Jump to content

- - - - -

เล่น สรท ต้องทำใจ...

• Please log in to reply
328 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:11

เล่น สรท ต้องทำใจ.... คุณ PookLook ก็ไปแล้ว.
แพรด ก็โดนแบนไป... เหอๆ
สุดท้าย คงเป็นได้แค่เวปบอร์ด ปชป....

ผม กับ จหกท น่าจะเป็น คนเห็นต่าง กลุ่มสุดท้ายที่ยังทุรังอยู่....

ต้องทำใจครับ ความเห็นของคนส่วนใหญ่ ที่นี่ ถือเป็น อริยสัจ... เป็นความจริงแท้แช่แป้ง....
ไม่สามารถเป็นอื่นได้... ไม่สามารถตั้งขอสงสัยได้...

ใครเห็นต่าง จากความจริงที่เซทไว้แล้ว จะถูกประนาม... หยามเหยียด จาก
อำมาตย์ใหญ่ ประจำบอร์ด ... :D
ที่หลงตนเองว่า เก่งซะเต็มประดามี...

ดีไม่ดีโดนเตะตัดขาจากมือที่มองเห็น.... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#2 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:13

เล่น สรท ต้องทำใจ.... คุณ PookLook ก็ไปแล้ว.
สุดท้าย คงเป็นได้แค่เวปบอร์ด ปชป....

ผม กับ จหกท น่าจะเป็น คนเห็นต่าง กลุ่มสุดท้ายที่ยังทุรังอยู่....

ต้องทำใจครับ ความเห็นของคนส่วนใหญ่ ที่นี่ ถือเป็น อริยสัจ... เป็นความจริงแท้แช่แป้ง....
ไม่สามารถเป็นอื่นได้... ไม่สามารถตั้งขอสงสัยได้...

ใครเห็นต่าง จากความจริงที่เซทไว้แล้ว จะถูกประนาม... หยามเหยียด จาก
ที่หลงตนเองว่า เก่งซะเต็มประดามี...

ดีไม่ดีโดนเตะตัดขาจากมือที่มองเห็น.... :D

กิจสังคมอย่างผมยังอยุ่ ไม่ใช่บอร์ด ปชป.หรอก
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#3 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:17

*
POPULAR

ไปใกลตรีนเลยไป เรื่องนี้เค้าจะคุยเอาสาระ

มรึงไปศึกษาเรื่องกองทุนน้ำมันให้ถ่องแท้ก่อน แล้วค่อยอัพเกรดมาคุยกะกุ โอ่เค๊ .... ;) ;)

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#4 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:18

*
POPULAR

ผมคิดว่า ความเห็นของคุณ hentai อาจจะเหมารวมไปสักหน่อยนะครับ
อย่างน้อยที่สุด ผมคิดว่าคงมีคนเป็นอย่างผมอยู่หลายคน ที่ต้องการสมาชิกเสรีไทย ที่มีความเห็นต่างจากตน มาโต้แย้งในเหตุผล
ทุกวันนี้ผมดีใจ ที่มีความคิดหลากหลาย จากคุณ hentai คุณ TFEX ,POOKLOOK หรือแม้แต่ phat21 เอง ดั่งที่คุณ hentai จะสังเกตได้ว่า ผมมักจะชอบตอบประเด็นต่าง ๆ ของผู้ที่ไม่เห็นด้วย เพราะอยากฟังคำโต้แย้ง และก็อยากโต้แย้งด้วย ไม่ถือเป็นการทะเลาะกันนะครับ แค่แสดงความเห็นที่ต่างกัน
ถ้าบอร์ดของเราไม่มีผู้เห็นต่าง ก็ไม่มีความหมาย จะชมกันเองก็ไม่ได้พัฒนาความคิดของตน บางครั้งผมก็แวะไปดูที่บ้านราชดำเนิน เพราะอยากเห็นความเห็นที่ต่างว่าเขาคิดอย่างไร แม้จะไม่กล้าไปสมัครสมาชิก เพราะคิดว่ายังไม่มีความรู้มากพอจะโต้แย้งคนที่เดียวหลาย ๆ คน

สรุปแล้ว ผมยังอยากให้สมาชิกทุกท่านที่แม้มีความเห็นต่าง อยู่กับเราต่อไปครับ จะได้ช่วยพัฒนาความคิดของสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#5 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:27

เท่าที่สังเกต พวกที่โดนโจมตีรุนแรงจากบอร์ดนี้ ส่วนใหญ่จะไม่ค่อยมีเหตุผลที่จะชี้แจง

แพรดโดนโจมตีหนักจำได้ว่าเรียกร้องให้เดินขบวน แต่เมื่อสถานการณ์เปลี่ยน การร่วมมือก็เกิดขึ้น

ผมว่าบอร์ดเองก็ใจกว้าง จนบางครั้งเกิดการสร้างภาพลบกับบอร์ดโดยโพสต์ในเฟสบุ๊คของ เจเจ สาธร

นั่นคงเป็นเหตุการณ์ที่ต้องระวัง ในกรณีของคุณ tfex การโดนกระแนะกระแหนบ้าง แต่ก็เป็นเพียงเรื่องเล็ก ๆ

ที่น้าเชแสดงความเห็นออกมา ในยุคนี้ ผมคิดว่าคำด่ามีค่ามากกว่าคำชมนะครับ
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#6 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:31

*
POPULAR

บอร์ดเป็นกลาง ต้องด่าเรื่อง ปชป.จัดปราศรัย
แล้วต้องชม เสื้อแดงปิดราชประสงค์

หึ หึ หึ

#7 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:33

ต้องทำใจให้ "เป็นกลาง" เหมือนhentai ใช่ไหมจ๊ะ
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#8 Bomber_Man

Bomber_Man

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:35

พวกกวนส้นตีน พอไม่ได้อย่างใจก็มาบอกว่า บอร์ดนี้ อวยแต่ ปชป บ้างล่ะ อัปเปหิพวกเห็นต่างบ้างลาะ
หัดมองดูตนเองตักน้ำใส่กระโหลกชะโงกดูเงาตัวตัวเองหน่อยมั้ย
เห็นต่างเเต่เหตุผลงี่เง่า หรือ โพสบ้าๆ แบบไอ้ปุ๊กลุก ผมว่าไปเหอะ น่ารำคาญ
ช่วยแหกตาดูหน่อยประไร ว่าคนที่บอกว่าเห็นต่างเนี่ย มันโพสอะไรที่เป้นสาระมั่ง
ผมมีนามแฝงเดิมว่า ศรีระวี งดเสวนากับควายแดงทุกตัวเพราะรังเกียจเสนียดสังคมอย่างพวกมันสำหรับพวกเลวไม่ลืมหูลืมตาอย่าได้พูดดีด้วย ด่าอย่างเดียว เพราะเราเป็นคนไม่ใช่ควายแดง.....เบื่อรัฐบาลปูโง่ กระจอกยังไม่พอ แถมยัง กาก มากๆ

#9 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:36

*
POPULAR

เห็นแดงบอร์ดอื่น คุยนักคุยหนาว่า แดงในนี้ เป็น แดงวิชาการ
แต่ที่อ่านมา กรุว่า แดงในนี้น่าจะเป็น แดงโรคจิต มากกว่า
เพราะไม่ค่อยเห็นมันจะมีวิชาการเท่าไหร่ นอกจากตั้งกระทู้เรียก ตรีน มายำตัวเอง
ไอ่พวกแดงเหล่านี้ มีแต่ความเห็นที่ผิดหลักตรรกศาสตร์ ผิดหลักฟิสิกข์ ผิดหลักศีลธรรม-จรรยา ทั้งนั้น
แต่ยอมรับอย่างนึงว่า ไอ่แดงพวกนี้ยังน่าจะฉลาดกว่า e-ปูกลวง ที่นอกจากจะทำอะไรผิดหลักทั้งหมดข้างต้นแล้ว ยังแถมผิดหลักวิทยาศาสตร์ ผิดหลักคณิตศาสตร์ ผิดหลักภาษาไทย และผิดหลักภาษาอังกฤษ อีกด้วย

Edited by Bourne, 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:50.

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#10 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:40

ใครเค้าบังคับ ฝืนใจ มืงเหรอ
ทำใจไม่ได้ ก็ไม่ต้องเล่น ดิ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#11 alberteno

alberteno

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:42

ไอ้คนที่โดนแบนไป มันเกรียนไร้เหตุผลนะคุณเฮนไต มาแปะๆ ข่าว มาออกความเห็นแบบไร้ที่มาที่ไป แล้วก็ไป -*-

#12 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:42

เอ!!!แต่เท่าที่เล่นมาก็ไม่เห็นจะมีอะไรนะ ถ้าไม่ผิด"กฏของบอร์ด"
เพราะถ้าไม่เคารพกฏของสังคมนั้นๆก็ไม่สามารถอยู่ในสังคมนั้นๆได้
แม้คุณจะเห็นต่างแต่ถ้าม่ทำผิดกฏไม่พาดพิงสมาชิกอื่นโดยไม่จำเป็น
ไม่พาดพิงสถาบัน ไม่เป็นโรงงานน้ำแข็ง แค่นี้ก็น่าจะอยู่รอดปลอดภัยน้า

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#13 uramihci

uramihci

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:47

เสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง

อย่าลืมสิครับ...

#14 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:50

การลีดหัวกระทู้ต้องระวัง
ที่นี่เคยมีบทเรียนระยะใกล้มาแล้วที่ นายkaeชง และเจเจสาธรเอาไปเล่นงานใส่ร้ายที่เฟซของมัน
เนื้อในเป็นเช่นไร คนที่อ่านน้อย อ่านแต่หัว ก็ส่งสารผิดได้

เนื้อในของกระทู้บางคนส่งสารว่านักการเมืองบางคน(เช่นคางคก)เป็นคนดี
สมาชิกอีกท่านมีความเห็นว่าหมิ่น ผู้ดูแลให้โอกาสอีกฝ่าย
ทำเอาผู้เห็นต่าง ถอยไปเงียบๆ ไม่ออกมาประกาศก้องเหมือนคุณ PookLook .. ท่านก็ถอยให้เห็นมาแล้ว
ใครจะไป ใครจะมา ที่นี่ เป็นเรื่องธรรมดาๆมาก เห็นมาเยอะแล้ว

บอร์ดอยู่ได้ เล่นสนุก ต้องมีความคิดต่างเข้ามาในปริมาณหนึ่ง เป็นเสน่ห์เย้ายวน
มากเกินโดยมีเป้ามาป่วน มาล่อเป้า ผู้ดูแลก็ต้องทำหน้าที่
แตกตัวออกไปตั้งบอร์ดใหม่ก็มีนับครั้งได้ ไม่มากจนเกินไป แต่ส่วนใหญ่ออกไปเป็นป่าช้า

ใครอยากสนุกแบบตลาดสดติดแอร์ก็ต้องทนเอา ถ้าคิดต่าง

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#15 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:52

ควายมันไม่รู้จัก ม.157
เสียงส่วนมากบริหารประเทศด้วยการมีเสียงที่เหลือตรวจสอบ ไม่ใช่มีเสียงเยอะแล้วไม่เห็นหัวใครและไม่สามารถใช้เสียงส่วนมากทำเรื่องที่ผิดกฎหมาย จริยธรรมได้

#16 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:54

เสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง

อย่าลืมสิครับ...

ตามเหตุผลดังกล่าว ถือว่า mod ทำตามหลักประชาธิปไตยครับ :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#17 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:54

ต้องอย่าง พันดริ๊บ ประชาไท บ้านเรียราด ถึงจะเรียกว่าเป็น "กลาง" :lol:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#18 saopao

saopao

Moderator

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:55

*
POPULAR

ไมไ่ด้่โดนแบนนี่ฮะ เดี่ยวก็กลับมา ไม่เกิน 3 วัน
phat ไม่ได้โดนแบนฮะ แค่ไม่ได้เข้ามาตั้งกระทู้

phat21

เป็นสมาชิกตั้งแต่ 2 พฤศจิกาคม 2554
ออฟไลน์เข้าใช้งานครั้งล่าสุด: วันนี้, 09:01

Hentai จะบิดเบือนเรื่องอะไรต่อไปดีฮะ

Edited by saopao, 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:00.

#19 simba

simba

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:56

ผมเองก็แอบเชีย และรอเหตุผลของคุณนะ
จนแล้วจนรอด พอคุณจำนนด้วยหลักฐาน
ก็หายกันไปดื้อ ๆ ....
หรือบางคนก็ตั้งกระทู้กันทื่่อ ๆ แล้วเงียบกริบ
ยังไงก็แล้วแต่ มีความเห็นต่างอย่างคุณ hentai
มันก็ทำให้เราๆท่านๆที่ได้อ่าน มีโอกาสได้คิดในมุมที่นึกไม่ถึงนะครับ ในบางที :)

#20 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:56

*
POPULAR

จะว่าไปผมก็ชอบ Pooklook นะ
ยังเสียดายที่น้อยอกน้อยใจ เซย์กุ๊ดบาย

Pooklook ช่วยให้ผมไม่ต้องไปเสียเวลากระโดดลงไปในกองขยะ
เพื่อหาดูว่าเขาหยิบยกประเด็นอะไรมาเล่นกันในแต่ละวัน

ที่นี่เป็นบอร์ดการเมือง ทักษิณ ก็เข้ามาเล่นได้ ไม่ได้ปิดกั้น
ความเห็นต่างๆล้วนเป็นความเห็นส่วนบุคคล ถกเถียงกันไป .. ไม่ใช่ก้อน อริยสัจ .. เพราะล้วนคือความเห็น
ใคร อ่าน เขียน คิดเห็นเช่นไรจากข้อความ ข้อมูลเหล่านั้น ก็ว่ากันไป ไม่ได้ไปบีบตูดให้เชื่อว่าเป็น อริยสัจ

แล้วก็ตั้งข้อสงสัยได้..คิดต่าง โต้แย้งได้
hentai ก็รู้ดีแก่ใจ จึงตั้งกระทู้นี้ได้..มิใช่หรือ ? :mellow:

hentai ก็มีความจริงที่ set ไว้..เรียกว่า ชุดความคิด
ทุกคนก็มี..รวมๆเรียกว่า ความคิดเห็นที่แตกต่างกัน
เพราะข้อมูล ความคิด..ไม่จำเป็นต้องเหมือนกัน อย่างที่ hentai เหมารวม

และเท่าที่อ่าน ก็ไม่มีใครหลงว่าตนเก่งซะเต็มประดา นะครับ
นั่นคือ ความคิดเห็นของ hentai หรือเรียกอีกอย่างว่า ชุดความคิดที่เซ็ทไว้ :mellow:

กฎบอร์ด มองไม่เห็นหรอก ถ้าไม่อ่าน..
เหมือน กฎหมาย ที่เสื้อแดง จินตนาการว่า คือ มือที่มองไม่เห็น นั่นแหละ.. -_-

Edited by MIRO, 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:59.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#21 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:57

ต้องอย่าง พันดริ๊บ ประชาไท บ้านเรียราด ถึงจะเรียกว่าเป็น "กลาง" :lol:

ก๊ากๆๆๆๆๆๆ

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#22 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:59

ผมว่าคุณ Hentai ลืมไปคนนึงนะ

จำได้ว่าครั้งนึงเคยมีระดับหัวแถวของบอร์ดแดงบอร์ดหนึ่ง ที่คิดว่าตัวเองมีความรู้แน่

แล้วตอนนี้หายไปไหนแล้วอ่ะ

#23 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:00

สมาชิกบอร์ดส่วนใหญ่ เป็นพวก 2.4 ต่างหาก :angry:
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#24 Classic

Classic

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:00

เฮนไตเองก็ใช่ย่อย พอทน

แต่อย่าง pooklook นี่ไม่ไหว เกะกะบอร์ด

#25 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:01

*
POPULAR

เหลือไว้บ้างนะครับ อย่าแบนไปหมดเลย

บางทีการแบนก็ไม่ช่วยอะไร นอกจากการบ้าอำนาจ

#26 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:04

คุณเห็นไต แสดงความเห็นแบบนี้ไม่กลัวโดนแบนหรือครับ
หรือทำใจไว้แล้ว

ความจริงกระทู้นี้ของคุณเห็นไต ก็น่าจะชัดเจนนะครับว่านี่ไม่ใช่
บอร์ด ปชป เพราะคุณเห็นไต ว่าเขาตรง ๆ เลย

ผมไม่ได้มาตอบโต้คุณเห็นไตนะครับ แต่ชอบที่คุณเห็นไตมีกระทู้
แบบนี้ ผมก็ได้อ่านกระทู้คุณ TFEX ลงไปแจม ๆ อยู่นิดหนึ่งเหมือนกัน
แต่ยอมรับว่าแปลกใจคุณ TFEX มาก ที่มีลีลาเปลี่ยนแปลงไปได้รวดเร็ว
เหมือนคนละคนเลย รู้สึกการโต้ตอบของคุณ TFEX มีความสุขุมขึ้นเยอะ
ซึ่งผมมองว่าคุณ TFEX สามารถเรียนรู้คนในบอร์ดนี้ได้ดีพอสมควรเลยล่ะ

กรณี Pooklook ผมว่า แกน้อยใจหรือเปล่า บอกขอลาไปเอง ใจผมน่ะทั้ง
Pooklook ทั้ง เจ้า แพร่ด เป็นสีสันของบอร์ดเลยนะนั่น เจ้าแพร่ดนี่ไม่รู้
โดนแบนเรื่องอะไร แต่มันก็หมิ่นเหม่แหละครับเพราะดูแล้วมุทะลุเหลือเกิน

คุณเห็นไตอย่าไปซีเรียสมากเลยครับ ผมมองว่าเราต้องยอมรับครับว่าการถกกัน
เรื่องนักการเมือง พรรคการเมือง มันจะมีความชอบความไม่ชอบเข้ามาปะปนซึ่ง
บางครั้งไอ้ความชอบความไม่ชอบนี่มันก็อยู่เหนือเหตุผลเหมือนกัน ถ้าเราไปจริงจัง
เดี๋ยวก็น้อยใจลาไปแบบ Pooklook อีก

ความจริงผมมองว่า คุณเห็นไต คุณ TFEX Pooklook ATOM และอีกหลาย ๆ คน
นี่เป็นดาราประจำบอร์ดเลยนะครับ แต่ละคนเรทติ้ง สูงทั้งนั้น จะน้อยใจไปใยครับ

#27 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:06

ไม่พอใจก็ไป จะมาบ่นหาเฮียอะไรครับ
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#28 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:07

ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#29 zeed~ko

zeed~ko

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:08

เด่วก้อกลับมาใหม่ชื่อใหม่อีกแหละ..เชื่อเต๊อะ :P :lol:

Edited by zeed~ko, 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:20.

#30 อีโง่ Google

อีโง่ Google

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:15

ผมติดตาม บอร์ดนี้ มา 2-3 ปีแล้ว และเห็นด้วยที่ mod ทำแบบนี้ ถ้าพวกคุณไม่มาเล่นบอร์ดก้ตามใจคุณครับ ประชาชนอีกเป้นหมื่นที่เข้ามาดู เวปบอร์ดนี้ตลอด

ที่คุณยังอยู่เพราะรู้ว่า คนจำนวนมากอ่าน เสรีไทยล่ะสิ เลยกะจะมาปั่นหัวโดยตั้งกระทู้ บิดเบือน พอโดนแบบนี้ทำเป็นร้อง

#31 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:18

อย่างนี้หรือเปล่าที่เขาเรียกพวกมากลากไป
แต่ผมว่าเราต้องอยู่ เราต้องต่อสู้ทั้งในบอร์ดและนอกบอร์ด ถึงแม้จะทำให้เราเสียภาพลักษณ์บ้าง
เราก็ยังต้องต่อสู้กับความไม่เป็นธรรมในบอร์ด :lol:

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#32 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:19

*
POPULAR

ติดตามอ่านกระทู้นี้ แล้วเลยไปดูในกระทู้ของ POOKLOOK มา บอกได้เลยว่าใจหายมากที่ POOKLOOK จากไปแล้ว
ผมไม่อยากให้ POOKLOOK ไปแล้วไม่กลับมาเลย เห็นเขาตลก ๆ แต่ความคิดเขาน่ะถือว่าใช้ได้เลยนะ แล้วที่ยอมรับอย่างมากคือเขาน่ารักมากด้วย ผมไม่เคยเห็นสมาชิกฝั่งนิยมทักษิณคนไหนที่น่ารักเท่า POOKLOOK อีกแล้ว
ถ้าเขาไม่กลับมาอีกผมคงเสียใจมากแน่เลย ใครที่สามารถติดต่อ POOKLOOK ได้รบกวนช่วยบอกเขาให้ทีครับ ว่าคนที่บอร์ดนี้คิดถึงอย่างน้อยก็ผมคนหนึ่งล่ะ ตอนนี้รู้สึกว่า POOKLOOK ไม่ต่างไปจากเพื่อนร่วมชั้นเรียน ที่เรียนด้วยกันมาหลายปี แต่วันหนึ่งตื่นเช้ามาปรากฏว่า ไม่มาเรียนอีกแล้ว บอกตามตรง เสียใจมากครับ

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#33 simba

simba

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:22

อย่างนี้หรือเปล่าที่เขาเรียกพวกมากลากไป
แต่ผมว่าเราต้องอยู่ เราต้องต่อสู้ทั้งในบอร์ดและนอกบอร์ด ถึงแม้จะทำให้เราเสียภาพลักษณ์บ้าง
เราก็ยังต้องต่อสู้กับความไม่เป็นธรรมในบอร์ด :lol:

ขึ้นอยู่กับว่า จะลากไปทางที่ถูกที่ต้อง ก็ต้องพร้อมด้วยเหตุและผล
หรือจากลากกันเข้ารกเข้าพง ใช้อารมณ์เป็นที่ตั้ง
เลือกกันได้นี่ครับ เนอะ :lol:

#34 audy-007

audy-007

น้องเก่า

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:22

ใช้ๆคุนกาตูนลามกพิมได้ถูก อ่าาาาเสียงส่วนใหญ่....พวกมากลากไปตายย
เสียงส่วนใหญ่คุณกาตูนลามกคิดว่าเป็นอมาตย์ใหญ๊ใหญ่...ใช้ไหม ไม่ฟังใครที่มีข้อโต้แย้งใช้หม้าาาา
คุณกาตูนลามกคุณไปดูในสภาซิ นั้นแหละที่ผมหมายถึง คงคิดได้ใช้ไหมผมหมายถึงอะไร...อ่าาเสียงส่วนใหญ่พวกมากลากไปชิพ...หาย

#35 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:25

เตะตัดขาไม่น่าจะใช่มือนะ........คงเป็นอีกอย่างน่ะ มองไม่เห็นรู้ได้ไงว่าเป็นมือ ^_^

#36 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:28

ที่น้องการ์ตูนวิตถารเขียนมานี่ มีหลักฐานที่ศาลรับรองรึยัง :D :D :D

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#37 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:34

"เห็นควาย" มันก็ คือ ไอ่แดงใจตุ๊ดธรรมดา ๆ ตัวนึงนั่นแหละครับ มันเคยคิดมั่งมั้ยว่า เวลา มาร์ค โดนพวกเสียงส่วนมาก-ลากกันไปตาย ประณามโดยปราศจากเหตุผล ปิดหู-ปิดตา เวลาเค้าชี้แจง มาร์ค ไม่เคยปริปากบ่นซักคำ แต่พอไอ่พวกแดงใจตุ๊ด มันโดนนิด ๆ หน่อย ๆ ในบอร์ด ทำน้อยอก-น้อยใจ จะเป็นจะตายซะให้ได้ ถามหน่อย ถ้ามันนั่งอ่านหนังสือโป๊อยู่บ้านเฉย ๆ อย่างเดิม ไม่เข้ามากวนส้นในบอร์ดนี้ มันจะโดนยำมั้ย

สำหรับผม "เห็นควาย" จะอยู่-หรือไปตายที่ไหน LET IT BE (ชั่งแม้วมัน)
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#38 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:34

มาร์คชั่งไข่ !!!
ไม่เห็นผมจะเชียร์ ปชป. ตรงไหนเลย :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#39 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:39

เอ็งตาย จะไปผมเฉยๆ เพราะไม่ว่าเรื่องอะไรเอ็งตายก็โยงไปหาปชป และมาร์คได้โดยไม่เกี่ยวอะไรกับกระทู้เลยแค่จะด่าคนที่ตัวเองไม่ชอบเท่านั้น หลายครั้งผมมาอ่านและไม่คิดจะตอบเพราะว่าเบื่อกับตรกะที่ไม่เกี่ยวข้องกันของเอ็งตายมาก แต่โปกลุกไปอาลัยมากว่าอีก อย่างน้อยก็ขุดอะไรมาให้ผมได้ขำตลอด แม้จะไม่ค่อยตอบโต้อะไรมากก็ตาม

Edited by Charlie, 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:39.

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#40 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:44

ความเห็นดีๆ มีเหตุผลสนับสนุน
ก็เห็นอยู่ดี มีสุข ไม่เห็นมีปัญหาอะไร
ที่โดนแหนะแหน ถากถาง ก็เป็นสีสรรประชาติ๊ปไตย

แต่ความเห็นเฮ้าเลี่ยนของเอ็ง
ที่ข้าเห็นว่าควรโดนถีบออกตั้งนานแล้ว
แต่ก็ยังอยู่มาได้ทุกวันนี้
แล้วเอ็งยังมาด่าหาว่าบอร์ดไม่เป็นกลาง

ทุดส์
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#41 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:44

เหลือไว้บ้างนะครับ อย่าแบนไปหมดเลย

บางทีการแบนก็ไม่ช่วยอะไร นอกจากการบ้าอำนาจ

ผมก็ไม่เห็นเค้าจะแบนมั่วๆนะครับ นอกจากทำผิดกฏ อันนั้นก็ต้องรับสภาพ

แล้วเรื่องของเรื่องที่ผ่านมาพวกล้มเจ้ามันเข้ามาก็เพื่อทำผิดกฏบอร์ดอยู่แล้ว

ไม่แบนแล้วให้ทำไงครับ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#42 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:45

การเห็นต่าง ไม่ได้ทำให้ถูกแบนจากบอร์ดนี้
ขนาดทะเลาะกันจะเป็นจะตายในกระทู้ ยังไม่โดนเลย
อยากโดนสรท.แบน ไม่ได้ง่ายๆนะ คุณต้อง

1. เกรียนซ้ำ เกรียนซาก จนทั้งบอร์ดระอา
นานๆเกรียนทีจะไม่เข้าข่ายนะ
ข้อ 1 นี้ แพร่ดครองตำแหน่งไป

2. ใส่ความ กล่าวเท็จ ปั้นเรื่องโกหกหน้าด้านๆ
ข้อ 2 นี้ ใจดีอัครมหาเทพครองตำแหน่งไป

3. ล่วงเกินสถาบัน อันนี้ผมไม่เคยเห็นม็อดเลี้ยงไว้ดูเล่นเลย
ข้อนี้ มนุษย์ร้อยล็อกอินชนะเห็นๆ

และผมก็ไม่เชื่อด้วยว่าแดงจะทนไม่เข้ามาในสรท.ได้ ก็เห็นเปลี่ยนล็อกอินเป็นว่าเล่น
คนเก่าไปคนใหม่ก็มาอยู่ดี
แต่ขอร้องอะไรได้ไหม ช่วยส่งแดงที่ผ่านการคัดกรองมาหน่อยดิ
แบบที่ผ่านมาไม่ไหวนะ เสื่อม

ปล. เป็นแดงแบบโปกหลุก ไม่เห็นมีใครเขารังเกียจ หลายคนเอ็นดูโปกด้วยซ้ำ
ผมก็เอ็นดูเขานะ
ถึงจะขี้งอนไปหน่อย แต่เขาก็น่ารักดี ไม่ทำตัวน่าหมั่นไส้เหมือนแดงหลายตัวในที่นี้
gladiator 1.jpg

#43 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:53

ผมก็เคยเห็นต่างนะ เพียงแต่ไม่ดื้อด้าน ผิดก็ขอโทษ ก็เท่านั้นเอง

#44 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:55

เห็น Mod เป็นประธานสภา สมศักดิ์ ไปได้ :lol:

ว่าแต่ลึกๆแอบเชียร์ ปชป อยู่ใช่ไหมละ

Edited by MIRO, 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:56.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#45 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:04

สมาชิกที่่คิดต่างคือสีสันของบอร์ดนี้ แต่อย่าเกรียน อย่าเลี้ยงแกะหรือทำน้ำแข็งในนี้ อย่าเล่นหิ้ง

ตามพาดหัวกระทู้ ไม่ว่าจะเป็นแดง สลิ่ม เหลือง หรือพรรคไหน สีไหน ก็ต้องทำใจอยู่ดีถ้ามาเล่นบอร์ดนี้ เพราะต้องปฏิบัติตามกฎของบอร์ด
แต่ที่ จขกท พูดมา ผมนึกถึงห้องๆ หนึ่ง ของเว็บๆ หนึ่ง
ที่ตั้งกระทู้กระเทือนทรางแล้วโดนประชาธิปไตยอุ้ม,
สมาชิกโดนยึดอมยิ้ม โดนแบนล็อกอิน

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#46 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:15

แต่ผมว่าเราต้องอยู่ เราต้องต่อสู้ทั้งในบอร์ดและนอกบอร์ด

เข้าใจหัวอกพวกตรูรึยัง!? :angry:

ถึงแม้จะทำให้เราเสียภาพลักษณ์บ้างเราก็ยังต้องต่อสู้กับความไม่เป็นธรรมในบอร์ด :lol:

เข้าใจรึยังว่าทำไมหมอวรงค์ถึงต้องขว้างข้อกำหนดใส่ประธาน?! -_-
gladiator 1.jpg

#47 Pooklook.

Pooklook.

น้องใหม่

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:17

โปกไปใหนเหรอครับ
ขอเป็นด้านดีของใครบางคน

#48 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:32

บางที บางคนก็ทำตัวน่าขยะแขยงนะครับ
ตั้งกระทู้ ให้หัวกระทู้ดูแรงๆ เข้าไว้ แล้วก็หายหัว
คนตอบ ก็ตอบเข้าไปดิ
บางคน ก็เข้ามา กระแนะกระแหนพรรคที่เกลียดพอสำเร็จความใคร่
แล้วก็หายหัว

คนพวกนี้ บางที ความเห็นหรือกระทู้ที่ใส่เข้ามาไม่ต่างจากขยะ
มันก็อาจสมควรไปอยู่ในถังขยะไม่ใช่หรือ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#49 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:35

การเห็นต่าง ไม่ได้ทำให้ถูกแบนจากบอร์ดนี้
ขนาดทะเลาะกันจะเป็นจะตายในกระทู้ ยังไม่โดนเลย
อยากโดนสรท.แบน ไม่ได้ง่ายๆนะ คุณต้อง

1. เกรียนซ้ำ เกรียนซาก จนทั้งบอร์ดระอา
นานๆเกรียนทีจะไม่เข้าข่ายนะ
ข้อ 1 นี้ แพร่ดครองตำแหน่งไป

2. ใส่ความ กล่าวเท็จ ปั้นเรื่องโกหกหน้าด้านๆ
ข้อ 2 นี้ ใจดีอัครมหาเทพครองตำแหน่งไป

3. ล่วงเกินสถาบัน อันนี้ผมไม่เคยเห็นม็อดเลี้ยงไว้ดูเล่นเลย
ข้อนี้ มนุษย์ร้อยล็อกอินชนะเห็นๆ

และผมก็ไม่เชื่อด้วยว่าแดงจะทนไม่เข้ามาในสรท.ได้ ก็เห็นเปลี่ยนล็อกอินเป็นว่าเล่น
คนเก่าไปคนใหม่ก็มาอยู่ดี
แต่ขอร้องอะไรได้ไหม ช่วยส่งแดงที่ผ่านการคัดกรองมาหน่อยดิ
แบบที่ผ่านมาไม่ไหวนะ เสื่อม

ปล. เป็นแดงแบบโปกหลุก ไม่เห็นมีใครเขารังเกียจ หลายคนเอ็นดูโปกด้วยซ้ำ
ผมก็เอ็นดูเขานะ
ถึงจะขี้งอนไปหน่อย แต่เขาก็น่ารักดี ไม่ทำตัวน่าหมั่นไส้เหมือนแดงหลายตัวในที่นี้

โปกไปใหนเหรอครับ

ว่าจะ ตามให้เข้ามาฮาอยู่พอดี ขาดโป๊กฯ แล้วเหงา
พักนี้ทำไม่มีแต่คนขี้น้อยใจ สู้แพรตก้อไม่ได้เข้าออกหลายรอบ
ก้อยังชาบูแป๊ะฯลิ้ม รบกับ MOU. อยู่ตลอด ำไว้แ่นี้ ไปดู Trex เฮ้ย!! TFEX ดีกว่า

#50 ต่อมเดือดแตก

ต่อมเดือดแตก

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:39

ขอให้คุณเอ็งตายได้ไปพบบอร์ดใหม่ที่หัวใจใฝ่ฝัน
แหล่งรวมคนชาบูแม้ว ด่าสาบแช่งปชป

บอร์ดแบบนั้นก็มีเยอะแยะ ทำไมไม่ไปอยู่ล่ะ
"ท๊ากสิน....ออกไป"

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน