Jump to content

- - - - -

คุณ ich คุยกับประธานาธิบดีหรือยังครับ

• Please log in to reply
159 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 19:40

เหนื่อยใจ

#52 ลายน้ำ

ลายน้ำ

น้องเก่า

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 19:45

คุณจขกท.คะ จงรักษาความมีคุณภาพแบบนี้ต่อไป
มันดูเหมือนว่า ว้าว เราคุยกับเสื้อแดงที่มีเหตุผล
มีความเป็นอารยะ อย่าได้แถแบบพวกนังปุ๊ก มะแอ
หรืออะไรต่อมิอะไรก็แล้วกันนะคะ จะติดตามต่อไป
เรื่อยๆค่าา

ปล.แฟนคลับปชป.

#53 overtherainbow

เมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 20:13

เจ้าของกระทู้
ก็ต้องนับถือความจริงใจที่อยากได้ความจริงขนาดนี้
แต่
โหคุณโทรไปแล้วด้วยเหรอ

เดี๋ยวเค้าจะโทรกลับอีกด้วย

อีเมลก็ได้ทำไมไม่เห็นมีหัวมีอะไรเลย
แบบนี้สุ่มเสี่ยงต่อการทำเองก็ได้
ขออะไรที่ชัดๆๆๆๆกว่านี้ได้มั้ยคะ
ว่า

ได้ไปคุยกับเจ้าหน้าที่ของประเทศนั้นจริงๆ
เราคนไทยด้วยกันเองอ่านเองยังเหนื่อย
เค้าใจดีจัง เนอะ ใส่ใจทุกอีเมลที่ส่งไป

#54 Ich liebe dich

Ich liebe dich

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 20:33

ผมก็ไม่เข้าใจเพื่อนสมาชิกที่นิยมชมชอบพรรคปชป.เหมือนกัน
ว่าทำไมยุยงส่งเสริมให้ผมติดตามเรื่องนี้
คนที่เข้าใจเรื่องนี้จริงๆ น่าจะเป็นคุณSugit

ผมว่าคุณอิช เป็นคนที่ตรรกะบกพร่องอย่างแรงนะ

ไม่มีใครยุยงส่งเสริมคุณในเรื่องนี่เลย
ผมเอาที่อยู่มาให้เผื่อคุณจะอยากรู้ความจริง
คุณรับเอง
แถมยังอวดว่าจะโทรฯไปด้วยซ แสดงว่ามีจิตใจอยากรู้เต็มที่

เอาเถอะ ถ้าจะถอย ก็ยอมรับด้วยตัวเอง แมนๆ หน่อย
อย่าไปอ้างคุณsugit เลย คนนั้นเขาเลือกประชาธิปุต.....อิอิ

บอกไปเลย ผมเลิกครับ

ก็ความพยายามของคุณไง คุณอุตส่าห์ไปเอาลิงค์ท่านประธานาธิบดีมาให้ผม ผมก็เลยติ๊งต่างเอาว่าคุณส่งสริม อำนวยความสะดวกให้ผมนะสิ

ผมไม่ได้อวดนะ แค่จะบอกให้รู้เท่านั้น แม้จะติดต่อไปแล้ว ผมก็ยังเงียบๆอยู่ ไม่ได้พูดอะไร จนคุณมาตั้งกระทู้ถามนี้แหละ ผมถึงได้เอา e-mailมาให้ดู

ว่าผมได้ส่งไปแล้วนะ โทรฯไปแล้วด้วย แถมยังมีผู้หวังดีออกมาติชมภาษาอังกฤษผมอีกด้วย ว่าต้องใช้คำนี้นะ อย่างนั้นไม่ถูกนะ อันนี้ผมก็ติ๊งต่างเอาเอง

อีกเหมือนกันว่า เพื่อนๆนั้นสนับสนุนส่งเสริมผม เพราะกลัวว่าท่านประธานาธิบดีจะอ่านไม่เข้าใจ ... :D

ตามที่อ่านมา มีคนที่อยากรู้มากกว่า สงสัยจะหยุดไม่ได้แล้วครับ ... :P

#55 Ich liebe dich

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 20:45

เจ้าของกระทู้
ก็ต้องนับถือความจริงใจที่อยากได้ความจริงขนาดนี้
แต่
โหคุณโทรไปแล้วด้วยเหรอ

เดี๋ยวเค้าจะโทรกลับอีกด้วย

อีเมลก็ได้ทำไมไม่เห็นมีหัวมีอะไรเลย
แบบนี้สุ่มเสี่ยงต่อการทำเองก็ได้
ขออะไรที่ชัดๆๆๆๆกว่านี้ได้มั้ยคะ
ว่า

ได้ไปคุยกับเจ้าหน้าที่ของประเทศนั้นจริงๆ
เราคนไทยด้วยกันเองอ่านเองยังเหนื่อย
เค้าใจดีจัง เนอะ ใส่ใจทุกอีเมลที่ส่งไป

เอ่อ ..! ผมไม่ใช่จขกท. ครับ :D ผมโทรฯจริง ส่งe- mail จริงครับ เบอร์นี้ 00 960-332-3701

คุณจขกท.(amplepoor) เอามาแปะให้ผม ความคิดเห็นนี้ ตามลิงค์ http://webboard.seri...0/page__st__100

ถามคุณ Ich...
คุณตั้งกระทู้เรื่องความจริงครึ่งเดียว ผมไม่เข้าใจประเด็น
อยากทราบว่า
1 ความจริงเรื่องอะไร
2 ในเรื่องนั้น ครึ่งใหนจริง ครึ่งใหนเท็จ ....... และ
3 คุณรู้ได้อย่างไรว่าอะไรจริง อะไรเท็จ

-------------------------
ถามซ้ำอีกครั้ง เผื่อจะกล้าตอบ

เมื่อไหร่ จขกท จะตอบคุณ ample สักทีนะ ผมรออ่านอยู่ :D :D :D

คำถามคงจะยากเกินไป....ฮา

สำหรับคนที่ช่างสงสัย เชิญถามประธานาธิบดีได้โดยตรงครับ

http://twitter.com/#!/mnasheed

http://www.facebook....nni/35889281850
http://www.facebook....133201850073385
http://www.facebook....106332202732390

อันนี้แฟนเพจ
http://www.facebook....=app_4949752878

ส่วนอันนี้ ถามตรงไปที่ทำเนียบได้เลย
http://www.presidenc...ndex.aspx?lid=6

คุณกดที่ลิงค์สุดท้ายจะเจอหน้าส่ง e-mail ถ้าคุณส่งเสร็จ ก็จะได้หน้าตามที่ผมตัดแปะให้ดู ลองทำดูนะ :D

ลองโทรฯไปดูสิ จะมีผู้หญิงรับ แล้วจะส่งต่อให้อีกคนหนึ่ง(เป็นผู้ชาย)เป็นคนสอบถามรายละเอียดเรื่องราวที่เราโทรฯไป

#56 Apparently

Apparently

น้องเก่า

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:11

In my defense, Khun Ich liebe dich, I insist that I didn't encourage you with this letter.
Your letter embarrassed me as a Thai so bad that was why I corrected it.

To contact a foreign country's leader, you need a proper channel to do so.
As you may see from time to time, people will protest or submit their requests at the diplomatic posts.
Such as embassies or consulates but not writing a letter or demand needs directly to them.

I know that I can't stop you from doing this because you think that you can.
But seriously, I think it is inappropriate to do what you just did. I understand that the "truth will set you free".
But at least have someone grammar proof or double check your intention before making a decision on behalf of the rest of us.

I will be surprised big time if the Maldivian president really reply you in person.

#57 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:11

ลองโทรฯไปดูสิ จะมีผู้หญิงรับ
แล้วจะส่งต่อให้อีกคนหนึ่ง(เป็นผู้ชาย)เป็นคนสอบถามรายละเอียดเรื่องราวที่เราโทรฯไป

ที่คุณอ้างมา เป็นความจริงครึ่งเดียวจากคุณฝ่ายเดียว
ขอคำตอบก่อนเถอะนะครับ

คุณว่าอภิสิทธิ์ไว้อย่างไร ก็อย่าทำตัวแบบที่คุึณว่าเขา

มันน่าอาย

#58 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:12

สงสัยฟังป้าเบิร์ด too much so much very much มากไป :D
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#59 No more

No more

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:15

In my defense, Khun Ich liebe dich, I insist that I didn't encourage you with this letter.
Your letter embarrassed me as a Thai so bad that was why I corrected it.

To contact a foreign country's leader, you need a proper channel to do so.
As you may see from time to time, people will protest or submit their requests at the diplomatic posts.
Such as embassies or consulates but not writing a letter or demand needs directly to them.

I know that I can't stop you from doing this because you think that you can.
But seriously, I think it is inappropriate to do what you just did. I understand that the "truth will set you free".
But at least have someone grammar proof or double check your intention before making a decision on behalf of the rest of us.

I will be surprised big time if the Maldivian president really reply you in person.

Don't worry. They will think that he is nut.

Red shirts perhaps were not born idiots, but are acting idiotically and will die idiots. What a poor creature!

Red shirts in the cyber world are merely contract posters. These dumb fucks are worthless pieces of shit.

Stupidity and incompetence of the walking botox will run have run Thailand to the ground.

The magnitude of this disaster would have decreased exponentially if proper water management had been applied in time like since the inception of the Bang-Ra-Kum model.

#60 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:16

WOW , that's a real story ??
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#61 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:24

Population? I suggest "National"
Too much = excessive
*
*
*
*

ประโยคนำของเมล์ที่ว่า I'm Thai population....ทำให้นึกถึงคลิปสัมภาษณ์เสธแดง นาทีที่ 1:48 " seconnd time shoot to population..."

http://www.youtube.com/watch?v=inM3f07DlAg

ภาษาปะกิตของท่านเทียบเท่าเสธ.แดงทีเดียวเชียว
:o :o :o :o :o

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#62 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:25

WOW , that's a real story ??

นั่นดิ ถ้าไม่แดงทำไม่ได้
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#63 ห่วยแมน

ห่วยแมน

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:54

Don't worry. They will think that he is nut.

Agreed with Khun No More. He's just another typical red shirt that needs attention.

Plus, only an idiot would do that, sending an email or making a call demanding answer from the president? 5555555
ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ = ประเทศไทย

#64 Ich liebe dich

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:39

Population? I suggest "National"
*
*
*
*

ประโยคนำของเมล์ที่ว่า I'm Thai population....ทำให้นึกถึงคลิปสัมภาษณ์เสธแดง นาทีที่ 1:48 " seconnd time shoot to population..."

http://www.youtube.com/watch?v=inM3f07DlAg

ภาษาปะกิตของท่านเทียบเท่าเสธ.แดงทีเดียวเชียว
:o :o :o :o :o

หามิได้ครับ ... :P ภาษาปะกิดผมยังเป็นรองท่านเสธฯอยู่ 2-3 ก้าวครับ :D :lol:

#65 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:59

So much = very much
Interested in something or someone
Never come = will never do, how about "I haven't been to the Maldives" sounds?
Between = in the middle of (to choose from two things) From October 20 - 24, 2011...

The Thai newspapers published and television channels also broadcasted...
The oppositional = a group or a party who opposes the government
It was on the news that the leader of the oppositional party had visited the Maldives in order to discuss with Mr. President on global warming and flood relief.

The democrat party's spokesman also posted on his twitter both details and a photo of Mr. President taken with his party's leader.

This year the greatest flood has damaged the country and also jeopardized many lives in a

We believe this crisis is the worst for the past 100 years. And the public concern is widespread.

May I have your permission, Mr. President, to confirm the appointment that you had with him to validate the date and time as he has claimed?

It would be a greatest honor to hearing from you.

Yours respectfully

ช่วยสอนภาษาให้icbด้วยนะครับ
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#66 No more

No more

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 23:24

ช่วยสอนภาษาให้icbด้วยนะครับ

Please allow me.

Ich liebe dich, your name is quite difficult to pronounce. Let me change it to "dick head". The sounds are quite similar. How's that?
:D

Red shirts perhaps were not born idiots, but are acting idiotically and will die idiots. What a poor creature!

Red shirts in the cyber world are merely contract posters. These dumb fucks are worthless pieces of shit.

Stupidity and incompetence of the walking botox will run have run Thailand to the ground.

The magnitude of this disaster would have decreased exponentially if proper water management had been applied in time like since the inception of the Bang-Ra-Kum model.

#67 rakchart thai

rakchart thai

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 23:31

Khun Ich liebe dich .. hentei

ถ้าคุณอยากรู้ในสิ่งที่คุณถามมาทั้งหมด ก็มีคนที่บอกช่องทางให้คุณได้สืบเสาะแล้ว ซึ่งคุณก็อ้างว่าได้สื่อสารไปตามช่องทางแล้ว ..
ผมขอแนะอีกช่องทางในประเทศ คือเบอร์สายตรงคุณอภิสิทธิ์ก็มีถ้าคุณอยากถาม .. ไม่ต้องห่วงว่าท่านจะไม่รับสาย ขนาดตอนต้อนวัวควายเข้าคอกท่านยังรับเลย .. หาเบอร์ได้ง่ายๆครับ เขียนจดหมายภาษาปะกิตได้ ก็น่าจะหาเบอร์ท่านได้ ..
และเมื่อคุณได้คำตอบมา ก็ขอความกรุณามาแชร์ให้สมาชิกที่นี่ได้รับรู้ก็แล้วกัน ..

#68 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:55

ดัน เพื่อรอคนอวดฉลาด :)
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#69 overtherainbow

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 22:43

ตกลงว่าไงต่อ

คุณอิช

เค้าส่งเมลกลับมายังคะ

#70 The Sun

The Sun

น้องใหม่

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 22:52

อุตส่าห์เขียนถึง president แต่ลงชื่อด้วยนามแฝง

#71 Ghost

Ghost

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 22:56

พวกห่านนี่มันเป็นอะไรกัน โปก พูดภาษาสวิส วืดโรงน้ำแข็งอยู่อเมริกา หนูจินซีแปด แม่มตอแหลโดนจับได้ก็ยังแถ ***นนี่อีกตัว

#72 Zelretch

Zelretch

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 22:57

อุตส่าห์เขียนถึง president แต่ลงชื่อด้วยนามแฝง

เค้าเซ็นเซอร์เฉพาะฉบับที่เอามาลงที่นี่กระมังครับ...

...
..
.

แต่ถ้าเขียนลงฉบับจริงด้วยนี่..... :mellow:

#73 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:03

ตัวผมเองก็ไม่ได้ภาษาเก่งฉกาจฉกรรจ์อะไรหรอกนะ แต่เห็นที่คุณ อิคซ์ ลิบ ดิบซ์ (เยอรมัน) เขียนจดหมายถึง ปธน. มัลดีฟ ผมว่าแกคงไม่อ่านครับ เพราะอ่านแทบไม่รู้เรื่อง
ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#74 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:30

เค้าเซ็นเซอร์เฉพาะฉบับที่เอามาลงที่นี่กระมังครับ...

...
..
.

แต่ถ้าเขียนลงฉบับจริงด้วยนี่..... :mellow:

คงงง คนห่าอะไรชื่อแปลว่า"ฉันรักคุณ" :o

#75 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:38

Advanced Member

• Posted ImagePosted ImagePosted Image
ผมก็ว่าจะโทรฯไปเมื่อกี้ แต่เชคเวลาแล้ว ที่มัลดดีฟมันจะทุ่มแล้ว :D
เดี๋ยวส่งmail ตามที่อยู่ที่คุณให้มาก็ได้ :rolleyes:
Posted 27 October 2011 - 09:06 PM
----------------------
ผมรอฟังผลอย่างตื่นเต้นมานานแล้ว

เป็นอย่างไรครับ ความจริงอีกครึ่งจากทางมัลดีฟ

แหม... :D ใจร้อนจริงๆคุณamplepoorนี่ ผมโทรฯไป 2 ครั้งแล้ว จนท. เขาบอกจะเชครายละเอียดให้ แล้วจะโทรฯกลับ

ครั้งแรคไม่เห็นโทรฯ ผมเลยโทรฯอีกตอนเห็นกระทู้คุณนี่แหละ สงสัยคนละคนรับ ผมบอกให้เขาตอบทางe-mailก็ได้ ผมก็รอเหมือนกัน ... :D

อุ๊ยตาย เขียนได้แบบนี้ ถึงได้รู้ว่าประเทศไทยต้องพัฒนาการศึกษาอีกนาน
แล้วประธานาธิบดีจะเข้าใจหรือครับ แค่เริ่มต้นด้วย I'm Thai population ก็งงตายห่าแล้ว !!!!
ที่หลังจะเขียนไปหาใครในต่างประเทศ ขอความอนุเคราะห์จากพวกเราก็ได้นะครับ มีหลายท่านที่ภาษาแตกฉาน
และดีกว่า ด๊อกเหลิม (มอร์นาชี) ทักกี้ ( they steal my mp.) หรือนางปู ( my customer) เป็นไหนๆ
จะทำให้เขาไม่ดูถูก คนไทยไปมากกว่านี้ นะครับ ขอร้อง

#76 zereza

zereza

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 01:30

พี่คุยกับเค้ารู้เรื่องเหรอครับ เรื่องระดับผู้นำรัฐบาลเค้าคุยกัน เด็กๆอย่าไปยุ่งเลยครับ

ต่อให้คุณเข้าไปฟังเค้าคุยกันคุณก็คงฟังไม่ออกหรอกว่าเค้าคุยอะไรกัน

ส่วนจดหมายที่คุณส่งไปเข้าใจว่าคงไปอยู่ในถังขยะแล้ว บางทีเครื่องอาจระบุว่าเป็นสแปม

ถ้าอยากได้คำตอบจริงๆล่ะก็คุณควรร่างใหม่ทั้งหมดแล้วเปลี่ยนอีเมลล์ใหม่ซะด้วย ไม่งั้นลงขยะอีกรอบ

เอาใจช่วยครับ ขอให้ได้คำตอบในชาตินี้ B)
"ถ้าคุณตั้งคำถามของปัญหาที่เกิดขึ้นผิด ก็อย่าหวังว่าจะได้ทางออกของปัญหาที่ถูกต้อง""อิทัปปัจจยตา และ ปฏิจจสมุปปบาท สองหลักใหญ่ที่เป็นหัวใจแห่งพุทธะ หากคนไทยเรียนรู้และปฏิบัติตามได้เกินครึ่ง ชาติไทยจะห่างไกลความวิบัติทั้งปวง"

#77 overtherainbow

เมพ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 08:09

การเป็นแดงนี่
สามารถทำได้ทุกอย่าง
แม้ว่าสิ่งที่ทำจะไม่มีความรู้อะไรเลย ไม่รู้วิธีพูด คิด ทำ เขียนให้ได้มาซึ่งสิ่งที่ตั้งใจ

มีแค่ความตั้งใจท่จะทำ
แต่ไร้ผล ของการกระทำ
คงคิดกันว่าได้ทำแล้วภูมิใจเพียงพอ

แค่นั้น
คุณแอมอย่าใส่ใจเลยค่ะ
เสียเวลา

#78 lichen

lichen

น้องเก่า

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 09:19

แปลกดีนะคะ แค่อภิสิทธิ์ไปมัลดิฟวันสองวัน เอากันจะเป็นจะตาย ทีรัฐบาลไปงุบงิบตกลงอะไรกับเขมร ไม่เห็นจะสนใจใคร่อยากจะรู้แบบนี้บ้างเลย สมองส่วนที่ใช้แยกส่วนดีส่วนเสียมันใช้การไม่ได้หรือยังไงกัน

#79 pouce

pouce

น้องเก่า

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 09:23

สงสัยครับ

คุณ ich ใช้กูเกิ้ลแปลเหรอครับ ไอ้ภาษาอังกฤษข้างบนนั่นน่ะ

หึๆ

#80 union18j

union18j

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 09:32

ตัวอย่างของการดิ้นรนอยากเท่าเที่ยมทุกอย่าง..... ความเท่าเทียมคนอื่นทำได้ แต่ต้องขยัน ไม่ใช่ยกพวกแหกปากร้องตะโกน

#81 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

มันเป็นศาสตร์ของความฮา!

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:03

ผมงงตรรกะคุณมาก

"มาร์ค" แก "ไม่ได้เป็นนายกฯ" นะครับ แกจะไปไหน "หนักหัวใคร?"

ถ้ากลับกัน ผมเดินทางไป คุณจะทำจดหมายไปสอบถามไหมครับ???

ถ้าว่างมาก เอาเวลาไปทำงาน+หาความรู้เพิ่มดีกว่านะครับ
"If you tell the truth, you don’t have to remember anything."

#82 overtherainbow

เมพ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:20

ผมงงตรรกะคุณมาก

"มาร์ค" แก "ไม่ได้เป็นนายกฯ" นะครับ แกจะไปไหน "หนักหัวใคร?"

ถ้ากลับกัน ผมเดินทางไป คุณจะทำจดหมายไปสอบถามไหมครับ???

ถ้าว่างมาก เอาเวลาไปทำงาน+หาความรู้เพิ่มดีกว่านะครับ

ขอหาเรื่อง ไม่เป็นเรื่องมาด่าอภิสิทธิ์บ้างไงคะ
โอกาสมาแล้ว โอกาสอะไรของมันไม่รู้

เบื่อมาร์คทำไมไม่มีเรื่องให้ด่ามั่ง
แดงคงบ่นในใจ
เห้อออ
ไม่ล่ายหลั่งใจเลย

#83 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:34

ครับผม, ขอบคุณอีกครั้งครับ

ผมก็ไม่เข้าใจเพื่อนสมาชิกที่นิยมชมชอบพรรคปชป.เหมือนกัน ว่าทำไมยุยงส่งเสริมให้ผมติดตามเรื่องนี้

คนที่เข้าใจเรื่องนี้จริงๆ น่าจะเป็นคุณSugit

ไม่มีใครคิดว่าคุณจะเขียนโดยการระบุในทำนองว่า "มีประเด็นการเมือง(ภายใน)" มาเกี่ยวข้องกระมังครับ เพราะหากเจตนาบริสุทธิ์เพียงเพื่อต้องการทราบข้อเท็จจริงว่าได้พบหรือไม่เท่านั้น ผมคิดว่าจะไม่มีการ "อ้าง" (คิดเกี่ยวข้องว่าเป็นประเด็นการเมือง) -_-

นี่ตกลงเขาหนีไปแล้วใช้ปะ :huh:

#84 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:40

อีแมว มารึยัง
ยังรออยู่นะ
:(

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#85 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:58

ผมก็ตามหา ich อยู่นะครับ เรื่องไข่นำเข้า ที่ราคา 3 บาท วันที่ 1 พย สรุปแล้้ว ราคาไม่ใ่ช่ 3 บาท อย่างที่เค้าเอาข่าวมาโพสต์ ตอนนี้หายหัวไปเลย

#86 overtherainbow

เมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 22:26

รอดู
ตกลงเล่นเรื่องนี้ยากไปนิด
แค่ภาษาไทยยังเอาตัวแทบไม่รอด

#87 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:36

มันขยัยแต่ทำเรื่องไม่เป็นเรื่องจริงๆ ต่อให้มาร์คไปมัลดีฟจริง มันแค่หาเรื่องด่ามาร์คไปวันๆอยู่ดี เพราะอะไรที่มันจะด่ามาร์คได้มันทำหมด
หาเรื่องโจมตีเค้าไปเรื่อย กลัวมาร์คจะคะแนนเสียงเพิ่มขึั้น จนล้มรัฐบาลอีกลวงขนาดหนัก พอหาความจริงไม่ได้ก็ ก็แถไปเรื่อยๆ
มาอ่านกระทู้นี้ด้วยความสมเพชนะ กลับความจไม่ริง ของตัวมันเอง

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#88 Ich liebe dich

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 01:36

ยังรออยู่นะ

ยังเลยจ๊ะหนูอ้อย . :D นี่ว่าจะรวบรวมลิงค์ที่มีคนตั้งกระทู้เกี่ยวกับเรื่องนี้ เพื่อส่งให้สื่อประเทศมัลดีฟไปเจาะลึกให้หน่อย

เพราะมีประชาชนในประเทศไทยจำนวนมากสนใจ อยากรู้ เช่นในลิงค์นี้ก็มีหลายคนอยู่ http://webboard.seri...เ/page__st__200 :P :D :lol:

#89 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 01:43

ยังรออยู่นะ

ยังเลยจ๊ะหนูอ้อย . :D นี่ว่าจะรวบรวมลิงค์ที่มีคนตั้งกระทู้เกี่ยวกับเรื่องนี้ เพื่อส่งให้สื่อประเทศมัลดีฟไปเจาะลึกให้หน่อย

เพราะมีประชาชนในประเทศไทยจำนวนมากสนใจ อยากรู้ เช่นในลิงค์นี้ก็มีหลายคนอยู่ http://webboard.seri...0/page__st__200 :P :D :lol:

มาก็ดีแล้วครับ เรื่องไข่ ที่ว่า ราคา 3 ่บาท ในวันที่ 1 พย จริงอย่างที่เสี่ยโต้งเค้าพูดมั้ย :D :D :D

#90 Ich liebe dich

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 01:45

ผมก็ตามหา ich อยู่นะครับ เรื่องไข่นำเข้า ที่ราคา 3 บาท วันที่ 1 พย สรุปแล้้ว ราคาไม่ใ่ช่ 3 บาท อย่างที่เค้าเอาข่าวมาโพสต์ ตอนนี้หายหัวไปเลย

ต้องขออภัยด้วยครับคุณบุ๊คอภิสิทธิ์.. เอ๊ย..!คุณบุ๊คมาร์ค .. :D ที่ทำให้คุณต้องลำบากตามหา .. :D

คิดถึงกันก็บอกมาตรงก็ได้ .. :lol: คือผมต้องไปทำมาหารับประทานบ้างน่ะครับ จะเข้ามาเมื่อเวลาอำนวยเท่านั้น

ตามที่ได้แนะนำไว้ในกระทู้นี้ http://webboard.seri...นสมาชิกเสรีไทย/

ส่วนเรื่อง"ไข่" ว่างๆก็ออกไปเปิดหู เปิดตาดูโลกภายนอกบ้างก็จะดีนะครับ

วันๆเอาแต่นั่งเฝ้าหน้าจอ ไม่ดีนา ... :D เดี๋ยวสุขภาพจิตจะเสียเอา ฮี่ๆๆ .. :D :D

http://youtu.be/JnefoyyrIH4

#91 blackdragon

blackdragon

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 01:51

อ่านไม่รู้เรื่องว่ะ สงสัยภาษาอังกฤษผมจะห่วยจริงๆ ถึงอ่านภาษาอังกฤษคุณ Son of a bitch ไม่รู้เรื่อง (หลงคิดว่าตัวเองเก่งมาตั้งนานนะเนี่ย ไม่น่าไปเชื่อผลสอบ TOEIC เลย สงสัยไว้แล้วว่าไปสอบเล่นๆำไม่ได้เตรียมตัวอะไรสักนิดแล้วได้ 915 เนี่ยมันจะเชื่อถือได้ไง)

Advanced Member

• Posted ImagePosted ImagePosted Image
ผมก็ว่าจะโทรฯไปเมื่อกี้ แต่เชคเวลาแล้ว ที่มัลดดีฟมันจะทุ่มแล้ว :D
เดี๋ยวส่งmail ตามที่อยู่ที่คุณให้มาก็ได้ :rolleyes:
Posted 27 October 2011 - 09:06 PM
----------------------
ผมรอฟังผลอย่างตื่นเต้นมานานแล้ว

เป็นอย่างไรครับ ความจริงอีกครึ่งจากทางมัลดีฟ

แหม... :D ใจร้อนจริงๆคุณamplepoorนี่ ผมโทรฯไป 2 ครั้งแล้ว จนท. เขาบอกจะเชครายละเอียดให้ แล้วจะโทรฯกลับ

ครั้งแรคไม่เห็นโทรฯ ผมเลยโทรฯอีกตอนเห็นกระทู้คุณนี่แหละ สงสัยคนละคนรับ ผมบอกให้เขาตอบทางe-mailก็ได้ ผมก็รอเหมือนกัน ... :D

เขาชื่อ Ich liebe dich นี่ครับ

ทำไมคุณ tifosi ไปเรียกว่า Son of a bitch ล่ะคร๊าบ

ผมม่ายเข้าจายอ่ะค๊าบ

แต่ก็เพราะดีเนาะ

งั้นเอาชื่อหลังนี่แหละ

:) ;) :P

#92 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 02:05

ต้องขออภัยด้วยครับคุณบุ๊คอภิสิทธิ์.. เอ๊ย..!คุณบุ๊คมาร์ค .. :D ที่ทำให้คุณต้องลำบากตามหา .. :D

คิดถึงกันก็บอกมาตรงก็ได้ .. :lol: คือผมต้องไปทำมาหารับประทานบ้างน่ะครับ จะเข้ามาเมื่อเวลาอำนวยเท่านั้น

ตามที่ได้แนะนำไว้ในกระทู้นี้ http://webboard.seri...B8%97%E0%B8%A2/

ส่วนเรื่อง"ไข่" ว่างๆก็ออกไปเปิดหู เปิดตาดูโลกภายนอกบ้างก็จะดีนะครับ

วันๆเอาแต่นั่งเฝ้าหน้าจอ ไม่ดีนา ... :D เดี๋ยวสุขภาพจิตจะเสียเอา ฮี่ๆๆ .. :D :D

http://youtu.be/JnefoyyrIH4

Posted 29 October 2011 - 11:35 PM

Posted ImageBookmarks, on 29 October 2011 - 11:25 PM, said:

Posted ImageIch liebe dich, on 29 October 2011 - 11:14 PM, said:

Posted ImageBookmarks, on 29 October 2011 - 10:10 PM, said:

Posted ImageIch liebe dich, on 29 October 2011 - 09:29 PM, said:

ทัศนา ↓ ↓ ↓

http://www.dailynews...ontentID=172845

คนที่อยู่ระยอง ต้องมาซื้อที่ อตก มั็ยครับ ไข่ขาดแคลน ไม่ใ่ช่แค่ที่ กทม นะครับ
คงไม่ต้องหรอกครับ พ่อค้าปลีกเขาจมูกไวอยู่แล้ว ที่ไหนมีต้นทุนถูกๆเขาเอาไปบริการผู้ซื้อถึงที่อยู่แล้วครับ :D

ใครที่คิดกักตุนสินค้า คิดค้ากำไรโดยใช่เหตุ ระวังสิขาดทุนเด้อ .... :lol:

จมูกไว ยังไง ต้นทุนที่เค้าได้รับจะคุ้มกับการถ่อมาซื้อถึงที่ อตก ที่เดียวหรือ แล้วค่าขนส่งเค้าไม่ต้องคิดหรือ
คุ้มสิครับคุณBookapisit .. พ่อค้าเขาไม่ได้ซื้อแผงเดียวเสียเมื่อไหร่ เป็นสิบๆรถสิบล้อเชียวนา :lol:

ผมว่าแค่ข่าวนี้ออกไป (ว่าจะนำเข้าไข่) รายใหญ่ในเมืองไทยก็ขวัญฝ่อแล้วครับ ไม่กล้ากดราคามากหรอก ไม่เชื่อคอยดู

คุณอาจไม่ต้องมาซื้อที่อตก. เพราะพ่อค้าไม่กล้าขายเกิน 3 บ. ก็ได้

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เผอิญผมไม่ได้ดูแต่ข่าวช่องเืสื้อแดงอย่างเดียวเหมือนคุณ คือกลัวโง่อ่ะครับ เลยต้องเปิดหูเปิดตา ไปหาความจริงเองเลย สรุปแล้ว ไข่ที่ขาย อตก ราคา 3 บาท แค่ที่เดียว แต่ผมไปซื้อแม๊คโคร ไข่เบอร์ 3 ราคา 4 บาทครับ ว่าแต่คุณ ich อย่าดูข่าวช่องแดงอย่างเดียว ยังไงหาความรู้ข้างนอกบ้างนะครับ ดีกับสุขภาพสมองคุณด้วย :D

#93 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 02:28

Posted 30 October 2011 - 01:49 AM

Posted ImagePinkDevil, on 30 October 2011 - 12:35 AM, said:

เอาที่ละเรื่องสิ คุณ ผมรักคุณ คุณตอบคุณ Bookmark ว่า ไม่ต้องห่วงเดี่ยวผู้ค้าปลีกก็จะเข้ามาขนซื้อไข่ราคา 3 บาท ที่รัฐบาลจะขายราคาถูกที่ อตก เพื่อกระจายสินค้าเอง แถมยังเถียงว่าคุณ Bookmark ว่ายังงัยก็คุ้มค่าขนส่ง เพราะเข้ามาเหมาไปทีเป็นคันๆรถสิบล้อ นี่คือประเด็นที่คุณพูดขึ้นมาเอง

ดิฉันก็เลยเข้ามาท้วงว่า มันไม่ใช่ถ้ารัฐบาลอนุญาตให้พ่อค้ามาเหมาซื้อไข่จำนวนมากที่เอามาขายในราคา 3 บาทไป สุดท้ายด้วยปริมาณที่จะนำมาขายเพียงแค่ 300,000 ฟอง มันก็จะไม่สามารถกระจายให้ผู้บริโภคทั่วไปได้ และสุดท้ายผู้บริโภคก็ต้องไปซื้อจากพ่อค้าที่เหมาซื้อไปเป็นคันๆรถสิบล้ออย่างที่คุณว่าในราคาแพงอยู่ดี ประเด็นที่ดิฉันท้วงมันอยู่ตรงนี้ คุณ ผมรักคุณ ใจเย็นๆค่อยๆอ่านให้เข้าใจว่า ดิฉันกำลังพูดประเด็นไหนกันแน่

- งั้นผมโค้ดความเห็นทั้งหมดของผมมาให้คุณอ่านก็แล้วกันครับ

คคห.ที่ 11 และ คคห.ที่ 15

Posted ImageIch liebe dich, on 29 October 2011 - 11:14 PM, said:

ทัศนา ↓ ↓ ↓

http://www.dailynews...ontentID=172845

คงไม่ต้องหรอกครับ พ่อค้าปลีกเขาจมูกไวอยู่แล้ว ที่ไหนมีต้นทุนถูกๆเขาเอาไปบริการผู้ซื้อถึงที่อยู่แล้วครับ :D

ใครที่คิดกักตุนสินค้า คิดค้ากำไรโดยใช่เหตุ ระวังสิขาดทุนเด้อ ....
:D :lol:

จะเห็นว่าผมไม่ได้เจาะจงว่าพ่อค้าเขาจะไปซื้อที่อตก.ที่เดียว วันที่ 30 ตุลาฯ ที่อตก. ไม่เกิน3 บ./ฟอง

วันที่ 1 พ.ย นำเข้าจากต่างประเทศ ข่าวนี้สำญมาก คือแค่ข่าวออกไป พ่อค้าในเมืองไทยก็ไม่กล้าโก่งราคร 8 - 10บาท ตามที่จขกท.ว่าหรอกครับ

คคห. 16

ตงลงช้านิดหน่อย หรือช้ามากครับ ? ... :D

คือยังงี้ครับ เราต้องให็โอกาศผู้ประกอบการในประเทศก่อน เราขอความร่วมมือคุณนะ อย่าค้ากำไรเกินควรในขณะที่ประเทศมีสภาวะแบบนี้

ประชาชนเดือดร้อน รู้ไหม ? ถ้าคุณไม่ให้ความร่วมมือกับเรา เราจะให้เจ้าอื่นนำเข้ามานะ เรารู้อยู่ว่าต้นทุนใข่เท่าไหร่ เดี๋ยวจะหาว่าหล่อไม่เตือน ประมาณนี้ครับ

- ถ้าผู้ประกอบการในประเทศ ให้ความร่วมมือ ราคาไข่ก็ปรกติทั่วประเทศ

คคห.ที่ 22

คุ้มสิครับคุณBookapisit .. :D พ่อค้าเขาไม่ได้ซื้อแผงเดียวเสียเมื่อไหร่ เป็นสิบๆรถสิบล้อเชียวนา :lol:

ผมว่าแค่ข่าวนี้ออกไป (ว่าจะนำเข้าไข่) รายใหญ่ในเมืองไทยก็ขวัญฝ่อแล้วครับ ไม่กล้ากดราคามากหรอก ไม่เชื่อคอยดู

คุณอาจไม่ต้องมาซื้อที่อตก. เพราะพ่อค้าไม่กล้าขายเกิน 3 บ. ก็ได้ :P :D :lol:

ผมถึงให้คุณไปอ่านบรรทัดที่ 14-15 เพราะ ไข่ไม่ใช่จะมีแค่ที่อตก.(300,000 ฟ.)ที่ราคาไม่เกิน 3 บ./ฟอง เพราะมันจะมีการนำเข้ามาอีก

พวกนี้เขามีคลังสินค้าอยู่วทั่วประเทศ ซึ่งผมไม่จำเป็นต้องอธิบายให้ยาวกว่านี้ ถ้าอ่านของเดลินิวส์ที่ผมตัดมาวางทั้งหมด ก็น่าจะเข้าใจแล้ว

ความจริงผลผลิตไข่ภายในประเทศ สามารถขายได้ในราคาไม่เกิน3 บ./ฟองอยุ่แล้ว แต่ของไม่ปล่อยออก มันก็แพงสิครับ ถ้ารัฐฯมีนโยบายนำเข้า

เจ้าใหญ่ในเมืองไทยหงอยแน่ๆ

------------------------------------------------------------------
สรุปจากข่าว ยังไม่ได้มีการนำเข้าไข่ไก่ อย่างที่เป็นข่าว และนางวัชรี ก็ออกมาบอกเองว่า ควบคุมราคาไข่ไก่ไม่ได้

วันที่ 7 พ.ย. http://www.thairath....ewspaper/214408

สำหรับปัญหาสินค้าแพงและขาดแคลน นางวัชรี วิมุกตายน อธิบดีกรมการค้าภายใน กระทรวงพาณิชย์ กล่าวถึงการควบคุมราคาสินค้าโดยเฉพาะไข่ไก่ที่ขายเกินราคานั้น ต้องเข้าใจว่าปัจจุบันไม่ได้อยู่ในภาวะปกติ การกระจายขนส่งสินค้าเป็นไปด้วยความลำบาก ไม่สะดวก และมีต้นทุนเพิ่มสูงขึ้น จึงต้องให้เป็นไปตามกลไกตลาดที่สมเหตุสมผลตามสถานการณ์ จะไปควบคุมไม่ได้ เพราะตอนนี้น้ำท่วมและเงื่อนไขผิดไปจากข้อเท็จจริง หากจะไปควบคุมแบบภาวะปกติจะถูกกล่าวหาว่าไม่เป็นธรรม จึงทำไม่ได้ แม้สินค้าไข่ไก่จะเป็นสินค้าควบคุม แต่เกษตรกรรายย่อย รายจิ๋ว ต้นทุนสูงขึ้น จึงไปคุมราคาปลายทางไม่ได้ เพราะต้นทางราคาสูง ค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้นจะไปกำหนดให้ขายตามราคาเดิมไม่ได้ ระบบจะป่วนจนสร้างปัญหาขึ้นมาอีก
ในส่วนการนำเข้าไข่ไก่จากฮ่องกงนั้น ขณะนี้นำเข้ามาแล้ว 3 ล้านฟอง แต่ยังติดปัญหาเรื่องการรับรองโรคจากกรมปศุสัตว์ จึงยังไม่สามารถนำออกมาจำหน่ายให้ประชาชนได้ และยังไม่ทราบว่าต้องใช้เวลานานเท่าใด ต้องแช่ไข่ไก่ไว้ในห้องเย็น

#94 Ich liebe dich

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 05:27

------------------------------------------------------------------
สรุปจากข่าว ยังไม่ได้มีการนำเข้าไข่ไก่ อย่างที่เป็นข่าว และนางวัชรี ก็ออกมาบอกเองว่า ควบคุมราคาไข่ไก่ไม่ได้

วันที่ 7 พ.ย. http://www.thairath....ewspaper/214408

สำหรับปัญหาสินค้าแพงและขาดแคลน นางวัชรี วิมุกตายน อธิบดีกรมการค้าภายใน กระทรวงพาณิชย์ กล่าวถึงการควบคุมราคาสินค้าโดยเฉพาะไข่ไก่ที่ขายเกินราคานั้น ต้องเข้าใจว่าปัจจุบันไม่ได้อยู่ในภาวะปกติ การกระจายขนส่งสินค้าเป็นไปด้วยความลำบาก ไม่สะดวก และมีต้นทุนเพิ่มสูงขึ้น จึงต้องให้เป็นไปตามกลไกตลาดที่สมเหตุสมผลตามสถานการณ์ จะไปควบคุมไม่ได้ เพราะตอนนี้น้ำท่วมและเงื่อนไขผิดไปจากข้อเท็จจริง หากจะไปควบคุมแบบภาวะปกติจะถูกกล่าวหาว่าไม่เป็นธรรม จึงทำไม่ได้ แม้สินค้าไข่ไก่จะเป็นสินค้าควบคุม แต่เกษตรกรรายย่อย รายจิ๋ว ต้นทุนสูงขึ้น จึงไปคุมราคาปลายทางไม่ได้ เพราะต้นทางราคาสูง ค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้นจะไปกำหนดให้ขายตามราคาเดิมไม่ได้ ระบบจะป่วนจนสร้างปัญหาขึ้นมาอีก
ในส่วนการนำเข้าไข่ไก่จากฮ่องกงนั้น ขณะนี้นำเข้ามาแล้ว 3 ล้านฟอง แต่ยังติดปัญหาเรื่องการรับรองโรคจากกรมปศุสัตว์ จึงยังไม่สามารถนำออกมาจำหน่ายให้ประชาชนได้ และยังไม่ทราบว่าต้องใช้เวลานานเท่าใด ต้องแช่ไข่ไก่ไว้ในห้องเย็น

เอาน่าการทำงานท่ามกลางสถานการ์ความขัดแย้งทางสังคมสูง ย่อมต้องมีอุปสรรคเป็นธรรมดา ดูนี่เสียก่อน แหล่งข่าวเดียวกัน

'กิตติรัตน์'กร้าว! ขู่ปลดอธิบดีปศุสัตว์ ขวางนำเข้าไข่ไก่http://www.thairath.co.th/content/eco/214340

ตอนแรคพวกเล่น 8- 10 บ. กะให้รัฐฯเสียเครดิต เจอโต้ไข่นำเข้าหงอยรับประทาน คุณก็ซื้อได้ในราคา 4 บ. แล้วนี่ ถ้าราคานี้ก็ไม่ต้องนำเข้าเข้าก็ได้

ถ้าไม่ขู่พ่อค้ามันก็เอาเปรียบผู้บริโภคร่ำไป คุณคงจำได้ในสมัยหนึ่งเมื่อไม่นาน ฮี่ๆๆ..! :D ต้องเข้าแถวซื้อน้ำมันปาล์ม นั่นล่ะฤทธิ์เดชพ่อค้าสมคบคิดนักการเมืองชั่ว

ถ้ารัฐฯไม่เล่นด้วย พ่อค้าก็จ๋อยล่ะคร๊าบบบบ ... :D

ปล. ขออภัยจขกท. นอกประเด็นในกระทู้จั๊กหน่อย ... :D :P :lol: :P

#95 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:30

เอาน่าการทำงานท่ามกลางสถานการ์ความขัดแย้งทางสังคมสูง ย่อมต้องมีอุปสรรคเป็นธรรมดา ดูนี่เสียก่อน แหล่งข่าวเดียวกัน

'กิตติรัตน์'กร้าว! ขู่ปลดอธิบดีปศุสัตว์ ขวางนำเข้าไข่ไก่http://www.thairath.co.th/content/eco/214340

ตอนแรคพวกเล่น 8- 10 บ. กะให้รัฐฯเสียเครดิต เจอโต้ไข่นำเข้าหงอยรับประทาน คุณก็ซื้อได้ในราคา 4 บ. แล้วนี่ ถ้าราคานี้ก็ไม่ต้องนำเข้าเข้าก็ได้

ถ้าไม่ขู่พ่อค้ามันก็เอาเปรียบผู้บริโภคร่ำไป คุณคงจำได้ในสมัยหนึ่งเมื่อไม่นาน ฮี่ๆๆ..! :D ต้องเข้าแถวซื้อน้ำมันปาล์ม นั่นล่ะฤทธิ์เดชพ่อค้าสมคบคิดนักการเมืองชั่ว

ถ้ารัฐฯไม่เล่นด้วย พ่อค้าก็จ๋อยล่ะคร๊าบบบบ ... :D

ปล. ขออภัยจขกท. นอกประเด็นในกระทู้จั๊กหน่อย ... :D :P :lol: :P

เฮ้ย ตอบแบบนี้ ผมเรียกว่าไม่รับผิดชอบคำพูดตัวเองนะครับ :D :D :D เพราะคุณยืนยันว่า วันที่ 1 พย จะมีไข่ขายราคา 3 บาท ทุกที่ ไม่ใ่ช่เฉพาะที่ อตก โดยทางรัฐบาลจะนำเข้าไข่ 3 ล้านฟองมากระจายขาย ยังไงก็มีคนซื้อจาก อตก ไปขายในราคา 3 บาท โพสต์อะไรมา ก็กลับไปอ่านที่ตัวเองโพสต์ซะบ้างเถอะ ขนาดก๊อปมาให้อ่านแล้ว ยังด้านแถได้อีก

#96 10APR10

10APR10

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:54

ขอแทรกหน่อย
นักการชั่วอย่างทักสินกลายพันธุ์มาจากพ่อค้าชั่วนะจ๊ะ
ทั้งยัดใต้โต๊ะแลกสัมปทาน ผูกขาด โก่งราคา กลั่นแกล้งคู่แข่ง เลี่ยงภาษี
เคยฆ่าปิดปากคนด้วยรึเปล่าไม่แน่ใจ คนนั้นเป็นชิปปิ้งกำความลับบริษัทอยู่
จะไปเป็นพยานในศาลอยู่ๆตายซะงั้นชื่ออะไรไม่รู้

*บอกไว้เผื่อบางคนเกิดไม่ทัน

#97 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:00

ประสาแดง ขี้เปียกแกนนำยังหอมเลย 5555
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#98 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:19

เอาเห็นเจ้าของเรื่องโผล่มาแล้ว ขอทวงซะหน่อย B)

#99 blanksak

blanksak

น้องเก่า

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:12

คุณ Ich liebe dich แดงแท้ๆครับ เพราะเหตุผลของเสื้อแดงจะเปลี่ยนแปลงต้องติดตามทุกวัน
ถ้าคุยกับเสื้อแดงเอาเหตุผลของเสื้อแดงเมื่อวานมาพูดวันนี้ไม่ได้ครับ -_-

#100 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 00:45

อุยส์ :D

เห็นปลายอ้อฯ มือโพสขั้นเทพของเสื้อแดง โผลมา งั้นขอทวงจดหมายหน่อยแล้วกัน ตอบแทนเขาหน่อยสิ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน