Jump to content

- - - - -

ข้อเท็จจริงเรื่องสมศักดิ์เจียม เป็นเด็กซื้อโอเลี้ยง.....

• Please log in to reply
899 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 H-edge

H-edge

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:33

บอกตามตรงนะฮัฟ
เมื่อก่อน เคยตามอ่านความเห็นคุณแอม มาตั้งแต่คุณอยู่ออจี้
จนกระทั้งก่อนหน้านี้ก็ตามอ่านตลอด กดไลค์ให้อยู่เนื่องๆ
เคยชื่นชมในความรอบรู้ของคุณแอมอยู่เป็นนิจ ...
แต่นับจากนี้คงต้องมองใหม่สะแล้วสิ 555
แต่ดูเหมือนว่า ปัญหาของยายเหงี่ยม นอกจากจะถลกหนังไอ้หงอกแล้ว
มันยังถลกหนังของใครอีกหลายๆ คนในบอร์ดแห่งนี้
ได้เกลี้ยงเกลา เหลือเกิน 555

ถ้าคุณเชื่อเพราะคิดว่า มันมาจากชื่อของผม ก็ต้องเสียใจแทนคุณ
เหมือนผมที่เสียใจในข้อความที่มาจากสหาย

หวังว่าคุณจะรอบคอบกว่าผมนะ....หึหึ

เชื่อกับชื่นชม ต่างกันนะฮัฟ อย่าสับสน

เรื่องง่ายๆ แค่นี้ คุณยังไม่รอบคอบเลย

มิน่าล่ะ..... 555 :lol:
"=== โกหก คนได้ทั่วโลก แต่ โกหกตัวเอง ไม่ได้ ==="

#152 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:34

น้ำผึ้งหนึ่งหยด ระวังรังแตกเน้อ

ไม่เลิกเสียดสีกัน เห็นแล้วน่าเศร้ามากกว่า

ไม่งั้นจะมี .net และ .org หรือครับ
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#153 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:35

ขอบคุณคุณพิงค์ฯ ที่เป็นตัวแทนโทรไปสอบถามมาให้ครับ :)

ตอนนี้ก็เคลียร์ประเด็นที่คุณหมีฯ กล่าวหาคุณชดแล้วว่ามีมูลความจริง
ที่เหลือคงต้องรอฟังปากคำฝังคุณชดบ้างละครับว่าจะกลับมาชี้แจงหรือเปล่า
(ส่วนตัวผมอยากให้คุณชดออกมาชี้แจง ไม่อยากให้เรื่องจบลงโดยค้างคาใจกันแบบนี้)

ผมหวังเป็นอย่างยิ่งว่าทุกอย่างในกระทู้นี้จะเคลียร์กันในกระทู้นี้ แล้วกระทู้ต่อๆ ไป
ทุกคนก็ยังคงพูดคุยแลกเปลี่ยนความเห็นกันได้เหมือนเดิม เรายังต้องสู้กับพวกล้มเจ้าอยู่นะครับ
อย่าถึงกับจะตีกันให้ล้มหายตายจากกันไปข้างนึงเลยพวกล้มเจ้าเขาจะหัวเราะเอา

#154 NoOaK

NoOaK

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:35

ผมชื่นชมคนที่นี่ทุกคนนะครับ ยินดีที่จะแสวงจุดร่วมกันทุกคน และไม่แคร์ที่จะไม่สงวนจุดต่าง ดีครับ เปิดหน้ากันตรงๆ

ผมเห็นด้วยในเรื่องค้นหาความจริงผมชื่นชมคุณแมวกระป๋อง คุณH-edge ที่ยืนยันว่าความจริงต้องมาก่อนพรรคพวก

แต่ผมก็ยังเชื่อถือในความรู้ของคุณแอมดังเดิมครับ

ทุกคนพลาดกันได้ครับ คุณแอมก็บอกแล้วว่าเสียใจในข้อความของสหาย ผมเชื่อว่าหลังจากนี้คุณแอมจะไม่ปกป้อง นายชดอีกแล้วล่ะครับ

#155 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:38

*
POPULAR

๔. เรื่องคุณเสงี่ยมจากคำตอบจากปากของคุณเสงี่ยมเอง สิ่งที่คุณได้เล่ามาที่ผมโควทเอาไว้ตั้งแต่แรก มันไม่ถูกต้อง ข้อเท็จจริงคือ คุณเสงี่ยมรับปริญญาวันที่ 24 ก.ย. 2519 และเป็นพยาบาลวิชาชีพเข้าร่วมการชุมนุมในฐานะของพยาบาล เพื่อดูแลคนทุกฝ่ายไม่ว่านักศึกษา ประชาชน หรือ ใครก็ตามในเหตุการณ์นั้น คุณเสงี่ยมไม่เคยรับไอ้หงอกเจียมเข้ามาซื้อโอเลี้ยง และ ถั่วตัดหรือแม้กระทั่งโรเนียว ดังนั้นสิ่งที่คุณเล่าที่ผมโควทเอาไว้มันจึงเป็นอย่างอื่นไปไม่ได้ นอกจากเป็นเรื่องที่โกหกเท่านั้นครับ อ่อ แล้วคุณเสงี่ยมก็บอกว่าด้วยว่าไม่เคยทำงานร่วมกับลูกพระเกี้ยวอย่างคุณในเวลานั้นเช่นกัน
เทียบกับคุณพิงค์ที่เอามาลง
ต่างกันมากและมีประเด็นที่แย้งกับ คุณหมีในบางประเด็นด้วย
ที่ผมสงสัยคุณหมี เพราะ นายชด เป็นชื่อล็อกอิน ไม่ใช่ ชื่อ แล้วทำไมยายเหงี่ยมถึงระบุได้ขนาดที่ คุณหมี เอามาลงอย่างนี้ครับ
นี่คือจุดที่ผมไม่เคลียร์ และ เรื่องการให้หลังไมค์ไปถาม แทนที่จะให้รายละเอียดและบริบท
คุณพิงค์เอามาลง ผมเคลียร์ครับ
แต่อยากเรียนว่า
จะไปว่าคุณแอม ก็ไม่ได้ครับ
เพราะ คุณแอม ก็ไม่เคลียร์ ก็ต้องมีแรงบ้างเป็นธรรมดา
อีกอย่างหนึ่ง
นายชด ยังเป็นความลับดำมืดอยู่ เพราะเราไม่รู้ตัวจริงของ นายชด
ดังนั้น คุณแอม ออกตัวแรง ก็เป็นสิ่งที่ยอมรับกันได้ครับ
เพราะตัวอย่างที่ผมยกมาไงครับ

แต่เมื่อคุณพิงค์ ได้เขียนถึงประเด็นที่ละเอียด มีบริบทที่ชัดเจนและมีเหตุผล
อันนี้ผมเคลียร์ครับ
ซึ่งคุณ แอมก็เคลียร์
แต่จะบอกว่า เชื่อ 100% ว่า ตรงนี้เป็นความจริงหรือไม่
ถ้าผมไม่เคลียร์จากฝั่ง นายชด ว่า เข้าใจผิดในประเด็นบุคคลแบบไหน
ผมก็ยังต้องเผื่อไว้ก่อนครับ
เช่นกันกับหลายๆท่านที่กำลัง ดีใจ เสมือนหนึ่งว่า ตรงนี้ จริงแท้ 100%
คือ ไอ้หงอก ไม่เคยเป็นเด็กซื้อโอเลี้ยง ขนมถั่วตัด หรือ ถ่ายเอกสาร บริการรุ่นพี่

อย่าลืมนะครับ
ยายเหงี่ยม ไม่รู้จัก ไอ้หงอกเจียม
ไม่ได้ทำเอกสารโรเนียวใดๆ
ไม่ได้เป็นคนรับ ไอ้หงอกเจียม ให้มาทำงาน
นั่นคือ
ยายเหงี่ยมกับหงอกเจียม ไม่เกี่ยวข้องกัน ในส่วนงานที่ยายเหงี่ยม(ที่เราโทร.ไปถาม)รับผิดชอบ

แต่ แต่ ตรงนี้สำคัญ
อาจจะมี ยายเหงี่ยม2 ในอีกหน่วยงานหนึ่ง

ที่ นายชด อาจจะจำผิดหรือเข้าใจผิด
ที่รู้จัก กันดีกับ นายชด ถนัดในการพิมพ์เอกสาร

รับไอ้หงอกเจียมเข้ามา ให้มาช่วยวิ่งโรเนียวหรือซื้อโอเลี้ยง
ก็เป็นได้ใช่ไหม????

อย่าลืมเผื่อความจริงตรงนี้ด้วย
ตราบใดที่นายชดยังไม่ออกแถลงการณ์
มันก็ยังเป็นความลับดำมืดตรงส่วนนี้อยู่
ผมยังไม่สรุปครับ
และหวังว่า หลายท่านน่าจะเผื่อความจริงส่วนอื่นด้วยนะครับ
เพราะนายชด แก่แล้ว
ถ้าจะจำคนผิด มันก็เป็นไปได้ไม่ใช่หรือครับ

น่าเสียดายที่ตอนนี้ เรา ตัดสิน "ประหาร" นายชด ด้วยข้อหา โกหก ไปเรียบร้อยแล้ว
ต่อจากนี้ไป ไม่ว่านายชดจะออกมาพูดอะไร
เขาจะไม่ได้รับความเชื่อถือ จากคนอื่นๆในบอร์ดนี้ อีก ใช่ไหมครับ???

Edited by มังกือดำ, 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:50.

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#156 H-edge

H-edge

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:45

แต่ แต่ ตรงนี้สำคัญ
อาจจะมี ยายเหงี่ยม2 ที่ นายชด จำผิดหรือเข้าใจผิด
ที่รู้จัก กันดีกับ นายชด รับไอ้หงอกเจียมเข้ามา ช่วยวิ่งโรเนียวหรือซื้อโอเลี้ยง
ก็เป็นได้ใช่ไหม
อย่าลืมเผื่อความจริงตรงนี้ด้วย
ตราบใดที่นายชดยังไม่ออกแถลงการณ์
มันก็ยังเป็นความลับดำมืดตรงส่วนนี้อยู่
ผมยังไม่สรุปครับ
และหวังว่า หลายท่านน่าจะเผื่อความจริงส่วนอื่นด้วยนะครับ
เพราะนายชด แก่แล้ว
ถ้าจะจำคนผิด มันก็เป็นไปได้ไม่ใช่หรือครับ

เดาเอาเองระวังจะถูกด่าว่า แต่งนิยายดังเรพข้างล่างนะฮัฟ

แนวร่วมคุณหมีแยะกว่าที่คิด ตัวแดงที่ผมเน้น ไม่มีอยู่ในการสนทนาเลย
ถ้าไม่ใช่เพราะคุณ H แต่งนิยายขึ้นมาเอง ก็คงเป็นเพราะคุณ H รู้ล่วงหน้าว่าคุณหมีจะบอกอะไรผม....เหอๆๆๆๆ

ในขณะนี้ จึงประมวลได้ว่า คุณหมีเป็นตัวชง คุณแมวเป็นตัวตบ และคุณ H เป็นตัวซ้ำ
โดยใช้ผมเป็นเครื่องมือในการละเล่นครั้งนี้

"=== โกหก คนได้ทั่วโลก แต่ โกหกตัวเอง ไม่ได้ ==="

#157 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:45

น้ำผึ้งหนึ่งหยด ระวังรังแตกเน้อ

ไม่เลิกเสียดสีกัน เห็นแล้วน่าเศร้ามากกว่า

ไม่งั้นจะมี .net และ .org หรือครับ

ถ้าจะแตกกันในเรื่องแนวความคิดอุดมการณ์มันจะดูมีสาระกว่า เรื่องแบบนี้นะครับ
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#158 nameless

nameless

น้องเก่า

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:49

เราก็ไม่รู้ว่าปลายสายที่โทรเป็นเป็นท่านคุณเหงี่ยมจริงหรือเปล่าน่ะครับ บางทีคุณเหงี่ยมท่านอาจออกไปต่างจังหวัด แล้วก็มีคนอื่นสวมรอยรับสาย หรือจริงๆอาจไม่ใช่เบอร์ร้านข้าวยำก็เป็นได้ :D

#159 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:51

เราก็ไม่รู้ว่าปลายสายที่โทรเป็นเป็นท่านคุณเหงี่ยมจริงหรือเปล่าน่ะครับ บางทีคุณเหงี่ยมท่านอาจออกไปต่างจังหวัด แล้วก็มีคนอื่นสวมรอยรับสาย หรือจริงๆอาจไม่ใช่เบอร์ร้านข้าวยำก็เป็นได้ :D

ข้อมูลเยอะแยะสำหรับคนที่อยากค้นหา แต่อาจไม่มีเลยสำหรับคนที่นอนรอ
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#160 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:52

คุณ H-edge นี่เสื้อแดงใช่ปะครับ ผมจำได้ คงจะรอจังหวะป่วนอยู่แล้วอะสิ ไอ้วาจากถากถางแบบนี้ 55+

#161 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:52

ข้อมูลเยอะแยะสำหรับคนที่อยากค้นหา แต่อาจไม่มีเลยสำหรับคนที่นอนรอ

ไอ้กุ้งโดนกระทบป่าวเนียะ มีเบอร์ในมือ แต่ไม่ได้โทรไป -_-

#162 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:54

สำหรับคนที่อ่านเรื่องนี้โดยละเอียดตามวิสัยมนุษย์ คงได้ข้อคิดกันไปไม่น้อยครับ

ส่วนคนที่ยังมีข้อสงสัยอยู่ หากคุณมั่นใจว่าคุณอ่านดีแล้ว ก็โพสต์ถามกันตามสบายครับ

และไม่ควรอย่างยิ่ง ที่จะสรุปว่า ใครเสื้อสีอะไร เพราะสุดท้ายคุณอาจหน้าแหก

#163 koong

koong

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:55

หุ หุ เนียนนะ H-edge แดงเหรอตะเอง :P

#164 NoOaK

NoOaK

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:55

*
POPULAR

ผมเห็นด้วยกับการออกตัวแรงของคุณแอมไม่ใช่เรื่องผิดครับ ถึงจะมีดริฟต์ไปบ้าง ในกระทู้ก่อนที่คุณแอมต้องปกป้อง นายชด

เพราะมันเป็นกระทู้ของคุณแอมที่เป็นเจ้าบ้าน ก็ต้องปกป้องคนในบ้านก่อน ผมมองในแง่ความรู้สึกก่อนครับ

ไม่ว่าใครก็ต้องปกป้องคนกันเองในบ้านตัวเองก่อนถ้ามีคนที่คุณไม่รู้จักมาตีหัวคนรู้จักของคุณในบ้านคุณอ่ะ คุณจะไม่โมโหเค้าเหรอครับ

แต่เมื่อความเป็นมากระจ่าง ผมยังไม่เห็นเรปไหนที่คุณแอมยังปกป้องนายชดเลยนะครับ มีแค่คุณแอมยังรอให้นายชดมาข้อกล่าวหานี้ด้วยตัวเอง

ผมอยากสรุปสั้นๆอีกนิดนะครับ เรื่องนี้มันยังไม่กระจ่างทั้งหมดอย่างที่คุณมังกือดำว่า สมมติ มันดันมีอีกคนนึงที่เป็นอีกเหงี่ยมนึง ผมว่ามันจะมองหน้ากันไม่ติดนะครับ

เผื่อใจประเด็นนี้หน่อยนะครับ ผมชอบให้มีการตรวจสอบหาความจริง แต่การรักษาน้ำใจกัน มันก็เป็นสิ่งดีๆที่ควรยื่นให้แก่กันนะครับ

#165 H-edge

H-edge

ขาประจำ

คุณ H-edge นี่เสื้อแดงใช่ปะครับ ผมจำได้ คงจะรอจังหวะป่วนอยู่แล้วอะสิ ไอ้วาจากถากถางแบบนี้ 55+

อยากรู้จริงๆ หรือเปล่าฮัฟ ...​จะเล่าอะไรให้ฟัง แต่อาจยาวสักหน่อย 555 :lol:

#166 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:57

หุ หุ เนียนนะ H-edge แดงเหรอตะเอง :P

แดงเหมือนคุณอภิสิทธิ์น่ะครับ

#167 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:59

สำหรับผม คุณแอมทำถูกแล้ว และก็มีความรับผิดชอบในฐานะเจ้าของกระทู้แล้ว ผมคิดว่าไม่มีอะไรน่าตำหนิ
ถ้า่ก่อนหน้านี้ท่านสงสัยก็คือท่านแสดงว่าสงสัย ตอนนี้ท่านยอมรับฟังคุณพิงค์ก็ตือท่านไม่ได้หักล้าง
ในฐานะเจ้าของกระทู้ท่านก็ให้ คุณชด คุณหมีใช้สิทธิ์ที่จะมาพูดถ้าจะออกมา ไม่มาก็คือไม่มาไม่ติดใจ
ท่านมาตั้งกระทู้ที่นี่ ผมสนับสนุน เพราะกระทู้ตั้งตันก็เป็นที่สนใจ กรณีที่สามารถจบได้เร็วโดยเจ้าตัวเอง ถ้าไม่ยอมจบกันเอง
ก็ตั้งกระทู้ใหม่ก็ถูกต้อง
ส่วนการเรียกร้องให้ผู้อยากรู้ไปคุยกับคนนอกก็เรียกร้องไปคนไม่อยากทำก็ไม่ต้องทำ คยนอยากทำก็ทำไป ไม่ได้แปลว่า ใครกล้า ใครหนีควา่มจริง
เรื่องกระทู้ดั้งเดิมยังน่าสนใจอยู่ ถึงจะเป็นข้อมูลที่จริงบ้างไม่จริงบ้าง แต่งบ้างหรือเป็นหลักฐานชัดเจนบ้าง มันก็เป็นสิ่งพบเจอได้ตามปกติในชีวิตประจำวันอยู่แล้วนี่ ไม่ได้เป็นเรื่องผิดปกติวิสัย จะเชื่อจะชอบจะรำคาญก็เลือกเสพกันไปตามปกติวิสัยเช่นนั้นอยู่แล้ว ไม่แปลก
กระทู้นี้ใครสนุกก็ดราม่ากันต่อไป
จะกระแทกจะเหวี่ยงกันไปก็ตามใจให้ถูกคน แต่ผมว่าคุณแอมท่านไม่ได้ผิดอะไรนะ

#168 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:03

ได้ทีขี่แพะไล่ ได้เห็นที่กระทู้นี้
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#169 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:03

อยากจะหนีให้ไกล ที่ไหนก็ได้ ให้ไกลแสนไกล :D

#170 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:11

มาอีกคนแล้ว แทนที่จะได้ขมวดปม

อย่าเดาเลยค่ะ เด๋วจะแตกประเด็นไปกันใหญ่ เหอะๆ

Edited by wewe, 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:05.

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#171 Mojimaru

Mojimaru

น้องเก่า

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:11

ผมว่านะ ฟังหูไว้หูกันดีกว่า เพราะมันเป็นกระทู้ที่มีแต่ตัวหนังสือ มันก็ได้แต่พิมพ์ตอบโต้กันไปมา อีกอย่างนึงคือการพาดพิงบุคคลที่ 3 ที่ 4 ซึ่งไม่ได้อยู่ใน board ด้วย ตัวจริงเป็นอย่างไรก็ไม่รู้ และที่สำคัญคือการสื่อสารในการโทรไปหาบุคคลที่สาม โดยไม่เห็นหน้าเห็นตานี่คงยาก อีกทั้งจะเอาเรื่องนี้ไปเหมาว่าเหมือนกรณีนาธาน มันคงไม่เหมือนกัน เพราะอันนั้นที่จับโกหกกันได้เพราะมีหลักฐานทั้งภาพและเสียงมันชัวร์มาก และบุคคลที่สามที่สี่ ที่มีส่วนได้ส่วนเสียก็ออกดาหน้ากันมาเพื่อเป็นพยาน ผมว่าควรให้เจ้าของวาทะกรรมทั้งหมดมาแถลงของตัวเองจะดีกว่าว่ามันเป็นยังไง ผมก็เฉย ๆ นะถือว่าได้รับข่าวสารทั้งสองด้าน ส่วนสมฯเจียมจะเป็นเด็กวิ่งโอเลี้ยงหรือไม่ ก็ตามจินตนาการจากข่าวสารที่ได้รับ ส่วนเนื้อแท้ที่ยังอยู่ก็คือ คนนี้มันทำอะไรบ้างในช่วงเวลานั้นมากกว่า สิ่งที่ผมอยากรู้และอยากแน่ใจคือ สมฯเจียมทำอย่างที่ว่ากันหรือไม่เช่นทิ้งน้องและเพื่อนให้โดนจับก่อน ฯลฯ เป็นต้น

จะรออ่านอยู่นะครับอย่าเพิ่งหลงประเด็นกันไป

#172 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:12

*
POPULAR

น่าเสียดายที่ตอนนี้ เรา ตัดสิน "ประหาร" นายชด ด้วยข้อหา โกหก ไปเรียบร้อยแล้ว
ต่อจากนี้ไป ไม่ว่านายชดจะออกมาพูดอะไร
เขาจะไม่ได้รับความเชื่อถือ จากคนอื่นๆในบอร์ดนี้ อีก ใช่ไหมครับ???

ผมยังเหมือนเดิมครับ เพราะผมเคยถูกหลอกมาหลายครั้งแล้ว.....ฮา
อันใหนตรวจสอบแล้วถูกต้อง ก็ใช้อันนั้น

อย่างที่คุณมังกือดำตั้งข้อสังเกตแหละ คุณหมีเขียนมายาวเหยียดทำไมผมไม่เชื่อ
คุณพิ้งค์เขียนสั้นกระชับ ทำไมได้รับการยอมรับมากกว่า

นี่คือสิ่งที่เรียกว่ากับดักครับ
คนหลายคนเห็นจุดอ่อนของนายชด ก็วางพล็อตเอาไว้ ใส่คนเข้ามาตามจังหวะ
ผมเห็นแล้วผมก็ไม่ชอบ.....จะแย้งนายชดก็แมนๆ ว่ากันตรงๆ ไม่ใช่เล่นชั้นเชิงอย่างนี้
ทำอย่างที่คุณพิ้งค์ทำ จะไม่มีเรื่องยืดเยื้อมาอย่างนี้ นี่เรียกว่าลากยาวโดยเจตนา

กรณีนี้ ทำให้ผมเห็นคนในมิติที่แจ่มแจ้งขึ้น นายชดเสนอข้อมูลออกมาเพื่อประโยชน์อย่างหนึ่ง
ผมยังรอคำอธิบายอยู่ ซึ่งควรจะชัดเจนกว่าปริศนาธรรมในรีพลายตอนต้นกระทู้นี้
คนที่ถล่มนายชด ก็แสดงตัวตนในอีกมิติหนึ่ง ซึ่งปกติอาจจะถูกแอบแฝงไว้
ไม่มีกรณีนายชด ผมก็คงเห็นพวกเขาไปตามมุมมองเดิม

ก็ดีใจที่ทำให้ตาสว่างครับ

#173 koong

koong

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:17

นี่เป็นบททดสอบ คนเสรีไทยได้ดีเลยนะเนียะ

ขอโทษค่ะที่ต้องโควต ข้อความตัวเอง มาในโพส

ตรงนี้แหละที่เค้าจะบอกทุกคน

Edited by koong, 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:18.

#174 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:21

ผมว่านะ ฟังหูไว้หูกันดีกว่า เพราะมันเป็นกระทู้ที่มีแต่ตัวหนังสือ มันก็ได้แต่พิมพ์ตอบโต้กันไปมา อีกอย่างนึงคือการพาดพิงบุคคลที่ 3 ที่ 4 ซึ่งไม่ได้อยู่ใน board ด้วย ตัวจริงเป็นอย่างไรก็ไม่รู้ และที่สำคัญคือการสื่อสารในการโทรไปหาบุคคลที่สาม โดยไม่เห็นหน้าเห็นตานี่คงยาก อีกทั้งจะเอาเรื่องนี้ไปเหมาว่าเหมือนกรณีนาธาน มันคงไม่เหมือนกัน เพราะอันนั้นที่จับโกหกกันได้เพราะมีหลักฐานทั้งภาพและเสียงมันชัวร์มาก และบุคคลที่สามที่สี่ ที่มีส่วนได้ส่วนเสียก็ออกดาหน้ากันมาเพื่อเป็นพยาน ผมว่าควรให้เจ้าของวาทะกรรมทั้งหมดมาแถลงของตัวเองจะดีกว่าว่ามันเป็นยังไง ผมก็เฉย ๆ นะถือว่าได้รับข่าวสารทั้งสองด้าน ส่วนสมฯเจียมจะเป็นเด็กวิ่งโอเลี้ยงหรือไม่ ก็ตามจินตนาการจากข่าวสารที่ได้รับ ส่วนเนื้อแท้ที่ยังอยู่ก็คือ คนนี้มันทำอะไรบ้างในช่วงเวลานั้นมากกว่า สิ่งที่ผมอยากรู้และอยากแน่ใจคือ สมฯเจียมทำอย่างที่ว่ากันหรือไม่เช่นทิ้งน้องและเพื่อนให้โดนจับก่อน ฯลฯ เป็นต้น

จะรออ่านอยู่นะครับอย่าเพิ่งหลงประเด็นกันไป

เรื่องสมศักดิ์ เจียม อยู่ทู้นู้นครับ ทู้นี้เค้าพูดถึงเรื่องความจริงกัน

ถ้าไม่ทราบเรื่องก็หยุดพักซักนิด เอาเวลาที่มาเขียนอะไรแบบนี้ ไปนั่งอ่านทุกเรปก่อนดีกว่าครับ

Edited by แมวกระป๋อง, 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:22.

#175 H-edge

H-edge

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:25

จริงๆ แล้วนะฮัฟ ถ้าใช้ตรรกะความคิดถูกต้อง

จะแดง หรือไม่แดงไม่ใช่ปัญหาหรอก

จะวางพล็อต หรือไม่วางพล็อต ก็ไม่ใช่ปัญหา
ปัญหามันอยู่ที่สิ่งที่เขียน ถูกหรือผิด ต่างหาก
อย่ามาทำตัวแบบนี้ เที่ยวผลักคนอื่นที่เห็นต่างไปเป็นแดง
เนี่ยล่ะพฤติกรรมแดงแท้ๆ

ถ้าพวกคุณคิดว่า การนำความจริงมาพูด ... เป็นสิ่งที่ควรหลีกเลี่ยง
ถามหน่อยเหอะว่ามันเกิดขึ้นจริงๆ หรือเปล่า...?
การที่จะหนีความจริง แล้วบอกว่าเงียบๆไปเหอะ
คนนั้นเขาคนดี น่านับถือ
พวกคุณไม่ละอายใจหรือ ว่าสิ่งเหล่านี้พวกคุณด่าแดงมาแล้วทั้งนั้น
อย่างเรื่อง พ.ร.บ. ปรองดอง ทำไมแล้วๆ กันไปไม่ได้

ความจริงแล้ว ...
ผู้ที่เคยแสดงความเห็นอะไรไว้ ควรจะเรียนรู้จากข้อผิดพลาดที่เกิดขึ้นมากกว่า

ผู้ที่สนับสนุน ถ้ารักผู้ที่น่านับถือท่านนั้นจริง ควรที่จะสนับสนุนให้ความผิดพลาดได้เป็นบทเรียนให้เขาได้เรียนรู้ ... มันไม่ดีกว่าหรือ

อยากถามบรรดาสมาชิกทั้งหลายนี่ล่ะฮัฟ ลองตรองคิดกันให้ดีๆ ว่า
เราควรปกป้องความจริง หรือว่าเราควรปกป้องความผิดของพวกพ้อง

Edited by H-edge, 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:28.

#176 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:32

เอาความจริงมาพูดนะดีแล้ว
แต่คนล้มแล้วข้ามนี่สิ รับไม่ได้

#177 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:32

ถ้าเป็นไปได้ผมอยากขอความรู้ จากคนที่กำลังคุ้ยเรื่อง 6 ตุลา(ผมอนุมานเอาว่า คุยไปถึงเสงียมก็น่าจะรู้ลึกๆเรื่องอื่นๆ)

1. จริงหรือไม่ที่คอมมิวนิสต์วางแผนนองเลือด เพราะต้องการชิงมวลชน

2. ทำไมแกนนำ 6 ตุลาถึงไม่มีใครเสียชีวิต เขาวางแผนหนีกันล่วงหน้าจริงหรือไม่
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#178 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:34

ถ้าเป็นไปได้ผมอยากขอความรู้ จากคนที่กำลังคุ้ยเรื่อง 6 ตุลา(ผมอนุมานเอาว่า คุยไปถึงเสงียมก็น่าจะรู้ลึกๆเรื่องอื่นๆ)

1. จริงหรือไม่ที่คอมมิวนิสต์วางแผนนองเลือด เพราะต้องการชิงมวลชน

2. ทำไมแกนนำ 6 ตุลาถึงไม่มีใครเสียชีวิต เขาวางแผนหนีกันล่วงหน้าจริงหรือไม่

หาโอกาสไปถามน้าเหงี่ยมได้เลยครับ เค้าใจดีและพร้อมเล่าความเป็นไปในตอนนั้นให้ฟังได้มากกว่าสิ่งที่คุณดราม่าสงสัยเยอะครับ

#179 H-edge

H-edge

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:35

แต่คนล้มแล้วข้ามนี่สิ รับไม่ได้

ก่อนคุณจะมาพูดเช่นนี้

คุณได้ไปอ่านก่อนหน้านี้หรือไม่

คุณแอม ว่ากล่าวเสียดสี คนที่เขาไม่เห็นด้วยอย่างไรบ้าง...?

Edited by H-edge, 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:36.

#180 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:36

หาโอกาสไปถามน้าเหงี่ยมได้เลยครับ เค้าใจดีและพร้อมเล่าความเป็นไปในตอนนั้นให้ฟังได้มากกว่าสิ่งที่คุณดราม่าสงสัยเยอะครับ

น้าเหงี่ยมใช้แกนนำที่จะรู้ลึกไปถึงเรื่องคอมมิวนิสต์หรอ?
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#181 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:36

จริงๆ แล้วนะฮัฟ ถ้าใช้ตรรกะความคิดถูกต้อง

จะแดง หรือไม่แดงไม่ใช่ปัญหาหรอก

จะวางพล็อต หรือไม่วางพล็อต ก็ไม่ใช่ปัญหา
ปัญหามันอยู่ที่สิ่งที่เขียน ถูกหรือผิด ต่างหาก
อย่ามาทำตัวแบบนี้ เที่ยวผลักคนอื่นที่เห็นต่างไปเป็นแดง

ถ้าพวกคุณคิดว่า การนำความจริงมาพูด ... เป็นสิ่งที่ควรหลีกเลี่ยง
ถามหน่อยเหอะว่ามันเกิดขึ้นจริงๆ หรือเปล่า...?
การที่จะหนีความจริง แล้วบอกว่าเงียบๆไปเหอะ
พวกคุณไม่ละอายใจหรือ ว่าสิ่งเหล่านี้พวกคุณด่าแดงมาแล้วทั้งนั้น
อย่างเรื่อง พ.ร.บ. ปรองดอง ทำไมแล้วๆ กันไปไม่ได้

ผู้ที่เคยแสดงความเห็นอะไรไว้ ควรจะเรียนรู้จากข้อผิดพลาดที่เกิดขึ้นมากกว่า

ผู้ที่สนับสนุน ถ้ารักผู้ที่น่านับถือท่านนั้นจริง ควรที่จะสนับสนุนให้ความผิดพลาดได้เป็นบทเรียนให้เขาได้เรียนรู้ ... มันไม่ดีกว่าหรือ

อยากถามบรรดาสมาชิกทั้งหลายนี่ล่ะฮัฟ ลองตรองคิดกันให้ดีๆ ว่า
เราควรปกป้องความจริง หรือว่าเราควรปกป้องความผิดของพวกพ้อง

ผมว่าคุณก็พูดมาให้ตรงๆดีกว่า ว่าหมายถึงใคร
คือผมเข้าใจว่า คุณคงจะโกรธ คุณ แอม เขามากที่ไปว่าคุณ
แต่ตอนนี้ เมื่อ คุณพิงค์เขาเขียนแล้ว คุณแอมเขาก็เงียบไปแล้วนี่
เขาก็ยอมรับแล้ว เพราะ คุณพิงค์เขาเคลียร์
คุณจะย้ำความแค้นนี้ไปอีกเรื่อยๆทำไมล่ะ
มีประเด็นใหม่จะเสนอหรือเปล่าครับ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#182 NoOaK

NoOaK

ขาประจำ

ผมเห็นด้วยกับตรงที่ผมไฮไลต์สีแดงนี้นะครับ แต่ผมไม่ค่อยยินดีนักกับการกระทำแบบหักดิบแบบนี้เท่าไหร่

ผมยังมองว่า ถ้ามันคนกันเองสุดท้ายควรยื่นไมตรีให้กันดีกว่าครับ

#183 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:37

คุณได้ไปอ่านก่อนหน้านี้หรือไม่

คุณแอม ว่ากล่าวเสียดสี คนที่เขาไม่เห็นด้วยอย่างไรบ้าง...?

แสดงว่าคุณแค้นเขาใช่ไหมครับ

#184 H-edge

H-edge

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:41

เปล่าฮัฟ :D

เพียงแค่ไม่ชอบอะไรที่ 2 มาตราฐาน แค่นั้น

Edited by H-edge, 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:42.

#185 koong

koong

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:42

เท่าที่ตามอ่านเมื่อวาน ฝ่ายคนที่ตั้งข้อสงสัยกับคุณชด โดนเละเลยนี่

#186 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:47

ถ้าไม่แค้นก็เลิกซ้ำเติมเขาได้แล้วครับ
แค่นี้เขาก็เจ็บพอแล้วครับ

คุณทำให้เขาได้เห็นความจริง นั่นคือ สิ่งที่คุณทำดี และถ้าคุณหันมาให้อภัยเขา จะดียิ่งกว่า

#187 sweet chin music

sweet chin music

Let It Be

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:49

บรรยากาศชักจะมาคุขึ้นเรื่อยๆ ยังไงก็ขอล็อกกระทู้ไว้ก่อนนะครับ
ทำดีได้ทำดี ทำชั่วได้ทำชั่ว

#188 H-edge

H-edge

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:01

ถ้าไม่แค้นก็เลิกซ้ำเติมเขาได้แล้วครับ

คุณทำให้เขาได้เห็นความจริง นั่นคือ สิ่งที่คุณทำดี และถ้าคุณหันมาให้อภัยเขา จะดียิ่งกว่า

ไม่ได้โกรธแค้นจะให้อภัยได้ไงฮัฟ งง :huh:

#189 KKK

KKK

น้องเก่า

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:02

บรรยากาศชักจะมาคุขึ้นเรื่อยๆ ยังไงก็ขอล็อกกระทู้ไว้ก่อนนะครับ

ทำไมถึงปลดล๊อกอะครับ

#190 แดง ขาว น้ำเงิน

แดง ขาว น้ำเงิน

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:03

เชิญสนทนากันต่อครับ ขอความกรุณาวงนอกอย่าแตกประเด็นให้บานปลาย

รอการชี้แจงของลุงชด ว่าโกหกหรือไม่อย่างไร

มาตรฐานเดียวกับใจดีครับ เชิญค้นหาความจริงกันต่อไป

Edited by แดง ขาว น้ำเงิน, 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:03.

"ผู้ที่ใช้สติปัญญาไม่เป็น คือคนโง่ ผู้ที่ไม่กล้าใช้สติปัญญา คือทาส" เพลโต้

#191 koong

koong

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:04

ทำไมถึงปลดล๊อกอะครับ

แค่ขี้เถ้า มันฟุ้งแค่นั้นค่ะ ไม่ได้มาคุ อย่างที่มอดกลัว ของจริงอ่ะ มันเผาไหม้ไปนานแหละ

#192 saopao

saopao

Moderator

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:05

*
POPULAR

หยุดเรื่องทะเลาะกันได้แล้ว ...
ค้นหาความจริงก็พอ ไม่ต้องแบ่งพวกสร้างคู่ขัดแย้งเพิ่ม

#193 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:06

ไม่ได้โกรธแค้นจะให้อภัยได้ไงฮัฟ งง :huh:

ก็เห็นยังเล่นเขาไม่เลิกนะซิ ไม่เห็นต้องทำเป็นงง

#194 แดง ขาว น้ำเงิน

แดง ขาว น้ำเงิน

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:10

คู่ข้างบนถ้าไม่หยุดผมจะลบความเห็นทั้งสองท่านทิ้งนะครับ
"ผู้ที่ใช้สติปัญญาไม่เป็น คือคนโง่ ผู้ที่ไม่กล้าใช้สติปัญญา คือทาส" เพลโต้

#195 KKK

KKK

น้องเก่า

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:11

เห็นผู้ดูแลตอบกระทู้นี้หลายคน ยังไงก็ตอบคำถามผมในกระทู้ชี้แจงด้วยนะครับ

#196 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:11

คู่ข้างบนถ้าไม่หยุดผมจะลบความเห็นทั้งสองท่านทิ้งนะครับ

แบนเลยเพ่~~~~

:lol: :lol: :lol: :lol:

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#197 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:12

ดูหล่อในสายตาเสื้อแดงรึเปล่าผมไม่ทราบหรอกนะครับ
รู้แต่คุณและคุณแอมคงดูหล่อในสายตาคุณชดไปอีกนาน

ผมไม่เคยคุยและไม่เคยอ่านความเห็นที่ลุงชดแกเล่าจบซักกะอัน
ผมอ่านข้ามๆ เลยไม่เห็นสาระที่คุณพยายามสนุกสนาน อยากเป็นฮีโร่ฟาสต์ฟู้ดตั้งแต่แรก
แต่ก็สนับสนุนให้ไปตั้งกระทู้แฉลุงชดด้วย เพราะเข้าใจว่าอยากสนองความใคร่รู้เพื่อ
เพื่ออะไรสักอย่าง ประโยชน์ที่ได้รับก็อย่างที่เห็น...

ด่าเค้า..แม่ยิ้ม ว่าไร้มารยาทที่เอาเบอร์มาลง
แต่พอตัวเองโทรไปได้คำตอบแล้วแทนที่จะทำแบบคุณพิงค์ กลับตัดจบ
บีบให้คนใคร่รู้ทำตัว..แม่ยิ้มโทรไปรบกวนเค้าซะงั้น

ผมไม่ได้ต้องการให้ลุงชดหรือคุณแอมมาอะไรกับผมหรอกครับ
ผมทำแบบที่คุณแมวทำนั่นแหละครับ แบบที่คุณแมวทำนั่นแหละครับ

(ไม่มีอะไรเป็นการส่วนตัว จำได้ว่าไม่เคยคุยกัน)

แล้วยังไงต่อครับ คุณแมวกระป๋อง ประกาศชัยชนะได้หรือยังครับ
กับสิ่งที่เป็นเนื้อหาในหน้าประวัติศาสตร์ที่พิสูจน์ได้เพียงจากปากคน
ที่ผมเชื่อก็ได้ ไม่เชื่อก็ได้ แต่ปกติจะไม่เชื่อ
จะยังไงต่อครับ จับลุงชดมาสาบาน จับป้าเหงี่ยมมาสาบาน
หรือ
ให้ขี่จักรยานในการรับชมเหมือนทุกเรื่องที่คุณแมวกระป่องสงสัย

ทำยังไงถึงจะทำให้คนทั้งโลกรู้ว่ามันคือบทสรุปแห่งความจริงครับ
หรือวนลูปมาที่เดิมอีก แล้วแต่ใครจะเชื่อ

มัวแต่สนุกสนานร่าเริงกับการแฉ กับอารมณ์ถึงจุดสุดยอดแห่งความจริง
ซึ่งจริงหรือไม่ ก็ไม่รู้อีกอยู่ดี ได้ถากถาง ได้เยาะเย้ย ลัลล้า
มีความสุขมั้ยครับ ?
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#198 H-edge

H-edge

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:12

ก็เห็นยังเล่นเขาไม่เลิกนะซิ ไม่เห็นต้องทำเป็นงง

อะไรคือเล่นไม่เลิกฮัฟ

อย่างที่คุณทำตอนนี้หรือเปล่าเอ่ย
:lol:

ขอแนะนำให้ไปอ่านย้อนหลังดีๆ นะฮัฟ ไม่ใช่มีอคติแล้วไม่อยากอ่าน

ขออภัยมอด แดง ขาว น้ำเงินฮัฟ
เพิ่งเห็นคคห. ท่าน
หยุดแล้วฮัฟ

Edited by H-edge, 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:14.

#199 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:14

เห็นผู้ดูแลตอบกระทู้นี้หลายคน ยังไงก็ตอบคำถามผมในกระทู้ชี้แจงด้วยนะครับ

ผมตอบแทนได้มั้ย

ถ้าล็อคกระืทู้ นายชดจะไม่มีโอกาสออกมาอธิบายซึ่งนายชดจะเป็นฝ่ายที่เสียหายน่ะคับ

MOD ใจดี[20] เลยปลดล็อคเพื่อรอให้นายชดได้มีโอกาสอธิบายน่ะคับ

หรือ คุณเห็นว่า สมควรล็อคกระทู้ เป็นสิ่งที่ดีแล้ว

:lol: :lol: :lol: :lol:

Edited by ใจหมาลูกตุ๊ด`, 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:15.

• Gop likes this

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#200 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:15

แอบมุงอยู่ห่างๆด้วยคน

(กลัวโดนลูกหลงกระเด็นมาโดนปลายคาง) ^_^ ^_^
  • -3- likes this

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน