Jump to content

- - - - -

วิธีแก้น้ำท่วม อภิสิทธิ์ เหนือชั้นจริงๆ นายกปู คงเทียบไม่ติดด

• Please log in to reply
127 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ใต้หล้า

ใต้หล้า

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:18

อาสาเก็บผักตบชวา สาธุครับ ท่านนายกเงา

http://www.facebook....sit.M.Vejjajiva

#2 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:19

ดันทู้...

#3 jaturong

jaturong

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:23

*
POPULAR

ก็ยังดีกว่าแก้ปัญหาน้ำท่วม ด้วยน้ำตาที่มันช่วยอะไรไม่ได้เลย นอกจากความสมเพช

#4 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:24

คาดว่า น่าจะเก็บคุณไปด้วยนะ เจ้าของกระทู้ .... ไม่ใช่ผักตบนะ "ขี้" หนะ

ชะนีขี่ควายแดงมิเคยพ่าย

Posted Image ปูฟายปู้ป้าย Posted Image

เพื่อพี่ เพื่อตระกูล เพื่อผัว มิเกรงกลัวสิ่งใด แหล และ โง่ ไว้ก่อน ร่อนร่านกรีดกราย คล้ายจะสวย น่าเกรงขรามลิ่วล้อควายแดง

#5 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:25

ใต้หล้าต้องการจะช่วยปชป.โปรโมทเหรอว่ากำลังทำงานในสิ่งที่ทำได้ ช่วยแก้ปัญหา ของปชช.อยู่ ทั้งที่ไม่ได้เป็น "รัฐบาล"

ยิ่งขยายเรื่องแบบนี้ มันก็ยิ่งบ่งชัดว่า ปชป. กำลังทำทุกอย่างเพื่อช่วยปชช.อยู่นะ

:lol: :lol: :lol: :lol:

ขอบใจนะ

ลองหันไปดูรัฐบาลซิไอ้น้อง มันกำลังทำอะไรกันอยู่อ่ะ

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#6 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:26

ต้องผลงานอีปูสินะ เอาหินไปทิ้งทะเล :lol:

#7 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:27

1 วิธีง่ายๆที่ช่วยแก้ปัญหาน้ำท่วม

ที่ อีปู โง่คิดไม่เป็น ^_^

ใต้หล้าเกิดมาเพื่อฆ่าอีปูชัดๆ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#8 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:27

เข้าใจชม ขอบคุณครับ ^^

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#9 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:28

แล้วไอ้ที่มันเปิดประตูระบายน้ำกันไม่ค่อยได้เมื่อน้ำท่วมที่ผ่านมา...
ไม่ใช่เพราะ "ผักตบชวา" นี่หรอกหรือ อย่างน้อยที่สุดก็ "ลงมือทำ" อะไรบ้าง
แล้วรัฐบาลปูนอกจากพยายามหาทางให้พี่กลับบ้าน แล้วทำอะไรบ้าง?

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#10 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:28

ต้องผลงานอีปูสินะ เอาหินไปทิ้งทะเล :lol:

โยนไปโยนมา โดนหัวไต้หล้า ป๊อกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก หัวแบะสำลีแปะหัว

ชะนีขี่ควายแดงมิเคยพ่าย

Posted Image ปูฟายปู้ป้าย Posted Image

เพื่อพี่ เพื่อตระกูล เพื่อผัว มิเกรงกลัวสิ่งใด แหล และ โง่ ไว้ก่อน ร่อนร่านกรีดกราย คล้ายจะสวย น่าเกรงขรามลิ่วล้อควายแดง

#11 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:30

ตกลงใครเป็น รบ. ว่ะครับ :mellow:

#12 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:31

ไม่เล่นเรื่องของแพงต่อแล้วรึ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#13 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:33

สู้ปูไม่ได้เลยจริงๆๆด้วย เอาอยู่ค่ะ :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#14 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:34

เปลี่ยนจากมาร์คเป็นปู ทำกิจกรรมเดียวกัน ก็จะไม่มีกระทู้แบบนี้

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#15 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:38

เอาเวลาตั้งกระทู้ไปช่วยEกลวง
ทำอะไรที่มันเป็นประโยชน์ต่อประเทศดีมั้ย?
อภิสิทธิ์เป็นฝ่ายค้านยังอุตส่าห์ตามเช็ดก้นให้รัดบานกลวง
ก็บุญแล้ว :lol: :lol: :lol:
ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#16 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:40

ต้องวิธีนี้ครับ ใช้ ดราม่า แก้น้ำท่วม ... ;)

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#17 tu249cm

tu249cm

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:40

เปลี่ยนจากมาร์คเป็นปู ทำกิจกรรมเดียวกัน ก็จะไม่มีกระทู้แบบนี้

แต่จะมีกระทู้ของใต้ตมชื่นชมสรรเสริญเยินยอว่าเป็นวิธีที่ดี ฉลาดหลักแหลมมาแทน

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#18 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:41

อ้าวเมิงเพิ่งรู้เหรอว่าการกำจัดผักตบชวาช่วยให้น้ำไหลสะดวก เดินทางด้วยเรือก็ง่ายขึ้น

#19 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:42

กระทู้ขงถูกที่เอ็งตั้งเมื่อสองวันก่อนกลับไปดูหน่อยสิ. เปิดกระทู้ปุ๊ป เปิดตูดปั๊ป. ไม่รับผิดชอบบ้างรึไง

#20 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:42

*
POPULAR

ตอนนี้ระบบสมองของเสื้อแดงกำลังรวนอย่างหนัก หลังจากเจอไวรัสโฟนอิน จากทักษิณ

ระบบการคิดโต้ตอบ กำลังเสียหาย คาดว่า คงต้องอาศัยเวลา กว่าสมองเสื้อแดงจะได้รับการซ่อมแซม ค่ะ

#21 kop16

kop16

U will never walk alone.

ปีที่แล้วเป็นไง น้ำท่วมว่าเป็นเพราะฝีมือ ปชป กักน้ำและทำฝนเทียม

ปีนี้ ปชป ขุดลอกคลอง แล้วไง

พท. เป็นรัฐบาลมีผลงานอะไร

ปัญหาทุกอย่างมาจาก รัฐธรรมนูญ เหรอวะ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#22 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:45

อาสาเก็บผักตบชวา สาธุครับ ท่านนายกเงา

http://www.facebook....sit.M.Vejjajiva

ไม่วาเป็นใครก็ตามที่มีจิตสาธารณะเราก็ชื่นชม

ทำความดีต่อไปค่ะ

ถ้า รบ ทำ เราก็ชื่นชมนะ

เพราะคุณเห็นแก่ประโยชน์ส่วนรวมมากกว่าสวนตน

#23 koong

koong

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:48

^_^ ^_^

ไม่คิดว่าแค่โฟนอินทักษิณเมื่อคืน จะทำให้แดงช๊อคได้ ถึงขนาดลืมไปว่า แม้การกำจัดวัชพืชน้ำ ก็สามารถทำให้น้ำไหลได้สะดวกขึ้น

มีอะไหล่เปลี่ยนให้ไหมเนียะ ดูสิ ไปไม่เป็นกันหมดแล้ว :lol:

Edited by koong, 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:48.

#24 UncleSam

UncleSam

เด็กชายชุดฟ้า ผู้น่ารัก

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:48

ไม่รู้จริงๆ ง่ะว่าผักตบมันขวางทางเดินของกระแสน้ำ สงสัยต้องขุดลอก

อะไรที่มันอยู่ในสมองของคุณก่อนละมั๊ง หัวจะได้โล่ง ความฉลาดก็อาจจะ

เพิ่มขึ้นซักนิดหน่อยก็ยังดีนะ

#25 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:50

ช่วยดันครับ ประจานความโง่ของไอ้ใต้ตีน

#26 Baboonga

Baboonga

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:50

ต้องแก้ปัญหาแบบนายกปูดีที่สุด

กู้เงินเยอะๆ เป็นหนี้เยอะๆ

ดีที่สุดเบยยยยย

#27 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:51

ก็เก็บผักตบชวาที่ลอดกีดขวางการไหลของน้ำ ย่อมทำให้การระบายไหลของน้ำทำได้ดีขึ้น
มันก็เป็นความคิดที่ดี ของคนดี ที่คนมักง่าย ห่วยๆ เลวๆ มักจะมองข้าม
เหมือนกับการเก็บขยะพลาสติกตามท่อระบายน้ำนั่นแหละ

ทำแบบนี้มันดีกว่าไอ้พวกที่ไม่มีความคิดอะไรเลย และไม่ทำอะไร แต่ดีแต่มาตั้งท่าด่าชาวบ้านทั้งที่เขาบำเพ็ญสาธารณะประโยชน์ จริงไม๊ครับ ใต้หล้า?
อ้อ ขอบคุณสำหรับคำชมที่มีให้คุณมาร์คด้วยนะครับ
:)

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#28 ใต้หล้า

ใต้หล้า

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:51

^_^ ^_^

ไม่คิดว่าแค่โฟนอินทักษิณเมื่อคืน จะทำให้แดงช๊อคได้ ถึงขนาดลืมไปว่า แม้การกำจัดวัชพืชน้ำ ก็สามารถทำให้น้ำไหลได้สะดวกขึ้น

มีอะไหล่เปลี่ยนให้ไหมเนียะ ดูสิ ไปไม่เป็นกันหมดแล้ว :lol:

ครับ กำจัดวัชพืช ให้นำไหลสะดวกไม่แปลก แต่อย่าทำแบบสร้างภาพ เก็บแึค่ 10-20 ต้น แบบนี้มันทำให้น้ำไหลสะดวกมากครับ

#29 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:53

ไต้หล้าคิดจะกลับลำซะแว๊วว.. อะ ดีนะถ้ามัวแต่ขวางคลองอยู่ น้ำ มันก็ท่วมทั้งปีทั้งชาติ จุ๊กกรู้.....

#30 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:54

^_^ ^_^

ครับ กำจัดวัชพืช ให้นำไหลสะดวกไม่แปลก แต่อย่าทำแบบสร้างภาพ เก็บแึค่ 10-20 ต้น แบบนี้มันทำให้น้ำไหลสะดวกมากครับ

คงจะมีแต่อีปูโง่ เท่านั้นแหล่ะครับ ที่คิดได้ว่าเก็บ 10-20 ต้น :lol:

มัวแต่ไปเก็บดอกเห็ด 4SS อยู่

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#31 อัยย๊ะละก๊ะ

อัยย๊ะละก๊ะ

น้องใหม่

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:57

ใต้หล้า อย่ามาดราม่า
บอดตรงๆว่าเพลีย!!!!!!!

#32 koong

koong

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:57

^_^ ^_^

ต้องพิสูจน์สิใต้หล้า เก็บแค่10ต้น 20 ต้นกันหรือเปล่า แต่ถ้าจะบอกว่า คนละ 10-20 ต้น เท่าที่ดูจากรูปก็ร่วม 20 คน ก็เท่ากับกำจัดไปแล้ว 400 ต้น มันดีกว่าไม่กำจัดเลยไม่ใช่เหรอ

#33 koong

koong

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:59

ดูจากรูปที่ใต้หล้านำมาโพส ทุกคนมีสีหน้าอิ่มเอิบ กับการทำสาธารณะกุศล

#34 ใต้หล้า

ใต้หล้า

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:03

^_^ ^_^

ต้องพิสูจน์สิใต้หล้า เก็บแค่10ต้น 20 ต้นกันหรือเปล่า แต่ถ้าจะบอกว่า คนละ 10-20 ต้น เท่าที่ดูจากรูปก็ร่วม 20 คน ก็เท่ากับกำจัดไปแล้ว 400 ต้น มันดีกว่าไม่กำจัดเลยไม่ใช่เหรอ

สมเป็นความคิดระดับอดีต นายก ผู้บริหารประเทศขนาดใหญ่ จริงๆ :lol:

#35 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:05

^_^ ^_^

สมเป็นความคิดระดับอดีต นายก ผู้บริหารประเทศขนาดใหญ่ จริงๆ :lol:

ว่าไง ตื่นมาไม่มีไรทำ เลยอยากตั้งกระทู้กวน zoneteen ให้คนเข้ามาด่าเล่น ??
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#36 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:07

^_^ ^_^

ไม่หรอกมั้ง

ยกตัวอย่างหน่วยงานเราก็ได้

เคยไปปลูกต้นโกงกาง

ผอ เขต แกไปด้วย ลงเรือพร้อมกันแต่เช้า ช่วยกันปลูก จนน้ำเริ่มขึ้นถึงได้กลับพร้อมกับลุกน้อง

ไมหนีกลับก่อนหรอก

แล้วมีคนไปกันเยอะ เพราะใครๆ ก็อยากทำดี จำได้ว่าได้ปลูกแค่สองสามต้นเอง

ที่จริงอยากปลกเยอะๆ แต่เขาเตรียมให้

คนเราเวลาตั้งใจทำดี มันจะมีพลังนะ พลังใจก่อใหเกิดพลังกายได้ดี

ส่วนผักตบที่ไปลอกในคลองให้ชาวบ้าน ปีที่แล้ว เราไม่ได้ไป เพราะออกพื้นที่ เสียดายมากค่ะ

Edited by pinkpanda, 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:09.

#37 UncleSam

UncleSam

เด็กชายชุดฟ้า ผู้น่ารัก

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:07

ต้องวิธีนี้ครับ ใช้ ดราม่า แก้น้ำท่วม ... ;)

ผมว่าไอ้นี่ก็ กลวง พอๆ กันกับนางปู เห็นภาพแล้วยิ่งหมั่น.... :angry: :angry: :angry:
:angry:

#38 เด็กอมมือ

เด็กอมมือ

"ขวัญใจอาหมวย"

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:08

จริงๆพี่มาร์ค น่าจะมาเก็บ "***" แถวนี้ก็ดีนะครับ
น้ำลายจะได้ไม่ท่วม สรท :lol:
"ผมคงไปบังคับใครให้รักในสิ่งที่ผมรักไม่ได้ แต่คุณก็ไม่มีสิทธิ์มาจาบจ้วงในสิ่งที่ผมรัก"

#39 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:08

เสียดายนายกนกแก้ว ถ้าฉลาดเหมือนใต้หล้าก็ดีซิ
อุตสาห์ขนคนมาตั้งเยอะ แทนที่จะไปช่วยลอกคูคลอง
เอาไปปิดถนนให้คนเดือดร้อนซะงั้น

#40 koong

koong

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:10

^_^ ^_^

ว่าไง ตื่นมาไม่มีไรทำ เลยอยากตั้งกระทู้กวน zoneteen ให้คนเข้ามาด่าเล่น ??

อย่าถือสา เลยค่ะ เขาแค่กำลังช๊อกเรื่องเมื่อวานนิดหน่อย ใจเย็นๆ

#41 Zelretch

Zelretch

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:10

^_^ ^_^

อย่าไปซีเรียสกับพวก "เรือจ้าง" ของนายใหญ่เลยครับ... เค้าจ้างให้มาเป็นศพก็มา เพียงเท่านี้ก็บ่งบอกสติปัญญาได้มากโขแล้ว อย่าหวังอะไรมากเลยครับ -_-

#42 nnnn43

nnnn43

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:15

ให้ปลูกหญ้าแพรกชะลอน้ำท่วม :lol: :lol: ไม่ผิดหวัง 15 ล้านเสียงที่เลือกจริงๆๆ สุดยอดครับ

Edited by nnnn43, 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:23.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#43 วะเฮ้ย

วะเฮ้ย

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:20

^_^ ^_^

อ่อ อย่าว่าแต่ 10 - 20 ต้นเลยครับ ต้นเดียวเขาก็ไม่จำเป็นต้องทำ เพราะนี่ไม่ใช่หน้าที่ของฝ่ายค้านครับ เงินงบประมาณก็ไม่ได้ นี่ทำก็ต้องออกตังค์กันเอง แต่เขาทำเพราะเป็นสิ่งที่ดีเป็นประโยชน์ต่อสังคมจะมากจะน้อยก็ทำ ก็ดีกว่าเอาเท้าราน้ำแบบคุณน่ะครับ

คนที่มีหน้าที่โดยตรงคือรบแต่กลับแก้ปัญหาไม่ได้เรื่อง เดี๋ยวก็ร้องไห้ประสาทแดรก เงินงบประมาณก็เอาไปแล้วแสนล้าน มีอะไรเป็นรูปธรรมบ้าง ลองใช้สมองน้อยๆคิดก่อนค่อยมาด่าคนอื่นนะ

อย่าโชว์โง่บ่อยๆ คุยด้วยแล้วไม่หนุก

#44 DOLBY DIGITAL

DOLBY DIGITAL

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:23

ขอบคุณที่ช่วยประชาสัมพันธ์ ก็ตอนนี้อภิสิทธิ์เป็นนายกสิน่ะ

สิ่งที่ควรปฏิรูปที่สุดไม่ใช่การเมือง แต่เป็นนักการเมือง

" นรชาติวางวาย  มลายสิ้นทั้งอินทรีย์

สถิตทั่วแต่ชั่วดี  ประดับไว้ในโลกา "

#45 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:28

จากกลศาสตร์ของไหล สมการของแบร์นูลลี สม่ำเสมอ
dV/dt =AV

ถ้าแม่น้ำกว้างสม่ำเสมอ อัตราการไหลของน้ำที่ไหลผ่านทั้งสองบริเวณจะเท่ากันสม่ำเสมอ

ถ้ามีอะไรไปขวางด้านบนจะทำให้น้ำไหลช้าเนื่องจากเกิดแรงต้าน ทำให้น้ำตลอดพื้นที่หน้าตัด ไปไม่ได้หมด จึงต้องเก็บผักตบชวา

ถ้ากลับไปเรื่องเรือดันน้ำ ก็จะใช้สมการข้างต้น อธิบายได้เช่นกัน

แต่ถ้าพื้นที่หน้าตัดกว้างเท่าไร สมการสม่ำเสมอจะใช้ไม่ได้ต้องใช้สมการ ไม่สม่ำเสมอแทน

เกิน สามบรรทัด จะรู้เรื่องไหมเนี่ย

Edited by kop16, 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:29.

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#46 i-am-thai

i-am-thai

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:30

ผมจะเปรียบเทียบง่ายๆให้คุณใต้หล้าเข้าใจนะครับ

เปรียบเสื้อแดงเป็นผักตบชวา เปรียบรถราเป็นสายน้ำ ถนนเป็นแนวคูคลอง

ถ้าเอาผักตบหรือสวะอย่างเสื้อแดงออกจากถนนไป รถราก็วิ่งสะดวก

หรือเปรียบได้กับลำคลองที่ไม่มีผักตบไม่มี*** ก็จะส่งผลให้น้ำไหลได้สะดวก ไม่คั่งค้างเอ่อท่วม นั่นเองครับ

#47 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:37

เป็นสวะ (สังคม) เลยห่วงสวะ (ในคลอง) เหรอ

#48 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:40

ใครจะสู้นายกจริงให้ปลูกหญ้าแพรก ป้องกันน้ำท่วม โดยเฉพาะในเดือนพฤศจิกาคม ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ปล.ปลูกในพื้นที่จังหวัดหาดใหญ่ไม่ได้นะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Edited by Fus Ro dah, 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:42.

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#49 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:50

วิธีแก้น้ำท่วม อภิสิทธิ์ เหนือชั้นจริงๆ นายกปู คงเทียบไม่ติดด

Started by ใต้หล้า, Today, 19:18

"ใต้หล้า" บัตรเติมเงิน ไพร่เสื้อแดงชอบโครงการใช้งบประมาณแผ่นดิน(ภาษีประชาชน)ก้อนใหญ่.....
ถ้าไม่ได้งบประมาณ จะทำตัวเป็น"มือไม่พายเอาเท้าราน้ำ".........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ปล."ใต้หล้า"สะกดคำว่า"อาสาประชาชน"เป็นมั๊ย.....?

บอกทักษิณ ยิ่งลักษณ์ใส่คำนี้ใน"ใบบอก"ให้"บัตรเติมเงิน"อ่านบ้างซิ
จะได้ไม่เป็น"จรเข้มีลิ้น"ของสังคมไทย.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#50 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:56

เป็นสวะ (สังคม) เลยห่วงสวะ (ในคลอง) เหรอ

ถ้า"ใต้หล้า"เป็น"***(สังคม)".....
"กอสวะ"ในแม่น้ำลำคลอง
มีประโยชน์มีคุณค่ากว่านัก
เปรียบเทียบกันไม่ได้.....ฮา

ถ้าจะเปรียบเทียบ ต้องเป็น.....
"จรเข้มีลิ้น"กับ"จรเข้ไม่มีลิ้น"......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:57.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน