Jump to content

- - - - -

ใครฆ่าน้องเกด

• Please log in to reply
2430 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:37

ประเด็นที่ผมกล้าสรุปก็คือ
มุมยิงจากรางรถไฟฟ้า มันเป็นมุม 45องศาหรือชันกว่านั้น ถ้าเราดูจากรูปนะครับ
บริเวณที่คุณเกด เสียชีวิตคือ เต็นท์พยาบาล ที่อยู่ห่างจากประตูวัดเข้ามาไม่มาก

นี่ก็อีกประเด็นที่พลาดไม่ได้ ถ้าผมตั้งสำนักงานนักสืบ ผมต้องขอเชิญคุณมังกิอดำเป็นหัวหน้า

1 การที่เต้นท์อยู่หน้าประตูวัด ทำให้ทิศทางที่กระสุนจะเข้ามาทำร้ายน้องเกดได้ มีไม่กี่จุด

2 ถ้ามี 6 ระนาบ จากพื้น จากท้องฟ้าและจากด้านกำแพงวัดกั้น ตัดทิ้งได้

3 เหลือเพียง จากในลานวัดยิงออกไปที่ประตูวัด หรือจากนอกประตูวัด ยิงเข้ามาในลาน

4 ทั้งสองกรณี ต้องนอนราบกับพื้นแล้วยิง ปืนไม่ควรจะสูงกว่าพื้นเกิน 50 ซม.

ข้อเท็จจริงคือ จากนอกวัดยิงเข้ามา ผู้ยิงต้องอยู่ตรงปากประตูเท่านั้น เลยจากนั้นก็ต้องข้ามถนนไปฝั่งตรงข้าม ซึ่งจะยิงลักษณะนี้ไม่ได้ เพราะมีเกาะกลางถนนและพุ่มไม่บัง

แต่ถ้ายิงจากในลานออกไป อันนี้ทำได้มากมายหลายมุมเลยนะครับ

#102 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:39

ความเห็นส่วนตัว

แถวแยกราชประสงค์ มีกลุ่มมีปืนที่นอนราบกับพื้น

ทหารอยู่ บนรางรถไฟฟ้า และด้านแยก อังรีฯ

พวกศพที่โดนยิง จะล้ม พอล้ม ก็ยิงซ้ำ มันสามารถทะลุจาก ก้น ขึ้นสมองได้

เถียงได้ครับ B)

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#103 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:40

ขาขวามีรูกระสุนหลายรูเนี่ย เข้ากับโดนปืนลูกซองได้ไหมครับ

เป็นได้ครับ การ์ดเสื้อแดงใช้อาวุธหลายชนิด
คืนนั้นระดมยิงใส่ทหาร ไม่ต้องคิดเรื่องศพสวย ยิงถูกผู้ชุมนุมก็ไม่เสียหายเพราะใส่ชุดคล้ายทหารอยู่แล้ว

#104 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:46

ขาขวามีรูกระสุนหลายรูเนี่ย เข้ากับโดนปืนลูกซองได้ไหมครับ

เป็นได้ครับ การ์ดเสื้อแดงใช้อาวุธหลายชนิด
คืนนั้นระดมยิงใส่ทหาร ไม่ต้องคิดเรื่องศพสวย ยิงถูกผู้ชุมนุมก็ไม่เสียหายเพราะใส่ชุดคล้ายทหารอยู่แล้ว

พนักงานสอบสวนเขายังสอบพยานหลักฐานก่อนสรุป แต่แอปเปิล
สรุปด้วยจินตนาการล้วนๆ เมพจริงๆ

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#105 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:49

ผลการพิสูจน์ศพ ปรากฎว่าโดน 10นัด แต่พิสูจน์ได้นัดเดียวว่า จากล่างขึ้นบน
เป็นไปได้ว่า นัดที่พิสูจน์ได้ อาจจะโดนขณะกำลังดิ้น(ความคิดเห็น)

ศพที่ 6 น.ส.กมนเกด อัดฮาด อายุ 25 ปี (อาสาสมัครพยาบาล) มีบาดแผลถูกยิงทะลุผิวหนังมากถึง 10 แห่ง โดยบาดแผลที่ 1 กระสุนถูกเข้าที่หลังผ่านขึ้นด้านบนผ่านแนว ลำคอหลังทะลุผ่านกะโหลกศีรษะซีกซ้าย ทะลุสมองน้อยและสมองใหญ่ พบชิ้นส่วนโลหะคล้ายหัวกระสุนหุ้มทองแดง 1 ชิ้น ค้างที่กะโหลกด้านขวา ทิศทางจากล่างขึ้นบน หลังไปหน้า ขวาไปซ้ายเล็กน้อย ลักษณะหมอบลงกับพื้น หน้าหันลงพื้นดิน บาดแผลที่ 2-4 ถูกยิงเข้าบริเวณอก บาดแผลที่ 5-10 ถูกยิงบริเวณแขนและขวา ลักษณะถูกระดมยิง สาเหตุการตายกระสุนทะลุหลังเข้าไปทำลายสมอง ซึ่งแพทย์ผู้ตรวจยังไม่สามารถระบุได้ว่าถูกยิงจากบนลงล่างหรือไม่ แต่จากการสันนิษฐานเชื่อว่า น.ส.กมนเกด หมอบหน้าแนบพื้น ถูกระดมยิงจากด้านหลัง ซึ่งการตรวจสอบที่แน่ชัดต้องมีพยานที่อยู่ในที่เกิดเหตุมาประกอบด้วย เพราะการจำลองใช้เลเซอร์มาวางแนววิถีกระสุนก็ทำไม่ได้ ในกรณีนี้เนื่อง จากหัวกระสุนไปถูกกระดูกและกระดอนไปมาทำให้ร่างกายเสียหายมากจนไม่สามารถจำลองแนวการยิงได้อย่างแน่ชัด
http://www.munjeed.c...ail.php?id=6375

จบเลยครับ ถ้าข่าวบอกว่า หมอบหน้ากับพื้นแล้วโดนยิง แสดงว่า ไม่ได้ยิงจากรางรถไฟ จากทหาร

Edited by poulkung2012, 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:49.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#106 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:56

เมื่อคุณแอมถามตรงประเด็นผมขอเสริมคุณแอมนิดนึงครับ

"สิงห์สนามหลวง" รู้จักชายคนในรูปที่ผมนำมาแสดงหรือไม่ ?

นี่แหละครับ "บุคคลที่ถูกกลุ่มคนเสื้อแดงกล่าวหาว่ายิงกมนเกด"

ถ้ารู้จักโปรดชี้แจงด้วยว่าเชื่อตามความเชื่อนี้ของคนเสื้อแดงหรือไม่!!!!???
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#107 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:59

มันผิดตั้งแต่ มาชุมนุมแล้วละครับ
มาให้ควายเต้น ควายตู๋ ควายเหวง มันหลอกเอา
ควายทั้งหลายรอด ได้เป็นอำมาตย์ตัวเองต้องมาตาย
หาคนผิดก็ไม่ได้
ไม่รู้จะโทษใครดี
เฮ้อ เวรกรรม

#108 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:00

เขาคือฝ่ายไหน!!!??? ในความเข้าใจของสิงห์สนามหลวง

สวมชุดพรางจำเป็นต้องเป็นทหารหรือไม่?
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#109 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:00

ต้องร้องเพลง
เสร็จละมึง คราวนี้เสร็จละมึง
อยู่บ้านดี ๆ ไม่ชอบเสือกมาชุมนุมคราวนี้เสร็จละมึง

#110 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:01

เขาคือฝ่ายไหน!!!??? ในความเข้าใจของสิงห์สนามหลวง

สวมชุดพรางจำเป็นต้องเป็นทหารหรือไม่?

#111 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:01

ปกติวิสัยของมนุษย์ ต้องหมอบคลานเพื่อเอาตัวรอด ซึ่งตามทฤษฎีแล้วน่าจะเป็นการกราดยิงในแนวระนาบด้วย คือมาด้านบน 1 ด้านล่าง 1

แต่ด้านล่างตามนักข่าวบอก คืออยู่ฝั่งตรงข้ามประตูวัด ถ้ามีทหารบุกเข้าไป นักข่าวจะต้องเห็น ????

Edited by kuuga, 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:05.

กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#112 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:02

แล้วก็มาถึงจุดสำคัญ
ใคร ฆ่า น้องเกด????
ที่ด้านล่าง

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#113 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:02

#114 ห่วยแมน

ห่วยแมน

ขาประจำ

พนักงานสอบสวนเขายังสอบพยานหลักฐานก่อนสรุป แต่แอปเปิล
สรุปด้วยจินตนาการล้วนๆ เมพจริงๆ

ผมก็เห็นเค้าพยายามวิเคราะห์พยานหลักฐานกันอยู่ ไม่เห็นว่าจะใช้จินตนาการพูดเองสรุปเองตรงไหน

ถ้าคุณมีหลักฐานอะไรจะนำเสนอโต้แย้งขอเชิญได้ตามหลักประชาธิปไตย

แต่ถ้าไม่มีอะไรเลย นั่งดูหาความรู้เฉยๆจะดีกว่ามั้ง
ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ = ประเทศไทย

#115 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:03

ก็แปลกใจอยู่เหมือนกัน เพราะในการชุมนุม ปีก่อน ๆ ตอนที่เสื้อแดงจะสลายตัว ก็มักจะต่อรองให้ ฝ่ายรัฐ จัดหารถมาจัดส่งผู้ชุมนุมให้กลับบ้าน โดยแกนนำจะคอยส่งผู้ชุมนุมขึ้นรถจนหมด แล้วแกนนำก็จะเข้ามอบตัว และ ประกันตัวเพื้อสู้คดี

แต่ในปี 53 แกนนำแค่ประกาศว่า สลายการชุมนุม ตัวใครตัวมัน หรือว่า วางแผนให้มีการตายเกิดขึ้น เพื่อป้ายความผิดให้ฝ่ายรัฐ เพราะในปีที่ผ่าน ๆ มา ก่อนหน้านี้ การชุมนุมไม่ส่งผลดี ต่อ ผู้ชุมนุมเลย ทั้งในด้านภาพลักษณ์ และ ผลการชุมนุม

ปี 2552 พอยอมสลายตัว แกนนำต้องมอบตัว
วีระบอกทุกคนว่า

เรายังมอบคัวไม่ได้
เราต้องส่งพี่น้องคนสุดท้ายกลับบ้านเสียก่อน

วันนั้น แกนนำมากอดมวลชนร้องไห้ ส่งขึ้นรถจนหมด จากนั้นก็มอบคัว

แกนนำในปี 2552 กับ 2553 ก็ชุดเดียวกัน
แต่ปี 2553 พอณัฐวุติประกาศบนเวทีว่า เราจะไม่ยอมให้พี่น้องตายเพิ่มอีก
มันก็ลงจากเวที เดินดุ่ยๆ ไปที่กรมตำรวจ มุดหัวเข้าไปนั่งห้องแอร์
รอส่งตัวไปตากอากาศที่ค่ายฝึกนเรศวร

ทั้งหมดเป็นการจงใจที่จะให้มีการปะทะให้มีการจราจล
เป้าหมายอาจจะเผากรุงเทพสักครึ่งหนึ่ง เพื่อให้แน่ใจว่าอภิสิทธิ์หมดอนาคตแน่ๆ

ถ้าตำรวจคิดว่าพวกนี่เป็นผู้ก่อการร้าย เผาบ้านเผาเมืองจริง
คงไม่ให้ไปพักที่บ้านตากอากาศระดับนายตำรวจใหญ่พักหรอก.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#116 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:06

ภาพนี้สถานีสนามกีฬานะครับ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#117 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:13

ภาพนี้สถานีสนามกีฬานะครับ

เข้าใจครับ แต่ผมต้องการแสดงให้เห็นว่าคนที่แต่งกายแบบนี้จำเป็นต้องเป็นทหารหรือไม่

ไม่ได้ต้องการบอกว่าคนๆนี้เป็นคนยิง

ส่วนชายในรูปที่ผมนำเสนอ ท่านนี้เป็นทหารจริงและโดนคนเสื้อแดงกล่าวหา

ว่าเป็นมือยิงน้องเกด ปล่อยกระแสในเวปแดง เฟซบุ๊ค พร้อมทั้งขุดคุ้ยเรื่องของเขาอีก

ทั้งๆที่ยังสรุปไม่ได้ มันยุติธรรมกับเขาแล้วหรือ !!!!????

Edited by โจโฉ นายกตลอดกาล, 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:15.

#118 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:57

นี่แหละครับ
ผลของการบิดเบือนทีละเล็กละน้อย
สุดท้าย คนบริสุทธิ์กลายเป็นจำเลยของสังคมพวกมันไป
ยังไม่หมดหรอกครับ
ยังต้องมีอีกเยอะ
ตราบใดที่ยังบิดเบือนกันอย่างนี้ต่อไปเรื่อยๆ
กระทู้นี้ จบเร็วได้เพราะ มันไม่มีคลิปครับ
ถ้ามีคลิปล่ะก็ โน่น ไปดูกระทู้คุณวสันต์ได้เลยครับ
ไม่จบไม่สิ้น นั่งเถียงกันเรื่องคลิป กับ ทิศทางการยิง
แถมยังต้องมานั่งนับเสียงปืนอีกนะเนี่ย
เศร้าจริงๆ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#119 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:58

จากนี้ไปจะเข้าสู่บทวิเคราะห์ "ข้างล่าง" กันแล้วใช่ไหมครับ
ขอเสียงสนับสนุนด้วยครับ

#120 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:08

น้าแอมกับคุณสิงมีอะไรเพิ่มเติมอีกป่าวอ่ะ

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#121 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:11

จากสถานการณ์การยิงปะทะกันในบริเวณพื้นที่ชุมนุมและพื้นที่โดยรอบในสภาพการบ้านเมืองที่ยังวุ่นวายไม่สงบดังกล่าว การปรากฏว่ามีผู้เสียชีวิต 6 ศพ และบาดเจ็บ 7 คน ในบริเวณวัดปทุมวนารามฯซึ่งการสูญเสียชีวิตดังกล่าวทั้ง 6 ศพ ปรากฏจากการรวบรวมหลักฐานในชั้นนี้ยังไม่มีพยานยืนยันว่า ใครฝ่ายใดเป็นผู้ยิงผู้เสียชีวิตทั้ง 6 ศพ และศพของผู้เสียชีวิตบางศพได้ความว่าเสียชีวิตนอกวัด บางศพเสียชีวิตหน้าวัด และบางศพไม่รู้ว่าเสียชีวิตบริเวณใด แต่ศพทั้ง 6 ศพถูกเคลื่อนย้ายไปไว้บริเวณหน้าห้องน้ำภายในวัด ภายหลังที่ถูกยิงเสียชีวิตแล้วโดยไม่มีการตรวจสอบรวบรวมหลักฐานให้ทราบถึงลักษณะพฤติการณืแห่งการตาย ว่ามีการยิงมาจากที่ใด คงมีเพียงหลักฐานรายงานการชันสูตรศพทั้ง 6 ศพ ของสถาบันนิติเวชวิทยา สำนักงานตำรวจแห่งชาติ แสดงให้ทราบเพียงสาเหตุแแห่งการตายว่าผู้ตายตายเพราะถูกกระสุนปืนยิงเข้าที่อวัยวะสำคัญส่วนใดเท่านั้น ซึ่งสภาพศพต่างก็มีผลทิศทางกระสุนปืนและบาดแผลที่แตกต่างกัน คงสรุปได้ว่าถูกยิงในระยะเกินมือเอื้อม ไม่อาจรู้ถึงระยะใดเพียงใดดังที่พยานแพทย์ผู้เขี่ยวชาญทางนิติเวชได้ให้ความเห็นไว้

อย่างไรก็ตาม จากลักษณะทิศทางของกระสุนที่ปรากฏบนศพบางศพมีลักษณะถูกยิงจากบนลงล่างซึ่งน่าจะสันนิษฐานได้ว่าผู้ยิงอยู่ในตำแหน่งที่สูงกว่า และเมื่อประกอบกับข้อเท็จจริงที่ปรากฏว่ามีเจ้าหน้าที่ทหารปฏิบัติหน้าที่อยู่บนรางรถไฟฟ้าหน้าวัดปทุมวนาราม รวมถึงภาพถ่ายร่องรอยกระสุนปืนบนรถยนต์และพื้นถนนภายในวัดปทุมวนารามฯ จึงอาจเป็นไปได้ว่าความเสียหายกรณีการเสียชีวิตและบาดเจ้บนั้นส่วนหนึ่งย่อมเกิดขึ้นจากการกระทำของเจ้าหน้าที่รัฐที่ปฏิบัติการปิดล้อมพื้นที่ในที่เกิดเหตุบริเวณวัดปทุมวนารามในวันดังกล่าวและเกิดการยิงปะทะกันกับกลุ่มบุคคลผู้ติดอาวุธที่แฝงตัวในที่ชุมนุมแล้วผู้ที่ติดอาวุธนั้นได้พยายามวิ่งหลบหนีหรือวิ่งหลบเข้าไปในวัด ซึ่งบริเวณภายในวัดขณะนั้นยังมีผู้ชุมนุมจำนวนหนึ่งที่ไม่ยอมออกจากพื้นที่ชุมนุมหรือบางส่วนที่ไม่สามารถออกจากที่ชุมนุมได้รวมตัวกันอยู่ ดังนั้น การที่ผู้ชุมนุมอยู่ในที่เกิดเหตุที่ยิงปะทะกันเช่นนั้นย่อมทำให้เกิดการเสียชีวิตและบาดเจ็บขึ้นได้ ซึ่งรัฐบาลยังมีหน้าที่ชดใช้ เยียวยาความเสียหายในชีวิต ร่างกายจากเหตุการณ์ยิงปะทะกันนั้น

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#122 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:13

#123 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:17

อย่างไรก็ตาม จากลักษณะทิศทางของกระสุนที่ปรากฏบนศพบางศพมีลักษณะถูกยิงจากบนลงล่างซึ่งน่าจะสันนิษฐานได้ว่าผู้ยิงอยู่ในตำแหน่งที่สูงกว่า และเมื่อประกอบกับข้อเท็จจริงที่ปรากฏว่ามีเจ้าหน้าที่ทหารปฏิบัติหน้าที่อยู่บนรางรถไฟฟ้าหน้าวัดปทุมวนาราม รวมถึงภาพถ่ายร่องรอยกระสุนปืนบนรถยนต์และพื้นถนนภายในวัดปทุมวนารามฯ จึงอาจเป็นไปได้ว่าความเสียหายกรณีการเสียชีวิตและบาดเจ้บนั้นส่วนหนึ่งย่อมเกิดขึ้นจากการกระทำของเจ้าหน้าที่รัฐที่ปฏิบัติการปิดล้อมพื้นที่ในที่เกิดเหตุบริเวณวัดปทุมวนารามในวันดังกล่าวและเกิดการยิงปะทะกันกับกลุ่มบุคคลผู้ติดอาวุธที่แฝงตัวในที่ชุมนุมแล้วผู้ที่ติดอาวุธนั้นได้พยายามวิ่งหลบหนีหรือวิ่งหลบเข้าไปในวัด ซึ่งบริเวณภายในวัดขณะนั้นยังมีผู้ชุมนุมจำนวนหนึ่งที่ไม่ยอมออกจากพื้นที่ชุมนุมหรือบางส่วนที่ไม่สามารถออกจากที่ชุมนุมได้รวมตัวกันอยู่ ดังนั้น การที่ผู้ชุมนุมอยู่ในที่เกิดเหตุที่ยิงปะทะกันเช่นนั้นย่อมทำให้เกิดการเสียชีวิตและบาดเจ็บขึ้นได้ ซึ่งรัฐบาลยังมีหน้าที่ชดใช้ เยียวยาความเสียหายในชีวิต ร่างกายจากเหตุการณ์ยิงปะทะกันนั้น

ถ้าคนยิงตั้งท่ายิงประทับบ่า คนถูกยิงวิ่งก้มตัวหรือนั่งหลบอยู่ แบบนี้คนยิงอยู่สูงกว่าคนถูกยิงไหม

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#124 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:32

ผมได้อ่าน สำเนาการสอบสวนที่ คุณสิงห์ ส่งมาให้แล้ว
สรุปก็คือ ทหารยิงคนบริสุทธิ์จากบนรางรถไฟฟ้า
แต่ที่ผมสงสัยก็คือ

คนที่ให้การเป็นพยานที่อยู่ในที่เกิดเหตุวันนั้น
สมมตินะครับ
ถ้าเขาเป็นหนึ่งในชายชุดดำ
เขาจะกล้าบอกกับตำรวจไหมว่า ผมนี่แหละได้ถือปืนยิงต่อสู้กับทหารอยู่
เท่านี้แหละครับ
ดังนั้นไม่ต้องสงสัยเลยว่า
ทำไมถึงมีการอ้างแต่ว่า เห็นทหารยิงลงมาจากรางรถไฟฟ้าเหมือนกันหมดทุกคน
ส่วนที่ไม่เกี่ยวข้องจริงๆ กลับบ้าน ปิดไฟ นอน จนถึงเช้า ตี5 ยัน7โมงเช้า
ถึงค่อยออกมารับรู้สถานการณ์อีกครั้งหนึ่ง
ประเด็นของพยานโจทก์
จึงมี 2 ประเด็นเท่านั้นคือ
1.เห็นทหารยิงลงมาจากรางรถไฟฟ้า มายังตนเองและน้องเกด
กับ
2.ได้ยินเสียงปืนดัง แล้วก็กลับที่พัก เพื่อนอนหลบอยู่ในนั้น จนเช้าเลย
ก็แค่นี้แหละครับ
ถ้าฟังแต่พยานโจทก์อย่างเดียว
ก็สรุปได้แบบที่เสื้อแดงเขาสรุปกันนั่นแหละครับ
ส่วนทหาร ผมไม่สนใจ เพราะไม่มีอะไรดิ้นหลุดไปได้

นิยามของเหล่าคนเสื้อแดง
ชายชุดดำ คือ จับอาวุธยิงสู้กับทหารให้คนเสื้อแดง ปกป้องคนเสื้อแดงจากการถูกทำร้าย
ชายชุดดำถ้าโดนยิงตาย จะ กลายเป็น คนเสื้อแดงผู้บริสุทธิ์ทันที
ทหาร คือ คนทุกคนที่ยิงคนเสื้อแดง

ดังนั้น ชายชุดดำที่ถูกยิงตายจึงหาไม่ได้เด็ดขาด
เพราะตายเมื่อไหร่ เป็นคนเสื้อแดงทันทีเลย

#125 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:37

ยิงทะลุจากก้นไปยังหัว แปลกจริงแฮะ
ก้มเก็บของหัวยังไม่อยู่แนวเดียวกับก้นเลย มีแนวเดียวที่พอจะเป็นไปได้คือท่าหมอบหรือคลานแล้วยิงจากด้านหลังในระนาบเดียวกัน อยู่ในวัดปทุมอยู่ในหมู่คนเสื้อแดงด้วยกัน ถ้าทหารเป็นคนทำรับรองคนเสื้อแดงต้องจำรายละเอียดได้ไม่ว่าจะเป็นสูงหรือต่ำ ดำหรือขาว แต่ทำไมถึงเงียบไป บอกแต่ว่าทหารทำ

ทำไมหลักฐานมันแย้งกันเอง หรือจะเป็น red lie ดี

เดี๋ยว คุณสิทธา จะมาไขตวามกระจ่างให้ครับ ด้วยการโพสรูปคนโก่งตูดในท่า doggy หันไปทางรถไฟฟ้า แล้วอธิบายว่า ผู้ตายคงกำลัง....
ก้มหาของในท่า doggy อยู่ ก่อนจะโดนทหารบนรถไฟฟ้า ยิงเข้าที่ตูดทะลุหัว เป็นไง ข้อสัญนิฐานตรูเทพมั้ย ไอ้พวกแมงสาปไม่รู้จัก
คิดวิเคราะห์ เป็นไง หงายเงิบไปเลยใช่มั๊บ จนมุมแล้วล่ะซิ เสื้อแดงอย่าเราเหนือแมงสาปเยอะ ประกาศชัยชนะ ปิดกระทู้ ณ บัดนี้

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#126 bird

bird

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:44

มาดูคลิปนี่กันดีกว่า....หวังว่าคลิปนี้คงจะไม่หายได้จาก youtube เหมือนคลิปของ
พลเอกร่มเกล้า...น่ะค่ะ

ตั้งแต่นาทีที่ 54...และ 1.01 ฟังเสียงให้ดี จะได้ยินเสียงคนตะโกนว่า..
และจากนั้น ก็ลุกไปอย่างรวดเร็ว...นั่นน้องเกดยังไม่เป็นไร...แล้วภาพก็ตัดไป
ขอเดาว่า...คลิปนี้มีใครคนใดคนหนึ่งถ่ายไว้ได้เต็มช๊อต..ว่าหลังจากนั้น
เกิดอะไรขึ้น...แต่..ก็หายไปอย่างไร้ร่องรอย...

#127 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:47

ขอความรู้ และแสดงความเห็นครับ
*ในรูปที่ทหาร เล็งปืนบนทางรถไฟฟ้าครับ
1.ปืนในรูป เป็นปืนอะไรครับ
2.ถ้าเป็นกลุ่มM16 มีปัญหาจากภาพที่ผมเห็น
2.1 มือซ้ายทำไมไม่จับที่ซุ้มกระโจมมือ
2.2 ทำไมประทับแบบนั้น มองเห็นว่าพานท้ายปืนอยู่บนไหล่ เพียงครึ่งเดียว

*คิดว่าทำไมต้องจับปืนแบบนั้น
3.เป็นเพราะ กลุ่มเป้าหมายอยู่ไกล้มาก(ชันมาก) ถ้าประทับปืนท่าธรรมดา จะมองเป้าลำบาก/หรือมองไม่เห็นเลย
4.จึงต้องเล็งโดยใช้มือซ้ายจับกดปืนให้แน่นจับบริเวณมือขวาที่อยู่ในโกร่งไก, พานท้ายปืนติดไหล่ไม่เต็มพานท้าย ให้ปากกระบอกกดแน่นกับผนัง แบบนี้เล็งยาก เพราะมือซ้ายอาจบังแนวเล็ง แต่ถ้ายิงออโต กลุ่มกระสุนจะแน่นปึ้ก ..แต่ย้ายเป้ายิงยากกว่าประทับปืนท่าปรกติ

3เหลี่ยมที่แปะไว้ เพียงแค่ประกอบการประมาณองศายิงสู่เป้าหมาย ที่ประมาณการก็ประมาณ40-45องศา ดังนั้นถ้ามีศพที่ถูกยิงโดยองศาประมาณนี้ ก็พอประมาณได้ว่าถูกยิงจากทหารกลุ่มนี้

รูปที่แนบ ก็ในเวบบ์ครับมาต่อเติม ..ฃอบคุณ

Attached Images

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#128 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:56

"ใครฆ่าน้องเกด"
ระหว่างทหารที่มีคลิปว่ากำลังเล็งปืนไปทางวัดประทุม และยอมรับว่าอยู่บนนั้นจริง
กับ ชายชุดดำที่ถูกกล่าวอ้าง ลอยๆ โดยไม่มีหลักฐานอะไรยืนยันความมีอยู่จริง
ก็ต้องรอพิสูจน์กันต่อไป

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#129 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:59

ขอความรู้ และแสดงความเห็นครับ
*ในรูปที่ทหาร เล็งปืนบนทางรถไฟฟ้าครับ
1.ปืนในรูป เป็นปืนอะไรครับ
2.ถ้าเป็นกลุ่มM16 มีปัญหาจากภาพที่ผมเห็น
2.1 มือซ้ายทำไมไม่จับที่ซุ้มกระโจมมือ
2.2 ทำไมประทับแบบนั้น มองเห็นว่าพานท้ายปืนอยู่บนไหล่ เพียงครึ่งเดียว

*คิดว่าทำไมต้องจับปืนแบบนั้น
3.เป็นเพราะ กลุ่มเป้าหมายอยู่ไกล้มาก(ชันมาก) ถ้าประทับปืนท่าธรรมดา จะมองเป้าลำบาก/หรือมองไม่เห็นเลย
4.จึงต้องเล็งโดยใช้มือซ้ายจับกดปืนให้แน่นจับบริเวณมือขวาที่อยู่ในโกร่งไก, พานท้ายปืนติดไหล่ไม่เต็มพานท้าย ให้ปากกระบอกกดแน่นกับผนัง แบบนี้เล็งยาก เพราะมือซ้ายอาจบังแนวเล็ง แต่ถ้ายิงออโต กลุ่มกระสุนจะแน่นปึ้ก ..แต่ย้ายเป้ายิงยากกว่าประทับปืนท่าปรกติ

3เหลี่ยมที่แปะไว้ เพียงแค่ประกอบการประมาณองศายิงสู่เป้าหมาย ที่ประมาณการก็ประมาณ40-45องศา ดังนั้นถ้ามีศพที่ถูกยิงโดยองศาประมาณนี้ ก็พอประมาณได้ว่าถูกยิงจากทหารกลุ่มนี้

รูปที่แนบ ก็ในเวบบ์ครับมาต่อเติม ..ฃอบคุณ

1.น่าจะเป็น M16 นะครับ
2-4 จังหวะภาพไม่ต่อเนื่อง อาจยกปืนขึ้นเตรียมเล็ง เล็งเสร็จกำลังเอาลง ฯลฯ อธิบายอะไรมากไม่ได้

ส่วนเรื่องมุมยิง ทหารชุดนี้บรรยายว่าเวลา 18.30 น. แต่คนโดนยิง 17.40+ ก่อน 18.00 น. ไม่ทราบว่ายิงยังไงครับ

#130 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:59

ระหว่างทหารที่มีคลิปว่ากำลังเล็งปืนไปทางวัดประทุม และยอมรับว่าอยู่บนนั้นจริง
กับ ชายชุดดำที่ถูกกล่าวอ้าง ลอยๆ โดยไม่มีหลักฐานอะไรยืนยันความมีอยู่จริง

แล้วมีภาพทหารกลุ่มนี้ยิงปืนไหมครับ หรือมีแต่เขาเล่าว่า ได้ยินว่ากัน

#131 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:00

ก็ยังสงสัยอยู่ว่า ทหารจะไปยิง พยาบาล หรือพวก มูลนิธิทำไม งง
ทั้งที่เค้าก็พากันเดินกลับกันหมดแล้ว

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#132 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:08

คำอธิบายของทหาร บอกว่า เป็นการตรวจการด้วยกล้องติดปืนครับ
คนที่มองชั้นเดียวก็จะบอกว่า กำลังเล็งยิง

ถ้ายิงท่านี้ ปืนถีบจากมือแน่ๆ

#133 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:13

แล้วมีภาพทหารกลุ่มนี้ยิงปืนไหมครับ หรือมีแต่เขาเล่าว่า ได้ยินว่ากัน

เขายอมรับเองว่า ได้ยิงกับชายชุดดำที่อยู่ที่ตอม่อ(ในสำนวนสอบสวน)
แต่ในความเป็นจริง อยู่บนรางกับอยู่ที่ตอม่อมันยิงกันไม่ได้ ผมว่าเขาโกหก
แล้วจริงๆเขายิงใคร

#134 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:13

ก็ยังสงสัยอยู่ว่า ทหารจะไปยิง พยาบาล หรือพวก มูลนิธิทำไม งง
ทั้งที่เค้าก็พากันเดินกลับกันหมดแล้ว

ไม่ต้องสงสัยเลยครับ ยากที่ทหารจะยิง เพราะถ้ายิงแล้วเรื่องมันไม่ได้จบแค่เหนี่ยวเหนี่ยวไกปืน ยิ่งการยิงเป้าหมายที่เป็น พยาบาล มูลนิธิ ยิ่งจะเป็นเป้าในการโจมตีในภายหน้า
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#135 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:14

มาดูคลิปนี่กันดีกว่า....หวังว่าคลิปนี้คงจะไม่หายได้จาก youtube เหมือนคลิปของ

ตั้งแต่นาทีที่ 54...และ 1.01 ฟังเสียงให้ดี จะได้ยินเสียงคนตะโกนว่า..
และจากนั้น ก็ลุกไปอย่างรวดเร็ว...นั่นน้องเกดยังไม่เป็นไร...แล้วภาพก็ตัดไป
ขอเดาว่า...คลิปนี้มีใครคนใดคนหนึ่งถ่ายไว้ได้เต็มช๊อต..ว่าหลังจากนั้น
เกิดอะไรขึ้น...แต่..ก็หายไปอย่างไร้ร่องรอย...

http://youtu.be/SQ7YugcgMCI

สองคลิบคนละเวลานี่นา
ช่วงแรกคือผู้ชุมนุมเดินเท้าเข้าวัดปทุม ช่วงที่แกนนำมอบตัว
เสียงโวยวายนั่น เรื่องอะไรไม่ทราบ แต่ถูกตัดทิ้งอย่างน่ากังขา

ช่วงสอง มืดแล้ว น้องเกดถูกยิงมานานเท่าไรแล้วไม่ทราบ
แต่น้องข้างๆ พยายามคลานหนี ก็คงสดๆ ร้อนๆ

คลิบช่วงนี้ ทำให้คำให้การของคุณกู้ภัยร่วมด้วยช่วยกันที่ผมถอดเทปไว้นี่
ความน่าเชื่อถือลดหายไปตรึมเลย

Edited by amplepoor, 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:47.

#136 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:15

ถ้าดูคลิปทหารบนรางรถไฟฟ้า จะเห็นว่า ยังมีคนเดินไปมา โดยไม่มีอาการแตกตื่นเลยด้วยซ้ำ แต่คนที่ถ่ายคลิปมีการพูดนำไปแล้ว

#137 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:19

ผมยังงคำให้การของทหารบนรางรถไฟ ที่บอกว่า ได้ยิงต่อสู้กับชายชุดดำ
ที่อยู่ที่ตอม่อ สงสัยว่ามันจะยิงได้อย่างไร ในเมื่อตอม่อมันอยู่ใต้สะพาน
มันมองกันไม่เห็น ยิงไม่ได้ด้วย ให้การเท็จแน่

ก็ตอม่อ มันมีต้นเดียวหรือไงล่ะ ดอนยอ

---------------------------------------

#138 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:34

ผมยังงคำให้การของทหารบนรางรถไฟ ที่บอกว่า ได้ยิงต่อสู้กับชายชุดดำ
ที่อยู่ที่ตอม่อ สงสัยว่ามันจะยิงได้อย่างไร ในเมื่อตอม่อมันอยู่ใต้สะพาน
มันมองกันไม่เห็น ยิงไม่ได้ด้วย ให้การเท็จแน่

ก็ตอม่อ มันมีต้นเดียวหรือไงล่ะ ดอนยอ

จะอยู่ต้นไหนก็ยิงกันไม่ได้ครับ เพราะทางรถไฟฟ้าช่วงนั้นมันเป็นทางตรง

#139 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:38

อันนี้ผมไม่ได้กล่าวหาแต่ต้องรอการพิสูจน์ ถ้าทหารยิงจริงเหตุผลเดียวที่ยิงคือ
ต้องการป้ายสีให้บุคคลอื่น

#140 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:49

จะอยู่ต้นไหนก็ยิงกันไม่ได้ครับ เพราะทางรถไฟฟ้าช่วงนั้นมันเป็นทางตรง

ก่อนถึงวัดปทุม มันเป็นคานรับ 2 จุดนะ ดอนยอ ที่กำบังเพียบเลย -_-

#141 notcomeng

notcomeng

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:51

อันนี้ผมไม่ได้กล่าวหาแต่ต้องรอการพิสูจน์ ถ้าทหารยิงจริงเหตุผลเดียวที่ยิงคือ

มูลเหตุอ่อนไปมั้ยครับดอน ถ้าจะป้ายสีจริง ยิงให้มากกว่านี้ไม่ดีกว่าเหรอ
ดูคลิปที่คุณ bird เอามาลงสิครับ ดูจากการตัดต่อแล้ว น่าจะมีคลิปที่ยาวกว่านี้ ทำไมถึงตัดต่อมาแบบนั้นล่ะครับ หรือว่าทหารตัดต่อเพื่อใส่ร้ายตัวเองครับ

#142 Critical

Critical

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:51

แล้วที่ไอ้ระยำชุดดำยิงนี่ ไม่ได้ต้องการป้ายความผิดให้คนอื่นเหรอ ?
"การยอมรับแนวคิดหนึ่งในวงกว้าง ไม่ได้เป็นสิ่งพิสูจน์ความถูกต้องของความคิดนั้น" - แดน บราวน์, สาส์นลับที่สาบสูญ

#143 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:58

ทหารอยู่ข้างบน ไม่ต่ำกว่า 4 คน (ใน #129) ถ้ามีการเตรียมการวางแผนฆ่าในวัดเพื่อป้ายสีจริง

ทหารทั้งหมด 4 คน จะรู้แผนนี้มาก่อนแล้วลงมือร่วมกัน หรือว่าแค่รู้คนเดียว รับแผนคนเดียว ปฏิบัติการตามแผนป้ายสีคนเดียว

คือถ้าทั้ง 4 คนรับรู้แผนนี้ร่วมกัน เวลาสอบสวน 4 คนนี้ แยกสอบใช้จิตวิทยาอะไรก็แล้วแต่ในการสอบ ก็น่าจะพอรู้ได้ว่า คนไหนลงมือฆ่า ตามใบสั่งใครให้ป้ายสี

หรือป่าว -_-

#144 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:04

ก่อนถึงวัดปทุม มันเป็นคานรับ 2 จุดนะ ดอนยอ ที่กำบังเพียบเลย -_-

ถ้าจำไม่ผิด ตรงใกล้ๆนั้นมีช่วงเลี้ยวด้วยครับ

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#145 MOD X

MOD X

Moderator

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:12

---------------------------------------

#146 bird

bird

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:13

ช่วงแรกคือผู้ชุมนุมเดินเท้าเข้าวัดปทุม ช่วงที่แกนนำมอบตัว
เสียงโวยวายนั่น เรื่องอะไรไม่ทราบ แต่ถูกตัดทิ้งอย่างน่ากังขา

ช่วงสอง มืดแล้ว น้องเกดถูกยิงมานานเท่าไรแล้วไม่ทราบ
แต่น้องข้างๆ พยายามคลานหนี ก็คงสดๆ ร้อนๆ

คลิบช่วงนี้ ทำให้คำให้การของคุณกู้ภัยร่วมด้วยช่วยกันที่ผมถอดเทปไว้นี่

วันเดียวกัน..แต่คนละช่วง ระยะห่างไม่น่าเกิน 4-5 ชั่วโมง
กำลังตามหาคลิปส่วนที่ขาดหายไปค่ะ...

ถ้าได้มา..คงมีอะไรดี ๆ ให้ดูเยอะค่ะ...รวมไปถึง..ภาพจาก ราง BTS

#147 MOD X

MOD X

Moderator

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:24

จะบอกว่าเค้าจิตนาการน่ะ มีหลักฐานมาแย้งเค้าเปล่า ถ้ามีแค่ลมปาก เบื่อแล้ว

#148 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:34

วันเดียวกัน..แต่คนละช่วง ระยะห่างไม่น่าเกิน 4-5 ชั่วโมง
กำลังตามหาคลิปส่วนที่ขาดหายไปค่ะ...

ถ้าได้มา..คงมีอะไรดี ๆ ให้ดูเยอะค่ะ...รวมไปถึง..ภาพจาก ราง BTS

รอ รอ รอ

#149 toomtaam

toomtaam

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:42

โถ จะยิงป้ายความผิดจะใส่ชุดหทารเต็มยศทำไมกัน คิดเอาง่ายๆ ใส่ชุดอื่น หรือ ใส่แดงไปเลยไม่ง่ายกว่ารึ ใส่ยันกระทั่งเห็น สีชมพูข้างหลัง

#150 toomtaam

toomtaam

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:43

คลิแคุณ bird น่าสนใจมากถ้าไม่ถูกตัดทอน คงตอบโจทย์ได้เกือบจะทั้งหมด

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน