Jump to content

- - - - -

ใครฆ่าน้องเกด

• Please log in to reply
2430 ความเห็นในกระทู้นี้

#2401 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:26

ป. อาญา
หมวด 2 ความผิดต่อตำแหน่งหน้าที่ในการยุติธรรม

มาตรา 200 ผู้ใดเป็นเจ้าพนักงานในตำแหน่งพนักงานอัยการ ผู้ว่าคดี พนักงานสอบสวนหรือเจ้าพนักงานผู้มีอำนาจสืบสวนคดีอาญา หรือจัดการให้เป็นไปตามหมายอาญา กระทำการหรือไม่กระทำการ อย่างใด ๆ ในตำแหน่งอันการมิชอบ เพื่อจะช่วยบุคคลหนึ่งบุคคลใด มิให้ต้องโทษหรือให้รับโทษน้อยลงต้องระวางโทษจำคุกตั้งแต่หกเดือน ถึงเจ็ดปี และปรับตั้งแต่หนึ่งพันบาทถึงหนึ่งหมื่นสี่พันบาท

ถ้าการกระทำหรือไม่กระทำนั้นเป็นการเพื่อ จะแกล้งให้บุคคลหนึ่ง บุคคลใดต้องรับโทษ รับโทษหนักขึ้น หรือต้องถูกบังคับตามวิธีการเพื่อความปลอดภัย ผู้กระทำต้องระวางโทษจำคุกตลอดชีวิตหรือ จำคุกตั้งแต่หนึ่งปีถึงยี่สิบปีและปรับตั้งแต่สองพันบาทถึงสี่หมื่นบาท
----------
เมืองไทยก็คุกครับ วางไว้สูงสุดถึงตลอดชีวิต...

นี่มิเท่ากับคุณหญิงหมอ วางบิลธาริตแล้วหรือ
เล่นเผยออกมากลางสภาอย่างนี้

พฤติการณ์นี้ เป็นโทษหนักนะครับ
เจอเข้าไปละก้อ ธาริตไม่ใช่เปลี่ยนสีแล้วละ อต่ถอดสีเลย

:ph34r: น่าตกใจนะเนี่ย

#2402 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:35

ป. อาญา
หมวด 2 ความผิดต่อตำแหน่งหน้าที่ในการยุติธรรม

มาตรา 200 ผู้ใดเป็นเจ้าพนักงานในตำแหน่งพนักงานอัยการ ผู้ว่าคดี พนักงานสอบสวนหรือเจ้าพนักงานผู้มีอำนาจสืบสวนคดีอาญา หรือจัดการให้เป็นไปตามหมายอาญา กระทำการหรือไม่กระทำการ อย่างใด ๆ ในตำแหน่งอันการมิชอบ เพื่อจะช่วยบุคคลหนึ่งบุคคลใด มิให้ต้องโทษหรือให้รับโทษน้อยลงต้องระวางโทษจำคุกตั้งแต่หกเดือน ถึงเจ็ดปี และปรับตั้งแต่หนึ่งพันบาทถึงหนึ่งหมื่นสี่พันบาท

ถ้าการกระทำหรือไม่กระทำนั้นเป็นการเพื่อ จะแกล้งให้บุคคลหนึ่ง บุคคลใดต้องรับโทษ รับโทษหนักขึ้น หรือต้องถูกบังคับตามวิธีการเพื่อความปลอดภัย ผู้กระทำต้องระวางโทษจำคุกตลอดชีวิตหรือ จำคุกตั้งแต่หนึ่งปีถึงยี่สิบปีและปรับตั้งแต่สองพันบาทถึงสี่หมื่นบาท
----------
เมืองไทยก็คุกครับ วางไว้สูงสุดถึงตลอดชีวิต...

นี่มิเท่ากับคุณหญิงหมอ วางบิลธาริตแล้วหรือ
เล่นเผยออกมากลางสภาอย่างนี้

พฤติการณ์นี้ เป็นโทษหนักนะครับ
เจอเข้าไปละก้อ ธาริตไม่ใช่เปลี่ยนสีแล้วละ อต่ถอดสีเลย

ผมถึงบอกไงละคุณแอม...

เรื่องมุบมิบผลสรุปของสถาบันนิติฯ ก็เรื่องใหญ่เรื่องหนึ่งแล้ว...

แถมผมยังอยากเร่งวัน เร่งคืนให้ทาริด ณ ดีเอสไอ ตั้งข้าหาฆ่าคนตายโดยเจตนา

ให้มาร์ครูปหล่อ กับกำนันสุเทพ ไวๆ ตามบทที่หมาด้านกดหมายอย่างเป็ดเหลิมเขียนบทมายัดปากทาริด

รับรอง มีอะไรสนุกๆให้รอดูชม อีกเพียบ... 555++

Edited by ศรอรชุน, 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:40.

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#2403 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:59

มองดูแล้ว นปช. พลาดครั้งใหญ่
คราว 10 เมษา มีเจ้าภาพคือกองกำลังชุดดำ ก็หาช่องหน้าด้านบอกว่าไม่เกี่ยวข้องได้
แต่ 6 ศพวัดปทุม กลายเป็นเนื้องานของนปช. ล้วนๆ

3 พันคนในวัด เป็นนปช
พยานเอก พยานโท ก็นปช.
เคลื่อนย้ายศพ อำพรางหลักฐาน ทำลายที่เกิดเหตุ ก็นปช.
จัดฉากศพน้องเกด ก็นปช.
กล่าวร้ายใส่ความรัฐบาลและทหาร ก็นปช. อีก
สิงสนามหลวง(ของปลอม) เป็นทีมสัปเหร่อ ก็นปช.

โอย งานนี้ ทักษิณมีทางเลือกเดียว คือถีบนปช. ทิ้ง
ก่อนภัยจะลามถึงตัว

#2404 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:05

มองดูแล้ว นปช. พลาดครั้งใหญ่
คราว 10 เมษา มีเจ้าภาพคือกองกำลังชุดดำ ก็หาช่องหน้าด้านบอกว่าไม่เกี่ยวข้องได้
แต่ 6 ศพวัดปทุม กลายเป็นเนื้องานของนปช. ล้วนๆ

3 พันคนในวัด เป็นนปช
พยานเอก พยานโท ก็นปช.
เคลื่อนย้ายศพ อำพรางหลักฐาน ทำลายที่เกิดเหตุ ก็นปช.
จัดฉากศพน้องเกด ก็นปช.
กล่าวร้ายใส่ความรัฐบาลและทหาร ก็นปช. อีก
สิงสนามหลวง(ของปลอม) เป็นทีมสัปเหร่อ ก็นปช.

โอย งานนี้ ทักษิณมีทางเลือกเดียว คือถีบนปช. ทิ้ง
ก่อนภัยจะลามถึงตัว

งานช้างแบบนี้ถีบทิ้งเฉยๆไม่ได้ครับ ต้อง ตัดตอน เหมือนที่เคยทำ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#2405 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:50

ถึงได้บอกไงคะว่าใครเป็นพยานรับรู้เห็น ควรออกมา ก่อนจะไม่มีโอกาสอีก

ควรรู้ว่าต้องไปหาใครด้วยนะ

#2406 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:13

ภัยไม่ถึงตัวหรอกครับ แต่ถ้าอยากให้ภัยถึงตัว คนที่อยู่ทางนี้ต้อง พร้อมใจกัน เรียกร้องให้นายกคนปัจจุบัน เซ็นต์ใบ ไปศาลโลกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก!!!!!!

#2407 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:17

จากคำให้การของทหารที่ขีดเส้นใต้ด้วยสีเหลืองจะเห็นว่า ทหารยิงต่อสู้กับชายชุดดำอยู่ในเวลาประมาณหลัง 18:00 น. ซึ่งสอดคล้องกับคำให้การของพยานที่ว่าหลบลงใต้รถ แสดงว่ามีการยิงต่อสู้กัน ตามที่เคยดูในคลิปที่ทหารไล่เคลียร์มาตั้งแต่สยาม ถ้าฟังผิวเผินคงเห็นว่าทหารยิงประชาชน แต่ถ้าพิจารณาดูแล้ว หนึ่งในชายชุดดำที่ยิงต่อสู้กับทหารก็คือคนที่หลบไปอยู่ใต้รถนั่นเอง ไม่น่าจะเป็นพยาน ควรเป็นผู้ต้องหามากกว่า

พยานหรือผู้ต้องหาผู้นี้ ต่อมาทราบว่าได้เสียชีวิตลงก่อนนำตัวส่งรพ.ศิริราช ถ้าจะหาตัวฆาตกรที่ฆ่าน้องเกด ก็ต้องหาว่าใครฆ่าพยานปากเอกผู้นี้ถ้าพิสูจน์ได้ว่าพยานผู้นี้เสียชีวิตโดยการฆาตกรรม

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#2408 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:21

ถ้าพูดตรง ๆ ผมเชื่อโดยบริสุทธิ์ใจ

ก่อนถูกกระหน่ำยิง น้องเกดต้องเห็นคนทีมายิงในวัด

ไม่งั้นไม่โดนเยอะอย่างนั้นหรอก....

:)

#2409 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:35

ถ้าพูดตรง ๆ ผมเชื่อโดยบริสุทธิ์ใจ

ก่อนถูกกระหน่ำยิง น้องเกดต้องเห็นคนทีมายิงในวัด

ไม่งั้นไม่โดนเยอะอย่างนั้นหรอก....

ไม่เสมอไปครับ มันอาจจะร้ายแรงกว่านั้นก็เป็นไปได้ ...... :)
เพราะจากที่มีการเอาข้อมูล มาลงไว้ในนี้ ผมเจอหลายอย่างที่ เห็นแล้วแปลกๆ........ครับ..แต่ผมอาจจะคิดไปเองก็ได้ครับ ก็รอข้อมูลต่อไปครับ

#2410 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:21

ไม่เสมอไปครับ มันอาจจะร้ายแรงกว่านั้นก็เป็นไปได้ ...... :)
เพราะจากที่มีการเอาข้อมูล มาลงไว้ในนี้ ผมเจอหลายอย่างที่ เห็นแล้วแปลกๆ........ครับ..แต่ผมอาจจะคิดไปเองก็ได้ครับ ก็รอข้อมูลต่อไปครับ

เฉลยเลยครับ ผมอยากรู้
gladiator 1.jpg

#2411 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:54

เป็นคลิปที่ คนถ่ายยืนหน้าร้านค้าแล้วจับภาพไปที่น้องเกด (ผมไม่ได้เก็บไว้นะครับ) เป็นการถ่ายที่ น่าสนใจมาก ซูมเข้าออก ที่น้องเกดโดยเฉพาะ
และยังมีคน ตอบด้วยว่า ถ้าไม่ใช่ล็อคเป้า ก็ แอบชอบน้องเกด ครับท่าน! ลองหาดูครับ ต้องขอโทษด้วย จริงๆที่หามาโชว์ให้ไม่ได้
แต่ ผมอาจจะคิดไปเองก็ได้นะครับ
แก้ไขเพิ่มเติม คนตอบนี้หมายถึงตอบในกระทู้อะนะครับ

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:55.

#2412 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:35

เป็นคลิปที่ คนถ่ายยืนหน้าร้านค้าแล้วจับภาพไปที่น้องเกด (ผมไม่ได้เก็บไว้นะครับ) เป็นการถ่ายที่ น่าสนใจมาก ซูมเข้าออก ที่น้องเกดโดยเฉพาะ
และยังมีคน ตอบด้วยว่า ถ้าไม่ใช่ล็อคเป้า ก็ แอบชอบน้องเกด ครับท่าน! ลองหาดูครับ ต้องขอโทษด้วย จริงๆที่หามาโชว์ให้ไม่ได้
แต่ ผมอาจจะคิดไปเองก็ได้นะครับ
แก้ไขเพิ่มเติม คนตอบนี้หมายถึงตอบในกระทู้อะนะครับ

ผมไม่แน่ใจว่าเคยเห็นคลิ๊ปนี้หรือปล่าว..

แต่ถ้ามีจริง มันคงคล้าย ๆ กรณีนายวสันต์

:D

#2413 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:21

ผมไม่แน่ใจว่าเคยเห็นคลิ๊ปนี้หรือปล่าว..

แต่ถ้ามีจริง มันคงคล้าย ๆ กรณีนายวสันต์

ประมาณน้านนนนนนนนนนนนนนนนนนน!!! ครับ :lol:

#2414 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:29

ถ้าหาเจอ ได้ดูแล้ว ไม่ต้องสงสัยนะครับ ว่า ฝ่ายไหนเป็นผู้กำกับ ฟิ้วววววววววววววววววววว!!! หลบไปซ่อนตัวในมุมมืด :ph34r:

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:29.

#2415 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:51

เข้าไปอ่านแล้ว ไม่เข้าใจ ทำไมทางฝั่งนี้ถึงถูกมองว่า พยายามปกป้องทหาร บนรางรถไฟฟ้า
ไม่ได้ปกป้อง แต่ หาความจริงให้ทุกฝ่าย วิธียิงในกระสุนนัดปัญหาเนี้ยแหละ (และอีกหลายจุด) ทำให้ ยังหาวิธีที่ทหารบนรางรถไฟฟ้าเป็นคนยิง "น้องเกด"
และที่ไม่เห็นด้วยกับท่านสิงห์ในจุดที่ไปถ่ายมาแย้งจากสถานที่จริง คือ คนเราคลานหลบ ไม่ว่า จะเงยหัวก้มหัว สุดท้าย ก็ยังอยู่ในมุมที่รถกระบะ น่าจะบังในตำแหน่ง กระสุนนัดปัญหา จึงตัดประเด็นทหารบนรางรถไฟฟ้าเป็นคนยิง เฮ้อออออออออ!!!
ส่วน คนที่โดนจากบนลงล่าง มีทิศทางขนาดนี้ใครจะไม่สงสัยว่า เป็นทหาร เพราะ วิถีกระสุนมันบ่งบอกทิศทาาง ใครยืน แถวนั้นก็ เป็นคนที่น่าสงสัย
และก็ต้องมาต่อด้วยว่า คนที่โดนยิง เป็นประชาชนธรรมดาที่วิ่งหลบ หรือ เป็นคนถืออาวุธกำลังจะต่อสู้ ก็ว่ากันไป เป็นขั้นเป็นตอน เป็นลำดับขั้นกันไป ก็จะเจอคนผิด

ผมไม่ได้หายครับ ผมยังติดตามอ่านกระทู้ใครฆ่าน้องเกดทั้งในเสรีไทยและราชดำเนินอยู่ตลอดครับ
ที่ราชดำเนินคุณศรอรชุนก็เข้าไปแสดงความคิดเห็นกับสมาชิกท่านอื่นอยู่ครับ

กรณีร่างน้องเกดนอนเสียชีวิตร่างน้องเกดจะอยู่ในไลน์ริมเต๊นท์หลังนอกครับ (อยู่หน้ารถกระบะซึ่งจอดอยู่ในเต๊นท์หลังใน)

สำหรับประเด็นที่คิดว่าผ้าใบสีฟ้าบัง ผ้าใบสีฟ้าจะผูกติดระหว่างเต๊นท์หลังในที่จอดรถกระบะกับเต๊นท์หลังนอกที่ตั้งโต๊ะหน่วยพยาบาลอาสา

ในคลิปจะถ่ายจากจุดที่น้องเกดเสียชีวิต ถ่ายย้อนขึ้นไปบนรางรถไฟผ่านทางหัวเต๊นท์พยาบาลที่ตั้งอยู่หน้าร้านค้าสหกรณ์

สุดท้ายผมมีคลิปพยานมาฝากอีกหนึ่งปากเพื่อให้ชาวสมาชิกเสรีไทยลองพิจารณารับชมดูครับ (สองคลิป)

http://www.youtube.com/watch?v=9-FdSDq2qsw

แล้วตกลงพยานคนนี้เชื่อถือได้ป่าว....

ที่บอกว่าหมอบอยู่ข้างรถ เค้าหมายถึงข้างรถ หรือ ท้ายรถ...

ผมนึกภาพไม่ออกจริง ๆ ว่าหมอบอยู่ข้างรถแล้วถูกยิงจากรางรถไฟฟ้าได้ยังไง

ตกลงมัดคอตัวเองแน่นยังสิงห์..

Edited by 55555, 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:52.

#2416 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:22

เนื่องจากท่าน "ฟังทั้งสองฝ่าย" ส่งคห.สิงห์อันนี้มาให้ผมดูคลิปครับ
แต่สงสัยจะลืมบอกว่าให้ผมทำยังไงกะคลิป ผมก็เลยได้แต่ตั้งข้อสังเกตนะครับ

กรณีร่างน้องเกดนอนเสียชีวิตร่างน้องเกดจะอยู่ในไลน์ริมเต๊นท์หลังนอกครับ (อยู่หน้ารถกระบะซึ่งจอดอยู่ในเต๊นท์หลังใน)

สำหรับประเด็นที่คิดว่าผ้าใบสีฟ้าบัง ผ้าใบสีฟ้าจะผูกติดระหว่างเต๊นท์หลังในที่จอดรถกระบะกับเต๊นท์หลังนอกที่ตั้งโต๊ะหน่วยพยาบาลอาสา

ในคลิปจะถ่ายจากจุดที่น้องเกดเสียชีวิต ถ่ายย้อนขึ้นไปบนรางรถไฟผ่านทางหัวเต๊นท์พยาบาลที่ตั้งอยู่หน้าร้านค้าสหกรณ์

สุดท้ายผมมีคลิปพยานมาฝากอีกหนึ่งปากเพื่อให้ชาวสมาชิกเสรีไทยลองพิจารณารับชมดูครับ (สองคลิป)

http://www.youtube.com/watch?v=9-FdSDq2qsw

คลิปแรก ผมตัดความเห็นดราม่าหนังฉีเคอะออกจากคำบอกเล่าของพยานนะ
เอาแต่เนื้อๆ พยานในคลิปบอกว่า "เห็นชัดๆกับตา ว่าทหารยิงปืนมาจากรางรถไฟฟ้า"
หากเทียบ
1. วิถีกระสุนที่ขัดแย้ง
2. คำยืนยันจากผลชันสูตรของพฐ.กับสถาบันนิติวิทยาศาสตร์ สรุปตรงกันว่าไม่ได้ยิงจากรางรถไฟฟ้า
3. คำให้การพยานเสื้อแดงเองที่เปลี่ยน(หรือดริฟท์)เมื่อต้นเดือนนี้ ว่า "ทหารยิงจากแนวราบ"

แปลว่าคลิปแรกที่สิงห์เอามาให้ดูนี้ ตกไปสิ้นครับ
เอามาใช้ไม่ได้แล้ว

http://www.youtube.com/watch?v=vIMmWGnU-_U

คลิปสอง พยานคนนี้บอกว่าเห็นกับตา
1. น้องเกดนอนอยู่ ผมจะเข้าไปช่วยก็ไม่ได้ ทหารยิงมา ตอนนั้น น้องเกดใส่ชุดกาชาดอยู่ ยังยิงได้เลย

2. เห็นทหารขนศพขึ้นรถไปกับตา

3. พระบอกห้าม โบกมือ "อย่ายิง อย่ายิง"

ข้อหนึ่ง-คำบอกเล่าพยานเชื่อถือไม่ได้ ต้องตกไป เพราะความจริงจากปากเสื้อแดงในกระทู้นี้ โยงไปถึงพันทิปคือ
อาสาเกดไม่ได้ใส่ชุดกาชาดตอนถูกยิง ชุดกาชาดนำมาใส่ทีหลังตอนไปเอาศพ
แปลว่า พยานคนนี้ ไม่ตาถั่ว ก็โกหก

ข้อสอง ไม่มีพยานที่เป็นสื่อมวลชนจำนวนมาก เห็น "รถบรรทุกขนศพโดยทหาร" เลยสักคนเดียว
แล้วพยานคนนี้ไปเห็นได้ยังไง ท้องฟ้าก็ยังไม่มืดซะหน่อย

ข้อสาม ในรายงานคอป.ไม่เห็นเอ่ยถึงพระที่เห็นทหารยิงแล้วโบกมือห้าม
ประกอบกับคำให้สัมภาษณ์ออกสื่อของเจ้าอาวาสเอง ว่า "พระไม่รู้เห็น พระหลบอยู่ในกุฏิหมดแล้ว"
แปลว่า คำบอกเล่าของพยานคนนี้ เชื่อไม่ได้

เมื่อรวม 2 คลิป สองคนนี้ตั้งคำถามว่า
1. ทหารคุมพื่นที่ไว้ได้ตั้งแต่สี่โมง จะยิงปชช.ไปทำไม
(คำถามนี้มีคำตอบในตัวเองแล้ว)

2. ทหารจะยิงปชช. โดยรอดตัวไปเฉยๆ ยากมากครับ
ปืนแต่ละกระบอก เจ้าตัวคนถือปืนต้องทำเบิกไม่ใช่หรือครับ
และจะยิงใครต้องมีคำสั่งจากผู้บังคับบัญชานะครับ
ถ้ายิงโดยพละการ แถมอยู่ดีๆยิงคนในวัดที่ไม่มีการสู้รบ...ทหารติดคุกหัวโตนะครับ
gladiator 1.jpg

#2417 วันดี

วันดี

น้องเก่า

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:09

สงสัย 7-8 ตัว แก๊งค์นี้ จริงๆ

#2418 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:51

สงสัย 7-8 ตัว แก๊งค์นี้ จริงๆ

อยากรู้ว่า สถานีไหนอะครับ ท่านสิงห์ วานตอบที หายไปนานแล้วนะเออ......5555+

#2419 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:53

รูปที่2ของผม
ขอสรุปยืนยันตามรูปนี้ มีใครแย้งไหม

นายขนมสาคูขอแย้ง

แล้วทหารยิงน้องเกดจากที่ไหน กันแน่

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#2420 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:57

ข่าวจากผู้อ่านข่าว CH 7
- ศาล ชี้ การตายของทั้ง 6 ศพ เป็นการยิงจากทหารบนรางรถไฟฟ้า

" โดยศาลได้ไต่สวนพยาน ที่มีทั้งนายสุเทพ เทือกสุบรรณ อดีตผอ.ศอฉ กลุ่มแกนนำ ผู้ร่วมชุมนุม
ญาติผู้เสียชีวิต เจ้าหน้าที่ทหารตำรวจที่ปฎิบัติหน้าที่ในจุดดังกล่าว รวมถืงแพทย์ที่ทำหน้าที่ชันสูตรพลิกศพ

จำนวนกว่า 40 ปาก ศาลพิเคราะห์พยานหลักฐานแล้ว

ชี้ว่าผู้เสียชีวิตทั้ง 6 ศพ
เป็นการเสียชีวิตจากกระสุนปืนความเร็วสูง
ที่ยิงมาจากพื้นที่ควบคุมของทหาร
และเป็นการยิงมาจากรางรถไฟฟ้า BTS
ซึ่งจะได้ส่งผลการชันสูตร
ให้พนักงานสอบสวน DSI ต่อไป "

#2421 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:19

ศาลสั่ง 6 ศพวัดปทุมฯ เสียชีวิตจากทหาร
http://prachatai3.in...l/2013/08/48039

#2422 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:35

ตามคำให้การ ของทหารในสำนวนของดีเอสไอเอง http://webboard.seri...e-2#entry395387กระสุนที่ทหารใช้ทั้งหมดเกิน 17 นัดหรือไม่ มีทหารคนไหนยิงเกิน 7 นัดไหม และ เท่ากับหรือมากกว่าจำนวนกระสุนที่ผู้ตายถูกยิงหรือไม่ หากจำนวนกระสุนที่ใช้น้อยกว่าจำนวนรูกระสุนที่บนตัวผู้ตาย ก็ต้องหากันว่ากระสุนที่เกินมา มาจากไหนกัน

Edited by Stargate-1, 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:34.

#2423 วันดี

วันดี

น้องเก่า

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:48

ความบิดเบี้ยวของกระบวนการยุติธรรมมันเกิดขึ้นในชั้นทำสำนวนและรวบรวมพยานหลักฐานได้ง่ายมาก ส่วนในชั้นศาลต้องตัดสินในตามสำนวนและพยานหลักฐานประกอบกับตัวบทกฎหมายซึ่งโอกาสที่จะมีการบิดเบี้ยวในชั้นศาลจะเกิดขึ้นได้ยาก ที่สำคัญผู้พิพากษาเป็นผู้ที่มีเกียรติและมีน้อยคนที่จะยอมตนเป็นขี้ข้าของผู้มีอำนาจ. ไม่เหมือนตำรวย อัยกาก ทากริด ต้นน้ำ กลางน้ำ ของเหลี่ยม แค่นี้ก็เดาได้ว่าจะออกมาแบบไหน.

#2424 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:53

ไม่มีอะไรครับ แค่จะแปะคลิปนี้

https://www.youtube.com/TRjieU5YmCo

Edited by พอล คุง, 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:54.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#2425 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:34

เรื่องนี้

ขึ้นศาลฟ้องร้องกันรับรองหลุด

แบบเดียวกับคดีเอกยุทธนั่นแหละ ที่ฟ้องไอ้บอลกับไอ้อะไรอีกตัวนึงน่ะ

สำนวนเขียนแบบ ไม่เอาผลของนิติวิทยาศาสตร์เข้ามาเลย

อ่านสำนวนแล้ว จงใจเขียนให้ศาลสรุปตามนั้น

จะให้ศาลทำไง ก็เขียนมาอย่างนั้น ศาลจะบอกว่า

เออเมือวานศาลได้อ่านเวปเสรีไทย กระทู้ ใครฆ่าน้องเกด โดยคุณแอมเพิลพัวร์เป็นผู้ตั้ง อย่างละเอียดแล้ว

ศาลขอตัดสินว่า

ให้ DSI ไปปรับสำนวนมาใหม่ ถ้ายังเขียนมาแบบเดิม ศาลจะสั่งจำคุกไอ้ริดสีดวงของDSI 

เหรอ

นี่ไม่ใช่การขึ้นศาลแบบโจทก์จำเลย

มันแค่การขอคำสั่งศาลตัดสินให้เป็นคดี วิสามัญฆาตกรรม แค่นั้น

ยังต้องสู้กันอีกในฐานะโจทก์กับจำเลย

ไอ้ห้าเอ็ม ก็ทำเป็นตื่นเต้น รีบเอามาโพสต์ตีกินใหญ่

ตามี สมองมี ไม่ใช้ คิดว่าในเสรีไทยเขาจะไม่ใช้เหมือนมิง

เฮ้อออออ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#2426 ตำรวจบ้าน

ตำรวจบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:23

กลัวจะลืมกัน  ตกลงใครยิงน้องเกดครับ  

#2427 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:25

ศาลยังไม่ได้มีคำพิพากษาว่าใครเป็นคนยิงนะคุณตะกวดบ้าน อ่านซ้ำสักสามรอบ ถ้าไม่เข้าใจอีกก็อ่านอีกสามรอบหรือจนกว่าจะเข้าใจ

"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#2428 webster

webster

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:29

นั่นนะสิ กระดี้กระด้าขุดมาแ_่งสะทุกกระทู้  ไม่ได้รู้เรื่องเลยว่าอยู่ตอนไหนของคดี   ฟายจริงๆ

#2429 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:30

"โดยยังไม่ทราบว่าใครเป็นผู้ลงมือ"

สรุปใครยิง  อีอ้วน  หน้าโง่  ตายไม่รู้  

แต่ที่แน่ๆ  กำลังจะนิรโทษ  คนยิง  

555555555555555555555555

ฮากับควาย ที่เอามาปะ จริงๆ    ขำ หวะ   

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#2430 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:31

เอามาแปะ ทุกกระทู้ ก็ดี  

จะได้รู้  ว่า ควายแดงมันโง่ยังไง 

เขากำลังจะ นิรโทษกรรม  คนยิง  นะโว้ย  

สรุป  อีอ้วน   ตายฟรี  

55555555

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#2431 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 08:29

ดันเอาไว้

ข้อมูลเยอะมากๆ

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน