Jump to content

- - - - -

ทวงคืนสีแดง กระชับพื้นที่ ของคนตาบอดสี!

• Please log in to reply
395 replies to this topic

#51 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 12 August 2012 - 22:44

พวกนี้ถูกครอบกระโหลกจนฝังใจเชื่อ.....
พวกเขาเป็น"ไพร่เสื้อแดง"จริง
แต่ไม่ได้เป็นเจ้าของสีแดง.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

"บัตรเติมเงิน"คนไหนคิดว่าข้อความข้างบนเกินสามบรรทัดบ้าง
การเป็น"บัตรเติมเงิน"ไม่ใช่อ่าน"ใบบอก"ออกอย่างเดียวนะ
จะบอกให้....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#52 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

Posted 12 August 2012 - 22:49

ภาพและคำบรรยายนี้ ชัดเจนที่สุดแล้วครับ อิอิ :P

ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากครับ

#53 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

Posted 12 August 2012 - 22:55

ภาพและคำบรรยายนี้ ชัดเจนที่สุดแล้วครับ อิอิ :P

เห็นว่าเข้าใจชัดเจน ช่วยสรุปให้ฟังหน่อยสิครับ ...

#54 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

Posted 12 August 2012 - 22:57

Posted ImagePosted Image

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#55 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

Posted 12 August 2012 - 22:58

อัตลักษณ์ของฝ่ายตัวเองกำลังถูกทำลาย แต่หาวิธีแก้เกมไม่ได้
ผลก็เลยออกมาเป็นแบบนี้ละ
เสวนาของปชป. ครั้งต่อไปเอาให้แดงทั้งเวทีเลย
แล้วขอบอกว่าฝ่ายตรงข้ามจะดิ้นแรงกว่านี้อีก
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#56 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

Posted 12 August 2012 - 22:59

ชี้หน้าด่าทักษิณ หรือเปล่าครับ ??? Posted Image

#57 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

Posted 12 August 2012 - 23:01

ชี้หน้าด่าทักษิณ หรือเปล่าครับ ??? Posted Image

ถั่วต้ม...เอ้ย ถูกต้องครับ

Edited by อู๋ ฮานามิ, 12 August 2012 - 23:01.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#58 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

Posted 12 August 2012 - 23:01

เห็นว่าเข้าใจชัดเจน ช่วยสรุปให้ฟังหน่อยสิครับ ...

ง่ายๆครับ คือหนังสือเขาว่าคนที่ใส่เสื้อสีแดง ยืนชี้นิ้ว ทำปากเจ่อๆ หน้าตาเอ๋อๆ บนหน้าปก เป็นคน"วิปลาส" ไงครับ เอิ๊ก :D ๆๆ

#59 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

Posted 12 August 2012 - 23:04

ง่ายๆครับ คือหนังสือเขาว่าคนที่ใส่เสื้อสีแดง ยืนชี้นิ้ว ทำปากเจ่อๆ หน้าตาเอ๋อๆ บนหน้าปก เป็นคน"วิปลาส" ไงครับ เอิ๊ก :D ๆๆ

อ๋อ ... คนเสื้อแดงเขาอ่านหนังสือแบบนี้ ว่าชัดเจนแล้ว เข้าใจแบบนี้เหรอครับ ??? มิน่าล่ะ .... เขาถึงว่าคุณเป็น .......

#60 คนสึ่งตึง

คนสึ่งตึง

ขาประจำ

Posted 12 August 2012 - 23:06

มีเครื่องหมายคำถาม มันบ่งบอกถึงความชัดเจน ...ว่างั้น

#61 sigree

sigree

มหาเมพ

Posted 12 August 2012 - 23:13

หากผมตั้งสมาคม คนชอบสีแดง แต่ไม่ใช่เสื้อแดง และ ไม่เอาทักษิณ

ได้ไหมหนอ?

#62 Siren

Siren

ขาประจำ

Posted 12 August 2012 - 23:14

ไม่มีอะไร นอกจากกวีปลายแถว ที่อยากดัง บ้าคนดัง และชอบเกาะกระแสน่ะค่ะ

บอกได้ว่า ไม่ใช่ของจริง

Now!  Restart Thailand  

#63 ปลายแสง

ปลายแสง

ขาประจำ

Posted 12 August 2012 - 23:14

สิ่งหนึ่งที่เสื้อแดงยึดคือสัญลักษณ์ พวกเขาใช่มันเพื่อเป็นหลัก

จะว่าไปเรามีภาพคนเผาเมือง แต่ แดงเขาบอกไม่ใช่แดง เพราะไม่ได้ใส่เสื้อแดง

การรุกไปยังสัญลักษณ์ทำให้แดงหลายส่วนคลั่ง และกำลังรู้สึกเหมือนถุกทำลาย

จะว่าไปไม้นี้แรงกว่าการด่าทักษิณหรือกล่าวหาใดๆด้วย เราะแดงหลายคนเริ่มสับสนและแกว่ง

แน่ละผมเห็นบทความมากมายที่ออกมา หรือแดงหลายคนที่แรงเป็นพิเศษในเรื่องนี้ถึงขนาดไปอดอาหารหน้าพรรค ปชป

บอกได้เลย การนำแดงมาใช่หนนี้พวกเขากระเทือนจริงๆ

พวกนี้ถูกครอบกระโหลกจนฝังใจเชื่อ.....
แต่ไม่ได้เป็นเจ้าของสีแดง.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เริ่มต้นด้วยกระบวนการคิดที่ผิดเพี้ยน มองไม่เห็นพื้นฐานของความจริง
พูดหรือเขียนอะไรออกมามันก็ดูตลกๆแบบนี้แหละครับ หุหุ

เหมือนกับการที่คิดว่า คนเสื้อแดงรักทักษิณเพราะนโยบายช่วยเหลือคนรากหญ้า แสดงว่าคนไทยชอบของฟรี
ว่าแล้วก็”แจกเงิน” คนละ 2000 บาท เขาจะได้หันมารักเราบ้าง เห็นคนไทยเป็น”ขอทาน”ซะอย่างนั้น

เห็นคนยกย่องเชิดชู รักษาทุกโรค 30บาท แสดงว่า คนไทยชอบของถูก
ว่าแล้วก็ “”รักษาฟรี ไม่ต้องเหลือศักดิ์ศรีให้ภูมิใจในความเป็นคน แบมือขอความช่วยเหลือจากรัฐอย่างเดียว

กระบวนการคิดแบบนี้ อีกร้อยชาติก็ไม่มีทางซื้อใจประชาชนส่วนใหญ่ได้เลย

เรื่อง”สีเสื้อ”ก็เช่นเดียวกัน คงคิดว่า คนเสื้อแดงที่มวลชนสนับสนุนหนาแน่น มีพลังแข็งแกร่งขึ้นทุกวันๆ
คงเพราะคิดเพี้ยนๆว่า “คนไทยชอบสีแดง” เหมือนที่คนเขาพูดขำๆกันว่า “จะถูกจะแพง สีแดงไว้ก่อน”
อย่ากระนั้นเลย เรามาเปิดยุทธวิธี “ทวงสีแดง” กันดีกว่า พอทวงบ่อยๆเดี๋ยวมันก็เอามาคืนให้เองสินะ

คิดไปด๊าย ย ย :D ไม่ได้มีสมองกันเลยเนอะ

ไม่มีใครคิดอย่างที่คุณคิดหรอกนะสิทวย....เสื้อแดงเขาใส่อยู่เป็นปกติ อยู่มาวันหนึ่งคนระยำอัปปรีย์***ขายชาติ...คิดกลุ่มของตนเองขึ้นมาให้ตรงกันข้ามกับเสื้อเหลือง (ซึ่งเขาไม่ได้ตั้งตนเองขึ้นมาว่าคนเสื้อเหลือง...หากไม่รู้ประวัติศาสตร์ว่าทำไมอย่าทะลึ่งมาโพสต์ในนี้) เช่นใช้ตีนตบ เป็นต้น พอใช้อัตตลักษณ์ตัวเองแบบนั้นการชุมนุมทุกที่เป็นไปแบบอัปยศอดสูอันธพาล(กวนส้นตีน)โดยสันดาลอันธพาลรวมฝูง ทำแต่เรื่องระยำตำบอน นานเข้าใครคิดจะใช้เสื้อสีแดง โดยเฉพาะช่วงทำลายประชุมอาเชียนและเผากรุงเทพฯ ... ต่อมาเริ่มคิดขึ้นได้เสื้อทุกสีคนเรามีสิทธิ์ใส่ได้ คนเกิดวันอาทิตย์ใส่สีแดงแล้วจะโชคดี แต่คนจังไรอัปปรีย์ใช้สีแดงเป็นสัญญลักษณ์ของตนเอง มันไม่ยุติธรรมเลยสำหรับเสรีชนทั่วไป...เลยคิดว่าต่อไปนี้สีอะไรก็จะใส่แล้วล่ะเพื่อเป็นมงคลของตนเองโดยเฉพาะคนชอบสีแดง ไม่ใช่เพราะพวกระยำรวมกลุ่มกันได้เยอะแล้วจะใส่ตามเพื่อเป็นพวก...เข้าใจผิดแล้วหล่ะสิททวย...ไม่มีใครคิดอยากเป็นเสื้อแดงระยำตำบอนแบบมรึงคิดหรอก...ต่อไปนี้จะไปซื้อเสื้อสีแดงมาใส่บ้างเพราะของเก่าโดนหมาแย่งใส่(เอาไปเป็นผ้าขี้ริ้วหมด)ดูสิมันไปหนักกบาลใครหรือไม่

Edited by ปลายแสง, 12 August 2012 - 23:18.

#64 OSR

OSR

ขาประจำ

Posted 12 August 2012 - 23:17

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#65 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

Posted 12 August 2012 - 23:21

ขำแดงดิ้น

:lol: :lol: :lol:

#66 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

Posted 12 August 2012 - 23:25

สิ่งหนึ่งที่เสื้อแดงยึดคือสัญลักษณ์ พวกเขาใช่มันเพื่อเป็นหลัก

จะว่าไปเรามีภาพคนเผาเมือง แต่ แดงเขาบอกไม่ใช่แดง เพราะไม่ได้ใส่เสื้อแดง

การรุกไปยังสัญลักษณ์ทำให้แดงหลายส่วนคลั่ง และกำลังรู้สึกเหมือนถุกทำลาย

จะว่าไปไม้นี้แรงกว่าการด่าทักษิณหรือกล่าวหาใดๆด้วย เราะแดงหลายคนเริ่มสับสนและแกว่ง

แน่ละผมเห็นบทความมากมายที่ออกมา หรือแดงหลายคนที่แรงเป็นพิเศษในเรื่องนี้ถึงขนาดไปอดอาหารหน้าพรรค ปชป

บอกได้เลย การนำแดงมาใช่หนนี้พวกเขากระเทือนจริงๆ

เริ่มต้นด้วยกระบวนการคิดที่ผิดเพี้ยน มองไม่เห็นพื้นฐานของความจริง
พูดหรือเขียนอะไรออกมามันก็ดูตลกๆแบบนี้แหละครับ หุหุ

เหมือนกับการที่คิดว่า คนเสื้อแดงรักทักษิณเพราะนโยบายช่วยเหลือคนรากหญ้า แสดงว่าคนไทยชอบของฟรี
ว่าแล้วก็”แจกเงิน” คนละ 2000 บาท เขาจะได้หันมารักเราบ้าง เห็นคนไทยเป็น”ขอทาน”ซะอย่างนั้น

เห็นคนยกย่องเชิดชู รักษาทุกโรค 30บาท แสดงว่า คนไทยชอบของถูก
ว่าแล้วก็ “”รักษาฟรี ไม่ต้องเหลือศักดิ์ศรีให้ภูมิใจในความเป็นคน แบมือขอความช่วยเหลือจากรัฐอย่างเดียว

กระบวนการคิดแบบนี้ อีกร้อยชาติก็ไม่มีทางซื้อใจประชาชนส่วนใหญ่ได้เลย

เรื่อง”สีเสื้อ”ก็เช่นเดียวกัน คงคิดว่า คนเสื้อแดงที่มวลชนสนับสนุนหนาแน่น มีพลังแข็งแกร่งขึ้นทุกวันๆ
คงเพราะคิดเพี้ยนๆว่า “คนไทยชอบสีแดง” เหมือนที่คนเขาพูดขำๆกันว่า “จะถูกจะแพง สีแดงไว้ก่อน”
อย่ากระนั้นเลย เรามาเปิดยุทธวิธี “ทวงสีแดง” กันดีกว่า พอทวงบ่อยๆเดี๋ยวมันก็เอามาคืนให้เองสินะ

คิดไปด๊าย ย ย :D ไม่ได้มีสมองกันเลยเนอะ

ไม่มีใครคิดอย่างที่คุณคิดหรอกนะสิทวย....เสื้อแดงเขาใส่อยู่เป็นปกติ อยู่มาวันหนึ่งคนระยำอัปปรีย์***ขายชาติ...คิดกลุ่มของตนเองขึ้นมาให้ตรงกันข้ามกับเสื้อเหลือง (ซึ่งเขาไม่ได้ตั้งตนเองขึ้นมาว่าคนเสื้อเหลือง...หากไม่รู้ประวัติศาสตร์ว่าทำไมอย่าทะลึ่งมาโพสต์ในนี้) เช่นใช้ตีนตบ เป็นต้น พอใช้อัตตลักษณ์ตัวเองแบบนั้นการชุมนุมทุกที่เป็นไปแบบอัปยศอดสูอันธพาล(กวนส้นตีน)โดยสันดาลอันธพาลรวมฝูง ทำแต่เรื่องระยำตำบอน นานเข้าใครคิดจะใช้เสื้อสีแดง โดยเฉพาะช่วงทำลายประชุมอาเชียนและเผากรุงเทพฯ ... ต่อมาเริ่มคิดขึ้นได้เสื้อทุกสีคนเรามีสิทธิ์ใส่ได้ คนเกิดวันอาทิตย์ใส่สีแดงแล้วจะโชคดี แต่คนจังไรอัปปรีย์ใช้สีแดงเป็นสัญญลักษณ์ของตนเอง มันไม่ยุติธรรมเลยสำหรับเสรีชนทั่วไป...เลยคิดว่าต่อไปนี้สีอะไรก็จะใส่แล้วล่ะเพื่อเป็นมงคลของตนเองโดยเฉพาะคนชอบสีแดง ไม่ใช่เพราะพวกระยำรวมกลุ่มกันได้เยอะแล้วจะใส่ตามเพื่อเป็นพวก...เข้าใจผิดแล้วหล่ะสิททวย...ไม่มีใครคิดอยากเป็นเสื้อแดงระยำตำบอนแบบมรึงคิดหรอก...ต่อไปนี้จะไปซื้อเสื้อสีแดงมาใส่บ้างเพราะของเก่าโดนหมาแย่งใส่(เอาไปเป็นผ้าขี้ริ้วหมด)ดูสิมันไปหนักกบาลใครหรือไม่

ขออภัยครับ สีเหลืองในตำนาน ใช่ท่านอภิมหาศาสดา ท่านนี้หรือเปล่าครับ? :P

#67 simba

simba

Posted 12 August 2012 - 23:40

บทความคุณภาพต่ำ ก็ช่วยกันแย้งมาสิคับ ทำไมถึงเเสดงความเขลาให้เป็นที่ประจักษ์ ใบ้รับประทานกัน

อุตสาห์ เนียน โดยการ เล่น ควายวิ่งเรียงลำดับเลข

....จะห้ามไม่ให้ทำให้เล่นอย่างนี้ก็ใช่เหตุ เปลื่องน้ำลาย น่าจะคิดเองเป็น ควรทำหรือไม่ โตๆกันเเล้ว

จะว่าไปแล้วก็คล้ายดังคำที่ว่า

......ห้ามลิงไม่ให้เกา ห้ามหมาไม่ให้เห่า.....

มันห้ามอยาก ผมเลยไม่ห้าม :lol: :D :lol:

หายศีรษะไปไหนแล้วหล่ะ ช่วยมาขยายความของบทความคุุณภาพคับแก้วหน่อยเถอะ

#68 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

Posted 12 August 2012 - 23:44

ถามประโยคเดียวค่ะ สีแดงพวกไพร่มีสิทธิอะไรที่จะใช้อยู่เจ้าเดียว?

#69 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

Posted 12 August 2012 - 23:53

ถามประโยคเดียวค่ะ สีแดงพวกไพร่มีสิทธิอะไรที่จะใช้อยู่เจ้าเดียว?

ตอบชัดๆ ฟังนะครับทุกคน
สีแดงนั้น คนเสื้อแดงไม่เคยหวงห้ามว่าคนอื่นๆห้ามใส่ ใครๆก็มีสิทธิ์ใส่ได้ทั้งนั้น
อุดมการณ์ต่อต้านเผด็จการมันอยู่ในจิตใจ ไม่ใช่สีเสื้อ ใครก็ลอกเลียนไปไม่ได้
ถ้าปกป้องรัฐประหาร และผลพวงของมัน ถึงจะใส่แดงทั้งชุด รวมทั้ง กกน. ก็ไม่มีความหมาย

ดังนั้น
อย่ากระแดะทำท่าทวงสีแดง มันแสดงถึงความมีจิตใจ "วิปลาส" แถม "โจ้" อีกต่างหากครับ :P

#70 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

Posted 12 August 2012 - 23:54

สีแดงนี่เขาจดลิขสิทธิ์ด้วยเหรอ?

#71 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

Posted 13 August 2012 - 00:06

เจ๊ก็เห็นไพร่แดงออกมาดิ้นเป็นไส้เดือนโดนขี้เถ้ากันไม่ใช่เหรอคะ
อาการนั้น เค้าไม่เรียกว่าหวงห้ามไม่ให้ใส่แล้วค่ะ

#72 simba

simba

Posted 13 August 2012 - 00:08

สีแดงนั้น คนเสื้อแดงไม่เคยหวงห้ามว่าคนอื่นๆห้ามใส่ ใครๆก็มีสิทธิ์ใส่ได้ทั้งนั้น
อุดมการณ์ต่อต้านเผด็จการมันอยู่ในจิตใจ ไม่ใช่สีเสื้อ ใครก็ลอกเลียนไปไม่ได้
ถ้าปกป้องรัฐประหาร และผลพวงของมัน ถึงจะใส่แดงทั้งชุด รวมทั้ง กกน. ก็ไม่มีความหมาย

ดังนั้น
อย่ากระแดะทำท่าทวงสีแดง มันแสดงถึงความมีจิตใจ "วิปลาส" แถม "โจ้" อีกต่างหากครับ :P

เฮ้ออออ ผมถามอะไรนิดนึง ก่อนที่คุณจะตัดสินเค้าว่า"กระแดะและทำไปด้วยจิตใจวิปลาส"
คุณฟังเนื้อหาใจความอย่างครบถ้วนสมบูรณ์แล้วรึยัง???
"ข้อเท็จจริง" ต้องให้ตรงกันก่อนสิท่าน ความเห็นแย้งก็อีกเรื่องว่าปะ?

Edited by simba, 13 August 2012 - 00:09.

#73 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

Posted 13 August 2012 - 00:12

เจ๊ก็เห็นไพร่แดงออกมาดิ้นเป็นไส้เดือนโดนขี้เถ้ากันไม่ใช่เหรอคะ
อาการนั้น เค้าไม่เรียกว่าหวงห้ามไม่ให้ใส่แล้วค่ะ

ถ้าการแสดงความเห็นแบบ ขำ ปน สมเพช ที่ผมโพสต์มานี้เรียกว่า ดิ้น
ไอ้ที่เรียงหน้ามาให้เชือดทีละคนๆ แบบนี้ ต้องเรียกว่า "กระแด่วๆ" แล้วละครับ :D

#74 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

Posted 13 August 2012 - 00:12

ใครปกป้องรัฐประหารกันแน่....

อย่าลืม คนทำรัฐประหารมันร่วมรัฐบาลเสื้อแดงอยู่นะ ถ้าคนเสื้อแดงไม่ได้ปกป้องรัฐประหาร จะให้เขามาร่วมรัฐบาลทำไม

ผลพวงของรัฐประหารมันก็มาจากคนเสื้อแดงทั้งสิ้น...วิธีการบริหารของพรรคเสื้อแดงแบบพรรคเพื่อไทยก็บริหารแบบเดียวกับเกาหลีเหนือมันก็เผด็จการดีๆ นี่เอง แล้วมาหลอกชาวบ้านว่านั่นคือประชาธิปไตย

หากพรรคเพื่อไทยไม่ใช่เผด็จการ ลองตอบคำถามเหล่านี้
๑. หัวหน้าพรรคมาจากการเลือกตั้งของสมาชิกพรรคหรือไม่?
๒. นายกรัฐมนตรีเป็นกรรมการบริหารพรรคหรือไม่?
๓. ทำไมหัวหน้าพรรคจึงไม่ได้เป็นนายก?
๔. มีการสืบทอดตำแหน่งนายกจากคนในตระกูลหรือไม่?
๕. ทำไมคนในพรรคเรียกนายทุนของพรรคว่า "นาย" ?

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#75 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

Posted 13 August 2012 - 00:24

อย่าลืม คนทำรัฐประหารมันร่วมรัฐบาลเสื้อแดงอยู่นะ ถ้าคนเสื้อแดงไม่ได้ปกป้องรัฐประหาร จะให้เขามาร่วมรัฐบาลทำไม

ผลพวงของรัฐประหารมันก็มาจากคนเสื้อแดงทั้งสิ้น...วิธีการบริหารของพรรคเสื้อแดงแบบพรรคเพื่อไทยก็บริหารแบบเดียวกับเกาหลีเหนือมันก็เผด็จการดีๆ นี่เอง แล้วมาหลอกชาวบ้านว่านั่นคือประชาธิปไตย

หากพรรคเพื่อไทยไม่ใช่เผด็จการ ลองตอบคำถามเหล่านี้
๑. หัวหน้าพรรคมาจากการเลือกตั้งของสมาชิกพรรคหรือไม่?
๒. นายกรัฐมนตรีเป็นกรรมการบริหารพรรคหรือไม่?
๓. ทำไมหัวหน้าพรรคจึงไม่ได้เป็นนายก?
๔. มีการสืบทอดตำแหน่งนายกจากคนในตระกูลหรือไม่?
๕. ทำไมคนในพรรคเรียกนายทุนของพรรคว่า "นาย" ?

ตอบเหมาไปเลยนะครับ
ก่อนหน้านั้นทุกอย่างเป็นตามที่ท่านว่ามา จริงไหม?
แต่เมื่อ ยาพิษ ที่เผด็จการวางไว้ พรรคที่ประชาชนส่วนใหญ่เลือกมาจึงมีอันเป็นไป
แม้ในเวลานี้ พิษ นั้น ก็ยังอยู่
ทางใดที่จะป้องกันภัยจาก พิษ นั้นได้ ก็ต้องทำ ขอเพียงไม่ผิดกฎหมายที่พวกมันวางยาไว้
จนกว่าบ้านเมืองจะกลับสู่ประชาธิปไตย

แล้วคุณสนับสนุน เศษซากเผด็จการ หรือเปล่าครับ?

#76 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

Posted 13 August 2012 - 00:25

อันที่จริงพวกคุณไม่ต้องลุกขึ้นมาทวงสี แดงจาก "คนเสื้อแดง" ให้อายเด็กประถม ตราบที่ในหัวสมองยังเวียนวนแต่เรื่อง "ดีแต่พูด หนีทหาร สองสัญชาติ สองมาตรฐาน"

เจ๊เพ็ญสับสนในชีวิตแน่ๆ
พวกที่ในหัวสมองยังวนเวียนแต่เรื่อง "ดีแต่พูด หนีทหาร สองสัญชาติ สองมาตรฐาน" น่ะ
มันเสื้อแดง ไม่ใช่เหรอ
เห็นโพสต์ด่ามาร์กใน สรท นี่เยอะแยะ

#77 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

Posted 13 August 2012 - 00:25

ดังนั้น

เขาจะใส่เสื้อสีอะไร ก็อย่าไป เสีอก เรื่องของเขาเลยครับ ;)
  • OSR likes this

#78 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

Posted 13 August 2012 - 00:31

ดังนั้น

เขาจะใส่เสื้อสีอะไร ก็อย่าไป เสีอก เรื่องของเขาเลยครับ ;)

ฝากไปบอกพวกนี้ด้วยครับ อิอิ

ปชป.อ้าง"มาร์ค"ทวงสีแดง

นายเทพไทกล่าวถึงกรณีนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรค ปชป. ใส่เสื้อสีแดงขึ้นเวที "ผ่าความจริง หยุดกฎหมาย ล้างผิดคนโกง" ที่สนามกีฬาไทย-ญี่ปุ่น ดินแดง กรุงเทพฯ เมื่อวันที่ 29 กรกฎาคมที่ผ่านมาว่า นายอภิสิทธิ์ใส่เสื้อสีแดงเพื่อต้องการทวงคืนสีแดงที่หมายถึงสีของธงชาติ และหมายถึงสีของประชาชนทุกคน แต่มีคนเสื้อแดงบางคนที่พยายามบิดเบือนเจตนาของนายอภิสิทธิ์ว่าสีแดงเป็นสีที่หมายถึงอุดมการณ์ของคนเสื้อแดง

"คนไทยทุกคนมีสิทธิที่จะใส่เสื้อสีแดงทุกคน แต่ขณะนี้มีคนไทยหลายคนรู้สึกตะขิดตะขวงใจที่จะใส่เสื้อสีแดงเพราะมีคนบางกลุ่มที่แสดงความเป็นเจ้าของ" นายเทพไทกล่าว

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ในการแถลงข่าวนาย เทพไท ได้สวมเสื้อยืดคอกลมสีแดง สกรีนคำว่า "สีแดง สีธงชาติ" มานั่งแถลงข่าวด้วย

Edited by สิทธา, 13 August 2012 - 00:32.

#79 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

Posted 13 August 2012 - 00:32

ผมไม่ได้อ่านจนจบนะ แต่เดาว่าคงสรุปได้ว่า อุดมการณ์อยู่ที่สีเสื้อ ความถูกต้องอยู่ที่ปริมาณคน

ช่างตื้นเขิน อ่อนด้อยทางปัญญา และดูไร้สติสิ้นดี

#80 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

Posted 13 August 2012 - 00:33

คนวิปลาสน่าจะเป็นพวกกระบือแดงที่ยอมให้แกนนำจูงจมูกกว่านะ ฮิ ๆ

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#81 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

Posted 13 August 2012 - 00:34

ดังนั้น

ฝากไปบอกพวกนี้ด้วยครับ อิอิ

ปชป.อ้าง"มาร์ค"ทวงสีแดง

นายเทพไทกล่าวถึงกรณีนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรค ปชป. ใส่เสื้อสีแดงขึ้นเวที "ผ่าความจริง หยุดกฎหมาย ล้างผิดคนโกง" ที่สนามกีฬาไทย-ญี่ปุ่น ดินแดง กรุงเทพฯ เมื่อวันที่ 29 กรกฎาคมที่ผ่านมาว่า นายอภิสิทธิ์ใส่เสื้อสีแดงเพื่อต้องการทวงคืนสีแดงที่หมายถึงสีของธงชาติ และหมายถึงสีของประชาชนทุกคน แต่มีคนเสื้อแดงบางคนที่พยายามบิดเบือนเจตนาของนายอภิสิทธิ์ว่าสีแดงเป็นสีที่หมายถึงอุดมการณ์ของคนเสื้อแดง

"คนไทยทุกคนมีสิทธิที่จะใส่เสื้อสีแดงทุกคน แต่ขณะนี้มีคนไทยหลายคนรู้สึกตะขิดตะขวงใจที่จะใส่เสื้อสีแดงเพราะมีคนบางกลุ่มที่แสดงความเป็นเจ้าของ" นายเทพไทกล่าว

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ในการแถลงข่าวนาย เทพไท ได้สวมเสื้อยืดคอกลมสีแดง สกรีนคำว่า "สีแดง สีธงชาติ" มานั่งแถลงข่าวด้วย

ก็ถูกแล้วไงครับ ... เขาจะใส่เสื้อสีอะไร คุณอย่าไป เสีอก เลยครับ :D

#82 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

Posted 13 August 2012 - 00:34

ผมไม่ได้อ่านจนจบนะ แต่เดาว่าคงสรุปได้ว่า อุดมการณ์อยู่ที่สีเสื้อ ความถูกต้องอยู่ที่ปริมาณคน

ช่างตื้นเขิน อ่อนด้อยทางปัญญา และดูไร้สติสิ้นดี

ผมเชื่อสนิทใจเลยครับว่าคุณ "ไม่ได้อ่าน" :D

#83 ทัชชี่

ทัชชี่

Posted 13 August 2012 - 00:41

ก่อนหน้านั้นทุกอย่างเป็นตามที่ท่านว่ามา จริงไหม?
แต่เมื่อ ยาพิษ ที่เผด็จการวางไว้ พรรคที่ประชาชนส่วนใหญ่เลือกมาจึงมีอันเป็นไป
แม้ในเวลานี้ พิษ นั้น ก็ยังอยู่
ทางใดที่จะป้องกันภัยจาก พิษ นั้นได้ ก็ต้องทำ ขอเพียงไม่ผิดกฎหมายที่พวกมันวางยาไว้
จนกว่าบ้านเมืองจะกลับสู่ประชาธิปไตย

แล้วคุณสนับสนุน เศษซากเผด็จการ หรือเปล่าครับ?

พิษที่ว่านั้นมีอะไรบ้างครับ? ช่วยแจงรายละเอียดหน่อย

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#84 OSR

OSR

ขาประจำ

Posted 13 August 2012 - 00:44

# 64 กับ 84 แฮ่ะๆ
ปัดโธ่ ลืมอีกและเรา หลงไปตกหลุมมันจนได้
กระทู้ไม่มีคุณภาพแบบนี้ รู้เลยว่าต้องเป็นของ
พวกหางแดงที่ไม่ผ่าน QC ไล่ Run.No. ดีกว่า ฮาดี :D

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#85 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

Posted 13 August 2012 - 00:52

พวกไพร่แดง กำลังสนับสนุนเศษซากเผด็จการอยู่ใช่ไหมคะ?

#86 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

Posted 13 August 2012 - 00:54

พิษที่ว่านั้นมีอะไรบ้างครับ? ช่วยแจงรายละเอียดหน่อย

อย่าถามแบบนี้เลยครับ เหมือนกับการถามว่า อุจจาระก้อนไหนเหม็น ?
ผมไม่ยอมรับทุกสิ่งทุกประการแห่งการยึดอำนาจครับ
ไม่ยอมรับ นับแต่ เริ่มต้น จนจบกระบวนการ
การยึดอำนาจเป็นสิ่งเลวร้ายที่สุดในระบอบประชาธิปไตย
จึงไม่มีข้ออ้างที่ฟังขึ้นใดๆทั้งสิ้น
จะอ้างว่ามีการ โกง จึงต้องยึดอำนาจ
มันไม่ต่างกับการเอา ขรี้ ไปกลบกลิ่น ฉี่
ล้างความชั่วด้วยสิ่งที่ชั่วกว่าแบบนี้ ผมไม่เอา

ดังนั้น ถ้าจะถามว่า ตรงไหน พิษ
ตอบโดยไม่ต้องคิดเลยครับว่า "ทุกอย่าง" ครับผม

#87 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

Posted 13 August 2012 - 00:58

คุณสนับสนุน กม. ปรองดอง หรือเปล่าครับ ?

#88 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

Posted 13 August 2012 - 01:02

ผมเชื่อสนิทใจเลยครับว่าคุณ "ไม่ได้อ่าน" :D

ก็ยอมรับตามที่โพสต์ เผอิญไม่ได้ดัดจริต หรือหน้าด้านนี่ครับ ช่วยไม่ได้

#89 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

Posted 13 August 2012 - 01:05

อย่าถามแบบนี้เลยครับ เหมือนกับการถามว่า อุจจาระก้อนไหนเหม็น ?
ผมไม่ยอมรับทุกสิ่งทุกประการแห่งการยึดอำนาจครับ
ไม่ยอมรับ นับแต่ เริ่มต้น จนจบกระบวนการ
การยึดอำนาจเป็นสิ่งเลวร้ายที่สุดในระบอบประชาธิปไตย
จึงไม่มีข้ออ้างที่ฟังขึ้นใดๆทั้งสิ้น
จะอ้างว่ามีการ โกง จึงต้องยึดอำนาจ
มันไม่ต่างกับการเอา ขรี้ ไปกลบกลิ่น ฉี่
ล้างความชั่วด้วยสิ่งที่ชั่วกว่าแบบนี้ ผมไม่เอา

ดังนั้น ถ้าจะถามว่า ตรงไหน พิษ
ตอบโดยไม่ต้องคิดเลยครับว่า "ทุกอย่าง" ครับผม

งั้นก็ไม่ควรยอมรับรัฐบาลนี้ เพราะมาจากรัฐธรรมนูญที่มาจากรัฐประหาร ไม่ควรดัดจริต หรือหน้าด้านนะครับ

#90 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

Posted 13 August 2012 - 01:05

พวกไพร่แดง กำลังสนับสนุนเศษซากเผด็จการอยู่ใช่ไหมคะ?

ผมเห็น สลิ่ม เอาภาพนี้มาเล่นบ่อยๆ ท่านกำลังจะบอกอะไรหรือครับ?
หมายความว่า คนที่ไม่เห็นด้วยกับการยึดอำนาจ ห้ามทำธุรกิจ งั้นหรือ?
ผมเกลียดเผด็จการ แต่ผมก็ต้องทำมาหากินต่อไป
เหมือนกับการที่ท่านบอก ไพร่แดงเป็นพวกชาวไร่ชาวนา
ท่านเกลียด ไพร่แดง ดังนั้น ท่านจะเลิกกินข้าว เหรอ? :P

#91 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

Posted 13 August 2012 - 01:09

คุณสนับสนุน กม. ปรองดอง หรือเปล่าครับ ?

รออยู่นะครับ ... พรุ่งนี้จะมาอ่านครับ :D

#92 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

Posted 13 August 2012 - 01:15

ปรองดองฉบับไหนครับ? เพราะมันมีหลายฉบับ
ถ้าเป็นฉบับที่เอาคนผิดมาลงโทษ แบบนี้ โอเค

แต่ที่ผมเห็นสลิ่ม เย้วๆ กัน คือไม่เอาสักอย่าง ไม่เอาปรองดองๆๆๆ
จะเอาแตกแยก จะเอายึดอำนาจ ใช่ไหม? ผมรู้ทันนะ อิอิ

#93 ทัชชี่

ทัชชี่

Posted 13 August 2012 - 01:18

ถ้าเช่นนั้นแสดงว่า ทุกรัฐบาลตั้งแต่ 2475 เป็นต้นมาล้วนแต่มีพิษทั้งหมดเลยครับ เพราะไปยึดอำนาจของ ร.๗ มา...
คงไม่ต้องบอกว่า รบ.ทักษิณ หรือ รบ.ยิ่งลักษณ์มีพิษมั้ย ในเมื่อคุณบอกว่าต่อต้านรัฐประหาร ก็ควรจะต้องต่อต้านให้หมดจริงมั้ยครับ จะมาเลือกต่อต้านเฉพาะบางอันไม่ได้ ซึ่งมันก็เหมือนกับขี้ ในเมื่อมันออกมาจากตูด คุณคงไม่เลือกที่จะเกลียดก้อนใดก้อนหนึงนะครับ

#94 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

Posted 13 August 2012 - 01:18

ผมเห็น สลิ่ม เอาภาพนี้มาเล่นบ่อยๆ ท่านกำลังจะบอกอะไรหรือครับ?
หมายความว่า คนที่ไม่เห็นด้วยกับการยึดอำนาจ ห้ามทำธุรกิจ งั้นหรือ?
ผมเกลียดเผด็จการ แต่ผมก็ต้องทำมาหากินต่อไป
เหมือนกับการที่ท่านบอก ไพร่แดงเป็นพวกชาวไร่ชาวนา
ท่านเกลียด ไพร่แดง ดังนั้น ท่านจะเลิกกินข้าว เหรอ? :P

ก็ร่ำรวยมาจากรัฐประหาร ก็ไม่น่าทำดัดจริตว่าตัวเองสูงส่งเป็นประชาธิปไตยจ๋ากว่าใครไงครับ
จะทำมาหากินก็ว่ากันไป จะสีขาว สีเทา สีดำ ก็ว่ากันไป โดยส่วนตัว ผมรับได้นะ
แต่ที่เคยเป็นสีดำแล้วจะมาฟอกตัวให้สีขาวเนี่ย ยังไงมันก็ไม่ได้หรอก
มันค้านสายตาชาวบ้านเขา

ส่วนเรื่องกินข้าว ผมเลือกได้เรอะ คนปลูกข้าวเป็นชาวนามีแต่เสื้อแดงเรอะ ชาวนามีหลากหลาย
เกษตรกรยังมีหลายประเภท ผมอาจกินข้าวของใครก็ได้ที่ไม่ใช่เสื้อแดง
เงินอุดหนุดชาวนาต่อปีต่อปีเป็นเงินมหาศาล เงินภาษีทั้งนั้น เงินที่คุณและผมเป็นคนจ่าย
แล้วทำไมผมจึงไม่มีสิทธิ

ตลกสิ้นดี

#95 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

Posted 13 August 2012 - 01:22

ถ้าเช่นนั้นแสดงว่า ทุกรัฐบาลตั้งแต่ 2475 เป็นต้นมาล้วนแต่มีพิษทั้งหมดเลยครับ เพราะไปยึดอำนาจของ ร.๗ มา...
คงไม่ต้องบอกว่า รบ.ทักษิณ หรือ รบ.ยิ่งลักษณ์มีพิษมั้ย ในเมื่อคุณบอกว่าต่อต้านรัฐประหาร ก็ควรจะต้องต่อต้านให้หมดจริงมั้ยครับ จะมาเลือกต่อต้านเฉพาะบางอันไม่ได้ ซึ่งมันก็เหมือนกับขี้ ในเมื่อมันออกมาจากตูด คุณคงไม่เลือกที่จะเกลียดก้อนใดก้อนหนึงนะครับ

ที่พูดนี่ เพื่อจะบอกว่าคุณ ชื่นชอบ รัฐประหาร หรือครับ?

#96 yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

Posted 13 August 2012 - 01:24

เห็นได้ชัดว่าทั้งจขกทกับพวกบัตรเติมเงินที่เข้ามาเถึยงแทนเนี่ย ไม่ได้รู้อะไรเลยสักอย่าง

สักแต่เข้ามาเถียงจนสีข้างหายหมดแล้ว พอเถียงเรื่องเดิมไม่ไ้ก็เปลี่ยนเรื่อง น่าเบื่อหน่าย

แต่ก็ไม่แปลก เพราะพวกนี้มันป็นศูนย์รวมบาปทั้ง 7 ทั้งนายทั้งบ่าวเลยนี่นะ

http://th.wikipedia....ki/บาป_7_ประการ
(เผื่อว่าพวกบัตรเติมเงินจะไม่เข้าใจว่าบาปทั้ง 7 มันเป็นยังไง)
大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

#97 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

Posted 13 August 2012 - 01:25

ปรองดองฉบับไหนครับ? เพราะมันมีหลายฉบับ
ถ้าเป็นฉบับที่เอาคนผิดมาลงโทษ แบบนี้ โอเค

แต่ที่ผมเห็นสลิ่ม เย้วๆ กัน คือไม่เอาสักอย่าง ไม่เอาปรองดองๆๆๆ
จะเอาแตกแยก จะเอายึดอำนาจ ใช่ไหม? ผมรู้ทันนะ อิอิ

มีหลายฉบับจริงครับ แต่ไม่เอาฉบับที่รวบรัดตัดตอน เอาผลการวิจัยเขามาแบบย่นย่อ
เจ้าของผลการวิจัยเขาออกมาท้วงติงแล้วก็ยังดันทุรังจะเอาให้ได้
ฉบับที่เอาแต่ความคิดเอาแต่ได้ถ่ายเดียว เขาไม่เรียกปรองดองครับ

อย่าลืมนะครับว่า ปชป.ต่างหากที่เป็นคนริเริ่มหนทางไปสู่ความปรองดองตอนปี 53 หาใช่เพื่อไทย
ปี 52 มีคำว่าสมานฉันท์ จำได้ไหมครับ แต่มันเกิดไม่ได้เพราะมีพวกไหนกันน้า...

#98 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

Posted 13 August 2012 - 01:26

ไพร่ออกทะเล หาสาระมิได้
สมุนไพร่แทนที่จะช่วยพาเข้าฝั่ง
กลับลอยคอตามไปด้วยซะงั้น

พุทโธ่...!

#99 yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

Posted 13 August 2012 - 01:27

เปล่าประโยชน์กับพวกนี้น่า

คนประเภทนี้ใช้ปากคุยด้วยไม่ได้ มันต้องใช้หมัดหรือลูกตะกั่วคุยด้วยมากกว่า
大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

#100 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

Posted 13 August 2012 - 01:28

ก็ร่ำรวยมาจากรัฐประหาร ก็ไม่น่าทำดัดจริตว่าตัวเองสูงส่งเป็นประชาธิปไตยจ๋ากว่าใครไงครับ
จะทำมาหากินก็ว่ากันไป จะสีขาว สีเทา สีดำ ก็ว่ากันไป โดยส่วนตัว ผมรับได้นะ
แต่ที่เคยเป็นสีดำแล้วจะมาฟอกตัวให้สีขาวเนี่ย ยังไงมันก็ไม่ได้หรอก
มันค้านสายตาชาวบ้านเขา

ส่วนเรื่องกินข้าว ผมเลือกได้เรอะ คนปลูกข้าวเป็นชาวนามีแต่เสื้อแดงเรอะ ชาวนามีหลากหลาย
เกษตรกรยังมีหลายประเภท ผมอาจกินข้าวของใครก็ได้ที่ไม่ใช่เสื้อแดง
เงินอุดหนุดชาวนาต่อปีต่อปีเป็นเงินมหาศาล เงินภาษีทั้งนั้น เงินที่คุณและผมเป็นคนจ่าย
แล้วทำไมผมจึงไม่มีสิทธิ

ตลกสิ้นดี

นั่นสิครับ
ท่านเกลียดไพร่ ท่านจะรู้ได้อย่างไรว่าข้าวเม็ดไหนเป็นข้าวของชาวนาที่เป็นไพร่แดง
ผมจึงเตือนสติให้รู้ว่า อย่าเอารัฐประหารมาปนกับธุรกิจ เพราะยังไงๆเราก็ต้องทำมาหากิน
ทักษิณก็ไม่สามารถแยกได้ว่า เงินเหรียญไหเป็นเงินของเผด็จการ แต่เขาต้องทำงาน

มันคนละส่วน เข้าใจ๋

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users