Jump to content

[ฟุตบอล] ใครได้ดูลิเวอร์พูลเล่นเมื่อคืนมั่ง มาแชร์กันครับ

• Please log in to reply
969 ความเห็นในกระทู้นี้

#751 A Better Tomorrow

A Better Tomorrow

ขาประจำ

ตอบ 17 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:14

ลูกที่หริดล้ม ไม่น่าให้และวิดิช ไม่ควรได้ใบแดง 

มันคงแทงใจเจอราร์ด จนยิงจุดโทษพลาด

ไม่งั้นเกมนี้จะชนะสวยกว่าเยอะ

แต่รูปเกมเราก็ดีกว่าจริงๆ เป็นแดงเดือดที่ไม่ค่อยลุ้นมากเท่าไร

ผมเชียร์กับลูก (ลูกผมชื่อน้อง kop วัย 5 ขวบ) กลายเป็นเชียร์ว่าจะยิงได้อีกไหม

ไม่มันส์เท่าไรเลย  สงสารมอยส์เหมือนกัน ครับ 

ซวยเลยที่มารับไม้ต่อจากท่านเซอร์

ปล. ถ้าเซอร์อยู่ ประกันได้ว่าเราไม่ได้จุดโทษ และเราจะโดนใบแดงฐานพุ่่งล้มแน่นอน 555

#752 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 17 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 17:05

ถึงจะเป็นแฟนปืน และเมื่อคืนแอบเชียร์ผี

แต่ก็เสียดายลูกโทษ ที่บักเจิดยิงพลาด ไม่งั้นคงจะเป็นประวัติศาสตร์แอตทริก 3 จุดโทษ และกับแมนยูอีกต่างหาก

ส่วนวิดิช น่าเสียดายที่กรรมการไม่ทันเกมส์ กรณีแบบนี้ผมว่าน่าจะมีกฎ ให้ลงโทษ/ยกเว้นโทษย้อนหลัง

แต่จริงๆเริ่มผ่านครึ่งฤดูกาลหลัง ลิเวอร์พูลเล่นได้มั่นใจมากขึ้น เกมส์บุกลื่นไหลต่อเนื่อง ถ้าปีนี้พลาดแชมป์ ปีหน้าลิเวอร์มีสิทธิ์ครับ

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#753 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 03:43

ใครบอกว่าหงส์ไม่ควรได้ลูกโทษสามลูก ผมเห็นด้วยครับ เพราะจริงๆแล้ว มันต้องได้สี่ลูก ต้องรวมลูกที่ซัวเรซโดนเฟลานี่สะกิด ลูกที่คาร์ริกเตะรวบสเตอริดจ์

อันนี้แกรี่ เนวิลล์ บอกเองนะว่าควรเป็นจุดโทษ

แล้วก็อย่าแปลกใคครับว่าทำไมหงส์ได้ลูกโทษบ่อยเหลือเกิน บีร็อดตอนคุมสวอนซีก็ได้่บ่อยครับ สิบหกครั้ง มันเป็นสไตล์เกมบุกที่เน้นทะลุเข้าเขตโทษ ไม่ใช่โยนเข้าไป ยิ่งมีศูนย์หน้าที่คล่องและเก็บบอลดีในพื้นที่แคบๆ อย่างซัวเรซ  โอกาสโดนทำฟาวล์ในเขตโทษ มันก็ย่อมมากขึ้นเป็นธรรมดา 

#754 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 23:56

อิอิอิ ผีกลับหลุม

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#755 เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 00:20

วันนี้ ทีมใหญ่พร้อมใจกัน รัวปืนกล ดูไฮไลท์กันเพลินเลย

เชลซี 6

แมนซิ 5

ลิเวอร์พูล 6

#756 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 02:00

มาเป็นแฟนปืนกับผมซิครับ ไม่ต้องลุ้นเหนื่อย เพราะเจ๊ให้ลุ้นแค่ครึ่งฤดูกาลแรกเท่านั้น พอพ้นครึ่งแรกแก่ก็ประคองเข้าวิน 1 ใน 4 จบข่าว

เซ็งเป็ด :angry:

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#757 ชาวสวน

ชาวสวน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 09:45

ชอบลูกแรก 1-1 การเข้าทำอย่างกะ บาร์ซ่า

:)

#758 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:20

วันนี้ ทีมใหญ่พร้อมใจกัน รัวปืนกล ดูไฮไลท์กันเพลินเลย

เชลซี 6

แมนซิ 5

อาร์เซเน่า พรุนไป 10 กว่าลูกแล้วนะ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#759 A Better Tomorrow

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:37

ผมชอบลูกที่ 4 นะ ที่สเตอริดส์ตอกส้นส่งให้ซัวเรซอะ่

#760 เรื่อยๆเอื่อยๆ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:53

เชลซี 6
แมนซิ 5

อาร์เซเน่า พรุนไป 10 กว่าลูกแล้วนะ

เออ จริงด้วยแฮะ ครึ่งหนึ่งของประตูที่อาร์เซนอลเสียทั้งฤดู มาจากแค่สามนัดที่เล่นกับสามทีมใหญ่

#761 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 26 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:50

ผมไม่เศร้านะครับ เพราะทำใจไว้ล่วงหน้าแล้ว...เชิญเจ๊ เล่นแบบติ๋มๆต่อไปเถอะ คงได้แชมป์หรอกนะ :lol:

ส่วนมอยส์นั้น หากจะให้แมนยูคืนมาท็อปอีกครั้ง ผมว่ายาก ต่อให้ซื้อตัวใหม่มาเพิ่มเท่าไหร่ ก็ยากแล้วล่ะ มอยส์ต้องออกไปไม่รักษาการเท่านั้น (อย่าลืมชวนเจ๊เวงไปด้วยนะ) :D

#762 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 06:33

กับเกมที่แข่งกับแมวดำเมื่อเช้ามืด 27 มีค.2557

จบเกมแบบหืดจับ แต่ ... 3 แต้มจ้า ตามเชลซี 1 แต้มแล้ว
ปล.นักเตะเราครึ่งหลังเหมือนจะหมด แข้งขาอ่อนเชียว

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#763 kop16

kop16

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 06:43

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#764 ชาวสวน

ชาวสวน

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 06:57

ตื่นมาทันดู20นาทีสุดท้าย

หายง่วงโดยทันที ลุ้นสุดๆ กลัวโดนตีเสมอ 

:D

#765 เรื่อยๆเอื่อยๆ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 01:08

ผมก็ยังยืนยันว่า โจ อัลเลน ช่วยคุมแดนกลางไม่ได้เลย ถ้านัดหน้าเจอสเปอร์แล้วไม่เอาลูคัสลง ผมว่า วิ่งกันเหนื่อยกว่านี้อีก 

#766 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 18:03

พวกเรากลุ่ม กพมส. ไม่ยอมนะครับ เราต้องทำป้ายผ้าสนับสนุนมอยส์อย่างเร่งด่วน  :D  :P 

http://www.siamsport...de=140329142228

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#767 kop16

kop16

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:43

คืนนี้ เป็ดแดง คิดใหญ่จะปีนภูเขา

#768 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:13

นำไก่ไปแล้ว1-0

2-0 แล้วครัช :D

Edited by juemmy, 30 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:27.

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#769 กระต่ายหมายจันทร์

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:30

ผ่านไปแล้ว 24 นาที หงส์จิกไก่ไป 2-0

ซัวเรสยิงเป็นประตูที่ 29 ของฤดูกาล

จบครึ่งแรกหงส์นำไป 2-0                                                                                                                                      1396192323-makeus01-o.jpg

Edited by กระต่ายหมายจันทร์, 30 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:54.

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#770 เรื่อยๆเอื่อยๆ

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 00:03

4-0 and we are top of the league!!!!!

#771 Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 00:23

สุดยอดมากๆครับหงส์แดง ไม่เคยเห็นฟอร์มแบบนี้มานานมากแล้วครับ ต้องย้อนไปสมัยฟาวเลอร์ คอลลีมอร์ เลยทีเดียว

เครื่องจักรสีแดงทำงานได้อย่างยอดเยี่ยม หลังจากนี้เหลืออีกเพียงแค่ 6 นัดกับภารกิจ Mission Impossible: English Premiere League Winner 

ต้องลุ้นกันแบบ นัดต่อนัด ต่อไปครับ  :)  

Edited by Lucas Leiva Benitez Rodger, 31 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 00:32.

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#772 kop16

kop16

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 06:49

ไม่หวังแชมป์ คงพูดได้แล้วซินะ

#773 A Better Tomorrow

ขาประจำ

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 08:14

นัดต่อนัด ช่างบีบหัวใจเสียนี่กระไร

ปีนี้ ไม่ว่าจะได้แชมป์หรือไม่ (จริงๆ อยากได้ใจแทบขาด ฮา)

จะไม่มีวันเสียใจเลย

20 กว่าปีที่เชียร์มา ปีนี้ใกล้สุดๆ แล้ว

YNWA.

#774 ชาวสวน

ชาวสวน

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 09:55

โปรแกรมนัดที่เหลือ via @cerebrophobia #LFCThai pic.twitter.com/kAQby32WQr

------------------------------------------------

เมื่อคืน แคแร็คเตอร์การล่าแชมป์เต็มเปี่ยม เดินหน้าบุกแทบทั้งเกมส์ แม้จะได้ประตูนำ เร็วมากอีกครั้ง

เหมือนสมัย "เครื่องจักรสีแดง" ยุครุ่งเรือง ที่อยู่ในความทรงจำ บุกคือรับที่ดีที่สุด โดนก็ยิงให้ได้มากกว่า 

อีก6นัด เหมือนนัดชิงทุกนัด คงมาตรฐานแบบนี้ไว้ ไม่แชมป์ก็ใกล้เคียง

:)

#775 นายนครโซง

นายนครโซง

น้องใหม่

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:10

ปีนี้เชียร์ หงษ์ สนุกมากครับยอม.............รับ

#776 juemmy

juemmy

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:58

ที่มา:http://thailand.live...e-heard-anfield ร็อดเจอร์ส: เสียงเชียร์ดังที่สุดเท่าที่ผมเคยได้ยินในแอนฟิลด์
31st March 2014
ข่าวล่าสุด

เบรนแดน ร็อดเจอร์ส ออกมายกย่องกองเชียร์ลิเวอร์พูล หลังจากสร้างบรรยากาศที่น่าทึ่งในแอนฟิลด์อย่างสมบูรณ์แบบ ในเกมถล่มท็อตแน่ม ฮอตสเปอร์ 4-0 เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา

1824__8789__rodgers_5338de69995cb5368897

มันเป็นเสียงที่ดัง และหนักหน่วงที่สุดที่ร็อดเจอร์สได้เห็นในช่วงเวลาของเขาที่อยู่กับสโมสร เมื่อแฟนๆ รู้ว่าพวกเขาเป็นส่วนหนึ่งของการเล่นของนักเตะในสนาม

ท็อตแน่มเจอปัญหาทันที เมื่อ ราฮีม สเตอร์ลิงไหลบอลให้เกล็น จอห์นสัน ฟูลแบ็กที่ครอสเข้าในตำแหน่งอันตรายก่อนที่ยูเนส กาบูลจะสกัดเข้าประตูตัวเอง หลังเริ่มเกมเพียงสองนาที หลังจากนั้น หลุยส์ ซัวเรซ, ฟิลิปเป้ คูตินโญ่ และจอร์แดน เฮนเดอร์สัน ก็ทำคนละประตูให้ทีมถล่มไปขาดลอย 4-0

หลังจบเกม ร็อดเจอร์ส ได้ยกย่องทั้งลูกทีม และกองเชียร์ที่แสดงผลงานร่วมกันอย่างโดดเด่น ตั้งแต่วันแรกที่เขาเข้ามารับงานจนถึงตอนนี้

“เรารักการลงสนามในแอนฟิลด์” ผู้จัดการทีมกล่าวกับผู้สื่อข่าว “การสนับสนุนในวันนี้น่าเหลือเชื่อมาก และมันจะยิ่งรุนแรงขึ้นเมื่อฤดูกาลดำเนินไป คุณจะเห็นว่ามันดีสำหรับเรามากกว่าจะเป็นปัญหา”

“มันดีที่สุดเท่าที่ผมเคยได้ยินในแอนฟิลด์ ตั้งแต่ผมเป็นผู้จัดการทีมที่นี่ สองแรงสนับสนุน (แฟนบอลและนักเตะ) ช่วยให้เราแข็งแกร่งอย่างแท้จริง ซึ่งทำให้ยากมากสำหรับคู่แข่งในวันนี้”

“เราเหนือกว่าในเกมตั้งแต่เสียงนกหวีดแรก ผมคิดว่ามันเป็นฟอร์มที่โดดเด่นเป็นพิเศษ มันเป็นฟอร์มที่โดดเด่นมากสำหรับทีม และผมคิดว่ากองเชียร์สุดยอดในวันนี้”

“ทุกสิ่งทุกอย่างเป็นไปได้สวยในช่วงหลายปีครึ่ง ที่ผ่านมา ในแง่เมื่อไม่มีบอล เรากระหาย และไล่กวดในการแย่งบอลกลับมา ตั้งแต่เสียงนกหวีดแรกจนเกมจบ”

“เรายังครองบอลได้เหนือกว่าอย่างน่าประทับใจ เรามีช่วงที่ครองบอลยาวนาน เพื่อพยายามเจาะท็อตแนม เปิดช่องว่าง และเราก็หาช่องทำประตูได้สำเร็จ”

ชัยชนะทำให้ลิเวอร์พูลกลับขึ้นไปเป็นจ่าฝูงบาร์ เคลยส์ พรีเมียร์ลีกอีกครั้ง ขณะที่เหลือเกม 6 นัดในฤดูกาลที่พลิกไปมา ซึ่งผู้จัดการทีมถูกถามถึงแรงกดดันตั้งแต่เวลานี้ จนถึงสิ้นสุดฤดูกาลเดือนพฤษภาคม อย่างไรก็ตามร็อดเจอร์สยืนยันว่าเขา และลูกทีมยังคงสงบเยือกเย็นในเรื่องนี้

“ผมรู้สึกเป็นเกียรติอย่างมากที่ได้มาอยู่ตรง นี้ และได้ทำงานอย่างมีอิสระ” โค้ชชาวไอร์แลนด์เหนือกล่าว “เราพยายามจะทำสิ่งที่ยั่งยืนที่นี่ไม่เพียงแค่ในฤดูกาลนี้ เราพยายามจะเติบโต และพัฒนาสโมสรแห่งนี้”

“มันมหัศจรรย์สำหรับกองเชียร์ในตอนนี้ที่มีความ หวัง เพราะว่าตอนนี้เหลือแค่หกเกมเท่านั้น ผมสนุกสนานกับมัน มันคือเหตุผลว่าทำไมผมทำงานหนักมาตลอดชีวิต ตั้งแต่เมื่อผมยังเด็กในการเดินทางไปทั่วยุโรป เพื่อหาข้อมูลเกี่ยวกับลีกชั้นนำ และหลายๆ ทีม”

“ผมไม่คิดว่าใครจะคาดหวังว่าเราอยู่ตรงนี้ ใน 1-2 ฤดูกาลที่ผ่านมา เราได้ที่แปดและที่เจ็ดเมื่อปีที่แล้ว เราลงเล่นทุกๆ เกมเพื่อชัยชนะ และผมคาดหวังอย่างนั้น ยิ่งที่ยอดเยี่ยมคือ ได้เห็นไอเดีย และวิธีการทำงานที่เราสามารถเก็บเกี่ยวจากในเกมการแข่งขัน”

“มันยังมีทีมชั้นดีกว่านี้ และผู้จัดการทีมระดับโลกหลายคน เราเข้าใจว่ามันจะเป็นเรื่องยากมาก แต่เราแค่พยายามควบคุมสิ่งที่เราสามารถทำได้ และถ้าเราทำได้เราจะดูว่า มันจะพาเราไปจุดไหน”

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#777 เรื่อยๆเอื่อยๆ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 07:37

สุดยอดมากๆครับหงส์แดง ไม่เคยเห็นฟอร์มแบบนี้มานานมากแล้วครับ ต้องย้อนไปสมัยฟาวเลอร์ คอลลีมอร์ เลยทีเดียว

เครื่องจักรสีแดงทำงานได้อย่างยอดเยี่ยม หลังจากนี้เหลืออีกเพียงแค่ 6 นัดกับภารกิจ Mission Impossible: English Premiere League Winner 

ต้องลุ้นกันแบบ นัดต่อนัด ต่อไปครับ  :)  

ฟาวเลอร์ คอลลีมอร์ นี่เป็นคู่กองหน้าที่ผมชอบมากครับ ตอนนี้ก็ยังชอบมากกว่า ซัวเรส สเตอริดจ์ แต่ถ้าสเตอริดจ์สามารถอัพเกมขึ้นไปได้ ไม่ขืนเล่นมากนัก ยิงตามจังหวะและสัญชาตญาณ คู่ SAS ก็น่าจะทาบรัศมี FC ได้ไม่ยากครับ

#778 Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 10:31

ฟาวเลอร์ คอลลีมอร์ นี่เป็นคู่กองหน้าที่ผมชอบมากครับ ตอนนี้ก็ยังชอบมากกว่า ซัวเรส สเตอริดจ์ แต่ถ้าสเตอริดจ์สามารถอัพเกมขึ้นไปได้ ไม่ขืนเล่นมากนัก ยิงตามจังหวะและสัญชาตญาณ คู่ SAS ก็น่าจะทาบรัศมี FC ได้ไม่ยากครับ

ถ้าเอาตาม passion นะ เห็นด้วยกับท่านเรื่อยๆ เลยครับ ผมชอบฟาวเลอร์ คอลลีมอร์ เพราะเป็นกองหน้าแท้สไตล์โบราณ เข้าฮอส fox in the box ของแท้เลย 

ในตอนเด็กได้เห็นเกมรุกของ ฟาวเลอร์ - แม็คมานามาน - คอลลีมอร์ ทำให้ผมชอบหงส์แดงมาจนถึงตอนนี้ครับ 

แต่ถ้าเอาความสามารถ คู่ซัวเรส - สเตอริดจ์ ถือว่าเก่งมาก เทียบชั้น รัช-ดัลกลิช ได้เลยตามความรู้สึกผม (ผมไม่ทันดูคู่ รัช-ดัลกลิช ได้แต่ดูใน youtube ครับ)

#779 A Better Tomorrow

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:18

ผมขอสารภาพอะไรหน่อย (ละอายใจ)

ตอนบีร็อด มาคุมทีมนะ ผมสงสัยในใจ

เอามาทำไมนะ เคยแต่คุมทีมเล็ก เก่งตรงไหนวะ แต่ก็ไม่เป็นไร

เปลี่ยนผู้จัดการทีมกี่คน ไม่ว่าจะยุคไหน กระทั่งปู่รอย ผมยังเฉยๆ ทนได้

จนวันนี้แหละ ที่ผมคิดว่า เออ บีร็อดมันก็เก่งนะ (ยิ่งถ้าเทียบกับ มอยส์ 555)

ยังไงก็ขอโทษบีร็อดละกัน ถ้าได้แชมป์ปีนี้ให้ทีม 

ผมเชียร์ให้คุมทีมไปอีกซัก 10 ปีเลย

#780 Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:06

ตอนบีร็อด มาคุมทีมนะ ผมสงสัยในใจ

เอามาทำไมนะ เคยแต่คุมทีมเล็ก เก่งตรงไหนวะ แต่ก็ไม่เป็นไร

เปลี่ยนผู้จัดการทีมกี่คน ไม่ว่าจะยุคไหน กระทั่งปู่รอย ผมยังเฉยๆ ทนได้

จนวันนี้แหละ ที่ผมคิดว่า เออ บีร็อดมันก็เก่งนะ (ยิ่งถ้าเทียบกับ มอยส์ 555)

ยังไงก็ขอโทษบีร็อดละกัน ถ้าได้แชมป์ปีนี้ให้ทีม 

ผมเชียร์ให้คุมทีมไปอีกซัก 10 ปีเลย

ไม่เป็นไรครับท่าน เมื่อก่อนผมก็คิดเหมือนท่านเลย BR นี่ใครว่ะ ดูแล้วไม่น่าเก่งเลย แบบว่าโปรไฟล์ธรรมดามาก ปีแรกผลงานก็งั้นๆ เตะบอลเพื่อสุขภาพ

แต่พอมาปีนี้เท่านั้นแหละ ต้องยอมรับในฝีมือ BR จริงๆครับ (ผมพึ่งใส่ rodger ตามหลังชื่อผมไม่นานนี่เอง แต่ในใจผมยังชาบูท่านราฟา เบนิเตซอยู่ครับ)

#781 ชาวสวน

ชาวสวน

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:45

ไม่เป็นไรครับท่าน เมื่อก่อนผมก็คิดเหมือนท่านเลย BR นี่ใครว่ะ ดูแล้วไม่น่าเก่งเลย แบบว่าโปรไฟล์ธรรมดามาก ปีแรกผลงานก็งั้นๆ เตะบอลเพื่อสุขภาพ

แต่พอมาปีนี้เท่านั้นแหละ ต้องยอมรับในฝีมือ BR จริงๆครับ (ผมพึ่งใส่ rodger ตามหลังชื่อผมไม่นานนี่เอง แต่ในใจผมยังชาบูท่านราฟา เบนิเตซอยู่ครับ)

ปีที่แล้ว ต้นฤดูกาล ด่าบีร็อดไปเยอะเหมือนกัน แต่หลังปีใหม่ ได้หริด ประกอบกับ ฟอร์มท้ายฤดูกาล เริ่มมีแวว (ซัวเรซโดนแบน) 

ปีนี้ ออกสตาร์ท ขอแค่ดีกว่าเดิมในอันดับ พอมีลุ้นในบอลถ้วย มีฟอร์มดีพอโควตายูโรปา ก็ยังดี 

เล่นไปเล่นมา ทีมเริ่มลงตัว เมื่อทุกอย่างเข้าที่เข้าทาง หลังปีใหม่ เรายังแรงไม่หยุด ไม่ค่อยเจ็บ นักเตะสด  บอลถ้วยทยอยตกรอบ สโมสรยุโรปไม่ได้ไป 

นับถือฝีมือ บีร็อด มากพอสมควร  ปีนี้ถือว่าตามเป้าแล้ว มากกว่านี้ คือรางวัลอันยิ่งใหญ่  ขอดูปีหน้า เสริมทัพ บริหารจัดการทีมในการท่องยุโรป 

ตำนานจะเริ่ม ขึ้น ชนิดลืมราฟา อุลลิเยร์ อีแวนส์ ซูเนส ฮอจด์สัน กันเลยทีเดียว  :)

#782 Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:54

ปีที่แล้ว ต้นฤดูกาล ด่าบีร็อดไปเยอะเหมือนกัน แต่หลังปีใหม่ ได้หริด ประกอบกับ ฟอร์มท้ายฤดูกาล เริ่มมีแวว (ซัวเรซโดนแบน) 

ปีนี้ ออกสตาร์ท ขอแค่ดีกว่าเดิมในอันดับ พอมีลุ้นในบอลถ้วย มีฟอร์มดีพอโควตายูโรปา ก็ยังดี 

เล่นไปเล่นมา ทีมเริ่มลงตัว เมื่อทุกอย่างเข้าที่เข้าทาง หลังปีใหม่ เรายังแรงไม่หยุด ไม่ค่อยเจ็บ นักเตะสด  บอลถ้วยทยอยตกรอบ สโมสรยุโรปไม่ได้ไป 

นับถือฝีมือ บีร็อด มากพอสมควร  ปีนี้ถือว่าตามเป้าแล้ว มากกว่านี้ คือรางวัลอันยิ่งใหญ่  ขอดูปีหน้า เสริมทัพ บริหารจัดการทีมในการท่องยุโรป 

ตำนานจะเริ่ม ขึ้น ชนิดลืมราฟา อุลลิเยร์ อีแวนส์ ซูเนส ฮอจด์สัน กันเลยทีเดียว  :)

ท่านชาวสวน อย่าพึ่งลบ ราฟา อุลลิเยร์ ไปก่อนนะครับ ตอนนี้ BR ฝีมือดีจริง แต่ความสำเร็จแบบรูปธรรมจับต้องได้ยังไม่มีนะครับตอนนี้

ก็หวังอยู่ลึกๆครับว่าตั้งแต่ปลายเดือน พ.ค. นี้เป็นต้นไป จะมีว่าที่ตำนานกุนซือคนใหม่ต่อจากท่านราฟาครับ (และยิ่งใหญ่เทียบเท่า Bill Shankly Bob Paisley ครับ)

#783 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 00:35

ตั้งแต่หล่นมาอันดับ 4 อากาศมันร้อน อบอ้าวมาก ตอนนี้แถว สาทร 29.7 °C (เวลาเที่ยงคืนครึ่ง)

เซ็งเป็ด ปีนี้ปืนมือเปล่าเหมียนเดิม ถ้าวืดเอฟเอคัพ :lol:

แต่ปีหน้า เป็ดหน้ากลัวมาก ผมให้เต็งแชมป์คือกับซิตี้เลย ส่วนผีก็วนเวียนอยู่แถวนั้นแหละ

ส่วนปืนกับหอยก็สไตย์เดิม ท่าดีทีเหลว :lol:

แก้ไขตัวแดง

Edited by เสือยิ้มยาก, 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 00:36.

#784 juemmy

juemmy

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 20:20

ตั้งแต่หล่นมาอันดับ 4 อากาศมันร้อน อบอ้าวมาก ตอนนี้แถว สาทร 29.7 °C (เวลาเที่ยงคืนครึ่ง)

เซ็งเป็ด ปีนี้ปืนมือเปล่าเหมียนเดิม ถ้าวืดเอฟเอคัพ :lol:

แต่ปีหน้า เป็ดหน้ากลัวมาก ผมให้เต็งแชมป์คือกับซิตี้เลย ส่วนผีก็วนเวียนอยู่แถวนั้นแหละ

ส่วนปืนกับหอยก็สไตย์เดิม ท่าดีทีเหลว :lol:

แก้ไขตัวแดง

เอาน่าคุณเสือ.. เพื่อนเราที่เป็นเดอะกันเนอร์ก็ปลงตกไปหลายยกแล้ว :D

#785 Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:14

แก้ไขตัวแดง

ปีหน้า ผมว่าเชลซี แมนซิตี้ (อาจรวมถึงแมนยู) น่ากลัวขึ้นแน่นอนครับ ปีนี้เชลซีฟอร์มไม่สม่ำเสมอ มูรินโญ่เหมือนมาตรฐานจะตกไปเล็กน้อย 

แมนซิตี้ต้นฤดูกาลออกสตาร์ทไม่ดีเท่าไหร่ แต่ฟอร์มเริ่มดีตอนกลางๆฤดูกาล ส่วนแมนยูภายใต้ท่านประธาน เดวิด มอยส์ ก็ยังจูนทีมไม่ติด

ประกอบกับหงส์แดงของ BR เป็นรูปเป็นร่างอย่างชัดเจน ซัวเรสองค์ลง ฟอร์มเทพไม่เจ็บไม่โดนแบน โกล์ใหม่มินโยเล่ต์ฟอร์มเทพต้นฤดูกาล  ฯลฯ

(ทีมหงส์แดงนี่ก็แปลก โกล์ใหม่มักโชว์ฟอร์มดีช่วง 1-2 ปีแรก แล้วหลังๆเริ่มหลุด รั่ว)

ผมคิดว่าไม่มีปีไหนที่หงส์แดงจะมีโอกาสลุ้นแชมป์ EPL เท่าปีนี้อีกแล้วครับ คห.ส่วนตัว

ปล.ต้องขออภัยที่ผมมองข้าม อาร์เซน่อล เพราะดูจากการทำทีมของเวนเกอร์ ดูดีมีระบบมากแต่มักฟอร์มหลุดช่วงปลายฤดูกาลทุกที เป็นหลายครั้งมาก 

จริงๆผมว่าเป็นทีมที่มีความแน่นอนสม่ำเสมอสูง ผมก็ชอบรองๆจากหงส์นะ ชอบแฟนบอลที่นิสัยดี ไม่ค่อยมีพวกเกรียนปากดี (มีบ้างบางคนพอเป็นกระษัย)  :lol:

ปล.2 ตั้งแต่ทีมหงส์แดงผมมีลุ้นแชมป์ เท่าที่ดูๆก็เริ่มมีเกรียนหงส์ (ส่วนใหญ่รุ่นเยาว์) เริ่มชักจะปากดีจนน่าหมั่นไส้เหมือนกัน

ผมเองก็เคยผ่านจุดๆนั้นมาก่อน แต่ก็รู้สึกเซ็งเหมือนกัน บางคนก็เกรียนซะยังกะแบบว่าหงส์ได้แชมป์ไปแล้ว เห้อเพลีย  <_<

Edited by Lucas Leiva Benitez Rodger, 5 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:20.

#786 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:22

10245587_497153457078197_151269029708633

ทำดีมาก ไอ้น้อง :lol: :lol:

#787 kop16

kop16

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:24

4-3-3
Simon Mignolet
Glen Johnson
Mamadou Sakho
Martin Skrtel
John Flanagan
Steven Gerrard
Philippe Coutinho
Jordan Henderson
Luis Suarez
Daniel Sturridge
Raheem Sterling
Andy Carroll

อิอิ

#788 ชาวสวน

ชาวสวน

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:55

4-3-3
Simon Mignolet
Glen Johnson
Mamadou Sakho
Martin Skrtel
John Flanagan
Steven Gerrard
Philippe Coutinho
Jordan Henderson
Luis Suarez
Daniel Sturridge
Raheem Sterling

อิอิ

:D

#789 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:30

http://thailand.live...ive-wstliv-6414

คิกออฟเวลา 22.00 น.

สตีเวน เจอร์ราร์ด กำลังพาทีมลิเวอร์พูลลงสนาม 

เริ่มเกม ลิเวอร์พูลเป็นฝ่ายเขี่ยบอล 

นาที 2 โนเบิลฟาวล์สเตอร์ริดจ์ ลิเวอร์พูลได้ฟรีคิกนอกกรอบ

นาที 3 ซัวเรซรับหน้าที่ยิงฟรีคิกเหินข้ามคานไปนิดเดียว

นาที 5 ดิอาเมเปิดเข้ากลาง สเคอร์เทลโหม่งเคลียร์ก่อนบอลถึงแคร์โรลล์ 

นาที 7 สเตอร์ลิงได้บอล วิ่งจี้เข้าเขตโทษ แต่ถูกสกัดออกหลัง ลิเวอร์พูลได้เตะมุม 

นาที 19 เจอร์ราร์ดได้บอล วางยาวให้ฟลานาแกน และฟลานาแกนส่งให้ซัวเรซทันที ลิเวอร์พูลได้เตะมุม 

นาที 20 คูตินโญ่ทุ่มเร็ว ซัวเรซหลบหนึ่งจังหวะ แล้วตักบอลหยอดไปหน้าประตู แต่ชนคาน 

นาที 21 ซัวเรซได้บอล วางยาวให้สเตอร์ลิงที่พาบอลควบไปในแดนเวสต์แฮม และยิง แต่ตรงตัวผู้รักษาประตู 

"ข้าพระพุทธเจ้า จักยอมตาย เพื่อดำรงไว้ซึ่งพระบรมเดชานุภาพแห่งพระมหากษัตริย์เจ้า"

#790 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:35

นาที 27 ซัวเรซได้บอลจากคูตินโญ่ แต่ทอมกินส์สกัดออกไป ลิเวอร์พูลได้เตะมุม 

นาที 29 โนแลนเปิดแฉลบ แต่ซาโก้เข้ามาบังไว้ มินโญเลต์จึงเก็บบอลไว้ได้

นาที 30 เฮนเดอร์สันตอกส้นให้สเตอร์ริดจ์ แต่ยิงไม่เข้ากรอบ

นาที 32 ซาโก้ฟาวล์แคร์โรลล์ ลิเวอร์พูลเสียฟรีคิกนอกกรอบ

นาที 33 โนเบิลยิงฟรีคิกไม่เข้ากรอบ

"ข้าพระพุทธเจ้า จักยอมตาย เพื่อดำรงไว้ซึ่งพระบรมเดชานุภาพแห่งพระมหากษัตริย์เจ้า"

#791 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:45

นาที 43 ลิเวอร์พูลได้จุดโทษ 

นาทีที่ 44 เจอร์ราร์ดยิงจุดโทษ 1-0 !!!!!!!!

#792 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:48

มิโญเลต์ทำบอลหลุดมือ เวตส์แฮม ยิงเข้าเป็นประตู

(ตบหัวโกล์ชัดๆ กรรมการไม่ให้ แสรดดด)

Edited by ctpk05, 6 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:49.

#793 juemmy

juemmy

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:53

เผลอนั่งพิมพ์ข้อมูลในเอกสารมอบตัวให้ลูกแปบเดียว 1-1 ซะแล้ว :angry:

#794 kop16

kop16

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:54

เป็ดเงิบ555

#795 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:59

ชัดเลย ไอ้แครอท แสรรรดดดด กรรมการไม่ให้อีก โถ่ :angry:  :angry:  :angry: 

Edited by ctpk05, 6 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:02.

#796 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:10

เริ่มครึ่งหลัง

นาที 46 สเคอร์เทลบล็อกลูกเปิดของดาวนิง ลิเวอร์พูลเสียเตะมุม

นาที 47 ดิอาเมเปิดไปหน้าประตู มินโญเลต์คว้าไว้ได้

#797 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:30

นาที 69 ลิเวอร์พูลได้จุดโทษ

เจอร์ราดดดดดดดดดดดดดดดดดดด!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!  2-1

#798 กระต่ายหมายจันทร์

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:31

นาที 70 หงส์นำไป 2-1

#799 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:36

ภาพลุงเจิดขณะที่ยิงเข้า 2-1

#800 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:45

นาที 84 ซัวเรซยิงด้วยข้างเท้าด้านนอกชนคาน!!

นาที 85 ตูเรลงมาแทนสเตอร์ริดจ์

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน