Jump to content

- - - - -

ห้องพิจารณาหลักฐานพิเศษ สรท. กรณี 6 ศพ วัดปทุม

• Please log in to reply
435 ความเห็นในกระทู้นี้

#251 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:30

ทหารเค้าไม่ใส่ หมวกคลุมสีดำ แบบนี้

ขนาดหน่วยลาดตะเวน ยังใส่หมวกในเครื่องแบบ

หมวกดำแล้วคลุมหัวแบบนี้นะ ผู้ก่อการ้ายชัด ๆ

มังกือดำ ยืนยันตามความเห็นของท่านนี้ไหม อย่าหนีไปไหน รอตั้งนานแล้ว

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#252 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:32

ไอ้ มังกือด่าง ตายแน่ๆ กำลังถูกไล่ต้อน :lol:

ถ้าหมายถึงนังแต๋มไล่ต้อน...คิดใหม่ได้...

ผมเคยเห็นแต่นังแต๋มโดนตบเกรียน

ดู ๆ ไปก่อน...โชว์ฟอร์มแจ๋วช่วงแรก ๆ ตลอดยังงี้แหละ

:lol: :lol: :lol:

#253 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:39

Tam-mic-ra ตอบคำถามทั้ง 6 ข้อ ใน #224 ด้วย >>>> ตอบนะ ห้ามแถ

ผมตอบได้หมดแหล่ะ แต่การยกอะไรมาเป็นชุดๆ ของคุณ นอกจากจะเป็นการเปิดประเด็นเพิ่ม และยังจะทำให้ข้อมูลต่อ 1 Rep มันเยอะเกิน คนอ่านใครจะมาอ่านได้เข้าใจล่ะ (ยาวเกินไปควายอ่านไม่เข้าใจ เพราะควายแดงอ่านได้ไม่เกิน 3 บรรทัด)

เอาทีละประเด็นไม่ดีกว่าหรือ (ก็ที่ละประเด็น หัวข้อเดียวกัน) ไม่งั้นคนอ่านจะหาว่าคุณแถไปเรื่องอื่นเพื่อกลบเกลื่อน (ผมไม่ได้แถเรื่องไอ้โม่งบน BTS เพราะผมก็บอกไปแล้วว่ามีทั้งทหาร และไอ้โม่งชุดดำ ภาพถ่ายจริงแต่อาจะเป็นคนละช่วงเวลา และไม่ได้มาแถเรื่องที่ท่านมังกรฯ ตั้งไว้) ไม่ก็ไม่ได้ศึกษามาก่อนในบางเรื่องที่กำลังถกกัน (ไอ้โม่งบน BTS มีทั้งรูปทั้ง คลิปว่าขึ้นไปทั้ง 2 ฝ่าย และผมก็ไม่ได้บอกว่าไอ้โม่งที่ท่านมังกรฯ พูดไม่ใช่ทหาร ไอ้โมงอาจจะเป็นทหารใส่โม่งแต่ถอดหมด เคฟล่าห์ ก็ได้)
แทนที่คุณจะยกมาเป็นชุด แถมที่รายละเอียดย่อยของประเด็นก็อาจไม่เกี่ยวกันอีก (ก็บอกไปแล้วไม่เกี่ยว แต่อยากถามในเมื่อเห็นเป็นผู้ชำนาญการแดง) คุณเปิดกระทู้ใหม่แบบเอาทีละประเด็นดีกว่า ข้อความมาตามด้วยละกัน

....55555 ผมตอบได้หมดหละ แต่ไม่ตอบเพราะ แถ...อยู่ ไม่ต้องเปิดกระทู้ใหม่ กระทู้นี้หละมันส์ดี

Edited by kuuga, 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:46.

กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#254 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:58

กระทู้นี้ อีกไม่นานเกินรอ มีแวว มยุรา ว่า หน้าแหกกันยกกระทู้แน่ๆ

เชิญครับเชิญ เร่เข้ามาสะกดจิตหลอกลวงกันเอง โชคดีต่อความเชื่อครับ :D :D

มีอะไรมาแย้งก็เอามาให้ดูหน่อยสิครับ ตอนนี้หลักฐานฝ่ายเสื้อแดงเป็นศูนย์นะครับ

หลักฐานครับหลักฐาน ที่คุณเขียนมาน่ะมันมีแต่ลมปาก ไม่มีประโยชน์ครับ

ผมเข้าใจว่าถ้าหลักฐานฝ่ายแดงชัดเจนจริงพ่อทักกี้ของอุแว๊ไม่ร้องหากฏหมายปรองดองหรอกครับ -_- -_-

อ้อ..อยากฝากคุณredfrogส่งต่อกะทู้นี้ไปให้ศิริโชคด้วย :lol: :lol: :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#255 โคนัน

โคนัน

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:02

1. นี่คือ โฉมหน้าของ “ทหาร” ที่ไม่ใช่ ทหารของรัฐบาลในขณะปฏิบัติการวันที่ 19 แน่ๆ

ใส่ชุดทหาร แต่ มีไอ้โม่งสีดำ คลุมหน้า !!! อ้าว!!! ทำไมไม่พูดถึง ไอ้ทหารโม่งดำพวกนี้บ้างล่ะ
มันอยู่ที่ไหน ในรูปน่ะ ผมขยายให้สว่างขึ้น จะได้ดูกันชัดๆ
รูปนี้มีที่มานะครับ ไม่ใช่ผมเมคขึ้นมา ถ้าผมเผยที่มาของรูปแล้ว เสื้อแดงนั่นแหละที่จะหนาว
เพราะ พวกเสื้อแดงเองนั่นแหละ ที่ถ่ายมาแล้วโพสต์ลงเวปไซต์ ผมขอให้ทุกท่าน เซฟหน้า webไว้นะครับ
รับรองว่า มันลบทิ้งแน่นอน
http://smgermany.com...ile=read&id=109
สิ่งนี้มันยืนยันได้ไหมว่า บนรางรถไฟฟ้า น่ะ ไม่ได้มีแค่เฉพาะ กลุ่ม ทหารของรัฐบาล เท่านั้น
แล้วมันสรุปได้ยังไงล่ะ ว่ามีแต่ทหาร ที่ยิงคนในวัดปทุม

เฉลยมาเสียที ไม่ต้องมาเฉไฉโดยหาว่าบอกไปผมก็ไม่เชื่อ และอย่าเพิ่งไปเรื่องอื่น

เฉลยมาเร็วๆ ว่าแค่สวมโม่งในรูป ทำไมคุณจึงบอกว่าไม่ใช่ทหาร

แล้วรูปนี้ ทหารหรือเปล่า หรือว่าคุณคิดว่านี้คือทหาร :lol: :lol: :lol:

แล้วคนนี้ทหารหรือเปล่าอะ เห็นใส่ชุดทหาร

Edited by โคนัน, 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:03.

#256 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:02

หางแดงหาหลักฐานไม่ได้ หาได้แต่หลักแถ ไม่รู้นะหางแดงในบอร์ดบางตัว ตอนเกิดเหตุการณ์ อายุอาจจะยังไม่ถึง 18 ด้วยซ้ำ
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#257 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:08

พล.ต.ต.สุเมธ กล่าวว่า อาวุธปืนดังกล่าวเป็นคนละกระบอก (หวังว่าอ่านภาษาคนออกนะว่าคนละกระบอก) กันกับปืนที่นายคำหล้า ปล้นไป ซึ่งมีเลขท้ายปืน “บก.132” แต่

ปืนของกลางเป็นปืน 1 ใน 2 กระบอก

ที่กลุ่มผู้ต้องหาเดียวกันปล้นเอาไป ขณะนี้อยู่ระหว่างติดตามตัวผู้ต้องหาที่ร่วมก่อเหตุอีก 3 คน ที่ปรากฏในภาพ แต่ยังไม่ทราบชื่อ ส่วนอาวุธปืนที่นายคำหล้า อ้างว่านำไปทิ้งคลองสามเสน ข้างโรงแรมเซ็นจูรี่ แต่ตำรวจไปตรวจสอบแล้วไม่พบ มีรายงานว่า รปภ.ของโรงแรมเห็นชายรูปร่างอ้วนมางมเอาไป

เอ่อ... ผมแย้งว่าข้อความ ในภาพ ของ คคห.222 ของคุณน่ะข้อความประกอบภาพน่ะมันผิด

คุณนั่นเองที่อ่านภาษาคนไม่ออก เพราะดันเอาภาพที่มันขัดแย้งกับข้อความมาโชว์ให้เขาหัวเราะเอาได้
ลองไปดู #222 ของตัวเองนะ ว่ามันขัดแย้งกัน เพราะข้อความบอกว่าคนละกระบอกน่ะใช่ แต่ข้อความในภาพของคุณน่ะยัดเยียดว่านายคำหล้าเอากระบอก บก.132 ไปใช้ที่ราชประสงค์ซึ่งมันไม่ถูกไง

นี่แสดงว่า เขาป้อนอะไรให้ก็งับเข้าไปทุกเรื่องเลยนะครับ โดยไม่ต้องวิเคราะห์อะไรเลย

เรียน #253
หวายๆ อ้ายควายคูก้าเด็กติดกาตูนส์ยอดมนุษย์ ดีแต่ด่าคนอื่นโง่อยู่ได้

เอาแค่ Rep ผมอันบน อันเดียวนี้ คุณก็ไปไหนไม่เป็นแล้ว เพราะแกล้งเงียบเฉยไม่โต้ตอบซะงั้นแล้วก็เนียนนิ่มไปเปิดปนะเด็นอื่นหน้าตาเฉย
ยอมรับมาก่อนว่าโง่ที่งับเอาอะไรมาโดยไม่ตรวจสอบก่อนเลย ก่อนจะไปว่าใครเขา

แล้วที่ผมเสนอให้คุยทีละประเด็นทีละ Rep ไป เพราะคนอื่นที่มาอ่านเขาจะได้อ่านเข้าใจเป็นเรื่องๆแยก Rep กันไป ต่างหาก ไม่กล้านี่หว่า เพราะดันไปแถไถเรื่อง "อ่าน 3 บรรทัด" ไปโน่น

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#258 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:16

จะบอกว่าภาพที่พวกคุณเชื่อกัน ไม่ถูกต้องครับ เลิกกินฟางที่เขาวนเวียนกันป้อนให้ ก่อนไปว่าคนอื่นโง่นะครับ
คำบรรยายในภาพมันไม่ถูกนะครับ ผมจะบอกว่านายคำหล้าไม่ได้ถือปืน เลข บก.252 ครับ

เรื่องของเรื่องคือ คูก้า โมโหมากๆ ที่โดน #222 ของผมอันบนนี้ตบปาก
ถึงกับหน้ามืดเปิดประเด็นใหม่โผล่มาใน Rep ถัดมา ตามด้วยคำถาม 6 ข้อ โดยแกล้งลืมไม่ไปแตะต้องประเด็นเดิมเลย

แถไถไปเรื่อย แถไปด่าไปไม่ดูตัวเองบ้าง

#259 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:16

พล.ต.ต.สุเมธ กล่าวว่า อาวุธปืนดังกล่าวเป็นคนละกระบอก (หวังว่าอ่านภาษาคนออกนะว่าคนละกระบอก) กันกับปืนที่นายคำหล้า ปล้นไป ซึ่งมีเลขท้ายปืน “บก.132” แต่

ปืนของกลางเป็นปืน 1 ใน 2 กระบอก

ที่กลุ่มผู้ต้องหาเดียวกันปล้นเอาไป ขณะนี้อยู่ระหว่างติดตามตัวผู้ต้องหาที่ร่วมก่อเหตุอีก 3 คน ที่ปรากฏในภาพ แต่ยังไม่ทราบชื่อ ส่วนอาวุธปืนที่นายคำหล้า อ้างว่านำไปทิ้งคลองสามเสน ข้างโรงแรมเซ็นจูรี่ แต่ตำรวจไปตรวจสอบแล้วไม่พบ มีรายงานว่า รปภ.ของโรงแรมเห็นชายรูปร่างอ้วนมางมเอาไป

เอ่อ... ผมแย้งว่าข้อความ ในภาพ ของ คคห.222 ของคุณน่ะข้อความประกอบภาพน่ะมันผิด

คุณนั่นเองที่อ่านภาษาคนไม่ออก เพราะดันเอาภาพที่มันขัดแย้งกับข้อความมาโชว์ให้เขาหัวเราะเอาได้
ลองไปดู #222 ของตัวเองนะ ว่ามันขัดแย้งกัน เพราะข้อความบอกว่าคนละกระบอกน่ะใช่ แต่ข้อความในภาพของคุณน่ะยัดเยียดว่านายคำหล้าเอากระบอก บก.132 ไปใช้ที่ราชประสงค์ซึ่งมันไม่ถูกไง

นี่แสดงว่า เขาป้อนอะไรให้ก็งับเข้าไปทุกเรื่องเลยนะครับ โดยไม่ต้องวิเคราะห์อะไรเลย

เรียน #253
หวายๆ อ้ายควายคูก้าเด็กติดกาตูนส์ยอดมนุษย์ ดีแต่ด่าคนอื่นโง่อยู่ได้

เอาแค่ Rep ผมอันบน อันเดียวนี้ คุณก็ไปไหนไม่เป็นแล้ว เพราะแกล้งเงียบเฉยไม่โต้ตอบซะงั้นแล้วก็เนียนนิ่มไปเปิดปนะเด็นอื่นหน้าตาเฉย
ยอมรับมาก่อนว่าโง่ที่งับเอาอะไรมาโดยไม่ตรวจสอบก่อนเลย ก่อนจะไปว่าใครเขา

แล้วที่ผมเสนอให้คุยทีละประเด็นทีละ Rep ไป เพราะคนอื่นที่มาอ่านเขาจะได้อ่านเข้าใจเป็นเรื่องๆแยก Rep กันไป ต่างหาก ไม่กล้านี่หว่า เพราะดันไปแถไถเรื่อง "อ่าน 3 บรรทัด" ไปโน่น

ผมยอมรับเรื่องข้อมูลปืน บก.132 ว่าอาจจะผิด .... แต่อีก 5 ข้อที่กรูถามมรึง *คุณ*ตอบไม่ได้ ใช่ไหมไอ้ควาย.......... ID Tam-mic-ra.อันนี้พวกเด็กเพิ่งเกิด ต้นปี 55 ส่วน kuuga ID ตั้งแต่บอร์ดก่อนเก่า ปี 53 (ขออนุญาตแถหน่อย)

อีก 5 ข้อ ควายแดงอย่างมึงตอบไม่ได้ กรูให้เวลา 10 นาที สำหรับ 5 ข้อที่เหลือ

Edited by kuuga, 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:18.

#260 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:35

ผิดก็บอกผิด ไม่ใช่ "อาจจะ" ผิด แมนๆหน่อยเว้ย

ว่าใครเด็กเพิ่งเกิดเหรอ ? ID ดช.คูก้า แค่ปี 53 เองเหรอ?

http://oldforum.seri...p?topic=7316.15

Tam-mic-ra, ABC, Staff, Sky, ภัทร, bontae จะไปอยู่ที่ไหน
<< < (4/6) > >>
ปุถุชน:
อ้างจาก: A-Rai-Ja ที่ 19-09-2006, 20:43

อ้างจาก: superman ที่ 19-09-2006, 20:39

ไม่นับ อะไรค่ะ กะ คิลเหรอ ด้วยหรือ จขกท.

ผมอยู่ข้างความถูกต้องครับ :roll:

ผมอยู่ข้างความถูกต้องครับ :roll:.................. ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Tam-mic-ra:
ผมจะอยู่ฝ่ายประชาชน
ดูละกันว่า คำว่าประชาชนที่แท้จริง ประชาชนส่วนใหญ่คืออะไร

นายกที่มาจากเสียงข้างมากไม่ว่าเลือกตั้งกี่ครั้ง ธรรมะย่อมชนะอธรรม

2006 ปีอะไรเหรอ ตอนนั้นเลิกเป็นแมงสาปสดๆเลย เพราะโคตเกลียดไอมาร์ค ที่ตอแหลจนได้ขึ้นเป็นหัวหน้าพรรค

#261 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:41

โคนัน #255 (ทำไมสลิ่มมีแต่เด็กติดกาตูนส์ :unsure: )

แล้วภาพนี้ใช่ทหารของมาร์คไหม ภาพถ่ายจากซีเรียมั้งเนี่ย ดูออกไหมว่าที่ไหน แล้วใครจะแถเถือกอีกไหม ว่า ทหารฆาตกรไม่มีใครใส่โม่ง

#262 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:45

555+ พอดีคนที่ีชอบดูการ์ตูน kuuga มันเป็นทหารฆาตร ด้วยสิ...ทำงัยเนี่ย

#263 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:52

เสื้อเหลือง ก็มีอาวุธ
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#264 โคนัน

โคนัน

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:05

โคนัน #255 (ทำไมสลิ่มมีแต่เด็กติดกาตูนส์ :unsure: )

แล้วภาพนี้ใช่ทหารของมาร์คไหม ภาพถ่ายจากซีเรียมั้งเนี่ย ดูออกไหมว่าที่ไหน แล้วใครจะแถเถือกอีกไหม ว่า ทหารฆาตกรไม่มีใครใส่โม่ง

เอ้อ ตอบละ นี้แหละทหาร

แล้วเอ็งคิดว่า รูปที่ข้า โพสต์ มันคือทหารหรือเปล่า แล้วเอ็งเอาอะไรมาตัดสิน ว่าภาพไอ้โม่งที่เห็นไกลๆ มันคือทหาร ??????????????? ตกลงมันคือทหารจริง หรือทหารเทียมว่ะ

Edited by โคนัน, 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:06.

#265 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:06

ใครขุดกระทู้นี้ขึ้นมาหว่ะเนี่ย จขกท.มันยิ่งอายๆอยู่
ปล่อยไก่แต่หน้าแรกเลย ว่าโม่งในรูปนี้ ไม่ใช่ทหารที่ไอมาร์คสั่งมา ฮาสุดๆเลย ไม่รู้มันมาจากหลุมไหน :D

ฮาแต๋มมากกว่า

ใช้โฟโฟ่ฉ่อบเป็นป่าว...ลองใช้ดูสิ แล้วค่อยมาบอกว่า ไม่ใช่ทหาร

โคตรฮาเลย

#266 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:11

ผมยอมรับเรื่องข้อมูลปืน บก.132 ว่าอาจจะผิด ....

ผิดแค่เลขปืน แต่มันก็ถือปืนทหารอยู่ดีแหละครับ

#267 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:11

จ่า kuuga ยิงผู้ชุมนุมไปกี่นัดแล้วหล่ะ ทำตามคำสั่งคนหนีทหารทำไม ผังล้มมันก็มั่วหาคนทำไม่เจอ เขาทำผังมา เพื่อจะปราบฝ่ายชนะเลือกตั้งก็เท่านั้นเอง

Edited by Tam-mic-ra., 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:11.

#268 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

แค่สวมเสื้อลายพราง สวมหมวกไอ่โม่ง ก็มองว่าเป็นทหารได้ละ :lol:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#269 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:13

มีการปลอมตัวมีการปล้นปืน ทำทุกวิธีทางโยงให้ทหารและรัฐบาลนั้นอยู่ไม่ได้
*ใครได้ประโยชน์ที่สุด
*ใครกันที่ล้มการเจรจา เพื่อดึงเหตุการณ์ไปสู่ความรุนแรง
*ถ้าทหารจะฆ่ากันจริงๆ ศพมันคงไม่ได้มีแค่นี้หรอก
*ฝ่ายแดงก็มีทหารนอกแถวร่วมหนุนด้วย พร้อมพวกชุดดำที่ถูกฝึก
*พอจะเข้าไปกลับเจออาวุธตอบโต้กลับ ทั้งปืนทั้งระเบิด
*แล้วศพแรกพวกแกนนำเอาปลุกระดมคนอีก แทนที่จะห่วงใยความปลอดภัยผู้ชุมนุมให้แยกย้ายถ้าทหารใช้ความรุนแรงจริงๆ

คิดได้ไหมว่าใครได้ประโยชน์จากเรื่องแดงตายมากที่สุด ถ้าไม่ใช้พวกไอหน้าเหลี่ยมที่ลอยชายหลอกคนอื่นมาตายแทน
รู้สึกว่ามีขบวนการป้ายสีมากกว่าจะฟังความหรือหลักฐานอะไร พยายามตัดบทรวบรัดยัดเยียดสร้างความชอบธรรมในเรื่องเลวๆของตัวเอง ดันบอกว่าตัวเองชุมนุมโดยสงบปราศจากอาวุธแต่อาวุธเพียบเลย แก้ข้อนี้ไม่ได้ก็ไม่ต้องไปโทษใครหรอก ผิดอยู่วันยันค่ำ

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#270 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:15

แค่สวมเสื้อลายพราง สวมหมวกไอ่โม่ง ก็มองว่าเป็นทหารได้ละ :lol:

ใช่รู้ได้งัยว่า สวมไอ้โม่ง ใส่ชุดลายเป็นทหาร ผมก็ใส่ชุดลายพรางอยู่ แล้ว แต๋ม รู้จริงหรือว่าผมเป็นทหาร ผมอาจจะเป็นเด็กเกรียนกาก เอาชุดทหารที่เล่นบีบีกันส์มาใส่แล้วพูดเล่นๆ เห็นแค่ผมใส่ชุดพรางก็คิดว่าทหารแล้ว ถ้าไปสนามบีบีกันส์ ราบ 11 แต๋มคงมึน ทำไมทหารมันผมยาวกันจังว่ะ

Edited by kuuga, 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:18.

#271 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:21

amplepoor

คนสวมโม่งในรูป ผมไม่ได้มีข้อมูลยืนยันว่าเป็นการ์ด นปช. หรือ ทหารรัฐ
แต่ผมมาท้วง จขกท. ว่าแค่ จขกท.บอกว่าสวมโม่ง แล้วจะเหมาว่านั่นเป้นการ์ด นปช. แล้วมีคนอ่าน เออ-ออ ตาม แบบนี้มันไม่ถูก

ตามความน่าจะเป็น วันที่ 19 พค. นั้น ถ้าผมเป็นการ์ดและมีปืนจริง ผมถอดชุดทิ้งปืน หนีเข้าวัดปทุมไปตั้งแต่บ่ายวันที่ 19 แล้ว คงไม่ไปยืนให้โดเด่ให้เขายิงเอาหรอก
และไม่งั้นถ้าเป็นตรงกันข้าม.. วันที่19นั้น ภาพข่าวหรือคลิปมันต้องมีให้เห็นบ้างแล้ว ว่ามีการ์ด นปช. อย่างน้อย 5-10กระบอก ยิงต่อสู้กับทหาร ... เพราะนักข่าวเป็น10ๆ เดินถ่ายทั้ง2ฝั่ง ทั้ง ฝั่งทหาร-ฝั่ง นปช

#272 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:28

amplepoor

คนสวมโม่งในรูป ผมไม่ได้มีข้อมูลยืนยันว่าเป็นการ์ด นปช. หรือ ทหารรัฐ
แต่ผมมาท้วง จขกท. ว่าแค่ จขกท.บอกว่าสวมโม่ง แล้วจะเหมาว่านั่นเป้นการ์ด นปช. แล้วมีคนอ่าน เออ-ออ ตาม แบบนี้มันไม่ถูก

ตามความน่าจะเป็น วันที่ 19 พค. นั้น ถ้าผมเป็นการ์ดและมีปืนจริง ผมถอดชุดทิ้งปืน หนีเข้าวัดปทุมไปตั้งแต่บ่ายวันที่ 19 แล้ว คงไม่ไปยืนให้โดเด่ให้เขายิงเอาหรอก
และไม่งั้นถ้าเป็นตรงกันข้าม.. วันที่19นั้น ภาพข่าวหรือคลิปมันต้องมีให้เห็นบ้างแล้ว ว่ามีการ์ด นปช. อย่างน้อย 5-10กระบอก ยิงต่อสู้กับทหาร ... เพราะนักข่าวเป็น10ๆ เดินถ่ายทั้ง2ฝั่ง ทั้ง ฝั่งทหาร-ฝั่ง นปช

ถ้าเป็นผมทำฮะ ถ่วงเวลาการเข้าพื้นที่ของทหารให้นานที่สุด เพื่อจะได้ถอนตัวทัน ในที่นี้คือปะปนกับผู้ชุมนุม -_-

#273 กรกช

กรกช

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:32

ถ้าใครได้อ่านเรื่องแผนฆ่ามวลชนตัวเองของเสื้อแดง ของคุณ อินทรายุทธ ที่วิเคราะห์ไว้ในบอร์ดเก่าก่อนเกิดเหตุ ที่แม่นยำอย่างไม่น่าเชื่อ
ก็คงเข้าใจเรื่องราวของการชุมนุมราชประสงค์ได้ไม่ยากว่าอะไรเป็นอะไร

ปล.บทวิเคราะห์นั้นของคุณ อินทรายุทธ มีท่านใดเซฟเก็บไว้บ้าง พอดีผมอยากได้
เพราะบอร์ดเก่าเขาบล็อคไปแล้ว เข้าไปเอาไม่ได้ ผมถามมอดมา 3-4 วันแล้วก็ไม่มีใครตอบ รบกวนถามตรงนี้เลยละกัน

ขอบคุณล่วงหน้าครับ :)

#274 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:33

kuuga คุณเป็นทหารมีหน้าทีรบอริราชศัตรู อย่าตกเป็นเครื่องมือใคร ทำตามคำสั่งใคร ออกมายิงคนไทยด้วยกัน

คุณกินเงินเดือนประชาชน อยุ่ในกรมคุณใช้ไฟ-เล่นเนต จากภาษีประชาชน เวลาว่างเล่นเนตน่าจะเยอะ ลองอ่านข้อมูลที่มันรอบๆด้านก่อนบ้าง ก่อนจะเชื่อข้อมูลส่งแชร์สะกดจิต ต่างๆ :unsure:

#275 โคนัน

โคนัน

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:34

amplepoor

มันอาจจะไม่ใช้ทั้งทหารและการ์ด นปช แต่มันเป็นใครไม่รู้ ที่มายิงประชาชน แล้วใส่ร้ายทหาร อีกทั้งยังมีไอ้โม่งชุดดำ ที่ออกมายิงทหารด้วยซ้ำไป

พวกเอ็งถึงหาข้ออ้าง ด่าทหารได้ถึงทุกวันนี้

แล้วคนที่เสียประโยชน์ตอนนี้ที่สุดก็คือทหาร และคนที่ได้ประโยชน์ที่สุดก็คือ พวกเอ็ง ที่มาใส่ร้ายทหาร และด่าทหารตอนนี้

หรือว่าไม่จริง ว่าควายแดงอีกหลายตัว มันเชื่อว่าทหารยิง อย่างน้อยๆ ไอ้โม่ง มันก็ทำสำเร็จ ที่หลอกควายแดงได้ว่า มันคือทหาร จริงไหม

#276 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:35

จ่า kuuga ยิงผู้ชุมนุมไปกี่นัดแล้วหล่ะ ทำตามคำสั่งคนหนีทหารทำไม ผังล้มมันก็มั่วหาคนทำไม่เจอ เขาทำผังมา เพื่อจะปราบฝ่ายชนะเลือกตั้งก็เท่านั้นเอง

จะ "แถ" ไปไหนอีกว่ะ เนี่ย....งง

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#277 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:40

amplepoor

คุณมีแต่ ดราม่า พล่ามไปเรื่อยจริงๆว่ะ
ถ้าผมเป็นอย่างนี้อย่างนี้ หัวเราะร่าน้ำตารินตื่นเต้นสุดๆ
คุณไม่รู้สี่รู้แปดรู้ห้าอะไรเลย ใช้แต่จินตนาการล้วนๆ
เอาเรื่องไอ้โม่งมาถาม
เนื้อหามีอยู่ในกระทู้นั้นแหละแต่เสือกไม่ยอมอ่าน
คนเอาเรื่องไอ้โม่งมาพูดแล้ว และก็ได้ตอบไปแล้ว
ยังอุตส่าห์เอากลับมาถามแล้วก็ทำหน้าซื่อเหมือนเรื่องนี้ไม่เคยมีการตอบกัน
โถ พ่อลูกผู้ชายยยยยย

รู้มั้ย กระทู้นี้ตั้งมาเพื่อนำเสนออะไร
ถ้าไม่รู้ก็กลับไปอ่านใหม่ตั้งแต่เริ่มต้นซะ
ในนั้นมีคำตอบทุกอย่างหมดแล้ว
น่าเบื่อว่ะ
ไม่เคยสนใจว่าใครจะนำเสนออะไร ประเด็นอยู่ตรงไหน
แต่ยังเสือกชอบมาโชว์ควายได้เรื่อยๆสิน่า

ผมตอบไปหมดแล้ว
แหกตาอ่านซะบ้าง
อ่านแล้วใช้สมองทำความเข้าใจซะ
น่าเบื่อจริงๆว่ะ คุยกับพวกสมองน้อยนี่

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#278 โคนัน

โคนัน

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:45

http://www.innnews.c...newscode=390663

อันนี้ตำรวจยิงประชาชน ทำไม เสื้อแดง ไม่ออกมาเรียกร้อง ปีๆ หนึ่ง ตำรวจวิสามัญประชาชนไปเท่าไรแล้ว ทำไม ควายแดงไม่ออกมาเรียกร้องละ ตรูละ งง หลักฐานเยอะแยะ ในเน็ต หุหุ :lol: :lol:

#279 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:53

มีคนเสนอและโต้ตอบกันมาถึง 5 หน้า
ไม่เคยอ่านให้หมด
ไอ้คนขี้เกียจอ่านขี้เกียจทำความเข้าใจ
แต่เสือกอยากจะมา "ประท้วง"
บอกแล้วว่าผมไม่ได้อยู่หน่วยโฆษณาชวนเชื่อของใคร
ไม่จำเป็นต้องเอามาป้อนเข้าปากคุณเหมือนพวกแกนนำเสื้อแดงหรอก
แล้วคุณเองไม่มีข้อมูลอะไรเลยที่จะมายืนยันว่า ไอ้คนบนนั้นเป็นทหารจริง
ตั้งแต่โพสต์แรกจนถึงตอนนี้
ไม่มีข้อมูลห้าอะไรเลยที่จะมายืนยันว่า มันเป็นทหารไอ้มาร์คส่งมา
ได้แต่จะรอให้ผมป้อนให้ เพื่อที่จะได้เอาไปบิดเบือนกันต่อ
จนประเด็นของกระทู้ผิดเพี้ยนไป

กระทู้ของผม นำเสนออะไร จนถึงหน้าที่ 6 แล้ว
ยังไม่รู้อีกเหรอวะ
บอกไปแล้ว และขี้เกียจบอกอีกกับ พวกไร้ความคิดว่ะ

Edited by มังกือดำ, 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:04.

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#280 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:16

Tam-mic-ra ตอบคำถามทั้ง 6 ข้อ ใน #224 ด้วย >>>> ตอบนะ ห้ามแถ

ผมตอบได้หมดแหล่ะ แต่การยกอะไรมาเป็นชุดๆ ของคุณ นอกจากจะเป็นการเปิดประเด็นเพิ่ม และยังจะทำให้ข้อมูลต่อ 1 Rep มันเยอะเกิน คนอ่านใครจะมาอ่านได้เข้าใจล่ะ (ยาวเกินไปควายอ่านไม่เข้าใจ เพราะควายแดงอ่านได้ไม่เกิน 3 บรรทัด)

เอาทีละประเด็นไม่ดีกว่าหรือ (ก็ที่ละประเด็น หัวข้อเดียวกัน) ไม่งั้นคนอ่านจะหาว่าคุณแถไปเรื่องอื่นเพื่อกลบเกลื่อน (ผมไม่ได้แถเรื่องไอ้โม่งบน BTS เพราะผมก็บอกไปแล้วว่ามีทั้งทหาร และไอ้โม่งชุดดำ ภาพถ่ายจริงแต่อาจะเป็นคนละช่วงเวลา และไม่ได้มาแถเรื่องที่ท่านมังกรฯ ตั้งไว้) ไม่ก็ไม่ได้ศึกษามาก่อนในบางเรื่องที่กำลังถกกัน (ไอ้โม่งบน BTS มีทั้งรูปทั้ง คลิปว่าขึ้นไปทั้ง 2 ฝ่าย และผมก็ไม่ได้บอกว่าไอ้โม่งที่ท่านมังกรฯ พูดไม่ใช่ทหาร ไอ้โมงอาจจะเป็นทหารใส่โม่งแต่ถอดหมด เคฟล่าห์ ก็ได้)
แทนที่คุณจะยกมาเป็นชุด แถมที่รายละเอียดย่อยของประเด็นก็อาจไม่เกี่ยวกันอีก (ก็บอกไปแล้วไม่เกี่ยว แต่อยากถามในเมื่อเห็นเป็นผู้ชำนาญการแดง) คุณเปิดกระทู้ใหม่แบบเอาทีละประเด็นดีกว่า ข้อความมาตามด้วยละกัน

....55555 ผมตอบได้หมดหละ แต่ไม่ตอบเพราะ แถ...อยู่ ไม่ต้องเปิดกระทู้ใหม่ กระทู้นี้หละมันส์ดี

ทีคำถามที่เขาถาม แต๋มก็ไม่ยอมตอบ
ผมก็ถามคุณไป คุณก็ไม่ยอมตอบ
ไม่ต้องมาอ้างอะไรหรอก ตัวคุณเองเกิน 3 บรรทัดก็ไม่อ่านแล้ว
กระทู้นี้ไม่มีใครมาห้ามว่า 1 กระทู้ต้องสั้นๆ หรือ ยาวๆ นี่
และ คุณมาถามผมได้ จะเอาคำตอบให้ได้
แต่ไม่ยอมตอบคำถามคนอื่น อย่างนี้มันไม่หน้าด้านไปหน่อยเร้อออ

งง
งงอีกอ่ะเด่ะ
เออ
งงต่อไปแล้วกัน
55555

Edited by มังกือดำ, 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:27.

#281 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:36

ผมยอมรับเรื่องข้อมูลปืน บก.132 ว่าอาจจะผิด .... แต่อีก 5 ข้อที่กรูถามมรึง *คุณ*ตอบไม่ได้ ใช่ไหมไอ้ควาย.........

อีก 5 ข้อ ควายแดงอย่างมึงตอบไม่ได้ กรูให้เวลา 10 นาที สำหรับ 5 ข้อที่เหลือ

โอ้โห ครูฝึกมาเองเลยครับ
ได้ยินแล้วขนลุกเลย
ครูสั่งมันแถกปลาดุกจนกว่าครูจะเหนื่อยเลยครับ
55555

#282 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:54

amplepoor

กลางวันแสก ๆ แบบนั้น ทหารเข้าไปยืนตรงนั้นได้รึ.. จะเขียนมั่ว ๆ ทำไม

แล้วจะต้องหลบเข้าไปในวัดทำไม...ยิงเสื้อแดงด้วยกันปลุกกระะแสไม่ดีกว่ารึ

:lol:

Edited by 55555, 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:10.

#283 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:15

ใครจะบ้าสั่งให้ยิงประชาชนว้าาา นี่มันยุคไหนเเล้วไม่ทราบทำหยั่งกะอยู่ในศตวรรษที่ 20 ยังไงหยั่งงั้นเเหละ พูดกันอยู่นั่นเเหละ ถ้าสั่งไปคนได้ประโยชน์ก็พวกเอ็งเต็มๆ เรื่องเเค่นี้เชื่อว่าแต๋มเข้าใจ(เรอะ?) แต่ทำไมยังพูดอีก รึว่ารู้ตัวว่าเลือกผิดข้างเเต่พยายามหลอกตัวเองว่าไม่ใช่ควาย โดนไอ้แม้วสับขาหลอกมากี่รอบเเล้วหืมนับกันบ้างไหม ตั้งเเต่ 1.กระสุนปืนแตกจะมานำเอง มันก็ไม่มา 2. บอกจะเอาคนผิดมาลงโทษแต่เสร่อจะออก พรบ ปรองดอง 3. ที่ร้ายกว่านั่นมันเล่นจูบปากบิ๊กบังให้พวกเอ้งดูสดๆ ทำเอาควายเกิดอารมณ์ทางเพศกันเป็นแถว 4. ประกาศถีบหัวเรือส่งเเล้ว แต่พวกเอ็งก็ทำตัวเป็นเห็บหมาเกาะแม้วต่อไป 5. เรื่องอำมาตย์เนี่ยตกลงมันใครวะ ไอ้เต้นเรอะ ? ทำอ่ะไรป๋าเปรมไว้มั่งล่ะพวกเมิงอ่ะ สุดท้ายบอกป้าเปรมไม่เกี่ยว(อ่าวแล้วกัน !) ส่วนไอ้เรื่องแม้วบินไปดูบอลหรือหร่าเหวอ่ะไรนั่นก็ช่างมันเหอะ มีอีกเยอะแต่ขี้เกียจพิมพ์ ส่วนเอ็งถ้าขี้เกียจอ่านก็ฟังเพลงนี้ซะ เคยได้ยินเพลงเขาร้องกันไหม

หลอกควายสบายใจจัง หลอกควายสบายใจจัง
หลอกกี่ครั้งก็ยังเป็นควายยยย

Edited by เดอะอำมาตย์, 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:16.

" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#284 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:51

amplepoor

มาว่ากันที่ประเด็นไอ้โม่งในรูปนี้เป็นทหารหรือเปล่าก่อนนะ

1 ปฎิบัติการวันนั้น ศอฉ. เดินตามเอกสารเป๊ะ เพราะกลัวถูกฟ้อง ดังนั้น ถ้าเรารู้วันเวลาที่ถ่ายรูปนี้ เราจะบอกได้ว่าทหารหน่วยใหน
2 ตอนนี้เสื้อแดงเป็นรัญบาล ย่อมเรียกเอกสารมาดูได้ และควรจะเรียกมาดูไปแล้ว มิเช่นนั้นก็ต้องถือว่าทรยศต่อเสื้อแดงที่เลือกเข้าไปเพื่อให้สางบัญชีเลือด
3 จนถึงวันนี้ ยังไม่มีข้อมูลออกมาว่า ในรูปนี้เป็นทหารหรือไม่ แม้แต่สืบคดีไปแล้ว ก็ยังเงียบ
ตรงนี้ต้องบอกว่า โอกาศจะไม่เป็นทหาร มากกว่าเป็นทหาร

เอาละ มาดูกายภาพกันหน่อย
1 ใช้โปรแกรมขยายแล้ว พบว่า ไอ้โม่งคนนี้ ใส่หน้ากากที่คลุมทั้งหน้า ต่างจากรูปอื่นๆ ที่เปิดครึ่งหน้า
ถามว่า ทหารทั้งหมด ใส่เครื่องแบบ มีใหมที่ใส่หมวกใหมพรมผิดชาวบ้านอย่างนี้
2 เวลาที่ถ่ายรูป อันนี้สำคัญ เพราะรูปชุดนี้มาจากเสื้อแดง ThaiENews เอาไปลงชุดใหญ่
มันสำคัญตรงที่ ทั้งหมดถูกถ่ายก่อนค่ำ ฟ้ายังสว่างโร่ ดูจากควันไฟแล้ว ก็น่าจะราวๆบ่ายสาม-บ่ายสี่

เวลาช่วงนั้น ทหารยังไม่เข้ามาถึงราชประสงค์ เราสามารถตรวจสอบได้จากรูปถ่ายและคลิบช่วงเวลานั้นว่า เสื้อแดงทำการเผาห้างได้สบาย รูปถ่ายจากบอสตันโกลบ และรอยเตอร์พวกนี้ ผมเอาลงกระทู้หนึ่งไว้แล้ว เดี๋ยวจะเอามาลำดับให้ดูอีกทีนะครับ

แต่สรุปตรงนี้ก่อนว่า ไอ้โม่งคนนี้ ไม่ได้แต่งตัวตามระเบียบทหาร แถมอยู่ตรงพื้นที่ที่ทหารยังเข้ามาไม่ถึง

ที่กล่าวว่า ไม่ใช่ทหารจึงถูกต้อง และที่กล่าวว่าเป็นการ์ด ก็น่าจะถูกต้อง คงจำได้ว่า ทหารไม่สามารถขึ้นรางรถไฟเส้นสุขุมวิท เพราะบนนั้นมีการ์ดคุม ส่วนทางสถานีสยาม ก็เข้าได้ถึงหน้าพารากอนเท่านั้น...ตรงนี้ทำให้ต้องพิสูจน์ต่อว่า ทหารสองคนบนรางรถไฟฟ้าหน้าวัดปทุมนั้น เป็นหน่วยใหน หรือไม่ใช่ทหาร

เพราะวันนั้น ทหารไม่แยกตัวออกทำงานเดี่ยวๆ เลย

#285 serithai11

serithai11

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:14

ผมว่ามันเป็นทหารแตงโมครับ

#286 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:16

วันที่19นั้น ภาพข่าวหรือคลิปมันต้องมีให้เห็นบ้างแล้ว ว่ามีการ์ด นปช. อย่างน้อย 5-10กระบอก ยิงต่อสู้กับทหาร ... เพราะนักข่าวเป็น10ๆ เดินถ่ายทั้ง2ฝั่ง ทั้ง ฝั่งทหาร-ฝั่ง นปช
-------------
ที่จริงแล้ว ข่าวจากราชประสงค์มีน้อยนะครับ ช่างภาพอาชีพตรงนั้น มีไม่กี่คน รูปที่เอามาลงกันน่ะ มาจากฝ่ายเสื้อแดง....หึหึ ทำไมกล้าจัง
นักข่าวเกือบทั้งหมด ติดตามทหารที่เข้าทางสวนลุม ซึ่งยิงกันหนัก m79 ลงกันเป็นชุด ทำให้ทหารเคลื่อนที่ช้ามากๆ

ข่าวการยิงกันตรงราชประสงค์ อ่านได้จากคำให้การของอดีตตำรวจดับเพลิง ที่ขออุญาตทหารเข้าในเขตสยาม ซึ่งหมายความว่าแม้แต่ทหารก็ยังไม่เข้า แล้วผู้การก็เล่าว่า เข้าไปช่วยโรงหนังสยามไม่ทัน....ถามว่า ใครยิงกันครับ ถ้าทหารยิง ทำไมทหารไม่กล้าเข้าพื้นที่ แล้วโรงหนังใครเผาครับ เผาตั้งแต่เมื่อไหร่ กว่าที่จะวอดทั้งหมดเกือบทั้งคืืน โดยไม่มีใครได้รับอนุญาตให้เข้าพื้นที่

มีรูปไฟกำลังไหม้โรงหนังหรือเปล่า...มีแต่รูปหลังจากนั้นหนึ่งวัน

#287 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:44

kuuga คุณเป็นทหารมีหน้าทีรบอริราชศัตรู อย่าตกเป็นเครื่องมือใคร ทำตามคำสั่งใคร ออกมายิงคนไทยด้วยกัน

คุณกินเงินเดือนประชาชน อยุ่ในกรมคุณใช้ไฟ-เล่นเนต จากภาษีประชาชน เวลาว่างเล่นเนตน่าจะเยอะ ลองอ่านข้อมูลที่มันรอบๆด้านก่อนบ้าง ก่อนจะเชื่อข้อมูลส่งแชร์สะกดจิต ต่างๆ :unsure:

รู้ได้งัยว่าผมเป็นทหาร ชุดพรางซื้อได้เยอะแยะ ตามที่บอก หลังกระทรวงกลาโหม จัตรุจักร โซนทหาร ร้าน TANK STORE บนห้างสรรสินค้าก็มี หมวก.... ไอ้โม่งเนี่ยตามตลาด ตลาดนัด หรือร้านค้าวัสดุก่อสร้างก็มี หรือจะให้ผมแนะนำร้านให้ ก็ได้นะครับ ..... แล้วรู้ได้งัยว่าผมเป็นทหาร.... แล้วแต๋มรู้ได้งัยว่า ไอ้โม่งบน BTS เป็นทหาร....>>> นอกเสียจาก เค้าว่า

^
^
^
มุมนี้เหมือนทหารเตรียมปฏิบัติหน้าที่

รูปข้างล่างอะไรหว่า..... ดูต่อนะแต๋ม

อุ๊ยทหารจริง ใช้แรงงานเด็กด้วยนะ แต๋ม ..........................

เต๋มเห็นไอ้โม่งบน BTS ก็ทึกทักว่าเป็นทหาร เอ้านี่ไอ้โม่งกลุ่มใหญ่บนหลังคาตึก เป็นทหารหมดเลยใช่ไหม แต๋ม เครื่องแบบอาวุธครบมือ

แต๋ม คงเริ่มสับสน ไอ้ kuuga มันทหารจริง หรือเด็กเกรียน...........55555 +

สรุปหางแดง เห็นรูปแค่นั้นก็สรุปเอาเองว่าทหาร บางทีอาจจะเป็น ชายชุดดำ ทหารถอดหมวดเคฟล่าห์ หรือจับกังก่อสร้าง ก็ได้นะแต๋ม

อย่างหว่าหละ หางแดง จะบอกว่า >>>> เค้าว่ากันมา

ขอขอบคุณรูปสมาชิกทีมบีบีกันส์ ที่อนุเคราะห์รูปนี้มาให้

Edited by kuuga, 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:02.

#288 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:47

มาดูการให้ข้อมูลของไทยอีนิวส์ แล้วมาจับโกหกกัน
http://thaienews.blo...12/twc1953.html

รูปที่ 1 วันที่ 19 พ.ค. 53 หลังเสื้อแดงสลายการชุมนุมราชประสงค์ ทหารคุมพื้นที่ได้หมด ในเวลา 14.26 มีคนเดินเข้ามาในห้างฯ (เป็นเจ้าของร้านค้าในเวิร์ลเทรด มาดูร้าน)รูปที่ 2 คนที่เดินเข้ามาโดนยิงสกัดที่ขารูปที่ 3 มีเพื่อนเข้ามาช่วยคนโดนยิงเจ็บออกไปรูปที่4 ขณะที่คนที่ยืนดูอยู่ก็โดนยิงไล่
Posted ImagePosted ImagePosted ImagePosted Image

#289 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:54

ขอบคุณคุณแอมมากครับที่เข้ามาโปรดสัตว์
และอดทนในการอธิบาย เพื่อให้สัตว์มืดบอดได้รู้
แต่ผมไม่ใจกว้างอย่างคุณแอมครับ
เพราะผมรู้สึกว่า แต๋ม ไม่ใช่คนไม่รู้ที่ต้องการหาความรู้
มันเป็นหน่วยโฆษณาชวนเชื่อครับ
บอกมันไปเดี๋ยวมันก็เอาไปแตกประเด็นบิดเบือนอีกครับ

ผมมั่นใจว่า ไอ้โม่งนี้ ไม่ใช่ทหาร เหตุผลที่คุณแอมเฉลยมาก็เป็นส่วนหนึ่งครับ
ผมไม่อยากอธิบายให้มันฟังหรอกครับ
เชื่อสิ ว่า เดี๋ยวก็ต้องมาแตกประเด็นแล้วก็บิดเบือนต่อไปอีก

สำหรับทหาร 2 คนนั้น เป็นทหารจริงๆครับ
แต่ในเวลาที่ทหาร 2 คนนั้นเข้ามาประจำที่ตรงนั้น เป็นเวลาที่มีการปะทะกันอย่างดุเดือดที่บริเวณแยกเฉลิมเผ่า
ซึ่ง ในกระทู้นี้ได้อธิบายไว้และมีคนร่วมให้ข้อมูลมากมายเลยครับ
ที่สำคัญก็คือ มีพยานให้การว่า เห็นคนถือปืนวิ่งเข้าไปในวัดด้วย ซึ่งเป็นสิ่งที่ยืนยันได้เป็นอย่างดีว่า
"ในวัดปทุมไม่ได้มีแต่คนบริสุทธิ์ที่ปราศจากอาวุธ"
แล้วมันจะหาว่าผมเชื่อพยานคนนี้แบบไม่วิเคราะห์อีก คอยดูนะครับ

ทหารรอบนี้ ต้องบอกว่า "ฉลาด" มาก
ไม่เดินเข้าสู่ Killing Zone และหลีกเลี่ยงการติดกับดัก "แพะโซน" ฆ่าคนบริสุทธิ์
คืนนั้น ปะทะกันหนักจนถึงค่ำ เสียงปืนสงบ ทหารไม่เคลื่อนเข้ามาปิดหน้าวัดปทุมแต่อย่างใด
คืนนั้นทั้งคืนไม่มีทหารเข้ามาหน้าวัดปทุมเลย
พอเช้า ส่งตำรวจกับหมอพรทิพย์ เข้าก่อนเลย ชันสูตรเลย
คือ สะอาดมากที่สุดจนไม่รู้จะเรียกว่ายังไง
เพราะคืนนั้นถ้าทหารเคลื่อนเข้ามาปิด ทหารจะเป็นจำเลย เต็มๆ หาข้อแก้ตัวยากมาก
เพราะจะมี หน่วยโฆษณาอย่าง แต๋ม นี่แหละที่จะบอกว่า
"ก็ทหารอยู่ตรงนั้นเต็มไปหมด แล้ว หมาที่ไหนจะมายิงคนบริสุทธิ์ได้"
อ้างเรื่องเวลามันคลาดเคลื่อนกันนิดหน่อย มันบิดเบือนกันได้
แต่นี่ ทหารไม่เข้ามาเลย ทั้งคืน ก็เลย หอนไม่ออก

มานั่งหอนกับเรื่องไอ้โม่ง เป็นทหารมาร์คส่งมา
มากล่าวหาว่า ผมสรุปมั่ว เหมือนพวกมันชอบทำ
พูดตรงๆ ผมไม่มั่นใจจริงๆ ผมไม่กล้าพูดครับ
และถ้าไอ้แต๋มมันจะค้าน มันไม่มีปัญญาเอาหลักฐานมาแย้งหรอก
เพราะมันไม่รู้ห้าอะไรเลย
เขาบอกมันมายังไง มันก็เอามาพ่นต่ออย่างนั้น ตรรกะแบบห่วยๆ
แบบว่า ปล้นปืนแค่กระบอกเดียว เพราะเห็นในคลิปมีแค่นั้น
แล้วก็ชอบแบบว่า ถ้าเป็นผม ผมทำอย่างนี้ทำอย่างนั้น
คือมันเป็นคนที่ไม่รู้อะไร นอกจาก คำสั่งในโพยของแกนนำเท่านั้นแหละ
เจอนอกจากนี้ ไม่มีชุดคำตอบ ไม่มีชุดแย้ง
ต้องเอาคำตอบจากผม เพื่อเอาไปให้ทีมมันหาชุดคำตอบมาแย้งจนได้นั่นแหละ

#290 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:05

คำสำคัญคือ เวลา 14.26

เรามาไล่ดูข้อมูลในช่วงเวลานั้น ว่าใครทำอะไรบ้าง
------------------
นปช. ประกาศยุติการชุมนุมเมื่อเวลา 13.00 น. แกนนำ นปช. ที่เหลือประกอบด้วย นายจตุพร พรหมพันธุ์ นายณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ นายยศวริช ชูกล่อม หรือ เจ๋ง ดอกจิก นายขวัญชัย ไพรพนา นายก่อแก้ว พิกุลทอง นายวิภูแถลง พัฒนภูไท และนายนิสิต สินธุไพร ได้เดินทางเข้ามอบตัวที่สำนักงานตำรวจแห่งชาติ
http://news.sanook.c...นำ-นปช.-มอบตัว/
(19พ.ค.) เวลา 13.30 น.นายณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ แกนนำนปช. กล่าวบนเวทีว่า ต้องตัดสินใจร่วมกันว่าอย่าตายให้กับปรากฏการณ์นี้อีก หยุดการบาดเจ็บล้มตายและรอวันเวลามีต่อสู้ใหม่ หากการเป็นแกนนำของพวกตนยังพอมีเหลือในเวทีและพอจะมีการสื่อสาร ขอประกาศกับพี่น้องว่าเราขอยุติเวทีชุมนุมแต่การต่อสู้ยังไม่ยุติจะเดินหน้า ไปตามกระบวนการประชาธิไตยต่อไป
http://www.komchadlu...ml#.UDeVoqPQ_cs
------------------
ผู้สื่อข่าวรายงานเมื่อเวลา 15.45 น. เกิดเหตุเพลิงไหม้ โรงภาพยนตร์สยามตรงข้ามสยามพารากอน โดยอาคารเริ่มทรุด และพังถล่มลงมาแล้ว ไม่เหลือเค้าโครงของโรงภาพยนตร์ ขณะที่ด้านหลังไฟได้ลุกลาม รวมถึงธนาคารกรุงเทพ ธนาคารนครหลวงไทย สาขาสยาม ซึ่งตั้งอยู่บริเวณสยามสแควร์ก็ถูกเพลิงไหม้เช่นกัน
------------
ตามข้อมูลนี้ เวลาที่แกนนำมอบตัวคือ ประมาณ 13.30 - 14.00 เพราะกระบวนการมอบตัวนั้น หลังเต้นประกาศ แกแนนำก็เดินเท้าข้ามสี่แยกเข้าสตช. ใช้เวลาประมาณครึ่งชั่วโมง

จากนั้น ก็เกิดความวุ่นวายเพราะมวลชนไม่รู้จะหันไปทางใหน นานเป็นชั่วโมง กว่าที่พวกเขาจะสลายตัว
หลังจากนั้น เราจึงเห็นคลิบข่าว และรูปถ่ายการเผาทำลายสถานที่

รูปล่าง เป็นของ BBC คงจะเห็นท้องฟ้าแล้วว่าเข้าช่วงเย็นแล้ว ประเมินจากกลุ่มควัน ก็บอกได้ว่าน่าจะเผามาเกิน 2 ชั่วโมง และดูจากรูปต่างๆ การเผานั้น ทำกันเป็นขบวนการ

ถามว่าเผากันขนาดนี้ ถ้าทหารเข้าควบคุมพื้นที่ได้ ทำไมจะไม่ห้าม

ส่วนที่ชอบโยนขี้ว่าทหารเผา ก็ขอถามด้วยเหตุผลที่เสื้อแดงชอบใช้ว่า เสื้อแดงมีรูปถ่ายละเอียดขนาดนั้น ทำไมไม่เห็นทหารเผาเลยสักรูป
มีแต่ช่างภาพสำนักข่าวต่างประเทศ ถ่ายคนเสื้อแดงเผาเซ็น

#291 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:09

แต่ผมไม่ใจกว้างอย่างคุณแอมครับ
เพราะผมรู้สึกว่า แต๋ม ไม่ใช่คนไม่รู้ที่ต้องการหาความรู้
มันเป็นหน่วยโฆษณาชวนเชื่อครับ
บอกมันไปเดี๋ยวมันก็เอาไปแตกประเด็นบิดเบือนอีกครับ

ผมมาช่วยเท่าที่จะทำได้ แต๋มไม่มีค่าสำหรับผมดอก
แต่สิ่งที่เขาแย้ง เป็นคาถาที่หน่วยเหนือสั่งมาให้ท่อง เพื่อให้คนอื่นอ่าน

ที่ผมอธิบาย ผมก็หวังให้คนอื่นอ่าน
เชื่อว่าคุณมังกือดำก็คิดเหมือนผม จึงตั้งกระทู้ชำระความจริงออกมาเป็นชุด

เห็นเหน็ดเหนื่อย ไม่มาร่วมวงก็จะใจจืดไปหน่อย...ฮี่ๆๆๆๆๆ

Edited by amplepoor, 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:10.

#292 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:13

กางเกงลายพรางช่วยอริสมันต์หนีจากโรงแรม CS
ทีอย่างนี้มีใครคิดว่าทหารช่วยอริสมันต์หรือเปล่า

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#293 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:18

คำสำคัญคือ เวลา 14.26

ทีนี้จะถามบ้างละ

ไทยอีนิวส์บอกว่ารูปที่คนในห้างถูกทหารยิง ถ่ายเมื่อเวลา 14.26 น.
หรือประมาณครึ่งชั่วโมงหลังจากแกนนำเข้า สตช.
ตอนนั้นฝูงนักข่าวก็ตามไปด้วย

ถ้ามีทหารอยู่ในเซ็นทรัลเวิล์ดช่วงนั้น เข้ามาได้ยังงัย คนยังเต็มพื้นที่
ไม่มีทางเลยที่จะฝ่าม็อบที่กำลังขวัญเสียเข้ามาได้ในครึ่งชั่วโมง

คำถามที่สอง 14.26 น. ยังไม่มีไฟไหม้
หลังจากนั้น ก็เกิดไฟนรกอย่างที่เห็น...ต้องใช้เวลา คน และเชื้อเพลิงเท่าไหร่
จึงจะเผาตึกเกรด A ให้เละเทะได้อย่างรูปนี้

ถ้าใช้หนึ่งชั่วโมง ก็ต้องเริ่มเผาตั้งแต่เจ้าของร้านค้าถูกยิงแหละ
เอาละซี ข้างนอกเสื้อแดงเผาตึก ข้างในทหารไล่ยิงในตึก

ท่านว่า มีอะไรตอแหลหรือเปล่าครับ

#294 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:22

รายงานข่าววันที่ 19 ละเอียดมาก ไล่ไปนาทีต่อนาที
จาก BBC

เอามาฝากคุณมังกือดำโดยเฉพาะ
http://news.bbc.co.u...fic/8691398.stm

#295 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:24

นี่ก็ชุดทหาร แต่เป็นกองกำลังติดอาวุธอยู่ในกลุ่มคนเสื้อแดง

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#296 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:42

อ่าน#289 ของมังกือดำ

แล้วสงสาร+สมเพชไอ้กากมังกือหางดำจริงๆ เพราะกะว่าจะเขียนบทความแล้วดังสะหน่อย

โดนเขามาค้านหน้าแหกแตกละเอียด แต่ยึดหลักบทความกรูห้ามเห็นต่างเว๊ย ทำให้แต๋วแตกแค้นฝังใจ สำรอกเกรียนส่อสกุลรุนช่องออกมา โดยไม่ต้องเอาเหตุผลหรือข้อแก้ต่างมาสำแดงได้

สุดท้ายมี poor คู่ชกเก่าผมมาช่วยไว้ มังเกียนดำจึงบอกว่า "ขอบคุณคุณแอมมากครับที่เข้ามาโปรดสัตว์" ซึ่งสัตว์ก็หมายถึงตัวไอ่มังเกียนนั่นเอง

เพราะมังเกียนหางดำนั่งเฝ้ากระทู้อยู่หลายวัน ว่ากรุจะแก้ต่างมันยังไงดี เพราะกรุเจือกหลุดไปว่าเพราะคนในภาพใส่โม่ง นั่นจึงไม่ใช่ทหารรัฐ!! :D :D :D

ปล. โทดด้วยละกันที่ทำให้อนาคตดับวูบ ถึอว่าฝึกตนเองในการคิดการเขียนในครั้งหน้าน่ะ :lol: :lol: :lol:

#297 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:01

โอ๊ย งง สับสนตกลงกรูเป็น ทหารจริงๆ ตามที่แต๋มบอกหรือเนี่ย เพราะแต๋ม เพราะเจือกหลุดมาตั้งให้กรู เป็นทหารทหารรัฐสาด!! ดีใจจังที่ได้เงินประจำ เอ๊ะหรือกรูจะเป็นเด็กเกรียน ๆๆ แบมือขอเงินแม่ รับจ้างโพสตามเว็บว่ะเนี่ย งง สาด..........................สับสนๆ เด๋วคืนนี้เอาปืนบีบี นั่งยิงแมวข้างบ้านแก้เซ็งดีกว่าสาด.............

^

^
เตรียมปืนไว้ยิงแมว.....สาด ๆ

Edited by kuuga, 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:24.

#298 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:15

ที่จริงโพสต์แรกของคุณมังกือดำ ก็ปิดทางดิ้นของเสื้อแดงแล้ว

อันนี้ไฮไลต์ 6 โมงครึ่ง ถึง ทุ่มสี่สิบนาที ไทยรัฐ รายงาน มีเสียงปืนของการปะทะฝั่งหน้าวัดปทุม ต่อเนื่อง สื่อมวลชนต้องนั่งปิดไฟ หลังพิงผนังเพื่อป้องกันโดนลูกหลง เพราะมีกระสุนวิ่งมาโดนเสาเต็นท์หน้า สตช.ด้วย

ทุ่ม 40 เสียง M79 ตกหน้า สตช. เสียงดังสนั่น!!!!! อยากให้พวกเสื้อแดงได้รับทราบว่า ทีมทหารที่เข้า สลายม๊อบ รอบนี้ ไม่มีการใช้ M79 ในทีม ครับ!!!! แล้ว เอ็ม 79 มาตกหน้า สตช. เนี่ย ใครยิง??? ประชาชนมือเปล่าผู้บริสุทธิ์เหรอ หรือ ลอยขึ้นมาจากนรก?? เพราะคุณบิดเบือนกันจนชิน ตัดต่อข้อมูลกันจนชินน่ะแหละ

แกนนำเข้าสตช. ตั้งแต่บ่ายสอง การปะทะเกิดในบริเวณนั้นจนถึงกลางคืน เป็นตัวกำหนดระยะเวลาที่ต่อเนื่องราวๆ 10 ช่วโมง

ไฟไหม้ทั้งเซ็นราวสี่โมง และโรงหนังสยามราวหกโมง เป็นการกำหนดพื้นที่ปฏิบัติการของเสื้อแดงที่ชัดเจน

ดังนั้น ทั้งช่วงเวลาและพื้นที่เกิดเหตุ ล้วนแต่อยู่ในการควบคุมของเสื้อแดง

ข้อสรุปที่ว่า 6 ศพโดนเสื้อแดงยิง จึงเป็นไปได้มากที่สุด กองกำลังของเสื้อแดงไม่มีขอบเขตในการโจมตี มันฆ่าได้ทุกฝ่าย มวลชนของตัวเอง ทหาร สื่อมวลชน...และชาวบ้านบริสุทธิ์

ผมไม่เถียงว่ามีคนตายเพราะทหาร แต่ทุกศพที่ทหารฆ่า มีบันทึกปฎิบัติการแน่นอน เพียงแต่รัฐบาลเสื้อแดงไม่ยอมควักมาใช้ ใช้แต่ข่าวลือ และใช้นักตอแหลอย่างแต๋ม ใส่ไฟมั่วไปเรื่อยๆ....ไม่รู้เข้ามาเปิดแผลเสื้อแดงฆ่ามวลชนทำไม อย่าอวดฉลาดในเรื่องโง่ๆ เลย

เรื่องนั้น นังปูทำได้ดีอยู่แล้ว

#299 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:17

555+ พอดีคนที่ีชอบดูการ์ตูน kuuga มันเป็นทหารฆาตร ด้วยสิ...ทำงัยเนี่ย

แค่คำพูดนี้ของผม คำเดียว (แล้วผมแค่เปลี่ยนรูป) แต๋มถึงกับยกให้ kuuga เป็นทหาร .................... แสดงว่าแต๋มไม่พิจารณาอะไรเลย เห็นอะไรก็เชื่อ ไม่พินิจพิเคราะห์ พิจารณา ว่าเป็นจริง หรือว่าไอ้ kuuga อาจจะมันแค่โม้ .............. 5555 ไม่คิดว่าผมมีชุดไว้เล่นบีบีกันส์ บ้างหรอแต๋ม แค่เดินไปใส่เสื้อถ่ายรูปแล้วโพสข้อความ แต๋มก็เชื่อว่า kuuga เป็นทหาร....

Edited by kuuga, 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:40.

#300 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:24

ไม่รู้จำไม่ได้ จำได้แต่ไล่ยิงตูดเพื่อน ยิงนกยิงหนู ตามภาษาเด็ก ๆ >>>> ผังของใคร อะไรยังงัย งง......

ระยะเวลา ข้อความบน กับข้อความล่าง ห่างกัน 22 นาที นู๋แต๋ม ก็คิดว่าผมเป็นทหาร แถมสอนผมว่าอย่าทำตามคำสั่งใคร่ กรูมีเจ้านายด้วยหรือ หรือกรูมีแค่ พ่อ กับแม่ เป็นนาย ทหารเวลาว่างเล่นเน็ตเยอะจริงหรือ แอะหรือกรูเล่นเน็ตบ้าน ใช้เงินแม่จายค่าเน็ต ใครหรอสะกดจิตกรู ชิ เม โจ ได๋ ๆ สะกดหนอชาเขียว

("คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" BY Tam-mic-ra ) <<<<< kuuga อาจจะสร้างเรื่องลวง หรือเรื่องจริง แต่แต๋มก็ยังเชื่อ ถึง 2 โพส

Edited by kuuga, 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:39.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน