Jump to content

--- เชิญสมาชิกใหม่มาแนะนำตัวได้ที่กระทู้นี้ครับ ---

แนะนำ ชาบูชาบู สวัสดี

• Please log in to reply
464 ความเห็นในกระทู้นี้

#301 Patriot_boy

Patriot_boy

น้องใหม่

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:50

สวัสดีครับ ชอบความแน่นของข้อมูลและการอธิบายเหตุผลที่ชัดเจน รวมทั้งความเห็นสร้างสรรค์แปลกใหม่ของคนในเว็บบอร์ดเสรีไทย รวมทั้งชอบเรื่องราวของผู้ใหญ่ที่เด็กหลายๆคนเกิดไม่ทัน (เด็กหลายๆคนจึงไม่เคยตระหนักหรือไม่เคยรับรู้กัน) จึงเข้ามาเป็นสมาชิกเว็บบอร์ดนี้ครับ 

#302 สอง ติดลม mc

สอง ติดลม mc

น้องใหม่

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:53

สวัสดีครับ
ชื่อสองครับ
อยู่ปราจีนบุรี
เป็นคนไทยรักแผ่นดิน
ทำประโยชน์เพื่อสังคม
มีอาชีพวิ่งทริป่รถโบราณ
ขอฝากตัวด้วยครับ

#303 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 19:34

สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ แอบอ่านมานานได้เวลาสมัครเสียที

ชอบที่นี่ตรงที่ส่วนมากโต้แย้ง โดยใช้ข้อมูล มาหักล้างกันครับ

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#304 ปอเปี๊ยะสด

ปอเปี๊ยะสด

น้องใหม่

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:52

สวัสดีค่ะ ได้อ่านนานแล้ว แต่ยังไม่เคยสมัครเลย เพิ่งมาสมัครครั้งแรก ช่วยแนะนำด้วยนะคะ อุดมการณ์ทางการเมืองไม่มีอะไรมาก เอาเป็นว่าใครหนีคดีอยู่มามอบตัวซะ หรือไม่ก็ไปอยู่บนโลกอื่นเลย จะได้เลิกวุ่นวายซะที

#305 ตี๋ใหญ่

ตี๋ใหญ่

น้องเก่า

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:11

Hello ....

#306 ธรรมรักษา

ธรรมรักษา

น้องเก่า

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:40

ชอบบอร์ดนี้มีเหตุมีผล และมีความรู้หลากหลายด้วย น้องใหม่ฝากเนื้อฝากตัว

#307 อ่านตลอดล่ะ-sv

อ่านตลอดล่ะ-sv

น้องใหม่

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:34

สวัสดีครับ ผมปลาโลมาเก่าในอวตาลไหม่ ต้องเล่นบนโทรศัพท์ เนื่องจากต้องเที่ยวสถานนีรถไฟ ตามที่นัดกันไว้ แล้วเจอกัน

#308 Sazabi Neozeon

Sazabi Neozeon

น้องเก่า

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 02:02

ยินดีครับที่ได้เข้าร่วม

ชอบอ่านครับ

ชิน+วัตร แปลว่าแพ้ไม่เป็น  แต่ผมว่า  สักวันมันต้องแพ้ :angry:

#309 phichai

phichai

น้องใหม่

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:49

สวัสดีทุกๆ ท่านครับ ที่จริงผมสมัครมาเป็นปีแล้ว  ชอบเข้ามานั่งอ่านทุกวันแหละครับแต่ไม่ได้ล้อคอิน โพสไม่เก่งนะครับ ขอเป็นฝ่ายติดตามผลงานของทุกๆท่านแล้วกันนะครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

#310 Lektiger

Lektiger

น้องเก่า

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:04

สวัสดีครับ
พยายามสมัครหลายครั้งเพิ่งสำเร็จครับ ติดตามมานานแล้ว ได้แต่ดู ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

#311 ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:49

ตามอ่านตามดูแบบนินจามาตลอด ขอเปิดตัวมั่งครับ 

สวัสดีทุก ๆ ท่านครับ

ครั้งได้สวมเครื่องแบบ ได้ติดพระปรมาภิไธยย่อ ภปร ที่หน้าอกด้านขวา จนถังวันนี้ไม่ได้สวมเครื่องแบบแล้ว แต่พระปรมาภิไธยย่อ ภปร ยังคงตรึงอยู่ที่หน้าอกด้านขวาตลอดเวลา

#312 l3e

l3e

น้องใหม่

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 04:47

ตามอ่านเก็บความรู้ครับ บีครับ :)

#313 เตียวหยุน

เตียวหยุน

น้องใหม่

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:07

สวัสดีครับ ติดตามอ่านมาเป็นปีแล้วครับ,อยากแลกเปลี่ยนความคิดเห็น จึงขอมีส่วนร่วมครับ
การเมืองคือเรื่องของประชาชน และ รักชาติ,ศาสน์, กษัตริย์
ฝากเนื้อฝากตัว น้องใหม่ ด้วยครับ

#314 Chet

Chet

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:33

สวัสดีครับ สมัครสมาชิกไว้นานเเล้วครับเเต่พึ่งนึกได้ว่าไม่เคยเเนะนําตัวเอง  อ่านเเละติดตามประจําครับ เเต่ไม่ค่อยได้โพสต์เพราะเดินทางบ่อยเเละพิมพ์ภาษาไทยไม่เก่ง

เป็นเเฟนประชาธิปัตย์มา 25 ปีเเล้วครับ

#315 พายุ

พายุ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 05:52

น้องใหม่ฮ่ะ  ชี้แนะด้วยนะฮะ :wub:

" คนที่พูดคำว่า จงรักภักดี คำที่ดีที่สุดคือ สติ เหนือสิ่งอื่นใด ทุกวันนี้สติหด หาย ขาด ถ้ามีสติ มีศีล มีปัญญา ฉลาดรอบคอบ ก็ไม่ทำให้ใครเดือดร้อน เพราะฉะนั้น คนในสังคมต้องมีสติ อย่าขาดสติ จะให้เราเข้าใจที่สุด"ดร.สุเมธ ตันติเวชกุล

#316 rainy day

rainy day

น้องใหม่

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 06:01

สมาชิกใหม่ครับ  

แต่ไม่น่าจะถึงขั้นถอดด้าม 

เพราะยังทันบอร์ดเก่า ทันดูนู๋ phat ... ทันเห็นวิศวกรใหญ่ใจดี...ทันจิ๊บป่าอ้อยและนาตาเบ

อะคริ  อะคริ

#317 Cyclop

Cyclop

น้องใหม่

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:04

สวัสดีรอบเวทีครับ

ติดตามอ่านอย่างเดียวมานาน ที่นี่ทำให้ผมรู้ทันใครหลายคนขึ้นอีกเยอะ
ในที่สุดก็คงจะอ่านอย่างเดียวไม่ได้อีกแล้ว...

ขอบคุณทีมงานและเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ ท่านคือผู้จัดรายการ "ตาสว่าง" ให้จริงๆ

ไปนิรโทษไกลๆ หน่อย... :angry:

#318 jimmydna95

jimmydna95

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 03:06

ติดตามมานานแล้วเพิ่งสมัครสมาชิกขอร่วมวงด้วยคนครับ

#319 Darth Prin

Darth Prin

น้องใหม่

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:46

สวัสดีครับ ผมมาจองล้างจองผลาญ ด๊อก โสภณ พรโชคชัย โดยเฉพาะ พบเห็นหมอนี่ที่กระทู้ไหน โปรดแจ้งด้วยครับ ขอบคุณ

#320 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:43

อ้าว....................... เค้ามีกระทู้แนะนำตัวเองด้วยเหรอครับ เพิ่งจะเห็น :blink: :blink:

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#321 แนวร่วมไกลบ้าน

แนวร่วมไกลบ้าน

น้องใหม่

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:50

ชื่อ แนวร่วมไกลบ้าน เป็นสมาชิกใหม่แต่รู้จักเวปบอร์ดนี้มานานพอสมควร

ดีใจมากที่ได้มาพบเพื่อนร่วมทาง อยากไปร่วมชุมนุมมาก เสียดายที่เดินทางกลับมา

เร็วไปหน่อย ไม่งั้นจะไปชุมนุมทุกวันเลย

#322 น้ำเปล่า

น้ำเปล่า

น้องเก่า

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 03:21

สวัสดีค่ะ เวลาห่างกัน 24ชม ไม่เป็นไรค่ะ
ตามอ่าน 2ปี หายเหงาเลยเวลาเข้าเว็บ ได้ความรู้มากมาย
ฤกษ์ดีวันนี้ สมัครสมาชิก
พี่ๆ น้องๆ ที่เสรีไทยตอบกระทู้ถึงพริกถึงขิง จริงๆ

แยก ขาวกับดำ ดีกับชั่ว ไม่ออกหรือ        รักเธอประเทศไทย

#323 GKTH

GKTH

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:13

สวัสดีครับ เพิ่งสมัครสมาชิกใหม่วันนี้พร้อมฤกษ์ดีวันอ่านคำพิพากษาศาล รธน. อิอิ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับผม :)

#324 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:58

อื่อ .......มีใครเห็นควายหลงฝูง ตัว สองตัว มาทางนี้บ้างไหมครับ....

ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#325 Kiosky

Kiosky

น้องเก่า

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:51

สวัสดีค่ะ เป็นสมาชิกใหม่ ^^

ชอบที่นี่เพราะมีข้อมูล ข้อเท็จจริงไม่อิงนิยายมาให้อ่าน

ไม่ใช่นั่งเทียนมาโจมตีฝ่ายหนึ่งฝ่ายใด

อ่านแล้วเพลิดเพลินบันเทิงใจ

#326 Nakhon Jkkt

Nakhon Jkkt

น้องเก่า

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:23

สวัสดีครับ ทุกท่าน 

ติดตาม สรท . มานานแล้ว แต่พึ่งสมัครเข้าเป็นสมาชิก 

เพราะไม่อยากไปดำนา ที่ พันติ๊บ  ตอนนี้เข้ามาแสดงความคิดเห็นแต่ละกระทู้

เข้าร่วมชุมนุมกับพันธมิตร  แต่ไม่ได้ศรัทธา แกนนำบางคน

เดี๊ยวจะหาเวลาว่างมากกว่านี้ มาตั้งกระทู้บ้างครับ

#327 KunKon RagnaKrub

KunKon RagnaKrub

น้องใหม่

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:19

สวัสดีทุกท่านครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ความรู้ทางการเมืองมีน้อยนิด ขออนุญาตเสพความรู้นะครับ

#328 ตี๋ใหญ่

ตี๋ใหญ่

น้องเก่า

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:33

น้องใหม่ รายงานตัวครับ

#329 pathr

pathr

น้องใหม่

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:22

สวัสดีค่ะ .. สมัครสมาชิกใหม่ .. วันดี 24 พฤศจิกายน '56

.. รักในหลวง รักประเทศไทย รักพี่น้องไทยที่รักชาติทุกคนค่ะ ..

#330 virote

virote

น้องใหม่

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:10

สมัครวันนี้มาตามวันรวมใจเป็นล้าน....

#331 nomoreshin

nomoreshin

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:57

สวัสดีค่ะ ฝากตัวด้วยคนนะคะ
ชอบเข้ามาอ่านค่ะ ได้ความรู้เยอะ
อธิบายหลายเรื่องได้ชัดเจนดี
: )
สิ่งที่นักการเมืองไทยไม่เคยรู้และประชาชนไม่จำเป็นต้องบอก

หากปกครองด้วยความลุแก่อำนาจ หยิบยื่นแต่ความอิ่มหนำสำราญให้แต่กับพวกพ้องของตน สร้างความคับแค้นให้กัดกินในใจผู้คนทั่วไป วันหนึ่งคนเหล่านั้นจะลุกขึ้นมาทำอะไรก็ได้ เพราะไม่มีอะไรที่จะเสีย..

#332 เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:08

แหม....  ทำไม  ถึงได้ใช้   หลาย ล๊อคอิน จัง

นึกรึว่าไม่รู้......   จุ๊บ จุ๊บ ..............

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

#333 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:42

แหม....  ทำไม  ถึงได้ใช้   หลาย ล๊อคอิน จัง

นึกรึว่าไม่รู้......   จุ๊บ จุ๊บ ..............

ไม่มีใครสอนรึว่า

มนุษย์คนอื่นเค้าไม่ปัญญาอ่อน100ล็อคอิน

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#334 mospk

mospk

น้องใหม่

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:26

สวัสดีครับ ผมเพิ่มสมัครมาใหม่ ติดตามอ่านในบอร์ดทุกวันครับ ไม่เคยได้เข้ามาแสดงความคิดเห็น ตอนนี้มีโอกาสได้เข้ามาสมัครเป็นสมาชิกแล้ว ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

#335 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:52

สวัสดีครับ ผมเพิ่มสมัครมาใหม่ ติดตามอ่านในบอร์ดทุกวันครับ ไม่เคยได้เข้ามาแสดงความคิดเห็น ตอนนี้มีโอกาสได้เข้ามาสมัครเป็นสมาชิกแล้ว ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ต้องขอบอกอย่างนี้นะครับ ในนี้มักจะมีคนเข้ามาป่วนบอร์ดบ่อยๆ เจตนาสมัครมาโพสต์ป่วนแล้วก็ไป สมัครใหม่มาเรื่อยๆ

อาจจะรู้สึกสะดุดหูบ้าง ลองดูไปยาวๆนะครับ  :)

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#336 mospk

mospk

น้องใหม่

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:21

ต้องขอบอกอย่างนี้นะครับ ในนี้มักจะมีคนเข้ามาป่วนบอร์ดบ่อยๆ เจตนาสมัครมาโพสต์ป่วนแล้วก็ไป สมัครใหม่มาเรื่อยๆ

อาจจะรู้สึกสะดุดหูบ้าง ลองดูไปยาวๆนะครับ  :)

ขอบคุณมากครับที่แนะนำ ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ

#337 chackrapbong

chackrapbong

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:37

ขอบคุณมากครับที่แนะนำ ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ

ในกระทู้ คุณ กรณ์ ผมแค่ ขุดบ่อ ล่อปลา นายลีศพพูดได้

หวังว่า คงเข้าใจนะครับ

อย่างน้อยก็ได้ปลามากินหลายตัวครับ

พี่เก่า ฝากตัวน้องใหม่ บ้างคงไม่ผิดกติกา

ยินดีที่ได้รู้จักครับ

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#338 น้านิ่ม

น้านิ่ม

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 02:14

สวัสดีค่ะ พึ่งสมัครสมาชิคสดๆร้อนๆหลังจากเจอเว็บนี้โดยบังเอิน
ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านค่ะ:)

#339 สุริยวรมัน

สุริยวรมัน

น้องใหม่

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:00

สวัสดีครับ

มาใหม่ครับ

:)

Look for the positive in those around you and point them out.
Positive attracts positive.

#340 แมวเก้าชีวิต

แมวเก้าชีวิต

น้องใหม่

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:40

:P มาแนะนำตัวค่าาา ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ ปกติซุ่มอ่านอย่างเดียว ชักคันไม้คันมืออยากโพสกะเค้ามั่ง ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ 

"When the people fear the government, there is tyranny. When the government fears the people, there is liberty."

Thomas Jefferson

#341 wasdee

wasdee

น้องใหม่

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:08

ชื่อเรียกว่า มหา ก็ได้ เข้ามาอ่านบอร์ดพักหนึ่งแล้ว ขอสมัครอยู่ที่นี่ เพราะ ราชดำเนินพันธุ์ทิพย์มันอะไรไม่รู้ บ้าบ๊องด๊องบวม มากๆ มีคนดีๆอยู๋น้อย

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วย

แนวความคิดทางการเมือง คือ บ้านเมืองต้องมีคนมีคุณธรรมมาปกครองบ้านเมือง

ดังนั้นหากจะปฏิรูปประเทศต้อง หาวิธีคัดเลือกคนที่มีความรู้และคุณธรรมมาเป็นผู้นำ อาจใช้วิธีสอบวัดความรู้ทางด้านรัฐศาสตร์และกฏหมายแก่ผู้ที่จะสมัคร สว. สส. โดยเบื้องต้นยังไม่บังคับ ส่วนด้านคุณธรรมยังคิดไม่ออกว่าจะวัดอย่างไร

ดังนั้นเพื่อเพิ่มผลผลิตคนดีในอนาคต จำเป็นต้องส่งเสริมแต่เด็ก  ให้รู้จักอำนาจของเงิน หรือด้านสว่างด้านมืดของสิ่งรุมเร้าต่างๆ และหากจำเป็นจะต้องเรียนวิชา โกงศาสตร์ ในระดับมัธยม เรียนเพื้อรู้ว่าโกงอย่างไร และไม่ดีอย่างไร

ก็สมควรทำเพื่อจะได้ทราบไว้ก่อน

เอาแค่นี้นะครับ 

Edited by wasdee, 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:13.

#342 Thaiss

Thaiss

น้องใหม่

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 07:56

ยินดีรู้จักผู้กล้า.....พลังแผ่นดิน

#343 เสาธง

เสาธง

น้องใหม่

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:39

สวัสดีครับ ผู้รู้ผู้ตื่น ทุกท่านครับ แอบส่องมานานแล้ว

#344 OnpC

OnpC

น้องใหม่

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:25

สวัสดีค่ะ ยังอ่อนด้อยเรื่องการเมือง ขอซึมซับ รับข่าวสารและข้อมูลไม่บิดเบือน จากผู้รู้ในบอร์ดด้วย

ด้วยความเคารพค่ะ

แก้ไข: ดิฉันรู้สึกเสียมารยาทมาก ๆ ที่ ทะเล่อทะล่า โพสท์บางความคิดเห็นโดยไม่ได้แนะนำตัวก่อน กราบขออภัยทุกท่าน ณ ที่นี้ด้วยนะคะ

Edited by OnpC, 4 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 12:10.

#345 V.C.

V.C.

น้องใหม่

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 19:49

สวัสดีครับ สมัครเข้ามาก็หลายวันแล้ว เม้นท์ไปก็หลายเม้นท์ เพิ่งเห็นว่ามีกระทู้ให้แนะนำตัว ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

#346 ตุ้มจิ๋วมหามิตร

ตุ้มจิ๋วมหามิตร

น้องใหม่

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:04

สวัสดีค่ะ เพิ่งสมัครใหม่

มาตามข่าวสารด้านการเมืองค่ะ

#347 identity-idea

identity-idea

น้องใหม่

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:17

สวัสดีครับ ผม identity-idea ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ  :wub:

#348 sassygirl

sassygirl

น้องใหม่

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:13

สวัสดีค่ะ แหะๆ มาส่องอยู่หลายวันแล้วเพิ่งเห็นกระทู้แนะนำตัว 

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ 

มาแนวๆ เดียวกับคุณ wasdee พอกดห้องราชดำเนินใน pantip 

รู้สึกอึดอัดหายใจไม่คล่องแล้วค่ะ ใจไม่แข็งพอที่จะอยู่ต่อ T_T

เลยมาหาที่ใหม่ แล้วก็เจอจนได้ อิอิ  :P

#349 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 12:20

ช่วงนี้มาใหม่เยอะ

#350 แสงธูป

แสงธูป

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:32

สวัสดีครับฝากตัวด้วย การศึกษาตํ่าแต่มีความรู้สึกผิดชอบชั่วดี ไม่ฟังความข้างเดียว แค่นี้แหละ ขอบคุณ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน