Jump to content

- - - - -

คุณ ich คุยกับประธานาธิบดีหรือยังครับ

• Please log in to reply
159 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 Ich liebe dich

Ich liebe dich

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 16:18

ขอแทรกหน่อย
นักการชั่วอย่างทักสินกลายพันธุ์มาจากพ่อค้าชั่วนะจ๊ะ
ทั้งยัดใต้โต๊ะแลกสัมปทาน ผูกขาด โก่งราคา กลั่นแกล้งคู่แข่ง เลี่ยงภาษี
เคยฆ่าปิดปากคนด้วยรึเปล่าไม่แน่ใจ คนนั้นเป็นชิปปิ้งกำความลับบริษัทอยู่
จะไปเป็นพยานในศาลอยู่ๆตายซะงั้นชื่ออะไรไม่รู้

*บอกไว้เผื่อบางคนเกิดไม่ทัน

---------------------------------------------

ความจริงผมเห็นเมนท์นี้ตั้งนานแล้วล่ะ
แต่ไม่อยากตอบ เหตุผลผลเพราะไม่เกี่ยวกับหัวข้อกระทู้และเป็นการกล่าวหาลอยๆโดยปราศจากข้อมูลหลักฐาน ซึ่งพอเข้าใจได้ว่าเป็นความรู้สึกล้วนๆ
คดีชิ๊บปิ้ง" ผมอยากให้ทำคดีให้ถึงที่สุด ประชาชนจะได้รู้ความจริงว่าอะไรเป็นอะไร

#102 Ich liebe dich

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 16:25

เอาเห็นเจ้าของเรื่องโผล่มาแล้ว ขอทวงซะหน่อย B)

------------------------

ทวงอะไรครับคุณดราม่า ? ใช่ทวงเรื่องคุยกับประธานาธิบดีหรือเปล่า ?
ถ้าเรื่องนี้ก็ตามที่ได้ตอบไปแล้ว กำลังรอคำตอบเหมือนกันครับ ถ้ามีคนสนใจมากๆ โดยเฉพาะเพื่อนๆสมาชิกในนี้
ผมก็จะตามเรื่องให้ครับ ข้อมูลเรื่องราวเตรียมไว้แล้ว ว่าจะส่งให้สื่อและพรรคฝ่ายค้านในมัลดีฟช่วยตามเรื่องให้ ... :D ไม่รู้จะได้ผลหรือเปล่า
เดี๋ยวรอดูด้วยกันนะครับ :) :P :lol:

#103 Ich liebe dich

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 16:28

คุณ Ich liebe dich แดงแท้ๆครับ เพราะเหตุผลของเสื้อแดงจะเปลี่ยนแปลงต้องติดตามทุกวัน
ถ้าคุยกับเสื้อแดงเอาเหตุผลของเสื้อแดงเมื่อวานมาพูดวันนี้ไม่ได้ครับ -_-

---------------------------

ผมไม่แน่ใจว่าคุณคิดไปเองหรือเปล่า ? อย่างไรก็ดี คุณควารเผื่อใจไว้ด้วยว่า
คนอื่นเขาอาจจะไม่ได้คิดเหมือนคุณทุกคนไป :P

#104 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 16:30

หายไปซะนาน

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#105 Ich liebe dich

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 16:34

หายไปซะนาน

-----------------------------------

ไปทำมาหาเลี้ยงชีพอยู่ครับ แต่ถ้ามีเวลาก็วนเวียนในบอร์ดการเมืองตามเว๊ปฯต่างนี่ละครับ แต่ไม่ค่อยได้แสดงความเห็นเท่าไหร่

#106 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 16:34

ถ้าผมเป็นประธานาธิบดี มัสดีฟส์ อาจไม่ตอบปัญหานี้ครับ เพราะเป็นความขัดแย้งของ 2 พรรคการเมืองใหญ่ ถ้าตอบแล้วผมเป็นทางใดทางหนึ่ง ก็ไม่ดีต่อ อีกทางหนึ่ง คงจะสงวนท่าทีไม่ตอบดีที่สุด
ผมแนะนำสมาชิกทุกท่านว่า ขอให้เรื่องนี้จบที่ตรงนี้ดีกว่า
รบกวนคุณ ich อย่าตามคำตอบเลยนะครับ ถือซะว่า อภิสิทธิ ไปพักผ่อนก็แล้วกัน ถือว่าอภิสิทธิ ไม่สนใจความเดือดร้อนของคนไทยซัก 3-4 วันก็แล้วกัน

ผมก็คิดเหมือนคุณครับ ตอนแรคว่าจะ"ไม่"แล้วเหมือนกัน

เอาเป็นว่าผมจะยุติเรื่องนี้ครับ

งั้นก็โทรไปบอกท่าน ปธน ด้วยนะ เด๋วท่านไม่ยอมยุติ ไหนๆก็ไหน ก็ให้ท่านเมล์ตอบมาก็ได้ว่าท่านไม่ย่งแล้วนะ

#107 Ich liebe dich

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 16:52

ถ้าผมเป็นประธานาธิบดี มัสดีฟส์ อาจไม่ตอบปัญหานี้ครับ เพราะเป็นความขัดแย้งของ 2 พรรคการเมืองใหญ่ ถ้าตอบแล้วผมเป็นทางใดทางหนึ่ง ก็ไม่ดีต่อ อีกทางหนึ่ง คงจะสงวนท่าทีไม่ตอบดีที่สุด
ผมแนะนำสมาชิกทุกท่านว่า ขอให้เรื่องนี้จบที่ตรงนี้ดีกว่า
รบกวนคุณ ich อย่าตามคำตอบเลยนะครับ ถือซะว่า อภิสิทธิ ไปพักผ่อนก็แล้วกัน ถือว่าอภิสิทธิ ไม่สนใจความเดือดร้อนของคนไทยซัก 3-4 วันก็แล้วกัน

ผมก็คิดเหมือนคุณครับ ตอนแรคว่าจะ"ไม่"แล้วเหมือนกัน

เอาเป็นว่าผมจะยุติเรื่องนี้ครับ

งั้นก็โทรไปบอกท่าน ปธน ด้วยนะ เด๋วท่านไม่ยอมยุติ ไหนๆก็ไหน ก็ให้ท่านเมล์ตอบมาก็ได้ว่าท่านไม่ย่งแล้วนะ

-------------------

ถ้าคุณอ่านกระทู้ผมแต่ต้น คุณก็จะรู้ว่าผมโทรฯไปแล้ว 2 ครั้ง เลขาฯท่านรับสาย บอกว่าจะดูเรื่องให้ ผมก็ไม่ต้องการขะยั้นขะยออีก
ความเห็นที่คุณยกมา เป็นความเห็นที่ผมตอบคุณSugit" คุณSugit แนะนำว่าให้จบดีกว่า แต่มีสมาชิกท่านอื่นมาแย้งทำนองว่า จะให้ติดตามต่อ
ผมเป็นคนไม่ค่อยอยากขัดใจใคร และส่วนตัวก็อยากรู้ด้วย เอ้า..ไม่จบก็ไม่จบ ลองติดตามต่อก็ได้ ก็ไม่ยากเท่าไหร่นิ ก็ประมาณนั้นครับ :D

#108 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 18:30

เอาเห็นเจ้าของเรื่องโผล่มาแล้ว ขอทวงซะหน่อย B)

ทวงอะไรครับคุณดราม่า ? ใช่ทวงเรื่องคุยกับประธานาธิบดีหรือเปล่า ?
ถ้าเรื่องนี้ก็ตามที่ได้ตอบไปแล้ว กำลังรอคำตอบเหมือนกันครับ ถ้ามีคนสนใจมากๆ โดยเฉพาะเพื่อนๆสมาชิกในนี้
ผมก็จะตามเรื่องให้ครับ ข้อมูลเรื่องราวเตรียมไว้แล้ว ว่าจะส่งให้สื่อและพรรคฝ่ายค้านในมัลดีฟช่วยตามเรื่องให้ ... :D ไม่รู้จะได้ผลหรือเปล่า
เดี๋ยวรอดูด้วยกันนะครับ :) :P :lol:

รออยู่ครับ ได้เรื่องยังไง มาโพสด้วย
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#109 SINANJU

SINANJU

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 18:32

รออยู่ครับ ได้เรื่องยังไง มาโพสด้วย

ผมก็รออยู่เหมือนกันนะ

#110 10APR10

10APR10

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:13

ขอแทรกหน่อย
นักการชั่วอย่างทักสินกลายพันธุ์มาจากพ่อค้าชั่วนะจ๊ะ
ทั้งยัดใต้โต๊ะแลกสัมปทาน ผูกขาด โก่งราคา กลั่นแกล้งคู่แข่ง เลี่ยงภาษี
เคยฆ่าปิดปากคนด้วยรึเปล่าไม่แน่ใจ คนนั้นเป็นชิปปิ้งกำความลับบริษัทอยู่
จะไปเป็นพยานในศาลอยู่ๆตายซะงั้นชื่ออะไรไม่รู้

---------------------------------------------

ความจริงผมเห็นเมนท์นี้ตั้งนานแล้วล่ะ
แต่ไม่อยากตอบ เหตุผลผลเพราะไม่เกี่ยวกับหัวข้อกระทู้และเป็นการกล่าวหาลอยๆโดยปราศจากข้อมูลหลักฐาน ซึ่งพอเข้าใจได้ว่าเป็นความรู้สึกล้วนๆ
คดีชิ๊บปิ้ง" ผมอยากให้ทำคดีให้ถึงที่สุด ประชาชนจะได้รู้ความจริงว่าอะไรเป็นอะไร

พวกคุณไม่มีใครเห็นความเลวของทักสินซักคน ให้(ทักสิน)ตายเถอะ

#111 blackdragon

blackdragon

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 04:41

ผมก็รออยู่เหมือนกันนะ

มาดันกระทู้
ตกลงมันเป็นยังไงแน่
อยากรู้จริงๆ
ท่านแดงคุณภาพ

:P :lol: :D

สาวกควายแดงพันธุ์แท้

#112 Ich liebe dich

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:09

ขอแทรกหน่อย

พวกคุณไม่มีใครเห็นความเลวของทักสินซักคน ให้(ทักสิน)ตายเถอะ

ทุกคนมีดีมีเลวอยู่ทั่วทุกตัวคน บางครั้งถ้าเรามองในส่วนดีของคนนั้นๆบ้าง อาจจะทำให้จิตใจเราได้ผ่อนคลายและมีความสุข
คุณ10APR10 ลองดูนะครับ ... :)

#113 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:17

^
^
^
เซ็งเลย นึกว่าได้เรื่องอะไรแล้ว ที่แท้ก็บ่อมิไก๊ :(
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#114 Ich liebe dich

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:48

^
^
^
เซ็งเลย นึกว่าได้เรื่องอะไรแล้ว ที่แท้ก็บ่อมิไก๊ :(

โห...! ถ้าผมบ่มิไก๊ แล้วนายอภิสิทธิ์จะขาดไหน ลองคิดดูให้ดีนะ

ขนาด คนที่ไปพบท่านประธานาธิบดี ยังไม่พูดอะไรเลย เรื่องนี้มีคนสนใจอยากรู้เยอะ แต่คนที่รู้จริงคือนายอภิสิทธิ์กับท่านประธานาธิบดีมัลดีฟ

แต่ทั้ง 2 คนก็ไม่พูดอะไร ผมแนะนำให้คุณโทรฯไปถามกับนายอภิสิทธิ์โดยตรงเลยก็ได้ ถ้าไม่มีเบอร์ หลังไมล์มา ผมจะบอกให้

#115 10APR10

10APR10

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:19

ขอแทรกหน่อย

ทุกคนมีดีมีเลวอยู่ทั่วทุกตัวคน บางครั้งถ้าเรามองในส่วนดีของคนนั้นๆบ้าง อาจจะทำให้จิตใจเราได้ผ่อนคลายและมีความสุข

เสียเวลาหว่ะ เก็บไว้สอนตัวเองเถอะน้อง :lol:

#116 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:24

เขาถามว่าเห็นไหมว่าทักษิณเลวตรงไหน ไม่ได้ถามว่าจะหลอกตัวเองยังไงให้รักทักษิณอย่างมีความสุข :D
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#117 usarain

usarain

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:28

ยังอยู่อีกเหรอเนี่ยกระทู้นี้

กฎ

โกรธ

เป็นเขมรจริงๆ ด้วย
แดงล้มเจ้าเป็นบาป เพราะอกตัญญู

#118 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:32

^
^
^

โห...! ถ้าผมบ่มิไก๊ แล้วนายอภิสิทธิ์จะขาดไหน ลองคิดดูให้ดีนะ

ขนาด คนที่ไปพบท่านประธานาธิบดี ยังไม่พูดอะไรเลย เรื่องนี้มีคนสนใจอยากรู้เยอะ แต่คนที่รู้จริงคือนายอภิสิทธิ์กับท่านประธานาธิบดีมัลดีฟ

แต่ทั้ง 2 คนก็ไม่พูดอะไร ผมแนะนำให้คุณโทรฯไปถามกับนายอภิสิทธิ์โดยตรงเลยก็ได้ ถ้าไม่มีเบอร์ หลังไมล์มา ผมจะบอกให้

เสื้อแดงนี้ก็แปลกดีนะ เริ่มประเด็นเอง จะเป็นจะตายเอง จะรู้ให้ได้เอง แล้วจู่ๆก็มาโบ้ยคนอื่นให้โทรไปถามอภิสิทธิ์ทั้งที่กระทู้ก่อนๆคนในนี้ไม่มีใครสนใจสักนิด มีก็แต่เสื้อแดงจะเอาให้ได้

เรื่องโทรถามอภิสิทธิ์ก็คนในนี้แหละที่แนะนำให้เสื้อแดงทั้งไอ้โปกทั้งใครต่อใครว่าถ้าอยากรู้เรื่องส่วนตัวเขาก็โทรไปถามเองสิโว๊ย แล้วอยู่ดีๆมาโบ้ยให้พวกเราโทรไปถามเองซะงั้นทั้งๆที่พวกเราไม่มีใครสนใจเรื่องอภิสิทธิจะไปทำไมเลย มีแต่คนบางคนจะเอาให้ได้ มาคาดคั้นให้คนในนี้ตอบให้ได้ แถมมาอวดตัวจะไปถามประธาราธิบดีอย่างงั้นอย่างงี้แล้วเป็นไง สงสัยประธานาธิบดีอ่านภาษาอังกฤษสำนวนเมียเช่าฝรั่งไม่ออกกระมัง ก็อย่าได้โทษใครเลยนะคะ โทษครูที่สอนวิชาภาษาอังกฤษดีกว่าเพราะโทษตัวเองคงไม่เป็น ใครกันละที่บ่มิไก๊

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#119 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:40

^
^
^

เขาผิดหวังคุณ
คุณโยนไปอภิสิทธิ์ทำไม

เขาผิดหวังคุณได้ ก็เพราะคุณมาอวดในนี้ว่ากำลังตรวจสอบเรื่องอภิสิทธิ์
ผมตั้งกระทู้ตั้งแต่ 31 ตุลา นี่ผ่านมาเดือนกว่า
ถามคุณ คุณก็โยกโย้เลี่ยงไปเลี่ยงมา เขาย่อมมีสิทธิบอกว่าคุณบ่มิไก๊

เกี่ยวอะไรกับอภิสิทธิ์กันล่ะ

ถ้าคุณเห็นว่าอภิสิทธิ์บ่มิไก๊ คุณก็พิสูจน์สิ
ในนี้ไม่มีใครอยากรู้เรื่องอภิสิทธิ์ไปมัลดีฟ นอกจากคุณ
ในนี้ไม่มีใครกระแดะรับจะติดต่อมัลดีฟ นอกจากคุณ
เพิ่งรู้ในตอนนี้ว่า คุณมีเบอร์อภิสิทธิ์

ทำไมไม่ยกหูถามล่ะ
จะได้เอามาตอบสิ่งที่คุณตั้งประเด็นไว้เสียที

สรุปว่า ทั้งหมด ก็เป็นแค่คำขี้คุย อวดโม้เอามันของคุณเท่านั้นใช่หรือไม่
ผมว่าที่คุณดราม่าบอกว่าคุณบ่มิไก๊นี่ ยังเบาไปนะ

คุณนี่มันระดับเฉลิม จอมปั้นน้ำเป็นตัวแห่งสภาภาคโสมม
โกหกไปวันๆ แล้วคิดว่าคนอื่นจะลืมงั้นหรือ

#120 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:44

ปล่อยน้ำเป็นตัวยังเห็นอะไรบ้าง
ปั้นน้ำเนียะยากจะเห็น

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#121 PinkDevil

PinkDevil

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 23:21

๑ สส ฝ่ายรัฐบาลออกมาเรียกหาว่าอภิสิทธิ์ไปไหน ทำไมอภิสิทธิ์ไม่อยู่ตอนน้ำท่วม แล้วก็มีข่าวออกจาก สส พรรคเพื่อไทย และแกนนำแดงว่าอภิสิทธิ์หนีไปพักผ่อนกับครอบครัวที่มัลดิฟ

๒ มีภาพอภิสิทธิ์กับภาพประธานาธิบดีของมัลดิฟออกมา

๓ มีบทความจากฝรั่งคนหนึ่งเขียนออกมาว่าไปดูกำหนดการของประธานาธิบดีมัลดีฟแล้วไม่พบว่ามีการพบปะระหว่างอภิสิทธิ์กับประธานาธิบดีมัลดีฟ จึงตั้งคำถามว่าอภิสิทธิ์พบประธานาธิบดีมัลดีฟจริงหรือ ซึ่งประเด็นนี้เป็นประเด็นที่แดงหลายๆคนเอามาเล่น รวมทั้งคุณฉันรักคุณ ที่มาตั้งข้อสังเกตุในเสรีไทย

ผมขออนุญาตมองในมุมที่แตกต่างบ้างครับคุณhalfmoon เพื่อแลกเปลี่ยนข้อมูลกัน ผมแค่ตั้งข้อสังเกตุเท่านั้นว่า

1. ในหมายกำหนดการที่เป็นทางการของประธานาธิืบดีมัลดีฟช่วงวีนที่ 20-23 ตุลาคมที่นายอภิสิทธิ์เดินทางไป กลับไม่พบกำหนดการเข้าพบหารือกับประธานาธิบดีมัลดีฟเลย

2. ได้พบกับประธานาธิืบดีมัลดีฟจริงหรือเปล่า ? ในช่วงวันเวลาดังกล่าว(20-23.10.11)

3. ประเด็นที่หารือ"เพื่อแก้ไขปัญหาโลกร้อนและน้ำท่วม" และได้เงินมา 100 ล้านบาท จริงหรือไม่

4. ภาพถ่าย(ตามรูป) ใช่ในช่วงวันเวลาดังกล่าวหรือเปล่า ? เพราะดูลักษณะการแต่งกายดูจะไม่ค่อยเป็นทางการสักเท่าไหร่

วานท่านผู้รู้ช่วยอธิบายเพื่อเิพิ่มเติมความรู้ให้ด้วยครับ จักขอบพระคุณยิ่ง

๔ คุณ amplepoor จึงได้แนะนำคุณฉันรักคุณ ว่า ถ้าสงสัยมากก็ลองไปถามหาคำตอบจากประธานาธิบดีมัลดีฟ ดูเอาเองแล้วกัน พร้อมทั้งนำช่องทางที่จะสามารถติดต่อสอบถามประธานาธิบดีมาให้คุณฉันรักคุณ

๕ คุณฉันรักคุณ มาบอกในกระทู้ นี่หรือคือความจริงครึ่งเดียว (half truth) ที่เพื่อนๆในนี้พูดถึง

จะข่าวไหนก็อ่านไปเถอะ ที่มันตรงกับความต้องการของคุณมากที่สุด รู้ได้ไงครับว่าคนเชียร์เหนื่อย ? :D

"ผมก็กำลังหาจากคุณอยู่นี่ไง :P ถ้าคุณมีก้เอามาให้ผมอ่านเสียดีๆ :lol: ผมจะเอาไปให้สำนักข่าวต่างๆ เพื่อเคลียร์เรื่องนี้ให้กระจ่างเสีย

คุณอภิสิทธิ์จะได้สบายตัว สบายใจ ประชาชนที่สนใจก็จะได้รับทราบความจริง

ผมก็ว่าจะโทรฯไปเมื่อกี้ แต่เชคเวลาแล้ว ที่มัลดดีฟมันจะทุ่มแล้ว :D เดี๋ยวส่งmail ตามที่อยู่ที่คุณให้มาก็ได้ :rolleyes:

๖ คุณ amplepoor มาตั้งกระทู้นี้ ถามหาความคืบหน้าว่า คุณฉันรักคุณได้มีโอกาสคุยกับประธานาธิบดี เพื่อสอบถามเรื่องราวที่คุณฉันรักคุณสงสัยแล้วหรือยัง

๗ คุณฉันรักคุณ มาส่งข่าวในกระทู้นี้ว่าได้ส่งอีเมล์ไปถามแล้ว แต่ยังไม่ได้รับคำตอบจากประธานธิบดี

๘ สมาชิกเสรีไทยแวะเวียนมาถามความคืบหน้าจากคุณฉันรักคุณในประเด็นนี้

๙ ล่าสุด คุณฉันรักคุณ มาตอบว่า

คุณฉันรักคุณ เริ่มเปิดประเด็นตั้งข้อสงสัยเองว่าอภิสิทธิ์อาจจะไม่ได้พบกับประธานาธิบดีมัลดีฟจริง เมื่อคุณสงสัยและต้องการจะพิสูจน์ว่าอภิสิทธิ์โกหกในเรื่องนี้หรือไม่ มันก็เป็นหน้าที่ของคุณที่จะต้องไปนำหลักฐานมาแสดง แต่วันนี้คุณมาบอกว่าเป็นความผิดของอภิสิทธิ์ที่ไม่ยอมออกมาพูดอะไรทั้งๆที่มีคนสนใจอยากรู้เยอะขนาดนี้ ก็ตอนแรกพวกคุณไปกล่าวหาอภิสิทธิ์ว่าเที่ยวมัลดีฟกับครอบครัวช่วงน้ำท่วม แต่มันมีภาพออกมาจาก ศิริโชค ว่าอภิสิทธิ์เจอกับประธานาธิบดีมัลดีฟ ซึ่งมันก็ตอบข้อสงสัยและความสนใจใคร่รู้ของคนหลายๆคนว่า อภิสิทธิ์อยู่ไหนกับใครในช่วงที่พวกคุณถามหากัน

แต่พอภาพออกมา คุณฉันรักคุณ ก็ออกมาบอกว่าไม่จริงๆ อภิสิทธิ์ต้องไม่ได้เจอกับประธานาธิบดีมัลดีฟเพราะไม่มีในกำหนดการทางการของฝ่ายประธานาธิบดี ก็ทางฝั่งอภิสิทธิ์เค้ามีภาพกับประธานาธิบดีออกมา และภาพมันมีคนอยู่สองคน คือ อภิสิทธิ์กับประธานาธิบดี ซึ่งคนที่จะบอกได้มีการพบปะจริงหรือไม่ อภิสิทธิ์โกหกตามที่พวกคุณตั้งข้อสังเกตุหรือไม่ คือ ฝั่งประธานาธิบดี ซึ่งคุณฉันรักคุณต้องเป็นฝ่ายไปหาคำตอบที่คุณเองสงสัย ทำไมต้องเที่ยวให้คนอื่นโทรไปหาอภิสิทธิ์ด้วย ประหลาดดีแท้

ฝั่งอภิสิทธิ์เค้ายืนยันข้อมูลผ่านรูปถ่ายมาตั้งนานสองนานไปแล้ว ฝ่ายคุณฉันรักคุณต่างหากที่ไปตั้งข้อสงสัยว่าอภิสิทธิ์โกหก ที่จนถึงตอนนี้พวกคุณไม่มีอะไรมายืนยันเลยว่า ข้อสงสัยของพวกคุณเป็นจริง
To dream the impossible dreamTo fight the unbeatable foeTo bear with unbearable sorrowTo run where the brave dare not goTo right the unrightable wrongTo love pure and chaste from afarTo try when your arms are wearyTo reach the unreachable star

#122 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 00:11

ก็ตอนแรกพวกคุณไปกล่าวหาอภิสิทธิ์ว่า เที่ยวมัลดีฟกับครอบครัวช่วงน้ำท่วม แต่มันมีภาพออกมาจาก ศิริโชค ว่าอภิสิทธิ์เจอกับประธานาธิบดีมัลดีฟ ซึ่งมันก็ตอบข้อสงสัยและความสนใจใคร่รู้ของคนหลายๆคนว่า อภิสิทธิ์อยู่ไหนกับใครในช่วงที่พวกคุณถามหากัน

ขอเสริมคุณพิ้งค์นิดเดียวว่า
พวกเขาเอาข้อสังเกตง่ายๆ ของนายฝรั่งคนนั้นมาแพร่ซ้ำ
เพื่อจะขยี้อภิสิทธิ์ต่อว่า เห็นใหม สื่อฝรั่งยังสงสัย และหาไม่เจอข้อมูลเรื่องไปเจอประธานาธิบดีเลย

ครั้นศิริโชคเอารูปคู่อภิสิทธิ์กับประธานาธิบดีมาลง พวกนั้นก็ทำไก๋ เลี่ยงไปไม่แตะ
มีบางคนเท่านั้น ที่อ้อมแอ้มถามว่ารูปสมัยใหน
แต่คงนีกได้ว่า อภิสิทธิ์เป็นนายกอยู่ 2 ปี ไปใหนต้องมีบันทึก
ปละประธานาธิบดีคนนี้ เพิ่งรับตำแหน่ง
จึงต้องเจอกันหลังอภิสิทธิ์ไม่ได้เป็นนายกแล้ว

ประเด็นก็เลยซาไป

ความจริงถ้าอิชจะสรุปแบบห้วนๆ ว่า เลิกสนใจประเด็นนี้แล้วละ
เรื่องก็จบ....เฮ่ๆๆๆๆ แต่คนขี้คุย ไม่กล้าถอนตัวไปดื้อๆ
ก็เลยอ้างลมอ้างแล้ง
ให้พวกเราสมเพชเวทนากันต่อไป

ผมว่าเหมือนดูละครลิงน่ะครับ ลิงเลียนแบบคนแบบลิงๆ

ปล.
คุณพิ้งค์ฯ สรุปความได้ยอดเยี่ยม ข้าน้อยขอคารวะ

#123 blackdragon

blackdragon

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 01:46

ขอแทรกหน่อย

เอ๊า...ตกลงเรื่องมันถึงไหน
ได้ความว่าอย่างไร

จบแบบค้างๆ คาๆ นี่
น่าเกลียดถึงขั้นน่าขยะแขยงเลยแหละ

:P :D :lol:

#124 Ich liebe dich

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 04:31

ขอแทรกหน่อย

เสียเวลาหว่ะ เก็บไว้สอนตัวเองเถอะน้อง :lol:

----------------------------------

น่าเสียดายจริงๆที่พี่ไม่ใยดีความห่วงใยของน้อง ..... :mellow: :(

#125 Ich liebe dich

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 04:34

เขาถามว่าเห็นไหมว่าทักษิณเลวตรงไหน ไม่ได้ถามว่าจะหลอกตัวเองยังไงให้รักทักษิณอย่างมีความสุข :D

-------------------------------

- เขา(คุณ10APR10) ไม่ได้ถามครับ เป็นคำรำพึงรำพัน (บ่น) แบบคนน้อยอกน้อยใจอะไรประมาณนั้น
ท่านRiDKuN_user ต้องทำความเข้าใจประโยคนี้ใหม่แล้วละครับ ..... :)

#126 Ich liebe dich

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 04:40

^
^
^

เสื้อแดงนี้ก็แปลกดีนะ เริ่มประเด็นเอง จะเป็นจะตายเอง จะรู้ให้ได้เอง แล้วจู่ๆก็มาโบ้ยคนอื่นให้โทรไปถามอภิสิทธิ์ทั้งที่กระทู้ก่อนๆคนในนี้ไม่มีใครสนใจสักนิด มีก็แต่เสื้อแดงจะเอาให้ได้

เรื่องโทรถามอภิสิทธิ์ก็คนในนี้แหละที่แนะนำให้เสื้อแดงทั้งไอ้โปกทั้งใครต่อใครว่าถ้าอยากรู้เรื่องส่วนตัวเขาก็โทรไปถามเองสิโว๊ย แล้วอยู่ดีๆมาโบ้ยให้พวกเราโทรไปถามเองซะงั้นทั้งๆที่พวกเราไม่มีใครสนใจเรื่องอภิสิทธิจะไปทำไมเลย มีแต่คนบางคนจะเอาให้ได้ มาคาดคั้นให้คนในนี้ตอบให้ได้ แถมมาอวดตัวจะไปถามประธาราธิบดีอย่างงั้นอย่างงี้แล้วเป็นไง สงสัยประธานาธิบดีอ่านภาษาอังกฤษสำนวนเมียเช่าฝรั่งไม่ออกกระมัง ก็อย่าได้โทษใครเลยนะคะ โทษครูที่สอนวิชาภาษาอังกฤษดีกว่าเพราะโทษตัวเองคงไม่เป็น ใครกันละที่บ่มิไก๊

-------------------------------------

- ไม่จริงมั๊งครับที่ว่าคนในนี้ไม่มีใครสนใจ อ่านความเห็นในกระทู้นี้อีกรอบ และไปดูกระทู้นี้สิ http://webboard.seri...__fromsearch__1

- ก็มีคนในนี้ละครับที่อยากรู้และมาบอกว่าให้ผมไปติดต่อสอบถามดู ถ้าไม่มาขะยั้นขะยอเอากับผม ผมก็ไม่อยากจะต่อความยาวสาวความยืด อยากรู้น่ะ ผมอยากรู้แน่ และผมก็ติดตามของผมแบบเงียบๆ ไม่ได้คุยโวโอ้อวดแต่อย่างใด เมื่อมีคนอยากรู้ผมก็พยายามสอบถามให้แล้ว แต่ยังไม่ได้รับคำตอบ ผมก็รอของผมไปเรื่อยๆ ไม่ได้เดือดร้อนอะไร แต่มีเพื่อนสมาชิก(คุณดราม่า) มาบอกว่าผมบ่มิไก๊ ผมก็เลยแนะนำคุณดราม่ากลับไปว่า ถ้าอยากรู้มากก็ต้องโทรฯไปถามคุณอภิสิทธิ์เอง ถ้าอยากรู้แบบธรรมดาก็รอผมไปก่อนก็ได้ ใจเย็นๆ

คือผมไม่เคยคาดคั้นใครให้ต้องตอบในเรื่องนี้ มีแต่คนคาดคั้นผม ว่าต้องเอาคำตอบมาให้ได้นะ รออยู่นะ เมื่อไหร่จะได้คำตอบ สุดท้ายไม่ได้ดั่งใจก็มาบอกว่าผมบ่มิไก๊ มันก็ดูตลกดีนะ ผมรู้ว่าไม่เฉพาะแต่เพื่อนสมาชิกในนี้เท่านั้นที่อยากรู้ความจริงเรื่องนี้ ยังมีประชาชนในประเทศอีกมากมาย ที่อยากรู้เช่นกัน

#127 Ich liebe dich

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 04:45

^
^
^

เขาผิดหวังคุณ
คุณโยนไปอภิสิทธิ์ทำไม

เขาผิดหวังคุณได้ ก็เพราะคุณมาอวดในนี้ว่ากำลังตรวจสอบเรื่องอภิสิทธิ์
ผมตั้งกระทู้ตั้งแต่ 31 ตุลา นี่ผ่านมาเดือนกว่า
ถามคุณ คุณก็โยกโย้เลี่ยงไปเลี่ยงมา เขาย่อมมีสิทธิบอกว่าคุณบ่มิไก๊

เกี่ยวอะไรกับอภิสิทธิ์กันล่ะ

ถ้าคุณเห็นว่าอภิสิทธิ์บ่มิไก๊ คุณก็พิสูจน์สิ
ในนี้ไม่มีใครอยากรู้เรื่องอภิสิทธิ์ไปมัลดีฟ นอกจากคุณ
ในนี้ไม่มีใครกระแดะรับจะติดต่อมัลดีฟ นอกจากคุณ
เพิ่งรู้ในตอนนี้ว่า คุณมีเบอร์อภิสิทธิ์

ทำไมไม่ยกหูถามล่ะ
จะได้เอามาตอบสิ่งที่คุณตั้งประเด็นไว้เสียที

สรุปว่า ทั้งหมด ก็เป็นแค่คำขี้คุย อวดโม้เอามันของคุณเท่านั้นใช่หรือไม่
ผมว่าที่คุณดราม่าบอกว่าคุณบ่มิไก๊นี่ ยังเบาไปนะ

คุณนี่มันระดับเฉลิม จอมปั้นน้ำเป็นตัวแห่งสภาภาคโสมม
โกหกไปวันๆ แล้วคิดว่าคนอื่นจะลืมงั้นหรือ

------------------------------------------------------

- ตรรคกะเดียวกัน ถ้าผมโทรฯไปถามนายอภิสิทธิ์ แล้วนายอภิสิทธิ์ยังไม่ให้คำตอบผมล่ะ ? คุณอภิสิทธิ์บ่มิไก๊หรือเปล่า ? ผมไม่ได้อวดว่าผมกำลังตรวจสอบนายอภิสิทธิ์ คุณต่างหากที่แนะนำผมให้ไปติดต่อสอบถามเรื่องนี้ดู ได้เรื่องยังไงแล้วมาบอกคุณด้วย ผมติดต่อไปตามที่คุณแนะนำ แต่ยังไม่ได้คำตอบ คุณก็มาตั้งกระทู้ถามผมว่า”คุณIch”คุยกับประธานาธิบดีหรือยัง” ผมก็เข้ามาตอบคุณว่าส่งmailไปแล้ว โทรฯไปแล้วด้วย แต่ยังไม่ได้คำตอบ ผมไม่ได้เลี่ยงไปเลี่ยงมาแต่อย่างใด ยังไม่ได้ก็บอกว่ายังไม่ได้ ตรงไปตรงมา

- ผมพิสูจน์อยู่แล้ว แต่ผมทำแบบเงียบๆ ถ้าคุณไม่มาตั้งกระทู้ถามผม ก็จะยังไม่มีใครรู้ว่าผมส่งเมล์ และโทรฯไปหาท่านประธานาธิบดีมัลดีฟ คุณกลับไปอ่านกระทู้นี้ตั้งแต่ต้นใหม่เถอะ ผมเองจะจบตั้งแต่คุณSugitแนะนำแล้ว แต่มีบางคนมาแย้งว่า เฮ้ย..จะจบง่ายๆได้ยังไง ผมก็เลยต้องทำต่อเพื่อหาคำตอบมาให้เพื่อนๆสมาชิกในบอร์ดนี้ได้ชื่นใจ แต่ก็ต้องใจเย็นๆ รอกันหน่อย เพราะดูท่าทางแล้ว น่าจะช้า ... :D

- เป็นคำแนะนำที่ดีมาก ถ้ามีคนถามว่าใครแนะนำให้โทรฯ ผมจะบอกว่าคุณamplepoor ก๊าบบบ...! :D

- อย่าสรุปอะไรตามใจตัวเองสิครับ อ่านความเห็นของผมในกระทู้นี้ทั้งหมดแล้วคุณจะเข้าใจ

#128 Ich liebe dich

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 04:50

๑ สส ฝ่ายรัฐบาลออกมาเรียกหาว่าอภิสิทธิ์ไปไหน ทำไมอภิสิทธิ์ไม่อยู่ตอนน้ำท่วม แล้วก็มีข่าวออกจาก สส พรรคเพื่อไทย และแกนนำแดงว่าอภิสิทธิ์หนีไปพักผ่อนกับครอบครัวที่มัลดิฟ

๒ มีภาพอภิสิทธิ์กับภาพประธานาธิบดีของมัลดิฟออกมา

๓ มีบทความจากฝรั่งคนหนึ่งเขียนออกมาว่าไปดูกำหนดการของประธานาธิบดีมัลดีฟแล้วไม่พบว่ามีการพบปะระหว่างอภิสิทธิ์กับประธานาธิบดีมัลดีฟ จึงตั้งคำถามว่าอภิสิทธิ์พบประธานาธิบดีมัลดีฟจริงหรือ ซึ่งประเด็นนี้เป็นประเด็นที่แดงหลายๆคนเอามาเล่น รวมทั้งคุณฉันรักคุณ ที่มาตั้งข้อสังเกตุในเสรีไทย

ผมขออนุญาตมองในมุมที่แตกต่างบ้างครับคุณhalfmoon เพื่อแลกเปลี่ยนข้อมูลกัน ผมแค่ตั้งข้อสังเกตุเท่านั้นว่า

1. ในหมายกำหนดการที่เป็นทางการของประธานาธิืบดีมัลดีฟช่วงวีนที่ 20-23 ตุลาคมที่นายอภิสิทธิ์เดินทางไป กลับไม่พบกำหนดการเข้าพบหารือกับประธานาธิบดีมัลดีฟเลย

2. ได้พบกับประธานาธิืบดีมัลดีฟจริงหรือเปล่า ? ในช่วงวันเวลาดังกล่าว(20-23.10.11)

3. ประเด็นที่หารือ"เพื่อแก้ไขปัญหาโลกร้อนและน้ำท่วม" และได้เงินมา 100 ล้านบาท จริงหรือไม่

4. ภาพถ่าย(ตามรูป) ใช่ในช่วงวันเวลาดังกล่าวหรือเปล่า ? เพราะดูลักษณะการแต่งกายดูจะไม่ค่อยเป็นทางการสักเท่าไหร่

วานท่านผู้รู้ช่วยอธิบายเพื่อเิพิ่มเติมความรู้ให้ด้วยครับ จักขอบพระคุณยิ่ง

๔ คุณ amplepoor จึงได้แนะนำคุณฉันรักคุณ ว่า ถ้าสงสัยมากก็ลองไปถามหาคำตอบจากประธานาธิบดีมัลดีฟ ดูเอาเองแล้วกัน พร้อมทั้งนำช่องทางที่จะสามารถติดต่อสอบถามประธานาธิบดีมาให้คุณฉันรักคุณ

๕ คุณฉันรักคุณ มาบอกในกระทู้ นี่หรือคือความจริงครึ่งเดียว (half truth) ที่เพื่อนๆในนี้พูดถึง

จะข่าวไหนก็อ่านไปเถอะ ที่มันตรงกับความต้องการของคุณมากที่สุด รู้ได้ไงครับว่าคนเชียร์เหนื่อย ? :D

"ผมก็กำลังหาจากคุณอยู่นี่ไง :P ถ้าคุณมีก้เอามาให้ผมอ่านเสียดีๆ :lol: ผมจะเอาไปให้สำนักข่าวต่างๆ เพื่อเคลียร์เรื่องนี้ให้กระจ่างเสีย

คุณอภิสิทธิ์จะได้สบายตัว สบายใจ ประชาชนที่สนใจก็จะได้รับทราบความจริง

ผมก็ว่าจะโทรฯไปเมื่อกี้ แต่เชคเวลาแล้ว ที่มัลดดีฟมันจะทุ่มแล้ว :D เดี๋ยวส่งmail ตามที่อยู่ที่คุณให้มาก็ได้ :rolleyes:

๖ คุณ amplepoor มาตั้งกระทู้นี้ ถามหาความคืบหน้าว่า คุณฉันรักคุณได้มีโอกาสคุยกับประธานาธิบดี เพื่อสอบถามเรื่องราวที่คุณฉันรักคุณสงสัยแล้วหรือยัง

๗ คุณฉันรักคุณ มาส่งข่าวในกระทู้นี้ว่าได้ส่งอีเมล์ไปถามแล้ว แต่ยังไม่ได้รับคำตอบจากประธานธิบดี

๘ สมาชิกเสรีไทยแวะเวียนมาถามความคืบหน้าจากคุณฉันรักคุณในประเด็นนี้

๙ ล่าสุด คุณฉันรักคุณ มาตอบว่า

คุณฉันรักคุณ เริ่มเปิดประเด็นตั้งข้อสงสัยเองว่าอภิสิทธิ์อาจจะไม่ได้พบกับประธานาธิบดีมัลดีฟจริง เมื่อคุณสงสัยและต้องการจะพิสูจน์ว่าอภิสิทธิ์โกหกในเรื่องนี้หรือไม่ มันก็เป็นหน้าที่ของคุณที่จะต้องไปนำหลักฐานมาแสดง แต่วันนี้คุณมาบอกว่าเป็นความผิดของอภิสิทธิ์ที่ไม่ยอมออกมาพูดอะไรทั้งๆที่มีคนสนใจอยากรู้เยอะขนาดนี้ ก็ตอนแรกพวกคุณไปกล่าวหาอภิสิทธิ์ว่าเที่ยวมัลดีฟกับครอบครัวช่วงน้ำท่วม แต่มันมีภาพออกมาจาก ศิริโชค ว่าอภิสิทธิ์เจอกับประธานาธิบดีมัลดีฟ ซึ่งมันก็ตอบข้อสงสัยและความสนใจใคร่รู้ของคนหลายๆคนว่า อภิสิทธิ์อยู่ไหนกับใครในช่วงที่พวกคุณถามหากัน

แต่พอภาพออกมา คุณฉันรักคุณ ก็ออกมาบอกว่าไม่จริงๆ อภิสิทธิ์ต้องไม่ได้เจอกับประธานาธิบดีมัลดีฟเพราะไม่มีในกำหนดการทางการของฝ่ายประธานาธิบดี ก็ทางฝั่งอภิสิทธิ์เค้ามีภาพกับประธานาธิบดีออกมา และภาพมันมีคนอยู่สองคน คือ อภิสิทธิ์กับประธานาธิบดี ซึ่งคนที่จะบอกได้มีการพบปะจริงหรือไม่ อภิสิทธิ์โกหกตามที่พวกคุณตั้งข้อสังเกตุหรือไม่ คือ ฝั่งประธานาธิบดี ซึ่งคุณฉันรักคุณต้องเป็นฝ่ายไปหาคำตอบที่คุณเองสงสัย ทำไมต้องเที่ยวให้คนอื่นโทรไปหาอภิสิทธิ์ด้วย ประหลาดดีแท้

ฝั่งอภิสิทธิ์เค้ายืนยันข้อมูลผ่านรูปถ่ายมาตั้งนานสองนานไปแล้ว ฝ่ายคุณฉันรักคุณต่างหากที่ไปตั้งข้อสงสัยว่าอภิสิทธิ์โกหก ที่จนถึงตอนนี้พวกคุณไม่มีอะไรมายืนยันเลยว่า ข้อสงสัยของพวกคุณเป็นจริง

- ผมไม่เคยบอกว่าเป็นความผิดของนายอภิสิทธิ์เลยครับ อย่ากล่าวหากันแบบนี้สิ ตรงไหน ในคอมเมนท์ใดที่ผมบอกว่าเป็นความผิดของนายอภิสิทธิ์ ถ้าเป็นไปได้โค้ดมาให้ผมอ่านด้วย คุณอภิสิทธิ์ หรือท่านประธานาธิบดีมัลดีฟ จะพูดหรือไม่ ก็ไม่ใช่ความผิด แต่ถ้าถามว่าผมอยากรู้ไหม ? อยากรู้ครับ เป็นหน้าที่ๆผมต้องไปหาคำตอบมา อันนี้ก็ไม่ผิดนัก แต่ก็ต้องรอกันหน่อย ผมยังรอได้เลย ทำไม่คุณๆท่านๆรอไม่ได้ มากล่าวหาว่าผมบ่มิไก๊เสียยังงั้น ก็เขายังไม่ตอบ ผมยังไม่ได้รับคำตอบ ผมก็ยังตอบไม่ได้ว่าเรื่องราวจริงๆมันเป็นยังไง ก็เท่านั้นเองครับ

- ผมไม่เคยบอกว่าภาพนั้นไม่จริง(คุณเข้าใจผิด) ผมแค่อยากได้คำตอบว่า ภาพที่นายอภิสิทธิ์ถ่ายคู่กับประธานาธิบดีมัลดีฟที่ นายศิริโชค โพสต์ใน Twitter ถ่ายเมื่อไหร่ ? คือตอนแรคผมบอกคุณดราม่ารอก่อน แต่คุณดราม่าใจร้อนไปหน่อย มาบอกว่าผมบ่มิไก๊ ผมก็เลยแนะนำให้คุณดราม่าโทรฯไปถามนายอภิสิทธิ์เอาเอง ถ้าไม่รอผม ไอ้คำตอบเรื่องนี้ ผมหาของผมอยู่แล้ว แต่เมื่อมันยังไม่ได้ ก็ต้องรอกันหน่อย เท่านั้นเอง

- ถ้าผมเป็นนายอภิสิทธิ์นะ ผมออกมาพูดแล้วว่าภาพที่ถ่ายกับท่านประธานาธิบดีมัลดีฟนั้น ถ่ายเมื่อวันที่เท่านั้น เท่านี้ ประชาชนที่อยากรู้จะได้คลายความสงสัย พร้อมทั้งรายละเอียดข้อหารือเรื่องน้ำท่วมด้วยว่าได้คุยอะไรกันไปบ้าง รายละเอียดยังไง ซึ่งน่าจะเป็นประโยชน์ไม่น้อยต่อประเทศไทย นายอภิสิทธิ์เองก็จะได้รับความนิยมจากประชาชนมากยิ่งขึ้น เลือกตั้งคราวต่อไป ชนะแน่ๆ ... :D แต่นายอภิสิทธิ์เงียบ คนก็ยิ่งสงสัย จริงไหมครับ ?

#129 Ich liebe dich

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 04:58

ก็ ตอนแรกพวกคุณไปกล่าวหาอภิสิทธิ์ว่า เที่ยวมัลดีฟกับครอบครัวช่วงน้ำท่วม แต่มันมีภาพออกมาจาก ศิริโชค ว่าอภิสิทธิ์เจอกับประธานาธิบดีมัลดีฟ ซึ่งมันก็ตอบข้อสงสัยและความสนใจใคร่รู้ของคนหลายๆคนว่า อภิสิทธิ์อยู่ไหนกับใครในช่วงที่พวกคุณถามหากัน

ขอเสริมคุณพิ้งค์นิดเดียวว่า
พวกเขาเอาข้อสังเกตง่ายๆ ของนายฝรั่งคนนั้นมาแพร่ซ้ำ
เพื่อจะขยี้อภิสิทธิ์ต่อว่า เห็นใหม สื่อฝรั่งยังสงสัย และหาไม่เจอข้อมูลเรื่องไปเจอประธานาธิบดีเลย

ครั้นศิริโชคเอารูปคู่อภิสิทธิ์กับประธานาธิบดีมาลง พวกนั้นก็ทำไก๋ เลี่ยงไปไม่แตะ
มีบางคนเท่านั้น ที่อ้อมแอ้มถามว่ารูปสมัยใหน
แต่คงนีกได้ว่า อภิสิทธิ์เป็นนายกอยู่ 2 ปี ไปใหนต้องมีบันทึก
ปละประธานาธิบดีคนนี้ เพิ่งรับตำแหน่ง
จึงต้องเจอกันหลังอภิสิทธิ์ไม่ได้เป็นนายกแล้ว

ประเด็นก็เลยซาไป

ความจริงถ้าอิชจะสรุปแบบห้วนๆ ว่า เลิกสนใจประเด็นนี้แล้วละ
เรื่องก็จบ....เฮ่ๆๆๆๆ แต่คนขี้คุย ไม่กล้าถอนตัวไปดื้อๆ
ก็เลยอ้างลมอ้างแล้ง

ให้พวกเราสมเพชเวทนากันต่อไป

ผมว่าเหมือนดูละครลิงน่ะครับ ลิงเลียนแบบคนแบบลิงๆ

ปล.
คุณพิ้งค์ฯ สรุปความได้ยอดเยี่ยม ข้าน้อยขอคารวะ

--------------------------------------------------------------------------

-----------------------------------------------------------

แต่...................... ↓ ↓ ↓

ถ้า ผมเป็นประธานาธิบดี มัสดีฟส์ อาจไม่ตอบปัญหานี้ครับ เพราะเป็นความขัดแย้งของ 2 พรรคการเมืองใหญ่ ถ้าตอบแล้วผมเป็นทางใดทางหนึ่ง ก็ไม่ดีต่อ อีกทางหนึ่ง คงจะสงวนท่าทีไม่ตอบดีที่สุด
รบกวน คุณ ich อย่าตามคำตอบเลยนะครับ ถือซะว่า อภิสิทธิ ไปพักผ่อนก็แล้วกัน ถือว่าอภิสิทธิ ไม่สนใจความเดือดร้อนของคนไทยซัก 3-4 วันก็แล้วกัน

ยุติไรกัน

ต้องทำให้กระจ่าง ไหนๆ ก็มาถึงนี่แล้ว

ถ้าเลิก ก็ใช้ไม่ได้

-------------------------------------

และอีกมากมายในกระทู้นี้ ...... :) :P :D :lol:

#130 Torres_No9

Torres_No9

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 05:30

ผมว่าคุณ Ich liebe dich กำลังเบี่ยงเบนประเด็นที่ตัวเองเป็นคนช่างสงสัยเองแล้วหล่ะนะ
คนในนี้เค้าอยากรู้ว่าที่คุณติดต่อท่านประธานาธิบดีมัลดิฟส์ เพื่อสอบถามในสิ่งที่คุณสงสัยเองนั้น
ผลสุดท้ายได้คำตอบในสิ่งที่คุณสงสัยเองมาอย่างไรบ้าง

แต่ไม่ต้องห่วงว่าที่นี้จะใจร้อนขนาดรอไม่ได้ และจะรอคุณเสมอ เหมือนกระทู้นี้ที่คงจะไม่ตกไปไหน
ก็จะรอคุณ Ich liebe dich มาบอกความคืบหน้าในการติดต่อของคุณเอง ที่มากกว่าเมลฉบับนั้นที่คุณ
เอามาให้ดู และ ขอให้คุณได้คำตอบในสิ่งที่คุณสงสัยนั้นในเร็ววันครับ ++
กลุ่มเพื่อนลูคัส ++

#131 PinkDevil

PinkDevil

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 06:06

คุณฉันรักคุณมาตั้งข้อสังเกตุว่า 1) อภิสิทธิ์ได้พบประธานาธิบดีจริงหรือเปล่า 2) ประเด็นที่หารือ"เพื่อแก้ไขปัญหาโลกร้อนและน้ำท่วม" และได้เงินมา 100 ล้านบาท จริงหรือไม่ และ 3) ภาพถ่ายนั้นเป็นภาพถ่ายในช่วงเวลาดังกล่าวหรือเปล่า มันเป็นหน้าที่ของคุณฉันรักคุณ ซึ่งเป็นผู้ที่มาตั้งข้อสังเกตุว่าจริงหรือไม่ เป็นคนไปหาคำตอบมาเพื่อพิสูจน์

ตามรูปถ่ายเป็นรูประหว่างอภิสิทธิ์กับประธานาธิบดีสองคน ซึ่งคุณฉันรักคุณบอกเองว่า คนที่รู้จริงคือนายอภิสิทธิ์กับท่านประธานาธิบดีมัลดีฟ แต่อภิสิทธิ์ได้แสดงข้อมูลผ่านรูปถ่ายใบนั้นไปแล้วเพื่อตอบข้อสงสัยว่าช่วงเวลาดังกล่าวอภิสิทธิ์อยู่ไหนกับใคร ในเมื่อคุณมีข้อสังเกตุว่าจริงหรือไม่ คุณก็ต้องไปสอบถามเอากับทางประธานาธิบดีมัลดีฟซึ่งเป็นคนในรูปภาพอีกคนและคุณบอกว่าเป็นอีกคนที่รู้ความจริง

มันดูไม่ make sense ที่จะให้อสิทธิ์ต้องมาตอบข้อสังเกตุของคุณฉันรักคุณ เพราะคุณไม่เชื่อข้อมูลว่าอภิสิทธิ์ไปพบประธานาธิบดีจริง จึงนำมาสู่ข้อสังเกตุต่างๆ เพราะ ถ้าคุณฉันรักคุณเชื่อก็คงจะไม่มาตั้งข้อสังเกตุจริงหรือไม่ ???

สุดท้ายไม่ว่าเรื่องจะถูกลากไปอย่างไร แต่ความจริงที่เกิดขึ้น คือ คุณฉันรักคุณตั้งข้อสังเกตุเอง คุณตัดสินใจเองที่จะติดต่อไปที่ประธานาธิบดีเพื่อหาความจริง ดังนั้นคุณก็ควรจะทำเรื่องนี้ให้จบและไม่ต้องห่วงอย่างน้อยดิฉันคนหนึ่งจะรอคำตอบจากคุณฉันรักคุณเกี่ยวกับความคืบหน้าและผลลัพธ์ของเรื่องนี้อย่างไม่รีบร้อน แต่ขอสงวนสิทธิ์ที่จะมาทวงถามอยู่เนื่องๆ
To dream the impossible dreamTo fight the unbeatable foeTo bear with unbearable sorrowTo run where the brave dare not goTo right the unrightable wrongTo love pure and chaste from afarTo try when your arms are wearyTo reach the unreachable star

#132 yeddamon

yeddamon

น้องเก่า

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 10:23

ตกลง ทางนู้นตอบมาว่าไงบ้างครับเนี้ยยยย

อยากรุ้่จริงจัง
ฟังธรรมมะไม่หดหู่ แต่ถ้าฟังโซคูลจะเหลือแต่ซากอ้อย BY พระมหาสมปอง

#133 tonk

tonk

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 10:53

เหงือกแห้ง..สนิท

ขี้เกียจเข้ามาตามดูละ..เซ็ง!

#134 SINANJU

SINANJU

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 11:56

คือถ้าข้อสรุปคุณ PinkDevil ยาวไปผมจะทำให้สั้นๆได้นะครับ

#135 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 14:01

- ไม่จริงมั๊งครับที่ว่าคนในนี้ไม่มีใครสนใจ อ่านความเห็นในกระทู้นี้อีกรอบ และไปดูกระทู้นี้สิ
อย่ายกมาทั้งกระทู้สิ ใครจะไปอยากอ่าน
ยกมาเฉพาะความเห็นที่อยากรู้ว่าอภิสิทธิ์ไปมัลดีฟ ทำได้ใหม

ถ้าไม่มาขะยั้นขะยอเอากับผม ผมก็ไม่อยากจะต่อความยาวสาวความยืด
ใครหรือ ที่ขะยั้นขะยอคุณ ในเรื่องอะไร
การย้อนถามคุณในกระทู้ที่คุณตั้ง เขาเรียกว่าสอบสวน ไม่ใช่ขะยั้ยขะยอ

ผมอยากรู้แน่ และผมก็ติดตามของผมแบบเงียบๆ ไม่ได้คุยโวโอ้อวดแต่อย่างใด
คุณไม่ได้อยากรู้ แต่คุณเอาข้อโจมตีอภิสิทธิ์มาลง เพื่อทำลายชื่อเสียงของเขา

เมื่อมีคนอยากรู้ผมก็พยายามสอบถามให้แล้ว
ที่เขาอยากรู้ ไม่ได้อยากรู้เรื่องอภิสิทธื์ไปจริงหรือไม่จริง
เขาอยากรู้ว่าคุณมีหลักฐานเด็ดอะไรในการกล่าวหาอภิสิทธิ์ต่างหาก

(คุณดราม่า) มาบอกว่าผมบ่มิไก๊
ผมก็เลยแนะนำคุณดราม่ากลับไปว่า ถ้าอยากรู้มากก็ต้องโทรฯไปถามคุณอภิสิทธิ์เอง
เขาบอกว่าคุณบ่อมิไก๊ เพราะคุณหาหลักฐานมาปรักปรำอภิสิทธิ์ไม่ได้
เขาไม่ได้อยากรู้ว่าอภิสิทธิ์ไปมัลดีฟ
ภาษาไทยง่ายๆแค่นี้คุณยังไม่สามารถเข้าใจ
หรือต้องถามเป็นภาษาอังกฤษแบบเมล์ที่คุณเอามาอวด

คือ ผมไม่เคยคาดคั้นใครให้ต้องตอบในเรื่องนี้ มีแต่คนคาดคั้นผม ว่าต้องเอาคำตอบมาให้ได้นะ รออยู่นะ เมื่อไหร่จะได้คำตอบ สุดท้ายไม่ได้ดั่งใจก็มาบอกว่าผมบ่มิไก๊ มันก็ดูตลกดีนะ ผมรู้ว่าไม่เฉพาะแต่เพื่อนสมาชิกในนี้เท่านั้นที่อยากรู้ความจริงเรื่องนี้ ยังมีประชาชนในประเทศอีกมากมาย ที่อยากรู้เช่นกัน
สมาชิกในนี้ อยากรู้ว่า คุณคุยกับประธานาธิบดีหรือยัง ไม่ได้อยากรู้เรื่องอภิสิืธิ์
ชื่อกระทู้นี้ บอกฃัดอยู่แล้ว "

คุณ ich คุยกับประธานาธิบดีหรือยังครับ

ส่วนเรื่องประชาชนมากมายอยากรู้นั้น คุณอ้างเอง
แล้วถ้าประชาชนอยากรู้ คุณอยากรู้ คุณอ้างว่าสมาชิกในนี้อยากรู้
ทำไมไม่หาคำตอบให้มันชัดเจนละ ทอดธุระทำไม

ถ้าผมโทรฯไปถามนายอภิสิทธิ์ แล้วนายอภิสิทธิ์ยังไม่ให้คำตอบผมล่ะ ?
คุณอภิสิทธิ์บ่มิไก๊หรือเปล่า ?
แล้วทำหรือยังล่ะ ถ้ายัง ก็อย่าเอาคำว่าบ่อมิไก๊ไปป้ายให้คนอื่น

ผม ไม่ได้อวดว่าผมกำลังตรวจสอบนาย อภิสิทธิ์ คุณต่างหากที่แนะนำผมให้ไปติดต่อสอบถามเรื่องนี้ดู ได้เรื่องยังไงแล้วมาบอกคุณด้วย ผมติดต่อไปตามที่คุณแนะนำ แต่ยังไม่ได้คำตอบ คุณก็มาตั้งกระทู้ถามผมว่า”คุณIch”คุยกับประธานาธิบดีหรือยัง” ผมก็เข้ามาตอบคุณว่าส่งmailไปแล้ว โทรฯไปแล้วด้วย แต่ยังไม่ได้คำตอบ ผมไม่ได้เลี่ยงไปเลี่ยงมาแต่อย่างใด ยังไม่ได้ก็บอกว่ายังไม่ได้ ตรงไปตรงมา
ไม่ได้อวดก็ดีสิ แต่เดือนกว่าแล้วยังไม่ได้คำตอบนี่ สมควรแล้วที่จะบอกว่าคุณบ่อมิไก๊
ผมแนะนำคุณเพราะคุณเอาแต่เรื่องไท่เป็นเรื่องมาพิโยกพิเกน
คุณทำตาม แปลว่าคุณเห็นควรเอง คุณยังอวดอีกว่าจะโทรไป และบอกว่าได้คุยกับคนทางโน้นอีกด้วบ
ทั้งหมดแสดงว่าคุณเองที่อยากรู้ต่างหาก

- อย่าสรุปอะไรตามใจตัวเองสิครับ อ่านความเห็นของผมในกระทู้นี้ทั้งหมดแล้วคุณจะเข้าใจ
ที่คุณพูดมาทั้งหมด มีแต่ประโยคนี้แหละที่แสดงตัวตนของคุณได้ชัดเจน
1 คุณเสนอเรื่องความจริงสองด้าน หาว่าอภิสิทธิ์ไปมัลดีฟจริงหรือเปล่า - อย่าสรุปอะไรตามใจตัวเองสิครับ
2 คุณแสดงแต่ข้อมูลอ้อมๆ เพื่อจะโน้มน้าวคนอื่นให้สงสัยในตัวอภิสิทธิ์ - อย่าสรุปอะไรตามใจตัวเองสิครับ
3 คุณคิดว่าคนในนี้ อยากรู้ว่าอภิสิทธิ์ไปมัลดีฟหรือเปล่า - อย่าสรุปอะไรตามใจตัวเองสิครับ

#136 usarain

usarain

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:36

ผมโพสไม่เห็นคุณคนเขมรตอบมาเลย

โกรธนะครับ ไม่ใช่โกธร โกน่ะ เป็นคำจีนแปลว่าพี่ชาย โกธรหมายถึงพี่ชายชื่อธร ส่วนโกรธเป็นอารมณ์

สอนภาษาไทยคนเขมรหน่อย เอาบุญ
แดงล้มเจ้าเป็นบาป เพราะอกตัญญู

#137 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:09

ขอนำข่าวสารเรื่องเสื้อแดงสงสัยมาร์คไปมัลดีฟมาลงไว้

นายอิชอาจจะชอบเพราะช่างสงสัยเหมือนกัน แต่ไม่ยอมสอบสวนต่อให้สิ้นสงสัย
คาความสงสัยเอาไว้ ....เหอๆๆๆๆ เพราะรู้ว่า

ความจริง อาจสร้างความเจ็บปวด
Thursday, 27 October 2011
ฝรั่งคาใจภาพปริศนามาร์คพบปธน.มัลดีฟ
ที่มา <a href="http://thaienews.blo...g-post_28.html" target="_new">Thai E-News

ล่าสุด Andrew Spooner เขียนบทความเรื่องนี้ต่อเนื่องเป็นตอนที่ 3 โดยตั้งข้อสังเกตภาพที่นายศิริโชคนำมาเผยแพร่ทางทวิตเตอร์ว่า นายอภิสิทธิ์อยู่ในชุดที่ไม่เป็นทางการเอามากๆ ทั้งเสื้อผ้าลินินที่ใส่ลอยชายและยับย่น ซึ่งชาวพรรคประชาธิปัตย์อ้างภาพถ่ายนี้เป็นหลักฐานการเข้าพบกับประธานาธิบดี มัลดีฟอย่างเป็นทางการ เสียทีแต่้ไม่ยอมบอกว่าถ่ายเอาไว้ตอนไหน ทำไมการเข้าพบนี้จึงไม่ปรากฎในข่าวเข้าเยี่ยมคารวะในเว็บไซต์ของ ประธานาธิบดีมัลดีฟเลย

โดย ทีมข่าวไทยอีนิวส์
26 ตุลาคม 2554

หลัง จากถูกนักข่าวต่างประเทศตั้งข้อสงสัยว่านายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ได้เข้าพบหารือกับประธานาธิบดีมัลดีฟจริงหรือไม่ เพราะไม่มีกำหนดการเข้าพบอย่างเป็นทางการ

มาวันนี้ (26 ตุลาคม) นายศิริโชค โสภา ส.ส.พรรคประชาธิปัตย์ คนใกล้ชิดนายอภิสิทธิ์ ได้ทวีตภาพ นาย อภิสิทธิ์ ถ่ายภาพคู่กับนายโมฮัมเหม็ด นาชีด (Mohamed Nasheed) ประธานาธิบดีมัลดีฟส์ พร้อมกับข้อความว่า "ผู้นำฝ่ายค้านหารือปัญหาน้ำท่วมกับปธนมัลดิฟประเด็นที่มัลดีฟได้เงิน100 ล้านบาทจากUNDP เพื่อแก้ไขปัญหาโลกร้อนและน้ำท่วม "

ก่อนหน้านี้ นายชวนนท์ อินทรโกมาลย์สุต โฆษกพรรคประชาธิปัตย์ แถลงยอมรับว่านายอภิสิทธิ์ เดินทางไปมัลดีฟส์จริง โดยเป็นไปตามคำเชิญของประธานาธิบดีมัลดีฟส์ และมีการหารือเรื่องปัญหาน้ำท่วมกันเป็นหลัก แต่ผู้สื่อข่าวต่างประเทศคือAndrew Spooner แห่งเว็บไซต์Asiancorrespondent.comตั้งข้อสงสัยว่า จริงหรือ?ิเพราัะเมื่อตรวจสอบในหมายกำหนดการที่เป็นทางการของประธานาธิืบดี มัลดีฟช่วงวีนที่ 20-23 ตุลาคมที่นายอภิสิทธิ์เดืนทางไปที่เกาะแห่งนี้ ไม่พบกำหนดการเข้าพบหารือกับประธานาธิบดีมัลดีฟแต่อย่างใด

ล่าสุด Andrew Spooner เขียนบทความเรื่องนี้ต่อเนื่องเป็นตอนที่ 3 โดยตั้งข้อสังเกตภาพที่นายศิริโชคนำมาเผยแพร่ทางทวิตเตอร์ว่า นายอภิสิทธิ์อยู่ในชุดที่ไม่เป็นทางการเอามากๆ ทั้งเสื้อที่ใส่ลอยชายและยับย่น ซึ่งชาวพรรคประชาธิปัตย์อ้างภาพถ่ายนี้เป็นหลักฐานการเข้าพบกับประธานาธิบดี มัลดีฟอย่างเป็นทางการ เสียทีแต่้ไม่ยอมบอกว่าถ่ายเอาไว้ตอนไหน ทำไมการเข้าพบนี้จึงไม่ปรากฎในข่าวเข้าเยี่ยมคารวะในเว็บไซต์ของ ประธานาธิบดีมัลดีฟเลย ทำไมอภิสิทธิ์และชาวประชาธิปัตย์ถึงได้ปกปิดกำหนดการนี้ และไม่สามารถอธิบายแจกแจงได้เมื่อกลับมาถึงเมืองไทย มีคำถามตั้งมากมาย และความรับผิดชอบ ตลอดทั้งความโปร่งใสจากอภิสิทธิ์ที่ต้องอธิบาย

นาย อภิสิทธิ์สู้อุตส่าห์บินไปบินมาตั้ง2วันเพื่อขอทราบประสบการณ์แก้น้ำท่วม จากประธานาธิบดีมัลดีฟ แบบนี้จะทันการณ์ดอกหรือ หากจะยังงั้นไม่สู้รอจนน้ำลดซะก่อนเลยหละ แทนที่จะลำบากขนาดนั้นทำไม่ยกหูโทรศัพท์หาประธานาธิบดีมัลดีฟ ก็ได้์เรื่องเหมือนกันและทันการณ์กว่า

หากชาวประชาธิปัตย์จะมีหลัก ฐานของการเดินทางเข้าพบประธานาธิบดีมับลดีฟอย่าง เป็นทางกา่ร เราจึุงควรเชื่อเรื่องนี้อย่างที่พวกเขาอยากให้เชืื่อ ไม่ใช่การนำเสนอความจริงเพียงครึ่งเดียว และปฏิเสธอย่างไร้สาระในการแก้ตัวด้วยภาพถ่ายใบเดียว

อย่างไรก็ดี Andrew Spooner ยังติดใจเรื่องเว็บไซต์ทำเนียบประธานาธิบดีมัลดีฟไม่ ได้ลงข่าวคราวการเข้าเยี่ยมคำนับหารือของอดีตนายกรัฐมนตรีไทย หากมีการเดินทางไปพบจริงเหมือนภาพถ่ายที่นายศิริโชคนำมาอ้าง เพราะขนาดอดีตรัฐมนตรีคลังมาเลเซียเข้าเยี่ยมคำนับก็ยังลงข่าวไว้ หรือเพราะประธานาธิบดีมัลดีฟอับอายที่ต้องให้ใครรู้ว่าคบหาสมาคมกับอดีตนายก รัฐมนตรีไทยผู้รับผิดชอบสั่งการการสังหารพลเรือน 85 รายในกรุงเทพฯเมื่อปีกลาย เลยสู้ไม่ยอมเผยแพร่ข่าวซะจะดีกว่า

เรื่องเกี่ยวเนื่อง:เปรียบเทียบภาพปธน.มัลดีฟรับแขกเมืองช่วง19-24ต.ค.54

ปธน.มัลดีฟต้อนรับอดีตรัฐมนตรีคลังมาเลเซีย 24 ต.ค.(ที่มา:presidencymaldives)

ปธน.มัลดีฟต้อนรับทูตอิหร่าน 23 ต.ค.(ที่มา:presidencymaldives)

ปธน.มัลดีฟต้อนรับรัฐมนตรีช่วยสื่อสารของญี่ปุ่น 19 ต.ค.(ที่มา:presidencymaldives.gov )

ปธน.มัลดีฟต้อนรับทูตจีนคนใหม่ 19 ต.ค.(ที่มา:presidencymaldives)

ปธน.มัลดีฟต้อนรับอดีตนายกฯไทย ไม่ระบุวันที่ (ที่มา:ศิริโชค โสภา คนใกล้ชิดนายอภิสิทธิ์ได้โพสต์ลงทวีตเตอร์)
แสดงเมื่อ 10/27/2011 06:03:00 AM

#138 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:24

ทีนี้มาดูเทคนิคป้ายสีแบบเสื้อแดงกันนะ...โคตรด้านเลย

อย่างไรก็ดี Andrew Spooner ยังติดใจเรื่องเว็บไซต์ทำเนียบประธานาธิบดีมัลดีฟไม่ ได้ลงข่าวคราวการเข้าเยี่ยมคำนับหารือของอดีตนายกรัฐมนตรีไทย หากมีการเดินทางไปพบจริงเหมือนภาพถ่ายที่นายศิริโชคนำมาอ้าง เพราะขนาดอดีตรัฐมนตรีคลังมาเลเซียเข้าเยี่ยมคำนับก็ยังลงข่าวไว้ หรือเพราะประธานาธิบดีมัลดีฟอับอายที่ต้องให้ใครรู้ว่าคบหาสมาคมกับอดีตนายก รัฐมนตรีไทยผู้รับผิดชอบสั่งการการสังหารพลเรือน 85 รายในกรุงเทพฯเมื่อปีกลาย เลยสู้ไม่ยอมเผยแพร่ข่าวซะจะดีกว่า

ซึ่งว่าไปแล้วก็อาจเป็นไปได้หากพิจารณาจากปูมประวัติการเมืองของ ปธน.Mohamed Nasheed อายุ 44 ในปีนี้ (เกิดปี ค.ศ. 1967 ปีเดียวกับนายศิริโชค หลังนายอภิสิทธิ์ 3 ปี) มีการศึกษาตั้งแต่เด็กจนจบระดับปริญญาตรีในอังกฤษเช่นเดียวกับนายอภิสิทธิ์ และนายศิริโชค แต่คนละสถาบัน เป็นนักต่อสู้เพื่อประชาธิปไตยคนสำคัญ ถูกอดีตรัฐบาลเผด็จการจับกุมคุมขัง 3 ครั้ง เคยลี้ภัยไปอยู่อังกฤษ ก่อนชนะเลือกตั้งเหนือผู้เผด็จการที่ครองอำนาจมานาน30ปีแบบสันติในปี2008 นิตยสารNewsweekยกย่องให้เขาเป็น1ใน10ผู้นำที่ดีที่สุดของโลก(ที่มา:
ประวัติของ President Mohamed Nasheed)

เห็นการป้ายสีใหมครับ
หรือเพราะประธานาธิบดีมัลดีฟอับอายที่ต้องให้ใครรู้ว่าคบหาสมาคมกับอดีตนายก รัฐมนตรีไทยผู้รับผิดชอบสั่งการการสังหารพลเรือน 85 รายในกรุงเทพฯเมื่อปีกลาย เลยสู้ไม่ยอมเผยแพร่ข่าวซะจะดีกว่า

สร้างเรื่องไปเลยเถิดว่าเขาคงอาย ไม่อยากให้รู้ว่าคบกับอภิสิทธิ์

อายส้นทีนสิท่าน ยิ้มแย้มกันอย่างนั้น
นี่มันคงเอาเรื่องทักกี้จ่ายเงินเพื่อขอจับมือกกับเมนเดล่ามาเทียบ
เหอๆๆๆๆๆ

อิชเองก็คงโคลนนิสัยป้ายสีแบบนี้มา ทำเหมือนกันเลย

#139 ก้อนหินละเมอ

ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:46

ตกลงว่าเค้าตอบเมล์หรือยัง..
แล้วอีกอย่างนะ.. เป็นหน้าที่ของแดงไม่ใช่เหรอ ที่จะต้องหาหลักฐาน

#140 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 23:59

ตกลงว่าเค้าตอบเมล์หรือยัง..
แล้วอีกอย่างนะ.. เป็นหน้าที่ของแดงไม่ใช่เหรอ ที่จะต้องหาหลักฐาน

โอ

เข้าใจผิดแล้วครับ

หน้าที่ของแดงคือป้ายสี ยัดข้อหา ทำเรื่องเท็จ

แล้วผู้เสียหายจึงจะมาทำให้ถูกต้อง
ถ้าไม่ทำ แปลว่า จริงตามที่แดงยัดข้อหา

ตัวอย่างชัดๆ ก็คือนายอิช ที่หาเรื่องว่า อภิสิทธิ์โกหกเรื่องมัลดีฟนี่แหละครับ
แต่ อย่าผิดหวังนะครับ

ขนาดฝรั่งสะปูนเนอร์ซึ่งอยู่ออสเตรเลีย ดูเหมือนจะสอนหนังสือ
ก็โคลนสันดานเสื้อแดงไปได้ทุกกระเบียดนิ้ว

#141 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:00

เห็นเข้ามาใหม่ ตกลงโทรไปยัง ผมรออยู่

#142 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:01

ขุด มา ฆาตกรรม กันอีกแล้ว Posted Image

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#143 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:03

รอกันข้ามปี เลยอ่ะ

#144 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:20

ถ้าไม่เปลี่ยนโปรแกรมใหม่ Ich liebe dich ยังไม่ตาย
คงต้องมีคนถามไปเรื่อยๆ ละมั๊ง

#145 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:23

กระทู้ในตำนานอีกกระทู้หนึ่งในเสรีไทย :lol: :lol: :lol:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#146 juneka

juneka

น้องเก่า

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:27

เป็นกระทู้ แรค ที่เวลาอ่านต้องคอยดูวันที่ของ Reply

#147 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:45

เอาเห็นเจ้าของเรื่องโผล่มาแล้ว ขอทวงซะหน่อย Posted Image

ผมก็จะตามเรื่องให้ครับ ข้อมูลเรื่องราวเตรียมไว้แล้ว ว่าจะส่งให้สื่อและพรรคฝ่ายค้านในมัลดีฟช่วยตามเรื่องให้ ... Posted Image ไม่รู้จะได้ผลหรือเปล่า
เดี๋ยวรอดูด้วยกันนะครับ Posted Image Posted Image Posted Image

เรื่องถึงไหนแล้ว เอาซะทีดิ รอมานานแล้วนะ

โธ่ ดีแต่โม้ ดีแต่พูด นี่หว่า

(เห็นเอ็งบอก จตุพรเป็นนายกแล้วดีกว่าอภิสิทธิ์....กูฟังแล้วจะอวกวะ :lol: :lol: :lol: )

#148 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:47

คุณ ฉันรักคุณ-เยอรมันค่ะ....

เรียนถามตรงๆเถอะค่ะ ..คุณมีความสุขและยินดีจริงๆหรือค่ะ ที่พณท่าน ตู่ จตุพร ณ คางคกขึ้นวอ
จะก้าวขึ้นมาเป้น รมต มาบริหารประเทศชาติ

ไม่นับความดีใจส่วนตัวนะคะ ที่ดิฉันมั่นใจว่าคุณปรีเปรมแน่นอนเพราะเป้นพวกเชลียร์ฟายแดงเหมือนกัน...
แต่ความรู้ความสามารถที่เข้ามาบริหารประเทศชาติของเค้าเนี่ย..คุณไว้วางใจเค้าเหรอค่ะ

-------------------------------

ถ้าเทียบกับนายอภิสิทธิ์ ผมให้เครดิตคุณจตุพรเหนือกว่า
อย่างน้อยผมเชื่อว่าคุณจตุพรมีความจริงใจกับประชาชนมากกว่านายอภิสิทธิ์ด้วยซ้ำ
ถ้าคุณจตุพรเป็นนายกฯ จะไม่มีเหตุการณ์การสั่งปราบ สั่งฆ่าประชาชนแน่ๆ ผมเชื่ออย่างนั้น

มันก็ต่างคนต่างความคิด ต่างมุมมองครับ ฝ่ายที่คุณเชียร์อยู่คุณก็คงจะมองเห็นว่าฝ่ายคุณดี
ผมเองก็มองว่าฝ่ายคุณเป็นคน เป็นมนุษย์เหมือนกับผมนี่แหละ แต่แค่ต่างอุดมการณ์กันเท่านั้น

คนที่ขนาดไม่ดูดำดูดีแม่ตัวเองเนี่ยนะ หุๆ

บังเอิญคุณแม่เป็นพวกส่วนน้อยนะคะ เสียงส่วนใหญ่ตัดสินแล้ว ช่วยไม่ได้นะคะคุณแม่

ไอ้ ich พูดไม่รู้จักคิด บอกจตุพรดีกว่า นี่เมิงด่าอีปูทางอ้อมเลยนะ :lol:

ด่ามันข้ามกระทู้นี่แหละมันส์ดี :lol: :lol: :lol:

#149 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:57

ยังอยู่อีกเหรอเนี่ยกระทู้นี้

กฎ

โกรธ

เป็นเขมรจริงๆ ด้วย

เป็นกระทู้ แรค ที่เวลาอ่านต้องคอยดูวันที่ของ Reply

เจ้าของกระทู้เป็นคนไทยหรือเปล่า
สงสัยมาก เพราะสะกดคำว่า "แรก" เป็น "แรค" ทุกที คำมูลง่ายๆแค่นี้ ประหลาดใจจริงๆ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#150 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:00

นายเนี๊ยะมาทีไร กระทู้นีโผล่ทุกที
เอ้า ตามกันต่อไป ว่าจะทำตามที่พูดไว้ไหม?

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน