Jump to content

- - - - -

น้ำท่วมครั่งนี้มันชั่ง Perfect หรือเกิน ดีใจกับพวกแมลงสาบด้วยนะครับ อิอิ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
155 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Ladieskaka

Ladieskaka

น้องเก่า

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:30

น้ำท่วมครั้งนี้ มีผลดีกับปชปและพวกฝ่ายตรงข้ามอย่างเห็นได้ชัด รัฐบาลคงเสียทรงไปพักใหญ่ แต่ ประชาชน น่าจะเข้าใจว่าอะไรคือเหตุและผลของน้ำท่วม
แต่ที่แน่ๆนโยบายต่างๆของรัฐบาลคงจะทำให้เป็นจิงลำบากขึ่นไปอีกไม่ว่าจะ จำนำข้าว หรือเงินขั้นต่ำ หรือเงินเดือน หมื่นห้า อะไรต่อมิอะไรมัน
มันไปเข้าทาง ปชป และพวกพร่อง ที่นี้หลังน้ำลด ก็คงต้องเจอกับ ม๊อบ หลากสีและอื่นๆอีกมากมาย
แล้ว ปชป ก็คงตั้งธง ให้ รัฐบาล แสดงความรับผิดชอบกับเหตุการน้ำท่วม โดยให้ ยุบรัฐบาลหรือเปลี่ยนตัวนายก และอื่นๆ ตามที่พวกเค้าตั้งใจไว้
ดู จากภาพ ถ้าดูธรรมดา ก็ภัยน้ำท่วม ปกติ แต่ คุณ แน่ใจหรือว่านี้คือธรรมชาติลงโทษ หรือเป็นแค่แผนการ ของกลุ่มคนที่หวังจะรักษาฐานอำนาจของตัวเอง ผมเป็นประชาชน ธรรมดา ไม่สีไหน สักสี เกลียดทุกสี ที่แบ่งแยกคนไทย
ผมคิดแบบง่ายว่าถ้าเราอยากรู้สาเหตุของน้ำท่วม เราก็ไปดูที่ผลของมัน แล้วที่ผมเห็นคือมีการโจมตีแบบเป็นระบบ กับรัฐบาลและตัวนายกถูกกร่าวหาว่า โง้ ฮ่าๆคำๆนี้ พูดแล้วขำ คนใน สรท จะด่าคำนี้แบบเต็มปากเต็มคำ โง้เหมือนควาย ฮ่าๆ ผมอ่ะสงสัยคนโง้ได้เป็นนายก คนฉลาดได้เป็นแค่เงานายก
คำถามคนโง้มันโง้จิงหรา แล้วถ้ามันโง้ ทำไมถึงได้เป็นนายก กับอีกพวก คนฉลาดแสนดีแห่งประเทศไทยกลับเป็นได้แค่ เงา แถมไม่เคยชนะการเลือกตั้งเลยสักครั้ง ตกลง คนโง้มันโง้จิงหรือคนฉลาดแสนดี มันไม่ได้เป็นอย่างที่ปากมันบอก คำถามง่ายๆคนในประเทศนี้มันโง้หรือไงถึงให้คนโง้เป็นนายกแล้วให้คนฉลาดแสนดีเป็นแค่เงา สรุป ฮ่าๆๆ ส่วนผลของน้ำท่วมก็อย่างที่บอก ปชป มีเหตุที่จะนำมวลชนออกต่อต้านจากเหตุการน้ำท่วมโดยอ้างว่านายกไร้ความสามารในการบริหาร แต่ผมพนันไว้ได้เลยคับว่าสุดท้าย แมลงสาบจะหายไปจากประเทศนี้ภายใน ห้า ปี แน่นอน ครับ ครั้งนี้แมลงสาบอาจจะชนะทำให้รัฐบาลนี้เสียทรงแต่สุดท้าย นักการเมืองของพรรคแมลงสาบจะไม่มีแผ่นดินอยู่คุณอภิสิทย์ จะได้เป็นพลเมืองอังกฤษ แน่นอน แต่ต้องไปติดคุกที่อังกฤษนะครับ เพราะอังกฤษ อาจจะเปลี่ยนการปรกครองแล้วครับ อิอิ แมลงสาบทั้งหลายขอให้สำเร็จนะ โอกาศสุดท้ายแล้วนะเด็กๆ

#2 longkid

longkid

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:30

555+ ดีใจจัง

#3 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:31

แมงดาก็น่าจะดีใจด้วย :lol:

#4 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:33

สงสัยเก็บกดมาก อุตส่าห์สมัครมาใหม่เลยวุ้ย :lol:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#5 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:33

พี่ว่าน้องกลับไปให้ครูภาษาไทยสอนวิธีแบ่งวรรคตอนใหม่ก่อนดีมั้ย

วิธีเขียนของน้องขยะมาก ขอบอก

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#6 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ไม่มีคนฉลาดคนไหนที่ไม่เคยชนะคนโง่ครับ :lol:

#7 thanong

thanong

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:34

แถไม่ออก เฮ้อออ ***เอา อี-โง่ เป็นหุ่นเชิด ก็ได้อย่างที่เห็น

#8 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:34

อ่านยากชิบเป้งเลยวุ๊ย

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#9 iBow

iBow

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:36

เขาใจผิดแล้วมั้ง ก็ไหน ตู่บอกว่าโชคดีที่น้ำท่วมนี่ อิอิ

"นายจตุพร ได้ขึ้นกล่าวปราศรัยมีเนื้อหาว่ามีกระบวนจ้องล้มล้างรัฐบาล น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร โดยมีเป้าจะล้มให้ได้ในเดือน ธ.ค.แต่โชคดีที่มีน้ำท่วมใหญ่ขึ้นมาเสียก่อนทำให้ทำไม่ได้ และเลื่อนไปเป็นกลางปี 2555 แทน"

http://webboard.seri...็นรัฐบาลมีการก/

#10 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:37

น้ำท่วมครั้งนี้ มีผลดีกับปชปและพวกฝ่ายตรงข้ามอย่างเห็นได้ชัด รัฐบาลคงเสียทรงไปพักใหญ่ แต่ ประชาชน น่าจะเข้าใจว่าอะไรคือเหตุและผลของน้ำท่วม แต่ที่แน่ๆนโยบายต่างๆของรัฐบาลคงจะทำให้เป็นจิงลำบากขึ่นไปอีกไม่ว่าจะ จำนำข้าว หรือเงินขั้นต่ำ หรือเงินเดือน หมื่นห้า อะไรต่อมิอะไรมัน มันไปเข้าทาง ปชป และพวกพร่อง ที่นี้หลังน้ำลด ก็คงต้องเจอกับ ม๊อบ หลากสีและอื่นๆอีกมากมาย แล้ว ปชป ก็คงตั้งธง ให้ รัฐบาล แสดงความรับผิดชอบกับเหตุการน้ำท่วม โดยให้ ยุบรัฐบาลหรือเปลี่ยนตัวนายก และอื่นๆ ตามที่พวกเค้าตั้งใจไว้ ดู จากภาพ ถ้าดูธรรมดา ก็ภัยน้ำท่วม ปกติ แต่ คุณ แน่ใจหรือว่านี้คือธรรมชาติลงโทษ หรือเป็นแค่แผนการ ของกลุ่มคนที่หวังจะรักษาฐานอำนาจของตัวเอง ผมเป็นประชาชน ธรรมดา ไม่สีไหน สักสี เกลียดทุกสี ที่แบ่งแยกคนไทย ผมคิดแบบง่ายว่าถ้าเราอยากรู้สาเหตุของน้ำท่วม เราก็ไปดูที่ผลของมัน แล้วที่ผมเห็นคือมีการโจมตีแบบเป็นระบบ กับรัฐบาลและตัวนายกถูกกร่าวหาว่า โง้ ฮ่าๆคำๆนี้ พูดแล้วขำ คนใน สรท จะด่าคำนี้แบบเต็มปากเต็มคำ โง้เหมือนควาย ฮ่าๆ ผมอ่ะสงสัยคนโง้ได้เป็นนายก คนฉลาดได้เป็นแค่เงานายก คำถามคนโง้มันโง้จิงหรา แล้วถ้ามันโง้ ทำไมถึงได้เป็นนายก กับอีกพวก คนฉลาดแสนดีแห่งประเทศไทยกลับเป็นได้แค่ เงา แถมไม่เคยชนะการเลือกตั้งเลยสักครั้ง ตกลง คนโง้มันโง้จิงหรือคนฉลาดแสนดี มันไม่ได้เป็นอย่างที่ปากมันบอก คำถามง่ายๆคนในประเทศนี้มันโง้หรือไงถึงให้คนโง้เป็นนายกแล้วให้คนฉลาดแสนดีเป็นแค่เงา สรุป ฮ่าๆๆ ส่วนผลของน้ำท่วมก็อย่างที่บอก ปชป มีเหตุที่จะนำมวลชนออกต่อต้านจากเหตุการน้ำท่วมโดยอ้างว่านายกไร้ความสามารในการบริหาร แต่ผมพนันไว้ได้เลยคับว่าสุดท้าย แมลงสาบจะหายไปจากประเทศนี้ภายใน ห้า ปี แน่นอน ครับ ครั้งนี้แมลงสาบอาจจะชนะทำให้รัฐบาลนี้เสียทรงแต่สุดท้าย นักการเมืองของพรรคแมลงสาบจะไม่มีแผ่นดินอยู่คุณอภิสิทย์ จะได้เป็นพลเมืองอังกฤษ แน่นอน แต่ต้องไปติดคุกที่อังกฤษนะครับ เพราะอังกฤษ อาจจะเปลี่ยนการปรกครองแล้วครับ อิอิ แมลงสาบทั้งหลายขอให้สำเร็จนะ โอกาศสุดท้ายแล้วนะเด็กๆ

ใจเย็นๆครับ ตอนนี้ผมลุ้นให้นายกปูสุดฉลาด ทำยังไงก็ได้ให้คนกรุงเทพฯ ยังมีแผ่นดินอยู่ เพราะตอนนี้แผ่นดินมันเหลือน้อยเต็มที่แล้วครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#11 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:38

ไอ้ พวก ควายอำมาตย์ ทำ ทุกอย่าง อีก แล้ว 555
เขาด่าเรื่องบริหารจัดการ ไม่ดี
นักลงทุน เป็นพวกแมงสาบ ด้วย มั้ง มาถึง ฉันไม่มีสี แต่ แมงสาบ แอ๊บ แตกจังนะ ไอ้ แมง ดา
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#12 Limmy

Limmy

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:39

สงสัยเจ้าของกระทู้จะซดน้ำเน่ามากไปครับ อพยพออกมาเถอะครับ เดี๋ยวเจ้าหน้าที่จะเข้าไปช่วยลำบาก

#13 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:41

สงสัย จขกท. โดนสารพิษบางอย่างจากนิคมที่ถูกน้ำท่วม - -"

#14 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:42

คุณเป็นประชาชน ธรรมดา ไม่สีไหน สักสี เกลียดทุกสี ที่แบ่งแยกคนไทยจริงหรือครับ?

ถ้าจริงทำไมเรียกคนอื่นเป็นแมลงสาบล่ะ
นั่นก็เป็นการแบ่งแยกแถมดูถูกด้วยนะครับ

ผมเองขนาดยอมรับว่าไม่ชอบพวกเสื้อแดง แต่ผมก็ยังไม่เคยเรียกใครควายแดงเลย

ชอบปู หลงปู ก็ยอมรับมาเถอะครับ
ตั้งกระทู้ด่าคนอื่นแล้วบอกว่าตัวเองไม่ฝักฝ่ายนี่ไปหลอกพวกเดียวกันเถอะครับเขาคงยอมเชื่อบ้าง

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#15 Majestic

Majestic

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:44

ถ้ารู้ว่าน้ำจะท่วม
ทำไม ไม่เลือก ปชป. ให้รับปัญหาไปละ

ความล้มเหลวอย่างชัดเจนของรัฐบาลยิ่งลักษณ์ สามารถที่ด่าได้เต็มปากเต็มคำ เพราะมันเป็นเรื่องจริงๆ

#16 18Bottle

18Bottle

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:46

สงสัยเจ้าของกระทู้จะซดน้ำเน่ามากไปครับ อพยพออกมาเถอะครับ เดี๋ยวเจ้าหน้าที่จะเข้าไปช่วยลำบาก

มันไม่ออกมาหรอกครับท่าน มันชอบของเน่าๆ ดูจากอาการแล้ว น่าจะเล่นยากันยุงเข้าไปด้วยนะเนี้ย

เป็นเอามาก ไม่รู้แกล้งเป็น หรือเป็นจริงๆ
<_<

#17 ugly-maew

ugly-maew

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:47

Ladieskaka

ครับ คุณคือคนต่างด้าวหรือชาวเขมรที่เข้ามาทำมาหากิน พึ่งพระบรมโพธิสมภารฯและแผ่นดินไทย

ทำมาหากินและหัดเรียนเขียนภาษาไทยใช่ไหมครับ

ลักษณะคำเขียนของคุณ มันบ่งบอกว่าคุณไม่ใช่คนไทยนะครับ(สามบรรทัดพอดีเลย คงเข้าใจง่ายนะครับ)
"ขอเกิดเป็นข้าฯใต้ฝ่าพระบาททุกชาติไป"

#18 notcomeng

notcomeng

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:50

ใช้ภาษาแบบนี้ รู้มั้ยใครเอ่ยยยยยย :P :P :P

#19 kennn

kennn

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:51

แบะๆๆๆๆๆ

จับแพะชนแกะ เป็นตุเป็นตะ
พกโพยมาด้วยเหรอ พกโพยมาด้วยเหรอเนี่ย แหมมาแค่เนี๊ยก็พกโพยมาด้วย

#20 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:55

เคยมีในประวัติศาสตณด้วยรึ ปชป ตั้องมอบ ขอหลักฐานหน่อย

#21 ter162525

ter162525

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:56

ใช้ภาษาแบบนี้ รู้มั้ยใครเอ่ยยยยยย :P :P :P

อันนี้ไม่รู้ จริง ครับ แต่การ เขียน ไม่น่าใช่ 100 ยูเซอร์ แน่
จะเป็นไข่ก็ไม่น่าใช่ ถ้าเป็นสมาชิกเก่าผมจะไม่รู้จัก นะ
ยังไงก็ลอยตามลมมาหน่อยก็ได้ จะได้รู้ไว้
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#22 PKmaker

PKmaker

น้องเก่า

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:57

ถ้าโง่แล้วอยู่เฉยๆ ก็ยังพอทน
ถ้าโง่แล้วยังจะขยัน บรร.ลัย จะเกิด
แต่ความวินาศ.สันตะโร วายป่วง จริงๆนั้น เกิดจากพวกที่ โง่ แล้ว หน้าด้าน...

#23 pon231

pon231

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:58

Ladieskaka ถ้าจะเก็บกตมากที่คนที่คุณเชียร์มันห่วยหวังว่าที่บ้านคุณคงมีส้วมอย่ามาระบายแถวนี้มีมารยาทหน่อยที่นี่เขาเอาข้อเท็จจริงมาหักล้างเอาแต่มาระบายกับที่นี่มันจะได้อะไร โน่นรัฐบาลไปที่โน่น

#24 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:58

นี่กลั่นมาจากสมองสุด ๆ แล้วหรือครับ ถามจริง ๆ อ่ะ ?

:( :(

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#25 zereza

zereza

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:59

ยังไม่จบแค่นี้หรอกครับ อย่าพึ่งตีปีกไป เดี๋ยวดูปูแดงบริหารหลังน้ำลดดีกว่า ว่าจะสร้างความ...หายได้อีกมากขนาดไหน
"ถ้าคุณตั้งคำถามของปัญหาที่เกิดขึ้นผิด ก็อย่าหวังว่าจะได้ทางออกของปัญหาที่ถูกต้อง""อิทัปปัจจยตา และ ปฏิจจสมุปปบาท สองหลักใหญ่ที่เป็นหัวใจแห่งพุทธะ หากคนไทยเรียนรู้และปฏิบัติตามได้เกินครึ่ง ชาติไทยจะห่างไกลความวิบัติทั้งปวง"

#26 ter162525

ter162525

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:00

ถ้าโง่แล้วอยู่เฉยๆ ก็ยังพอทน ถ้าโง่แล้วยังจะขยัน บรร.ลัย จะเกิด แต่ความวินาศ.สันตะโร วายป่วง จริงๆนั้น เกิดจากพวกที่ โง่ แล้ว หน้าด้าน...

ทำไมครับ ขนาดขงจื้อ ยัง บอกว่า นักปราซ์ญชนะดินฟ้ามหาสุมทรได้ แต่ชนะคนหน้าด้านไม่ได้ ดังนั้นหน้าด้านเท่านั้น ที่อยู่ได้ แต่ผมหน้าบางครับ แถไม่ได้แบบผมนี้ โกหกไม่ได้เหมือนพวกนี้

Edited by ter162525, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:02.

#27 อึ่งอ่างไชโย

อึ่งอ่างไชโย

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:00

แหม...ไม่มีสี ไม่มีกลิ่น เกริ่นนำมาอย่างนี้ทีไร ตูจาอ้วกทุกทีว่ะ ไม่มีสีไม่มีกลิ่น แต่ไม่เคยมองความจริง ไม่เคยเห็นว่านายกทำจังอะไรไว้แค่ไหน ไม่มีสีไม่มีกลิ่น แต่กรูจะด่าสลิ่ม และอยู่ข้างปีกาลู ตลอดไป เอ้า ไชโย....ไชโย ต.แหลพอๆกับนายกเลยว่ะ ฮิ้ว...

#28 notcomeng

notcomeng

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:01

อันนี้ไม่รู้ จริง ครับ แต่การ เขียน ไม่น่าใช่ 100 ยูเซอร์ แน่
จะเป็นไข่ก็ไม่น่าใช่ ถ้าเป็นสมาชิกเก่าผมจะไม่รู้จัก นะ
ยังไงก็ลอยตามลมมาหน่อยก็ได้ จะได้รู้ไว้

ผมก็ไม่คิดว่าไอ้ร้อยล็อกอินหรอกครับ ไข่ก็ไม่ใช่เพราะคนนั้นภาษาเกือบเป้ะ
แต่ค่อนข้างจะมั่นใจว่าน่าจะใช่ คนที่ตอนอยู่บอร์ดเก่าเพื่อนๆในนี้เคยเตือนเรื่องภาษาและการเว้นวรรคที่อ่านไม่ค่อยรู้เรื่อง ^_^ ^_^ ^_^

#29 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:02

เพราะอังกฤษ อาจจะเปลี่ยนการปรกครองแล้วครับ อิอิ แมลงสาบทั้งหลายขอให้สำเร็จนะ โอกาศสุดท้ายแล้วนะเด็กๆ.

เมาน้ำเน่ามาเหรอครับ :unsure:

#30 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:04

E ปู โง่

#31 ter162525

ter162525

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:07

ผมก็ไม่คิดว่าไอ้ร้อยล็อกอินหรอกครับ ไข่ก็ไม่ใช่เพราะคนนั้นภาษาเกือบเป้ะ
แต่ค่อนข้างจะมั่นใจว่าน่าจะใช่ คนที่ตอนอยู่บอร์ดเก่าเพื่อนๆในนี้เคยเตือนเรื่องภาษาและการเว้นวรรคที่อ่านไม่ค่อยรู้เรื่อง ^_^ ^_^ ^_^

ไอ้คนที่ขึ้น ภาษนั้นสำคัญไฉน หรือเปล่า ไม่ทราบ แต่จำยูเซอร์ไม่ได้ เพราะคุณภาพไม่มีขยะ ยังสู้ปุก๊ลุกไม่ได้ อันนั้นเกรด กาก เลยครับ เลยไม่จำ

#32 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:07

ก็ปล่อยมันบรรเลงไป ยังไม่รู้ว่านรกมี สวรรค์มี ใครทำดีก็ได้ดีไป ใครทำชั่วไว้ย่อมได้รับผลกรรมนั้นแน่นอน นี่คือความจริง

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#33 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:10

...ผมเป็นประชาชน ธรรมดา ไม่สีไหน สักสี เกลียดทุกสี ที่แบ่งแยกคนไทย...

มาอีกแล้ว "ประชาชนคนธรรมดา ไม่มีสี" เชื่อดีมั้ย?
ส่วนตัวผมไม่เชื่อ
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#34 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:13

only shit....

เทวดากลั่นแกล้ง ทำฝนตกห่าใหญ่ใส่ประเทศไทย กลั่นแกล้งนายกของพวกหน้าโง่ ให้มีปัญหาในการบริหารประเทศ .....

เป็นความเข้าใจ ที่เมพ จริงๆ ................ :lol:

ถามหน่อย เทวดาทำไมไปแกล้งยัน เวียดนาย , ลาว , กพช. ได้เลย ฮับ ............... :blink:

กรูเสียเวลาอ่าน จริงๆ มีสาระ โพ้ดๆ ....

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#35 roilee

roilee

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:17

...ผมเป็นประชาชน ธรรมดา ไม่สีไหน สักสี เกลียดทุกสี ที่แบ่งแยกคนไทย...

มาอีกแล้ว "ประชาชนคนธรรมดา ไม่มีสี" เชื่อดีมั้ย?

ผมอีกคนที่ไม่เชื่่อ

ต่อไปเสียงข้างมากฆ่าคนตายก็ไม่ผิด ตามสบายเลย ยุบได้ทุกศาล ต่อไปให้มีศาลประชาชนไปเลย ถ้าจำเลยฆ่าคนตายก็เอาเสียงข้างมากโหวตกันว่า คนนี้ไม่ต้องรับโทษเพราะเป็นพวกเสียงข้างมากสุดแล้วแต่..วสันต์ สร้อยพิสุทธิ์

#36 Maestro

Maestro

น้องเก่า

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:18

เพื่อน เรา รู้ว่า นายเจ็บ ฮ่าๆ -_-

#37 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:20

ไม่มีคนฉลาดคนไหนที่ไม่เคยชนะคนโง่ครับ :lol:

ไม่มีคนโง่ที่ไหน ปิดบังความโง่ของตัวเองได้ครับ

#38 ter162525

ter162525

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:22

ผมอีกคนที่ไม่เชื่่อ

ผมก็ไม่เชื่อ ถ้าเชื่อ ก็เป็นควายแดงตั้งนานแล้วครับ

#39 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:30

ล็อกอินเดิม = jubcz หรืออะไรที่คล้ายๆ กันนี้ หรือเปล่า :lol: :lol:
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#40 i-am-thai

i-am-thai

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:31

คุณเจ้าของกระทู้ครับ
ผมขอเรียกร้อง ให้คุณอยู่กับ ความจริง นะครับ
สิ่งที่เราท่าน ได้เห้นกันมา ตลอดระยะเวลา ที่ผ่านมาของรัฐบาลนี้คือ

รัฐบาลที่ทำงานไม่เป็นครับ ไม่มีประสิทธิภาพ มั่วที่สุด ทุกคนเห็นกันหมด

และนี่ก็คือ ความจริง

ไม่ว่าน้ำท่วมครั้งนี้จะเกิดจากอะไร ไม่ว่าจะเป็นกักน้ำมากเกินไป ฝนตกมากเกินไป พายุเข้ามากเกินไป

จะเพราะอะไรก็แล้วแต่

ถ้ารัฐบาลมีความสามารถ ฉลาดในการทำงาน ประเทศเราจะไม่เสียหายขนาดนี้

ความบรรลัยที่เกิดขึ้น ส่วนสำคัญคือการบริหารจัดการ ที่ล้มเหลวครับ
กรุณายอมรับความจริง ตรงนี้ด้วยครับ

#41 p.prasom

p.prasom

น้องเก่า

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:34

เรียนให้จบ หางานทำให้ได้ พ่อแม่จะได้ไม่ลำบาก

#42 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:38

คำถามคนโง้มันโง้จิงหรา แล้วถ้ามันโง้ ทำไมถึงได้เป็นนายก

คนโง่ก็เป็นนายกได้ ไม่แปลกเลย แต่คนเลือกนายกต้องโง่กว่านายกมากๆ
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#43 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:47

ผมเชื่อ เพราะ

ไม่มีสีข้างแล้วครับ แถกแถมากจนไม่เหลือ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#44 อานุง อัน รามา

อานุง อัน รามา

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:54

คนเป็นอย่างไร ก็มักเลือกผู้นำอย่างนั้นนะ แล้วถ้าผู้นำโง่ ก็แสดงว่า...
ราชาแห่งไหน ที่มีในนิทาน ที่เด็กเด็กเคยอ่าน อยู่สุขสันต์สวยงามราชาแห่งนี้ ท่านทรงงานและงาน หลายสิบปีพ้นผ่าน ยังทรงสร้างทำเศรษฐกิจพอเพียงhttp://www.sufficiencyeconomy.org/

#45 nnnn43

nnnn43

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:54

น้ำท่วมไม่กลัว...กลัวอย่างเดียวผู้นำโง่ พวกเราจะตายกันหมด
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#46 ThaILandLover

ThaILandLover

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:58

แวะมาขำ
กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

#47 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:59

ใครบอกว่า อภิสิทธิ์ไม่เคยชนะเลือกตั้ง....อย่างน้อยๆ เขาก็ยังได้รับเลือกตั้งเป็น สส. 7 สมัย ต่อเนื่องกัน ไม่เคยสอบตกแม้แต่ครั้งเดียว...

หากให้ E-Poo-NGO ลงเลือกตั้งแบบแบ่งเขตเอามั้ยล่ะ อยากรู้ว่าจะชนะหรือเปล่า 555+

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#48 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:59

ใจเย็นๆ ครับจขกท.

คนที่คุณอยากจะให้พบหายนะจนตัวสั่นน่ะ ส่วนใหญ่ทำมาหากินมีรายได้มากพอที่จะอยู่ได้สบายๆ ไม่ว่านายกจะเป็นใครครับ

ใจผมอยากให้ปูแดงเป็นนายกต่อนะครับ เพราะหายนะจากการที่ปูแดงเป็นนายกจะตกอยู่กับไพร่ล้วนๆ

:) :) :)
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#49 Uranus

Uranus

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:01

ปชป แกล้งแพ้ด้วยหรือนี่ เพื่อจะได้วางยารัฐบาลคุณยิ่ง......(ไม่อยากเอ่ย กลัวเสนียดครับ)
ลงทุนนะครับ ปชป.
อ้างตรรกะแบบนี้ คือสุดยอดของการแถเลยครับ
พอทำอะไรไม่ได้ ก็ต้องโทษดิน โทษฟ้า โทษคนอื่น แต่ตัวเองไม่เคยมองเห็นสารรูปของตนเองเลย
ถ้าเกิดสักวันอุจจาระไม่ออก ก็คงโทษ ชักโครก โทษอ่างล้างหน้า โทษควายที่ไถนาไม่ดี ท้องเลยอึด
สุดยอดครับ ผมขอนับถือในความด้าน ความหนา ความอึด และความลุ่มหลงของพวกคุณจริงๆ

#50 kennn

kennn

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:01

หลังน้ำท่วมเจอกัน เอาให้ตายกันไปข้าง เริ่มอยู่กับพวกแกยากขึ้นทุกทีแล้ว
พกโพยมาด้วยเหรอ พกโพยมาด้วยเหรอเนี่ย แหมมาแค่เนี๊ยก็พกโพยมาด้วย