Jump to content

--- เชิญสมาชิกใหม่มาแนะนำตัวได้ที่กระทู้นี้ครับ ---

แนะนำ ชาบูชาบู สวัสดี

• Please log in to reply
464 ความเห็นในกระทู้นี้

#351 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 21:58

สวัสดีครับ สมัครสมาชิกมาตั้งนานละ ยังไม่ได้แนะนำตัวซักที ขออนุญาตประกาศอุดมการณ์ของผมนะครับ
รักชาติ ศาสนา และสิ่งที่สำคัญที่สุด จะเทิดทูนสถาบันพระมหากษัตริย์ยิ่งชีพครับ

"ข้าพระพุทธเจ้า จักยอมตาย เพื่อดำรงไว้ซึ่งพระบรมเดชานุภาพแห่งพระมหากษัตริย์เจ้า"

#352 ไทย(ไม่)เฉย

ไทย(ไม่)เฉย

น้องใหม่

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:59

สวัสดีค่ะ เด็กใหม่ฝากตัวด้วย  :)

#353 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 12:22

สวัสดีครับ  ผม จาฤกครับ

เลือกตั้ง =ทางออก .......นายกฯเถื่อน  คือทางตัน

#354 ชลวิชญ์

ชลวิชญ์

น้องใหม่

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:53

แนะนำตัวครับ...ใช้หัวคำนับ กับน้ำชา หนึ่งจอก ขอคารวะ แด่สมาชิก บอร์ดแหล่งรวมความรู้ ของเสรีชน ทุกๆท่านขอรับ...

#355 Daisy

Daisy

น้องใหม่

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:15

สวัสดีค่ะ เป็นน้องใหม่เมื่อไม่กี่วันก่อนค่ะ รบกวนพี่ๆในบอร์ดช่วยชี้แนะด้วยนะคะ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ >.<

#356 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:20

ใหม่ๆต้องทำตัวให้มีwarningเยอะๆนะครับ

Edited by ppneer, 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:20.

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#357 foyfon

foyfon

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:59

ผมเองก็เป็น สมช ที่นี่มาพอสมควร สำหรับผมก็ย้ายตามบอร์ดนี้มาก็น่าจะเป็นบอร์ดที่ 3 แล้วครับ

ไม่เคยแนะนำตัว ไม่ค่อยได้ตอบแต่ติดตามอยู่ทุกวัน หากเนตที่บ้านไม่ล้ม ยินดีมากครับที่ได้เป็น สมช

ที่นี่ได้ความรู้เกี่ยวกับการเมืองและอื่นมากมายครับ

#358 Binladong

Binladong

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:59

สวัสดดีครับ  เด็กใหม่ ไกลปืนเที่ยง(ตจว) ไม่เถียงถ้าไม่จำเป็น

ขอฝากเนื้อ ฝากตัวกับรุ่นพี่ ลุงป้า น้า อา และขอคาระวะท่านผู้อาวุโสทุกท่าน ทุกสี

เึคารพในความคิดเห็นส่วนตัวและความเชื่อของทุกท่าน แต่ จะเชื่อหรือไม่ขอตรองดูก่อน

หากพบเห็น มือบอน ปากเสีย แถเรี่ยราด สะกิดเตือนได้ครับ มือไม่ว่าง สะกิดกับอวัยวะอื่นก็ไม่ถือ

"ถ้า คนในชาติยังไม่สำนึกว่า ความเจริญ ก้าวหน้าในปัจจุบันนี้ เกิดจากบรรพบุรุษช่วยกันสร้างสมเป็นมรดกตกทอดมา และยังขาดความรู้ความสนใจเรื่องของตัวเอง วัฒนธรรมของตนเองและสิ่งที่บรรพชนมอบให้ เท่ากับว่า ความเจริญที่เกิดขึ้นมานั้นจะไม่มั่นคงและถาวร"

พระโอวาท : สมเด็จพระเจ้าบรมวงศ์เธอ กรมพระยาดำรงราชานุภาพ

#359 Supergreat

Supergreat

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 12:43

เข้ามาแนะนำตัวครับ แสดงตัวว่าไม่ชอบทักษิณและพวกนะครับ

#360 naughty-girl

naughty-girl

น้องเก่า

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:48

มาแสดงตัวค่ะ ติดตามมานานตั้งแต่ web เก่า เข้ามาแอบอ่านทุกวัน เช้า กลางวัน เย็น ก่อนนอน

แต่เพิ่งคิดจะสมัครสมาชิกค่ะ

เวลามีกระทู้ของคุณเด็กปากดี กะ โจโฉนายกตลอดกาล ต้องรีบเปิดอ่านก่อนเพื่อนเลย

แต่เสียใจที่ 2 คนนี้ไม่ค่อยมาโพสเลย โดยเฉพาะท่านโจโฉฯ หายไปก่อนม๊อบสามเสนไม่นาน

เอ๊ะ! หรือว่า.... ^ ^

#361 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:34

ใหม่ๆต้องทำตัวให้มีwarningเยอะๆนะครับ

หึ หึ ผมได้1แล้ว แต่modไม่ยอมแจกเพิ่มซะที

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#362 transformer

transformer

น้องเก่า

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 21:13

สวัสดีครับ เกลียดใครก็ตามที่หมิ่นเบื้องสูง ผมมันพวกโลกสวยครับ

#363 นี่ก็มูมู่

นี่ก็มูมู่

น้องใหม่

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:04

แนะนำตัวจ้า มาใหม่จริงๆ รักในหลวงที่สุดค่ะ

#364 khaophanom

khaophanom

น้องใหม่

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 12:04

สวัสดีครับ ใหม่สำหรับที่นี้ แต่ เก่า มาจากที่อื่น ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วย

#365 andant

andant

น้องใหม่

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:16

andant เข้ามารายงานตัวครับ

ช่วงนี้เหตุการณ์บ้านเมืองปั่นป่วน ไล่หาอ่านกระทู้เกี่ยวกับการเมืองมาหลายบอร์ด

มีของที่นี่แหละดูแล้วถูกใจสุด เลยสมัครเข้ามาร่วมขบวนด้วยครับ มีอะไรก็แนะนำได้ครับ

#366 khangban

khangban

น้องใหม่

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:52

สวัสดีค่ะ

เข้าเมื่อปี2551 เรื่องกู้ชาติ แล้วก็หายไป 4 ปี

และกลับอีกครั้งเมื่อชาติต้องการ ....  

ขอรายงานตัวอีกครั้ง ยินดีที่ได้เป็นสมาชิกของเสรีไทย

#367 panzer

panzer

น้องใหม่

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:13

มาแสดงตัว ขอเป็นส่วนหนึ่งที่จะเข้ามาตบแดงให้คว่ำครับบบบ 

#368 หนึ่งใน 60 ล้าน

หนึ่งใน 60 ล้าน

น้องใหม่

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:18

เพิ่งสมัครเมื่อเช้านี้เองครับ

#369 อิอิ

อิอิ

น้องเก่า

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:59

สวัสดีครับ ได้แต่อ่านมานาน ตอนนี้ขอเป็นส่วนหนึ่งด้วยก็แล้วกันครับ

#370 spartacus

spartacus

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:23

น้องใหม่ครับผม..ลืมรายงานตัวครับ..ฝากเนื้อฝากตัว ด้วย นะ ครับ
ขอบคุณมากครับ

#371 134340

134340

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:27

ขอฝากตัวด้วยครับ สมัครไว้นานแล้วแต่เพิ่งเข้ามาโพสช่วงหลังนี้

#372 บ้านดอน นามวิจิตร

บ้านดอน นามวิจิตร

น้องใหม่

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:25

คาราวะจ้าวถิ่นครับ.ผมแดงหลงมาหาความรู้เผื่อได้เป็นสลิ่มกับเขาบ้าง ขอบคุณครับ

#373 ธรรม

ธรรม

น้องใหม่

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:56

สวัสดีครับ เรียกแทนตัวสั้นๆว่าธรรม ขอเข้าร่วมเว็บบอร์ดอีกคนครับ

และก็ขอแสดงความนับถือผู้ที่มีจิตใจรักชาติ และเสียสละเพื่อส่วนรวมทุกๆท่าน ด้วยความเคารพอย่างยิ่ง

#374 aukkara

aukkara

น้องเก่า

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:54

ตามอ่านมานาน ขอสมัครเป็นตัวเป็นตนเลยละกันครับ

#375 ปลาวาฬพ่นน้ำ

ปลาวาฬพ่นน้ำ

น้องใหม่

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:16

ติดตามตั้งแต่ใน Fb เพิ่งมาสมัครเวปตอนเริ่มชุมนุมนี้เอง

#376 Tiwadas

Tiwadas

น้องเก่า

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:24

หวัดดีคะ สมัครวันนี้ เมื่อกี้คะ ... ยินดีที่ได้เป็นเพื่อนกัน

#377 spanner

spanner

น้องใหม่

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:59

รายงานตัวครับ หลังจากเฝ้าดูมาแรมปี ก่อนย้ายบ้าน

#378 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:17

สมาชิกใหม่ใครเป็น เสรีชนบ้างครับ

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#379 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:31

สมาชิกใหม่ใครเป็น เสรีชนบ้างครับ

ผมครับ  :D  :D  :D

#380 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:28

ผมครับ  :D  :D  :D

อย่างฮา

:lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#381 spanner

spanner

น้องใหม่

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:57

หากกระทู้ที่ผมตั้ง หรือโพสต์ ไม่เหมาะสม ลบได้..
ขอบคุณครับ

#382 DaNGeR

DaNGeR

น้องใหม่

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:14

สวัสดีครับ ขออนุญาต ฝากตัว ฝาก user ไว้ด้วยครับ มาจากราชดำเนิน พันธ์ทิพย์ ไม่ไหวกับที่นั่นครับ สวะแดงเยอะเหลือเกิน กระทู้แต่ละอย่างไร้สาระ จิ้นไปเองเอามากๆ ขอหลบมาฝากตัวไว้ด้วยครับ

ออกตัวก่อนนะครับผมไม่เอาแดงแต่ไม่ใช่เหลือง ผมไม่นิยมความรุนแรง และไม่นิยมม๊อบ ไม่ว่าม๊อบฝ่ายใดก็ทำร้ายประเทศด้วยกันทั้งนั้น และม๊อบไม่ใช่ทางออกในการแก้ปัญหาประเทศครับ จะแดงจะเหลืองผมรับได้ แต่หัวใจต้องเป็นหนึ่งเดียวที่ในหลวง คนไทยและชาติไทยจะขาดสิ่งใดไปไม่ได้ต้องมี ชาติ ศาสน์ กษัตริย์ นี่คืออุดมการณ์ของผม ไม่ว่าจะต่อสู้กับระบอบใด หรือการเมืองแบบไหน ประเทศไทยจะต้องดำรงค์ไว้ซึ่ง 3 สถาบันหลัก จะไม่ยอมให้ใครมาหมิ่นหรือเหยียดสถาบัน แม้จะแลกด้วยชีวิต

ดังนั้นการแสดงความเห็นของผมจะไม่เข้าข้างใด 100% นะครับ ถ้าหากมีบางคอมเม้นจะไม่ถูกใจใครไปบ้างตักเตือนผมได้นะครับ ผมใช้เหตุและผล และวิเคราะห์ข้อมูลเอง มีอุดมการณ์ของตัวเอง เช่นเดียวกันผมเคารพในอุดมการณ์ของคนอื่นครับแต่ไม่ชอบแถแบบข้างๆคูๆเพื่อหาความชอบธรรม ผิดก็ว่าไปตามผิด ถูกก็ว่าตามถูก แต่ผมประกาศเจตนารมณ์ไว้ก่อนเลยจะได้รู้ทั่วกันครับ

#383 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:01

ฝากเนื้อฝากตัวอย่างเดียวคงไม่พอ เอาหัวมาฝากด้วยถึงครบองค์

ขืนมาแต่ตัว แต่หัวไม่มาด้วย คงได้วิ่งกันป่าราบ ใช่ไหมพระคุณเจ้ากีรเต้

บอกตรงๆ วิชาการก็ได้ เถื่อนก็เอา ดราม่าก็ไหว หรือจะให้ดักก็พอทน

แต่ทั้งหมดทั้งมวล เป็นไปเพื่อผดุงความยุติธรรมและต่อสู้กับอธรรม

อ้อลืมบอก ผมเป็นสมาชิกตั้งแต่ 25 พย 56 อบอุ่นมากๆครับ มีความ

รู้สึกดีๆกับเพื่อนสมาชิกหลายๆท่าน เช่น ผึ้งน้อยฯ ตะนิน อู๋ฮานามิ

LucasLeva Bookmarks ธีรเดชน้อย ถึงจะบิ่นฯ ซีมั่นโลช่า และ

ที่จะอดกล่าวถึงไม่ได้ก็คือเจ๊แดงประจำเดือน คนสวยมว๊ากๆของใครไม่รู้

บอร์ดนี้จะเป็นบอร์ดหลักในการเคลื่อนไหวทางการเมืองของตัวกระผม

ส่วนบอร์ดอื่นเอาไว้ดูข้อมูลและศึกษาคู่แข่งและคู่แค้นทางการเมือง

อ้อ มีบาปอีกข้อที่ผมขอสารภาพคือในการเลือกตั้ง 4-5 ครั้งหลังสุด

ผมเลือก ปชป มาตลอดนะครับ ขอสารภาพตรงๆอย่างนี้แหละ

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#384 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:10

ฝากเนื้อฝากตัวอย่างเดียวคงไม่พอ เอาหัวมาฝากด้วยถึงครบองค์

ขืนมาแต่ตัว แต่หัวไม่มาด้วย คงได้วิ่งกันป่าราบ ใช่ไหมพระคุณเจ้ากีรเต้

บอกตรงๆ วิชาการก็ได้ เถื่อนก็เอา ดราม่าก็ไหว หรือจะให้ดักก็พอทน

แต่ทั้งหมดทั้งมวล เป็นไปเพื่อผดุงความยุติธรรมและต่อสู้กับอธรรม

อ้อลืมบอก ผมเป็นสมาชิกตั้งแต่ 25 พย 56 อบอุ่นมากๆครับ มีความ

รู้สึกดีๆกับเพื่อนสมาชิกหลายๆท่าน เช่น ผึ้งน้อยฯ ตะนิน อู๋ฮานามิ

LucasLeva Bookmarks ธีรเดชน้อย ถึงจะบิ่นฯ ซีมั่นโลช่า และ

ที่จะอดกล่าวถึงไม่ได้ก็คือเจ๊แดงประจำเดือน คนสวยมว๊ากๆของใครไม่รู้

บอร์ดนี้จะเป็นบอร์ดหลักในการเคลื่อนไหวทางการเมืองของตัวกระผม

ส่วนบอร์ดอื่นเอาไว้ดูข้อมูลและศึกษาคู่แข่งและคู่แค้นทางการเมือง

อ้อ มีบาปอีกข้อที่ผมขอสารภาพคือในการเลือกตั้ง 4-5 ครั้งหลังสุด

ผมเลือก ปชป มาตลอดนะครับ ขอสารภาพตรงๆอย่างนี้แหละ

นั่น นั่งอยู่ดี ๆ ก็ถูกพาดพิงเสียเฉยๆ

เสียดาย ถ้าเป็นสมัยก่อน สนุกกว่านี้ อยู่กันแบบ โหด มัน ฮา

หัวเราะกันท้องคัดท้องแข็งทุกวัน

สถานการณ์ช่วงนี้เครียดเลยไม่ค่อยมีอารมณ์เล่น

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#385 Thip

Thip

น้องเก่า

ตอบ 30 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:50

สาวใต้ค่ะ เข้ามาส่องอยู่สองสามวันก็ตัดสินใจเป็นสมาชิกเลย หากคำพูดใหนไม่ค่อยเข้าหูก็ขอโทษไว้ล่วงหน้านะคะ

#386 แสงดาวแห่งศรัทธา

แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 31 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:10

สวัสดีคะ. เป็นคุณแม่ลูกสองคะ. อยากให้สังคมเราดีขึ้น นักการเมืองเลวจงหมดไป. เพิ่งติดตามSRT คะ. ชอบคะคนตอบส่วนใหญ่มีความคิดคะ
ขอบคุณคะ

#387 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 31 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:13

สวัสดีคะ. เป็นคุณแม่ลูกสองคะ. อยากให้สังคมเราดีขึ้น นักการเมืองเลวจงหมดไป. เพิ่งติดตามSRT คะ. ชอบคะคนตอบส่วนใหญ่มีความคิดคะ
ขอบคุณคะ

ค่ะ   ไม่ใช่  คะ

คะใช้กับคำถาม

ค่ะ ใช้กับคำตอบรับ บอกเล่า หรือคำทักทาย

<_<

#388 ornnaka

ornnaka

น้องเก่า

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:33

สวัสดีค่ะ

แวะมาแนะนำตัวนะคะ สมัครเพื่อติดตามข่าวสาร/มุมมองทางการเมือง แสดงจุดยืนทางการเมืองค่ะ

จุดยืนทางการเมืองคือไม่สนับสนุนทักษิณและการคอรัปชั่นค่ะ

เรามีเพื่อนทั้งทางออนไลน์และในชีวิตจริงที่ความเห็นทางการเมืองไม่ตรงกัน แต่ก็ยังคบเป็นเพื่อนกันอยู่แม้ความเห็นทางการเมืองจะขัดใจกันบ้าง

(ยอมรับว่าบางทีมีอึดอัดและปวดใจบ้างเหมือนกันค่ะ TT_TT)

ฝากตัวด้วยนะคะ

Edited by ornnaka, 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:34.

#389 npex

npex

น้องใหม่

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:12

หวัดดีครับ เด็กใหม่ครับ มีอะไรแนะนำด้วยนะครับ

#390 สีเทาเทา

สีเทาเทา

น้องเก่า

ตอบ 6 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:41

สวัสดีครับ สีเทาเทา ครับ

#391 DEMO Cracy

DEMO Cracy

น้องใหม่

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:25

สวัสดีครับ เข้ามาเพราะไม่รู้จะไปทางไหน นั่นก็ดีนี่ก็ดี สรุปเลยต้องไปมันทุกที่ ทำหน้าที่ฝ่ายค้านทุกที่ โดนด่าทุกที่ อิๆ

ผมผู้นำฝ่ายค้าน ไม่ใช่ผูนำฝ่ายแค้น เคปะ

#392 temp

temp

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:12

สมัครเกือบเดือนแล้วครับ

เพิ่งได้avatarที่ถูกใจ ก็เลยมารายงานตัวซะนิดนึง  :D

EDIT: อันเดิมนั้นใช้ชั่วคราวครับ ก๊อปมาใช้ตรงๆเลย จากเพจไหนจำไม่ได้แล้ว
เสียเวลาหัดใช้โปรแกรมGIMPมา2-3วัน เพิ่งได้อันใหม่ที่เป็นของตัวเองซะที

ปล. ว๊า...ตัวหนังสือออกมาเล็กจังแฮะ ขอพิมพ์ไว้ตรงนี้ด้วยละกัน

ตัวหน้าขาวคือ ไทยอดทน

ตัวหน้าแดงนั่น ไทยแอ๊บทน

ตัวหน้า่ำดำ ไทยอดทน (ไม่รู้ว่าไทยรึเปล่า?)

Edited by temp, 11 มกราคม พ.ศ. 2557 - 01:02.

ควายตัวนี้สีขาว

#393 520

520

น้องใหม่

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:42

อ่านติดตามข่าวสารมานานละครับเพิ่งได้ฤกษ์สมัคร 

รายงานตัว ชื่อ พี เสรีไทยชลบุรีครับผม เอาใจช่วยลุงกำนันฝุดๆๆๆ :D

Edited by 520, 9 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:12.

#394 แม่ลูกหนึ่ง

แม่ลูกหนึ่ง

น้องเก่า

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:07

ตามชื่อ log in ค่ะ เป็นคุณแม่ลูกหนึ่ง เว็บนี้เป็นเว็บการเมืองเว็บแรกที่เป็นสมาชิค เนื่องจากทนกับคำตอบของนายกในการอภิปรายไว้ว้างใจ ครั้งที่ผ่านมาไม่ได้ มีอยู่ประโยคเดียว "ไม่ได้ทำค่ะ โดนกล่าวหาค่ะ" คือ ช่วยแก้ตัวหน่อย ช่วยโกหกหน่อย นี่ทำเหมือนไม่ให้เกียรติการอภิปราย กรูไม่ตอบ ไม่อยากแก้ตัว ขี้เกียจหาข้อมูลมาแก้ตัว มีไรป่ะ

ปล. เป็นคนใต้ (รักพรรคไหนคงไม่ต้องบอก) แต่ไม่ได้งมงาย เสพข้อมูลมาก็วิเคราะห์อยู่ ไม่ใช่จะเกลียด จะรัก แบบไม่มีเหตุผล  (ถึงพ่อเราจะติด cable ช่องบลูสกายก็ตาม) 555

จบการแนะนำตัวด้วยประการฉะนี้แล

#395 แสงดาวแห่งศรัทธา

แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:07

ขอบคุณคะ

ค่ะ   ไม่ใช่  คะ

คะใช้กับคำถาม

ค่ะ ใช้กับคำตอบรับ บอกเล่า หรือคำทักทาย

<_<

รับทราบคะพระอาจารย์ เอ้ยรับทราบค่ะ พระอาจารย์ ขอบพระคุณคะเอ้ยค่ะ โอ๊ยงงเองวุ้ย

#396 นี้หรือมังคุด

นี้หรือมังคุด

น้องใหม่

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:38

ตามอ่านมานานหลายปี  เมื่อก่อนสังกัดบอร์ดตี้น้อย ฟัดกับพวกเสธ.แดง

วันนี้ฤกษ์ดี เลยได้สมัครเมมซักทีครับ

#397 Ape

Ape

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:02

ฝากตัวด้วยค่ะ :D

#398 ลูกผู้ชายฆ่าได้ ฝังให้ด้วย

ลูกผู้ชายฆ่าได้ ฝังให้ด้วย

น้องใหม่

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:13

หาที่สิงอยุ่พันทิบ ไม่ไหวครับ :mellow:

#399 Boorapa

Boorapa

น้องใหม่

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:02

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

#400 Crackshop

Crackshop

น้องใหม่

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:11

ขอร่วมขบวนการด้วยคนครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน