Jump to content

- - - - -

ใครฆ่าน้องเกด

• Please log in to reply
2430 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:02

เรื่องแนวยิงระวังเจอแดงแถนะครับ คิดจะแถมันแถได้อยู่เเล้วเเหละ เช่นแนววิถีกระสุน

ตัวอย่าง
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#52 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:03

เรื่องแนวยิงระวังเจอแดงแถนะครับ คิดจะแถมันแถได้อยู่เเล้วเเหละ เช่นแนววิถีกระสุน

ตัวอย่าง

ผมว่าอย่างไรเสีย ควรจะให้เกียรติผู้เสียชีวิตซึ่งเป็นอาสาสมัครพยาบาลหน่อยก็ดีนะครับ
และจากคลิปที่ผมนำมาลง คุณไม่เห็นหรือครับว่า ท่านอนเสียชีวิตของน้องเกดอยู่ในสภาพนอนคว่ำหน้าอยู่
รักคนเสื้อแดง

#53 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:04

ขอลงรูปประกอบคลิปของพยานข้างบนเพิ่มเติม (นายวสันต์ สายรัศมี)

ตามคำบอกเล่าของนายวสันต์ สายรัศมี อาสาสมัครกู้ภัย อาสาสมัครที่ถูกยิงในเต๊นท์พยาบาลวัดปทุมในขณะกำลังช่วยปฐมพยาบาลจนตนเองเสียชีวิตมีอยู่ 3 คน คือ น้องเกด น้องปลั๊ก และนายมงคล เข็มทอง

น้องปลั๊ก อาสาสมัครพยาบาล

มงคล เข็มทอง ป่อเต็กตึ๊ง

#54 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:05

เอกสารสอบสวนของ DSI ยุคสมัยรัฐบาลอภิสิทธิ์ครองอำนาจ (ย้ำรัฐบาลอภิสิทธิ์)

1.

2.

3.

4.

5.

6.

7.

8.

9.

10.

11.

12.

13.

14.

15.

16.

17.

#55 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:11

ตัวอย่าง

ผมว่าอย่างไรเสีย ควรจะให้เกียรติผู้เสียชีวิตซึ่งเป็นอาสาสมัครพยาบาลหน่อยก็ดีนะครับ
และจากคลิปที่ผมนำมาลง คุณไม่เห็นหรือครับว่า ท่านอนเสียชีวิตของน้องเกดอยู่ในสภาพนอนคว่ำหน้าอยู่

จ๊ะ
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#56 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:11

ติดตาม

#57 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:20

ผมถอดเทปมา 2 นาทีครึ่งตอนต้นนะครับ เชิญอ่าน ไม่ตรงทุกคำ แต่ไม่เพี้ยนแน่ครับ
คนแรกเป็นกูภัยระดับอาวุโส
พอวิ่งหลบหนีเข้ามาพอมีเสียงปืนก็มีคนล้มตรงนี้คนนึง
ช่าย..

ตอนนั้นเจ้าหน้าที่พยาบาลก็อยู่ตรงนี้ใช่ไม้ครับ
ตรงนี้เลย (ตอนนั้นยืนที่ด้านในประตูวัด ที่ออกไปเจอสดช.)
เพราะคิดว่าในวัดนี่เราปลอดภัยที่สุดแล้ว คงไม่มีอะไรเข้ามาแล้ว
แต่พอเราวิ่งไปออกช่วยพอลากเข้ามา พยาบาลที่อยู่ตรงนี้ก็คือร่วงลงหมดทุกคน แม้กระทั่งอาสา แม้กระทั่งคนตัวเล็กที่เข้ามาช่วยพยาบาลตรงนี้ ก็ร่วงหมดทุกคน

เห็นชัดเจนเลยใช่ไม้ว่ากระสุนมันมาจากข้างบน
ใช่ ....เพราะคนที่หกนี่กว่าจะตายก้ประมาณเที่ยงคืน ผมก็ยื้อเขาไว้ถึงที่สุดแล้วอ่ะ บาดแผลเขาก็สาหัสเขาไม่ไหวแล้ว

พอดูออกใหมครับว่ามันมาจากตำแหน่งนู่นหรือตำแหน่งนี้(ผู้ถามชี้ไปที่รางรถไฟฟ้าหน้าวัด)
มันมองไม่ถนัดครับเพราะตอนนั้นต่างคนต่างก็หลบกันแล้ว จะไปยืนดูไม่ได้แล้วอ่ะ มันไม่ได้มาแบบทีละเม็ดคือรัวกราดมาทั้งหมด

ซึ่งสามคนที่เสียชีวิตนี่ เป็นพยาบาลที่ประจำอยู่
ใช่ ตรงนี้เลย
แล้วก็พยายามที่จะไป..ไป ลากเค้าเข้ามาช่วยที่นี่
ใช่ครับเราพยายามช่วยคนเจ็บจากหน้าประตูเข้ามาข้างในแล้วเราปฐมพยาบาลเบื้องต้นช่วยแล้วเราจะประสานส่งโรงบาล ทั้งหมดหน่วยแพทย์สามคนคือร่วงหมดทุกคน

แล้วอีกสองก็คือโดนในนี้
อีกสองก็คือประชาชน ก็คือตำแหน่งในบริเวณวัดนี่ ไม่ใช่ข้างนอก เพราะทุกคนคิดว่าในวัดนี่ปลอดภัยที่สุดแล้ว

พอหยุดยิงปุ๊ป จำได้ว่าหยุดยิงประมาณ.....
(ตอบตัดบทว่า) หยุดยิงแล้วนำตรงนี้เข้าไปข้างในทันทีครับ มีคนเจ็บทั้งหมดสี่นาย สื่อมวลชนฝรั่งหนึ่งคน ชาวบ้านที่โดนยิงที่ขาแล้วก็น่อง..ก็ช่วงหลัง....
-----------------
คำให้การคนที่สอง
ไม่ทราบภาระหน้าที่ อาจจะเป็นพลเมืองดีที่มาช่วยเหมือนน้องปั๊กที่ถูกยิง
เห็นเลยครับ ทหารเข้ามายิง ใช้ปืนลูกซอง อยู่ช่วงหน้าประตูเลยครับ
คนอื่น พี่ผู้หญิงเขาหมอบอยู่ ผมจะให้เขาคลานมาพร้อมผม พอเขาเงยหัวขึ้นมาเขาก็โดนแล้ว

พี่ผู้หญิงนี่หมายถึงพี่เกด
ครับผม

ความเห็นของผม
สองคนพูดถึงน้องเกด แต่ให้ข้อมูลไม่เหมือนกันเลย คนแรกบอกว่าร่วงหมดทั้งสามคน
คนที่สองบอกว่าคลานมากับผม พอพี่เขาเงยหน้าก็โดนเลย คนนี้เห็นด้วยว่าเป็นทหาร ใช้ปืนลูกซอง
แต่คนแรกบอกว่ายิงจากข้างบนลงมา

ผมเข้าใจข้อความของคุณพรรณีแล้วละครับ

#58 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:29

ความเห็นของผม
สองคนพูดถึงน้องเกด แต่ให้ข้อมูลไม่เหมือนกันเลย คนแรกบอกว่าร่วงหมดทั้งสามคน
คนที่สองบอกว่าคลานมากับผม พอพี่เขาเงยหน้าก็โดนเลย คนนี้เห็นด้วยว่าเป็นทหาร ใช้ปืนลูกซอง
แต่คนแรกบอกว่ายิงจากข้างบนลงมา

ผมเข้าใจข้อความของคุณพรรณีแล้วละครับ

ใช้ลูกซองยิง แต่กระสุนที่โดนดันเป็นกระสุนความเร็วสูง อาวุธปืนที่เห็นไม่น่าจะเป็นลูกซองแล้วกระมังครับ
ถ้าทั้งสองคนพูดจริงทั้งคู่คือมีคนบนรางพวกหนึ่ง ข้างล่างพวกหนึ่ง แต่ด้วยความเชื่อทำให้มองเป็นทหารของรัฐบาลทั้งคู่
ถ้าทหารพูดจริงอีกว่ายิงกองกำลังชุดดำที่อยู่ในวัด ก็จะกลายเป็นว่าทหารที่อยู่ข้างล่างที่พยานเห็นคือกองกำลังชุดดำ

Edited by Solidus, 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:30.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#59 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:30

ใครฆ่าไม่รู้ครับ แต่ใครหากินกับการตายของเธอ นี่ผมตอบได้เพียบ

#60 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:31

คุณสิงห์ บทความมันจะเขียนยังงัยก็ได้ อันนี้คุณเองที่พูด
เพราะฉะนั้น เราเอาสิ่งที่เชื่อได้มาพิจารณากันดีกว่า
ผมถอดเทปคำพูดของคุณวสันต์ สายรัศมีออกมาแล้ว
ผมจะใช้อันนี้แหละ เป็นหลักฐาน เพราะพูดสด ไม่ถูกกดดัน และหลังเหตุการณ์สดๆ ร้อนๆ
ส่วนของDSI ขอบอกว่า มันใช้ไม่ได้นะครับ เพราะมันถูกแต่งขึ้นใหม่

ไม่ทราบว่าเคยขึ้นศาลหรือเปล่า

ศาลจะให้พยานพูด มีการซัก มีการโต้แย้งจนจบประเด็น
จากนั้นจะให้พนักงานพิมพ์คำให้การสดๆ เดี๋ยวนั้น โดยผู้พิพากษาจะตกแต่งข้อความบ้างเพื่อให้ชัดเจน เสร็จแล้วจะอ่านให้ฟัง เพื่อถามว่ามีตรงใหนต้องการแก้ไขหรือไม่ แล้วจึงให้ลงนาม

คำให้การอย่างนี้ครับ
จึงจะใช้เป็นหลักฐานได้

#61 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:31

เวลาประมาณสิบแปดนาฬิกาครึ่ง
น้องเกดโทรศัพท์คุยกับแม่ แม่บอกอย่างเป็นห่วงให้กลับบ้าน
เพราะฟังข่าวแล้วรู้สึกว่าอันตราย

น้องเกดบอกว่า กำลังจะกลับแล้ว
ขอช่วยเพื่อนอีกนิดเดียว ก็กลับได้ละ

อีกประมาณครึ่งชั่วโมงต่อมา เพื่อนน้องเกดก็โทรกลับมาหาคุณแม่
บอกว่าน้องเกดถูกยิงเสียชีวิตแล้ว
เพิ่มเติม จากคำให้การนักข่าวข้างล่าง เวลาเริ่มยิงคือหลัง 19.40
เพิ่มเติม2 ผมตาลาย เวลาที่นักข่าวระบุคือ 17.40 ครับ ต้องขอโทษด้วย

ใครฆ่าน้องเกตุ

ผมขอกล่าวหาว่า กองกำลังฮาร์ดคอร์ของนปช. ที่ซ่องสุมอยู่ในวัดปทุมวนาราม
และกำลังต่อสู้กับทหารที่พยายามกลับเข้ามาในราชประสงค์
เป็นผู้สังหารน้องเกดอย่างเลือดเย็น ด้วยการระดมยิงร่วมสิบนัด
กระสุนเข้าร่างกายในลักษณะที่แปลกประหลาด
คือเธออาจจะกำลังก้มเก็บของ หรือโก้งโค้งทำงานกับอะไรบนโต๊ะ

ก็ถูกระดมยิงใม่ยั้ง จากก้นกบไปทางศีรษะ

นปช จึงเป็นผู้ฆ่าน้องเกด

--------------
ปล ขอเพิ่มรายละเอียดที่ชัดเจนยิ่งขึ้นครับ

เธออยู่ในเครื่องแบบ"อาสาพยาบาล"......
ทหารไม่น่าจะเป็น"ผู้ยิง"....
ทหารไม่น่าจะยิงกระหน่ำด้วย....

จึงเชื่อว่าพรรคพวกไอ้เต้น ไอ้ตู่และไอ้กี๊ร์เป็นผู้สังหารเธอ.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#62 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

อืม ในฐานะที่เล่นเกมส์มาแยะ ลูกซองนี่มันใช้ยิงใกล้มิใช่เหรอ รึว่าทหารใช้ Geth plasma shotgun :blink: อันนี้เป็นปืนโปรดที่ผึ้งชอบให้ Vanguard ใช้ เวลาเล่น Multi-player

#63 วันดี

วันดี

น้องเก่า

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:36

ล่าสุดที่มีการเบิกตัวพยาน ที่เป็นคนขับแท๊กซี่ กับแม่ค้าขายน้ำ ให้การตรงกันว่า
ขณะนั้นมีเสียงปืนดังขึ้นต่อเนื่องเป็นระยะ โดยเสียงดังมาจากรางรถไฟฟ้าหน้าวัด เมื่อเงยหน้ามองเห็นคนสวมชุดลายพรางกำลังเล็งปืนยิงใส่มาภายในวัด
คำว่า "เงยหน้า" ???

มันไม่ต่างจากคำว่าหลับตาสักเท่าไหร่

นั่นแสดงว่าพยานไม่เห็นเหตุการณ์แบบต่อเนื่อง พยานก้มหน้า พอสิ้นเสียงปืนแล้วจึงเงยหน้ามาดูทีนึง เป็นลักษณะก้ม ๆ เงย ๆ

โดยสภาพของสถานการณ์ตอนนั้น ประกอบกับพยานก็เป็นฝ่ายผู้ชุมนุมด้วย ไม่ใช่พยานบุคคลภายนอกที่ไม่มีส่วนได้เสีย พยานย่อมปักใช่เชื่อไปเกินครึ่งแล้ว ว่าทหารเป็นคนยิง เมื่อเห็นชุดลายพราง ก็สรุปไปเลยว่าเป็นทหาร

#64 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:37

ผมขอร้องคุณสิงห์ว่า รูปคนตาย ถ้าไม่ได้ใช้เพื่อชี้ประเด็น กรุณาลบเถอะครับ หรือวางลิ้งก็พอ
คุณเองก็เพิ่งต่อว่าสมาชิกไปเรื่องนี้ แต่ที่คุณทำน่ะ ยังเลวกว่านะครับ

ที่จริงผมต้องขอชมคุณเดอะอำมาตย์ด้วยซ้ำ
ที่เขียนทฤษฎีของตัวเองออกมา เพื่อทุกคนจะได้เข้าใจตรงกัน
ผมไม่เห็นว่ารูปของเขาจะทำให้เกิดความเสียหาย

เว้นแต่คำพูดในนั้น จะแทงใจดำคน

#65 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:38

มาลองดูการให้การไม่สดบ้าง

#66 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:40

ผมขอร้องคุณสิงห์ว่า รูปคนตาย ถ้าไม่ได้ใช้เพื่อชี้ประเด็น กรุณาลบเถอะครับ หรือวางลิ้งก็พอ
คุณเองก็เพิ่งต่อว่าสมาชิกไปเรื่องนี้ แต่ที่คุณทำน่ะ ยังเลวกว่านะครับ

ที่จริงผมต้องขอชมคุณเดอะอำมาตย์ด้วยซ้ำ
ที่เขียนทฤษฎีของตัวเองออกมา เพื่อทุกคนจะได้เข้าใจตรงกัน
ผมไม่เห็นว่ารูปของเขาจะทำให้เกิดความเสียหาย

เว้นแต่คำพูดในนั้น จะแทงใจดำคน

ภาพเหตุการณ์ที่ผมนำมาลงมันเป็นประจักษ์พยานนะครับว่า ก่อนถูกยิงเสียชีวิต ผู้ถูกยิงเสียชีวิตทำอะไรอยู่ สอดคล้องหรือไม่กับคำให้การของพยานต่างๆ หรือไม่

#67 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:44

ส่วนข้ออ้างว่า จะอ่านอย่างเดียว และขอเอาหลักฐานมาลงเท่านั้น
ก็เป็นพฤติกรรมขั้นต่ำของแดงด้อยคุณภาพ ซึ่งคุณไม่ควรทำ

เอาเอกสารมา ต้องอ่าน และต้องชี้ประเด็นในนั้น ที่สนับสนุนการโต้แย้ง
เอกสาร 17 หน้า กี่พันตัวอักษร คุณจะให้ฝ่ายตรงข้ามโต้แย้งคำใหนละครับ

แผนเบี่ยงประเด็นอย่างนี้ ผมไม่รับนะ

ชื่อกระทู้คือ ใครฆ่าน้องเกด
คุณก็ต้องบอกมาว่าใครฆ่า แล้วอธิบายเหตุผล
ถ้าคุณบอกไม่ได้ ให้ยกเอกสารมาทั้งDSI ก็ไม่ได้ช่วยให้คุณน่าเชื่อถือ

อยากทำอย่างนั้น เชิญเปิดกระทู้ใหม่ ที่ห้องสมุดก็ได้ ใช้ชื่อว่า
ประมวลหลักฐาน รัฐบาลอภิสิทธิ์ฆ่าประชาชน ไปเลย

#68 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:50

ภาพเหตุการณ์ที่ผมนำมาลงมันเป็นประจักษ์พยานนะครับว่า ก่อนถูกยิงเสียชีวิต ผู้ถูกยิงเสียชีวิตทำอะไรอยู่ สอดคล้องหรือไม่กับคำให้การของพยานต่างๆ หรือไม่

โอย
ถ้าอย่างนั้นก็ไปเปิดอัลบั้มรูปเถอะ ไป
ผมจะลงเรื่องผู้การร่มเกล้า ผมมิต้องไปเอารูปสมัยเรียนเตรียมทหารมาลงรึ

ประเด็นคือสิ่งที่สำคัญที่สุด
เราไม่ได้โต้แย้งกันนี่ ว่าคนตายอาชีพอะไร
เราถกกันว่า ใครฆ่า...และ ใครฆ่าน้องเกด

เหอๆๆๆๆๆ อย่าแแกนอกประเด็นดีกว่า
แล้วไอ้คำให้การอะไรนั่นก็เหมือนกัน ตรงใหนของอภิสิทธิ์ที่คุณจะใช้ ก็ชี้มาพร้อมเหตุผลของคุณ

ผมทำตัวอย่างให้แล้วนะ ว่าจะชี้ประเด็นอะไร ต้องชี้ให้ชัดๆ
อย่างคำให้การขัดแย้งกันเอง ผมยังต้องไปนั่งถอดเทปเป็นชั่วโมง เพื่อเอามาลง

#69 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:51

ใครๆก็รู้ครับว่าทหารฆ่า -_-
  • -3- likes this

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#70 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:53

ล่าสุดที่มีการเบิกตัวพยาน ที่เป็นคนขับแท๊กซี่ กับแม่ค้าขายน้ำ ให้การตรงกันว่า
ขณะนั้นมีเสียงปืนดังขึ้นต่อเนื่องเป็นระยะ โดยเสียงดังมาจากรางรถไฟฟ้าหน้าวัด เมื่อเงยหน้ามองเห็นคนสวมชุดลายพรางกำลังเล็งปืนยิงใส่มาภายในวัด
คำว่า "เงยหน้า" ???

มันไม่ต่างจากคำว่าหลับตาสักเท่าไหร่

นั่นแสดงว่าพยานไม่เห็นเหตุการณ์แบบต่อเนื่อง พยานก้มหน้า พอสิ้นเสียงปืนแล้วจึงเงยหน้ามาดูทีนึง เป็นลักษณะก้ม ๆ เงย ๆ

โดยสภาพของสถานการณ์ตอนนั้น ประกอบกับพยานก็เป็นฝ่ายผู้ชุมนุมด้วย ไม่ใช่พยานบุคคลภายนอกที่ไม่มีส่วนได้เสีย พยานย่อมปักใช่เชื่อไปเกินครึ่งแล้ว ว่าทหารเป็นคนยิง เมื่อเห็นชุดลายพราง ก็สรุปไปเลยว่าเป็นทหาร

เอาเรื่องพยานนะ แบ่งเป็น 2 ส่วนคือ
1. ประจักษ์พยานและพยานบอกเล่า
2. พยานโดยตรงและพยานแวดล้อม

คนขับแท๊กซี่ กับแม่ค้าขายน้ำถือเป็นประจักษ์พยานเพราะอยู่ในเหตุการณ์โดยตรง แต่เป็นพยานแวดล้อมเพราะไม่เห็นตอนยิงปืน

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#71 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:54

คุณสิงห์ บทความมันจะเขียนยังงัยก็ได้ อันนี้คุณเองที่พูด
เพราะฉะนั้น เราเอาสิ่งที่เชื่อได้มาพิจารณากันดีกว่า
ผมถอดเทปคำพูดของคุณวสันต์ สายรัศมีออกมาแล้ว
ผมจะใช้อันนี้แหละ เป็นหลักฐาน เพราะพูดสด ไม่ถูกกดดัน และหลังเหตุการณ์สดๆ ร้อนๆ
ส่วนของDSI ขอบอกว่า มันใช้ไม่ได้นะครับ เพราะมันถูกแต่งขึ้นใหม่

ไม่ทราบว่าเคยขึ้นศาลหรือเปล่า

ศาลจะให้พยานพูด มีการซัก มีการโต้แย้งจนจบประเด็น
จากนั้นจะให้พนักงานพิมพ์คำให้การสดๆ เดี๋ยวนั้น โดยผู้พิพากษาจะตกแต่งข้อความบ้างเพื่อให้ชัดเจน เสร็จแล้วจะอ่านให้ฟัง เพื่อถามว่ามีตรงใหนต้องการแก้ไขหรือไม่ แล้วจึงให้ลงนาม

คำให้การอย่างนี้ครับ
จึงจะใช้เป็นหลักฐานได้

เห็นด้วยกับคุณแอมอย่างยิ่ง จากประการณ์โดยตรง เอกสารของDSIมีความน่าเชื่อถือน้อยมาก อย่าเอามาใช้เลยดีกว่า

#72 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:55

เป็นประจักษ์พยาน แต่ดันเป็นพยานแวดล้อมซะมาก

#73 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:00

#74 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:02

#75 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:04

ภาพถ่ายเวลา 18.30 น. แต่คนโดนยิงตั้งแต่ 17.40 น. ห่างกันเกือบชั่วโมง :o :o :o

#76 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:09

ภาพถ่ายเวลา 18.30 น. แต่คนโดนยิงตั้งแต่ 17.40 น. ห่างกันเกือบชั่วโมง :o :o :o

ด้วยวิถีการยิงอย่างนี้ น้องเกดตายโดนกระสุนวิ่งไปในร่างกายจากล่างไปบน
แปลว่า เราต้องจับน้องเอามือยันพื้น เอาเท้าชี้ฟ้า ทำมุม 45 องศา นิ่งๆ ให้ทหารล่อเป้า

เอ่อ....แล้วใช้ลูกซองด้วยนะ

#77 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:15

ด้วยวิถีการยิงอย่างนี้ น้องเกดตายโดนกระสุนวิ่งไปในร่างกายจากล่างไปบน
แปลว่า เราต้องจับน้องเอามือยันพื้น เอาเท้าชี้ฟ้า ทำมุม 45 องศา นิ่งๆ ให้ทหารล่อเป้า

บางคนต้องยืนตรงเคารพธงชาติด้วยนะครับ ถึงได้โดนยิงทิศทางแบบนี้ได้

ถ้าผู้ตายโดนยิงขณะคุกเข่าหมอบหลบกระสุนอยู่ ต้องยิงทิศทางไหนกระสุนถึงจะมีสิทธิ์เข้าจากหน้าไปหลังได้มาที่สุด

#78 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:27

สงสัยเหมือนคุณแอมเลย รอฟังเหตุผลจากทางคุณสิงห์

แนวจากก้นมาหัว มีมนุษย์คนไหนหมอบหันหลังให้สิ่งที่ตนระแวง เพราะเราไม่มีตาหลังต้องใช้สายตาระแวดระวังตลอดเวลา ถ้าวิ่งหันหลังหนีแบบไม่คิดชีวิตก็ว่าไปอย่าง
หลักฐานวิ่งไปอีกทาง พยานกลับพูดอีกทางมันเลยไม่ได้ข้อสรุป

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#79 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:32

นำคลิปน้องเกดมาให้ดูอีกครั้งนะครับ ว่าสภาพศพน้องเกดอยู่ในท่าใด
เราไม่รู้ว่าน้องเกดตอนถูกยิงอยู่ในท่าไหน แต่เรารู้ท่าสุดท้าย (ดูคลิป)
และในร่างของน้องเกด น้องเกดไม่ได้ถูกยิงแค่นัดเดียวนะครับ (มันมีการยิงซ้ำ)

#80 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:34

ถ้าไม่ใช่ตอนนอนคว่ำหลังถูกยิงตาย ตอนก้มตัวช่วยเหลือผู้บาดเจ็บแล้วถูกยิงก็มีความเป็นไปได้ (แค่ความคิดเห็นนะครับ ไม่ได้ฟันธง)

#81 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:34

นำคลิปน้องเกดมาให้ดูอีกครั้งนะครับ ว่าสภาพศพน้องเกดอยู่ในท่าใด
เราไม่รู้ว่าน้องเกดตอนถูกยิงอยู่ในท่าไหน แต่เรารู้ท่าสุดท้าย (ดูคลิป)
และในร่างของน้องเกด น้องเกดไม่ได้ถูกยิงแค่นัดเดียวนะครับ (มันมีการยิงซ้ำ)

http://www.youtube.com/watch?v=27z6IzO2hNk&feature=player_embedded

ถ้ายิงจากข้างบนลงมาทำให้ยังไม่ให้กระสุนทะลุจากหลังไปหน้าแต่เป็นเข้าหลังวิ่งขึ้นหัวครับ

#82 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:35

ถ้าไม่ใช่ตอนนอนคว่ำหลังถูกยิงตาย ตอนก้มตัวช่วยเหลือผู้บาดเจ็บแล้วถูกยิงก็มีความเป็นไปได้ (แค่ความคิดเห็นนะครับ ไม่ได้ฟันธง)

จะบอกว่าพยานบางคนให้การเท็จหรือครับว่าโดนยิงขณะหมอบอยู่
  • -3- likes this

#83 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:36

นี่คือคำตอบสำหรับการตายของ คุณเกด แล้วครับ
สรุปได้เลยครับว่า
ไม่ใช่ทหารจากบนรางรถไฟฟ้าแน่ๆ ครับ
แนวกระสุนเข้าของคุณเกด คือ จากเอวขึ้นไปหัวนะครับ
ขัดแย้งกับ แนวกระสุนที่ยิงลงมาจากรางรถไฟฟ้า โดยภาพทหารถือปืนยิงก็บอกแล้วว่า
ไม่มีทางที่จะสร้างบาดแผลและแนวกระสุนแบบนั้นได้ครับ

สรุปคือ ไม่ใช่ทหารจากบนรางรถไฟฟ้าแน่ๆ ที่ฆ่าครับ
ฟันธง!!!!!

Edited by มังกือดำ, 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:37.

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#84 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:37

นี่คือคำตอบสำหรับการตายของ คุณเกด แล้วครับ
ไม่ใช่ทหารจากบนรางรถไฟฟ้าแน่ๆ ครับ
แนวกระสุนเข้าของคุณเกด คือ จากเอวขึ้นไปหัวนะครับ
ขัดแย้งกับ แนวกระสุนที่ยิงลงมาจากรางรถไฟฟ้า โดยภาพทหารถือปืนยิงก็บอกแล้วว่า
ไม่มีทางที่จะสร้างบาดแผลและแนวกระสุนแบบนั้นได้ครับ

สรุปคือ ไม่ใช่ทหารจากบนรางรถไฟฟ้าแน่ๆ ที่ฆ่าครับ
ฟันธง!!!!!

มันต้องเป็นทหาร? ที่อยู่หน้าประตูวัดแน่ ๆ ครับ ตามคำบอกเล่าพยาน

#85 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:40

กระสุนบนลงล่าง ไม่แปลก แต่กระสุนล่างขึ้นบน 2 ศพนี่สิ มีโอกาศยิงได้ 2 อย่างคือโก่งโค้งโดนยิง กับคนยิงนอนยิง
ยิงแนวระดับ ทหารอยู่บน BTS แต่ยิงกระสุนโค้งอีกแล้ว ยิงลงมาแล้วโค้งเป็นแนวระดับเข้าเป้า

หลักฐานการให้ปากคำ เป็นสิ่งที่ไม่เชื่อถือเท่าวัตถุพยาน เพราะปากคนมันพลิกได้เสมอ
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#86 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:47

ฟันธง!!!!!

มันต้องเป็นทหาร? ที่อยู่หน้าประตูวัดแน่ ๆ ครับ ตามคำบอกเล่าพยาน

พยานคนนึง
บอกว่ายิงลงจากรางรถไฟฟ้า น้องเกดกับเพื่อน 3 คน ร่วงตรงนั้นเลย

พยานอีกคนบอกว่า
พี่เกดคลานตามผมมา พอพี่เขาเงยหัว ก็โดนเลย
อ้อ โดนลูกซองด้วยนะ

#87 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:52

ขอซักค้าน ง่ายๆ ลองสมมติตัวเองก้มในท่าที่คุณว่ากำลังดูแลผู้บาดเจ็บ หัวอยู่ในแนวเดียวกับหลังหรือเปล่าคะ มีข้อแม้ว่าหลังต้องอยู่สูงกว่าหัวด้วย เพราะข้อสันนิษฐานของคุณว่ายิงจากที่สูง

กระสุนบนลงล่าง ไม่แปลก แต่กระสุนล่างขึ้นบน 2 ศพนี่สิ มีโอกาศยิงได้ 2 อย่างคือโก่งโค้งโดนยิง กับคนยิงนอนยิง
ยิงแนวระดับ ทหารอยู่บน BTS แต่ยิงกระสุนโค้งอีกแล้ว ยิงลงมาแล้วโค้งเป็นแนวระดับเข้าเป้า

หลักฐานการให้ปากคำ เป็นสิ่งที่ไม่เชื่อถือเท่าวัตถุพยาน เพราะปากคนมันพลิกได้เสมอ

โปรเจคไตล์ ตามกระทู้ก่อนไง -_- ทหารเมพขิงๆ ไม่ก็ทหารเล่นพูลบ่อยอาจจะกะมุมชิ่งได้แม่นยำ :lol:

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#88 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:01

เรื่องน้องเกด ถูกทหารฆ่านะ จบไปตั้งคุณสิงห์เอารูปทหารมาลงแล้ว

ดูจากวิ๔ีกระสุน ก้อรุ้แล้ว

ถ้าทหารยิง ต่อให้น้องเกดจะคลานจริง ๆ หรือจะเอาตูดโด่งยังไงก้อไม่สามารถยิ่งจากก้นถึงหัวได้ นอกตากคนยิงจะคลานในระัดับเียวกันกับ น้องเกต ซึ่งต้องอยู่ในวัด หรือไม่ก้อถนนด้านข้าง

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#89 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:01

ฟันธง!!!!!

พยานคนนึง
บอกว่ายิงลงจากรางรถไฟฟ้า น้องเกดกับเพื่อน 3 คน ร่วงตรงนั้นเลย

พี่เกดคลานตามผมมา พอพี่เขาเงยหัว ก็โดนเลย

ต้องไปซักถามพยานครับว่า "แน่ใจหรือว่าน้องเกดหมอบเองหรือน้องเกดถูกยิงคว่ำ(หมอบ)?"
หรือ "ที่เห็นขยับๆ นั่น แน่ใจว่าคลาน ไม่ใช่ การกระเสือกระสนขยับตัวก่อนสิ้นลมหายใจ?"
ถ้ามาซักค้านผม ผมคงตอบแทนพยานไม่ได้ครับ ผมก็คงได้แต่เดา ผมคงไปคิดแทนพยานไม่ได้
เพราะมันไม่มีภาพในขณะที่ถูกยิงมาให้ดู? มีแต่คลิปตอนที่ถูกยิงแล้วมาให้เห็นนั่นล่ะครับ

#90 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:04

อำมาตย์ นี่ ไม่มีปัญญา

น้องเกดโดนยิงแล้วล้มนอนคว่ำหน้า จากนั้น ก็โดนยิงซ้ำ

เบื่อ แมงสาป จริง ๆ

Edited by สิงห์ติดอ่าง, 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:05.

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#91 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:08

ผมยังงคำให้การของทหารบนรางรถไฟ ที่บอกว่า ได้ยิงต่อสู้กับชายชุดดำ
ที่อยู่ที่ตอม่อ สงสัยว่ามันจะยิงได้อย่างไร ในเมื่อตอม่อมันอยู่ใต้สะพาน
มันมองกันไม่เห็น ยิงไม่ได้ด้วย ให้การเท็จแน่

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#92 toomtaam

toomtaam

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:12

สรุปเป็นที่แน่ชัดได้เลยว่า มีการยิงจากทางด้านล่างที่ไม่ใช่บนรางรถไฟฟ้าด้วยแน่ๆ และ... หรือ....ถึงจะมีการยิงจากบนรางรถไฟฟ้าก็ตาม
สรุปว่า มีโอกาส ที่จะมีการยิงทั้ง 2 ที่ แต่การถูกยิงของน้องเกตุ ต้องเป็นการยิงจากแนวราบเท่านั้น ถูกต้องมั้ย ครับ

Edited by toomtaam, 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:15.

#93 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:14

ประเด็นที่ผมกล้าสรุปก็คือ
มุมยิงจากรางรถไฟฟ้า มันเป็นมุม 45องศาหรือชันกว่านั้น ถ้าเราดูจากรูปนะครับ
บริเวณที่คุณเกด เสียชีวิตคือ เต็นท์พยาบาล ที่อยู่ห่างจากประตูวัดเข้ามาไม่มาก
ดังนั้น มุมยิงจาก รางรถไฟฟ้า เมื่อ เทียบกับจุดที่คุณเกดถูกยิงแล้ว
ไม่มีทางที่กระสุนจะวิ่ง ทะลุจากเอวขึ้นไปถึงสมองได้เลยครับ

ผมสรุปอย่างนี้
ไม่สนใจอย่างอื่นนะครับ
ยิงมุม 45องศา แต่กระสุนวิ่งขนานกับพืนโลก
เป็นไปไม่ได้ครับ!!!!

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#94 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:15

กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#95 toomtaam

toomtaam

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:17

ประเด็นต่อมา ในขณะที่ทหารอยู่บนรางรถไฟ ด้านล่างนั้นมีใครอยู่ ทหาร หรือ ชายชุดดำ หรือใคร ในขณะนั้นทหารเข้าไปในบริเวณนั้นได้หรือยัง

#96 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:24

ต้องไปซักถามพยานครับว่า "แน่ใจหรือว่าน้องเกดหมอบเองหรือน้องเกดถูกยิงคว่ำ(หมอบ)?"
หรือ "ที่เห็นขยับๆ นั่น แน่ใจว่าคลาน ไม่ใช่ การกระเสือกระสนขยับตัวก่อนสิ้นลมหายใจ?"
ถ้ามาซักค้านผม ผมคงตอบแทนพยานไม่ได้ครับ ผมก็คงได้แต่เดา ผมคงไปคิดแทนพยานไม่ได้
เพราะมันไม่มีภาพในขณะที่ถูกยิงมาให้ดู? มีแต่คลิปตอนที่ถูกยิงแล้วมาให้เห็นนั่นล่ะครับ

ผมถอดเทปมาจะๆ อ่านเองได้ มีตรงใหนที่ส่อว่า
กระเสือกระสนขยับตัวก่อนสิ้นลมหายใจ?
เขาเล่าโดยไม่ใส่อารมณ์ ว่าไปตามที่เขาเห็น ซึ่งชัดเจนว่าสองคนขัดแย้งกัน
คนนึงขัดแย้งกับศพ อีกคนขัดแย้งกับกระสุนสังหาร

คำให้การที่ผมถอดเทป เป็นระบบเดียวกับที่ศาลใช้ ขาดเพียงให้เขาลงชื่อรับเท่านั้น
แต่การที่คลิบให้ทั้งเสียงให้ทั้งภาพ ควรจะมีผลเหมือนลงชื่อรับนะ จึงถือเป็นหลักฐานได้

ส่วนที่คุณพยายามเบี่ยงเบน มันไม่ได้มีอยู่ในคำให้การ มันมาจาก "แถ"
แล้วถ้าใช้หลักของคุณ คุณได้ไปถาม 17 หน้าของ DSI หรือเปล่าล่ะ
ส่วนที่เอาโคทข่าวสดมาลง ในสายตาผม สุเทพพูดถึงโจรก่อการร้ายบนรางรถไฟ แต่ข่าวสดเอารูปทหารมายัดใส่คำพูด อย่างนี้ก็คือเทคนิคเดียวกับที่คุณใช้ประจำ คือเอาคำพูดยัดปาก เอาหลักฐานยัดไส้ หรือชักใบให้เรือเสียยามที่จำนนด้วยหลักฐาน

เอางี้ คุณหาหลักฐานเก่ง
เอาผลชัณสูตรศพน้องเกดมาลงหน่อยสิ โดยเฉพาะที่บอกว่ากระสุนหายน่ะ
ขอต้นตอนะ อย่าเอาประเภทเขาเล่ามา มาใช้

#97 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:26

ผลการพิสูจน์ศพ ปรากฎว่าโดน 10นัด แต่พิสูจน์ได้นัดเดียวว่า จากล่างขึ้นบน
เป็นไปได้ว่า นัดที่พิสูจน์ได้ อาจจะโดนขณะกำลังดิ้น(ความคิดเห็น)

ศพที่ 6 น.ส.กมนเกด อัดฮาด อายุ 25 ปี (อาสาสมัครพยาบาล) มีบาดแผลถูกยิงทะลุผิวหนังมากถึง 10 แห่ง โดยบาดแผลที่ 1 กระสุนถูกเข้าที่หลังผ่านขึ้นด้านบนผ่านแนว ลำคอหลังทะลุผ่านกะโหลกศีรษะซีกซ้าย ทะลุสมองน้อยและสมองใหญ่ พบชิ้นส่วนโลหะคล้ายหัวกระสุนหุ้มทองแดง 1 ชิ้น ค้างที่กะโหลกด้านขวา ทิศทางจากล่างขึ้นบน หลังไปหน้า ขวาไปซ้ายเล็กน้อย ลักษณะหมอบลงกับพื้น หน้าหันลงพื้นดิน บาดแผลที่ 2-4 ถูกยิงเข้าบริเวณอก บาดแผลที่ 5-10 ถูกยิงบริเวณแขนและขวา ลักษณะถูกระดมยิง สาเหตุการตายกระสุนทะลุหลังเข้าไปทำลายสมอง ซึ่งแพทย์ผู้ตรวจยังไม่สามารถระบุได้ว่าถูกยิงจากบนลงล่างหรือไม่ แต่จากการสันนิษฐานเชื่อว่า น.ส.กมนเกด หมอบหน้าแนบพื้น ถูกระดมยิงจากด้านหลัง ซึ่งการตรวจสอบที่แน่ชัดต้องมีพยานที่อยู่ในที่เกิดเหตุมาประกอบด้วย เพราะการจำลองใช้เลเซอร์มาวางแนววิถีกระสุนก็ทำไม่ได้ ในกรณีนี้เนื่อง จากหัวกระสุนไปถูกกระดูกและกระดอนไปมาทำให้ร่างกายเสียหายมากจนไม่สามารถจำลองแนวการยิงได้อย่างแน่ชัด
http://www.munjeed.c...ail.php?id=6375

Edited by ดอนยอ, 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:26.

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#98 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:28

ฟันธง!!!!!

พยานคนนึง

นี่คือผลการผ่าพิสูจน์ศพ
ศพที่ 3 หรือศพของน.ส.กมลเกด อัคฮาด หรือน้องเกด พยาบาลอาสา พบรอยกระสุนที่ต้นแขนทะลุท้องแขน ขาขวาพบกระสุนหลายรู
พบกระสุนที่หน้าอกข้างซ้าย วิถีกระสุนมาจากเอวทะลุขึ้นทำลายสมอง ซึ่งเป็นวิถีกระสุนจากล่างขึ้นบนที่แปลกมาก บ่งบอกว่าน้องเกดอาจไม่ได้อยู่ในอิริยาบถท่ายืนขณะถูกยิง

ขาขวามีรูกระสุนหลายรูเนี่ย เข้ากับโดนปืนลูกซองได้ไหมครับ

#99 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:36

ด้วยความเคารพต่อผู้เสียชีวิต

ถ้าวิถีกระสุนจากก้นจนถึงศรีษะ และมุมยิงสูงขนาดนั้น

น้องเกดต้องมีลักษณะท่าทาง ประมาณนี้แหละครับ ซึ่งผิดธรรมชาติมาก...

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#100 aunaun

aunaun

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:37

ผลการพิสูจน์ศพ ปรากฎว่าโดน 10นัด แต่พิสูจน์ได้นัดเดียวว่า จากล่างขึ้นบน
เป็นไปได้ว่า นัดที่พิสูจน์ได้ อาจจะโดนขณะกำลังดิ้น(ความคิดเห็น)

ศพที่ 6 น.ส.กมนเกด อัดฮาด อายุ 25 ปี (อาสาสมัครพยาบาล) มีบาดแผลถูกยิงทะลุผิวหนังมากถึง 10 แห่ง โดยบาดแผลที่ 1 กระสุนถูกเข้าที่หลังผ่านขึ้นด้านบนผ่านแนว ลำคอหลังทะลุผ่านกะโหลกศีรษะซีกซ้าย ทะลุสมองน้อยและสมองใหญ่ พบชิ้นส่วนโลหะคล้ายหัวกระสุนหุ้มทองแดง 1 ชิ้น ค้างที่กะโหลกด้านขวา ทิศทางจากล่างขึ้นบน หลังไปหน้า ขวาไปซ้ายเล็กน้อย ลักษณะหมอบลงกับพื้น หน้าหันลงพื้นดิน บาดแผลที่ 2-4 ถูกยิงเข้าบริเวณอก บาดแผลที่ 5-10 ถูกยิงบริเวณแขนและขวา ลักษณะถูกระดมยิง สาเหตุการตายกระสุนทะลุหลังเข้าไปทำลายสมอง ซึ่งแพทย์ผู้ตรวจยังไม่สามารถระบุได้ว่าถูกยิงจากบนลงล่างหรือไม่ แต่จากการสันนิษฐานเชื่อว่า น.ส.กมนเกด หมอบหน้าแนบพื้น ถูกระดมยิงจากด้านหลัง ซึ่งการตรวจสอบที่แน่ชัดต้องมีพยานที่อยู่ในที่เกิดเหตุมาประกอบด้วย เพราะการจำลองใช้เลเซอร์มาวางแนววิถีกระสุนก็ทำไม่ได้ ในกรณีนี้เนื่อง จากหัวกระสุนไปถูกกระดูกและกระดอนไปมาทำให้ร่างกายเสียหายมากจนไม่สามารถจำลองแนวการยิงได้อย่างแน่ชัด
http://www.munjeed.c...ail.php?id=6375

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน