Jump to content

- - - - -

วิธีแก้น้ำท่วม อภิสิทธิ์ เหนือชั้นจริงๆ นายกปู คงเทียบไม่ติดด

• Please log in to reply
127 replies to this topic

#101 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

Posted 22 May 2012 - 08:48

การปลูกฝังจิตสำนึกเกี่ยวกับจิตสาธารณะ ไม่ใช่เรื่องของโลกสวย ... คนที่กล่าวหาว่าเป็นกระบวนการโลกสวย คงไม่เคยรู้จักคำว่าจิตสาธารณะ คงเคยชินแต่กับการปลุกปั่นมวลชนให้บ้าคลั่ง แล้วหว่านเงินเช็ดเลือดกระมัง

วันหลังโลกแคบ ก็อย่ามาวิพากษ์วิจารณ์ในเรื่องที่ตัวเองขาด "จิตสำนึก"

ว๊า...ผมจะตอบเรื่องการสร้างจิตสำนึก ให้คนรักธรรมชาติ แม่น้ำ ลำคลอง
ก็มีคนแย่งตอบซะแล้ว ไม่แปลกใจเลยครับ ที่เรามองพวกไพร่แดงว่ากินหญ้าเป็นอาหาร
เพราะไม่มีความคิดด้านนี้เลย

ปัญหาสิ่งแวดล้อม ไม่ใช่แก้ที่เครื่องจักรครับ แต่เป็นการแก้ที่คน และแก้ไขธรรมชาติที่มันเสียสมดุลย์ไป.. ^_^ ^_^

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#102 jinchuuriki

jinchuuriki

น้องเก่า

Posted 22 May 2012 - 10:39

สรุปใต้หล้าจะ เข้ามาประจาน อภิสิทธิ์ หรือจะเข้ามาประจานความโง่ตัวเอง?

สับสนอะไรในชีวิตรึเปล่า??

#103 55555

55555

มหาเมพ

Posted 22 May 2012 - 11:12

เก่งอยู่แต่ใน facebook ที่เป็นที่รวมของเหล่า โลกสวยต้องช่วยกันนะจ๊ะ... เออ โทษทีนะ ไม่ว่าง แต่ กด LIKE ให้แล้ว...

ถ้าให้คะแนน การตลาด ผมใ้ห้ 5 เต็มสิบ .... เพราะ พวกที่ท่านม้ากไปชวนมาทำงานนั้น เค้าอย่างไรก็ด่้าปู รักม้าก เลือก ม้าก เป็น แฟน page ของท่านอยู่แล้ว...
ท่านไม่ได้อะไรเพิ่มเลย... คนที่พบเห็นมีแต่ จะบอกว่า คิดดีแล้วที่ไม่เลือกมันอีกรอบ.... เหตุผล อ่านต่อครับ...

ถ้าให้คะแนน ผลของงานทีได้... ผมให้ 2 เต็มสิบ... 1 มาจากความตั้งใจ ดี พอๆ กับพวก ปั้น EM ball กลัวคนไม่รู้ว่ามีจิตอาสา... กับอีก 1 คะแนนมาจาก ผัก ตบ ประมาณอย่างมากไม่เกิน 2 ตัน ที่เหล่าโลกสวยเก็บได้ ผมให้เวลาทั้งวันเลย .... ยังดีนะครับ ตอนนั้น...ไม่ช่วยกันเอา ขันมาวิดน้ำที่กำลังท่วม...

รู้ไหมครับ ว่า 2 ตัน ผักตบใช้เวลากี่วันในการงอกกลับมา....

โลกเราเค้าคิดสิ่งประดิษฐ์ที่ใช้กำจัดผักตบเยอะแยะ... ผู้นำที่ฉลาด ต้อง พาคนไปให้รู้จักการใช้เครื่องจักร ถ้ามี ซิครับ... ไม่ใช่ เอามือเก็บทีละต้น สร้างภาพ...
เพราะใช้เครื่อง มันไม่ โลกสวยไงครับ มัน ปล่อยมลพิษทำให้โลกร้อน.... 55555

ท่านรู้ไหมเรือเก็บผักตบ เก็บได้ ชม ละกี่ตัน... 16 ตันครับ.... ทราบไหมครับว่า ใช้จ่ายที่ใช้ไม่นับค่าเรื่อ ตันละ กี่บาท ... 10 บาท เท่านั้น....
ถามว่า เองไปเอามาจากไหน... ผมคิดเองไม่ได้หรอกครับ...

http://www.kmutt.ac....ppc/mast_43.htm

เรือเก็บไม่ได้มี แบบเดียว คนทำเยอะแยะ...
ทีหลังไม่รู้ จะทำอะไรแบบนี้... ถามผมก่อนได้นะครับ...

คำเดียวเลย..ไม่ต้องอธิบายแยะ...

" ไอ้ที่เค้าทำมันเสียหายอะไรมั่ง "

เครื่องจักรมันใช้เก็บ ผักตบชวา ได้ แต่ใช้ ปลูกจิตสำนึก ไม่ได้

แต่คนบางคนมัน อคติ เยอะ ไม่แยกแยะ จิตสำนึก ก็คงไม่มีด้วยครับ ^_^

อาสาสมัครไม่ได้ทำอะไรเสียหาย แต่อาจมีบางคน เสียหน้า

อีกหน่อยคงไม่ต้องรณรงค์ให้เด็กไปเก็บเศษกระดาษ เศษหญ้า ลงถังขยะกัน

รอพนักงานเก็บขยะ เอารถมาขนดีกว่า มันง่าย และ มีประสิทธิภาพกว่ามาก

:)

#104 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

Posted 22 May 2012 - 11:20

ขอบคุณ ใต้ตมมากครับที่เอาผลงานของท่านอดีตนายกมาให้ชื่นชมถึงแม้ว่าท่านไม่ได้ทำงานบริหารก็ยังมีจิตสำนึกที่ดีในการกระทำดี

ขอบคุณจริงๆ กดไลท์ให้เลย

#105 hentai

hentai

เมพ

Posted 22 May 2012 - 11:28

1 วิธีง่ายๆที่ช่วยแก้ปัญหาน้ำท่วม

ตอนแรก อวยซะเป็นเทพมาเกิดว่า สามารถคิด "วิธีง่ายๆที่ช่วยแก้ปัญหาน้ำท่วม"
อ่านแล้วก็ฮา.. เอากะเค้าซิ เอามืิอเก็บผักตบแก้ปัญหาน้ำท่วม ของง่ายๆ ปูคิดไม่ได้.... 555

พอมีคน เอาความจริงมาตีแผ่ว่า วิธีง่ายๆที่ว่า มันสุดแสนจะไร้ความคิด ได้แค่สร้างภาพ หลอก โลกสวยด้วยมือเราไปวันๆ...
มันไม่ได้ช่วย น้ำท่วมอะไรเลย..... พอๆกับเอาขันไปวิดน้ำเจ้าพระยา.... เค้ามีเครื่องจักรที่ทำได้ ดีว่า ทำไมไม่ใช้ จะสร้างภาพใช่ไหม...

ก็เปลี่ยนเป็นแถ ว่า

เครื่องจักรมันใช้เก็บ ผักตบชวา ได้ แต่ใช้ ปลูกจิตสำนึก ไม่ได้

แต่คนบางคนมัน อคติ เยอะ ไม่แยกแยะ จิตสำนึก ก็คงไม่มีด้วยครับ ^_^

อาสาสมัครไม่ได้ทำอะไรเสียหาย แต่อาจมีบางคน เสียหน้า

ไม่ทราบน้องๆที่เค้า หลง ไปเก็บผักตบเนี่ย เค้ารู้หรือปล่าวว่า มีเครื่องจักรที่ ทำได้ดีกว่าเค้า ทำทั้งวัน 8 เท่า โดยใช้เวลาแค่ ชม เดียว
มีค่าใช้จ่าย น้อย กว่า ค่า อาหารกลางวัน น้องๆ เหล่านั้นซะอีก.....

โถ หลอก ให้ไปเก็บผักตบ...

เที่ยวหน้า ผมว่า อย่าลืม ปลูกจิตสำนึกด้วยการเอาขันไปวิดน้ำด้วยนะครับ....

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#106 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

Posted 22 May 2012 - 11:30

1 วิธีง่ายๆที่ช่วยแก้ปัญหาน้ำท่วม

ตอนแรก อวยซะเป็นเทพมาเกิดว่า สามารถคิด "วิธีง่ายๆที่ช่วยแก้ปัญหาน้ำท่วม"
อ่านแล้วก็ฮา.. เอากะเค้าซิ เอามืิอเก็บผักตบแก้ปัญหาน้ำท่วม ของง่ายๆ ปูคิดไม่ได้.... 555

พอมีคน เอาความจริงมาตีแผ่ว่า วิธีง่ายๆที่ว่า มันสุดแสนจะไร้ความคิด ได้แค่สร้างภาพ หลอก โลกสวยด้วยมือเราไปวันๆ...
มันไม่ได้ช่วย น้ำท่วมอะไรเลย..... พอๆกับเอาขันไปวิดน้ำเจ้าพระยา.... เค้ามีเครื่องจักรที่ทำได้ ดีว่า ทำไมไม่ใช้ จะสร้างภาพใช่ไหม...

ไม่ทราบน้องๆที่เค้า หลง ไปเก็บผักตบเนี่ย เค้ารู้หรือปล่าวว่า มีเครื่องจักรที่ ทำได้ดีกว่าเค้า ทำทั้งวัน 8 เท่า โดยใช้เวลาแค่ ชม เดียว
มีค่าใช้จ่าย น้อย กว่า ค่า อาหารกลางวัน น้องๆ เหล่านั้นซะอีก.....

เที่ยวหน้า ผมว่า อย่าลืม ปลูกจิตสำนึกด้วยการเอาขันไปวิดน้ำด้วยนะครับ....

เห็นไต เห็นหรือเปล่า ว่าน้องเขาไปลงเรือเก็บผักตบชวากัน นั่นมันเรืออะไร
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#107 ริวมะคุง

ริวมะคุง

Posted 22 May 2012 - 11:33

แบบนี้สินะที่เค้าเรียกมือไม่พายเอาส้้้นตีีีนราน้ำ B)

#108 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

Posted 22 May 2012 - 11:41

"โครงการเรือดันน้ำ..เหลวเป๋ว”

วันที่ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554

สำนักข่าวเนชั่น

“โครงการเรือประชาอาสาผันน้ำลงสู่ทะเล” ที่ “ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร” นายกรัฐมนตรี ไปเป็นประธานกดปุ่มเดินเครื่องด้วยตนเองอย่างเอิกเกริกเมื่อวันที่ 16 ตุลาคมที่ผ่านมา โดยมีกระทรวงวิทยาศาสตร์ และเทคโนโลยี ร่วมกับสมาคมเรือไทยในการนำเรือผู้ประกอบการ ภาคเอกชน และเรือของประชาชนทั่วประเทศ กว่า 1,149 ลำ มาช่วยในการผลักดันน้ำลงสู่ทะเล

ซึ่งแยกไปตามลุ่มน้ำ3 จุด ประกอบด้วย ลุ่มแม่น้ำเจ้าพระยา ตั้งแต่ จ.นนทบุรี ไปจนถึง จ.สมุทรปราการ ใช้เรือทั้งหมด 926 ลำ , แม่น้ำท่าจีน ตั้งแต่จังหวัดนครปฐมถึงจังหวัดสมุทรสาคร ใช้เรือ102 ลำ และแม่น้ำบางปะกงใช้เรือ 121 ลำ

คำถามอยู่ที่ว่า การใช้เรือผลักดันน้ำลงสู่ทะเลตามโครงการนี้ ที่รัฐบาลต้องใช้เงินทั้งค่าน้ำมันและเม็ดเงินที่ใช้ในการจ้างให้คนเอาเรือ มาร่วมในโครงการ ได้คุ้มค่ากับเงินทองที่เสียไปหรือไม่

คำตอบ ในเรื่องนี้มีแล้ว เมื่อ“สภาวิจัยแห่งชาติ”ได้ระดมความคิดเห็นจากนักวิชาการที่เกี่ยวข้อง และได้ข้อสรุปว่า การใช้เรือดันน้ำจะมีประโยชน์และได้ผลเมื่อใช้กับลำน้ำที่มีขนาดเล็กเท่า นั้น อย่างกรณีคลองลัดโพธิ์ แต่ไม่ใช่กับ “แม่น้ำ” ที่มีมวลน้ำปริมาณมาก

รศ.สุธี อักษรกิตติ์ กก.สภาวิจัยแห่งชาติ บอกว่า ปัจจัยที่ต้องคำนึงถึงก็คือระดับน้ำที่ปลายทาง เพราะถ้าระดับปลายทางสูง หากเกิดกรณีที่น้ำทะเลหนุนสูง ต้องใช้พลังงานมหาศาลในการขับดันน้ำออกไป
รวมถึงประเด็นที่มีแขนงลำน้ำแยกออกจากสายใหญ่ของแม่น้ำ ยังจะมีผลให้น้ำแตกเข้าไปในแขนงลำน้ำด้วย พลังขับเคลื่อนก็ลดลงไปอีกระดับหนึ่ง

“การใช้เรือดันน้ำในแม่น้ำเจ้าพระยาออกสู่ทะเลนั้น กำลังผลักดันของเครื่องยนต์เรือแต่ละลำต้องมีกำลังมหาศาล และต้องวางในตำแหน่งที่เหมาะสม รวมทั้งระดับความลึกของใบพัดเรือต้องสอดคล้องกับความลึกของแม่น้ำ ณ จุดนั้นๆ ดังนั้นจึงต้องใช้เรือจำนวนมากวางเรียงแถวหน้ากระดานเกือบเต็มแม่น้ำและหาก หวังว่าจะใช้ได้ผล ก็อาจต้องมีกองเรือวางเป็นระยะๆจนถึงปากอ่าว ซึ่งคงใช้เรือจำนวนมากมาย มหาศาล ประเมินกันว่าตามวิธีที่ทำกันมา หรือกำลังจะทำต่อไปนั้น จะช่วยให้น้ำระบายเร็วขึ้นเพียง 2-3 เปอร์เซ็นต์เท่านั้น”

เห็นอย่างนี้ก็ต้องบอกว่า “โครงการเรือดันน้ำ” ของรัฐบาลไม่คุ้มค่ากับเงินทองและทรัพยากรที่ได้เสียไปอีกทั้งเป็นการเสียเวลาเปล่า

ได้ข่าวว่ารัฐบาลจะทำโครงการนี้อีก ..จึงควรระงับไว้เสียดีกว่าที่จะทำผิดซ้ำซาก และส่วนที่ทำอยู่ก็ควรเลิกเสียดีกว่า

จะมีอะไรเมพเท่าเรือดันน้ำของพยัคฆ์ติดปีกเค้าล่ะครับ
ดันทีเดียวน้ำไม่ท่วมอีกเลย
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#109 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

Posted 22 May 2012 - 11:51

ก็เพราะคิดแต่ว่าทำไปเพื่ออะไรนี่แหล่ะครับ บ้านเมืองมันถึงเป็นแบบนี้
ขยะเกลื่อน รถติด ไร้วินัยจราจร แซงคิว ฯลฯ

มันเกิดจากอะไร ทำอะไรตามใจคือไทยแท้?

ถ้าไม่เริ่มสร้าง เริ่มมีจิตสำนึกเรื่องจิตสาธารณะ เมื่อไหร่เราจะเจริญครับ?
ในเมื่อทุกคนคิดว่า เดี๋ยวมันก็มีคนมาทำ จะลงไปทำทำไม?

ไม่คิด ไม่ช่วย ไม่ทำ อย่ามาพูดแบบนี้จะดีกว่าไหม นั่งอยู่เฉยๆให้เซลล์ในร่างกายเสื่อมสลายแล้วกลายเป็นปุ๋ยไปตามเดิมเถอะครับ
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#110 hentai

hentai

เมพ

Posted 22 May 2012 - 11:58

ตกลง เปลี่ยน กระทู้เป็น วิธี ปลูกจิต สำนึก แบบ อภิสิทธิ์ แล้ว ใช่ไหมเอ่ย....

แก้น้ำท่วมไม่เอาแล้วนะ..... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#111 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

Posted 22 May 2012 - 12:01

ตกลง เปลี่ยน กระทู้เป็น วิธี ปลูกจิต สำนึก แบบ อภิสิทธิ์ แล้ว ใช่ไหมเอ่ย....

แก้น้ำท่วมไม่เอาแล้วนะ..... :D

เห็นไตครับ คุณแหกตาดูครับ เพื่อนแดงร่วมอุดมการณ์ของคุณมันจ่อหัวเองนะครับ
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#112 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

Posted 22 May 2012 - 12:03

ไอ้เรือ เก็บผักตบชวา อะไรนั่นนะ กทม.เขามีเขารู้ครับ ไม่ต้องสอนเขาหรอกครับ วันก่อนก็มาเก็บที่คลองหลังบ้านผม

แต่ไอ้สำนึก ต่างหากซิครับ ถ้าไม่มีใครสอน ใครปลูก

ก็ไม่มีใครจะสำนึกได้ว่า มีเรือเก็บผักตบชวาด้วย หรอกครับ

#113 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 22 May 2012 - 15:49

1. ใครเป็นคนตั้งกระทู้ครับ ตั้งกระทู้ด้วยหัวข้ออะไร
2. โครงการนี้ไม่ช่วยแก้น้ำท่วมเลยหรอ มีใครเสียหาย มีใครเสียหน้า
3. จุดประสงค์โครงการนี้คืออะไร คนตั้งกระทู้เข้าใจหรือเปล่า ถึงเอามาตั้งเอาฮาแบบนี้ ถ้าต้องการฮา ผมด่าให้อย่างฮาๆแล้วไง ว่า อีโง่ ไม่เคยคิดโครงการจิตอาสาแบบนี้
4. โครงการนี้ต้องการประสิทธิภาพ หรือ ต้องการสร้างจิตสำนึก โลกสวยไม่สวยไม่รู้ คนมีอคติ ไม่แยกแยะ ก็มองไม่ออกว่าประโยชน์โครงการคืออะไร
5. ใครเบี่ยงเบนเอาเรื่องเครื่องจักรเข้ามาแถ ไม่ใช่ผม เมื่อเข้ามาแถ จนกระทู้เบียงเบนไปจาก จุดประสงค์โครงการ ผมก็ตอบให้ไง เครื่องจักรทำได้ดีกว่า ก็ถูกต้อง แล้วไง โครงการการนี้ต้องการประสิทธิภาพ หรือต้องการอะไร
6. อยากได้ประสิทธิภาพ กทม ก็ทำอยู่ โครงการ ขุดลอกคูคลอง โครงการพระราชดำริ ก็มี
7. ไว้มีเก็บซากไอ้แม้ว แล้วจะเรียก hentai ไปเป็นจิตอาสา แห่ให้อีกากินแล้วกัน ^_^

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#114 ริวมะคุง

ริวมะคุง

Posted 22 May 2012 - 16:14

สงสัยต้องให้พาประชาชนไปสร้างคันกั้นน้ำรอบกรุงเทพ เฮนไตถึงจะว่า"เหมาะสม"

หรือจะให้พาประชาชนไปกำหนดนโยบายระบายน้ำ

หรือจะให้พาประชาชนไปขุดลอกคูคลอง

:lol: :lol: :lol:

Edited by ริวมะคุง, 22 May 2012 - 16:16.

#115 เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

ขาประจำ

Posted 22 May 2012 - 20:11

คิดว่าเราคงคุยกันไม่รู้เรื่องนะ เข้าใจประเด็นไปคนละแบบ ... แล้วแต่เฮนไตเถอะ เรามีวิธีคิดต่างกัน ก็แค่นั้น

คำตอบของเราเรื่องจิตสำนึกสาธารณะไม่ใช่เรื่องของการเมือง แต่เป็นเรื่องปรัชญา แนวคิด และแนวปฏิบัติในการพัฒนาอย่างยั่งยืนที่มุ่งเน้นการพัฒนาทุนมนุษย์และจิตสำนึกสาธารณะ ... แค่ไม่อยากให้เราดูแคลนคุณค่าของสิ่งเหล่านี้เท่านั้นเอง ... ไม่ต้องเน้นว่า "แบบอภิสิทธิ์" เพราะมันไม่เกี่ยวกัน มันไม่ใช่เรื่องของการเมือง ย้ำอีกครั้ง

คิดว่าจะเลิกตอบกระทู้ล่อเป้าและไร้สาระของบางคนแล้วค่ะ จะได้ตกๆไป

#116 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

Posted 22 May 2012 - 21:46

จะเอาอะไรกับพวกลูกโอ้ค
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#117 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 22 May 2012 - 23:52

จะเอาอะไรกับพวกลูกโอ้ค

โง่เหมือนศาสดามันใ่ช่มั้ยครับ :lol: :lol:

Edited by Bookmarks, 22 May 2012 - 23:52.

#118 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

Posted 23 May 2012 - 09:21

ในเมื่อมีเครื่องมือดีแบบนั้นแล้วนังยิ่งมันไปทำอะไรอยู่ ทำไมปล่อยน้ำท่วมซะครึ่งปรเทศ เดือดร้อนกันทั่ว สูญเสียทรัพย์สิน และชีวิตคนไปตั้งมากมาย!!!

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#119 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

Posted 14 June 2012 - 09:07

ขอขุดกระทู้มาตบหน้าคนบางคนหน่อย

#120 ริวมะคุง

ริวมะคุง

Posted 14 June 2012 - 09:21

เห็นว่าขนคนรับใช้ตามไปเป้่นร้อยเลยนี่ 555+ เข้าเนื้ออีกแล้วพวกควายแดง

#121 Siren

Siren

ขาประจำ

Posted 14 June 2012 - 09:33

ขอขุดกระทู้มาตบหน้าคนบางคนหน่อย

วิธีแก้น้ำท่วม อภิสิทธิ์ เหนือชั้นจริงๆ นายกปู คงเทียบไม่ติดด -- ปูขอเลียนแบบหน่อยนะค๊าาาาา

Now!  Restart Thailand  

#122 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

Posted 14 June 2012 - 09:34

ตบซะแรงเชียว

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#123 phoosana

phoosana

เมพ

Posted 14 June 2012 - 09:38

คนกลางเป็นอะไรมากเปล่าเนี่ย :lol:
We love fender.

#124 Aiakos

Aiakos

ขาประจำ

Posted 14 June 2012 - 10:08

ถ้าคนไม่มีจิตสำนึก จิตสาธารณะ เครื่องจักรเทพแค่ไหนก็ช่วยไม่ได้
"I'm gonna make him an offer he can't refuse." Don Corleone to Johnny Fontane about Woltz

#125 ชามู

ชามู

ขาประจำ

Posted 14 June 2012 - 13:32

ปีที่แล้วเป็นไง น้ำท่วมว่าเป็นเพราะฝีมือ ปชป กักน้ำและทำฝนเทียม

ปีนี้ ปชป ขุดลอกคลอง แล้วไง

พท. เป็นรัฐบาลมีผลงานอะไร

ปัญหาทุกอย่างมาจาก รัฐธรรมนูญ เหรอวะ

ถ้าปีนี้ท่วมอีก
ระวังพท. มันจะบอกว่า
เพราะมาร์คไปกำจัดผักตบชวา
น้ำเลยท่วม
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#126 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

Posted 14 June 2012 - 13:52

อาสาเก็บผักตบชวา สาธุครับ ท่านนายกเงา

http://www.facebook....sit.M.Vejjajiva

แทนที่จะดีใจ ที่ฝ่ายค้านลงมาช่วยอีกแรง
คนละไม้คนละมือ แก้ปัญหาน้ำท่วม ไม่มากก็น้อย
ดันมาตั้งกระทู้เสียดสีซะงั้นนะคะ

กลัวพรรค ฝ่ายค้าน ได้หน้าหรือค่ะ

#127 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

Posted 14 June 2012 - 14:07

มาร์คเก็บผักตบ = เอาหน้า อยากออกสื่อ สร้างภาพ เปลืองงบ

ปูเก็บผักตบ = แก้ปัญหาได้ดี ใส่ใจแม้เรื่องเล็กน้อย ลงทุนน้อยแต่ได้ผล

---------------------------------------------------------------------

ความคิดของ"คนกลาง" น่าจะประมาณนี้นะ ^_^

Edited by DumpDump, 14 June 2012 - 14:07.

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#128 jaturong

jaturong

ขาประจำ

Posted 14 June 2012 - 14:12

ตบไปก็เจ็บมือครับ หน้ามันด้าน น้ำท่วมภาคใต้มันก็โทษฝ่ายค้านว่าไม่ทำงาน แล้วรัฐบาลมันทำแม่มไรอยู่ก็ไม่รู้

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users