Jump to content

- - - - -

วิธีแก้น้ำท่วม อภิสิทธิ์ เหนือชั้นจริงๆ นายกปู คงเทียบไม่ติดด

• Please log in to reply
127 replies to this topic

#51 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 20 May 2012 - 22:45

อาสาเก็บผักตบชวา สาธุครับ ท่านนายกเงา

แล้วรัฐบาล E โง่มันทำอะไรบ้างล่ะครับคุณใต้ถุน
ตั้งแต่เป็นรัฐบาลมาทำอะไรบ้างนอกจากช่วยนังแม้วน่ะครับ?

นี่ถ้ารัฐบาล E โง่เก็บผักตบชวาเหมือนท่านมาก ผมจะถีบตกคลองให้จมหายไปใต้ผักตบเลย
อยู่ไปก็รกประเทศ ขัดขวางความเจริญก้าวหน้ายิ่งกว่าผักตบขวางคลองอีก

:angry:
gladiator 1.jpg

#52 Ixora

Ixora

สมาชิกขั้นสูง

Posted 20 May 2012 - 22:59

คนอื่นทำอะไรไม่รู้

รู้แต่บางคนไม่ทำอะไรเลย นอกจากทำตัวเป็นพริตตี้อาวุโส
สุดท้ายน้ำท่วมมิด 7 นิคม คนตายเท่าไหร่ บ้านจมเท่าไหร่
ยังหน้าด้านหน้าเชิดอยู่ในตำแหน่งแต่งสวยได้แบบไม่มียางอาย
กระสันอยากบริหาร แต่ทำงานไม่เป็น ผู้คนต้องพลอยรับเคราะห์
ใต้หล้าคงดีใจมาก หัวใจชอบใจ ยิ้มภาคภูมิใจเป็นอย่างที่สุดสินะ
ที่ได้มีโอกาสสนับสนุนคนแบบนี้ การกระทำแบบนี้ต่อประเทศไทย

Edited by Ixora, 20 May 2012 - 23:00.

...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#53 busaba

busaba

ขาประจำ

Posted 20 May 2012 - 23:01

^_^ ^_^

ไม่คิดว่าแค่โฟนอินทักษิณเมื่อคืน จะทำให้แดงช๊อคได้ ถึงขนาดลืมไปว่า แม้การกำจัดวัชพืชน้ำ ก็สามารถทำให้น้ำไหลได้สะดวกขึ้น

มีอะไหล่เปลี่ยนให้ไหมเนียะ ดูสิ ไปไม่เป็นกันหมดแล้ว :lol:

ครับ กำจัดวัชพืช ให้นำไหลสะดวกไม่แปลก แต่อย่าทำแบบสร้างภาพ เก็บแึค่ 10-20 ต้น แบบนี้มันทำให้น้ำไหลสะดวกมากครับ

มือไม่พายก็อยากเอาเท้าไปราน้ำเลย เห็นเค้าทำดีแล้วอิจฉาอ่ะดิ เพราะรัฐบาลปูทำดีไม่เป็น ทำเป็นแต่เรื่องโง่ๆ
อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#54 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

Posted 20 May 2012 - 23:23

กระทู้โคตรกระบือเลย แต่อย่างน้อยคงน้อยกว่าเจ้าของกระทู้....กระบือเรียกพ่อว่ะเฮ้ยยยยย
อยู่ว่างๆก้อหัดทำอะไรที่มันเป็นสาธารณะประโยชน์บ้างจะได้รู้ว่าตัวเองก้อมีประโยชน์อยู่

เฮ้ออออ...เคยทำกะเค้าบ้างไหมเนี่ย หรือเอาแต่แกว่งปากหา............. -_-

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#55 human

human

ขาประจำ

Posted 20 May 2012 - 23:31

สาวกท่านแม้วนี่ ตลกดีนะ มาร์คออกมาทำประโยชน์เพื่อสังคมมันยังมองว่าไม่มีดี

แต่ไอ้สัมภเวสีที่นั่งจิบไวน์ยุให้ควายเผาเมือง มันกราบเช้ากราบเย็น

ทำประโยชน์แม้เพียงนิด ย่อมดีกว่าไอ้พวกวิปริต คิดแต่ระย ำ
ผีหลอกก็ยังพอทนแต่คนหลอกคนกูทนไม่ได้

#56 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 20 May 2012 - 23:55

รู้แต่บางคนไม่ทำอะไรเลย นอกจากทำตัวเป็นพริตตี้อาวุโส

gladiator 1.jpg

#57 nokisara

nokisara

ขาประจำ

Posted 20 May 2012 - 23:58

จริงนะ เก็บผักตบชวาแก้นำท่วมได้ น้ำไหลได้สดวก

ดีกว่า เก็บสวะไว้ในรัฐบาล ตั้งเยอะ

#58 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 21 May 2012 - 00:15

เอาอยู่ๆๆคร้า
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#59 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 21 May 2012 - 00:20

ถ้าผมมีโอกาสพบทักษิณอีก....
จะให้ตั้งเงื่อนไขเป็น"บัตรเติมเงิน"ใหม่....

"บัตรเติมเงิน"ต้อง"รับผิดชอบ/ดูแล"กระทู้/คคห.อย่างน้อยหนึ่งวัน.....!
แต่ทักษิณ ยิ่งลักษณ์ จตุพร ณัฐวุฒิต้องมีคำตอบต่อเนื่องให้ใช้ด้วย.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#60 suratation

suratation

ขาประจำ

Posted 21 May 2012 - 00:25

^_^ ^_^

ไม่คิดว่าแค่โฟนอินทักษิณเมื่อคืน จะทำให้แดงช๊อคได้ ถึงขนาดลืมไปว่า แม้การกำจัดวัชพืชน้ำ ก็สามารถทำให้น้ำไหลได้สะดวกขึ้น

มีอะไหล่เปลี่ยนให้ไหมเนียะ ดูสิ ไปไม่เป็นกันหมดแล้ว :lol:

ครับ กำจัดวัชพืช ให้นำไหลสะดวกไม่แปลก แต่อย่าทำแบบสร้างภาพ เก็บแึค่ 10-20 ต้น แบบนี้มันทำให้น้ำไหลสะดวกมากครับ

ต้องพิสูจน์สิใต้หล้า เก็บแค่10ต้น 20 ต้นกันหรือเปล่า แต่ถ้าจะบอกว่า คนละ 10-20 ต้น เท่าที่ดูจากรูปก็ร่วม 20 คน ก็เท่ากับกำจัดไปแล้ว 400 ต้น มันดีกว่าไม่กำจัดเลยไม่ใช่เหรอ

สมเป็นความคิดระดับอดีต นายก ผู้บริหารประเทศขนาดใหญ่ จริงๆ :lol:

ต้องแบบคุณปูใช่ปะครับ ระดับผู้นำบีบน้ำตาตลอด 5555+

#61 ploychanpen

ploychanpen

น้องเก่า

Posted 21 May 2012 - 00:28

ใต้หล้าอย่าหายไปสิ หาข้อมูลมาแย้งกับพวกอำมาตย์หน่อย เราเอาใจช่วยนายนะ แต่เราป่าวเป็นไพร่นะอย่าเข้าใจกันผิด :lol:

#62 uramihci

uramihci

ขาประจำ

Posted 21 May 2012 - 00:34

เพิ่งโดนถีบ "หัว" (เรือ) มาหมาดๆ ก็คงมีเบลอๆ งงๆ กันมั่งล่ะ ตั้งสติให้ได้ไวๆ นะครับ :lol: :lol: :lol:

#63 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

Posted 21 May 2012 - 00:36

การกำจัดผักตบชวาในแม่น้ำ ลำคลอง ก็เป็นส่วนหนึ่งในการแก้ปัญหาน้ำท่วม เพราะจะทำให้การระบายน้ำทำได้สะดวกมากขึ้น มันก็เหมือนกับการลอกคลองต่างๆ ลอกแม่น้ำให้ที่ตื้นเขินให้ลึกนั่นล่ะ แต่ก็ไม่คิดเลยนะครับ ว่า จขกท. จะติดตามความเคลื่อนไหวการทำงานของผู้นำฝ่ายค้านด้วย
แต่อยากจะฝากไปยังรัฐบาลเทพๆของ จขกท. ว่าช่วยบริหารจัดการน้ำให้ดีๆ เพราะถ้าห่วยเหมือนปีที่แล้ว ให้จัดการผักตบชวาหมดก็ไม่ช่วยอะไร

Edited by P2iUSz, 21 May 2012 - 00:39.

"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#64 kwun

kwun

ขาประจำ

Posted 21 May 2012 - 00:51

อาสาเก็บผักตบชวา สาธุครับ ท่านนายกเงา

http://www.facebook....sit.M.Vejjajiva

นายกจริงก็สาธุด้วยน๊า ไม่สาธุนายกเงาจร้า

สาธุจร้า

#65 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

Posted 21 May 2012 - 01:06

ตกลง ใต้หล้าจะเปลี่ยนข้างแล้วใช้มั้ย 555

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#66 nhum

nhum

ขาประจำ

Posted 21 May 2012 - 10:07

ถ้าปีนี้ท่วมอีก จะตั้งศปภ.อีกป่าว
อยากรู้ว่่าฝีมือแล้วก็ปัญญาแก้ปัญหาน้ำท่วมของปู พัฒนาไปแค่หน่ายยยยยย

#67 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

Posted 21 May 2012 - 10:27

ก็ยังดีกว่าแก้ปัญหาน้ำท่วม ด้วยน้ำตาที่มันช่วยอะไรไม่ได้เลย นอกจากความสมเพช

:lol: :lol: :lol: :lol:

#68 Ballbk

Ballbk

Posted 21 May 2012 - 10:33

ด่าอะไรคนอื่น ก็เข้าตัวเองหมด
โง่ฉิบ.....

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#69 Charlie

Charlie

ขาประจำ

Posted 21 May 2012 - 10:37

คิดได้แค่นี้ โง่ได้มาตรฐานจริงๆ ใต้ตีน

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#70 ครุฑดำ

ครุฑดำ

Posted 21 May 2012 - 10:38

คิดได้แค่นี้ โง่ได้มาตรฐานจริงๆ ใต้ตีน

ผมก็คิดเช่นนั้น ^_^ ^_^ ^_^

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#71 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

Posted 21 May 2012 - 10:43

เป็นการแก้ปัญหาน้ำท่วมกระจอกๆ ไม่สมกับเกียรติยศศักดิ์ศรีของผู้นำฝ่ายค้าน
แต่ก็สมแล้วที่ถูกเรียกว่าพรรคแมงสาป แพ้เลือกตั้งซ้ำซาก
สู้ท่านยิ่งลักษณ์ไม่ได้ แก้ปัญหาโดยการประชุมครม. ทั้งคณะ
ใช้ดอนเมืองตั้งเป็นศอฉ. สู้น้ำท่วม ใช้งบประมาณหลายพันล้าน
ประกาศอย่างยิ่งใหญ่องอาจว่า เอาอยู่ ประชาชนทั้งประเทศต่างเชื่อมั่น
กระจอกอย่างอภิสิทธิ์ คิดตามไม่ทันหรอก
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#72 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

Posted 21 May 2012 - 12:46

เป็นการแก้ปัญหาน้ำท่วมกระจอกๆ ไม่สมกับเกียรติยศศักดิ์ศรีของผู้นำฝ่ายค้าน
แต่ก็สมแล้วที่ถูกเรียกว่าพรรคแมงสาป แพ้เลือกตั้งซ้ำซาก
สู้ท่านยิ่งลักษณ์ไม่ได้ แก้ปัญหาโดยการประชุมครม. ทั้งคณะ
ใช้ดอนเมืองตั้งเป็นศอฉ. สู้น้ำท่วม ใช้งบประมาณหลายพันล้าน
ประกาศอย่างยิ่งใหญ่องอาจว่า เอาอยู่ ประชาชนทั้งประเทศต่างเชื่อมั่น
กระจอกอย่างอภิสิทธิ์ คิดตามไม่ทันหรอก

ศอฉ ยังโดนน้ำท่วมเลย :D

---------------------------------------

#73 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 21 May 2012 - 12:47

แรกรู้จัก ผมว่าคุณใต้หล้าก็เป็นแดงพอจะคุณภาพอยู่นะครับ
ไหงพักนี้ มาตั้งกระทู้แข่งปัญญากะโปกไปได้เนี่ย
ถามจริง เวลาไปร่วมชุมนุมอะไรกะเค้า เค้าเอาอะไรให้กินป่าวครับ
ทีหลัง อย่าไปกินนะ เอาน้ำ เอาข้าวไปเอง
เค้าใส่ยาอะไรไว้รึปล่าวไม่รู้นะนั่น

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#74 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

Posted 21 May 2012 - 12:52

มาร์คเก็บผักตบเสื้อแดงเย้ยว่ามิอาจแก้ปัญหาน้ำท่วม
มันต้องใช้วิธีของนายกปูเท่านั้นคร้าาาา " เรือดำน้ำ"

Edited by wikkie, 21 May 2012 - 12:55.

รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#75 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

Posted 21 May 2012 - 12:57

http://www.facebook....sit.M.Vejjajiva

:huh: ไม่รู้จริงๆเหรอ ผักตบเป็นสาเหตุหลักอย่างหนึ่งที่ทำให้คลอง, ห้วยตื้นเขิน ตอนน้ำท่วมใหญ่ก็เพราะผักตบเนี่ยแหละไปขวางทางน้ำตามปากประตูน้ำ แถวคลองรังสิตก็โดนตั้งหลายจุด ...

:blink: เรื่องที่ควายยังรู้แต่พวกท่านๆไม่รู้เลยเนี่ย...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#76 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

Posted 21 May 2012 - 17:41

ศอฉ. สู้น้ำท่วม

นึกว่าศูนย์อมของบริจาคเฉพาะกิจเสียอีก

น้ำจะมาอีกปีแล้ว รับบาลยังไม่มีทีท่าว่าจะทำอะไรเลย
นอกจากสร้างภาพไปวัน ๆ

ใช้งบประมาณหลายพันล้าน
ประกาศอย่างยิ่งใหญ่องอาจว่า เอาอยู่

แล้วสุดท้ายเอาอยูไหม
เห็นพลีชีพทิ้งศูนย์ไปเฉยเลย

ซื่อบื้ออย่างเดียวทำไม่ได้นะเนี่ยต้องโง่ด้วย

อยู้ดี ๆ เอานังยกมาประจานซะงั้น

Edited by aingkaaern, 21 May 2012 - 17:43.

#77 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

Posted 21 May 2012 - 18:14

ผมว่าอย่างน้อยที่เค้าทำก้อเตรียมรับมือกับเจ้าลูกที่กำลังก่อตัวอยู่ตอนนี้น่ะครับ
มันมาอีกแล้วท่าน.....

Attached Images

Edited by ปังตอ, 21 May 2012 - 18:20.

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#78 narutojib

narutojib

น้องเก่า

Posted 21 May 2012 - 18:23

ผมจะเปรียบเทียบง่ายๆให้คุณใต้หล้าเข้าใจนะครับ

เปรียบเสื้อแดงเป็นผักตบชวา เปรียบรถราเป็นสายน้ำ ถนนเป็นแนวคูคลอง

ถ้าเอาผักตบหรือสวะอย่างเสื้อแดงออกจากถนนไป รถราก็วิ่งสะดวก

หรือเปรียบได้กับลำคลองที่ไม่มีผักตบไม่มี*** ก็จะส่งผลให้น้ำไหลได้สะดวก ไม่คั่งค้างเอ่อท่วม นั่นเองครับ

อย่าเอาผักตบชวาไปเทียบกะ พวกเสื้อแดงเลยค่ะ อย่างน้อยผักตบชวา มันก็มีประโยชน์ มากกว่า อีพวก เสื้อแดง ที่วันๆ เอาแต่ โดน พ่อแม้วมันหลอก ใช้แล้วถีบหัวส่ง 55

http://www.school.ne...ob/bringuse.htm

#79 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

Posted 21 May 2012 - 18:24

เอาแบบทั้งโลกมาให้ดูเลยดีกว่า.... :P

Attached Images

Edited by ปังตอ, 21 May 2012 - 18:27.

#80 hentai

hentai

เมพ

Posted 21 May 2012 - 18:34

เก่งอยู่แต่ใน facebook ที่เป็นที่รวมของเหล่า โลกสวยต้องช่วยกันนะจ๊ะ... เออ โทษทีนะ ไม่ว่าง แต่ กด LIKE ให้แล้ว...

ถ้าให้คะแนน การตลาด ผมใ้ห้ 5 เต็มสิบ .... เพราะ พวกที่ท่านม้ากไปชวนมาทำงานนั้น เค้าอย่างไรก็ด่้าปู รักม้าก เลือก ม้าก เป็น แฟน page ของท่านอยู่แล้ว...
ท่านไม่ได้อะไรเพิ่มเลย... คนที่พบเห็นมีแต่ จะบอกว่า คิดดีแล้วที่ไม่เลือกมันอีกรอบ.... เหตุผล อ่านต่อครับ...

ถ้าให้คะแนน ผลของงานทีได้... ผมให้ 2 เต็มสิบ... 1 มาจากความตั้งใจ ดี พอๆ กับพวก ปั้น EM ball กลัวคนไม่รู้ว่ามีจิตอาสา... กับอีก 1 คะแนนมาจาก ผัก ตบ ประมาณอย่างมากไม่เกิน 2 ตัน ที่เหล่าโลกสวยเก็บได้ ผมให้เวลาทั้งวันเลย .... ยังดีนะครับ ตอนนั้น...ไม่ช่วยกันเอา ขันมาวิดน้ำที่กำลังท่วม...

รู้ไหมครับ ว่า 2 ตัน ผักตบใช้เวลากี่วันในการงอกกลับมา....

โลกเราเค้าคิดสิ่งประดิษฐ์ที่ใช้กำจัดผักตบเยอะแยะ... ผู้นำที่ฉลาด ต้อง พาคนไปให้รู้จักการใช้เครื่องจักร ถ้ามี ซิครับ... ไม่ใช่ เอามือเก็บทีละต้น สร้างภาพ...
เพราะใช้เครื่อง มันไม่ โลกสวยไงครับ มัน ปล่อยมลพิษทำให้โลกร้อน.... 55555

ท่านรู้ไหมเรือเก็บผักตบ เก็บได้ ชม ละกี่ตัน... 16 ตันครับ.... ทราบไหมครับว่า ใช้จ่ายที่ใช้ไม่นับค่าเรื่อ ตันละ กี่บาท ... 10 บาท เท่านั้น....
ถามว่า เองไปเอามาจากไหน... ผมคิดเองไม่ได้หรอกครับ...

http://www.kmutt.ac....ppc/mast_43.htm

เรือเก็บไม่ได้มี แบบเดียว คนทำเยอะแยะ...
ทีหลังไม่รู้ จะทำอะไรแบบนี้... ถามผมก่อนได้นะครับ...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#81 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

Posted 21 May 2012 - 18:36

อะจ๊ากกกกกกกกกกกกกกก น้ำท่วมกอจาก .........................................ฮี โผล่ มาละ

ชะนีขี่ควายแดงมิเคยพ่าย

Posted Image ปูฟายปู้ป้าย Posted Image

เพื่อพี่ เพื่อตระกูล เพื่อผัว มิเกรงกลัวสิ่งใด แหล และ โง่ ไว้ก่อน ร่อนร่านกรีดกราย คล้ายจะสวย น่าเกรงขรามลิ่วล้อควายแดง

#82 คนสึ่งตึง

คนสึ่งตึง

ขาประจำ

Posted 21 May 2012 - 18:43

มีภาพอยู่ภาพเดียว เลยไม่รู้ว่าเค้าเก็บผักตบชวาโดยวิธีไหน
มีภาพอีกมั๊ยอ่ะ ...จะได้ไม่คิดไปเองเป็นตุเป็นตะ....

#83 55555

55555

มหาเมพ

Posted 21 May 2012 - 18:44

เก่งอยู่แต่ใน facebook ที่เป็นที่รวมของเหล่า โลกสวยต้องช่วยกันนะจ๊ะ... เออ โทษทีนะ ไม่ว่าง แต่ กด LIKE ให้แล้ว...

ถ้าให้คะแนน การตลาด ผมใ้ห้ 5 เต็มสิบ .... เพราะ พวกที่ท่านม้ากไปชวนมาทำงานนั้น เค้าอย่างไรก็ด่้าปู รักม้าก เลือก ม้าก เป็น แฟน page ของท่านอยู่แล้ว...
ท่านไม่ได้อะไรเพิ่มเลย... คนที่พบเห็นมีแต่ จะบอกว่า คิดดีแล้วที่ไม่เลือกมันอีกรอบ.... เหตุผล อ่านต่อครับ...

ถ้าให้คะแนน ผลของงานทีได้... ผมให้ 2 เต็มสิบ... 1 มาจากความตั้งใจ ดี พอๆ กับพวก ปั้น EM ball กลัวคนไม่รู้ว่ามีจิตอาสา... กับอีก 1 คะแนนมาจาก ผัก ตบ ประมาณอย่างมากไม่เกิน 2 ตัน ที่เหล่าโลกสวยเก็บได้ ผมให้เวลาทั้งวันเลย .... ยังดีนะครับ ตอนนั้น...ไม่ช่วยกันเอา ขันมาวิดน้ำที่กำลังท่วม...

รู้ไหมครับ ว่า 2 ตัน ผักตบใช้เวลากี่วันในการงอกกลับมา....

โลกเราเค้าคิดสิ่งประดิษฐ์ที่ใช้กำจัดผักตบเยอะแยะ... ผู้นำที่ฉลาด ต้อง พาคนไปให้รู้จักการใช้เครื่องจักร ถ้ามี ซิครับ... ไม่ใช่ เอามือเก็บทีละต้น สร้างภาพ...
เพราะใช้เครื่อง มันไม่ โลกสวยไงครับ มัน ปล่อยมลพิษทำให้โลกร้อน.... 55555

ท่านรู้ไหมเรือเก็บผักตบ เก็บได้ ชม ละกี่ตัน... 16 ตันครับ.... ทราบไหมครับว่า ใช้จ่ายที่ใช้ไม่นับค่าเรื่อ ตันละ กี่บาท ... 10 บาท เท่านั้น....
ถามว่า เองไปเอามาจากไหน... ผมคิดเองไม่ได้หรอกครับ...

http://www.kmutt.ac....ppc/mast_43.htm

เรือเก็บไม่ได้มี แบบเดียว คนทำเยอะแยะ...
ทีหลังไม่รู้ จะทำอะไรแบบนี้... ถามผมก่อนได้นะครับ...

คำเดียวเลย..ไม่ต้องอธิบายแยะ...

" ไอ้ที่เค้าทำมันเสียหายอะไรมั่ง "

#84 korkang

korkang

ขาประจำ

Posted 21 May 2012 - 22:39

ดันๆ

#85 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

Posted 21 May 2012 - 22:51

เห็นไต รู้รึป่าว ว่าที่พวกเขาไปเก็บผักตบชวานะ เขาขึ้นเรืออะไรไปเก็บรู้ไหม
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#86 SACRIFICE

SACRIFICE

ขาประจำ

Posted 21 May 2012 - 23:03

ตอน ตั้งกระทู้อย่างกระหยิ่ม ยิ่มย่อง
มาร์คเมิงโดนกูเล่นแน่ เมิงบ้าป่ะไปเก็บ ผักตบแล้วเต่ากรูจะจะกินอะไร
ผ่านไป 3-4 comments เอ้ยเริ่มคิดได้ ผักตบมันขวางทางน้ำนี่หว่า
u-turn ซะรถแทบคว่ำเลยนะเมิง

:lol: :lol: :lol:
THE ONLY THING WORSE THAN LOSING, IS QUITTING.

#87 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

Posted 21 May 2012 - 23:08

เป็นความคิดที่ดีครับ ลองเสนอรัฐบาลคุณปูสิครับ เผื่อจะได้มีไรทำบ้าง นอกเหนือจากเวลาที่เสียไปอย่างไร้ค่าในการโชว์ตัวเป็น "พริตตี้อาวุโส"

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#88 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 21 May 2012 - 23:08

สุดท้ายน้ำท่วมมิด 7 นิคม คนตายเท่าไหร่ บ้านจมเท่าไหร่
ยังหน้าด้านหน้าเชิดอยู่ในตำแหน่งแต่งสวยได้แบบไม่มียางอาย
กระสันอยากบริหาร แต่ทำงานไม่เป็น ผู้คนต้องพลอยรับเคราะห์
ใต้หล้าคงดีใจมาก หัวใจชอบใจ ยิ้มภาคภูมิใจเป็นอย่างที่สุดสินะ
ที่ได้มีโอกาสสนับสนุนคนแบบนี้ การกระทำแบบนี้ต่อประเทศไทย

ภาษาสุภาพจัง...
"พริตตี้อาวุโส"....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#89 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

Posted 21 May 2012 - 23:12

ขอแชร์นะครับ
และขอบคุณคุณใต้หล้ามากครับ ที่นำกิจกรรมดีๆมาบอกกัน
ไว้มีโอกาสจะไปร่วมเป็นอาสา ทำกิจกรรมดีๆแบบนี้บ้าง

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#90 Uranus

Uranus

ขาประจำ

Posted 21 May 2012 - 23:14

ต้องแก้ปัญหาแบบนายกปูดีที่สุด

กู้เงินเยอะๆ เป็นหนี้เยอะๆ

ดีที่สุดเบยยยยย

ต้องแก้ปัญหาแบบนายกปูดีที่สุด

กู้เงินเยอะๆ เป็นหนี้เยอะๆ

ดีที่สุดเบยยยยย

เค้าไม่ได้กู้มาน๊า
มันเป็นเงินในอากาศครับ

#91 SACRIFICE

SACRIFICE

ขาประจำ

Posted 21 May 2012 - 23:28

แล้วถ้าพวกเราชาวเสรีไทยพยายามจะช่วยแบ่งเบาภาระรัฐบาลบ้าง
ด้วยการหาวิธีแกปัญหาน้ำท่วมนี่พวกเราจะทำไงกันครับ
ออกเงินกันเช้ารถตักขุดลอกคลอง หรือว่าออกเงินกันจ้างรถเก็บผักตบ

หรืออกเงินกันซื้อซิมโทรหาเฮนไต เผื่อท่านจะเสนอแนวความคิดเทพๆให้ :lol: :lol: :lol:
THE ONLY THING WORSE THAN LOSING, IS QUITTING.

#92 เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

ขาประจำ

Posted 21 May 2012 - 23:56

ใต้หล้าไม่รู้จริงๆ หรือแกล้งไม่รู้ว่า การเก็บผักตบชวา ช่วยเปิดทางให้ทางน้ำไหลได้ดีขึ้น low-hanging fruits รู้จักไหม :huh: :huh: :huh: :huh:

หรือต้องเอาหินใส่แหไปเหวี่ยงลงในประตูระบายน้ำแบบนายกปูที่ใต้หล้าเทิดทูนจึงจะถือว่าเจ๋ง :( :( :(

คิดว่าจะเลิกตอบกระทู้ล่อเป้าและไร้สาระของบางคนแล้วค่ะ จะได้ตกๆไป

#93 Kh@n

Kh@n

ขาประจำ

Posted 22 May 2012 - 00:01

คา วาย เฮ๊อ

ไปกันใหญ่แล้วน้าาา ประเทศไทย !

#94 Hi~~♥

Hi~~♥

น้องเก่า

Posted 22 May 2012 - 00:19

ใต้หล้ามาทํางานแทนโปกหรือเปล่าเนี่ยมาแนวเดียวกันเลย

#95 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

Posted 22 May 2012 - 00:19

กะแล้ว ว่าต้องปัญญาอ่อน (สังเกตุจากชื่อคุณ จขกท.) :D :D :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#96 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 22 May 2012 - 00:35

คำเดียวเลย..ไม่ต้องอธิบายแยะ...

" ไอ้ที่เค้าทำมันเสียหายอะไรมั่ง "

เครื่องจักรมันใช้เก็บ ผักตบชวา ได้ แต่ใช้ ปลูกจิตสำนึก ไม่ได้

แต่คนบางคนมัน อคติ เยอะ ไม่แยกแยะ จิตสำนึก ก็คงไม่มีด้วยครับ ^_^

อาสาสมัครไม่ได้ทำอะไรเสียหาย แต่อาจมีบางคน เสียหน้า

Edited by HiddenMan, 22 May 2012 - 00:42.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#97 MissAnn

MissAnn

น้องเก่า

Posted 22 May 2012 - 00:40

น้ำตาลดระดับน้ำท่วมไม่ได้ อะไรช่วยได้ก็ต้องทำอย่ามาแบบกูไม่ทำ ส่วนที่มึงทำมันเล็กน้อย

#98 เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

ขาประจำ

Posted 22 May 2012 - 01:04

การปลูกฝังจิตสำนึกเกี่ยวกับจิตสาธารณะ ไม่ใช่เรื่องของโลกสวย ... คนที่กล่าวหาว่าเป็นกระบวนการโลกสวย คงไม่เคยรู้จักคำว่าจิตสาธารณะ คงเคยชินแต่กับการปลุกปั่นมวลชนให้บ้าคลั่ง แล้วหว่านเงินเช็ดเลือดกระมัง

วันหลังโลกแคบ ก็อย่ามาวิพากษ์วิจารณ์ในเรื่องที่ตัวเองขาด "จิตสำนึก"

คิดว่าจะเลิกตอบกระทู้ล่อเป้าและไร้สาระของบางคนแล้วค่ะ จะได้ตกๆไป

#99 stt99

stt99

ขาประจำ

Posted 22 May 2012 - 05:33

ไม่วาเป็นใครก็ตามที่มีจิตสาธารณะเราก็ชื่นชม

ทำความดีต่อไปค่ะ

ถ้า รบ ทำ เราก็ชื่นชมนะ

เพราะคุณเห็นแก่ประโยชน์ส่วนรวมมากกว่าสวนตน

แถมแต่ละคนหน้าตา ดี มีความรู้ เป็นคนดีมี ศีลธรรมซะอีก ตรงกันข้ามกันเลยจริง ๆ

#100 ธนุส นิราลัย

ธนุส นิราลัย

ขาประจำ

Posted 22 May 2012 - 08:40

ชิบเป๋งแล้ว มาร์คตรู
ไปเก็บผักตบ ปีนี้เกิดน้ำท่วม พวกควายมันก็บอกว่า เพราะมาร์คเก็บผักตบ น้ำเลยท่วม อีก

นายกปูสงสัยว่าทำไมคนถึงบ่นว่าของแพง ก็ไปถาม ดร.โกร่ง ๆ ก็บอกว่ามันเป็นเรื่องของอุปทาน(supply)เจ๊แกก็เก็บความสงสัยเอาไว้ว่า มันคืออะไรฟะ พอได้โอกาสก็ไปถามทั่นรองฯที่มีดีกรีเป็น ด็อกเตอร์ ว่า อุปทานหมายถึงอะไรทั่น ดร.เหลิม ไม่เคยทำให้ใครผิดหวังอยู่แล้ว ตอบว่า อ๋อ อุปาทาน มันหมายถึง สิ่งที่เราคิดไปเอง ความคิดที่เราจินตนาการไปเอง ......แฮ่ม

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users