Jump to content

- - - - -

เล่น สรท ต้องทำใจ...

• Please log in to reply
328 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 04:02

จริงๆผมไม่สบายใจที่เพื่อนสมาชิกว่าคุณเฮนไตกันแรงๆเลยนะครับ
ผมไม่เห็นเค้าด่าอะไรใคร นอกจากจะแสดงความคิดเห็นที่แตกต่างเท่านั้น
ลองพิจารณากันดูครับว่า อะไรสมควรไม่สมควร
คุณเฮนเค้าก็รักประเทศชาติเหมือนพวกคุณแหละครับ
monopolyกันจริงความดีเนี่ย

"คุณเฮนเค้าก็รักประเทศชาติเหมือนพวกคุณแหละครับ"
เชื่อเช่นนั้นจริงๆหรือครับ ?

...

ไม่ใช่ความรุนแรงเหมือนเสื้อแดง
อย่าใช้ความรุนแรงแบบเสื้อแดง
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#102 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 04:06

จริงครับ เล่น สรท ต้องทำใจให้ได้ ไม่งั้นมันจะเผลอทุบจอทิ้งเวลาอ่านความเห็นของคนกลางอย่างเฮ็นไต หรือโปก มันไม่มีสาระอะไรเลยนอกจากยั่วโมโหคนอื่นเท่านั้น

เล่นบอร์ดการเมือง นอกจากกัดจิกกันตามประสาเชียร์มวยคนละฝั่งแล้ว เอาสาระหรือความคิดเห็นดีๆ มาฝากคนอื่นบ้างก็ได้นะคุณ

#103 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:43

ผมโดนแบนถาวรครับ

ฉายา "ร้อยล็อกอิน หมื่นเรป ล้านเพจวิว"

ต้องระดับปูชนียบุคคลของลุงแคนเท่านั้น

:lol: :lol:

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#104 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:11

ทุกกระทุ้ไม่ว่ากระทู้ไหน ถ้าแขวะ ปชป. ได้ คุณมักจะทำ
แต่ในทางกลับกัน คุณไม่เคยที่จะด่าว่า แขวะ รบ. เลย
ทั้งๆที่หลายๆเรื่อง รบ. ก็ทำเรื่องไม่ดี อย่างชัดเจน
นอกจากไม่ยอมรับแล้ว คุณยังแถให้ รบ. อีกต่างหาก
แล้วยังมีหน้าบอกว่าตัวเองเป็นกลาง

ที่ผมเกลียดไม่ใช่การที่คุณมีความคิดเห็นแตกต่างหรอก
แต่ผมเกลียด "นิสัยของคุณ"

ถ้าคุณบอกว่าคุณเป็นเสื้อแดง ตั้งแต่แรก ผมจะไม่รังเกลียดคุณเลย -_-

#105 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:07

ทุกกระทุ้ไม่ว่ากระทู้ไหน ถ้าแขวะ ปชป. ได้ คุณมักจะทำ
แต่ในทางกลับกัน คุณไม่เคยที่จะด่าว่า แขวะ รบ. เลย
ทั้งๆที่หลายๆเรื่อง รบ. ก็ทำเรื่องไม่ดี อย่างชัดเจน
นอกจากไม่ยอมรับแล้ว คุณยังแถให้ รบ. อีกต่างหาก
แล้วยังมีหน้าบอกว่าตัวเองเป็นกลาง

ที่ผมเกลียดไม่ใช่การที่คุณมีความคิดเห็นแตกต่างหรอก

ถ้าคุณบอกว่าคุณเป็นเสื้อแดง ตั้งแต่แรก ผมจะไม่รังเกลียดคุณเลย -_-

ถูกต้องเลย

ความเห็นเช่นเดียวกัน กลางเอียงๆๆ มาก จขกท :rolleyes:

#106 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:17

คือถ้าไม่อวย รัฐบาลเพื่อไทย หรือชมเสื้อแดง ก็คงเป็นมีแต่ ปชป เท่านั้นสินะในความคิดของคุณน่ะ

---------------------------------------

#107 samin

samin

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:21

เล่น สรท ต้องทำใจ.... คุณ PookLook ก็ไปแล้ว.
แพรด ก็โดนแบนไป... เหอๆ
สุดท้าย คงเป็นได้แค่เวปบอร์ด ปชป....

ผม กับ จหกท น่าจะเป็น คนเห็นต่าง กลุ่มสุดท้ายที่ยังทุรังอยู่....

ต้องทำใจครับ ความเห็นของคนส่วนใหญ่ ที่นี่ ถือเป็น อริยสัจ... เป็นความจริงแท้แช่แป้ง....
ไม่สามารถเป็นอื่นได้... ไม่สามารถตั้งขอสงสัยได้...

ใครเห็นต่าง จากความจริงที่เซทไว้แล้ว จะถูกประนาม... หยามเหยียด จาก
อำมาตย์ใหญ่ ประจำบอร์ด ... :D
ที่หลงตนเองว่า เก่งซะเต็มประดามี...

ดีไม่ดีโดนเตะตัดขาจากมือที่มองเห็น.... :D

แล้วใครบังคับให้เล่นในบอร์ดนี้ต่อละครับ
ไม่พอใจก็ไม่ต้องเล่น รับความจริงไม่ได้ก็ไปอยู่ตามเว็บควายแดงด้วยกันสิ ใครห้ามหรือ
หน้าด้านอย่างคุณน่ะนะ ไม่ค่อยมีใครอยากคุยด้วยเท่าไรหรอก
ผมเองมีเพื่อนที่เป็นเสื้อแดงหลายคน น้อยคนที่จะหน้าด้านแบบคุณครับ
แดงดีมีคุณภาพมีการศึกษาเค้ายอมรับในความจริง ไม่หน้าด้านแถแบบคุณหรอกครับ
อย่างที่มีบางท่านพูดไป คนเรามีฐานความคิดและความเชื่อที่ไม่เหมือนกัน สำคัญคือการยอมรับฟังกันและกันและใช้เหตุผล
ทำไมผมถึงย้ำคำว่า แถ กับคุณมากเหลือเกินนะหรือ ก็เพราะพฤติกรรมคุณมันเป็นอย่างนั้นจนคนเขาเอือมกันเกือบหมดแล้ว
เพื่อนผม (ที่เชียร์แดง) มันยังยอมรับ เรื่องนิรโทษทักษิณ เรื่องความผิดพลาดที่ยกเลิกกองทุนน้ำมัน เรื่องความโง่อีปู
แม้กระทั่งเรื่องทุจริตสมัยก่อนอย่างสุวรรณภูมิหรือที่ดินรัชดา แต่มันก็ยังชอบทักษิณ จะด้วยเหตุผลใดก็แล้วแต่ไม่อยากเถียงต่อ
ผมเองก็ยอมรับว่า ปชป ไม่ได้ดี เช่นเรื่องน้ำมันปาล์ม ปล่อยไอ้ห้อยแดกชาติ เรื่องอนุมัติงบทิ้งทวนเป็นแสนล้าน เรื่องชั่งไข่
รึแม้กระทั่งเรื่องการทำงานล่าช้าไม่ทันใจซึ่งเป็นเอกลักษณ์ของ ปชป. อยู่แล้ว แต่ผมก็คงไม่มีวันชื่นชมทักษิณได้แน่นอน
แต่พฤติกรรมคุณมันไม่มีสิ่งเหล่านี้ครับ หัดลองมองตัวเองในกระจกหน่อยก็ดีครับว่า ตอนนี้สีข้างถลอกไปเท่าไรแล้ว
เวลาพูดจาก็ไม่ชอบพูดแบบแสดงความเห็นชัดเจน กลัวคนอื่นดูว่าโง่หรือครับ อย่าไปกลัวเลย เพราะว่าโง่ไปแล้วนี่
อ้อแล้วข้อร้องอย่าไปตำหนิคนอื่นนะครับ ดูตัวเองก่อนหาเรื่องชาวบ้านครับ สิ่งที่คุณด่าใครไว้ ผมว่าคุณเป็นแบบนั้นทั้งหมดอะ
ยังตลกอยู่เลยตอนที่ผมเถียงกับคุณเรื่องไอ้โง่โอ๊คบอกอาหาร/ค่าครองชีพ/ของไม่แพง ยังมีหน้ามาว่าผมการศึกษาล้มเหลวอีก
กลับไปดูกระทู้เก่าได้ พอคุณเถียงไม่ออกก็ไม่ยอมรับ หนีไปเฉยๆ
ตอบน้าเชเรื่องกองทุนน้ำมันได้หรือยัง แล้วที่ผมเคยท้าคุณสาบานเรื่องเลือกตั้งซ่อมที่เชียงใหม่จะเอาอย่างไร ไม่ตอบหน่อยล่ะครับ
ลองไปกดูกระทู้เรื่อง ไทยมีส่วนได้ส่วนเสียอย่างไรถ้า USA จะมาตั้งฐานทัพที่อู่ตะเภา ว่าเขามีวิธีการพูดคุยอย่างไร
ไม่เห็นมีใครแถอย่างคุณครับ
จะบอกคุณไว้เลยว่าไปเถอะครับจากเวบนี้ อย่าอยู่เป็นสะเหนียดกับเวบนี้เลยครับ รังเกียจกัน ไม่ชอบกัน ก็ไม่ต้องคุยกัน
ผมว่าเว็บนี้สังคมอุดมปัญญาที่สุดแห่งนึงในประเทศแล้ว เปิดรับฟังความคิเห็นฝั่งตรงข้ามพอสมควร แม้บางคนที่ตรงข้ามแดงมีพฤติกรรมที่ไม่เหมาะสมไปบ้าง แต่ก็ยังถือว่าดีกว่าเว็บถ่อยๆอย่าง ประชาไทย หรือบ้านราษฎร์เยอะ

#108 ห้าสิงหา

ห้าสิงหา

น้องเก่า

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:22

จริงๆถ้าเครียดมาก ไปราชดำเนินก็ได้มั้ง
แมลงสาป ◘ ◘ ◘ ◘ ◘ ◘ 100% Facebook http://www.facebook.com/fiveaugustTwitter @5thaugust

#109 MOD X

MOD X

Moderator

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:28

ทำใจเถอะครับ เพราะแมงสาป เขาจะเป็นฝ่ายค้านอีก8ปีั คนสิ้นอำนาจวาสนา ย่อมเก็บกดขี้อิจฉาเป็นธรรมดา ล่่าสุดเพื่อไทยก็ปิดประชุมสภา สุดท้ายก็ไม่เป็นตามแผนล้ม เพื่อไทย ที่วางกันมา หางด้วนไปแล้ว

ก็ยังเหลือบอร์ด2บอร์ดให้พวกเขา เข้ามาเขย่าขี้เรื้อน แก้เครียดสักหน่อยครับ พวกแดงอย่าไปโต้มาก ไม่ใช่บอร์ดฟรีด้วย เขาลงทุนหลายหมื่นนะตัวเอง อดส่าห์เชลียขนาดนี้ ปชป ก็ยังไม่มาเป็นสปอนเซอร์อย่างเป็นทางการสักที

:lol: :D

มีหลักฐานไหมครับหรือได้ยินจากช่องแดง

---------------------------------------

#110 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:32

จริงๆผมไม่สบายใจที่เพื่อนสมาชิกว่าคุณเฮนไตกันแรงๆเลยนะครับ
ผมไม่เห็นเค้าด่าอะไรใคร นอกจากจะแสดงความคิดเห็นที่แตกต่างเท่านั้น
ลองพิจารณากันดูครับว่า อะไรสมควรไม่สมควร
คุณเฮนเค้าก็รักประเทศชาติเหมือนพวกคุณแหละครับ
monopolyกันจริงความดีเนี่ย

gladiator 1.jpg

#111 MOD X

MOD X

Moderator

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:39

ขอให้คุณเอ็งตายได้ไปพบบอร์ดใหม่ที่หัวใจใฝ่ฝัน
แหล่งรวมคนชาบูแม้ว ด่าสาบแช่งปชป

บอร์ดแบบนั้นก็มีเยอะแยะ ทำไมไม่ไปอยู่ล่ะ

ถ้าผมไม่อยากแลกเปลี่ยน หรือ หาความเห็นที่แตกต่าง ผมคงไม่เข้ามาเล่นที่นี่ละครับ....

เสื้อแดงนี่ยังไม่น่ารังเกียจเท่ากับพวกแอ๊บกลางเลยว่าม่ะ

#112 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:45

ถูกค่ะ คุณเฮ็นไต..คุณเข้าบอร์ด สทร ต้องทำใจเอาไว้นะคะ

คนไม่มีเหตุผล เอาตรรกะแบบโง่ๆมาโชว์ หรือตะแบงแบบมีทิฐิ
มักจะทนกับสถานการณ์บีบคั้นของกลุ่มคนที่มีความคิดและเหตุผล
มาหักล้างไม่ได้

ที่นี่เค้าสู้กันด้วยเหตุผล และความถูกต้องค่ะ ...ไม่ใช่เอะอะอะไรก้บอกว่า 15 ล้านเสียง
คนส่วนใหญ่ของประเทศมาอ้าง..

สีสรรประชาธิปไตยมีทุกที่ค่ะ คุณจะท้อไปทำไมกันค่ะ
ถ้าคิดจะเข้ามาเพื่อเปลี่ยนแปลงความคิดของกลุ่มคนที่ไม่เข้าถึงแก่น
แบบพวกคุณ คุณต้องทำการบ้านและมีเหตุผลอย่างหนักมาหักล้างนะคะ
เพราะมิเช่นนั้นแล้ว คุณจะโดนตีกลับจากสมาชิกที่เค้ามีหลักฐาน
เหตุผลมาสนับสนุนเยอะแยะ

#113 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:22

ก่อนอื่น ข้อแก้ไข Prat21 ไม่ได้โดนแบนนะครับ... เห็นหายไปนาน... ผมจำผิดกับอีกท่านนึงคือ. Jaidee20 โดนแบน 14 วัน....
ขออภัยในความผิดพลาด...

ย้ำอีกที ผมไม่ได้ตั้งกระทู้... ถ้าผมจะตั้ง ผมจะถามตัวเองก่อนว่า มีเวลาจะตอบหรือปล่าว...
กระทู้ผม... ตั้งทีไรก็มี แฟนคลับมาปูเสื่อรอ.... และ ถ้าไม่ตอบหรือตอบช้าไม่ทันใจ...
แฟนคลับผมจะโชว์ป้ายไฟ หาว่า หนีบ้าง.... วิ่งหางจุกตูดบ้าง.... โดนเฉพาะอำมาตย์ใหญ่ แห่ง สรท...

อย่างที่สอง ผมไม่ได้เพิ่งมาเล่นนะครับ... ถ้าไม่เห็นว่าที่นี่มีดี ผมคงไม่ post ไป หลายพันครั้งแล้ว....
ผมคงย้ายตูดไปที่อื่น ... นานแล้ว...

ประเด็นที่ผมว่าต้องทำใจ.... ไม่ใช่เพราะ คนชอบ ปชป เยอะ... รู้ว่าเยอะ ถึงมาดูว่าทางนี้ คิดอย่างไร...
แต่เป็น กรรมการ หรือ ในชิวิตจริง คือ ศาล... ลงมาเล่นเอง... กับผู้เล่น..

ถ้า เปรียบเป็น บอล ก็ สนามนี้ ผมเป็นผู้เยือน... การที่ ผู้ชมโห่ฮาป่า หยาบคายใส่ผม... ผมเข้าใจได้ครับ...
และยังสามารถเล่นได้ เล่นจบแม้จะแพ้ก็จับมือกัน... หลายท่านก็ให้ความรู้แก่ผมตามสมควร...

แต่ถ้าเมื่อไร กรรมการ ลงมาเล่นด้วยโดยใช้สิทธิพิเศษของกรรมการที่เจ้าของบ้านมอบให้..
ผมว่า เกมมันจะเริ่มไม่สนุกแล้วครับ.... คงไม่มี นักบอลคนไหนอยากมาเ่ล่นโดยไม่ทำใจ....

ตั้งแต่เล่นมา... ผมโดนเตือนเอง ก็ หลายครั้ง โดนแบนชั่วคราวก็มี ห้ามโพส์ทก็มี...
ถ้าผมโดนเอง ผมไม่เคยโวยวายออกสื่อ นะครับ... เข้าใจด้วย...

แต่ หลังจากเรื่อง คุณ PookLook.... ตั้งกระทู้ว่า...

ระหว่างปูแจกแท๊บเลตให้เด็กนักเรียน กับมาร์คแจกGT200ให้ทหาร อย่างไหนมีประโยชน์มากกว่ากัน?

http://webboard.seri...ท๊บเลตให้เด็กน/

กระทู้ธรรมดา แต่โดนบางท่านแจ้ง... แล้วโดน ท่านผู้ดูแลแก้ไขเป็นว่า....

ระหว่างปูแจกแท๊บเลตให้ เด็กนักเรียน กับมาร์คแจกGT200ให้ทหาร อย่างไหนมีประโยชน์มากกว่ากัน? (แต่อภิสิทธิ์เป็นคนสั่งให้ตรวจสอบ GT200 พอผลออกมาไม่ดี อภิสิทธิ์ก็สั่งให้เลิกใช้)

จนคุณ PookLook ที่จะดีจะชั่ว ถูกใจบ้าง เข้าตัวบ้าง ก็เป็นขาประจำ ของที่นี่ ได้ประกาศว่า ขอแยกทาง เนื่องจากคิดว่าไม่ได้รับความเป็นธรรม...
แล้วสักพัก มีคน ผม ,คุณ Gop และ บางท่าน (ต่ำ สอง...) ทักท้วง ท่านก็กรุณาแก้ให้เป็น

ระหว่างปูแจกแท๊บเลตให้ เด็กนักเรียน กับมาร์คแจกGT200ให้ทหาร อย่างไหนมีประโยชน์มากกว่ากัน? (แต่อภิสิทธิ์เป็นคนสั่งให้ตรวจสอบ GT200 พอผลออกมาไม่ดี อภิสิทธิ์ก็สั่งให้เลิกใช้ By Mod)

สุดท้ายตอนนี้เป็นเหมือนเดิมแล้ว... คือไม่มีการแก้ไข... ซึ่งต้อง ขอบคุณในความใจกว้างของผู้ดูแล...

ถ้า PookLook โดนทำแบบนี้ครังแรกแล้วหนี... ผมว่ามันก็นะ... ใจปลาซิวไปหน่อย...
แต่ หลังไปอ่าน กระทู้ร้องเรียน

http://webboard.seri...ใ/page__st__100

จึงได้ทราบว่า ทราบว่า การแก้แบบนี้ ไม่ใช่ครั้งแรก เท่าที่ทราบกระทู้ของ PookLook ก็โดนลักษณะนี้ มาก่อนหลาย กระทู้..

นี่ด้วย

ภาพอุทาหรณ์เตือนสติคนไทย กับสิ่งที่พันธมิตรที่ร่วมมือกับปชป.ทำกับทำเนียบรัฐบาลเมื่อสี่ปีที่แล้ว (แต่พอเสื้อแดงชุมนุมหลังจากเลิกแล้ว CTW เกือบต้องสร้างใหม่ทั้งหมด สถานที่ใน กทม หลายแห่งต้องสร้างใหม่ด้วยเ่ช่นกัน)

นี่ก็ด้วย...

พิชัย รัตตกุล อดีตหัวหน้าพรรคปชป.และอดีตประธานสภา ผิดหวังปชป. จี้มาร์คออกมารับผิดชอบ (จขกท บิดเบือนเนื้อหาใน Clip)

ผมว่าเวปนี้เป็นเวปแรกกระมั้งที่มี นวัตกรรมนี้...
ประเด็นที่ผมไม่เห็นด้วย ผมได้แสดงความเห็นไปแล้ว ในกระทู้นั้นไม่ซ้ำนะครับ...

ก่อนคิดว่าเหมาะไม่เหมาะ เอาใจเขามาใส่ใจเรา คิดว่า ถ้า เราโดนบ้างจะรู้สึกอย่างไร... จะเป็นอย่างไร...
ผิดถูกจริงเท็จ ต้องรบกวนผู้ดูแล มาให้ความกระจ่าง หรือ ผู้เล่นควรจะให้ความสามารถ แสดงให้เห็นเอง...

เราๆท่านๆ เป็นคนในสังคมแห่งนี้ ก็ ช่วยกันตัดสินใจเอานะครับ...

ถ้าจำไม่ผิด ที่นี่เกิดมาด้วย ... ความคับข้องใจบางอย่างจาก บางเวป....
อย่าทำสิ่งที่ตัวเองก็ไม่ชอบกับคนอื่นเลยครับ.... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#114 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:36

ก่อนจะด่าไปถึงปลายเหตุ

ลองมาพิจารณาถึงต้นเหตุก่อนมั้ย น้องวิตถาร

กระทู้พวกนั้น ไอ้ปุ๊กโหลกมันตั้งหัวกระทู้บิดเบือนเนื้อหาในกระทู้ หรือบิดเบือนความจริงรึเปล่า

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#115 MOD X

MOD X

Moderator

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:51

ก่อนอื่น ข้อแก้ไข Prat21 ไม่ได้โดนแบนนะครับ... เห็นหายไปนาน... ผมจำผิดกับอีกท่านนึงคือ. Jaidee20 โดนแบน 14 วัน....
ขออภัยในความผิดพลาด...

ย้ำอีกที ผมไม่ได้ตั้งกระทู้... ถ้าผมจะตั้ง ผมจะถามตัวเองก่อนว่า มีเวลาจะตอบหรือปล่าว...
กระทู้ผม... ตั้งทีไรก็มี แฟนคลับมาปูเสื่อรอ.... และ ถ้าไม่ตอบหรือตอบช้าไม่ทันใจ...
แฟนคลับผมจะโชว์ป้ายไฟ หาว่า หนีบ้าง.... วิ่งหางจุกตูดบ้าง.... โดนเฉพาะอำมาตย์ใหญ่ แห่ง สรท...

อย่างที่สอง ผมไม่ได้เพิ่งมาเล่นนะครับ... ถ้าไม่เห็นว่าที่นี่มีดี ผมคงไม่ post ไป หลายพันครั้งแล้ว....
ผมคงย้ายตูดไปที่อื่น ... นานแล้ว...

ประเด็นที่ผมว่าต้องทำใจ.... ไม่ใช่เพราะ คนชอบ ปชป เยอะ... รู้ว่าเยอะ ถึงมาดูว่าทางนี้ คิดอย่างไร...
แต่เป็น กรรมการ หรือ ในชิวิตจริง คือ ศาล... ลงมาเล่นเอง... กับผู้เล่น..

ถ้า เปรียบเป็น บอล ก็ สนามนี้ ผมเป็นผู้เยือน... การที่ ผู้ชมโห่ฮาป่า หยาบคายใส่ผม... ผมเข้าใจได้ครับ...
และยังสามารถเล่นได้ เล่นจบแม้จะแพ้ก็จับมือกัน... หลายท่านก็ให้ความรู้แก่ผมตามสมควร...

แต่ถ้าเมื่อไร กรรมการ ลงมาเล่นด้วยโดยใช้สิทธิพิเศษของกรรมการที่เจ้าของบ้านมอบให้..
ผมว่า เกมมันจะเริ่มไม่สนุกแล้วครับ.... คงไม่มี นักบอลคนไหนอยากมาเ่ล่นโดยไม่ทำใจ....

ตั้งแต่เล่นมา... ผมโดนเตือนเอง ก็ หลายครั้ง โดนแบนชั่วคราวก็มี ห้ามโพส์ทก็มี...
ถ้าผมโดนเอง ผมไม่เคยโวยวายออกสื่อ นะครับ... เข้าใจด้วย...

แต่ หลังจากเรื่อง คุณ PookLook.... ตั้งกระทู้ว่า...

ระหว่างปูแจกแท๊บเลตให้เด็กนักเรียน กับมาร์คแจกGT200ให้ทหาร อย่างไหนมีประโยชน์มากกว่ากัน?

http://webboard.seri...ท๊บเลตให้เด็กน/

กระทู้ธรรมดา แต่โดนบางท่านแจ้ง... แล้วโดน ท่านผู้ดูแลแก้ไขเป็นว่า....

ระหว่างปูแจกแท๊บเลตให้ เด็กนักเรียน กับมาร์คแจกGT200ให้ทหาร อย่างไหนมีประโยชน์มากกว่ากัน? (แต่อภิสิทธิ์เป็นคนสั่งให้ตรวจสอบ GT200 พอผลออกมาไม่ดี อภิสิทธิ์ก็สั่งให้เลิกใช้)

จนคุณ PookLook ที่จะดีจะชั่ว ถูกใจบ้าง เข้าตัวบ้าง ก็เป็นขาประจำ ของที่นี่ ได้ประกาศว่า ขอแยกทาง เนื่องจากคิดว่าไม่ได้รับความเป็นธรรม...
แล้วสักพัก มีคน ผม ,คุณ Gop และ บางท่าน (ต่ำ สอง...) ทักท้วง ท่านก็กรุณาแก้ให้เป็น

ระหว่างปูแจกแท๊บเลตให้ เด็กนักเรียน กับมาร์คแจกGT200ให้ทหาร อย่างไหนมีประโยชน์มากกว่ากัน? (แต่อภิสิทธิ์เป็นคนสั่งให้ตรวจสอบ GT200 พอผลออกมาไม่ดี อภิสิทธิ์ก็สั่งให้เลิกใช้ By Mod)

สุดท้ายตอนนี้เป็นเหมือนเดิมแล้ว... คือไม่มีการแก้ไข... ซึ่งต้อง ขอบคุณในความใจกว้างของผู้ดูแล...

ถ้า PookLook โดนทำแบบนี้ครังแรกแล้วหนี... ผมว่ามันก็นะ... ใจปลาซิวไปหน่อย...
แต่ หลังไปอ่าน กระทู้ร้องเรียน

http://webboard.seri...ใ/page__st__100

จึงได้ทราบว่า ทราบว่า การแก้แบบนี้ ไม่ใช่ครั้งแรก เท่าที่ทราบกระทู้ของ PookLook ก็โดนลักษณะนี้ มาก่อนหลาย กระทู้..

นี่ด้วย

ภาพอุทาหรณ์เตือนสติคนไทย กับสิ่งที่พันธมิตรที่ร่วมมือกับปชป.ทำกับทำเนียบรัฐบาลเมื่อสี่ปีที่แล้ว (แต่พอเสื้อแดงชุมนุมหลังจากเลิกแล้ว CTW เกือบต้องสร้างใหม่ทั้งหมด สถานที่ใน กทม หลายแห่งต้องสร้างใหม่ด้วยเ่ช่นกัน)

นี่ก็ด้วย...

พิชัย รัตตกุล อดีตหัวหน้าพรรคปชป.และอดีตประธานสภา ผิดหวังปชป. จี้มาร์คออกมารับผิดชอบ (จขกท บิดเบือนเนื้อหาใน Clip)

ผมว่าเวปนี้เป็นเวปแรกกระมั้งที่มี นวัตกรรมนี้...
ประเด็นที่ผมไม่เห็นด้วย ผมได้แสดงความเห็นไปแล้ว ในกระทู้นั้นไม่ซ้ำนะครับ...

ก่อนคิดว่าเหมาะไม่เหมาะ เอาใจเขามาใส่ใจเรา คิดว่า ถ้า เราโดนบ้างจะรู้สึกอย่างไร... จะเป็นอย่างไร...
ผิดถูกจริงเท็จ ต้องรบกวนผู้ดูแล มาให้ความกระจ่าง หรือ ผู้เล่นควรจะให้ความสามารถ แสดงให้เห็นเอง...

เราๆท่านๆ เป็นคนในสังคมแห่งนี้ ก็ ช่วยกันตัดสินใจเอานะครับ...

ถ้าจำไม่ผิด ที่นี่เกิดมาด้วย ... ความคับข้องใจบางอย่างจาก บางเวป....
อย่าทำสิ่งที่ตัวเองก็ไม่ชอบกับคนอื่นเลยครับ.... :D

ผมว่าการตั้งหัวกระทู้ใส่ร้ายคนอื่นหรือว่าเนื้อหายไม่ตรงกับที่เอามาหรือเอาแค่ส่วนที่ได้ประโยชน์ บิดเบือนความจริง ผมว่ามันก็ไม่ค่อยดีเท่าไหร่นะครับ สำหรับคนที่ตั้งเอาแต่หัวกระทู้
หากท่านทีหลักฐานหรือความจริงอีกด้านมาแย้งกับสิ่งข้างต้นก็สามารถทำได้ในกระทู้นี้เลยนะครับ

Edited by god_of_rah, 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:55.

#116 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:12

เล่น สรท ต้องทำใจค่ะ...
เนี้ยทำใจ...ไม่ให้แวะเข้ามาอ่าน ไม่ให้โพสต์...ยากมาก

แบบว่า...เป็นส่วนหนึ่งของชีวิตไปแล้ว...

ได้เห็น ได้อ่าน ได้รับรู้ ความคิดเห็นที่แตกต่างกัน
ได้เห็นมุมมองที่ต่างกัน..เป็นสีสันที่น่าติดตาม

อะไรที่มันเกินไป ก็ว่ากล่าวกัน แรงไปนิด มากไปหน่อย
เถียงกันไป มีเหตุผลบ้าง ไร้เหตุผลบ้าง มีสาระบ้าง
ไม่มีสาระบ้าง ปะปนกันไป...

ใครรับได้ ก็อยู่กันต่อไป..
ใครไม่ไหว ก็ เซย์ กู๊ดบาย....
อยู่ที่ว่า...ใครจะยอมรับความจริงได้แค่ไหน..

5 ปีกับ สรท...ทำใจ...ไม่แวะเข้ามาไม่ได้สักวัน... :wub:

#117 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:13

ผมโดนแบนถาวรครับ

ฉายา "ร้อยล็อกอิน หมื่นเรป ล้านเพจวิว"

ต้องระดับปูชนียบุคคลของลุงแคนเท่านั้น

:lol: :lol:

โดนแบนบ้านคนอื่น ก็พอทนนะ แต่โดนแบนบ้านตัวเองมันเป็นรสชาดที่สุดทนเหมือนกัน

#118 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:15

ลืมถามอีกข้อ เลือก WM ใหมกันหรือยัง หรือว่า รากงอกออกไม่เป็น

#119 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:29

ลืมถามอีกข้อ เลือก WM ใหมกันหรือยัง หรือว่า รากงอกออกไม่เป็น

wm ต้องมีความเป็นกลางสูงๆครับ มีไม่กี่คนหรอก อิอิ

#120 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:31

เรื่องไอ่ โปกลุก แม่มอยากลาไปตายที่ไหน ก็ปล่อยมันไปตาย ๆ ซะเหอะ
แม่มตั้งกระทู้ ไม่ได้หวังแลกเปลี่ยนอะไรหรอก กะมากวนซ่นเท้าเฉย ๆ
สังเกต มันเปิดกระทู้แล้ว มันก็เปิดตรูดหนี เคยมาตอบซะที่ไหน
ผมนี่แหละเป็นคนนึง ที่ถ้าคิดว่าตั้งกระทู้แล้วไม่คิดว่าจะมาตอบ หรือรับผิดชอบไม่ได้ ไม่ตั้งกระทู้ดีกว่า
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#121 กรกช

กรกช

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:39

คนเราต่างพื้นฐานทางครอบครัว ต่างสภาพแวดล้อม
ต่างพ่อ ต่างแม่ ต่างนิสัยใจคอ ต่างความคิด
บางเรื่องคิดเหมือนกัน บางเรื่องเห็นต่างกัน เป็นเรื่องปกติ

การเข้ามาพูดคุยในเว็บบอร์ด ที่มีคนที่มีความคิดเห็นคล้ายกันเป็นส่วนใหญ่ แล้วเราเป็นส่วนน้อย ก็ต้องทำใจ
ผมเองก็เป็นส่วนน้อย และผมก็ทำใจตั้งแต่เป็นสมาชิกวันแรกแล้ว
แต่การทำใจในที่นี้คือ ความคิดเห็นเราต้องถูกโต้แย้งจากคนส่วนมาก

แต่ถ้าจะมายัดเยียดให้เกิดการเข้าใจผิดๆ ผมไม่ยอมรับ

เมื่อก่อนผมเคยถูกยัดเยียดบ่อยๆว่าเป็นสาวกแป๊ะ 1-2-3 ครั้ง ก็ต้องตามแก้ตัว
พอเบื่อแก้ตัวก็ยิ่งไปกันใหญ่ เพราะเหมือนไปยอมรับ
แล้วการพูดคุยไม่ต้องหาเหตุผลอะไรแล้ว คำก็สาวกแป๊ะ สองคำก็สาวกแป๊ะ

จึงจำเป็นต้องชี้แจง สุดท้ายตั้งกระทู้แช่งกันเลย เพราะไม่รู้จะทำยังไง :D

ถึงวันนี้ก็ดีขึ้น แต่คงไม่ใช่เพราะการแช่ง ...

แต่น่าจะมาจาก เหตุ และ ผล ในการแสดงความคิดเห็น

เพราะผมบริสุทธิ์ใจ ไม่ยึดติดกับใคร
เมื่อไม่ยึดติดที่ตัวบุคคล หรือ พรรคการเมือง เราก็มองทุกอย่างตรงไปตรงมา เป็นธรรม

ความบริสุทธิ์ใจตรงนี้ จะเป็นเกราะป้องกันเราเอง

ถ้าความเห็นเราไม่ตรงไป ตรงมา ไม่เป็นธรรม มีช่องโหว่ คนหมู่มากก็ย่อมมองเห็น ถึงคนนี้ไม่เห็น คนอื่นก็เห็น
ถ้าคนส่วนน้อยคนไหนยึดติดที่ตัวบุคคล หรือ พรรค รับรองได้ว่ารอดยาก เพราะที่นี่ มีคนมีความรู้มาก ข้อมูลมาก

จะเห็นได้ว่า เสื้อแดงที่ว่าแน่ๆมาจากที่อื่น เข้ามาที่นี่ตายเรียบ

ในส่วนของการเหน็บแนม ก็ถือว่าเป็นสีสัน แต่ถ้าหยาบคาย หรือ ด่าพ่อ ด่าแม่ ผมไม่เห็นด้วย
ถึงแม้จะเห็นต่างกันแค่ไหน แต่ก็ต้องเคารพซึ่งกันและกัน
ควรหักล้างกันด้วยเหตุผล ไม่ใช่อารมณ์

#122 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:48

กรณีของโปกลุกนี้ผมเห็นด้วยกับหลายท่าน มันจะไปก็ปล่อยมันไปเถอะ ผมเองก็หมั่นใส้มันมานานแล้ว ไม่ได้หมั่นใส้ที่มันมาโพสท์บิดเบือน แต่หมั่นใส้ที่มันตั้งกระทู้แล้วก็หาย ตั้งแต่มันเข้ามาเป็นสมาชิก สรท.ผมไม่เคยได้เสวนากับไอ้โปกลุกซักกระทู้เลย ถ้าในโลกจริงผมเรียกไอ้พวกนี้ว่าไอ้******* เอาก้อนหินมาปาหลังคาบ้านแล้ววิ่งหนี ไม่อยู่รอเจ้าของบ้านชี้แจงทำความเข้าใจ

อยากเรียกร้องให้เป็นกฏเลยว่า ต่อไปใครตั้งกระทู้แล้วมีคนเข้าไปตอบ แต่เจ้าของกระทู้นิ่งเงียบ ไม่โพสท์ซักรีพรายต่อเนื่องอาจจะเป็นเวลาภายในหนึ่งชั่วโมงหรือกี่ชั่วโมงก็แล้วแต่ให้ลบกระทู้ทิ้งได้ ถือว่าเป็นกระทู้ที่ไม่มีสาระ

ป้องกันพวกบัตรเติมเงินมาตั้งกระทู้แค่เอาหัวข้อกระทู้ไปเบิกตั้งค์ ยิ่งตั้งกระทู้กวนตรีนมาก คนยิ่งเข้าไปตอบกันมาก กระทู้ยิ่งอยู่นาน เจ้าของกระทู้ยิ่งรับตังค์โดยไม่ต้องตอบกระทู้ซักคอมเมนต์เดียว อย่างนี้ไม่แฟร์

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#123 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:51

wm ต้องมีความเป็นกลางสูงๆครับ มีไม่กี่คนหรอก อิอิ

ฮึ่ม!!! ถ้าจะไม่รู้จัก "ลุงแคนฯ" ฉายา หมื่นโพสต ร้อยชื่อ นับว่าอ่อนนี้ ต้องบอกน้อยไปเลยดีกว่า
ที่ถามมานี้ เรียกว่า ถามถูมิเลย นะนี้

Edited by redfrog53, 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:53.

#124 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:54

ผมก็ไม่ได้ยึดติดอะไรใครครับ มีแต่เพื่อนสมาชิกยัดเยียดให้ประจำ
และบอกเสมอว่าเล่นบอร์ดเป็นส่วนตัวไม่เกี่ยวกับพรรค แต่ก็ไม่ฟังกันอีก
กลายเป็นว่าแค่เคยลงสส จะไม่สามารถทำอะไรในนามส่วนตัวได้ โยงไปพรรคหมด
ที่เถียงแทนอาจารย์ปุระชัยนั้น บอกตามตรง ไม่ใช่เพราะผมเป็นลูกพรรค หรือมีส่วนได้เสียอะไร
แค่เห็นว่าไม่เป็นธรรมกับอาจารย์เท่านั้นเอง

#125 เช never die

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:54

ฮึ่ม!!! ถ้าจะไม่รู้จัก "ลุงแคนฯ" ฉายา หมื่นโพสต ร้อยชื่อ นับว่าอ่อนนี้ ต้องบอกน้อยไปเลยดีกว่า

ถูกครับ ริอ่านจะเป็นนักการเมือง ไม่รู้จักพินอบพิเทาคอลั่มนิสท์ใหญ่ มีสิทธิ์หมดอนาคตทางการเมืองเอาดื้อๆ

#126 เช never die

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:56

ผมก็ไม่ได้ยึดติดอะไรใครครับ มีแต่เพื่อนสมาชิกยัดเยียดให้ประจำ
และบอกเสมอว่าเล่นบอร์ดเป็นส่วนตัวไม่เกี่ยวกับพรรค แต่ก็ไม่ฟังกันอีก
กลายเป็นว่าแค่เคยลงสส จะไม่สามารถทำอะไรในนามส่วนตัวได้ โยงไปพรรคหมด
ที่เถียงแทนอาจารย์ปุระชัยนั้น บอกตามตรง ไม่ใช่เพราะผมเป็นลูกพรรค หรือมีส่วนได้เสียอะไร
แค่เห็นว่าไม่เป็นธรรมกับอาจารย์เท่านั้นเอง

ไม่เป้นธรรมตรงไหน แค่คนเค้าถามว่า ทำไมไม่เซ็นลงนามคืนที่ธรณีสงฑ์ให้วัด แค่นี้ ทำไมตอบเองตรงๆเน้นๆไม่ได้ ทำไมต้องให้ลิ่วล้อมาเฉไฉแทน แล้วก็ไม่ได้คำตอบซักที

#127 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:01

อื่ม ผมอ่านที่คุณ hentai เขียนแล้วไม่เข้าใจแฮะ = =

เอาว่าผมขอชี้แจงในส่วนของการทำงานแล้วกันนะครับ

เข้าประเด็นเลยเวลามีน้อย เนื่องจากกระทู้นี้เป็นการดำเนินการโดยผมเอง โดยจุดเริ่มต้นดูได้ที่กระทู้คุณ TFEX และผมได้เริ่มดำเนินการตั้งแต่จุด

http://webboard.seri...่น/#entry292581

คคห ที่ 15 จะเห็นว่าผมได้ทำการล็อคกระทู้หลังจากนั้นก็จัดระเบียบกระทู้ใหม่ประมาณ 5 นาที ก่อนเปิดให้ถกประเด็นกันต่อไป

ถามว่าทำไมจึงต้องล็อค ปัจจัยประกอบด้วย

1.การโพสต์ของคุณ TFEX เองในตอนแรกที่ดูแล้วเหมือนจะเป็นประเด็นสร้างความขัดแย้ง

2.คคห ของคุณ hentai เองที่ไม่เข้ากับประเด็นของกระทู้เลย และผมพิจารณาว่าก็น่าจะสร้างความขัดแย้งเช่นกัน

แต่เนื่องจากกระทู้ยังวิ่งไม่ไกลและตอน่วงท้ายกระทู้มีแววว่ากระทู้จะถกกันในเิงสร้างสรรค์ และผมยังพอสามารถจัดระเบียบกระทู้ได้ จึงตัดสินใจดำเนินการตามที่ได้แจ้งไว้ใน คคห ที่ 15 ตามที่แนบลิงค์ไว้

ส่วน คคห ของคุณ hentai ที่ได้โพสต์เอาไว้ บังเอิญว่ามีเพื่อนสมาชิกมาตอบโต้เอาไว้แล้ว ถ้าผมจำไม่ผิด 4 คคห ผมจึงดำเนินการแยกกระทู้ออกมาอีกกระทู้หนึ่งโดยเอาเนื้อความท่อนแรกที่คุณ hentai โพสต์เอาไว้มาใส่เป็นหัวกระทู้ เพื่อให้กระทู้ดำเนินต่อไป

ถามว่า

1.ทำไมผมต้องแยก คคห คุณ hentai ออกมาเป็นอีกกระทู้หนึ่ง

ผมตอบว่าผมพิจารณาแล้วว่า คคห คุณ hentai ถ้ายังอยู่ในกระทู้คุณ TFEX ต่อผมก็ต้องล็อคกระทู้นั้นแน่นอน

2.ทำไมผมไม่ระงับ คคห แทนที่จะแยกออกมาเป็นกระทู้ให้

ผมตอบว่า คคห ของ คุณ hentai นั้นได้แสดงออกมาในแง่ของความไม่โปร่งใสในการทำงานของผู้ดูแลซึ่งถ้าผมระงับ นั่นแปลว่าผู้แดแลไม่โปร่งใสในการทำงานจริงๆ ผมจึงต้องแยกกระทู้ออกมาให้เพื่อให้ได้ถกกัน

ในส่วนของการทำงานที่ี้แจง มีเท่านี้นะครับ

เรื่องกฎบอร์ดนั้น สำหรับผมก็มีผลในทางเดียวกันกับสมาชิกนั่นแหล่ะครับ ไม่ต่างกัน ในฐานะผู้ดูแล ผมแค่ดำเนินการสิ่งใดสิ่งสิ่งภายใต้เงื่อนไขหรือกฎเกณฑ์ของบอร์ดเท่านั้น ถ้าผมทำผิด ก็ร้องเรียนเพื่อปลดผมได้ครับ

อันนี้เป็นส่วน คคห ส่วนตัวของผม

สำหรับคุณ hentai ที่อ้างว่าไม่ได้ตั้งกระทู้ ไม่ควรมาว่าคุณเพราะจะไม่มีเวลามาตอบนี่มันไม่ใช่ข้อแก้ตัวนะครับ เพราะคุณโพสต์ที่ไหน มันก็จะมีคนมาตอบโต้คุณอยู่ดีแหล่ะครับ การที่คุณไปเปิดประเด็นในกระทู้ของคนอื่นแล้วคิดว่าคุณไม่ได้ตั้งกระทู้ไม่เป็นไรเป็นความคิดที่ผิดครับ เมื่อคุณโพสต์แล้วยังไงก็ต้องดูแลรับผิดชอบโพสต์ตัวเองด้วยครับ ไม่ว่าจะเป็นหัวกระทู้หรือในกระทู้ เพราะในความเป็นจริงแล้วผลลัพท์มันไม่ต่างกันหรอกครับ ดังที่เห็นได้จากหลายๆกระทู้ที่ประเด็นมันตีกันยุ่งไปหมด คนอ่านก็เพลียคนเถียงก็เถียงกันไปไม่สิ้นสุด ไปได้เรื่อยๆ ไม่เบื่อกันเหรอครับ

อย่างกระทู้นี้ที่ผมแยกออกมา ถ้าผมรวมกลับเข้าไปเป็นกระทู้เดียวกันก็จะเห็นได้ชัดครับ ^^

แต่ผมก็ยังยืนยันนะครับ ว่า ถ้าคุณต้องการให้ผมเปลี่ยนหัวกระทู้หรือล็อคกระทู้ผมก็จะดำเนินการให้นะครับ นอกเหนือจากนี้ก็ลองเสนอมาแล้วกันครับ เอาให้ผมอ่านเข้าใจหน่อยนะครับ แบบชัดๆตรงประเด็นน่ะครับ

ไม่ได้กวนนะ แต่ผมอ่านไม่เข้าใจจริงๆ^^"

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#128 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:04

ทำใจ..ทำไง.ทำไม่เป็น..ทำเป็นแต่ ( รูปหัวใจ )!!!!
ไปดีกว่า ( ขืนอยู่ เดี๋ยวโดนไล่เตะ )

#129 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:25

เค้าเคยโดนมามากกว่านี้ ไม่เห็นเคยถอย - น่าจะเป็นเหตุผลอื่นที่ไม่เปิดเผยมากกว่ามั้ง - สงสัยงบฯหมด

Now!  Restart Thailand  

#130 เช never die

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:43

เค้าเคยโดนมามากกว่านี้ ไม่เห็นเคยถอย - น่าจะเป็นเหตุผลอื่นที่ไม่เปิดเผยมากกว่ามั้ง - สงสัยงบฯหมด

ผมอธิบายให้ฟังระบบบัตรเติมเงินนั้น จะผ่านการค้นคว้าวิจัยมาระดับนึงแล้วจากทีมงานการตลาดที่อยู่ที่ตึกชิน โดยประมาณว่าความสนใจของคนส่วนใหญ่ของประเทศที่ไม่ค่อยได้สนใจการเมืองมีพฤติกรรมแบบไดบ้าง จนคล้ายๆกับผลสำรวจออกมาว่าคนที่ไม่ค่อยสนใจการเมืองบางส่วนจะสกลอร์เม้าส์ดูแค่หัวกระทู้เพื่อเอาไปเป็นตัวตัดสินใจ หรือแสดงความคิเห็นทางการเมือง

แต่บังเอิญเวบบอร์ดที่ได้รับความเชื่อถือเกี่ยวกับการเมืองปัจจุบัน ไม่ใช่เวบบอร์ดราชดำเนินอีกต่อไป แต่กลายมาเป็นเวบบอร์ดเสรีไทยซึ่งอยู่นอกเหนือการควบคุมของตึกชิน

จึงเป็นที่มาของการส่งนักโพสท์รับจ้างเข้ามาตั้งหัวข้อกระทู้บิดเบือน เนื้อในกระทู้จะเป็นอย่างไรไม่ต้องสนใจ ขอให้หัวกระทู้ออกไปในแนวทางดิสเครดิตฝ่ายตรงข้ามได้ก็พอ พอหัวกระทู้บิดเบือน ก็ยิ่งมีคนเข้าไปชี้แจงทำความเข้าใจมากขึ้น เมื่อคนเข้ามากขึ้นกระทู้ก็อยู่นานขึ้น กระทู้ยิ่งอยู่นานเจ้าของกระทู้ยิ่งรับทรัพย์

ที่ผ่านมาก็มีมาเป็นประจำจนมากๆเข้า แล้วก็เป็นเรื่องขึ้นเมื่อผู้ดูแลขออนญาติเข้าไปแก้ไขหัวข้อกระทู้ให้ตรงกับความเป้นจริง นั่นแหละคุณโปกลุกจากที่ทำหน้าที่ตั้งกระทู้บิดเบือนอย่างเดียว กลับลุกขึ้นมาโวยวาย ทั้งที่ร้อยวันพันปีเอาแต่ตั้งกระทู้แต่ไม่เคยตอบกระทู้ตัวเองเลยแม้แต่ครั้งเดียว ไม่ว่าเพื่อนสมาชิกจะพยายามชี้แจงอย่างไร

ทำให้เห็นภาพชัดเลยว่าโปกลุกเข้ามาทำมากินในเวบเสรีไทยอย่างไม่สุจริตมานานมากแล้ว

#131 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:47

ไม่ทราบว่า การแก้ไข หัวกระทู้ ตามใจ ผู้ดูแล อยู่ใน "กฏของบอร์ด" หรือไม่..

ขอชี้แจงนิดนึงว่า หัวกระทู้ไม่ได้มีการแก้ไขนะครับ เพียงแต่ผมนำประโยคในบรรทัดแรกของคุณ hentai ขึ้นมาใส่หัวกระทู้ที่แยกออกมาเท่านั้นครับ

ทั้งนี้หากต้องการเปลี่ยนหัวกระทู้หรือต้องการให้ล็อคกระทู้ก็แจ้งผมมาแล้วกันนะครับ ผมจะดำเนินการให้ครับ ^^

ผมว่าแล้ว ต้องมีคนทำให้.... ไม่เป็นไรครับ ต้อง ขอบคุณที่ รบกวนตั้งกระทู้ให้.... คือ ทีหลังผมว่า ท่าน น่าจะ เขียนบอกใน เนื้อความหน่อยนะครับ
ประมาณ ว่า

=== ทำการตั้งกระทู้ให้ใหม่ จาก ผู้ดูแล ====

ผมเองจะได้ ไม่ตกใจ... มาไงหว่า...
แล้ว ท่านอื่นๆ จะได้ทราบว่า ผมไม่ได้ตั้ง.... จะได้ไม่หาว่า ตั้งแล้วหนี หรือ วิ่งจุกตูด...

ทราบความจริงทีหลัง
ถือเป็นความผิดพลาดของผมเอง
ขออภัยคุณเฮนด้วยครับ ที่หลงเข้าใจผิด

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#132 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:51

ผมอธิบายให้ฟังระบบบัตรเติมเงินนั้น จะผ่านการค้นคว้าวิจัยมาระดับนึงแล้วจากทีมงานการตลาดที่อยู่ที่ตึกชิน โดยประมาณว่าความสนใจของคนส่วนใหญ่ของประเทศที่ไม่ค่อยได้สนใจการเมืองมีพฤติกรรมแบบไดบ้าง จนคล้ายๆกับผลสำรวจออกมาว่าคนที่ไม่ค่อยสนใจการเมืองบางส่วนจะสกลอร์เม้าส์ดูแค่หัวกระทู้เพื่อเอาไปเป็นตัวตัดสินใจ หรือแสดงความคิเห็นทางการเมือง

แต่บังเอิญเวบบอร์ดที่ได้รับความเชื่อถือเกี่ยวกับการเมืองปัจจุบัน ไม่ใช่เวบบอร์ดราชดำเนินอีกต่อไป แต่กลายมาเป็นเวบบอร์ดเสรีไทยซึ่งอยู่นอกเหนือการควบคุมของตึกชิน

จึงเป็นที่มาของการส่งนักโพสท์รับจ้างเข้ามาตั้งหัวข้อกระทู้บิดเบือน เนื้อในกระทู้จะเป็นอย่างไรไม่ต้องสนใจ ขอให้หัวกระทู้ออกไปในแนวทางดิสเครดิตฝ่ายตรงข้ามได้ก็พอ พอหัวกระทู้บิดเบือน ก็ยิ่งมีคนเข้าไปชี้แจงทำความเข้าใจมากขึ้น เมื่อคนเข้ามากขึ้นกระทู้ก็อยู่นานขึ้น กระทู้ยิ่งอยู่นานเจ้าของกระทู้ยิ่งรับทรัพย์

ที่ผ่านมาก็มีมาเป็นประจำจนมากๆเข้า แล้วก็เป็นเรื่องขึ้นเมื่อผู้ดูแลขออนญาติเข้าไปแก้ไขหัวข้อกระทู้ให้ตรงกับความเป้นจริง นั่นแหละคุณโปกลุกจากที่ทำหน้าที่ตั้งกระทู้บิดเบือนอย่างเดียว กลับลุกขึ้นมาโวยวาย ทั้งที่ร้อยวันพันปีเอาแต่ตั้งกระทู้แต่ไม่เคยตอบกระทู้ตัวเองเลยแม้แต่ครั้งเดียว ไม่ว่าเพื่อนสมาชิกจะพยายามชี้แจงอย่างไร

ทำให้เห็นภาพชัดเลยว่าโปกลุกเข้ามาทำมากินในเวบเสรีไทยอย่างไม่สุจริตมานานมากแล้ว

เคลียร์ค่ะ

Now!  Restart Thailand  

#133 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:53

อันนี้คุณเชประชะประชันเฉยๆ หรือว่าพูดจริงครับ ถ้าพูดจริงผมอยากขอความเป็นธรรมให้คุณpooklookด้วยครับ โดยอยากจะขอหลักฐานที่จะแสดงให้เห็นว่าคุณpooklookเป็นพวกรับจ้างโพสจริงๆ เอาที่เป็นหลักฐานจริงๆนะครับ ไม่ใช่ข้อสันนิษฐาน ไม่อย่างนั้นในวันหน้าใครที่เห็นต่างก็จะกลายเป็นพวกรับจ้างโพสกันหมดนะครับ
ปล.อันนี้ผมไม่ได้กวนนะครับคุณเช

#134 เช never die

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:56

อันนี้คุณเชประชะประชันเฉยๆ หรือว่าพูดจริงครับ ถ้าพูดจริงผมอยากขอความเป็นธรรมให้คุณpooklookด้วยครับ โดยอยากจะขอหลักฐานที่จะแสดงให้เห็นว่าคุณpooklookเป็นพวกรับจ้างโพสจริงๆ เอาที่เป็นหลักฐานจริงๆนะครับ ไม่ใช่ข้อสันนิษฐาน ไม่อย่างนั้นในวันหน้าใครที่เห็นต่างก็จะกลายเป็นพวกรับจ้างโพสกันหมดนะครับ
ปล.อันนี้ผมไม่ได้กวนนะครับคุณเช

ผมไม่มีหลักฐานครับ แต่ประมวลจากจากพยายานแวดล้อมที่โปกลุกไม่เคยเสวนากับผมเลยแม้แต่ครั้งเดียว ทั้งที่อยู่ร่วมเวบบอร์ดกับโปกลุกมาเป็นปี ทั้งที่ผมเข้าไปชี้แจงทำความเข้าใจในหัวข้อกระทู้บิดเบือนของโปกลุกแทบทุกกระทู้ ถ้าไม่เป็นแบบนี้ แล้วมันจะเป็นแบบไหน ไหน Tfex ลองตั้งสมมุติฐานมาดูซิครับ ให้ความเป็นธรรมกับโปกลุก แล้วอย่าลืมให้ความเป็นธรรมกับผม ให้ความเป็นธรรมกับผู้ที่ถูกดิสเครดิตจากหัวข้อกระทู้บิดเบือนของโปกลุกด้วยนะครับ เพราะไม่อย่างนั้นผมก็จะเริ่มยำใหญ่คุณด้วยคำว่า "ไอ้ควายโง่ โดนมันหลอก" ตีหัวเข้าบ้าน นะครับ

Edited by เช neverdie, 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:00.

#135 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:05

จอมตอแหลเรียกร้องให้ปฏิบัติต่อตนอย่างสุภาพบุรุษ
อยากได้เกียรติ แต่ไม่เคยให้เกียรติผู้อื่น
นี่คือพวกแม้ว

#136 เช never die

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:08

จอมตอแหลเรียกร้องให้ปฏิบัติต่อตนอย่างสุภาพบุรุษ
อยากได้เกียรติ แต่ไม่เคยให้เกียรติผู้อื่น
นี่คือพวกแม้ว

ชัดเจนหรือยังครับ Tfex

#137 เช never die

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:27

และจากโพสท์นี้ของคุณ เซ้นซ์ผมมันบอกว่า ไอ้คราบพรรครักษ์สันติที่คุณเอามาห่อหุ้มเคลือบใว้นั้นหน่ะ มันเริ่มหลุดร่อนออกให้เห็นสีชาดที่เป็นเนื้อแท้ของคุณรำไรรำไรบ้างแล้ว

ปิดให้มิดนะครับ โดนผมกระชากหน้ากากได้เมื่อไหร่ คุณเละแน่

#138 UncleSam

UncleSam

เด็กชายชุดฟ้า ผู้น่ารัก

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:59

สำหรับในเว็บเสรีไทย

ผมไม่สนใจว่า ใครจะ คิดว่าตัวเองหรือคนอื่น เป็น อำมาตย์ หรือเป็น ไพร่ ประจำบอร์ดนี้

ใครจะ อาวุโสแต่กระโหลกกะลา หรือ รุ่นกระเตาะแต่ฉลาดคิด แยกแยะถูกผิด

ใครจะ ใช้คำหยาบเพราะแสดงความรู้สึกจากใจจริงของตน

ใครจะ เป็นถึงด๊อกเตอร์ หรือ ไม่จบประถม 4

โดยส่วนตัว ประสบการณ์ในบอร์ดนี้ ผมมีน้อยมากแต่เท่าที่เข้ามาอ่าน ก็มีหลายๆ ท่านที่มีความคิดเห็น

ใกล้เคียงกัน ผมเป็นคนพิมพ์ดีดไม่เก่ง จะเรียกว่าจิ้มก็ได้ ส่วนใหญ่จะใช้การจดด้วยมือเอา ความรู้เกี่ยวกับ

รัฐธรรมนูญผมอาจไม่ค่อยมี แต่เรื่อง พรบ.ปรองดองผมก็ยอมไม่ได้เช่นกัน

ตอนเรียนมหาลัยผมเคยร่วมชุมนุมตอน พฤษภาทมิฬ จนพอเห็นว่าไอ้จำลองเป็นคนยังไง

เคยชื่นชมไอ้แม้ว เพราะก่อนที่มันจะเข้ามาเล่นการเมือง มันออกทีวีโชว์วิสัยทัศน์ เล่นเอาซะเคลิ้ม

แต่ใช้เวลาไม่นานก็ดูออก ว่ามันเป็นคนยังไง

เคยร่วมชุมนุมกับพันธมิตรตอนขับไล่ไอ้แม้ว ต้องร่วมมือกับไอ้จำลองอีกครั้งรวมถึงไอ้แป๊ะด้วย

ถึงตอนนั้นมีคนเดียวที่ผมเคารพ นับถือและบูชา เหลืออยู่คือ ท่านชวน หลีกภัย

มาตอนนี้ก็ยังมี ท่านอภิสิทธิ์ อีกหนึ่่งท่าน และ พรรค ปชป. ด้วย

สำหรับผมการอิงบุคคลหรือพรรคการเมืองในบอร์ดนี้ไม่ใช่เรื่องแปลกแต่อย่า่งใด

ผมเกลียดไอ้พวกเสื้อแดง ไม่คิดจะมีปฏิสัมพันธ์กับพวกมันไม่ว่าทางใด

แต่ที่ยิ่งเกลียดกว่าคือ ไอ้พวกดัดจริตแอบกลาง หรือทำตัวเป็นเหมือนคนดี

#139 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:34

ความจริงก็ชอบกระทู้ของ PookLook นะ
เพราะโดนชู๊ตกลับไม่เป็นท่า แทบทุกกระทู้ โดยเฉพาะกระทู้เกี่ยวกับยิ่งลักษณ์

#140 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:19

มาบอกhentai ว่า เข้าสรท ไม่ต้องทำใจครับ ใช้เหตุและผล ไม่โกหกตอแหลบิดเบือน ก็คุยกันไปได้
แต่ถ้าไม่สบายใจ ไม่มีใครบังคับให้อยู่ครับ เว้นแต่ว่าคุณอยากอยู่เพื่อคอยอวย เพื่อกลบเกลื่อน
แทนเผาไทย และเสื้อแดงเลวๆบางตัว :lol: :lol: :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#141 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:42

ผมชอบความจริงและประโยชน์ของชาติมากกว่า

ไม่ได้อิงพรรคไหนเป็นสำคัญ
ผมเกลียดนักการเมืองเลวๆ นายทุนเลวๆ มาเฟียและคนทำตัวกักขฬะครับ

#142 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:17

http://webboard.seri.../7799-pooklook/ อยากให้คุณ TFEX ลองดูกระทู้ที่โปกลุกตั้งดูและใช้วิจารณญาณดูแล้วกันครับ

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#143 เช never die

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:57

ควายแดง Tfex ทำให้ตาย ถ้าแม้วมันไม่โปรดคุณ คุณก็ไม่ได้ตำแหน่งทางการเมืองหรอก อย่าฝันลมๆแล้งๆต่อไปเลย

ไปช่วยเมียทำมาหากินเถอะ เชื่อผม

#144 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:37

กระทู้จะร้อนแรงก็เพราะลุงเชมาสุมไฟนี่แหละ ฮ่าๆ
ส่วนผมมาโพสแล้วสะบัดก้นหนีทันที

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#145 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:44

ผมเชื่อโดยสุจริตใจว่าท่านบ้าการ์ตูนติดเรตR18+เป็นบุคคลที่เป็นกลางที่สุดใน3โลกครับ :mellow:

#146 เช never die

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:48

กระทู้จะร้อนแรงก็เพราะลุงเชมาสุมไฟนี่แหละ ฮ่าๆ
ส่วนผมมาโพสแล้วสะบัดก้นหนีทันที

อะ อะ .. อ้าว ...

ผมกลายเป็นมือวางเพลิงไปแล้วหรือนี่

:mellow: :mellow:

#147 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:54

อะ อะ .. อ้าว ...

ผมกลายเป็นมือวางเพลิงไปแล้วหรือนี่

:mellow: :mellow:

แสดงว่าลุงเชมีคุณสมบัติเป็นรัฐมนตรีช่วยนะ ไม่ดีใจเหรอครับ :lol:

Edited by นายตัวเกร็ง, 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:54.

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#148 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:19

กรณีของโปกลุกนี้ผมเห็นด้วยกับหลายท่าน มันจะไปก็ปล่อยมันไปเถอะ ผมเองก็หมั่นใส้มันมานานแล้ว ไม่ได้หมั่นใส้ที่มันมาโพสท์บิดเบือน แต่หมั่นใส้ที่มันตั้งกระทู้แล้วก็หาย ตั้งแต่มันเข้ามาเป็นสมาชิก สรท.ผมไม่เคยได้เสวนากับไอ้โปกลุกซักกระทู้เลย ถ้าในโลกจริงผมเรียกไอ้พวกนี้ว่าไอ้******* เอาก้อนหินมาปาหลังคาบ้านแล้ววิ่งหนี ไม่อยู่รอเจ้าของบ้านชี้แจงทำความเข้าใจ

อยากเรียกร้องให้เป็นกฏเลยว่า ต่อไปใครตั้งกระทู้แล้วมีคนเข้าไปตอบ แต่เจ้าของกระทู้นิ่งเงียบ ไม่โพสท์ซักรีพรายต่อเนื่องอาจจะเป็นเวลาภายในหนึ่งชั่วโมงหรือกี่ชั่วโมงก็แล้วแต่ให้ลบกระทู้ทิ้งได้ ถือว่าเป็นกระทู้ที่ไม่มีสาระ

ป้องกันพวกบัตรเติมเงินมาตั้งกระทู้แค่เอาหัวข้อกระทู้ไปเบิกตั้งค์ ยิ่งตั้งกระทู้กวนตรีนมาก คนยิ่งเข้าไปตอบกันมาก กระทู้ยิ่งอยู่นาน เจ้าของกระทู้ยิ่งรับตังค์โดยไม่ต้องตอบกระทู้ซักคอมเมนต์เดียว อย่างนี้ไม่แฟร์

ที่PookLookมันหายน่าจะเป็นเพราะกลัวคนจำได้ ถ้ามันโต้ตอบเยอะๆคนก็จำสำนวนมันได้ รู้ทันกันพอดีว่าเล่นหลายล๊อกอิน :lol:
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#149 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:42

แถวๆ นี้ ความคิดเผด็จการเยอะเหมือนกันแฮะ

มีเบิกเงินได้ด้วยเหรอ...แหม...งานสบายยังงี้น่าทำจริง ๆ

ที่ถามเรื่อง WM เห็นมีเลือกตั้งตั้งแต่ครั้งกระโน้น หายหัวไปแล้วหรือยัง ถามแค่นี้เอง

แล้ว WM มีหมดอายุราชการมั๊ย ต้องเลือกกันวาระละกี่ปี?

#150 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:45

จะว่าไป ประชาชนที่ทำตัวเป็นขี้ข้านักการเมืองไม่ว่าพรรคไหน มันก็เซม ๆ นั่นแหละ
  • A7x likes this

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน