Jump to content

- - - - -

แจ้งให้ทราบ : login อาจารย์วุฒิพงษ์ สรุปคือ อีก login นึงของ jaidee20 นะครับ

• Please log in to reply
159 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:57

ถ้าแบนไอพีไปแล้ว ยังสามารถเข้ามาได้ด้วยไอพีอื่นเหรอครับ

เนท ADSL ไทยส่วนใหญ่เป็นไดนามิกไอพีอ่ะครับ คือจะมีการเปลี่ยนไอพีทุกครั้งที่มีการตัดการเชื่อมต่อ

ยิ่งเป็นของทรูด้วยจะตัดทุก 24 ชั่วโมงแล้วต่อใหม่ ดังนั้นไอพีก็จะเปลี่ยนไปเป็นตัวอื่นครับ

สังเกตว่าเวบไซต์ส่วนใหญ่ก็มักจะไม่แบนไอพีครับ เพราะมันเสี่ยงทำให้คนที่ไม่รู้เรื่องโดนแบนแทนตัวปัญหาน่ะครับ ^^

งั้น.. Mac address เลย .... ไม่รู้ทำได้ป่าว... ถ้าทำได้ รับรอง หายไปนาน... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#102 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:01

ขอบคุณ Mod ที่เป็นธุระดูแลติดตามพวกป่วนกระทู้เล่นครับ
แต่ส่วนตัวผมไม่ไปถือสาอะไรเขานะครับเดี๋ยวนี้กระทู้เขาผมไม่เข้าด้วยซ้ำไป

ว่าแต่ผมสงสัยที่เพื่อนสมาชิกเรียกเขาว่า "คางคูด" น่ะครับ
มันคืออะไรเหรอ ผมคิดไม่ออกเลย

ทุกข์ใจมาก 55

นึกอยู่นานนะครับท่านใดทราบคำตอบวานเฉลยด้วย

หรือจะเป็น
"คางคูดหน้าตก"
"คางคูดชอบเล่นตก"
"คางคูดปากเป็นรูตก"
"คางคูด...ฯลฯ"

มันยังไงครับสงสัยจริงๆเลย :angry:

มีคนตอบมาแล้ว คางคูดขมิบตกครับ
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#103 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:11

ขอบคุณ Mod ที่เป็นธุระดูแลติดตามพวกป่วนกระทู้เล่นครับ
แต่ส่วนตัวผมไม่ไปถือสาอะไรเขานะครับเดี๋ยวนี้กระทู้เขาผมไม่เข้าด้วยซ้ำไป

ว่าแต่ผมสงสัยที่เพื่อนสมาชิกเรียกเขาว่า "คางคูด" น่ะครับ
มันคืออะไรเหรอ ผมคิดไม่ออกเลย

ทุกข์ใจมาก 55

นึกอยู่นานนะครับท่านใดทราบคำตอบวานเฉลยด้วย

หรือจะเป็น
"คางคูดหน้าตก"
"คางคูดชอบเล่นตก"
"คางคูดปากเป็นรูตก"
"คางคูด...ฯลฯ"

มันยังไงครับสงสัยจริงๆเลย :angry:

มีคนตอบมาแล้ว คางคูดขมิบตกครับ

:lol: :lol: :lol:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#104 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:18

วันนี้ใจดีหายเงียบไปเลย คิดถึงใจดีจังเลย :D :D :D
ว่าแล้วก็บอกให้น้องเลขา ชงกาแฟ ร้อนๆ นั่งจิบริมระเบียงคอนโด หรูของเราดีกว่า 55555(สำนวนใจดี)

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#105 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:20

วันนี้ใจดีหายเงียบไปเลย คิดถึงใจดีจังเลย :D :D :D
ว่าแล้วก็บอกให้น้องเลขา ชงกาแฟ ร้อนๆ นั่งจิบริมระเบียงคอนโด หรูของเราดีกว่า 55555(สำนวนใจดี)

จำได้ว่าใจดี ใช้คำว่า นอกชาน ไม่ใช่เหรอค่ะ

#106 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:23

จำได้ว่าใจดี ใช้คำว่า นอกชาน ไม่ใช่เหรอค่ะ

ขออภัยในบางลีลา อิๆ งั้นเปลี่ยนเป็นจิบกาแฟร้อนๆ นอกชาน :P :P

#107 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:26

แล้ววันนี้ ท่าน อาจาน อัครเทพ เค้ามาปรากฎตัว รึยังครับ?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#108 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:29

แล้ววันนี้ ท่าน อาจาน อัครเทพ เค้ามาปรากฎตัว รึยังครับ?

ยังครับ น่าจะกำลังพยายามหา "อาชีพ" และ "ชื่อ" เพื่อใช้ใน login ใหม่ อยู่ครับ :D

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#109 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:40

ไอ้จอมตอแหลเอ้ย

#110 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:50

ยังครับ น่าจะกำลังพยายามหา "อาชีพ" และ "ชื่อ" เพื่อใช้ใน login ใหม่ อยู่ครับ :D

ไปแล้วไปลับ อย่ากลับมาอีกเลย <_<

#111 B1-66ER

B1-66ER

น้องเก่า

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:50

เป็นตำนานจริงๆ ผมนั่งอ่านนอนอ่านมา 3 หน้า ให้อารมณ์อิ่มมากกว่า แบทแมน 3.ภาคเสียอีก

#112 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:08

ผมดูจาก รายชื่อ เพื่อน ใจดี20 มี สีชาด และ กำแพง

ไม่แน่ใจ พวกเดียวกันไหม

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#113 vitocorleone

vitocorleone

น้องเก่า

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:13

วันนี้วันอังคาร ไม่รู้ว่าคางดูด จะไปลอยอังคารชิลๆหรือป่าว
จะลดกองทุนน้ำมัน ให้น้ำมันลดลง 7.50 บาท ค๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา ถุยยยยยส์

#114 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:13

งั้น.. Mac address เลย .... ไม่รู้ทำได้ป่าว... ถ้าทำได้ รับรอง หายไปนาน... :D

เปลี่ยนเครื่องเล่นก็ได้ ชิ -_-

Edited by -3-, 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:13.

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#115 B1-66ER

B1-66ER

น้องเก่า

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:16

#116 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:40

หน้าด้านไร้ยางอายที่สุด ทำตัวกากๆ แล้วดันทะลึ่งตั้งชื่อล็อคอินเป็นอาจารย์ ขี้โกหกโป้ปดมดเท็จนานา แล้วยังแสดงกิริยาต่ำเตี้ยเรี้ยติดพื้นโดยการหัวเราะใส่ในกระทู้การเสียชีวิตของทหาร หยามเหยียดผู้ใหญ่ในบอร์ดโดยการล้อเลียนเสียดสี ใจดีนี่มัน....ช่างเป็นบุคคลที่อ่อนการอบรมบ่มเพาะอย่างแรง

Edited by แม่น้ำนี้ชื่อนิจนิรันดร์, 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:41.

ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....

#117 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:06

สรุปเเล้วมีเเค่สองลอกอิน อย่างนี้เเชมป์เก่าก็ยังเป็นคนเดิมนะสิ :lol: :lol:

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#118 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:21

อ้าว คุณ jaidee20 ปรากฏตัวแล้ว คอมเมนต์หน่อยสิครับ

ผู้ใช้ 8 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้
สมาชิก 5 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 3 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน

Gop, ต่อมเดือดแตก, jaidee20, มวยหัวแค้ว, civilrider

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#119 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:29

เปลี่ยนเครื่องเล่นก็ได้ ชิ -_-

เครื่องเดียวกันใช้หลายคน :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#120 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:32

กละ กละ กลัวววววววว
โดนชาวเวป
กระตืบอ่ะ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#121 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:43

มิน่า กระทู้ดูฉลาิดน้อยยังไง ชอบกล

#122 K.ยุกยิก

K.ยุกยิก

น้องใหม่

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:19

*
POPULAR

คุณใจดี ผมขอเป็นกำลังใจให้คุณครับ ใครไม่เข้าใจคุณ ผมเข้าใจคุณครับ

#123 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:40

แหลได้แหลดี เหมือนเจ้านายมันเลย

#124 เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:38

น้องเลขาชงชาร้อนๆ มาเสิร์ฟถึงโต๊ะ พร้อมกับโรลนุ่มอร่อย ... จิบชาแกล้มขนมนั่งรอใจดีกลับมาอยู่ :D :D :D :D

คิดว่าจะเลิกตอบกระทู้ล่อเป้าและไร้สาระของบางคนแล้วค่ะ จะได้ตกๆไป

#125 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:22

เครื่องเดียวกันใช้หลายคน :lol: :lol: :lol:

ชี้โพรง กันจริงๆ :unsure:

อย่าลืมสิครับ เค้ามีเซียนคอมมีหนึ่งเป็นมิตรสหายอยู่

ฮาดิสระเบิด ยังทำมาแล้ว แค่ MAC Address กระจอกมาก :unsure:

#126 ปลายอ้อกอแขม

ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:28

อย่าดูถูกอาจารย์ทหารกล้าอย่าง อาจารย์วุฒิพงษ์

เค๊ากำลังจะกลับมา....

โปรดรอพบกับเขา...เร็วๆ นี้

Coming soon !

#127 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:32

อย่าดูถูกอาจารย์ทหารกล้าอย่าง อาจารย์วุฒิพงษ์

เรียน คุณ ปลายอ้อ ด้วยความนับถือ ผมตามอ่าน แต่ละกระทู้ของคุณ ตลอด ยอมรับเลยว่ามีเหตุผล และ หลักฐาน มากพอ ผมถึงเข้าไป เม้นท์ ว่า กระทู้ยาวอีกแล้วตลอด เพาะกว่าจะอ่านจบ นานมาก คุณปลายอ้อ อย่าได้ ลดตัวลงไปเปรียบเทียบกับ มหาอัครเทพเลย ครับ อย่าไป พยายามโยง อย่าไปพยายาม สร้างเครดิต ให้เค้าเลย ผมขอร้อง มีแต่จะทำให้ คุณปลายอ้อ เสีย เองนะครับ

Edited by plunk, 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:33.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#128 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:41

p_narin2000 ถ้าเป็นคนนี้ผมให้อภัย

#129 ปลายอ้อกอแขม

ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:45

เรียน คุณ ปลายอ้อ ด้วยความนับถือ ผมตามอ่าน แต่ละกระทู้ของคุณ ตลอด ยอมรับเลยว่ามีเหตุผล และ หลักฐาน มากพอ ผมถึงเข้าไป เม้นท์ ว่า กระทู้ยาวอีกแล้วตลอด เพาะกว่าจะอ่านจบ นานมาก คุณปลายอ้อ อย่าได้ ลดตัวลงไปเปรียบเทียบกับ มหาอัครเทพเลย ครับ อย่าไป พยายามโยง อย่าไปพยายาม สร้างเครดิต ให้เค้าเลย ผมขอร้อง มีแต่จะทำให้ คุณปลายอ้อ เสีย เองนะครับ

ขอบคุณครับ ด้วยความจริงใจ ที่ห่วงใย

แต่ผมรู้สึกว่าเขา..อาจกลับมาแล้วก็ได้ ..จริงๆ

#130 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:50

ขอบคุณครับ ด้วยความจริงใจ ที่ห่วงใย

แต่ผมรู้สึกว่าเขา..อาจกลับมาแล้วก็ได้ ..จริงๆ

ยังไม่ตอบผมเลยนะครับ

ทำไม คุณทักษิณ มีเพื่อนมากมายทั่วโลก

แต่ทำไม

ซื้อตั้วผี เข้าดูแมนตี้

แล้วทำไม ระดับอดีต ประธานสโมสร ถึงกับไม่มีเก้าอี้ VIP
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#131 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:50

อีกหนึ่งตำนานมหาเมพ ครับ อาจารย์วุฒิพงษ์ ร่วง Jaidee20 จะเข้ามาอีกไหม

อีกหนึ่งตำนานมหาเมพ ครับ อาจารย์วุฒิพงษ์ ร่วง Jaidee20 จะเข้ามาอีกไหม

คงเพราะท้าคุณเด็กปากดีไว้แล้วเกรงว่าจะเสียlogin เลยอวตารซะอีกหนึ่งlogin 5555

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#132 tu249cm

tu249cm

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:55

เชื่อว่าคงไม่สำนึกหรอกคนแบบนี้
หน้าด้ านกว่านี้มีอีกมั๊ยเนี่ย

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#133 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:05

Mac address คืออะไรครับ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#134 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:38

Mac address คืออะไรครับ

ง่ายๆว่าเหมือนรหัสบัตรประชาชนของเครื่องคอมนั้นๆครับ มันจะ fixed ในฮาร์ดแวร์เลย ไม่เหมือน ip ที่เปลี่ยนได้ตลอด แต่คอมรุ่นใหม่ๆเดี๋ยวนี้ก็ทำ MAC spoofing เปลี่ยนเอาได้เหมือนกัน :mellow:
"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#135 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:32

ชี้โพรง กันจริงๆ :unsure:

อย่าลืมสิครับ เค้ามีเซียนคอมมีหนึ่งเป็นมิตรสหายอยู่

ฮาดิสระเบิด ยังทำมาแล้ว แค่ MAC Address กระจอกมาก :unsure:

อีกหน่อยคงมี ไอดีนี้น้องเข้ามาใช้ ผมไม่ได้ใช้ตอนนั้น :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#136 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:36

ตกลง มันเป็น ทหาร หรือ อาจารย์ หรือ อาจม กันแน่ ....เท่าที่ดู เป็นอาจมมากกว่า
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#137 storm

storm

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:52

ผมว่าแล้วเชียวอาจารย์บ้าอะไรหว่า
โง่สิ้นดี
แล้วผมก็เดาถูกที่บอกว่าเขากำลังจะทิ้งlogin เพื่อที่จะเกิดใหม่
แล้วก็ทิ้งทวนพลีชีพครั้งสุดท้ายกับคนที่เขาแค้นมากที่สุด

ผมว่าเขาไม่มาอีกแล้วในชื่อเดิม
แต่ถ้ามาอีกผมก็ยอมรับนับถือในความ.....ของเขาจริงๆ

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#138 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 05:44

ก้อชอบอ่านนะ สำนวนดีมาก เก่งด้านวาทะกรรมภาษาไทยเลย
ชวนอ่าน ถ้าทักษะคติกลางเป็นธรรมจะดีมาก
หลักฐานข้อโต้แย้งถึงเบี่ยงเบน ใช้วาทะทำให้ดูดีได้นี้ ขอคาระวะเลย
หากเปลี่ยนมุมมองให้กว้างไม่อิงแอบ ไม่เปลี่ยนผิดเป็นถูก
เห็นไต ก้อ เห็นไต น่าลองวัดการกลางได้เลย

#139 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:40

หลายคนกำลังจะบอกว่า Jaidee20 กำลังจะทิ้ง Log-in
ทำให้ผมเสียใจนะและขอร้องว่าอย่าทิ้ง Log-in ที่กำลังเป็น
Trendmark แห่งเสรีไทยไปเลย

จงดำรงอยู่เพราะคือ เกรียนสไตล์

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#140 numkorat

numkorat

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:11

ดูอย่าง"ไอ้เวร"ซิล็อคอินใหม่ยังไงไม่นานหางก็โพล่
ปริมาณมิได้บ่งบอก รอยหยักของ สมอง

#141 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:30

ผมสงสัยนิดนึง การมีหลายล๊อคอินแล้วถูกจับได้นั้น ไม่มีความผิดใช่ไหมครับ

#142 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:03

ผมสงสัยนิดนึง การมีหลายล๊อคอินแล้วถูกจับได้นั้น ไม่มีความผิดใช่ไหมครับ

13. admin สามารถแบนสมาชิกที่กระทำผิดกฎอย่างรุนแรงได้ทันทีโดยไม่มีกำหนดเลิกแบนในกรณีดังต่อไปนี้
13.10สมัครล็อคอินซ้อน โดยไม่มีหน้าที่ในเสรีไทยเว็บบอร์ด ***

แต่แบนแค่ไอดีใหม่ก็พอแล้ว ;)
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#143 ธนุส นิราลัย

ธนุส นิราลัย

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:31

มาต่อแถวรอ ชม การทำแผนรับสารภาพ
นายกปูสงสัยว่าทำไมคนถึงบ่นว่าของแพง ก็ไปถาม ดร.โกร่ง ๆ ก็บอกว่ามันเป็นเรื่องของอุปทาน(supply)เจ๊แกก็เก็บความสงสัยเอาไว้ว่า มันคืออะไรฟะ พอได้โอกาสก็ไปถามทั่นรองฯที่มีดีกรีเป็น ด็อกเตอร์ ว่า อุปทานหมายถึงอะไรทั่น ดร.เหลิม ไม่เคยทำให้ใครผิดหวังอยู่แล้ว ตอบว่า อ๋อ อุปาทาน มันหมายถึง สิ่งที่เราคิดไปเอง ความคิดที่เราจินตนาการไปเอง ......แฮ่ม

#144 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:39

ยังรักในอาชีพทนายหน้าหอให้วิศวกรกำมะลออีกแหะ ไม่เข็ดไม่จำจริงๆ

ใครเป็นคนเสื้อแดงช่วยมันหมด ไม่สนใจว่ามันดีไม่ดีอย่างไร
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#145 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:50

มาอ่านแล้ว ทำไมไม่กล้าตอบล่ะ ใจดี :P

ผู้ใช้ 10 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 5 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 4 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 1 ท่าน

3.5v, ultraman_b, jaidee20, พิฆาตควาย, zeus

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#146 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:53

เย้ๆๆ อาจารย์วิศวกรรมธุรกิจการปาฐกถา Jaidee20 กลับมาแล้น :wub:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#147 grand_v

grand_v

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:54

ขอท้วงคุณปลายอ้อ
การเรียกคนอย่างใจดีว่าทหารกล้า
ผมขอทราบเหตุผล...
มีอะไรสนับสนุนให้คุณปลายอ้อ เคารพเทิดทูนใจดีขนาดนั้น?
ถามด้วยความใคร่รู้ เผื่อสามารถเปลี่ยนทัศนคติที่ผมมีต่อใจดีได้

#148 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:55

อ่ะๆ ตาวิเศษเห็นนะ

สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#149 grand_v

grand_v

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:56

เห็นใจดีเข้ามา
ใจดีจะอธิบายให้ทราบก็ยินดียิ่งครับ

#150 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:56

ใจดี จะไม่พูดอะไรหน่อยหรือ ดูนานไปแล้วนะหรือว่ากำลังนั่งจิบกาแฟ อยู่ :D :D

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน