Jump to content

- - - - -

น้ำท่วมครั่งนี้มันชั่ง Perfect หรือเกิน ดีใจกับพวกแมลงสาบด้วยนะครับ อิอิ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
155 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 14:21

เมื่อ สองร้อยปีก่อนเราเคย ใช้แผนน้ำหลาก ผลักดัน กอนทัพพม่าให้ลาถ่อยกับไปมาครั้งหนึ่งแล้ว[/size][/size][/size] แล้วถ้าตอนนี้กลับมาใช้อีกครั้งมันก็คงไม่แปลกอะไรนิครับเพราะผลที่ได้มันคุ้มค่าล้างภาพลักษ์เลวร้ายออกไปสร้างภาพลักษ์ใหม่คนดีสีสยามฮ่าๆเสียหายไม่กี่แสนล้านแต่ได้กลับมาปรกครองประเทศอีกครั้งมันคุ้มกว่าเยอะเงินไม่กี่แสนล้านปรกครองประเทศไม่กี่ปีก็มีเงินไปใช้หนีเขาได้แล้วนิครับเพราะ ถ้าเป็นผมก็ใช้แผนนีเหมือนกันเพราะมันสุดยวดดดดดเบ็ดเสร็ดเด็ดขาด ที่เขาเรียกว่าปฎิวัติ น้ำน่าจะถูกต้องที่สุดครับยังไงก็ของให้สำเร็จครับผม อิอิ แต่ระวังผลของการกระทำก็แล้วกัน ทุกอย่างมันมีสองด้านเสมอ กล้าทำก็กล้ารับด้วยแล้วกัน ฮ่าๆ

น่าสนใจครับ อยากได้รายละเอียดเพิ่ม พวกแผนต่างๆ การดำเนินการเป็นขั้นนั้นเป็นอย่างไร ฯลฯ พอจะอธิบายได้มั้ยครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#102 JarTown

JarTown

น้องใหม่

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 14:22

เรียนเจ้าของกระทู้

คุณหรือกลุ่มของพวกคุณคิดกันไปเองไกลขนาดนี้ได้ยังไง
ใครจะไปกล้าทำอะไรใจดำอำมหิตขนาดนี้ คุณบอกหน่อยสิว่าใครจะเป็นคนกล้าคิด ผมไม่คิดว่าอภิสิทธิ์จะกล้าคิดวางแผนทำอะไรแบบนี้หรอกครับ
คุณจะเพ้อเจ้อกันไปใหญ่แล้ว

แล้วบอกว่าจะหาต้นเหตุให้ไปดูที่ปลายเหตุว่าใครได้ประโยชน์ ตรรกะของคุณแค่นี้ก็ผิดแล้วครับ
ถ้าใครหรือกลุ่มการเมืองไหน จะได้ประโยชน์จากการผลของอะไรซักอย่าง มันจำเป็นว่าจะต้องวางแผนมาตั้งแต่ต้นเหรอครับ
คณิตศาสตร์ ม.ปลาย ยังสอนไว้เลยนะครับเรื่องตรรกะ หรือคุณไม่ได้ผ่านชั้นนั้นมา ผมก็ไม่ทราบได้

#103 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:01

ฮ่า คูรสอน ภาษาไทยเยอะวุ้ยหน้าเปิดเวป สอนภาษาไทยจะดีก่านะครับ ฮ่าๆตกลงพวก คนใน สรท จะบอกว่าตัวเองฉลาด กว่าเขา งั้นหรอแล้วทำไมถึงปรกครอง คนที่คุณด่าเขาว่าโง้ ไม่ได้สักที่ละครับ คนฉลาดเขาปกครองคนได้นิ มีแต่คนโง้เท่านั้นที่ออกมาด่าว่าคนอื่น โง้ตัวเองโง้ยิ่งกว่า ฝูง ควาย เดินเต็มถนน คุณ แค่ไปจูงมันเขาครอกคุณยังทำไมได้แล้วคุณจะฉลาดกว่าควายได้ยังไงครับ เวลาใช้คำว่า โง้ ด่าคนอื่น คุณเคยนึกถึงความโง้ของตัวเองไหม เมื่อ สองร้อยปีก่อนเราเคย ใช้แผนน้ำหลาก ผลักดัน กอนทัพพม่าให้ลาถ่อยกับไปมาครั้งหนึ่งแล้ว
แล้วถ้าตอนนี้กลับมาใช้อีกครั้งมันก็คงไม่แปลกอะไรนิครับเพราะผลที่ได้มันคุ้มค่าล้างภาพลักษ์เลวร้ายออกไปสร้างภาพลักษ์ใหม่คนดีสีสยามฮ่าๆเสียหายไม่กี่แสนล้านแต่ได้กลับมาปรกครองประเทศอีกครั้งมันคุ้มกว่าเยอะเงินไม่กี่แสนล้านปรกครองประเทศไม่กี่ปีก็มีเงินไปใช้หนีเขาได้แล้วนิครับเพราะ ถ้าเป็นผมก็ใช้แผนนีเหมือนกันเพราะมันสุดยวดดดดดเบ็ดเสร็ดเด็ดขาด ที่เขาเรียกว่าปฎิวัติ น้ำน่าจะถูกต้องที่สุดครับยังไงก็ของให้สำเร็จครับผม อิอิ แต่ระวังผลของการกระทำก็แล้วกัน ทุกอย่างมันมีสองด้านเสมอ กล้าทำก็กล้ารับด้วยแล้วกัน ฮ่าๆ

ว้าว ๆ คนสมัยก่อนเก่งเนอะ ผมนึกว่าน้ำมันมาตามฤดูกาลซะอีกแล้วคนสมัยก่อนเค้าก็ใช้ประโยชน์จากตรงนี้ แต่ว่ามันมาทุกปีไม่ใช่หรอไม่ได้ดูบ้านตามต่างจังหวัดหรอว่าเค้าสร้างยังไง

แต่ไหนคุณก็บอกเป็นแผนแล้วช่วยอธิบายรายละเอียดหน่อยได้ไหมพ่อคนฉลาด

---------------------------------------

#104 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:46

น้ำท่วมครั้งนี้ มีผลดีกับปชปและพวกฝ่ายตรงข้ามอย่างเห็นได้ชัด รัฐบาลคงเสียทรงไปพักใหญ่ แต่ ประชาชน น่าจะเข้าใจว่าอะไรคือเหตุและผลของน้ำท่วม
แต่ที่แน่ๆนโยบายต่างๆของรัฐบาลคงจะทำให้เป็นจิงลำบากขึ่นไปอีกไม่ว่าจะ จำนำข้าว หรือเงินขั้นต่ำ หรือเงินเดือน หมื่นห้า อะไรต่อมิอะไรมัน
มันไปเข้าทาง ปชป และพวกพร่อง ที่นี้หลังน้ำลด ก็คงต้องเจอกับ ม๊อบ หลากสีและอื่นๆอีกมากมาย
แล้ว ปชป ก็คงตั้งธง ให้ รัฐบาล แสดงความรับผิดชอบกับเหตุการน้ำท่วม โดยให้ ยุบรัฐบาลหรือเปลี่ยนตัวนายก และอื่นๆ ตามที่พวกเค้าตั้งใจไว้
ดู จากภาพ ถ้าดูธรรมดา ก็ภัยน้ำท่วม ปกติ แต่ คุณ แน่ใจหรือว่านี้คือธรรมชาติลงโทษ หรือเป็นแค่แผนการ ของกลุ่มคนที่หวังจะรักษาฐานอำนาจของตัวเอง ผมเป็นประชาชน ธรรมดา ไม่สีไหน สักสี เกลียดทุกสี ที่แบ่งแยกคนไทย
ผมคิดแบบง่ายว่าถ้าเราอยากรู้สาเหตุของน้ำท่วม เราก็ไปดูที่ผลของมัน แล้วที่ผมเห็นคือมีการโจมตีแบบเป็นระบบ กับรัฐบาลและตัวนายกถูกกร่าวหาว่า โง้ ฮ่าๆคำๆนี้ พูดแล้วขำ คนใน สรท จะด่าคำนี้แบบเต็มปากเต็มคำ โง้เหมือนควาย ฮ่าๆ ผมอ่ะสงสัยคนโง้ได้เป็นนายก คนฉลาดได้เป็นแค่เงานายก
คำถามคนโง้มันโง้จิงหรา แล้วถ้ามันโง้ ทำไมถึงได้เป็นนายก กับอีกพวก คนฉลาดแสนดีแห่งประเทศไทยกลับเป็นได้แค่ เงา แถมไม่เคยชนะการเลือกตั้งเลยสักครั้ง ตกลง คนโง้มันโง้จิงหรือคนฉลาดแสนดี มันไม่ได้เป็นอย่างที่ปากมันบอก คำถามง่ายๆคนในประเทศนี้มันโง้หรือไงถึงให้คนโง้เป็นนายกแล้วให้คนฉลาดแสนดีเป็นแค่เงา สรุป ฮ่าๆๆ ส่วนผลของน้ำท่วมก็อย่างที่บอก ปชป มีเหตุที่จะนำมวลชนออกต่อต้านจากเหตุการน้ำท่วมโดยอ้างว่านายกไร้ความสามารในการบริหาร แต่ผมพนันไว้ได้เลยคับว่าสุดท้าย แมลงสาบจะหายไปจากประเทศนี้ภายใน ห้า ปี แน่นอน ครับ ครั้งนี้แมลงสาบอาจจะชนะทำให้รัฐบาลนี้เสียทรงแต่สุดท้าย นักการเมืองของพรรคแมลงสาบจะไม่มีแผ่นดินอยู่คุณอภิสิทย์ จะได้เป็นพลเมืองอังกฤษ แน่นอน แต่ต้องไปติดคุกที่อังกฤษนะครับ เพราะอังกฤษ อาจจะเปลี่ยนการปรกครองแล้วครับ อิอิ แมลงสาบทั้งหลายขอให้สำเร็จนะ โอกาศสุดท้ายแล้วนะเด็กๆ

:lol: :lol: :lol: โง้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :P :lol: :lol: :lol:

#105 เด็กอมมือ

เด็กอมมือ

"ขวัญใจอาหมวย"

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:51

วันนี้ฟังเด็ก"ดีแต่พูด"ให้สัมภาษณ์ คลื่น 101 ตอน5โมงเย็น
บอกตรงๆจากความรู้สึก อยากให้คน"ดีแต่พูด" กลับมาบริหารบ้านเมืองครับ
"ผมคงไปบังคับใครให้รักในสิ่งที่ผมรักไม่ได้ แต่คุณก็ไม่มีสิทธิ์มาจาบจ้วงในสิ่งที่ผมรัก"

#106 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:54

ไอ้เปรื่องมาแว้วววววว เปลี่ยนล็อคอินซะด้วย
แต่ภาษายังไม่ได้เรื่องเหมือนเดิม :unsure: :unsure:
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#107 union18j

union18j

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:08

น้ำท่วมครั้งนี้ มีผลดีกับปชปและพวกฝ่ายตรงข้ามอย่างเห็นได้ชัด รัฐบาลคงเสียทรงไปพักใหญ่ แต่ ประชาชน น่าจะเข้าใจว่าอะไรคือเหตุและผลของน้ำท่วม
แต่ที่แน่ๆนโยบายต่างๆของรัฐบาลคงจะทำให้เป็นจิงลำบากขึ่นไปอีกไม่ว่าจะ จำนำข้าว หรือเงินขั้นต่ำ หรือเงินเดือน หมื่นห้า อะไรต่อมิอะไรมัน
มันไปเข้าทาง ปชป และพวกพร่อง ที่นี้หลังน้ำลด ก็คงต้องเจอกับ ม๊อบ หลากสีและอื่นๆอีกมากมาย
แล้ว ปชป ก็คงตั้งธง ให้ รัฐบาล แสดงความรับผิดชอบกับเหตุการน้ำท่วม โดยให้ ยุบรัฐบาลหรือเปลี่ยนตัวนายก และอื่นๆ ตามที่พวกเค้าตั้งใจไว้
ดู จากภาพ ถ้าดูธรรมดา ก็ภัยน้ำท่วม ปกติ แต่ คุณ แน่ใจหรือว่านี้คือธรรมชาติลงโทษ หรือเป็นแค่แผนการ ของกลุ่มคนที่หวังจะรักษาฐานอำนาจของตัวเอง ผมเป็นประชาชน ธรรมดา ไม่สีไหน สักสี เกลียดทุกสี ที่แบ่งแยกคนไทย
ผมคิดแบบง่ายว่าถ้าเราอยากรู้สาเหตุของน้ำท่วม เราก็ไปดูที่ผลของมัน แล้วที่ผมเห็นคือมีการโจมตีแบบเป็นระบบ กับรัฐบาลและตัวนายกถูกกร่าวหาว่า โง้ ฮ่าๆคำๆนี้ พูดแล้วขำ คนใน สรท จะด่าคำนี้แบบเต็มปากเต็มคำ โง้เหมือนควาย ฮ่าๆ ผมอ่ะสงสัยคนโง้ได้เป็นนายก คนฉลาดได้เป็นแค่เงานายก
คำถามคนโง้มันโง้จิงหรา แล้วถ้ามันโง้ ทำไมถึงได้เป็นนายก กับอีกพวก คนฉลาดแสนดีแห่งประเทศไทยกลับเป็นได้แค่ เงา แถมไม่เคยชนะการเลือกตั้งเลยสักครั้ง ตกลง คนโง้มันโง้จิงหรือคนฉลาดแสนดี มันไม่ได้เป็นอย่างที่ปากมันบอก คำถามง่ายๆคนในประเทศนี้มันโง้หรือไงถึงให้คนโง้เป็นนายกแล้วให้คนฉลาดแสนดีเป็นแค่เงา สรุป ฮ่าๆๆ ส่วนผลของน้ำท่วมก็อย่างที่บอก ปชป มีเหตุที่จะนำมวลชนออกต่อต้านจากเหตุการน้ำท่วมโดยอ้างว่านายกไร้ความสามารในการบริหาร แต่ผมพนันไว้ได้เลยคับว่าสุดท้าย แมลงสาบจะหายไปจากประเทศนี้ภายใน ห้า ปี แน่นอน ครับ ครั้งนี้แมลงสาบอาจจะชนะทำให้รัฐบาลนี้เสียทรงแต่สุดท้าย นักการเมืองของพรรคแมลงสาบจะไม่มีแผ่นดินอยู่คุณอภิสิทย์ จะได้เป็นพลเมืองอังกฤษ แน่นอน แต่ต้องไปติดคุกที่อังกฤษนะครับ เพราะอังกฤษ อาจจะเปลี่ยนการปรกครองแล้วครับ อิอิ แมลงสาบทั้งหลายขอให้สำเร็จนะ โอกาศสุดท้ายแล้วนะเด็กๆ

ก็นั่นน่ะสิ ก็ตั้งแต่เราเกิดมา รู้จักกับประเทศไทย ยังไม่เคยเห็นคนอย่างมาร์คชนะการเลือกตั้งเลย ประเทศไทยถึงได้อนาถอยู่อย่างนี้ไง และจะอนาถยิ่งกว่านี้อีก เพราะคนอย่างมาร์คจะไม่มีวันชนะเลือกตั้งแน่ อย่างมากก็ภายใน 4 ปีนี้ ต่อให้มีเลือกตั้งใหม่ เราคนนึงก็ไม่เลือกคนอย่างมาร์ค เพราะคติของเราคือ ใครผูก คนนั้นควรเป็นคนแก้, ใครเลือกเข้ามา คนนั้นต้องเป็นคนถีบมันออกไป โอ...ลั่ลล้า มีความสุขโว๊ย ไทยจะเจริญอย่างเขมรซะที

#108 serithai11

serithai11

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:15

ดู จากภาพ ถ้าดูธรรมดา ก็ภัยน้ำท่วม ปกติ แต่ คุณ แน่ใจหรือว่านี้คือธรรมชาติลงโทษ หรือเป็นแค่แผนการ ของกลุ่มคนที่หวังจะรักษาฐานอำนาจของตัวเอง

น้ำท่วมมันก็โทษอำมาตย์

#109 beta

beta

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:14

ถ้าจริงแบบนี้ ถาม จขกท หน่อยครับ รมต. ที่ดูแลน้ำ สมัยที่แล้ว เค้าจะรู้แผนการนี้มั๊ย? เพราะเค้ารับผิดชอบอยู่ ถ้ารู้ พอมาอยู่รัฐบาลนี้ ทำไมไม่บอกปูครับ หรือว่า รมต เกษตร เค้าอยากฆ่าตัวตายครับ ถ้าจริง เค้าล่ะครับ จำเลยหมายเลข 1 ส่วนมาร์ค จำเลยหมายเลข 2 ครับ แต่ถ้าไม่ใช่ ปูครับ หมายเลข 2

คุณพูดเองนะครับ รัฐบาลเสียทรง เพราะน้ำท่วม แล้วก็นโยบายที่คิดๆกันมา ทำกันลำบาก ถ้าแก้ปัญหาอย่างฉลาดจะเสียทรงและลำบากกับนโยบายทำไมล่ะครับ เพราะออกนโยบายมาแบบไม่คิด ผมเห็นยอมรับว่า นโยบายประกาศแต่ไม่จำเป็นต้องทำ(เฉลิม) เพราะเป็นเทคนิคการหาเสียงเท่านั้น ตั้งแต่น้ำยังไม่ท่วมโน่นน่ะ

เรื่องโง่ทำไมได้เป็นนายก เคยได้ยินคนเสื้อแดงบอกครับ ต่อให้กฏหมายยอมให้เอาเสาไฟฟ้ามาให้เลือกเป็นนายก เค้าก็เลือกครับ อันนี้ได้ยินจากปากเสื้อแดงหลายคน นายกคนนี้ไม่ได้เป็นเพราะตัวเค้าเองหรอกครับ คนที่ไม่เคยเล่นการเมืองอยู่ดีๆได้เป็นนายก ไม่ได้แปลว่าเค้าฉลาดนะครับ เค้าได้เป็นเพราะอย่างอื่น ไม่เกี่ยวรอยหยักในสมองเค้าเลย สาเหตุที่เค้าบ่นว่าโง่ มันโผล่หลังจากได้เป็นนายกแล้วต่างหาก ยังจะชาบูๆ กันอยู่ได้

ถ้านายกฉลาดจริง บูรณาการจริง คนเค้าคงไม่หนีไปบริจาคกับที่อื่นแทนที่จะเป็น ศปภ. หรอกครับ ได้ข่าวว่าของบริจาคน้อยจนต้องไปซื้อถุงยังชีพถุงละ 500 รวม 50 ล้านบาทแล้วนี่ครับ ที่อื่นเค้ายังมีของแพคเพื่อบริจาคได้เยอะกว่า ศปภ อีก แถมของบริจาคเค้ายังไม่จมน้ำเหมือนของนายกอีกครับ ถ้าคนอื่นของเค้าจมน้ำเหมือนกันเค้าถึงจะฉลาดเท่านายกคุณใช่มั๊ยครับ

วันนี้สดๆครับ นายกให้วางถุงทรายยักษ์ แต่ปลอดบอกทางที่ดีไม่ควรขวางน้ำ ปล่อยให้น้ำลงสู่ทะเลตามธรรมชาติ ตกลงรัฐบาลจะทำอะไรก็ทำซักอย่างสิครับ คนนึงบอกอพยพด่วน ไม่ถึง 5 นาที มาแก้ข่าว บอกไอ้คนแรกมั่ว อะไรแบบนี้ แล้วยังจะมาแถลงเรื่องบูรณาการ อะไรได้อีก

ตอนแรกบอกทหารอยากอาศัยน้ำท่วมออกมาปฏิวัติ ตอนหลังบอกทหารอาสามาช่วยน้ำท่วม 5 จังหวัดเอง งั้นรับผิดไป 50% แบบนี้มันอะไร งง

เอาให้มันแน่ซักอย่างสิครับ เจ้านาย

#110 Ladieskaka

Ladieskaka

น้องเก่า

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:54

เมื่อ สองร้อยปีก่อนเราเคย ใช้แผนน้ำหลาก ผลักดัน กอนทัพพม่าให้ลาถ่อยกับไปมาครั้งหนึ่งแล้ว[/size][/size][/size] แล้วถ้าตอนนี้กลับมาใช้อีกครั้งมันก็คงไม่แปลกอะไรนิครับเพราะผลที่ได้มันคุ้มค่าล้างภาพลักษ์เลวร้ายออกไปสร้างภาพลักษ์ใหม่คนดีสีสยามฮ่าๆเสียหายไม่กี่แสนล้านแต่ได้กลับมาปรกครองประเทศอีกครั้งมันคุ้มกว่าเยอะเงินไม่กี่แสนล้านปรกครองประเทศไม่กี่ปีก็มีเงินไปใช้หนีเขาได้แล้วนิครับเพราะ ถ้าเป็นผมก็ใช้แผนนีเหมือนกันเพราะมันสุดยวดดดดดเบ็ดเสร็ดเด็ดขาด ที่เขาเรียกว่าปฎิวัติ น้ำน่าจะถูกต้องที่สุดครับยังไงก็ของให้สำเร็จครับผม อิอิ แต่ระวังผลของการกระทำก็แล้วกัน ทุกอย่างมันมีสองด้านเสมอ กล้าทำก็กล้ารับด้วยแล้วกัน ฮ่าๆ

น่าสนใจครับ อยากได้รายละเอียดเพิ่ม พวกแผนต่างๆ การดำเนินการเป็นขั้นนั้นเป็นอย่างไร ฯลฯ พอจะอธิบายได้มั้ยครับ

คือผมคงบอกรายระเอียดขนาดนั้นคงไม่ได้เพราะผมไม่ใช่คนว่างแผน ผมแค่คนธรรมดา อ่ะ แต่ที่ผมสังเกตุเห็นว่ามัน Perfact ผมเป็นคนคิดง่ายๆตามธรรมชาติก็แค่นั้น
ผมคิดว่าธรรมชาติไม่เคยสร้างอะไร Perfact เลยสักอย่าง ทุกอย่างที่ธรรมชาติสร้างมี 2 ด้านเสมอ
แต่ดูเหตุการภัยพิบัติครั้งนี้มีเหตุมีผลที่ทำให้สามารคิดไปได้ว่าเป็นสิ่งที่ไม่ใช่แค่ธรรมชาติ
อาจเกิดจากการอ่อนหัดของรัฐบาลมือสองอันนี้คงไม่ต้องพูดมาก เพราะตาไม่บอท ผมก็เห็นว่ารัฐบาลนี้ฝีมือยังด่อยนัก
หรืออาจเกิดจากแผนการปฏิวัติน้ำ ผมเลยสนใจอันนี้มากกว่า เพราะ มีเหตุมีผลเชื่อมโยงกับเวลาและความต้องการ
ของอีกฝ่าย ถึงตอนนี้เราต้องมองโลกด้วยความเป็นจิงว่าความคัดแย้งที่เกิดขึ่นทุกวันนี้มันเลยคำว่ากลุ่มการเมืองไปแล้ว
มันกรายเป็นองกรณ์มากกว่าพูดง่ายมันก็เหมือนสงครามรูปแบบหนึ่งที่ไม่ได้ใช้กำลังห้ำหันกัน แต่ ใช้ สติปัณญา จังหวะ โอกาศ เพราะ อำนาจคือประชาชน
ที่นี้มาดูรัฐบาลนี้อายุยังไม่ถึง 3 เดือนเต็ม ต้องมาพบกับสิ่งที่ไม่เคยมีรัฐบาลไหนเคยพบมาก่อน แถมรัฐบาลนี้กว่าจะมาได้ผ่านอะไรมากจนตัวผู้เล่นแทบไม่มี
รัฐบาลแบบนี้ ถือว่าอ่อนแอที่สุดถ้าไม่ล้มตอนนี้แล้วจะล้มตอนไหน เหตุการน้ำท่วมมันท่วมทุกปีเป็นธรรมชาติของมันอยู่แล้ว
ถ้าผมจะว่างแผนล้มสตูรผมแบบเบ็ดเสร็จ ผมว่า จังหวะนี้เหมาะที่สุด เราชำนานพื่นที่กว่าเรารู้ว่าน้ำมาแน่ทุกปีถ้าสามารเพิ้มน้ำได้มากก็สามารทำให้น้ำหลากครั้งใหญ่ได้
เขื่อนทุกปีน้ำแล้งปีนี้เลยเข้าทางกักเก็บน้ำเพื่อภัยแล้งแต่ทุกปีกรมอุตุจะมีการแจ้งเตือนเรื่องพายุทุกปีต้นปียังปลายปีและปีนี้กรมอุตุก็แจ้งเตือนตั้งแต่ต้นว่าจะมีพายุเข้า
ประมาณ 20 ลูก(การเตื่อนคือการคาดการณ์นะคับไม่ใช่ยืนยันว่ามีแน่แค่คาดว่าจะมีประมาณนี้นะครับ)ผมว่าการทำงานของสองหน่วยงานนี้น่าจะถึงกัน
ถ้าสองหน่วยงานทำงานตามระบบน้ำคงไม่ท่วมมากขนาดนี้แน่ครับ แล้วมาดูผลของน้ำท่วมเลยดีกว่าครับมันเข้าทาง แมลงสาบเต็มๆ
ผมก็เลยคิดแบบที่พระพุทธองค์ มีคำสอน เรื่อง ของเหตุและผล ผมก้เลยตกพลึกออกมาแบบนี้และคับ อิอิ

#111 zereza

zereza

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 01:13

คือผมคงบอกรายระเอียดขนาดนั้นคงไม่ได้เพราะผมไม่ใช่คนว่างแผน ผมแค่คนธรรมดา อ่ะ แต่ที่ผมสังเกตุเห็นว่ามัน Perfact ผมเป็นคนคิดง่ายๆตามธรรมชาติก็แค่นั้น
ผมคิดว่าธรรมชาติไม่เคยสร้างอะไร Perfact เลยสักอย่าง ทุกอย่างที่ธรรมชาติสร้างมี 2 ด้านเสมอ
แต่ดูเหตุการภัยพิบัติครั้งนี้มีเหตุมีผลที่ทำให้สามารคิดไปได้ว่าเป็นสิ่งที่ไม่ใช่แค่ธรรมชาติ
อาจเกิดจากการอ่อนหัดของรัฐบาลมือสองอันนี้คงไม่ต้องพูดมาก เพราะตาไม่บอท ผมก็เห็นว่ารัฐบาลนี้ฝีมือยังด่อยนัก
หรืออาจเกิดจากแผนการปฏิวัติน้ำ ผมเลยสนใจอันนี้มากกว่า เพราะ มีเหตุมีผลเชื่อมโยงกับเวลาและความต้องการ
ของอีกฝ่าย ถึงตอนนี้เราต้องมองโลกด้วยความเป็นจิงว่าความคัดแย้งที่เกิดขึ่นทุกวันนี้มันเลยคำว่ากลุ่มการเมืองไปแล้ว
มันกรายเป็นองกรณ์มากกว่าพูดง่ายมันก็เหมือนสงครามรูปแบบหนึ่งที่ไม่ได้ใช้กำลังห้ำหันกัน แต่ ใช้ สติปัณญา จังหวะ โอกาศ เพราะ อำนาจคือประชาชน
ที่นี้มาดูรัฐบาลนี้อายุยังไม่ถึง 3 เดือนเต็ม ต้องมาพบกับสิ่งที่ไม่เคยมีรัฐบาลไหนเคยพบมาก่อน แถมรัฐบาลนี้กว่าจะมาได้ผ่านอะไรมากจนตัวผู้เล่นแทบไม่มี
รัฐบาลแบบนี้ ถือว่าอ่อนแอที่สุดถ้าไม่ล้มตอนนี้แล้วจะล้มตอนไหน เหตุการน้ำท่วมมันท่วมทุกปีเป็นธรรมชาติของมันอยู่แล้ว
ถ้าผมจะว่างแผนล้มสตูรผมแบบเบ็ดเสร็จ ผมว่า จังหวะนี้เหมาะที่สุด เราชำนานพื่นที่กว่าเรารู้ว่าน้ำมาแน่ทุกปีถ้าสามารเพิ้มน้ำได้มากก็สามารทำให้น้ำหลากครั้งใหญ่ได้
เขื่อนทุกปีน้ำแล้งปีนี้เลยเข้าทางกักเก็บน้ำเพื่อภัยแล้งแต่ทุกปีกรมอุตุจะมีการแจ้งเตือนเรื่องพายุทุกปีต้นปียังปลายปีและปีนี้กรมอุตุก็แจ้งเตือนตั้งแต่ต้นว่าจะมีพายุเข้า
ประมาณ 20 ลูก(การเตื่อนคือการคาดการณ์นะคับไม่ใช่ยืนยันว่ามีแน่แค่คาดว่าจะมีประมาณนี้นะครับ)ผมว่าการทำงานของสองหน่วยงานนี้น่าจะถึงกัน
ถ้าสองหน่วยงานทำงานตามระบบน้ำคงไม่ท่วมมากขนาดนี้แน่ครับ แล้วมาดูผลของน้ำท่วมเลยดีกว่าครับมันเข้าทาง แมลงสาบเต็มๆ
ผมก็เลยคิดแบบที่พระพุทธองค์ มีคำสอน เรื่อง ของเหตุและผล ผมก้เลยตกพลึกออกมาแบบนี้และคับ อิอิ

การแก้ปัญหามันก็มีทางเลือกเสมอ แต่พวกด้อยปัญญามันก็เลือกทางที่จะพาตัวเองมาจนมุมแบบนี้แหละครับ คุณลองนึกภาพว่าเป่ายิ้งฉุบกันก็ได้ แทบเป็นไปไม่ได้ที่จะชนะต่อกันตลอดสิบครั้ง หรือแพ้หมดทั้งสิบครั้งเช่นกัน พวกแพ้รวดสิบครั้งถ้ามันไม่ดวงซวยก็ปัญญาทึบจริงๆ

เลือกทางหายนะเสมอ มองไม่เห็นปัญหาที่มันอยู่ตรงหน้า บางระกำโมเดลมันก็บอกอยู่แล้วว่าตอนนั้นมีปัญหาน้ำท่วมแล้ว มีอำนาจบริหารจัดการแล้ว ยังมีหน้าไปโทษคนอื่น และถ้าจะมีใครที่สามารถวางแผนได้ขนาดนี้ก็เป็นเทพเจ้าแล้ว จนถึงวันนี้ผมจะเห็นก็แต่พวกอ่อนหัดสะดุดขาตัวเองหน้าทิ่มขี้หมา แล้วพยายามโทษหมาที่มาขี้ไว้ ไม่เคยมองความผิดพลาดที่ตัวเองทำ

ถ้าคุณเป็นประชาชนธรรมดาดังว่าก็ไม่ต้อง****ไปคิดว่ามีคนวางแผนไว้ ถ้ามีข้อมูลว่ามีคนวางแผนจริงๆก็เอามาแฉในนี้ ทุกคนพร้อมถกอยู่แล้ว กลัวก็แต่เขาว่ามาแบบนี้ก็เฮโลเชื่อกันไป เอาออกมาเลยครับสื่อที่พวกคุณเสพน่ะ กล้าๆหน่อย อย่ามากล่าวหาเลื่อนลอยแถวนี้ :angry:
"ถ้าคุณตั้งคำถามของปัญหาที่เกิดขึ้นผิด ก็อย่าหวังว่าจะได้ทางออกของปัญหาที่ถูกต้อง""อิทัปปัจจยตา และ ปฏิจจสมุปปบาท สองหลักใหญ่ที่เป็นหัวใจแห่งพุทธะ หากคนไทยเรียนรู้และปฏิบัติตามได้เกินครึ่ง ชาติไทยจะห่างไกลความวิบัติทั้งปวง"

#112 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 04:29

ผมเป็นประชาชน ธรรมดา ไม่สีไหน สักสี เกลียดทุกสี ที่แบ่งแยกคนไทย

แต่ผมพนันไว้ได้เลยคับว่าสุดท้าย แมลงสาบจะหายไปจากประเทศนี้ภายใน ห้า ปี แน่นอน ครับ ครั้งนี้แมลงสาบอาจจะชนะทำให้รัฐบาลนี้เสียทรงแต่สุดท้าย นักการเมืองของพรรคแมลงสาบจะไม่มีแผ่นดินอยู่คุณอภิสิทย์ จะได้เป็นพลเมืองอังกฤษ แน่นอน แต่ต้องไปติดคุกที่อังกฤษนะครับ เพราะอังกฤษ อาจจะเปลี่ยนการปรกครองแล้วครับ อิอิ แมลงสาบทั้งหลายขอให้สำเร็จนะ โอกาศสุดท้ายแล้วนะเด็กๆ

คำพูดขัดแย้งในตัวเอง บอกตรงๆเลยว่ากรูงงกะมึ_งจริงๆ
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#113 Ladieskaka

Ladieskaka

น้องเก่า

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:41

คำพูดผมไม่ขัดแย้งหลอกครับ ส่วนหนึ่งผมไม่ชอบ พรรค ปชป อยู่แล้วครับ ไม่ต้องบอกเหตุผลนะครับเข้เกรียดพูด เพราะ ถ้า ปชป รู้จักทำความดี มากกว่าพูดเรื่องความดี
ปัญหา แบบนี้คงไม่เกิด ผมเห็นพวกคุณ เถียงทุกช๊อต ไหนไม่เห็นมีใครเถียงเรื่องนี้เลยอ่ะครับ ตกลงพวกคุณฉลาดกว่าคนที่คุณด่าเขาว่าโง้ หรือไม อันนี้ไม่เห็นพวกคุณเถียงเลย หรือพวกคุณยอมรับ เลยไม่เถียง แต่ก็เห็นอวดฉลาดกันจัง เถียงหน่อยดิ
อิอิ

#114 zereza

zereza

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:47

คำพูดผมไม่ขัดแย้งหลอกครับ ส่วนหนึ่งผมไม่ชอบ พรรค ปชป อยู่แล้วครับ ไม่ต้องบอกเหตุผลนะครับเข้เกรียดพูด เพราะ ถ้า ปชป รู้จักทำความดี มากกว่าพูดเรื่องความดี
ปัญหา แบบนี้คงไม่เกิด ผมเห็นพวกคุณ เถียงทุกช๊อต ไหนไม่เห็นมีใครเถียงเรื่องนี้เลยอ่ะครับ ตกลงพวกคุณฉลาดกว่าคนที่คุณด่าเขาว่าโง้ หรือไม อันนี้ไม่เห็นพวกคุณเถียงเลย หรือพวกคุณยอมรับ เลยไม่เถียง แต่ก็เห็นอวดฉลาดกันจัง เถียงหน่อยดิ
อิอิ

ไง สรุปว่า ปชป ทำน้ำท่วมอีกเหรอ อย่าลืมไปหาแผนการที่ว่ามาประจานในนี้หน่อยสิ
"ถ้าคุณตั้งคำถามของปัญหาที่เกิดขึ้นผิด ก็อย่าหวังว่าจะได้ทางออกของปัญหาที่ถูกต้อง""อิทัปปัจจยตา และ ปฏิจจสมุปปบาท สองหลักใหญ่ที่เป็นหัวใจแห่งพุทธะ หากคนไทยเรียนรู้และปฏิบัติตามได้เกินครึ่ง ชาติไทยจะห่างไกลความวิบัติทั้งปวง"

#115 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:51

มาร์คสั่งเขื่อนเก็บน้ำไว้จนล้นมั้ง ๕๕๕๕ ผู้นำฝ่ายค้านนี่นะ ฮาเงิบ

#116 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:54

เรียน จขกท

บนแป้นพิมพ์ "วรรณยุกต์เอก" อยู่ด้านขวามือของ"วรรณยุกต์โท"

หากคุณต้องการพิมพ์คำว่า "โง่ " ผมขอแนะนำว่า หลังจากคุณพิมพ์ตัว "'ง" แล้ว กรุณาเลื่อนนิ้วของคุณไปด้านขวา 1 ช่อง

เพื่อให้นิ้วของคุณตรงกับ"วรรณยุกต์เอก"

ซึ่งจะทำให้คุณพิมพ์คำว่า "โง่" ได้อย่างถูกต้อง

#117 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:33

โง้จริงๆ

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#118 sos42

sos42

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:41

ครั้งก่อนบอกเรียกฝนมา
ครั้งนี้บอกเรียกน้ำ
ครั้งต่อไปคงเรียกพายุ มาถล่มแน่ๆ :P

#119 เอื้องผึ้งจันทร์ผา

เอื้องผึ้งจันทร์ผา

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:07

น้ำท่วมครั้งนี้ รัฐบาลน่าจะยินดีปรีดา เพราะจะได้มีข้ออ้างเรื่อง
ค่าแรง 300 บาท ขอชะลอไปก่อน โรงงานเดือดร้อน
เงินเดือน 15,000 ขอเลื่อนออกไป ต้องเอาเงินไปช่วยน้ำท่วม
จำนำข้าว นี่ได้ผลประโยชน์เต็ม ๆ ประหยัดงบประมาณไปเยอะ นาถูกน้ำท่วมหมด ไม่มีข้าวมาจำนำ

#120 ฟ้าเข้ม

ฟ้าเข้ม

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:24

ไม่คิดว่า ถ้าประชาธิปัตต์กลับมาเป็นรัฐบาลได้ จะกลับกลายเป็นวางยาตัวเองเหรอครับ

หรือปชป คิดว่าเป็นฝ่ายค้านแน่เลยวางยา

แล้วถึงจะวางยาจริง(สมมติ) รัฐบาลไม่มีปัญญาแก้ไขก็ถือว่าอ่อนหัดครับ

อุทกภัยเกิดขึ้นแก้ปัญหายากผมเข้าใจ แต่เรื่องการจัดการเยียวยาผู้เสียหาย การเตือนภัยอันไร้สมรรถภาพ การจัดการส่งมอบของบริจาคที่ทำได้เลวบัดซบ ฯลฯ

เป็นสิ่งที่ชี้ให้เห็นว่ารัฐบาลสอบตกครับ

#121 B1-66ER

B1-66ER

น้องเก่า

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:30

อย่าพิมพ์โง้บ้อยๆ หน่าค้าบ มันไม้ดี

#122 toomtaam

toomtaam

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:35

โง่งม เลีย ไม่ลืมหูลืมตา ออกมานอกกะลาดูบ้าง ว่าบ้านเมืองเป้นไปอย่างไรบ้างแล้ว ดูสื่ออื่นๆบ้าง ข่าวอ่านหลายๆที่ ข่าวดูหลายๆช่อง อย่าเดินไปตามแต่ทางที่เ้าดึงสนตะพายอย่างเดียว หัดดื้อบ้างก็ดี

#123 spurs021

spurs021

น้องเก่า

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:42

ถ้าจริงแบบนี้ ถาม จขกท หน่อยครับ รมต. ที่ดูแลน้ำ สมัยที่แล้ว เค้าจะรู้แผนการนี้มั๊ย? เพราะเค้ารับผิดชอบอยู่ ถ้ารู้ พอมาอยู่รัฐบาลนี้ ทำไมไม่บอกปูครับ หรือว่า รมต เกษตร เค้าอยากฆ่าตัวตายครับ ถ้าจริง เค้าล่ะครับ จำเลยหมายเลข 1 ส่วนมาร์ค จำเลยหมายเลข 2 ครับ แต่ถ้าไม่ใช่ ปูครับ หมายเลข 2

คุณพูดเองนะครับ รัฐบาลเสียทรง เพราะน้ำท่วม แล้วก็นโยบายที่คิดๆกันมา ทำกันลำบาก ถ้าแก้ปัญหาอย่างฉลาดจะเสียทรงและลำบากกับนโยบายทำไมล่ะครับ เพราะออกนโยบายมาแบบไม่คิด ผมเห็นยอมรับว่า นโยบายประกาศแต่ไม่จำเป็นต้องทำ(เฉลิม) เพราะเป็นเทคนิคการหาเสียงเท่านั้น ตั้งแต่น้ำยังไม่ท่วมโน่นน่ะ

เรื่องโง่ทำไมได้เป็นนายก เคยได้ยินคนเสื้อแดงบอกครับ ต่อให้กฏหมายยอมให้เอาเสาไฟฟ้ามาให้เลือกเป็นนายก เค้าก็เลือกครับ อันนี้ได้ยินจากปากเสื้อแดงหลายคน นายกคนนี้ไม่ได้เป็นเพราะตัวเค้าเองหรอกครับ คนที่ไม่เคยเล่นการเมืองอยู่ดีๆได้เป็นนายก ไม่ได้แปลว่าเค้าฉลาดนะครับ เค้าได้เป็นเพราะอย่างอื่น ไม่เกี่ยวรอยหยักในสมองเค้าเลย สาเหตุที่เค้าบ่นว่าโง่ มันโผล่หลังจากได้เป็นนายกแล้วต่างหาก ยังจะชาบูๆ กันอยู่ได้

ถ้านายกฉลาดจริง บูรณาการจริง คนเค้าคงไม่หนีไปบริจาคกับที่อื่นแทนที่จะเป็น ศปภ. หรอกครับ ได้ข่าวว่าของบริจาคน้อยจนต้องไปซื้อถุงยังชีพถุงละ 500 รวม 50 ล้านบาทแล้วนี่ครับ ที่อื่นเค้ายังมีของแพคเพื่อบริจาคได้เยอะกว่า ศปภ อีก แถมของบริจาคเค้ายังไม่จมน้ำเหมือนของนายกอีกครับ ถ้าคนอื่นของเค้าจมน้ำเหมือนกันเค้าถึงจะฉลาดเท่านายกคุณใช่มั๊ยครับ

วันนี้สดๆครับ นายกให้วางถุงทรายยักษ์ แต่ปลอดบอกทางที่ดีไม่ควรขวางน้ำ ปล่อยให้น้ำลงสู่ทะเลตามธรรมชาติ ตกลงรัฐบาลจะทำอะไรก็ทำซักอย่างสิครับ คนนึงบอกอพยพด่วน ไม่ถึง 5 นาที มาแก้ข่าว บอกไอ้คนแรกมั่ว อะไรแบบนี้ แล้วยังจะมาแถลงเรื่องบูรณาการ อะไรได้อีก

ตอนแรกบอกทหารอยากอาศัยน้ำท่วมออกมาปฏิวัติ ตอนหลังบอกทหารอาสามาช่วยน้ำท่วม 5 จังหวัดเอง งั้นรับผิดไป 50% แบบนี้มันอะไร งง

เอาให้มันแน่ซักอย่างสิครับ เจ้านาย

ไม่แน่สักวันเราอาจจะสร้างประวัติศาสตร์ให้ชาติไทยด้วยการมีนายกเป็นหมาขี้เรื้อนคนแรก อ๊ะ ตัวแรกของโลกก็ได้นะเนี่ย
ถ้าเจ้าลัทธิเอาหมาขี้เรื้อนมาประกาศว่าเป็นโคลนนิ่งของมัน 555

คงลืมตัวกันแล้วว่าโลกนี้ไม่มีอะไรยั่งยืน ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า แค่สมบัติผลัดกันชมทั้งนั้น

#124 pon231

pon231

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:46

ผมเห็นอย่าเสียเวลากับคนแบบนี้ รู้สึกว่าเขาเก็บกด จนทำให้เขาพิมพ์ผิดพิมพ์ถูก สาเหตุอาจเกิดจากรัฐบาลที่เชียร์ทำงานห่วยแต่ตัวเองไม่กล้าด่าหวยเลยมาิออก ปชป จึงมาแสดงออกแบบนี้

วิธีที่ดีที่สุดคือไม่ต้องไปตอบโต้เสียเวลาปล่อยกระทู้นี้ตกไป(เจ้าของไม่มีที่ระบายออกอาการคงจะหนักกว่านี้)

#125 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:52

อยากได้น้ำ อยากได้ฝน อยากได้พายุ บอกผมนะครับ...

เดี๋ยวให้เพื่อนผมจัดให้... พิเศษเฉพาะคนเสื้อแดงยินดีเพิ่มพิเศษให้ 10 เท่าเลยครับ

เพื่อนผมเป็นใคร อย่ารู้เลยครับ ให้รู้แค่ว่า เขาบรรดาลฟ้า ฝน พายุได้ก็พอ...หุๆ

เอามั้ยๆ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#126 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 13:04

อิอิ

ปัจจุบัน นายอภิสิทธิ์ เป็น สส. หัวหน้าฝ่ายค้าน และไม่เห็นว่า เขาจะต้องระเหเร่ร่อนไปอยู่อังกฤษทำไม ไม่มีเหตุผล

แต่ที่แน่ๆ ไอ้แม้วกลายเป็นสัมภเวสี กลับบ้านเกิดไม่ได้ เร่ร่อนไปๆมาๆ

จะบอกว่าอภิสิทธิ์แพ้เลือกตั้ง เขาก็ยังได้เป็น สส. ปชป. ก็ยังได้เป็นพรรคการเมืองในสภา เพียงแต่เสียงน้อยกว่า พท.

แล้วดูผลงานของ พท. น้ำท่วมมิดเสียหายหลายแสนล้าน เพราะฝีมือบริหารอันห่วยแตกของพวกตัวเองทั้งนั้น

ยังไม่นับความโง่งี่เง่าที่จะเกิดขึ้นในอนาคต ความวิบัติที่พวกมันจะทำต่อไปในภายหน้า

แค่ 3 เดือน น้ำก็ช่วยให้พวกเราได้เห็นธาตุแท้ของสารเลวพวกนี้แล้ว

ถ้าไม่โง่ จนเกินไปนัก ระหว่าง พท. กับ ปชป .ให้เปลี่ยนรัฐบาลตอนนี้ได้ คนมีปัญญาเขาก็เปลี่ยนกันแน่นอน

ที่ผ่านมา รู้กันอยู่ว่า ผ่านรัฐบาลโสมมไปทีไร ปชป. ต้องกลับมาเก็บกวาดความชั่วช้าที่พวกนั้นมันสร้างเอาไว้

ทั้งรบกับเขมร รัดเข็มขัดประเทศจนมีเงินคงคลัง นับแสนๆล้าน จีดีพี เติบโตแบบฉุดไม่อยู่ แม้อยู่ในสภาวะบ้านเมืองถูกเผา

ก็ยังมีพวกควายไปตั้งฉายาว่า ดีแต่พูด หัวถุงยาง ฯลฯ

ลองเปรียบเทียบกันตอนนี้สิ

ยิ่งลักษณ์ == ยิ่งเละ ยิ่งเน่า ยิ่งแหล นานวันมีแต่คนด่ามากขึ้น รอวันจมพร้อม ครม.

ทักษิณ == เร่ร่อน ปากดี มะเร็งไข่

แป๊ะลิ้ม == หนี้สินบานตะไท คดีติดตัวเป็นร้อย ธุรกิจเจ๊ง

อภิสิทธิ์ == แจกของน้ำท่วม สบายๆ ชิวๆ รอวันอภิปรายฝังรัฐบาล

แค่นี้ก็เห็นภาพแล้ว ถ้าไม่โง่ว์จนเกินทน :D :D :D :D

#127 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 13:08

เผอิญผมมีความคิดแบบนี้นะซิครับ
ถ้าเกิดการท่วมครั้งนี้มันเป็นความตั้งใจของใครบ้างคน
1 น้ำท่วมในพื้นที่เสื้อแดง
การที่รัฐบาลออกมาสร้างภาพว่า เสื้อแดงเป็นผู้ช่วยเหลือคนที่ท่วมในจังหวัดต่างๆ
การที่พยายามดิสเครดิตทหารในการช่วยเหลือ
การที่ปกปิดข้อมูลที่จะไปถึงมือประชาชน
คนในจังหวัดพื้นที่เสื้อแดง ก็จะรับรู้แค่ว่าคนช่วยเหลือคือเสื้อแดงล้วนๆ แล้วเค้าจะสำนึกว่าใครช่วยเหลือเค้า
2 น้ำท่วมในพื้นที่กทม
วันที่ 19 ข่าวน้ำไม่ท่วมของชาวจีนคนนึงที่มาช่วยงานกลับไม่ไ่ด้รับความสนใจ
วันที่ 19 มีการแย่งซีนชุดใหญ่ สุดารัตน์ออกจากรู
วันที่ 20 มีการไปพังคันดินกั้นน้ำที่คลองประปา
วันที่ 21 ยึดอำนาจสั่งการผู้ว่ากทม
วันที่ 22 น้ำเจ้าพระยาปริมาณมากผิดปกติจนเอ้อล้นขึ้นมาบ้างพื้นที่่ + ห้ามการให้ข้อมูลจากหน่วยใดๆยกเว้น ศปภ มีการขู่คนที่บอกความจริง
หรือมันตั้งใจให้ท่วมกทมจริงๆโดยหวังผล 2 แบบ
ตั้งใจดิสเครดิตผู้ว่า เพราะผู้ว่าบอกแล้วว่าถ้าท่วมเค้าจะรับผิดชอบเอง
ตั้งใจให้คนแดงๆของตัวเองอกมาดูดี โดยทำให้น้ำท่วมแล้ว ก็แก้ได้ด้วยพวกของตนเองไม่ใช้ผู้ว่า
หรือตั้งใจให้เกิดหายนะขึ้น เพื่อปูทางไปสู่การอัญเชิญฮีโร่ของพวกมันกลับประเทศมาแก้ไข ด้วยแผนการกู้เงิน 5แสนล้าน
เพื่อจะได้ไม่มีใครคัดค้านหรือขัดขวางมันได้อีก

http://webboard.seri...นะครับ-ช่วยวิจ/
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#128 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 13:17

เรียน จขกท

บนแป้นพิมพ์ "วรรณยุกต์เอก" อยู่ด้านขวามือของ"วรรณยุกต์โท"

หากคุณต้องการพิมพ์คำว่า "โง่ " ผมขอแนะนำว่า หลังจากคุณพิมพ์ตัว "'ง" แล้ว กรุณาเลื่อนนิ้วของคุณไปด้านขวา 1 ช่อง

เพื่อให้นิ้วของคุณตรงกับ"วรรณยุกต์เอก"

ซึ่งจะทำให้คุณพิมพ์คำว่า "โง่" ได้อย่างถูกต้อง

ถ้าพิมพ์ โง่ เค้ากลัวว่า โดน แม่ปู เค้าเต็มๆ เลยเลี่ยงเป็น โง้ แหม่..เข้าใจเล่น

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#129 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 13:19

"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#130 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 13:29

กรู ว่า แล้ว ไอ้พวกควาย อำมาตย์ทำน้ำท่วมจริงๆด้วย ไอ้แมงดา แอ๊บแตก
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#131 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:25

อำมาตย์นี่เก่งเนอะ หยั่งรู้ฟ้าดินได้

หยั่งรู้ว่าจะมีพายุเข้า เอ๊ะ! หรือเพราะเขาเชื่อกรมอุตุ? แต่กรมอุตุก็ทำนายผิดออกบ่อยนิ แน่ใจได้ไงว่าจะเป็นไปตามแผน
หยั่งรู้ว่าปริมาณน้ำจากพายุจะมีมากพอที่จะล้มรัฐบาลได้
หยั่งรู้ว่ารัฐบาลจะห่วยจนไม่อาจแก้ปัญหานำ้ท่วมได้
หยั่งรู้ว่า......

โอ้ว! อะไรกันเนี่ย อำมาตย์มันเป็นเทพเจ้าหรอ? ถึงได้ควบคุมธรรมชาติได้อย่าง สมบูรณ์แบบขนาดนี้

ว่าแต่หยั่งรู้ฟ้าดินขนาดนี้ ทำไมแพ้เลือกตั้งวะ?
ใช้ความเทพ เอาชนะเลือกตั้ง แล้วบริหารประเทศให้ดี จะดีกว่ามานั่งวางแผนปฎิวัติน้ำ ที่มีแต่ความเสี่ยง(ที่จะล้มเหลว)เต็มไปหมดแบบนี้ จะดีกว่ามะ?

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#132 PKmaker

PKmaker

น้องเก่า

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:56

เมื่อไหร่จะยอมรับความจริงเสียทีว่า.......

สำหรับ “ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร” เธอจะมีความผิดก็ตรงที่..

ยิ่งลักษณ์-จะรู้ตัวแต่จำต้องเป็นหรือจะไม่รู้ตัวว่า เธอเป็นคนไร้ความสามารถพื้นฐานเพียงพอที่จะเป็นนายกรัฐมนตรีชาติไทย เพราะการเป็นนายกฯ ชาติใดชาติหนึ่งนั้น มิใช่เรื่องมาเรียนรู้-มาศึกษา-มาลองผิดลองถูก หรือมาหาผลประโยชน์ครับ

เพราะหากทำดี..ชาติได้-คนไทยจะชื่นชม ทำชั่วๆ ดีๆ-ชาติและคนไทยก็เจ๊ากับเจ๊งสลับไปมา ทำไม่ดี-ชาติและคนไทยก็ “เรือหาย” หรือ “ชิพหาย” สถานเดียว!

เรื่องชาติบ้านเมืองจึงเป็นเรื่องจริงจัง เป็นเรื่องที่อย่างน้อยต้องมีความรู้ขั้นพื้นฐาน ทางการบริหารและการเมืองบ้างพอสมควร และต้องถือหลักเคร่งครัดว่า..พลาดไม่ได้เด็ดขาด เพราะมีชาติและประชาชนส่วนใหญ่เป็นเดิมพันครับ

“ยิ่งลักษณ์” ความรู้ในการบริหารงานใหญ่ๆ โดยเฉพาะเรื่องของชาติไม่มีเลย ธุรกิจที่เธอบริหารแม้จะเป็นองค์กรใหญ่ แต่ก็เป็นองค์กรของพี่ชายกับพี่สะใภ้ ที่วิ่งเต้นจนได้สัมปทานรัฐผูกขาดมาโดยไม่โปร่งใส

เมื่อยิ่งลักษณ์เข้ามาบริหารบริษัทของพี่ชาย ในบริษัทก็มีบุคลากรเก่งๆ ทำงานให้แทนทั้งสิ้น เธอจึงไม่มีผลงานโดดเด่นอะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลย

ที่สำคัญยิ่งลักษณ์..มิได้เป็นนายกฯ หญิงคนแรกของชาติไทย ที่คนไทยจะภาคภูมิใจได้เลย เพราะหากทักษิณไม่มีเงินล้นฟ้าไว้ซื้อเสียง ชาตินี้-ชาติหน้า-ชาติโน้นหรือชาติไหนตอนบ่ายๆ ยิ่งลักษณ์ก็ไม่มีวันจะได้โปรยยิ้มเอ๋อๆ ออกหน้าจอทีวี จนคนไทยส่วนใหญ่ต้องเบือนหน้าหนี เพราะอายแทนคนเป็นนายกฯ ไม่ได้

ก็แหม..ความรู้ขั้นพื้นฐานที่เธอมี มันน้อยจนปล่อยไก่ตัวแล้วตัวเล่า เช่น หญ้าแฝกกลายเป็นหญ้าแพรก ชายแดนสระแก้วกลายเป็นสระบุรี เอาหินไปถมทะเลที่บางโฉมศรี-สิงห์บุรี พฤศจิกายนกลายเป็นพฤศจิกาคม ฯลฯ

#133 5250401101

5250401101

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:03

พวกแดงหนักแ_นดิน

#134 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:06

ผมว่าท่านมองด้วยใจที่อคติน่ะครับมันเลย ตกพลึกออกมาแบบนี้ คงยากที่คนอย่างท่านจะฟังคนอื่นบ้าง
ท่านเอาความคิดท่านเป็นหลักแล้วก็โทษคนอื่่นไปเรื่อย ๆ แบบนี้ท่านใช้ชีวิตมีความสุขดีใช่ไหมครับ
ชีวิตที่เอาแต่โทษคนอื่นไปเรื่อย ๆ แบบนี้มันมีค่าตรงไหนครับ

---------------------------------------

#135 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 08:47

http://hilight.kapook.com/view/64284

หมอ เหวง ซัด รัฐบาลพรรคประชาธิปัตย์ กักน้ำไว้ในเขื่อนเพื่อใช้เป็นเครื่องมือทางการเมือง จวก อภิสิทธิ์ ไม่ได้หารือน้ำท่วมที่มัลดีฟส์จริง

เมื่อวันที่ 1 พฤศจิกายน 2554 น.พ.เหวง โตจิราการ ส.ส.บัญชีรายชื่อ พรรคเพื่อไทย กล่าวถึงเหตุการณ์อุทกภัยครั้งใหญ่ขณะนี้ว่า ตนมีข้อสงสัยว่ารัฐบาลพรรคประชาธิปัตย์ชุดที่แล้ว ได้เก็บน้ำจำนวนมากไว้ในเขื่อนภูมิพลและเขื่อนสิริกิติ์ เนื่องจากตนได้ไปตรวจสอบกราฟปริมาณน้ำที่กักไว้ภายในเขื่อนทั้งสอง เมื่อปี 52-53 พบว่าน้ำทั้ง 2 เขื่อนมีปริมาณเพียง 1-2 พันล้านลิตรเท่านั้น แต่พอมาถึงปี 54 ก่อนเปลี่ยนรัฐบาลพบว่า มีการกักน้ำไว้ในเขื่อน ทั้งสองนี้ไว้มากถึง 8 พันล้านลิตร จึงสงสัยว่ารัฐบาลชุดที่แล้วได้เก็บน้ำจำนวนมากนี้ไว้ในเขื่อนทำไม หรือต้องการจะใช้น้ำท่วมนี้เป็นเครื่องมือทางการเมืองในการสร้างความคลอน แคลนให้กับรัฐบาลยิ่งลักษณ์กันแน่

น.พ.เหวง กล่าวต่อไปว่า ส่วนกรณีการเดินทางไปมัลดีฟส์ของนายอภิสิทธิ์เพื่อหารือถึงสถานการณ์น้ำท่วม กับประธานาธิบดีมัลดีฟส์นั้น ก็น่าจะเป็นเรื่องโกหก หากไปจริงพรรคประชาธิปัตย์คงออกมาแถลงผลการหารือไปแล้ว เพราะพรรคนี้ถนัดสร้างคะแนนเสียงประชานิยมทางการเมืองมาก ซึ่งตอนนายอภิสิทธิ์ไปยังปิดข่าวเงียบ และตอนกลับก็ยังเงียบอีกเช่นกัน พอถูกจับได้ก็ให้โฆษกพรรคออกมาแก้ข่าว

เหวง จริงๆ

หมอเหวง ปอดเป็นศพ ไอ้ตู่ นักโทษหนีคุกประเสียงกันบอกว่าพรรคประชาธิปัตย์มีแผนชั่ว.....

ถ้าเป็นความจริง.......
อยากถามมันทั้งสี่ว่ารัฐบาลแมงดาตัวเมียนี้...
จะไม่แก้เกมอะไรที่พรรคประชาธิปัตย์วางไว้เหรอ....

นอกจากร้องเอาอยู่ เอาอยู่ เอาอยู่ หรือไง......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

.ปล.เพิ่มladieskakaอีกคน........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#136 zereza

zereza

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 09:13

http://hilight.kapook.com/view/64284

หมอ เหวง ซัด รัฐบาลพรรคประชาธิปัตย์ กักน้ำไว้ในเขื่อนเพื่อใช้เป็นเครื่องมือทางการเมือง จวก อภิสิทธิ์ ไม่ได้หารือน้ำท่วมที่มัลดีฟส์จริง

เมื่อวันที่ 1 พฤศจิกายน 2554 น.พ.เหวง โตจิราการ ส.ส.บัญชีรายชื่อ พรรคเพื่อไทย กล่าวถึงเหตุการณ์อุทกภัยครั้งใหญ่ขณะนี้ว่า ตนมีข้อสงสัยว่ารัฐบาลพรรคประชาธิปัตย์ชุดที่แล้ว ได้เก็บน้ำจำนวนมากไว้ในเขื่อนภูมิพลและเขื่อนสิริกิติ์ เนื่องจากตนได้ไปตรวจสอบกราฟปริมาณน้ำที่กักไว้ภายในเขื่อนทั้งสอง เมื่อปี 52-53 พบว่าน้ำทั้ง 2 เขื่อนมีปริมาณเพียง 1-2 พันล้านลิตรเท่านั้น แต่พอมาถึงปี 54 ก่อนเปลี่ยนรัฐบาลพบว่า มีการกักน้ำไว้ในเขื่อน ทั้งสองนี้ไว้มากถึง 8 พันล้านลิตร จึงสงสัยว่ารัฐบาลชุดที่แล้วได้เก็บน้ำจำนวนมากนี้ไว้ในเขื่อนทำไม หรือต้องการจะใช้น้ำท่วมนี้เป็นเครื่องมือทางการเมืองในการสร้างความคลอน แคลนให้กับรัฐบาลยิ่งลักษณ์กันแน่

น.พ.เหวง กล่าวต่อไปว่า ส่วนกรณีการเดินทางไปมัลดีฟส์ของนายอภิสิทธิ์เพื่อหารือถึงสถานการณ์น้ำท่วม กับประธานาธิบดีมัลดีฟส์นั้น ก็น่าจะเป็นเรื่องโกหก หากไปจริงพรรคประชาธิปัตย์คงออกมาแถลงผลการหารือไปแล้ว เพราะพรรคนี้ถนัดสร้างคะแนนเสียงประชานิยมทางการเมืองมาก ซึ่งตอนนายอภิสิทธิ์ไปยังปิดข่าวเงียบ และตอนกลับก็ยังเงียบอีกเช่นกัน พอถูกจับได้ก็ให้โฆษกพรรคออกมาแก้ข่าว

เหวง จริงๆ

หมอเหวง ปอดเป็นศพ ไอ้ตู่ นักโทษหนีคุกประเสียงกันบอกว่าพรรคประชาธิปัตย์มีแผนชั่ว.....

ถ้าเป็นความจริง.......
อยากถามมันทั้งสี่ว่ารัฐบาลแมงดาตัวเมียนี้...
จะไม่แก้เกมอะไรที่พรรคประชาธิปัตย์วางไว้เหรอ....

นอกจากร้องเอาอยู่ เอาอยู่ เอาอยู่ หรือไง......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

.ปล.เพิ่มladieskakaอีกคน........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

แก้เกมด้วยการด่าคนอื่นไงครับ ไอ้พวกดีแต่พูด :angry:

#137 tu249cm

tu249cm

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:50

สอบภาษาไทยเคยได้คะแนนถึงครึ่งไหม สะกดผิดหลายคำ
ชื่อนายกอภิสิทธิ์ก็เขียนผิดจะด่าเขายังสะกดชื่อเขาไม่ถูก
เว้นวรรคตอน ขึ้นบรรทัดใหม่ไม่เป็น ไหวมั๊ยเนี่ย!

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#138 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 13:14

เชื่อแแล้วครับ ว่าเป็นคนเขมรแน่ๆ :lol:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#139 Ladieskaka

Ladieskaka

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 13:23

ใครบอกว่า อภิสิทธิ์ไม่เคยชนะเลือกตั้ง....อย่างน้อยๆ เขาก็ยังได้รับเลือกตั้งเป็น สส. 7 สมัย ต่อเนื่องกัน ไม่เคยสอบตกแม้แต่ครั้งเดียว...

หากให้ E-Poo-NGO ลงเลือกตั้งแบบแบ่งเขตเอามั้ยล่ะ อยากรู้ว่าจะชนะหรือเปล่า 555+

5555555555 ฮ่าๆๆ ขอ ฮ่าอย่างเดียว คริๆ

#140 Ladieskaka

Ladieskaka

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 13:34

ตก ลง พวก คุณ ไม่คิดจะเถียงเรื่อง คุณฉลาด กว่า ควายแดง บ่าง หรือครับ สมกับคำที่พวกคุณด่าเขาว่า โง่ หน่อย หรือพวกคุณ โง้ แบบนี้คับ
การจูง ควาย เข้า ครอก น่าจะไม่เกินความสามารของคนฉลาดแบบพวกคุณไม่ใช่หรือคับ ถ้าทำไม่ได้ ก็คงไม่ได้ฉลาดไปกว่าควายนะครับ คริๆ
ผมชอบห้องนี้จัง คัด สัตว์ประหลาดมาอยู่ร่วมกันเยอะดี มีทั้งแมลงสาบดึกดำบรรณ์ มีทั้งตะกวดโบราณ ปลิงควายก็มี ฮ่าๆ

#141 ลูกชาวสวน

ลูกชาวสวน

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 13:43

ตก ลง พวก คุณ ไม่คิดจะเถียงเรื่อง คุณฉลาด กว่า ควายแดง บ่าง หรือครับ สมกับคำที่พวกคุณด่าเขาว่า โง่ หน่อย หรือพวกคุณ โง้ แบบนี้คับ
การจูง ควาย เข้า ครอก น่าจะไม่เกินความสามารของคนฉลาดแบบพวกคุณไม่ใช่หรือคับ ถ้าทำไม่ได้ ก็คงไม่ได้ฉลาดไปกว่าควายนะครับ คริๆ
ผมชอบห้องนี้จัง คัด สัตว์ประหลาดมาอยู่ร่วมกันเยอะดี มีทั้งแมลงสาบดึกดำบรรณ์ มีทั้งตะกวดโบราณ ปลิงควายก็มี ฮ่าๆ

ที่เค้าไม่เถียงกับคุณเพราะว่า คุณเป็นบัวใต้น้ำที่ยากเกินกว่าจะขุดน่ะครับ

แล้วคุณก็ แสดงถึงระดับสมอง ลงไปในข้อความที่คุณพิมพ์มาหมดแล้ว

เมื่อคุณไม่ให้เกียรติคนอื่น ก็อย่าหวังว่าคนอื่นจะให้เกียรติคุณนะครับ .....
" อันความคิดวิทยาดังอาวุธ ประเสริฐสุดซ่อนใส่เสียในฝัก สงวนคมสมนึกใครฮึกฮัก จึงค่อยชักเชือดฟันให้บรรลัย "

#142 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 13:46

อยากเถียงเริ่มจากผมเลยมั้ยครับ งั้นคุณว่าข้อกล่าวหามาก่อนเลย

ข้อมูลผมหาไม่ยากหรอกสามหน้ามีเพียบแต่คุณไม่ดูไม่อ่านเอง

#143 Ladieskaka

Ladieskaka

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 14:14

ข้อมูลน่าสนใจ ดูเหมือนจะโดนงานตั้งแต่ชนะเลือกตั้งแล้ว เพราะน้ำท่วมตั้งแต่ถวายสัตย์ปฎิญาณ แล้ว สรุปว่าเข้าทางตั้งแต่เลือกตั้งชนะแล้ว แบบนี้เขาเรียกว่าดาบสอง สุดยอด
มีระบบแน่นอน สมกับเป็น ........จิงๆ แต่เรื่องทุกอย่างมีสองด้าน เอาเป็นว่าผมรอดูหลังน้ำลด ว่าพวกคุณจุด ติดแบบไวไฟ หรือ จะเป็นแค่ไฟไหม้ฝาง
สรุป แก็งอำนาจเก่ามองการไกลมานานแล้ว แต่ผมว่า เขาลืมคิดอะไรไปบ่างอย่าง ความระผิดพลาดเพียงน้อยนิด ก็สร้างความเสียหายที่ใหญ่หลวงได้นะครับท่าน
ท่านแน่ใจหรอว่าท่านจะจุดติดแล้วล้มได้จิงอย่างที่ท่านคิดจะทำ เอาเป็นว่า สรธ จะออกมาขับไล่รัฐบานนนวันไหนครับกรุณาแจ้งให้กระผมทราบด้วยผมจะได้เตรียมสะเบียงอาหารและหาที่สงบดูละครเรื่องนี้นะครับ อิอิ เออ แล้วจะใส่เสื้อสีไร หรือ ไม่ใส่บอกด้วยนะครับ

#144 orogaros

orogaros

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 14:16

ถามง่ายๆ ถ้าปีนี้ฝนไม่ตก แห้งแล้ง มันจะโทษแมงสาป และอำมาตย์หรือเปล่า???

#145 Ladieskaka

Ladieskaka

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 14:22

ที่เค้าไม่เถียงกับคุณเพราะว่า คุณเป็นบัวใต้น้ำที่ยากเกินกว่าจะขุดน่ะครับ

แล้วคุณก็ แสดงถึงระดับสมอง ลงไปในข้อความที่คุณพิมพ์มาหมดแล้ว

เมื่อคุณไม่ให้เกียรติคนอื่น ก็อย่าหวังว่าคนอื่นจะให้เกียรติคุณนะครับ .....

บัวใต้น้ำ คริๆๆ นู๋เอย เรียนอยู่แถวรังสิต ป่าว น้ำมันท่วม บัวแถวนั้นเยอะเลยนะ
ไม่แวะไปช่วยบัวแถวนั้นหน่อยหรอ คริๆๆ

#146 Ladieskaka

Ladieskaka

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 14:23

ถามง่ายๆ ถ้าปีนี้ฝนไม่ตก แห้งแล้ง มันจะโทษแมงสาป และอำมาตย์หรือเปล่า???

คริๆ ถ้าเป็นแบบนั้นน้ำก็ไม่ท่วมนิ แล้วจะไปโทษเรื่องอะไรละครับ

#147 Ladieskaka

Ladieskaka

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 14:33

อยากเถียงเริ่มจากผมเลยมั้ยครับ งั้นคุณว่าข้อกล่าวหามาก่อนเลย

ข้อมูลผมหาไม่ยากหรอกสามหน้ามีเพียบแต่คุณไม่ดูไม่อ่านเอง

แล้วข้อความด้านบน ผมว่าผมด่าชัดเจนนะ คุณอ่านดูอีกที่นะ ถ้าอ่านไม่เข้าใจก็ลืมๆมันไปนะ

#148 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 14:52

จขกท จะ พล่าม+พล่าน ไปทำไมครับ

จะจินตนาการเพื่อสนองตัณหาของตัวเองยังไงก็ได้ครับ เอาเลยครับ เอาให้สบายใจ :lol:

เผื่อจะได้หลับฝันดี ว่าทั้งหมดนี้เป็นแผนการของฝ่ายค้าน ก็เอาเลยๆ :lol:

แต่อย่าเอาความคิดนี้ไปพูดนอกบ้านนะ เดี่ยวคนเค้าหาว่าเครียดจนน้ำท่วมจน ประสาทแดก ไปแล้ว :lol:

ปล. ผมสมเพช เวทนา คนแบบคุณจริงๆ เสื้อแดงคุณภาพหลายคนออกมาบ่นเรื่องอื่นกัน คุณมัวอยู่แต่ประเด็นนี้ :lol:
ปล.2 ที่เค้าว่ากันว่า คุณเป็น เขมร หน่ะ จริงป่าว :lol:

#149 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:03

ก็จขกทเขามาเล่าความฝันของเขา ไม่ได้มาเอาสาระอยู่เเล้ว

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#150 orogaros

orogaros

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:15

คริๆ ถ้าเป็นแบบนั้นน้ำก็ไม่ท่วมนิ แล้วจะไปโทษเรื่องอะไรละครับ

น้ำไม่ท่วม แต่ไม่มีน้ำจะทำการเกษตรไงล่ะครับ ปลูกข้าวแต่ไม่มีน้ำ มันก็คงโทษตามเคยตามระบบของแดงที่ตัวเองไม่เคยผิด