Jump to content

[ฟุตบอล] ใครได้ดูลิเวอร์พูลเล่นเมื่อคืนมั่ง มาแชร์กันครับ

• Please log in to reply
969 ความเห็นในกระทู้นี้

#801 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:49

นาที 87 สเตอร์ลิงเปิดบอลให้ซัวเรซ แต่ยิงไปติดเซฟผู้รักษาประตู

วันนี้พี่เหยินเป็นอะไรไปครัช

"ข้าพระพุทธเจ้า จักยอมตาย เพื่อดำรงไว้ซึ่งพระบรมเดชานุภาพแห่งพระมหากษัตริย์เจ้า"

#802 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:50

ทดเวลาบาดเจ็บ 4 นาที

"ข้าพระพุทธเจ้า จักยอมตาย เพื่อดำรงไว้ซึ่งพระบรมเดชานุภาพแห่งพระมหากษัตริย์เจ้า"

#803 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:54

จบเกมส์ ลิเวอร์พูล ชนะ เวสต์แฮม 2-1

ํYou'll never walk alone!!!!

#804 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:58

จบแล้วครับ หงส์จิกค้อนไป 2-1

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#805 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:59

แมตซ์นี้ ต้องยกความดีความชอบให้ลุงเจิดจริงๆครับ 

สำหรับพี่เหยิน วันนี้คานบ่อยนะ ไม่เป็นไร วันหน้าเอาใหม่

#806 กระต่ายหมายจันทร์

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 00:40

หวังว่านัดหน้าหงส์ของเราจะเป็นเขียวหมด(ตารางด้านขวามือสุด)

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#807 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 02:22

เช๊อะ  เป็ดกากๆ...ทำตัวเป็นแกะดำไปได้

ทีมอื่นเขามีแถบแดงทุกทีมเห็นป่าว ;)

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#808 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 09:30

คิดถึง ucl เนอะ ทีมอื่น เค้าได้ไปกัน

ผีแดงผม ได้แค่ลุ้นไป europa เอง

ปีหน้า ก็ต้องไปแข่งรอบคัดเลือก europa อีก

เหงาฟ่ะ แทคทีม ไป europa กับ everton

กับ hull city ( FA cup) ถ้าไม่โดน spur แซงเข้าที่ 6 นะ

แต่ดู โหงวเฮ้งแล้ว เกลเซอร์ คงเก็บ มอยส์ไว้

หวังว่า มอยส์ จะพัฒนา ได้เท่า บีร็อด นะ

เห็นแผน diamond ของ บีร็อด แล้วอะ

ถือว่าเยี่ยมนะ กลางปึ้กอะ แผนแบบนี้

แบบที่ มิลาน เคยใช้ ตอนยุครุ่งเรืองเลย

คือ ถ้าแบค 2 ตัว เทพสุด ๆ นะ

แผนนี้อะ work มาก เพราะกลางปึ้ก

ผมดูตอน แมนยู แพ้ 0-3 แล้ว

กลางแมนยู สู้ไม่ได้เลย ต้องออกทางปีก

แล้ว แบคหงส์ ก็ทำได้ดีมาก ผีแทบไม่ได้ยิงอะ

สารภาพว่า เห็นฟอร์มครึ่งแรก ก็ปิด TV แล้ว

(ช่อง 9 อุตส่าห์ ถ่ายสด)

แต่เตือนหงส์ ไว้หน่อยนะ แผน diamond อะ

ดีก็จริง แต่ถ้า ตัว มิดฟิลด์ตัวรับ ของหงส์อะ

เอา มิดฟิลด์ตัวรุก ของอีกฝ่าย ไม่อยู่

ตรงนี้ อะ บ่อน้ำมันเลยนะ

เผอิญ มิดฟิลด์ตัวรุก ผีมันกากมาก

วันนั้นจำไม่ผิด ใช้หมูรูน หงส์ เลยสบาย

แต่ถ้า ucl อะ ถ้าไปเจอพวก ติอาโก้ หรือ โครส

ของ บาเยิร์น กับ พวก อิเนียสต้า หรือ ซาบี้

ของ บาร์ซา บอกก่อนนะ ทานไม่อยู่

เรือ กับ ปืน อะ เจอมาแล้ว ไม่ใช่ว่า

เรือกับปืน ไม่เก่งนะ แต่ พวกนั้นอะ เทพจริง

เออ เดี๋ยวพุธนี้ ก็รู้แล้ว ว่า ผีจะยันได้แค่ไหน

ลองดู ไว้เทียบปีหน้าแล้วกัน

ผมเอง ขอแพ้ไม่เกิน 2 ลูก แล้วกัน

ขี้เกียจเอาปี๊บคลุมหัว เหมือนตอนแพ้ หงส์ กับ เรือ

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#809 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 15:09

นาที 84 ซัวเรซยิงด้วยข้างเท้าด้านนอกชนคาน!!

นาที 85 ตูเรลงมาแทนสเตอร์ริดจ์

เวสต์แฮมส่งกองหน้าลงมาเพิ่มหรอเนี่ย น่ากลัวมว๊ากกกก  :o  :o

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#810 Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 15:13

คิดถึง ucl เนอะ ทีมอื่น เค้าได้ไปกัน

ผีแดงผม ได้แค่ลุ้นไป europa เอง

ปีหน้า ก็ต้องไปแข่งรอบคัดเลือก europa อีก

เหงาฟ่ะ แทคทีม ไป europa กับ everton

กับ hull city ( FA cup) ถ้าไม่โดน spur แซงเข้าที่ 6 นะ

แต่ดู โหงวเฮ้งแล้ว เกลเซอร์ คงเก็บ มอยส์ไว้

หวังว่า มอยส์ จะพัฒนา ได้เท่า บีร็อด นะ

เห็นแผน diamond ของ บีร็อด แล้วอะ

ถือว่าเยี่ยมนะ กลางปึ้กอะ แผนแบบนี้

แบบที่ มิลาน เคยใช้ ตอนยุครุ่งเรืองเลย

คือ ถ้าแบค 2 ตัว เทพสุด ๆ นะ

แผนนี้อะ work มาก เพราะกลางปึ้ก

ผมดูตอน แมนยู แพ้ 0-3 แล้ว

กลางแมนยู สู้ไม่ได้เลย ต้องออกทางปีก

แล้ว แบคหงส์ ก็ทำได้ดีมาก ผีแทบไม่ได้ยิงอะ

สารภาพว่า เห็นฟอร์มครึ่งแรก ก็ปิด TV แล้ว

(ช่อง 9 อุตส่าห์ ถ่ายสด)

แต่เตือนหงส์ ไว้หน่อยนะ แผน diamond อะ

ดีก็จริง แต่ถ้า ตัว มิดฟิลด์ตัวรับ ของหงส์อะ

เอา มิดฟิลด์ตัวรุก ของอีกฝ่าย ไม่อยู่

ตรงนี้ อะ บ่อน้ำมันเลยนะ

เผอิญ มิดฟิลด์ตัวรุก ผีมันกากมาก

วันนั้นจำไม่ผิด ใช้หมูรูน หงส์ เลยสบาย

แต่ถ้า ucl อะ ถ้าไปเจอพวก ติอาโก้ หรือ โครส

ของ บาเยิร์น กับ พวก อิเนียสต้า หรือ ซาบี้

ของ บาร์ซา บอกก่อนนะ ทานไม่อยู่

เรือ กับ ปืน อะ เจอมาแล้ว ไม่ใช่ว่า

เรือกับปืน ไม่เก่งนะ แต่ พวกนั้นอะ เทพจริง

เออ เดี๋ยวพุธนี้ ก็รู้แล้ว ว่า ผีจะยันได้แค่ไหน

ลองดู ไว้เทียบปีหน้าแล้วกัน

ผมเอง ขอแพ้ไม่เกิน 2 ลูก แล้วกัน

ขี้เกียจเอาปี๊บคลุมหัว เหมือนตอนแพ้ หงส์ กับ เรือ

ช่วงนี้แมนยูของท่านประธาน กพมส. ฟอร์มดีมากๆครับ ชนะนิวคาสเซิลของท่านอภิสิทธิ์ 4-0 ขอให้ชนะบาเยิร์น (แล้วแพ้ในนัดชิง UCL) นะครับ อิอิ  :rolleyes:

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#811 Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 15:16

นาที 87 สเตอร์ลิงเปิดบอลให้ซัวเรซ แต่ยิงไปติดเซฟผู้รักษาประตู

วันนี้พี่เหยินเป็นอะไรไปครัช

เหมือนพี่เหยินจะไม่ค่อยฟิต เริ่มล้า เริ่มกรอบครับ หลังจากลงแข่งติดต่อทุกนัดทุกนาที หลังจากโดนแบน

น่าจะไม่ค่อยได้ซ้อมนะผมว่า เอาเวลาไปเรียกความฟิตซะมากกว่า สังเกตว่าหลังๆฟรีคิกยิงไม่ค่อยตรงกรอบเลย น่าจะให้กัปตันยิงบ้างดีกว่า

#812 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 06:35

ต้องไปขอบคุณแมนซิตี้นะครับ ที่ทำให้ทีมที่ 6 ยังอุตส่าห์ได้ไปยูโรป้า 

#813 A Better Tomorrow

A Better Tomorrow

ขาประจำ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 10:06

ตั้งแต่หล่นมาอันดับ 4 อากาศมันร้อน อบอ้าวมาก ตอนนี้แถว สาทร 29.7 °C (เวลาเที่ยงคืนครึ่ง)

เซ็งเป็ด ปีนี้ปืนมือเปล่าเหมียนเดิม ถ้าวืดเอฟเอคัพ :lol:

แต่ปีหน้า เป็ดหน้ากลัวมาก ผมให้เต็งแชมป์คือกับซิตี้เลย ส่วนผีก็วนเวียนอยู่แถวนั้นแหละ

ส่วนปืนกับหอยก็สไตย์เดิม ท่าดีทีเหลว :lol:

แก้ไขตัวแดง

ปีหน้า ผมว่าเชลซี แมนซิตี้ (อาจรวมถึงแมนยู) น่ากลัวขึ้นแน่นอนครับ ปีนี้เชลซีฟอร์มไม่สม่ำเสมอ มูรินโญ่เหมือนมาตรฐานจะตกไปเล็กน้อย 

แมนซิตี้ต้นฤดูกาลออกสตาร์ทไม่ดีเท่าไหร่ แต่ฟอร์มเริ่มดีตอนกลางๆฤดูกาล ส่วนแมนยูภายใต้ท่านประธาน เดวิด มอยส์ ก็ยังจูนทีมไม่ติด

ประกอบกับหงส์แดงของ BR เป็นรูปเป็นร่างอย่างชัดเจน ซัวเรสองค์ลง ฟอร์มเทพไม่เจ็บไม่โดนแบน โกล์ใหม่มินโยเล่ต์ฟอร์มเทพต้นฤดูกาล  ฯลฯ

(ทีมหงส์แดงนี่ก็แปลก โกล์ใหม่มักโชว์ฟอร์มดีช่วง 1-2 ปีแรก แล้วหลังๆเริ่มหลุด รั่ว)

ผมคิดว่าไม่มีปีไหนที่หงส์แดงจะมีโอกาสลุ้นแชมป์ EPL เท่าปีนี้อีกแล้วครับ คห.ส่วนตัว

ปล.ต้องขออภัยที่ผมมองข้าม อาร์เซน่อล เพราะดูจากการทำทีมของเวนเกอร์ ดูดีมีระบบมากแต่มักฟอร์มหลุดช่วงปลายฤดูกาลทุกที เป็นหลายครั้งมาก 

จริงๆผมว่าเป็นทีมที่มีความแน่นอนสม่ำเสมอสูง ผมก็ชอบรองๆจากหงส์นะ ชอบแฟนบอลที่นิสัยดี ไม่ค่อยมีพวกเกรียนปากดี (มีบ้างบางคนพอเป็นกระษัย)  :lol:

ปล.2 ตั้งแต่ทีมหงส์แดงผมมีลุ้นแชมป์ เท่าที่ดูๆก็เริ่มมีเกรียนหงส์ (ส่วนใหญ่รุ่นเยาว์) เริ่มชักจะปากดีจนน่าหมั่นไส้เหมือนกัน

ผมเองก็เคยผ่านจุดๆนั้นมาก่อน แต่ก็รู้สึกเซ็งเหมือนกัน บางคนก็เกรียนซะยังกะแบบว่าหงส์ได้แชมป์ไปแล้ว เห้อเพลีย  <_<

เห็นด้วยครับ อ้อ ผมมีเพื่อนที่เป็นทั้งแฟนผีแดง ปืนใหญ่ เชลซี ดูบอลด้วยกันได้ไม่มีปัญหา

อาจเพราะอายุเริ่มมากแล้ว (ฮา) เลยไม่ทะเลาะกัน เวลาดูบอล 

โดยเฉพาะแฟนผี อาจแดกดันกันบ้าง แต่เวลาบอลจบ ก็ปรบมือให้กัน และแสดงความยินดีให้กัน

สมัยผีได้แชมป์ครั้งที่ 19 , 20 ผมยังส่งข้อความไปยินดีกับเพื่อน หลังแข่งจบ ว่าแซงหงส์ไปแล้ว

ตอนนี้ทีมมันตกต่ำ แต่ลิเวอร์พูลอาจคว้าแชมป์ มันบอกว่า เอาใจช่วย ขอให้ได้แชมป์ละกัน

ผมละสงสัย ไอ้พวกเด็กๆ รุ่นใหม่ที่เริ่มดูบอลกันไม่กี่ปี มันจะเกรียนใส่ทีมอื่นกันทำไม มันเข้าใจเรื่องการดูบอลมากขนาดไหน

กีฬาก็คือกีฬา เชียร์ได้แต่ไม่ใช่ทำตัวอย่างนี้ (โดยเฉพาะเว็บ สยามสปอร์ต ขอโทษที่อ้างอิง) มันด่ากันจะเป็นจะตาย เฮ้อ

ปล. ผมเชียร์ลิเวอร์พูลมา 20 ปีเศษ แล้ว แต่แปลกไหม สมัยเป็นดิวิชันหนึ่ง ลิเวอร์พูลเก่งมาก

แต่ผมไม่เชียร์ เก่งเกิน (เหมือนแมนยูสมัย 20 ปี ที่ผ่านมา)

พอผมเชียร์จริงๆ จังๆ กลับไม่ได้แชมป์พรีเมียร์ลีกเลย 555

แล้วทุกท่านเชียร์บอลกันมากี่ปีแล้วครับ 

#814 ชาวสวน

ชาวสวน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 10:25

ตั้งแต่บอลโลก 1986 ที่เม็กซิโก บอกให้แม่ช่วยปลุก ลุกขึ้นมาดูกับพ่อ  นัด บราซิล-ฝรั่งเศส ในรอบ8ทีม

ตั้งแต่นั้นมา ก็ชอบ ฟุตบอล 

บ้านเป็นร้านค้าขาย นสพ.   อ่านสยามกีฬา สตาร์ซ็อคเกอร์ ฟุตบอลสยาม ซึบาสะ ฮามิช  ฯลฯ (เติบโตมากับสยามสปอร์ต)  เป็น แฟนคลับ ย.โย่ง

บอลนอก เครื่องจักรสีแดง จากรายการเจาะสนาม เอียน รัช ,จอห์น บาร์น 

บอลไทย ทหารอากาศ พี่ชายชอบพาไปดู ที่สนามศุภโดยมี ปิยะพงศ์ เป็นขวัญใจ

:)

#815 A Better Tomorrow

ขาประจำ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 11:18

โหท่านชาวสวน ถ้าทันฮามิช ตีนระเบิดแล้วละก็ วัยท่านน่าจะใกล้เคียงกับผมแล้วละ

เอ อีกตัวการ์ตูนฟุตบอลของฝรั่ง ชื่ออาไรนะ ที่อ้วนๆ ใส่แว่น เล่นบอลเก่งๆ นะ

มันคุ้นๆ อยู่ในความทรงจำ ไมตี้เมาส์ หรือไงเนี่ย

Edited by A Better Tomorrow, 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 11:21.

#816 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:48

ผมก็ยังยืนยันตามความคิดเดิมคือ ปีหน้า หงส์จะน่ากลัว ฟอร์มจะดุดัน เหมือนปลายฤดูกาลนี้ครับ เพราะกุนซือคนนี้ แม้ตอนคุมสวอนซียังเล่นได้เนียนตา

แล้วก็มีแมนซิตี้กับสิงห์ ที่จะคอยเบียดแย่งแชมป์ ซึ่งผมจะเสียดายมากถ้าทีมสไตย์ของมูรินโย่ได้แชมป์ เพราะเป็นฟุตบอลขี้ขลาด ตีหัวเข้าบานแบบน่าเกลียด

ส่วนเจ๊เวรของผมก็นั่งเหี่ยวต่อไป คือสไตย์นั้นดีแล้วแ๖่ไม่ดุดันเท่าที่ควร ใจเสาะ ไม่เหมือนผี/หงส์ อ่อเกือบลืม...มอยส์ปีหน้ายังไม่ดีหรอกครับ ไม่ถึงแชมป์แน่นอน

ปีนี้ ถ้าหงส์อยากชูถ้วยต้องเก็บ 3 แต้มทุกเกมส์ที่เหลือ ห้ามหล่นแม้แต่แต้มเดียว ถึงจะมี 89 แต้ม เพราะซิตี้ต่อให้แพ้หงส์ แล้วที่เหลือเก็บหมด เขาก็มี 88 แต้ม

** หงส์ - ซิตี้

** หงส์ - สิงห์

คือ 2 เกมส์ ตัดสินแชมส์ // ไม่ต้องยืมจมูกใครหายใจ ไม่ต้องมีตัวช่วย หงส์ชนะ 5 เกมส์รวด เอาแชมป์ไปเลย// แล้วก็ปืนใหญ่ผม ทำเป็นเล่นไป มีโอกาสหลุดท็อป 4 นะเนี่ย :o

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#817 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:26

ตั้งแต่บอลโลก 1986 ที่เม็กซิโก บอกให้แม่ช่วยปลุก ลุกขึ้นมาดูกับพ่อ  นัด บราซิล-ฝรั่งเศส ในรอบ8ทีม

บ้านเป็นร้านค้าขาย นสพ.   อ่านสยามกีฬา สตาร์ซ็อคเกอร์ ฟุตบอลสยาม ซึบาสะ ฮามิช  ฯลฯ (เติบโตมากับสยามสปอร์ต)  เป็น แฟนคลับ ย.โย่ง

บอลนอก เครื่องจักรสีแดง จากรายการเจาะสนาม เอียน รัช ,จอห์น บาร์น 

บอลไทย ทหารอากาศ พี่ชายชอบพาไปดู ที่สนามศุภโดยมี ปิยะพงศ์ เป็นขวัญใจ

วันที่ย.โย่งเสียชีวิต เราฟังวิทยุ ดูข่าวทางช่อง7

น้ำตาไหลพรากๆ เหมือนกะญาติสนิทจากไป

ชอบ จอห์น บาร์น มากที่สุดๆๆๆๆๆ :D

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#818 juemmy

juemmy

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:27

รายชื่อนักเตะที่ยืนยันเข้าร่วมการแข่งขันแมตช์การกุศล 'รำลึก 96 ชีวิต' ที่แอนฟิลด์

อ่านรายงานการเตรียมพร้อมสำหรับเกมการกุศลนี้ ได้ที่ http://thailand.liverpoolfc.com/news/latest-news/legends-prepare-for-charity-anfield-tie #LFCThailand

10250060_292520077572747_159245064005975

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#819 juemmy

juemmy

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:29

^

^

เป็นแมทช์ที่น่าดูสุดๆ

ขวัญใจเราหลายคนเลย :wub:

#820 Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:26

เห็นด้วยครับ อ้อ ผมมีเพื่อนที่เป็นทั้งแฟนผีแดง ปืนใหญ่ เชลซี ดูบอลด้วยกันได้ไม่มีปัญหา

อาจเพราะอายุเริ่มมากแล้ว (ฮา) เลยไม่ทะเลาะกัน เวลาดูบอล 

โดยเฉพาะแฟนผี อาจแดกดันกันบ้าง แต่เวลาบอลจบ ก็ปรบมือให้กัน และแสดงความยินดีให้กัน

สมัยผีได้แชมป์ครั้งที่ 19 , 20 ผมยังส่งข้อความไปยินดีกับเพื่อน หลังแข่งจบ ว่าแซงหงส์ไปแล้ว

ตอนนี้ทีมมันตกต่ำ แต่ลิเวอร์พูลอาจคว้าแชมป์ มันบอกว่า เอาใจช่วย ขอให้ได้แชมป์ละกัน

ผมละสงสัย ไอ้พวกเด็กๆ รุ่นใหม่ที่เริ่มดูบอลกันไม่กี่ปี มันจะเกรียนใส่ทีมอื่นกันทำไม มันเข้าใจเรื่องการดูบอลมากขนาดไหน

กีฬาก็คือกีฬา เชียร์ได้แต่ไม่ใช่ทำตัวอย่างนี้ (โดยเฉพาะเว็บ สยามสปอร์ต ขอโทษที่อ้างอิง) มันด่ากันจะเป็นจะตาย เฮ้อ

ปล. ผมเชียร์ลิเวอร์พูลมา 20 ปีเศษ แล้ว แต่แปลกไหม สมัยเป็นดิวิชันหนึ่ง ลิเวอร์พูลเก่งมาก

แต่ผมไม่เชียร์ เก่งเกิน (เหมือนแมนยูสมัย 20 ปี ที่ผ่านมา)

พอผมเชียร์จริงๆ จังๆ กลับไม่ได้แชมป์พรีเมียร์ลีกเลย 555

แล้วทุกท่านเชียร์บอลกันมากี่ปีแล้วครับ

ผมเชียร์หงส์ตอนปี 95-96 นัดแรกที่ผมดูหงส์แดง ชนะ วิลล่า 3-0 ฟาวเลอร์ 2 ลูก แม็คมานามาน 1 (ก่อนหน้านั้นผมชอบน็อตติ้งแฮม ฟอเรสต์ เพราะเป็นทีมแรกที่ได้ดู) 

หลังจากนั้นได้ดูแมตช์สุดคลาสสิคนัดหนึ่งของ EPL ลิเวอร์พูลชนะนิวคาสเซิ่ล ของเควิน คีแกน 4-3 ทำให้ผมรักหงส์แดงมาจนถึงตอนนี้ 

(ช่วงอุลลิเยร์คุมผมไม่ค่อยได้ติดตามเท่าไหร่ครับ) ได้ดูหงส์จริงๆจังๆอีกทีตอนปีได้แชมป์ UCL ครับ  :)

#821 Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:59

วันที่ย.โย่งเสียชีวิต เราฟังวิทยุ ดูข่าวทางช่อง7

น้ำตาไหลพรากๆ เหมือนกะญาติสนิทจากไป

ชอบ จอห์น บาร์น มากที่สุดๆๆๆๆๆ :D

ตอน ย โย่ง จากไป ผมรู้จากเพื่อนผมมาบอก ตอนแรกผมไม่เชื่อเลย จนได้มาดูข่าว ผมน้ำตาซึม เหมือนญาติ(ทางฟุตบอล)ของผมได้จากไป

รู้สึกเสียดาย ที่ผมจะไม่ได้ฟังนักพากย์กีฬาที่เก่งที่สุดคนหนึ่งในประเทศอีกแล้วครับ  :(

#822 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 20:52

หลังจากสิ้น ย.โย่ง วงการนักพากย์ก็เข้าสู่ยุคตำต่ำตั้งแต่นั้นมาครับ น่าเสียดายมากๆ

พูดถึงการ์ตูนยุคนั้นผมติดมากเลยนะครับ ฮามิชตีนระเบิด รอยแห่งโรเวอร์ และก็ใครนะที่รับจ้างเตะได้เงินเป็นแมทช์ :D

เสียดายหนังสือถูกขายทิ้งไปหมดแล้ว  :(

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#823 juemmy

juemmy

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:12

หลังจากสิ้น ย.โย่ง วงการนักพากย์ก็เข้าสู่ยุคตำต่ำตั้งแต่นั้นมาครับ น่าเสียดายมากๆ

พูดถึงการ์ตูนยุคนั้นผมติดมากเลยนะครับ ฮามิชตีนระเบิด รอยแห่งโรเวอร์ และก็ใครนะที่รับจ้างเตะได้เงินเป็นแมทช์ :D

เสียดายหนังสือถูกขายทิ้งไปหมดแล้ว  :(

ย.โย่งพากย์บอลเป็นกลางมากๆ

ถึงแกจะ เป็นแฟนลีดส์เข้าเส้นเลือดก็เหอะ

สิ้นย.โย่งแล้วก็มี บิ๊กจ๊ะ ที่มาแทน

พากย์ดีใช้ได้ แต่ลำเอียงเข้าข้างผีแดงมากเกิน

ยิ่งช่วงหลังมานี้ นักพากย์สยามสปอร์ตตกต่ำสู้นักพากย์จากช่อง99ยังไม่ได้เลย

#824 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:21

ย.โย่งพากย์บอลเป็นกลางมากๆ

ถึงแกจะ เป็นแฟนลีดส์เข้าเส้นเลือดก็เหอะ

สิ้นย.โย่งแล้วก็มี บิ๊กจ๊ะ ที่มาแทน

พากย์ดีใช้ได้ แต่ลำเอียงเข้าข้างผีแดงมากเกิน

ยิ่งช่วงหลังมานี้ นักพากย์สยามสปอร์ตตกต่ำสู้นักพากย์จากช่อง99ยังไม่ได้เลย

กรณี ย.โย่งวางตัวเป็นกลางจนแฟนบอลยังไม่รู้เลยครับ ว่าแกเชียร์ใคร  :D

ผมจำได้ว่าเคยมีการสัมภาษณ์เทคนิคการจดจำชื่อนักเตะเพราะยุคนั้นไม่มีข้อมูลมากเหมือนสมัยนี้

อาโย่งให้สัมภาษณ์ว่า การสร้างหมากเดินขึ้นมาแล้วมีหุ่นนักเตะติดชื่อว่าใครอยู่ตำแหน่งไหนบ้าง

เกมส์รุกและรับ ใครควรอยู่ตำแหน่งไหน ทำให้จดจำได้ค่อนข้างแม่น หลังจากนั้นคนที่พอจะขึ้นมาแทนได้

ผมมองว่าเอกราชครับ บิ๊กจ๊ะก็ใช้ได้นะครับเป็นอีกสไตล์ แต่เครือสยามสปอร์ตนี้ถึงยุคเสื่อมแล้วครับ  :D

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#825 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:24

เพิ่มเติมอีกนิด ความเป็นกลางของ อาโย่ง ที่ผมเล่าให้ลูกชายฟัง( แฟนแมนยูฯ  :D

กรณีการทำฟาวล์ อาโย่งจะไม่ฟันธงว่าฟาวล์หริอไม่ แต่จะให้ดูรีเพลย์แล้วบอกว่า ผู้ชมตัดสินกันเองครับ  :)

#826 juemmy

juemmy

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:06

กรณี ย.โย่งวางตัวเป็นกลางจนแฟนบอลยังไม่รู้เลยครับ ว่าแกเชียร์ใคร  :D

ผมจำได้ว่าเคยมีการสัมภาษณ์เทคนิคการจดจำชื่อนักเตะเพราะยุคนั้นไม่มีข้อมูลมากเหมือนสมัยนี้

อาโย่งให้สัมภาษณ์ว่า การสร้างหมากเดินขึ้นมาแล้วมีหุ่นนักเตะติดชื่อว่าใครอยู่ตำแหน่งไหนบ้าง

เกมส์รุกและรับ ใครควรอยู่ตำแหน่งไหน ทำให้จดจำได้ค่อนข้างแม่น หลังจากนั้นคนที่พอจะขึ้นมาแทนได้

ผมมองว่าเอกราชครับ บิ๊กจ๊ะก็ใช้ได้นะครับเป็นอีกสไตล์ แต่เครือสยามสปอร์ตนี้ถึงยุคเสื่อมแล้วครับ  :D

เอกราชนี่พากย์ดี แต่เรามีอคติที่ไปสิงสถิตอยู่กะไอย้วย

เราถือคติ คนคบกันด้วยธาตุ ค่ะ :D

#827 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:46

ผมชอบ ส.ยุด เชียร์ลิเวอร์พูล และเป็นกลางที่สุดในสามโลก

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#828 ชาวสวน

ชาวสวน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 00:25

ผมชอบเอกราช (ขุนไข่) พากย์ฟุตบอล รองมาจาก ย.โย่ง

เสียดายเช่นกัน ที่แก อยู่ก๊วนเดียวกับ สอย้วย

พักหลังๆ บางครั้งดูบอล โดยพึ่งพาลิ๊งค์ ได้ฟังซาวด์ ภ.ต่างด้าว

ภาษาฟุตบอล เป็น ภาษาสากล  :)

#829 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 07:24

ช่วงหลังดูบอลผ่านทางเน็ตซะส่วนใหญ่ เลยชินกับเสียงนักพากษ์ภาษาอังกฤษไปแล้ว บางทีก็ภาษาอิตาลี ฝรั่งเศส ไม่เข้าใจหรอกครับ แต่ฟังเอาอารมณ์ ชื่อนักเตะเราก็รู้เกือบหมดอยู่แล้ว ผมว่าก็ฟังสนุกดีนะครับ ไม่พล่ามมากเหมือนของไทยบางคน 

#830 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 09:28

เรื่องเอกราชเท่าที่ผมฟังมาก็ไม่ได้ชื่นชอบสรยุทธเท่าไหร่นะครับ จริงเท็จไม่แน่ใจ 

แต่เรื่องบอลนี่ผมก็ดูผ่านเน็ตครับ รำคาญนักพากย์ไทยเรื่องสถิติ ไม่รู้จะอ้างอะไรหนักหนา 

ข้อมูลนักเตะและฟอร์มของทีมเราก็รู้อยู่แล้ว  :)

#831 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:27

เมื่อคืนบาซ่าถูกเผา ฮ่าๆๆ แอต.มาดริดเล่นได้แซ่บมาก แต่ตำแหน่งแชมป์ยากที่จะคาดเดาครัช

Real Madrid - Bayern Munich - Chelsea - Atletico Madrid

ปอลอ. กรณีนักพากย์ฟุตบอล ผมชอบหลายคน แต่ที่ไม่ชอบคือคนที่มีน้ำเสียงขาดๆหายๆ คือ น้ำเสียงมีหนักและเบามาก ไม่สม่ำเสมอ เช่นบิ๊กจ๊ะ เป็นต้น :D

#832 A Better Tomorrow

ขาประจำ

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:37

ลุ้นวันสงกรานต์นะครับ 

ถ้าชนะแมนซิได้

ผมว่าเราเข้าใกล้แชมป์ประมาณ 50 เปอร์เซนต์ละ

โอยไม่อยากคิด สมมุติได้แชมป์จริงจะเป็นไง

ดีใจยิ่งกว่าเอนทรานซ์ติดอีกนะเนี่ย

#833 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2557 - 11:14

'เรือใบสีฟ้า' เตรียมเน้นเปิดเกมรุกเยือน 'หงส์แดง' ยันไม่ไปเล่นแค่เสมอแน่นอน ศึกพรีเมียร์ลีกนัดวันอาทิตย์ที่ 13 เม.ย.นี้

ศึกพรีเมียร์ลีกนัดวันอาทิตย์ที่ 13 เมษายน "หงส์แดง" ลิเวอร์พูล จ่าฝูงที่มี 74 แต้มจาก 33 นัด จะเปิดแอนฟิลด์รับการมาเยือนของ "เรือใบสีฟ้า" แมนฯ ซิตี ที่มี 70 แต้มจาก 31 นัด เวลา 19.37 น. โดยเกมนี้ เบรนแดน ร็อดเจอร์ส สามารถส่งทีมชุดใหญ่ลงสนามได้แบบเต็มๆ โดย ดาเนียล แอ็กเกอร์ กองหลังตัวหลักมีลุ้นทดสอบความฟิตกลับมาลงสนามได้อีกครั้ง แต่หากยังลงเล่นไม่ได้ก็จะเป็น มามาดู ซาโก ที่ลงเล่นคู่กับ มาร์ติน สเคอร์เทล ต่อไป

แดนกลางกุนซือหงส์แดงกำลังจะตัดสินใจว่าจะเน้นเกมรุกเต็มที่ด้วยการให้ ฟิลิปป์ คูตินโญ ลงเป็นตัวจริง หรือจะเน้นคุมพื้นที่ในแดนกลางด้วยการเอา โจ อัลเลน หรือ ลูคัส เลวา ลงสนาม แต่ตัวหลักอย่าง สตีเวน เจอร์ราร์ด, จอร์แดน เฮนเดอร์เซน, ดาเนียล สเตอร์ริดจ์ และหลุยส์ ซัวเรซ จะลงเป็น 11 ตัวจริงแน่นอน โดย ร็อดเจอร์ส ตั้งเป้าไว้ว่าจะลุ้น 3 แต้ม เพื่อนำห่างแมนฯ ซิตี ออกไปเป็น 7 แต้ม และแซงขึ้นมาครองความได้เปรียบแม้ว่าจะแข่งมากกว่า 2 นัดก็ตาม

ฝั่งแมนฯ ซิตี กุนซือ มานูเอล เปเยกรินี ยืนยันแล้วว่าจะไม่มาเล่นเพื่อเสมอเก็บ 1 แต้ม และครองความได้เปรียบต่อไป แต่จะจัดทีมลงมาเล่นแบบลุ้นผลชนะเช่นกัน และมีข่าวดีที่น่าจะได้ เซร์คิโอ อาเกโร กองหน้าตัวเก่งกลับมามีชื่อในทีมอีกครั้ง โดยน่าจะเป็นอาวุธเสริมอยู่ที่ม้านั่งสำรองก่อน ขณะที่หัวหอกตัวเป้ายังจะเป็น เอดิน เชโก ที่กำลังฟอร์มดี แต่แนวรับยังไม่มี มาเตยา นาสตาซิช กองหลังที่ยังมีอาการบาดเจ็บ จึงจะใช้ มาร์ติน เดมิเชลิส ยืนคู่กับ แวงซองต์ กอมปานี 

ขณะที่แดนกลางจะเน้นผู้เล่นที่มีความเร็ว และความคล่องตัวสูงอย่าง เฆซุส นาบาส กับ ซามีร์ นาสรี ไว้เดินเกมรุก ขณะที่มิดฟิลด์คู่กลางจะไม่มีการเปลี่ยนแปลงใช้ ยายา ตูเร กับ แฟร์นันดินโญ คุมพื้นที่เพียงแค่ 2 คน

เกมอีกคู่ในเวลา 22.07 น. "สิงโตน้ำเงินคราม" เชลซี รองจ่าฝูงที่มี 72 แต้มจาก 33 นัด จะไปเยือน "หงส์ขาว" สวอนซี โดย ชูเซ มูรินโญ กุนซือทีมเยือนน่าจะพัก เอดอง อาซาร์ด ที่มีอาการบาดเจ็บเอ็นหลังหัวเข่าจากเกมยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ลีก เมื่อกลางสัปดาห์ เพราะต้องการให้สมบูรณ์ที่สุดก่อนเกมยุโรปรอบรองชนะเลิศ อีกทั้งแนวรุกมีโอกาสได้ ซามูเอล เอโต กลับมา แต่ก็ต้องลุ้นทดสอบความฟิตจากอาการที่เอ็นหลังหัวเข่าเช่นกัน

ส่วนเจ้าถิ่นที่มี 33 แต้ม ยังต้องการแต้มเพื่อให้รอดการตกชั้นอย่างแน่นอนและเกมนี้ยังส่งทีมชุดใหญ่ลงสนามได้ทั้งชุด

ด้านเกมเอฟเอ คัพ รอบรองชนะเลิศในเวลา 22.07 น. ฮัลล์ ซิตี จะพบกับ เชฟฯ ยูไนเต็ด

เย็นนี้พบกันครับทุกท่าน  :)

#834 Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:03

โหมโรงศึกชี้ชะตาแชมป์ EPL อย่างไม่เป็นทางการ

พรีเมียร์ลีก : ลิเวอร์พูล v แมนฯ ซิตี้ (เตะ 19.37 น.)

ฟุตบอลพรีเมียร์ลีก 
วันอาทิตย์ที่ 13 เม.ย. 2557

สนาม: แอนฟิลด์
เวลา: 19.37 น.
ถ่ายทอดสด: CTH Stadium 2

พร้อมสำหรับเกมนัดชี้ชะตา เกมพิพากษา เกมที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในรอบ 24 ปี และเกมที่มีความฝันของ "หงส์แดง" ทั้งโลกที่รอคอยมาแสนาน และความฝันชั่วชีวิตของสตีเฟ่น เจอร์ราร์ด ยอดกัปตันของพวกเรากันหรือยังครับ?

ถามคนเขียนก็ยังสองจิตสองใจ (55)

เพราะช่วงเวลาที่ผ่านมาเราได้มีความสุขกันมาก ถึงจะต้องลุ้นเหนื่อยในหลายนัดแต่การที่ยังอยู่ในเส้นทางของการลุ้นแชมป์ที่ใกล้เคียงความจริงมากขึ้นเรื่อยๆก็ทำให้โลกสดใสขึ้นกว่าหลายปีที่ผ่านมาเยอะ

แต่คนเราฝันได้ไม่ยาวครับ ยังไงเราต้องตื่นมาเจอกับความจริง และเกมวันนี้จะทำให้เราได้รู้ความจริงครับ

จริงอยู่ที่โปรแกรมของลิเวอร์พูล รวมนัดกับแมนฯ ซิตี้ ด้วยยังเหลืออีกถึง 5 นัด แต่นัดนี้คือนัดที่สำคัญที่สุด อย่างน้อยก็ในเวลานี้เพราะหากทีมเก็บชัยชนะได้ ไม่เพียงแต่จะชนะ 10 นัดรวด ตัดแต้มคู่แข่ง แล้วยังเพิ่มโอกาสในการคว้าแชมป์เข้าไปอีก

กูรูทั้งไทยและเทศประเมินกันแล้วครับว่าถ้าชนะในเกมนี้ ก็ยากจะหยุดลิเวอร์พูลจากการคว้าแชมป์ได้

ทีนี้คำถามคือแล้วลิเวอร์พูล ดีพอจะเอาชนะแมนฯ ซิตี้ ได้หรือยัง?

มองย้อนกลับไปตลอดฤดูกาลที่ผ่านมา "หงส์แดง" แพ้มาแล้ว 5 นัดในลีก แต่ในบรรดาเกมที่พวกเราแพ้นั้นมี 2 นัดที่ต้องยอมรับว่าเราแพ้ด้วย "เชิง" ก็คือเกมกับแมนฯ ซิตี้ และเชลซี ในช่วงโปรแกรมบ๊อกซิ่งเดย์

นอกนั้นเรากินขาดชั้นเชิงทีมอื่นหมด แม้กระทั่ง อาร์เซนอล, สเปอร์ส หรือแมนฯ ยูไนเต็ด ก็เละเป็นโจ๊กมาแล้วทั้งนั้น

ถึงจะมีการมองกันว่าเราแพ้ซิตี้ เพราะโชคร้ายกับการตัดสินที่ไม่เป็นธรรม แต่โดยชั้นเชิงของนักเตะซิตี้ในวันนั้นพวกเขาดีกว่าจริง ตัวเดินเกมอย่างยาย่า ตูเร่, ดาวิด ซิลบา ยังดูเหนือกว่านักเตะลิเวอร์พูลอีกอย่างน้อยครึ่งสเต็ป

อย่างไรก็ดีหงส์แดงวันนั้นกับวันนี้ก็แตกต่างกันมาก

พัฒนาการของลิเวอร์พูล นั้นน่าเหลือเชื่อ โดยเฉพาะหลังจากที่ทีมได้ดาเนี่ยล สเตอร์ริดจ์ กลับมาช่วยหลุยส์ ซัวเรซแบบเต็มๆ และเบร็นดอน ร็อดเจอร์ส ต่อจิ๊กซอว์หาสูตรการเล่นที่ลงตัวที่สุดสำหรับทุกคนในทีมได้อย่างน่าเหลือเชื่อ กับระบบที่ให้สตีเฟ่น เจอร์ราร์ด ถอยลงมายืนเป็นตัวทำเกมจากแนวลึก คอยเปิดบอลให้ตัวจี๊ดคนอื่นๆในทีมลุ้นประตู ประหนึ่ง "ควอเตอร์แบ็ก" เปิดบอลให้ปีกเข้าไปวางทัชดาวน์ในอเมริกันฟุตบอล

และด้วยความลงตัวที่เกิดขึ้นในแดนกลาง ผนวกกับเกมรุกที่ฟอร์มของ SAS + S ยังสด และยังไม่มีทีมไหนที่จับทางได้อย่างจริงจัง กับแนวรับที่แข็งแกร่งลงตัวกันมากขึ้นหลังดาเนี่ยล แอกเกอร์กลับมาอีกครั้ง ทำให้ศักยภาพของลิเวอร์พูล เวลานี้น่าจะตีคู่แมนฯ ซิตี้ ขึ้นมาได้เยอะ

ถ้าจะเป็นรองในชั้นเชิงก็ไม่มาก แต่จะชดเชยด้วยทีมสปิริต และกลยุทธ์ในการเล่นที่ยืดหยุ่นกว่า

ซิตี้ เองก็เคยเป็นทีมที่เกมเยือนแย่มาก่อน เกมรับของพวกเขาอ่อนโดยธรรมชาติเพราะเน้นสไตล์เกมรุก และมักจะเปิดพื้นที่มากมายเสมอ เพราะมิดฟิลด์คู่กลางทั้ง ยาย่า และแฟร์นันดินโญ่ ไม่ใช่สไตล์รับแท้โดยธรรมชาติ ซึ่งนั่นหมายถึงโอกาสที่ลิเวอร์พูล จะเจาะเล่นงานได้ไม่ว่าจะด้วยบอลทแยงมุมของเจอร์ราร์ด หรือการจ่ายตัดแนวรับของคูตินโญ่ หรือสเตอร์ลิง ขึ้นอยู่กับว่าใครได้ลงสนาม

มองแล้ว มีความเป็นไปได้ที่เราจะเปิดเกมบดได้อยู่ คล้ายในเกมกับอาร์เซนอล หรือสเปอร์สส ที่เกมเร็วใช้ได้ผล

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ซิตี้ ก็อาวุธหนักเหมือนกัน โดยเฉพาะพวกเขามีคนท็อปฟอร์มอย่าง ยาย่า, ซิลบา และเชโก้ รวมถึงจะได้อเกวโร่ กลับมาด้วย ซึ่งประเมินแล้วโอกาสจะเปิดหน้าแลกหมัดกันอย่างเมามันมีสูงมาก

ใครหมัดหนักกว่าก็ชนะน็อคไป

กระนั้นจุดชี้วัดอีกจุดที่สำคัญคือ สภาพร่างกายของแว็งซองต์ กอมปานีย์ เสาหลักในแนวรับของซิตี้ ที่บาดเจ็บระหว่างการซ้อมว่าจะลงสนามได้หรือไม่

ถ้าลงไหว สภาพจะฟิตหรือไม่? จะฝืนหรือไม่? หรือถ้าลงไม่ไหวทุกอย่างจะเลวร้ายมากสำหรับแมนฯ ซิตี้ เพราะลำพังการมีมาร์ติน เดมิเชลิส อยู่ในสนามนั้น ถึงช่วงนี้จะเริ่มฟอร์มดีขึ้นแต่ความเร็วของซัวเรซ และสเตอร์ริดจ์ นั้นสูงเกินกว่าที่เขาจะรับมือได้โดยง่าย

เอาเหตุผลและความรู้สึกมาจับใส่ตราชั่งแล้ว ยังเชื่อว่าลิเวอร์พูลน่าจะล้างตาได้ในเกมนี้ เพียงแต่ห้ามประมาทแม้แต่วินาทีเดียว เพราะซิตี้ ไม่ใช่ทีมที่จำเป็นต้องครองบอลเยอะ แต่ใช้เกมที่มีประสิทธิภาพเล่นงานตูมเดียวจอดก็เป็น

แต่ด้วยคุณค่า ความหมาย และความฝันที่เอามาเดิมพันกันแล้ว เราน่าจะได้ยิ้มกันครับ

บทสรุปที่คาด: SAS จมเรือใบช่วยพี่เจิดไปถึงฝัน 3-2

credit: http://www.liverpool...php?idnew=18346

#835 kop16

kop16

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:01

Simon Mignolet
Glen Johnson
Steven Gerrard
Philippe Coutinho
Jordan Henderson
Mamadou Sakho
Martin Skrtel
John Flanagan
Raheem Sterling
Luis Suarez
Daniel Sturridge

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#836 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:45

นาทีที่ 6 สเตอร์ลิง 1-0!!!!! #LFCThailand

#837 กระต่ายหมายจันทร์

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:58

งดงามทั้งคนส่งคนยิง

#838 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2557 - 20:04

นาทีที่ 26 ลุงเจิดเตะมุม สเคอร์ฺเทลโหม่ง 2-0  #LFCThailand  

Edited by ctpk05, 13 เมษายน พ.ศ. 2557 - 20:10.

#839 กระต่ายหมายจันทร์

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2557 - 20:28

Martin Skrtel has scored the most goals (7) of every defender in the Premier League this season.

#840 juemmy

juemmy

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2557 - 20:28

โฮะ โฮะ นาทีนี้ ใครก็หยุดลิเวอร์พูลไม่อยู่แล้ว :D

#841 kop16

kop16

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2557 - 20:37

โฮะ โฮะ นาทีนี้ ใครก็หยุดลิเวอร์พูลไม่อยู่แล้ว :D

เป็ดแดงซื้อกรรมการ

#842 กระต่ายหมายจันทร์

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2557 - 20:39

เป็ดแดงซื้อกรรมการ

กรรมการมีขายที่ไหนครับ บอกผมด้วย จะตามไปซื้อบ้าง :lol:  :D  :P  :wub:

#843 juemmy

juemmy

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:22

บอกถึงอารมณ์ของเดอะต็อบตอนนี้

10151844_727007144016412_313435192544692

#844 kop16

kop16

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:34

ไอ้ here สะใจโว้ยยยยยยยยยย

กรู สะใจจจจจจจจจ

#845 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:34

จบเกม ลิเวอร์พูลชนะแมนเชสเตอร์ ซิตี้ 3-2

you'll never walk alone !!!

(ปล. ลุ้นจนหืดขึ้นคอ เหนื่อยจริงๆครับ)

Edited by ctpk05, 13 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:48.

#846 juemmy

juemmy

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:45

จบเกม ลิเวอร์พูลชนะแมนเชสเตอร์ ซิตี้ 3-2

(ปล. ลุ้นจนหืนขึ้นคอ เหนื่อยจริงๆครับ)

ถ้าเติมไม้เอกลงไปด้วย คงจะฮามิใช่น้อยค่ะ :D

#847 juemmy

juemmy

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:45

@rdEyeNot Steven Gerrard in tears after Liverpool beat Man City. https://vine.co/v/MJe0OE1AjqV

#848 juemmy

juemmy

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:46

เราจะคว้าแชมป์ด้วยกัน

1972371_621152911312247_2713063320889378

#849 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:48

(ปล. ลุ้นจนหืนขึ้นคอ เหนื่อยจริงๆครับ)

ถ้าเติมไม้เอกลงไปด้วย คงจะฮามิใช่น้อยค่ะ :Dc

แหม พิมพ์ไปดีใจไป ผิดพลาดนิดนึงนะครับ แหม :)  :)  :) 

#850 กระต่ายหมายจันทร์

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:49

ตอนเรียกลูกทีมมารวมพลัง แอบเห็นน้ำตากัปตัน
ขอบคุณจริง ๆ สำหรับลิเวอร์พูล...กูรักมาก...เข้าใจตรงกันนะ
คือปีนี้ไม่ได้หวังแชมป์นะ..แต่แบบแม่ม แก่ก็แก่แล้ว ไม่ได้ปีนี้ไม่รู้อีกกี่ปีจะได้
ทำดีให้สโมสรก็มาก อลอนโซ่ ก็ย้าย ตอเรส ก็ย้าย แต่เค้ายังหนีไม่ไปไหน...
สุดยอด ! เอ็งเจ๋งจิงหว่ะ...

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน