Jump to content

- - - - -

ทวงคืนสีแดง กระชับพื้นที่ ของคนตาบอดสี!

• Please log in to reply
395 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:31

พวกไพร่แดง กำลังสนับสนุนเศษซากเผด็จการอยู่ใช่ไหมคะ?

ผมเห็น สลิ่ม เอาภาพนี้มาเล่นบ่อยๆ ท่านกำลังจะบอกอะไรหรือครับ?
หมายความว่า คนที่ไม่เห็นด้วยกับการยึดอำนาจ ห้ามทำธุรกิจ งั้นหรือ?
ผมเกลียดเผด็จการ แต่ผมก็ต้องทำมาหากินต่อไป
เหมือนกับการที่ท่านบอก ไพร่แดงเป็นพวกชาวไร่ชาวนา
ท่านเกลียด ไพร่แดง ดังนั้น ท่านจะเลิกกินข้าว เหรอ? :P

อภิโธ่อภิถัง จะบอกให้เอาบุญนะครับ
ทักษิณน่ะไม่ว่ามันทำอะไร ก็เจ๊งหมดทุกอย่าง
ถึงขนาดต้องวิ่งแลกเช็ค จนกระทั่ง มาเจอชายเสื้อคับคนนี้ ตามประกบแจ
เพื่อขอสัมปทานดาวเทียม หวานหยดโอบกอดกัน ตามกันไม่ห่าง จนได้ไปในที่สุด
รวยเพราะขอทานมาจาก รสช. ทำไมพวกคุณ ยอมรับได้ ประชาธิปไดยแบบไหนกันวะ งงว่ะ

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#102 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:32

ประโยคเด็ด หมัดน็อค "หรือว่าคุณ ชื่นชอบ รัฐประหาร?"

คิดเหมือนกันหนึ่งเรื่อง ก็ไม่ได้แปลว่าถูกทุกเรื่องหรอก

ไม่ชอบรัฐประหาร ก็ไม่ได้แปลว่าเผาเมืองได้หรอก

^_^

#103 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:35

พวกไพร่แดง กำลังสนับสนุนเศษซากเผด็จการอยู่ใช่ไหมคะ?

ผมเห็น สลิ่ม เอาภาพนี้มาเล่นบ่อยๆ ท่านกำลังจะบอกอะไรหรือครับ?
หมายความว่า คนที่ไม่เห็นด้วยกับการยึดอำนาจ ห้ามทำธุรกิจ งั้นหรือ?
ผมเกลียดเผด็จการ แต่ผมก็ต้องทำมาหากินต่อไป
เหมือนกับการที่ท่านบอก ไพร่แดงเป็นพวกชาวไร่ชาวนา
ท่านเกลียด ไพร่แดง ดังนั้น ท่านจะเลิกกินข้าว เหรอ? :P

อภิโธ่อภิถัง จะบอกให้เอาบุญนะครับ
ทักษิณน่ะไม่ว่ามันทำอะไร ก็เจ๊งหมดทุกอย่าง
ถึงขนาดต้องวิ่งแลกเช็ค จนกระทั่ง มาเจอชายเสื้อคับคนนี้ ตามประกบแจ
เพื่อขอสัมปทานดาวเทียม หวานหยดโอบกอดกัน ตามกันไม่ห่าง จนได้ไปในที่สุด
รวยเพราะขอทานมาจาก รสช. ทำไมพวกคุณ ยอมรับได้ ประชาธิปไดยแบบไหนกันวะ งงว่ะ

ช่วยกลับไปอ่านโพสต์ก่อนหน้านี้ของผมด้วยครับ ไม่อยากพูดซ้ำซาก

#104 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:35

ก็ร่ำรวยมาจากรัฐประหาร ก็ไม่น่าทำดัดจริตว่าตัวเองสูงส่งเป็นประชาธิปไตยจ๋ากว่าใครไงครับ
จะทำมาหากินก็ว่ากันไป จะสีขาว สีเทา สีดำ ก็ว่ากันไป โดยส่วนตัว ผมรับได้นะ
แต่ที่เคยเป็นสีดำแล้วจะมาฟอกตัวให้สีขาวเนี่ย ยังไงมันก็ไม่ได้หรอก
มันค้านสายตาชาวบ้านเขา

ส่วนเรื่องกินข้าว ผมเลือกได้เรอะ คนปลูกข้าวเป็นชาวนามีแต่เสื้อแดงเรอะ ชาวนามีหลากหลาย
เกษตรกรยังมีหลายประเภท ผมอาจกินข้าวของใครก็ได้ที่ไม่ใช่เสื้อแดง
เงินอุดหนุดชาวนาต่อปีต่อปีเป็นเงินมหาศาล เงินภาษีทั้งนั้น เงินที่คุณและผมเป็นคนจ่าย
แล้วทำไมผมจึงไม่มีสิทธิ

ตลกสิ้นดี

นั่นสิครับ
ท่านเกลียดไพร่ ท่านจะรู้ได้อย่างไรว่าข้าวเม็ดไหนเป็นข้าวของชาวนาที่เป็นไพร่แดง
ผมจึงเตือนสติให้รู้ว่า อย่าเอารัฐประหารมาปนกับธุรกิจ เพราะยังไงๆเราก็ต้องทำมาหากิน
ทักษิณก็ไม่สามารถแยกได้ว่า เงินเหรียญไหเป็นเงินของเผด็จการ แต่เขาต้องทำงาน

มันคนละส่วน เข้าใจ๋

โถๆ ต่อคนฉลาดอย่างทักษิณก็คงแยกไม่ออกว่าเงินเหรียญไหนเป็นของเผด็จการจริงๆ
แต่ถ้าเป็นเช็คใบไหนเป็นของเผด็จการ ลายเซ็นต์อนุมัติสัมปทานไหนเป็นของเผด็จการ
มันคงไม่ได้ยากเกินไปหรอกมั้งครับ :D

#105 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:36

ประโยคเด็ด หมัดน็อค "หรือว่าคุณ ชื่นชอบ รัฐประหาร?"

คิดเหมือนกันหนึ่งเรื่อง ก็ไม่ได้แปลว่าถูกทุกเรื่องหรอก

ไม่ชอบรัฐประหาร ก็ไม่ได้แปลว่าเผาเมืองได้หรอก

^_^

ระวังหน่อยครับ ด้านซ้ายมีคลอง เพราะท่านกำลัง "แถ"อยู่ :lol:

#106 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:39

หรือจะเอาเป็น เช็คใบนี้เซ็นให้ใคร หรือโอนหุ้นไปให้คนอื่นทำไม ถ้าทักษิณไม่รู้จริงๆ
ทักษิณมันคงเป็นคนเสียสติ หรือไม่ก็คงถูกปืนจ่อหัวอยู่ล่ะครับ

#107 คนสึ่งตึง

คนสึ่งตึง

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:39

" ไม่ชอบรัฐประหาร แต่ก็สามารถทำธุรกิจกับพวกรัฐประหารได้ มันคนละส่วนกัน "

บางเรื่องที่ได้ประโยชน์กับตัวเองก็หยวนๆกันไป(ทำธุรกิจ)
เรื่องอื่นนอกเหนือจากนั้น "ต้องต่อต้านรัฐประหาร" ...ว่างั้น

#108 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:40

^_^

ระวังหน่อยครับ ด้านซ้ายมีคลอง เพราะท่านกำลัง "แถ"อยู่ :lol:

แล้วท่านละครับ ไม่เถียงในหลักการแล้วเหรอ? :D

#109 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:41

ใครปกป้องรัฐประหารกันแน่....

อย่าลืม คนทำรัฐประหารมันร่วมรัฐบาลเสื้อแดงอยู่นะ ถ้าคนเสื้อแดงไม่ได้ปกป้องรัฐประหาร จะให้เขามาร่วมรัฐบาลทำไม

ผลพวงของรัฐประหารมันก็มาจากคนเสื้อแดงทั้งสิ้น...วิธีการบริหารของพรรคเสื้อแดงแบบพรรคเพื่อไทยก็บริหารแบบเดียวกับเกาหลีเหนือมันก็เผด็จการดีๆ นี่เอง แล้วมาหลอกชาวบ้านว่านั่นคือประชาธิปไตย

หากพรรคเพื่อไทยไม่ใช่เผด็จการ ลองตอบคำถามเหล่านี้
๑. หัวหน้าพรรคมาจากการเลือกตั้งของสมาชิกพรรคหรือไม่?
๒. นายกรัฐมนตรีเป็นกรรมการบริหารพรรคหรือไม่?
๓. ทำไมหัวหน้าพรรคจึงไม่ได้เป็นนายก?
๔. มีการสืบทอดตำแหน่งนายกจากคนในตระกูลหรือไม่?
๕. ทำไมคนในพรรคเรียกนายทุนของพรรคว่า "นาย" ?

ตอบเหมาไปเลยนะครับ
ก่อนหน้านั้นทุกอย่างเป็นตามที่ท่านว่ามา จริงไหม?
แต่เมื่อ ยาพิษ ที่เผด็จการวางไว้ พรรคที่ประชาชนส่วนใหญ่เลือกมาจึงมีอันเป็นไป
แม้ในเวลานี้ พิษ นั้น ก็ยังอยู่
ทางใดที่จะป้องกันภัยจาก พิษ นั้นได้ ก็ต้องทำ ขอเพียงไม่ผิดกฎหมายที่พวกมันวางยาไว้
จนกว่าบ้านเมืองจะกลับสู่ประชาธิปไตย

แล้วคุณสนับสนุน เศษซากเผด็จการ หรือเปล่าครับ?

พิษที่ว่านั้นมีอะไรบ้างครับ? ช่วยแจงรายละเอียดหน่อย

อย่าถามแบบนี้เลยครับ เหมือนกับการถามว่า อุจจาระก้อนไหนเหม็น ?
ผมไม่ยอมรับทุกสิ่งทุกประการแห่งการยึดอำนาจครับ
ไม่ยอมรับ นับแต่ เริ่มต้น จนจบกระบวนการ
การยึดอำนาจเป็นสิ่งเลวร้ายที่สุดในระบอบประชาธิปไตย
จึงไม่มีข้ออ้างที่ฟังขึ้นใดๆทั้งสิ้น
จะอ้างว่ามีการ โกง จึงต้องยึดอำนาจ
มันไม่ต่างกับการเอา ขรี้ ไปกลบกลิ่น ฉี่
ล้างความชั่วด้วยสิ่งที่ชั่วกว่าแบบนี้ ผมไม่เอา

ดังนั้น ถ้าจะถามว่า ตรงไหน พิษ
ตอบโดยไม่ต้องคิดเลยครับว่า "ทุกอย่าง" ครับผม

ถ้าเช่นนั้นแสดงว่า ทุกรัฐบาลตั้งแต่ 2475 เป็นต้นมาล้วนแต่มีพิษทั้งหมดเลยครับ เพราะไปยึดอำนาจของ ร.๗ มา...
คงไม่ต้องบอกว่า รบ.ทักษิณ หรือ รบ.ยิ่งลักษณ์มีพิษมั้ย ในเมื่อคุณบอกว่าต่อต้านรัฐประหาร ก็ควรจะต้องต่อต้านให้หมดจริงมั้ยครับ จะมาเลือกต่อต้านเฉพาะบางอันไม่ได้ ซึ่งมันก็เหมือนกับขี้ ในเมื่อมันออกมาจากตูด คุณคงไม่เลือกที่จะเกลียดก้อนใดก้อนหนึงนะครับ

ที่พูดนี่ เพื่อจะบอกว่าคุณ ชื่นชอบ รัฐประหาร หรือครับ?

คุณลองถามทักษิณดูครับ ว่าเขาชอบมั้ย ไม่ต้องถามผมก็ได้... เพราะถึงจะมีหรือไม่มีรัฐประหาร ผมก็อยู่ของผมได้ ผมไม่ได้ชื่นชอบรัฐประหาร แต่ก็ต้องเรียนรู้ที่จะอยู่กับมัน และหาทางแก้ปัญหา

ผมบอกได้เลยว่า ผมไม่เห็นด้วยกับคณะรัฐประหารทุกคณะ ตั้งแต่ 2475 เป็นต้นมาเลยครับ รวมถึงคณะล่าสุดที่จะทำให้เกิดใน รบ.ยิ่งลักษณ์ด้วยการออก พรบ.ปรองดอง โดยเนื้อหาแล้วเป็นการล้มล้างรัฐธรรมนูญและการยึดอำนาจไปให้คนตระกูลเดียวเท่านั้น คุณยอมหรือครับ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#110 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:41

ก็ร่ำรวยมาจากรัฐประหาร ก็ไม่น่าทำดัดจริตว่าตัวเองสูงส่งเป็นประชาธิปไตยจ๋ากว่าใครไงครับ
จะทำมาหากินก็ว่ากันไป จะสีขาว สีเทา สีดำ ก็ว่ากันไป โดยส่วนตัว ผมรับได้นะ
แต่ที่เคยเป็นสีดำแล้วจะมาฟอกตัวให้สีขาวเนี่ย ยังไงมันก็ไม่ได้หรอก
มันค้านสายตาชาวบ้านเขา

ส่วนเรื่องกินข้าว ผมเลือกได้เรอะ คนปลูกข้าวเป็นชาวนามีแต่เสื้อแดงเรอะ ชาวนามีหลากหลาย
เกษตรกรยังมีหลายประเภท ผมอาจกินข้าวของใครก็ได้ที่ไม่ใช่เสื้อแดง
เงินอุดหนุดชาวนาต่อปีต่อปีเป็นเงินมหาศาล เงินภาษีทั้งนั้น เงินที่คุณและผมเป็นคนจ่าย
แล้วทำไมผมจึงไม่มีสิทธิ

ตลกสิ้นดี

นั่นสิครับ
ท่านเกลียดไพร่ ท่านจะรู้ได้อย่างไรว่าข้าวเม็ดไหนเป็นข้าวของชาวนาที่เป็นไพร่แดง
ผมจึงเตือนสติให้รู้ว่า อย่าเอารัฐประหารมาปนกับธุรกิจ เพราะยังไงๆเราก็ต้องทำมาหากิน
ทักษิณก็ไม่สามารถแยกได้ว่า เงินเหรียญไหเป็นเงินของเผด็จการ แต่เขาต้องทำงาน

มันคนละส่วน เข้าใจ๋

โถๆ ต่อคนฉลาดอย่างทักษิณก็คงแยกไม่ออกว่าเงินเหรียญไหนเป็นของเผด็จการจริงๆ
แต่ถ้าเป็นเช็คใบไหนเป็นของเผด็จการ ลายเซ็นต์อนุมัติสัมปทานไหนเป็นของเผด็จการ
มันคงไม่ได้ยากเกินไปหรอกมั้งครับ :D

ท่านจะบอกว่า การขอสัมปทานอะไรนั่น เงินส่วนตัวของ"บิ๊กจ๊อด" หรือครับ โอ๊ยยย อิอิ :P
ระวังหน่อยนะครับ จะพูดจะจาอะไร เราไม่ได้อยู่คนเดียว สลิ่ม เค้าตามอ่านเป็นขบวน เดี๋ยวพวกเดียวกัน"อูแหวะ"ใส่ ไม่รู้ด้วยนะ

#111 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:42

ตกคลองไม่กลัวครับ ผมกลัวตกทางด่วน ;)

#112 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:44

ใครปกป้องรัฐประหารกันแน่....

อย่าลืม คนทำรัฐประหารมันร่วมรัฐบาลเสื้อแดงอยู่นะ ถ้าคนเสื้อแดงไม่ได้ปกป้องรัฐประหาร จะให้เขามาร่วมรัฐบาลทำไม

ผลพวงของรัฐประหารมันก็มาจากคนเสื้อแดงทั้งสิ้น...วิธีการบริหารของพรรคเสื้อแดงแบบพรรคเพื่อไทยก็บริหารแบบเดียวกับเกาหลีเหนือมันก็เผด็จการดีๆ นี่เอง แล้วมาหลอกชาวบ้านว่านั่นคือประชาธิปไตย

หากพรรคเพื่อไทยไม่ใช่เผด็จการ ลองตอบคำถามเหล่านี้
๑. หัวหน้าพรรคมาจากการเลือกตั้งของสมาชิกพรรคหรือไม่?
๒. นายกรัฐมนตรีเป็นกรรมการบริหารพรรคหรือไม่?
๓. ทำไมหัวหน้าพรรคจึงไม่ได้เป็นนายก?
๔. มีการสืบทอดตำแหน่งนายกจากคนในตระกูลหรือไม่?
๕. ทำไมคนในพรรคเรียกนายทุนของพรรคว่า "นาย" ?

ตอบเหมาไปเลยนะครับ
ก่อนหน้านั้นทุกอย่างเป็นตามที่ท่านว่ามา จริงไหม?
แต่เมื่อ ยาพิษ ที่เผด็จการวางไว้ พรรคที่ประชาชนส่วนใหญ่เลือกมาจึงมีอันเป็นไป
แม้ในเวลานี้ พิษ นั้น ก็ยังอยู่
ทางใดที่จะป้องกันภัยจาก พิษ นั้นได้ ก็ต้องทำ ขอเพียงไม่ผิดกฎหมายที่พวกมันวางยาไว้
จนกว่าบ้านเมืองจะกลับสู่ประชาธิปไตย

แล้วคุณสนับสนุน เศษซากเผด็จการ หรือเปล่าครับ?

พิษที่ว่านั้นมีอะไรบ้างครับ? ช่วยแจงรายละเอียดหน่อย

อย่าถามแบบนี้เลยครับ เหมือนกับการถามว่า อุจจาระก้อนไหนเหม็น ?
ผมไม่ยอมรับทุกสิ่งทุกประการแห่งการยึดอำนาจครับ
ไม่ยอมรับ นับแต่ เริ่มต้น จนจบกระบวนการ
การยึดอำนาจเป็นสิ่งเลวร้ายที่สุดในระบอบประชาธิปไตย
จึงไม่มีข้ออ้างที่ฟังขึ้นใดๆทั้งสิ้น
จะอ้างว่ามีการ โกง จึงต้องยึดอำนาจ
มันไม่ต่างกับการเอา ขรี้ ไปกลบกลิ่น ฉี่
ล้างความชั่วด้วยสิ่งที่ชั่วกว่าแบบนี้ ผมไม่เอา

ดังนั้น ถ้าจะถามว่า ตรงไหน พิษ
ตอบโดยไม่ต้องคิดเลยครับว่า "ทุกอย่าง" ครับผม

ถ้าเช่นนั้นแสดงว่า ทุกรัฐบาลตั้งแต่ 2475 เป็นต้นมาล้วนแต่มีพิษทั้งหมดเลยครับ เพราะไปยึดอำนาจของ ร.๗ มา...
คงไม่ต้องบอกว่า รบ.ทักษิณ หรือ รบ.ยิ่งลักษณ์มีพิษมั้ย ในเมื่อคุณบอกว่าต่อต้านรัฐประหาร ก็ควรจะต้องต่อต้านให้หมดจริงมั้ยครับ จะมาเลือกต่อต้านเฉพาะบางอันไม่ได้ ซึ่งมันก็เหมือนกับขี้ ในเมื่อมันออกมาจากตูด คุณคงไม่เลือกที่จะเกลียดก้อนใดก้อนหนึงนะครับ

ที่พูดนี่ เพื่อจะบอกว่าคุณ ชื่นชอบ รัฐประหาร หรือครับ?

คุณลองถามทักษิณดูครับ ว่าเขาชอบมั้ย ไม่ต้องถามผมก็ได้... เพราะถึงจะมีหรือไม่มีรัฐประหาร ผมก็อยู่ของผมได้ ผมไม่ได้ชื่นชอบรัฐประหาร แต่ก็ต้องเรียนรู้ที่จะอยู่กับมัน และหาทางแก้ปัญหา

ผมบอกได้เลยว่า ผมไม่เห็นด้วยกับคณะรัฐประหารทุกคณะ ตั้งแต่ 2475 เป็นต้นมาเลยครับ รวมถึงคณะล่าสุดที่จะทำให้เกิดใน รบ.ยิ่งลักษณ์ด้วยการออก พรบ.ปรองดอง โดยเนื้อหาแล้วเป็นการล้มล้างรัฐธรรมนูญและการยึดอำนาจไปให้คนตระกูลเดียวเท่านั้น คุณยอมหรือครับ

พูดสวยหรูเชียวนะครับ ว่าไม่เห็นด้วยกับคณะรัฐประหารทุกคณะ

แต่ตอนจบบอกไม่ยอมให้ล้มล้างรัฐธรรมนูญเผด็จการ อุดมการณ์หนักแน่นดีแท้

จะเอา ฮา หรือครับ อิอิ :D :D

#113 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:44

ถามหน่อยเหอะคุณ แล้วถ้า คมช.เกิดใจดี คืนเงินให้ทักษิณไป ไม่เอาผิด
แถมให้สัมปทาน เหมือนที่ได้จาก รสช. คุณว่า ทักษิณจะมีปฎิกริยากับ คมช. ยังไง?
จะมีเสื้อแดงในวันนี้ไหม? ผมไม่หวังว่าจะได้คำตอบ เพราะ คุณก็จะบอกให้ไปอ่านอะไรก็ไม่รู้ ไร้สาระ
กรุณาอ่านคำถามผม ให้เข้าใจด้วยครับ จะได้ตอบได้ถูก คุณน่ะ ออกทะเลไปไกลแล้ว ยังไม่รู้ตัวอีก :D

Edited by OSR, 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:47.

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#114 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:46

ถามหน่อยเหอะคุณ แล้วถ้า คมช.เกิดใจดีอนุมัติสัมปทานให้ทักษิณบ้างล่ะ
ทำให้ทักษิณร่ำรวย เหมือนที่ได้จาก รสช. คุณว่า ทักษิณจะมีปฎิกริยากับ คมช. ยังไง?
จะมีเสื้อแดงในวันนี้ไหม? ผมไม่หวังว่าจะได้คำตอบ เพราะ คุณก็จะบอกให้ไปอ่านอะไรก็ไม่รู้ ไร้สาะ
กรุณาอ่านคำถามผม ให้เข้าใจด้วยครับ จะได้ตอบได้ถูก คุณน่ะ ออกทะเลไปไกลแล้ว ยังไม่รู้ตัวอีก :D

คุณเข้าใจคำว่า "ไม่สนับสนุนการทำรัฐประหาร" กับคำว่า "ทำมาหากิน" มันคนละส่วนกัน ไหมวะครับ

#115 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:47

ท่านจะบอกว่า การขอสัมปทานอะไรนั่น เงินส่วนตัวของ"บิ๊กจ๊อด" หรือครับ โอ๊ยยย อิอิ :P
ระวังหน่อยนะครับ จะพูดจะจาอะไร เราไม่ได้อยู่คนเดียว สลิ่ม เค้าตามอ่านเป็นขบวน เดี๋ยวพวกเดียวกัน"อูแหวะ"ใส่ ไม่รู้ด้วยนะ

โถ่ แล้วไม่กลัว "ไพร่" ที่เขาตามอ่าน จะอยากตบกะบาลท่านบ้างเหรอ
โทษฐานที่ทำให้นายใหญ่โดนต้อนน่ะ :D

#116 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:49

เอาละ ทีนี้มาแก้คำผิดชุดใหญ่ เจ๊เพ็ญนี่เหียกศรีจริงๆ ตอแลมากมายจนเข้าขั้นอ้อร้อ...มิน่าผัวถึงทิ้ง...ฮา

"หงา คาราวาน" ที่เป็นเอามากๆ ถึงขนาดร่ายกลอนร่อนเน็ตตอบโต้กับ วิสา คัญทัพ"
ข้อเท็จจริง..หงาเขียนกลอนก่อน ไม่ได้ส่งถึงใครเพียงแต่ออกมาทวงคืนสีแดง
วิสา สิ ที่แส่เข้ามาโต้ตอบ...อีนี่ชอบกลับดำเป็นขาว

"จากวรรณะกษัตริย์สู่ศาสนา ชาติมาปลอมปนเอาทีหลัง"
โอย ยัยนี่จบโบราณมาได้ยังงัย ความรู้เรือง Iconography เบื้องต้น ยังไม่รู้
จะมาอวดโง่ว่าสีแดงเป็นสีของกษัตริย์...กรรมเวรจริงๆ ตำราประติมานวิทยาท่านสอนว่า สีอันดับหนึ่งของฮินดูคือสีแดง ใช้ได้ในทุกพิธีกรรมสำคัญ ตั้งแต่เขียนดิลกที่หน้าผากไปจนถึงชุดเจ้าสาว เอารูปที่เขาโรยสีแดงบูชาพระศิวะมาให้ดูละกัน เผื่อจะฉลาดขึ้นบ้าง

ส่วนสีแดงที่หมายถึงชาติน่ะ ไม่ได้เกี่ยวกับฮินดูเลย...งั่งเอ้ย ร.6 ท่านแปลงมาจากธงชาติฝรั่งเศส แล้วทรงกำหนดความหมายให้เข้ากับคติไทย ..โหย จะต้องริบปริญญาคืนใหมเนี่ยะ

"วรรณะทั้ง 4 ของอินเดีย ที่กำหนดให้ พราหมณ์ต้องแต่งสีขาว กษัตริย์แต่งสีแดง แพศย์แต่งสีเหลือง ศูทรแต่งสีดํา"
ยัยนี่มันมั่วแหลกจริงๆ สีพวกนี้เป็นสัญลักษณ์ ไม่จำเป็นต้องใช้ในชีวิตประจำวัน...เอางี้ ข้าเอารูปทั้งสี่วรรณะที่แต่งสีไม่ตรงกับเอ็งมาให้ดูลกัน ง่ายดี

พราหมณไม่ได้แต่งขาว

กษัตริย์ไม่ได้แต่งแดง

แพศย์ไม่ได้แต่งเหลือง

ศูทรไม่ได้แต่งดํา

เอาแค่นี้ก่อนละกัน...เบื่อและ

#117 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:50

ถามหน่อยเหอะคุณ แล้วถ้า คมช.เกิดใจดีอนุมัติสัมปทานให้ทักษิณบ้างล่ะ
ทำให้ทักษิณร่ำรวย เหมือนที่ได้จาก รสช. คุณว่า ทักษิณจะมีปฎิกริยากับ คมช. ยังไง?
จะมีเสื้อแดงในวันนี้ไหม? ผมไม่หวังว่าจะได้คำตอบ เพราะ คุณก็จะบอกให้ไปอ่านอะไรก็ไม่รู้ ไร้สาะ

คุณเข้าใจคำว่า "ไม่สนับสนุนการทำรัฐประหาร" กับคำว่า "ทำมาหากิน" มันคนละส่วนกัน ไหมวะครับ

ขึ้นวะขึ้นโว๊ยเลยนะมรึง ตรูถามดีๆ
หัดมีมารยาทหน่อย ***

#118 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:51

โถ่ แล้วไม่กลัว "ไพร่" ที่เขาตามอ่าน จะอยากตบกะบาลท่านบ้างเหรอ
โทษฐานที่ทำให้นายใหญ่โดนต้อนน่ะ :D

ไม่กลัวครับ เพราะวันนี้ ไพร่เขาส่งผมมา"จัดหนัก" ที่นี่คนเดียวน่ะครับ :P
วันพรุ่งนี้พวกท่านอาจโดนอีกหลายชุดนะ ห่วงนะเนี่ย ถึงได้เตือน อิอิ

#119 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:53

พูดสวยหรูเชียวนะครับ ว่าไม่เห็นด้วยกับคณะรัฐประหารทุกคณะ

แต่ตอนจบบอกไม่ยอมให้ล้มล้างรัฐธรรมนูญเผด็จการ อุดมการณ์หนักแน่นดีแท้

รัฐธรรมนูญเผด็จการที่ท่านว่า มีเนื้อมาจากรัฐธรรมนูญที่ท่านว่าเป็นประชาธิปไตยเกือบทั้งดุ้นนี่ครับ
แล้วทีนี้ท่านจะใช้อุดมการณ์อันหนักแน่นของท่านไปล้มล้าง ด้วยข้ออ้างว่ามาจากต้นไม้พิษ
แล้วรัฐบาลที่ท่านภูมิใจ ไม่ได้มาจากรัฐธรรมนูญเผด็จการที่ท่านว่าหรือไงครับ

ยิ่งพูดยิ่งสับสน ไม่ใช่ผมนะ แต่เป็นท่าน

#120 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:53

ขึ้นวะขึ้นโว๊ยเลยนะมรึง ตรูถามดีๆ

ผมนี่ได้ชื่อว่าเป็น "ไพร่แดงมารยาทงาม" ดีเด่น แล้วนะครับ

โดนแค่นี้อย่าขี้แยสิครับ คำนั้นผมพิมผิดน่ะ ตะเอง :lol:

#121 คนสึ่งตึง

คนสึ่งตึง

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:55

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
เกลียดตัวกินไข่ พวกสลิ่มหัดเข้าใจบ้างซิ"วะครับ" :lol:

#122 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:55

ผมนี่ได้ชื่อว่าเป็น "ไพร่แดงมารยาทงาม" ดีเด่น แล้วนะครับ
โดนแค่นี้อย่าขี้แยสิครับ คำนั้นผมพิมผิดน่ะ ตะเอง :lol:

เหรอ ตะเอง แต๋วแตกซะงั๊น :D

#123 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:57

ไม่กลัวครับ เพราะวันนี้ ไพร่เขาส่งผมมา"จัดหนัก" ที่นี่คนเดียวน่ะครับ :P
วันพรุ่งนี้พวกท่านอาจโดนอีกหลายชุดนะ ห่วงนะเนี่ย ถึงได้เตือน อิอิ

นี่ "จัดหนัก" แล้วเหรอครับ? นี่ระดับคีย์แมน ถูกส่งมายังได้แค่นี้

ผมว่าท่านรีบกลับไปเตือนพรรคพวกท่านดีกว่า

ว่าถ้ามันมาเอง สังสัยน้ำตารดคีย์บอร์ด

:D

#124 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:04

รัฐธรรมนูญเผด็จการที่ท่านว่า มีเนื้อมาจากรัฐธรรมนูญที่ท่านว่าเป็นประชาธิปไตยเกือบทั้งดุ้นนี่ครับ
แล้วทีนี้ท่านจะใช้อุดมการณ์อันหนักแน่นของท่านไปล้มล้าง ด้วยข้ออ้างว่ามาจากต้นไม้พิษ
แล้วรัฐบาลที่ท่านภูมิใจ ไม่ได้มาจากรัฐธรรมนูญเผด็จการที่ท่านว่าหรือไงครับ

ยิ่งพูดยิ่งสับสน ไม่ใช่ผมนะ แต่เป็นท่าน

ผม งง กับกระบวนการคิดของพวกท่านมากเลยครับ
ตั้งใจฟังนะครับ
ไม่เข้าถ้ำเสือจะได้ลูกเสือหรือครับ

ถ้าคุณมีอุดมการณ์โค่นล้มเผด็จการ คุณจะทำยังไง? จะหยิบปืนมาไล่ยิงกบาล คณะรัฐประหารหรือ?

ตาต่อตาฟันต่อฟัน *คุณ*เลวมา กูก็เลวไปหรือ?

หรือหมายความว่า ต้อง งอน ไม่ลงแข่งขัน บอยคอต ปล่อยให้ชนะไป แบบนี้มัน"พวกขี้แพ้"ถึงคิดได้

แต่การต่อสู้ของคนเสื้อแดง แม้จะใช้กติกาโจร เราก็จะสู้
เราจะแสดงให้ดูว่า แม้ในกติกาโจร เราก็เอาชนะได้ และได้แสดงให้ประจักษ์แล้ว

#125 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:06

เอ้า ถ้าพรุ่งนี้ไม่มีใครมาจัดหลายชุดแบบที่ท่านบอก
เสียหมายกแก็งเลยนะครับท่าน
ดันพูดอะไรไม่ไปปรึกษากันก่อน

#126 สุกี้น้ำ

สุกี้น้ำ

น้องใหม่

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:11

ว่าแท้จริงแล้ว มันคือสีเลือดของคนบริสุทธิ์ที่ถูกยีย่ำ กดขี่ให้จมอยู่ใต้ฝุ่นตีนของทรราษฎร์ ..

ประโยคนี้โดนใจ ว่าแต่ ทรราษฏร์ใช่คนที่หนีคดีอยู่ ตปท. หรือป่าว ??? (นะจ๊ะ)

#127 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:11

เอ้า ถ้าพรุ่งนี้ไม่มีใครมาจัดหลายชุดแบบที่ท่านบอก

แหม รีบจับมาเป็นประเด็นเชียวนะครับ

ผมจะบอกให้ว่า คนเสื้อแดง เขาชอบ"ฉายเดี่ยว"นะครับ ผมไม่มีพวกหรอก

ลุยคนเดียวสนุกดี อิอิ :D

พรุ่งนี้ถ้าว่าง จะกลับมาเล่นด้วยอีกนะ จุ๊บๆ

#128 คนสึ่งตึง

คนสึ่งตึง

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:16

กติกาโจร ไม่มีความหมายสำหรับเสื้อแดง
ต่อให้มีกติกามหาโจรเลยเอ้า ก็ไม่สามารถสู้พลังมวลมหาประชาชนได้

ไม่ว่าจะมีกติกาไหนยังไงเสื้อแดงก็ชนะอยู่วันยังค่ำ
ดังนั้น อย่ามาพูดเรื่องแก้กติกาอีกนะ ซ้ำซาก :lol:

#129 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:19

อย่าเอา "รัฐประหาร" มาปะปนกับ "ความผิดไอ้แม้ว" ด้วยนะคะ
ความผิดไอ้แม้ว มันผิดก่อนจะที่จะทำรัฐประหารอีก
กฎหมายปปช. คดีที่ดินรัชดา นั้นก็ออกมาก่อนรัฐประหารด้วยซ้ำ

#130 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:21

แต่การต่อสู้ของคนเสื้อแดง แม้จะใช้กติกาโจร เราก็จะสู้
เราจะแสดงให้ดูว่า แม้ในกติกาโจร เราก็เอาชนะได้ และได้แสดงให้ประจักษ์แล้ว

แม้จะใช้กติกาโจร .. เราจะแสดงให้ดู .. คือ ปล้นก็แล้ว ชนะก็แล้ว เผาก็แล้ว คุกก็ไม่รับ น่าภูมิใจนะ สอนลูกสอนหลานกันไว้

กฎหมายไม่ต้องมี ไม่ต้องสนใจมันแล้ว หรือ ประเทศนี้ไม่ต้องการกฎหมาย?

แล้วพวกแดงจะเรียกร้อง รธน ไปอีกทำไมหว่ะอยากรู้จริงๆ แก้ Loop นี้หน่อยดิ 3 บรรทัดเอง จะแถไปทางไหนต่อ :wacko:

#131 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:21

ผม งง กับกระบวนการคิดของพวกท่านมากเลยครับ
ตั้งใจฟังนะครับ
ไม่เข้าถ้ำเสือจะได้ลูกเสือหรือครับ

ถ้าคุณมีอุดมการณ์โค่นล้มเผด็จการ คุณจะทำยังไง? จะหยิบปืนมาไล่ยิงกบาล คณะรัฐประหารหรือ?

ตาต่อตาฟันต่อฟัน *คุณ*เลวมา กูก็เลวไปหรือ?

หรือหมายความว่า ต้อง งอน ไม่ลงแข่งขัน บอยคอต ปล่อยให้ชนะไป แบบนี้มัน"พวกขี้แพ้"ถึงคิดได้

ก็ท่านเป็นคนไม่ยอมรับกติกาเองไม่ใช่หรือ เป็นปัญหาของท่าน และตรรกของผม มันมาจากตรรกของท่าน
คือท่านไม่ยอมรับรัฐประหารทุกรูปแบบไม่ใช่เหรอ ส่วนกติกาก็ไม่มีใครห้ามแก้ ตรงกันข้ามเขาแก้กันก่อนแล้วด้วยซ้ำ

ชนะแล้วก็แก้กันไป แต่ไม่ใช่ฉีกทั้งฉบับ เพราะทั้งฉบับที่ว่ามีสิ่งอื่นรวมอยู่ด้วย ซึ่งพอทำไปแล้ว มันไม่มีไอ้หน้าไหนมารับผิดชอบ
เหมือนกับตอนหาเสียง บอกจะไม่นิรโทษ แต่ไปๆ มาๆ จะล้างผิดให้หมด คนมีสมองที่ไหนจะไว้ใจได้

และอย่างที่บอกไปแต่ท่านคิดว่าแถ คือคิดเหมือนกันหนึ่งเรื่อง ไม่ได้แปลว่าต้องเหมือนกันทุกเรื่อง
เขาเลือกพรรคท่านด้วยสาเหตุหลายประการ ไม่ใช่เพราะเรื่องประชาธิปไตยอย่างเดียวหรอก อย่าเหมารวม

ถ้าไม่งั้นเวลาหาเสียงทำไม่ไม่ชูประเด็นเดียวละ ทำไมต้องมี300 ปริญญา15,000
ถ้าท่านชูประเด็นเดียว แล้วชนะเลือกตั้งท่านค่อยมาคุยโว
หรือถ้าเสื้อแดงตั้งพรรคการเมืองแล้วชนะเลือกตั้งได้ จะไม่เถียงสักคำ

ซึ่งมันเป็นไปไม่ได้หรอก ถ้าไม่เชื่อก็ลองดูดิ
กล้าไหมล่ะครับ :D

#132 storm

storm

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:22

ผมรู้สึกว่าพวกแก๊งแม้วนี่่นิสัยเหมือนกันอยู่อย่างหนึ่่ง
ไม่ยอมตอบคำถามที่ตอบไม่ได้ ไม่ว่าจะทวงยังไงก็ทำเป็นไม่เห็นหรือไม่งั้นก็ตอบแบบไม่ตรงคำถาม แล้วเปิดประเด็นใหม่ไปเรื่อยๆ
นิสัยเดียวกันหมดทั้งแก๊งเลยตั้งแต่เหลี่ยม หมัก เหลิม ปู เรื่อยมายันลูกน้องชั้นปลายแถวชั้นสวะ

หรือใครจะว่าไม่จริง

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#133 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:24

พล่ามอะไรครับ ?

ตามปัญญาของกิ้งกือสีน้ำเน่า อนาถ
เอามาทำไมมติชิน สื่อไร้คุณภาพไร้้ปัญญา เก็บไว้หลอกคนในบ้านกิ้งกือไป๊ ชิวชิว
ไล่แล้วน่า ไปเห่าหอนอื่นไป

#134 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:26

แหม รีบจับมาเป็นประเด็นเชียวนะครับ

ผมจะบอกให้ว่า คนเสื้อแดง เขาชอบ"ฉายเดี่ยว"นะครับ ผมไม่มีพวกหรอก

ลุยคนเดียวสนุกดี อิอิ :D

พรุ่งนี้ถ้าว่าง จะกลับมาเล่นด้วยอีกนะ จุ๊บๆ

เอ้า ไปแล้วเหรอ แหม ผมยังไม่รู้สึกว่าโดนจัดหนักเท่าไหร่เลย
กลับมาแล้วก็ไปอ่าน#131ด้วยนะ ขอบอก

แล้วพรุ่งนี้ครองสติด้วยนะ อย่ากลับไปกลับมา เดี๋ยวพวกเยอะ เดี๋ยวฉายเดี่ยว
เป๋ไป เป๋มา อย่างงี้ กลัวคิดว่าคุยกะคนบ้า เดี๋ยวเลิกคุยด้วยนะ :lol:

บ๊ายบาย

#135 สุกี้น้ำ

สุกี้น้ำ

น้องใหม่

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:38

สรุป แล้ว แนวคิดเรื่องสีที่ใช้แทนสัญลักษณ์กษัตริย์ ไม่ว่าโลกตะวันออกหรือตะวันตก ก็หนีไม่พ้นเรื่องการเหยียดผิวแบ่งแยกชนชั้นวรรณะอยู่นั่นเอง

ในที่สุด "ธงสามสี" ของไทยแลนด์ก็นำมาบังคับให้ยืนตรงเคารพวันละสองรอบ พร้อมท่องจำใส่หัวไว้ว่า สีแดงหมายถึงชาติ (ถ้า "ชาด" ล่ะไม่ว่า) สีขาวหมายถึงศาสนา (ขอยืมพราหมณ์มาให้พุทธ) และสีน้ำเงินหมายถึงพระมหากษัตริย์ นอกจากจะลอกแนวคิดเรื่อง Blue Blood แล้ว สีนํ้าเงินยังเป็นสีประจำพระชนมวารเฉพาะของรัชกาลที่ 6 อีกด้วย จึงลงตัวพอดิบพอดี

--------------------------------------------------------------------

ขออภัยนะครับ ผู้รู้ทุกท่าน
ผมเป็นคนความรู้น้อย แต่อ่านข้อความนี้เข้าใจขึ้นมาทันทีเลยว่า บทความนี้ "จานราย" จริงๆ :angry: :angry:

Edited by สุกี้น้ำ, 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:41.

#136 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 04:27

นั่งอ่านมาตั้งสามหน้า พอจะสรุปใจความสั้นๆได้ว่า "กติกาไม่มี มีแต่กติกู"
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#137 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 04:45

*
POPULAR

เท่าที่อ่านดูผมว่าตรรกะแก งงๆ

ไม่ว่าหากทักษิณจะได้ประโยชน์จากรัฐประหารจาก รสช โดยตรงด้วยนะ เพราะคนทำมาหากิน

แต่ประนาม ปชป ที่ได้ประโยชน์ทั้งๆที่ตอน คมช เรืองอำนาจไม่ได้อำนาจกับเขาด้วย

ไม่ว่าอะไรหากทักษิณไม่ต่อต้าน รสช

แต่ประนาม ปชป ที่ไม่ต้าน คมช

ฯลฯ

สองมาตรฐานแท้นะนั้น

บอกไม่สนสีแดง อ้างนู้นี้เน้นอุดมการณ์ แต่มาเถียงในกระทู้ทวงคืนสืแดงและเขว้ไปเรื่องอื่น

แท้แล้ว ขอแค่ตามกู อัตตาแห่งกูที่เหลือผิด.......

#138 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:23

ถามประโยคเดียวค่ะ สีแดงพวกไพร่มีสิทธิอะไรที่จะใช้อยู่เจ้าเดียว?

ตอบชัดๆ ฟังนะครับทุกคน
สีแดงนั้น คนเสื้อแดงไม่เคยหวงห้ามว่าคนอื่นๆห้ามใส่ ใครๆก็มีสิทธิ์ใส่ได้ทั้งนั้น
อุดมการณ์ต่อต้านเผด็จการมันอยู่ในจิตใจ ไม่ใช่สีเสื้อ ใครก็ลอกเลียนไปไม่ได้
ถ้าปกป้องรัฐประหาร และผลพวงของมัน ถึงจะใส่แดงทั้งชุด รวมทั้ง กกน. ก็ไม่มีความหมาย

ดังนั้น
อย่ากระแดะทำท่าทวงสีแดง มันแสดงถึงความมีจิตใจ "วิปลาส" แถม "โจ้" อีกต่างหากครับ :P

แล้วคนเสื้อแดงเค้าสนับสนุนให้สอบสวนความจริง หาฆาตรกร 91 ศพ ป่าว เอาให้ชัด

:)

#139 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:49

อันนี้คนบางตายืนสบาย

"สู้เค้าลูกอย่าร้องไห้ เพื่อวันหน้าจะได้โตเป็นควายประชาธิปไตยแบบพ่อ

เราจะตายเพื่อโจรหนีหมายจับ ถ้ามีกระสุนมาลูกออกไปรับก่อนเลย"

ต่ำกว่าสัตว์

#140 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:12

ใครมาแอบอ้างอุดมการณ์ แต่คอยปกป้องคนอย่างแม้ว
บอกตรงๆ เหม็นขี้ฟันครับ ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#141 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:08

เท่าที่อ่านดูผมว่าตรรกะแก งงๆ

ไม่ว่าหากทักษิณจะได้ประโยชน์จากรัฐประหารจาก รสช โดยตรงด้วยนะ เพราะคนทำมาหากิน

แต่ประนาม ปชป ที่ได้ประโยชน์ทั้งๆที่ตอน คมช เรืองอำนาจไม่ได้อำนาจกับเขาด้วย

ไม่ว่าอะไรหากทักษิณไม่ต่อต้าน รสช

แต่ประนาม ปชป ที่ไม่ต้าน คมช

ฯลฯ

สองมาตรฐานแท้นะนั้น

บอกไม่สนสีแดง อ้างนู้นี้เน้นอุดมการณ์ แต่มาเถียงในกระทู้ทวงคืนสืแดงและเขว้ไปเรื่องอื่น

แท้แล้ว ขอแค่ตามกู อัตตาแห่งกูที่เหลือผิด.......

เหมือนจ้าง"บัตรเติมเงิน"หลายคนบูรณาการข้อความใหม่
แต่ละคนอ่าน"ใบบอก"คนละสามบรรทัด.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#142 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:33

^_^

แถยังไำงก็สู้ปลายอ้อกอแขมไม่ได้หรอกครับ -_-
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#143 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:57

ถามประโยคเดียวค่ะ สีแดงพวกไพร่มีสิทธิอะไรที่จะใช้อยู่เจ้าเดียว?

ตอบชัดๆ ฟังนะครับทุกคน
สีแดงนั้น คนเสื้อแดงไม่เคยหวงห้ามว่าคนอื่นๆห้ามใส่ ใครๆก็มีสิทธิ์ใส่ได้ทั้งนั้น
อุดมการณ์ต่อต้านเผด็จการมันอยู่ในจิตใจ ไม่ใช่สีเสื้อ ใครก็ลอกเลียนไปไม่ได้
ถ้าปกป้องรัฐประหาร และผลพวงของมัน ถึงจะใส่แดงทั้งชุด รวมทั้ง กกน. ก็ไม่มีความหมาย

ดังนั้น
อย่ากระแดะทำท่าทวงสีแดง มันแสดงถึงความมีจิตใจ "วิปลาส" แถม "โจ้" อีกต่างหากครับ :P

แล้วคนเสื้อแดงเค้าสนับสนุนให้สอบสวนความจริง หาฆาตรกร 91 ศพ ป่าว เอาให้ชัด

:)

ใฝ่หาความรู้กันบ้างซีครับ จะได้ไม่ต้องคอยแต่ถาม :D

http://www.khaosod.c...9PQ==&subcatid=

http://www.thairath....t/region/276439

http://www.go6tv.com...-post_6237.html

http://www.manager.c...D=9550000032189

http://prachatai.com...l/2012/03/39640

http://news.sanook.c...้อแดงเสียชีวิต/

http://news.sanook.c...สร็จแล้ว174คดี/

http://thaienews.blo...012/03/662.html

http://hilight.kapook.com/view/71492

http://news.voicetv....land/44142.html

#144 Shariff

Shariff

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:09

มาคนเดียวเหงานะครับ

ชวนปลายอ้อกอแขมมาด้วยสิ

จะได้ไม่เหงา -_-
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#145 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:14

บอกแล้วไงครับ ว่าผมชอบ"ฉายเดี่ยว"
อีกอย่างคือ ผมไม่รู้จัก ปลายอ้อกอแขม ครับ :)

#146 Shariff

Shariff

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:16

บอกแล้วไงครับ ว่าผมชอบ"ฉายเดี่ยว"
อีกอย่างคือ ผมไม่รู้จัก ปลายอ้อกอแขม ครับ :)

เรื่องจริงอ่ะ -_-

ที่ไม่รู้จัก

#147 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:19

ตกลงคนใส่เสื้อแดงนี่คือวิปลาศนะ จะได้รู้ไว

#148 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:25

เรื่องจริงอ่ะ -_-

ที่ไม่รู้จัก

โกหกแล้วได้อะไรครับ

คือผม งง จริงๆนะครับ เห็นจู่ๆท่านก็โพล่งคำว่า "ปลายอ้อกอแขม" ขึ้นมา 2-3 ครั้งแล้ว

#149 Shariff

Shariff

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:27

โกหกแล้วได้อะไรครับ

คือผม งง จริงๆนะครับ เห็นจู่ๆท่านก็โพล่งคำว่า "ปลายอ้อกอแขม" ขึ้นมา 2-3 ครั้งแล้ว

แล้วท่านจะสนใจทำไมละครับ

ก็ผ่านๆไปสิ -_-

#150 union18j

union18j

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:28

เอ้า สนับสนุนทู้นี้ ด้วยการสั่งทำเสื้อแดง หยุดปรองดอง มาแจกสักหลายร้อยตัวดีกว่า

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน