Jump to content

- - - - -

เล่น สรท ต้องทำใจ...

• Please log in to reply
328 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:41

เล่น สรท ต้องทำใจ.... คุณ PookLook ก็ไปแล้ว.
แพรด ก็โดนแบนไป... เหอๆ
สุดท้าย คงเป็นได้แค่เวปบอร์ด ปชป....

ผม กับ จหกท น่าจะเป็น คนเห็นต่าง กลุ่มสุดท้ายที่ยังทุรังอยู่....

ต้องทำใจครับ ความเห็นของคนส่วนใหญ่ ที่นี่ ถือเป็น อริยสัจ... เป็นความจริงแท้แช่แป้ง....
ไม่สามารถเป็นอื่นได้... ไม่สามารถตั้งขอสงสัยได้...

ใครเห็นต่าง จากความจริงที่เซทไว้แล้ว จะถูกประนาม... หยามเหยียด จาก
อำมาตย์ใหญ่ ประจำบอร์ด ... :D
ที่หลงตนเองว่า เก่งซะเต็มประดามี...

ดีไม่ดีโดนเตะตัดขาจากมือที่มองเห็น.... :D

บอกตามตรงนะ ผมก็อ่านเสรีไทยมานาน
คนเห็นตรงหรือเห็นต่างก็เจอมาเยอะ
แต่คนที่นี่ส่วนมากเขาอยู่ข้าง "ความดีและความจริงที่มีหลักฐาน"
ดังนั้น "คนที่ชอบความชั่วเป็นนิจหรือชอบเอาเรื่องในจินตนาการมาพูดพล่อยๆ"
มักจะโดนตอกจนดิ้นพราดๆเหมือนหมาโดนน้ำร้อนลวกแล้วหายหัวไปหรือไม่ก็
เอา log in ใหม่มาเล่นทุกตัว :lol: :lol: :lol:
ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#52 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:08

จะลาก็เชิญ
บ๊าย บ่าย

ไปที่ชอบๆ เหอะ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#53 ....

....

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:16

ทำใจเถอะครับ เพราะแมงสาป เขาจะเป็นฝ่ายค้านอีก8ปีั คนสิ้นอำนาจวาสนา ย่อมเก็บกดขี้อิจฉาเป็นธรรมดา ล่่าสุดเพื่อไทยก็ปิดประชุมสภา สุดท้ายก็ไม่เป็นตามแผนล้ม เพื่อไทย ที่วางกันมา หางด้วนไปแล้ว

ก็ยังเหลือบอร์ด2บอร์ดให้พวกเขา เข้ามาเขย่าขี้เรื้อน แก้เครียดสักหน่อยครับ พวกแดงอย่าไปโต้มาก ไม่ใช่บอร์ดฟรีด้วย เขาลงทุนหลายหมื่นนะตัวเอง อดส่าห์เชลียขนาดนี้ ปชป ก็ยังไม่มาเป็นสปอนเซอร์อย่างเป็นทางการสักที

:lol: :D

#54 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:21

ทำใจเถอะครับ เพราะแมงสาป เขาจะเป็นฝ่ายค้านอีก8ปีั คนสิ้นอำนาจวาสนา ย่อมเก็บกดขี้อิจฉาเป็นธรรมดา ล่่าสุดเพื่อไทยก็ปิดประชุมสภา สุดท้ายก็ไม่เป็นตามแผนล้ม เพื่อไทย ที่วางกันมา หางด้วนไปแล้ว

ก็ยังเหลือบอร์ด2บอร์ดให้พวกเขา เข้ามาเขย่าขี้เรื้อน แก้เครียดสักหน่อยครับ พวกแดงอย่าไปโต้มาก ไม่ใช่บอร์ดฟรีด้วย เขาลงทุนหลายหมื่นนะตัวเอง อดส่าห์เชลียขนาดนี้ ปชป ก็ยังไม่มาเป็นสปอนเซอร์อย่างเป็นทางการสักที

แมลงสาปเขาเป็นฝ่ายค้านก็ไม่ออกมาเผาบ้านเผาเมืองนิ

ตอนตัวเองเป็นฝ่ายค้านร้อนรนเหมือนไฟลนตูด

สงสัยที่เขาลือกันว่าไอ้แม้วกำลังโดนอุ้มเพราะมาเฟียรัสเซียก็น่าจะจริง

ไปยืมเงินเขามาไม่มีเงินคืน ใกล้แล้วแหละไอ้แม้ว อิอิ
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#55 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:23

ปชป ก็ยังไม่มาเป็นสปอนเซอร์อย่างเป็นทางการสักที

รู้ข่าวซีฟซะด้วยว่า ปชป.เค้าไม่ได้เป็นสปอนเซอร์ ให้เว็บนี้
นอกจากชอบขรี้ทักษิณแล้วยังเป็นหนอนในไส้แมงว๊าปด้วยสิ :lol: :D

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#56 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:30

ผมเองก็แอบเชีย และรอเหตุผลของคุณนะ
จนแล้วจนรอด พอคุณจำนนด้วยหลักฐาน
ก็หายกันไปดื้อ ๆ ....
หรือบางคนก็ตั้งกระทู้กันทื่่อ ๆ แล้วเงียบกริบ
ยังไงก็แล้วแต่ มีความเห็นต่างอย่างคุณ hentai
มันก็ทำให้เราๆท่านๆที่ได้อ่าน มีโอกาสได้คิดในมุมที่นึกไม่ถึงนะครับ ในบางที :)

เห็นด้วยครับ แต่บ่อยครั้งที่เวลาเขา เอาความจริงมาพูด หลายคนในนี้จะเฉไฉ ก่อนอ่านเห็นบ่อยไป
การโต้ตอบด้วยข้อมูลผมว่าดีมาก แต่ก็มีเยอะ พวกอยู่นาน เขียนนานจนนึกว่ากูรู้ดีที่สุด ..เลยใช้ข้อความเสียๆ(นิสัย) เยอะมาก 55

#57 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:34

ผมว่าวิธีคิดแบบคุณก็ดีนะ ได้มีสองมุมให้คิดและหาเหตุผลมาแย้ง แต่ก็เข้าใจนะที่คุณกวนโอ๊ย เพราะในนี้หลายคน ตอบคนละเรื่องกับหัวข้อกระทู้จริง
ยังติดลมกับกระทู้ก่อนหน้าเสมอ แต่คุณเหมาะนะ กับ คุณเช คุณอยู่ คุณเชจะได้มีที คู่ กวนโอ๊ย พอกับแก 55555

#58 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:39

เอ้ย.... ผมว่า ผมไม่ได้ตั้งกระทู้ใหม่นะครับ.... ผมจะตั้งกระทู้น้อยมาก กว่าจะคัดมาแต่ละเรื่อง ที่เอามาต้อง ต้อง กะว่า สามหน้าขึ้นเสมอ...
ผมงงว่า มันงอกมาได้ไงหว่า... กระทู้นี้....

ผมว่า ผมให้ ความเห็นนี้แบบนี้จริง กับกระทู้

คุณเชครับ ใกล้ที่ไหนเชิญที่นั่นครับ

แต่ ไม่ได้ตั้งใหม่... อยากทราบว่า ใครใจดี ตั้งกระทู้ให้ผมครับ...

หัวข้อกระทู้ แบบว่า "เล่น-สรท-ต้องทำใจ" รับรองว่า ผมคิดไม่ได้เองแน่.... สั้นเกิ้น.... :D
หรือผมจะกด ผิด... ไม่น่า....

หรือ ว่า login โดน แฮก.... หว่า... แปลกๆ...

ถ้า คุณ Mod ช่วยตั้งให้ รบกวนช่วยบอกด้วย....

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#59 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:41

เล่น สรท ต้องทำใจ.... คุณ PookLook ก็ไปแล้ว.
สุดท้าย คงเป็นได้แค่เวปบอร์ด ปชป....

ผม กับ จหกท น่าจะเป็น คนเห็นต่าง กลุ่มสุดท้ายที่ยังทุรังอยู่....

ต้องทำใจครับ ความเห็นของคนส่วนใหญ่ ที่นี่ ถือเป็น อริยสัจ... เป็นความจริงแท้แช่แป้ง....
ไม่สามารถเป็นอื่นได้... ไม่สามารถตั้งขอสงสัยได้...

ใครเห็นต่าง จากความจริงที่เซทไว้แล้ว จะถูกประนาม... หยามเหยียด จาก
ที่หลงตนเองว่า เก่งซะเต็มประดามี...

ดีไม่ดีโดนเตะตัดขาจากมือที่มองเห็น.... :D

ไปใกลตรีนเลยไป เรื่องนี้เค้าจะคุยเอาสาระ

มรึงไปศึกษาเรื่องกองทุนน้ำมันให้ถ่องแท้ก่อน แล้วค่อยอัพเกรดมาคุยกะกุ โอ่เค๊ .... ;) ;)

ท่าน หาหลักฐานว่า คุณ PookLook เป็น บัตรเติมเงินได้หรือยังครับ.... ถ้ายังหาไม่ได้
อย่า แสดงความเห็น เลื่อนลอย ให้ เสียราคาเลยครับ.... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#60 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:45

เอ!!!แต่เท่าที่เล่นมาก็ไม่เห็นจะมีอะไรนะ ถ้าไม่ผิด"กฏของบอร์ด"
เพราะถ้าไม่เคารพกฏของสังคมนั้นๆก็ไม่สามารถอยู่ในสังคมนั้นๆได้
แม้คุณจะเห็นต่างแต่ถ้าม่ทำผิดกฏไม่พาดพิงสมาชิกอื่นโดยไม่จำเป็น
ไม่พาดพิงสถาบัน ไม่เป็นโรงงานน้ำแข็ง แค่นี้ก็น่าจะอยู่รอดปลอดภัยน้า

ไม่ทราบว่า การแก้ไข หัวกระทู้ ตามใจ ผู้ดูแล อยู่ใน "กฏของบอร์ด" หรือไม่..

#61 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:46

ผมเป็นคนแยกกระทู้คุณ Hentai ออกมาจากกระทู้นั้นเองครับ เนื่องจาก คคห มันไม่ได้เกี่ยวโยงกัน และมีเพื่อนสมาชิกเข้ามาแสดง คคห ของคุณพอสมควรแล้วผมมองว่าประเด็นกระทู้ของสมาชิกอีกท่านอาจจะเสียไปได้ ประกอบกับประเด็นที่คุณ hentai เริ่มเอาไว้น่าสนใจดี

ผมเลยแยกมาตั้งกระทู้ใหม่ให้ครับ

ขออภัยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบครับ พอดีใช้เนทบุคทำ อันนี้ขอรับความผิดแต่โดยดีครับ ^^"

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#62 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:48

นึกว่ามี hentai. อีก
:lol:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#63 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:52

ไม่ทราบว่า การแก้ไข หัวกระทู้ ตามใจ ผู้ดูแล อยู่ใน "กฏของบอร์ด" หรือไม่..

ขอชี้แจงนิดนึงว่า หัวกระทู้ไม่ได้มีการแก้ไขนะครับ เพียงแต่ผมนำประโยคในบรรทัดแรกของคุณ hentai ขึ้นมาใส่หัวกระทู้ที่แยกออกมาเท่านั้นครับ

ทั้งนี้หากต้องการเปลี่ยนหัวกระทู้หรือต้องการให้ล็อคกระทู้ก็แจ้งผมมาแล้วกันนะครับ ผมจะดำเนินการให้ครับ ^^

Edited by karasu, 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:53.

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#64 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:53

กฎของบอร์ดคือสำหรับสมาชิกนะ ไม่ใช่กฎสำหรับม็อด
ในบอร์ด ม็อดเป็นผู้ตัดสินครับ หน้าที่ใครหน้าที่มัน
เราเป็นสมาชิก ถ้าไม่เห็นด้วยกับม็อดก็ถกเถียงกันได้ในประเด็นว่าไม่เป็นธรรมอะไรก็ว่าไป

แต่การมาถามว่าม็อดจะแก้ไขนั่นนี่..ใช่กฎของบอร์ดให้ม็อดทำได้รึไม่..ผมว่าตรรกะวิบัติใหญ่แล้วครับ
gladiator 1.jpg

#65 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:00

เอ!!!แต่เท่าที่เล่นมาก็ไม่เห็นจะมีอะไรนะ ถ้าไม่ผิด"กฏของบอร์ด"
เพราะถ้าไม่เคารพกฏของสังคมนั้นๆก็ไม่สามารถอยู่ในสังคมนั้นๆได้
แม้คุณจะเห็นต่างแต่ถ้าม่ทำผิดกฏไม่พาดพิงสมาชิกอื่นโดยไม่จำเป็น
ไม่พาดพิงสถาบัน ไม่เป็นโรงงานน้ำแข็ง แค่นี้ก็น่าจะอยู่รอดปลอดภัยน้า

เรื่องนั้นผมตอบในกระทู้นั้นไปแล้วครับ ที่ผมเขียนในกระทู้นี้มันก็อีกเรื่องหนึ่ง
พอดีคุณคนกลางที่สุดในสามโลกจั่วหัวว่าเสรีไทยมันชักอยู่ยากขึ้นทุกวัน
ผมก็ชี้แจงไปว่าไม่นะแค่ไม่ทำผิดกฏก็อยู่ไม่ยากหรอก~ผิดอะไรเหรอฮะ

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#66 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:03

โวยวาย ดราม่า เล่าเรื่องครึ่งเดียว

พฤติกรรมคุ้นๆนะ

ไปทัวร์มอนเตฯซักพักน่าจะดี
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#67 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:08

อีเห็นครับ เวปเขามีเพื่อประเทืองปัญญาครับ
พูด หารือ แลกเปลี่ยนแบบมนุษย์คนชาวบ้าน ไม่มีใครเขาว่าอะไร
ไม่ใช่บ้านคุณที่เอาความดิดคุณเป็นใหญ่ หรือจะบอกว่าอ้ายแม้วเป็นเทวดากับครอบครัวคุณโดยไม่เหตุผลหรือปัญญามาไต่ตรองก็เชิญ
คุณเคยไหมครับ สักครั้งเดียวที่แสดงความเห็นแบบมนุษย์เขา

ในเมื่อคุณทำใจมานานแล้วว่าคนอย่กเป็นควาย. ก็ขอเชิิญเป็นควายต่อไปเถอะครับ สาธุ

#68 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:09

ไมไ่ด้่โดนแบนนี่ฮะ เดี่ยวก็กลับมา ไม่เกิน 3 วัน
phat ไม่ได้โดนแบนฮะ แค่ไม่ได้เข้ามาตั้งกระทู้

phat21

เป็นสมาชิกตั้งแต่ 2 พฤศจิกาคม 2554
ออฟไลน์เข้าใช้งานครั้งล่าสุด: วันนี้, 09:01

Hentai จะบิดเบือนเรื่องอะไรต่อไปดีฮะ

เหอๆๆ เค้า โดน แบนไป 14 วันไม่ใช่หรือครับ ผมบิดเบือนอะไรไม่ทราบ....

#69 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:10

ก็อย่าดีแต่เหน็บแนมคนอื่นแล้วหายหัวสิคร้าบบบ :D :D
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#70 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:13

ขอชี้แจงนิดนึงว่า หัวกระทู้ไม่ได้มีการแก้ไขนะครับ เพียงแต่ผมนำประโยคในบรรทัดแรกของคุณ hentai ขึ้นมาใส่หัวกระทู้ที่แยกออกมาเท่านั้นครับ

ทั้งนี้หากต้องการเปลี่ยนหัวกระทู้หรือต้องการให้ล็อคกระทู้ก็แจ้งผมมาแล้วกันนะครับ ผมจะดำเนินการให้ครับ ^^

ผมว่าแล้ว ต้องมีคนทำให้.... ไม่เป็นไรครับ ต้อง ขอบคุณที่ รบกวนตั้งกระทู้ให้.... คือ ทีหลังผมว่า ท่าน น่าจะ เขียนบอกใน เนื้อความหน่อยนะครับ
ประมาณ ว่า

=== ทำการตั้งกระทู้ให้ใหม่ จาก ผู้ดูแล ====

ผมเองจะได้ ไม่ตกใจ... มาไงหว่า...
แล้ว ท่านอื่นๆ จะได้ทราบว่า ผมไม่ได้ตั้ง.... จะได้ไม่หาว่า ตั้งแล้วหนี หรือ วิ่งจุกตูด...

#71 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:16

ผมว่าแล้ว ต้องมีคนทำให้.... ไม่เป็นไรครับ ต้อง ขอบคุณที่ รบกวนตั้งกระทู้ให้.... คือ ทีหลังผมว่า ท่าน น่าจะ เขียนบอกใน เนื้อความหน่อยนะครับ
ประมาณ ว่า

=== ทำการตั้งกระทู้ให้ใหม่ จาก ผู้ดูแล ====

ผมเองจะได้ ไม่ตกใจ... มาไงหว่า...
แล้ว ท่านอื่นๆ จะได้ทราบว่า ผมไม่ได้ตั้ง.... จะได้ไม่หาว่า ตั้งแล้วหนี หรือ วิ่งจุกตูด...

สิ่งที่คนเล่น สรท ต้องทำใจคือ

เมื่อไหร่ คนกลาง จะหายมั่วสักที

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#72 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:16

เรื่องนั้นผมตอบในกระทู้นั้นไปแล้วครับ ที่ผมเขียนในกระทู้นี้มันก็อีกเรื่องหนึ่ง
พอดีคุณคนกลางที่สุดในสามโลกจั่วหัวว่าเสรีไทยมันชักอยู่ยากขึ้นทุกวัน
ผมก็ชี้แจงไปว่าไม่นะแค่ไม่ทำผิดกฏก็อยู่ไม่ยากหรอก~ผิดอะไรเหรอฮะ

มีตัวอย่างให้เห็นมาเยอะแล้วครับ

นี่ไม่ใช่ครั้งแรกด้วย

http://webboard.seri...งการตั้งกระทู้/
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#73 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:21

ขอให้คุณเอ็งตายได้ไปพบบอร์ดใหม่ที่หัวใจใฝ่ฝัน
แหล่งรวมคนชาบูแม้ว ด่าสาบแช่งปชป

บอร์ดแบบนั้นก็มีเยอะแยะ ทำไมไม่ไปอยู่ล่ะ

ถ้าผมไม่อยากแลกเปลี่ยน หรือ หาความเห็นที่แตกต่าง ผมคงไม่เข้ามาเล่นที่นี่ละครับ....

#74 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:21

อีเห็นครับ เวปเขามีเพื่อประเทืองปัญญาครับ

gladiator 1.jpg

#75 เห็นไต๋หายไปไหน

เห็นไต๋หายไปไหน

น้องเก่า

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:25

ลืมหนูจินซีแปดแล้วหรอ

#76 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:27

เอ็งคงรับจ้างไปเขย่าขี้เรื้อนจนเคยตัวสินะ และบอร์ดพวกเอ็งคงรับเงินจากไอ้แม้วกันทุกบอร์ดสิ มิน่าถึงได้หลับหูหลับตาเชียร์แบบหน้ามืดตามัวขนาดนั้น ขนาดไอ้แม้วมันเขี่ยทิ้งไล่กลับยังพากันแบกเรือตามก้นมันไม่ยอมกลับ
ที่เอ็งเข้ามาในบอร์ดนี้ เขาโยนกระดูกให้กี่ชิ้นล่ะ
ความคิดเห็นกากๆ แบบเอ็งคงได้ไม่กี่ตังค์มั้ง
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#77 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:36

ฟังแล้วก็ งง งง นะ เราก็ไม่ใช่ ปชป. ไม่ใช่ พธม.
ไม่ใช่กลุ่มใดสีใดทั้งนั้น เพียงแต่เราเห็นว่ากลุ่มไหน
ทำเพื่อบ้านเมืองเราก็ไปช่วย ไม่ใช่กลุ่มหมอตุลย์
ไม่ใช่กลุ่มสยาม ฯ. บอกตรง ๆ เราก็อยู่สบายดี
คิดถึงเพื่อนที่นี่ ก็มานี่ คิดถึงเพื่อนที่ fb ก็ไป fb
เราก็มีความสุขดี คุยกันได้ทุกคน...คิดมากไปรึเปล่า ??

#78 esamso

esamso

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:46

ผมไม่ทัน pooklook อยากอ่านที่เค้าเขียน ไปอ่านได้ที่ไหน สนุกเท่านิทานลานบินก่อนนอน เอเซียอาบแดดป่าว ขำเท่าโก๊ะตี๋กับสาวอ้วน เสาร์ อาทิตย์มั้ย

#79 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:49

ฉลาดซะขนาดนี้

#80 rabbit-on-the-moon

rabbit-on-the-moon

น้องเก่า

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:55

อยู่ไม่ได้ อยู่แล้วไม่บายใจ ก็ไปซะ

#81 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:57

เวลาผมไปเล่นบอร์ดแดง....โดนด่า โดนแบน..

ผมไม่เคยตีโพย ตีพาย ไม่เคยไปต่อว่าผู้ดูแล้วบอร์ด

เพราะ ผมมั่นใจว่า มันเป็นนิสัยของพวก ตุ๊ด พวกแต๋ว..

ผมไม่เคยเปลี่ยนชื่อล็อคอินเข้าไปเล่นใหม่ด้วย ยังคงใช้ล็อคอินเก่าที่เคยเล่นอยู่ตลอด

วันไหนผมรู้สึกเบื่อ ก็แค่ไม่ไปเล่นแค่นั้นเอง วันไหนนึกสนุกอยากขี้ควายร้องเพลงเล่นก็เข้าไปเล่น

ไม่เห็นต้องไปนั่งฟูมฟาย ตีโพยตีพาย แบบพวกตุ๊ด พวกกระเทย

ส่วน กรณี ปุ๊กลุ๊ก...... เฮ็นไต แน่ใจได้อย่างไร ว่าปุ๊กลุ๊กไม่ใช้ล็อคอินอื่นเข้ามาเขียน

หรือว่า เฮ็นไตเป็น ปุ๊กลุ๊ก ซะเอง...

:)

#82 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:59

ผมว่าผมเจอ ร่างอวตารแล้วล่ะครับ ^_^
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#83 saopao

saopao

Moderator

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:44

ไมไ่ด้่โดนแบนนี่ฮะ เดี่ยวก็กลับมา ไม่เกิน 3 วัน
phat ไม่ได้โดนแบนฮะ แค่ไม่ได้เข้ามาตั้งกระทู้

phat21

เป็นสมาชิกตั้งแต่ 2 พฤศจิกาคม 2554
ออฟไลน์เข้าใช้งานครั้งล่าสุด: วันนี้, 09:01

Hentai จะบิดเบือนเรื่องอะไรต่อไปดีฮะ

เหอๆๆ เค้า โดน แบนไป 14 วันไม่ใช่หรือครับ ผมบิดเบือนอะไรไม่ทราบ....

บิดเบือนเพราะ ตอนนี้ phat ไม่ได้โดนแบนไงฮะ
phat ยังเข้ามาเล่นได้เรื่อยๆ

คนที่โดนแบนถาวรจากเสรีไทยมี 2 พวกครับ

คือพวกแสปม และ พวกคิดไม่ดีกับสถาบัน

#84 หมูสนามจริง

หมูสนามจริง

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:45

มีจริง ๆ หรือนี่ นึกว่าพูดกันเล่น ๆ
วิธีสู้กับพวกติงต๊อง
1.เฉย
2.ติงต๊องให้มากกว่า

#85 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:53

ฉลาดซะขนาดนี้

จะเขียนอะไร จะบิดเบือนอะไร ก็น่าจะมีความกระดากอายบ้าง

ปชป.วอนรัฐเสนอปิดประชุมสภา ให้ ส.ส.ลงพื้นที่ช่วยน้ำท่วมใต้

http://www.matichon....catid==

#86 อย่าเอยนามข้า

อย่าเอยนามข้า

น้องเก่า

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:07

ความเห็นของคนส่วนใหญ่ ที่นี่ ถือเป็น อริยสัจ... เป็นความจริงแท้แช่แป้ง....

ใช้ไม่ได้กับในนี้นะเพราะอันนั้นมันความคิดของแดงเค้า ไม่กล้าลอกเลียนแบบหรอก อิอิ

แล้วคนที่เห็นต่าง จากเห็นไตก็จะโดนกระแนะกระแหน บอร์ดนี้จะเป็นกลางในสายตาเห็นไตคือโอ๋โปก ไม่โต้ตอบเห็นไต แล้วกดไลค์ให้แพรดใช่เปล่า

Edited by อย่าเอยนามข้า, 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:11.

อย่าถามว่าทำไมจึงรักเพราะความรักมักไม่มีเหตุผล แล้วทำไมจึงภักดีนั้นเพราะความดีของผู้นั้นมากมายและแท้จริงเหนือสิ่งอื่นใดทำไมต้องหมอบกราบคลานเข่าเพราะด้วยความเคารพรักยิ่ง ทำไมจึงห่วงแหนและเทิดทูนเพราะผู้มีความดีอันยิ่งใหญ่นั้นมีรักแท้อันเต็มไปด้วยความเสียสละแม้เหน็ดเหนื่อยมากเพียงใดไม่เคยปริปากบ่น ไม่เคยเรียกร้องให้ใครมารักนี่เป็นบารมีของผู้ยิ่งใหญ่ที่เราเทิดไว้ยิ่งชีวิต

#87 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:13

ง่ะ Pooklook ไปไหนอ่าครับ

ตั้งแต่เล่นมาเคือง คห. Pooklook มากๆ อยุ่เรื่องนึงคือ คห. ที่เกี่ยวกับ 3 จว. ใต้

นอกนั้นที่ผ่านตามา คห. Pooklook มีแต่ฮาๆ (ช่วงเข้ามาเล่นแรกๆ)นึกว่า pooklook เป็น

แดง QC ตัวจริงซะอีก เพราะชงให้ตบตลอด :lol:

#88 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:20

ผมเล่นเสรีไทย ผมก็ทำใจอยู่ทุกวัน ที่เห็นควายแดงมันแอ๊บกลาง ตอแหล บิดเบือน
บางทีขี้เกียจจะอ่าน เพราะไอ้พวกแอ๊บกลาง นีมันกลางกลวงบ่อยๆ จนน่าเบื่อ

#89 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:23

มัวไปนั่งเสวนากับ Tfex ไม่ได้แวะเข้ากระทู้เฮนไตเลย ขอโทษจริงๆเพื่อน มาเริ่มกันเลย....

จากหัวกระทู้ ....
เล่น สรท ต้องทำใจ...

คิดอย่างนี้จริงๆเหรอ งั้นผมเรียกคุณว่า *** ไม่ว่ากันนะครับ เพราะอะไร ...

ก็เพราะว่า ที่ถูกต้อง ตั้งตั้งหัวกระทู้ว่า
เล่น สรท ต้องแน่น ต้องแม่นข้อมูล...

นะจ๊ะ ควายแดงเฮนไต นายรู้แก่ใจดี

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#90 tu249cm

tu249cm

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:33

น่าสงสารเฮนไตที่ต้องมาทนดันทุรังอยู่ที่นี่
หากต้องทนก็ไปเหอะ ไปเล่นที่ชอบที่ชอบ

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#91 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:46

ยังเมาหญ้าแพรก ไม่หายเหรอครับ

ถ้าคุยกันอย่างมีเหตุผล ไม่ดันทุรัง มันก็ไม่มีอะไรนี่ครับ

อย่าทำเป็น "หัวล้าน ใจน้อย" สิ hentai ;)

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#92 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:12

เมื่อไหร่จะไปซักทีนะ

#93 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:18

พอเถอะครับ ด่ากันไปมาได้ประโยชน์อะไร

คุณ Hentai ตั้งกระทู้ใหม่เข้าเรื่องดีกว่า เขียนแบบนี้ไม่เกิดประโยชน์อะไร
พูดทีละเรื่อง อย่าเหมาทุกอย่างรวมเรื่องเดียวกัน

Edited by Shart, 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:19.

#94 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:34

ผมโดนแบนถาวรครับ

#95 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 02:04

จขกท ตอนแรกเค้าไม่ได้ตั้งทู้นี้ครับ เค้าไปเม้นในทู้ผม ต่อมาคุณมอดแยกทู้ให้ครับ

โดนด่าฟรีเลยนะครับคุณเฮนไต 555

#96 stormtrooper

stormtrooper

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 02:07

เห็นด้วยกะเจ้าของกระทู้ บอร์ดนี้มันไม่เลิศเลอเพอร์เฟคอย่างใจคุณหรอกครับ แต่ละคนก็มีความเห็นของเขา ถ้ายอมรับไม่ได้อย่าเจือกพูดคำว่า “จรรโลงประชาธิปไตย” ครับ

ถ้าไม่พอใจที่จะโต้แย้ง แลกเปลี่ยนกันในบอร์ดนี้ ง่ายมากครับ ไม่ต้องเข้ามา หรือจะลบบุ๊คม้ากทิ้งก็ยังได้ เข้ามาอ่านอยู่ทุกวันก็อย่าเจือกโวยวาย เห็นไตก็ชอบทำตัวพร่ำสอนคนอื่นอยู่บ่อย ๆ ไม่ใช่เหรอ นึกว่ามีวุฒิภาวะอะไรซะอีก ที่แท้ก็เด็กประถมใจตุ๊ด

นิสัยที่เวลาไม่ได้อะไรอย่างใจแล้วโทษนั่นโทษนี่ แทนที่จะยอมรับว่าตัวเองกาก ไม่สามารถล้มอำหมาด พลิกฟ้าคว่ำแผ่นตินได้ คือพวกที่ไม่รู้จักโต ยอมรับความกากของตัวเองไม่ได้ จิตแพทย์เค้าเรียกอาการประเภทนี้ว่า “character disorder” แนะนำให้ละทิ้งตัวตนเก่า ๆ ซะ เผื่อจะมีความสุขขึ้นมาบ้าง

#97 naiare

naiare

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 02:16

ที่มาเล่นบอร์ดนี้ไม่ใช่เพราะเป็น ปชป หรือมีแต่คนเห็นเหมือนกันเยอะ แต่เป็นเพราะบอร์ดเปิดกว้างให้โพสต์ได้โดยไม่ต้องอ้างเหตุผลแสกนบัตร ปชช ฯลฯ ไม่เหมือนเว๊ปดังอีกบอร์ด ออกมาแล้วไม่เคยคิดกลับไป

ผมอยากให้ตัวดังๆแดงๆบอร์ดนั้นเข้ามาโต้กันที่นี่ครับ เพียงแต่เอย่าเล่นตุกติก เทคนิคทำบอร์ดนี้เสียเป็นใช้ได้

Edited by naiare, 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 02:17.

#98 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 02:17

จริงๆผมไม่สบายใจที่เพื่อนสมาชิกว่าคุณเฮนไตกันแรงๆเลยนะครับ
ผมไม่เห็นเค้าด่าอะไรใคร นอกจากจะแสดงความคิดเห็นที่แตกต่างเท่านั้น
ลองพิจารณากันดูครับว่า อะไรสมควรไม่สมควร
คุณเฮนเค้าก็รักประเทศชาติเหมือนพวกคุณแหละครับ
monopolyกันจริงความดีเนี่ย

#99 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 02:39

ยืนยันให้ครับ ว่าบอร์ดแห่งนี้ใจกว้างไม่คิดเล็กคิดน้อยอย่างที่จขกท.บ่น
จะพรรคไหน สีอะไร ผมไม่ติดยึดครับ ไม่อวยแน่...ถ้าทำให้ผมเคือง ด่าได้ทุกสีแหละ
แต่ถ้าทำดีก็ชมไป ก็เท่านั้น ยกเว้น แดงล้มเจ้า รับไม่ได้ครับ เจอเมื่อไหร่....ต้องจับถ่วงน้ำสถานเดียว

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#100 Uranus

Uranus

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 03:22

มันก็คงน่าเบื่อหรอกครับ
เพราะเห็นคุณตอบกระทู้ ตั้งกระทู้
พอมีคนถาม คุณก็ไม่ตอบเค้า
หรือไม่ก็ตอบไม่ตรงประเด็น
เลี่ยงบาลี หนีแบบดื้อๆ
ถ้าคุณตอบคำถาม หรืออธิบายสิ่งที่คนอื่นถามอย่างถ่องแท้
แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันดีๆ
คุณก็จะรู้ว่า บอร์ดนี้อ่ะ น่าอยู่ครับ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน