Jump to content

- - - - -

ห้องพิจารณาหลักฐานพิเศษ สรท. กรณี 6 ศพ วัดปทุม

• Please log in to reply
435 replies to this topic

#351 kuuga

kuuga

ขาประจำ

Posted 25 August 2012 - 18:32

ข้าน้อยขอคาราวะท่านสิงห์สนามหลวง ครับ :D

สลิ่มเหลืองเจอของจริงแล้วเว้ยงานนี้ ;)

มองแต่คนฝ่ายตรงข้ามเป็น สลิ่ม เป็นขี้เหลือง ไปหมด แดงมันมองเป็นกันแค่เนี่ย
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#352 amplepoor

amplepoor

เมพ

Posted 25 August 2012 - 18:32

ยังไม่จบฟังนี่ต่อ ผมแยกเป็น 2 ข้อนะ

1 ศอฉ.สั่งการให้ทหาร เข้าไปแก้ไขปัญหากรณีเพลิงไหม้ บริเวณสยามสแควร์ ซึ่งมีการวางกำลังทั้งแนวราบ และแนวดิ่งบนรางรถไฟฟ้าบีทีเอส

2 ทหารรายหนึ่ง ให้การกับ พนง.สอบสวนว่า เหตุที่ต้องยิงปืนลงมาจากรางบีทีเอส เข้าไปในวัดปทุมวนาราม เพราะมีกลุ่มชายชุดดำ ยิงปืนขึ้นมาใส่ทหาร

ถามตามข้อ 1 ว่า ไฟไหม้สยาม ใครทำล่ะ.....ทหารม้างงงง ฮา
ถามอีกว่า ทำไมต้องใช้รางรถไฟฟ้า เป็นเส้นทาง.....ตอบว่า ก็ไปทางราบ เป็นโดนยิงตายสิ
แปลว่า มีเสื้อแดงก่อการเผาโรงหนัง ศอฉ ไม่ต้องการนองเลือด จึงใช้วิธีควบคุมแนวดิ่ง
ซึ่งได้ผลน้อย แต่ทหารปลอดภัย

ถามตามข้อ 2 ว่า ไฟไหม้สยาม เกี่ยวอะไรกับวัดประทุม สองที่ห่างกันร่วมกิโลนะ
ตอบว่า เพราะต้องการเข้าไปควบคุมทางดิ่งที่แยกราชประสงค์น่ะสิ
ถามว่า แล้วทำไมไปตามรางรถไฟฟ้าล่ะ...ตอบว่าเพื่อลดความสูญเสีย เพราะบนพื้นราบ กระสุนปลิวว่อน
ถามว่ากระสุนมาจากใหน ตอบว่า ไอ้โกหก go6 มันบอกเองว่า

มาจากชายชุดดำ

55555

เห็นใหมครับ ว่าการโกหกมันมีช่องโหว่

#353 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

Posted 25 August 2012 - 18:33

เเถกันทำมายยยยย แถให้มันได้อะไรรขึ้นมา
เขารับสารรูป เอ๊ย! สารภาพกันแล้ว :angry:
ทหารสารภาพกลางศาล! ใช้ปืน M16 และ ปืนทราโว ยิงเข้าวัดปทุมฯจริง
http://www.go6tv.com/2012/06/m16.html

เอาละ สมมติว่าไอ้โกหกมันพูดจริงละกัน

ศอฉ.สั่งการให้ทหาร เข้าไปแก้ไขปัญหากรณีเพลิงไหม้ บริเวณสยามสแควร์ ซึ่งมีการวางกำลังทั้งแนวราบ และแนวดิ่งบนรางรถไฟฟ้าบีทีเอส
ทหาร รายหนึ่ง ให้การกับ พนง.สอบสวนว่า เหตุที่ต้องยิงปืนลงมาจากรางบีทีเอส เข้าไปในวัดปทุมวนาราม เพราะมีกลุ่มชายชุดดำ ยิงปืนขึ้นมาใส่ทหาร
--------------------
ทีนี้จะถามกลับว่า
1 ยิงตอนกี่โมง
2 อ้าว...มีชายชุดดำยิงใส่ทหาร

เว๋อ...มีชายชุดดำยิงทหารเว้ยเฮ้ย

เพราะมีกลุ่มชายชุดดำ ยิงปืนขึ้นมาใส่ทหาร

ตรวจสอบหลักฐานจากที่เกิดเหตุแล้ว ไม่พบร่องรอยกระสุน ที่ยิง จากล่างขึ้นไปข้างบน เอาล่ะสิ จะแถต่อยังไง :)
เพชรแท้ย่อมไม่หวั่นไหวกระเเสธารที่ถาโถมเพราะ "เพชรก็คือเพชร" เหลืองยังไง ตอนนี้ก็เหลือง มิแปรเปลี่ยน

#354 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

Posted 25 August 2012 - 18:42

#352 ผมถามหาหลักฐานมายืนยันว่า ภาพทหารคลุมโม่งดำไม่ใช่ทหารปฏิบัติการของศอฉ.นะครับ
ไม่ใช่ให้คุณ amplepoor ออกมาเล่าเรื่องยืนยันว่า ทหารที่ปฏิบัติการบนรางรถไฟ คือ ทหารปฏิบัติการของศอฉ. (งงไหมครับ)
รักคนเสื้อแดง

#355 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

Posted 25 August 2012 - 18:44

จะใครชุดไหนๆ ถ้ามีอาวุธอยู่ในกลุ่มผู้ชุมนุม ก็เป็นผู้ก่อการร้ายทั้งสิ้น ใครมันจะโง่ใส่ชุดดำตลอดเวลา
ตามหลักการมันก็ต้องเตรียมชุดปกติไว้ข้างใน เพื่อถอดชุดนอกทิ้ง ทั้งชุดทั้งอาวุธ
แล้วก็เดินแบบคนปกติทั่วไป ไม่งั้นจะเจอทั้งกระสุน และปืนในหลายๆส่วนของที่ชุมนุมได้ไง

...การเดินเกมส์แบบนี้ ผู้ที่ทำงานด้านมวลชนรู้อยู่แล้วว่าฝ่าย นปช.ต้องการอะไร...
ปี 52 สงกรานต์ ที่ไอ้แม้วต้องการคนตาย แต่พระเจ้าช่วย ไม่มีใครตายซักคน ไอ้แม้วหน้าแหกประกาศไปทั่วโลกว่ามีคนตาย
ปี 53 มันถึงต้องทำทุกวิถีทางให้มีคนตายให้ได้...วิธีทำมีมากมาย

ยิงมวลชนตัวเอง ระหว่างที่ทหารบุกเข้ามา
ยิงทหารในขณะที่ตัวเองอยู่ในแนวผู้ชุมนุม เพื่อให้ทหารยิงเข้ามา
...ระยะหลังๆ แทบจะยิงแกนนำ เพื่อโยนผิดให้รัฐบาล (ข้อนี้หาข้อมูลได้ ช่วงเสแดงทะเลาะกับแกนนำ)...

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#356 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

Posted 25 August 2012 - 18:44

ข้าน้อยขอคาราวะท่านสิงห์สนามหลวง ครับ :D

สลิ่มเหลืองเจอของจริงแล้วเว้ยงานนี้ ;)

มองแต่คนฝ่ายตรงข้ามเป็น สลิ่ม เป็นขี้เหลือง ไปหมด แดงมันมองเป็นกันแค่เนี่ย

คุณเองก็ยกย่องให้ผมเป็นวีรชนคนเสื้อแดงได้เลย แต่ผมมิอาจน้อมรับ จิตใจเสื้อแดงสูงส่งยิ่งนัก มิบังอาจ ผมเป็นได้แค่แดงเทียม :(

แล้วผมจะยกย่องเชิดชูเกียรติ ให้คุณเป็นวีรชนคนเสื้อเหลือง คนกู้ชาติ คุณไม่ชอบหรือไง ^_^
เพชรแท้ย่อมไม่หวั่นไหวกระเเสธารที่ถาโถมเพราะ "เพชรก็คือเพชร" เหลืองยังไง ตอนนี้ก็เหลือง มิแปรเปลี่ยน

#357 kuuga

kuuga

ขาประจำ

Posted 25 August 2012 - 18:59

Posted Image ,,,,, ทหาร

หรือ ทหาร

หรือ ทหาร

หรือ ทหาร

หรือ ทหาร

กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#358 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

Posted 25 August 2012 - 19:45

คุณเองก็ยกย่องให้ผมเป็นวีรชนคนเสื้อแดงได้เลย แต่ผมมิอาจน้อมรับ จิตใจเสื้อแดงสูงส่งยิ่งนัก มิบังอาจ ผมเป็นได้แค่แดงเทียม :(

แล้วผมจะยกย่องเชิดชูเกียรติ ให้คุณเป็นวีรชนคนเสื้อเหลือง คนกู้ชาติ คุณไม่ชอบหรือไง ^_^

ขออนุญาตนะครับ ว่าจะคอยอ่าน "การตบเกรียน" อย่างเดียว

แต่รู้สึก "หมั่นไส้" กับถ้อยคำที่ว่า "จิตใจเสื้อแดงสูงส่งยิ่งนัก"

ของไอ้พวกหลอกต้มตุ๋นชาวบ้าน (18 มงกุฏ)

รบกวน "นักต้มตุ๋น" ช่วยแจ้งแถ ลงไขให้ที ว่าสูงส่งตรงไหน ....

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#359 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

Posted 25 August 2012 - 21:18

#352 ผมถามหาหลักฐานมายืนยันว่า ภาพทหารคลุมโม่งดำไม่ใช่ทหารปฏิบัติการของศอฉ.นะครับ
ไม่ใช่ให้คุณ amplepoor ออกมาเล่าเรื่องยืนยันว่า ทหารที่ปฏิบัติการบนรางรถไฟ คือ ทหารปฏิบัติการของศอฉ. (งงไหมครับ)

แล้วรู้ได้อย่างไรว่าใช่ครับ ผมถามหาหลักฐานบ้างนะ :blink:

#360 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

Posted 25 August 2012 - 21:29

"สภาพแวดล้อม" นั่นคือ "คำตอบ" ครับ

ไม่เข้าใจครับ รบกวนช่วยขยายความด้วยครับ
เพราะผมถามว่า
การวิเคราะห์สภาพแวดล้อมในขณะนั้น ประกอบเพื่อยืนยันสรุปหลักฐานอะไรสักอย่าง เป็นสิ่งที่ควรทำหรือไม่
และ เรียกว่า "จินตนาการ" หรือเปล่า
รบกวนตอบให้ตรงคำถามนิดนึงครับ

ผมถามคุณ สิงห์สนามหลวงไปแล้ว
ไม่ทราบว่า ทำไมไม่ตอบผมล่ะครับ

เพราะก่อนอื่นจะต้องทำความเข้าใจแนวคิดกันก่อน
คุณสิงห์เข้ามาก็พูดอยู่ประโยคเดียว
จนป่านนี้ยังไม่มีใครหาหลักฐานมายืนยันได้ว่า........
ถ้าจะเข้ามาแค่นี้ ผมว่าเชิญกลับห้องราชดำเนินดีกว่าครับ
ถ้าคิดว่ามีข้อมูลแน่น ก็มาถกกันครับ
ไม่ใช่เล่นโป๊กเกอร์ที่ต้องมานั่งบลั๊ฟกันนะครับ
หรือว่า คุณสิงห์ ไม่เข้าใจคำถามของผมครับ????
จะเข้ามาป่วนหรือโต้กระทู้ครับ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#361 kuuga

kuuga

ขาประจำ

Posted 25 August 2012 - 21:42

Carry สนามหลวง คงเล่นโป๊กเกอร์ ไม่คล่องหรอกครับ ขนาดต้องเข้ามาปั่นโพส หาค่าบัตรอยู่เลย คงมีปัญญาแค่ปั่น โป๊กเกอร์ ใน FACE แค่นั้น

#362 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

Posted 25 August 2012 - 21:46

การวิเคราะห์สภาพแวดล้อมในขณะนั้น ประกอบเพื่อยืนยันสรุปหลักฐานอะไรสักอย่าง เป็นสิ่งที่ควรทำหรือไม่

ที่คุณมังกือดำเขียนตรงนี้ถูกครับ แต่ตัวคำตอบสุดท้ายหรือคำเฉลยของภาพดังกล่าว
จะเป็นตัวกำหนดว่าสิ่งที่คุณมังกือดำวิเคราะห์ภาพดังกล่าวไว้ที่ต้นกระทู้ใช่ตามหลักดังกล่าวหรือเปล่า

#363 amplepoor

amplepoor

เมพ

Posted 25 August 2012 - 22:11

เพราะมีกลุ่มชายชุดดำ ยิงปืนขึ้นมาใส่ทหาร
ตรวจสอบหลักฐานจากที่เกิดเหตุแล้ว ไม่พบร่องรอยกระสุน ที่ยิง จากล่างขึ้นไปข้างบน เอาล่ะสิ จะแถต่อยังไง :)

ตรวจอะไรล่ะ ก็ข้อความน่ะเอามาจากลิ้งค์ของคุณเองแท้ๆ

เอาละ ถ้าไม่ยอมรับข้อนี้ ก็ลบลิ้งค์ทิ้งหมด
สรุปคือ ทหารไม่ได้ยิงที่วัดปทุม

โอเคมั้ย

#364 amplepoor

amplepoor

เมพ

Posted 25 August 2012 - 22:16

352 ผมถามหาหลักฐานมายืนยันว่า
ภาพทหารคลุมโม่งดำไม่ใช่ทหารปฏิบัติการของศอฉ.นะครับ

ฟังนะ นี่คือหลักฐาน
1 ในเวลาที่ถ่ายรูป ไม่มีทหารศอฉ. บนรางรถไฟฟ้า
2 การแต่งกาย ไม่ใช่ชุดของทหารศอฉ.

แล้วก็เมื่อคุณถามและผมตอบไปแล้ว คราวนี้ผมจะถามคืน ตอบด้วยนะ
คุณใช้ถ้อยคำว่า ภาพทหารคลุมโม่งดำ

ผมก็ขอหลักฐานที่ยืนยันว่า ชายคลุมโม่งดำในภาพ เป็นทหาร
กรุณาตอบด้วย

#365 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 25 August 2012 - 22:38

แล้วรู้ได้อย่างไรว่าใช่ครับ ผมถามหาหลักฐานบ้างนะ :blink:

ตอบ คนสวมโม่งในรูป ผมยังไม่ได้มีข้อมูลยืนยันว่าเป็นการ์ด นปช. หรือ ทหารรัฐ
ดังที่แสดงความเห็นบอกคุณ poor ไปแล้ว ดังนี้

amplepoor

คนสวมโม่งในรูป ผมไม่ได้มีข้อมูลยืนยันว่าเป็นการ์ด นปช. หรือ ทหารรัฐ
แต่ผมมาท้วง จขกท. ว่าแค่ จขกท.บอกว่าสวมโม่ง แล้วจะเหมาว่านั่นเป้นการ์ด นปช. แล้วมีคนอ่าน เออ-ออ ตาม แบบนี้มันไม่ถูก

ตามความน่าจะเป็น วันที่ 19 พค. นั้น ถ้าผมเป็นการ์ดและมีปืนจริง ผมถอดชุดทิ้งปืน หนีเข้าวัดปทุมไปตั้งแต่บ่ายวันที่ 19 แล้ว คงไม่ไปยืนให้โดเด่ให้เขายิงเอาหรอก
และไม่งั้นถ้าเป็นตรงกันข้าม.. วันที่19นั้น ภาพข่าวหรือคลิปมันต้องมีให้เห็นบ้างแล้ว ว่ามีการ์ด นปช. อย่างน้อย 5-10กระบอก ยิงต่อสู้กับทหาร ... เพราะนักข่าวเป็น10ๆ เดินถ่ายทั้ง2ฝั่ง ทั้ง ฝั่งทหาร-ฝั่ง นปช

และตอนนี้ผมก็ศึกษาไปด้วยครับ ว่าข้อมูลฝั่งพวกท่านที่บอกว่า เวลาขณะนั้น ทหารยังเข้าไปไม่ถึง เป็นข้อเท็จจริงหรือไม่

แต่ถ้าเอาข้อมูลภาพชุดที่เผยแพร่ทางเฟซบุ๊ค http://smgermany.com/index.php?name=webboard&file=read&id=109 ซึ่งมาจากที่มังกือให้มา จากหน้าแรกกระทู้
เป็นภาพชุดที่มีภาพโม่งดำต้นปัญหายืนบนสถานีรถไฟฟ้ารวมอยู่ด้วย

เราจะเห็นใน Link นั้นด้วยว่า

รูป13-ศอฉ.ควบคุมพื้นที่ได้หมด ในระหว่างนั้น

ซึ่งผมก็ยังไม่รู้ว่าจริงหรือไม่ เพราะภาพไม่ได้ระบุเวลา ต้องหาหลักฐานอื่นมาประกอบหล่ะครับ
เช่นกันผมก็ยังไม่เชื่อข้อมูลที่มาจาก ศอฉ. เช่นกัน

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#366 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

Posted 25 August 2012 - 22:42

ตอบ คนสวมโม่งในรูป ผมยังไม่ได้มีข้อมูลยืนยันว่าเป็นการ์ด นปช. หรือ ทหารรัฐ
ดังที่แสดงความเห็นบอกคุณ poor ไปแล้ว ดังนี้

แปลว่ายังยืนยันไม่ได้ใช่มั้ยครับ และมีโอกาสเป็นไปได้ทั้งสองทางถูกมั้ยครับ -_-

#367 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 25 August 2012 - 22:51

ที่น่าจะเป็นหลักฐานทางออก ในเรื่องว่า ทหารไปถึงกี่โมงกันแน่นั้น

คือภาพนี้ครับ ว่าเป็นภาพถ่ายเวลากี่โมง ?? ใครรู้บ้าง ??

Attached Images

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#368 55555

55555

มหาเมพ

Posted 25 August 2012 - 22:59

ที่น่าจะเป็นหลักฐานทางออก ในเรื่องว่า ทหารไปถึงกี่โมงกันแน่นั้น

คือภาพนี้ครับ ว่าเป็นภาพถ่ายเวลากี่โมง ?? ใครรู้บ้าง ??

555 หนีมาแถวนี้เอง...

ไอ้เรื่องภาพ...ถามว่าวันไหนดีกว่ามั้ง

:lol: :lol: :lol:

#369 amplepoor

amplepoor

เมพ

Posted 25 August 2012 - 23:02

แหม ใจตรงกันเลย
งั้นถามแต๋มละกัน รูปแต๋ม ก่อนหรือหลังรูปนี้

#370 amplepoor

amplepoor

เมพ

Posted 25 August 2012 - 23:08

แล้วก็ ถามผู้รู้เลยละกัน
ว่า 6 ศพที่วัดประทุม

ศพแรกคือใคร....ตายเมื่อไหร่

#371 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

Posted 25 August 2012 - 23:12

:huh: :huh:

#372 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

Posted 25 August 2012 - 23:23

#364 คุณ amplepoor ผมว่า รอให้จขกท.คุณมังกือดำ ออกมาพิมพ์เสียก่อนครับว่า
คุณมังกือดำหมดหลักฐานที่จะนำมาแสดงเพื่อยืนยันแล้วว่า "ภาพประกอบต้นกระทู้ดังกล่าว" ไม่ใช่ ทหารปฏิการของศอฉ.
แล้วผมค่อยทำการเฉลยคำตอบว่าภาพดังกล่าวคือ...? ในภายหลังนะครับ

#373 amplepoor

amplepoor

เมพ

Posted 25 August 2012 - 23:40

คุณผุสดี งามขำ นั่งอยู่หน้าเวทีตรงนั้นจนเย็น
มีคนมาบอกว่าตึกเซ็นกำลังจะถล่ม เธอยังไม่รู้เลย

เธอถามทหารว่า จะจับหรือเปล่า จะฆ่าหรือเปล่า ทหารบอกว่ากลับบ้านเถอะพี่ ถือว่าผมขอร้อง
นักข่าวก็บอกว่า เขาไม่จับพี่แล้วแต่เขาประกาศเคอฟิว พี่จะถูกจับข้อหาใหม่นะ

เธอก็เลยกลับ

ตรงนี้อาจจะบอกได้ว่า การฆ่า 6 ศพ ต้องเกิดเมื่อหลังจากนี้แล้ว
กรณีนี้ มีสองทาง

หนึ่งคือ หลังจากแกนนำเข้าสตช. ที่สี่แยกราชประสงค์ มีแต่การเผาทำลายตึก
สองคือ ทหารเข้ามาเมื่อเพลิงเกินกว่าจะดับ

อนึ่ง การเผาเซ็นมีสองรอบ รอบแรกที่เราเห็นในคลิบและภาพถ่ายตึกเสียหายมากแต่ยังไม่ถล่ม
รอบสองเริ่มตอนสองท่มจนตึกถล่มจริงๆ ราวเที่ยงคืน

#374 amplepoor

amplepoor

เมพ

Posted 25 August 2012 - 23:45

คลิบคุณผุสดี แสดงว่า การยิงกัน เกิดรอบนอกสี่แยกราชประสงค์
ในคลิบ ได้ยินเสียงปืนและระเบิดดังมาเป็นระยะ

อาจจะบอกได้ด้วยว่า ถ้ามี 6 ศพ นักข่าววิ่งไปดูกันทั้งสนามข่าวแน่ๆ
เท่าที่ผมจำได้ มีข่าวสั้นเข้ามาตอน 2 ทุ่ม
บอกว่าพบ 4 ศพ (ดูเหมือนจะไม่ได้บอกว่า 6 นะ) ที่วัดปทุม

ดังนั้น ก็จำกัดวงเวลาเกิดเหตุได้ว่า หลังพี่คนนี้กลับ จึงเกิดเรื่อง

เอาละ ทีนี้ก็มาหากันว่าใครยิง

#375 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 26 August 2012 - 00:20

#369 amplepoor

ผมไม่รู้แน่ชัดครับ ว่าอันไหนเกิดก่อนหลัง เดาว่าน่าภาพผมน่าจะหลัง ว่าแต่จะไปเรื่องเผาแล้วเหรอ
ไม่คุยต่อกันก่อน เรื่องทหารไปถึงกี่โมงกันแน่ ให้จบก่อนเหรอ เรื่องภาพโม่งดำเป็นใครยังไม่สรุปเลยนะครับ จะได้ต่อ ไปเรื่องใครยิง 6 ศพ

ผมไปพักก่อน ค่อยมาใหม่

#376 zereza

zereza

ขาประจำ

Posted 26 August 2012 - 02:04

เขม่าดินปืนที่ตรวจพบที่ศพนอกจากจะบอกได้ว่าศพถูกยิงในระยะประชิด ผมว่ายังมีความเป็นไปได้อีกอย่างคือศพนั้นอยู่ใกล้คนที่ยิงหรือใช้อาวุธก็ได้นะครับ ไม่ว่าจะตั้งแต่ยังไม่เป็นศพแต่อยู่ใกล้คนที่ใช้อาวุธปืนไปจนถึงกลายเป็นศพไปแล้วและมีคนมาใช้อาวุธปืนอยู่ใกล้ๆศพ

ถ้าทหารไม่ได้เข้าไปหน้าวัดปทุมวนารามตลอดทั้งคืนนั้นจริงๆ คำถามก็คือเขม่าดินปืนพอจะใช้ยืนยันได้หรือไม่ว่าข้างล่าง(ซึ่งเป็นบริเวณที่เชื่อว่าน่าจะมีชายชุดดำอยู่) มีคนหรือบุคคลที่ใช้อาวุธปืนอยู่จริง :huh:
"ถ้าคุณตั้งคำถามของปัญหาที่เกิดขึ้นผิด ก็อย่าหวังว่าจะได้ทางออกของปัญหาที่ถูกต้อง""อิทัปปัจจยตา และ ปฏิจจสมุปปบาท สองหลักใหญ่ที่เป็นหัวใจแห่งพุทธะ หากคนไทยเรียนรู้และปฏิบัติตามได้เกินครึ่ง ชาติไทยจะห่างไกลความวิบัติทั้งปวง"

#377 amplepoor

amplepoor

เมพ

Posted 26 August 2012 - 04:07

ไม่คุยต่อกันก่อน เรื่องทหารไปถึงกี่โมงกันแน่ ให้จบก่อนเหรอ เรื่องภาพโม่งดำเป็นใครยังไม่สรุปเลยนะครับ จะได้ต่อ ไปเรื่องใครยิง 6 ศพ

จากข้อมูลผู้ประท้วงคนสุดท้าย นั่งรอถูกจับ
ทหารควรจะเข้าไปถึงเวทีราชประสงค์ ประมาณ 5 โมงเย็น
หรือหลังจากมีการเผาเซ็นไปแล้วเกือบสามชั่วโมง

#378 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

Posted 26 August 2012 - 06:27

ดีใจม๊าก มาก ที่คุณสิงห์สนามหลวงมาโต้กระทู้กับผมนะครับ
ก่อนอื่น ต้องถามว่า
รูปที่เอามาลงนี้ ผมเอามาจากเวปเสื้อแดงที่เอามาโพสต์ลงนะครับ
เขาบอกว่า รูปนี้เป็นรูปคนที่ยิงเข้ามาตอนที่เซ็นทรัลเวิลด์กำลังไฟไหม้ ใช่ไหมครับ
ตรงนี้ คุณ สิงห์ได้ไปตรวจสอบที่เวปนั้นหรือยังครับ (ถามข้อที่ 1)

อีกเรื่องหนึ่งก็คือ การยืนยันหรือสรุปในเรื่องใดๆ จากหลักฐานที่เกิดขึ้นในเวลานั้น
เราต้องวิเคราะห์ ดูสภาพแวดล้อมในเวลานั้นด้วยใช่ไหมครับ(ถามข้อที่ 2)
และ ข้อที่ 2 ที่ผมถามเนี่ย เรียกว่า "จินตนาการ" ใช่ไหมครับ(ถามข้อที่ 3)

รบกวนช่วยตอบตรงนี้ก่อนนะครับ

ถามเรื่องหลักการคิดไปครั้งที่ 1
นี่คือสิ่งที่คุณสิงห์ตอบ

"สภาพแวดล้อม" นั่นคือ "คำตอบ" ครับ

ต้องถามไปครั้งที่ 2
ไม่เข้าใจว่า แค่คำถามเรื่องหลักการคิดทำไมมันยากอย่างนี้หรือ

ไม่เข้าใจครับ รบกวนช่วยขยายความด้วยครับ
และ เรียกว่า "จินตนาการ" หรือเปล่า

และนี่คือสิงที่คุณ สิงห์กล่าวหลังจากที่ถามไปตั้งนาน
ก็ยังไม่ยอมตอบ

เรื่องชายชุดดำต่างกรรมต่างวาระ ผมขอรับรองเลยครับว่า
ผมจะทะยอยตั้งกระทู้ใหม่เพื่อเชิญชวนเพื่อนสมาชิกชาวเสรีไทย
มาร่วมกันขุดคุ้ยตามล่าความจริงกันเคสบายเคสโดยเฉพาะอย่างแน่นอน

สำหรับกระทู้นี้ ถึงเวลานี้ ก็ยังไม่มีใครสามารถหาหลักฐานมายืนยันหรือนอนยันได้ว่า

ภาพทหารคลุมโม่งดำต้นกระทู้ไม่ใช่ทหารปฏิบัติการของศอฉ.

จนผมต้องถามไปอีกครั้งว่า ผมถามทำไมไม่ตอบ ไปเรื่องโน้นเรื่องนี้ทำไม
ไม่เข้าใจ คำถามหลักการธรรมดาๆ ไม่ตอบผม

ผมถามคุณ สิงห์สนามหลวงไปแล้ว
ไม่ทราบว่า ทำไมไม่ตอบผมล่ะครับ

เพราะก่อนอื่นจะต้องทำความเข้าใจแนวคิดกันก่อน
คุณสิงห์เข้ามาก็พูดอยู่ประโยคเดียว
จนป่านนี้ยังไม่มีใครหาหลักฐานมายืนยันได้ว่า........
ถ้าจะเข้ามาแค่นี้ ผมว่าเชิญกลับห้องราชดำเนินดีกว่าครับ
ถ้าคิดว่ามีข้อมูลแน่น ก็มาถกกันครับ
ไม่ใช่เล่นโป๊กเกอร์ที่ต้องมานั่งบลั๊ฟกันนะครับ
หรือว่า คุณสิงห์ ไม่เข้าใจคำถามของผมครับ????
จะเข้ามาป่วนหรือโต้กระทู้ครับ

รบเร้ามากๆ
ก็ตอบมาแบบไม่เคลียร์เลย แล้วก็ไม่ได้ขยายความอะไรให้คนได้เข้าใจ
ผมถามไป 3 ข้อ ผ่านมา 6 โพสต์แล้วก็ยังไม่ได้คำตอบที่ชัดเจนเลย
ไหนว่าต้องการหลักฐานไงครับ
ผมก็มาโต้กระทู้กับคุณแล้ว
แต่ก่อนที่จะบอกว่าหลักฐานคืออะไร
ก็ต้องมาตกลงกันก่อนเรื่องหลักการคิดและวิเคราะห์หลักฐาน
แล้วนี่คือคำตอบที่คุณตอบผมล่าสุด

ที่คุณมังกือดำเขียนตรงนี้ถูกครับ แต่ตัวคำตอบสุดท้ายหรือคำเฉลยของภาพดังกล่าว
จะเป็นตัวกำหนดว่าสิ่งที่คุณมังกือดำวิเคราะห์ภาพดังกล่าวไว้ที่ต้นกระทู้ใช่ตามหลักดังกล่าวหรือเปล่า

ผมถามว่า การวิเคราะห์สภาพแวดล้อมเพื่อประกอบยืนยันสรุปหลักฐานอะไรสักอย่าง ควรทำหรือไม่
ผ่านมา 6 โพสต์ คุณเพิ่งตอบว่า "ถูกต้อง"
แล้วกับคำถามต่อไปของผมล่ะครับ ว่า สิ่งนี้มันเรียกว่า "จินตนาการ" หรือไม่เนี่ย
ทำไมไม่ตอบอ่ะครับ

คือผมไม่เข้าใจน่ะครับ
แล้วมาตอบอะไรผม
ยังไม่ต้องไปถึงคำเฉลยของภาพหรอกครับ
ผมถามว่า การวิเคราะห์ข้อมูลสภาพแวดล้อมประกอบเพื่อยืนยันสรุปหลักฐาน
ที่คุณว่า "ควรทำ"เป็นสิ่งที่ "ถูกต้อง" แล้วเนี่ย
เขาเรียกว่า "จินตนาการ" หรือเปล่า ครับ???

คุณสิงห์ก็ระดับเทพในราชดำเนินนี่ครับ
ไม่เข้าใจว่า กับคำถามง่ายๆแค่ 3 คำถาม
กว่าคุณจะตอบ ก็ปาเข้าไปเกือบ 4 ทุ่ม
แล้วก็ตอบแค่คำถามเดียวเสียด้วย

อยากได้หลักฐานพิสูจน์เรื่องไอ้โม่งนี่
เราก็ต้องมาคุยเรื่องหลักการกันก่อน
ถ้าคุณไม่ยอมคุยเรื่องหลักการคิดให้ตรงกันก่อน
ก็ไม่มีวันจบได้หรอกครับ
ผมไม่คุยกับหน่วยโฆษณาของใครก็ตาม
แต่ในเมื่อผมคุยกับคุณสิงห์ คุณสิงห์ก็ควรจะต้องตอบคำถามผมด้วย
แล้วคำถามง่ายๆเรื่องหลักการแค่นี้ มันยากมากเลยเหรอ
หรือว่าจริงๆแล้ว ที่คุณสิงห์เป็นขวัญใจของพันทิพราชดำเนินเนี่ย
ไม่เคยใช้หลักการวิเคราะห์เลยใช่ไหมครับ

เอ้า ตอบผมมาให้ครบก่อนแล้ว จะได้ไปสู่จุดนั้นกันต่อ
การวิเคราะห์สภาพแวดล้อมในขณะนั้น
เรียกว่า "จินตนาการ" หรือเปล่า

เสียเวลามากๆเลย
อยากให้แสดงหลักฐานมากๆ
แต่ไม่ยอมรับหลักการพิสูจน์หลักฐานเนี่ย
มันแย่นะครับ วันนี้วันอาทิตย์ ผมมีธุระ เจอกันต่อวันจันทร์แล้วกัน

Edited by มังกือดำ, 26 August 2012 - 06:33.

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#379 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

Posted 26 August 2012 - 06:43

แต่เสื้อแดงเขาก็สรุปกันแล้วไม่ใช่เหรอ
รูปที่11 -เห็นคนยิงบนสถานีรถไฟฟ้า ทหารกระหรี่แน่ๆ ที่ยิงประชาชนได้
แล้วก็ไม่เห็นใครออกมาแย้งออกมาค้านนี่
หรือว่า กลัวจะโดนกล่าวหาว่า "เป็นจินตนาการ"???

#380 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

Posted 26 August 2012 - 06:47

คุณสิงห์ต้อง แฟร์ๆนะครับ
เรื่องนี้เป็นเรื่องใหญ่
เพราะมันเกี่ยวพันไปถึงความน่าเชื่อถือของเวปแดงเยอรมันของคุณด้วย
เพราะมันสรุปไปแล้วว่าเป็น ทหาร
แค่ไอ้แต๋มออกมา บอกว่า ไม่ยืนยัน เวปห้านี่ก็หมดความน่าเชื่อถือแล้วนะครับ
แล้วมันจะเกี่ยวพันไปถึงความน่าเชื่อถือของ เสื้อแดงทั้งหมด และ อีนังนกแสกที่ชอบพล่ามว่า"ทหารยิงประชาชน"

นั่นคือที่มาว่า ทำไมผมต้องคุยกันในเรื่อง "หลักการคิดและวิเคราะห์หลักฐาน" ก่อน
ถ้าคุยกันเรื่องหลักการคิดแล้ว ไม่ตรงกัน
ก็คือจบ
ผมจะยอมให้คุณประนามผมได้ ว่า "มังกือดำเละเป็นขี้ ไม่มีหลักฐานพูดมั่วๆว่าไอ้โม่งไม่ใช่ทหาร"
เพราะว่า "หลักการคิด" ของคุณกับผม ไม่ตรงกัน

แต่ถ้า คุณไม่เคลียร์เรื่อง "หลักการคิดและวิเคราะห์หลักฐาน" กับผม
คุณไม่มีสิทธิ์แม้แต่นิดเดียว ที่จะเรียกร้องหาหลักฐานจากผม
หวังว่า ระดับเทพ คงจะเข้าใจนะครับ

อ๋อ หรือว่าเพราะอย่างนี้ ก็เลยไม่กล้าตอบคำถามของผมทั้งหมดที่ถามมา
ลากจนข้ามมาวันอาทิตย์เลย

Edited by มังกือดำ, 26 August 2012 - 06:56.

#381 peefanta

peefanta

น้องใหม่

Posted 26 August 2012 - 09:19

รอติดตามครับ

#382 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

Posted 26 August 2012 - 09:55

กระทูนี้คุณมังกือดำจัดหนักเลย มาลงชื่อว่ารอติดตามการสนทนาของท่านและสิงห์สนามหลวงอย่างใจจดใจจ่อ

#383 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

Posted 26 August 2012 - 10:39

ผมถามว่า การวิเคราะห์สภาพแวดล้อมเพื่อประกอบยืนยันสรุปหลักฐานอะไรสักอย่าง ควรทำหรือไม่
ผ่านมา 6 โพสต์ คุณเพิ่งตอบว่า "ถูกต้อง"
แล้วกับคำถามต่อไปของผมล่ะครับ ว่า สิ่งนี้มันเรียกว่า "จินตนาการ" หรือไม่เนี่ย
ทำไมไม่ตอบอ่ะครับ

คือผมไม่เข้าใจน่ะครับ
แล้วมาตอบอะไรผม
ยังไม่ต้องไปถึงคำเฉลยของภาพหรอกครับ
ผมถามว่า การวิเคราะห์ข้อมูลสภาพแวดล้อมประกอบเพื่อยืนยันสรุปหลักฐาน
ที่คุณว่า "ควรทำ"เป็นสิ่งที่ "ถูกต้อง" แล้วเนี่ย
เขาเรียกว่า "จินตนาการ" หรือเปล่า ครับ???

คุณสิงห์ก็ระดับเทพในราชดำเนินนี่ครับ
ไม่เข้าใจว่า กับคำถามง่ายๆแค่ 3 คำถาม
กว่าคุณจะตอบ ก็ปาเข้าไปเกือบ 4 ทุ่ม
แล้วก็ตอบแค่คำถามเดียวเสียด้วย

อยากได้หลักฐานพิสูจน์เรื่องไอ้โม่งนี่
เราก็ต้องมาคุยเรื่องหลักการกันก่อน
ถ้าคุณไม่ยอมคุยเรื่องหลักการคิดให้ตรงกันก่อน
ก็ไม่มีวันจบได้หรอกครับ
ผมไม่คุยกับหน่วยโฆษณาของใครก็ตาม
แต่ในเมื่อผมคุยกับคุณสิงห์ คุณสิงห์ก็ควรจะต้องตอบคำถามผมด้วย
แล้วคำถามง่ายๆเรื่องหลักการแค่นี้ มันยากมากเลยเหรอ
หรือว่าจริงๆแล้ว ที่คุณสิงห์เป็นขวัญใจของพันทิพราชดำเนินเนี่ย
ไม่เคยใช้หลักการวิเคราะห์เลยใช่ไหมครับ

เอ้า ตอบผมมาให้ครบก่อนแล้ว จะได้ไปสู่จุดนั้นกันต่อ
การวิเคราะห์สภาพแวดล้อมในขณะนั้น
เรียกว่า "จินตนาการ" หรือเปล่า

เสียเวลามากๆเลย
อยากให้แสดงหลักฐานมากๆ
แต่ไม่ยอมรับหลักการพิสูจน์หลักฐานเนี่ย
มันแย่นะครับ วันนี้วันอาทิตย์ ผมมีธุระ เจอกันต่อวันจันทร์แล้วกัน

สภาพแวดล้อมตรงจุดนี้ที่ผมและคุณมังกือดำเข้าใจคงเป็นคนละส่วนกัน
คุณมังกือดำน่าจะเหมารวมไปที่เหตุการณ์การสลายการชุมนุมโดยรวมที่เกี่ยวข้องกับวัดปทุม

แต่คำว่าสภาพแวดล้อมสำหรับผม ผมโฟกัสไปที่ "ภาพเจ้าปัญหา" ครับ
ซึ่งภาพเจ้าปัญหามันมีแหล่งที่มา แหล่งที่มาที่เราสามารถมองบริบทในภาพรวม
คุณมังกือดำต้องไม่ไปหลงประเด็นคำบรรยายใต้ภาพเพียงอย่างเดียว

ขนาดผมซึ่งเป็นฝ่ายคนเสื้อแดง ผมเวลาดูข้อมูลอะไรจากฝ่ายเดียวกัน
ผมยังต้องนำมาคิด นำมาเปรียบเทียบกับข้อมูลที่หามาจากแหล่งอื่นๆ เสมอ
คำว่าสภาพแวดล้อมของผมจึงจำกัดกรอบอยู่ที่เว็บที่คุณมังกือดำหยิบภาพมาครับ

คำเฉลยของภาพว่า ทหารคนนี้เป็นทหารของใคร คำตอบก็อยู่ในเนื้อหาภาพรวมจากเว็บนั้นล่ะครับ
ไม่ต้องไปค้นหาหลักฐานประเด็นแวดล้อมที่อื่นมายืนยันเลย เพราะมันไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกันเลย
การพยายามอธิบายหรือหยิบหลักฐานอื่นมาแสดง ผมถึงเรียกว่า "จินตนาการ"

ที่ผมอธิบายความมานี่ ผมถือว่าผมได้บอกใบ้ หรือใกล้เคียงกับคำบอกคำเฉลยแล้วนะครับ
บางทีเพื่อนสมาชิกที่ได้อ่านความคิดเห็นของผมนี้บางท่านอาจจะไปถึงบางอ้อแล้วก็ได้

#384 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

Posted 26 August 2012 - 11:07

ขออนุญาตนะครับ ว่าจะคอยอ่าน "การตบเกรียน" อย่างเดียว

แต่รู้สึก "หมั่นไส้" กับถ้อยคำที่ว่า "จิตใจเสื้อแดงสูงส่งยิ่งนัก"

ของไอ้พวกหลอกต้มตุ๋นชาวบ้าน (18 มงกุฏ)

รบกวน "นักต้มตุ๋น" ช่วยแจ้งแถ ลงไขให้ที ว่าสูงส่งตรงไหน ....

18 มงกุฎ ความหมายความเข้าใจของคุณอาจจะเป็นเพียงพวกหลอกต้มตุ๋นชาวบ้าน
แต่ความหมาย 18 มงกุฎ ของผมคือของเดิมๆของเก่า

คือเทวดา 18 องค์ที่อาสามาช่วยพระนารายณ์รบ
และยังอยู่ฝ่ายธรรมะในทางวรรณคดี

http://www.baanmaha.com/community/thread32683.html

….ส่วนถ้อยคำที่ผมว่า "จิตใจเสื้อแดงสูงส่งยิ่งนัก" น่านับถือ ผมคิดเช่นนั้นจริงๆ
เพราะพวกเขาออกมาต่อสู้เรียกร้องประชาธิปไตยและความเป็นธรรมในสังคม
เพราะพวกเขาต่อสู้ เพื่อส่วนรวม ต่อสู้ เพื่อคนส่วนใหญ่ ต่อสู้ เพื่อลูกหลานอนุชนรุ่นหลัง

มันมีการบาดเจ็บพิการ สูญเสีย ศพแล้วศพเล่าที่ล้มตายลง จากคมกระสุนปืนทหาร
เขาเหล่านั้นไม่มีปราศจากอาวุธที่ใช้ต่อสู้ คนที่ตายมีแต่มือเปล่าๆ!!

ไม่รู้ว่าทหารมันจะยิงมาจากตรงไหน เวลาใด
ไม่รู้จะโดนกระสุนปะทะเข้ากับร่างกายลำตัวเมื่อไร
ไม่รู้กระสุนปืนจะทะลุผ่านสมองตอนไหน

....แต่ไม่มีใครคิดจะถอย คนที่อยู่ก็สู้ต่อไปต่างพร้อมใจกันสู้ โดยเอาชีวิตเข้าแลก

ตรงนี้แหล่ะ .... ทำไมผมถึงบอก"จิตใจเสื้อแดงสูงส่งยิ่งนักน่านับถือ"

อ.สวาท รินคำ การ์ด อาสา เสื้อแดง วีรบุรุษ 10เมษา

"ผมขอกราบหัวใจวีรชนทุกผู้ทุกนามครับ "

ปล.. ขออภัยที่นอกเรื่อง มีคนฉงนสงสัย ถามมา เลยแจงให้ฟังให้เข้าใจ เชิญเข้าเรื่องต่อครับ

Edited by 18 มงกุฎ, 26 August 2012 - 12:32.

#385 55555

55555

มหาเมพ

Posted 26 August 2012 - 11:40

ไม่มีใครถอยไรกัน...เห็นวันเวทีแตก...หัวซุก หัวซุน เข้าซุกปีกตำรวจกันใหญ๋ ตอนนี้เป็นอำมาตย์กันไปหมดแระ

ปล่อยให้มวลชนดิ้นรนกันเอง อายป้าคนในรูปมั่งมั๊ยนั่น....

#386 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

Posted 26 August 2012 - 11:59

ภาพนี้ผมเคยโต้กับ 55555 ผมยืนยันว่า เป็นวันที่ 19 ช่วงหลังจากแกนนำมอบตัวแต่เวลาไหน
ไม่แน่ชัดคงเป็นก่อนค่ำ แต่ 55555 แถอย่างน่าเกลียดว่าเป็นวันที่ 20 ซึ่งมันเป็นไปไม่ไ้ด้
คุณผุสดีก็ให้สัมภาษณ์กับสื่อไว้หลายฉบับว่าเจอทหารในวันที่ 19 หลังจากนั้นทหารก็ให้กลับ
บ้านไป นั่นแสดงให้เห็นว่า ทหารได้เข้ามาควบคุมพื้นที่บริเวณสี่แยกราชประสงค์ซึ่งเป็นบริเวณเวทีไว้แล้ว
ตั้งแตช่วงบ่าย จึงเป็นคำถามว่าเมื่อมีทหารอยู่ตรงนั้น ทำไมไม่จัดการกับชายชุดดำ หรือ คนเผาห้าง
ที่ไฟลุกโชนจริงๆตอนไกล้ค่ำ ทั้งที่สี่แยกก็อยู่ห่างจากเซนทรัลเวิลล์และวัดประทุมไม่มาก
สามารถมองเห็นได้

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#387 55555

55555

มหาเมพ

Posted 26 August 2012 - 12:08

ภาพนี้ผมเคยโต้กับ 55555 ผมยืนยันว่า เป็นวันที่ 19 ช่วงหลังจากแกนนำมอบตัวแต่เวลาไหน
ไม่แน่ชัดคงเป็นก่อนค่ำ แต่ 55555 แถอย่างน่าเกลียดว่าเป็นวันที่ 20 ซึ่งมันเป็นไปไม่ไ้ด้
คุณผุสดีก็ให้สัมภาษณ์กับสื่อไว้หลายฉบับว่าเจอทหารในวันที่ 19 หลังจากนั้นทหารก็ให้กลับ
บ้านไป นั่นแสดงให้เห็นว่า ทหารได้เข้ามาควบคุมพื้นที่บริเวณสี่แยกราชประสงค์ซึ่งเป็นบริเวณเวทีไว้แล้ว
ตั้งแตช่วงบ่าย จึงเป็นคำถามว่าเมื่อมีทหารอยู่ตรงนั้น ทำไมไม่จัดการกับชายชุดดำ หรือ คนเผาห้าง
ที่ไฟลุกโชนจริงๆตอนไกล้ค่ำ ทั้งที่สี่แยกก็อยู่ห่างจากเซนทรัลเวิลล์และวัดประทุมไม่มาก

ดูจากในรูป เหตุการณ์ในวันที่ 19 ตรงแยกราชประสงค์ มันสงบขนาดไปนอนเล่นได้อย่างนั้นรึ.

:D

อันนี้คำสัมภาษณ์

http://nopeter.org/f...opic=891.0;wap2

อันนี้อีกอัน...

ตรงไหนที่บอกว่า ทหารพบกับนางผุสดีวันที่ 19 ดอนยออ่านแล้วคิดไปเองป่าว..

http://webboard.seri...ก/page__st__350

Edited by 55555, 26 August 2012 - 12:18.

#388 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

Posted 26 August 2012 - 12:13

ดูจากในรูป เหตุการณ์ในวันที่ 19 ตรงแยกราชประสงค์ มันสงบขนาดไปนอนเล่นได้อย่างนั้นรึ.

http://nopeter.org/f...opic=891.0;wap2

ก็บอกอยู่นี่ไงว่า ทหารคุมพื้นที่ไว้หมดแล้ว ทำไมเข้าใจยาก

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#389 55555

55555

มหาเมพ

Posted 26 August 2012 - 12:21

ก็บอกอยู่นี่ไงว่า ทหารคุมพื้นที่ไว้หมดแล้ว ทำไมเข้าใจยาก

น.ส.ผุสดี กล่าวต่อว่า ตนตัดสินใจนั่งถือธงแล้วนั่งจ้องไปทางแยกประตูน้ำเพราะคิดว่าทหารจะเข้ามาทางนั้นโดยมีนักข่าวต่างประเทศกลุ่มหนึ่งนั่งสังเกตการณ์อยู่ใกล้ๆ รอบตัวมีควันไฟเสียงปืนและเสียงระเบิดเป็นระยะๆ ตอนนั้นไม่ได้คิดอะไร เพียงแต่แผ่เมตตาเพื่อที่จะได้ตายอย่างสงบ

ไม่ได้เข้ายาก แต่มันไม่ใช่วันที่ 19 ไหนล่ะควันไฟ รอบตัวที่เค้าว่า..

#390 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

Posted 26 August 2012 - 12:39

คุยกับ 55555 ไม่รู้เรื่องจริงๆ ทั้งที่ลิงค์ที่คุณให้มา มันก็รัดคอ
ตัวคุณเองอยู่

#391 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

Posted 26 August 2012 - 14:22

รูปนี้มันตัดมากจาคลิปๆนึง ที่ทหารเขาซ้อมอยู่ในสนามซ้อมนี่

รูปนี้มาจากช่วงเหตุการณ์เวลานั้น จากคลิปนี้ นาทีที่3ค่ะ
http://www.tnews.co....issue-2742-true

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#392 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

Posted 26 August 2012 - 14:22

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#393 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

Posted 26 August 2012 - 14:47

ทหารที่คุยกับป้าเสื้อแดง มันเป็นช่วงเหตุการณ์สงบแล้วนี่ครับ ช่วงทหารเคลียร์พื้นที่เก็บกวาด
ผมจำได้ว่าวันนั้นผมไปถ่ายรูปด้วยครับ ซึ่งช่วงนั้นมีการจับเสื้อแดงที่ขโมยของในห้าง และทหารจัดรถให้เสื้อแดงกลับบ้าน

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#394 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

Posted 26 August 2012 - 15:17

Kyubey เอาอะไรมาพูดเนี้ย ^^ ทำไปได้เนอะคนเรา

การโกหกหลอกลวงคนอื่น ที่คุณพูดมาขัดแย้งกันอย่างมากครับ

คุณไปถ่ายรูปวันที่เท่าไร ภาพที่ไปถ่ายมีเปล่า เอาภาพมาดูบ้างสิครับครับ ขี้โม้ :)

#395 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 26 August 2012 - 16:44

คุยกับ 55555 ไม่รู้เรื่องจริงๆ ทั้งที่ลิงค์ที่คุณให้มา มันก็รัดคอ

เพิ่งรู้เหรอ ผมเคยหลงไปถกกะหมอนี่เป็นอาทิตย์ ตอนนี้เห็นID55555 แล้วแหยงเลย แต่ก็ฮาๆดี :D :D ... กรณีผุสดี... นายบ๊องส์55555 ทำให้ผมคิดว่าประมาณว่า ผุสดีนั่งตั้งแต่ 19 พค จนถึง 20 พค.เลย 555555555

#396 55555

55555

มหาเมพ

Posted 26 August 2012 - 19:09

ลืมไปป่าวว่าทู้นั่นมันเริ่มมาจากเรื่องอะไร..

:lol:

#397 55555

55555

มหาเมพ

Posted 26 August 2012 - 19:41

เพิ่งรู้เหรอ ผมเคยหลงไปถกกะหมอนี่เป็นอาทิตย์ ตอนนี้เห็นID55555 แล้วแหยงเลย แต่ก็ฮาๆดี :D :D ... กรณีผุสดี... นายบ๊องส์55555 ทำให้ผมคิดว่าประมาณว่า ผุสดีนั่งตั้งแต่ 19 พค จนถึง 20 พค.เลย 555555555

เดี๋ยวนี้นังแต๋มมันเป็นนักเลงคีย์บอร์ดระดับเดียวกับ phat 1 แล้วแฮะ...เขียนเหมือนเครื่องซีร็อค

:lol:

#398 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

Posted 26 August 2012 - 19:56

ตั้งแต่ติดตามอ่านมานี่เห็นตรรกะควายแดงเชี่ ยๆ บางตัวที่พยายามบิดเบือน แล้วโคตรรับไม่ได้

ทหารจะไปฆ่าประชาชนทำไมวะ ตรูซะอีกคอยเชียร์ คอยยุให้มาร์คสั่งการฆ่าไอแดงเชี่ ยให้หมด

ยังด่าด้วยซ้ำว่ามาร์คขี้ขลาดตาขาว แม้กระทั่งจะจับปืนไปไล่ยิงพวกมันด้วยซ้ำ ตั้งแต่เห็นพวกมันบุกเข้ารพ.จุฬา

ฟางเส้นสุดท้ายเกือบจะขาด แต่ต้องคอยเตือนสติตัวเองไม่ให้ทำ

จนกระทั่งมาบัดนี้จึงได้มาตระหนักว่าทำไมมาร์คถึงไม่ทำ

ก็ยังมีแดงเห้บางตัว มาทำหน้าที่เพื่อจะทำให้ได้ว่าทหารฆ่า และฆ่ากันเอง

เออ!! แต่ตอนนั้นกรูเห็นทหารโดนทำร้าย โดนลากไปกับพื้น

โดนฆ่า แม้กระทั่งนักข่าวก็ยังโดน (บางประเทศที่มีสงครามกลางเมืองจะไม่ทำร้ายนักข่าว)

เฮ้อออ!!! จนบัดนี้ยังไม่ได้ยินจากปากของมาร์คซักคำว่า เสื้อแดงฆ่า

ได้ยินแต่ชายชุดดำฆ่า แล้วควายแดงมันจะเดือดร้อนไปทำไมวะ ทำไมต้องมาแก้ต่างให้ไอเห้ชุดดำด้วยว่ะ......

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#399 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

Posted 26 August 2012 - 20:07

อ่านมาเรื่อย ๆ ก็รู้สึกสงสารคนตายมากครับ ขอไว้อาลัยจริง ๆ ที่ต้องตกเป็นเหยื่อครั้งนี้

จะแวะมาอ่านต่อเรื่อย ๆ ครับ ไม่ขอข้องเกี่ยวกับการสนทนาครับ
ผมเกลียดนักการเมืองเลวๆ นายทุนเลวๆ มาเฟียและคนทำตัวกักขฬะครับ

#400 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

Posted 26 August 2012 - 20:12

ตั้งแต่ติดตามอ่านมานี่เห็นตรรกะควายแดงเชี่ ยๆ บางตัวที่พยายามบิดเบือน แล้วโคตรรับไม่ได้

ทหารจะไปฆ่าประชาชนทำไมวะ ตรูซะอีกคอยเชียร์ คอยยุให้มาร์คสั่งการฆ่าไอแดงเชี่ ยให้หมด

ยังด่าด้วยซ้ำว่ามาร์คขี้ขลาดตาขาว แม้กระทั่งจะจับปืนไปไล่ยิงพวกมันด้วยซ้ำ ตั้งแต่เห็นพวกมันบุกเข้ารพ.จุฬา

ฟางเส้นสุดท้ายเกือบจะขาด แต่ต้องคอยเตือนสติตัวเองไม่ให้ทำ

จนกระทั่งมาบัดนี้จึงได้มาตระหนักว่าทำไมมาร์คถึงไม่ทำ

ก็ยังมีแดงเห้บางตัว มาทำหน้าที่เพื่อจะทำให้ได้ว่าทหารฆ่า และฆ่ากันเอง

เออ!! แต่ตอนนั้นกรูเห็นทหารโดนทำร้าย โดนลากไปกับพื้น

โดนฆ่า แม้กระทั่งนักข่าวก็ยังโดน (บางประเทศที่มีสงครามกลางเมืองจะไม่ทำร้ายนักข่าว)

เฮ้อออ!!! จนบัดนี้ยังไม่ได้ยินจากปากของมาร์คซักคำว่า เสื้อแดงฆ่า

ได้ยินแต่ชายชุดดำฆ่า แล้วควายแดงมันจะเดือดร้อนไปทำไมวะ ทำไมต้องมาแก้ต่างให้ไอเห้ชุดดำด้วยว่ะ......

ทำไมคนเสื้อแดงเข้าไปทำไมในโรงพยาบาลจุฬาครับ
คุณ Thai4u ช่วยเล่าเรื่องตั้งแต่ต้นจนจบให้ผมฟังหน่อยครับว่า
เรื่องนี้มันมีที่มาที่ไปอย่างไร ฟางเส้นสุดท้ายของคุณ Thai4u จึงจะขาด

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users