Jump to content

- - - - -

ทักษิณพลาดครั้งใหญ่ ....คดีเล็กๆ ที่จะล้มอนาคตตัวเอง

• Please log in to reply
221 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:50

ขอบคุณ ท่าน amplepoor ยากเห็นกระทู้ที่เปี่ยมคุณภาพเยอะ
ไม่มีใครแย้งเหตุผลของท่านได้เลย แม้แต่คนกลาง.......

แก้ไข ยาก -> อยาก

Edited by คุณนายนอกบ้าน, 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:27.

#152 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:16

ผมขออนุญาตจขกท.เอาทู้ไปแปะที่ราชดำเนินหน่อยนะครับ

#153 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:30

ผมขออนุญาตจขกท.เอาทู้ไปแปะที่ราชดำเนินหน่อยนะครับ

ยินดีครับ ขอบคุณครับ

#154 แมกซิมัส

แมกซิมัส

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:12

ถ้าศาลตัดสินให้อภิสิทธิ์ชนะ ไม่ได้สั่งฆ่าประชาชน ไอ้ตู่เป็นคนตอแหล
แกนนำเสื้อแดงพูดกล่าวหาอภิสิทธิ์ว่าฆ่าประชาชนไม่ได้
เหมือนแกนนำเสื้อแดงโดนอภิสิทธิ์ เอาตรีนยัดปากไว้ยังไงก็ไม่รู้น่ะ

แย้งท่านนิดนึง

เรื่องนี้ เขาไปฟ้องศาลอาญาระหว่างประเทศแล้วมิใช่รึ

ผมก็ยังคิดไม่ออกว่า ถ้าศาลในประเทศตัดสินอย่างที่ท่านว่านี้จริง

แต่ศาลอาญาฯ ตัดสินอีกอย่างหนึ่ง..อะไรจะเกิดขึ้น

ใครจะเชือใคร ใครจะเชื่อศาลใด..

จะต้องมาเถียงกันอีกหรือไม่ ว่าศาลใดน่าเชื่อถือกว่ากัน !

ยอมรับตามตรงเลยนะครับ ว่าเคยดูถูกการแสดงความเห็นของคุณปลายอ้อฯ แต่พอเห็นความเห็นเรื่องศาลโลกแล้ว ผมรู้สึกหดหู่ใจและสงสารคุณปลายอ้อฯมากเลย รู้สึกสงสารที่โดนพวกแกนนำหลอกให้เชื่อคำโกหกของพวกมัน ก่อนนี้ผมยังไม่เชื่อสนิทใจว่าปลายอ้อฯอาจจะเห็นผิดตามความคิดความเชื่อของตัวเอง แต่ตอนนี้เชื่อแล้วครับว่าคุณโดนล้างสมองจริงๆ สงสารครับ ออกจะเวทนาด้วยซ้ำไป ผมไม่รังเกียจคุณแล้วละ

#155 แมกซิมัส

แมกซิมัส

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:24

ผมว่าถ้าคิดแบบคนปรกติมันก็คงพลาดจริงแหละครับ...แต่ไอ้เหลี่ยมหน้ามันอย่างหนาปานคอ-นก-รีต มันคงจะตีมึนและใช้โจมตีต่อไปมากกว่าครับ :huh:

กำลังเมาๆ บังเอิ๊ญ ไปเห็น รูปแสดงตัวของคุณ yaister (เขียนยากจริงๆ)
ขอถามนิสสสสนึงว่า
"แมวมันเกาะอยู่ตรงไหนอ่ะครับ????"
จั๊กกะดึ๋ย สยึ๋มกี๋ย

หน้า2 คห.96

ง่ามตู๊ดดดใช่ป่าวครับ 555555555

#156 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:27

ยินดีครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

เพิ่งโพสไป อีกสักพักคงขึ้น ตามนี้ครับ

http://www.pantip.co.../P12363623.html

#157 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:31

อ่านแล้วก็ขำ... ดูยังไงก็ไม่เห็นเป็นความผิดพลาดของ ทักษิณ...
คิดเหรอว่า ... ถ้าศาลตัดกันจริงๆ ว่า สุเทพ ม้าก ไม่ผิด ไม่ได้สั่งฆ่าประชาชน..(ซึ่งผมก็ว่าผมไม่ผิดอยู่แล้ว)...

คุณคิดว่า ฝ่ายโน้นเค้าจะเลิกเล่นเรื่องนี้หรือ... ตัวอย่างนะครับ...

ดุ กรณี สมัครแค่ทำกับข้าวก็หลุดจาก นายก... อย่างฮา...
ดู กรณี เมียซื้อที่ผัวผิด... อย่างฮา...

ไอ้ที่ผิดเห็นๆ เค้ายั้งว่ากันว่าไม่ผิดเลย.... นับประสาอะไรกับโยงโน่นโยงนี่ลึกลับซับซ้อน..
โอย... อย่างฮา...

กลับมาในโลกแห่งความเป็นจริงหน่อย... ต่อให้ ม้าก สุเทพ หลุดคดี...
เรื่องนี้ไม่จบ แบบที่จินตนาการกัน... แน่นอน... ผมถึงไม่แปลกใจว่า ฝั่งนี้ไม่ได้ทันเกมเค้าเลย...

อภิสิทธิ์ยังคงถูกกล่าวหาว่าสั่งฆ่าประชาชน ต่อไป ถ้าผมให้เดา วาทกรรมที่จะมีมาคือ
"ทีสั่งฆ่า91ศพ... ไม่ผิด"

ใครจะวางเงินกับผมไหม... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#158 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:50

อ่านแล้วก็ขำ... ดูยังไงก็ไม่เห็นเป็นความผิดพลาดของ ทักษิณ...
คิดเหรอว่า ... ถ้าศาลตัดกันจริงๆ ว่า สุเทพ ม้าก ไม่ผิด ไม่ได้สั่งฆ่าประชาชน..(ซึ่งผมก็ว่าผมไม่ผิดอยู่แล้ว)...

คุณคิดว่า ฝ่ายโน้นเค้าจะเลิกเล่นเรื่องนี้หรือ... ตัวอย่างนะครับ...

ดุ กรณี สมัครแค่ทำกับข้าวก็หลุดจาก นายก... อย่างฮา...
ดู กรณี เมียซื้อที่ผัวผิด... อย่างฮา...

ไอ้ที่ผิดเห็นๆ เค้ายั้งว่ากันว่าไม่ผิดเลย.... นับประสาอะไรกับโยงโน่นโยงนี่ลึกลับซับซ้อน..

กลับมาในโลกแห่งความเป็นจริงหน่อย... ต่อให้ ม้าก สุเทพ หลุดคดี...
เรื่องนี้ไม่จบ แบบที่จินตนาการกัน... แน่นอน... ผมถึงไม่แปลกใจว่า ฝั่งนี้ไม่ได้ทันเกมเค้าเลย...

อภิสิทธิ์ยังคงถูกกล่าวหาว่าสั่งฆ่าประชาชน ต่อไป ถ้าผมให้เดา วาทกรรมที่จะมีมาคือ

เป็นครั้งแรกน่ะ ที่คราวนี้ผมเห็นด้วยกับเห็บตาย คนเสื้อแดงพร้อมที่จะรับข่าวสารที่เป็นประโยชน์กับตัวเองมากที่สุด ต่อให้เป็นขี้หมา แกนนำบอกว่าเป็นทอง เสื้อแดงก็พร้อมจะเชื่อโดยปราศจากข้อสงสัย

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#159 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:05

รอให้มีคำตัดสิน แล้วดูผลที่ตามมาดีกว่าครับ
เล่นโวหารแบบเฮนไต สุดท้ายก็จะจบเหมือนจตุพร
มันไม่ได้ทำให้สิ่งที่จะเป็นเบี่ยงเบนเลย มันมีแต่น้ำลายที่เสียเปล่า

คิดง่ายๆ ว่า ในบันดาลูกสมุนทาสแม้ว ใครถูกวางตัวให้พูดเรื่องอภิสิทธิ์ฆ่าประชาชนกับหนีทหาร
แล้วถ้ามือวาง ถูกปิดปาก แปลว่าอะไร...สร้างคนใหม่หรือ สร้างมาก็พูดเรื่องเดิมไม่ได้

ส่วนที่บอกว่า สาวกก็จะพูดต่อไป ไม่เปลี่ยนแปลง
ผมว่า คนพูดลืมความจริงข้อนึง สาวกไม่มีสมอง สาวกพูดตามใบสั่ง
เหมือนเฮนไต รับคำสั่งมาดิสเครดิตสรท กับปกป้องโอ๊ค

ถ้าแกนนำหุบปาก แกนตามหรือทาส จะพูดอะไรได้ต่อครับ
อย่ายกพวกโรบอตเป็นคน พวกนี้มีค่าเท่ากระสุนหนึ่งนัดเท่านั้น
ตายไปก็หามาแทนได้ เพราของห่วยมันมีแยะ

แต่แกนนำแต่ละคนสร้างมาสิ้นเปลืองเท่าไหร่
แล้วต่อจากนี้แกนนำพูดเรื่องนี้ไม่ได้ ...เฮอะๆๆๆๆ
เรียกว่าขาดทุนได้ใหม ทักษิณ

อ้อ ไม่ได้ เรียกว่าเสียค่าโง่ต่างหาก ฮา

#160 แมกซิมัส

แมกซิมัส

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:07

ข้อนี้เห็นด้วยกับคุณ hentai นะที่บอกว่าเสื้อแดงมันไม่เลิกเล่นเรื่องนี้ แต่ไม่เห็นด้วยที่บอกว่าให้เรากลับมาสู่โลกความเป็นจริง เพราะในนี้อยู่กับโลกความเป็นจริงเสมอ ไม่ได้อยู่ในโลกแห่งความหลอกลวง โกหก ใส่ร้าย เหมือนพวกแดง ตั้งแต่เด็กแล้ว พ่อแม่ส่งพวกเราไปเรียนเพื่อให้ลูกฉลาดและเป็นคนดีครับ ไม่ได้ส่งไปเรียนเพื่อให้เพื่อนในห้องฉลาด เพราะฉะนั้นความฉลาดและความดีเป็นสิ่งเฉพาะตัวครับ ต้องหาเอง เรียนรู้เอง เพื่อทำให้ตัวเองอยู่ในสังคม(ไม่ว่าสังคมนั้นจะเลวร้ายแค่ไหน) ได้อย่างมีความสุข และใช้ชีวิตอยู่บนพื้นฐานความดี และสิ่งถูกต้องครับ

#161 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:23

ควายตกหลุมเข้าอย่างจัง!!
likeครับคุณ amplepoor

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#162 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:25

เฮนไตกำลังบอกว่า พวกเสื้อแดงนั้น ถึงแม้ว่าข้อเท็จจริงจะเป็นอย่างไร ก็ไม่มีวันรับฟัง ใช่มั้ยครับ

#163 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:41

รอให้มีคำตัดสิน แล้วดูผลที่ตามมาดีกว่าครับ
เล่นโวหารแบบเฮนไต สุดท้ายก็จะจบเหมือนจตุพร
มันไม่ได้ทำให้สิ่งที่จะเป็นเบี่ยงเบนเลย มันมีแต่น้ำลายที่เสียเปล่า

คิดง่ายๆ ว่า ในบันดาลูกสมุนทาสแม้ว ใครถูกวางตัวให้พูดเรื่องอภิสิทธิ์ฆ่าประชาชนกับหนีทหาร
แล้วถ้ามือวาง ถูกปิดปาก แปลว่าอะไร...สร้างคนใหม่หรือ สร้างมาก็พูดเรื่องเดิมไม่ได้

ส่วนที่บอกว่า สาวกก็จะพูดต่อไป ไม่เปลี่ยนแปลง
ผมว่า คนพูดลืมความจริงข้อนึง สาวกไม่มีสมอง สาวกพูดตามใบสั่ง
เหมือนเฮนไต รับคำสั่งมาดิสเครดิตสรท กับปกป้องโอ๊ค

ถ้าแกนนำหุบปาก แกนตามหรือทาส จะพูดอะไรได้ต่อครับ
อย่ายกพวกโรบอตเป็นคน พวกนี้มีค่าเท่ากระสุนหนึ่งนัดเท่านั้น
ตายไปก็หามาแทนได้ เพราของห่วยมันมีแยะ

แต่แกนนำแต่ละคนสร้างมาสิ้นเปลืองเท่าไหร่
แล้วต่อจากนี้แกนนำพูดเรื่องนี้ไม่ได้ ...เฮอะๆๆๆๆ

อ้อ ไม่ได้ เรียกว่าเสียค่าโง่ต่างหาก ฮา

ผมว่าคุณแอมเปิลเข้าใจผิดแล้ว (ตามตัวหนังสือสีแดง) คำพิพากษาของศาลอาญา
ผูกพันเฉพาะคู่ความเท่านั้นไม่เกี่ยวกับบุคลอื่น ไม่เหมือนศาล รธน ที่คำตัดสินจะผุกพัน
กับองค์กรอื่นตาม รธนกำหนด

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#164 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:55

ผมว่าคุณแอมเปิลเข้าใจผิดแล้ว (ตามตัวหนังสือสีแดง) คำพิพากษาของศาลอาญา
ผูกพันเฉพาะคู่ความเท่านั้นไม่เกี่ยวกับบุคลอื่น ไม่เหมือนศาล รธน ที่คำตัดสินจะผุกพัน

คุณดอนยอต้องคิดให้มากกว่านี้ ถ้ายังออกความเห็นแบบนี้ ต้องปรึกษาพรรคพวกให้มากแล้วละครับ

คำพิพากษาหนึ่งๆ ถ้าจบที่ฎีกานี่ เท่ากับออกกฏหมายใหม่หนึ่งฉบับเลย
แล้วกฏหมายอาญา ไม่เกี่ยวกับกฏหมายรัฐธรรมนูญ เอกชนกับมหาชน ทำหน้าที่ต่างกัน
ดังนั้น ฎีกาของคดีนี้ถ้าอภิสิทธิ์ชนะคือ จตุพรโกหก จึงเป็นการหมิ่นประมาท
(อันที่จริงแม้แต่ไม่โกหกก็ยังเป็นการหมิ่นประมาทได้นะ)
อภิสิทธิ์จึงไม่ได้สั่งฆ่าประชาชนและไม่ได้หนีทหาร

ใครเอามากล่าวหา โดนฟ้อง ศาลท่านก็จะใช้ฎีกาของคดีนี้เทียบ จบข่าว

คุณดอนยอจะลองใหมละครับ อีกไม่นานศาลชั้นต้นคงจะตัดสินแล้ว
15 ปาก สี่นัดก็น่าจะเสร็จ ถ้าจำเลยยืดเยื้อ ศาลท่านอาจจะตัดพยาน เอาให้จบไวไปเลย

#165 samin

samin

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:58

ทำไมพวกควายแดงชอบโชว์โง่อีกแล้ววะ ไอ้คนกลางแอ๊บแดงนี่ก็จอมเดือดร้อน เสื-อกประจำเล้ยยยยยยยยยยย
สงสัยเวลาโพสต์อะไรในกระทู้ ดอนยอ คงไม่ค่อยได้ใช้สมองคิดไตร่ตรองก่อนโพสต์สินะ
ถามว่า เป็นคำพิพากษาของศาลอาญษที่มีผลเฉพาะคู่ความแล้วยังไงหรือ ถ้าอยากรู้นะ
ดอนยอก็ลองหาเวทีสาธารณะแล้วไปเห่าแบบเดียวกับจตุพรดูสิ รับประกันได้เลยว่าดอนยอได้ไปนอนกกกับคางคกตู่ในห้องขังด้วยกันแน่นอน
ถ้าอยากรู้ ผมแนะนำให้ดอนยอ หรือบรรดาควายแดงทั้งหลายลองดูนะ แล้วจะเอาโอเลี้ยงไปฝากให้ ฮ่าๆๆๆๆๆ
โอ๊ะๆๆๆ ลืมไป ต้องถูกขังในเรือนจำนี่หว่า สงสัยจะเอาโอเลี้ยงไปให้ยากซะแล้ว

#166 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:15

คุณแอมเปล ผมโต้แย้งประเด็นที่คุณบอกว่า
ถูกปิดปาก แปลว่าอะไร...สร้างคนใหม่หรือ สร้างมาก็พูดเรื่องเดิมไม่ได้
แล้วต่อจากนี้แกนนำพูดเรื่องนี้ไม่ได้

ผมหมายถึงถ้าหากว่าตัดสินว่าคุณจตุพรผืด ก็บังคับคุณจตุพรคนเดียว.
ถ้าหากจะมีคนอื่นไปพูดเรื่องเดิมอีก ก็พูดได้ ไม่มีความผิดตามไปด้วย จนกว่ามาร์ค
จะฟ้องคนนั้นอีก.ก็เข้าสู่กระบวนการใหม่.ศาลอาจจะตัดสินได้เร็วขึ้นเท่านั้นเอง เพราะมีมาตรฐานการตัดสินอยู่
ผมว่าคุณแอมเปิล ต้องหาข้อมูลให้มากกว่านี้

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#167 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:22

ผมตลกการโต้แย้งของเฮน

ที่ยกมาว่า สมัครแค่ทำกับข้าวก็หลุดจาก นายก .....เมียซื้อที่ผัวผิด
นั่นมันด่าศาล...ซึ่งศาลไม่ได้สะดุ้งสะเทือนอะไร สะเทือนคนด่ามากกว่า
เพราะด่าแล้วก็แค่นั้น ศาลไม่ได้ลงเลือกตั้ง แล้วเสื้อแดงก็ยังต้องขึ้นศาลอยู่ดี...ฮา

แต่คดีจตุพรนี่ การใส่ร้ายคืออาวุธในการโจมตีทางการเมือง
คุณค่าของมันอยู่ที่แกนนำใช้แล้วทาสแม้วสำนองต่อ ไม่ใช่ให้ทาสเอาไปเห่ากันเอง
หลังมีคำตัดสินแล้ว จะใช้ต่อไม่ได้...และครอบคลุมลงไปยังสื่อต่างๆ
สมมติว่าเฮนไปตั้งกระทู้ด่าคุณหนูอีตั้นฆ่าประชาชนในราดดำเนิน รับรองว่าอยู่ไม่เกินชั่วโมง
แอดมินเขาไม่เสี่ยงคุกกับคุณหรอกครับ

ต่อให้ไปเห่าในเว็บแดงที่ไม่ต้องใช้บัตรประชาชน เหมือนสรท. นี่
พอเห่าปุ๊ป คุณริดกุนก็อุ้มปั๊ป เพราะเวลาโดนฟ้อง
เขาฟ้องคุณริดกุนหรือแอดมิน ที่มีตัวตนจริง ไม่ได้ฟ้องเฮนไต

คิดเอาเองว่า ระหว่างตะโกนว่า มาร์คสั่งฆ่าประชาชน
กับ ทีฆ่าประชาชนไม่ผิด....อันใหนส่งผลมากกว่ากัน

#168 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:24

ผมหมายถึงถ้าหากว่าตัดสินว่าคุณจตุพรผืด ก็บังคับคุณจตุพรคนเดียว.
ถ้าหากจะมีคนอื่นไปพูดเรื่องเดิมอีก ก็พูดได้ ไม่มีความผิดตามไปด้วย จนกว่ามาร์ค
จะฟ้องคนนั้นอีก.ก็เข้าสู่กระบวนการใหม่.ศาลอาจจะตัดสินได้เร็วขึ้นเท่านั้นเอง เพราะมีมาตรฐานการตัดสินอยู่
ผมว่าคุณแอมเปิล ต้องหาข้อมูลให้มากกว่านี้

คุณว่าหลังจตุพรติดคุกจากคดีนี้
จะมีแกนนำคนอื่น พูดเรื่องมาร์คฆ่าประชาชนอีกใหม

คิดสิครับ สมองมีไว้คิด ไม่ได้มีไว้ให้เขาล้าง

#169 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:27

แกล้งโง่หรือเปล่าครับ

คนอื่น พูดตามคนที่เคยพูด แล้วโดนฟ้องว่าผิดจริง

ถ้าโดนฟ้องอีกคนคงรอดหรอกนะครับ
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#170 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:27

ทำไมพวกควายแดงชอบโชว์โง่อีกแล้ววะ ไอ้คนกลางแอ๊บแดงนี่ก็จอมเดือดร้อน เสื-อกประจำเล้ยยยยยยยยยยย
สงสัยเวลาโพสต์อะไรในกระทู้ ดอนยอ คงไม่ค่อยได้ใช้สมองคิดไตร่ตรองก่อนโพสต์สินะ
ถามว่า เป็นคำพิพากษาของศาลอาญษที่มีผลเฉพาะคู่ความแล้วยังไงหรือ ถ้าอยากรู้นะ
ดอนยอก็ลองหาเวทีสาธารณะแล้วไปเห่าแบบเดียวกับจตุพรดูสิ รับประกันได้เลยว่าดอนยอได้ไปนอนกกกับคางคกตู่ในห้องขังด้วยกันแน่นอน
ถ้าอยากรู้ ผมแนะนำให้ดอนยอ หรือบรรดาควายแดงทั้งหลายลองดูนะ แล้วจะเอาโอเลี้ยงไปฝากให้ ฮ่าๆๆๆๆๆ
โอ๊ะๆๆๆ ลืมไป ต้องถูกขังในเรือนจำนี่หว่า สงสัยจะเอาโอเลี้ยงไปให้ยากซะแล้ว

แล้วที่ผมตอบมันไม่จริงตรงไหน ใช้สมองที่ไตร่ตรองแล้วตอบผมหน่อย

#171 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:32

.......

Edited by ดอนยอ, 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:50.

#172 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:35

แดงบัวใต้ตมมันก็ไม่เลิกเชื่อหลอกครับ พวกนั้นมันฝังใจเชื่อโดยไม่มีเหตุผลอยุ่แล้ว
แล้วก็คงบอกว่า 2 มาตราฐานอีก
ผมว่าก็ยังคงพูดกันประปราย
เพียงแต่พวกแกนนำ มันจะเอาไปเล่นปลุกระดมบนเวทีไม่ได้เพราะกลัวคุกกันมากกว่า
ต่อให้คดีนี้จตุพรแพ้ เอาหลักฐานไปยันหน้าว่าไม่ได้ฆ่าประชาชน
พวกแดงใต้ตม มันก็ทำเป็นไม่เห็นไม่ฟังอยู่ดี

Edited by nhum, 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:38.

#173 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:38

คุณว่าหลังจตุพรติดคุกจากคดีนี้
จะมีแกนนำคนอื่น พูดเรื่องมาร์คฆ่าประชาชนอีกใหม

คิดสิครับ สมองมีไว้คิด ไม่ได้มีไว้ให้เขาล้าง

นั่นก็แสดงว่าพูดได้ใช่ไหม ไม่แน่นะครับ อาจจะมีคนไปพูดเป็นร้อยเป็นพันทั่วประเทศ
มาร์คก็ต้องตามฟอ้งทุกศาลทั่วประเทศ คงสนุกดีพิลึก

#174 taze

taze

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:41

ผมตลกการโต้แย้งของเฮน

ที่ยกมาว่า สมัครแค่ทำกับข้าวก็หลุดจาก นายก .....เมียซื้อที่ผัวผิด
นั่นมันด่าศาล...ซึ่งศาลไม่ได้สะดุ้งสะเทือนอะไร สะเทือนคนด่ามากกว่า
เพราะด่าแล้วก็แค่นั้น ศาลไม่ได้ลงเลือกตั้ง แล้วเสื้อแดงก็ยังต้องขึ้นศาลอยู่ดี...ฮา

แต่คดีจตุพรนี่ การใส่ร้ายคืออาวุธในการโจมตีทางการเมือง
คุณค่าของมันอยู่ที่แกนนำใช้แล้วทาสแม้วสำนองต่อ ไม่ใช่ให้ทาสเอาไปเห่ากันเอง
หลังมีคำตัดสินแล้ว จะใช้ต่อไม่ได้...และครอบคลุมลงไปยังสื่อต่างๆ
สมมติว่าเฮนไปตั้งกระทู้ด่าคุณหนูอีตั้นฆ่าประชาชนในราดดำเนิน รับรองว่าอยู่ไม่เกินชั่วโมง
แอดมินเขาไม่เสี่ยงคุกกับคุณหรอกครับ

ต่อให้ไปเห่าในเว็บแดงที่ไม่ต้องใช้บัตรประชาชน เหมือนสรท. นี่
พอเห่าปุ๊ป คุณริดกุนก็อุ้มปั๊ป เพราะเวลาโดนฟ้อง
เขาฟ้องคุณริดกุนหรือแอดมิน ที่มีตัวตนจริง ไม่ได้ฟ้องเฮนไต

คิดเอาเองว่า ระหว่างตะโกนว่า มาร์คสั่งฆ่าประชาชน
กับ ทีฆ่าประชาชนไม่ผิด....อันใหนส่งผลมากกว่ากัน

คุณ แอมเปิลจน ครับ ตรงที่ผมเน้นขีดเส้นใต้ ผมว่า คุณเฮนคนกลาง กำลังบอกว่าถึงข้อเท็จจริงเป็นยังงั้นก็เถอะ แต่แนวร่วมก็ไม่ยอมรับข้อเท็จจริงอะไรหรอก นอกจากตดที่ออกจากปากแกนนำ แต่คุณเฮนก็รู้นะว่าอันไหนผิดไม่ผิด :D

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#175 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:48

คุณ แอมเปิลจน ครับ ตรงที่ผมเน้นขีดเส้นใต้ ผมว่า คุณเฮนคนกลาง กำลังบอกว่าถึงข้อเท็จจริงเป็นยังงั้นก็เถอะ แต่แนวร่วมก็ไม่ยอมรับข้อเท็จจริงอะไรหรอก นอกจากตดที่ออกจากปากแกนนำ แต่คุณเฮนก็รู้นะว่าอันไหนผิดไม่ผิด :D

ผมสารภาพตรงๆ ว่า สติปัญญาที่ผมมี
ไม่สามารถอ่านที่เฮนไตเขียนแล้วรู้เรื่องชัดเจน

ผมว่าเขาเป็นลักเพศเหมือนโอ๊คน่ะครับ
ต้องเพศเดียวกันจึงเข้าใจกัน

#176 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:30

นั่นก็แสดงว่าพูดได้ใช่ไหม ไม่แน่นะครับ อาจจะมีคนไปพูดเป็นร้อยเป็นพันทั่วประเทศ
มาร์คก็ต้องตามฟอ้งทุกศาลทั่วประเทศ คงสนุกดีพิลึก

เอาเป็นพอตัดสินแล้ว ดอนยอ พูดเป็นคนแรกเลยได้ไหม ???
หรือจะรวมกลุ่มกับเสื้อแดงสักกี่คนก็ได้ พอเจอมาร์คแล้วตะโกนใส่เลยนะ จะรอดู
เสียงส่วนมากบริหารประเทศด้วยการมีเสียงที่เหลือตรวจสอบ ไม่ใช่มีเสียงเยอะแล้วไม่เห็นหัวใครและไม่สามารถใช้เสียงส่วนมากทำเรื่องที่ผิดกฎหมาย จริยธรรมได้

#177 samin

samin

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:43

แล้วที่ผมตอบมันไม่จริงตรงไหน ใช้สมองที่ไตร่ตรองแล้วตอบผมหน่อย

ครับ ยอมรับว่าคุณพูดจริง ผมผิดเอง แม้ศาลจะตัดสินแล้วแต่ก็พูดได้ครับ ถ้าอยากพูดและไม่กลัวเสี่ยงคุก
ปล. ถ้าผมเป็นมาร์คแล้วต่อให้โดนคนเป็นแสนคนกล่าวหาว่าผมฆาประชาชน ผมจะไม่ตามไปฟ้องเองทุกคนหรอกครับ
ฟ้องเฉพาะพวกแกนนำก็พอแล้ว เด๋วพวกลิ่วล้อมันก็เลิกไปเอง เพราะแกนนำติดคุกให้เห็นไปแล้ว

#178 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:47

คดีทำกับข้าว ให้ผู้พิพากษา คนของ คมช ตัดสิน ก็เอามาคุยโว

ที่นางปูได้เป็นนางโย้ก ก็เพราะ กกต รับรองผลการเลือกตั้ง กกต ก็เป็นคนของ คมช เหมือนกัน เซ็นแต่งตั้งมากับมือเลย ทีอย่างนี้ไม่เห็นโวยมั่ง

ทำ แบบเสียไม่ได้หรือเปล่าครับ ? เพราะก็กลัวเสียงส่วนใหญ่เหมือนกัน แต่ก็แขวนยิ่งลักษณ์ไว้ เกือบ 30 วัน ตามกฎหมายกำหนด(เข้าใจว่าช่วงนั้น พยายามหาความผิดอยู่) กว่าจะประกาศรับรองผล ทั้งที่ย่ิงลักษณ์เป็น สส.ปาร์ตี้ลิสต์ เข้าใจว่าที่ปล่อยยิ่งลักษณ์มา เพราะหาความผิดไม่ได้ เหตุผลง่ายๆ ไม่ว่าจะผัดหมี่ ชงกาแฟ กระพริบตา ถอนหายใจ หัวเระเสียงดังของยิ่งลักษณ์ สิ่งเหล่านี้ อภิสิทธิ์ทำมาเหมือนกับยิ่งลักษณ์ทำนั่นแหละ จึงเป็นสาเหตุให้ยิ่งลักษณ์จึงรอดตัวมาได้.. ขอบคุณท่านอภิสิทธิ์จริงๆ !

ถามหน่อย คุณสมัคร หลุดจากนายกฯเพราะศาลตัดสิน ถูก ใช่ ศาลรัฐธรรมนูญ(ศาลที่ตั้งสมัยสมัครนะแหละ)ชี้ขาดคุณสมบัติ สมัคร จัดรายการ ชิมไปบ่นไป- ยกโขยง 6 โมงเช้า ขัดรัฐธรรมนูญ หลุดเก้าอี้หลุดนายกฯ ด้วยมติเอกฉันท์ 9-0
แต่ถามหน่อยหลังจากนั้น พรรคพลังประชาชนมีมติเสนอชื่อนายสมัครเป็นนายกรัฐมนตรีอีกครั้ง เมื่อวันที่ 12 กันยายน แล้วพวกไหน ล้มโหวตนายสมัคร สุนทรเวช จนต้องเลื่อนจาก12 กันยายน เลื่อนไป 17 กันยายน เพราะเข้าร่วมประชุม 161 คน ไม่ครบองค์ประชุมที่ต้องมี ส.ส.เข้าประชุม 233 คน และ สส.ที่หายไปคือฝั่งรัฐบาล หลังจากนั้น ส.ส.พลังประชาชน เทคะแนนให้"สมชาย"นั่งนายกฯ 298 เสียง "อภิสิทธิ์" 163 เสียง งดออกเสียง 5

"สมัคร"มาไม่ทันโหวต!!!!!

คนอย่าง คุณสมัคร มาไม่ทันโหวด นี่คุณ โง่จริงๆหรือคิดบ้างหรือปล่าว?

ถ้าผมบอกว่าคนล้มสมัครคือทักษิณ ผมว่ายังน่าเชื่อกว่าเรื่องที่คุณอ้างไปไหน ? ว่ามะ
รุป ทักษิณนั่นแหละ ฆ่าสมัคร เพราะ เขาสั่งนายสมัครไม่ได้ ทำไม่ทันใจ
เข้าใจยังหือ

#179 CrazyDaimon

CrazyDaimon

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:46

ผมว่า มีไม่ถึง ครึ่งร้อย หรอก คุณจินตนาการสูงเกินไปเยอะ

ส่วนเรืองพูดได้ หรือ พูดไม่ได้ นี่ ผมว่าคุณเล่นลิ้นที่จะเอาชนะเกินไปครับ หากอ่านเนื้อหาทั้งหมด

(โดน จขกท ตอกหน้าหงายผมรู้ว่ามันเจ็บ คุณเลยคิดจะเบียงประเด็นตามคุณสมบัติที่มีมาแต่กำเนิดของแดงแท้)

ตามความหมายของ จขกท หมายถึง พูดแล้วมีความผิด หรือ พูดแล้วไม่มีความผิด

ใครจะมาไร้สาระเถียงกับคุณเรื่องพูดได้หรือไม่ได้

คำตัดสินไม่ใช่เข็มเย็บปากนี่ครับ "ใครๆก็รู้"

Edited by CrazyDaimon, 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:47.

#180 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:59

เข้ามากด Like ให้คนกลางครับนานๆจะเห็นด้วยสักที...

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#181 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:14

เขาอยากเอาชนะก็ยอมเขาเถอะครับ

เพราะยังงัยหลักใหญ่ใจความคือ ทักษิณทุ่มเงินเป็นหมื่นล้าน ต้อนควายมายิงทิ้ง
เพื่อป้ายผิดให้อภิสิทธิ์เป็นนายกมือเปื้อนเลือด

การก็สมคเน คือมีคนตายจริง
แทนที่จะเอาประเด็นนี้ไปใช้อย่างรอบคอบ เพื่อทำลายความน่าเชื่อถือของฝ่ายตรงข้าม
ก็ปากเปราะ ใช้ถ้อยคำเกินเลยจนเขาเอาไปฟ้องได้

ที่จริงเฮนไตยังฉลาดกว่าทักษิณ/จตุพรเลยนะเนี่ย
รู้จักบิดถ้อยคำให้หลุดการถูกฟ้อง...แต่มันไม่สะใจ มันต้องด่าตรงๆ ให้มันปาก
ก็เลยติดกับดักทางกฏหมาย

ท่านที่ไม่เห็นด้วย จะคัดค้านก็เชิญเต็มที่ครับ
อีกไม่นานข้อหาฆ่าประชาชนนี้ ก็จะต้องงดใช้แล้ว

รีบๆ หน่อย
ฮา

#182 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:15

อยากเรียนว่า
เสื้อแดงเขาอยู่ด้วย
การ "โฆษณาชวนเชื่อ" ครับ
เฮนไตพูดนั่นแหละ ถูกต้องครับ
ดอนยอก็พูดถูก
เพราะทางเสื้อแดงเขาไม่ต้องการความจริงครับ

ทักษิณเขาเคยพูดไว้เป็นทำนองที่ว่า
มันไม่ได้อยู่ที่จริงไม่จริง
มันอยู่่ที่ "เลือกจะเชื่อใคร"

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#183 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:36

ชัดเจนดีครับ คุณมังกือดำ

สู้กันระหว่างความจริงกับความเท็จ

#184 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:57

เดี๋ยวนี้ พวกสมุนโจรกบฎ สร้างบรรทัดฐานใหม่ ใช้หลักหมอดู พิพากษาคนอื่นเขา ใช้มาตั้งแต่สมัย 19 กันยา อาจจะล้มสถาบัน อาจจะ เอามวลชนปะทะกัน

แล้วก็ชง ให้ตราชั่งที่ตัวเองสั่งได้ พิพากษา ให้โทษเขา แล้วก็มาเที่ยวโฆษณาทางสื่อ เห็นไหม ที่บอกอาจจะ มันเป็นจริงๆ

ตั้งแต่ ตราชั่งรัฐธรรมนวย ใช้หลักอาจเกิด อาจจะเป็นอย่างนั้น อาจจะเป็นอย่างนี้ ตัดสินโทษคนอื่น ล่าสุด ก็อาจจะล้มล้างการปกครอง อาจจะล้มล้างอำนาจสถาบัน

ถุย

#185 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:07

เดี๋ยวนี้ พวกสมุนโจรกบฎ สร้างบรรทัดฐานใหม่ ใช้หลักหมอดู พิพากษาคนอื่นเขา ใช้มาตั้งแต่สมัย 19 กันยา อาจจะล้มสถาบัน อาจจะ เอามวลชนปะทะกัน

แล้วก็ชง ให้ตราชั่งที่ตัวเองสั่งได้ พิพากษา ให้โทษเขา แล้วก็มาเที่ยวโฆษณาทางสื่อ เห็นไหม ที่บอกอาจจะ มันเป็นจริงๆ

ตั้งแต่ ตราชั่งรัฐธรรมนวย ใช้หลักอาจเกิด อาจจะเป็นอย่างนั้น อาจจะเป็นอย่างนี้ ตัดสินโทษคนอื่น ล่าสุด ก็อาจจะล้มล้างการปกครอง อาจจะล้มล้างอำนาจสถาบัน

ถุย

อ่าน และ ไตร่ตรองให้มันดีๆ

โถ.....ไอ้ควายหมูแดง

ถ้ารู้ตัวว่าฉลาดกว่าคนอื่น

ก็ไปอวดฉลาดที่อื่น
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#186 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:07

ที่ว่ามาทั้งหมดนี่ ยกตัวอย่างที่เกิดจริงๆ มาสักเรื่องได้ใหม
พิมพ์มาตั้งยาว ยังไม่เจอเรื่องจริงอยู่ในนั้นสักนิดเลย

#187 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:43

คดีทำกับข้าว ให้ผู้พิพากษา คนของ คมช ตัดสิน ก็เอามาคุยโว

ที่นางปูได้เป็นนางโย้ก ก็เพราะ กกต รับรองผลการเลือกตั้ง กกต ก็เป็นคนของ คมช เหมือนกัน เซ็นแต่งตั้งมากับมือเลย ทีอย่างนี้ไม่เห็นโวยมั่ง

ทำ แบบเสียไม่ได้หรือเปล่าครับ ? เพราะก็กลัวเสียงส่วนใหญ่เหมือนกัน แต่ก็แขวนยิ่งลักษณ์ไว้ เกือบ 30 วัน ตามกฎหมายกำหนด(เข้าใจว่าช่วงนั้น พยายามหาความผิดอยู่) กว่าจะประกาศรับรองผล ทั้งที่ย่ิงลักษณ์เป็น สส.ปาร์ตี้ลิสต์ เข้าใจว่าที่ปล่อยยิ่งลักษณ์มา เพราะหาความผิดไม่ได้ เหตุผลง่ายๆ ไม่ว่าจะผัดหมี่ ชงกาแฟ กระพริบตา ถอนหายใจ หัวเระเสียงดังของยิ่งลักษณ์ สิ่งเหล่านี้ อภิสิทธิ์ทำมาเหมือนกับยิ่งลักษณ์ทำนั่นแหละ จึงเป็นสาเหตุให้ยิ่งลักษณ์จึงรอดตัวมาได้.. ขอบคุณท่านอภิสิทธิ์จริงๆ !

ถามหน่อย คุณสมัคร หลุดจากนายกฯเพราะศาลตัดสิน ถูก ใช่ ศาลรัฐธรรมนูญ(ศาลที่ตั้งสมัยสมัครนะแหละ)ชี้ขาดคุณสมบัติ สมัคร จัดรายการ ชิมไปบ่นไป- ยกโขยง 6 โมงเช้า ขัดรัฐธรรมนูญ หลุดเก้าอี้หลุดนายกฯ ด้วยมติเอกฉันท์ 9-0
แต่ถามหน่อยหลังจากนั้น พรรคพลังประชาชนมีมติเสนอชื่อนายสมัครเป็นนายกรัฐมนตรีอีกครั้ง เมื่อวันที่ 12 กันยายน แล้วพวกไหน ล้มโหวตนายสมัคร สุนทรเวช จนต้องเลื่อนจาก12 กันยายน เลื่อนไป 17 กันยายน เพราะเข้าร่วมประชุม 161 คน ไม่ครบองค์ประชุมที่ต้องมี ส.ส.เข้าประชุม 233 คน และ สส.ที่หายไปคือฝั่งรัฐบาล หลังจากนั้น ส.ส.พลังประชาชน เทคะแนนให้"สมชาย"นั่งนายกฯ 298 เสียง "อภิสิทธิ์" 163 เสียง งดออกเสียง 5

"สมัคร"มาไม่ทันโหวต!!!!!

คนอย่าง คุณสมัคร มาไม่ทันโหวด นี่คุณ โง่จริงๆหรือคิดบ้างหรือปล่าว?

ถ้าผมบอกว่าคนล้มสมัครคือทักษิณ ผมว่ายังน่าเชื่อกว่าเรื่องที่คุณอ้างไปไหน ? ว่ามะ
รุป ทักษิณนั่นแหละ ฆ่าสมัคร เพราะ เขาสั่งนายสมัครไม่ได้ ทำไม่ทันใจ
เข้าใจยังหือ

สาวกแดงไม่น่าจะเข้าใจค่ะ
หรือถ้าบางคนเข้าใจก็ไม่อยากยอมรับ
เหมือนกับว่าเค้าเลือกจะเชื่อในสิ่งที่อยากได้ยินเท่านั้น

เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#188 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:51

หรือถ้าบางคนเข้าใจก็ไม่อยากยอมรับ
เหมือนกับว่าเค้าเลือกจะเชื่อในสิ่งที่อยากได้ยินเท่านั้น

ผมพยายามเรียบเรียงให้ชัดเจนที่สุดแล้ว
นึกไม่ถึงว่าพวกเขาสามารถเข้ามาโต้แย้งในกระทู้ของผม
โดยไม่ต้องใช้อะไรที่ผมเสนอเลย.....สวดยวด

#189 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:51

ศาลตัดสินแล้ว hentai ตั้งกระทู้เลยนะครับ ว่า อภิสิทธิ์ เป็น ฆาตรกร อย่า ได้แต่เห่าครับ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#190 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:57

ศาลตัดสินแล้ว hentai ตั้งกระทู้เลยนะครับ ว่า อภิสิทธิ์ เป็น ฆาตรกร อย่า ได้แต่เห่าครับ

เราตั้งให้เขาเลยก็ได้ครับ

hentai แห่งสรท. ยืนยัน
อภิสิทธิ์เป็นผู้สั่งฆ่าประชาชน
กรณีการประท้วงในกรุงเทพ 2553

#191 centrino14

centrino14

อำมาตย์ตัวพ่อ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:08

อย่างเห็นไต ใจเท่าโยนีมด ถ้าศาลพิพากษา ว่าไอ้ตู่ตอแหล
อภิสิทธิ์ไม่ได้สั่งฆ่าประชาชน ได้ดำเนินการตามขั้นตอนของกฎหมายแล้ว

เห็นไต ก็คงได้แค่ กระซิบเบาๆ กับกาสรสีชาดด้วยกันเท่านั้นแหละ
ถ้าแพ้ ก็บอกแล้วว่า แกนนำแดงเหมือนโดนอภิสิทธิ์เอาตรีนยัดปากไว้
ปราศัยด่าได้ไม่สะใจมวลชนอีกล่ะทีนี้...
เบื่อพวกเสื้อแดงตอแหล

#192 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:14

เราตั้งให้เขาเลยก็ได้ครับ

hentai แห่งสรท. ยืนยัน
อภิสิทธิ์เป็นผู้สั่งฆ่าประชาชน
กรณีการประท้วงในกรุงเทพ 2553

ชื่นชมการเรียบเรียงของพี่แอม

น่าจะเหมือนคดีที่อภิสิทธิ์ฟ้องขวัญชัย แต่ขวัญชัยหลุด
ซึ่งต้องชื่นชมศาลที่เป็นธรรมบอกว่าขวัญชัยเป็นสื่อ สามารถเผยแพร่คลิปเสียงตัดต่ออภิสิทธิ์ได้
แต่ต้องนับตัดตอนตั้งแต่ก่อนกองพิสูจน์หลักฐานพิสูจน์ทราบว่าเป็นของตัดต่อจากที่ต่างๆ

หลังจากนั้นมาก็ไม่มีแกนนำแดงตัวไหนเอาไปเปิดปลุกระดมบนเวทีได้อีก เพราะพวกมันก็กลัวความผิด

แต่ก็อย่างว่า การแอบเอาไปเปิดปลุกระดมกันอย่างลับๆก็คงมีประปราย
แต่จะกลัวอะไร ความจริงก็คือความจริงว่าเป็นของตัดต่อ
มีแต่ควายฟังแล้วตะกุกตะกักไม่เนียนหู ยังมัวโง่เชื่อว่ามาร์คพูดจริงก็จนปัญญาต้องปล่อยควายกินหญ้าไป
แต่แกนนำจะเอาไปเปิดบนเวทีขยายเป็นวงกว้างอีกต่อไปไม่ได้แล้ว

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#193 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:25

น่าจะเหมือนคดีที่อภิสิทธิ์ฟ้องขวัญชัย แต่ขวัญชัยหลุด
ซึ่งต้องชื่นชมศาลที่เป็นธรรมบอกว่าขวัญชัยเป็นสื่อ สามารถเผยแพร่คลิปเสียงตัดต่ออภิสิทธิ์ได้
แต่ต้องนับตัดตอนตั้งแต่ก่อนกองพิสูจน์หลักฐานพิสูจน์ทราบว่าเป็นของตัดต่อจากที่ต่างๆ

หลังจากนั้นมาก็ไม่มีแกนนำแดงตัวไหนเอาไปเปิดปลุกระดมบนเวทีได้อีก เพราะพวกมันก็กลัวความผิด

บอกตรงๆ ว่า ผมยอมรับศาลในเรื่องนี้จริงๆ
คดีนี้ ผมคิดว่าเป็นคำตัดสินที่เข้าถึงแก่นของประชาธิปไตยที่สุดแล้ว
คือสิทธิในสื่อ ย่อมอยู่เหนือผลประโยชน์ส่วนตัว

และถ้าเผยแพร่บนหลักการของสื่อมวลชน...ศาลท่านคุ้มครองให้

ส่วนผลที่ตามมาก็อย่างหนูอ้อยเล่า ....แดงแกนนำไม่ใช่แดงบุ่มบ่ามหรอก
มันจึงหลอกได้ทั้งเงินทักษิณ ทั้งชีวิตแกนตาม........55555

#194 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:28

สิทธิในสื่อ ย่อมอยู่เหนือผลประโยชน์ส่วนตัว
และถ้าเผยแพร่บนหลักการของสื่อมวลชน...ศาลท่านคุ้มครองให้

จากหลักการในตัวแดงนี้
ผมคิดว่า สรท. สมควรเปิดเซคชั่นสื่อมวลชนเพิ่มโดยด่วน
นอกจากจะเป็นการอ้างอิงแล้ว
ยังเพิ่มความคุ้มครองแก่ผู้ออกความคิดเห็นอีกด้วย
ไม่ว่าแดงหรือไม่แดง

Edited by amplepoor, 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:29.

#195 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:35

ผมพยายามเรียบเรียงให้ชัดเจนที่สุดแล้ว
นึกไม่ถึงว่าพวกเขาสามารถเข้ามาโต้แย้งในกระทู้ของผม
โดยไม่ต้องใช้อะไรที่ผมเสนอเลย.....สวดยวด

กลไกการรับรู้ข้อมูลและกลั่นกรองข้อเท็จจริงผิดเพี้ยนไปหมดแล้วค่ะ
ขอบคุณคุณamplepoorสำหรับข้อมูลและการวิเคราะห์นะคะน่าสนใจมาก

เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#196 PKmaker

PKmaker

น้องเก่า

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:17

ถุย

ต้องเป็นบรรทัดฐานเดิมๆ เหรอครับ
แบบว่า ปัญหาจราจรแก้ได้ภายใน 6 เดือน / คนจนจะหมดไปภายใน 6 ปี
รวยแล้วไม่โกง / บกพร่องโดยสุจริต
มีมือที่มองไม่เห็นนอกรัฐธรรมนูญ / ผมเคารพยกย่องป๋าเปรมเสมอ
ถ้าเสียงปืนนัดแรกดังขึ้น ผมจะกลับมาเดินนำพ่อแม่พี่น้อง / ขนลูกเมียออกต่างประเทศ ให้ประชาชนสู้แทน
ล่ารายชื่อถวาบฏีกา / แต่ลูกเมียญาติพี่น้องที่มีสิทธิตามกฏหมาย ไม่มีใครไปลงชื่อ
...............
...............
แบบนี้เหรอครับ............ ตื่นเถอะครับ รถวิ่งจะถึงโรงฆ่าสัตว์อวกาศแล้วครับ

#197 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:38

ถุย

นอกประเด็นนิด ยิ่งลักษณ์ลอยตัวก๊าซ นี่มึงยังไม่ตื่นอีกเหรอ ไม่มีปัญหาสิท่า เพราะมันบอกว่าขึ้น 25 ตังเองข้าวแกงนะ ตื่นเช้า แหกปากถามแม่ค้าบ้างละ อ้อ หญ้าก็ขึ้นราคานะ

#198 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:47

ถุย

นอกประเด็นนิด ยิ่งลักษณ์ลอยตัวก๊าซ นี่มึงยังไม่ตื่นอีกเหรอ ไม่มีปัญหาสิท่า เพราะมันบอกว่าขึ้น 25 ตังเองข้าวแกงนะ ตื่นเช้า แหกปากถามแม่ค้าบ้างละ อ้อ หญ้าก็ขึ้นราคานะ

ไม่ทราบว่าท่านอยู่แถวไหนครับ

เด่ว คุณคนกลาง(หว่างขาแม้ว) เค้าเอาร้านค้าที่ขายราคาถูกมาโพสต์ แต่ห่างจากที่ที่ท่านอยู่ ค่ารถ หรือ ค่าน้ำมัน อาจมากกว่าค่าข้าว 2-3 เท่าตัว

#199 Get_Backer

Get_Backer

น้องเก่า

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:22

ขอดันกระทู้นี้หน่อยครับ

#200 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:38

น้าแอมแกมีองค์อ่ะป่ะ สงสัยมานานแล้ว แม่นเกิน

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน