไข่เป็ด ไข่ห่านแทน ทั้งๆที่ไข่เป็ดแพงกว่าไข่ไก่ตั้งเยอะ
บอกว่า เมกาไม่มีสถานีโทรทัศน์ทหาร ทั้งๆที่เค้ามีของเพนตากอนชาแนล

คนๆนี้ไม่ต้องบอกนะว่าใคร
เพราะ.... ใครๆก็รู้
คุณอะตอมรู้จักเขาไหม???
หึ หึ

อะตอม เขาถามคุณนะนั่น

ไอ้คนที่บอกเมกาไม่มีโทรทัศน์ทหารนะใครเหรอ

ผมตกข่าวไปหน่อย ไอ้โง่นั่นเป็นใครกันเหรอครับ
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#54 ATOM

ATOM

สมาชิกขั้นสูง

• Banned

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:47

สมัยก่อนใน สรท ก็มีเรื่องยาวแบบนี้แหล่ะ จำชื่อคนเขียนไม่ได้ เขียนเข้าป่าเข้าดง เอาไว้เป่าหูสาวก สุดท้ายหายจ่อย ..หึหึ

สมัยนี้คนใน สรท นี่แหละ ที่กินไข่หมดอายุ
ไข่ไก่แพง ให้ไปกินไข่เป็ด ไข่ห่านแทน ทั้งๆที่ไข่เป็ดแพงกว่าไข่ไก่ตั้งเยอะ
บอกว่า เมกาไม่มีสถานีโทรทัศน์ทหาร ทั้งๆที่เค้ามีของเพนตากอนชาแนล

หึ หึ

ไอ้คนที่บอกเมกาไม่มีโทรทัศน์ทหารนะใครเหรอ

ผมตกข่าวไปหน่อย ไอ้โง่นั่นเป็นใครกันเหรอครับ

เอ็งอย่ามาแหล่ กองทัพเมกามันมีทีวีแต่มันไม่ทำเพื่อการพาณิชเหมือนช่อง 5 และ7 นิสัยสาวกแมงสาบมาจุกจิก หยุมหยิม ไม่มองประเด็นหลักๆ แมงสาบเอ้ย..หึหึ

#55 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:51

โฆษณาคั่นเวลาที่นำโดย ATOM มาดราม่าก็น่าสนใจไม่น้อยทีเดียว.... -_-

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#56 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:59

อเมริกา เยอรมัน อังกฤษ ประเทศแถบยุโรป ออสชี่ ญี่ปุ่น สิงคโปร์ ไต้หวัน ประเทศเหล่านี้ไม่น่าจะมีสถานีโทรทัศน์กองทัพบก ดังนั้น ประเทศไหนไม่มีสถานีโทรทัศน์์แสดงว่าเป็นประเทศพัฒนาแล้ว หึหึ
ปล ..อีกอย่างประเทศไหนที่นักข่าวเอาไมค์ไปจ่อปาก ผบทบ แสดงว่าเป็นประเทศด้อยพัฒนา ลองสังเกตดู นี้พูดในฐานะนักวิทยาศาสตร์นะนี่ หึหึ

คำพูดมันเป็นนายเอ็งไปแล้ว ขี้ข้าเอ๊ย
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#57 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:00

มาปู่เสื่อรออ่านกันทั้ง แดง เหลือง เขียว และคนกลาง ฮ่าๆๆๆๆๆๆ
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#58 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:06

กระทู้นี้น่ารักดีเนอะ ใครผ่านไปผ่านมาก็มามะรุมมะตุ้มอ่านกัน โพสกัน
ไม่ได้เกิดภาวะผ่อนคลายอย่างไม่เป็นทางการแบบนี้มานานแล้วในเว็บเรา :wub:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#59 hinsor

hinsor

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:08

ดื่มเพื่อลืมปู .. :D

#60 joecth2003

joecth2003

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:12

ช็อต 2 ผ่านไป กำลังได้รมณ์เลย

#61 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:19

กระทู้นี้จะเงียบเหงา ถ้าขาดแดงเสรีไทย ที่ดีแต่ลากทุกเรื่องลงข้างทาง หยุมหยิมจับผิด
คนกลางสามโลกเสรีไทยผู้ที่คิดว่าผ่อนบ้านสร้างไม่เสร็จผิดกฏหมาย
เหลืองที่เชื่อเสมอว่าความผิดพลาดทั้งมวลเกิดจาก ปชป และดีแต่ปากว่ารู้ว่าใครยิงกะบาลตนเองแต่ไม่กล้าออกปากทั้งที่ตนเองมีัสื่อในมือ
สื่อบ้างสื่อโดนบอดี้การ์ดเข้ารุมยังกล้าออกมาแฉเพราะเค้าคือสื่อ นี้ถึงขั้นโดนยิงยังไม่กล้าออกมาบอก แต่ชอบพูดว่ารู็ว่าใครยิง
ฟ้าที่กล้าด่าและให้ไปขึ้นศาล แม้แต่สสที่ตนเองเลือกทำความผิด (รูปวาบหวิวกลางสภา สั่งฆ่าประชาชน)
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#62 Duke_th1

Duke_th1

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:20

แวะมาปูเสื่อ นั่งแทะขาไก่ทอดกรอบกับสลัดผักรอ พร้อมกด refresh เป็นระยะ
เย็นๆ ทำงานเสร็จ จะมาเปิบข้าวแกล้มกระทู้คุณศรอรชุนต่อนะคะ

#63 stabilo

stabilo

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:26

มารอด้วยคน กำลังสนุกเลย

#64 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:33

มารออ่านด้วยคน

#65 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:38

ATOM

กรุณางดใช้คำหยาบนะจ๊ะ

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#66 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:43

อ่านแล้วมันจี๊ดจับใจ รู้นะว่านายเจ็บ กาสรทั้งหลายเอ๋ย
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#67 micro

micro

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:49

ตามติดด้วยคน

#68 Gop

Gop

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:01

เอ็งอย่ามาแหล่ กองทัพเมกามันมีทีวีแต่มันไม่ทำเพื่อการพาณิชเหมือนช่อง 5 และ7 นิสัยสาวกแมงสาบมาจุกจิก หยุมหยิม ไม่มองประเด็นหลักๆ แมงสาบเอ้ย..หึหึ

อืมม เป็นอย่างที่เค้าว่ากันจริงๆ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#69 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:02

กระทู้นี้คุ้มมากกก

ได้ดูควายดิ้นในกระทู้ด้วย

#70 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:02

ตามๆ :lol: :lol:

#71 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:12

หึ หึ

อะตอมดิ้นพราดๆเลยอะ 555

#72 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:21

นิทานประโลมโลกแมงสาบ พอให้หายเศร้าใจ เอาอีกๆ

อ่อต้องฟังนิยาย ไอ้พวก คอมฯ ตกยุคมันเล่าให้ฟังใช่ไหม
เค้าเล่าว่า คนในบอกมา มีญาติอยู่ในนั้น มีคนรู้จักทำงานอยู่ในนั้น ปัญญาอ่อน
ที่พวกคุณลือกันมานี่มันแบบฟอร์มเดียวกันเลยว่ะไม่สงสัยอะไรบ้างหรอ หรือว่าสมองไม่มีส่วนที่ใช้ในการสงสัยถ้าถูกใจ

Edited by คนกวาดขยะ, 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:27.

---------------------------------------

#73 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:26

หึ หึ

เอ็งไม่ชอบก็ไม่ต้องดูซิวะ สถานีมันเลี้ยงตัวเองได้ แม่มมันก็ไม่เดือดร้อนภาษีเอ็งอยู่แล้ว ถ้ามันไม่ทำเป็นการค้า แล้วมาอาศัยภาษีของเอ็ง
เอ็งก็จะด่าอีก ข้าเดาได้เลย คนอย่างเอ็งเขาเรียกว่าอะไรดีวะ....

#74 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:31

นิทานเรื่องนี้ สอนให้รู้ว่า ควายแดงอ่านไม่ออก ไม่เจ็บ ควายแดงอ่านออก ควายเจ็บ ฮ่าๆๆๆๆ :lol:

#75 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:37

อืมม เป็นอย่างที่เค้าว่ากันจริงๆ

ไม่ทันขาดคำ :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#76 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:44

รอ

#77 HardmaN

HardmaN

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:49

หึ หึ

ผมเป็นสมาชิครุ่นหลัง มันมีคนโคตรโง่ขนาดนี้อยู่ในโลกด้วยหรอครับ .. :o

#78 NoOaK

NoOaK

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:55

ผมฮา อะตอมมากๆอ่ะครับ เคยพูดเอาไว้แล้วบอกว่าเรื่องหยุมหยิม หรือว่า อะตอมคือ พ่อค้าผู้ร่ำรวยในเรื่องของคุณศรอรชุน

เห็นสไตล์พูดการ เค้าพูดคล้ายๆกัน 5555

#79 vitocorleone

vitocorleone

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:03

ผมว่านายกของประเทศส่วนมากเค้าไม่ได้เหมือนนายกปู ตรงที่เจ๊ปล่อยไก่ออกมาเยอะมาก ขณะที่นายกคนก่อน เค้าจะระมัดระวังคำพูดมากกว่านี้

ก็ถูกแล้วที่ใครเค้าจะหยิบมาเป็นประเด็น หรือเป็นเพราะว่า....

อากาศมันร้อน ก็อย่าไปใส่ใจเรื่องหยุมหยิมเลย ของมันไก็ม่ได้แพงหรอก แค่ร้อน
จะลดกองทุนน้ำมัน ให้น้ำมันลดลง 7.50 บาท ค๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา ถุยยยยยส์

#80 ploychanpen

ploychanpen

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:06

แดงข้างบ้านเสียงเริ่มแผ่วลงแล้วเหมือนกัน เพราะความโง่ของนางยกนี่แหละ

#81 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:15

สำนวนคุ้น ๆ แฮะ
  • -3- likes this

#82 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:22

เิพิ่งแลกแย็บกันคนละหมัดสองหมัด ควายแดงเริ่มทุรนทุราย

#83 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:26

อารมณ์ เหมือนนั้งดูหนังกลางแปลง อยู่แล้ว หนังขาด แต่พอมีพ่อคนเก่งกินไข่หมดอายุ เข้ามาแจม ยิ่งเซ๊งหนักเข้าไปอีก เหมือนแม ร่งมาขายยาเลย
555555

Edited by ter162525, 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:26.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#84 Animal Farm

Animal Farm

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:38

โพสวันเดียวคนรออ่านตรึมเกือบ 2,000 คลิกแล้ว นี่คืออีกหนึ่งกระทู้ตัวอย่างที่ตบหน้าคนที่พยายามตั้งกระทู้เสี้ยมว่า ขบวนการเสรีไทยกำลังจะสาปสูญ ฮา :D
Thugsin ชื่อภาษาอังกฤษแบบเท่ๆของทักษิณ Thug = อันธพาล ผู้ก่อการร้าย Sin = บาปกรรม สิ่งเลวร้าย

#85 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:51

โพสวันเดียวคนรออ่านตรึมเกือบ 2,000 คลิกแล้ว นี่คืออีกหนึ่งกระทู้ตัวอย่างที่ตบหน้าคนที่พยายามตั้งกระทู้เสี้ยมว่า ขบวนการเสรีไทยกำลังจะสาปสูญ ฮา :D

ไม่จับให้มั่น คั้นให้ตายมันก็ยังไปได้อยู่ดี
เดี๋ยวมัน(ผู้ใด ผู้หนึ่ง) ก็จะออกมาบอกว่าเสรีไทย ปั๊มกระทู้แน่ๆครับ

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#86 yaijung1

yaijung1

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:12

มาล่อ เอ๊ย มาเล่าให้อยาก แล้วก็จากไป

#87 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:54

แต่ตูจำได้เรื่องเล่าสุดขายหน้าของเอ็งว่ะ ขับรถเข้ากรุง เห็นเสาโฮปเวลล์ แล้วด่าว่าเป็นผลงาน ปชป
แต่เอ็งนี่อึดดีเนอะ ไม่อายใครเค้าด้วย อยู่ยาวจนอีปูเป็นรัฐบาล เี้ีิรื่อง GT200 ไม่กล้าจะด่าอีปู กร๊ากๆๆๆ

#88 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:55

หนังเรื่องนี้ คั่นโฆษณายาวจัง :mellow:
แต่ก็หยวนๆ ให้ครับ
เพราะมี ตอม ตอม ตลกชื่อดัง มาช่วยแก้เซ็งระหว่างรอ :)

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#89 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:02

ผมอยากรู้ตอนจบที่สุดครับ

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#90 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:32

นิทานประโลมโลกแมงสาบ พอให้หายเศร้าใจ เอาอีกๆ

กาลครั้งหนึ่ง มีนายกโง๊ โง่

เรื่องไม่จริงที่สุดแล้ว :lol:

It's us against the world

#91 Solid Snake

Solid Snake

แดงกำมะลอ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:42

ว่าแต่คุณต่อม คุณสนับสนุนให้ท่านปูเป็นนายก 8 ปีไหมครับ

#92 conservative

conservative

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:45

ตามมาอ่านอีกคนหนึ่งครับ

เกือบตกขบวน

#93 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:48

ว่าแต่คุณต่อม คุณสนับสนุนให้ท่านปูเป็นนายก 8 ปีไหมครับ

ผมหนับหนุน ฮะ แค่ 8 เดือน เขาหดไปหลายตัวแล้วน่ะ :lol:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#94 Solid Snake

Solid Snake

แดงกำมะลอ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:51

ผมหนับหนุน ฮะ แค่ 8 เดือน เขาหดไปหลายตัวแล้วน่ะ :lol:

อ้าว พวกแมลงวาปสนับสนุนให้เป็น 8 ปีกันรึเนี่ย :lol: :lol: :lol:

#95 มังกรโคโดโม

มังกรโคโดโม

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:26

รอฟังด้วยคนค่ะ

#96 joecth2003

joecth2003

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:47

หงุดหงิด วุ้ย คนมันอยากรู้อ่ะ

#97 > mj <

> mj <

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:49

กำลังมันส์ รอๆ

#98 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:11

*
POPULAR

ต้องขออภัยในความชักช้าอีกครั้งครับ มาประจำการ พร้อมแล้ว คืนนี้ จะเล่า ไปจนกว่าจะหลับ หรือลูกกวน หรือภรรยาบ่น ไปเลยครับ แต่ขอยืนยันว่าจะให้จบภายในวันพรุ่งนี้แน่นอน

ที่ช้าเพราะผมไม่ใช่นักเขียนมืออาชีพ การถ่ายทอดเรื่องราวก็เกรงจะตะกุกตะกักไม่ราบรื่น ใช้เวลาเกลาหน่อย และอยากมีข้อคิดดีๆให้เพื่อนสมาชิกติดไม้ติดมือไปด้วยนะครับ.... :) :) :)

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#99 Tiger Lily

Tiger Lily

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:14

อุตส่าห์แอบรอเงียบๆมาตั้งแต่บ่าย เจ้าของกระทู้หายไปนานเกิน วัยรุ่นหงุดหงิดแล้วนะเนี่ย =*=

กรุณามาเล่าต่อเร็ว ๆ เถิดค่า. ได้โปรดดดดด
If every man did the little he could — what a different world!Evelyn Beatrice Hall

#100 wewe

wewe

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:15

คั่นโฆษณานานจัง ข้าวโพดคั่ว 2 ถุง เกลี้ยงเลย :lol:

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน