Jump to content

--- เชิญสมาชิกใหม่มาแนะนำตัวได้ที่กระทู้นี้ครับ ---

แนะนำ ชาบูชาบู สวัสดี

• Please log in to reply
464 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:14

สวัสดีครับ น้องใหม่ได้สองวันครับ

ไม่เห็นทักกลับ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#102 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:42

มันรู้ไงว่าใครควรทัก..ใจดี
ถ้าไม่รู้ ใครเป็นใคร ให้ไป ที่นี้ครับ ศูนย์รวมคนเสรีไทย
http://webboard.seri...n-31-มค-เจอกัน/

#103 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:52

ไม่เคยแนะนำตัวเหมียนกาน เนียนไปตลอด
สวัสดีครับ มัวแต่อ่านอย่างเดียว

ยินดีต้อนรับครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#104 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:26

คนใหม่เยอะ ;)

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#105 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:54

มีน้องใหม่มาอีกมั๊ยครับ :D

#106 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:20

:D
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#107 คนเลี้ยงแกะ

คนเลี้ยงแกะ

น้องใหม่

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:09

สมาชิกใหม่แต่ไม่เก่าครับ อ่านเรื่องราวที่นี่บ่อย แต่ไม่เคยที่จะคิดแสดงความเห็น แต่ไหน ๆ แล้วก็ลองสมัครดูเลยแล้วกันครับ

#108 ไข่ต้ม

ไข่ต้ม

น้องเก่า

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:20

สวัสดีครับ น้องใหม่ได้สองวันครับ

ไม่เห็นทักกลับ

ใจดีน่าร๊ากกกกกก....เจงเจง

Edited by ไข่ต้ม, 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:20.

#109 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:02

สวัสดีครับ น้องใหม่ฝากตัวด้วย
เพชรแท้ย่อมไม่หวั่นไหวกระเเสธารที่ถาโถมเพราะ "เพชรก็คือเพชร" เหลืองยังไง ตอนนี้ก็เหลือง มิแปรเปลี่ยน

#110 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:00

นายเวร หวัดดี

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#111 yvrhere

yvrhere

น้องเก่า

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:51

สวัสดีครับ

ขอสมัครเป็นสมาชิกด้วยคนนะครับ
ปกติผมเถียงกับ ไพร่แดง ใน1000ทิพครับ
สงสัย Inner ไปหน่อย เขาเลยสั่งให้พักร้อน

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ...^__^

#112 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:01

แอบเข้ามาดู ไม่ยักรู้ว่า Jaidee20
มาทำหน้าที่ปฏิคมคอยต้อนรับสมาชิกใหม่ด้วย
หาแนวร่วมได้หรือยังน้า :lol:

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#113 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:11

สวัสดีครับทุกท่าน ฝากเนื้อฝากตัว ด้วยนะครับ :)
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#114 ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:41

ฝากตัวด้วยคร้าบบบบ

#115 Hellogoodbye

Hellogoodbye

น้องใหม่

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:47

สวัสดีครับ

เข้ามาหาความรู้ครับ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ :D

#116 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:07

สวัสดีครับ

เข้ามาหาความรู้ครับ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ :D

สวัสดีครับคุณ Hellogoodbye ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผมก็เพิ่งเข้ามาเล่นได้ไม่นานเหมือนกัน ยินดีต้อนรับเพื่อนใหม่

#117 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:08

ฝากตัวด้วยคร้าบบบบ

สวัสดีครับคุณ "ตอนนี้ไม่ว่างจบป่าว" ชื่อฮาดีนะครับ อิอิ
ยินต้อนรับเพื่อนใหม่คับ :D

#118 ณัฐวุฒิ ส่วนบุญ

ณัฐวุฒิ ส่วนบุญ

น้องใหม่

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:45

สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ครับ จริงๆแล้วก็ไม่ใหม่เท่าไหร่หรอกเพราะผมตามดูเว็ปนี้มาพอสมควรและ แต่ไม่ได้แสดงความคิดเห็นอะไรเลย - -

#119 รอวันนั้น

รอวันนั้น

น้องใหม่

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:19

ใหม่สดซิง ไม่กลางไม่เหนือ ผมใต้ ไม่รักฝ่ายใครทั้งนั้น เข้ามาฟังนานแล้ว วันนี้พูดบ้าง หากเราเงียบนิ่งเฉยให้คนไม่ดีทำอะไรตามใจชอบ เท่ากับเรายอมรับสิ่งๆนั้น

#120 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:16

สวัสดีครับพี่ๆ ทั้งหลาย ผมอ่านและติดเวปนี้ มาจะ 2เดือนล่ะ

ยังขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยน๊า ครับ (ปล.วันไหนไม่ได้เข้าเสรีไทย รู้สึกว่าวันนั้น ความรู้ไม่แน่นพอจะ ถีบพวกควายแดง งึ )

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#121 คนบ้านนอกนะจ๊ะ

คนบ้านนอกนะจ๊ะ

น้องใหม่

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:26

สวัสดีฮะ ชอบการเมือง เพราะสังคมไทยโดนหลอกซ้ำแล้วซ้ำเล่า เอ้า ตื่นตัว ตื่นรู้กันหน่อย แต่เกลียดนักการเมืองสุดโต่ง
และแสนเซ็งกับบรรดาคนที่ไม่อยากรับสารที่หลากหลาย
บอกอะไรให้รู้เสียหน่อย
1.ขนาดนี้การสร้างชุดความจริงมีมากในหมู่การเมือง
2.โฆษณาชวนเชื่อ แปะป้ายความผิดระบาดหนักกว่าสมัยโพ้นๆๆ
3.ข่าวสารเป็นยาพิษ กรุณาควรรับข้อมูลให้รอบด้าน ไม่มีอะไรจริง ไม่มีอะไรเทียม 100%

อยู่อย่างลำบาก อย่าเอาคนทั้งชาติมาเดือดร้อนเพราะคำว่า พวกเขา พวกเราเลย จบ...

#122 SteveMcFish

SteveMcFish

น้องใหม่

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:44

รู้จักเวปบอร์ดนี้มานานแล้วครับ แต่ไม่ค่อยได้เข้า แต่จะเริ่มมาฝังตัวแถว ๆ นี้ละนะครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคร๊าบบบบ

#123 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:20

สวัสดีครับหมาอวกาศครับ
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#124 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:32

มาเป็นเพื่อนหมูอวกาศแน่ๆเลย..ชอบจริงๆนะนอกโลกเนีย.ทำโลกเราให้ดีก่อนค่อยหนีไป.อิๆ

#125 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 05:45

มาเป็นเพื่อนหมูอวกาศแน่ๆเลย..ชอบจริงๆนะนอกโลกเนีย.ทำโลกเราให้ดีก่อนค่อยหนีไป.อิๆ

อย่าเอาผมไปเทียบกับพี่หมูครับเค้าเทพกว่าผมเยอะ ผมเป็นคนกลางครับกลางไข่แม้วนะ ปรองดอง มาร์คชั่งไข่ มาร์หนีทหาร เผด็จการหน้าทารก พันธมิตรปิดสนามบิน น่าจะกลางพอแล้วนะครับ
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#126 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:09

อย่าเอาผมไปเทียบกับพี่หมูครับเค้าเทพกว่าผมเยอะ ผมเป็นคนกลางครับกลางไข่แม้วนะ ปรองดอง มาร์คชั่งไข่ มาร์หนีทหาร เผด็จการหน้าทารก พันธมิตรปิดสนามบิน น่าจะกลางพอแล้วนะครับ

เดี่ยวผมขอคิดดูก่อนว่าผมจะเป็นอะไรดี. กาหรือไก่ดี.....จะได้ครบ.อิๆ

#127 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:57

เดี่ยวผมขอคิดดูก่อนว่าผมจะเป็นอะไรดี. กาหรือไก่ดี.....จะได้ครบ.อิๆ

กา ก่อน ครับแล้วถึง จะเป็นไก่ ตาม หมู หมา กา ไก่ :lol: :lol: :lol:

#128 ตี๋ หินเทิน

ตี๋ หินเทิน

น้องใหม่

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:04

เด็กป.1เสรีไทย น้องใหม่ครับ

#129 papa05

papa05

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:00

เล่าฮิวขอคาราวะทั่วห้องก็แล้วกัน ไม่ได้เข้ามานานแย้ซ เข้ามาใหม่นี้นับเป็นน้องใหม๋ ???

ส่วนมากเข้ามาแอบอ่านมากกว๋า :wub: :P
ขอฝันใฝ่ในฝันอันเหลือเชื่อ ขอสู้ศึกทุกเมื่อไม่หวั่นไหว ขอทนทุกข์รุกโรมโหมกายใจ ขอฝ่าฟันผองถัยด้วยใจทนง[b] http://www.facebook....me.php?sk=group

#130 แม่ข้าวปั้น

แม่ข้าวปั้น

น้องใหม่

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:44

เพิ่งสมัครสมาชิกสดๆ ร้อนๆ ค่ะ แต่มาแอบอ่านประจำเลย ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

#131 Exotic

Exotic

น้องใหม่

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:30

ปกติอ่านอย่างเดียวครับ ไม่เคยคิดอยากแสดงความคิดเห็น แต่พอดีอ่านบอร์ดนี้มาพักใหญ่ๆแล้ว

ได้เห็นคุณหมูอวกาศ ตอบหลายๆกระทู้ แล้วเกิดอาการหมั่นไส้ เลยต้องขอสมัครสมาชิกซะหน่อย

ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ผมไม่ฝักใฝ่สีอะไร เพียงแต่ เกลียด พวกจ้องทำลายสถาบัน และทำลายชาติบ้านเมือง

#132 juji

juji

น้องใหม่

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:03

น้องใหม่ค่ะ สมัครมาเพราะตอนนี้กำลังเรียนโทอยู่ค่ะ ตอนนี้มีทำpollและsurveyเรื่องเกี่ยวกับชุมชนเยอะมากเลยอยากจะเข้ามาถามความคิดเห็นจากพี่ๆเป็นระยะนะคะ
ควรจะโพสในกระทู้ไหนแนะนำด้วยค่ะ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่า

#133 nongkatoo

nongkatoo

น้องใหม่

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:28

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

#134 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:27

สมาชิกใหม่ครับ ได้ติดตามมานานแล้วแต่เพิ่งจะได้ ฤกษ์สมัครสมาชิกครับ

#135 fallout

fallout

น้องใหม่

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:11

ผมโอครับขอฝากเนื้อฝากตัวด้วย ไม่ค่อยหนักเท่าไร แค่ 83 กิโลกรัมเอง อิอิ
ตอนนี้อยากติดตามข่าวสารที่เป็นกลางและได้สาระข้อคิดมาก พอดีไปอ่านไปเจอข่าวในทีวีหรือในอินเตอร์เน็ตรู้เสียไม่ค่อยดี
กับการทำการของพรรค (นาซีแห่งประเทศไทย) เอามากๆ

#136 lagrangian

lagrangian

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:47

สวัสดีครับ เรียกผมว่า "อาย" ก็ได้ครับ ผมอยากรู้จักทุกคนในบอร์ดเลย โดยเฉพาะคุณ jaidee20

#137 ขาวหรือดำ

ขาวหรือดำ

น้องเก่า

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:38

ยินดีที่ได้รู้จักเสรีไทย อยากช่วยประเทศไทยบ้าง แต่เหมือนคอรัปชั่นมันหยั่งรากลึกมาก คงแก้ยากเต็มที สังคมก็ไม่น่าอยู่ การเมืองก็เต็มไปด้วยสิ่งชั่วร้าย แต่ก็แอบหวังเล็กๆว่าจะมีฮีโร่ คนดีทุกอณูมาช่วยประเทศไทยด้วยเทอญ

#138 บาดทะยัก

บาดทะยัก

น้องเก่า

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:18

ตามอ่านเป็นปีแล้ว ในที่สุด เหลี่ยมก้อเข้าฝันให้มาแนะนำตัวซักที ฝากตัวด้วยค่ะ

#139 Norimaki Arale

Norimaki Arale

น้องใหม่

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:29

ได้แต่ตามอ่านมานานมากค่ะ พูดน้อย อ่านเยอะ สวัสดีทุกท่านค่ะ

#140 poco

poco

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:08

สวัสดีทุกท่านค่ะเป็นสมาชิกใหม่แต่แอบเข้ามาอ่านได้เกือบปีแล้วโชคดีที่กดมาเจอสรท. อ่านแล้วติด

งอมแงมชอบตั้งแต่โป๊กลุ๊คจนมาถืงใจดี2000 สองท่านนี้ทำให้สรท.มีสีสรรขื้นมาก อ่านแล้วทำให้นั่งยิ้ม

ได้ทั้งวัน (คิดถึงโป๊กลุ๊คเหมือนกันนะค่ะหายไปเลย) ส่วนเนื้อหาแน่นปึ๊กทำให้คนแก่ต๊กกะใจไปหลาย

รอบเพราะข้อมูลแต่ละท่านแน่นมากๆ เล่นเน็ทไม่เก่งตาก็ไม่ค่อยดี (ชราภาพพอสมควรแต่ใจวัยรู่นอยู่)

รักความยุติธรรมไม่ชอบคนโกงคนคอรัปชั่น รังเกียจพวกนักการเมืองที่สตอบอแหลทั้งหลาย

#141 ยืนงงกลางดงแดง

ยืนงงกลางดงแดง

น้องเก่า

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:48

สมาชิกใหม่ ครับยินดีที่รู้จัก

#142 mr.bean

mr.bean

น้องใหม่

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:06

สวัสดีครับ......ติดตามนานานแล้วเหมือนกันครับ แต่เพิ่งสมัครเป็นสมาชิก ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ :)

#143 แม่ตันหยง

แม่ตันหยง

น้องใหม่

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:19

สวัสดีค่ะ เข้ามาอ่านอย่างเดียว ไม่ค่อยได้โพสเท่าไหร่
แต่ติดตามทุกท่าน และขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกท่านน่ะค่ะ

#144 thaiviet family

thaiviet family

น้องใหม่

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:08

แอบมา หลอยอ่าน ตั่งแต่ บอร์ดเก่า พึ่งมาสมัครวันนี้ จะขอร่วมสู้ ให้พวกเสื้อแดงมันหลงเหลือในภาคอีสานน้อยที่สุดครับ ฝากตัวด้วยครับ

#145 love_thai

love_thai

น้องใหม่

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:30

สวัสดีค่ะ ขอสมัครเป็นสมาชิกด้วยคนค่ะ

#146 แม่รำพึง

แม่รำพึง

น้องเก่า

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:16

สวัสดีครับ ตามอ่านมานานพอสมควรอยากเป็นส่วนนึงของที่นี่ครับ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

#147 manopnan

manopnan

น้องใหม่

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:21

ทุกอย่างในอาณาจักรนี้น่าสนใจมากครับ

#148 Ethan Hunt

Ethan Hunt

น้องใหม่

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:07

สวัสดีครับ เพ่ิงมีโอกาสได้ โพสท์ แนะนำตัวว่า เป็นสมาชิกใหม่แต่อ่าน กระทู้ของที่นี่บ่อยครับ
ประเทศชาติ คงต้องผ่าน ความยากลำบากจาก คนเลวเหล่านี้ไปได้ครับ ไม่ช้า ก็เร็ว
ตัวเราอย่าทำตัวเองให้เป็นภาระ กับปัญหาที่เกิดขึ้นเพื่อทำให้ สถานการณ์มันแย่ลง น่าจะเพียงพอแล้วครับ

#149 คนคอนรักในหลวง

คนคอนรักในหลวง

น้องใหม่

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:03

สวัสดีค่ะ เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกใหม่สดๆร้อนๆเลย แต่มาแอบอ่านอยู่นานพอสมควร :P ไม่ชอบออกความเห็น ชอบใจกด Like อย่างเดียว :D ขอรายงานตัวค่ะ

#150 ยืนงงกลางดงแดง

ยืนงงกลางดงแดง

น้องเก่า

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:36

โย้ว.... :D

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน