Jump to content

- - - - -

น้ำท่วมครั่งนี้มันชั่ง Perfect หรือเกิน ดีใจกับพวกแมลงสาบด้วยนะครับ อิอิ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
155 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 pakorn

pakorn

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:07

ใจเย็นๆ ครับจขกท.

คนที่คุณอยากจะให้พบหายนะจนตัวสั่นน่ะ ส่วนใหญ่ทำมาหากินมีรายได้มากพอที่จะอยู่ได้สบายๆ ไม่ว่านายกจะเป็นใครครับ

ใจผมอยากให้ปูแดงเป็นนายกต่อนะครับ เพราะหายนะจากการที่ปูแดงเป็นนายกจะตกอยู่กับไพร่ล้วนๆ

:) :) :)

จริงด้วยครับ

#52 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:07

สงสัย จขกท เมาของบริจาคที่ ศปภ ดอนเมืองแหงมๆ
ขึ้นต้นเป็นลำไม้ไผ่ พอเหลาลงไป กลายเป็นไม้ขัดส้วมซะ :D :D

#53 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:08

คำถามคนโง้มันโง้จิงหรา แล้วถ้ามันโง้ ทำไมถึงได้เป็นนายก

คนโง่ก็เป็นนายกได้ ไม่แปลกเลย แต่คนเลือกนายกต้องโง่กว่านายกมากๆ

พวกประชาธิปไตยแต่ปาก
เศร้าล่ะสิ ดันเลือก นายก NGO มาบริหาร
จะด่าก็ไม่ได้ เลยมาตั้งกระทู้นี้มาระบาย
:D :D :D :D :D

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#54 Ixora

Ixora

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:26

คนอยากให้ประเทศพินาศจนตัวสั่นน่าจะเป็นพีชายใครสักคนมากว่า

ให้น้องสาวบริหารจัดการน้ำจนจมไป 7 นิคมแล้ว สมใจไหม

คุณดีใจมากใช่ไหมที่เลือกคนพวกนี้เข้ามาทำลายประเทศไทย

คุณนั่งหัวเราะอยู่ใช่ไหม ที่เห็นประเทศไทยเป็นแบบนี้

คุณดีใจมากเลยใช่ไหม ภูมิใจมากเลยใ่ช่ไหม ที่ได้ทำลายประเทศแบบนี้
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#55 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:27

ถ้าคนจะอยู่ร่วมกันไม่ได้ คงไม่ได้เป็นเพราะเชียร์คนดีหรอกนะ แต่เพราะอยู่ร่วมกับคนชั่วไม่ได้นะ จำไว้ให้ดี

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#56 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:28

ไม่มีคนฉลาดคนไหนที่ไม่เคยชนะคนโง่ครับ :lol:

มีประเทศนี้แหละว่ะ ที่คนชอบ คนโกง และคนชั่ว ตั้ง 15 ล้านตัว สั่งเผาบ้านเผาเมือง ยังมีคนเลือก
โง่ไม่โง่ ขนาด พฤศจิกายน ยังบอกว่า พฤศจิกาคม ถุยว่ะ โง่ยิ่งกว่าควายอีก

#57 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:29

น้ำท่วมครั้งนี้ มีผลดีกับปชปและพวกฝ่ายตรงข้ามอย่างเห็นได้ชัด รัฐบาลคงเสียทรงไปพักใหญ่ แต่ ประชาชน น่าจะเข้าใจว่าอะไรคือเหตุและผลของน้ำท่วม
แต่ที่แน่ๆนโยบายต่างๆของรัฐบาลคงจะทำให้เป็นจิงลำบากขึ่นไปอีกไม่ว่าจะ จำนำข้าว หรือเงินขั้นต่ำ หรือเงินเดือน หมื่นห้า อะไรต่อมิอะไรมัน
มันไปเข้าทาง ปชป และพวกพร่อง ที่นี้หลังน้ำลด ก็คงต้องเจอกับ ม๊อบ หลากสีและอื่นๆอีกมากมาย
แล้ว ปชป ก็คงตั้งธง ให้ รัฐบาล แสดงความรับผิดชอบกับเหตุการน้ำท่วม โดยให้ ยุบรัฐบาลหรือเปลี่ยนตัวนายก และอื่นๆ ตามที่พวกเค้าตั้งใจไว้
ดู จากภาพ ถ้าดูธรรมดา ก็ภัยน้ำท่วม ปกติ แต่ คุณ แน่ใจหรือว่านี้คือธรรมชาติลงโทษ หรือเป็นแค่แผนการ ของกลุ่มคนที่หวังจะรักษาฐานอำนาจของตัวเอง ผมเป็นประชาชน ธรรมดา ไม่สีไหน สักสี เกลียดทุกสี ที่แบ่งแยกคนไทย
ผมคิดแบบง่ายว่าถ้าเราอยากรู้สาเหตุของน้ำท่วม เราก็ไปดูที่ผลของมัน แล้วที่ผมเห็นคือมีการโจมตีแบบเป็นระบบ กับรัฐบาลและตัวนายกถูกกร่าวหาว่า โง้ ฮ่าๆคำๆนี้ พูดแล้วขำ คนใน สรท จะด่าคำนี้แบบเต็มปากเต็มคำ โง้เหมือนควาย ฮ่าๆ ผมอ่ะสงสัยคนโง้ได้เป็นนายก คนฉลาดได้เป็นแค่เงานายก
คำถามคนโง้มันโง้จิงหรา แล้วถ้ามันโง้ ทำไมถึงได้เป็นนายก กับอีกพวก คนฉลาดแสนดีแห่งประเทศไทยกลับเป็นได้แค่ เงา แถมไม่เคยชนะการเลือกตั้งเลยสักครั้ง ตกลง คนโง้มันโง้จิงหรือคนฉลาดแสนดี มันไม่ได้เป็นอย่างที่ปากมันบอก คำถามง่ายๆคนในประเทศนี้มันโง้หรือไงถึงให้คนโง้เป็นนายกแล้วให้คนฉลาดแสนดีเป็นแค่เงา สรุป ฮ่าๆๆ ส่วนผลของน้ำท่วมก็อย่างที่บอก ปชป มีเหตุที่จะนำมวลชนออกต่อต้านจากเหตุการน้ำท่วมโดยอ้างว่านายกไร้ความสามารในการบริหาร แต่ผมพนันไว้ได้เลยคับว่าสุดท้าย แมลงสาบจะหายไปจากประเทศนี้ภายใน ห้า ปี แน่นอน ครับ ครั้งนี้แมลงสาบอาจจะชนะทำให้รัฐบาลนี้เสียทรงแต่สุดท้าย นักการเมืองของพรรคแมลงสาบจะไม่มีแผ่นดินอยู่คุณอภิสิทย์ จะได้เป็นพลเมืองอังกฤษ แน่นอน แต่ต้องไปติดคุกที่อังกฤษนะครับ เพราะอังกฤษ อาจจะเปลี่ยนการปรกครองแล้วครับ อิอิ แมลงสาบทั้งหลายขอให้สำเร็จนะ โอกาศสุดท้ายแล้วนะเด็กๆ

คำถามของคุณ มันมีคำตอบอยู่ในตัวมันแล้วไงครับ
การที่นายกหญิง ผู้ซึ่งไม่มีปีะสบการณ์ทางการเมืองเลยแม้แต่น้อย
ได้ขึ้นมากุมอำนาจบริหารประเทศ โดยเฉพาะการแก้ไขปัญหาน้ำท่วม
แสดงให้รู้ว่า เธอไม่มีความรู้ ความสามารถ ในด้านการจัดการปัญหาเลย
อีกทั้ง ยังไม่สามารถเลือกใช้คนอีกต่างหาก ปัญหาภัยพิบัติชาติ จึงลุกลามใหญ่โตไปถึงขนาดนี้
คำพูด วิธีการตอบ การแก้ปัญหาต่างๆ ใครดูก็ดูออก ว่านายกคนนี้ มีกึ๋นแค่ไหน

กลับมาที่คำถามของคุณ ที่คุณตั้งคำถามว่า หากปูโง่ ทำไมถึงได้เป็นนายก
คำตอบ เพราะคนที่เลือกปู โง่กว่าปูไงครับ แถมบังเอิญ คนโง่กว่าเธอ มีจำนวนมากถึง 15 ล้านคน
และบางส่วนใน 15 ล้านคนนั้น ได้รับผลการบริหารประเทศแบบโง่ๆ ของเธอไปแล้ว
ยังหาได้สำเหนียก กลับพยายามคอยแก้ตัว แก้ต่าง หรือแม้แต่คอยเทียบกับอภิสิทธิ์
เช่นการเอาเรื่องอภิสิทธิ์ไปมัลดิฟมาเล่น
ทั้งที่คนโง่กลุ่มนั้น ก็ได้รับผลแย่ๆ ของการบริหารประเทศของเธอ
แต่คนโง่กลุ่มนั้น ก็มองข้ามไป ยอมทนทุกข์อยู่ในน้ำ เพียงเพื่อให้เธอได้ดำรงค์ตำแหน่งนายกอย่างปกติ
ทำตัวเป็นองค์รักษ์พิทักษ์ปู โดยไม่ลืมหูลืมตา ไม่สนกับความทุกข์ระทม ที่ตนเองได้รับ
ทำแม้กระทั่งตามล่าแม่มด ที่ออกมาแฉความเลวของบางกลุ่มทำงานในรัฐบาล
หรือคอยแก้ต่างตามเวปบอร์ด

ต้องทำใจครับ คนดี คนเก่ง ในชาติไทยนี้ มีอีกมากมายครับ
ไม่จำเพราะว่าจะต้องเป็นคุณอภิสิทธิ์
แต่คนเหล่านี้ ไม่สามารถขึ้นมาดูแล และแก้ไขปัญหาต่างๆ ให้กับประเทศชาติ
เพราะประเทศชาติ มีคนโง่อยู่มากเกินไป จนไม่รับอะไรอื่น

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#58 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:32

สำลักน้ำมาอีกหนึ่ง สมุน E-ผู้นำโง่

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#59 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:35

น้ำท่วมครั้งนี้ มีผลดีกับปชปและพวกฝ่ายตรงข้ามอย่างเห็นได้ชัด รัฐบาลคงเสียทรงไปพักใหญ่ แต่ ประชาชน น่าจะเข้าใจว่าอะไรคือเหตุและผลของน้ำท่วม
แต่ที่แน่ๆนโยบายต่างๆของรัฐบาลคงจะทำให้เป็นจิงลำบากขึ่นไปอีกไม่ว่าจะ จำนำข้าว หรือเงินขั้นต่ำ หรือเงินเดือน หมื่นห้า อะไรต่อมิอะไรมัน
มันไปเข้าทาง ปชป และพวกพร่อง ที่นี้หลังน้ำลด ก็คงต้องเจอกับ ม๊อบ หลากสีและอื่นๆอีกมากมาย
แล้ว ปชป ก็คงตั้งธง ให้ รัฐบาล แสดงความรับผิดชอบกับเหตุการน้ำท่วม โดยให้ ยุบรัฐบาลหรือเปลี่ยนตัวนายก และอื่นๆ ตามที่พวกเค้าตั้งใจไว้
ดู จากภาพ ถ้าดูธรรมดา ก็ภัยน้ำท่วม ปกติ แต่ คุณ แน่ใจหรือว่านี้คือธรรมชาติลงโทษ หรือเป็นแค่แผนการ ของกลุ่มคนที่หวังจะรักษาฐานอำนาจของตัวเอง ผมเป็นประชาชน ธรรมดา ไม่สีไหน สักสี เกลียดทุกสี ที่แบ่งแยกคนไทย
ผมคิดแบบง่ายว่าถ้าเราอยากรู้สาเหตุของน้ำท่วม เราก็ไปดูที่ผลของมัน แล้วที่ผมเห็นคือมีการโจมตีแบบเป็นระบบ กับรัฐบาลและตัวนายกถูกกร่าวหาว่า โง้ ฮ่าๆคำๆนี้ พูดแล้วขำ คนใน สรท จะด่าคำนี้แบบเต็มปากเต็มคำ โง้เหมือนควาย ฮ่าๆ ผมอ่ะสงสัยคนโง้ได้เป็นนายก คนฉลาดได้เป็นแค่เงานายก
คำถามคนโง้มันโง้จิงหรา แล้วถ้ามันโง้ ทำไมถึงได้เป็นนายก กับอีกพวก คนฉลาดแสนดีแห่งประเทศไทยกลับเป็นได้แค่ เงา แถมไม่เคยชนะการเลือกตั้งเลยสักครั้ง ตกลง คนโง้มันโง้จิงหรือคนฉลาดแสนดี มันไม่ได้เป็นอย่างที่ปากมันบอก คำถามง่ายๆคนในประเทศนี้มันโง้หรือไงถึงให้คนโง้เป็นนายกแล้วให้คนฉลาดแสนดีเป็นแค่เงา สรุป ฮ่าๆๆ ส่วนผลของน้ำท่วมก็อย่างที่บอก ปชป มีเหตุที่จะนำมวลชนออกต่อต้านจากเหตุการน้ำท่วมโดยอ้างว่านายกไร้ความสามารในการบริหาร แต่ผมพนันไว้ได้เลยคับว่าสุดท้าย แมลงสาบจะหายไปจากประเทศนี้ภายใน ห้า ปี แน่นอน ครับ ครั้งนี้แมลงสาบอาจจะชนะทำให้รัฐบาลนี้เสียทรงแต่สุดท้าย นักการเมืองของพรรคแมลงสาบจะไม่มีแผ่นดินอยู่คุณอภิสิทย์ จะได้เป็นพลเมืองอังกฤษ แน่นอน แต่ต้องไปติดคุกที่อังกฤษนะครับ เพราะอังกฤษ อาจจะเปลี่ยนการปรกครองแล้วครับ อิอิ แมลงสาบทั้งหลายขอให้สำเร็จนะ โอกาศสุดท้ายแล้วนะเด็กๆ

ก็แค่อยากจะสื่อว่าน้ำท่วมเพราะอำมาตย์ บลาๆ ผมสรุปให้อ่านยากชิ้หาย

#60 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:40

ต้องทำใจครับ คนดี คนเก่ง ในชาติไทยนี้ มีอีกมากมายครับ
ไม่จำเพราะว่าจะต้องเป็นคุณอภิสิทธิ์
แต่คนเหล่านี้ ไม่สามารถขึ้นมาดูแล และแก้ไขปัญหาต่างๆ ให้กับประเทศชาติ
เพราะประเทศชาติ มีคนโง่อยู่มากเกินไป จนไม่รับอะไรอื่น

เรื่องจริงครับ แม้แต่ในโรงเรียนผู้ปกครองนักเรียนยังสอนเด็ก ป.3- ป. 4 เลย
เห้อ ประเทศไทย

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#61 foyfon

foyfon

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:50

ผมขอคิดเอาเองบ้าง หลังจากที่ประเทศชาติย่อยยับเพราะนำ้ท่วมใหญ่ครั้งนี้แล้ว ประชาชนส่วนใหญ่มองไม่เห็นใครในพิภพที่พอจะเทียบเคียงท่านแม้วได้. หมู่. ห-ม-า ประชาชนก็จะออกมาชุมนุมกันให้แดงทั้งแผ่นดิน. เรียกร้องให้ท่าน ห-ม-า แม้วคืนสู่ประเทศเยี่ยงวีรบุรุษ เพราะท่านแม้วเก่งที่สุดในสี่โลก(รวมถึงดวงดาว M79. ที่ยอดมนุษย์อุลตร้าแมนอยู่)
ทุกคนก็จะเห็นพร้องกันว่าต้องให้แม้วกลับมา ประเทศชาติจึงจะรอดพ้นจากภัยพิบัติครั้งนี้ได้ สรุปแล้วเรื่องทุกอย่างก็เข้าทางพวก ปชป แมลงสาบ สลิ่ม เหลือง อย่างที่เจ้าของกระทู้ได้กล่าวมา

#62 จันทร์ในน้ำ

จันทร์ในน้ำ

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:33

ขออภัยคับขอเสริมนิดนึงคำว่า โอกาส ก็ผิดคับ

ไม่น่าละคับคนพวกนี้ถึงได้แต่รู้สึกคับแค้นในใจอยู่ตลอดเวลา ว่าสังคมไม่เท่าเทียมกัน ว่าโดนสังคมรังแกโดนอำมาตย์กลั่นแกล้ง เพราะคนเหล่านี้
ไม่รู้จักคำว่า "โอกาส" ที่คนในสังคมพร้อมจะหยิบยื่นให้กันตลอดเวลา

อำนาจก็เปรียบเหมือนคมดาบที่ไร้ด้าม ถ้าเราไม่รู้จักปล่อยวางลงเสียบ้าง สุดท้ายมันจะทำลายแม้ตัวเราเอง

ม้าดีที่ "ตายแล้ว"

หาใช่ "ม้าดี"

หากคือ "ม้าตาย"

#63 ห่วยแมน

ห่วยแมน

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:25

ขออนุญาตเรียบเรียงให้นะครับ เพื่อนๆชาวเสรีไทยจะได้อ่านง่ายขึ้น :wub:

น้ำท่วมครั้งนี้ มีผลอย่างเห็นได้ชัด รัฐบาลเสีย ประชาชนน้ำท่วม

ที่แน่ๆนโยบายต่างๆของรัฐบาล จะทำให้ลำบากขึ่นไปอีกไม่ว่าจะ จำนำข้าว หรือเงินขั้นต่ำ หรือเงินเดือน หมื่นห้า อะไรต่อมิอะไร

หลังน้ำลด ก็คงต้องเจอกับ ม๊อบมากมาย

รัฐบาล แสดงความรับผิดชอบกับเหตุการน้ำท่วม โดยยุบรัฐบาล แต่ คุณ แน่ใจหรือว่านี้เป็นแค่แผนการ ของกลุ่มคนที่หวังจะรักษาฐานอำนาจของตัวเอง

ประชาชน ธรรมดาเกลียดสี ที่แบ่งแยกคนไทย ถ้าเราอยากรู้สาเหตุ เราก็ไปดูที่ผลของมัน ที่เห็นคือมีการโจมตีแบบเป็นระบบ รัฐบาลและตัวนายก กร่าวหาว่าคนใน สรท จะด่าแบบเต็มปากเต็มคำเหมือนควาย

สงสัยคนเป็นนายกมันโง้จิง ทำไมถึงได้เป็นนายก ตกลง คนโง้มันโง้จิง มันเป็นอย่างที่ปากมันบอก

คำถามง่ายๆคนในประเทศนี้มันโง้หรือไงถึงให้คนโง้เป็นนายก

ส่วนผลของน้ำท่วมมีเหตุที่จะนำมวลชนออกต่อต้านจากเหตุการน้ำท่วมโดยนายกไร้ความสามารในการบริหาร พนันไว้ได้เลยว่าสุดท้ายจะหายไปจากประเทศนี้ภายใน ห้า ปี แน่นอน

สุดท้าย นักการเมืองของคุณอภิสิทย์ จะต้องปรกครองแล้ว ขอให้สำเร็จนะ โอกาศสุดท้ายแล้วนะ

สงสัย จขกท อยากจะบอกความในใจประมาณนี้ แต่อาจจะอัดอั้นตันใจด้วยเหตุผลบางประการเลยทำให้พิมพ์ผิดพิมพ์ถูกไปเยอะ ผู้อ่านเลยอาจเข้าใจผิดไปด้วย ผมเลยขออนุญาต จขกท ช่วย edit ให้อ่านง่ายและตรงกับความในใจของ จขกท แต่ที่พิมพ์ผิดเอาไว้คงปล่อยเอาไว้อย่างนั้น เพราะผมถือว่าเป็นการให้เกียติผู้เขียนเดิมครับ

เรามาร่วมกันต่อสู้เพื่อประชาธิปไตยด้วยกันนะครับ :wub:
ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ = ประเทศไทย

#64 ปกติทำแต่งาน

ปกติทำแต่งาน

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:27

*** เลดี้เพ้อเจ้อ
ผิดคือผิด แม้ว่าหลายคนจะทำสิ่งนั้นถูกคือถูก แม้ว่าจะไม่มีใครทำสิ่งนั้นศจ. สังเวียน อินทรวิชัย

#65 คนขับสิบล้อ

คนขับสิบล้อ

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:31

ผมเป็นประชาชน ธรรมดา ไม่สีไหน สักสี เกลียดทุกสี ที่แบ่งแยกคนไทย

ไอ้ตอแหล

#66 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:40

ไม่มีคนฉลาดคนไหนที่ไม่เคยชนะคนโง่ครับ :lol:

ปุ๊กคิดว่าในบริษัทก่อสร้างมีคนคุมงานมากว่ากรรมกรใช่ม่ะ
และปุ๊กคงลืมไปว่าเลือกตั้งน่ะเค้าแข่งกันที่จำนวนมิใช่สมอง

---------------------------------------

#67 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:43

กลัวจนตัวสั่นเลยออกมาขู่ว่างั้น 55555+++

---------------------------------------

#68 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:43

คำถามคนโง้มันโง้จิงหรา แล้วถ้ามันโง้ ทำไมถึงได้เป็นนายก

คนโง่ก็เป็นนายกได้ ไม่แปลกเลย แต่คนเลือกนายกต้องโง่กว่านายกมากๆ

ladies...แกจะเก็ทเร๊อ....

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#69 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:45

ขอร้องเหอะ อย่ามาทำแอ๊บ คุณ***แดงทะลุพวงอัณฑะเลยหล่ะ

#70 rakchart thai

rakchart thai

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:46

แบบคุณเข้ามาเยอะๆหน่อยนะครับ จะได้รู้ว่า พวกคุณเสื้อแดง มีกี่ระดับและประเภท...

#71 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:46

http://webboard.seri...ประตูน้ำคลอง-ส/

เข้าไปอ่านกระทู้นี้แมงดาตัวตัวผู้ แมงดาตัวเมียจะได้เข้าใจดี
มันเป็นธรรมชาติแมงดาตัวเมียให้แมงดาตัวผู้เกาะหลัง......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ้่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#72 Ladieskaka

Ladieskaka

น้องเก่า

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:57

หูยขึ่นกันใหญ่เลย ใช่ครับ ผมตัวเดิม ไม่ต้องเดามาครับใช่ แต่ต้องเปลี่ยนใหม่ เพราะไอดีเก่า เข้ามะได้อ่ะสงสัยปากไม่ดี ใครๆก็ไม่รักว่าแต่หลังน้ำท่วมอ่ะจะไปก่อ ม๊อบที่ไหน วัน ไหน เวลาไหน ปีไหน และก็พิกัดด้วย ที่สำคัญ จะใช่ชื่อกลุ่มไร เสื้อไม่ใส่ หรือ ป่าว ผมจะได้เตรียมตัวทัน อ่ะ อิอิ คิดถึงทุกคน คริๆ
ผมก็แค่พูดตามที่เห็นผมเห็นน้ำท่วมเห็นประชาชนเดือดร้อนเห็น คน สรท วันๆไม่ทำอะไรสร้างกระแสด่ารัฐๆๆๆๆบานไปวันๆด่านายกโง้แบบนี้แบบนั้นคือกุร์ฉลาด (คนฉลาดเขารู้ว่าทำยังให้คนนับถือเรา รักเรา และ เลือกเรามาเป็นนายก)คน โง้มันไม่รู้วิธีทำให้คนรักได้หรอกครับ หรือว่าคน สรท คิดว่าทำให้คนรักและกลับมาเลือก พรรคแมลงสาบของคุณได้ละครับ ถ้ารู้ก็ครวนทำนานแล้วนะครับมันจะได้จบๆไปสักที่ครับ
เข้าเรื่องเลยนะครับ ประชาชนเดือดร้อน ผมเห็นแต่ การแกร่งแย่ง กัน หาเสีย อ่ะ ไม่ใช่ ผิดๆ แจกถุงยังชีพ ฮ่าๆฝ่าย ปชป แบ่งกันเล่นสนุกไปเลยมี สรท เป็นแนวรวมสร้างมวลชน ส่วน พ่อแมลงสาบ ก็เดินสายสร้างภาพคนดีสีสยาม (คนดีเขาไม่ต้องออกงานมากหลอกคนดีเขาไม่พูดยกหางตัวเองหลอก คนดีเขาทำแค่ กาย วาจา ใจ ทำสามสิ่งนี้ให้ตรงกันหมดก็เป็นคนดีตาม คำสอนของพระพุทธองค์) พวก
คน สรท เป็นคน ดี หรือ ป่าว ครับ ทำตามคำสอนของพระพุทธองค์หรือ ป่าวครับ
ผมเห็นน้ำท่วมครั้งนี้มันแปลกอ่ะครับ ดูมัน สมบูรณ์แบบ กับ พวก แมลงสาบ ทุกอย่างเลยอ่ะครับ คือภาพลักษ์ ของทหารฆ่าประชาชน ของขบวนการแมลงสาบที่สกปรกเจ้าเหล่เพธุบาย
ของม๊อบเส้นใหญ่ และเส้นใหญ่ จิงๆนะ ฮ่า คือ น้ำพัดภาพอดีตเก่าไปหมดเลย ทุกกลุ่มออกมาสร้างมาภาพลักษ์ใหม่หมดแถมยังถือไพ่หนือกว่าอีกตรงที่มีเหตุการน้ำท่วมเกิดความเสียหายมากมายเกิดการบริหารงานผิดพลาด(ความผิดพลาดที่เกิดขึ่นอาจเกิดจากการเปลี่ยนถ่ายอำนาจจากขั่วเก่ากับขั่วใหม่ซึ่งทั้งสองอยากจะฆ่ากันให้ตายไปข้างอยู่แล้ว)มากในการแก้ปัญหาของรัฐบาล โอ้ มันช่างPerfect จริงๆฮ่าๆ
และมาดูฝั่งรัฐบานน บานจิงๆฮ่าๆ
เรียบโครงการ ทุกโครกการตอนหาเสียงหายไปกับน้ำหมดเป็นรัฐบาลล้มเหลวในสายตาของใครบ่างคนและหลายคน ฮ่าๆในห้องนี้ แต่สายตาชาวโลกยังวัดกันไม่ได้กำลังสร้างภาพอยู่อีกสักพักตอนนี้ไปมัลดีฟและคงไปอีกหลายประเทศ สรุปรัฐบานอยู่ในสถานการณ์ที่ฝ่ายตรงข้ามมองว่ารอการโดนล้ม สถานเดี่ยวอิอิผมก็มองว่ารัฐบานกำลังอ่อนแอไม่น่ารอดไปได้
แต่อะไรก็ไม่แน่เพราะอะไรก็ไม่รู้บอกไม่ถูก ผมว่ารัฐบานมันมีทางออกจากมุมน้ำเงินออกมาได้กำลังโดนมัดชุดอยู่ฮ่าๆ
สภาพรัฐบานเหมือนลิเวอร์พูลเตะกับแมนยูฮ่าๆไม่ใช่แบบแมรต์ที่ผ่านมานะครับ อิอิ
ผมก็เลยคิดว่า ถ้าภัยธรรมชาติ ทำได้ขนาดนี้ก็สุดยวดดดดดดดแต่ถ้าเป็นการกระทำของคนละก็สุดยวดดฉลาดสุดๆแผนนี้เบ็ดเสร็จเด็ดขาดพลิกฝามือ
และตกลงมันน่าจะเป็นธรรมชาติหรือคน น้ำไหลมาจากไหนก้ปล่อยมาจาก เขื่อน ๆธรรมชาติสร้างไม่ได้ แต่คนสร้างได้แล้วใครปล่อยน้ำออกจากเขื่อนก็คน
อยากรู้เหตุให้ไปหาผลก็แค่นั้น

#73 Receiver

Receiver

น้องใหม่

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:17

จขกท ผมรู้ว่าคุณเจ็บปวดกับผู้นำของคุณจนคุณต้องเพ้อเจ้อแถมาได้ขนาดนี้ มาอยู่กับพวกเราเถอะ พวกเราจะดูแลนายเอง ไม่ต้องเสียสติขนาดนี้ มาม๊ะ โอ๊ะโอ๋

#74 wichaikew

wichaikew

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:22

ไม่มีคนโง่ที่ไหน ปิดบังความโง่ของตัวเองได้ครับ

ไม่มีคนโง่ที่ไหน ที่แกล้งฉลาดได้ตลอดเวลา <_<

#75 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:24

ผมขอเดิมพันกับเจ้าของกระทู้
ถ้า ปชป. ไม่สูญพันธุ์ภายในห้าปี มากราบเท้าผมไหม
แต่ถ้า ปชป. สูญพันธุ์จริง ผมจะไปเลียเท้าคุณเลย :D
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#76 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:34

กากส์ด้วย ดวกส์ด้วย

#77 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:53

ไอ่นี้ ถ้าไม่ใช้ ตักกะบวย ก้อใช้ หัวแม่ตรีน คิด
เป็นนายกฯ ได้ = ไม่โง่
งั้นประชาชนทั่วประเทศที่ไม่ได้มีตำแหน่งนายกฯ คงโง่หมด
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#78 LittleMoon

LittleMoon

น้องใหม่

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 22:21

อ่านความคิดของ เลดี้กากๆ แล้ว เห็นมีแต่จินตนาการ เก็บกด อย่างนี้แหละที่เรียกว่า ความรักทำให้เลดี้กากๆ ตาบอดสีแดง
ท่านเองก็น่าจะรู้ น่าจะเห็นถึงความไม่ได้เรื่องของ รบ ในการแก้ปัญหา แต่อย่างว่าได้เค้าแล้วหนิ จะถีบหัวส่งเค้าได้ไง อิอิ
ว่าแต่ถาม จขกท หน่อยดิ ที่บ้านน้ำท่วมยังนิ หรือบ้านญาติ คนรู้จัก อ่ะ เป็นไงบ้าง
เค้าอยู่ดีมีแองบ่ ได้รับถุงยังชีพไหม ได้จากไหนนิ ศปภ ?? หรือจากที่อื่น ?? หวังว่าคงไม่ได้จาก ปชป เด้อเอิกๆๆ

#79 tonythebest

tonythebest

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 22:49

รำคาญหัวหน้าควาย เห่าเป็นหมาว่ารัฐบาลก่อน เก็บน้ำไว้เต็มเขื่อน

รัฐมนตรีที่ดูแลเรื่องนี้ เอ็งก็เอามาใช้งานต่อ ถ้าไอ้นั่นชั่ว เอ็งก็รับช่วงความชั่วมา น่าจะไปเฉ่งกันเอง

แต่ก่อนจะไปเฉ่งมัน เฉ่งตัวเองเสียก่อน
เพราะตอนที่เขาส่งงานให้รัฐบาล NGO ของนังชะนีโบท่อกน่ะ

ในวันที่ 15 กรกฎาคม 2554
น้ำในเขื่อนภูมิพลมีอยู่ 59.74%
น้ำในเขื่อนสิริกิติ์ มีอยู่ 69.42%

ถือว่าอยู่ในระดับที่เหมาะสม รัฐบาลที่รับน้ำมาในปริมาณเช่นนี้
ถ้ามีสมองอยู่ในกระโหลก ก็ต้องเริ่มกระบวนการบริหารน้ำแล้ว
ไม่ใช่ปล่อยให้มันเต็มอ่างขึ้นมาเรื่อยๆ จนสุดจะอั้น แล้วก็เทโครมลงมาในวันที่ 1-5 ตุลาคม

อย่ามาอ้างว่ายังไม่ได้รับตำแหน่งอะไรทั้งนั้น
เพราะข้าเคยพิสูจน์แล้วว่า พอชนะเลือกตั้งปุ๊ป เอ็งก็เรียกฑูตญี่ปุ่นมาพบ
ร้องขอให้เปิดช่องพิเศษให้คนต้องโทษจำคุก 2 ปี เข้าญี่ปุ่นได้ ตั้งแต่ปลายกรกฎาคม

หลักฐานมีโต้งๆ....เอาไปดูซะ

http://www.thaiwater...hp/egat_dam.php
ข้อมูลการเก็บน้ำในเขื่อน
-----------------------------------------1เมษ------------15มิย-----------15กค------------15สค

เขื่อนภูมิพล
ปริมาณน้ำ ----------------------------6,157.97_____7,369.77_____8,041.73_____9,685.42
ใช้งานได้------------------------------2,357.97_____3,569.77_____4,241.73_____5,885.42
คิดเป็น % ของน้ำ ใช้งานได้ ---------24.40%______36.95%_____43.90%______60.91%
คิดเป็น % ของน้ำเต็มอ่าง ------------45.74%______54.74%_____59.74%______71.95%
รับได้อีก--------------------------------7,304.03_____6,092.23_____5,420.27_____3,776.58

เขื่อนสิริกิติ์
ปริมาณน้ำ -----------------------------5,043.13______5,174.56_____6,602.04____8,364.51
ใช้งานได้ ------------------------------2,193.13______2,324.56_____3,752.04____5,514.51
คิดเป็น % ของน้ำ ใช้งานได้----------32.93%_______34.90%______56.34%_____82.80%
คิดเป็น % ของน้ำเต็มอ่าง ------------53.03% ______54.41%______69.42%_____87.95%
รับได้อีก -------------------------------4,466.87______4,335.44_____2,907.96____1,145.49

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#80 Maruay

Maruay

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:08

จะรับจ้างมาโพสทั้งที ก็ทำงานให้คุ้มค่า หน่อยสิ
ิพิมพ์มั่ว ๆ อ่านยาก แถมหาสาระไม่ค่อยได้อีก
"To every man upon this earth, Death cometh soon or lateAnd how can man die better Than facing fearful odds."มนุษย์ทุกคนบนโลก ล้วนต้องพบกับความตายไม่ว่าช้าหรือเร็วจะมีอะไรดีไปกว่าการตายที่ห้าวหาญ

#81 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:18

จริงนะโปก คนฉลาดชนะคนโง่เสมอ ยิ่งคนโง่ที่คิดว่าตัวเองฉลาดที่อยู่ ดูไบ แพ้ยับเยิน :D :D :D

#82 tonythebest

tonythebest

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:51

ไม่มีอะไรสมบูรณ์แบบไปได้ หากนายกของคุณไม่ทำร้ายตัวเอง
ถามว่า ความผิดพลาดที่เรียงกหน้ากันออกมารายวัน รายชั่วโมง ของเหตุการณ์นี้
เป็นเพราะการวางแผนกลั่นแกล้งของกลุ่มใดกลุ่มหนึ่ง ได้สมบูรณ์แบบขนาดนี้เชียวหรือครับ
หากเป็นเช่นนั้น ผมว่า วางแผนทำลายไปเสียแต่แรก ตั้งแต่เพื่อไทยยังเป็นฝ่ายค้าน
มันจะไม่ง่ายกว่าหรือครับ
วันนี้ เวลานี้ ความผิดพลาดอย่างไม่น่าให้อภัยทั้งหลายแหล่
เกิดจากความโง่ของนายก ของคนทำงาน ความเลว ของผู้เกี่ยวข้อง ที่ทำเพื่อคะแนนเสียง
ทั้งที่ไม่มีความรู้ความสามารถในงานที่รับผิดชอบ
การเลือกใช้คนไม่ถูกกับงาน เอาใครมาทำงานบ้าง คงไม่ต้องอธิบาย
ความชั่ว ที่เมื่อผิด กลับไม่ยอมรับผิด ไม่คิดแก้ไข ไม่หาตัวช่วย
กลับเพียงแต่พยายามโบ้ยความผิดไปให้คนอื่น หาแพะมารับบาป
ไม่นับความลับอีกมากมายที่เรายังไม่รู้กัน
เช่นคำถามที่ผมเคยสงสัย ทำไมถึงไม่ยอมย้ายออกจากดอนเมือง
รอจนน้ำเข้ามาถึงก้น รอจนน้ำท่วมของบริจาคเสียหาย
และยังมีหน้าจะอยากกลับไปที่นั่น ผมเชื่อว่ามันต้องมีความลับอะไรบางอย่าง

สิ่งเหล่านี้ต่างหาก ที่ทำลายทุกอย่างของรัฐบาลเพื่อไทย นายกยิ่งลักษณ์
นั่นคือการทำลายตัวเองครับ อย่าพยายามหาแพะ
คนที่จะเชื่อ ก็คงมีแต่คนอย่างพวกคุณ แต่คนไทยอื่นเขาไม่ได้กินหญ้าครับ
ไม่เชื่อ ลองเปิดเฟสบุคดู ลองดูว่ากลุ่มเพื่อนฝูงของคุณ พูดถึงกรณีน้ำท่วม
พูดถึงรัฐบาลอย่างไร นั่นคือเสียงขานรับการปฏิบัติงานของรัฐบาล
ที่คุณคงไม่อาจปฏิเสธ หากได้แต่เพียงหลอกตัวเองไปวันๆ

#83 Gop

Gop

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:27

ผมขอเห็นต่างหน่อยนะครับ ผมรู้สึกว่าโดยพื้นฐานแล้วยิ่งลักษณ์ไม่ได้โง่หรอกครับ แต่เธอไม่ดีพอสำหรับสถานการณ์วิกฤติขนาดนี้
ความยาก ณ เวลานี้คือการตัดสินใจ ผมเชื่อว่ามีคนมากมายให้ข้อมูลเธอ ทั้งนักวิชาการ นักการเมือง หรือแม้แต่สื่อต่างๆ เธอก็คง
ทราบ แต่ปัญหาคือ ข้อมูลและข้อเสนอต่างๆนั้น ผมมั่นใจว่าจะมีมาตรการและเหตุผลที่รองรับไม่เหมือนกัน มีทั้งข้อดีข้อเสียในตัวมัน
เองต่างกันไป ผู้นำที่ดีต้องกล้าตัดสินใจครับ เพราะเวลานี้ยิ่งตัดสินใจช้า ความเสียหายยิ่งเพิ่ม และดูเหมือนเธอรับมือไม่ได้ ผมยัง
ไม่ได้ยินจากปากเธอเลย ว่าแผนการในการจัดการกับน้ำเป็นอย่างไร จะยอมให้พื้นที่ตรงไหนรับน้ำ ตรงไหนต้องปลอดภัย และจะมี
มาตรการอย่างไรเพื่อให้แผนการนั้นสำเร็จ แต่ที่เป็นทุกวันนี้คืออะไร เธอแทบจะไม่ให้ข่าวเลย บางเรื่องเธอรู้น้อยกว่านักข่าวด้วยซ้ำ
ผมว่าคุณยิ่งลักษณ์ตอนนี้กำลังสำลักข้อมูลอยู่ครับ คงทั้งเครียด กังวล ไม่รู้ว่าจะต้องทำอะไร เธอถึงได้แถลงอะไรผิดซ้ำซากตลอด
เหมือนจิตใจไม่อยู่กับเนื้อกับตัว แต่ยิ่งผ่านไปนานเท่าได น้ำก็ประชิดกรุงเทพฯชั้นในเข้ามาทุกที ผมเห็นผู้นำเป็นอย่างนี้ผมกลับท้อ
มากกว่าเกลียดเธอครับ จะดีจะร้าย อย่างไรเสียผมก็มองว่าเธอคือผู้นำ(ถึงแม้ผมไม่ได้เลือกก็ตาม) ผมอยากเห็นผู้นำ "นำ" ผมให้พ้น
จากวิกฤติครั้งนี้ ถึงแม้จะทุลักทุเลหน่อย แต่ถ้าทุกอย่างชัดเจน ผมก็พร้อมจะเป็นผู้ตามที่ดี แต่สิ่งที่ท่านทำมันไม่เป็นอย่างนั้นเลย
การย้ายออกจากดอนเมืองนั้น ในสายตาผมถือว่าเป็นสัญลักษณ์ของความล้มเหลว ผู้นำของผมยังเอาตัวแทบไม่รอดเลย ทิ้งข้าวของ
และชาวบ้านเอาไว้ข้างหลังอย่างนี แล้วจะพาผมรอดได้อย่างไรครับ??

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#84 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:34

ไม่โง่พิมพ์เนื้อหากระทู้ไม่ได้แบบนี้นะเนี่ย
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#85 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 01:39

ไม่วิจารณ์เนื้อความบันทึกระบายความในใจของจขกท. ละกันมีเพื่อนๆ พี่ๆ พูดกันไปหมดแล้ว
แต่ที่น่าสงสัยคือเป็นเสื้อแดงนี่มันน่าอายและไม่น่าเชื่อถือมากเหรอตอนจะแสดงความคิดเห็น
แต่ละทีเสื้อแดงต้องออกตัวก่อนเลยว่า "ฉันเป็นคนกลาง"

ถ้าจะเป็นเสื้อแดงก็มั่นใจในตัวเองหน่อย คนที่นี่เขาอ่านความคิดเห็นของคนทุกสีหมดแหละ
เขาไม่ทำเหมือนพวกเสื้อแดงที่อ่านแต่เฉพาะแดงเขียนกันเองแล้วไล่ด่า+ลบความคิดเห็นอื่นที่
เห็นไม่ตรงกับเสื้อแดงหรอกสบายใจได้

#86 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 01:43

ผมขอเห็นต่างหน่อยนะครับ ผมรู้สึกว่าโดยพื้นฐานแล้วยิ่งลักษณ์ไม่ได้โง่หรอกครับ แต่เธอไม่ดีพอสำหรับสถานการณ์วิกฤติขนาดนี้
ความยาก ณ เวลานี้คือการตัดสินใจ ผมเชื่อว่ามีคนมากมายให้ข้อมูลเธอ ทั้งนักวิชาการ นักการเมือง หรือแม้แต่สื่อต่างๆ เธอก็คง
ทราบ แต่ปัญหาคือ ข้อมูลและข้อเสนอต่างๆนั้น ผมมั่นใจว่าจะมีมาตรการและเหตุผลที่รองรับไม่เหมือนกัน มีทั้งข้อดีข้อเสียในตัวมัน
เองต่างกันไป ผู้นำที่ดีต้องกล้าตัดสินใจครับ เพราะเวลานี้ยิ่งตัดสินใจช้า ความเสียหายยิ่งเพิ่ม และดูเหมือนเธอรับมือไม่ได้ ผมยัง
ไม่ได้ยินจากปากเธอเลย ว่าแผนการในการจัดการกับน้ำเป็นอย่างไร จะยอมให้พื้นที่ตรงไหนรับน้ำ ตรงไหนต้องปลอดภัย และจะมี
มาตรการอย่างไรเพื่อให้แผนการนั้นสำเร็จ แต่ที่เป็นทุกวันนี้คืออะไร เธอแทบจะไม่ให้ข่าวเลย บางเรื่องเธอรู้น้อยกว่านักข่าวด้วยซ้ำ
ผมว่าคุณยิ่งลักษณ์ตอนนี้กำลังสำลักข้อมูลอยู่ครับ คงทั้งเครียด กังวล ไม่รู้ว่าจะต้องทำอะไร เธอถึงได้แถลงอะไรผิดซ้ำซากตลอด
เหมือนจิตใจไม่อยู่กับเนื้อกับตัว แต่ยิ่งผ่านไปนานเท่าได น้ำก็ประชิดกรุงเทพฯชั้นในเข้ามาทุกที ผมเห็นผู้นำเป็นอย่างนี้ผมกลับท้อ
มากกว่าเกลียดเธอครับ จะดีจะร้าย อย่างไรเสียผมก็มองว่าเธอคือผู้นำ(ถึงแม้ผมไม่ได้เลือกก็ตาม) ผมอยากเห็นผู้นำ "นำ" ผมให้พ้น
จากวิกฤติครั้งนี้ ถึงแม้จะทุลักทุเลหน่อย แต่ถ้าทุกอย่างชัดเจน ผมก็พร้อมจะเป็นผู้ตามที่ดี แต่สิ่งที่ท่านทำมันไม่เป็นอย่างนั้นเลย
การย้ายออกจากดอนเมืองนั้น ในสายตาผมถือว่าเป็นสัญลักษณ์ของความล้มเหลว ผู้นำของผมยังเอาตัวแทบไม่รอดเลย ทิ้งข้าวของ
และชาวบ้านเอาไว้ข้างหลังอย่างนี แล้วจะพาผมรอดได้อย่างไรครับ??

ขอเห็นต่างคุณ Gop นะคะ
ทำไมปูถึงไม่ดีเบตตอนลงสมัครรับเลือกตั้ง เพราะทีมงานของเพื่อไทยรู้อยู่แก่ใจดีว่า หล่อนกลวงใช่หรือไม่

ความรู้รอบตัวไม่มี ตั้งแต่เรื่อง หญ้าแฝก จนถึงล่าสุดบอกว่า จะระบายน้ำทางตะวันออกไปลงที่สมุทรสาคร ตะวันออกอยู่ทางซ้ายมือ ล้วนบ่งบอกถึงระดับการเรียนรู้ขั้นต่ำสุดของมนุษย์คือขั้นการจดจำ ใช้ไม่ได้

การที่บอกว่ามวลน้ำก้อนใหญ่ได้ผ่าน กทม.ไปแล้วเมื่อสัปดาห์ก่อนโน้น การเปิดประตูระบายน้ำที่คลองสามวาเป็นหนึ่งเมตรกับ 70 ซม. ให้ผลลัพธ์แตกต่างกันอย่างไรไม่รู้ ทั้งๆที่มีนักวิชาการมาให้คำแนะนำ และอีกมากมาย แสดงให้เห็นถึงความสามารถในการเรียนรู้ขั้นการวิเคราะห์ล้มเหลว

อย่าคิดถึงกระบวนการเรียนรู้ขั้นสูงสุดคือขั้นการสังเคราะห์เลย เพราะหล่อนไม่มีปัญญาแน่ๆ การบริหารจัดการกับน้ำจึงล้มเหลว

#87 PinkDevil

PinkDevil

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 02:21

ที่โง่ๆอย่างเม้ยได้เป็นนายก เพราะประเทศไทยมีคนโง่เยอะกว่าคนฉลาดงัย คุณ จขกท

ถ้าประเทศไทยมีคนฉลาดๆ มากกว่านี้ ประเทศไทยคงเป็นประเทศพัฒนาไปแล้วล่ะ

ไม่มาติดล่มเป็นประเทศกำลังพัฒนาอยู่อย่างนี้หรอก
To dream the impossible dreamTo fight the unbeatable foeTo bear with unbearable sorrowTo run where the brave dare not goTo right the unrightable wrongTo love pure and chaste from afarTo try when your arms are wearyTo reach the unreachable star

#88 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 02:27

ที่โง่ๆอย่างเม้ยได้เป็นนายก เพราะประเทศไทยมีคนโง่เยอะกว่าคนฉลาดงัย คุณ จขกท

ถ้าประเทศไทยมีคนฉลาดๆ มากกว่านี้ ประเทศไทยคงเป็นประเทศพัฒนาไปแล้วล่ะ

ไม่มาติดล่มเป็นประเทศกำลังพัฒนาอยู่อย่างนี้หรอก

เห็นด้วยครับ เลือกมาได้ไง คนที่ไม่กล้าไปดีเบต เพราะรู้ศักยภาพตัวเองแล้ว ไปไม่รอด แต่ก็ดันมีคนโง่ สนับสนุนแถมหาข้อแก้ต่างให้ด้วย ว่าไม่ดีแต่พูด แต่สรุปแล้ว ดีแต่โม้ นี่เรื่องจริง

#89 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 02:45

หูยขึ่นกันใหญ่เลย ใช่ครับ ผมตัวเดิม ไม่ต้องเดามาครับใช่ แต่ต้องเปลี่ยนใหม่ เพราะไอดีเก่า เข้ามะได้อ่ะสงสัยปากไม่ดี ใครๆก็ไม่รักว่าแต่หลังน้ำท่วมอ่ะจะไปก่อ ม๊อบที่ไหน วัน ไหน เวลาไหน ปีไหน และก็พิกัดด้วย ที่สำคัญ จะใช่ชื่อกลุ่มไร เสื้อไม่ใส่ หรือ ป่าว ผมจะได้เตรียมตัวทัน อ่ะ อิอิ คิดถึงทุกคน คริๆ
ผมก็แค่พูดตามที่เห็นผมเห็นน้ำท่วมเห็นประชาชนเดือดร้อนเห็น คน สรท วันๆไม่ทำอะไรสร้างกระแสด่ารัฐๆๆๆๆบานไปวันๆด่านายกโง้แบบนี้แบบนั้นคือกุร์ฉลาด (คนฉลาดเขารู้ว่าทำยังให้คนนับถือเรา รักเรา และ เลือกเรามาเป็นนายก)คน โง้มันไม่รู้วิธีทำให้คนรักได้หรอกครับ หรือว่าคน สรท คิดว่าทำให้คนรักและกลับมาเลือก พรรคแมลงสาบของคุณได้ละครับ ถ้ารู้ก็ครวนทำนานแล้วนะครับมันจะได้จบๆไปสักที่ครับ
เข้าเรื่องเลยนะครับ ประชาชนเดือดร้อน ผมเห็นแต่ การแกร่งแย่ง กัน หาเสีย อ่ะ ไม่ใช่ ผิดๆ แจกถุงยังชีพ ฮ่าๆฝ่าย ปชป แบ่งกันเล่นสนุกไปเลยมี สรท เป็นแนวรวมสร้างมวลชน ส่วน พ่อแมลงสาบ ก็เดินสายสร้างภาพคนดีสีสยาม (คนดีเขาไม่ต้องออกงานมากหลอกคนดีเขาไม่พูดยกหางตัวเองหลอก คนดีเขาทำแค่ กาย วาจา ใจ ทำสามสิ่งนี้ให้ตรงกันหมดก็เป็นคนดีตาม คำสอนของพระพุทธองค์) พวก
คน สรท เป็นคน ดี หรือ ป่าว ครับ ทำตามคำสอนของพระพุทธองค์หรือ ป่าวครับ
ผมเห็นน้ำท่วมครั้งนี้มันแปลกอ่ะครับ ดูมัน สมบูรณ์แบบ กับ พวก แมลงสาบ ทุกอย่างเลยอ่ะครับ คือภาพลักษ์ ของทหารฆ่าประชาชน ของขบวนการแมลงสาบที่สกปรกเจ้าเหล่เพธุบาย
ของม๊อบเส้นใหญ่ และเส้นใหญ่ จิงๆนะ ฮ่า คือ น้ำพัดภาพอดีตเก่าไปหมดเลย ทุกกลุ่มออกมาสร้างมาภาพลักษ์ใหม่หมดแถมยังถือไพ่หนือกว่าอีกตรงที่มีเหตุการน้ำท่วมเกิดความเสียหายมากมายเกิดการบริหารงานผิดพลาด(ความผิดพลาดที่เกิดขึ่นอาจเกิดจากการเปลี่ยนถ่ายอำนาจจากขั่วเก่ากับขั่วใหม่ซึ่งทั้งสองอยากจะฆ่ากันให้ตายไปข้างอยู่แล้ว)มากในการแก้ปัญหาของรัฐบาล โอ้ มันช่างPerfect จริงๆฮ่าๆ
และมาดูฝั่งรัฐบานน บานจิงๆฮ่าๆ
เรียบโครงการ ทุกโครกการตอนหาเสียงหายไปกับน้ำหมดเป็นรัฐบาลล้มเหลวในสายตาของใครบ่างคนและหลายคน ฮ่าๆในห้องนี้ แต่สายตาชาวโลกยังวัดกันไม่ได้กำลังสร้างภาพอยู่อีกสักพักตอนนี้ไปมัลดีฟและคงไปอีกหลายประเทศ สรุปรัฐบานอยู่ในสถานการณ์ที่ฝ่ายตรงข้ามมองว่ารอการโดนล้ม สถานเดี่ยวอิอิผมก็มองว่ารัฐบานกำลังอ่อนแอไม่น่ารอดไปได้
แต่อะไรก็ไม่แน่เพราะอะไรก็ไม่รู้บอกไม่ถูก ผมว่ารัฐบานมันมีทางออกจากมุมน้ำเงินออกมาได้กำลังโดนมัดชุดอยู่ฮ่าๆ
สภาพรัฐบานเหมือนลิเวอร์พูลเตะกับแมนยูฮ่าๆไม่ใช่แบบแมรต์ที่ผ่านมานะครับ อิอิ
ผมก็เลยคิดว่า ถ้าภัยธรรมชาติ ทำได้ขนาดนี้ก็สุดยวดดดดดดดแต่ถ้าเป็นการกระทำของคนละก็สุดยวดดฉลาดสุดๆแผนนี้เบ็ดเสร็จเด็ดขาดพลิกฝามือ
และตกลงมันน่าจะเป็นธรรมชาติหรือคน น้ำไหลมาจากไหนก้ปล่อยมาจาก เขื่อน ๆธรรมชาติสร้างไม่ได้ แต่คนสร้างได้แล้วใครปล่อยน้ำออกจากเขื่อนก็คน

เชื่อแล้วครับว่าโง่จริงอะไรจริง

ไม่ก็เป็นเขมรปลอมตัวมาเขียนภาษาไทย
ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#90 Ladieskaka

Ladieskaka

น้องเก่า

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:06

ฮ่า คูรสอน ภาษาไทยเยอะวุ้ยหน้าเปิดเวป สอนภาษาไทยจะดีก่านะครับ ฮ่าๆตกลงพวก คนใน สรท จะบอกว่าตัวเองฉลาด กว่าเขา งั้นหรอแล้วทำไมถึงปรกครอง คนที่คุณด่าเขาว่าโง้ ไม่ได้สักที่ละครับ คนฉลาดเขาปกครองคนได้นิ มีแต่คนโง้เท่านั้นที่ออกมาด่าว่าคนอื่น โง้ตัวเองโง้ยิ่งกว่า ฝูง ควาย เดินเต็มถนน คุณ แค่ไปจูงมันเขาครอกคุณยังทำไมได้แล้วคุณจะฉลาดกว่าควายได้ยังไงครับ เวลาใช้คำว่า โง้ ด่าคนอื่น คุณเคยนึกถึงความโง้ของตัวเองไหม เมื่อ สองร้อยปีก่อนเราเคย ใช้แผนน้ำหลาก ผลักดัน กอนทัพพม่าให้ลาถ่อยกับไปมาครั้งหนึ่งแล้ว
แล้วถ้าตอนนี้กลับมาใช้อีกครั้งมันก็คงไม่แปลกอะไรนิครับเพราะผลที่ได้มันคุ้มค่าล้างภาพลักษ์เลวร้ายออกไปสร้างภาพลักษ์ใหม่คนดีสีสยามฮ่าๆเสียหายไม่กี่แสนล้านแต่ได้กลับมาปรกครองประเทศอีกครั้งมันคุ้มกว่าเยอะเงินไม่กี่แสนล้านปรกครองประเทศไม่กี่ปีก็มีเงินไปใช้หนีเขาได้แล้วนิครับเพราะ ถ้าเป็นผมก็ใช้แผนนีเหมือนกันเพราะมันสุดยวดดดดดเบ็ดเสร็ดเด็ดขาด ที่เขาเรียกว่าปฎิวัติ น้ำน่าจะถูกต้องที่สุดครับยังไงก็ของให้สำเร็จครับผม อิอิ แต่ระวังผลของการกระทำก็แล้วกัน ทุกอย่างมันมีสองด้านเสมอ กล้าทำก็กล้ารับด้วยแล้วกัน ฮ่าๆ

#91 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:10

นั่นงัยว่าระโทษอำมาตย์ กิ้ว กิ้ว :lol:

#92 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:12

ฮ่า คูรสอน ภาษาไทยเยอะวุ้ยหน้าเปิดเวป สอนภาษาไทยจะดีก่านะครับ ฮ่าๆตกลงพวก คนใน สรท จะบอกว่าตัวเองฉลาด กว่าเขา งั้นหรอแล้วทำไมถึงปรกครอง คนที่คุณด่าเขาว่าโง้ ไม่ได้สักที่ละครับ คนฉลาดเขาปกครองคนได้นิ มีแต่คนโง้เท่านั้นที่ออกมาด่าว่าคนอื่น โง้ตัวเองโง้ยิ่งกว่า ฝูง ควาย เดินเต็มถนน คุณ แค่ไปจูงมันเขาครอกคุณยังทำไมได้แล้วคุณจะฉลาดกว่าควายได้ยังไงครับ เวลาใช้คำว่า โง้ ด่าคนอื่น คุณเคยนึกถึงความโง้ของตัวเองไหม เมื่อ สองร้อยปีก่อนเราเคย ใช้แผนน้ำหลาก ผลักดัน กอนทัพพม่าให้ลาถ่อยกับไปมาครั้งหนึ่งแล้ว
แล้วถ้าตอนนี้กลับมาใช้อีกครั้งมันก็คงไม่แปลกอะไรนิครับเพราะผลที่ได้มันคุ้มค่าล้างภาพลักษ์เลวร้ายออกไปสร้างภาพลักษ์ใหม่คนดีสีสยามฮ่าๆเสียหายไม่กี่แสนล้านแต่ได้กลับมาปรกครองประเทศอีกครั้งมันคุ้มกว่าเยอะเงินไม่กี่แสนล้านปรกครองประเทศไม่กี่ปีก็มีเงินไปใช้หนีเขาได้แล้วนิครับเพราะ ถ้าเป็นผมก็ใช้แผนนีเหมือนกันเพราะมันสุดยวดดดดดเบ็ดเสร็ดเด็ดขาด ที่เขาเรียกว่าปฎิวัติ น้ำน่าจะถูกต้องที่สุดครับยังไงก็ของให้สำเร็จครับผม อิอิ แต่ระวังผลของการกระทำก็แล้วกัน ทุกอย่างมันมีสองด้านเสมอ กล้าทำก็กล้ารับด้วยแล้วกัน ฮ่าๆ

ไม่เข้าใจว่ะค่ะ คุณพล่ามอะไรเนี่ย พูดจาไม่รู้เรื่องเหมือนเพื่อนผึ้งคนหนึ่งเลย อย่าให้รู้นะว่าคนเดียวกัน จะบุกไปตบกบาลถึงบ้านเลย

#93 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

มันเป็นศาสตร์ของความฮา!

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:15

เสียงส่วนใหญ่ จำเป็นต้องเป็นสิ่งที่ถูกต้อง...เหรอ???
"If you tell the truth, you don’t have to remember anything."

#94 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:16

แค่คำว่า"โง่" ยังสะกดผิดเลย

#95 น้องอ้อยแดง

น้องอ้อยแดง

น้องใหม่

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:39

จะเป็นแดง ขอเป็นแดงที่มีคุณภาพบ้างได้ไหมค่ะ
เราก็แดง.......อ่านแล้วเซ็งจังเลยคะ

#96 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:47

จขกทเป็นคนที่เเปลกดี มีความสุขที่เห้นคนถูกน้ำท่วม

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#97 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:51

พวกนี้เป็นพวกแค้นฝังหุ่นครับ เราอยากอยู่แบบปรองดองแต่มันไม่ยอมปรองดองกับเรา เกินเยียวยาแล้วพวกนี้ ไม่รู้ว่ารู้ความจริงแต่ต้องเข้าข้างเพราะมีผลประโยชน์หรือว่าโง่เลยแถช่วยปูก็ไม่รู้ แต่ที่แน่ๆ ไม่ฟังเหตุผล แล้วแค้นฝังลึกด้วย

#98 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 13:09

คนดีของเอ็ง คือยักยอกเอาของคนอื่นมาเป็นของตัวเอง เอาหน้าจากของๆ คนอื่นเค้าเนี่ยหรือ แถมยกคำสอนของพระพุทธเจ้ามาอีก
คนเค้าไม่ได้ด่าเอ็งเรื่องการใช้ภาษาไทยไม่ถูกอย่างเดียว แต่มันรวมไปถึงความคิดของเอ็ง ยังแสดงออกมาแบบโง่ๆ เลย

#99 ขุนพิชิต สุราพ่าย

ขุนพิชิต สุราพ่าย

น้องเก่า

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 13:25

มีปัญญาตั้งกระทู้ กากๆ แต่ไม่มีปัญญา เขียน ให้คนอื่นอ่านให้เข้าใจ ไม่มีปัญญาสะกดให้ถูกต้องภาษาไทย

สรุป คนที่โง่อะ มึ ง นะแหละ

เสื้อแดงมีแค่นี้จริงๆ

#100 thi thi

thi thi

น้องเก่า

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 13:36

ขำความคิดของคุณมากๆ คุณนี่โง่เต็มร้อยเลย จะตอบให้เป็นตัวอย่างยืนยันในความโง่ของคุณนะ

"พูดแล้วขำ คนใน สรท จะด่าคำนี้แบบเต็มปากเต็มคำ โง้เหมือนควาย ฮ่าๆ ผมอ่ะสงสัยคนโง้ได้เป็นนายก คนฉลาดได้เป็นแค่เงานายก"

ตอบสงสัยให้จะได้หายโง่ เลือกเอาคำตอบที่ถูกใจไปได้เลย
1.เหมือนกัน..ตอนที่พวกคุณด่าอภิสิทธ์โง่ ตอนนั้นเขาก็กำลังเป็นนายกอยู่ไม่ใช่เหรือ ส่วนทักษิณคนฉลาดเป็นนักโทษหนีคดี 555+
และวันนี้เขาก็คือผู้นำฝ่ายค้านอย่างถูกต้อง มีภาระหน้าที่ตามกฏหมาย นายกเงาเขาตั้งขึ้นมาเพื่อมอนิเตอร์คู่ไปกับการทำงานของนายกโง่ๆ
ก่อนหน้านี้พรรคเพื่อไทยหาผู้นำฝ่ายค้านให้พรรคตัวเองยังไม่ได้เลย เพราะอะไรรู้ไหม เพราะมันหาไม่ได้จริงๆ สติปัญญามันห่างชั้นกันมาก

2.ยิ่งลักษณ์ กับอภิสิทธิ์ เอามาเปรียบเทียบกันไม่ได้เลย คนละชั้น ด้านการศึกษา สติปัญญา บุคคลิกท่าทาง ความอดทน ความรับผิดชอบ
ถ้าแน่จริงพวกคุณทำไมไม่เชียร์ให้ยิ่งลักษณ์มาดีเบสกับอภิสิทธิ์ละครับ ทำไมกลัว ทำไมหลบ..... ตอบให้เพราะว่าโง่ไง ไม่มีึวามรู้ และความสามารถไง
แค่คำถามของนักข่าวเด็กๆ ยังไม่มีข้อมูลในหัวมาตอบเลย

พอดีกว่า เบื่อสีซอ...