Jump to content

- - - - -

ข้อเท็จจริงเรื่องสมศักดิ์เจียม เป็นเด็กซื้อโอเลี้ยง.....

• Please log in to reply
899 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:04

ใจเย็นๆ กันหน่อยดีมั้ยครับ ทุกท่าน ??
  • -3- likes this

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#52 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:05

ถ้าไม่มีอะไรใหม่
ผมก็จะงดตอบกระทู้นี้แล้วนะครับ.....

ถ้าผมสนใจ คงจะติดต่อคุณหมูผู้หายสาบสูญไปตั้งแต่เมื่อเช้าแล้วละ
หลักของผมคือ คนกล่าวหา ต้องพิสูจน์ เพราะการกล่าวหามีราคาของมัน
ถ้ากล่าวหาได้ถูกต้อง ก็เป็นความดีความชอบ....
แต่ถ้าท้าเหย็งๆ ถึงเวลาเจอของจริงก็โยกโย้ ไม่ยอมพิสูจน์ อันนี้น่าจะเรียกว่าแต๋ว

สรุปว่า ไม่กล้าโทรไปใช่ใหมครับ...ถึงได้แถเป็นเรื่องมารยาทอะไรไปโน่น
เมื่อไม่กล้าก็ จบข่าว

ถ้างั้นก็ขอปิดกระทู้นะครับ

#53 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:08

ปิดกระทู้หนีเหรอครับ :D

ดริฟต์ได้ ไม่อายหลาน

ผมโทรแล้ว ตาสว่างแล้ว

คุณน่ะโทรแล้วเหรอ หายมืดบอดรึยัง?

---------------------------------
edit ปล. ใจดีมีเพื่อนแล้วนะ ฮ่าๆๆ

Edited by แมวกระป๋อง, 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:10.

เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#54 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:13

ขออนุญาต นอน ก่อนนะครับ

แต่ยังไม่ปิด

ไว้พรุ่งนี้เรามาดู Thailand Drift Show 2012 กันต่อ :lol:

#55 H-edge

H-edge

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:15

ถ้าใครจะโทรหาน้าการะเกด

วิธีการโทรให้อ่านข้อความ 10 บรรทัด

ที่คณหมีคอมมานโดทักท้วงให้น้าการะเกดฟังก่อนนะฮัฟ

แล้วควมจริงจะปรากฎ
:D

ความจริงจากปากของคนที่ตนเองบอกว่าไม่น่าเชื่อถือ
จะน่าเชื่อถือเท่าตัวเองค้นหาความจริงเองคงไม่มีแล้วล่ะฮัฟ

"=== โกหก คนได้ทั่วโลก แต่ โกหกตัวเอง ไม่ได้ ==="

#56 Tiger Lily

Tiger Lily

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:31

ติดตามอ่านมาตั้งแต่กระทู้ก่อน อยากรู้ความจริงเหมือนกัน
โดยส่วนตัว ที่ทางคุณแอม เอาเบอร์มาลง รู้สึกว่าอาจจะไม่เหมาะ เพราะถึงเป็นเบอร์ร้าน แต่สมมุติว่าผิดคนขึ้นมาจะทำไง รบกวนเจ้าของเบอร์เปล่าๆ
แต่ก็เห็นด้วยว่า ในเมื่อออกมากล่าวหาเขาแล้ว ก็น่าจะเอาข้อเท็จจริงมาบอกกัน ไม่ทราบว่าจะอมพะนำไว้ทำไม รวมถึงคุณแมวเอง เมื่อบอกว่าโทรแล้ว พิสูจน์แล้ว ก็น่าจะบอกกันมาเลย
จะน่าเชื่อถือหรือไม่ เชื่อว่าคนในบอร์ดมิวิจารณญาณมากพอ

แม้เรื่องที่เป็นปัญหา ไม่ใช่เรื่องที่มีผลประโยชน์อะไรมาเกี่ยวข้อง แต่โกหกก็คือโกหก ถึงจะรู้สึกไม่ดี แต่ก็อยากรู้ความจริงมากกว่า
If every man did the little he could — what a different world!Evelyn Beatrice Hall

#57 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:32

เต้าหู้จะหกไหมนี่ :D

Edited by รักนะ, 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:37.

#58 nonebuf

nonebuf

น้องใหม่

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:34

ผมสงสัยอีกอย่างหนึ่งครับ
ว่าถ้าโทรไปแล้ว ได้ความแล้วเราจะรู้ได้ยังไง ว่าเป็นคนนี้จริง
เพราะว่าไม่มีอะไรเป็นหลักฐานเลยนะครับนอกจากเสียงและเบอร์โทร
เหมือนกระทู้ใจดี20ที่โทรหาเบอร์ พล.ต.อ. อดุลย์ แสงสิงแก้ว
แล้วถ้าคนที่รับโทรศัพท์แอบอ้างเราจะรู้ได้ยังไง

#59 H-edge

H-edge

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:36

ขอเคลียร์ประเด็นนิดนึงนะครับ และอยากเตือนสติ( ขอบังอาจใช้คำนี้ ) ว่าทั้งหมดนั้น เป็นเรื่องระหว่างคุณ naichod และคุณ หมีคอมมานโด ไม่ใช่หรือครับ

เรื่องเริ่มมาจาก คุณ naichod ได้เขียนข้อความ อ้างเรื่องราวของสมศักดิ์ เจียม และ คุณเสงี่ยม ซึ่งมีตัวตนอยู่จริงและยังมีชีวิตอยู่

ฮี่ๆๆๆๆ

สมัยนู้นนะ

ยัยเหงี่ยม กะ ผม ต้องมานั่งโรเนียวแจกใบปลิว

ยัยเหงี่ยมมันถนัดพิมพ์ ผมถนัดโรเนียว กับ วาดรูปประกอบ

ไอ้ ที่วาดรูปประกอบนั่นแหละที่มันแพง เพราะมันโรเนียวไม่ได้ มันต้องถ่ายเอกสาร ต้องไปถ่ายแถวหลังกระทรวงโน่น มันจะถูกหน่อย อีกอย่างลูกเจ้าของร้าน ก็เรียนแถวนั้นแหละ

ทำงานกันอยู่ มีไอ้ตี๋เกรียนคนหนึ่งหัวโตๆ ผมตั้งๆเหมือนไม้กวาด ใส่เชิ๊ตสีขาวๆอมเหลืองสกปรก มาด้อมๆมองๆ

"พี่ครับ ผมจะมาสมัครอาสาช่วยครับ"

ยัยเหงี่ยมมันรับเอาไว้ บอกว่า เอาไว้ให้มันวิ่งไปถ่ายเอกสาร ซื้อโอเลี้ยง ซื้อถั่วตัด และ ตบกระโหลกเล่น ยามพวกเราเซ็ง

ทุกวันนี้ มันก็คือ ไอ้สากกะเบือ นั่นแหละ น้าเปิ้ล

ทุกวัน ผมไม่รู้นะว่ามันกินอะไร แต่สงสัยว่ามันกินแมงโม้มากไปหน่อย ชอบคุยว่าเป็นพวกคอมฯ คอมฯห่านอะไร เด็กวิ่งโอเลี้ยงล่ะไม่ว่า

เคยเห็นมันพ่นแมงโม้อยู่หอประชุมเก่ากะเด็กๆรุ่นลูก

พอมันเห็นผม เท่านั้นแหละ เดินหนีเลย เำพราะเสือกโม้กะเด็ก ว่าอยู่ ภูพาน เขตงาน 5

(แม่มมีซะที่ไหนล่ะ เขตงาน 5)

ไอ้ถ่อยนี่ เจอจังหน้าที่ไหน หากไม่มีควายเป็นฝูงๆล้อม ก้มหน้าหนีผมงุดๆ

เคยเจอกันหน้าบอร์ดเก่านี่ หลายปีแระ หายหัวไปเลย

ตี๋วิ่งโอเลี้ยงเนี่ยนะ

...................... เด็กรุ่นหลังชื่นชมกันจัง อยากจะบอกว่า ขนาดคอมฯตัวพ่อ ยังเคยประกาศเลยว่า สิ่งที่ในหลวงวางรากฐานไว้่ให้เกษตรกรไทยน่ะ นั่นล่ะคือสิ่งที่ประชาชนจะลืมตาอ้าปากได้

.......................ใครก็ได้ที่บอกว่าเก่งทางลีทธิหรือระบอบสังคมนิยม ลองมองให้ลึกๆสิ

ในหลวงท่านน่ะ ไม่ต้องพูดอะไรมาก แต่ทำให้ดู แล้วผลก็ออกมาให้เห็นจริง

คอมฯจริงๆในสมัยโน้น ทุกคนรักในหลวงหมด ยกเว้น พวกคอมฯแอบอ้างแบบไอ้ตี๋ส่งโอเลี้ยงนั่นแหละ

ต่อมา คุณหมีคอมมานโด ก็แย้งว่า

ฮี่ๆๆๆๆ
สมัยนู้นนะ
ยัยเหงี่ยม กะ ผม ต้องมานั่งโรเนียวแจกใบปลิว
ยัยเหงี่ยมมันถนัดพิมพ์ ผมถนัดโรเนียว กับ วาดรูปประกอบ
ไอ้ที่วาดรูปประกอบนั่นแหละที่
มัน แพง เพราะมันโรเนียวไม่ได้ มันต้องถ่ายเอกสาร ต้องไปถ่ายแถวหลังกระทรวงโน่น มันจะถูกหน่อย อีกอย่างลูกเจ้าของร้าน ก็เรียนแถวนั้นแหละ
ทำงานกันอยู่ มีไอ้ตี๋เกรียนคนหนึ่งหัวโตๆ ผมตั้งๆเหมือนไม้กวาด ใส่เชิ๊ตสีขาวๆอมเหลืองสกปรก มาด้อมๆมองๆ
"พี่ครับ ผมจะมาสมัครอาสาช่วยครับ"
ยัยเหงี่ยมมันรับเอาไว้ บอกว่า เอาไว้ให้มันวิ่งไปถ่ายเอกสาร ซื้อโอเลี้ยง ซื้อถั่วตัด และ ตบกระโหลกเล่น ยามพวกเราเซ็ง
ทุกวันนี้ มันก็คือ ไอ้สากกะเบือ นั่นแหละ น้าเปิ้ล

เนื้อหาในส่วนนี้ "โกหก"

และแสดงความเห็นเพิ่มเติมอีกว่า

เนื้อหาในส่วนนี้ "โกหก" .... ที่ผมโควท และ บอกไว้ตั้งแต่แรกก็บอกแล้วนะครับ ว่าหมายความว่ายังไง ถ้าคุณอ่านภาษาไทยออก

คุณยืนยันแล้วว่า สิ่งที่ผมโควทมาทุกตัวอักษรเป็นความจริง ไม่มีความเท็จเจือปน และเสงี่ยมของคุณกับเสงี่ยมของผม คือ คุณเสงี่ยมที่เป็นพยาบาล และเป็นประธานนักศึกษาพยาบาลรามาฯปี 2519 ปัจจุบันเปลี่ยนชื่อเป็นการะเกด ใช้นามสกุลตามสามีซึ่งเป็นนายแพทย์ เรากำลังพูดถึงคุณเสงี่ยมที่เป็นคนๆ เดียวกันแน่นอน

คุณสร้างเรื่องว่า "ยัยเหงี่ยมถนัดพิมพ์" แต่สิ่งที่เป็นจริงคือ "คุณเสงี่ยมพิมพ์ดีดไม่เป็น จนกระทั่งปัจจุบันคุณเสงี่ยมก็ยังพิมพ์คอมไม่เป็นเลย" ถ้าคุณอยากแถอะไรต่อ ในส่วนที่ผมโควทมานั่น แถมาเลยครับแค่ที่ผมโควทมา 10 บรรทัดนั่นน่ะ คุณจะได้ไม่ต้องเหนื่อยมาก

คุณเขียนข้อความที่ยกมาเพื่อสร้างเครดิตว่าคุณอยู่ร่วมในเหตุการณ์และบอก เล่าว่า หงอกเจียมเป็นแค่เด็กกระจอกๆ คนหนึ่ง โดยคุณเอาคุณเสงี่ยมที่มีตัวตนจริงมาเป็นหนึ่งในตัวละครของคุณ
แต่ กลับกลายเป็นเรื่องที่คุณเขียนไม่ใช่ เป็นความจริงทั้งหมด มีเรื่องที่คุณปั้นเติมเสริมแต่งเอาเองไม่น้อย คำถามที่เกิดขึ้นคือ ทำไปทำไม? นี่ขนาดเรื่องที่ตัวละครคนหนึ่งที่มีอยู่จริง สามารถตรวจสอบได้ คุณยังโกหก แล้วเรื่องอื่นๆ ที่คุณเขียนมา จะมีข้อเท็จจริงสักกี่เปอร์เซ็นต์? โกหกสักกี่เปอร์เซ็นต์?

ผมมองว่า ประเด็นนี้เป็นเรื่อง "แรง" ทั้งสองฝ่ายครับ ถ้าสิ่งที่คุณหมีคอมมานโดท้วงนั้นเป็นจริง สำหรับผม ข้อเขียนของคุณ naichod ก็จะหมดความน่าเชื่อถือไปในทันที และผมเองก็รู้สึกว่าเป็นเรื่องแย่มากที่แต่งเรื่องราวเป็นตุเป็นตะ ทั้งที่ไม่มีความจริงเลย

ในทางกลับกัน ถ้าสิ่งที่คุณหมีคอมมานโด อ้างนั้นเป็นเท็จ เรื่องนี้ก็จะสะท้อนกลับไปที่คุณหมีคอมมานโด กลายเป็นว่ากล่าวหาคุณ naichod ว่าพูดเท็จ ทั้งที่เป็นเรื่องจริง

โดยส่วนตัวแล้ว ผมอยากให้เรื่องนี้กระจ่างครับ และเราไม่ควรมองว่าเป็นเรื่องไม่สำคัญ ไม่ว่าผลจะออกมาอย่างไรก็ตาม

ขอโควทความเห็นคุณ Gop มาอีกที

อ่านแล้วถูกใจมากฮัฟ อิอิอิ

เราต้องไม่ปล่อยให้คนอย่างนาธาน และแอนนี่เพ่นพ่านในบอร์ดฮัฟ

ไม่ว่าจะเหลือง แดง หรือ สลิ่ม ถ้าคิดว่าจะสู้กับฝ่ายตรงข้ามด้วยความจริง

เราก็ต้องสู้ด้วยความจริงจนถึงที่สุด แม้แต่ฟากเดียวกันเอง

อย่าเลือกที่รักมักที่ชัง ไม่ 2 มาตราฐานนะฮัฟ

ถ้ายังแยกแยะไม่ออก ต่อไปภายภาคหน้าจะด่าแดงออกได้ไง จริงไหมฮัฟ :D
"=== โกหก คนได้ทั่วโลก แต่ โกหกตัวเอง ไม่ได้ ==="

#60 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:50

ติดตามแบบตามติด

:huh: :huh: :huh: :huh:

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#61 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 04:22

*
POPULAR

คือไม่ได้เข้าข้างใครนะครับเพราะไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัวทั้ง 2 ฝ่าย
แต่สิ่งหนึ่งที่ผมอ่านแล้วรู้สึกสะดุดใจตั้งแต่กระทู้หงอกเจียมของคุณแอมฯ คือ

"คุณหมีฯ มีความสัมพันธ์อะไรกับคุณเสงี่ยม"

คือที่สะดุดใจก็ตรงที่คุณหมีฯ มาถึงก็โควทข้อความของคุณชดแล้วโพสว่า "โกหก" โดยเน้นข้อความด้วย
ซึ่งออกตัวแรงอย่างนี้ถ้าไม่ใช่เพราะคุณหมีฯ รู้จักเป็นการส่วนตัว "แบบสนิทพอควร" กับคุณเสงี่ยมคงจะไม่ทำแน่ๆ
(เว้นแต่คุณหมีฯ จะเป็นคนแรงๆ อยู่แล้ว สมมติฐานของผมคือ ปกติคนทั่วไปที่มีวุฒิภาวะเมื่อคุยกับคนที่ไม่รู้จัก
มักจะหลีกเลี่ยงการกระทำที่ทำให้เกิดกระทบกระทั่งกัน) เพราะคนส่วนใหญ่ได้ยินใครพูดอะไรที่เกี่ยวกับคนรู้จัก
แบบผิดๆ มาก็มักจะไม่แย้งแบบออกตัวแรงมากเพราะไม่รู้สึกว่าเป็น "เรื่องของตัวเอง" เท่าไร

สมมติมีลูกค้ามานินทาเพื่อนแถวบ้านของผมคนนึงให้ผมฟังว่าเขามีอีหนู ถ้าผมแย้งก็คงแค่ว่า
"ไม่จริงมั้งผมเห็ฯเขาเลิกงานเสร็จก็กลับบ้านจะเอาเวลาที่ไหนไปมี" คงไม่มีอาการโกรธเป็นฟืนเป็นไฟไปชี้หน้า
ลูกค้าว่า "โกหก" แน่ๆ

ซึ่งจุดตรงนี้ผมอยากให้ทางคุณหมีฯ ออกมาชี้แจงหน่อยครับว่ารู้จักเกี่ยวข้องยังไงกับคุณเสงี่ยมบ้าง
หากเป็นแค่ลูกค้าหรือคนรู้จักของคุณเสงี่ยมการจะอยู่ดีๆ คุยกันจนรู้ว่าพิมพ์ดีดเป็นหรือไม่มันก็ไม่น่าใช่ประเด็นที่
คนทั่วไปจะถามกันเลยนอกจากเจาะจงจะถาม (และมันก็ไม่ดูเป็นธรรมชาติมากหากจะรู้สึกโกรธเป็นฟืนเป็นไฟ
เพียงแค่เห็นคนพูดว่าคุณเสงี่ยมพิมพ์ดีดเป็นแล้วโควทข้อความเขามาว่าแรงๆว่า "โกหก")

อารมณ์อยากรู้ความจริงผมก็อยากรู้นะครับ แต่กรณีนี้ผมว่าคุณชดเสียเปรียบคุณหมีฯ เต็มๆ
ตรงที่คุณชดมีโปรไฟล์สูงกว่า (ไม่รู้จะใช้คำว่าอะไรดี) คือคุณชดตอนเขาเล่าอะไรเขาจะมีตำแหน่งแห่งหน
ของตัวเองชัดเจนว่าเขาเป็นใคร ช่วงนั้นทำอะไร ฯลฯ ในขณะที่คุณหมีฯ มาถึงก็ตวาดใส่คุณชดว่า "โกหก"
โดยที่ผมอ่านคคห. ของคุณหมีฯ มาผมยังไม่รู้เลยว่าคุณหมีเป็นใคร อยู่ตรงไหนของช่วงนั้น หรือไปรู้จัก
กับคุณเสงี่ยมได้ไง ทำไมถึงมีข้อมูลว่าคุณเสงี่ยมไม่พิมพ์ดีด ฯลฯ ผมไม่ได้บอกว่าใครพูดจริงหรือใครโกหกนะครับ
แต่ผมมองว่าเดิมพันของคุณชดสูงกว่าและมันไม่แฟร์เลยที่อยู่ดีๆ จะมีใครซักคนที่แบ็คกราวนด์ไม่ชัดเจน
มากล่าวหากันในเรื่องที่พิสูจน์ไม่ได้ (คำว่า "พิมพ์ดีดเป็น" นี่จะว่าพิสูจน์ยากก็ยากง่ายก็ง่ายนะครับ
ผมอ่านที่คุณชดเขียนคุณชดใช้คำว่า "ถนัดพิมพ์" ซึ่งมันก็ตีความได้หลายแบบ อาจหมายถึงพิมพ์สัมผัสเป็นก็ได้
หรือจะจิ้มดีดทีละตัวแต่เร็วโคตรๆ จนเหมือนพิมพ์ดีดก็ได้อีก ถ้าจะให้ชัดเจนก็คงต้องให้คุณเสงี่ยม
นั่งพิมพ์ด้วยวิธีของแกให้ดูกันเลย)

คคห. ผมอาจสวนกระแสบางท่านจนอาจทำให้เกิดความไม่พอใจผมก็ขออภัยไว้ล่วงหน้าด้วยครับ แต่ผมไม่อยากเห็น
การคาดคั้นเอาเป็นเอาตายเหมือนกับตอนที่นักสืบพันติ๊บกระทำกับเหยื่อจนเกินพอดีเลย จริงอยู่ว่าทุกคน
"ต้องการพิสูจน์ความจริง" แต่เราไม่ควรลืมว่าการพิสูจน์ความจริงนั้นต้องอยู่บนพื้นฐานของ "การเคารพคนอื่น" ด้วย
อย่าให้ความอยากรู้อยากเห็นกลายเป็น "การทำเพราะความสะใจ" กันเลยครับ

#62 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 04:27

อะ...ดันอ่านเร็วไปข้ามเม้นต์ที่คุณแอมฯ ปิดกระทู้ งั้นปิดกระทู้ครับ ขอโทษด้วยครับ :(

#63 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:51

คุณเองนั่นแหละที่กลัวความจริงและไม่กล้าโทรไป

และยังไม่รู้จักกาละเทศะ สารแนแม่ยิ้มเอาเบอร์คนอื่นมาลงในโพสต์สาธารณะซึ่งมันเป็นเรื่องไม่ควร
พฤติกรรมมันต่างอะไรกับ เจ๋ง ดอกจิก?

เอาสิครับ ถามเลย ว่าป้าเหงี่ยมรู้จักตาชดมั้ย หรือเคยทำงานร่วมกับนิสิตจุฬาฯ ในส่วนของงานพิมพ์สมัย 16 ตุลา รึเปล่า?

ส่วนคุณจะให้ตาชดออกมาเปิดเผยให้สัมภาษณ์ ให้คนสมอ้าง มายืนยันข้อมูล

ตรรกะพิการรึเปล่าครับ

โค้ทไว้หน่อย เท่ห์ดี

คุณแมวกระป๋อง อยากพิสูจน์ อยากหาความจริง อยากเอาชนะ
อยากดัง อยากเป็นผู้พิชิต หมั่นไส้ส่วนตัว
หรือเจ็บแค้นกันมาก่อน หรืออยากทำลายกันให้หายไปจากสังคม
ทำเอาสะใจหรือทำเพื่อประโยชน์สุขส่วนรวมนี่เดาไม่ออกจริงๆ
อ่านหลายประโยคแล้วได้อารมณ์รุนแรงดีจัง ใช้คำว่าแม่ยิ้มนี่เด็ดมาก

หาความจริงเรื่องพิมพ์ดีด เด็กซื้อโอเลี้ยง และ/หรือฯลฯ ได้สำเร็จแล้ว
ก็รบกวนประกาศชัยชนะด้วยนะครับ

คุณแมวกระป๋องทำแบบที่ทำอย่างขันแข็งแบบนี้กับหงอกเจียมด้วยนะครับ
คือหาเรื่องแฉหงอกเจียม หาหลักฐานสืบค้นมาแฉหงอกเจียมด้วยนะครับ

ไม่ใช่ว่าประกาศชัยชนะแล้วจบกัน อ่านเจออะไรของใครก็ตามแฉตามทำลาย
ด้วยความร่าเริง แม่ยิ้ม..อะไรแบบนี้ต่อไปนี่ไม่เอานะครับ
หลายๆเรื่องเนี่ยอ่านข้าม อ่านผ่าน เชื่อไม่เชื่อมันเรื่องของคนอ่าน
สงสัยแล้วอยากพิสูจน์เนี่ยก็เป็นเรื่องปกติ แต่ที่เห็นนี่เด็ดขาดมาก
เหมือนกับเจอช่องแล้วต้องเอาให้ตาย ภาพรวมประวัติศาสตร์หลายเรื่อง
ลำดับมาถ้ามันผิดก็ว่ากันไปตามหลักฐานข้อมูล
รายละเอียดเรื่องตัวบุคคลถ้าไม่ตรงกัน จะแย้งจะขัดก็ทำให้เสร็จก่อนแล้วมาแฉ
หรือมาเปิดเผยในคราวเดียวไปเลย เข้าใจนะครับอารมณ์ฮีโร่ฟาสต์ฟู้ดเนี่ย
คราวหน้าช่วยรวบรัดหน่อยนะครับ

ปล.เดี๋ยวจะว่าผมแม่ยิ้มไปอีกคน แม่ผมตายแล้วครับ

Edited by SPDZ, 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:19.

มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#64 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:38

ผมเองก็ไม่ทราบว่า ที่คุยกับคุณสเงี่ยมนั้นจริงหรือไม่
แต่แปลกๆกับคำว่าตาสว่างเพราะพวกล้มเจ้ามันชอบใช้ เป็นคำที่ฮอตฮิตมาก กับพวก อีโมติคอนน้ำตาไหลพราก

แล้วไม่ว่าเรื่องนี้จะจบลงอย่างไรไม่ได้แปลว่า ที่ สมศักดิ์ เจียมฯ ทำเป็นสิ่งที่ถูก และประชาชนให้ความสนับสนุน

ใครมี วันเดือนปีเกิด เวลาเกิดของสมศักดิ์ แบบ ตรงเป๊ะๆ บ้างไหมครับ

ไปหาดูมาสงสัยว่าทำไมหลายแห่งไม่ตรงกัน

#65 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:52

:D :D

#66 mastermind

mastermind

น้องเก่า

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:51

นี่ไม่ใช่ข้อเท็จจริงทางประวัติศาสตร์ แค่เป็นคำบอกเล่า แม้ประวัติศาสตร์เองก็ยังมีรูรั่วให้คนรุ่นหลังนำมาปะผุได้ตลอด
อย่าให้เส้นผมมาบังขุนเขาเลย

#67 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:13

เรื่องของหงอกเจียม ก็หาข้อมูลเล่นกันเองนะครับ ถึงแม้ผมจะเกลียดคนล้มเจ้าอย่างหงอกเจียมแค่ไหน ผมก็คงด่าได้แค่ในสิ่งที่ผมรู้ เพราะผมไม่ถนัดปั้นน้ำเป็นตัว
ข้อมูลใดๆก็ตาม ควรจะอยู่บนพื้นฐานของความเป็นจริง การนำข้อมูลที่แต่งขึ้น ไปด่าเค้า ก็คงไม่ดีเท่าไหร่
-------------------------------------------------------------------------------------------------

เรื่องของน้าเหงี่ยมผมมาคิดดูแล้วครับ ถ้าจะให้ผมไปสัมภาษณ์ถ่ายเป็นคลิปอะไรมาแปะที่นี่ ผมมองว่าเป็นการละเมิดความเป็นส่วนตัวของเค้าเกินไป

ในเมื่อคุณหมีมาเปิดประเด็นแล้ว ผมเองได้เบอร์และโทรศัพท์ไปสอบถามกับน้าเหงี่ยมตัวจริงแล้ว
พบว่า สิ่งที่คุณชดพูด ผิดไปจากความจริงค่อนข้างมาก ถึงขั้นเป็นนิทานหลอกเด็กก็ว่าได้
ไม่ได้อยู่แค่เรื่องพิมพ์ดีดเป็นหรือไม่เป็นหรอกนะครับ แต่อยู่ที่ว่าพวกคุณๆกำลังโดนใครหลอกอยู่
ส่วนที่ออกมาบอกว่ามีวิจารณญาณ วิเคราะห์เองได้ว่าอะไรจริง อะไรไม่จริง ผมก็เห็นได้ชัดจากคนที่ออกมาตอบโต้ปกป้องคุณชด ว่ามีวิจารณญาณแค่ไหน?

เอาเป็นว่าถ้ามีใครที่เปิดใจอยากรู้ ก็โทรศัพท์ไปสอบถามได้จากน้าเหงี่ยมโดยตรงตามเบอร์ที่คุณแอมแปะไว้ ส่วนจะเชื่อว่าเป็นตัวจริงหรือไม่คุณๆก็ตรวจสอบกันเองนะครับ
ขอร้องอย่างนึงว่าคุยกับน้าเค้าโดยให้ความเคารพหน่อยละกัน
---------------------------------------------------------------------------------

สิ่งที่ผมทำ ณ ตอนนี้ ผมมองว่าเป็นการดึงคนที่ออกไปจากวงการเมือง ให้ต้องเข้ามาวุ่นวายพอสมควรละ สำหรับประเด็นนี้ผมขอหยุดไว้แค่นี้ครับ
ส่วนกระทู้ผมไม่อยากให้ปิดนะ และไม่ควรปิดด้วย เผื่อใครไปทราบความจริงอะไรมาก็เอามาถกเพิ่มเติมกันต่อไป เพื่อเป็นประโยชน์ในแง่ของความจริงครับ

สุดท้ายขอฝากไว้อย่างนึงว่า "จะให้ความจริงเดินเข้าหาโดยไม่ไขว่คว้า สิ่งนั้นอาจเป็นภาพลวงตาก็ได้"

ขอบคุณครับ

#68 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:18

ที่เล่ามา ก็ย้อนอดีตคิดดู ก็มีถูกอยู่บ้าง
แต่มันก็ยืนยันยาก เพราะเมื่อ โดดน้ำ
แล้ว ใจมันก็ อยู่ฝั่ง โน้นนนน จะรอด
ไม๊ว้า ??? ตูเอ๊ยยย เจ้าพ่อเจ้าแม่ที่ไหน
ตูก็คิดถึงหมด เชิญหมด ทั้งพิภพ จบแดน
ขอให้ตู ถึงฝั่งทีเท๊อะ รอดตายจะเอาอะไร
ตูให้ โหม๊ด ว่ายน้ำเก่ง วันนั้นแหละวะ...

#69 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:00

โตะจายโหมะเยย

Attached Images

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#70 koong

koong

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:20

โตะจายโหมะเยย

:lol: :lol: ตาดีจริงๆ

#71 taze

taze

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:26

ไหงหวยออกงี้ ไอ้เราถึงเกิดทันแต่ก็ไม่รู้เรื่องเพราะยังแบบเบาะอยู่เลย ต้องติดตามๆ

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#72 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:43

เรื่องของหงอกเจียม ก็หาข้อมูลเล่นกันเองนะครับ ถึงแม้ผมจะเกลียดคนล้มเจ้าอย่างหงอกเจียมแค่ไหน ผมก็คงด่าได้แค่ในสิ่งที่ผมรู้ เพราะผมไม่ถนัดปั้นน้ำเป็นตัว
ข้อมูลใดๆก็ตาม ควรจะอยู่บนพื้นฐานของความเป็นจริง การนำข้อมูลที่แต่งขึ้น ไปด่าเค้า ก็คงไม่ดีเท่าไหร่
-------------------------------------------------------------------------------------------------

เรื่องของน้าเหงี่ยมผมมาคิดดูแล้วครับ ถ้าจะให้ผมไปสัมภาษณ์ถ่ายเป็นคลิปอะไรมาแปะที่นี่ ผมมองว่าเป็นการละเมิดความเป็นส่วนตัวของเค้าเกินไป

ในเมื่อคุณหมีมาเปิดประเด็นแล้ว ผมเองได้เบอร์และโทรศัพท์ไปสอบถามกับน้าเหงี่ยมตัวจริงแล้ว
พบว่า สิ่งที่คุณชดพูด ผิดไปจากความจริงค่อนข้างมาก ถึงขั้นเป็นนิทานหลอกเด็กก็ว่าได้
ไม่ได้อยู่แค่เรื่องพิมพ์ดีดเป็นหรือไม่เป็นหรอกนะครับ แต่อยู่ที่ว่าพวกคุณๆกำลังโดนใครหลอกอยู่
ส่วนที่ออกมาบอกว่ามีวิจารณญาณ วิเคราะห์เองได้ว่าอะไรจริง อะไรไม่จริง ผมก็เห็นได้ชัดจากคนที่ออกมาตอบโต้ปกป้องคุณชด ว่ามีวิจารณญาณแค่ไหน?

เอาเป็นว่าถ้ามีใครที่เปิดใจอยากรู้ ก็โทรศัพท์ไปสอบถามได้จากน้าเหงี่ยมโดยตรงตามเบอร์ที่คุณแอมแปะไว้ ส่วนจะเชื่อว่าเป็นตัวจริงหรือไม่คุณๆก็ตรวจสอบกันเองนะครับ
ขอร้องอย่างนึงว่าคุยกับน้าเค้าโดยให้ความเคารพหน่อยละกัน
---------------------------------------------------------------------------------

สิ่งที่ผมทำ ณ ตอนนี้ ผมมองว่าเป็นการดึงคนที่ออกไปจากวงการเมือง ให้ต้องเข้ามาวุ่นวายพอสมควรละ สำหรับประเด็นนี้ผมขอหยุดไว้แค่นี้ครับ
ส่วนกระทู้ผมไม่อยากให้ปิดนะ และไม่ควรปิดด้วย เผื่อใครไปทราบความจริงอะไรมาก็เอามาถกเพิ่มเติมกันต่อไป เพื่อเป็นประโยชน์ในแง่ของความจริงครับ

สุดท้ายขอฝากไว้อย่างนึงว่า "จะให้ความจริงเดินเข้าหาโดยไม่ไขว่คว้า สิ่งนั้นอาจเป็นภาพลวงตาก็ได้"

ขอบคุณครับ

1.ด้วยเหตุผลว่า "เราไม่ควรด่าใคร ด้วยการนำข้อมูลที่แต่งขึ้น ไปด่าเค้า "
ไม่ใช่ลุงชดแกคนเดียวหรือครับที่ด่าด้วยชุดข้อมูลนั้น
ผมอ่านจบแล้วผมจะกล้าเอาไปด่าต่อหรือครับ ในเมื่อมันเป็น "เค้าเล่าว่า"
หนังหน้าต้องหนาจริงๆนะครับ ถึงกล้าเอาเค้าเล่าว่าไปด่าคนอย่างหงอกเจียม
ใครอ่านแล้วจะใช้จักรยานแค่ไหนก็ได้แค่นั้นแหละครับ
(อยากรู้อยากเห็น อยาก..แม่ยิ้มอะไรนั่น ก็บอกตรงๆ
ไม่ต้องเอาความหวังดีมาอ้างหรอกครับ)

2.คุณแมวกระป๋องหายอยากรู้อยากเห็นแล้ว สำเร็จความสงสัยจนสิ้นแล้ว
เป็นที่สาแก่ใจแล้ว จบแล้วหรือครับ ใครอยากรู้ก็โทรไปรบกวนเค้าทีละคนหรือครับ
สังสัยแบบคุณ 2-3พันคน ก็ต้องโทรไปรบกวนป้าแกทุกคนหรือครับ

3.และที่เหมือนจะเพิ่งคิดได้ว่าไม่ควรไปดึงคนที่ออกจากการเมืองบลาๆๆๆ
กลายเป็นว่ายังไงครับ ไม่ควรทำแต่แรก หรือทำไปแล้วกรูพอใจแล้วจบแล้ว
ใครจะทำตาม ใครจะโทรไปถามป้าแกก็ทำไปเลยนะจ้ะ กรูไม่เกี่ยวแล้ว
อย่างนั้นหรือครับ ?

*ผมไม่รู้อายุคุณแมวกระป๋องนะครับ เห็นเอาเรื่องอายุมาโจมตีบ่อยๆ
เหตุผลร้อยแปดในเรื่องนี้ที่ตามอ่านมา ตอนแรกๆมันดูหล่อมากเลย
แต่ทำไมตอนจบมันเหมือนกับทำผิดไปแล้ว พลาดไปแล้ว
ไม่น่าสนองความต้องการใคร่รู้เรื่องส่วนตัวชาวบ้านเค้าเลย อะไรทำนองนี้

ตัดจบ เปิดไฟ ไล่คนดูไปหาข้อมูล ต้องโทรไปถามนักแสดงเองซะงั้น
"กรูรู้ความจริงแล้ว พอใจแล้ว พวกเอ็งโทรไปรบกวนเค้าเองนะ"
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#73 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:46

อยากหล่อ อยากดูดีในสายตาคนเสื้อแดง จนไม่คิดถึงผลที่ตามมาซะงั้น

ฮีโร่ฟาสต์ฟู้ด ...โห่ จบแบบนี้เซ็งเลย

#74 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:50

เค้าเอาเบอร์มาลง ก็ไปด่าเค้า...แม่ยิ้ม

ไปถอนหงอกเค้า

ตอนจบให้โทรไปตามเบอร์นั้น โอ....

ให้ขี่จักรยานในการรับชมแบบไหนดีอ่ะเนี่ย

จบสวยๆหน่อยดีกว่าครับคุณแมวกระป่อง

เอาบทสนทนามาลงก็ได้ครับ

ผมก็สงสัยใคร่รู้ แต่ไม่อยาก..แม่ยิ้ม โทรไปรบกวนป้าแกเพื่อสนองนี้ด

#75 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:02

อ่านแล้วก็ขำดี

หมีคอมมานโดโดนกล่าวหาว่าเป็นเหลืองแป๊ะ

แมวกระป๋องสนับสนุนข้อมูลหมี โดนกล่าวหาว่าอยากดูดีในสายตาแดง

ผมเข้าใจถูกมั้ย

ฮาาา :D

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#76 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:06

ไม่ได้อ่านมาตั้งแต่ต้น...ใครก็ได้ช่วยสงเคราะห์แดงเทียมอย่างผม
สรุปแบบไม่เกิน ๓ บรรทัดนะเกินกว่านั้นขี้เกียจอ่าน....

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#77 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:07

หมีคอมมานโดโดนกล่าวหาว่าเป็นเหลืองแป๊ะ

แมวกระป๋องสนับสนุนข้อมูลหมี โดนกล่าวหาว่าอยากดูดีในสายตาแดง

ขออนุญาตไม่ตอบนะครับ :D :D :D

#78 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:13

เค้าเอาเบอร์มาลง ก็ไปด่าเค้า...แม่ยิ้ม

ไปถอนหงอกเค้า

ตอนจบให้โทรไปตามเบอร์นั้น โอ....

ให้ขี่จักรยานในการรับชมแบบไหนดีอ่ะเนี่ย

จบสวยๆหน่อยดีกว่าครับคุณแมวกระป่อง

เอาบทสนทนามาลงก็ได้ครับ

ผมก็สงสัยใคร่รู้ แต่ไม่อยาก..แม่ยิ้ม โทรไปรบกวนป้าแกเพื่อสนองนี้ด

คุณแมวกระป๋อง...ตรงที่ขีดเส้นใต้ ของคุณ SPDZ นั้น ผมเห็นด้วยในเหตุผลครับ
ถือว่าเป็นการแชร์แล้วกันน๊ะครับ.

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#79 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:16

จบแบบนี้ก็สรุปว่า
จากคำบอกเล่า ว่า ยายเหงี่ยมซึ่งเป็นประธานนักศึกษาพยาบาลคนที่ยังไม่มีใครมายืนยันได้ว่าเป็นคนขายข้าวหรือไม่ เป็นคนพิมพ์ดีดไม่เป็น แต่อาจจะถนัดกว่าลุงชด เพราะเป็นคนพิมพ์งาน แล้วให้เจียมไปทำเอกสาร ซื้อโอเลี้ยงและโดนตบหัวเขกหัว
เรื่องนี้มีแง่คิดที่น่าสนใจว่า พิมพ์ดีดไม่เป็นนี่มันเป็นยังไงนะจินตนาการไม่ออก คนๆนึงตลอดชีวิตยังพิมพ์ดีดไม่เป็น ตลอดชีวิตผมเห็นมาเด็กๆอนุบาลก็เห็นพิมพ์คอมได้แล้ว

#80 H-edge

H-edge

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:20

ทำไม ... ไม่มีใครโทรไปหาน้าเลยน๊าาาาา

พอดีมือถือเสีย เงินก็ไม่มีอ่ะ
:D :D :D

#81 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:20

คุณแมวกระป๋อง...ตรงที่ขีดเส้นใต้ ของคุณ SPDZ นั้น ผมเห็นด้วยในเหตุผลครับ
ถือว่าเป็นการแชร์แล้วกันน๊ะครับ.

คุณเกียร์ครับ

ลองคิดดูดีๆ ระหว่างการที่ผมเอาข้อความสนทนามาลงในนี้ กับให้คนที่อยากรู้ โทรไปตรวจสอบกับคุณการะเกดเอง อย่างไหนจะดีกว่ากันครับ

ผมว่าอย่างหลังจะมีความน่าเชื่อถือมากกว่า

ผมเองไม่คาดหวังในความคิดของทุกคนหรอกนะครับ แต่แน่นอนยังเหลือคนมีความคิด :)

ปล.

- มีคนอื่นได้โทรไปถามและทราบความจริงหลังจากผมแล้วล่ะ
- มีคนเก็บกระเป๋า :D

Edited by แมวกระป๋อง, 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:21.

#82 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:23

ทำไมผมอ่านแล้วรู้สึกว่า พิมพ์ดีดเป็นหรือไม่เป็น มันก็แค่อินโทร

เรื่องมันมีประเด็นตามมาอีกตั้งหลายประเด็น

ทำไมบางท่านถึงติดหล่มอยู่แต่เรื่องพิมพ์ดีด :D

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#83 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:24

จากคำบอกเล่า ว่า ยายเหงี่ยมซึ่งเป็นประธานนักศึกษาพยาบาลคนที่ยังไม่มีใครมายืนยันได้ว่าเป็นคนขายข้าวหรือไม่ เป็นคนพิมพ์ดีดไม่เป็น แต่อาจจะถนัดกว่าลุงชด เพราะเป็นคนพิมพ์งาน แล้วให้เจียมไปทำเอกสาร ซื้อโอเลี้ยงและโดนตบหัวเขกหัว
เรื่องนี้มีแง่คิดที่น่าสนใจว่า พิมพ์ดีดไม่เป็นนี่มันเป็นยังไงนะจินตนาการไม่ออก คนๆนึงตลอดชีวิตยังพิมพ์ดีดไม่เป็น ตลอดชีวิตผมเห็นมาเด็กๆอนุบาลก็เห็นพิมพ์คอมได้แล้ว

แหม!!คุณควันก็ คนอายุขนาดนั้นไม่แปลกหรอกค่ะที่พิมพ์ดีดไม่เป็น
เมื่อวานเราพาลูกไปหาหมอทีรพ.
คุณหมอมีอายุ60กว่าแล้ว
ใช้คอมฯไม่เป็นและพิมพ์ดีดไม่เป็นด้วยค่ะ

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#84 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:45

ผมว่าคงไม่ค่อยยุติธรรมกับคุณชดเท่าไรถ้าเรายังไม่รู้จักคุณหมีฯ
แต่ข้อมูลเกี่ยวกับคุณหมีมีน้อยมากเลย จากที่คุณชดเคยพิมพ์ไว้ในกระทู้หงอกเจียมของคุณแอม
ว่า "และถ้าจะให้ดี ก็ดูว่า คุณหมีฯที่เคยโพสต์ในบอร์ดเก่า นั้น โพสต์อะไรไปบ้าง ในกระทู้อะไรบ้าง
และสำนวนในการโพสต์เป็นอย่างไร" ผมเลยลองไปค้นบอร์ดเก่าดูด้วยอากู๋ พบว่ามีล็อกอินนึง
ที่ใช้ชื่อเดียวกับคุณหมีจริงแต่โพสน้อยมาก (แค่ 6 โพส) กระทู้ที่คุณหมีฯ โพสแสดงความคิดเห็นไว้
ที่ดูยาวหน่อยมี 2 กระทู้

นายกฯ เยือน ASTVผู้จัดการ คุยปฏิรูปสื่อ
http://forum.seritha...php?f=2&t=27612

ผู้ค้าราชประสงค์ ยังต้องเดือดร้อนกันต่อไป
http://forum.seritha...=30303&start=30

ใครว่างๆ ก็ลองอ่านเป็นกับแกล้มละกันครับ ส่วนตัวผมเรื่อง "คุณเสงี่ยมพิมพ์ดีดเป็นหรือไม่" นี้
หากยังพิสูจน์ให้แน่ชัดไม่ได้ผมขอยกผลประโยชน์ให้คุณชด เพราะอย่างที่ผมบอกไปแล้วว่า
คุณหมีออกตัวแรงไปมาถึงก็เน้นข้อความว่าอีกฝ่าย "โกหก" ยังกับจงใจจะมามีเรื่องมันดูแปลกๆ
(ถ้าเป็นล็อกอินแดงๆ สมัครใหม่มาทำแบบนี้ผมพาลจะนึกไปว่าสาวกเจียมเข้ามาหวังจะปิดปาก
คุณชดด้วยซ้ำแถมยังได้ดิสเครดิตคุณแอมเป็นของแถม เหอๆ เดี๋ยวนี้ยิ่งกำลังฮิต)

และอีกอย่าง..ผมยังไม่รู้จักคุณหมีฯ ผ่านคคห. ในกระทู้ดีพอมากเท่าที่ได้อ่านจากคคห. คุณชด
ผมจึงยังรู้สึกไม่ค่อยเชื่อคุณหมีฯ เท่าไร ถ้าคุณหมีฯ เข้ามาที่นี่บ่อยกว่านี้แสดงตัวตนผ่านคคห.
มากกว่านี้แล้วค่อยออกมาพูดโจมตีคุณชดอาจค่อยดูมีน้ำหนักกว่าเข้ามาแล้วด่ากระแทกกลางวงเลย
ซึ่งในจุด ณ ปัจจุบันฝ่ายคุณชดมีแต่เสมอตัวกับเข้าเนื้อ ถ้าผมเป็นคุณชดผมก็คงไม่ลงมาเล่น
ในสนามที่ผมเป็นฝ่ายต้องยืนกลางแจ้งแล้วอีกฝ่ายซุ่มยิงจากในเงามืดได้หรอก

ส่วนเรื่องการโทรไปพิสูจน์กับคุณเสงี่ยมผมไม่เห็นด้วยตั้งแต่ทีแรกแล้ว ถ้าวันนึงมีคน pm ไปขอเบอร์
จากคุณหมีฯโทรพิสูจน์กันเป็นสิบเป็นร้อยมันน่าจะเข้าข่ายรบกวนชีวิตส่วนตัวของแกนะครับ
ผมเข้าใจว่าที่คุณแอมลงเบอร์ไว้ในกระทู้ด้วยเพราะประชดมากกว่าเพราะเท่าที่อ่านดูเหมือนคุณหมีมาด่า
ในที่แจ้งแต่ตอนจะเฉลยความจริงกับคิดจะงุบงิบทำในที่ลับ ถ้าบริสุทธิ์ใจจริงทำไมคุณหมีไม่ยอมบอกว่า
ได้ข้อมูลเรื่องคุณเสงี่ยมหรือเรื่องคนตุลาฯ มาจากไหน ทำไมข้อมูลของคุณชดผิด เฉลยทุกอย่างกัน
กลางกระทู้อย่างโปร่งใสไปเลยน่าจะดูดีกว่า

ช่วงนี้เรื่องดิสเครดิต เบี้ยแลกขุน ฯลฯ กำลังอินเทรนด์ โปรดใช้วิจาณญาณในการอ่าน :)

#85 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:02

แหม!!คุณควันก็ คนอายุขนาดนั้นไม่แปลกหรอกค่ะที่พิมพ์ดีดไม่เป็น
เมื่อวานเราพาลูกไปหาหมอทีรพ.
คุณหมอมีอายุ60กว่าแล้ว
ใช้คอมฯไม่เป็นและพิมพ์ดีดไม่เป็นด้วยค่ะ

น้าชายผมเป็นหมอ60กว่าแล้วเหมือนกันไม่รู้พิมพ์ดีดเป็นหรือเปล่าเจอกันก็ชวนกันกินเบียร์ เค้าบอกว่าวันๆอยู่กับคนไข้ วันไหนเจอเซลขายยามาจะดีใจมาก จะได้ความรู้ใหม่ๆเพิ่มก็จากเซลขายยานี่ละครับ

#86 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:07

คุณหมีแกไม่มาแล้วขอใช้คืนทู้ให้คุณแอมครับ

http://webboard.seri...net/topic/15221

วางลิงค์ไม่เป็นครับ เอาลองอันนี้ดู

http://webboard.seri...ม-ลูกจีนเนรคุณ/

Edited by kwun, 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:11.

#87 koong

koong

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:10

นี่เป็นบททดสอบ คนเสรีไทยได้ดีเลยนะเนียะ

#88 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:39

ถ้าอ่านได้ไม่กี่บรรทัด แล้วหลงประเด็น ก็กลับไปอ่านใหม่ได้ครับ

จากการสอบถามเบื้องต้นนะครับ

เรื่องที่พิมพ์ดีดไม่เป็น ไม่สำคัญเท่า ป้าเหงี่ยมไม่รู้จักตาชด ไม่เคยทำงานเอกสารอย่างที่ตาชดกล่าวอ้าง
(รายละเอียดมีแล้ว แต่อยู่เกินบรรทัดที่สามในเรปของทู้นั้นนะ ขออภัย)
ซึ่งนั่นหมายความว่าเรื่องราวที่คุณๆท่านๆฟังกันอยู่ อาจจะไม่ต่างอะไรกับนิยายที่ทางฝ่ายล้มเจ้าคอยกรอกหูสาวกอยู่ทุกวัน

ส่วนเรื่องจะหาหลักฐานมาแปะอย่างไรนั้น ผมคงต้องขออนุญาตเจ้าตัวเค้าก่อน และตอนนี้ป้าเหงี่ยมไม่ได้อยู่กรุงเทพครับ
เลยไม่สะดวกเอาหลักฐานที่ชัดเจนมาให้ชมกัน ตรงนี้คุณๆท่านๆก็อย่าเพิ่งเชื่อผมหรือไม่ก็คิดไปพลางๆว่ายังไม่มีหลักฐานก็ได้ครับ

หลายคนก็มีความสุขกับสิ่งที่ตัวเองเชื่อ ไม่สนใจว่าจะถูกผิดอย่างไร บางทีผมก็คิดอยู่เหมือนกันนะครับ ว่าจะเหนื่อยพิสูจน์ความจริงไปทำไม ในเมื่อผมเองก็ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับเรื่องนี้
การทำให้คนอื่นรู้ความจริงไม่ได้เป็นประโยชน์อะไรกับผม แต่ในเมื่อผมเข้ามายุ่งกับเรื่องนี้แล้ว ได้รู้ความจริงระดับนึงแล้ว ก็คงจะพยายามทำให้สุดความสามารถในการนำหลักฐานที่น่าเชื่อถือมาแปะไว้ให้คิดกัน
ซึ่งแน่นอนยังไม่ใช่ตอนนี้ ส่วนจะอีกนานแค่ไหนก็หวังว่าคนรอพิสูจน์คงจะยังไม่ลืมประเด็นนี้ไปนะครับ

ขอบคุณที่อ่านครบทุกบรรทัด

โอเคครับ คุณแอมไม่เอา แต่ผมเอา

ผมหลังไมค์ไปเรียบร้อยแล้วครับ และทางนั้นเค้าให้เบอร์โทรคุณเสงี่ยมมา
ตอนนี้ผมกำลังเช็คเบอร์ว่าเป็นคุณเสงี่ยมเดียวกับที่คุณนายชดได้พูดมารึเปล่า

ได้ผลยังไงผมจะเอามาเล่าให้ฟังอีกทีนะครับ

ผมอยากรู้ว่าความจริงมันเป็นยังไง พอดีไม่ได้ติดโรคขี้ข้าทักษิณมาครับ ผมเลยไม่กลัวในการหาความจริง

จะมาหยุมหยิมกับผมเรื่องนี้หรือครับ ? -_-

เพื่อไม่ให้เค้าว่าได้ว่าบอร์ดนี้ไม่ได้ปกป้องกันเอง ผิดเป็นผิด ถูกเป็นถูก บลาๆๆๆๆๆ
เราต้องทำความจริงให้กระจ่าง บลาๆๆๆๆ

จบด้วยการกรูพอใจแล้ว กรูรู้แล้ว ใครอยากรู้ก็..โทรไปกันเองนะจ้ะ

???

#89 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:40

คุณหมีแกไม่มาแล้วขอใช้คืนทู้ให้คุณแอมครับ

http://webboard.seri...net/topic/15221

วางลิงค์ไม่เป็นครับ เอาลองอันนี้ดู

http://webboard.seri...ม-ลูกจีนเนรคุณ/

อ้ า ว

แล้วทำงัย

#90 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:45

ที่นี่เค้ามีไรกันเหยอ... แอบหลบไปวิ่งเล่นตี่จับกะกิ้กแป้บเดียว กลับมาถึงก็มีคนจะต่อยปากกันแล้วเหยอ ป๋ม/งง

ใครก็ด้าย... ช่วยสรุปให้ป๋มฟังหน่อยจิ เอาแบบไม่เกินสามบันทัดอะนะ เดี๋ยวแดงQC อย่างผมจะอ่านไม่รู้เรื่อง อิอิอิ ;) ;)

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#91 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:48

ให้โทรไปถามเอง แต่มันเป็นการรบกวนนะครับ ไปทำให้เค้าวุ่นวาย บลาๆๆ

อยากโทรไปถามแต่ก็กลัวโดนด่าว่า..แม่ยิ้ม แล้วผมต้องขี่จักรยานเอง ?

#92 warmer

warmer

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:51

ที่นี่เค้ามีไรกันเหยอ... แอบหลบไปวิ่งเล่นตี่จับกะกิ้กแป้บเดียว กลับมาถึงก็มีคนจะต่อยปากกันแล้วเหยอ ป๋ม/งง

ใครก็ด้าย... ช่วยสรุปให้ป๋มฟังหน่อยจิ เอาแบบไม่เกินสามบันทัดอะนะ เดี๋ยวแดงQC อย่างผมจะอ่านไม่รู้เรื่อง อิอิอิ ;) ;)

..... :rolleyes: ลูกข่ายทั้งหลาย เตรียมตัว จ้าว กลับมาแล้ว
..... ปู เสื่อ ล้อมวงเข้ามา อย่าช้า เวลามีจำกัด

#93 แดง ขาว น้ำเงิน

แดง ขาว น้ำเงิน

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:52

สั้นๆ คือ มีคนชื่อ หมีคอมมานโด บอกว่า ลุงชด โกหก ครับ :D :D :D
"ผู้ที่ใช้สติปัญญาไม่เป็น คือคนโง่ ผู้ที่ไม่กล้าใช้สติปัญญา คือทาส" เพลโต้

#94 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:53

..... :rolleyes: ลูกข่ายทั้งหลาย เตรียมตัว จ้าว กลับมาแล้ว
..... ปู เสื่อ ล้อมวงเข้ามา อย่าช้า เวลามีจำกัด

แล้วใครจะเป็นศพขึ้นเมรุคะ..คุณวอร์ม -_-

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#95 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:06

มาจากกระทู้สมศักดิ์เจียมลูกจีนเนรคุณครับ คุณหมีคอมมานโดเข้าไปทักว่าคุณชดโกหกเรื่องสมศักดิ์เคยเป็นเด็กซื้อโอเลี้ยงนี่แหละครับ โดยบอกว่าจับผิดได้จากเรื่องคุณเหงี่ยม(ที่คุณชดเล่า) แล้วทีนี้คุณหมีก็จุดประเด็นว่าเสรีไทยมีมาตรฐานไหม ต้องพิสูจน์ความจริงสิว่าชาวสรท.ไม่ได้หลับหูหลับตาเข้าข้างพวกเดียวกัน แค่นั้นแหละครับ..หันควับมองหน้ากันแล้วดราม่าเอาเป็นเอาตายกันเลย

#96 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:08

แล้วใครจะเป็นศพขึ้นเมรุคะ..คุณวอร์ม -_-

กำ... อยากรู้เค้าคุยเรื่องอะไรกัน ดันมีคนชวนแจกไพ่ ศพเสิบอะไรก็ยังไม่มี แถมยังต้องไปตั้งต้นอ่านใหม่ตั้งแต่หัวกระทู้อีก แถมด้วยเผลอๆต้องไปดูมู้ต้นเรื่องอีกมู้นุง แบบนี้เรียกว่างานงอกนะเนี่ย อิอิ..

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#97 เช never die

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:10

มาจากกระทู้สมศักดิ์เจียมลูกจีนเนรคุณครับ คุณหมีคอมมานโดเข้าไปทักว่าคุณชดโกหกเรื่องสมศักดิ์เคยเป็นเด็กซื้อโอเลี้ยงนี่แหละครับ โดยบอกว่าจับผิดได้จากเรื่องคุณเหงี่ยม(ที่คุณชดเล่า) แล้วทีนี้คุณหมีก็จุดประเด็นว่าเสรีไทยมีมาตรฐานไหม ต้องพิสูจน์ความจริงสิว่าชาวสรท.ไม่ได้หลับหูหลับตาเข้าข้างพวกเดียวกัน แค่นั้นแหละครับ..หันควับมองหน้ากันแล้วดราม่าเอาเป็นเอาตายกันเลย

โอ้... เรื่องมันเป็นอย่างนี้นี่เอง ขอบคุณคุณ Moo3storey ฮัฟ

#98 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:22

คุณหมีคอมมานโดกล่าวหาว่าลุงชดโกหกเรื่องเพื่อนลุงชดที่ชื่อยัยเหงี่ยม ที่กระทู้กระผม
ผมไม่เชื่อก็ขอหลักฐาน ก็โยกโย้จนกระทู้ถลกหนังสมศักดิ์จะกลายเป็นถลกหนังลุงชดแทน

ผมก็เลยเปิดทู้ใหม่ เพราะเห็นด้วยว่า การโกหกเป็นเรื่องไม่ดี ลุงขดก็มาแสดงตนว่าพร้อมรับการพิสูจน์
รอมาถึงตอนนี้ ก็ยังไม่เห็นว่ามีข้อมูลอะไรมากกว่าลมปากเดิมๆ แถมต้นเรื่องยังหายตัวไป
มีแต่ลูกหาบเข้ามาหลายท่าน

สรุปว่า ยังรออยู่นะครับ เพียงแต่ขอข้อมูลเรื่องนายชดโกหกนะ
อย่างอื่นไม่ต้องการจ้า
  • OSR likes this

#99 warmer

warmer

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:24

:o ... ห่วงเรื่องศพ หรือ ห่วงขาไม่ครบ เนี่ย
.... ขาน้อย จ้าวไม่ค่อยชอบด้วยสิ

#100 koong

koong

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:56

:o ... ห่วงเรื่องศพ หรือ ห่วงขาไม่ครบ เนี่ย
.... ขาน้อย จ้าวไม่ค่อยชอบด้วยสิ

เอ่อออ แล้วจะมีอะไรเลี้ยงรอบดึกให้ขาไพ่หรือเปล่าค่ะ ^_^ ขอเสนอเมนูอาหารให้เจ้าภาพได้ป่ะ

แต่ขอคิดก่อนนะ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน