Jump to content

- - - - -

วาทะกรรมกลวงๆ "เผาบ้านเผาเมือง" ที่ใช้ไว้หลอกเมามอม "กระบือบื้อ" ตอนนี้ !! ห้างเซ็นทรัลที่โดนเผาเขาออกมาชี้แจงแล้วนะฮ้า.... ว่าเสื้อแดงไม่ได้เป็นคนเผา

• Please log in to reply
239 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:05

หลักฐานชัดขนาดนี้ยังแถไปได้อีก นับถือในความหน้าด้านเลยวะ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#152 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:06

เอาเนื้อๆตามหัวกระทู้เลย

1 นพนครพิงค์เขียนแบนสีส้มนี้ ^ ^ ^ ขึ้นมาเอง
ไม่สามารถหาที่มาของคำพูดเช่นที่เขียนมายืนยันได้

2 แม้กระทั่งลิงก์ที่นายเวรหามายืนยัน คำพูดก็ไม่ตรง
เป็นแต่การตีความของนายเวรเองทั้งสิ้น

3 นายเวรเจ้าของกระทู้ก็ยอมรับว่าคำพูดไม่ตรงกัน แต่ใบ้ให้ไปคิดต่อ
บอกว่า "สุทธิธรรมพูดเป็นนัยๆ"
ก็ย้อนเข้ามามัดคอเจ้าของกระทู้เองพั๊วะเลย ว่าต้องจินตนาการสิ่งที่สุทธิธรรมพูดให้ไปสู่คำว่า "แดงไม่ได้เผา"

ดังนั้น เราขอไม่จินตนาการด้วย

เจ้าของกระทู้จงดิ้นต่อไปแล้วกันกับสิ่งที่สังคมประทับไปแล้วว่า "แดงเผาเซ็นทรัล"

ดิ้นยากมากเลยนะ เจ้าตัวก็คงรู้ เพราะท่าทางทุรนทุรายเหลือเกิน
มุ่งเล่นเรื่องใครเผาเซ็นทรัลอย่างเดียว แค่หวังว่าจะพอมีช่อง + จะพอมีโอกาสหลอกสังคมได้มากกว่าคดีเผาที่อื่นๆ
คงสำเร็จหรอกนะเพื่อน ;)

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#153 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:09

เอาใจสมาชิกทุกท่านที่กำลังต้อนควายนะครับ

หัวกระทู้ตอแหล กลับมาที่เรื่องหัวกระทู้ก่อนเหอะไอ้กระจอก

เฉไฉจะเอาหลักฐานทุกเรื่องให้มันรกทำไม ชัดๆ หัวกระทู้บิดเบือนตอแหล

โธ่ ไอ้ฟายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

หน้าด้านว่ะ

55 ช่วยหาคนฉลาดเข้ามาหน่อย

คนถ่อยๆ SPDZไม่ต้องเข้าโชว์โง่

จะวกกลับไปทำไมให้เสียเวลาครับ

มือไม่ถึงอย่าเสนอหน้าเข้ามาตอบ

....ขอบอก :ph34r: :ph34r:

Edited by กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้, 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:11.

ขอปวารณาตน.... จะติดอาวุธทางความคิด ยกระดับสติปัญญา ช่วยนำพา คนต่อต้านประชาธิปไตย ให้เค้าฉลาดขึ้นมาบ้าง

#154 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:13

หลักฐานชัดขนาดนี้ยังแถไปได้อีก นับถือในความหน้าด้านเลยวะ

:unsure: หน่ายยยยยย หลักฐานของเมิง เห็นพูดกันมานานแล้ว หามาให้ดูหน่อยเว้ยยยย
ขอปวารณาตน.... จะติดอาวุธทางความคิด ยกระดับสติปัญญา ช่วยนำพา คนต่อต้านประชาธิปไตย ให้เค้าฉลาดขึ้นมาบ้าง

#155 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:14

ขอถามหน่อย
เดี๋ยวนี้ที่นี่เปลี่ยนนโยบาย ปล่อยให้คนโพสต์หมิ่น
เล่นบอร์ดได้ตามใจชอบแล้วหรือ?

#156 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:14

อ้าว... ข้าม คห. ผมทำไมล่ะครับ..
เอามาตอบสิ.. ทำไมที่เว็บ thai e-news ลงคำให้สัมภาษณ์ของ สุทธิธรรม จิราธิวัฒน์ ไม่ตรงกับที่ให้สัมภาษณ์กับ นสพ.กรุงเทพธุรกิจ
=======================================================================================

ผมก็อยากรู้เหมือนคุณนั้นล่ะครับ ทำไมลงไม่ตรงกัน :ph34r:

มาตอบแทนไง... ก็เพราะไทยอีนิวส์ มันบิดเบือนไง.. แล้วนพนครพิงค์ ก็เอาไปโพสต์เอาใจแดงในพันทิป แล้วคุณก็เอามาโพสต์ในนี้ต่อ
สุทธิธรรม ให้สัมภาษณ์กับกรุงเทพธุรกิจ ไม่ได้ให้สัมภาษณ์กับไทยอีนิวส์ ถ้าเจอว่าไม่เหมือนกัน ก็ต้องเชื่อกรุงเทพธุรกิจ

สรุป ไทยอีนิวส์ตอแหล เสื้อแดงก็พร้อมจะเชื่อ
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#157 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:21

ผมอ่านกระทู้นี้จนจบ ผมรู้สึก...

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#158 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:22

คลิบจะจะ

ทหารเผา.....เหรอ เหอๆๆๆๆๆๆ
ช่างด้านนัก

อันนี้สำนักข่าวรัสเซีย เขาตัดมาสั้นๆ ของจริงยาวเหยียด
คดีขึ้นศาลโลกแล้วเขาจะเอามาเผย รอไม่นานหรอก

http://www.youtube.com/watch?v=_sRdX_4whBg&feature=related

ดูตรงไหนเป็นเสื้อแดงเผาครับ เห็นแต่เสื้อน้ำเงิน เหมือนใส่กันที่พัทยา คลิบสั้นๆที่ปล่อยออกมา
ก็ทำดูออกแล้ว ถ่ายตัดต่อจัดฉากเพื่อแหกตาคน
เป็นถึงสำนักข่าวแท้ๆ มันต้องมีคลิบเผยแพร่ในเว็บเขาอยู่แล้ว

ไม่จำเป็นหรอกที่จะจงใจปล่อยคลิบสั้นๆลงยูทูบ

#159 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:24

ไปบอกเพื่อไทยสิ อย่าปรองดอง ทำความจริงให้กระจ่าง

กลัวอะไร เสื้อแดงไม่ได้เผาแล้วกลัวอะไร คิดเป็นมั้ย

ฟ า ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ควายแท้ๆหล่ะคับไอ้อุแว๊ หุหุ

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#160 samepong

samepong

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:26

ทุกท่านครับ ที่พากันเข้าใจว่าแดงเผา

กระผม รอคอยมานานหลายเพลาแล้ว อยากเห็นจัง ยังไม่เคยเห็นเลย ผมขอดูข้อมูลหน่อย :huh:

แล้วรูปทหารเผามันมีไหมผมอยากเห็นเป็นบุญตา
รัฐธรรมนูญไม่ใช่ ประชาธิปไตย ความเสมอภาคบนหลักการที่ถูกต้องต่างหากคือ ประชาธิปไตยรัฐธรรมนูญไม่สามารถสร้างประชาธิปไตยได้ คนที่ใช้รัฐธรรนูญต่างหากจะเป็นผู้สร้างประชาธิปไตย

#161 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:27

ผมอ่านมาจนจบ สรุปความว่า

มีแดงท่านหนึ่งมาเสนอว่า แดงไม่ได้เผาและมีหลักฐานยืนยัน

ต่อเมื่อมีการเสนอหลักฐานว่าสิ่งที่นำมาบิดเบือน

เขาก็ขอหลักฐานว่าแดงเผา

ประหลาดแท้ หากเชื่อและคิดว่าตัวไม่เผา และเชื่อว่าทางนี้เลื่อนลอย จะเสนอหลักฐานทำไมแต่แรก

และตื่นเต้นในหลักฐานจนลืมเช็คว่ามันบิดเบือน

คนที่อยู่กับความจริง ไม่ต้องกลัวใครคิดไงกับตัว

#162 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:35

อุแว๊ เมื่อไหร่จะไปตอบว่าทำไมปืนที่ปล้นฆ่าทหารไปถึงไปอยู่ในวัดปทุม เขียนเรื่องกันยังไม่เสร็จรือ

#163 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:38

ขอถามหน่อย
เดี๋ยวนี้ที่นี่เปลี่ยนนโยบาย ปล่อยให้คนโพสต์หมิ่น

มีคนฝากถามมา ความคิดเห็นที่ 17
http://www.pantip.co.../P12306367.html

ผมก็ขอถามบ้างนะ ชาวเสรีไทยมันก็โง่กันใช่ไหมที่เป็นประชาชนไทย

"ไอ้โง่"

=====================================================

เขาถามคุณ EAT ผมเลยแปะยกมาถามที่นี้ ช่วยตอบเขาหน่อย # 92 # 93

V
V
V
V
V

http://www.pantip.com/cafe/rajdumnern/topic/P12272378/P12272378.html#61

ดังนั้นก่อนจะไปดิสเครดิตใครต่อไป
ตอบคำถามง่ายๆให้ได้ซะก่อนเหอะ

ผมถามไว้ว่า ที่ว่า...

"ประชาชนประเทศนี้มันโง่ และเห็นแก่ตัว"

"ประชาชนประเทศนี้มันโง่ และเห็นแก่ตัว"

ผมถามว่า ไอ้"โง่ และเห็นแก่ตัว" นี่รวม จขกท. ด้วยไหม
เพราะ จขกท. ก็คงเป็น "ประชาชนประเทศนี้" เหมือนกัน

ตอบให้ได้ ให้ตรงคำถามซะก่อนเหอะ ตกลง จขกท. ไม่ใช่ประชาชนประเทศนี้หรือไง
จึงมาว่าคนประเทศนี้ว่า "โง่"

หรือ จขกท. ก็เป็นคนประเทศนี้ และก็ "โง่" สมดังวาจาตนเองที่ว่าตนเองไว้เองว่า

.
ผีกรุแตก

Edited by กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้, 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:40.

#164 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:39

อีกอย่างนะครับ เสื้อแดงสำหรับ จขกท คือคนที่ใส่เสื้อแดงเท่านั้น

ถ้าใส่เสื้ออื่นๆ ไม่นับเป็นเสื้อแดงครับ ฮาฮา

ปล แต่ถ้าใส่เสื้อแดงแล้วทำผิด

ให้ถือว่า เป็นคนปลอมตัวมาสร้างความเสื้อมเสียให้เสื้อแดง หรือก็คือแดงเทียม

แต่ถ้าเสื้อแดงเป็นคนทำ แบบหัวหน้า ที่รู้จักหน้าตาแน่ๆ ไม่ว่าอะไร ถือว่าการกระทำนั้นถูกต้องตามหลักประชาธิปไตยของพวกเค้าหมดครับ

ดูขนาดกระทู้ในพันทิป ที่เกี่ยวข้องกับกระทู้นี้ เข้าไปอ่านแล้วก็แถอย่างหน้าด้านๆ

ทั้งๆที่ตัวเองผิดจริงๆ ยังไม่ยอมรับว่าผิด ได้แต่เลี่ยงไปหาเรื่องอื่นๆมา สนับสนัน

ทั้งๆ ที่มันผิดแน่นอนสำหรับข้อมูลที่เอามาลง เฮ้อ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#165 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:45

*
POPULAR

ข้อเสียอย่างหนึ่งของประชาธิปไตย คือคนสันดอนแบบเจ้าของกระทู้ ก็สามารถมีชีวิตและลอยหน้าลอยตาอยู่ในสังคมได้ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#166 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:47

สงสัยมวากกกกกกกกกกกก

ถ้าแดงมันไม่ได้เผา

แร้วที่ไอ้เต้นมันบอกว่่า

"เผาไปเรยพี่น้อง ผมรับผิดชอบเอง แร้วใครจะมาเอาอะไร มาเอาที่ผมนี่ ถ้าคุณยึดอำนา่จ...เผา"

ไอ้กีร์ ก็บอก ให้เอาขวดน้ำมาคนละัใบ น้ำมันไปหาเอาข้า่งหน้า ล้านคน ก็ล้านลิตร กรุงเทพฯเป็นทะเลเพลิงอย่างแน่นอน

ไอ้ไข่แม้วดำก็พูดในลักษณะคล้าย ๆ กัน

ซึ่งทั้งหมดนี้ เสื้อแดงก็เฮตอบรับกันเสียงสนั่นไปหมด

แร้วมันจะพูดทำด๋อยอะไร

ถ้าไม่ได้พูดยั่วยุให้ทำ เหมือนเตี๊ยมกันว่ารู้กัน ถ้าเกิดเหตุการณ์เหล่านี้ขึ้นมาาาาาาา

ซ้ำในพื้นที่ชุมนุมยังมีป้ายกลาดเกลื่อนอีกในทำนองที่ว่า "รอตกใจ"

เขียนทำไปด๋อยอะไร ????

หรือ ทหารปลอมตัวมาเขียน

<_< <_< <_<

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#167 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:47

:unsure: หน่ายยยยยย หลักฐานของเมิง เห็นพูดกันมานานแล้ว หามาให้ดูหน่อยเว้ยยยย

เอ๊า ไอ้ฟาย จะมาถามหาหลักฐานทำส้นตึกอะไร

ในเมื่อเขาหามาให้มึงดูแล้ว *คุณ*ก็รู้แต่มึงไม่ยอมรับ แล้วจะเอาหลักฐานไปทำบิดามึงเหรอ

แล้วไม่ต้องมาทำตะบิดตะบวย ว่าเสื้อแดงไม่ได้เผา

เพราะ

1. ไอ้กี้บอกว่าให้เอาน้ำมันมาคนละขวด กรุงเทพจะต้องกลายเป้นทะเลเพลิง (อย่าเจือกบอกว่ามัน
ไม่ได้พูดอีกล่ะ)

2. ไอ้เต้นก็บอกว่า เผาไปเลย พี่น้องครับ ผมรับผิดชอบเอง (ใครๆก็รู้)

3. และไอ้เต้นอีกนั่นแหละ ที่ออกมายอมรับเองว่า ถ้ายิงมา เสื้อแดง ตกใจ เผา ตกใจวิ่งเข้าห้าง

แค่นี้เด็กอมมือมันก็รู้แล้วว่าใครเป็นลูกอีช่างเผา เซ็นทรัลเวิลกับช่อง 3 อยู่ห่างกันนิดเดียว ถ้าไม่โง่หรืออภิมหาควาย หรือปัญญาอ่อนปวกเปียก เขาก็รู้กันทั้งโลกว่าพวกมึงน่ะ เผา ไม่ต้องมาร้องแร่หาหลักฐาน เพราะสันดานพวกมึงมันฟ้องอยู่แล้ว เพราะถ้าพวกมึงไม่เผา แล้วผีที่ไหนมันจะเผา กองกำลังไม่ทราบฝ่ายที่ไหนพวกมึงเองชัดๆ จะมาอ้างว่าหนูไม่รู้ หนูไม่ได้เผา ใครก็ไม่รู้มันเผา ก็เชิญตามสบาย เพราะ ไอ้คนเผาหลายคนมันก็ติดคุกไปแล้ว มีแต่พวกมึงนี่แหละที่ไม่รู้เรื่อง 5 เหวอะไรเลยแล้วยังอุตส่าห์หน้าด้านเข้ามาแถ อยากโชว์พาวพลังควายเหรอครับ มีแต่ฝูงควายของพวกมึงแหละที่จะซูอกให้ในความหน้าด้านหน้าทน ถ้าอยากกินหญ้านักไปหากินที่ปลักของมึงดีกว่า

อ้อ แล้วอีกอย่าง ผู้มีปัญญาเขาพิจารณาด้วยเหตุด้วยผล ว่าที่สุดแล้ว พวกมึงนั่นแหละเผา เพราะควายยังไงๆก็ต้องกินหญ้า หาใช่จะมากินฟองดูไม่ ดังนั้น จากเหตุที่เกิดขึ้นต่างกรรมต่างวาระ มันชี้มาที่ผลๆเดียวกันคือ

เสื้อแดง = ถ่อย เถื่อน เผา

ดังนั้น

เผาเซ็นทรัลเวิล = เสื้อแดง

เผาศาลากลาง = เสื้อแดง

เผาเซ็นเตอร์วัน = เสื้อแดง

เผาช่อง 3 = เสื้อแดง เข้าใจไม๊ไอ้โง่

ไม่ต้องถามหาหลักฐาน เพราะเขารู้กันทั้งบ้านทั้งเมืองว่า พวกมึงแหละ เผา... :)

#168 samepong

samepong

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:52

การเผาไม่ได้เกิดขณะที่เสื้อแดงชุมนุม
ทำไมกลายเป็นเอามาอธิบายว่า เสื้อแดงไม่ได้เผาไปได้
อ่อนจริงๆเวรเอ๋ย

========================================

.........ซึ้งนั้นก็คือ เขากำลังจะบอกเป็นนัยๆว่า

การเผาเกิดตอนที่เสื้อแดงเลิกชุมนุม สลายกันไปหมด ไม่มีคนเสื้อแดงในนั้น เสื้อแดงไม่ได้เผา

และ ณ. ตอนนั้น ทหารก็ได้เข้าคุมพื้นที่เอาไว้หมด คิดต่อเอานะครับ ใครจะเผา......... :ph34r: :ph34r:

แน่ใจนะครับว่าก่อนบอกให้คนอื่นคิดนะ ตัวเองคิดแล้ว มันมีโจรเตรียมการเลวแบบไหนครับ ที่จะไม่ปลอมตัวก่อนทำเลว และแน่นอนครับว่า ต้องทำหลังการชุมนุมยุติเพราะแกนนำประกาศเองว่า ยุติ หลังจากนั้นความวุ่นวายก็เกิดเพราะพร้อมจะทำงานอยู่แล้ว

ผมถามนิดเดียวนะครับ คิดแล้วถาม ถ้ารัฐทำจริงเผาเองจริง ทำไมคนเสื้อแดงจำนวนมากเตรียมขนทรัพย์สินออกมาจากสถานที่โดนเผาได้มากมาย เอาแค่รถที่เมียขวัญชัยไปเอาก็พอครับเยอะเกินไปไหม

หรือเอาให้ไกล้ตัวหน่อย ผมบอกว่าจะเผาบ้านคุณ แล้วบ้านคุณไฟไหม ตู้เย็น ทีวี ของมีค่า ของคุณถูกผมขนออกมา แต่ผมบอกว่าผมไม่ได้เผา คุณเผาบ้านคุณเองใส่ร้ายผม จะมีกี่คนที่ชื่อว่าผมไม่เผา

ไม่ตอบผมหน่อยเหรอครับ
รัฐธรรมนูญไม่ใช่ ประชาธิปไตย ความเสมอภาคบนหลักการที่ถูกต้องต่างหากคือ ประชาธิปไตยรัฐธรรมนูญไม่สามารถสร้างประชาธิปไตยได้ คนที่ใช้รัฐธรรนูญต่างหากจะเป็นผู้สร้างประชาธิปไตย

#169 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:56

ส่วนข้อดีอย่างหนึ่งของสังคมประชาธิปไตย คือคนนิสัยอันถาวรแบบคุณRiDKuN_user และคณะในนี้

ก็สามารถมีชีวิตและลอยหน้าลอยตาอยู่ในสังคมได้ เพราะมีกฎหมายคุ้มครอง สิทธิ เสรีภาพ

อันว่านิสัยพฤติกรรมทรามๆป่วนชาติบ้านเมืองอยู่ร่ำไป ไม่ยอมรับกติกาของสังคมรวม ครั้งก่อนและปัจจุบันยันอนาคต

ถ้าเป็นระบบอื่น ที่อื่น ที่ไร้หลักประกันในชิวิตทรัพย์สิน ที่เป็นเผด็จการ แล้วละก็ คงพากันนอนคุยกับรากมะม่วงกันแล้ว

ฐานถ่วงความเจริญของชาติ ^_^

Edited by กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้, 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:56.

#170 ก้อนหินละเมอ

ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:56

หัวข้อกระทู้ที่มันบิดเบือน ก็บิดเบือนมาตลอดหางนั่นแหละครับ
ไม่ต้องต่อความยาวสาวความยืดหรอก.. เพราะในเมื่อคนที่เริ่มต้นมาด้วยคำโกหก บิดเบือน เราจะหวังความจริงออกมาจากปากในภายหลังได้ยากอยู่แล้ว
กระทู้ต้นขั้วในราชดำเนิน คนโพสต์ก็โดนกระชากไส้ไปแล้ว..
ผมจะไม่ตอบกระทู้นี้ต่อแล้ว ยกเว้นว่าไอ้เจ้าอุแว้ อุแว้ จะมาแย้งรูปภาพข้างล่างนี้
(ซึ่งดูแล้วเป็นไปได้ยากมาก เพราะกระทู้ต้นขั้ว นพนครพิงค์ ก็ไม่สามารถมาแย้งหมอก้อนหิน @ pantip.com ได้เหมือนกัน)

Edited by ก้อนหินละเมอ, 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:03.

#171 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:57

ศาลอาญายกฟ้องคดี นปช.ปล้นห้างเซ็นทรัลเวิลด์

http://news.voicetv....land/24651.html

ยกเว้นนาย พินิจ จันทร์ณรงค์ จำเลยที่ 3 ยังมีความผิดฐานลักทรัพย์หลังเจ้าหน้าที่ตรวจพบโทรศัพท์มือถือใหม่ ยังไม่ได้แกะกล่องพร้อมแบตเตอรี่ จึงให้จำคุก 3 ปี รวมจำคุกจำเลยที่ 3 ไว้ทั้งสิ้นเป็นเวลา 3 ปี 6 เดือน และให้จำเลยคืนของกลางคืนแก่ผู้เสียหาย

ตรงไหนที่แกเข้าใจว่าแดงเผา หรือเดาเอาจิตนาการน้ำแตก สมแล้วที่เป็นเหลืองอ๋อย

ด้านนายสกุล จันทร์ณรงค์ บิดาของนายพินิจ จันทร์ณรงค์ ซึ่งเป็นจำเลยคนเดียวที่ไม่ได้รับการปล่อยตัวในวันนี้ กล่าวว่า อย่างน้อยรู้สึกโล่งใจ เพราะศาลตัดสินแล้วว่า นายพินิจไม่มีความผิดในข้อหาปล้นห้างสรรพสินค้า เซ็นทรัลเวิลด์ แต่ยังเหลืออีก 1 ข้อกล่าวหาคือเผาห้างเซ็นทรัลเวิลด์

#172 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:11

สร้างวาทะกรรมโกหกพกลมสาดโคลนให้คนอื่น อุแว๊ คงชอบสินะ ***ควายแดงก็งี้แหละ
ในเมื่อเหตุผลที่ชาว สรท.เอาโพสต์อธิบายให้อุแว๊ คงไม่อ่าน หรืออ่านแล้วไม่เข้าใจ ไม่ก็ฟังไม่เข้าใจ เพราะมันคนละภาษา คงเคยฟังแต่เสียงซอที่แกนนำเต้นเอามาสี "เผาเลยครับพี่น้อง ผมรับผิดชอบเอง"

Edited by busaba, 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:59.

อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#173 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:25

ทุกท่านครับ ที่พากันเข้าใจว่าแดงเผา

กระผม รอคอยมานานหลายเพลาแล้ว อยากเห็นจัง ยังไม่เคยเห็นเลย ผมขอดูข้อมูลหน่อย :huh:

อยากถามเหมือนกันครับว่า

ที่เสื้อแดง เชื่อกันโครมแบบสุดชีวิต
ว่ามาร์คเป็นคนสั่งฆ่าประชาชน เรียกเขาว่าฆาตกร
อบากเห็นหลักฐานเน้นๆ คาตาแบบดิ้นไม่หลุดเหมือนกันครับ
อยากเห็นจัง ขอดูข้อมูลหน่อย

จขกท.โคตรแถ

#174 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:34

มันผู้ใดเป็นคนเผา สั่งเผา สนันสนุนส่งเสริมรู้เห็นในการเผานี้ ขอให้มันและครอบครัวมันล่มจม
ไม่ตายดีด้วยเถิด

#175 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:47

ไอคนที่บอกเผาเลยครับพี่น้องผมรับผิดชอบเองนะ
มันเคยรับผิดชอบกับคำพูดมันมั้ย
เป็นแกนนำ เห็นผู้ชุมนุมอยู่ในอารมณ์สถานการแบบนั้น
กลับไม่มีสามัญสำนึกในการพูด นึกจะพูดพล่อยๆก็พูด
พอเหตุเกิดกลับปัดสวะตัวเองให้กลุ่มอื่น

#176 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:47

ตอบคำถามสำหรับคนที่ต้องการคำตอบ(ความรู้) แต่สำหรับคนมาเพื่อต้องการใส่ร้าย ก็ต้องตอบ เพื่อให้คำถามที่คนพวกนี้ใส่ร้ายคนอื่น คนไม่รู้มาอ่านทำให้เข้าใจผิดได้.และนำไปเผยแพร่ในทางผิดๆ

#177 kwun

kwun

ขาประจำ

การเผาไม่ได้เกิดขณะที่เสื้อแดงชุมนุม
ทำไมกลายเป็นเอามาอธิบายว่า เสื้อแดงไม่ได้เผาไปได้
อ่อนจริงๆเวรเอ๋ย

========================================

.........ซึ้งนั้นก็คือ เขากำลังจะบอกเป็นนัยๆว่า

การเผาเกิดตอนที่เสื้อแดงเลิกชุมนุม สลายกันไปหมด ไม่มีคนเสื้อแดงในนั้น เสื้อแดงไม่ได้เผา

และ ณ. ตอนนั้น ทหารก็ได้เข้าคุมพื้นที่เอาไว้หมด คิดต่อเอานะครับ ใครจะเผา......... :ph34r: :ph34r:

แน่ใจนะครับว่าก่อนบอกให้คนอื่นคิดนะ ตัวเองคิดแล้ว มันมีโจรเตรียมการเลวแบบไหนครับ ที่จะไม่ปลอมตัวก่อนทำเลว และแน่นอนครับว่า ต้องทำหลังการชุมนุมยุติเพราะแกนนำประกาศเองว่า ยุติ หลังจากนั้นความวุ่นวายก็เกิดเพราะพร้อมจะทำงานอยู่แล้ว

ผมถามนิดเดียวนะครับ คิดแล้วถาม ถ้ารัฐทำจริงเผาเองจริง ทำไมคนเสื้อแดงจำนวนมากเตรียมขนทรัพย์สินออกมาจากสถานที่โดนเผาได้มากมาย เอาแค่รถที่เมียขวัญชัยไปเอาก็พอครับเยอะเกินไปไหม

หรือเอาให้ไกล้ตัวหน่อย ผมบอกว่าจะเผาบ้านคุณ แล้วบ้านคุณไฟไหม ตู้เย็น ทีวี ของมีค่า ของคุณถูกผมขนออกมา แต่ผมบอกว่าผมไม่ได้เผา คุณเผาบ้านคุณเองใส่ร้ายผม จะมีกี่คนที่ชื่อว่าผมไม่เผา

ไม่ตอบผมหน่อยเหรอครับ

มาช่วยแล้วนะ ท่านอุแว้อุแว้
เวลาตอบกับพวกสลิ่ม พวกขี้เหลืองโกเต็ก อย่าไปถามหาหลักฐาน
เอาความจริงกรอกหูมันไปเร้ย
เสื้อแดงยอมสลายบ้าง มอบตัวบ้าง ถูกจับบ้าง หนีไปเขมรแล้วบ้าง

ซึ้งนั้นก็คือ เขากำลังจะบอกเป็นนัยๆว่า

และ ณ. ตอนนั้น ทหารก็ได้เข้าคุมพื้นที่เอาไว้หมด คิดต่อเอานะครับ ใครจะเผา.........แดงเทียมจ้า แด๊งเที๊ยม

ปล.ท่านอุแว้อุแว้ไม่รักไม่สงสารท่านทักษิณแล้วเหรอ ท่านทักษิณสั่งให้ปรองดอง จะได้กลับบ้านอย่างเท่ห์ ไม่กลัวท่านทักษิณไม่รักเหรอ

อยากให้มาช่วยเมื่อไรก็เรียกได้จ้า ถ้าไม่เรียกก็ไปกิ๊วๆกับสาวเสื้อแดงคนนั้น เข้าใจนะ

#178 Gop

Gop

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:51

ผมพอสรุปอะไรได้นิดหน่อย จากเท่าที่ตามอ่านมา

๑ หลักฐานที่เจ้าของกระทู้บอกว่าเสื้อแดงไม่ได้เผานั้น ไม่น่าเชื่อถือ และเมื่อตรวจสอบจากแหล่งข่าวอื่นๆแล้วพบว่าไม่ตรง พูดง่ายๆเลยก็ได้ว่า หลักฐานเดียวที่เค้ามีนั้น ใช้ไม่ได้

๒ ทุกคนพยายามใช้หลักฐานแวดล้อม ประกอบเหตุผลว่าเสื้อแดงเป็นคนเผา แต่ก็ไม่สามารถโน้มน้าวเจ้าของกระทู้ได้ เพราะเค้าเห็นว่า ไม่มีหลักฐานอะไรที่บ่งว่าเสื้อแดงเป็นคนเผา เพราะรูปคนเผานั้นไม่ได้ใส่เสื้อสีแดง เพราะคนที่ถูกจับนั้นไม่ได้สารภาพ ฯลฯ

ก็หวังว่าผู้อ่านท่านอื่นๆ ก็ลองชั่งน้ำหนักและพิจารณาเอาเองแล้วกันนะครับ ผมขอแนะนำว่า เหตุการณ์นี้ไม่มีเหตุผลอันได ที่จะมองแยกออกจากการเผาและปล้นสดมภ์อื่นๆที่เกิดขึ้นในวันนั้น ไม่ว่าจะเป็นที่โรงหนังสยาม ธนาคารกรุงเทพฯ เซ็นเตอร์วัน ศาลากลาง และสถานที่อื่นๆ

ผมมองไม่ออก ว่าเราจะมองแยกจากกันได้อย่างไร??

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#179 Bomber_Man

Bomber_Man

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:59

คนอย่างไอ้อุเเว้ อาจจะเป้นโรคจิต หรือ พวกมีความเห้นผิดอย่างยิ่งยวดก็ได้ อย่าเสียเวลาตอบมันอยุ่อีกเลย
ผมมีนามแฝงเดิมว่า ศรีระวี งดเสวนากับควายแดงทุกตัวเพราะรังเกียจเสนียดสังคมอย่างพวกมันสำหรับพวกเลวไม่ลืมหูลืมตาอย่าได้พูดดีด้วย ด่าอย่างเดียว เพราะเราเป็นคนไม่ใช่ควายแดง.....เบื่อรัฐบาลปูโง่ กระจอกยังไม่พอ แถมยัง กาก มากๆ

#180 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:08

แปะเฉย ๆ ไม่มีอะไร

รปภ.เจ้าของหลักฐานภาพถ่าย เบิกความ คดีเผา CTW

Tue, 2011-08-02 21:32
2 ส.ค.54 ที่ศาลอาญากรุงเทพใต้ ห้องพิจารณาคดี 501 มีการสืบพยานโจทก์ในคดีเผาห้างเซ็นทรัลเวิลด์ (Central World-CTW) คดีหมายเลขดำที่ อ.2478/2553 ซึ่งพนักงานอัยการ สำนักงานอัยการพิเศษฝ่ายคดีพิเศษ 4 เป็นโจทก์ฟ้อง นาย สายชล แพบัว อายุ 28 ปีอาชีพรับจ้าง จำเลยที่1 และนายพินิจ จันทร์ณรงค์ อายุ 26 ปี อาชีพรับจ้าง จำเลยที่ 2 ในข้อหาฝ่าฝืน พ.ร.ก.ฉุกเฉิน ร่วมกันเผาทรัพย์โรงเรือนอันเป็นที่เก็บสินค้าของผู้อื่นเป็นเหตุให้บุคคล อื่นถึงแก่ความตาย โดยในวันนี้ (2 ส.ค.) เป็นการสืบนายรัชพล เจริญสุข เจ้าหน้าที่ชุดรปภ.ของ CTW ผู้ถ่ายภาพในวันเกิดเหตุ นายรัชพล ให้การว่า เหตุที่สามารถชี้ตัวจำเลยที่ 1 ได้ เพราะเป็นผู้ถ่ายภาพจำเลยที่ 1 ภายในห้างวันที่ 19 พ.ค.53 ซึ่งเป็นเวลาที่มีกลุ่มคนบุกเข้ามาภายในห้างช่วงเวลาประมาณ 14.30 น. โดยตนถ่ายขณะที่อยู่บนชั้น 3 ส่วนจำเลยอยู่ชั้นล่าง มีระยะห่างประมาณ 30 เมตร แม้ภายในห้างถูกตัดไฟ แต่บริเวณดังกล่าวยังพอมีแสงสว่างจากเพดานอาคารซึ่งเป็นกระจก ส่วนเหตุที่ภาพถ่ายไม่ชัดเจนเพราะถ่ายผ่านกระจก ต้องหมอบถ่าย และถ่ายภาพต่อเนื่องประมาณ 5 ภาพ กดชัตเตอร์รัวใช้เวลาประมาณ 4-5 วินาที รวมเวลาในการเล็งด้วยแล้วประมาณ 1 นาทีเท่านั้น แต่ที่จำหน้าจำเลยได้เพราะหลังเกิดเหตุการณ์ได้กลับไปดูไฟล์ภาพของตนเองอีกครั้ง จำได้ว่าภาพที่เห็นลายสักที่แขนบุคคลดังกล่าว แต่ภาพที่นำสืบในศาลไม่สามารถเห็นรายละเอียดใดๆ ได้ และตนไม่ทราบว่าเหตุใดเจ้าหน้าที่จึงเลือกภาพดังกล่าวนำส่งศาล เพราะตนเพียงนำสำเนาไฟล์รูปถ่ายทั้งหมดส่งให้กับหัวหน้าไปเท่านั้น ทั้งนี้ ตนใช้กล้องส่วนตัวในการถ่ายภาพดังกล่าว ยี่ห้อแคนนอน รุ่น 30D เลนส์ฟิก 50 มม. ไม่สามารถซูมได้ ส่วนจำเลยที่ 2 นั้นรัชพลระบุว่า เห็นเมื่อเจ้าหน้าที่ตำรวจจับกุมมารวมกับผู้ต้องหาอีก 6-7 คนแล้ว โดยไม่ทราบพฤติการณ์ของผู้ต้องหาก่อนหน้านั้น รัชพล ระบุว่า ตนได้ให้ปากคำกับเจ้าหน้าที่ตำรวจ 3 ครั้ง ในที่เกิดเหตุ ที่ สน.ปทุมวัน และที่สำนักงานกรมสอบสวนคดีพิเศษ (ดีเอสไอ) โดยให้การถึงรูปพรรณสันฐานจำเลยด้วยว่ามีรอยสักที่แขน และถือถังดับเพลิงสีเขียว แต่ในภาพการจับกุมจำเลยที่นำส่งศาลไม่ปรากฏภาพถังดังกล่าว นอกจากนี้ยังได้ชี้ตัวจำเลยจากภาพสองครั้งด้วยกันในชั้นสอบสวน ทนายจำเลยยังซักค้านเรื่องการพบศพชายที่ชั้น 4 โดยรัชพลเบิกความว่า เข้าไปถ่ายในระยะใกล้ และขณะนั้นศพส่งกลิ่นบ้างแล้วแต่ไม่รุนแรง สภาพศพมีกองเลือด มีถังดับเพลิงบริเวณใกล้เคียง อัยการถามติงว่าพยานเบิกความว่าไม่เห็นพฤติการณ์จำเลยก่อนหน้านั้น แต่ขณะนั้นเกิดเหตุการณ์อะไร พยานเบิกความว่า ขณะนั้นมีกลุ่มควันออกมาจากห้างเซ็น และมีเสียงกระจกแตกจากอาคารภายใน ซึ่งเป็นระยะเวลาต่อเนื่องกัน ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ศาลนัดสืบพยานโจทก์ซึ่งเป็น รปภ.ในที่เกิดเหตุอีกปากหนึ่งในวันพรุ่งนี้ (3 ส.ค.) 9.00-16.00 น. โดยศาลอนุญาตให้ใช้คอมพิวเตอร์และจอฉายภาพตามที่อัยการ้องขอ ทั้งนี้ มีสื่อมวลชนสนใจรายงานข่าวนี้เพียงไม่กี่สำนัก และเกือบทั้งหมดเป็นผู้สื่อข่าวจากหนังสือพิมพ์ภาษาอังกฤษ ทั้งนี้ จำเลยทั้งสองถูกคุมขังอยู่ที่เรือนจำพิเศษกรุงเทพฯ และไม่ได้รับการประกันตัว ส่วนอัยการยื่นฟ้องคดีนี้เมื่อวันที่ 1 ก.ย.2553 ในคำฟ้องคดีระบุว่า เมื่อวันที่ 19 พ.ค.53 เวลากลางวัน จำเลยทั้งสองกับพวก ร่วมกันชุมนุมและมั่วสุมกันบริเวณสี่แยกราชประสงค์ ในช่วงที่มีการประกาศสถานการณ์ฉุกเฉินที่มีความร้ายแรง โดยพวกจำเลยได้เข้าไปในบริเวณอาคารห้างสรรพสินค้าเซ็นทรัลเวิลด์ แล้วใช้กำลังทำลายบานกระจกผนังอาคาร บานกระจกประตู อาคารเซ็นทาวเวอร์ อาคารเซ็นทรัลเวิลด์ ที่ตั้งอยู่ภายในบริเวณห้างสรรพสินค้าดังกล่าวจนแตกเสียหายและยังเป็นการกีด ขวางการจราจร ขัดขวางต่อการประกอบกิจการของห้าง ทำให้ประชาชนเดือดร้อนเสียหายและเกรงกลัวอันตรายที่อาจเกิดขึ้นต่อชีวิต ร่างกาย ทรัพย์สิน นอกจากนี้ จำเลยทั้งสองกับพวก ยังได้ร่วมกันเข้าไปภายในบริเวณอาคารเซ็นทาวเวอร์และอาคารเซ็นทรัลเวิลด์ ซึ่งเป็นทรัพย์โรงเรือนอันเป็นที่เก็บสินค้าของสำนักงานทรัพย์สินส่วนพระมหา กษัตริย์ แล้วพวกจำเลยได้ร่วมกันวางเพลิงเผาทรัพย์จนทำให้เกิดเพลิงลุกไหม้ เผาอาคารเซ็นทาวเวอร์และไฟไหม้เผาทรัพย์สินต่างๆของผู้เสียหายที่ 1 ถึงผู้เสียหายที่ 270 รวมค่าเสียหายจำนวน 8,890,578,649.61 บาท และยังเป็นเหตุให้นายกิติพงษ์หรือกิตติพงษ์ สมสุขที่อยู่ภายในอาคารดังกล่าวถึงแก่ความตาย เหตุเกิดที่แขวง- เขตปทุมวัน กทม.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#181 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:12

จ้ะไม่ได้เผาก็ไม่ได้ เผา แค่เป็นพวกที่เข้าไปวางเพลิง

#182 jaturong

jaturong

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:32

สรุปง่ายๆตามความคิดของเด็กเพิ่งชิง...เกิด เสื้อแดงไม่ได้เผา เพราะคนเผาไม่ใส่เสื้้อแดง ยอมมันเถอะ ไปเถียงให้ปวดประสาทกับมันก็ไม่เกิดประโยชน์ใดๆทั้งสิ้น :)

#183 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:33

วาทะกรรมกลวงๆ "เผาบ้านเผาเมือง" ที่ใช้ไว้หลอกเมามอม "กระบือบื้อ" ตอนนี้ !! ห้างเซ็นทรัลที่โดนเผาเขาออกมาชี้แจงแล้วนะฮ้า.... ว่าเสื้อแดงไม่ได้เป็นคนเผา

เออ เอาเป็นว่ายก "เครดิส" มาแล้วบอกว่า CTW ไมไ่ด้โดนแดงเผา ก็ได้ อืมๆ
แต่เผาบ้านเผาเมืองก็ยังเป็นเรื่องจริงอยู่นะ ศาลาว่าการ ธนาคาร 7-11 สรุปว่าหาที่แก้ได้ที่เดี่ยวคือ CTW
ถ้าภูมิใจกับ "เครดิส" ที่ยกมา ก็คงทำได้แค่บอกว่าไม่ได้ทำ CTW แต่ที่อื่นนะ เผาจริงนะ
อ๋อ ภูมิใจกับ "เครดิส" ที่ยกมานี้ "เครดิส" มันคืออะไรครับ การยอมรับว่าตกต่ำลงเหรอครับ
เพราะเท่าที่ผมรู้ "เครดิต" มันถึงแปลว่า ได้ถึงการอ้างอิง "เครดิส" นี้ คาดว่าน่าจะ แปลได้ถึงการอ้างมั่วถูกต้องไหมครับ
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#184 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:33

ไม่เข้าใจหรือว่ามันเอากระทุ้เก่ามาขายกิน

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#185 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:35

อุแว้เอ๊ย
ก่อนอื่นต้องขอบใจอย่างมาก ที่เดินมาให้เชือดถึงนี่ ไม่ต้องออกแรง
555555
ถามแค่คำเดียว

ยืนยันนะว่าตัวเอง
เชื่อถือ ข้อความที่อยู่ในแผ่นสีเหลืองนั่น!!!!!
ไม่เปลี่ยนใจแน่นะ!!!!

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#186 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:39

ขอถามหน่อย

มีคนฝากถามมา ความคิดเห็นที่ 17
http://www.pantip.co.../P12306367.html

ผมก็ขอถามบ้างนะ ชาวเสรีไทยมันก็โง่กันใช่ไหมที่เป็นประชาชนไทย

"ไอ้โง่"

=====================================================

เขาถามคุณ EAT ผมเลยแปะยกมาถามที่นี้ ช่วยตอบเขาหน่อย # 92 # 93

V
V
V
V
V

http://www.pantip.com/cafe/rajdumnern/topic/P12272378/P12272378.html#61

ดังนั้นก่อนจะไปดิสเครดิตใครต่อไป
ตอบคำถามง่ายๆให้ได้ซะก่อนเหอะ

ผมถามไว้ว่า ที่ว่า...

ผมถามว่า ไอ้"โง่ และเห็นแก่ตัว" นี่รวม จขกท. ด้วยไหม
เพราะ จขกท. ก็คงเป็น "ประชาชนประเทศนี้" เหมือนกัน

ตอบให้ได้ ให้ตรงคำถามซะก่อนเหอะ ตกลง จขกท. ไม่ใช่ประชาชนประเทศนี้หรือไง
จึงมาว่าคนประเทศนี้ว่า "โง่"

หรือ จขกท. ก็เป็นคนประเทศนี้ และก็ "โง่" สมดังวาจาตนเองที่ว่าตนเองไว้เองว่า

.
ผีกรุแตก

*คุณ*โง่หรือบ้าว่า เขาถ้าใครคนนั้นก็รับผิดชอง เพราะผมและคนฉลาดส่วนใหญ่ไม่เคยด่าคนไทย

แต่ด่าเสื้อแดงว่าโง่เหมือนควาย
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#187 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:40

ผมพอสรุปอะไรได้นิดหน่อย จากเท่าที่ตามอ่านมา

๑ หลักฐานที่เจ้าของกระทู้บอกว่าเสื้อแดงไม่ได้เผานั้น ไม่น่าเชื่อถือ และเมื่อตรวจสอบจากแหล่งข่าวอื่นๆแล้วพบว่าไม่ตรง พูดง่ายๆเลยก็ได้ว่า หลักฐานเดียวที่เค้ามีนั้น ใช้ไม่ได้

๒ ทุกคนพยายามใช้หลักฐานแวดล้อม ประกอบเหตุผลว่าเสื้อแดงเป็นคนเผา แต่ก็ไม่สามารถโน้มน้าวเจ้าของกระทู้ได้ เพราะเค้าเห็นว่า ไม่มีหลักฐานอะไรที่บ่งว่าเสื้อแดงเป็นคนเผา เพราะรูปคนเผานั้นไม่ได้ใส่เสื้อสีแดง เพราะคนที่ถูกจับนั้นไม่ได้สารภาพ ฯลฯ

ก็หวังว่าผู้อ่านท่านอื่นๆ ก็ลองชั่งน้ำหนักและพิจารณาเอาเองแล้วกันนะครับ ผมขอแนะนำว่า เหตุการณ์นี้ไม่มีเหตุผลอันได ที่จะมองแยกออกจากการเผาและปล้นสดมภ์อื่นๆที่เกิดขึ้นในวันนั้น ไม่ว่าจะเป็นที่โรงหนังสยาม ธนาคารกรุงเทพฯ เซ็นเตอร์วัน ศาลากลาง และสถานที่อื่นๆ

ผมมองไม่ออก ว่าเราจะมองแยกจากกันได้อย่างไร??

ต่อให้สารภาพเหมือนไอ้ที่โดนจับศาลากลาง มันก็อ้างแดงเทียม
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#188 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:29

โอ้โฮ คุณทารกน้อย อุแว๊ อุแว๊ สู้มาสี่หน้าแล้วนะเนี่ยะ
สงสัยว่ามาซ้อมเพื่อไปให้การในศาลรึเปล่า ถ้ามาซ้อม
ให้ปากคำในศาล แบบนี้น่าจะไม่รอดนะครับ ต้องแน่น
กว่านี้ครับ

เป็นกำลังใจครับ สู้ สู้ ขอให้อย่าติดคุก

#189 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:32

พวกแดงนี่แปลกนัก

เวลาแดงกล่าวหาคนอื่น เป็นภาระของคนอื่นหาหลักฐานมาแก้ข้อกล่าวหา ถ้าหาไม่ได้แสดงว่าเอ็งผิด

แต่เวลาแดงโดนกล่าวหา เป็นภาระคนอื่นต้องหาหลักฐานมาพิสูจน์ให้ได้ว่าแดงผิด แต่ต่อให้คนอื่นมีหลักฐานพวกแดงก็ไม่ยอมรับผิด ตะแบงๆๆๆๆไปเรื่อยๆ จนบางครั้งเบี่ยงประเด็นจนไม่คิดแก้ข้อหล่าวหาตัวเองเลย
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#190 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:22

แถเก่งจริงๆเลยว่ะควายแดง

#191 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:55

ความเห็นผม

http://www.pantip.co...12313625.html#3

#192 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:07

รู้ตัวว่าไม่ผิดแบบนี้แล้วยิ่งต้องไม่เอา พรบ ปรองดอง

เด๊ยวคนทำผิดได้ใจ จิงป่ะ อุแว้
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#193 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:19

ส่วนข้อดีอย่างหนึ่งของสังคมประชาธิปไตย คือคนนิสัยอันถาวรแบบคุณRiDKuN_user และคณะในนี้

ก็สามารถมีชีวิตและลอยหน้าลอยตาอยู่ในสังคมได้ เพราะมีกฎหมายคุ้มครอง สิทธิ เสรีภาพ

อันว่านิสัยพฤติกรรมทรามๆป่วนชาติบ้านเมืองอยู่ร่ำไป ไม่ยอมรับกติกาของสังคมรวม ครั้งก่อนและปัจจุบันยันอนาคต

ถ้าเป็นระบบอื่น ที่อื่น ที่ไร้หลักประกันในชิวิตทรัพย์สิน ที่เป็นเผด็จการ แล้วละก็ คงพากันนอนคุยกับรากมะม่วงกันแล้ว

ก็ยังดีที่ยอมรับว่าปัจจุบันเราเป็นประชาธิปไตย
ไม่เหมือนพวกควายโง่บางตัว ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#194 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:24

กด Like ให้เลย พวกเอ็งไง ควายแดงสารเลวถ่วงความเจริญของชาติ
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#195 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:36

ผมว่า พวกคุณหาหลักฐานพยานแค่ไหนก็ไม่เป็นผลครับ
เพราะแค่ไม่ยอมรับอย่างเดียว ก็ไหลไปได้ตั้ง 4 หน้าแล้ว
คนชาติชั่ว มันไม่มีทางยอมรับหรอกครับ ว่ามันชาติชั่ว
ปล่อยกระทู้ตกไปเถอะครับ
หาหลักฐานมาให้เหนื่อยปล่าว กับคนแบบสีเสื้อนี้
คำว่าเหตุผลและการยอมรับผิด ไม่มีสำหรับสีเสื้อนี้อยู่แล้ว

สำหรับผม
ตอนนี้ ผมชวนทุกท่าน และคุณอุแว้ รวมถึงคนเสื้อแดงทั้งหมด
สาปแช่งตามผมว่าดีกว่าครับ
อยากรู้เหมือนกัน ว่าการสาปแช่งที่อาจดูไม่มีอะไรให้ยึด ไม่น่าเชื่อถือ
จะกล้าสาปแช่งกันมั๊ย

ขอสาปแช่งให้ กลุ่มคน คณะคนที่เผาบ้านเผาเมือง เผาเซ็นทรัลเวิลด์
ขโมยของในห้างนั้น บัญาชาการให้มีการเผา รู้เห็นเป็นใจกับการเผา
เห้นดีเห้นงามกับการเผา รวมถึงแก้ตัวแก้ต่างให้กับการเผาห้าง

ขอให้ไม่ได้ตายดี ขอให้วิญญาณ 91 ศพมาหลอกหลอน
ขอให่้พ่อแม่ ตกระกำลำบาก ทุกเวทนา เพราะมีลูกเลวๆ
ขอให้ครอบครัววิบัติ ฉิ ปหาย มีพี่มีน้อง ก้ขอให้เกลียดชังกันอย่าที่ทำกับคนอื่นๆ
ขอให้ตัวมัน และทุกๆ คนที่มีนามสกุลเดียวกับมัน ตายอย่างทรมาน
เหมือนอยู่ในกองไฟที่เผาห้างนั้น

กล้าสาปแช่งตามผมมั๊ยครับ
อุแว้ล่ะครับ กล้าก็อปเอาข้อความของผม ไปลงในความเห็นของคุณ
ร่วมกันสาปแช่งกับผมมั๊ยครับ

ถ้าคุณกล้า กระทู้นี้ผมจะไม่เข้ามาแสดงความเห็นอะไรค้านคุณเลย

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#196 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:40

ผมว่า พวกคุณหาหลักฐานพยานแค่ไหนก็ไม่เป็นผลครับ
เพราะแค่ไม่ยอมรับอย่างเดียว ก็ไหลไปได้ตั้ง 4 หน้าแล้ว
คนชาติชั่ว มันไม่มีทางยอมรับหรอกครับ ว่ามันชาติชั่ว
หาหลักฐานมาให้เหนื่อยปล่าว กับคนแบบสีเสื้อนี้
คำว่าเหตุผลและการยอมรับผิด ไม่มีสำหรับสีเสื้อนี้อยู่แล้ว

สำหรับผม
ตอนนี้ ผมชวนทุกท่าน และคุณอุแว้ รวมถึงคนเสื้อแดงทั้งหมด
อยากรู้เหมือนกัน ว่าการสาปแช่งที่อาจดูไม่มีอะไรให้ยึด ไม่น่าเชื่อถือ

ขอสาปแช่งให้ กลุ่มคน คณะคนที่เผาบ้านเผาเมือง เผาเซ็นทรัลเวิลด์
ขโมยของในห้างนั้น บัญาชาการให้มีการเผา รู้เห็นเป็นใจกับการเผา
เห้นดีเห้นงามกับการเผา รวมถึงแก้ตัวแก้ต่างให้กับการเผาห้าง

ขอให้ไม่ได้ตายดี ขอให้วิญญาณ 91 ศพมาหลอกหลอน
ขอให่้พ่อแม่ ตกระกำลำบาก ทุกเวทนา เพราะมีลูกเลวๆ
ขอให้ครอบครัววิบัติ ฉิ ปหาย มีพี่มีน้อง ก้ขอให้เกลียดชังกันอย่าที่ทำกับคนอื่นๆ
ขอให้ตัวมัน และทุกๆ คนที่มีนามสกุลเดียวกับมัน ตายอย่างทรมาน
เหมือนอยู่ในกองไฟที่เผาห้างนั้น

อุแว้ล่ะครับ กล้าก็อปเอาข้อความของผม ไปลงในความเห็นของคุณ

ถ้าคุณกล้า กระทู้นี้ผมจะไม่เข้ามาแสดงความเห็นอะไรค้านคุณเลย

ผมเอาด้วยครับพี่โทนี่

ขโมยของในห้างนั้น บัญชาการให้มีการเผา รู้เห็นเป็นใจกับการเผา

"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#197 BlueAfternoon

BlueAfternoon

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:42

อ่านกระทู้นี้เมามันและสนุกมาก :D

ก็เห็นแต่ข้อความและข่าวบิดเบือนว่าแดงไม่ได้เผา แล้วใครเผาล่ะวะ เอาหลักฐานมาดูหน่อยดิ

ทำไมทุกวันนี้เห็นแต่หลักฐานว่าแดงเผาวะ

#198 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:46

สำหรับผม

:D 555+ เอาด้วยครับ คุณ tonythebest ชอบจริงจริงเลย

แถม ตะนิ่นตาญี เป็นคนทาน ปลาร้า โบราณเขาว่า ปากปลาร้า สาปแช่งใคร-

คนนั้น มีอันเป็นไปทุกที :D

ตะนิ่นตาญี
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#199 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:49

ยาวเกิ้น เอาเป็นว่าจะใครเผาก็ขอให้มันประสบความชิบหายวายปวง ทั้งคนทำ คนสั่ง คนเชียร์ด้วยเทอญ

จบประกาศชัยชนะได้ เคปะ

#200 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:53

read only มาหลายวันแล้วกับกระทู้ของเกลอเก่า นายเวรอันนี้

จริงๆอยากตอบแทนคุณ สุทธิธรรม ในข้อเท็จจริง

แต่เอาเถอะเจ้าตัว ยังไม่อยากยุ่งเลยเพราะมันเป็นการเมือง

ผมขอบอกนายเวรสั้นๆว่า

"พวกผมคนประกอบธุรกิจ ทำมาหากิน และมีจำนวนไม่น้อยที่สนับสนุน

พรรคการเมือง กลุ่มการเมือง ทั้งเต็มใจและไม่เต็มใจ การตอบประเด็นต่างๆที่ละเอียดอ่อน

ทางการเมืองแบบ "บัวไม่ให้ช้ำ น้ำไม่ให้ขุ่น" เพื่อไม่ให้กระทบธุรกิจของเราเอง"

ก็เท่านั้นเอง บอกได้เลยว่าเวลาไปตีกอล์ฟออกรอบก็มักมีพวกท่านๆจากเผาไทย

นั่นแหละเสนอโน่นนี่นั่น พร้อมขอการสนับสนุนตลอด ทุกอย่างก็ต้องทำแบบ

บัวไม่ให้ช้ำ น้ำไม่ให้ขุ่น เช่นกัน
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน