Jump to content

- - - - -

จุ จุ จุ!!! ผมไปอัดกับเสื้อแดงมาครับ...

• Please log in to reply
298 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:20

เมื่อไรๆจะมา ตั้งตา รออ่านต่อ
แต่ยังดีมีตลก ระดับโคตะระโง่มาคั่นเวลาให้ด้วยวุ้ย

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#102 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:25

รออ่านอยู่อ่ะ

#103 joecth2003

joecth2003

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:56

ใจจดใจจ่ออยู่เลย เมื่อไหร่จะมา

#104 DeeJai20

DeeJai20

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:04

มาได้แล้วครับ
แดง สรท หมดมุกแล้วครับ

#105 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:12

ป๊อปคอร์นไหมครับ ....

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#106 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:16

ค่ำนานแล้วนา...น้องครับเอาป๊อปคอร์นชีสกะบาบีคิวครับ :lol: :lol:

#107 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:41

*
POPULAR

"ชาวนา หน้าตาใส คิดว่าได้ เกวียนหมื่นห้า
ของจริง ที่ผ่านมา หมื่นกว่าๆ แค่นั้นเอง
ชาวนา ได้เงินเพิ่ม แม้วเหิมเกริม อย่างรีบเร่ง
ปลดล๊อค ให้ตัวเอง ไม่ยำเกรง กรรมอันใด
ชิบหายในสยาม จำนำไว้ ขายไม่ได้
ส่งออก จึงบรรลัย ผลที่ได้ ไม่คุ้มเลย..."

เริ่มยกที่สอง

ผมยังคงต้องเดินตามเกมส์ และแผนการที่วางไว้ แต่คราวนี้ก่อนที่จะเผด็จศึกในช่วงท้าย ก่อนที่จะล่อให้ไปเข้าพื้นที่สังหาร(killing zone) จะต้องนวดให้อยู่หมัด จะต้องให้รู้สึกช็อค! กับความเป็นจริงของอีกด้าน ที่สันดานเสื้อแดงมักมองไม่เห็น หรือไม่ตั้งใจมอง จะเห็นแต่ประโยชน์ที่อยู่เฉพาะตรงหน้าเท่านั้น

ตั้งแต่ทีแรก ผมได้ยินพี่มันอวยกันเหลือเกิน โม้เสียงดังไปทั้งร้าน ชาวนาหน้าตาใส นายกปูสุดยอดของสามโลก จำนำได้หมื่นห้าทุกคน ข้าวขายได้ทุกเม็ด ถุยส์ กรูนี่แหละ ชาวนา ถึงแม้ไม่ทำเอง แต่ก็มีที่ให้ญาติเช่าทำนา รู้เรื่องดีเว๊ยเฮ้ย...555

ผมเลยเปิดการ์ด เรียกแขก ให้ปล่อยหมัดออกมา เพื่อเปิดช่องว่าง คราวนี้ละเมิง กรูจะไม่แย๊บละ จะล่อด้วยอัพเปอร์คัท จั๋งๆ ซักหมัด

พี่รู้ไหมว่าบ้านผม ญาติๆทำนาตั้งสองสามร้อยไร่ ???

เออ ... (แม่มยิ้มกว้างเชียว คงนึกว่ากรูจะโง่พูดให้เข้าทางแม่ปูเมิงอะดิ ยากส์สส ขอบอก 555) แล้วเป็นไง รวยไปเลยใช่ไหมล่ะ 555 ถึงว่า อยากให้นายกปู อยู่แปดปี 555 ได้เกวียนละหมื่นห้า ก็ปีละเป็นล้านอะดิ 555 แดงพ่อค้าหัวเราะ ชอบใจ อภิสิทธิ์ แม่ม กระจอก ประกงประกัน อะไร ไร้สาระว่ะ 555

ผมชักจะหมั่นไส้หน่อยๆแล้วเนี่ย นี่แสดงว่าวันๆ ที่พี่เมิงนั่งเล่นเน็ตเนี่ย แสดงว่าไม่ได้หาความรู้ใส่สมองเลย มัวแต่ดูเวปโป๊ หรือหลีหญิง หรือไปลงแต่ปลักควายแถวราชดำเนินรึเปล่า ว่ะเนี่ย ...

ไอ้ได้ก็ได้อยู่หรอกพี่ แต่จริงๆพี่รู้ไหมว่ามันได้ไม่ถึงหรอกหมื่นห้านะ
รัฐบาลแม่มขี้โม้ อย่างมากก็ไม่เกิน หมื่นหนึ่ง หมื่นสอง ผมการันตีได้เลย
เพราะไปจำนำกับป้ามาด้วยตัวเอง ไม่รู้จะโม้ไปทำไม พี่ว่ามะ ...55555

แดง ชักยิ้มแคบลง เสียงหัวเราะเบาลง เออน่า แต่ยังไงมันก็ได้มากกว่าเดิมนั่นแหละ หรือเมิงจะเถียง ...

มากกว่าก็จริงอยู่พี่ แต่มันไม่ได้มากกว่าเดิมซักเท่าไหร่หรอก แล้วผมกลัวว่า ไม่รู้ว่ามันจะได้ไปอีกถึงเมื่อไหร่ เพราะอะไร พี่รู้มะ

ผมควัก samsung galaxy tab 7.7 อาวุธคู่กาย เปิดเวป สมาคมส่งออกข้าว ที่ได้ข้อมูลจากเพื่อนสมาชิกเสรีไทยนี่แหละครับ ให้ดูทั้งตำหนวด ทั้งแดงรวยตามนี้ครับ

พี่เห็นไหม ราคาข้าวไทยแม่ม สูงกว่าเวียดนามเป็นร้อยเหรียญ พี่เห็นไหม ว่ายอดส่งออกข้าวไทยลดลงตั้งสี่สิบเปอร์เซ็นต์ ถ้าเทียบกับสมัยอภิสิทธิ์ ......ผมปล่อยหมัดอัพเปอร์คัต ไปเต็มแรง หวังว่าคงไม่พลาดเป้า...

แล้วพี่คิดดู พวกชาวนาปลูกข้าวเยอะ รัฐรับจำนำ แล้วขายออกไม่ได้ ไม่มีใครซื้อ ขาดทุนปีละเป็นแสนล้าน

ไม่ชิบหายตอนนี้ แล้วจะชิบหายตอนไหนละครับพี่ ........

แดงทั้งสองคนนั่งจ้อง tab ของผม ราวกับจะหาข้อผิดปกติ เพื่อมาโต้แย้ง
แต่สิ่งที่ผมได้รับกลับมา คือ ความเงียบ................................

เห็นแดงเข้ามุม ยังมึนๆ งงๆ อยู่ อย่างนี้ก็ต้อง "บาทาลูบพักตร์" ตามไปอีกดอก ยังไม่หวังน็อค เอาพอแค่ให้ได้อาย

"ผมไม่รู้ว่าประเทศไทยจะล่มจมเพราะนโยบายบ้าๆอย่างนี้ก่อน หรือ ทักษิณ จะหลอกใช้พวกควายเสื้อแดงสำเร็จก่อน" แต่ผมว่าเรื่องง่ายๆแค่นี้พี่คงอ่านออกสบายๆ ใช่ไหมพี่... 55555
ตอนนี้วิสกี้ดำออกฤทธิ์เต็มที่ ไม่ต้องสนหน้าอินทร์หน้าพรหมแล้วละ 5555

555555 กรูสะใจจริง
แต่ยังก่อน พวกพี่เมิงยังไม่ได้รับความเจ็บปวดที่ใจอย่างสาสม ในฐานะที่ร่วมมือกันเหยียบย่ำซ้ำเติม ผืนแผ่นดินอันเป็นที่รักของกรู .........

Edited by ศรอรชุน, 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:04.

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#108 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:46

:ph34r:

#109 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:49

แถสิครับ แถหน่อย ...

ลุ้นไม่อยากให้ แดงทั้งสอง ของท่านถูกน็อคเสียแต่ ยกสอง ... :lol:
(เพราะอยากให้โดนมากกว่านี้)

ปล.แดงในเรื่องแถไม่ออก คุณตอม คุณใจxxxx20 มาช่วยแถหน่อยก็ได้ ...

Edited by คนกวาดขยะ, 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:43.

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#110 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:51

สมัยก่อนใน สรท ก็มีเรื่องยาวแบบนี้แหล่ะ จำชื่อคนเขียนไม่ได้ เขียนเข้าป่าเข้าดง เอาไว้เป่าหูสาวก สุดท้ายหายจ่อย ..หึหึ

สมัยนี้คนใน สรท นี่แหละ ที่กินไข่หมดอายุ
ไข่ไก่แพง ให้ไปกินไข่เป็ด ไข่ห่านแทน ทั้งๆที่ไข่เป็ดแพงกว่าไข่ไก่ตั้งเยอะ
บอกว่า เมกาไม่มีสถานีโทรทัศน์ทหาร ทั้งๆที่เค้ามีของเพนตากอนชาแนล

คนๆนี้ไม่ต้องบอกนะว่าใคร
เพราะ.... ใครๆก็รู้
คุณอะตอมรู้จักเขาไหม???
หึ หึ

อะตอม เขาถามคุณนะนั่น

ไอ้คนที่บอกเมกาไม่มีโทรทัศน์ทหารนะใครเหรอ

ผมตกข่าวไปหน่อย ไอ้โง่นั่นเป็นใครกันเหรอครับ

เอ็งอย่ามาแหล่ กองทัพเมกามันมีทีวีแต่มันไม่ทำเพื่อการพาณิชเหมือนช่อง 5 และ7 นิสัยสาวกแมงสาบมาจุกจิก หยุมหยิม ไม่มองประเด็นหลักๆ แมงสาบเอ้ย..หึหึ

คุณบอกว่านิสัยฝั่งตรงข้ามชอบมองหยุมหยิม แล้วทำไมตอนน้ำท่วม แค่ผู้นำฝ่ายค้านไปเมืองนอกถึงต้องเอามาเป็นประเด็นละ แล้วก็เรื่องที่ไปสำรวจประตูระบายน้ำที่กทม.อีก เอ...หรือว่าที่พูดมานะด่าตัวเองเหรอครับ :D :D :D

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#111 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:56

เมื่อไรๆจะมา ตั้งตา รออ่านต่อ
แต่ยังดีมีตลก ระดับโคตะระโง่มาคั่นเวลาให้ด้วยวุ้ย

โชคดี มี "ตลกหน้าม่าน" มาคั่นเวลาโคดสะนา
ทำให้ไม่ต้องรอพระเอกนาน

edit เพิ่ม
ท่านศรฯ สำนวนสุดยอดมากครับ
อ่านมันส์มาก :D

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:58.

gladiator 1.jpg

#112 joecth2003

joecth2003

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:58

คุณ นักเรียนตลอดชีพ หล่ะก็ขืนเขาแถไปก็อายเปล่าๆ

นี่มันไม่ใช่หน้าจอคอม นะท่าน มันเจอกันตัวเป็นๆ

#113 Hi~~♥

Hi~~♥

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:05

สนุกดีคับ :P

#114 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:10

แอบจำแทคติกไว้ตบเกรียนแดงแถวบ้านบ้าง ^_^
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#115 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:10

ปล่อยให้คนรอนานไม่ผิด แต่บาป
ผมไปนอนอ่านเพชรพระอุมาให้จบก่อน
แล้วค่อยมานะจ๊ะ

แบบว่างอนเล็กๆ
แต่น่ารักอ่ะ
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#116 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:13

ขอบคุณสำหรับอาวุทปัญญาครับ :)

#117 joecth2003

joecth2003

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:20

จะนอนก็บอกหน่อนนะท่าน ศรอรชุน ชักง่วงแล้วครับ

#118 Solid Snake

Solid Snake

แดงกำมะลอ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:22

สนับสนุนให้ท่านปูเป็นนายก 8 ปีนี่มันเลวร้ายมากเลยไม่ได้ยินเสียงสนับสนุนจากเสื้อแดงและคนกล๊างกลางเลยรึนี่

Edited by Solid Snake, 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:22.

• -3- likes this

#119 คืนหมาหอน

คืนหมาหอน

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:30

แหม........ปี่กลองเชิดกำลังมัน .....นักมวยมุมน้ำเงินศรอรชุน ออกอาวุธเข้าตากรรมการ

เชิงมวยดี สายตาเยี่ยม อาวุธครบเครื่อง.....มวยแบบนี้ต่อยมัน กองเชียร์ได้ลุ้น

ที่แน่ๆ....มุมแดงหน้าตาแตกหมอไม่รับเย็บ แอนตาซิลแจกเข็มละ 500....งานนี้เฮียซ้งอัดฉีดเต็มที่ ^_^

Edited by คืนหมาหอน, 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:34.

"คนดีนั้นก็เหมือนคนบ้า หากไม่มีปัญญา"

#120 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:33

*
POPULAR

จะนอนก็บอกหน่อนนะท่าน ศรอรชุน ชักง่วงแล้วครับ

ครับ ขออนุญาติสมาชิกทุกท่าน คืนนี้นอนหลับฝันดี ราตรีสวัสดิ์ พรุ่งนี้จบ เหลืออีกสามยก ครับ กลอนอารัมภบทได้ครบหมดแล้ว เหลือแต่ใส่เรื่องเต็ม คืนนี้จะปั่นให้เสร็จ ขอลงเป็นน้ำจิ้มไว้ส่งนอนทุกท่านครับ

"น้ำมัน, แก๊ส ของไทย เป็นเรื่องใหญ่ ไปแล้วพี่
หาเสียงไว้อย่างดี ควรหรือที่ ทำลืมกัน
จะยุบ เลิกกองทุน พวกสมุน เฮกันลั่น
แล้วรา คาน้ำมัน ถูกกี่วัน จำได้ดี
เดี๋ยวนี้แพงโคดๆ ตามตลาดโลก แถทุกที่
ความจริงที่ยังมี ผมคนนี้ จำขึ้นใจ
ปชป. เป็นรัฐบาล ราคานั้น มันไม่ใช่
ตลาดโลกแพงกว่า อย่างไร ราคาขาย ถูกกว่าอีปู..."

Edited by ศรอรชุน, 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:35.

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#121 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:37

52 user(s) are reading this topic

17 members, 33 guests, 2 anonymous users

ปุถุชน, Lild, juemmy, Xissoco, Sinunju, คืนหมาหอน, ชาวสวน, ศรอรชุน, roilee, TheGreatBeyond, นายตัวเกร็ง, Abraxas, นักเรียนตลอดชีพ, SACRIFICE, sylar, joecth2003, 2012.......

'ศรอรชุน'รอ'บัตรเติมเงิน'เข้ามาหรือไม่.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#122 joecth2003

joecth2003

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:41

พระเอกลางั้นผมนอนก่อนนะครับ ราตรีสวัสดิ์ครับ

#123 rujikate

rujikate

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:44

ลงชื่อตามอ่านครับ :)

ขอบคุณคุณ ศรอรชุน ครับ

#124 พลฯซุ่มดู

พลฯซุ่มดู

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:49

มารออ่านต่อครับท่าน :)

#125 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:53

อุ๊ อุ๊ ๆ แหม๋ มันส์สะเด็จย๊าด ท่านพี๊...

#126 yaijung1

yaijung1

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:53

โฮ.. โฮ๊.. โฮ.. คิกคาปู้!

ป้ากับปู่รักปูกับปิ๊ก...ปูกับปิ๊กชอบคิกคาปู้
ป้ากับปู่รู้ใจปิ๊กปู...ซื้อคิกคาปู้ให้ปูกับปิ๊ก
ป้ากับปู่...ปูกับปิ๊ก...หัวเราะคิกๆ...ดื่มคิกคาปู้

คิกคาปู้มาแล้วเด็ก ๆ เข้านอนได้แล้ว พรุ่งนี้มาชมต่อนะ

Attached Images

Edited by yaijung1, 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:41.

#127 เมรีสีน้ำเงิน

เมรีสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:56

รอเก็บเกี่ยวมุกจากคุณศรอรชุน
ไว้ใช้กับเสื้อแดงหลายๆคนที่ตายังบอดมิด...
.
.
ชอบมุก...ดื่มเพืี่อลืมปู
ตอนนี้เมรีอ่านไป...ดื่มไป
เพื่อจักได้ลืมเธอ...เช่นกัน

#128 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:01

อิอิ แถวบ้านผมก็มี นายทหารกับนายตำรวจคุยกันเรื่องการเมือง ทั้งคู่ต่างชมนายกปูเสียงดัง แต่แล้วนายตำรวจก็ต้องเงียบเพราะรู้ความจริงว่า แม่ปูแกจ่ายโบนัสทหารซะเยอะ อิอิ
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#129 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:04

โฮ.. ฮ๊.. โฮ.. คิกาคาปู้!

ป้ากับปู่รักปูกับปิ๊ก...ปูกับปิ๊กชอบคิกคาปู้
ป้ากับปู่รู้ใจปิ๊กปู...ซื้อคิกคาปู้ให้ปูกับปิ๊ก
ป้ากับปู่...ปูกับปิ๊ก...หัวเราะคิกๆ...ดื่มคิกคาปู้

คิกคาปู้มาแล้วเด็ก ๆ เข้านอนได้แล้ว พรุ่งนี้มาชมต่อนะ

ผมเพิ่งจะได้กินนะ คิกคาปู้ ซื้อที่ร้านขายของนำเข้าแถวปิ่นเกล้า พวกขนม น้ำ

เมาเทนดิวก็มีขายนะ

กระป๋องนึงเกือบสามสิบบาท เมดอินมาเลเซีย

Edited by มะเขือเทศเน่า, 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:04.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#130 Sinunju

Sinunju

น้องใหม่

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:14

สมาชิกใหม่รออ่านด้วยคนครับ สนุกมากครับ สะใจๆ

มนุษย์ไม่ว่าจะล้มลุกคลุกคลานซักกี่ครั้ง ก็มักจะยืนหยัดขึ้นมาได้เสมอ

เพราะมนุษย์จะยังไม่ละทิ้งความหวังในจิตใจ

#131 grand_v

grand_v

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:25

;) ;) ;) ;) :D
รอครับ!

#132 Algorithm

Algorithm

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:38

รอไม่ไหวแล้วโว้ยยย :unsure: :unsure: :unsure:
ประชาธิปไตยแบบเหียกๆ คือการอ้างเสียงส่วนมากในการทำผิดกฏหมาย

#133 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:40

อยากอ่านที่เหลือครับ อยากให้ถึงพรุ่งนี้ไวๆ

คุณศรอรชุนเขึยนดีจริงๆ อย่างกับนั่งฟังอยู่ด้วยเลย

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#134 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:50

ผมอยากให้ แบน เจ้าของกระทู้ 2 วันครับ

ให้ท่านไปเขียนให้จบ แล้วค่อยมาโพสต์ทีเดียวดีกว่า

ทำแบบคนไม่ค่อยอึด ต้องพักยกดื่มน้ำไปได้

อ้าว โทษทีครับ นึกว่า จขกท. คือ ใจดี20 ที่ต้องคอยหลบไป ขมูดติบ อิอิอิ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#135 ชายกลาง

ชายกลาง

น้องเก่า

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:03

ไอตอม ที่เข้ามาป้วนเปี้ยน ก็พลอยโดนน็อกไปด้วย "สุดท้ายหายจ่อย ..หึหึ"

#136 ATOM

ATOM

• Banned

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:30

ไอตอม ที่เข้ามาป้วนเปี้ยน ก็พลอยโดนน็อกไปด้วย "สุดท้ายหายจ่อย ..หึหึ"

ข้ามีงานมีการทำนะโว้ย ...
เรื่องข้าวนะรึ จขกท ข้าทำข้าไถมากับมือกับตีน ข้าวไม่ได้ซื้อกิน (ข้าเป็นคนไถ ส่วนปักดำข้าจ้างคนวะ ..หึหึ)
สมัยมาร์กข้าเคยตั้งกระทู้ ญาติห่างๆทางเมียขายข้าวนาปรัง 8 ตันได้ ห้าหมื่นกว่าบาท ตกตันละหกพันกว่าบาท ปัจจุบันมันตันละหมื่นกว่าบาท รัฐจะเอาเงินไปอุ้มเท่าไไหร่มันจะเสียหายเ่าไหร่ ปชช จะเป็นผู้ตัดสิน ..ทำนาทำอาหารเลี้ยงโลกแต่กลับมายากจนมันเจ็บใจแทนชาวนาวะ..
สงสัย จขกท อยากให้ราคาข้าวมันต่ำๆเทาสมัยมาร์ก่ละมั้ง ให้ชาวนาจนตลอดไป

#137 ต่อมเดือดแตก

ต่อมเดือดแตก

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:32

ถ้าตอนจบปรากฎว่ากาสรแดงทั้ง2ตัวรุมตื้บเจ้าของมู้ผมก็ไม่แปลกใจเลยแม้แต่นิดเดียว :lol: :lol:
"ท๊ากสิน....ออกไป"

#138 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:34

*
POPULAR

หลักฐานรูป ATOM ไถนา คงไม่ต้องบอกนะว่าไหน ATOM :rolleyes:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#139 ATOM

ATOM

• Banned

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:35

สงสัยต้องไปนั่งเทียนป๊อดเรื่องเขียนอยู่ในถ้ำต่อ.. หึหึ อย่าลืมขอให้เทวดาเข้าฝันปั่นเรื่องช่วยนะโว้ย

#140 Solid Snake

Solid Snake

แดงกำมะลอ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:39

จำนำข้าวรึ

#141 odyssey

odyssey

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:42

มาเร็วไปวันหนึง ต้องรอซินะเนี่ย :)

ผมไม่เคยฉะก็แดงนะ - - มองออกว่าแดงก็ไม่อยากคุยด้วยแล้ว

#142 Baboonga

Baboonga

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:00

เรื่องข้าวนะรึ จขกท ข้าทำข้าไถมากับมือกับตีน ข้าวไม่ได้ซื้อกิน (ข้าเป็นคนไถ ส่วนปักดำข้าจ้างคนวะ ..หึหึ)
สมัยมาร์กข้าเคยตั้งกระทู้ ญาติห่างๆทางเมียขายข้าวนาปรัง 8 ตันได้ ห้าหมื่นกว่าบาท ตกตันละหกพันกว่าบาท ปัจจุบันมันตันละหมื่นกว่าบาท รัฐจะเอาเงินไปอุ้มเท่าไไหร่มันจะเสียหายเ่าไหร่ ปชช จะเป็นผู้ตัดสิน ..ทำนาทำอาหารเลี้ยงโลกแต่กลับมายากจนมันเจ็บใจแทนชาวนาวะ..
สงสัย จขกท อยากให้ราคาข้าวมันต่ำๆเทาสมัยมาร์ก่ละมั้ง ให้ชาวนาจนตลอดไป

ตอมเอ้ย สมองคิดเรื่องเศรษฐศาสตร์ได้แค่นี้ สมควรแล้วจะชาบูนางยกนกแก้ว และเพื่อไทยต่อไป ชาบูๆๆๆๆ

ฝากถึงเจ้าของกระทู้ ผมไม่มานั่งคิดหรอกว่าคุณจะไปเจอจริงหรือไม่ หรือจะแต่งขึ้นมา

แต่หลักเหตุผลที่ท่านใส่ลงไปในเนื้อความมันถูกต้อง

การดำเนินเรื่องก็สนุกสนาน

ขอชื่นชมครับ

#143 ATOM

ATOM

• Banned

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:04

จำนำข้าวรึ

ใครโกงต้องจัดการครับ ไม่ใช่ยกเลิกโครงการ วิธีคิดมันต่างกันวะ

#144 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:10

*
POPULAR

จำนำข้าวรึ

ใครโกงต้องจัดการครับ ไม่ใช่ยกเลิกโครงการ วิธีคิดมันต่างกันวะ

โธ่ ไอ้หน้าโง่ใจหมาอะตอม

โครงการมันช่องโหว่ เปิดโอกาสให้โกงเต็มไปหมด มันควรจะทำไงวะ? จับคนโกง แต่ช่องมันยังมี

เทียบกับการแก้ไขที่ต้นเหตุอย่างการปรับนโยบาย หรือเปลี่ยนนโยบาย อันไหนมันเข้าท่ากว่ากันวะ

แต่ควายใจหมาหน้าโง่แบบเอ็ง ข้าก็พอนึกออกว่ะ ว่าคิดได้แค่นั้นแหละ
ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#145 orogaros

orogaros

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:12

จำนำข้าวรึ

แค่โครงการยังกระจายไม่ทั่วประเทศเลย ไม่ต้องคิดจะโกงหรอกตอมเอ๋ย

แค่ชาวนาระยองที่บ้านผม ต้องขนข้าวไปขายที่ ฉะเชิงเทรา แค่นี้มันก็ช้ำแล้ว

จะไม่ขนไปขายก็ไม่ได้ไม่งั้นขาดทุน แต่โครงการประกันมันก็ดีอยู่แล้วจะไปเปลี่ยนทำแป๊ะไร

ตอมช่วยบอกผมที

#146 Solid Snake

Solid Snake

แดงกำมะลอ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:19

จำนำข้าวรึ

แค่เกวียนละ 8000 ต้องโกงแล้วหรือครับ :lol: :lol: :lol:

สมัยก่อนใน สรท ก็มีเรื่องยาวแบบนี้แหล่ะ จำชื่อคนเขียนไม่ได้ เขียนเข้าป่าเข้าดง เอาไว้เป่าหูสาวก สุดท้ายหายจ่อย ..หึหึ

ว่าแต่คุณต่อม คุณสนับสนุนให้ท่านปูเป็นนายก 8 ปีไหมครับ

#147 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:35

จำนำข้าวรึ

ไม่พูดถึงเรื่องโกงก็ได้นะคุณ ATOM แต่อยากถามคำถามง่ายๆกับคุณว่า
" คุณกับผมขายสินค้าชนิดเดียวกัน คุณภาพแตกต่างกันบ้างนิดหน่อย
คุณขายสินค้าในราคาที่แพงกว่าสินค้าของผม เนื่องจากต้นทุนสูงกว่า
คุณคิดว่าคนทั่วไปจะซื้อสินค้าของใคร ??? "

Edited by P2iUSz, 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:35.

"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#148 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 02:49

http://www.isranews....7-13-27-10.html

http://www.isranews....e/5859--3-.html

http://www.thaipost....ws/300412/56116

ไทยขายข้าวให้อินโดไป 3 แสนตันจริงไหม เงียบจัง ใครรู้บ้าง
แล้วอีกอย่างระวังประวัติศาสตร์จะซ้ำรอยนะ ฮ่าๆ

Edited by phoosana, 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 02:49.

We love fender.

#149 Gingerbread

Gingerbread

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 03:25

สำนวนเขียนยอดเยี่ยม

มาลงชื่อติดตามอ่านด้วยคน
For as gold is tried by fire, so a heart must be tried by pain!Adelaide Anne Procter

#150 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 03:57

ขอให้ข้าได้เงิน คนอื่นหรือประเทศจะเป็นยังงัยก็ไม่สนสินะครับ

แหม่โพสได้สมกับเป็นคนเสื้อแดงจริงๆนับถือ นับถือ ในความ ..... จริงๆ หึหึ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน