Jump to content

--- เชิญสมาชิกใหม่มาแนะนำตัวได้ที่กระทู้นี้ครับ ---

แนะนำ ชาบูชาบู สวัสดี

• Please log in to reply
464 ความเห็นในกระทู้นี้

#251 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 22:38

Hello,,,I am a new member and I am a royalist kha...
Nice to meet you all..
Regards,
November rain..kha..

ชอบชื่อครับ เพลงโปรดผมเลย  :)

Kha..my favorite song..by Gun'n Roses..
ชอบมาก ...แน่น..อกทุกครั้งที่ฟัง

เหมือนกันเลยยย

วงรุ่นใหม่ๆ ยังไม่มีใคร cover เพลงนี้เลยสักคนนะครับ 

เพลงนี้มันร้องยาก ถึงยากมาก แถมเพลงยังยาวอีกด้วย นะครับ

แล้วไหนจะเป็น ไอ้สำเนียงการเอื้อน เขย่ากระเดือก ลูกคอ 8 ชั้น

ของอีตาเป้าตุง เอ็กเซล โรส ก็ช่างโหยหวน ชวนเศร้า ซะเหลือเกิน

มันเลยลอก เอ๊ย คอฟเวอร์ ยากมาก เพราะกลัวโดนเอาไปเปรียบเทียบ

เพราะต้นฉบับ ดันทำไว้ดี และ ลงตัวไปทุกมิติ ซะเหลือเกิน

ไหนจะเป็น สำเนียง กีต้าร์ ของ อีตา สแลช อีก.........เท่ โฮก เลย

ดัฟ กับ อิซซี่ ก็มีเสน่ห์ เป็นของตัวเองดีนะครับ...แต่ยังสู้ 2 คน ข้างต้นไม่ได้

ส่วนตัว ชอบวง นี้มากๆ ตอนสมัยเรียน ชอบตั้งแต่ เอาเพลง Knockin' on Heaven's Door

ของ Bob Dylan มาร้องใหม่ ในสไตล์ ของ Guns ซึ่งเป็นเพลงที่ทำให้ผมรู้จัก วงดนตรี วงนี้

และ นอกจากเพลงที่ติดชาร์ตแล้ว ผมยังชอบเพลง Civil War เพราะว่าเพลงนี้ นี่ก็ฟังได้อารมณ์ สุดๆ เหมือนกันนะครับ

ดีใจจัง ที่มีเพื่อนๆ ใน สรท. ฟังเพลงแบบเดียวกัน และ ยังเป็น ท่านBookmark กับ ท่านผึ้งน้อยฯ ที่ผมเคารพ อีกด้วย ^_^ ^_^

ขอบคุณครับ

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#252 TaaY26

TaaY26

น้องใหม่

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 23:01

หลงเข้ามาครับ

#253 i-mic

i-mic

น้องเก่า

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 00:19

ขอกราบ  สวัสดี  ค่า    ยังงัยก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะค่ะ     เคยแอบมาอ่าน  ความรู้เยอะดีค่า  บาดทีก็คันไม้คันมืออยากตอบบ้างแต่ก็ไม่ได้สมัครสักที  วันนี้ก็ได้ฤหษ์งามยามดี  ก็ขอฝากเนื้อฝากตัวไว้ในอ้อมอกอ้อมใจ  พี่ ป้า น้ าอา   ลุงๆ  ปูๆ  ทุกท่านด้วยน้าค่า

#254 Rit_San

Rit_San

น้องใหม่

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 19:12

สวัสดีครับ ผมอ่านมา2เดือนกว่าแล้ว ตอนแรกคิดจะอ่านเฉยๆ อ่านไปอ่านมา มันอยากพูดไรบ้าง 

#255 paang_sasita

paang_sasita

ขาประจำ

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 22:34

:D  น้องใหม่ค่ะ

#256 nat1019

nat1019

น้องใหม่

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 17:01

สวัดดีครับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ผู้ร่วมอุดมการณ์รักและหวงแหนประเทศไทยทุกๆท่าน ยินดีที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของเวปนี้ ขอบคุณครับ

#257 ตี๋ใหญ่

ตี๋ใหญ่

น้องเก่า

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:01

ต้องแนะนำตัวด้วย เหรอ .. ? ผม ตี๋ใหญ่ ... ไม่มีนามสกุล .. เอาแค่นี้ก็พอนะ ถือว่ารู้จักกันแล้ว

จุ๊บุ๊ จุ๊บุ๊ .. รักนะ *** อึ๊บ ๆๆๆ อิอ ิอิ อิ อิอ คริ คริคร ิ คคิิรคิ คิ

#258 narongme

narongme

น้องใหม่

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 13:49

สวัสดีครับ   ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

#259 มานพ เข็มกลัด

มานพ เข็มกลัด

น้องใหม่

ตอบ 9 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 18:51

สวัสดีสหายหน้าจอ

การปกครองที่ดีต้องให้ประชาชนมีส่วนร่วม แยกการปกครองให้ท้องถิ่นดูแลกันเองเลือกผู้ว่าเอง ให้อำนาจจัดการได้เองโดยรัฐจัดตั้งหน่วยงานกลางเพื่อกำกับดูแล แต่แม่งยากเพราะนักการเมืองมันหวงอำนาจกันทั้งนั้น

#260 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 23:21

จำไม่ได้ว่าเคยแนะนำตัวไปหรือยัง

มาเจิมสักหน่อย -_- 

ว่าแต่ฝนอะไรตกเดือนพฤศจิกาคม

We love fender.

#261 แดงแสงเทียน

แดงแสงเทียน

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:08

เราเป็นแดง

เรามาหลายวันแล้วเพิ่งนึกได้ยังไม่ได้แนะนำตัว กลัวคนไม่รู้จักเรา 

เรามาเพราะเหมือนว่านายกโจอยากชวนเสื้อแดงมา

นายกโจบอกอยากได้เสื้อแดงคุณภาพมาแทนหมื่นปี อยากให้ใครมาเอาหมื่นปีไป

ขอแสดงความเสียใจต่อนายกโจ เพราะหมื่่นปียังไม่ไป คงยังไม่อยากไป และก็คงไม่มีใครมาเอาหมื่นปีไปได้

แต่ก็ขอแสดงความยินดีต่อนายกโจ เพราะได้เราแดงคุณภาพมาเพิ่ม

ขออภัยต่อแอดมินไว้ล่วงหน้านะที่นี้ แอดมินเป็นผู้รับเราเข้ามาโดยไม่รู้ว่าเราเป็นแดง 

อยากบอกว่าเกรงใจมาก เรามาเผยแพร่ความเห็นแดงๆในที่นี้ ถ้าแอดมินเห็นว่าไม่เหมาะสม ผิดกฏ ผิดใจ ไม่ชอบ

ก็ตักเตือน ห้ามปราม แบน หรือไล่ออกได้ตามอำนาจ เราไม่ขัดขืน เพราะที่ีไหนๆเค้าก็ทำกัน ราชดำเนินก็ยังทำ

สักวันเสื้อแดงจะมีมากเป็นเสียงส่วนใหญ่ในบอร์ด

ขอเสื้อแดงทุกท่านจงเป็นเสื้อแดงตลอดชีวิต เกิดชาติหน้าชาติไหนๆจงเป็นเสื้อแดงทุกชาติๆไป

ขอเสื้อแดงทุกท่านจงเป็นเสื้อแดงตลอดชีวิต เกิดชาติหน้าชาติไหนๆจงเป็นเสื้อแดงทุกชาติๆไป

#262 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 13:26

คิดมากปวดหัวนะเพือนๆ  ไอ้เเปะไอ้เหลี่ยมมันไม่ให้เป็นนายกเเทนมันเเน่นอน เชื่อเราได้  อย่าไปทุ่มเทมากเกิน :lol: :lol:

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#263 เซงกี่ เออเดะ

เซงกี่ เออเดะ

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 04:31

โอ้เย้

#264 วิริยา เต็มสุข

วิริยา เต็มสุข

น้องใหม่

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 01:19

สวัสดีครับ เอ่อที่ว่างตรงนี้นั่งได้ไหมครับ? หว่านข้าวเสร็จไปรับจ้างแถว พันทิป ได้ยินว่าที่นี่ไม่ธรรมดาเลยชวนคนใน f b มาสมัครน่ะครับ.

#265 จิตนิยม

จิตนิยม

น้องใหม่

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 01:36

ไม่รู้ว่าไปกด link อะไร..พาเข้ามาที่นี่้่  แต่เห็น contents น่าสนใจ...เลยขอเข้าก๊วน ด้วยคนครับ...เข้าม๊อบทั้งแดง ทั้งเหลืองมาแล้ว ตอนนี้ขอมั่วนิ่มมาเสรีไทยบ้าง แบบไม่คิดสังกัด ค่าย...เป็นพวก ศิลปินไร้สังกัด ..อาสาสมัีคร(ปาก)เพื่อชาติก็แล้วกันครับ

#266 ผู้เฒ่า

ผู้เฒ่า

น้องใหม่

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:51

รายงานตัวครับ

#267 nuntaphat

nuntaphat

น้องใหม่

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:26

ไม่ใช่สมาชิกใหม่แต่เป็นล็อกอินใหม่ค่ะ ชื่เดิม K&P ค่ะมันเข้าไม่ได้ เลยต้องเปลี่ยนล๊อกอินใหม่ค่ะ ต้องของโทษท่านสมาชิกด้วยค่ะ ของแปลงร่างในชื่อใหม่น่ะค่ะ ขอโทษจริงๆค่ะ

Edited by nuntaphat, 2 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:17.

#268 かわいい小石

かわいい小石

น้องใหม่

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 21:04

ชื่อพลอยนะยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ

#269 ปกป้อง เพศแม่ ที่สุด

ปกป้อง เพศแม่ ที่สุด

น้องใหม่

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 08:45

จะติดตามต่อไปครับ 

#270 HOPE

HOPE

น้องเก่า

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 04:15

แอบอ่านมานาน ชอบข้อมูลของหลายฯท่านในสรท. ไม่มั่วนิ่ม แต่ละท่านทำการบ้านได้ดีมาก

แต่ที่ชอบมากคือ ห มื่ นช า ติ แถได้ทุกเรื่อง ดำดิน ดำน้ำได้ทุกสถานการณ์....55555555555

#271 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 07:00

ยังไม่เคยแนะนำตัวเลย

เด็กน้อยคนหนึ่งจ๊ะ เข้ามาแรกๆ ก็เข้ามาอ่าน

จนติดจ๊ะ ^^

ปล เรื่องฝ่าย น่าจะอยู่ฝ่ายเพื่อไทยนะ มีเสื้อกันหนาวครบ เลยที่บ้านๆ ฮาฮา ตั้งแต่รุ่นไทยรักไทย 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#272 Tikki

Tikki

น้องใหม่

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 21:02

สวัสดีครับ เพิ่งมาใหม่ครับ รู้จักที่นี่เพราะ search หาข่าวการเมือง และเห็นว่าที่นี่ ถกปัญหากันด้วยเหตุผล และเป็นกลางดี จึงอยากเข้ามาร่วมด้วยครับ ผมเป็นคนตรงๆ ถ้าออกความเห็นอะไรทีใช้คำพูดรุนแรงไปก็ทักท้วงกันได้นะครับผมเปิดรับฟังเต็มที่

ฝากตัวด้วยครับ

#273 Fay Bushell

Fay Bushell

น้องใหม่

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 22:34

เพิ่งจะเข้าเป็นสมาชิก สบายใจที่ได้อ่าน เรียนรู้ และหวังว่าจะได้สนทนา ปราศัยกับสมาชิกเรา ซึ่งเชื่อว่ามีอุดมการณ์ในแนวเดียวกัน ภูมิใจในความเป็นไทย ประเทศอันปกครองด้วยระบอบประชาธิปไตยโดยมีพระมหากษัตริย์เป็นศูนย์รวมของความศรัทธา

#274 สองสลึง

สองสลึง

น้องใหม่

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:30

สวัสดีครับ

ตามอ่านมาตั้งแต่บอร์ดเก่า  พึ่งจะสมัครสมาชิกวันนี้ครับ :)

#275 พิราบขาว เมืองพรหม

พิราบขาว เมืองพรหม

น้องใหม่

ตอบ 8 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 22:21

พิราบขาว เมืองพรหม ครับ ขอเป็นสมาชิกใหม่รับข่าวสารด้วยครับ

#276 Nuttana

Nuttana

น้องใหม่

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 00:03

สวัสดีค่ะ เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่หลังจากตามอ่านกระทู้มาพักหนึ่งแล้วได้เห็นมุมมองทางการเมืองที่น่าสนใจ ถกกันด้วยเหตุผล ก็เลยอยากร่วมเป็นสมาชิกด้วยค่ะ

#277 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:43

สวัสดีครับ
ชื่อ JSN ครับ

#278 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:49

เมื่อก่อนอ่านอย่างเดียวครับ แต่เห็นการกล่าวหาบิดเบือนแล้วทนไม่ไหว เลยสมัครมาครับ

#279 oohHo

oohHo

น้องเก่า

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 07:17

น้องใหม่ ครับ

#280 Lockon

Lockon

น้องใหม่

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:03

สวัสดีครับ แอบอ่านมานาน วันนี้ขอเข้าเป็นสมาชิกด้วยนะครับ

#281 คนอีสาน

คนอีสาน

ขาประจำ

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 01:02

สวัสดีครับผม สมาชิกใหม่ครับ ชอบเว็บบอร์ดนี้มากครับผม 

คติเตือนใจคือ เชื่อในเหตุและผล ชอบคนให้ดูที่การกระทำ

#282 dek-harte

dek-harte

น้องเก่า

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 01:39

แนะนำตัวช้าครับ :P

เข้ามาอ่านนานแล้ว ช่วงไหนการเมืองซาๆ ก็ทำงานไปไม่ได้ตาม ช่วงเข้มๆก็ตามมากหน่อยโดยมาอัพเดทที่นี่

ที่สมัครเข้ามาเพราะช่วงนี้มีคนดิ้นเยอะ เลยรู้สึกว่าเฉยไม่ไหว ต้องทำอะไรสักอย่างแล้ว

อุดมการณ์ตรงๆ ง่ายๆครับ

คนไทยทุกคนไม่มีสีครับ แต่คนทั่วทั้งโลกมีดีและไม่ดี ผมไม่ได้เกลียดหรือรักคนที่สี

แต่เกลียดและรักคนที่ความดี คนเราเห็นต่างกันได้ครับ เตือนกันก็ฟังกัน แต่ที่เกลียดมากคือพวกบิดเบือนข้อเท็จจริงให้คนไทยเกลียดกัน

เพราะเป็นการบ่อนทำลายชาติตัวเอง ไม่รู้จิตใจคนพวกนี้มันทำด้วยอะไร

ขอชมบอร์ดหน่อยครับ เคยใช้เวปบอร์ดมาบ้าง อันนี้ใช้งานง่ายดี ไม่มีโคดอะไรให้ดูงงวุ่นวาย

ขอบคุณครับ

#283 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:45

รายงานตัวค่ะ
ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#284 ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 22:28

มารายงานตัวน้องใหม่ พร้อมกับ 1 warn :D

(สงสัย MOD จะ วอร์นโทษฐานไม่มารายงานตัวน้องใหม่ :D )

#285 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2556 - 16:08

สวัสดีทุกท่านอย่างเป็นทางการครับ

เพิ่งสมัครวันนี้เอง จัดไปหลายกระทู้เลย อัดอั้นกับพวกเพ้อเจ้อมานาน ขอลงสนามหน่อยครับ

ผมเป็นผู้ติดตามอ่านเสรีไทยมาอย่างเดียวมาหลายปีละครับ

ระดับเทพๆ ก็เห็นหายกันไปหลายท่าน

ระดับแถ ก็เห็นเวียนว่ายตายเกิด มาแบบมึนๆอีกหลายท่าน

แต่ทุกครั้งที่เข้ามาในนี้จะรู้สึกดีกว่า "ห้องราชดำเนิน" เป็นอย่างมาก

จะทำฉากสีน้ำเงินให้ปวดตาไปถึงไหน ยิ่งอ่านความคิดเห็นของพวกบัวในตมยิ่งปวดใจหนักเข้าไปอีก

มาเข้าร่วมกับบ้านหลังนี้ happy กว่าแยะเลย สบายตาใช้งานง่าย และจำนวนตัวป่วนยังอยู่ในเกณฑ์ที่รับได้ครับ

ขอบคุณสำหรับข่าวสารดีๆ (จากท่านผู้มีสาระ) ที่มีมาให้อ่านและรับทราบกันเรื่อยๆครับ

สิ่งดีๆผมเก็บเกี่ยว สิ่งที่ไม่ดีผมขอแย้งตามความคิดของผม

สุดท้ายฝากท่านที่ผ่านไปผ่านมาและยังมีความคิดที่ไม่เข้าที่เข้าทาง ยังหลงผิดอยู่ ขอฝากไว้ว่า หลอกใครหลอกได้ แต่จง "อย่าหลอกตัวเองครับ"

สักวันประเทศกลับเข้าสู่ความสงบสุขอย่างแท้จริง จะได้ไม่ต้องมานั่งโทษตัวเองว่า เคยทำตัวเป็นพวกหนักแผ่นดินไว้ในอดีตครับ

สิ่งที่ทุกคนคิดและทำไว้ในวันนี้ มันจะกลายเป็นอดีตที่ดีงามน่าจดจำ หรือเป็นอดีตอันชั่วช้า  เราทุกคนเลือกทำได้ตั้งแต่วันนี้ครับ  ขอบคุณเสรีไทยครับ

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#286 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2556 - 19:13

ขออนุญาต แนะนำตัว บ้างครับ

ตะนิ่นตาญี นี้ หรือ ชื่อ มนุษย์.....ไม่ชอบ หยุด ลุก-นั่ง ช่างสงสัย  :P 

จนหลายคน บ่นกล่าว ไม่เข้าใจ.....แต่ หทัย ผม นั้น มั่นคงดี   B) 

ความขี้เกียจ คือ นิสัย ไม่กังขา.....ไร้ ชั่วช้า ชอบชิง ดั่งลิงหนี  :D 

ติดบุหรี่ มาแล้ว สาม-สิบ-หก ปี.....คงเป็นผี เพราะควัน รั้นบ้าบอ  <_< 

ตะนิ่นตาญี

วันจันทร์ที่ ๙ กันยายน พ.ศ. ๒๕๕๖

เวลา ๑๙.๑๓ นาฬิกา

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#287 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2556 - 18:09

ตะนิ่นตาญี นี้ หรือ ชื่อ มนุษย์.....ไม่ชอบ หยุด ลุก-นั่ง ช่างสงสัย  :P 

จนหลายคน บ่นกล่าว ไม่เข้าใจ.....แต่ หทัย ผม นั้น มั่นคงดี   B) 

ความขี้เกียจ คือ นิสัย ไม่กังขา.....ไร้ ชั่วช้า ชอบชิง ดั่งลิงหนี  :D 

ติดบุหรี่ มาแล้ว สาม-สิบ-หก ปี.....คงเป็นผี เพราะควัน รั้นบ้าบอ  <_< 

ตะนิ่นตาญี

วันจันทร์ที่ ๙ กันยายน พ.ศ. ๒๕๕๖

เป็นสมาชิกตั้งแต่ 28 ม.ค.52 ยังต้องแนะนำตัวอีกหรือค่ะ

คือ ถ้าเป็น ส.ส. ก็พ้นวาระ  ต้องเลือกตั้งกันใหม่แล้วนะค่ะ :D  :D

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#288 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2556 - 18:15

ตะนิ่นตาญี

เป็นสมาชิกตั้งแต่ 28 ม.ค.52 ยังต้องแนะนำตัวอีกหรือค่ะ

คือ ถ้าเป็น ส.ส. ก็พ้นวาระ  ต้องเลือกตั้งกันใหม่แล้วนะค่ะ :D  :D

555+ :lol:  ตอนเข้ามาใหม่ใหม่ ไม่ได้ แนะนำตัวครับ

นั่งคิด เล่นเล่น ว่า ตัวเรา-คือ-ใคร? แล้วก็เลยลองเขียนดู ครับ คุณขวัญฯ ครับ 555+ :D 

ตะนิ่นตาญี

วันอังคารที่ ๑๐ กันยายน พ.ศ. ๒๕๕๖

เวลา ๑๘.๑๕ นาฬิกา

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#289 Hima

Hima

น้องเก่า

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:37

สวัสดีเจ้าค่ะ เพิ่งสมัครใหม่เเต่ก็เเอบอ่านนานเเล้วละ

ช่วยชี้เเนะข้าน้อยด้วย!

#290 Pat_1063

Pat_1063

น้องใหม่

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2556 - 00:36

ติดตามอ่านมานานแล้วค่ะ

เลยสมัครซะเลยยย ^^

#291 sunny

sunny

น้องใหม่

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2556 - 02:39

เรียนท่านรัฐบาลที่น่ารักเมื่อไหร่ท่่่านจะจ่ายเงินคืนรถคันแรกให้แกข้าพเจ้า

#292 sunny

sunny

น้องใหม่

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2556 - 02:41

มาใหม่ค่ะขอฝากทั้งตัวแล้วใจ

#293 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2556 - 13:59

มาใหม่เหมือนกันครับ -_-

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#294 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2556 - 21:28

แวะมารายงานตัว...หลังจากหาย...ไปนานพอสมควร

กลับมาประจำการ...ได้อีกพักใหญ่ ๆ :)

#295 oohHo

oohHo

น้องเก่า

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2556 - 09:49

สวัสดีเจ้าค่ะ เพิ่งสมัครใหม่เเต่ก็เเอบอ่านนานเเล้วละ

ผมขอรบกวนเนื้อที่ตรงนี้นิดนึงครับ พอดีสงสัยครับ ??

คือ.อยากจะถามคุณ Hima ว่า คุณอยู่ที่สงขลา ใช่หรือเปล่าครับ

( คุณ Hima จะตอบตรงนี้หรือที่ห้องทดสอบก็ได้นะครับ )

ขอบคุณที่ตอบครับ ไม่มีอะไรส่งสัยแล้วครับ !!  รบกวนแค่นี้ครับ .?

Edited by oohHo, 27 กันยายน พ.ศ. 2556 - 08:15.

#296 เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2556 - 20:27

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนครับ

อ่านความเห็นพี่น้องเสื้อเหลืองในเสรีทุยมาสักพักแล้ว

เมื่อไรจะกลับมาพากันกู้ชาติอีกครับ :P 

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

#297 Hima

Hima

น้องเก่า

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2556 - 08:03

ผมขอรบกวนเนื้อที่ตรงนี้นิดนึงครับ พอดีสงสัยครับ ??

คือ.อยากจะถามคุณ Hima ว่า คุณอยู่ที่สงขลา ใช่หรือเปล่าครับ

( คุณ Hima จะตอบตรงนี้หรือที่ห้องทดสอบก็ได้นะครับ )

ไม่ใช่เจ้าค่าาา ทำไมถึงคิดเช่นนั้นเล่า

อยู่สมุทรสาครค่ะ

#298 bugmeecup

bugmeecup

น้องใหม่

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2556 - 16:24

เราเป็นแดง

เรามาหลายวันแล้วเพิ่งนึกได้ยังไม่ได้แนะนำตัว กลัวคนไม่รู้จักเรา 

เรามาเพราะเหมือนว่านายกโจอยากชวนเสื้อแดงมา

นายกโจบอกอยากได้เสื้อแดงคุณภาพมาแทนหมื่นปี อยากให้ใครมาเอาหมื่นปีไป

ขอแสดงความเสียใจต่อนายกโจ เพราะหมื่่นปียังไม่ไป คงยังไม่อยากไป และก็คงไม่มีใครมาเอาหมื่นปีไปได้

แต่ก็ขอแสดงความยินดีต่อนายกโจ เพราะได้เราแดงคุณภาพมาเพิ่ม

ขออภัยต่อแอดมินไว้ล่วงหน้านะที่นี้ แอดมินเป็นผู้รับเราเข้ามาโดยไม่รู้ว่าเราเป็นแดง 

อยากบอกว่าเกรงใจมาก เรามาเผยแพร่ความเห็นแดงๆในที่นี้ ถ้าแอดมินเห็นว่าไม่เหมาะสม ผิดกฏ ผิดใจ ไม่ชอบ

ก็ตักเตือน ห้ามปราม แบน หรือไล่ออกได้ตามอำนาจ เราไม่ขัดขืน เพราะที่ีไหนๆเค้าก็ทำกัน ราชดำเนินก็ยังทำ

สักวันเสื้อแดงจะมีมากเป็นเสียงส่วนใหญ่ในบอร์ด

เว็บบอร์ดทางนี้เค้าเป็นประชาธิปไตยครับ เป็นเว็บบอร์ดเปิดครับ ทุกคนมีสิทธิแสดงความคิดเห็น
ต่างกันกับเว็บของพวกเสื้อแดง  ผมเคยเข้าไปเว็บของฝั่งเสื้อแดง ไม่ว่าจะเป็นเว็บบอร์ดหรือเฟซบุ๊ค
เสื้อแดงปิดครับ เข้าไม่ได้  เค้าปิดกั้นการแสดงความคิดเห็นหรือการชี้แจงความจริง
ก็รู้เลยว่าฝั่งเสื้อแดงเป็นเผด็จการครับ พล่ามเรื่องความดีของตัวเอง ความชั่วของคนอื่น แต่ไม่ให้ใครพูดความจริง
ซึ่งอ่านดูแล้วเป็นจริงไม่ถึง 20% อีก 80% เป็นเรื่องของการใส่ร้ายคนอื่น กับการเลียลูกพี่ตัวเอง
สมกับที่มีเผด็จการคอมมูนิสต์เก่ามากำกับดูแลอันธพาลคอยทำร้ายผู้ไม่เห็นด้วย

Edited by bugmeecup, 27 กันยายน พ.ศ. 2556 - 16:24.

#299 tatoon99

tatoon99

น้องใหม่

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2556 - 17:59

เห็นราชดำเนินบอกว่าแยกสี ที่นี้ไม่ทราบแยกหรือไม่ แต่ที่ชอบคือฟัง อ่าน ความคิดเห้นสมาชิกทุกท่านแล้วก็นั่งอมยิ้ม แบบว่าได้อารมณ์ดี จะด่าจะว่ากันยังไงอย่าลืมนะครับ เราคนไทยด้วยกัน 

#300 เวน่อน

เวน่อน

น้องใหม่

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2556 - 21:51

เกลียดทักษิณและพรรคพวก มันเห็นประเทศเป็นบุฟเฟ่ เลวมากๆ ขอให้รับกรรมสาสม 

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน