Jump to content

- - - - -

////////// คุณคิดว่าสมควรประนามมวลชนเสื้อแดงที่ขัดขวางการดำเนินกิจกรรมทางการเมืองของพรรคปชป. ?

• Please log in to reply
303 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:51

สำหรับผม คิดว่าเป็นการกระทำที่ไม่สมควร แม้จะเคยถูกกระทำจากแฟนคลับพรรคปชป.หรือไม่ก็ตาม
ประชาธิปไตย เราต้องเคารพกฎหมาย เคารพสิทธิของผู้อื่น บ้านเมืองจึงจะอยู่ในความสงบเรียบร้อย

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#2 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:52

-_-

#3 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:53

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#4 Nirvana

Nirvana

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:55

???

#5 Shoot 'Em Up

Shoot 'Em Up

น้องใหม่

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:55

นึกถึงคำที่ว่า ไม่มีสัจจะในหมู่โจร

#6 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:56

โห..ตอนนั้นผมก็ร้องไห้เสียอกเสียใจ...

:D

#7 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:57

รำคาญไอ้หมอนี่จริงๆ...

#8 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:03

ประนาม *คุณ*ดีกว่าไหม

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#9 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:05

สมควรประนาม .....

คนที่ตั้งกระทู้โดยบิดเบือนข้อเท็จจริงเป็นที่สุด

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#10 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:11

ขมิบตูด มันไม่มีเพื่อนที่เป็น คน คบ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#11 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:12

โกหกซะจนไม่มีใครเขาเชื่อแล้ว พ่อ jaidee20 เด็กเลี้ยงแกะ
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#12 ss_aong

ss_aong

น้องใหม่

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:13

หน้าแรก ดีใจจัง

#13 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:14

ไม่ต้องไปประนามเขาหรอก
อันธพาล..ทำอะไรมันฟ้องการกระทำ
ของมันเองอยู่ มีคนรู้เห็น ทั้งประเทศ
เสื้อแดง เท่านั้น ที่มองไม่เห็น...บอด.

#14 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:15

ท่าน Jaidee20 ท่านสำเร็จเคล็ดวิชา "หน้าด้านชนะทุกสิ่ง" แล้ว
ไม่ว่าจะยิงศาสตราประเภทใดใส่ท่าน Jaidee20 ก็ไม่สะทกสะท้าน หรือสร้างรอยขีดข่วน
ให้กับท่าน Jaidee20 ได้อีก

สุดยอดวิชาที่ต้องละทิ้งความยางอายและความรู้สึกผิดชอบชั่วดีจนหมดสิ้น
บุรุษผู้นี้แข็งแกร่งประดุจตอม่อสะพาน จะถูกคลื่นน้ำซัดกระหน่ำซ้ำอย่างไรก็ไม่สะทกสะท้านกาย

พวกแมงวาปเจอของจริงเข้าให้แล้ว B)

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#15 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:17

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#16 aunlive

aunlive

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:20

สมควรประนามที่สุด

ยามสงครามเขายังไม่ทำเยี่ยงนี้กันเลย

Edited by aunlive, 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:22.

อุดมการณ์อยู่กับความถูกต้อง ไม่ได้อยู่กับบุคคลใดบุคคลหนึ่ง ผิดก็วิจารณ์ ถูกก็ส่งเสริม

#17 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:22

สำหรับผม คิดว่าเป็นการกระทำที่ไม่สมควร แม้จะเคยถูกกระทำจากแฟนคลับพรรคปชป.หรือไม่ก็ตาม
ประชาธิปไตย เราต้องเคารพกฎหมาย เคารพสิทธิของผู้อื่น บ้านเมืองจึงจะอยู่ในความสงบเรียบร้อย

ตรูว่าแล้ววววววว

ใครเข้าเสรีไท ติดเลิกไม่ได้ 5555

#18 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:27

ถามใจดี
เพราะอะไร ถึงกลับมาครับ

ไม่สิ ต้องถามว่า เพราะอะไร ถึงกลับมาในลอคอินเดิมครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#19 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:46

ถามใจดี

ไม่สิ ต้องถามว่า เพราะอะไร ถึงกลับมาในลอคอินเดิมครับ

MOD ตามแบน loginใหม่ของผมครับ เลยต้องใช้loginนี้ อยากเปลี่ยนใจจะขาด ไม่อยากเล่นนักหรอก login นี้อ่ะ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#20 tonythebest

tonythebest

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:48

ใจดีหมายถึงล็อคอินอาจารย์อะไรนั่นน่ะเหรอครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#21 Ballbk

Ballbk

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:52

ว่า MOD ตามแบน login ก็แปลว่า ไปสร้าง login ใหม่หลาย login เลยล่ะสิ

ตอบดี ๆ ใช้สมองคิด อย่าโชว์โง่ พร่ำเพรื่อ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#22 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:58

<_< ...เฮ้อออ เข้าขั้นโรคจิตแล้วน่ะเราเนี่ย

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#23 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:07

ไอ้หน้าด้าน ตัวโตๆ

#24 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:29

ถามใจดี

MOD ตามแบน loginใหม่ของผมครับ เลยต้องใช้loginนี้ อยากเปลี่ยนใจจะขาด ไม่อยากเล่นนักหรอก login นี้อ่ะ

ผมไม่เห็นมันจะเกี่ยวกับกระทู้และหัวข้อกระทู้เลยนะครับ สบายใจก็ตอบไม่สบายใจก็ไม่ต้องตอบครับ
ไม่มีความจำเป็นเลย ทุกคนที่โพสในหัวข้อนี้เค้าเจาะจงที่ตัวคุณอย่างเดียว อย่าไปสนใจเยอะ

บอร์ดนี้ใช้เอาไว้แลกเปลี่ยนความคิดเห็น หรือ แลกเปลี่ยนข้อมูลส่วนตัว เอาให้ตรงเจตนากันหน่อยเถอะครับ

ถ้ามีคนตั้งกระทู้เพื่อสอบถามคุณ jaidee20 ก็ค่อยเข้าไปตอบก็ได้หรือจะไม่เข้าไปตอบก็ได้ สิทธิของเราก็มีครับ

ส่วนที่ใช้คำว่า Mod ตามแบนก็เป็นการที่ jaidee20 มีหลาย ID หรือ มีคนในองค์กรใช้งาน IP เดียวกันสมัคร ID ใช้งานก็ได้
จึงเห็นว่า IP ซ้ำกัน Mod ตรวจสอบจากไปแล้วจะสงสัยกันเองอีกทำไมครับ

การตอบแบบนี้คือการสารภาพ หรือ การโต้แย้ง ใครเป็นคนถาม เค้าตอบก็จะลากคำตอบไปในจุดที่ตัวเองต้องการ?
ต้องบอกว่า jaidee20 จะบอกหรือจะไม่บอกก็ไม่แตกต่าง มันไม่เกี่ยวกับกระทู้

คนที่ต้องการอยากรู้คือตัวคุณเอง ไล่บี้ ซ้ำกับ Mod หรือเปล่า เคารพ Mod จนต้องมานั้งหาคำตอบด้วยตัวเองอีกแล้วเหรอครับ

กฎการใช้งานเว็บบอร์ด
http://webboard.seri...tion=boardrules
สอบถาม-ร้องเรียน-ชี้แจงปัญหาในการตัดสินกับผู้ดูแล
http://webboard.seri...น-ชี้แจงปัญหาใ/

นอกเหนือกว่านั้นก็ดำเนินการเองครับ

#25 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:33

ถามใจดี

ผมไม่เห็นมันจะเกี่ยวกับกระทู้และหัวข้อกระทู้เลยนะครับ สบายใจก็ตอบไม่สบายใจก็ไม่ต้องตอบครับ
ไม่มีความจำเป็นเลย ทุกคนที่โพสในหัวข้อนี้เค้าเจาะจงที่ตัวคุณอย่างเดียว อย่าไปสนใจเยอะ

บอร์ดนี้ใช้เอาไว้แลกเปลี่ยนความคิดเห็น หรือ แลกเปลี่ยนข้อมูลส่วนตัว เอาให้ตรงเจตนากันหน่อยเถอะครับ

ถ้ามีคนตั้งกระทู้เพื่อสอบถามคุณ jaidee20 ก็ค่อยเข้าไปตอบก็ได้หรือจะไม่เข้าไปตอบก็ได้ สิทธิของเราก็มีครับ

ส่วนที่ใช้คำว่า Mod ตามแบนก็เป็นการที่ jaidee20 มีหลาย ID หรือ มีคนในองค์กรใช้งาน IP เดียวกันสมัคร ID ใช้งานก็ได้
จึงเห็นว่า IP ซ้ำกัน Mod ตรวจสอบจากไปแล้วจะสงสัยกันเองอีกทำไมครับ

การตอบแบบนี้คือการสารภาพ หรือ การโต้แย้ง ใครเป็นคนถาม เค้าตอบก็จะลากคำตอบไปในจุดที่ตัวเองต้องการ?
ต้องบอกว่า jaidee20 จะบอกหรือจะไม่บอกก็ไม่แตกต่าง มันไม่เกี่ยวกับกระทู้

คนที่ต้องการอยากรู้คือตัวคุณเอง ไล่บี้ ซ้ำกับ Mod หรือเปล่า เคารพ Mod จนต้องมานั้งหาคำตอบด้วยตัวเองอีกแล้วเหรอครับ

กฎการใช้งานเว็บบอร์ด
http://webboard.seri...tion=boardrules
สอบถาม-ร้องเรียน-ชี้แจงปัญหาในการตัดสินกับผู้ดูแล
http://webboard.seri...น-ชี้แจงปัญหาใ/

นอกเหนือกว่านั้นก็ดำเนินการเองครับ

ขอน้อมรับครับ

#26 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:35

ผมค่อนข้างอึดอัดใจนะ ที่พรรคปชป.ไปที่ไหน ก็มีมวลชนเสื้อแดงตามไปด่าทอที่นั่น
อยากบอกว่า พวกคุณจะไปยุ่งอะไรกับเค้าหล่ะครับ เค้าจะไปปราศัย ไปหาเสียงที่ไหน ก็เรื่องของเขา มันเป็นสิทธิของเขาที่จะทำได้
ในระยะยาวมันทำให้ภาพพจน์ของมวลชนเสื้อแดงเสื่อมเสียนะผมว่า

#27 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:40

ถ้ายังเคารพกฎของที่นี้กันเองไม่ได้ อย่าเรียกร้องความเป็นธรรมจากผู้อื่น

คนอื่นทำได้คุณก็ทำได้ อย่างนั้นหรือ ? แล้วจะมีกฎเอาไว้ทำไม ? ใช้มันบ้างหรือเปล่า ? เคารพมันบ้างหรือเปล่า ?

ให้เจ้าหน้าที่ไล่ตรวจสอบเองโดนกันทั้งบอร์ด ผมเชื่อว่า Mod มีวิจารณญาณพอที่จะไม่ตัดสินโดยเลือกฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง

จะเอายังไง กดระเบิดเลยมั้ย? ปุ่มกดหาไม่ยากหรอกนะ กลัวหมามันจะออกมาเห่าหอนกันให้หนวกหูก็เท่านั้น

#28 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:40

ประนาม *คุณ*ดีกว่าไหม

ผมพลาดอันนี้ได้ไง :huh:
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#29 tent-2

tent-2

น้องเก่า

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:48

เฮ้อ!!!!!!!

#30 tonythebest

tonythebest

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:48

ขออภัยเถอะครับ ที่ถามนอกเรื่อง

#31 tonythebest

tonythebest

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:53

ขอเข้าเรื่องก้ได้ครับ อิอิ

ทุกถ้อยคำว่า ประชาธิปไตย ที่คนเสื้อแดงพูดถึง เพ้อพกถึง
มันสำแดงออกมาทางกริยาอาการเหล่านี้อยู่แล้ว
การใช้กลุ่มคนไล่ล่าคนคิดต่าง (ตัํก บงกช)
การชุมนุม ขับไล่ ด่าทอ ไม่ให้เข้าพื้นที่
ไม่นับความรุนแรง ตั้งแต่ปาไข่ใส่ท่านชวน
นี่คือความเป็นประชาธิปไตยตามความหมายของคนเสื้อแดงแต่เพียงเท่านั้น
หาได้เป็นประชาธิปไตยตามความหมายสากลใดๆ

ห่กรักจะทำตนเป็นเช่นนั้น จงเรียกร้องหาระบอบเผด็จการเถิด
เพราะพวกท่านกำลังเข้าใจผิดเกี่ยวกับคำว่าประชาธิปไตยอย่างสุดขั้วหัวใจ

และพวกท่าน จะไม่มีวัน มีประชาธิปไตยได้เลย

#32 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:58

เพราะเสื้อแดงส่วนมากคิดว่า เสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง กฎหมู่อยู่เหนือกฎหมาย

มักชอบอ้างความลำบาก ความยากจนไปเอาเปรียบคนอื่น

เพราะคิดว่าตัวเองไม่มีค่า เลยพยายามทำตัวเองให้มีคนสนใจ กลบเกลื่อนปมด้อยของตัวเอง

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#33 V.Junior for Vendetta

V.Junior for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:59

ท่าน Jaidee20 ท่านสำเร็จเคล็ดวิชา "หน้าด้านชนะทุกสิ่ง" แล้ว
ไม่ว่าจะยิงศาสตราประเภทใดใส่ท่าน Jaidee20 ก็ไม่สะทกสะท้าน หรือสร้างรอยขีดข่วน
ให้กับท่าน Jaidee20 ได้อีก

สุดยอดวิชาที่ต้องละทิ้งความยางอายและความรู้สึกผิดชอบชั่วดีจนหมดสิ้น
บุรุษผู้นี้แข็งแกร่งประดุจตอม่อสะพาน จะถูกคลื่นน้ำซัดกระหน่ำซ้ำอย่างไรก็ไม่สะทกสะท้านกาย

พวกแมงวาปเจอของจริงเข้าให้แล้ว B)

สู่สูงสุดเอื้อม เฉือนความเป็นชาย.....

ใช่มั้ยครับ

#34 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:59

ถามใจดี

ขอตอบแทน ใจดี20

1.เงินหมด มาตั้งกระทู้เบิกเงิน

2.ถ้าอ่านไม่เข้าใจ กลับไปอ่านข้อ 1 ใหม่

:D :D :lol: :lol: :D :D

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#35 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:18

มาแบบนี้คนแก่ งง วุ๊ย :huh:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#36 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:51

ผมค่อนข้างอึดอัดใจนะ ที่พรรคปชป.ไปที่ไหน ก็มีมวลชนเสื้อแดงตามไปด่าทอที่นั่น
อยากบอกว่า พวกคุณจะไปยุ่งอะไรกับเค้าหล่ะครับ เค้าจะไปปราศัย ไปหาเสียงที่ไหน ก็เรื่องของเขา มันเป็นสิทธิของเขาที่จะทำได้
ในระยะยาวมันทำให้ภาพพจน์ของมวลชนเสื้อแดงเสื่อมเสียนะผมว่า

เสื้อแดงมีภาพพจน์ ดี เมื่อไหร่เรอะ ? ตอบด้วยนะ

#37 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:52

เดี๋ยวมันก็กลับมา

#38 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:56

เสื้อแดงมีภาพพจน์ ดี เมื่อไหร่เรอะ ? ตอบด้วยนะ

นั้นสิครับส่วนไหนของ จขกท ระบุเอาไว้ผมก็สงสัยเช่นกัน
ตอบยังไงดีหล่ะ

#39 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:21

ต่อต้านการปฏิวัติรัฐประหาร ไม่ให้ผู้มีอำนาจบริหารบ้านเมืองมาจากการเลือกของคนเพียงกลุ่มเดียว
ผู้มีอำนาจบริหารบ้านเมือง ต้องมาจากการเลือกของประชาชนทุกคนในประเทศ โดยใช้เสียงส่วนใหญ่ตัดสินชี้ขาด

#40 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:28

เพราะเสื้อแดงส่วนมากคิดว่า เสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง กฎหมู่อยู่เหนือกฎหมาย

มักชอบอ้างความลำบาก ความยากจนไปเอาเปรียบคนอื่น

เพราะคิดว่าตัวเองไม่มีค่า เลยพยายามทำตัวเองให้มีคนสนใจ กลบเกลื่อนปมด้อยของตัวเอง

จขกท ที่เป็นเสื้อแดงก็ระบุว่าตัวเองอึดอัดใจ แต่คงไม่รู้ด้านกฎหมายเท่าที่ควร
สิทธิในการแสดงออกของเสื้อแดง ส่วนมากก็จะอยู่ที่แกนนำเป็นคนยั่วยุเป็นคนเรียกให้ออกมา

คุณจะไปเหมารวมว่าทุกคนเป็นอย่างที่ว่าก็ไม่ใช่ทางออก ให้ความรู้เค้าได้แล้วหรือยัง?
ในเมื่อตอนนี้เค้าเกิดความอึดอัดใจกับสิ่งที่ตัวเองหรือพวกของตัวเองกระทำ

คนมีความรู้ความเข้าใจปิดกั้นการให้ความรู้ และให้โอกาศในยามที่พวกเค้าต้องการ
เรียกคนเหล่านั้นว่าเป็นพวกมีปมด้อย คนนิยามคือผู้ที่กระทำให้พวกเค้้าเป็นอย่างนั้นใช่หรือไม่

ถ้าเค้าต้องเอาชนะคำพูดด้วยการสร้างความรู้ด้วยตนเอง คนที่อ้างว่าตนเองมีความรู้กล่าวว่าผู้อื่นมีปมด้อย
จะทำยังไง ตอบอย่างใสๆว่าที่เคยพูดไปเพราะหวังดี ที่ไม่ยอมช่วยเหลือให้ความรู้ในตอนนั้นเพราะอยากให้ค้นคว้าด้วยตนเอง

ไม่มีคำว่า "ให้" ทุกอย่างเกิดขึ้นด้วยตัวเอง โอกาสก็ปล่อยให้พวกเค้าสร้างขึ้นด้วยตัวเอง
เมื่อแบ่งแยกกันไปนานแล้ว แถมให้นิยามปมด้อยเอาไว้อีก ไม่มีทางที่จะกลับมาคืนดีกันได้จริงหรอก
นอกจากฝั่งแดงเองที่จะยอมเปิดใจรับอีกฝั่งหนึ่ง

ให้โอกาศให้ความรู้พวกเค้าในยามที่กำลังสับสน ไม่ดีกว่าหรือครับ?

#41 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:33

ผมไม่เคยทราบมาก่อนเลยนะ ว่ามีแฟนคลับพรรคปชป.
ไปก่อกวน ขัดขวางการปฏิบัติกิจกรรมทางการเมืองของพรรคอื่นๆ
ถ้าเจ้าของกระทู้มีหลักฐาน กรุณานำมาเสนอด้วยครับ
ส่วนการกระทำของเสื้อแดง เพราะก็อยากให้หยุดนะครับ
เพื่อความปรองดองอย่างที่พวกคุณเรียกร้องกันอยู่
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#42 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:36

[size=5]แหม๋ จะจัดคนของตัวเองไปเสียบ งานนี้ล่ะซี่ ... <_<[/size]

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#43 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:38

ด้านกากทะลุบอร์ด

#44 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:49

ผมไม่เคยทราบมาก่อนเลยนะ ว่ามีแฟนคลับพรรคปชป.
ไปก่อกวน
ขัดขวางการปฏิบัติกิจกรรมทางการเมืองของพรรคอื่นๆ
ถ้าเจ้าของกระทู้มีหลักฐาน กรุณานำมาเสนอด้วยครับ
ส่วนการกระทำของเสื้อแดง เพราะก็อยากให้หยุดนะครับ
เพื่อความปรองดองอย่างที่พวกคุณเรียกร้องกันอยู่

เค้าไม่ได้พูดว่าปชปทำอย่างนั้น แถมยังบอกว่าตัวเองรู้สึกอึดอัดใจจากการกระทำของพวกตัวเอง

คุณจะให้เค้าไปหาหลักฐานมาหักล้างให้ เป็นประเด็นทำไมหรือครับ?
สร้างความชอบธรรมให้แก่ตนเอง ด้วยการยัดเยียดประเด็นให้แตกข้อถกเถียงเกิดขึ้นใหม่หรือ

ถ้าเค้ามีจุดประสงค์นั้นจริงๆ ผมเชื่อว่าเค้าก็จะนำข้อมูลที่คุณต้องการมาเสนอได้อยู่แล้ว
ไม่อย่างนั้นเค้าจะอึดอัดใจไปทำไม ในเมื่อต่างฝ่ายก็ทำซึ่งกันและกัน

#45 tonythebest

tonythebest

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:16

ผมมองว่า คำพูดที่ว่า

“แม้จะเคยถูกกระทำจากแฟนคลับพรรคปชป.หรือไม่ก็ตาม’

เป็นคำพูดที่ทำให้คิดได้ ว่าฝั่ง ปชป ก็เคยทำนะครับ

#46 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:20

ไปก่อกวน
ขัดขวางการปฏิบัติกิจกรรมทางการเมืองของพรรคอื่นๆ

เค้าไม่ได้พูดว่าปชปทำอย่างนั้น แถมยังบอกว่าตัวเองรู้สึกอึดอัดใจจากการกระทำของพวกตัวเอง

คุณจะให้เค้าไปหาหลักฐานมาหักล้างให้ เป็นประเด็นทำไมหรือครับ?
สร้างความชอบธรรมให้แก่ตนเอง ด้วยการยัดเยียดประเด็นให้แตกข้อถกเถียงเกิดขึ้นใหม่หรือ

ถ้าเค้ามีจุดประสงค์นั้นจริงๆ ผมเชื่อว่าเค้าก็จะนำข้อมูลที่คุณต้องการมาเสนอได้อยู่แล้ว
ไม่อย่างนั้นเค้าจะอึดอัดใจไปทำไม ในเมื่อต่างฝ่ายก็ทำซึ่งกันและกัน

"แม้จะเคยถูกกระทำจากแฟนคลับพรรคปชป.หรือไม่ก็ตาม"

จากประโยคนี้อาจทำให้คนที่ไม่ได้ติดตามข่าวสารคิดนะครับ ว่าพรรคประชาธิปัตย์เองก็อาจเคยทำมาแล้ว แต่ถ้าจขกท. ไม่ได้คิดเช่นนั้นก็ขอโทษด้วย
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#47 warmer

warmer

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:23

.... เวป เสรีไทย ต้องมี สารเสพติด แน่ๆๆๆ
.... ต้องแจ้งหน่วยงานไหน มาตรวจสารเสพติด ให้กับสมาชิกเสรีไทยแล้วล่ะ

<_< -_-

#48 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:24

ยังไม่เข็ด ขออยู่หน้า ๑

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#49 tonythebest

tonythebest

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:30

"แม้จะเคยถูกกระทำจากแฟนคลับพรรคปชป.หรือไม่ก็ตาม"

จากประโยคนี้อาจทำให้คนที่ไม่ได้ติดตามข่าวสารคิดนะครับ ว่าพรรคประชาธิปัตย์เองก็อาจเคยทำมาแล้ว แต่ถ้าจขกท. ไม่ได้คิดเช่นนั้นก็ขอโทษด้วย

ประเด็นก็คือ เจ้าของกระทู้ ยังไม่ได้แสคงความคิดเห็นอะไรอันใดนะครับ
น่าจะลองให้เจ้าของกระทู้ แสดงความเห็น ความพอใจ ไม่พอใจ ด้วยตนเองนะครับ

<_<

#50 โคนัน

โคนัน

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:37

ตรุแค่อยากรู้ว่า มวลชน ของพรรค ปชป เคยไปโห่ไล่ตอนที่พวกเอ็งจัดกิจกรรมทางการเมืองหรือเปล่าว่ะ ไอ้สานนนนนนนนน ดานนนน

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน